na jua ya kwamba muda wetu huo umeyoyoma na hayo yote ni kwa uzuri na kwa mapenzi ya mungu kwa hivyo tutatumia tu muda mchache kwa uwezo wa mungu ili kuweza kushiriki neno lake manifesting intimacy with god kudhihirisha ukaribu wetu na mungu kudhihirisha uhusiano wetu wa karibu kudhihirisha uhusiano wetu wa ndani pamoja na mungu wale mliokuwa hapa katika ibada ya kwanza mlisoma nini mlisoma nini katika ibada ya kwanza wale mliokuwa hapa ama hakuna ambaye alipatikana kwa ibada ya kwanza hmm? ibada ya pili mlisoma nini na ibada ya kwanza mbona mliendelea oh, na warumi so kama kama ungeambiwa upeane kichwa kichwa kichwa cha cha ujumbe ujumbe ungesema ni ni nini nini ulikuwa ungepeana gani okay <laughs> nawapatia eh. ibada ya ya pili ilikuwa kuhusu the smell. lakini mara kwanza nilikuwa sielewi ambacho kimeandikwa pale nilifikia upean kiwa ha uume nes iln harufu na sasa tunaangalia juu ya kudhihirisha ama kuonyesha uhusiano wetu wa karibu na mungu nimefurahi sana kwa sababu ya kutembelewa na wageni kule nyumbani na hawa wageni wameambatana na sisi kuja katika nyumba ya bwana na mimi namshukuru mungu kwa sababu ya mama yangu mzazi kuwa hapa na dada yangu mkubwa ambaye ndiye leo tumebarikiwa tuko na aliyefungua mlango kwa mama na aliyefunga mlango kwa mama wote wako hapa nimefurahi sana <laughs> kama mlikuwa hamjui basi mjue hivyo na mama yangu mzazi pia akiwa hapa nina furaha sana katika moyo wangu sijui kama katika mawazo yake angewahi fikiria kwamba kijana yake atawahi simama kuhubiri injili sijui nitamuuliza baadaye huko nyumbani aniambie mm. lakini kumjua yesu nilimjua kwa sababu yake kupitia kwake amen kwanzia kitambo nikiwa mtoto mdogo amen kuonyesha ama kuthibitisha uhusiano wetu wa karibu wewe katika maisha yako kila mwanadamu ndani ya maisha yake anatamani uhusiano hivyo ndivyo ambavyo mwanadamu aliumbwa We were for, relationship. for relationship tuliumbwa kwa sababu ya uhusiano kwa maana mungu mwenyewe anataka uhusiano na ntuliuona toka mwanzo kitabu cha mwanzo wakati ambapo alimuumba nani adamu na akamuweka katika bustani la edeni na alichokuwa anakifanya ndani ya bustani la edeni na adamu ni uhusiano kwa sababu alitembea katika masaa yake aliyochagua ili aweze kuwa na ushirika na nani na adamu na iliendelea hivyo mpaka adamu alipochagua kukatisha mahusiano hayo ndiyo tabu ikaingia duniani lakini mungu hakukoma hapo kwa sababu alikuwa na mpango wa kurudisha tena uhusiano wake na mwanadamu god had a plan so shetani alijaribu ku, kuzuia kidogo ama kutatiza ama kuchelewesha lakini mungu katika mipango yake bado alitaka kurejesha uhusiano kwa sababu mungu anataka uhusiano ndiyo kwa sababu hata wewe peke yako hutoboi hata ujaribu na munagani hakuna mwanadamu aliyepewa vyote ndani yake apende asipende anahitaji mwanadamu mwingine you need somebody else ukiwa umebarikiwa na pesa kwa magunia bado utahitaji mtu mwingine akufanyie kazi mtu mwingine akutibu mtu mwingine na kwa sababu sisi ni watu wa uhusiano na kazi ya mungu haiwezi kusonga mbele kama hakuna uhusiano uliosawa kwanza baina yetu sisi na mungu na baina yetu sisi na wanadamu wengine ndio tunaambiwa musiwe na deni lolote na mwanadamu mwingine sipokuwa deni la nini la upendo oh, no one anything apart from or only the debt of love. And love is relationship na upendo ni nini ninihu sasa tunaongea kuhusu kudhihirisha huo uhusiano wetu wa ndani na wakaribu karibu utauonyeshaje uhusiano huo utaonekanaje uhusiano huo na sio ule wa fake, fake fake unajua sisi watu ambao tunaenda kutia watu motisha tunaitwa motivational speakers watu wa kuchangamsha watu mimi huwa nawambia motivational speaker A teacher nafundisha mimi sikupatie hisia huko alafu uende mawinguni baada ya dakika chache umerudi wapi kwa mchanga na hata hujielewi kwa nini kwa sababu lazima maisha yako yabadilike kama maisha yako hayajabadilika hakuna ishara ya wazi ya kuonyesha ya kwamba uhusiano wako umeanza kuzaa nini matunda na ndiyo kwa sababu mara nyingi sana mungu ametumia uhusiano wa mke na mume kutueleza uhusiano ambao anatamani ama ambao anataka uwe baina yake na mwanadamu ama na kanisa lake hebu wacha tuangalie hapa kwanza