faith and prayer huruma imani na maombi na leo tutaangalia katika kitabu cha marko kumi na mojama 117kumi na moja, 11, moja. By the way hii ni scripture moja naipenda sanama11 It's one of my na asubuhi walipokuwa wakipita waliona ule mtini umenyauka toka shinani petro akakumbuka habari yake akamwambia rabi tazama mtini ulio ulaani umenyauka yesu akajibu akamwambia mwaminini mungu amini nawaambia yeyote atakayewambia mlima huu ngoka ukatupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake ila aamini kwamba hayo asemayo yametukia yatakuwa yake kwa sababu hiyo nawaambia yeyote yaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu nanyi kila msimamapo na kusali sameheni neno juu ya mtu mkiwa na neno juu ya mtu ili na baba yenu aliye mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu lakini kama nyinyi hamsamehe wala baba yenu aliye mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu ukitizama maandiko haya utakuta kwamba hivyo vipengele vyote vitatu vimezungunzwa hapo wazi wazi kwanza anasema yesu aliwaambia hawa watu walikuwa na mchangao wajua wakati mwingine watu wanashangaa na by the way sijui kama mtu hyu uko hapa lakini when I was there na hapa mkali mkali mkali kabisa alafu kisha ukitoka hapo naenda a kwa, asi kwa shida yangu kwa hivyo si yangu ya kujiombea. lakini pasa, alipokuwa nahubiri hapa imenisumbua kama kuna mtu alikuwa oin obe na kaa hivi nashikilia mt hakiwezi kuinuka peke yake Are you here you are suffering in that way kuna mtu yuko hapa ambaye anapitia hali hiyo najua siwezi unjo kuon- okay. tu tuombe kwa sababu hiyo hali imenisumbua muda wote ulipokuwa na uberi nimekaa nikiumwa nimeumwa through tu haya mama uta- utasimama naye angali niangali baba mwenyezi mungu ninakeshukuru kwa sababu yeni mponyaji asante bwana kwa sababu nahusika na maisha yetu umemuona baba ois nayaliampitia na, na ume kumponya siku ya leo ninatangaza uponyaji wake hebu mwekee kiti maana anaogopa mwekee kiti akali kalia hicho kiti na weashiria itoke umemwona lois hali anayopitia na umeamua kumponya na wakati huu ninatangaza uponyaji natangaza uponyaji mara moja ashiria mwashirie mwachilie huna mamlaka naye huna mamlaka naye katika jina la yesu mwekee mkono hapo haokiunaonihaomwachilie kabisa Now, out, out, out. Raka, Ashiria Achiliya mwiliho. She's not a slave to you. She's a She was in great pain. Nikuwa najaribu kutulia kishwa. Kishwa kiwezi kuinuka pekiyaki. I'm telling you, but our God is God. imesema hapa ukiangalia haya the has ukiangaliay <laughs> mungu wetu amezungumza hapa akasema have faith in god ukiisoma version inasema have faith in god constantly unajua kuna wengine tunakuwa na imani ambayo it is not constant inapanda ikishuka inapanda ikishuka lakini we are to have constant faith na akasema hapa washnli kushangaa shangaa na yale ambayo yanafanyika yeyote atakayeambia mlima ungoke na asiwe na shaka. doubting shakasiui kama itakuwa unajua najuahataki tumwendee siuajaribuatunitajaribu naambia mimi kwetu si jaribuni si kwamba nashukia watu wajaribuni lakini sijaribu nataka nikiendea kitu niende kama nyati sizunguki kishaka na pita na kishaka na hiyo shida iko mbele yako believe na mungu ndivyo anasema yesu alipokemea mti hakukaa hapo kuangalia kama mambo yatafanyika alikemea kwa imani ukisoma hiyo story head alikemea na akaenda zake wakasikia kecho wake wakija wasema ah, mbona ule mti uliulani umenyauka kawajibu tukaupole <laughs> muwe na imani na ka naakakasahi hapo yeyote atakayeambia mlima huu ngoka ukatupe baharini na asiwe na chaka bali aamini yale kwamba amesema yatatukia yatakuwa yake lakini naona hiyo unaposema uamini na yatakuwa yako lakini unapokuwa unaomba na kama una jambo na mtu yoyote sasa hii ukitizama vizuri ni kama ni jambo lolote ni lako ni la mwingine na huku nani umebeba mambo ya kukosa compassion na mtu kwa sababu haliku, alikutatiza kama unajifanya kama wewe unakuwa una muombezi na huku kuna watu