Prosperity. kuelewa ama kufahamu ufanisi wa mungu kuelewa ama kufahamu ufanisi wa mungu ni jua ya kwamba ujumbe huu ama kichwa hiki wakati kama huu ambao tunaishi nyakati hizi ambazo tunaishi ujumbe huu uko na uzito wake kwa sababu ya hali ya maisha ambayo tunapitia leo katika nyanja ya kiuchumi na ugumu wake tusipoweza kuufahamu ni jinsi gani ambayo mungu anataka tufanikiwe katika mambo yote huenda tukatatizika huenda tukatatizika we tuka we talk about about prosperity what are we talking najua mumesikia habari ya kwamba kuna jumbe za ufanisi mpaka kuna wahubiri wanaitwa prosperity preachers wahubiri wanaohubiri tu jumbe za ufanisi lakini mimi nasema ya kwamba kama kuhubiri huko ni kwa neno la mungu sina shida nayo lakini kama kuhubiri huko ni mambo mengine zaidi na kanuni za mungu hapo niko na shida no misingi yake na kanuni za mafundisho hayo ama mafundisho hayo ama neno hilo limejengwa juu ya neno la mungu hen mimi siyo shida matatizo huwa ni pale ambapo tumekuwa matapeli tunatumia neno kama biashara na si neno kama vile ambavyo mungu mwenyewe alikusudia kufahamu ama kuelewa ufanisi katika masuala ya kiuchumi ama masuala ya kipesa mapenzi ya mungu ni nini makusudi ya mungu ni nini hebu tuangalie johana tatu barua ya tatu ya john ya joha yohana barua ya tatu ya yohana kwanzia mstari wa pili ni that book has only one chapter so tuangalie mstari wa pili mapenzi ya mungu ni nini ama mungu anapendezewa na kitu gani tunapozungumza kuhusu huu ufanisi espesiali katika maeneo ya kipesa mpenzi naomba ufanikiwe katika mambo yote mpenzi naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile roho yako ifanikiwavyo john alikuwa anaandika maana nilifurahi mno walipokuja ndugu na kunishuhudia kweli yako kama uendavyo katika kweli lakini nitasisitiza tu ule mstari wa pili alikuwa anaandika barua hii akieleza matamanio yake na ninaamini ya kwamba mungu alikuwa anazungumza kupitia yeye ya kwamba mpenzi na omba ufanikiwe katika mambo yako yote na uwe na afya njema kama vile roho yako ama nafsi yako inavyo nawiri ama inavyofanikiwa so, tunapozungumza kuhusu ufanisi kwa hali tu ya kawaida ni utele katika sehemu zote za maisha yako maeneo ya kipesa maeneo ya kiafya maeneo ya mahusiano yako ma uhusiano wako All areas. lakini kibwagizo ni kama roho yako ifanikiwavyo kama nafsi yako ifanikiwavyo kwa hivyo vile mimi naona ni kwamba kama roho yako haita nawili kama roho yako ama nafsi yako haitashiba kama inavyostahili italeta kwashakoo katika zile yale maeneo mengine nafsi yako imebeba vitu gani so, nafsi yako imebeba nini nafsi yako imebeba mapenzi ya nafsi yako imebeba hisia zako your feelings nafsi yako imebeba your mind. your mind mind akili yako your emotions, your emotions intellect yote iko katika your soul so your soul is you nafsi yako ni wewe So there is no way haiwezekani ya kwamba utafanikiwa katika maeneo mengine kama akili yako haijashiba kama akili yako haiko katika mtazamo ule unaostahili lakini mapenzi yake ni naomba ufanikiwe hebu weka huo mstari mwingine tena wa zaburi 3527 mapenzi ya mungu ni nini kuhusu swala hili ambalo twalizungumzia washangilie na kufurahi kufurahikwa wale ambao hamuoni zaburi thh5 mstari wa ishiri a7ab washangilie nna kufurahi, na kufurahi wapendezwao na haki yangu na waseme daima atukuzwe bwana pendezwaye na amani na mtumishi wake i dont like hebu niwekee kizungu ama uko na kiswahili ya king james lakini kiswahili hakuna niwekeetu let them shout for joy and be glad that favor my righteous cause gla yeah. let them say continually let the lord be magnified Which pleasure in the prosperity of his servant, of his servant. mungu ananena yule ambaye anafurahishwa na ufanisi wa watu wake utele wa watu wake hayo ndio mapenzi ya mungu lakini huwa mara nyingi tunasumbuliwa na mambo mawili idh hujui ama unajua nahufanyi kwa mambo ni mawili tu aidha unajua ama hujui na kama unajua hautendi lakini mungu mapenzi yake ni anasema nafurahishwa wale ambao wanatekeleza wale ambao wana, wanafurahishwa katika haki ya mungu those that favor my righteous cause ndio anasema mungu anafurahishwa na wao wakati wanafanikiwa nilikuwa nataka niweke huo msingi huo kwanza lakini katika mtazamo wa kidunia tunaposikia tu prosperity tunaposikia tu neno hilo tunasikia kupanda mbegu tunasikia kupanda mbegu si e, ni ukweli si ni ukweli si mkisikia tu ufanisi wa kupokea pokea unajua hapa mwisho wa kupokea ni upande mbegu ndio upokee huwa kibwagizo ni mwisho ni nini panda mbegu nahata kupanda mbegu si mbaya lakini unapanda mbegu kwa nini na wapi na kwa ufahamu upi unapanda mbegu unajua kama na, kama roho yako haijashiba sawa sawa sawasawa zako kule zitachemshwa E, zikishachemka unafanya maamuzi yasiyoongozwa na roho mtakatifu ni roho mutaka vitu ndio unakimbia kwa tm ukatoe pesa yote ukujaweke kwa miguu ya mitume na mitume ndio sisi <laughs> lakini mungu mapenzi yake ni kwamba katika maeneo hayo yote kama ni shambani fanikiwa kama ni ndoa fanikiwa kama ni watoto fanikiwa kama ni pesa fanikiwa kama ni biashara fanikiwa yaani hicho ndicho kibwagizo ambacho amekiweka lakini nafsi yako iko roho yako saroo sawasa lakini dunia