tusome katika kitabu cha wafalme wa kwanza stari wa isi9 paka n mfalme wa kwanza ine, kwanzia stariwa ishirt paka aina n mungu akampa sulemani hekima na akili nyingi sana na moyo mkuu kama mchanga uliyoko pwani hekima ya sulemani ikapita hekima ya watu wote wa mashariki na hekima zote za misri kwa kuwa alikuwa na hekima kuliko watu wote kuliko ethani mwezrahi na hemani na kalikoli na dada wana wa maholi zikaenea sifa zake kati ya mataifa yote yaliyozunguka naye akanena mifano elfu tatu na nyimbo zake zilikuwa elfu moja na tano akanena habari za miti tangu mwerezi ulioko lebanoni hadi hisopo umeawa ukutani pia akanena habari za wanyama na za ndege na vitambaavyo na samaki watu wakaja kutoka mataifa yote kutoka wafalme wote wa ulimwengu waliokuwa wamepata habari za hekima yake ili wasikie hekima ya sulemani bwana yesu asifiwe mungu alimpa sulemani mambo matatu tumeyasoma pale alimpa hekima akampa nini engine kama mumesoma pale alimpa nini chenye nilikuwa nasoma pale alimpa akili nyingi na jambo la tatu alimpatia nini moyo mkuu ama mkubwa A largeness of aa alimpa hekima akampa akili nyingi na akampa moyo mkuu ama a vast heart. sasa sulemani alibidi apewe moyo mkuu wa kuweza kubeba kile ambacho mungu alimpa hauwezi kuwa mkuu kama moyo wako si huwa tunasema are not youareooe kwa kizungu huwezi ukafanya mengi kama wewe mwenyewe hauna huo wingi na ndiyo kwa sababu aweze kubeba akili nyingi abebe hekima moyo wake ulikuwa ndiyo ama chombo cha kubeba kama wewe ni mtu wa kubeba mambo ambayo mambo madogo madogo hekima haiwezi kukaa ndani ya vitu gani vidogo vidogo kama wewe ni mtu wa kuona hapa tu na ukiangalia alipewa mpaka elimu akili ya miti mambo yote yahusuyo miti ni btanist ama ni nini akapewa hata mambo ya zoology mambo yote yahusuyo wanyama kwa sababu mungu alijua anaweza kubeba anaweza kufanya nini kubeba mungu naye huwa anapt mwanadamu ama anamulinda kutokana na uharibifu kwa sababu anaangalia moyo anasema huu moyo hauwezi ukabeba hiki ambacho nikimpatia saa hii kitamumaliza wacha kwanza aendelee kujifundisha azoee ndiyo moyo wake upanuke uweze kubeba haya ambayo nataka huyu mtu afanye nini abebe hasa sikia kazi ya sulemani ilikuwa ni nini kazi yake hasa ya kwanza ilikuwa ni nini sulemani alikuwa nani was solomon? he was was solomon a hatasikia ili ndio huyu sulemani aweze kudhihirisha kile alichokuwa amebeba kuna mambo alibidi afanye hili ndio kile ambacho amebeba kidhihirike kionekane kilichokuwa ndani ya ukuu wa moyo wake kipate nafasi yani to express itself kitu cha kwanza ile tafsiri ya kiswahili isema aliandika mifano proverbs mifanoni mifano asabu ile imesema mifano elfu ngapi elfu tatu aliandika mithali elfu ngapi tatu alafu akaandika nyimbo ngapi elfu moja na ngapi na tano na hiyo haikuwa co business ya solomon suleimani alikuwa on a day onada basis ni mfalume anatawala israeli not just otust apreident akin lakini akapata wakati wa kuandika mithali elfu ngapi Wewe proverb wewe ambayo imejaa hekima hata moja umetoa proverb moja ambayo unasema hii hata ikinukuliwa mahali inasemekana katika mabano joshua Hyphen joshua katika mabano dash brenda maana ninini hekima imejaa ndani yeye yeah, yeah. from ama kuongezea na kutawala nchi ya israeli alikuwa anapata wakati wa kufanya nini kuchora mithali sulemani aliandika vitabu ngapi ambavyo vilipata nafasi ndani ya biblia ni vingapi wasomaji wa bibilia mimi ni mwalimu na huwa napenda kuuliza maswali bae nao mumenizoea simugeni kwenu aliandika vitabu gani na ni vingapi sulemani destiny destin vingapi ni vitatu cha kwanza wrong Metallic, proverbs ya pili eh? mhubiri eleiasti na ya tatu songs of of solomon apart from on top tatuyani ukiongezea unasema I am na kutawala wewe unasemaeena busy piga hiyo picha pichaynwewe yani hauna muda chora hiyo picha wewe na ujiweke katika viati vya sulemani mfalume hiyo picha munaiona lakini na alipata nafasi ya kukaa na kuandika nyimbo muulize huyo mwenzako wameandika nyimbo ngapi How many songs have you na hu anasema ukitumwa unatii nyimbo ngapi umeandika si lazima huwe umwimbaji maarufu lakini huwa anasema anakupatia wimbo mpya na nitamwimbia bwana wimbo mpya