wengine unawabeba moyoni achana na kuomba pumzika achia wenyewe kwa sababu time according to a na nasema mkifanya hivyo mkisamehe basi mtasamehewa na yale yenu ambayo mungu anayaona jana tulisema kwamba yeye saa yote anatuona mahali yuko anatuangalia anajua alisema atatufuata akifanya kazi pamoja nasi kwa hivyo anajua wakati tuko kama ule wimbo tumeambiwa hapa akinita kittatik kuna ambayo tunaweza kusema atikkt hey! wengi walikataa manayake unasikia kabisa ni ufanye na ufanyi <laughs> sasa kama una mambo umebeba ya awaye yeyote ashiria compassion hurumia huyo mtu hata kama alikutenda nini na ukimhurumia ukiashana nayo mungu naye anadirina yale yako ambaye hata hujui eh, anakushughulikia lakini msiposamehe wala baba yenu hata wasamehe makosa yenu hata wasamehe sasa usiposamehewa aye ni mgeni wa nani hata kama umwombezi waomba mpaka cheche za toka na hujasamehewa waenda wapi mwisho wa siku na unajua kuna wakati mwingine waweza kwenda kutoa pepo ikawa kama sarakasi kama zile za nawaskev sasa kama wale jamaa hawakuponyoka pangekufa mtu pale sasa uufe na hauko nani ya yesu na ulikuwa namtaja yesu vitakuwaje utaenda wapi na umeambiwa kabisa ujulikani pepo hakujui si kwamba hakujui vile lakini hakujui na kile unachojifanya unafanya sasa hapo tumeona kwamba hali hii ya maombi bila imani achana nayo kama unaenda kuombea mtu au kama unaenda kuombea jambo kwanza jenga imani jenga imani yako na neno amini kile kilichoandikwa kwenye bibilia amini lililotendeka maishani mwako katika kuokoka amini yale yote ambayo yanakuzungumzia wewe kama mwana wa mungu na ukishaamini amini hasa ndio chukue hatua ya kuomba bila hivyo achana kuoma. na kuomba na ndio maana katika ames chapta 3 tunaambiwa kwamba ikiwa mtu yote amepatikana jambo aombe na aombe na kama hawezi awaite wazee wa kanisa yaani wamwombe ananasema yani, uh, aombe na kama na moyo wa shukurani uh, uh, kama na moyo wa furaha aibe uh, sifa anasema na kama hawezi hawezi kwa nini ile imani haijapanda kiwango hicho ama kuna mambo fulani ambayo yamemtatiza na bado hajafika waite wazee wa kanisa na wakija pale wazee wa kanisa ki cha kwanza kama unadhambi uonyeshwe toba maana ukiendelea mpaka 15 na mpakanautakuta inazungumza mambo ya kutubu mmoja na mwingine na kuombeana so that uingizwe katika ile imani na uweze kupata jibu kwa hivyo yesu hataki mtu ambaye anajaribu kuomba na kwanza hana ile imani deal with your faith shughulikia imani yako kwanza na hapo hata katika hii james uh, katika hii mark hajazungumza mambo hajapeana mambo ati unaomba anasema those things that you say while you pray kwa hivyo si kulopokwa yele mambo unayosema wakati unapoomba kuomba ni a state. It is a state state state in. in that state of prayer umejiweka ni wakati sasa ninazungumza na babangu mambo yale unayosema wakati uko na babako akaomba kibali tu afike mbele ya mfalme na lipofika pale anauliza wataka nini ikiwa nimepata kibali naomba mfalme aje kwa karamu niliyoandaa na aje nahaman kwa hivyo ile state yake ya kufika pale ni yapate kibali yakuwa pale alafu azungumze maneno yake maana alikuwa ameahidiwa chochote utakachosema hata kama ni usa ya ufarume nakupatia wajua tunapata sasa huyu ni mwanadamu je sisi ni kibali cha aina gani tunapata when we are in faith tunapokuwa katika imani tulipewa mfano wa msichana mmoja huyu msichana alikuwa anaenda mombasa ameingia kwenye matatu sasa vile ameingia kwenye matatu mnajua madkt hawa manamba vile walivyo anakama e ni mwanamke iyoatoe tuplat to asa ko akamshika matiti naye mchana kakasirika kama inakufunga katika jina la yesu jamaa likakauka alikauka hapo hapo hakufa Wakam, wakaenda akaambiwa haya basi wewe hautoki kwenye hii gari mpaka twende polisi tukaripoti hii kesi vili imekuwa maana kila mmoja amesia hakuna mtu alishukishwa wakaenda polisi wakaenda wakaripoti kwamba huyu ndiye ambaye amemlani ame, ame aya wakampeleka hospitali kufika hospitali wakakuta nasi wakuokoka ndi