mimi ndio nasikia kama inanimeza iswalo is me tulipoanza somo hili siku ile ya ijumaa nikasema ya kwamba kila sehemu ambayo mtu anatarajia kufika kuna njia ya kukufikisha kule sasa nitutambue ya kwamba kuna njia na pia kuna chombo there there there is is the the route and there is the means to get there. kwa mfano kama unaenda mombasa unaweza ukapanda of course ushike njia ya malindi mombasa highway na upande trat upande tractor, tractor. useme hii ndiyo means ya kunifikisha wapi mombasa si utafika lakini mwingine ambaye amepanda matatu huenda akafika mbele yako kwa sababu trakt itafika lakini kwa wakati wake ama mwingine aseme nitapanda pikipiki piki. pia hiyo itakufikisha lakini kwa wakati wake so every means that you you use will take you there but a different time sasa ni lazima tuwe na ufahamu huo ili even as we desire to get there tunajua ya kwamba ni chombo gani ambacho kitatufikisha kwa haraka na tunapoangazia maeneo haya ya kuwa huru katika mambo ya kiuchumi nataka tuangalie baadhi ya mambo ambayo ni muhimu tuyatilie mkazo na ambayo ni njia yetu ya rahisi ya kuweza kutusaidia nilisema ya kwamba unaweza ukatafuta kwa njia ya udanganyifu kwa njia ya wizi kwa njia ya mkato kwa njia ya kujuana lakini kuna ile njia ambayo machoni mwa mwanadamu ni sawa lakini kule mbele ni mauti na kuna njia ambayo ukiifuata itakufikisha salama itakufikisha salama tusiwe kama yule yona ambaye askofu alikuwa anaongea juu yake hapa ya kwamba alifika ndio lakini kilikuwa kibarua kule ambako alikuwa ni aende alifika lakini ilikuwa ni kibarua kwa sababu alibidi apitishwe katika sehemu zingine kwa sababu ya ukaidi aliyokuwa nao na uzoefu aliyokuwa nao wa kujaribu kupinga mapenzi ya mungu Conditions, ama mashariti ambayo yatatusaidia kufika ama kupokea katika maeneo haya jambo la kwanza ambalo ningetaka tuliangalie jambo la kwanza ambalo ningetaka tuliangalie katika maeneo haya ni vi ama utumishi vi ama kumtumikia mungu service, service. shetani alipoenda mbele za mungu akamuuliza mungu unafikiria ayubu anakutumikia bure does job fear you for nothing alikuwa amepeleka mashtaka kwa mungu kujaribu kusema ya kwamba ayubu anamtumikia mungu kwa sababu ya kutafuta nini vitu ndio akawa anatafuta njia ya kumwonyesha mungu ya kwamba jaribu uone kama huyu mtu ambayo unasema ya kwamba anakupenda jaribu tu kufanya mambo kidogo niruhusu nifanye mambo kidogo ili tuone kama kweli ataendelea kukutumikia satan was trying to find for a way to negotiate with god to prove to him that this man is not serving you for free so nataka tujiulize as we we serve god god why are we serving god? kwa nini tunamtumikia mungu kwa nini what is the motivation msukumo ulio ndani yangu ya kwamba namtumikia mungu ni nini kwa sababu kwa kila kitu ambacho unafanya kama mwanadamu huwa kuna msukumo ama kuna sababu so that reason is what we need to establish. Are you living for God or living for self? Unaishi kwa sababu ya ya Mungu ama unaishi kwa sababu yako wewe mwenyewe? Watu watu wanasema let us live for each other. Let us live for the children. I'm living for asyale maneno ambayo unazungumza yanaashiria kile kitu ambacho ni msukumo katika moyo moyo wako hicho ndicho kilicho ndani ya moyo wako hebu tusome kitabu cha ayubu job We can start from ayubuo badala ya kusoma mstari lets start from job and from verse number mmojn ndipo shetani akam- akamjibu bwana ah bwanaan palikuwa na mtu katika nchi ya usi jina lake alikuwa akiitwa ayubu mtu huyo alikuwa mkamilifu na mwelekevu ni mmoja aliyemcha mungu na kuepukana na uovu kisha walizaliwa kwake watoto saba wa kiume na binti watatu mali yake nayo ilikuwa ni kondoo elfu sab na ngamia elfu tatu na jozi za ngombe mia tano na punda wake mia tano na watumishi wengi sana basi hivi mtu huyo alikuwa ni mkuu sana kuliko watu wote wa upande wa mashariki nao wanawe wa kiume huenda na kufanya karamu katika nyumba ya kila mmoja wao kwa siku yake nao wakawaalika dada zao watatu iliwaje kula na kunywa pamoja nao basi lilikuwa ilikuwa hapo siku hizo kwa ka, siku za karamu zao zilipokuwa zimetimia ayubu hutuma kwao akawatakasa kisha akaamka asubuhi na mapema na kusongeza sadaka za kuteketezwa kama hesabu yao wote ilivyokuwa kwani ayubu alisema pengine hawa wanangu wamefanya dhambi na kumkufuru mungu mioyoni mwao ndivyo alivyofanya ayubu siku zote