ina- natuambia tu faisi nataka pesa na lakini dunia imegeuza mitazamo yetu kiasi cha kwamba sasa tunafikiria tu tukisemekana kuna ufanisi basi ibada ya kupokea ita watu wakuje jioni jiondi na ibada ya kupokea vitu vyetu na ukuje na fungu nono utakuja paka mtakuwa mnakaa huko nje na mhubiri muubiri kutoka eh lakini tuelewe misingi iko wapi ya neno la mungu zizo nyakati ambazo zilizungumzwa na, na paulo katika timotheo wa pili sura ya tatu kwa mstari wa kwanza ndizo hizi days there will be kutakuwa na nyakati za hatari ambako kutakuwa na kuna watu wameelezwa pale viwango vya watu wengi wanaojipenda wanaokosa kutii wana, mambo mengi yametajwa huko mwisho tukaambiwa lakini watu wafanyao kama hao jitenge nao so, jitenges ukiona mambo yanafanyika leo akuna kitu kipya rudi kwa neno neno la la mungu ujulize, la mungu ujiulize linasema nini kuna mifumo mfumo wa ulimwengu na mfumo wa mungu kuna mfumo wa ulimwengu na mfumo wa mungu sasa lazima tuelewe kanuni katika mifumo hiyo ili ndio tuweze kumudu ama kuweza kujikutulia katika maeneo haya ya ufanisi wa kipesa so mwanajua zamani watu walifanya biashara kutumia vitu somo la biashara -inaitwaje in, in, hiyo biashara hiyo eh? kama uko na unga unapeleka unapewa ngombe ama uko na mahindi hata walikuwa wanalipa mishahara ya watu na chumvi the roman soldiers those days used to be paid in form of salt hmm? and many other things lakini tumeendelea mpaka sasa tunatumia pesa ambayo in, imebeba thamani fulani na tunaitumia lakini mfumo wa kidunia mujue uko mikononi mwa mwanadamu mfumo wa kidunia unabadilika kila wakati the system of the world, the system system of of is is in the hands of men it is controlled by men, the world system. mikononi mwa wanadamu na wanafanya vile wanataka wakiona sasa Eh, pesa ni kama eh, hawapati pesa nyingi wanaenda kwa jiko wanapika vitu wanatupa nje waharibu mambo mengine ili ndiyo wapate pesa zaidi ukisoma katika historia utajua ya kwamba mwanadamu amekuwa akigeuza vitu katika mfumo wa kidunia ili apate kile anachokitaka man is is is controlling the the the system of of world it it men and women it is unstable ndio sasa tunaulizwa ama neno la mungu linatuambia ya kwamba tuweke akiba zetu wapi tuweke akiba zetu kwa akaunti ipi kwa benki gani maana system ya dunia tumeiona over time, it keeps on ndio naona mara wanasema leo wanaweka pesa kwa gold mara waasema wanaweka pesa kwa mafuta mmeona eh, sijui kama ni kweli lakini wanasema putin anasema sasa ile mambo ya petro dola ambayo kuanzia lmost miaka hamsini sasa bei ya mafuta inalinganishwa na dola ya marekani na ulikuwa uwezi nunua mafuta dunia nzima kutumia pesa nyingine yoyote sipokuwa nini dola ya marekani peke yake sini ukorofi wa mwanadamu dola ya marekani pekea peke yake miaka hamsini hata kama ni nchi gani konubati pesa yako kwa dola ndio ununue bila hivyo upati oh, sasa anasema si anasemasasa huko anasema sasa ile ra, nitua, rubol, lama, ile ya, e, ile yao ya Russia. anasema sasa mafuta because najiwa, Russia, I think, is the ama, ni amani yangapi exporter wa mafuta na gas anasema sasa mtanunua kwa rubo nahiyo u rabo ameilinganisha kwa gra sijui gramu elfu tano ya gold ha, unajua an, an, anafanya nini kule tunakoenda kama ni kweli dola ile vile mnaijua itaanguka itakuwa takataka kule tunakokwenda yaani sistemu ya dunia inageuka kulingana na mwanadamu vile ambavyo anataka sasa kama sasa wanasema ama tuweke pesa kwa bitcoin sasa yaani sistemu ya mwanadamu itageuka mpaka siku ile yesu atarudi ndio unakuta leo mali ya mtu iko hapa baada ya siku moja imefika zro imekuwa makaratasi hebu tusome hapa mathayo sita. mathayo mathay9 na, na mkiona mambo haya yanafanyika mrudi katika maeneo ya kiroho na mjiulize tunaelekea wapi ama ni kitu gani kinafanyika sijui kama ile niliona kwa mtandao ni ya kweli alikuwa dubai akifungua headquarter ya one religion hiyo ni kweli ama ni propaganda mliona hiyo nyinyi amuona hiyo itamenda kufungua headquarters ya one religion in the whole world kama ni propaganda bado inakuja bado inafanya nini system ya dunia ili wanadamu wa control sasa kutakuwa na dunia religion moja r moja munakataa mambo ya yaryptocuren crypto, mupende musipende huko ndio tunakwenda digital currency hiyo tujue hivyo because it is part of the agenda ya hivyoaenda yasakuja afanye nini atawale agenda sasa hiyo ndio sistemu ya mwanadamu mwanadamu anakaa naye shetani anaingia hapo ili atimize mapenzi ya mapenzi yake bara anavyofanya hivyo pia mungu mapenzi yake kulingana na neno lake inafanya nini inatimia tuweke hiyo madhayo msijiwekee hazina duniani nondo na kutu viharibupo nawezi huvunja na kuiba bali jiwekeeni hazina mbinguni kusikoharibika kitu kwa nondo wala kutu wala wezi hawavunji wala hawaibi kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwapo na moyo wako pia sasa mnajua kuwa mko na kaunt mbinguni Do you know that you have in na kama umeokoka akaunti yako ilifunguliwa siku ile ambapo ulisema bwana yesu naja kwako eidha uliambiwa rudia haya ama ulirudia mwenyewe kwa kitanda chako ukiwa mulevi wengine waliokoka waliokokawa na baada ya hapo pombe ikaisha siku hiyo uliposema hivyo akaunti