akauliza ili kuaje sn akaeleza ukafanyaje mi nilimfunga katika jina lez basi msamehe na umfungue akamwambia nimekusamehe na ufunguliwe katika jina la hesu kijana akainuka uko dakta kwa sababu gani there is power in faith and in forgiveness angesema mimi sitamsamehe wangemzika lakini naye angeishi siku zote na kilio maana baada ya hasira ya ahasoro kushuka alikumbuka fashti akakumbuka mambo yote aliyokuwa amemtendea na jambo hili ambalo alilitamka likawa ni nzito sasa na wewe ikiwa huku mtu pengine mwisho apate shida na kuhakikishia utaishi na hali ya kujuta afadhali umsamehe afadhali umwachilie hata aka alikufanya nini diposa mungu naye akuachilie maana ukiwa na hukumu na hatia huendi popote tunaambiwa esau baada ya kwamba ameuza haki yake ya uzalia wa kwanza baadaye hata kwa kulia kwingi hakuweza kuipata <gessizaki> mwana zisana utaweza kulia unatamani viwe na haviwi saa zingine hujui ni nani huyu ambayo umemshikilia a ulimshikilia ukamshikilia mpaka ukasahau e, ukabaki navyo alafu inafika wakati baadaye baada ya miaka mingi ndio nakumbuka ah, kuna fulani yaliyefanyia hivi na sahiwi hata siwo nakumbuka umeenda na na mzee wa kanisa si mwombezi mzee wa kanisa mwombezi atakwambia ulirogwa na jirani lakini aprofet atakwambia kuna mahali ulifanya hivi na hivi na hivi na hiyo ndio chanzo cha masaibu yako na ni usamehe ndiposa ukombolewe baada ya kuteseka muda mrefu kwa hivyo compassion inakufanya hata kama umeudhiwa uashirie maana ukibeba waendio naumwa mm. najua mtu hata akasimama hapo akutukane mpaka hata nguo zako zote zianguke shini kwa vile umetukanwa baada ya mwezi moja hata pengine hakumbuki lakini huo ukimwona hata usikii <laughs> nina kazini yangu yeye kimkasirisha anakwambia ondoka ondoka ondoka ondoka ondoka ondokdokondokaondoktapk umemkasirisha anakwambia uondoke asitapike na no, usipoondoka anatapika anatapika nini nahaja kula wewe na huwezi kuwa mtumishi wa mungu ukiwa umejaza poison ndani yako lakini ukisafisha hiyo somu yote hiyo imani yako sasa na maombi yako yanatenda mambo makubwa zaidi Tremendous things mambo ya ajabu ambayo utafanya the prayers of a righteous man much dynamic in its it according to james 56 Yani ina mlipuko maombi yako yana mlipuko angalia huyu msichana aliposema na kufunga katika jina la yesu she was praying akiwa ana haki kwa sababu ame, amedhulumiwa na katika hali ile ile jamaa mara moja ikawa hawezi tmweshumb akawa anaenda mombas tn ameingia matatu matatu imeweka mziki ule ambao hata hutaki kusikia wacha kwamba una kelele una maneno ambaye hutaki kusikia na namwnajua kuna nyimbo za aina hiyo akaambia yule dereva dereva punguza huo mziki hata baadaye punguze aliongeza na ameketi hapo naye alipoongeza alipoongeza huyu akasema ninafunga hua muziki kwa jina la hizo mashinikumbi hata mashini zina masikio wakajaribu kuishokora kuishokora haikuwa aliposhuka akasema ninaufungua mashininz <laughs> hata walivyofikiria walivyofanya hatujui manake aliyekuwa na ushuhuda alishuka ile gari wakabaki na mambo yao lakini hakika walijua kuna watu hawachezee na si wachawi maana wanaongea katika jina la yesu sasa tunaambiwa yesu akasema chochote chochote kile unachokisema wakati uko katika state of prayer amini kitatendeka na kitakuwa ni chako lakini kama una jangu na mtu yoyote samehe kwanza hii si hali tu ya kuomba maombi yako hata kama unaombea mtu usiombee huyu mpendae na kuna mwingine ambaye naye umemshikilia moyoni utatusumbua wakati tunashikana katika maombi na hapo hasa utaharibu yot tunaomba na hapa kuna mmoja ambaye ameshikilia eh? kuokoa mtu na mwingine nieshka usad utasumbua hata wale wanaoomba nawe kwa hivyo afadhali kama unaenda jitakase jitakase And for your information at this time mungu anataka waamini wajitakase for your information hiki ni kipindi mungu anataka waamini wajitakase kwa sababu kuna kazi nyingi ya kufanya na wakiwa wamejitakasa wataweza kufanya kazi na jambo ambalo najua la uchafu ambao