ilikuwa siku moja ambayo hawa wana wa mungu walikwenda kujiweka mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamuuliza shetani umetoka wapi wewe ndipo shetani akamjibu bwana na kusema natoka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huko na huku humo kisha bwana akamuuliza shetani je umemwangalia huyo mtumishi wangu ayubu kwa kuwa hapana mmoja aliye kama yeye duniani mtu mkamilifu na mwelekevu mwenye kumcha mungu na kuepukana na uovu ndipo shetani akamjibu na kusema je huyo ayubu anamcha bwana bure asa hilo swali ambalo shetani alimuuliza mungu ndilo pia nitujiulize sisi kama vile tu alienda na kuleta mashtaka mbele za mungu kumuhusu yeye pia ndivyo anafanya kwa sababu yeye kazi yake ni kukushtaki wewe na mimi anatafuta njia ya kukushtaki mbele za mungu anasema huyo mtu ambaye unasema ni mwelekevu ni mcha mungu ni mwaminifu angalia vizuri huyo mtu siyo vile anasema lakini uzuri ni kwamba mungu anauona moyo wako anaona sababu ya wewe kumtumikia ni nini unamfuata mungu ili ndiyo upate nini what do you you want from god is it because you love him genuinely? unampenda kweli kweli na siyo tu kwa mdomo unanena lakini kwa matendo yako unaonyesha ya kwamba huyu mungu unampenda kweli na nafikiri ndiyo sababu sheria ile ya kwanza kabisa wakati yesu alipoulizwa all the commandments just into into two bi na akasema ya kwanza ni kufanya nini kumpenda bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa yes loving god with all your heart with all your mind with all your strength and everything in you na akasema na ya pili ni kama hiyo tu mpende jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe so that is the foundation huo ndiyo msingi na tunapoongea kuhusu sababu ya kumtumikia mungu ni kumpenda mungu na uwezi kudhihirisha upendo wako kwa mungu kama you are not addicted to god so watu kuna addiction addiction ni nini urahibu eh? ni urahibu ama ni nini how do you translate that to kiswahili what is addiction ni urahibu <laughs> E, kama kisema addicted to tea Una, unasema ya kwamba wewe bila chai uwezi ukakaa uka sawasawa mtu ambaye ako addicted kwa kitu huwa maisha yake yote yanazungukia hicho kitu his or her entire life revolves around kitua his or her entire life revolves around that thing mawazo yake yote yako hapo anapofanya maamuzi yake yote anaweka kile kitu kile ambacho kimembeba kwanza hata kama unafanya yako kwa nyumba utaona ya kwamba vile vitu ambavyo unavipenda sana unaviweka mbele the things that you value more unazipatia nini because you are addicted to that thing sasa mungu pia naye anataka vile unaweza kuwa kwa kitu chengine cha dunia hii anasema sasa utoe hiyo addiction huko uniletee mimi get addicted to god ili ndio uwe unamtumikia kwa kweli na moyo wako wote i yani, visehemu vyote vya vyumba vyote vya moyo wako vijae na mungu ili ndiyo shetani asipate nafasi ya kumuuliza mungu unafikiria ni bure it is not for free this man wants your money bureihuyu mtu anataka vitu na akitaka vitu utamwona tu na kweli huwa mwanadamu kama moyo wake wote hajauweka kwa mungu achukuangiraund akianza kubarikiwa kidogo utaona utofauti katika maisha yake utamuona utamuona utamwona hata pengine sisi tumekuwa victims at one point or the other pengine kuna wakati ulimlilia mungu juu ya kitu fulani naye mungu akawa mwaminifu lakini baadaye sasa ukaanza kuyumbayumba hata kanisani pengine ukaanza kukosa kuja kwa sababu umekuwa very b na kazi ile ambayo ulimwomba mungu akakupatia the same job ile kazi ile ile ambayo ulimlilia mungu akupe imekuwa sababu ya kukutoa kwa huyo mungu na hayo siyo mapenzi ya mungu that is not the desire of god tuweke kutoka Ine? mpaka nawe umwambie farao bwana asema hivi israeli ni mwanangu mimi mzaliwa wa kwanza wangu nami nimekuambia mpe mwanangu ruhusa aende ili apate kunitumikia nawe umekataa kumpa ruhusa aende angalia basi mimi nitamua mwanao mzaliwa wa kwanza wako Is that the place i wanted <coughs> of course kile ambacho tunaona pale ni kwamba musa ametumwa kuenda kutoa wana wa israeli na sababu waliokuwa wanatumia ya kuambia farao ya kwamba mungu anataka wana wa israeli watoke waende kumtumikia Be set free to go and serve him na hiyo ndiyo that is the desire that god has amekuokoa wewe na mimi tumtumikie na tukiendelea kusoma tutaona ya kwamba farao akaanza kuegoiate na musa anamwambia