leo kwa kuuliza swali in yo personal way katika njia yako ya kibinaf mwenyewewhat do you think usbasi uh, tusio you what do you think jesus promised you? unafikiria yesu alikuahidi nii amwambie tu mwambie tu jirani yako ulipromisiwa nini an yani uliahidiwa nini na bwana yesu hata Mw- usimuulize muniondolee yeah. mwambie tuile kitu unajua yesu alikuahidi memaliza eh? kuna mtu hajaambiwa na mwenzakewe ambaye hujaambia mwenzake mwambie huu mtihani ni uanguke ama upite sahii mambo ya kesho tunauma akisahii sahii sahi. kwa hivyo sahii kila mmoja ameambiwa at least sasa ameambiwaasitaia tena utajua kama umepita unamakiwa na mwenzako na ni hivyo yetu leo ni kichwa cha ujumbe wetu wa leo ni majira ya roho mtakatifu jifikiria wenyeweonekana kwamba wpita majira ya roho mtakatifu the of the Holy majira ya roho mtakatifu tutakapoendelea kusoma tutalielewa hili tutaanza kwa kusomewa katika injili ya yohana mtakatifu mlango wa 7 37 hadi 4ra4 tusomewe pale msomaji wetu tafadhali yohana hadi hadi 774744 hata siku ya mwisho siku ile kubwa ya siku yesu akasimama akapata sauti yake akisema mtu akiona kiu na aje kwangu anye aniaminie mimi kama vile maandiko yalivyonena yali mito ya maji yaliyo hai itatoka ndani yake na neno hilo alilisema katika habari ya roho ambaye wale wa wamwaminio watampokea baadaye kwa maana roho alikuwa hajaja kwa sababu yesu alikuwa hajatukuzwa basi wengine katika mkutano walipoyasikia maneno hayo walisema hakika huyu ndiye nabii yule wengine walisema huyu ndiye kristo wengine wakasema je kristo atatoka galilaya andiko halikusema ya kwamba kristo atoka katika uzao wa daudi na kutoka bethlehemu mji ule aliyeukaa daudi basi ukaingia matengano katika mkutano kwa ajili yake baadhi yao wakataka kumkamata lakini hakuna mtu aliyenyosha mikono yake ili kumshikakatika ile sehemu ya kwanza ya hayo maandiko ile thathii na saa hadi thathina tis ni sehemu mojawapo ya maandiko ambayo inaipenda sana yani, ni, ni naipenda nipndni yani, ni kifungu changu cha bibilia ambacho nakipenda sana it is This, can you do a bit? That, that that part shows me me what jesus wants me to get yaani sehemu hiyo ya maandiko inanionyesha kile ambacho yesu anataka kwamba niweze kukipata nsemaya kwamba kama kuna mtu mwenye kiu aje kwangu anywe you know, you drink if you are not anyweowezi kunywa kama hausikii kiu when you you take take a to to the the water water may be disappointed if it is not the time for utakapompeleka punda mtoni unaweza kufadhaika kama hata kunywa yale maji kwa sababu si kipindi cha kunywa maji likewise with cows cows for those have been you uh, uh, you know you, cows don't just take water vivyo hivyo hata ng'ombe kwa wale ambao wameshawahi kuchunga ng'ombe maana ng'ombe si ati wakati wote anaanza kunywa maji tu hivi bali kuna wakati ambapo ile kiu inakuja there is a season kuna kuna majira it may not be so hot but when that time comes it must drink inawezekana kuwa si ati kenya joto sana lakini napofika hicho kipindi anasikia kiu just like you know don't just dot uh, the da thenit kama vile tunavyojua hawawiki tu wakati wowote ama usiku kuchathegowith a sson bali wanaenda na majira liki with donkeys vivyo hivyo napunda naye if you live in adonkey country you kan know the time by the time themake thenoi pia kama unaishi mahali kwenye punda utajua wakati ambapo wanalia yale masaa yao yakifika ndipo wanalia si kila mara wanaliasitikila maraaje sii ambao hot maana hii kiwu inayoongelewa hapa si ati inakuja kwa sababu labda kuna joto sana ama kuna ukame sana but a Of understanding that this is my season to drink. As people had gone to the festival, the, the Passover festival, which we have just completed. On the last day, katika ile siku ya mwisho that great day of the feast hiyo siku kuu ya hiyo sherehe jesus stood and cried yesu alisimama na akapata sauti if any man thirst, kama kuna mtu mwenye kiu naaje kwangu he that in me as the scriptures have said yule ambaye ataniamini kama vile maandiko amesema Out of his belly shall flow rivers of living water. And this speak he of the spirits. na this speak he of the spirits. na here, nah. yeah. who, who was not yet given? Because Jesus