zaburi ya arobaini kuna mstari hapo chini kuanzia mstari wa kwenza kuteremka kuna mahali anasema ya kwamba huyo mwandishi alitolewa mahali pa utelezi na akasimamishwa mahali pazuri kwa kusimama alitolewa kwa shimo na baadaye akapewa wimbo mpya akaanza kuwimba wewe umeandika umewahitunga wimbo hata mmoja na ukawimba hata peke yako tu wewe ndugu petero mali ya kwamba ukitaka na siri ilikuwa kwa ukuu wa moyo wa nani sulemani the vastness mungu alijua huyu huu moyo nimeupanua kwa sababu ni debe litaweza kubeba kile ambacho nataka kionekane naye sulemani akaweza kudhihirisha uhusiano wake maana ukiandika wimbo wimbo umetoka wapi roho mtakatifu anakupatia wimbo have have you have experienced nminimex experience. askofu sure amshua at atasema at pia na wengine hapa ukianza kuomba unaemba wimbo ambao unaujua mpaka unaemba wimbo ambao hujawahi huimba hujawahi husikia wewe ndiyo mtunzi pekee yake na unapotea huko andio disapia ameshapata hiyo kitu eh. yes ia ndio mungu anataka kwa sababu moyo una, una, kuna vitu vinachipuka na sasa ndio roho mtakatifu anakupatia wimbo unamshukuru wimbo unamutukuza wimbo ambao unakujenga na una yeye unamuinua na anapata nafasi anakaa anashughulikia maisha yako unadhihirisha nini uhusiano wako wa ndani moyo wako ukoje sulemani huyu sasa sikia sulemani hizo nyimbo aliandika elfu moja na tano kuna wimbo mmoja ambao kwa maoni yangu nafikiri huo ndio ulikuwa unaitwanga unaitwangaepim ama ulikuwa wimbo ambao ulisamrais ulipeana muktasari wa zile nyimbo zote alizokuwa ameziandika na huo wimbo huo ukapata nafasi ndani ya bibilia unaitwa wimbo ulio bora song of songs ama wimbo wa suleimani song of solomon hizo zingine hatukuziona hatu lakini huu mmoja huu he was given a rare privilege ya kunukuu nataka tuende katika huo wimbo na wangapi wameshaisoma wimbo wa wimbo ulio bora wangapi wangapi nione mikono juu huwa eh. mara nyingi huo wimbo ukiusikia unafikiria tu ni mapenzi ya wewe na mkeo na mumeo na ni sawa kama ukiusoma unaona haya utaonyesha mapenzi wapi uno you know sisi wa afrika tumezoea tukisikia mambo kama hayo yakitajwa tunafikira ni mambo ya aibu kama ni ya aibu yangeandikwa hapa mungu aga ya kwetu yaingie ndani ya bibilia aongee kuhusu uhusiano na atumie uhusiano wa mke na mume kutufundisha uhusiano wetu na mungu hebu tuende katika huo wimbo wimbo ulio bora sura ya kwanza So, God gave Solomon wisdom. Before God gave Solomon wisdom, understanding, and uh, largeness of heart. Vastness of heart. Why? Because that heart was the container to carry what God wanted him to carry and to do. Solomon packaged now what God had invested in him. In songs and na kwa sababu ya hiyo watu walisikia kutoka mbali walisikia na wakaja wasikie wenyewe na waone hebu tuangalie pale wimbo ulio bora kwanzia mstari wa kwanza sura ya kwanza okay wimbo ulio bora wa sulemani kubusu na anibusu kwa kinywa chake maana pendo lako la pita divai manukato yako yanukia vizuri na tumefundishwa habari ya nini harufu harufu eh? jina lako ni kama marhamu iliyomiminwa kwa hivyo kwa hiyo wanawali hukupenda nivute nyuma yako na tukimbie mfalme ameniingiza vyumbani mwake tutafurahi na kukushangilia tutalinena pendo lako kuliko divai ndiyo ina haki wa kupende mpaka ngapi tano mimi ni mweusi mweusi lakini napendeza henyi binti za yerusalemu mfano wa hema za kedari kama mapazia yake sulemani niwekee kizungu pia For thy love is better than wine because of the savour of thy good ointments, thy name is as ointment. Pour the forth, therefore do the virgins love thee. Draw me, we will run after thee. The king hath brought me into his chambers. We will be glad and rejoice in thee. We will remember thy love more than wine. The upright love thee. I am black but comely. O ye daughters of Jerusalem. As the tents of Kedar. As the curtains of Solomon. O Sianowetu wa uko na mambo yafuatayo jambo la kwanza uhusiano wetu wa karibu na mungu jambo la kwanza uhusiano huo ni wa kibinafsi inaitwanga pasono uhusiano huo ni wa kibinafsi uhusiano huo ni wa kibinafsi pale imesema ya kwamba kis hebu weke mstari wa kwanza hapo wa kiswahili mstari wa kwanza hiyo wa kiswahili wa pili kubusu na anibusu