yako ilifunguliwa mbinguni but unfortunately a of our accounts are unajua bank ukifungua akaunti yako baada ya miezi kama sita hivyo wanakwambia your account is oaun na hili ndio lakini wajanja kuweka pesa wanaruhusu uweke enda utake kutoa watakuambia uwezi toa mpaka ufanye nini sijui lete pin sijui elete kitambulisho sijui story mingi saini hapa iende ikaaku akaunt zetu kama vile tu hapa tunafungua akaunt na hatuweki pesa ndio pia tulifunguliwa accounts mbinguni na hazina kitu yamt tunaambiwa ah, umechatoa tayari chiwekeni hazina kwa sababu sababusstem hii hii ambayo unajua ukinunua gari katika masomo ya finance ama ya kiuchumi ama ya kipesa tunasema ya kwamba we have depreciating assets kuna assets kuna ni ni nini kwa kiswahili rasilimali kiswahilirasilimali eh? eh ambazo thamani yake upende usipende itashuka hata kama ni gari ya biashara itafika mahali una balance cost income, akuna unauza Why? that asset must unaaaua ndio pia hawa matajiri ama hata sisi matajiri sisi tumeketi hapa tunajua mahali ambapo ukiweka rasilimali yako ukiweka kwa shamba hakuna siku chini si ni sasa unaweka fedha yako kulingana na naapetit yako ya riski kuna watu wanasema mimi hata kunyeshe mvua siwezi weka pesa zangu kwa soko la hisa kuna watu wanasemanga hivyo kwa sababu ya risk, appetite kiwango chao cha kumeza hatari inayoweza kutokea baada ya soko kuharibika in 1929, there was a, the great depression yaani siku moja ilifanyika marekani soko la hisa lilisambaratika kwa sababu ya ukora ya wanadamu rid na watu wakalia machozi pesa umeweka miaka yako yote imekuwa zero ndio tunaambiwa jiwekeeni hazina musiweke duniani maana huku kuna depreciation wanadamu wanachorea pesa yako waikule we umekaa hapa unajua na bank kama miaka saba, miaka nane, so najua kuna vijana huko kama kina lakini si joseph ambao ni wataalam wa mitandao shilingi so tu mbili kwa kila mtu siku wow, so bank kama wateja milioni i shilingi mbilimbili mbili. ni pesa ngapi kwa siku na ni wangapi shilingi mbili ikitoka kwa kwa account account how you you you don't ama imeja, ama haijaja, you don't ama ama shilingi shilingi ikitoka hata kama hiyo imejaa pesa haijajaa but you forget one bob kwat meaaa aaa sasa baada ya masiku kadhaa nd utashangaa hiyo akaunti imejaa mamilioni wana waifuate huko wakatoe na wanakimbia na wanakimbia pesa wale vijana mliwaona wa, wa, mitaro kuna wale ambao hawataki kutumia akili lakini wako na nguvu wanaiba chimba mtaro mpaka ndani ya bank mliona awe na pesa ba ya kwamba kwa sababu unafikiria ya kwamba tu kujaa pesa kwa ba, equity bank si makosa lakini je akaunti yako ya mbinguni imejaa nini mjiwekee hazina duniani Musi... hapana ah, mujiwekee eh, musijiwekee hazina duniani maana hii ndiyo kazi inafanyika depreciation of value of value your assets hebu weka inafanyikahebuweka philippians fil- muone ya kwamba kuna accounts zenu mbinguni and those accounts majority of us nilifurahi sana kwanzia kumi mpaka kumi na tisa nilifurahi sana katika bwana kwa kuwa sasa mwisho mume, kwa kuwa sasa mwisho mmehuisha tena fikira zenu kwa ajili yangu kama vile mulivyokuwa mukinifikiri hali yangu lakini hamkupata nafasi si kwamba nasema haya kwa kuwa nina mahitaji maana nimejifunza kuwa radhi na hali yoyote niliyonayo najua kudhiliwa tena najua kufanikiwa katika hali yoyote na katika mambo yoyote nimefundishwa kushiba na kuona njaa kuwa na vingi na kupungukiwa nayoweza mambo yyote katika yeye anitiaye nguvu lakini mlifanya vyema mliposhiriki nami katika dhiki yangu nanyi pia ninyi wenyewe mnajua enyi wa filipi ya kuwa katika mwanzo wa injili nilipotoka makedonia hakuna kanisa lingine lililoshirikiana nami katika habari hii ya kutoa na kupokea ila ninyi peke yenu kwa kuwa hata huko thessalonike muliniletea msaada kwa mahitaji yangu wala si mara moja si kwamba nakitamani kile kipawa bali nayatamani mazao yanayozidi kuwa mengi katika hesabu yenu lakini ninavyo vitu vyote na kuzidi tena nimejaa tele nimepokea kwa mkono wa epafrodito vitu vile vilivyotoka kwenu harufu ya manukato sadaka yenye kibali impendezayo mungu na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu unajua huwa mara nyingi tunakimbilia huu mstari lakini kule juu hatusomi sana tunapitapita tu lakini hapa anasema na bwana na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji lakini kule juu wa filipi wametajwa na sifa yao ni gani sifa yao ni kutoa sifa yao ni kufuata paulo akienda thesalonike akienda wapi wanamubebea tu wanasema tu mtumishi wa bwana akienda kule wanasema mtumieni paulo kwa sababu ya injili alafu pale kumi na saba weka kizungu kizunguiyo kumi na gift fruit that may abound, to your may abound to your account anasema ya kwamba si kwa sababu nataka kipawa hicho ama nataka pesa hiyo kwa sababu unajua hata kama hao hawatatoa mungu aliyemwita paulo angetafuta mtu mwingine atoe unajua huyo ndio uzuri wa mungu thats the beauty of this god hapo juu akawaambia na zua ya kwamba mulitaka lakini hamkupata nafasi you didn't get an opportunity but now the opportunity has come and you have acted mumecheza kama nyinyi you have played like you nafasi muliipata na mkacheza kama nyinyi lakini