was not yet glorified. If you read carefully. You see, it's talking about season. Even the reason why he was not he was not given is because the season of Jesus' glorification had not come. But if anyone thirsts, but if there can be anybody who is really willing to be filled by the Spirit, let him come to me and drink. Jesus can change the season if you approach him with a need. He did it to me we were praying a whole week so that we can be filled with the Holy Spirit. And the day, the last day of that fasting came. That was that Sunday now. And as usual, I, I like coming to church early. na kama kawaida yangu ilivyo napenda kuja kanisani afina mapema place wakwanza nikafagia hiyo sehemu yote those of you who know the the former county council offices the governor's office now wale wanaojua ile ya county council ambayo sasa hivi ni i ndioafisi ya gavana wetu i swept the upper floor nilifagia ile sehemu ya juu i i came down and I swept the lower The, the lower chamber nikashuka chini pia nikafagia ile sehemu ya chini the stairs and the corridors zile sehemu za kupandia na pia katika kule ukumbini and then outside in the compound, still alone alafu nje pia ya ukumbi nikiwa peke yangu so i was thst to serve god nilikuwa na hiyo kiu ya kumtumikia mungu and in the process god told me don't be satisfied with sweeping na katika hali hiyo mungu akaniambia usitosheke na kufagia yaani alitengeneza kiu ndani yangu and I, I, I knew this is the negotiating point now na nikajua huu ndio wakati wa kufanya majadiliano sasa and i said me with sa na nikasema nijaze then i continued working takatifuo nikaendelea nafanya kazi i did not wait there to receive the holy spirit vehsikusimama tu hapo ili nipokerwe mtakatifu he has talked to me ive h a tk tome amezungumza nami nami nimemzungumzia na hiyo imemalizika when my colleagues came to them well today God me we should not be satisfied with na wakati asha ashawenzangu walipokuza nikawambia kwamba mungu leo ameniambia wamba tusitosheke him not about the the ones who are not sikujua kwamba kitu hiko kilikuwa ni changu mimi na yeye na si kwa wale ambao wengine ambao hawana kiu about your personal so that you can receive the promise bado nazungumza kuhusu ile kiu yako ya kibinafsi kupokea ile hadi and when i got to pray now ahadi For the morning intercessions, I knelt down and I never spoke any word in understanding. I didn't have to listen to people speaking in tongues so I can know what to, what to speak. You know the others who are waiting here? Oh, so that one is saying, kara, kara, kara. So you start saying, kara, kara, kara, hoping that the unajua kuna wale ambao anasikiza anasema naye pia anaanza i knelt down. i i i i i knew down didn't know anything that I said. I only knew that said only had a message of what I was praying for but the were given by god nilipiga magoti na nasikuongea kwa lugha ya kawaida lakini nilijua kwamba nilikuwa na ujumbe wa kumwambia mungu but why did, this, did that happen lakini sasa swali ni ni kwa nini kitu hiko hiyo hilo juma lote nilifunga kwa sababu ya tukio hilo and now i have negotiated out of the so na sasa tayari nimezungumza na mungu kutokana na hiyo kiu so it na-nikapata na nikaipata thirst will drive you To a point of receiving the promise. If there is water laid on the table, now like these bottles you see here, nobody will pick unless they are thirsty. And he says that rivers of living water shall flow out of the thirsty. na yeye anasema ya, ya kwamba mito ya maji ya uzima itatiririka kutokana na, na wenye kii and in this season as we were being taught in in the morning when you speak in tongues, you're mysteries that nobody else can hear except god na katika majira haya kama vile tulifundishwa asubuhi ya kwamba unapozungumza na ndimi unazungumza vitu ambavyo hakuna mtu anaweza kuvielewa isipokuwa mungu peke yule ambaye ko kando yako anaweza kusikia tu tue wafanya makelele lakini mungu munguo anasikia na anasema actually the first ones to be and mass, they were said to be and they said be drunk wale wa kwanza waliojazwa na ra mtakatifu walisemekanawalijazwa wakiwa wengi walisemekana kwamba