kwa kinywaa chake unaweza kubusu watu wangapi kwa mara moja niliona watu walikuwa na mashindano ya kubusu eti mtu ambaye atabusu watu wengi kwa siku moja sasa anashindwa unabusu kila mtu dunia nzima kila mahali kwa barabara kwa vichochoro anasema ya kwamba kubusu na anibusu kwa kinywa chake huyu ni mtu mmoja ambaye anabusu mwingine ni yeye binafsi uhusiano wako na mungu ni wa kibinafsi kama vile ambavyo uhusiano wa mume na mke ni chaguo la hao watu wawili na hao watu wawili wako na kibarua ya kufanya nini kuchochea mapenzi wako na kibarua ya kuhakikisha ya kwamba mapenzi yao ni motomoto naitwa mapenzi motomoto uhusiano wa muzazi na mtoto wake vile vile ni lazima ni mtu afanye maamuzi ya kibinafsi ya kwamba mimi nitahakikisha ya kwamba uhusiano huu naufanyia kazi uhusiano huu una nyuma uhusiano huu ni wa thamani ama ninauthamini kwa hivyo nitaufanyia kazi Personal. kibinafsi kismi wewe binafsi kama vile mke na mume wanajenga uhusiano wao eh, na kubusiana ni baadhi ya njia ya kuonyesha upendo walio nao na mapenzi walio, walio so you must stand, work on it it is a personal responsibility na ni kwa nini ni kwa nini inakubidi uendelee kuujenga kila siku sisi ambayo tumeoa na kuolewa na nyiye ambayo bado pia mtafika huko kama utaamka asubuhi siku nzima iishe hamujapigiana simu pengine munakaa mbali, mbali siku ya pili ikuje hamujapigiana simu siku ya tatu ikuje wacha nikwambie ubaridi unaingia mnaanza kukua mbali mbali ya distance ama urefu wa uh, nini eh, distance umbali na pia wa mioyo mioyo inakuwa nini baridi inakuwa nini baridi hivyo ndivyo ilivyo uhusiano wako wa karibu na mungu ni lazima ufanyie kazi uchochee yeye pia anataka kupigiwa simu niliwaambia kuna namba ambayo niupige kila siku wanasema niiteni name nitawahitikia nitawaonyesha mambo makubwa na ya ajabu ambayo hujayasikia haujayaona na hayajaingia katika mawazo ya mwanadamu kwa nini unataka uhusiano wako wa karibu unaofanyia kazi na no, usipofanya hivyo kuna sanamu itaingia kwa sababu naye shetani anatafuta nafasi apande sanamu an aido na hiyo aido ama sanamu ikiingia hauwezi kuendelea na huo moto ambao ulianza nao hebu tuwekee ezekieli ezekieliezekieli eanzipn ndipo baadhi ya, yes. ya wazee wa israeli wakanijia wakaketi mbele yangu ndipo neno la bwana likanijia kusema mwanadamu watu hawa wametwaa vinyago vyao na kuvitia mioyoni mwao nao wameweka kwazo la uovu wao mbele ya nyuso zao je nitakubali kuombwa ushauri na wao mm-hmm. sema nao waambie bwana mungu asema hivi kila mtu wa nyumba ya israeli atwaye vinyago vyake na kuvitia moyoni mwake na kuliweka kwazo la uovu wake mbele ya uso wake na kumwendea nabii mimi bwana nitamujibu neno lake kulingana na wingi wa sanamu zake sikia hapa mungu anasema nini anasema ya kwamba kwa mfano wewe kijana nitumie joshua tu kwa mfano ume- umeona musichana na ukampenda na katika mawazo yako umetosheka ya kwamba huyu nafikiri katika taswira na picha na mawazo yangu anaweza kuwa mke huyu alafu baada ya hapo uende kwa mungu ukamwambie mungu nataka unionyeshe mchumba wa kuoa unafikiria kutafanyika nini wewe tayari ulikuwa umejionea na machoo yako hiyo ni sanamu umejichongea na kujiwekea ndani ya moyo wako naye mungu anasema nitawajibu hao kulingana na wingi wa sanamu zilizo ndani ya moyo wako ama mioyo yao utaletewa hata picha ya huyo msichana katika ndoto useme basi mungu amenijibu kumbe umejijibu mwenyewe nitawajibu kulingana na wingi wa sanamu zao sanamu ni kitu chochote ambacho umejitafutia na shetani huwa anakiinua na kinapata nafasi ndani ya moyo wako ili kitatize uhusiano wako usipojua ya kwamba uhusiano wako ni pasono si wa gurupu si wa gora siya watu wote kwanza inaanza na wewe ili ndio uwe na uhusiano wa karibu na mungu lazima uo uwe na wivu na huo uhusiano you must be kwa sababu ni pasono ni wewe Eti? uko brok alafu unamwambia mungu nakuomba unipatie pesa na katika moyo wangu nimesema nitaomba patrick elfu tano tayari nimeamua nitamwomba patrick elfu ngapi tano alafu namwambia mungu nifungulie eh? njia njia gani ku-na akufung- umejifungulia njia tayari you open the door for yourself na atakuacha tu uendelee hivyo kwa sababu gani ume jiwekea