ni rivii akwamba mungu wa mbinguni angalau ametuajalia kuweza kuiona siku hii na kuwa hai tena akatupatia neema ya kuwa katika uwepo wake hakuna gumu ambalo mungu wetu hawezi akalitimiliza ili muradhi mimi na wewe tutaendelea kuishikilia imani na kumwamini huyu mungu hivyo ni jambo la kupendeza watu wa mungu walioitanishwa na jina la bwana kuweza kutembea katika imani ndani ya huyu mungu tukijua ya kwamba yote yanawezekana kwa yule aaminiye na kwa sababu wewe na mimi tunaamini basi hakuna ambalo halitawezekana katika maishani mwetu je changamoto hazitakuweko zitakuweko kama vile ambavyo wenzetu waliweza kuzipata nyuma ni jeshi la farao mbele ni bahari ya shamu sasa walikuwa ukwa katikati ya changamoto lakini wakawa na ya kwamba yote yanawezekana kwa yule anaye amen ndipo walipomulilia musa musa naye akamulilia mungu mungu alipokuwa amesikia kilio cha musa mungu akamuuliza musa mbone wanililia waambie wana wa israel wasonge mbele jambo la kushangaza huko mbele kuna bahari ya shamu hasa tuwambiaji wasonge mbele iwapo ikiwa ya kwamba hakuendeki lakini mungu akawa ana nena ya kwamba waambie wachukue hatua ya imani kwa hivyo akawambia sogeni mbele alafu akamgeukia akamuliza una nini mkononi mwako una nini sema ni hii fimba asema hata inyoshi na imani ilipofanya kazi bibilia inasema ya kwamba pali, mahali ambapo alikuwa hapana njia akatokea njia kwa hivyo nasema nii nasema ya kwamba mpendwa ili muradhi umemwamini na kumsadiki yesu kristo kama bwana na mokozi katika maishani mwako basi pasipa na njia bwana atafanya njia kama alitoa njia katika bahari ya shamu na watu wakaweza kupita ndiyo jana jioni tukawa tunasisitiziwa tunaulizwa una nini maishani wako kwama na hicho ulicho nacho ndicho mungu anatamani akitumie ili kwamba aweze kujipatia utukufu na hatimaye wewe nao ukapate kuona mkono wa mungu kwa hivyo ni nakiri ya kwamba bwana wa mwabwana yuko pamoja nasi haitajalisha kipindi ambacho tuko wakati huu lakini ninachoamini ni hiki ya kwamba tuna mungu ambaye hakuna asiloliweza kulifanya na kama hapa duniani hicho tunachokihitaji akiko ana uwezo wa kukiumba ikiweko kwa ajili yako wewe kwa hivyo usiwe na shaka acha hicho kikwazo hiyo changamoto iwe ni jiwe ambalo unaweza ukasimama juu yake ili uufikilie ukuu wa mungu kwa hivyo kisiwe kikwazo acha kibadilike kiwe stepping stepping stone stone the the the block to to be a stepping stone for you to reach the hand of the lord usiwe na shaka usiwe na tatizo na tuendelee kumwamini bwana na hata kama itafikia wakati ambapo amesema inatosha asiweze kuingilia kati kama ambavyo hakuingilia kati kama vile tulivyokuwa tunatarajia katika wakati wa stefano lakini mungu hivyo hivyo, hivyo aliingilia kati kwa sababu alisimama yesu akasimama kwa mlaki shujaa kmaanisha ya kwamba wakati wake waliokuwa shamalizika kazi alikwa shamaliza sasa akasimama ili aweze kumlaki kwa hivyo mungu akaingilia kati hivyo hivyo na akawatangazia hata wale waliokuwa wamempatia hiyo gari ya kufika huko kwa yesu aliokuwa akimpija mao ni gari yake stefano aliyitumia akawambia kwamba ninaona mwana wa mungu bwana wetu yesu kristo amesimama tayari kuni lake lakini kabila sijaenda na omihili kwake kwa ajili yenu kwamba asiwahesabie kwa swahili munalolifanya sahizi kwa hivyo unapokaa ndani ya yesu kristo na yesu awe ndani yako wapendwa hakuna lolote litakaloweza kukutingiza ndipo akasema ya kwamba wamtumainio bwana ni kama mulima sayuni katu hawatatingisika kwa hivyo hakumaanisha kwamba uh, hakutakuja vitu vya kutaka kuwatingiza vitakuweko vitakuja lakini hata vijapo tena hawatatingisika kwa nini wasitingisike kwa sababu wameweka tumaini lao ndani ya mungu uinilisti hilo ndilo somo letu na nazidi kusema lile andiko letu chupukizi lile andiko letu tuliloanza nalo ya kwamba enendeni kote ulimwenguni mukawafanye mataifa kuwa wanafunzi wangu mukiwabatiza katika jina la baba la mwana na la roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yale yote niliyowafundisha kwa hivyo mungu anatutazama kama watu ambao wanapaswa wawe hawakai wanaenda kila kukicha wako mbioni wakienda kuenda kuwafanya mataifa kuwa wanafunzi wa yesu kristo walakini kwa sababu tumeazimia kuketi wapendwa