ni sawa wanaweza kwenda lakini wasiende mbali sana tena baadaye atasema ya kwamba ni sawa waende lakini hawa ngombe na wanyama mefanye nini mowawaje anatafuta sababu ya kukuzuia ama kukufanya uwe uwedrt amamidioka cristian wa hali ya kiwango cha chini ili ndio usifikie kile kilele ambacho mungu anataka butif addicted to god utaweza kuinuka zaidi ya vile vikwazo ambavyo shetani anajaribu kuviweka so do not allow the enemy to put the obstacles on your way usimruhusu shetani akuwekee vikwazo ili unegotiate wazungu wanasema win sasa who is winning win win situation yaani yeye apate kitu na wee upate kitu unajua shetani huwa anakuangalia na anakustadi wewe na mimi anajua ya kwamba huyu mtu hatima yake ni kubwa na kama siwezi nikamsimamisha kabisa nitajaribu kupunguza makali ya ile kasi aliyonayo kama siwezi nikamsimamisha ili asiende asifike kule ule utukufu wa mungu pia mimi nitachukua kidogo ni uchu, pia yeye apate kidogo naiwe ubaki so uko lakini uko tu pale pale chini you you are are just a moderate christian you are an average christian hata shuleni mwalimu wakemake vitabu wanga kuna mahali wanasemanga average average above average, below sijui nini hiyoyote ni kigezo ama kiwango cha <laughs> si ni kweli ticha ama hamusamangi hivyo <laughs> sasa pia katika ukristo mungu pia naye anakuanga na ratili anapima mizani ya maisha yetu sasa ukitaka njia ya haraka ambayo itakufungulia milango katika maeneo haya ni utumishi wako wa kweli kwa bwana ambao unasukumwa na sababu za kweli Genuine reasons ya kwamba huyu mungu nataka nimtumikie kwa sababu ni mungu na anastahili kutumikiwa na namwishia yeye na nakataa ku negotiate na shetani It is either i am serving him fully or never lakini shetani atajaribu njia zote na mbinu zote he will try so don't allow the enemy to negotiate with you usimruhusu hiyo mahali ambapo walijaribu kunegoiate but kabla tuende kwa hiyo negotiation rudi kwa ayubu 22 ayubu ishirin na mbili tunaongea kuhusu the, those conditions job 222125222125 mjue sana mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyokujia uyapokee tafdhalimafunzo yatokayo kinywani mwake na maneno yake yaweke moyoni mwako niwekee kizungu pia okay Nweke... 20? Oh, sorry paka 25. sorry twende eh? 20... haya <laughs> sawa kizungu kwanza piaipap 5 20... from nisomeikizunu wanza 21 submit to god and be at peace kuna ingine inasema yours, yourself There's another translation yes hiyo inasema hivyo hivo hebu eh? soma hiyo hiyo lakini sasa tutasikia sauti yako soma tu ye ni mwalimu uko na sauti nzito yes yaani mujue sana Mujua Zaidi, Zaidi. Kusabya kuna average, kuna below average Christianity, kuna ile does not meet expectations. Simu najua Eh, <laughs> is there? When we are appraising people, wanga tunahaweke iyo. Does not meet expectations. Tenasema always. ama never or sometimes sasa yes, hiyo pia ndio ratili ya ukristo hapa inasema tumujue mungu zaidi aquts hii imesemat tumjue mungu zaidi sasa ile spidi ambayo utaenda nayo we ndio utamua nikawambia g to mombasa upande trakta utafika kesho you get there tomorrow Uh, ni kufika tu unataka utafika lakini when? when will you get there utafika lini ama upande chopa ea chopa kwa sababu unathamini sana safari na kule ambako unaenda unakodisha nini achopa ngapi uko pale just a few minutes you are there But you will pay more. distance ni fupi lakini mn ambayo umeitumia you will pay more hasa hii pia nayokuaunt na huyu mungu si kazi rahisi so that you, you will be at peace kwani kama uko na utoshelevu siutakuwa na amani kitu kinachotoa amani katika mioyo yetu ni upungufu na changamoto za maisha and when you don't meet what you desire uko na wasiwasi ndio unaanza kujiuliza maswali mengi so acquaint sondio eh, hiyo okay acquaint now thyself with him and be at peace thereby good shall come unto thee hasi naona ndiyo mema yatakuja eh, sasa mema ni kufunguliwa njia mema ni kufunguliwa milango mema ni kupata kibali mahali ambapo watu wanang'ang'ana wewe hutang'ang'ana you will no struggle mahali ambapo tunapotea kwa sababu tumejipeleka wenyewe na mtu amekuja na some deals which look so good but when you have nasicsoo yourself utashuhudiwa huko ndani na utapata ufahamu na hicho kitu utawachana nacho lakini kwa sababu wewe unataka pesa ya haraka we want to to become rich faster because the world is