mara nyingi tunakataa kujitakasa ni huu wa kusamehe mimi vile alini ni, hey. ni vile tu nimeokoka ningemngonyesha amii ukisema hivyo ndikiwaakza una hakika umeokoka maana hiyo hiyo page yapatikana wapi katika moyo wa muokovu. how did you get that muokovu moyo wa mwamini unakaa kama moyo wa mke mwema ambayo tunaambiwa unamtenda mume wake mema siku zote wala si mabaya haijariji amekufanya nini hiya anatumia nguvu za kiume kila kiakume mimi ndio mwanaume mimi ndio kichwa hapa lazima lakini mke mwema ana utulivu abigail abigail alikaa na naba nabal ni u ulevi ni ukatili mambo yote mabaya na abigail anajua mpaka akamwambia daudi msamehe mume wangu ndivyo alivyo hata hilo jina lake si sinajua anaitwa nabal eh. akamwombea akamtenda mema kwa sababu siku hiyo ilikuwa siku ya kifo chake pamoja na huo baya wote abigail hakutaka mume aguzwe alimuombea msamaha naye daudi akasema kweli nilikuwa nitamwaga damu isiyokuwa na hatia damu isiyokuwa na hatia na ni mtu amemtukana wa hata wakati alipokuwa natukano wakati ya, ya serikali imepinduliwa anaambia washa tumpige yani tumuue akasema mwashineni yamkini ananibariki maana alikuwa anajua kusafisha moyo wake na kusamehe anasamehe saa ile anatukanwa si baadaye saa hiyo hiyo anatukanwa ndio saa ile ile anasamehe anasema aa mwacheni yamkini ananibariki na ni kweli anambariki kwa sababu mungu anaangalia anasema huyu hakika vile nisema ni mtu ambaye anatafuta moyo wangu ndivyo alivyo na ndio mfano anaonyesha kwamba ndio unaweza kukasirika lakini yesu alivyosema kasirika lakini usitende dhambi kukasirishwa utakasirishwa maana si wanadamu tuko hapa na watu wa kutuudzi wako hapa lakini usitende dhambi usiweke hiyo moyoni samehe be compassionate uwe wa huruma kama, kama stefano jamaa anampiga maa na ni watu, watu wa wa-wa kijiji chao anajua huyu ni fulani huyu ni fulani maanaake hapo hapo ndio alikuwa amechaguliwa huyu ni fulani huyu ni fulani huyu ndio ameshukua hilo jiwe la nain wingine chukua jiwe ndogo wingine kubwa zaidi wanamruchia lakini ana angali juu wanasema wasamehe hawajui kile wanatenda na katika hali hiyo ombi lake likasikika wakasamehewa na hatimaye sauli ambaye alikuwa amekaa amewekewa nguo ndio watu wafanye kazi vizuri akaokoka yesu akamnasa mwenyewe na akamuokoa na akamfanya mtumishi mkubwa sana kwa sababu kuna mtu aliomba ombi ambalo moyo wake haukuwa na hila hibi tuangalie katika kitabu cha wafilipi nne mbili mpaka saba wafilipi nne mbili mpaka saba naweza kwanza moja tu kwa sababu ni mstari mmoja tunaruka hapo lakini unao um, ujumbe wetu uko from huko basi ndugu zangu zanguta basi ndugu zangu wapen, wapendwa wangu na waonea shauku furaha yangu na taji langu hivyo simameni imara katika bwana wapenzi wangu namsihi iodia namsihi na, na sintike wawe na moja katika bwana naam nataka na wewe pia mtumwa mwenzangu wa kweli wasaidie wanawake hao kwa maana waliishindania injili pamoja nami na klementi naye na wale wengine waliofanya kazi pamoja nami ambao majina yao yamo katika kitabu cha uzima furahini katika bwana siku zote tena nasema furahini upole wenu na ujulikane na watu wote bwana yuko karibu msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu na zijulikane na mungu na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu tunaona hapa sasa kwanza ombi linafanywa kwa ajili ya haa wanawake ambao walishindania imani walikuwa na hubiri pamoja walikuwa na shuhudia pamoja walikuwa wamependana kwa sababu walikuwa mahali pamoja na wakafanya kazi nzuri sana ya nili lakini ukafika mahali sijui ni nani alikosea nani na ikawa sasa kimeumana na ikawa sasa kumekuwa na mchafuko ni nani, nani. Wa kweli wako kanisani lakini hawasalimiani E, ukiita mkutano mmoja akija mwingine hawezi kuja na ndivyo kanisa liko wa siku hizi watu wanaweza kuwa pamoja walipigania imani pamoja na baada ya kushindania imani pamoja imefika mahali hawawezi wakakaa pamoja dhekanosi to tuae yani mmoja akisikia fulani yuko hapo