tumefika mahali pa kuweza kuona ya kwamba hakuna la kufanya katika nyumba ya mungu na uhalisia ni kwamba katika nyumba ya mungu kuna mengi ya kufanya mpaka yesu akasema angalieni mavuno ni mengi lakini watenda kazi ni wachache mwombeni bwana wa mavuno alete nini watenda kwa hivyo sasa watenda wako hapa lakini wameketi na wanapokaa basi mavuno yanaozea kule shabani kwa maana wakati na majira ya kuvunwa yamefika sasa hivi mvua inanyesha yanapigwa na mvua yataoza kavo la kufanya ninini watenda kazi waenuke waende wakayavune wayalete gala na mtendakazi ni wewe na mimi tulio wanafunzi wa yesu kristo kwa maana biblia inasema kwamba akawaita wanafunzi wake akawaambia nimepewa mamlaka juu mbinguni na hata hapa chini sasa ninawatuma eneneni kote ulimwenguni mukawafanya mataifa kuwa wanafunzi wangu jana tukawa tunaangalia juzi tuliangalia ni juzi ndio tuliangalia tabia ya uinjulisti. the character uinjilisti tukasema ya kwamba huyu mwinjilisti anatakikana awe ni mtu ambaye amejawa na huruma ndani ya moyo wake huruma ya kufanya nini ya kuhurumia wale walio wanateswa na adui ili hali kuna jawabu uwahurumie ni posa kwa sababu ya huruma ulio nayo ukaweze kuwafikia ukapate kuwaendea pia tukasema ya kwamba mwinjilisti huyu ama huyu mwanafunzi wa yesu kristo ili aweze kuenda kufanya wani, mataifa kwa wanafunzi lazima awe ni mtu ambaye moyo wake unautafuta moyo wa mungu moyo wako moyo wangu ni uwe ni moyo ambao unautafuta moyo wa mungu yaani tuwo tunatembea kulengana na mpiga moyo wa bwana na mpiga moyo wa mungu ni nini ni kwamba kila mwanadamu hapa duniani aweze kuokoka huo ndo mpiga moyo wa bwana diposa mungu akasema ya kwamba katu sifurahishwi na kifo cha mwenye dhambi o tamanio lake ni kwamba kila mwanadamu hapa duniani asife amba, asife kabila hajaokoka na ni nani atakayeweza kutimiliza hilo lengo na tamanio huompiga moyo wa mungu ni nani ni wewe mwanafunzi wa yesu kristo ndio una uwezo wa kuweza kutimiliza huo mpiga moyo wa bwana ndo hapa unasema kwamba mwinjilizi ama mwanafunzi wa yesu kristo huyu anayetaka kuenda kuhubiri lazima moyo wake uye unautafuta moyo wa bwana na moyo wa mungu ni kwamba wote waokoke kwa hivyo kama mungu ndivyo anavyotaka basi huyu mwanafunzi anapata afanye kila awezalo ahakikishe ya kwamba dunia nzima imemurudia huyu mungu lakini wanafunzi hapa tumeketi kwa nini moyo wake huo unamtafuta bwana kwa sababu kama moyo wake ndio ule ambao umefanana na mapigo ya moyo wa mungu basi kila, maka, kila wakati mtu huyu atatamani kutenda yaliyo mapenzi ya bwana na mapenzi ya bwana kama ni ulimwengu mzima uokoke basi kila wakati atakuwa yukumbioni kuhubiri injili ili kila mmoja apate kuweza kumjua huyu yesu kristo kwa hivyo ninakuhimiza dada yangu ndugu yangu usikae ili hali wengine wanateseka wanakufa na dhambi zao na wewe umepewa hii nafasi hata pia bwana yesu amekuhimiza ya kwamba ni lazima uende ukawafanya hawa kuwa wanafunzi pia tukasema ya kwamba in evangelism you should make sure the message is themes around aronrs katika uinjilisti ni uhakikishe habari hiyo injili hiyo utakawoenda kuihubiri iwe imekita katika yesu kristo inazunguka tu katika kristo yesu usiende na mambo yako mwenyewe usiende nayo lakini hakikisha ya kwamba hiyo injili unayohubiri basi ime huyo yesu kristo na injili iliyo yesu kristo inagusa nini kwanza inagusa kufa kwa kwanza inagusa kuzaliwa kwa bwana wetu yesu kristo kwanza inagusa hapo kuzaliwa kwake yesu kristo kilikuwa hivi mariammak alipokuwa ameposwa na yusufu kabla hawaja karibiana alionekana na mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu sasa hilo tayari yule oh. mtu atakushangaa Ata imesemaje kabla hawaja karibiana alionekana na mimba kwa uwezo wa nani atauliza huyu roho mtakatifu ni nani umepata pa kuanzia hapo sasa sasaivo injili hiyo inapaswa iwe mikita katika kristo yesu kuzaliwa kwake huyu yesu pili kifo kufa kwake yesu kristu alizaliwa akaishi akaja akafa akafa kwa sababu gani alikufa kifo cha uchungu na aibu kwa sababu yako wewe ambaye ulikuwa hauja mkubali mungu umetengwa mbali na bwana ili kupitia huyo kristo yesu uweze kumfikia mungu kwa hivyo alikuwa daraja ya wewe kuvukia kufu, ili uweze kumfikia bwana kwa hivyo injili