anawaambia si kwa sababu nataka hiyo lakini akaunti yenu iku aaunti yenu ikuwe credited akaunti yenu ijae na ikijaa huko haijui grithi ya mwanadamu haijui infletion na defletion ona watu wanajaa pale asubuhiwa wnataka mafuta wamejaa ni kama kwa matanga you know inaa sikuwete hakuna mafuta mafuta yako tena mengi lakini wanasema serikali haijatulipa miezi minne oil marketers are four months hawajalipwa ssd kwa sababu serikali ili ndio nchisrahia tusilipe bei ya juu sana wanalipa watu wa mafuta ndio bei ende a yani, vile ilivyo tena tayari serikali imelipa so, kama hawangelipa vile ilivyo tayari tena wanasema wamelipa Jee, kama hawangelipa tungenunua lita moja tunenuualita sasa wanasema miezi mine hawajalipwa maeas wanasema ni 31 ukuri ya tani anasema ni wanafanya nini hiyo yote ni biliohawanfsababu ya wanaume lakini mimi na nini tunaumia kwa sababu ya greed, kuna mmoja hapo asemi kweli hu ndio ukweli is one who or both are lakini anasema ya kwamba hii akaunti hii as ie ukitoa hapa kuna malaika huko kilaka kilak wako wa kujaza akaunt vile ukienda kwa bank unajaza makaratasi unapeana makaratasi yako ya lakini e kwa kwa bank unakaa nyumba yako tu M-pesa, pa, pa, pa, pa, pa, pa. Kwa bank. tena unasikia vile kudpianasikia vileaba wanasema Kidoku kidoku, ya huwa hata kidogo kitu kukula mnashangashanidookidgabaedebilio faida baada ya. ya ya nini ya ushuru bilioni arubaini alafu inasema tumepoteza bilioni tano kwa sababu raiya wanatuma pesa kwa kwaban towampesa bure naambia sibikerudisha hiyo hiyo tumepoteza pesa ninyi, hamuja, muna, muna kuna banki moja yangu maoayan walikuangawanachaj watu walija kwa mitandao p wakabidi watoe wanaambia nyinyi wenzenu hawachaj nyinyi mna chaji kwanini kwanini mna chaji mtandao ulijaa wakabidi watoe na wakaambiwa ile mlikuwa mekata mrudishie watu Ndi ujue tamaa ya matumbo vile yamatumboa lakini anasema akaunti hii katika nyumba ya bwana kili chochote ambacho unafanya mfano mmoja ndio ule ambao paulo ametuambia kuhusu wafilipi ya kwamba as they were giving to support paul their account in was wkmsijiwekee m wekee hazina zenu katika mavitu ambavyo amerika iki, iki jus walikuwa wanasema ya kwamba unajua nchi ya kenya uchumi wetu mwingi una, una uko mikononi mwa nchi za kigeni na ukiangalia ndiketa moja ni soko la hisa tangu rusia ianze y- kuleta vita huko na ukraine wazungu na naf kila siku wanauza tu kila siku wanauza tu kila siku wanasema tunatoka hapa tunataka another market which is most stable stable wapi na dunia ni niitu sasa lakini mbinguni vile unavyofanya hapa unavyojaza kule kuna wakati utataka kuwithdraw wewe nikuulize kanytdr je unaweza kutoa pesa mahali ambapo hujaweka jaribu jaribu uende pale en- enda pale kwa bank wende kwa hata utaenda hapo useme utafeke akaunte eh. ama hata ujitengenezee u- u- u- u- kadi yako ujitengenezee kadi yako u- ujaze karatasi upeane kwa kashia assuming tu Waki kwa wakikas mara ya kwanza ya pili hakuna hapo hapo hapo tu tu wanabonyesha kitu ya security ikotu, ikotu apuchini, security chini unakaa umeshikwa hapa nyuma Nasema, this one is is a a potential thief or is a thief. shika for interrogation because account account kwa hiyo bank ama kama uko na kitu a time will come you want to anwt na kama hujaweka huko utatoa nini hebu tuangalie mtu mmoja hapa katika bibilia wafalme wa pili ish kwanzia mstari wa kwanza unajua ukilinganisha hizi account accounts mbili akaunti yako ya kcb na akaunti ya mbinguni akaunti ya hapa lazima uweke pesa akaunti ya mbinguni pesa ni moja yao lakini si lazima uweke pesa wanaweza weka vitu vingine as azu slazima uweke pesa na hata akaunti ya mbinguni usipowithidr unajua kuna watu eidha hawajui kuwa wako na akaunti ama wanajua na hawaweki ama wameweka na hawatoi ukienda mbinguni utatoa ni utoe ukiwa wapi hapa na si lazima uwe umetoa pesa hapa upate pesa ukitaka apana, toa pesa ukitaka pesauktatopes aupate tuafya nzuri fanya tendo zuri hapa na upate tu ufunguliwe mlango t siku hizo hezekia akaugua akawa katika hatari ya kufa isaya nabii mwana wa amozi akamjia akamwambia bwana asema hivi tengeneza mambo ya nyumba yako maana utakufa wala hutapona basi hezekia ya akajigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba bwana akasema nakusihi bwana ukumbuke sasa jinsi nilivyokwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu na kutenda yaliyomema machoni pako hezekia akalia sana sana ikawa kabla isaya hajatoka katika mji wakati neno la bwana likamjia kusema rudi ukamwambie hezekia mkuu wa watu wangu bwana mungu wa daudi baba yako asema hivi nimeyasikia maombi yako na kuyaona machozi yako tazama nitakuponya siku ya tatu utapanda nyumbani kwa bwana tena nitazizidisha siku zako kiasi cha miaka kumi na mitano nami nitakuokoa wewe na mji huu na mkono wa mfalme wa ashuru nami nitaulinda muji huu kwa ajili yangu na kwa ajili ya daudi mtumishi wangu naye isaya akasema twaeni mkate wa tini wakautwaa wakauweka juu ya jipu naye akapona hezekia akamwambia isaya je tutakuwa na ishara gani ya kwamba bwana ataniponya nami siku ya tatu nitapanda nyumbani kwa bwana ezekia ah, isaya akamwambia jambo hili litakuwa ishara kwako