ah wachaaendelee ndio wameokoka yule mwingine sasa unaona kwamba watu wanakua ta na maneno ya kusema sasa hata haongei hayo mambo kwa yule aliyemkosea ukitangia tu kwamba tunaenda njiri ya nyumba kwa nyumba mwenda na nani fulani na fulani na fulani haya endeni hao ndio waliookoka sasa already hapo hata anaweka sumu kwa wale ambao hata hawana shida na na huyo mtu sasa, kwa nini wanasema hivyo kama fulani yuko hapo mtanitafuta na mtanikosa ni kweli hata patikana kwa hivyo hata mkienda na huyo mwingine mkiwa kwenye njiri maombi yake ni kwamba msifanikiwe kwa sababu yuko pale sasa ndio wanaambia wapatanishwe pamoja na kina clement wote waliopigania injili kwa hivyo wapendwa sisi tuliopigania injili namba kabla hata hawa wengine kwamba tunawasamehe sisi wenyewe hata mtu akikosea msamehe tena haraka sana usiondoke pale wacha hili inasema kwamba usilale na hilo jambo isifike jioni kuna hilo jambo unajua jioni kwa nini wanasema kwamba isifike jioni ukiwa na hiyoshida ni kwa sababu ikifika saa kumi na mbili ngaa umeingia siku ya pili kulingana na kiyahudi kwa hivyo kama umekasirika kabla ya saa kumi na mbili hilo jambo liwe liliisha kitambo sasa wewe nini ungoje mpaka saa kumi na mbili na unaweza kumaliza aoo hapo hapo. ksamee na ushuhuda hapa vile jirani yangu pale alipitisha rori yake pana mchanga umemwagwa sasa imeinama upande wa wa kwetu na ikawa sasa imeegemea mabati anaambia kijana wake endelea tu endea tu enderea tu, tu. mimi hata nikok siku hiyo nami eh, mungu naye mungu ni wa ajabu nimeamua niende nijipumzishe kitandani hata nimetoa shat nag nikavaa kinyasa nimelala kitandani nitulie na yani ndio wakati natafuta amani kabisa alafu nasikia bati linaanza kukatika nikiangalia dirishani ni hiyo roli inapita ikikata iki bati na mwenye roli hata hata hasemi hey, rudi rudi a endelea endelea enda tu wakaendelea endelea. Endelea. Waka endelea, mpaka wakamaliza. mama alikuwa upande mwingine hakusikia na kwa sababu knzia hapo walipokuwa wakikata mpaka wakamaliza kukata niliashiria msamaha nasikutoka maana ningetoka pale ningejichika kiuno sasa mambo hayo ni nini lakini nikaamua afadhali niwe na amani manake kama nikukatwa limekatwa hayo yameisha nitafikiria mengine baadaye hasa mi nikaendelea kupumzika pa kumbe na kinaumana mara mama akaja kaniita waitwa na huyu kijana wa jirani kuna nini amesema babake wanta- anataka kuona kuna nini msema kuna mahali bati lime- limelaliwa um, na gari liyataka ona kavaa nguo nikatoka mama naye tumeambatana kamkuta miji kunjieu wale almost <three> times me <laughs> naomba na nisamehe gari kua inapita le hapa amea mchanga ikakuaruza bat nikaenda nikashika lile bat. tayari nikalilaza hapo juu sawa pastor ikakwaruza hiloendkshimekti ah, si unakumbuka nikamuonyesha mahali pengine kuanzia hapo niko kama hapa, nisume. Nisume. Nisume kama hapa hapa namwambia kama mwisho wa si unakumbuka siku ile hiyo gari ilikuja ikagonga kuta pale ulisikia nimesema kitu nkamesi, hata kitu hata umenisamehe nimekusamehe na vikaishia pale sasa usiposamehe uanze kulipisha bati kitummsiposamehe <laughs> bati misumari fundi wa kufanya and it it is wakufanya nika nikarudi nikaenda kulala tena kaingia da nikabadilisha nguo nikaendelea na amani yangu saingine tuna, tunaondolewa amani na vitu tungediri navyo hapo hapo vikaisha sasa what I'm is, we have a aaw tuko na njia ya uponyaji wa haraka sasa hapo unaona kwamba mungu ametuwekea jinsi ya kupata amani hata kama huyu mtu amekukosea kiasi gani kwani ni lazima mtafutiwe mpatanishi hamna akili hamna vinywa yesu hayumo ndani yenu ndio kuna masawadi ya kujiuliza yani yesu hayuko ndani mpaka nikatafutiwe mpatanishi maana kama hivyo sasa ningeenda nikasema nika hapana Nime, nimesikia lakini ngoja kwanza nikamwone mzee wa mtaa atuambie haya mambo yatakuaje mzee wa mtata hakuweko nyumba si yake gari si yake sisi tuliyo na midomo tunaweza kusuruhisha naikaisha sasa hawa kinasintike walikaa wako ndani