yako iwe na kuzaliwa kwa yesu na isiache kutain, kunena kuhusu kufa kwa yesu kristo sasa atakwambia sasa kama alizaliwa na kafa si aliishia hapo sasa kuna kipengele kingine asa uendee hapo ambacho sasa kando ya kwamba alizaliwa kando ya kwamba alikufaa kuna pia kwamba alifufuka alisaliwa akafa akafufuka alafu unaweza umalizie na kumwambia ya kwamba atarudi tena kuja kutuchukua kwa maana huyu mwenye dhambi tamanio lake ni kwamba anataka kujua ya kwamba yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zake na pia anataka kujua ya kwamba alifufuka ili aweze kuleta tumaini la uzima la kuishi tena na pia takkana ajua ya kwamba hakwenda mbinguni tu lakini atarudi tena kuja kutuchukua sisi ili mahali alipo sisi, nawe, sisi nasi tukaweze kuwepo tukasema ya kwamba hii injili iyo unatakikana pia uihubiri katika hali ya urahisi sana speak the message of hope se the method en yugo toaemethod hii tunaita kiss tumia njia hii keep it simple and sensible ifanye rahisi na ya kueleweka usiende na teminoloji za kitheolojia na huyo mtu hata haja ukoka utamchagayi umemwona mtu wata kumhubiria samia amemalizana nayo unasema ndugu i want to speak unto you about the logos word, word utamchanganyanena ya kwamba nataka ni tuzungumza kuhusu upendo wa yesu kristo hakuna ambaye hajui upendo aatakkuhe upendo yesu kristo ukoja ndo hasa unaendelea pale usiende na maneno magumu hebu injili yako iwe rahisi na pia iwe inaeleweka pia tukaambiwa kwamba huyu mwinjilisti huyu mwanafunzi wa yesu kristo kabla hajaenda kuhubiri anatakikana kando na kuhubiri ni awe ni mtu ambaye anaomba uwe mwombaji kwa maana huko unakoenda wapendwa huende kupigana na watu waendapigana na maroho na maroho huwezi ukapigana nayo katika mwili huu unahitaji nguvu za kiroho kwa hivyo lazima uwe unaomba kama ni ukaweze kuifanya kazi hii ya uinjilistiaya strategic planning katika uinjilisti lazima pia uwe na mipangilio wezi ukainuka tu hivi leo ukasema naenda tayari Aha. lazima uwe na mpangilio anasema in evangelism we consider much on strategic planning you should have a goal the goal shall be used in measuring the results kwa hivyo uwe na mipangilio tunataka kuenda wapi mzongoloni huko mzongoloni ili tuweze kuenda tnatakikana nini na nini na nini pili tumevipota hivyo tumevipotahivotunayotkka huko mdzongoloni kuna roho gani ambazo ndizo zimekaa katika eneo la mdzongoloni tuzijue na tutakapozijua sado tunaingia katika maombi tukikabiliana na hizo roho na huko mjongoloni kama tunaenda lengo letu ni nini hivi tunavyoondoka lengo letu ni nini lengo letu ni kwamba baada ya kumaliza huduma hii ya wiki kama ni wiki kama ni siku tatu kama ni, ni wiki moja tunataka tuwe tumevuna nafsi see, hamsini ndio lengo hilo the ndio baada y hyo awiki vunasakuketi je tumefikisha watu hamsini na kama hatujafikisha tulitatizika watu ili kwamba tukija tena tusisumbuke tusiingie katika huo mtego kwa hivyo unlisti pia una i una mipangilio na pia uwe na lengo kwengine inaweza kuwa twaenda kuhubiri kilifi ni kweli lakini kilifi mjini kuna watu wa tabaka mbalimbali tunalenga kenanani tunalenga wale ambao ni matajiri kwa hivyo hata tukikuona wewe Su tajiri sitajiri hatutakuzugumzi kna silo lengo letu utalengwa na wengine ambao watakuwa lengo kwa hivyo tunaenda katika zile nyumba ambazo wazna zimejengwa si vizuri zina si geti kudmbwa kali hapo ndo tunaingia hapo ndio lengo letu hilo hatunaendea wale ambao hawajasoma kabisa hilo ndio lengo letu kwa hivyo hata tukifika pale hatulengi yoyote tunalenga wale ambao tumewalenga ili baada ya kumaliza yo huduma tuweze kukaa chini je tumefikia lile lengo letu Kifu lazima uweze kuwa na kujipanga asa hii ni wakati umesema kwamba taka kuenda mahali fulani kwa muda fulani kwa ajili ya kuhubiri ama kufanya uinjilizi lakini haya leo kwa leo siku kwa siku unapokutana na mtu si lazima ujipange na umehubirie sininini moja, moja kwa moja a uendapi ndugu mimi lika nashuka hapa majengo wewe nawe ha, mimi nami lika nataka kufika mombasa kuna duka linalouzwa bibilia atakwenda kununua bibilia hapoutamuona tayari kama yuko na wewe utamuona atataka kujua zaidi kama havitaki utaona amesinywa tayari lakini siache na hapo ariza annaloe