itokayo kwa bwana ya kwamba bwana atalifanya neno hilo alilolinena je kivuli kiendelee madaraja kumi au kirudi nyuma madaraja kumi ezekia akajibu ni jambo jepesi kivuli kuendelea madaraja kumi la hicho kivuli na kirudi nyuma madaraja kumi amen bwana yesu asifiwe likuwa amesema maka kumi na ngapi Okay, wachatusemisaya nabii akamwililia bwana akakirudisha nyuma kile kivuli madaraja kumi ambayo kilikuwa kimeshuka katika madaraja ya ahazi isaya wachatuachie hapa tunamuona mtu hapa ambaye alienda na akatoa pesa yake akatoa hazina yake huu ni mfano mfanotu hezekia akawa mgonja mgonjwa akawa mgonjwa na karibu kukufa naye mungu akamtuma isaya akaja akamwambia kwa hakika utakufa tayarisha mambo yako kwa sababu utapona utakufa hezekia alifanya nini ordinarily si ungesema kama bwana amesema mimi ni nani wa kupinga kama bwana ameleta kauli mimi ni nani wa kupi lakini hezekaya alijua ya kwamba niko na akaunti mbinguni na akaunti yangu imejaa akageuka kwa ukuta akaanza kumulilia bwana akamwambia kumbuka akamwambia kumbuka jinsi nilivyotembea kumbuka maisha yangu ya siku za nyuma kumbuka matendo yangu sasa unajua ukasema angalia akaunti ya hezekia ofia basi hyo ni malaikaofisa lete hii fail au hao ndio wanaofanya kazi mbinguni ni malaika tu kila mtu na kazi yake kaleta fail ya hezekia ikaangaliwa kasemekana ni kweli amefanya kazi akaunti yake imejaa anastahili akasema isaya umefika wapi hata uko katikati rudi nimesikia kilio nimeona machozi ya mtumishi wangu enda ukamwambie atapona na umwambie ya kwamba nitamuongezea miaka kumi na mitano katika hesabu ya mungu sijui kama ilikuwa kumi na mitano katika hesabu ya mungu sijui lakini kwa sababu ya account kwa sababu ya matendo yake kwa sababu ya kuishi kwake akathdr alichokuwa anataka ezekia alikuwa ni apone hicho alikuwa anataka alikuwa nafanya nini apone lakini ukiangalia hapa mungu alifanya mambo zaidi ukiangalia vizuri hapa alifanya mambo zaidi kwanza alimwambia yeye atapona na hata alipokuwa anaomba hatuambii kama aliitisha al, miaka mingapi ama tuliambiwa kweli atujaambiwa lakini mimi naamini ninafikiria kama angesema nataka uniongezee miaka miamoja mungu angempaama hangempa angempa lakini because yeye alienda kwa mungu with an open aeche adventure pengine huenda ikawa atanihurumia angalau aniongezee angalau tu niweze kufanya mambo machache tu I put things in order but i believe kama ngeenda amwambie mungu niongezee ata kama ni miaka hivi hamsin hiv aseme ile kazi huyo amefanya is of any value in this kingdom huyu mtu ni mtu wa kujaza dunia ama ni mtu wa kufanya kazi kuna watu wanaulizwa mashauri mbinguni anasema anastahili ya lakini huyu ukimwongezea nimeona hii rada yake ya maisha yake ukimwongezea masiku huyu hatatusumbwa huenda akateleza huko hapana muponye siku chache alafu mwondoe lakini hayo yote it is dependent on how you have lived vile ambavyo umeishi sasa mungu akampatia mabonas Aka, akamuponya akamwongezea miaka tena akamwambia nitakuokoa na hawa watu hawa maadui hayo alikuwa hajaitisha He didn't ask e alikuwa anajililia mwenyewe mwenyewe kumbe ukifanya mambo haya yote ukijaza akaunti yako sio yako yako yako not for you alone sio sio hata in fact, mungu anauliza huyu mtu pekeyai ee pekeytununauhkpat mungu anajiuliza if i give this person how will igive thispeso nikimupatia huyu mtu unajua kuna watu wanapewa alafu ile pipe ambayo naisupply maji kwa kina kinakris anaenda anaziba huko marefu mungu huyu mtu tabu yake ni nini maombi mingi na umefunga mapip zote watu hawakumi hawa, hawa maji mungu is interested in can can be a channel can you be the pipe wewe ndiyo ile pipe ambayo itasambaza amani upendo furaha faraja katika maisha ya watu wengine alijiombea mwenyewe lakini akaunti yake ilikuwa inatosha ibebe watu akaunti yake ilikuwa inatosha ibebe watu akasema hata hawa wakora ambao wamekusumbua nitadeal na wao deal with them yes kwa sababu ya akaunti yako imetosha wewe <laughs> unakuta ka akaunti kamekonda wanajaribu kubalance I balance wanajaribu kutafuta njia ya kukusaidia ausaidiki huyu mtu maombi maombi nothing jafika, hapa maomiayajafikamaombi maombi umefinwa lakini kule nyumay yakifika unajua unajua kuna watu been running on overdrafts. Unajua overdrafts. Many of us are running running on on of us najuaunaatoayan banki inakwambia tumeangalia historia yako wewe na overdraw, overdraw mpaka50 lakini wengine hawaaminiwi aawewe elfu tan u elfu a wengine wanakata you cant this one hata mbingune pia wanakujua hivo wanasema huyu mtu tulikuwa tunamwambia tunamwambialakini wakasema unaona kama wana wa israeli mungu aliambia musa wacha ni malizi a watu Let me wacha ni malizi ha watu amenisumbua ya kutosha mungu ah, watu wamenisumbua ya kutosha wacha nimalize hawa alafu wewe nikutumie wewe musa ninue kizazi kipya na wewe Sama, ah, ah, ah. hata wewe mungu wale watasemaje umlitoa watu wako na fujo mingi uje wamalizie hapa jangwani seriously mungu eh? sei warajoka ksema yenyewe musa uko na napoint akaunti yake ilikuwa inatosha akaunti yake kwa sababu by virtue of that account tasema haya sawa nimekusikia lakini hata hivyo miaka ishirini kwenda juu watakufa lakini haya wengine