wamelewe maana walikuwa wanazungumza lugha ofautofauti nyingi And people say they must be drunk na nwtkasema hawa lazima wawe wamelewe na petero akasimama akasema kwamba hatujalewa kama mnavyodhania but this is what was promised by joel the prophet lakini hiki ndicho kile ambacho kilikuwa kimeahidiwa na yoeli nabii so he did not deny the fact that they were drunk kwa hivyo haku hakukataa jambo hilo kwamba but they were not drunk with wine they were drunk with the holy spirit lakini hakuwa wamelewa na pombe bali walikuwa wamelewa na roh takatifu they were drunk with the promise walilewa na ile had and in this hadi na katika majira you hayowaa nikwambie kwa taarifa yako this of the is the major thing that we have a kipindi hiki cha sikukuu ya pasaka ndiyo sikukuu iliyokuu ambayo tuko nayo kama kanisa naweza kukosa christmas. christmas is celebrated by everybody yeah. all over even christians a inasherekewa na kila mtu hatawale holiday maana ni, ni sikukuu wengine watakunywa pasipo kujielewa their their parents or their, their husbands to get pasio kujielwa wengine watawasukuma wazazi wao ama waume zao ili wapate nguo mpya hey, wazee tuwe tukii tupate nguo mpya kwa nini tu, tuwe ni sisi tuiilakiniikifikamares basituijamanitupate mae the things that go on during christmas are not material in christianity vitu ambavyo vinafanyika wakati wa krismasi havina maana yoyote katika ukristo but the things that happen during easter are all material lakini mambo yanayofanyika wakati wa pasaka ndiyo yanayomaanisha and during this time of the passover na katika wakati huu wa pasaka jesus knowing that he was going to be crucified during the passover yesu alijua kwa hakika kwamba ataenda kusulubiwa wakati wa pasaka he said if any man thast let him come to me and drink na akasema kwamba kama kuna mtu mwenye kiu na aje kwangu anywe but what do we see soon after that conversation lakini tunaona nini baada ya mazungumzo haya there was a division others others who said a christ, others said is the christ no he is not he cannot be was born in the wrong place kulikuwa na huo mgawanyiko wengine wakasema yeye ni kristo wengine wakasema siye wengine wakasema amekufuru mambo kama haya he was born in the wrong place na yakwamba alizaliwa mahali ambapo sipo and so some said we must kill him na wengine wakasema lazima tumuue others came to drink others refused to drink wakati ambapo wengine walikuja kunywa wengine walikataa kunywa and it so happened that that they could not achieve what was being offered at that season na ikaja kutokea ya kwamba hawangeweza kupokea kile ambacho kilikuwa kinapeana katika majira many seasons have you missed je yaleewe mwenyewe umeshakosa majira mangapi Of the visitation of the Holy Spirit. You know, even at a time like this, even if you have been filled, it's a time to say, fill me again. I need a refill. <laughs> you cannot say me, I fasted and prayed and I was filled so its up to you now you look for it uwezi kusema ao tmi nilifunga nikaomba na nikajaza kwa hivyo ni ju yako wewe sasakuvitafutawaja niseme hiivya kwamba wakati mwingine aweza kutamani kuwa na kiu lakini katika njia ya makosaunaweza kuikosa tu kwa njia finyu tu because being being thirsty thirsty is about being thirsty. you don't have to have to other motives maana kuwa na kiu ni kuwa na kiu pasipokuwa na njia zozote ama i i i said I was I was so eager to serve god nilisema kwamba mimi nilikuwa na shauku sana ya kumtumikia mungu and and i i used to come very early to come church and I have not stopped na nilikuwa nikija a mapema kanisani na bado sijawacha na siko karibu kuwaji. maybe when sick labda niwe niko mgonjwa but we have a contract i don't get sick often lakini hata hivyo tuko na mkataba na ee, kwamba si mgonjwa mara mara kwa mara. When i had a you you heal me or you take me wakati nilipopata ile ajali nilimwambia ama uniponye ama unichukue so so he chose to leave me so that i can something kwa hivyo unichukueyoye akaamua kuniwacha ili niendelee kumtumikia i know what it takes to be a oenajua inachukua niini kuwa na kiu don't just go for the the feeling of holy spirit if you are not after serving god