bibilia fanu sasa hawoambalo hapo sasa ya kwamba mtu akiwa na bibilia analifanya ndo unaanza hivyo sasa lakini kabla ya kulifanya hivyo kuna mtu anayeitwa yesu kristo yeye ukiwa utamkubali awe bwana mokoza maishani mwako ataachilia roho wake ndani yake atakayekusaidia kulielewa hilo bibilia na umeanza mahali padogo sana kwa hivyo lazima uwe na lewa aina za uinjilisti aina za unelist eaelismaeei anasemaa evangelism hii ni ile ya crusade ile tunapanga crusade na anasema mass evangelism can be effective if anatuambiaje anasemaaeeismaii hiyo injili ya ama mikutano ya hagara ya injili inaweza kuwa na mguso sana kama imepangiliwa lazima iyo imepangiliwa ikisha inasemaolaoo in katika injili ya nji ya mkutano wa hadhara lazima uwe na lengo nataka na tufikie wangapi hilo ndio liwe lengo uko nalo na baada ya kuwa na hilo lengo sasa fanyia fanya mipangilio ili kwamba mipangilio takkuwezesha kufikilia hilo lengo ambalo umeliweka na pia katika hiyo mipangilio yako usisahau kwamba unataka watenda kazi kando na watenda kazi unataka vyombo atakavienda kuvitumia kando na vyombo unataka fedha ambazo utazitumia angalau kwa ajili ya transport na zaidi ya hapo pia utatakikana na chakula na kadhalika kaio ujipange kama tutaenda kukaa kule mjogoloni kwa wiki nzima basi kwanza mpaka tujue tutaenda na nini kama kuna vyombo lazima tuende navyo na pia tukikaa kule tutakula nini lazima hii inayoitwa injili ya hadhara uweze kujipanga vizuri na kandwa na huko kujipanga kwako katika hali ya kawaida nime- usisahau nimesema ya kwamba pia tayari umejipanga katika hali ya kiroho kwa hivyo kama haujajipanga aweza kusema ya kwamba basi tutaenda kukaa mvongoloni wiki mbili wiki ya kwanza hiyo ni ya maombi tunaomba pale katika kambi yetu ikifika jioni jua likiwa sasa limetulia kitu kama saa kumi na mbili aya tunazunguka umoja wa mzongoloni huo tukiomba hu tunatawanyika kila mmoja afate njia yake akiwa anaomba saa fulani tukutane hapa kabini kwetu Sa watu watakuwa wanaona watakua wanaonage hawanao jioni jioni na wanazunguka lakini kumbe hao watu hawatuelewi lakini kuna ile ulimwengu wa kiroho utakuwa umegundua ya kwamba hapa tumevamiwa sasa tunakabiliana na u ulimwengu wa kiroho tukimaliza hilo juma la kukabiliana na ulimwengu wa kiroho ndo sasa tunakabiliana na hawa watu anakwana tunahubiri hiyo njili kwa juma lingine tena na nina imani ya kwamba kama tumelenga watu hamsini wa katika hilo juma tutaalokuwa tunahubiri hao watu hamsini wa kivyovyote vile mungu atatusaidia tuwafikie kwa hivyo tukianza hiyo chachi tutakuwa tunaianza na washirika hamsi inawezekana lakini ikiwa nyinyi watenda kazi mtapatikana lakini msipopatikana ndio utamwacha yesu aendelee kusema mavuno ni mengi lakini watenda kazi ni wachache watendakazi ni wapatikana na kwa sababu hiyo ndio maana umekoka na ukaachwa hapa duniani ili uende kote ulimwenguni ukafikie na wenzako ambao hawajokoka na kama hutafanya bidii bwana naweza kugeuza naksema heri haja nyumbani huyu <laughs> haja nyumbani haja kwa sababu sasa yuko huko na kile tunachomtarajia na kwa sababu hakifanyi ana urahisi wa kuweza kukengeuka kuken, hii njia yetu hii kwa hivyo baadala tumkose ata tumlete nyumbani mwona hiyo hatari hiyo ili katika yohana kumi na tano kwamba tawlisilozala fanini la katwa Kwezo, ni nacho, tiza, niini, kwa hivyo ninachosistiza nini wapendwa kwamba tunapoenda kwa injili hatuendi hivi hivi twaenda na mpangilio hasa hii injili ya crusade twaenda na mpangilio ndugu yangu na tukipanga vizuri na tuwe na lengo hilo lengo litatimilika kwa form ya pili person to person hii mtu kwa mtu hata hapa tunaambiwa kwamba this this evangelism evangelism oh. in this kind of evangelism, you do the following things yaani kama kuna injili iliyo na mavuno ya moja kwa moja wapendwa na yasiyokuwa na gharama kubwa ni nii ya nyumba kwa nyumba mtu kwa mtu kanaenda keti na yeye pale kwenye kivuli chake mwembeni kwake mzungumze mpaka mupatane akiwa na maswali akuulize mpaka arudhike alafu ndo aseme haya ni mekubali uniombee hii njili hi, hii ya kuwa umeketi na mtu waenda mombasa na amekalia kiti pamoja na wewe hiyo ndio nzuri hiyo ndo mtu kwa mtu hiyo hiyo ni nzuri kabisa kwana hali na garama