nitawaogoa sasa wewe vile unaishi unabeba watu vile unaishi unabeba watu siu kama una, unaelewa hiyo unafikiria una ni wewe tu si wewe umebeba mataifa umebeba watu na mungu anakuangalia wewe akaunti ya hezekia ikawa imetosha kubeba hawa watu hebu tuangalie mwingine pale mfano mwingine tuangalie huu matendo ya mitume kumi moja mpaka nne ni kama huyu alikuwa amejisahau akabidi ya kumbusho ya kwamba uko na akaunti itisha vitu palikuwa na mtu kaisaria jina lake cornelio jemedari wa kikosi kilichoitwa kiitalia mtu mtauwa mchaji wa mungu yeye na nyumba yake yote naye alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na kumuomba mungu daima akaona katika maono waziwazi kama saa tisa ya mchana malaika wa mungu akimjia aki na kumwambia kornelio akamukodolea macho akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sala zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu yeye yeah, alikuwa anafanya tu mema yee yeah, alikuwa anatenda tu mema lakini kumbe akaunti imejaa akaunti imefurika akabidi akuja ukumbushwa a ornelio something must happen you can't continue like this na ukiendelea kusoma huko mbele eh? kwa sababu yake yeye watu wa nyumba yake na marafiki zake waliokoka kwa sababu ya akaunti ya nani ya yaornelisa so zingine itabidi tukumbushe kwa sababu tumesahau ya kwamba tuko na account by the way si hata naanthata nwe bank huwa wanaangalia akaunti yako huyu mtu pesa mingi na haombi kumbia, Boss, you know you, you can hii pesa yako si hata ya hao wanasema umebank oh, miezi nambi k waasema a na me ya <laughs> najua siku hizi tumekuwa nchi ya fuliza nchi ya fuliza na wanasema kila siku wakenya wanaomba kama bilioni moja na 1. plus day fuliza, fuliza. saikuongea vibaya kuhusu hiyo na kama uko huko mungu akusaidia mungu mungu akusaidia lakini hiyo roho ya fuliza ikuondokee ikuondokee Eh, lakini ile benki ya kawaida wanaangalia umebank miezi memezhuy eh, eh, anatosha mpatieni uh, wanatuma messages mingi wanasema tumeangalia even your statement mpatwanatumamingiwanasemau tumeangaliawan hiyo ni biashara lakini wameangalia nini historia yako sasa unakumbushwa kuwa akaunti yako ina vitu utoe pia mbinguni ni hivyo rli akabidi kwamba akaunti yako imefurika na kutoa kwako kumeenda kumekuja kama manukato kazi yako nzuri sasa kuna watu ambao niwaokoke kwa sababu ya kazi yako hebu hebuwacha nimalize na haya mambo yafuatayo kwa sababu ya wakati wakati kwa sababu ya nimalize na haya mambo yafuatayo jambo la kwanza mtayataja tu msingi wa ufanisi wetu uko ndani ya mungu msingi wa ufanisi wetu uko ndani ya mungu kuanzia kitabu cha mwanzo mwanzo moja moja ya kwamba hapo mwanzo mungu aliumba in the beginning god created sasa yeye ndiyo yeye ndiyo yeye ndiyo kila kitu there was nothing hakukuwa na chochote so huweziumba chochote nje ya mungu you can't alijaribu kujenga inje ya mungu lakini ni ya muda It It itasambaratika hasa msingi wetu uko katika bwana kutoka mwanzo jambo la pili kila mtu amebeba mbegu ya ufanisi ndani yake you are inherently empowered To prosper kila mtu amebeba mbegu ya kufanikiwa ndani yake kila mtu huyo mbegu inherently hili neno nenosa zingine huwa naona kana kwamba twalitumia vibaya jameni wale wamebarikiwa jameni naona hata vile wanakaa hmm? hawatembei mguu wanapanda gari wamebarikiwa wale sasa tumefikiria ukiona vitu kwa macho hivi ndio watu wamebarikiwa na wewe unasemamim ah, ah, na ngoja mungu kubarikiwa ni nini kubarikiwa ni kuwezeshwa ili ndio ni kuwezeshwa ni kuwezeshwa kubarikiwa ni kuwezeshwa ili ufanikiwe Is to be na nimesema kila mtu amewekwa amepewa mbegu ndani yake ya huo ufanisi sasa usifikirie eti kwa sababu mwengine ako na vitu hivi ama vile amebarikiwa wewe unasema mimi jameni sijabarikiwa sasa ujue ukisema hivyo una kanso kile ambacho mungu anataka kichipuke ndani yako inherently blessed kila mtu yakokila ni tujiulize yusufu ukisoma mwanzo thathi na tis mstari wa kwanza mpaka wa watatu yusufu mwanzo thh 9 wakati huo yusufu alikuwa katika nyumba ya potifa basi yusufu akaletwa mpaka misri naye potifa ofisa wa farao mkuu wa askari walinzi mkuu mtu wa misri akamununua mkononi mwa hao wa ishimaeli waliomleta huko bwana akawa pamoja na yusufu naye akastawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule mmisri bwana wake akaona ya kwamba bwana yu pamoja naye na ya kuwa bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake yusufu alikuwa mtumwa hakuwa na chochote mtu ambaye aliuzwa akiwa tu na pengine ile nguo ambayo alikuwa amevaa hakuwa na nguo hakuwa na urithi huko hakuwa na nyumba wala mashamba wala kitu chochote lakini huyo huyo yusufu anasemekana ya kwamba alikuwa alifanikiwa so inatuambia nini ya kwamba usiangalie tu vile ulivyo sahii usiangalie kwa sababu hakuna kitu ambacho kimechipuka kufikia sasa ukasema mimi a sijabarikiwa so baraka kwako kwa kwa kwa kwa nini wewo well, unasema baraka kwako ni vitu na hiyo siyo lugha ya mungu yusufu akiwa hata katika nyumba ya potifa bado alikuwa amefanikiwa kumaanisha nini vile vitu vilivyowekwa ndani yake na mungu vilikuwa vinachipuka vinaonekana katika matendo yake katika maongezi yake katika hekima yake vilikuwa vinaonekana