usienee kujazwa roho mtakatifu kama hauna hiyo shauku ya kumtumikia mungu so that you compete with others in speaking in speaking yaani waendea tu kujazwa roho mtakatifu ili ushindane na wengine katika kuzungumza na it is an issue of him coming to work inside you hili ni sala la yeye kuja kufanya kazi ndani yako so that he can meet his I, through you ili aweze kukutana na mahitaji yake kupitia wewe hiyo kiu sia kwako wewe peke uifanye hiyo kiu yako lazima uifanye hiyo kiu yako ili iwe ni ya faida ya kwake eye It is for his work. It is not so that you can be the most satisfied person. It, it should be that you can satisfy others. One man was so thirsty. a iahiyo ki nilijifuna kutokana na homtumishwa nuha iahe yaani kila mara kulipokuwa na mkutano wa kwamba watu walingeombewa wajazwa na watutakatifu angekwenda pale pamoja na mama And he always used to leave that place empty na kila mara alikuwa anaondoka hapo akiwa hajapata chochote but one time when so many people had been filled chochotialafu wakati mmoja ambapo watu wengi sana walikuwa he was so frustrated akawa amefadhaika sana how come everybody is And I'm not inawezekanaje ya kwamba kila mtu amejazwa na mimi hivyo akatembea na mama ake katika kituo cha basi bai nawaliokuwa na bado amefadhaika he, the bus there, Still he could not even ngojea paao aefahaneisa hiyo basi wamba inakuja mamake ndio aliyoiskia kutoka mbai I want you to see the, the amount of desire he has. He's not even he is hearing the sound of the bus to take him home. And then the mother told him, "Mama, if uh, son, get ready, the bus is coming." And he told his mom, "Mom, just just go." i, can, I can feel it coming na kijana akamwambia mama yake wee nenda naweza kuhisi kwamba inakuja and so the the mother got in kwa hivyo mama akaingia katika basi and he bahi home na huyu kijana akatembea kwenda nyumbani and he spoke in all the way katika kwenda kwake alienda tu akizungumza kwa ndini hadyumani He was able to receive, not because somebody had laid hands on him. Forget about that, you must be laid hands on. The thirst. And you can also see that he was after every meeting where he knew he is supposed to encounter God. In the, in, the, in the holy spirit na ye alikuwa anaingia katika kila mkutano ambao alikuwa najua anaweza kukutana mungu katika roho mtakatifu but something was missing lakini kuna kitu kilikuwa kinakosekana he was going there like everybody else kinakosekanaee alikuwa anaenda pale kama mtu yule mwingine but when he got to be himself lakini alipofika sasa kuwa ni niye mwenyewe when he could not hold on with that fast anymore wakati angeendelea kubaki na ile ut alipokee heie ndio tunaekela watu mikono na wanajazo in the process mini pretend, and even before, before you push them they a i hen katika hali hiyo wengine pia wanajifanyisha hataajusdiwatu waju na anaepokea hata ukajifanyisha mara ngapi hauna kiu ana kiu ni kiu kiu ni kiu hakitoshelezi na chakula anasi sana kiu ni kiu hakitoshelezi na chakula hakitoshelezi na supu a wasemaje mtu apige supu saani zima kiu cha maji kitaisha hakiishi kiu cha maji ni cha maji You must get thirsty. By the way, we are already having a problem. I have so many notes, but I'm being told to continue with this one. Now, this thirst must be created by you. hii kiu lazima itengenezwe na nawe mwenyewe thats jesus said if any man na ndio maana yesu akasema kama kuna mtu mwenye ki si mwenye kiu kiu yani, uone kiu ki uamue kuona kiu kama hujaamua kuona kiu hupatie ka huoni kiu kama hutamani uon, kwa ajili ya kumtumikia mungu hupatie na tuna wengi sana tu wamejazwa lakini ukiwauliza kazi ile wamefanya na hiyo waliopata unashangaa kwa hivyo anajiuliza ulipata kweli hebu muulize jina yako ulipata kweli when you receive out of the thast there must be something you are going to accomplish for god utakapopokea kutokana na hiyo kiu lazima kuwe kuna kitu ambacho utafanya kwa ajili ya mungu. and sometimes you don't even want people to know whether you're speaking in na wakati mwingine hata huna haja ya kujua kama watu wanajua kwamba unazungumza na because it's not about you, it's about what maana hiyo si wewe bali ni