amekata tikiti yake mwenyewe naumekata yako umegaramikana nini nawakikisha kuwa unaenda kwa sababu ya kuenda kuhubiri u mwenye gari ulikaenda kutafuta vitu vyako huko maduka ya mombasa na hapa mumba amekuletea mtu amekaa pamoja na wewe lakini badala ya kumhubiria maulizana wewe ni azimio ama ni kwanza itaksaidia nanini huyoitasaidia nanini huyoanzekukuulizaambia mimi sikenya kwanza wala siazmiobaskkaupandewa munuya mungu yameingiajp ya ya atataka kujuaka upandewa mungu kivii unaanza tayari basioinjilihpo kwa hivyo wapendwa hii tumeambiwa ya kwamba ndiyo nzuri kabisa ya moja kwa moja na wakati unapofanya injili hii ya moja kwa moja tumeambiwa ya kwamba kuna vitu ambavyo ni lazima tuvizingatie hapa cha kwanza do mapping of both physical and spiritual state uende ukaipeleleze hiyo nchi na unapoenda kuipeleleza hauipelelezi katika hali ya kuiona na kuikanyaga waipeleleza kuiona kuikanyaga na pia katika upande wa kiroho kama kule mjongolweu tukitembea tuka, tukiona mwambe mwengi sema hapa kuna roho ya ulevihauambn rho zingie kuna roho ya ya nini ulevi na ya ya. na roho roho roho wajua inaambatana zingine ukipata moja utajua utajuaoho zingine zz zinafanya kazi sasa unafanya spiritual mapping hiyo alafu uende kwa physical mapping sasa ndouende mapping hiyo unaigawanya ile mzongoloni katika visehemu vidogo vidogo ambavyo sasa mkienda pale mutagawanyika uta, mkigawanya hayo makundi ndio kila kundi unalipatia sehemu yake lakini huku kiroho huku tukijua kuna shida gani hau uapigukunaeza kuingiakokotukiingia ka roho aukinihangikot uk ndo hapo tunagawana ambahahapa kundi la kwanza litaanza uwanja wa wat liende mpaka barabara ya prisoni, lipande hivi mpaka kemri. liende hivo liki nashuka enda spitali haliende hivi lifike kwa dc alafu lizungukehuko litoke na top life liishie wapi barabara ya asa wakishuka watakuja kutania pale walipoanzia hilo kundi la kwanza ndio eneo lake ndo lla pili ile barabara yakuenda kwa mike hiu, na ya makao waende hivyo mpaka wakakutani na barabara inayoenda huko, huko ya mwangu hilo ni kundi la pili sasa mwafanya ndio maana musiende mkarudia hiyo miji miji hili kundi hili limekuwa hapo na hili linarudia ah. hapo ndio hapo tunaambia ya kwamba lazima tufanye hiyo sh- and spiritual mapping sasa baada ya kuwa tumefanya hivyo ndo kuna hiyo stage ya pili ambao liua naizungumzia i the places in zones ndio hiyo asalikuwa anaizungumzia amba unaigawanya katika maeneo Alafu. group the people and allocate the groups in zones umejua ni mapepo gani ambayo yanatawala hapa kama ni mapepo ya siniriche? kwa sababu nyumbo nzuri tukaziingiza kwa matanga sasa twafikiria za matanga tata ukipiga hizo nyimbo basi unashuta watu sasa kama hayo mapepo hayo ndio yanatawala hapo kwa sababu mapepo ya zombe ni ya zombe hayo unadili na hayo kama kuna roho nyingine pia mnadili nayo alafu sasa ndio mnagawanya hizo maaria alafu mnajigawanya kila kundi na kila kundi linawekwa katika zon yake aina ya tatu evangelism sasa hii inawezekana iwe na muguso zaidi kama nyinyi wanafunzi wa yesu kristo mtakuwa na bidii hiyo lakini la kushangaza kila unapoposti kitu tangu ulipoanza kuujaposti kitu kuhusu yu? yesu kristo ni hmm? wewe tu na mapicha hapo na naposi mpicha mara mguu moja wenu wa juu itawasaidia nini ha watu na weyo ni mwanafunzi wa yesu kristu posi kitu ambacho kitasaidia angalau hata kama ni ujumbe unagusa unampatia mtu tumaini midia evangelism kuna redio kuna tv kuna video sasa kama unataka kwenda katika hali hii ama uinjilisti huu mpaka pia na uwe unaelewa hii uinjilisti huu naweza kuufanyia wapi usiende midoina na injili hii wengine hata radio hawajaisikia tv huko hata hakuna kwahivyo ni lazima uelewe ni watu wainagani nataka niwafikie hawa wenye umbwa kali utaweza kuwafikia nayo tv wenye ubwakali takuafikia nardio kwa sababu ukifika hapo mpaka uulizwe anataka nini lukaataa kuambia habari njema za yesu kristo mambia hapo alipofika geuketayari sasa hawo naweza kuwafikia na tv Nao facebook nzakuwafikianayo aebok youtube na sijui ni twitter kama kuna mtu aliyemvivu wa kuandika ni mimi Haa, mimi siviwezi sana lakini wengine wana bidii navyo abasi fanya bidii hiyo katika kuhubiri injili ili angalau