na potifa kaona a huyu hapana nimekuwa na wafanyakazi wengi lakini huyu sijaona sampuli hii mimi joseph, joseph kile kilichokuwa ndani yake kikawa kina- kinaonekana uongozi ukaonekana vipawa vyake vikaonekana jambo la tatu unafanikiwa kwa sababu mungu ako pamoja na wewe unafanikiwa kwa sababu mungu ako pamoja na wewe. ukiangalia huo mstari wa kwanza hapo tumesoma inasema lord was with joseph dio hayo mengine ya kaja. And the lord imeanza na bwana and and the lord was, mamma, and the lord lord was was mambo five words with joseph asa unafanikiwa wewe kwa sababu uko na mungu yusufu alikuwa na uhusiano na mungu na walikuwa marafiki unajua shida huwa ni nini shida huwa ni We spend a lot of time with people. Tuna ka nawatu kwamudamurefu sana. Natuna spend muda chach na mungu. So God cannot deposit his secrets. Sasa mungu hawesi akaweka vitu ambavio. Vingekusa ideawewe usingangane. Maybe you only need a word. Unaitajitu neno. Na wana Sisi, wanabiashara mko hapa mko hapa wanabiashara si sindio unajua kwani wa tunangangana saa zingine kwa sababu hatuja mpati, hatuja time ya mungu hatujymunguhatuja unajua hata mungu huwa anapenda uweke maagano na yeye kwa mfano useme huu ndiyo wakati wangu wa kuomba hata mungu naye anajua ya kwamba ikifika kila siku saa kumi asubuhi i have an engagement with grace anajua huyu ni mtu wa kutegemewa lakini kuna wale ambao it it is when it feels convenient pia naye mungu anakuchukulia hivyo it feels we unasema ya kwamba iti leo ndiyo siku ambayo wateja ni wengi oh wateja ni wengi okay uliwaleta mwenyewe kujani tuombe jamani mimi uko ukobisye eh? <laughs> malaikadio eh, malaika Wende malaika wa nani suspend <laughs> suspend suspend that account suspend. Suspend account hiyo okay thaassenhio naongea hapa lakini sijui kunafanyikaje huko but miikivyangu anasemas e suspend when he reforms bring it back when he comes to his senses akichoka kulisha nguruwe bring the iwaca kule maganda ya nguruwe do you know unaweza lisaali moja peke yake uje hapa kanisani uende nje ukauze mpaka ushangae kwani niko na dawa mpaka waseme pote huyu kwani akona na mdawa wa yesu luther king jr akasema kwa sababu niko na biashara kubwa ya kufanya inaningojea lazima nitumie muda mrefu sana na mungu Because I have a big agenda with God, I must spend more time with God rather than spending more time., where you to?. How much time do you spend with your phone? Your phone has become your best friend. Your phone has become your lover. Your phone has become your friend. Your phone, your phone, Mungu, And the Lord was with Joseph. na chochote alichofanya kilifanikiwa so you prosper because god jambo laine lazima watu wengine wauone wako lazima watu wengine wauone ufanisi wako Other people must see that you are blessed lazima waone They must see. potifa wakolaimawaone alionaimekuwa hey. na vijana hapa kwa hii nyumba lakini huyu hapana huyu ni tofauti huyu this one is different ndio paulo akaambia timotheo wacha kufanikiwa kwako kuonekane na wote let your profiting be evident to all nafikiii timotheo wa wacha kufanikiwa kwako kuonekane sio siri mungu akikubariki ndugu yangu sio siri mungu akikuinua sio siri mungu akifanya jambo kwako sio yes lazima mungu huyo wako aonekane ya kwamba mungu o kuna mungu wa ibrahimu isaka na yakobo situambeo kuna mungu wa ezekieli basi mungu aridziki basi situmuone yes see him. Tumuone. let tumuone them see tumwonepotifa aliona na kuuliza nani anaona ufanisi wako nasisemi ule wa kuringa pana wachani na hiyo maneno sisemi hiyo ule ya kwamba kweli mungu ametenda kitu na mungu anakutumia na mgine anasema nafikiri hapa kuna mungu this one is god huyu ni mungu yule wenye wawaulize wa, mtu eti wewe ulikuwa hivi walipoanza kuenda hii kanisa umekuwa hivi wacha hiviwacha niend kamwnhuy Let me go and see that God. Maybe that God has a has a better deal than the other gods. Yotwanga kusuma deal. Deal. Who anonekana kuna a better deal? Benefits. Kuja. So na friends with benefits, kuja. Is a god with benefits. Lakila zima awanekane katika maisha yako. Amen. Jambo la tano. Jambo la tano. ufanisi wako lazima utokane na mutazamo wa mbinguni ufanisi wako lazima utokane na mtazamo wa mbinguni your prosperity must come from god's perspective ufanisi wako lazima utokane na mutazamo wa mbinguni hiyo nimeshaiongea tayari usifuate mitindo ya dunia mitindo ya dunia itakuangusha fuata mtindo wa mbinguni na mtindo wa mbinguni ni kwamba ukiwa mwaminifu kwa kichache utawekwa uchunge mali nyingi zaidi if you are faithful in little you will be made ruler over many things hivyo ndio yule bwana aliyekuwa na talanta taaa zingine alivyoambiwa ya kwamba kwa sababu umekuwa mwaminifu kwa machache ama vichache ama kwa vitu vidogo vidogo na ujuu alikuwa amepewa tano lakini mungu anamwambia small things five and that was nothing akaambiwa kwa sababu umekuwa mwaminifu matayo ishirini na tano ishirini na moja kwa sababu umekuwa mwaminifu vitu vile vidogo vidogo hivyo ndiyo mungu anataka na anasema lazima mtazamo wetu ubadilike ili ndiyo tuweze kuona ufanisi wa kweli katika maisha yetu bwana wake akamwambia vyema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana bwanawako unaua kunakaribu thelathini na tano ambazo yesu alizizungumza na athad ya zote zinaongea kuhusu mambo ya pesa ufanisi mali kwa sababu gani ukitaka kuujua moyo wa mwanadamu angalia vile anatumia pesa hiyo tu ukitaka kuujua moyo wa mwanadamu angalia uhusiano wake na nini na pesa utajua ndio kwa sababu aliyaongea sana hayo ili aangalie mioyo ya wanadamu iko wapi ufanisi wetu utokane na mtazamo wa mbinguni kutii katika yale mambo madogo madogo ili ndiyo mungu atuweke kwa mambo makubwa makubwa ya mwisho chani malizia ya mwisho unafanikishwa ili ufanikishe wengine unafanikishwa ili ufanikishe wengine hiyo ndio ibrahimu aliambiwa alipoitwa ya kwamba kupitia wewe mataifa ya ulimwengu yatafanya nini yatabarikiwa kupitia wewe Through you i want to bless other people lakini tatizo kuwa tunafikiria ni sisi tu Maa ajenda ya mungu ni beyond you hebu tuwekee mamamaa kuna atawanyaye lakini huongezewa zaidi kuna zuiaye isivyo haki lakini huelekea uhitaji nafsi ya mtu mkarimu itasitawishwa ama itawandishwa It be made fat anyweshaye atanyweshwa mwenyewe awanyumaye watu nafaka watu watamulani auzaye nafaka baraka itakuwa kichwani pake aeea roho ya mtu ambaye anatawanya anasema kuna mtu kazi yake ni kuskata na anakuwa mtajiri na kuna yule ambaye anakumbatia na anakuwa masikini kama kuna kitu ambacho mungu ni atukomboe nacho In the spirit of stinginess stinginess vingi ni vizuri kwa sababu ukiwa na vingi unaweza kufikia watu wengi lakini kama unafikiria ni wewe tu mungu anasema you have no capacity to contain my blessings hauna uwezo wa kubeba baraka zangu kwa sababu mpango nilionao kwako ni mkubwa lakini wewe unanifungafunga kwa nini wachilia ili ndiyo na mimiai ongeza mtungi wako ongeza moyo wako ubebe watu ukibeba watu na kuachia ukitowa watu nami nakaa kando hivyo ndio mungu anasema moyo unaopeana utanoneshwa utawandishwa utastawishwa kwa sababu gani ajenda ya mungu ni kubwa na nasiongee kuhusu ntity hapa by the way unaweza kuwa kwa, kwa mwaka unatengeneza milioni moja lakini hutoe chochote hakuna kitu unafanya na hiyo pesa kufaidisha watu wengine na mwengine anachukua shilingi elfu kumi kwa mwezi na yale anafanya akaunti yake imenona mbinguni ndio yule mama wa mapeni mawili yesu akasema this woman huyu aliyetoa mapeni mawili yeye ndiyo ametoa yake yote na kuna watu walikuja w okay, ukiangalia kwa mchango kwanza ule wakati wa moi nabeba pesa na mwai. kuna mtu mtu al- al- alituma picha ya ya zamani akichangisha pesa mpaka alibeba ameshindwa kubeba na tumbo hiyo imekaa huko anapeana ili kila nini amuone unakuja kanisani umebeba mrndotmamyamanseumebeba eh, kwa mkono unatembea nayo hivi unatupa tu namuna hiyo ili ndio watu wafanye nini yesu naye akawa amekaa anaangalia tu vile wanatoa asante sana mungu akubariki naye akawa anaangalia vile wanatoa mama mmoja akaja na mapeni mawili akayaambusha akasema huyu huyu ndia bkausi kutoa si autuwadishoo ni moyo wa mtu akasema huyu ndiye aliyetoa yake yote na hiyo mbinguni you can imagine uweke mapeni mawili mbinguni imewekwa milioni ishirini Just imagine. Two cents, mbinguni imewekwa milioni ngapi thats the arithmetic of heaven hiyo ndio hesabu ya mbinguni mbinguniwachanimalizia <sighs> hapo, hapo. tukibadilisha mitazamo yetu kuhusu ufanisi huu na kanuni za kufanikiwa na jinsi ya kujenga inaitwa portfolio kujenga akaunti zetu uwekezaji wetu si brenda ukiuza mikopo kule unajenga portfolio eh? si poolio eh, portfolio hasa sisi nasi hapa kanisani tunajenga portfolio ukifanya kitu kidogo a very small thing ilo umefanya tu kitu kidogo lakini na moyo wako wote mbinguni imesema billion ah, one billion siku hili ingine unahitaji uzima unahitaji afya unahitaji mtoto wako afunguliwe mahali unataka mtu u tunaambua sto ya mtoto wetu mwingine ambaye watoto ambao anawachunga yeye akawaadhibu wakampeleka kwa msee wa muta. official mutaa kitu gani huyo naye akaenda kwa polisi amefungiwa ndani watu ambao unawachunga una wewe. unakuwa kama unakua unasema mungu kumbuka. mungu kumbuka mungu kumbuka mungu kumbuka na mungu si mdhalimu utaona vitu hujaona a small act becomes a multi, multi billion katika akaunti ya mbinguni it comes to deliver you inakuja inakufungua inakutoa mahali ambapo ungekwama by bidhawy kuna watu ambao hufanya makosa kweli wanastahili kufungwa ama hata wauawe lakini rehema za mungu kakaunti inaangaliwa huyu mtu ametembea na muna gani oh, hapa aliteleza na amelia akaunti yako inaongea na watu nao unajua kuna wakati hata huwezi ongea wewe dorcas alikuwa amekufa kabisa kabisatabia alikuwa gogo maiti wajane waliongea kwa niaba yake na wakasema huyu afufuliwe huyu kwa, kwa hapa hapa hapa endeni mtafute akuje akuje walisikia huko aku, huko lazima huyu wajane laima huyu lazima, lazima afufuke na wanalia huyu lazima afufuke wa, ile manguo alikuwa wamesonewa wameivaa wanasema sisi kama wajane tabita alitusonea manguo huyu lazima afufuke alazima lazima lazima pita kae kae nje kwanza lazima maneno na akamwambia naakamwambia tabitaamuka alipoona na, ni pita akaamuka akamwambiandio huyu chukueni tabitha wenu hata wakati huwezi ongea mpendwa kaunti yako itaongea