kwa sababu ya kile unachomfanyia mungu na ukipokea bila kiu then it is only an auto, auto pilot mode. hiyo basi ni hiyo ya ni yani unajua ndege hufika mahali fulani rubani akaweka o hata anaweza kuenda akachukua kahawa kaendelea kunwa kwa sababu sasa inajiendesha yenyewe pale akishika sukani ati ana control ameweka inaenda sasa wee unasema tu not dont aaaoaaaee unachacha tu na hizo rabaraba zako hata ujui wasemahata ukija ukiuliza samahani unaombea nini hata you must ini hataw unapokuwa una, unaomba katika ndimi lazima uwe na, na kitu unachoombea if you have no agenda those tongues, check them carefully kama hauna kitu unachoombea hebu hizo ndimi zichunguze kwa makini are not to make you rest when people are praying ndimi si zakufanya weo upumzike wakati wanaomba help you to wate wanaombaan hep speaking Without people hearing or understanding what you're saying, Bal- but God is knowing. Bal- not, not, only, not only people who don't understand, even the devil does not understand true tongues. Bal- if if it is just for you to relax you are so tired. You don't want to bother your mind thinking of what to pray, and you're praying in tongues. Those are not tongues. Those are babblings. <laughs> and he says they are just like clinging symbols. naakasema ya kwamba ni kama kama hii shaba shabaupato uliao sindio hebu tupigie upato hapo tusikie atuambie tunasikia gonga tu hivyogonga tu tusikie kama ina in, ina hemanini <coughs> some... hai subuhi lakini inasema inasemanii lakini wakati muziki unaendelea ikigongwa huwa kuna kitu inasema mm. ni kweli amazi kweli ka a sasa dimi zingine ziko hivi zingine ziko hivi saudi ile huwa tunapenda hii saudi huwa tunaipenda wakati vyombo vinachezwa ina pamba na ina bamba <laughs> lakini wakati inagongwa hivi haisemi kitu lazima kuwe kuna wimbo sawa lazima kuwe kuna wimbo unafuatiliwa anayegonga anagonga kulingana na ule wimbo ile mesji iliyoko hapo akigonga tu hivi burebure bure. hakuna kitu ndimi zingine basi ziko hivyo na zinamsinya mungu sema asa afadhali uketi wacha wanaomba waombe afadhali uombe bila dimi lakini uwe na mada eh. kuliko uombe na dimi nahuna manda yoyote kwa sababu hakuna kitu unasema kama hauna mada yoyote na tuko wengi tunapumzika wakati wa lakini yesu hakumaanisha hivyo alisema uwe na kiu kunitumikia to serve me yaani uwe na kiu ya kunitumikia and out of that thus, i will fill you with the spirit na kutokana na kiu hiyo nitakujaga naro you, have the spirit of God in you na nutakapokuwa naro takatifu ndani yako rivers of of living water will flow out of you mito ya maji ya uzima itatiririka kutokana na ndani yako what have you you produced with the tongues that you speak umeshazalisha nini kutokana na nazo who has ever drunk from that river ni nani ambaye amewairi kunywa kutokana na huo mtu who has ever received anything out of what you're speaking ziwe kuna yoyote ambayo ameshawahi kupokea kitu chochote kutokana na kile unachosema katika hizo one prophet Ekman, of of sweden nabii of oecman wa sweden one time as they were, they were in church praying wakati mmoja walipokuwa kanisani wakiomba aliendelea kuomba kuomba naoma na kuomba and he started praying in n alafu akaanza kuomba katika ndimi and and he knelt down and prayed alafu akapiga magoti na and and the whole church knelt down and prayed na kanisa likapiga lotelkapiga magotilikaomba fter the the prayers one man, one man of the him, have you prayer a e o theoae baada ya maombi mtumishi mmoja wa mungu akaja akamuuliza umeshawahi kuwa say, no, I've not been to africa na akasema la sijawahi and how come you are speaking such perfect swahili na akasema nambona basi unazungumza kiswahili saf namna down nilisikia ukisema kwamba tupige magoti tuombe na kila moja akapiga magoti so you see his tongue the whole church naona kwamba ndimi zake zilisukuma kanisa lote kupiga magoti na kuomba walilewa kutokana na kutokana na kile mbacho alikwa na semana wakatendea kazi hizo ndii ndi je hizi ndimi zako zinaweza kuwa kitu cha kumuisha mtu fulani not speaking the the message you are am talking about the season fulaniuuzi ujumbe afundiaaaaininazuguakusoajiraoo je kuna mtu ambaye