utimilize hili agizo la yesu kristo katika eneo lile ambalo mafuta yako yako kwa wengine mafuta yenu yako huko huko kwa youtube na naasap abasi kutumie vizuri huko kwa sababu ya kuhubiri injili ili watu nao hao ambao wao nao wanabidi ya kuingia huko nako wafanye nini waweze kuzipata hiza habari njema angalau kwa ujumbe ume atakaokuwa unaweza unawezagusa mtu na mtu akageuka akamkubali yesu kristo utakuwa umefanya la maana nne pia kuna litrature vitabu vile ambavyo huwa tunaviandika wakati mwingine tunapewa vimeandikwa moyo wa mwanadamu vitabu kama hivyo e uenda kusimama tu pale stage pale kila atakipita karibu nawe hata usungusi na yee wampate hicho kitabu haya wengine wataenda kusoma wengine watenda kuitupa lakini wale watakaosoma roho wa mungu atawahudumia hii si patia mtu aamtutu si hawa wenzetu siku hizi wamegeuza wa-wa- wa, wa, wame- sijui kama wameviacha ama wanaendelea ni vile vilem siwaon awew siri hii waligundua hapa siri. moyo wa mwanadamu ya yohana na mwanadhamu njilyoa napeanaeukasome akiwa na hilo hiyo bidii ya kusoma na asome roho huko anamshawishi anamwambia ni kweli unasoma moyo wa mwanadamu je hayo maneno yanayoneno hapo na umoyo wako yanalengana lakini aliyefanya kazi hiyo ni nani ni wewe mwanafunzi wa yesu kristo umeenda simama pale hospitali pale get kila raingia na kutoka unampatia tu moyo wa mwanadamu hii si ngumu hi sasa katika kufanya winjilisti na katika kujiandaa kwako tunatakikana tujiulize haya maswali matatu swali la kwanza mimi nataka niende nikafanya uinjilisti basi wapi nenda kufanya uinjilisti wapi swali la kwanza ni wapi kwea kama sisi tunasema ni mzongoloni kama tumerijibu hilo kwea ami nataka kuenda kuinjilisi basi wapi wapiawa popote tu autaenda ni uwe umelenga mahali maalum ya kwamba naenda pale sokoni kwa choroamai anakata sukuma lake ninamhubiria tu anahilo halitamwwacha mu, kukata sukuma sin masikio tu ndio nataka anisikize endelee kukata tu lakini nakata sinayesa nakutenda uyesu namna gana sema uwe tangu ukate hii sukuma na wakata na mikono na wakati mwingine hata uangalii kuna siku hata moja kwanzia mwezi huu miezi mitatu iliyopita ulijikata wee siku sijawai kujikata nani alikuwa nakulinda nafikiria ni wewe mwenyewe tu mungu dluka na kulinda huyo kwa hivyo huyu mungu ukimurudia vizuri na umkubali licha ya kukulinda usijikate kidole hata sukuma hii haitakuwa inashinda hapa smakama vile takua amechupa sukuma nyingi sana kila bara nakua manjan nakua yelo hivyo nikimpata yesu haita haiabiahaita hey, hasa ni ndoana hiyo Okay, ukimshika ndo mwambie sasa njio kanisani akija kanisani do tunamwambia ya kwamba kuna siku pia zitakuwa yelou mb kwantatizo ni changamoto kwa hivyo lazima uwe unajua naenda kufanya unjilisi basi wapi asema zitakuayelo hizi na, na ule alinaambia kuwa kwa, kwa sababu nikiziweka tu wenzangu wote wata Kau, mpaka niuzemini malizi asema kuna changamoto lakini hata hivyo mungu atakushindania katika hizo changamoto kwa hivyo naenda kuhubiri wapi mongoloni tumejibu loso la kwanza la tatu hao kama la pili ni la pili ilo kama twaenda mzongoloni kuhubiri basi twenda kuhubiri aina gani ya uinjilisti ama tunaenda kuufanya huko hiyo hao ndoyoha anasema you should sit down and decide on the model of evangelism you want to kary out in the intended place mukubaliane kwamba tunaenda huko mjongolindiko mahali ambako tumeleka kwenda kuubiri na tunapoenda huko hatubebani na masipika na maampu aa twaenda kufanya injili ya nyumba kwa nyumba tushakubalia do tunajibu hiyo hao twaenda injili ya nyumba kwa nyumba ili hata akiokoka asipokuja kanisani najua nilimfata ni mji gani nikienda sasa tenda kuanza alafu n tunaweka urus wakiokoka tunawafata wapi na naku tuwageni hatukujuu ttaokoks lakini hiyo up, tutaifanyaje otutaifanyaje aihatuijui tuwageni ndio sasa hii ya injili ya hadhara hii kwa sasa haitufai inayotufaa ni ya nyumba kwa nyumba ka tumepatana kwamba twaenda wapi mzongoloni injili twakaenda kuifanya ni ya mtu kwa mtu nyumba kwa nyumba sasa tukipata washirika ndio wale wanajua ile miji ya kule twaweza weka injili sasa tata wakiokoka twasema huyu ni wa wapi ha, haya mtafanya wawapimjifulamjuaya ni washirika lakini hivi sasa twaende na