coming to an end so utaingia katika mitego thereby good shall come unto thee hebu endelea alafu tuseme kiswahili pia receive i pray thee the law from his mouth and lay up his words in thine heart if thou return to the almighty thou shalt be built up Thou shalt put away iniquity far from thy tabernacles. Then shalt thou lay up gold. Then shalt thou lay up gold as dust. Ay, Dahabu Kamanini, Vumbi. Dahabu Kamanini, Vumbi. And the gold of Ophir as the stones of the brooks. Kama tumawa mawa ya kawaida. Yeah, the almihty shall be thy defense thou shalt have plenty of silver wekahiyo kiswahili sasa mujue sana mujue sana ndio hiyo imeongezea mujue sana ili ndio uamue kama ni average below average above excellent and whatever mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyokujia uyapokee tafadhali mafunzo yatokayo kinywani mwake na maneno yake yaweke moyoni mwako ukimurudia mwenyezi utajengwa ukiondoa udhalimu mbali na hema yako nawe hazina zako ziweke mchangani na dhahabu ya ofiri iweke kati ya mawe ya vijito naye mwenyezi atakuwa hazina yako atakuwa ni fedha ya thamani kwako kumetumikia bwana hiyo ndiyo njia ya haraka lakini gharama iko kubwa very expensive hiyo ndiyo njia ya hata ukienda kwa biashara hiyo ndio njia ya haraka ndio utajua ya kwamba unajua kama vile tu utapanda tractor ndiyo pia utajua kumbe nikiweka pesa yangu kwa benki ti hapo ndio nimewekeza kwa benki utakaa miaka sabini ndio hiyo pesa pengine idab hiyo ni kama tractor kwa savings account ya bank ni kama kuwepanda trakta uende nairobi utafika next yea yes. lakini ukimjua mungu pia fahamu ufahamu wako utaongezeka na utapata watu ambao pia nao wamemjua mungu sana wanakufungulia nini milango usifikirie tu watu wa kwenu ndio muhimu hapana watu kama wewe ambao wamemjia mungu sana wamelipa gharama pia wee ulipe gharama ya kumtumikia mungu na unapomtumikia mungu unamtumikia na kila kitu chako kama vile wana wa israeli walimwambia wfarao wa sisi tuache twende tukamtumikie mungu na vitu vyetu vyote kila kitu ndani yako nyumbani mwako maishani mwako ni lazima kimtumikie mungu hizo mnaweza mkaandika mukasoma niko katika spidi ya gari zile zinabeba <laughs> kutoka nane ishirini na nane hiyo ni mahali mnaweza mkajisomea kutoka nane ishirini na nane kutoka kumi kumi na moja ishirini na nne ishirini na sita ule wakati ambapo farao anaongea na, na haruni na nani na musa wana negotiate ya kwamba sawa sawa go lakini wacha hii kidogo enda lakini wacha hii hapana mungu anataka ukiamua kumtumikia because we have said ni we're addicted to him. Addicted to the kingdom ufalme wa mungu sasa unabeba kila kitu yako yaani haujaweka ya plan B ama haujawekayalb ama ad umesema viwe visiwe ni wewe nimewekeza vyangu vyote na kila kitu yangu ndani yako niokoke nisiokoke nikiwa ndani yako salama That is the mentality ambayo itakufanya uende haraka You go but kama unataka ya nusunusu kugt sawa utafika you may never unaweza kosa kufika katika kilele chako so chagua utamtumikia mungu kwa ukamilifu ama nusunusu chaguo ni la ni lako unataka ufike haraka ama unataka tu uende pole pole kimzee kobe kimzee kobe kimzeekobe chaguoni le yes. pole pole wanasema slow slow but, sure. but slow may not o bbb sure. <laughs> yes. sio kila msemo wa kizungu uko sawa uko na hekima yake lakini uko na mahali unafika mwisho yeah. sababu ni wanadamu ndi wanasemanga hizo yes so ukitaka kuenda haraka kule hii ndiyo njia ya haraka ya kukufikisha kule haraka kwa sababu mungu atakufungulia yale mema yake yote atakufungulia yale mema yote na yatakujia wewe jambo lingine ni sacrifice naongea kuhusu service naongea kuhusu sacrifice dhabihu aha yes, na dhabihu ya kwanza ambayo ni sisi wenyewe tuwekee warumi pale kumi na mbili mstari wa dhabihu iko na gharama sacrifice has a price. It is never free basi ndugu zangu na wasihi kwa huruma zake mungu itoeni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndivyobada yenu ndiyo ibada yenu yenye maana maanaf your bodies as a living sacrifice. even munagani, you that is holy and acceptable. therefore, i therefore urge you brothers, in view of god's mercies, to offer your bodies kwa niyi anasema yous kwanza kwa sababu mwili wako ndiyo hema inayobeba roho inayobeba mungu so kama hema imeharibika mungu hata kaa hapo if that tent is destroyed god cannot dwell in a destroyed tent