sanamu naye anasema nitawajibu kulingana na wingi wa sanamu walizonazo katika mioyo yao unabeba chuki ni sanamu unabeba wivu ni sanamu kwa nini wa mama muzee akichelewa tu kitu cha kwanza unafikiria ama na wanawake wengine maana ufikirii kuwa ame, kazi imekuwa nyingi sisemi nyi mnafanya hivyo hapa bwana ufikirii kuwa pengine kazi imekuwa nyingi boss alimuita mkutano wa dharura sasa kuna sheria ilisainiwa juzi bos hataruhusiwa tena kupigia mtu mfanyakazi wake masaa ikipita ya kazi ni hatia mliona hiyo e, juzi ilitiwa u na rais ni hatia <laughs> e ikifika masaa kazi ikiisha wachana na bibi ya mtu kama ni sekretari ama ni nani wako wachana na hiyo ama wachana maana yafikiri kuna watu walikuwa wanaitumia vibaya lakini swali ni mbone mbone kwa nini unakimbia katika mawazo hayo kwanza kuna kinyago kimekaa ndani na kinaharibu uhusiano wako na mungu you must deal with it nitawajibu mimi nitawajibu hata yeye mungu mwenyewe atawasaidia kupata mandoto na mapicha maana umeujenga ndani jinsi ulivyojaa ndani ya moyo wako ndido utaota uwezi kuota vitu zingine na umeshinda ukiona mambo mengine haiwezekani kwa sababu uhusiano wako na mungu ni wewe na yeye ujenge ulinde uhifadhi ndio kwa sababu jo, john yohana katika barua yake ya kwanza sura ya 5 i m akawambia watoto wadogo jichungeni na vinyago na sanamu barua ya kwanza ya yohana anawaambia anatuambia watoto wadogo little children keep away from idols why kwa sababu zitatatiza uhusiano wako na hautaweza kumwonyesha mungu na kuudhihirisha ukaribu wako na mungu kama inavyostahili Solo. ni anibusu na kinywa chake wewe umubusu mungu wewe umubusu mungu Wa anibusu na kinywa changu anikiri na kinywa chake yaani mimi ni mubusu na kinywa changu ni mukiri na kinywa changu mimi mwenyewe nimechagua ukiamua kubusu wanaume dunia nzima umechagua mwenyee tabusu vyura chumba cha experimentation laboratory na la kufanya utafii utafiti jambo la pili najua wakati hakuna lakini mtaniruhusu so an idol is a creation of satan to fight all the possibilities that can happen to deal with your intimacy with god an idol ni kitu kimeinuliwa ndani ya moyo wako na shetani ndiye kibaraka maana umempatia nini nafasi Be vigilant Be because you are enemy the devil maana adui yako shetani kuwa macho yeye anatafuta nafasi ya kuweka kinyago katika moyo wako ili umchukie mtoto wako umchukie mume wako umchukie bwana wako umchukie nani hawo wote ili uhusiano wako wa karibu uwe na matatizo jambo la pili uhusiano huu wa karibu ili ndio udhihirishe it must be affectionate lazima udhihirishe mapenzi affectionate affectionate lazima uwe na nini na mapenzi mapenzi si ngono tu pekee yake kwa muke na mume wale ambao mko hapa mumeoa na tumeolewa na tumeoa ni zaidi ni maneno matamu ni uzoefu wa kuwa na tabia nzuri na uhusiano wa wazi na kuambiana mambo mazuri mazuri eh. kuambiana mambo mazuri mazuri mazuri hata <coughs> acha hiyo ni wace tu kuambiana maneno mazuri mazuri kuwa na mapenzi if unajua mungu anataka He wants to be felt. mungu anataka akuwe felt ama afanyike nini hmm? anataka, he wants to be felt na pia mwanadamu katika uhusiano they also want to be felt hata maombi unapoomba maombi kama maombi hayatasukuma moyo wako na usikie msukumo wa kutoka mahali ulipo kiroho uingia mahali kwengine hapo kuna question kuna swali kuna alama ya kuuliza lazima kuwe na msukumo ndani ya kwamba unasikia kweli kuna kitu kinafanyika ndani you you are feeling something you must feel God in your heart lakini mioyo yetu ni migumu mioyo yetu imekuwa barafu mioyo yetu imekuwa barafu Kina petero na wale wengine baada ya yesu kufa na kuwa amezikwa petero si alienda akaambia wengine mimi naenda wapi narudi baharini mimi narudi baharini na kuna wale ambao walisema twende na kuna kitu kilikuwa hakijafanyika bado katika mioyo yao kuna kitu kilikuwa bado hakijafanyika hiyo inatueleza ile in pointi ya kwanza ya kwamba ni kibinafsi kwanza alafu ya pili ha, wewe ulikuwa umemwona mungu kweli ulikuwa umehisi kweli mungu akifanya kitu ndani ya maisha yako kiasi cha kwamba huo kuhisi huko kumekugeuza ili hata mwingine akisema naenda kuvua samaki unamwambia enda peke yako mimi sirudi huko tena