ya kanisa wanaamini lakini hiyo imani haionekani mpaka mwingine hatumane huko kawapatanishi wapendwa hiyo siki kwetu hiyo si kikwetu si kijeso hisho bwana ziwe sana kwa hivyo tunaambiwa tupatane tuyamalize na yaishe hasa katika hii hali ya maombi kuna huyu jamaa jona ukiangalia jona chapter 1 ves 1 o6 ni mtu wa ajabu mtumishi wa mungu ambaye mungu anakuja sfial kuongea naye lakini tunaangalia vihevya yake na imani na s na prayer. basi neno la bwana lilimjii ya yona mwana wa mitai kusema ondoka uende ni nawe mji ule mkubwa ukapiga kelele juu yake kwa maana uovu wao umepanda juu mbele zangu lakini yona akaondoka akimbilie tarshishi apate kujiepusha na uso wa bwana akateremka hadi afa akaona marekebu inayokwenda tarshishi basi akalipa nauli akapanda marekebuni aende pamoja nao tarshishi ajiepushe na uso wa bwana lakini bwana alituma upepo mkuu baharini ikawa tofani kubwa baharini hata marekebu ikawa karibu kuvunjika basi wale mabaharia wakaogopa kila mtu akamwomba mungu wake nao wakatupa baharini shehena iliyokuwa marekebuni ili kuupunguza uzito wake lakini yona alikuwa ameshuka hadi pande za ndani za marikebu akajilaza akapata usingizi basi nahodha akamwendea akamwambia una nini ewe ulalai usingizi amka ukamwombe mungu wako labda mungu huyo atatukumbuka tusipotee sasa yes. angalia mwamini anayejua mungu mwamini ambaye mungu anazungumza naye mungu amemwambia enda uka ukaombe ukatangaze uka, uka, uka injili kwenye ule mji waninawe maana uovu wao umeongezeka ume mpaka umenifikia akijua mungu akijua kwamba huyu mwamini akienda akitangaza injili akiwa na neema ya mungu watu watageuka na yona kwa sababu alikuwa anajua kulingana na ukaribu wake na mungu akienda pale akiomba akitangaza hiyo njili hawa watu watatubu na mungu atawasamehe yaani amemzoea mungu amemjua mungu mpaka akamzoea mpaka akamdhihaki sema ea ujui endelea tu kuongea yaha yako tutaona yatafika wapi naenda zangu nione pita kuaji yani naenda shughuli zangu nione haya mapenzi yako yatafika wapi kaenda katafuta meli akalipa ya nauli yake kashika njia kaendekea kwingine sasa vile ame, ameenda basi mungu naye haka, akafanya mambo yake maanake hata ukiwa mkaidi <laughs> ukiwa mkaidi mungu akiamua kukuweka pembeni atakuweka pembeni atakuweka pembeni na hizo hasira zako na huo ukaidi wako na kila kitu chako ya akajua mimi hapa niko salama at least mungu mapenzi yake sasa hayatatendeka ndi mungu akaleta hiyo dhoroba matatizo watu wengine wakasumbuka jameni sa ingine tunasumbua watu mahali tuko tunapokosa kukaa katika huruma katika upendo katika imani na katika maombi najua ule upendo na maombi iko katika kipingele cha kwamba nendo ukapase sauti amekataa kwa hivyo hawaombei hapasisauti kwa sababu amewashukia watu ninawe kwa hivyo ametorokea kwingine gadhabu ile ambayo ilikuwa iwe pale ikapelekwa kule yuko kas simuamue hiyo gadhabu isiondoke kule na kubadikiza mahali huko jamaa wakateseka kwa sababu ya mtu ambaye anamjua mungu na mungu amempa karama na hiyo karama hata kuitumia baada ya kuteseka alipoona yale mambo yameanza akasema i hamta ntatiza kateremka kule chini kabisa katafuta mahali pazuri ya lale hajari kama merikabu itazama ama itakuwaje bora mapenzi ya mungu yasitimie nakaa pale jamaa wasiomjua huyo mungu wakaanza kila mmoja aite mungu wake wakujikata na vijembi ajikate wakupiga masoma apige wakuruka ruka arukeruke pale maana sarakasi zote zilikuwa kwenye ile meli kila mmoja akifanya kulingana na vile aonavyo pasta wake akifanya <laughs> e, maanake sasa hapo anataka yale maombi ya, ya kiongozi wake yawe yatasaidia lakini vikaa ha- ha- vyote vyote havifui dafu sijui nahodha akaangalia angalia, angalia. inaonekana hapa kuna mmoja wetu hayuko kenda akashuka chini akamwangalia ewe we, we ulalaya unamaanisha nini hapa hebu inuka kaombe mungu wako pengine atatusikia pengine stori yote mnaijua ndio maana sikutaka tusame yote lakini alipotolewa kufika tu ukiangalia mstari mwingine