anaweza kuishwa na hizo ndimi zako even if they don't understand can they desire the peace you have hata kama hawaelewi kile unachosema je wanaweza kuhisi amani ulio nayo wakati unaomba katika ndini na wawe na tamanio la kumtumikia mungu mungu anataka tuweze kuzifikiria hizo ndini The kulingana na majira ya roh mtakatifumesikia hiyo nimemaliza kil kilikuwa kimeingizwa kime nilikuwa sitaongea mambo mengi tusomewe sasa katika matendo ya mitume mstari wa kwanza hadi wa watatuiy andika tuada utajusomea matendo ya mitume moja msari wa ini, hadi omsari hiyo ilikuwa ni maelezo ya, ya kuhusu yeah. yesu na vile alivyokuwa na, na mahali alipofika next one. matendo ya mitume mbili moja hadi mm -hmm. no. no, the the same ones mm. yeah, one. you, you to skip matendo ya mitume moja mstari wa n hadi wanan <laughs> ktabu kile cha kwanza nalikisikia kitabu kile cha kwanza nalikiandika kio kilo katiaanhadwanane no, hmm. hmm. hmm. hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza watoke yerusalemu bali hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke yerusalemu bali waingoje ahadi ya bwana ahadi ya baba ambayo mlisikia habari zake kwangu ya kwamba yohana alibatiza kwa maji bali ninyi mtabatizwa katika roho mtakatifu baada ya siku hizi chache basi walipokutanika walimuuliza wakisema je bwana wakati huu ndipo unapowarudishia israeli ufalme akawaambia si kazi yenu kujua nyakati wala majira baba aliyoyaweka katika mamlaka yake mwenyewe lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanye mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu na katika uyahudi wote na samaria na hata mwisho wa nchi About the rivers when he said If any man thus, come and drink kile tulichosoma kuhusu mito wakati aliposema kama kuna yule yaonaye kiu people were so much involved with their own thoughts and plans and plans issues they forgot the key statement watu walikuwa wamejihusisha sana na mambo yao wenyewe na shughuli zao nyingi hata wakasahau kile kitu cha muhimu They forgot that he was not talking about his birthplace and whatever and all that. And that's why they ended up fighting. Now, that time he was talking to the general public. And this time he's speaking to the church, the immediate church, the believers that he had. safari hii anazungumzia kanisa lile kanisa la mwanzo kabisa wale waumini an them dont leave jerusalem until you receive the promise na wakawambia musije mkaondoka yerusalemu hadi you are told that you come and baptize nhadiwhih yoaetol hat anptiyouwiiekwamba atakuja na kuwabaptiza katika moto but what con conversation followed lakini ni mazungumzo gani aliyofuata lord is this the time you are bringing back the kingdom to israel ati bwana huyu wakati ambao utakua unaleta ufalme kwa waisraeli he he is talking talking talking talking about about about the the the the holy holy spirit they are are kingdom time was and origin yaani yesu hapa anazungumza kuhusu roho mtakatifu wao wanazunua mambo ya ufalme na kule kwingine yeye anazungumza mambo ya ya- yakuwa na kiu wao wanazungumza mambo ya mahali elpozaliu. so sometimes we yalipozaliwaso somtiwget sorri a with none, consequential things that thi at the season wakati mwingine wao tunabebwa na mambo mengi ambayo haana maana alafu tunakosa yale majira kamili now it is raining sasa hivi kuna nyesha people are supposed to be, to be their a and planting watu wanatakiwa wanalima mashamba yao na kupanda mbegu those who have them like you me i don't have wale walionayo mashamba kama wewe hapo mimi may may spoil it mwingine anafanya vitu vyake wakati wati ndi anatengeneza mitaro barabarani by the the the time you are done with the road the rain is gone kufikia wakati utakapokuwa umemalizana na mambo ya kutengeneza hiyo mitaro yako mvua nayo itakuwa imeisha but if you had gone to the chambe you could have caught the fstr lakini kama ungeenda kule shambani ungewahi hiyo mvua ya kwanza so sometimes when the season of the holy spirit is on we are carried away by mean, by things of our own planning wakati mwingine wakati ambapo majira ya roho mtakatifu yanaendelea tunabebwa na mipango yetu enyeo. jesus wants the holy spirit to come and