so the body is important kwa sababu gani bila mwili hawe, roho hazitembei kwa miguu hapa yesu mwenyewe alibidi aje apewe mwili ndio amtumikie mungu duniani And that's why the body body is very important god needs your ameyazima mwili ni dawa ameyazima ni chombo sasa atakayekilinda kile chombo ni wewe utakayekitunza ni wewe kwa uwezo wa mwenyezi mungu because he needs that body Ah, mbono umetutoa pale sa so, wanasema itoeni mili yenu ninawasihi I am, beseeching you. I am pleading with you nawaombeni basi ndugu zangu nawasihi kwa huruma zake mungu itoeni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai na nini takatifu ya kumpendeza nani That is an easy, faster route. An and munu kuliko hizi kadabra kadabra zingine ambazo zaonekana za haraka lakini mwishowe kinageuka a na unaanza kuenda kwa mteremuko na hauna mwisho haiwezi kakushikilia ama kukuzuia kwa muda haiwezi ni ya muda mchache tu so sacrifice pia nayo hii sacrifice hii ina gharama ndiyo daudi akasema siwezi nikamtoleha nikatoa dhabihu ambayo haijanigharimu chochote kuna mahali alisema hivyo kwa sababu kuna wakati alitenda dhambi na mungu akaleta adhabu na alipomulilia mungu akaambiwa atafute mahali atoe dhabihu hapo akaenda kwa jamaa mmoja imemsahau jina lake aka huyo jamaa akataka kumpatia hapo mahali bure akasema hapana haitawezekana siwezi kupachukua bure nitanunua na pesa yangu ndio nimutolee mm. mungu hiyo ni sacrifice. A sacrifice must cost you kwa sababu hata kupeana mwili wako ni kazi ambayo si rahisi it is not easy ni gharama na hiyo gharama ndiyo ni uilipe ili mungu naye akulipie yale mengine That transaction which can only be completed kama wee umefanya sehemu yako inasema sows in tears will come back rejoicing anayepanda kwa machozi atarudi akifanya nini akisherehekea maana ilimugharimu unatoa sadaka yako kwa machozi maana imegusa moyo kama sadaka yako haigusi moyo wako si sadaka if that sacrifice, that sacrifice offering cannot touch ifaai hiyo ah, hakuna hakuna hakuna lazima iguse nini moyo wako hata maombi yako yasipogusa na kusukuma moyo wako Ujaomba bado uba kuna maombi ambayo hata weo mwenyewe unajua hujaomba uno you know, you kwani si ni ukweli unajua hii nimeomba tu kama ritual ili niwe nime fulfill. ili ndio pastor akisema wangapi wameomba leo leonimetimiza nimetimiza sheria sheria ya nani hebu tusome hii zaburi. zaburi ya hamsini mstari wa tano inasemaje zaburya nikusanyieni ni yes. ni wachamungu wangu waliofanya agano aan nam w abhnikusanyieni wachamungu wangu waliofanya agano nami kwa dhabihu weka kizungu pia Gather my gahmysn together unto me those that have made a covenant with me by sacrifice mnakumbuka hana alivyomwendea mungu na akamwulilia na akaweka agano that is, that is a covenant by sacrifice akamwambia ya kwamba ukinipatia kijana mtoto mvulana huyo ntamrudisha wapi kwako nahana akapewa na hana akafanya vivyo hivyo alivyosema naye mungu akampa watoto wengine wewe pia unaweza kuingia katika mkataba na mungu kwa kutoa dhabihu na ukifanya hivyo na utimize hivyo mungu anasimama na hiyo na anakufungulia milango ya ajabu covenant or by it has to cost you something. lazima it has to cost you. njia ambayo itakupeleka haraka kule ambako unakwenda na itakushikilia kuliko hizi njia zingine ambazo ni za muda tu kuna nilikuwa na, ushuhuda wa mchungaji mwingine kule marekani akawa anasema yeye kuna wakati alikuwa na matatizo sana matatizo sana alikuwa anapitia ukame sana na wakakubaliana na mkewe waka wa na ni kitambo 98mwaka wa t nmoj kkubaliana na mkewe ya kwamba kwa sababu wamepata ufahamu wa kwamba unaweza ukapanda wakati wa ukame kama vile isaka alivyopanda wakati wa ukame na akavuna wakakubaliana wataandika hundi kumi 0ce kila hundi ya dola za marekani elfu 1oj so hundi kumi hiyo ni hiyo ni pesa ngapi e each hizo ni ngapi Elfu kumi. Eh. sasa wakasema hundi hii itaenda kwa department ya music hundi hii itaenda kwa department ya hospitality hundi hii itaenda kwa so wakaingiza kwa kila department na wakapeana hizo hundi kwa kanisa na wakati ambapo wanapitia hali hali ngumu na kwa sababu ilikuwa ni by byar mungu ni kama kumchokoza mungu mungu akajibu kwa moto mvua ikanyesha mvua ya baraka wa imagine uweke kitu ya 0 upate 5 hiyo hesabu inaingiliana kweli uweke elfu kumi na ikuzalishe laki moja na nusu hiyo hesabu hawezi haingiliani ni