wataokoka wengi na watapotea kama hatujui tunawafikia watu ndio tunakubaliana twaendaje twaenda kufanya njila ina gani ya nyumba kwa nyumba tumejibu hao sasa twaenda hilo swali la tatu we lini lazima uweke wakati uweke siku uweke mwezi pasipo hivyo wapendwa au taenda twaenda mjongoloni linitutaona Paka tuweke wakati kwanzia hivi mpaka tarehe fulani tutaenda mzongoloni kwa hivyo hata akili zetu zimetulenga kwamba twaendawapu mogoloni lakini tulienda tuen tukufanya aei mahali pakuweza ut mahali pakukutana kukutana lakini navua ya nyesha kwa hivyo tukipapata lazima tupajenge heba ndio sasa tuondoke twende na hata hatatukenda kupiga kambi taua utapiga kambi wapi kwetu natuende kutafuta nyumba ya mtu lelo hema si hema kubwa la mabati tu kumi huku kumi huku kwa hivyo kesho kutwa nitarudi huko ishirinitu jibu kama tumepetu, ametukubali, ama ametukubali. kama hawatakukubali tutafanya kimaandiko naua kiaandiko napoingia kwenye mji wakiukataa kifika wenye kwa sababu yule ndugu mkubwa na kwa sababu pale jana alifatwa si shida lakini vile ulivyosikia kwamba tuesote pale ndo tufanye maamuzi yamkini huenda akawaashata wanatngojeawatambie wa endeleeni na ngoja tumwonyeshe njoni mjenge eh, kununua ama matakakununua nini matakai akambia sikununua tataka mahali ambapo tutatua tukiimarika ndo tutataka kununua mkitaka kutuzia tutanunua hapo mkikataa tutatafuta kwengine lakini sahizi tunataka tuhifadhi kwa hivyo tuna sasa tuna huo wakati ndo tuweke lini tunaenda akini tayari hatua ya kanza tumeifanya wiki hiyo medza y jumatano tutarudi huko tena tukaweze kupata jibu na kama lipo basi tutarudi tena huku kwenu mutupate ao mabati ishirini namiti kumi na mine mikoko kumi na minne o ya kukita na hata huko juu pia tutagonga mikoko. tutaweka tutaweka mikoko hiyo hizi mbao tusa huko juu kabisa ili very simple kabisasitugarimu sana lakini tunajua baada ya hapo patakuwa na chache ambayo mkifanya mchezo mtakuja kuangalia huko mnaangalia ulo mjengo kule ulikuwa ni najenge kilifu lakini lainiaenakumcogoloni najua wakati mwingine kwenye miti hakuna wajenzi asamtashtuka kwamba hakuna miti lakini wamejenga vizuri sana htuambie sasa nyini aweza kuenda zaidi hapo kwa sababu huku tulifanya kupata o miti kule miti mnayo kwahivyo tumejibu swali i ambalo hatuja weka siku lakini angalo tunayo mikakati tupate pale mahali tuweke hema alafu sasa tukipata hema hatuna sababu ya, ku, ya kukawia tunaweka hiyo siku kama tuna mahali ambako tukiamua kwenda kupiga kambi tunaweza kwa sababu kwenda na kurudi niliona ni gari is kutoka pale kanisa la mwaza ngombe mpaka huko pikipiki ni mia itakuwa gali lakini tukienda na bandari letu la unga kule na kumbu wetu na chumvi na limao tosha injili wapendwa sukula vizuri unge na ungekula ungekulawarage paka kakusina <laughs> tena hayana nazi hayo mafuta naoa yakubambanya haya kangwi ni yale ya jela o yapika yakiiva kijiko uj- uj- uj- uj- cha mafuta uingize tena injili kawa inafani naendelea kwa hivyo huku kuhubiri wapendwa furaha yake ni kule kuona mtu aliye katika kambi ya shetani ametoka ameingia kambi ya mungu hiyo ndo furaha kahiyo lazima ujue nilimi ko wanasema ya kwamba kila swali hapa lijibiwe vizuri kabila ya kuchukua hatua hiyo ya kwenda kufanya uwa uingilizi hacha nigusie kidogo hapa jinsi ya kujiandaa how to prepare for evangelism anasema in evangelism you should have a strategic strategic plan in strategic planning the following things must be done katika winjilisti lazima uwe na mpango maalum na katika mpango w maalum mambo haya yanayofata lazima yafanywe jambo la kwanza anasema ya kwamba script, scripture e uwe unaweza kukariri maandiko bibilia yasema katika kitabu cha yohana tatu kumi na st kwa maana jinsi hii wakitoka hapo enda yohana ishirini na tatu yohana tatu ishirini na tatu inasema ya kwamba sote tumetenda dabi na tumepungukiwa na utukufu wa mungu yaani un, unakariri lile neno linapotoka ndani ya moyo wako yule mtu ataelewa ya kwamba huyu mtu anasema analolijua si kwamba bibilia hutakuwa uko nalo lakini pia uwe unajua vifungu kwengine ukionekana hilo bibilia ni nini ni, ni, ni, ni mwiko kwa hivyo liache huko nyumbani liacha apo kwenye kambi wakati umegundua ya kwamba