wanasema hebu tupige kura tujue mauvu haya yamepatikana kwa sababu ya nani kumbe yako kwa sababu ya mtu kupigwa kura ni yeye wakaanza kuogopa wewe ni mtu aina wa gani watoka wapi unafanya nini na akajieleza mimi nmyahudi leo ingekuwa ni mimi ni mkristo ninamtumikia nina, nina, nina, nina mungu aliyeumba mbingu na dunia na vyote vilivyomo lakini tumekosana mi nikakimbilia huku na kwa sababu yangu ndio sasa amekuja kunifuata hapa kwa hivyo shida hizi zote mnapitia basi mimi ndio natafutwa sasa tufanye nini ndio hii shida iondoke nyinyi nitupeni baharini shida zitaisha teawakahofu mtu wa mungu wamtupe baharini na huyu mungu tayari amekasirika siatageuza ije kwao <laughs> lakini aliongea ukweli yaani huyu ni mtu alikuwa anamjua mungu wa hun huyu ni mtu alikuwa akiumba mungu mungu anajibu anatangaza injiri watu wanaokoka anafanya mambo mambo yanafanyika ya kimungu lakini saa hii amekosa huruma kwa watu waninawi kwa hivyo hana kipengele hata kimoja cha maombi kwa ajili yao na hana, hana hataki kutumia imani yake kuleta suluhisho la kitaua badala yake anasema hiyo imani na ilale haifanyi kazi leo ambia siuongee bwana katika imani leo niko hofu fanya mwenyewe kama utaweza amaanake mungu anasema sifanyi jambo mpaka nimjulishe mtumishi wangu si kama mungu hangeweza kusamehe lakini alitaka watubu ndio wasamehewe lakini akasema siwezi sasa ukiangalia jambo hili linatuonyesha kwamba saa ingine tunamzoea mungu vibaya sisi tunayomjua tunamzoea vibaya kiasi cha kwamba dposit ya imani aliyoweka dani yetu na ufahamu wa maombi aliyoweka dani yetu na asili yake aliyeweka dani yetu ya, ya ya kuhurumia watu tunakosa kuitumia apendavyo tunaitumia tutakavyo na katika hali hiyo kunakuwa na shida ulimwenguni si kwa sababu wale hawangeweza kusaidika ni kwa sababu sisi tumemzoea mungu lakini mungu anataka tuinuke tuinke jiulize ni mara ngapi umeamshwa uombe wakasema hapana bado ni usiku cha nivutevute kidogo ukiamka atajua limepanda ni mara ngapi umesikia ukaombe na mtu hukuenda mara unasikia hiyo baketi ameipiga mateke eh. hata pengine hakufa lakini amezidiwa mara umegoja mpaka wakati wa kwenda hata hamwezi mkaelewana you know, we emergency people emergency response people response lakini hatufanyi katika hali hiyi nataka tumalize tu na sehemu nyingine katika hiyo kitabu ya yayona huo mlango wa nne wote utausoma wote 11 lakini jambo hili lilimchukiza yona sana naye akakasirika akamwomba bwana akasema nakuomba e bwana sivyo hivyo nilivyosema hapo nilipokuwa katika nchi yangu hii ndiyo sababu nilifanya haraka kukimbilia tarshishi kwa maana nilijua ya kuwa wewe umungu mwenye neema umejaa huruma si mwepesi wa hasira umwingi wa rehema nawe wa gairi mabaya basi sasa e bwana nakuomba uniondolee uhai wangu maana ni afadhali nife mimi kuliko kuishi naye bwana akasema je unatenda vyema kukasirika ndipo yona akatoka mjini akaketi upande wa mashariki wa mji akajitengenezea kibanda huko akakaa chini yake uvulini hadi aone maji aone mji ule utakuaje na bwana mungu aliutayarisha mtango akaufanya ukue juu ya yona ili uwe kivuli juu ya kichwa chake na kumponya katika hali yake mbaya basi yona akafurahi sana kwa sababu ya ule mtango lakini siku ya pili ilipopambazuka mungu akatayarisha buu nalo na likautafuna ule mtango ukakatika uka basi ikawa jua lilipopanda juu mungu akatayarisha upepo wa mashariki wenye joto jingi jua likampiga yona kichwani hata akazimia naye akajitakia kufa akasema ni ni afadhali nife mimi ni afadhali nife mimi rudi nyuma Aprile. ni afadhali nife mimi kuliko kuishi mungu akamwambia yona je unatenda vyema kukasirika kwa ajili ya mtango naye akasema ndiyo natenda vyema kukasirika hata kufa bwana akamwambia wewe umeuhurumia mtango ambao huku kazi wala kuotesha uliomea katika usiku mmoja na kuangamia katika usiku mmoja na mimi je haikunipasa kuuhurumia ni nawi mji ule mkubwa ambao ndani yake wamo watu zaidi ya elfu mia moja na ishirini wasioweza kupambanua