ni charity ni nini hizi vitu uzadu, watu wanafanya za za betting. ni betting ama nini zaiama nili, nilicheza tu shilingi ngapi shilingi, ama -na nikapata ngapi jackpot kama yule jamaa aliyepata aliyepataac ya milioni mia mbili na thelathini na anasema nilicheza tu alafu nawewe mkristo unasema eh hey! hata mimi kama huyu alicheza hii shilingi ishirini akapata t0 million wacha anicheze hupati utapata mimi huwa naambia watu ya kwamba mimi I don't advocate for obei mimi but inajua kunao wakristo kunao wachungaji ambao wanafanya nini wanabet mimi hiyo mambo ya kasino na nini mimi yeah. kwa sababu roho iliyo chini yake siyo roho ya mungu yeah, si ya mungu so ukitaka mazao kama hayo mtumikie mungu na ukimtumikia mungu kwa dhabihu yako na umeitoa kwa machozi mungu hayo machozi yako anayaona na atakujibu kwa njia ambayo si ya kawaida Sacrifice. jambo lingine ambalo nitalitaja pia ni ubora wa mbegu yako ubora wa mbegu yako e i didn't say quantity nimesema quality ubora if you you plant quality quality seeds you will reap quality harvest nilikuwa mimi nikiona mama zamani tukishavuna wanachagua mahindi fulani wanasema haya hayaliwi yanaingizwa wapi kwa uchaga ni mliona hiyo kwenu Lio, naishi rural areas nikiona d iliokua naishinikiona hiyopeke yangumliona eh? sababu ni nini ya mbegu ya mbegu, yeah, ya mbegu. wanasema hizi zenye tembe kubwa kubwa hizi zimenaona ni za nini mbegu hawa ni watu ambao hawajaenda shule na wako na elimu hiyo ya kwamba si liomwona mama yangu hata aju kuongea hapa <laughs> n alikuwa anafanya hiyo biashara ya kwamba hii hatutakula tuweka kwa uchaga tungojee nini mvua kumbe ni hekima ya kwamba ukitaka quality ni upeane nini quality na katika ukristo ni hivyo ni hivyo je wewe jiulize kile kitu ambacho unakitoa ule muda wako ambao unautoa pesa yako ambayo unaitoa Is it the best? You can give. kulingana na vile mungu amefanya nini amekubariki shilingi kumi inaweza kuwa ndio lit kwa sababu kulingana na kile ambacho mungu amekubariki nacho ni sawa na kuna mwingine hata moja, si lfu yani, poor quality kulingana na uzani wa baraka zako dio kwa sababu yule mama aliyepeana mapendi mawili that was quality hiyo ilikuwa ni mbegu iliyo bora unakuja kanisani <laughs> okay, staki kukosoa ulikuwa unasema ndugu samson ya kwamba kama hauna kitu cha cha kufanya huko njoo nataka ni hiyo kidogo it is one hata kama uko na kitu cha kufanya lakini unasema ninapopima haya mambo mawili kilo inaanguka wapi kwa mungu wacha niweke hii kwanza kand ah, mungu anasema oh, kumbe unanithamini kiasi hiki eh? basi hata ile biashara uliyoifunga kwa sababu yangu utakapoifungua within 30 minutes utauza sana kushinda kile ungeuza siku nzima hiyo ndio hesabu ya nani ya mungu that's the because ulifunga siku nzima kwa sababu yangu ukifungua for only 30 minutes i will ensure that you recover ile yote ambayo kwani mnafikiria hawa, hawa wa nyumba ndogo na tunajua kwamba mungu anayeomba si mungu huwa ninasema hivo mungu, mungu anayeomba si ile si, ile ambayo tunamwomba mi lakini kuna yeye hata uende kwa mlango yake saa ile masaa ya kwenda msikitini uko na gunia ya pesa umebeba hapo kwa mgongo atafunga atakuacha wapi ama si ukweli si ni ukweli atafunga hata kaba umeenda na kanta nzima imejaa pesa uko nayo hapo nje anakuambia tumefana nini hiyo yes. inatuambia ina nini The value wanathamini sana yule mu... wao ambaye wanamuabudu wanamuthamini sana huyo lakini sisi ambao tuko katika nuru mbegu ya wakati wetu na matoleo yetu je yanaashiria uzito na ubora tunapotolea mungu ama tunafanya kama hali ya ukawaida Kualiti so if you you want a quality harvest, you must have a quality quality harvest must have seed ndiyo kwa sababu hata kain na abel walipotoa kuna iliyompendeza mungu na kuna ile ambayo haikumpendeza mungu aliyokota takataka akaleta katika sadaka yake hiyo mi naita nini takataka because he just went picking the veg- things lakini huyu mwingine alileta kilichokuwa bora hatujaambiwa wingi wa hivyo vitu hapana it was the quality of that sacrifice, of that that sacrifice seed ndiyo iliyomsukuma mungu na ikamheshimu nani mungu mambo mengine ambayo nitayataja tu nitayataja tu nikie kiendelea hivyo kumaliza ya kwamba nataka ujue ya kwamba kutoa kwako giving is work sio tu aricho ama hali ya ukawaida, it is work when you give you are working nataka hiyo uipate