lakini petero kwa sababu alikuwa kiongozi petero lakini sio huyu alikuwa kiongozi na alikuwa na influence na ushawishi mkubwa Aki... kuna watu katika maisha yetu by the way ambao wakisema vitu hata hatuwaulizi maswali tunafuata tu na hiyo ni hatari tumewapatia nafasi ama sehemu ambayo haistahili imepita mpaka hatuulizi na mara zingine wanatupoteza tunajikuta katika mashimo affectionate lazima ionyeshe mapenzi do you feel god if you cannot feel it it cannot affect you and it can never change your life kama hauwezi ukahisi haiwezi ikakusukuma na haiwezi ikabadilisha maisha yako kama huwezi ukahisi na haiwezi ikakusukuma haiwezi ikabadilisha maisha yako lazima uhisi uwepo wa mungu jambo la tatu uhusiano wetu wa ndani na mungu unapatikana katika vyumba vya ndani kwa sababu umefichika ndani umefichika ndani unapatikana katika vyumba vya ndani maana umefichika hebu tupatie mstari wa ine wa wimbo ulio bora pale tulisoma mstari wa nne uhusiano wetu wa ndani unajengeka uhusiano wetu wa karibu na mungu unajengeka take me okay nivute nyuma yako na tukimbie huu mstari hapo tu pekee yake kwanza wacha tu hapo Ana, anasema nivute na tutakimbia wangapi wamevutwa pale katika mstari watu wangapi wamevutwa mtu mmoja wale wanakimbia ni wangapi wanakimbia ni wangapi eh? ni, ni wawili ni wawili eh? tukimbie na na tukiwa wengi zaidi ya wawili tutasemaje hata tukiwa kumi tukimbie na tu sasa nasema nivute na tutakimbia ama tukimbie inamaanisha ya kwamba wewe uhusiano wako na mungu ukiwa sawa unasaidia watu wengine wengi kuna wengi watavutwa ama watamkimbilia mungu kwa sababu yako ili ndio udhihirishe undani ya uhusiano wako na mungu ni pia nituone n watu wangapi wanavutwa kwa sababu yako ni watu wangapi wanavutwa ama wanakimbia kwa sababu yako wale wa makalangeni tuli- wale ambao tulichangia kwa maombi na tukatoa pesa kuna watu walivutwa kuna watu walikimbia wakaingia ndani ya ufalme kwa sababu yako anasema dr na kama mungu hakuvuti na kama mungu hakukuvuta wewe hatungekuwa tumeokoka kwa sababu drmi ni vute nguvu za mungu zilikuvuta lakini anasema mfalme ameniingiza viumbani mwake kwa kizungu amesema into his chambers ndani sasa huwa tunasema ya kwamba sisi ambao tuko na waume na wake we must become friends lazima tuwe marafiki ndiyo kwa sababu huwa wanasema kama hatujakuwa marafiki kuanzia mwanzo sikuhile tutastaafu na watoto hawako kwa nyumba na sisi sio marafiki tutaishije kwa hiyo nyumba watoto wametoka sisi tumestaafu na hatujakuwa marafiki tutaishije kwa hiyo nyumba tmunatwanga mtnest mutaishije nasisi marafiki sasa kuna mahali ambapo mungu ni akuvute uingie ndio aweze kukuambia maneno mengine ambayo huku juujuu hayapatikani tabuni tunaishi on the surface for too long. tunaishi katika maeneo ya juu juu ambako kila mtu anaishi hapo juu juu lakini yule ambaye anaingia ndani anasema Draw me na mfalume ameniingiza katika vyumba vyake huko ndani ndio kuna siri za mungu nani ambaye ataambia mtu siri zake tu burebure lazima awe ameingia ndani si hata msichana huwa anaingizwa kwa bo wanasemanga wana ameingizwa kwa kwa bo amanyi hiyo lugha huyo uh, lugha unaijua un, kweli mzee enzi zako hakukuwa hiyo maneno anaingia kwa bos hatakiwa kwa box ndio anaambiwa maneno na hsatabu ni kwamba wanadanganywa sana katika hiyo box naambia takunulia ndege takupeleka ulaya takupeleka marekani kama ndugu ulipeana ahadi timiza ahadi kama hata kama umekuwa mzee timiza ahadi kama ulipeana ahadi timiza ahadi ahadi mzee munga kama ulipiana, hadi, timiza ahadi <laughs> <laughs> kama box hadi <laughs> rudi kwa ile maeno katika umeandikakatikakile kitabu chako hii tik usehem nilimwambiailimwambia iuaadanaunu isam ilimdanganya na hii ilikuwa namdanganya isamhama mungu nisamehe nisamehe hii nilimdanganya na kama nitatimiza mungu ama mungu ama nisaidie nifanye nini eh, na nyinyi nanyi wa mama na wa, wa uh, bibi zetu kama pia nanyi mulituambia muli mimi kweli ukinifanyia hivi nitafanya hivi oh, nina, nawe pia angalia eh, huyu mzee eh, nao ufanye nini eh, jua wao wanasema akishaingia kwa box na akiingia kwa nyumba anajisahau anajisahaa na nyinyi ambao mtavuka mwingie huko mupeane ahadi na mtimize