katika mkono wao wa kulia na mkono wao wa kushoto tena wamo wanyama wa kufugwa wengi sana tunapoangalia tendo hili unaona kwamba katika vile amemzoea mungu hata mungu akifanya kinyume na vile atakavyo anamkasirikia mungu na wakati mungu anamwongelesha anamrushia mkono anaenda zaki shauri yako anaenda anaenda kukaa mahali juu ya kilimo aona itakuaji yani even walk away. Away from god anaongea na mungu anamrushia mkono anaenda baada ya kueleza mungu wewe na kujua wewe mtu wa huruma unagaili mabaya unasamehe yani anamjua <heli> nafikiri huyu anamjua mungu kuliko tunavyomjua angalia hizo ibut zote anazitoa za mungu huyu ni mtu alitembea na mungu mpaka akamjua vizuri sana lakini hapa amemzoea vibaya hata anaweza kukasirika mbele yake na kimuliza unafanya vizuri e, nafanya vizuri yaani hata si, si kama mwanarika yni ataonekana yani kama mungu ni mdogo wake na tuko wengi tulio kama yona maana kwa sababu mungu hakufanya kitu fulani sitaomba mimu nafikiri ni mchezo si mchezo mi kuna siku nilitafuta yni wakatihuy nilikuwa naishi peke yangu famil ilikuwa nyeri nimetafuta chapati walikuwa nairobi nafikiri nimetafuta chapati hoteli zote nikakosa na siku sikuhyo nikuwa -moyo wangu unatamani chapati sitaki kitu kingine nikazunguka hoteli zote hakuna chapati kanakaa pale mtaani nikaingia kwangu nikasema leo basi kama ni hivyo sili na si ati nimefunga kasema sili nanikakaa ikafika wakati ukawa na binti mwingine ile ile agnes yalikua malindi the kabla hajaja pasa mwashumbi akaingia tukawa tunaongea tu hapo simwambii pasa shida yangu maana mimi singetaka aniambie twende mahali tukale maana alikuwa na hiyo tabia <laughs> angekushika tu mpitie mahali mi nilikuwa nataka chapati Only. hata kama ningepewa bila boga siku hii ingenitocheleza agnes akaja kamkutao pasa umekaa hapa na kule kwa mwanzia unagojewa nyambura amepika chapati amepika chakula chapati amepika chakula na kugojea na we uko hapo umeketi ksema sasa asijaribu kuniambia basi kuniambiabsnipeleke nikaambia mimi sindikasema mimi nami nimetoka huko sirudi huko Pasaka, tu kwa ile heshima ya mchungaji ina lakini wangu nyumbani, aliena na, aliena <laughs> moyo wangu ndiliuwacha nyumbani alienda na alienda hiko kimwili moyo ulibaki nyumbani ni- tulienda nataka nikuonyeshe ujue kwamba tuko hivyo wengi huo moyo wangu niliuwacha kama ule wanyani nyumbani tukaenda alikuwa <laughs> <laughs> ile ilitupatiampando <laughs> ilekendok nifika pale yani natamani na, na kungetokea kitu kinifanye nisiingie kwenye hiyo nyumba kuwe na sababu itakayonifanya tu nisiingie si nichamfikisha angalau nitoke askwaketi hakuna muujiza umefanyika mpaka sa hii muujiza wa kwanza mrundo wa shapati ambazo hata zimefunikwa juu lakini bado unazionea huku kando gaa za kucheka niuzawasheka nini kamweleza kabia mi ikuwa nimesema sili kama sipati chapati kumbe nilikuwa nataka chapati za kujinunulia na mungu ameniandalia hatumwelewi huyu mungu ametuwekea nini hata tunapo mumasi lakini kwa sababu mio yetu haikubali kukaa vile ametuweka hatumwamini vile ambavyo anavyotuamini na upendo wetu tumeupunguza yeye anahuruma anahurumia mpaka mifugo kuku mabata ng'ombe buzi ondoo zilizoko huko amezihurumia pamoja na hao watu ambao wanasema hawapambanui mkono wa kulia na wa kushoto yan hawajielewi katika maovu yao hawajielewi maisha hayo ni kawaida kwao kwa, kwa hivyo wapendwa neno ni kwamba tujifikirie tujifikirie katika matendo yetu katika tabia zetu katika jinsi tunavyojitokeza kwake na katika jinsi ambavyo tunamchukia na kumchukiza unajua ukiulizwa wampenda mungu e, nampenda na wampendaji mungu usiyemuona watoto wanaimba hapa sunday wampendaji mungu usiyemuona kama amemchukia jirani usiye, unaishi love unamjuaje kama humjui jirani yako hata kama hajaokoka ukiuliza jirani yako anaypitia nini hujui wacha tugeuke wapendwa huyu mungu ni mungu wa huruma ni mungu wa upendo na ikiwa sisi ni wanawe basi tuwe kama yeye amen chatuombe baba nakushukuru kwa