when you give anything in this kingdom chochote unachotoa katika ufalume huu unafanya kazi you are working and anyone who works expects to to be paid na yeyote anayefanya kazi anatarajia kupokea sasa ukiwa na mtazamo wa kwamba giving because nimelazimishwa unajua mara nyingi huwa tunatoa pengine tumelazimishwa mchungaji amekuja aametuhp makanisa mengine kuna wachungaji ambao kazi yao hawa wanajulikana ikifika wakati wa kutoa wanapewa sababu yee ndio ako na neema wanasema ya kutoa nini money to come from your yaani kulazimisha pesa itoke wapi mfukoni mwako upende ataongea hata atakutisha ambia wewe naona hapa kuna mama hapa ile ulionayo usipotoa <laughs> yaani tuna- unashikwa kabari ndio utoe pesa yeah. hiyo haiku hiyo hiyo ni kazi bure hiyo hiyo si quality kama moyo wako haujasukumu usitoe don't give because ukitoa okay, are yua unaharibu nini mbegu yako are u na hautapata you won't get so giving is work na lazima ujue ya kwamba kama vile tu tumeambiwa you must give cheerfully unapeana kama uko na furaha unapeana kama uko na furaha give cheerfully and willingly utoe ukiwa uko na furaha na bila kulazimishwa toa kama umefurahi si unasema hii kanisa nayo imez kuna watu wengine huwa nawasikia niliwacha kuenda hiyo kanisa kwa sababu ya kulazimishwa kutoa Who told you you must give nani alikuambia utoe kwa lazima ni wewe ndio because mimi sitakuja kwa mfuko wako ntoe pesa ama namna gani utatoa so kama hujasukuma usitoe na usihukumike siendi tena huko kwa sababu wanatema, wanasema hamsini si pesa wanasema watu wa miamia hawaanze na hamsini ama ishirini watu wa miamia mia, na weo una mia next sunday watu wa mia mbili naweo huna mia mbili unasema hiyo kanisa na mimi baibai hiyo haikusaidii so unatoa and willingly bila kulazimishwa lakini tunapoendelea kuangalia quality ya mbegu hebu tusome mistari hapa najua sasa hebu tusome mistari hapa fikiri ni mala ka ni e malaki moja malakimalaki moja sita mpaka 8 njia ya rahisi ambayo itakufikisha pale mahali ambayo unataka kwenda malaki moja mwana humheshimu baba yake na mtumishi humcha bwana wake basi kama mimi ni baba yenu heshima yangu iko wapi na kama mimi ni bwana wenu kicho changu kiwapi bwana wa majeshi auliza ninyi enyi makuhani mnaolidharau jina langu nanyi mwasema tumelidharau jina lako kwa jinsi gani mnatoa chakula kilichotiwa unajisi juu ya madhabahu yangu nanyi mwasema sisi tumekutia unajisi, unajisi kwa jinsi gani kwa sababu mwasema meza ya bwana ni kitu cha kudharauliwa tena mtowapo sadaka aliye kipofu si vibaya na mtowapo sadaka waliovilema na wagonjwa si vibaya haya mtolee mtawala wako mtolee gavana wako kingi hapa je utakuwa ra, atakuwa radhi nawe au atakubali nafsi yako asema bwana wa majeshi hiyo ndio lit unaweza toa pesa iwe kipofu pesa iwe nini kilema huu oh, umeshaiona zawadi inapelekewa rais na, na ha- ngombe haina mguu tunapelekea days kulikuwa kuna kwanga na sherehe hapa kwa dc na unapeleka mazawadi ya kusherehekea hapa huwezi peleka kitu ainanga sura ama inanga form, ama amap uwezi lakini kwa mungu ndio tuko na uzoefu wa kuleta vitu ambavyo havina sura havina mbele havina nyuma havina katikati ni vilema vya we just give anyhow anyway, anyhow bora wamefanya nini wanasema ni wakati wa kutoa toa ndugu toa dada chochote ulicho nacho ulikuwa niuulize moyo wako kutoka huko ulikotoka because giving anything chochote kile ni dhabihu ni ibada sasa ukitia uzito huo ndio utakuwa unatoa kitu kilicho bora ndio haya yote makuhani ni mimi na wewe si lazima lazimaast mimi na wewe madhabahu ya bwana si lazima iwe ni hapa In terms of as you give anything to god even katika nyumba yako umeinua madhabahu hata maombi yako pia yakona uzito wake ndio nikaona kule mbinguni malaika katika ufunuo ya kwamba malaika wanabeba mabakuli na ndani ya mabakuli ni maombi ya wakristo na hayo maombi yanapelekwa mbele za mungu na yanakuwa kama mungu ananusa na mapua yake anasema yananukia kama manukato sasa maombi yako kama hayana ubora yatanuka nini yatanuka ama yatanukia about so nikasema kumbe nikiomba kiholela holela hata bakuli langu hata hakuna bakuli langu huko mbinguni you have no bo hakuna lako kwanza so nilipatikane na lijae na maombi yako na yaliyo bora quality prayers. ili mungu apendezewe akaunti niliyo nayo, nayo juu mbinguni naweka nini ndio tunaambiwa hapa ya kwamba mnaleta wanyama