pale hapa ingiliwa na bibilia unaingia na bibilia lililo ndani ya moyo wako ukiingia na hilo la ndani ya moyo wako ili muradhi kumesemekana hakutakikani bibilia chunga ulimi wako usisemi bibilia nasema maungu tak ihasa hilo litawezekana kama hilo bibilia likouma moyoni mwako ukariri warumi kumi tisa mpaka kumi kwamba imani haiji kwa kusikia mtu kwa moyo huamini mpaka akapata kufanyika kuwa haki na kwa kinywa hukiri akapata wokovu sasa iwe iko humo ndani ya moyo wako ue una, una, una nini una vifungu moyoni mwako lakini wewe huja jihami unaenda hata akikwambia nisomee hicho cha humo mwenye bibilia namo utachakura mpaka asinwa liko humo sijui kitabu gani liko k aseme huyu mtu hakujitayarisha sasa utamfanya asinywe aseme basi seheri uende ukajipange basi ujekeshe <laughs> haya umemkosa tayari huyo samaki kwa hivyo wapendwa tusiliache kwenye bibilia haya maandiko pia baadhi ya maandiko yawendani ya moyo wako yawehumndan yohana kumi kumi asemanii kwamba mwivi aji ili aibe auwe na kuchinja bali mimi nilikuja ili muwe na uzima tena muwe naotele hasa uy wataka huyu mwiviamwataka huyu likuja na uzima hayeriwe mwenye uzima hayabasi kubali ni kuombea rahisi kabisa lakini liwe liko wapi humo ndani usiliache kwenye hiyo bibilia peke yake kwa bibilia likae na moyoni mwako pia liwe liko humo ulikariri hivi sasa tutakuwa na mazoezi hapa kabla ya kuhubiri kila jumapili tatoa mm <laughs> jumapili ijayo ndo taanza na hiyo ya jumapili lilopita ilikuwa ni ipi nana nna na, na, na, tatajatti rendom kasabu siñottem takom <coughs> eh. ko waapa asiñota ko an darasa cabisn sindii fe mu nafe fañañum wali ma saandes ko kani hawato do siwaatu sasa takuwa tunasaidiana ili hata nikiwa nimeliacha bibilia langu wakati naenda shughuli zangu mombasa ni keti na mtu nisiwe na kuhangaika bibilia liko moyoni nianze na huyo mtu na lile bibilia ambayo liko pale ndani ndio unaambiwa kwamba ujipange uwe ni mtu ambaye unayakariri haya maandiko kuna mzee mwingine hapa alikuwa mgonjwa siku moja nikaamua kwenda kumwangalia muzee wa injili hata huyu muzee yeye ndiye yuko kitandana milazwa ukifika pale anakuhubiria wewe ambaye umenda kumwangalia muzee samweli karisa anakutia moyo wewe ambaye umeenda kumwangalia badala wewe ukamtie moyo kamana na hasomi bibilia likouma moyoni muzee sasa naona ya kwamba badala uende pale ukiwa nasononeka unaondoka paona raha kwamba mzee naonekana kesho atatolewa huyo huyu amekutia moyo wewe ulienda nafikiri ndo wazee ambao umebaki sasa hapa kuna huyo huyoa alafu na huyo siju kama kuna mzee mwingine hapa takangu kuna mzee mwinginepanfi yule mzee jonathan kazungu wa pale pefa ya yatakaungu pale mkajuni saizi siye tena kwa sababu wamezeeka siye mchungaji pale lakini anahudhuria hapa Siku moja nilienda akaliona mahali kwangu okuangukanish tukaenda hapo basi tulipoenda kuwatwapikiwa sima nanihadithia hadithi za injili akiwa kijana vile walivyokuwa na moto wazewe njili bwana na siku hiyo nilikuwa na homa hatalikua nasema siendi siendikabidi na, niendahivo sikumwambia kahubiri na homa langu nikaenda nikapikiwa kuku nikaamula hizo hivo hasa akawa ananiambia ya kwamba sisi zamani zetu tulikuwa twaiza kutembea kutoka hapa mpaka bamba na njili na wakati huo mungu alikuwa anafanya kazi sau tulifika mahali ambapo kuna shamba mama akawa akwnaa eabokaag shamba, shamba yake mama kaiua aeb wakaendelea na nini nai nyinyi nafasi iko siku hizi sikutembea hata ezapeleka na pikipiki lakini mumetulia tu hmm? na ndio maana tata leo mumekuwa waviva mwimi tena ulewimbo uliokua mtu kiwimba kila wakati kwa sababu kiimba utawahukumu knita tait tukatukuwimba nitafanya kazi ya bwana hasa kwa sababu utauhukumu wa wimbo huo hatuwimbi kama tutakuwa tuaongo tumeitwa na hatufanyi kisa sema atanitalini naniita tayari pendwa na tufanye bidii hii kazi ya mungu ifanini ifanyike <sighs> mimi nafikiria hata niachie hapa kuna ya pili ya tatu na ya in alafu church hatutavimaliza hatu tunaviachia hapo kwa sababu hiki ni kipindi changu cha mwisho na sasa nimekula dakika kumi na tano stakini kule zingine wamekula zangu kumi mi nimeongeza tano atakaekuja atamua kama ataongeza thalathini <laughs> <laughs> hacha hey, mama aji atuombeehap