mupeane ahadi na mutimize Draw me na univute ndani na uniingize kwa chumba chako huko ndani tuzungumze maneno ambayo huko juu hayapatikani maana kuna siri za uzima of life in the deeper chambers so many people will run to god when you are drawn God. In the chambers of God, there's privacy. There is a depth and there are secrets. And what you want are the secrets. Mungu anasema, sirinsa mungu zikona si wale ambao mungu for the secrets of the Lord are with them that fear the Lord. Katika vyumba viandani, diyo mungu watakuinua. katika vyumba vya ndani ndiyo mungu atakumulika ataku, ataku na nuru yake anasema wale wanaonifuata hawatatembea gizani tena them that follow me shall never walk in darkness again hawatatembea gizani tena fikirini yohana 8ne kumi na mbili hawatatembea gizani tena wale wanaonifuata maana amesema draw me in nivute ndani nipeleke kwa chemba yako wacha ni kuabudu huko si hata anasema mwandishi ya kwamba ukitaka kuomba enda ndani ya chumba chako ufunge milango yako ukaye wapi uko ndani hiyo si lazima ni ni, physical, ni moyo ndani separation kujitenga unaenda ndani ili uweze kujenga uhusiano wako because it is alafu na jambo la ine ili nimalize pale ni kwamba uhusiano wako wa ndani Is spiritual ni wa kiroho spiritual nimesema numbe oe itisama ni wa binafsi number to nikasema it is it is what number numbe t it itisiwaapenda kuniuliza hapa maswali it is affect, tie una mapenzi mapenzitatu it is Eh? it is hidden lazima utafute hidden in his chambers si hata anasema hivyo katika waibrania kumi na moja st anasema ya kwamba na wale wanaokuja kwa mungu waamini ya kwamba yuko na yeye huzawadisha wale wanaomtafuta kwa bidii huwezi hata kama unalima shamba kunatingatinga ama lile takta ikilima juujuu haikusaidii ni ilime ndani igeuze mchanga ndio una, una, unasaidika four, it is spiritual ni warohoni. rohoni hebu tuwekee barua ya kwanza ya yohana sura ya kwanza mstari wa kwanza first john One, from verse one, is lile lililokuwako tangu mwanzo tulilolisikia tuliloliona kwa macho yetu tulilolitazama na mikono yetu ikalipapasa kuhusu neno la uzima na uzima huo ulidhihirika nasi tumeuona tena tunashuhudia na kuwahubiria ninyi ule uzima wa milele uliokuwa kwa baba ukadhihirika kwetu hilo tuliloliona na kulisikia tunawahubiria na ninyi ili nanyi pia mpate kushirikiana nasi na ushirika wetu ni pamoja na baba na pamoja na mwana wake yesu kristo na haya tunayaandika ili furaha yetu itimizwe yohana wakati akiandika sehemu hii ama kitabu hiki alikuwa mzee na huu ni wakati pengine baada ya miaka hamsini baada ya yesu ameshatoka duniani sasa unakuta wale waliomuona yesu pengine wengi walikuwa wamekufa wale ambao walimwona yesu ana kwa ana macho kwa macho waliyotembea na yeye pengine wengi walikuwa wamekwisha kukufa sasa wachache wamebakia kama kina yohana na shida ilikuwa imeingia kanisani watu wameanza kuwa na tashwishi wanakosa kumwamini mungu wanakosa kuamini ya kwamba kweli yesu alikuja na akatembea dunia hii na akafa kwa sababu yetu watu walikuwa wameanza kutoamini ndio yohana anawaambia sisi tulikuweko tulimuona na tukapapasa m- tuka tuliyaona tukayapapasa tukayaamini ndio tunawaambia nyinyi it means yohana alikuwa na enkunta ya kipekee ya kiroho kwanza kupitia kwa kuona na kuthibitisha na anatumia ushuhuda huo kuambia hawa wengine ya kwamba uhusiano wetu kwanza ni warohoni kwani sisi hapa sote tumemwamini yesu tumemuona ana kwa ana hapana lakini tumeamini na kama umemwona pengine kuonyeshwa tu katika maeneo ya kiroho hayo lakini fizikali hujamuona lakini unaamini why it is spiritual ni warohoni na uwezi ukalinganisha mambo ya rohoni na mambo tu ya hali halisia because you can compare the spiritual with the spiritual ili ndio tuweze kutembea tukidhihirisha uhusiano wetu ni lazima tuwe na encounter ama tuwe na experience utamwambia nini mtu ya kwamba huu uhusiano wangu ni wa kweli na utamushuhudia nini utamwambia nini lazima wewe mwenyewe uwe umekuwa na hiyo ex, experience huwo uzoefu katika uhusiano wako na mungu leo hii tuko katika kizazi ambacho watu wanataka waone ndio waamini watu wengi wanataka waone ndio waamini ndio kwa sababu watu