ni wagonjwa ni vipofu ni vilema anasema jaribu kumpatia nani mtawala wako siku za zamani walikuwa wanakuja wazee wa mutaa wanakimbiza hata kuku majumbani kwetu ati baba yako hapatikani kwa mikutano wanafukuza jogo hawafukuzi kifaranga kile ki jogo kwenu haikukua hivyo kwenu basi ni kwetu peke yake tulikuwa na chief anaitwa chifu gana chifu mia kila kitu kwake ni mia ukienda kwake ni mia mim yani kila kitu ni mia akietwa chifu ghana huko kwetu wazee wake walikuwa wanakuja kukimbiza wanyama kwa nyumba watashika hata mbuzi nakumbuka huko sehemu za ganzi huko tulikaa huko kwengine walikuwa wanashika hata na washiki anaingia kwa, kwa nyumba anajichagulia mbona hachukui yule ambaye hana mkia ama hana, hana mapua ama na nini koliti wanataka ubora naye mungu anaheshimu hiyo hiyo inampendeza haya jambo lingine lazima utambue unapanda hiyo mbegu wapi mchanga ule ambao unapanda mbegu yako ni muhimu dha soil ndio hata neno la mungu limetuelezea udongo tofauti tofauti kwa sababu kila udongo utazalisha kulingana na rutuba iliyo ndani ya huo udongo ndio nikawambia siku nyingine mimi niliwacha kupeana pesa yangu barabarani kwa mtu eti niko na huruma sana ananiambia baba si jakula tangu juzi na ukimwangalia ukimpa ndio huyu tena conman sitoi tena kwa barabara nisukumwe kiwango chengine ambacho niko na ushawishi wa kutosha siku nyingine mtu mwingine akaja kwa office, baba, nilikuona kwa TV. kwa hivyo, kwa ofisi nilikuona tv tv hivyo mtu pesa sikumpa ni ujue unaweka pesa yako wapi vitu vingine ni kama kamayale mabenki pesa zetu iw ni udongo mbaya watu nasema katika uwekezaji fanya utafiti pia nawe unapoamua kutoa mahali fanya na naamini uko hapa huu ni udongo mzuri a a good ground, a good ground soil kwa nini uendo ukatangetange huko upeleke pesa kwa matapeli na haujafanya utafiti udongo huo utameza pesa yako na hutapata kitu you get So a good ground and put your seed. mahali kuna rutuba mahali ambapo utavuna maradufu na mwishowe ukipanda mbegu lazima uinyunyizie maji you must water that seed ndio paulo akasema mimi paulo nilipanda apollos akamwagia maji naye mungu akapeana ongezeko I Paul planted apollos watered and god gave the increase sasa utanyunyizia maji kivipi mbegu yako mbegu yako utanyunyizia maji kwa njia kadhaa neno la mungu unapolinena kwa imani kuhusu kile ambacho umekifanya you are watering you are seed neno la mungu ukilinena kwa imani unanyunyizia maji mbegu yako The word of God in faith over what you have planted you are your seed. ndiyo kwa sababu isaya 55 k na kui n moj kama vile mvua inyeshavyo na ikifika katika udongo inaleta nini mimea ina mea na inakuwa kwa sababu ya maji the water is the word of God. neno la mungu nena ni hata upa, upate mistari ya bibilia ambayo itanyunyizia maji kile ambacho umekifanya itanyunyizia maji kile ambacho umepanda neno la mungu ukilinena kwa imani juu ya kile ambacho umepanda ndiyo mithali kumi na nane ishirini na moj inasema ya kwamba ilikuwa nimesema isaya hamsin na tano kumi na kumi na moja hiyo wataandika tu tus hakuna wakati neno la mungu likienda mahali kokote halirudi bure wewe nawe ukilinena kwa imani halitarudi bure you are watering your seed mithali kumi na nane ishirini na moja inasema ya kwamba ulimi wako ama maneno yako yana nguvu ya kuua ama kupeana uhai so ukinena neno hilo kwa imani unapeana mbegu yako uhai ukinena kinyume unaua mbegu yako unavyokiri kwa imani unapatia nguvu mbegu yako uliyoipanda You are watering your seed. Una Because the word of God washes. The washing of water by the word of God. Mutu wakulalamika. Mutu ambaye kazi yake nukulalamika. Huyo anaua You are nullifying that seed. And there will be no harvest. na tuliwaona katika bibilia wale wote waliojawa na manunguniko hawakufaulu mungu aliwaadhibu so you must water your seed with prayer nyunyizia mbegu yako maji na maombi nyunyizia mbegu yako maji na sifa sif na shukurani nyunyizia mbegu yako maji na maombi na sifa na shukurani kwa mungu hata kabla uone kile kitu ambacho wakitarajia you must continue to plant more seeds. na uendelee kufanya nene kupanda mbegu nyingi zaidi kila harvest ama wakati wowote unavuna huwa ndani ya mavuno hayo kuna mbegu ya kupanda na kuna chakula sasa ni utenge mbegu na uweke chakula kando so uendelee kupanda na kupanda wacha ni hapo wacha nikomee hapo ninaamini ya kwamba