wanasukumwa na haja ya miujiza sana kushinda mwenye miujiza people are running after miracles miracles more than the the giver of the miracles. sasa lazima kwanza tuwe na uhakika katika mioyo yetu ya kwamba uhusiano wetu ni imara uhusiano wetu ni thabiti na ni warohoni na tuwe tunatembea katika maeneo ya kiroho ndio nikawaambia siku moja hapa ya kwamba ukiona vitu vinafanyika maishani mwako indafsico ama katika hali ambayo unaona na macho yako kimbia katika maeneo ya kiroho na uanze ku na kushughulikia mambo hayo usiwa unatembea unaona tu vitu vinatendeka kwa familia yako na uvielewi na unachukulia kana kwamba ni jambo la kawaida jambo la kawaida yaani unazoea magonjwa unazoea upungufu unazoea matatizo unazoea na unakosa kuingia you log in to the spiritual e si kuingia kwasem in ukonauko na unaingia katika system ya mtandao ndio hata siku ile ya kura ya0 walikata kufungua nini? ni sababu ya kufutilia mbali matokeo ya, ya uchaguzi mmekataa kufungua nini ucaguekataufunua ili watu wafanye nini waingie ndani daniwacungu sasa sisi nasi mwanadamu ndiy mtu ambaye ameruhusiwa kukaa katika maeneo mawili at the same time You can be in in the the physical and in the spiritual ukiona vitu vinafanyika ukiona mambo ambayo ume hayaelezeki umelala asubuhi ukaamuka salama amksana na mke wako ama mumeo manza kukorofishana na unasema aunafikiria ni mambo ya kawahii na unawacha tu shetani aliingiza kidole ataweka nini mguu aweke miguu yote miwili aweke kitambi chake ndani aweke mkia wake aingie ndani na kutoe nje because ulisahau ya kwamba your relationship is spiritual ni wa rohoni ingia katika mitandao ya kiroho uulize kuna nini huko roho mtakatifu roho wa kweli ambaye atatuonyesha yaliyokuwepo yaliyopo na yajayo atakwambia omba omba mimi niliwaambia siku nyingine hapa nilikuwa nimeamka usingizi umekataa kukuja nahisi rohoni niende kuomba siendi kuomba from nowhere sijui inge ilitoka wapi kwa kitanda Ay. imagine saa tisa ya usiku saa ya usiku inge inakuchoma unasikia hiyo inatembea kwa kitanda imetoka wapi so, sana ne inakuho o sini ukioteanasikia sukuobanamka tayari sababu sijui nani atakuja mwingine <laughs> anyway the siutaa is this uhusiano wetu ni warohoni tuelewe ya kwamba hata kama unatembea hapa unakula ugali unaongea ukicheka wewe ni mtu wa rohoni spiritual in the indadipa chambers ingia ndani vyumba vya ndani ongea na mungu zungumza maneno na mungu Draw me in nivute ndani ya vyumba vyako ili tuweze kuwasiliana na kuongea ili haya mambo ni yaonayo hapa niyatatue wapi huko juu ili hii ibadilike amen acha nimalizie hapa mambo maine nimeyataja lakini hata ya mambo maine ili udhihirishe uhusiano wako kikamilifu na mungu ule wa ndani nasimo jua ya kwamba kama vile suleimani alikuwa mfalme lakini moyo wake ulipewa vitu vingi vya kubeba na ili ndio akile ah, ambacho amebeba kionekane akaandika mithali akaandika nyimbo akaandika vitabu wewe kile ulichopewa na unasema ukobizi hatuoni matokeo unafanya nini What are you doing with it sulemani kwa sababu ya wingi wake na msukumo wa moyo na uhusiano wake na mungu ndio akaandika midhali na akaziandika hizo mithali mpaka wewe na mimi tusome katika ni kitabu cha mithali na pia akaandika uosia wake wa hekima hata ndani alikuwa anapitia midlife naamini alipoandika alikuwa ameona yote duniani kama ni wanawake alikuwa nao chunguchumbi nzima mni pesa yote hekima yote kila kitu yote anasema sasa nimeona kila kitu nimeona kila ki ndio akatuandikia hiyo hekima yake katika kitabu chake cha mhubiri ili atuambie ya kwamba vanity all, vanity for all maana yote ni bu ni hekima alikuwa ni muto kwa crisis, lakini alipokuwa katika kijenga uhusiano wako wake yeye na yule mke mu, wake aliyemwoa baadaye akaandika song of songs akaandikaalafu akatupatia mithali wewe una, unafanya nini wewe katika wingi wa moyo wako unafanya nini katika wingi wa moyo wako unafanya nini Your relationship ni wakibinafsi ujawe na mapenzi na mapenzi si maneno tu ni matendo upendo uhusiano uh, uh, uh, huo ni wa ndani umefichika ndani na alafu uhusiano huo ni, ni, roho, ni wa nini ni wa kiroho ni wa rohoni mungu awabariki sana wacha niwachie hapo na wacha hiyo itoshe