work yenyeweyesu anatoka roho mtakatifu aje na atende kazi and make us work for him na atuwezeshe kufanya kazi kwa ajili yake we are concerned about the the church being the one which is in government sisi huku tunahusikana ni kanisa gani ambalo kanisa liwe ndio liko katika katika utawala wa kenya ndio hiyo inatusumbua hii ni sizon ya kanisa tiwe na watu wetu si tuliomba hivyo ni uonga ama ni kweli eh. lakini bsnes ya mbinguni haijazungumza hivyo hiyo ilikuwa ni yetu we should know when the the holy spirit wants to use us for the right ni lazima tujue wakati ambapo roho mtakatifu anataka kututumia kwa faida yake i like the the the way Apostle kimani said the government that will come to power is the one we have prayed for napenda vile apostol kimani alivyosema ya kwamba serikali itakaoingia mamlakani We are not on this side or on this side. But I know you are on one side. <laughs> you prayed being on one side. But after the prayers, he said, The government that will come is the one we have prayed for. lakini baada ya maombi alisema kwamba serikali itakayokuja ndio tunayoombeahiosi kule kuwa ati ati haeleweki hana msimamo ni kumaanisha kwamba amemwashia mungu afanye maamuzi bwana zue sana Amen. kama ni roho mtakatifu anafanya ndiye anafanya maamuzi sisisi sio sii hmm. ah, si, ni si. endi anafanya maamuzi kwa hivyo hivi hivi ama haikuwa it is his will to be done not our will ni mapenzi yake atendeke na si yetu the the holy spirit makes the will of god to be done o rmtakatifu anafanya mapenzi ya mungu awee kutendeka that's why he wants you to be filled so that when heno an to pray for azimio oazimio kenya kenya kwanza he, he confuses you you with the words so that you can speak the words that are of heaven ndiyo maana nataka uweze kujazwa ili wewe unapokusudia kuombea azimio ama kenya kwanza anakuchanganyisha na maneno ili uombee ule mbingu, mbingu inataka yes at the the time of of speaking in tongues, you pray for the will of god katika kile kipindi cha kuomba na mdimi utakuwa unaombea mapenzi ya mungu the the will of god by by holy Spirit. it is by going with the agenda kuombea mapenzi ya mungu kupitia uh, roho mtakatifu ni kutenda ile ambayo ni mada ya mungu. when it it comes to to praying for the elections it was supposed to be with a lot of neutrality that god let your will prevail munguinapofika ni wakati ule wa siasa wakati unapoomba unatakiwa usiegemee upande wowote bali ni useme tu wacha mapenzi yako aweze kutendeka thats would yeah, this one ndio maana huyu hawa wengine wanaombea huyu bahasha inakuja anachukua yule mwingine nayo akijanaobebahasha inakuja anachukua if this in the spirits, do you think sasa nataka kuuliza hata kama ilitabiriwa katika roho je nafikiria mungualichanganyi the issue here is let us not be carried away with a lot of other business when it comes to praying in the spirit except praying in the spirit swala hapa ni kwamba hebu tusije tukabebwa na mambo mengi yanayotuzunguka bali inapokuja mambo ya kuomba na ndimi hebu angalia tu weka mtazamo wako kumwangalia mungu how will you get there utafikaje huko hukuheno am to pray unapokuja kuomba What are you praying? Is it something that is for your own benefit? Or for the benefit of God? If you start praying and God takes over and He gives you utterances, go with that. The things you'll be announcing, you'll be prophesying in the spirit. there will be those that he hos hathapu to you but you kannot do a karakara karakara when you have an agenda of one side or the other vitu unavyoombea na kama mungu ameshaweka hiyo mada ndani yako na unaomba katika ndimi endelea hivyo lakini si kuingia tu katika hizo karakara karakarakarakara hizo alafu ukumeegemea upande mmoja mii nimewahi kuwa katika h nakuta mtu ameekea mikono watu wanaomba wanaomba na ndimi alafu anaanguka sasa unashangaa manake ikifika kama ni uchaguzi ameanguka unashindwa zile ndimi what about those those ose s eh? maana tulimuombea na ndimi ambayo mungu ndi alikuwa naskia alafu aka hizo ndimi zilikuaje eh? sometimes lets not waste time. hebu wakati mwingine tusipoteze wakati na hizo ndimi bali wewe omba tu katika ufahamu Just, unless god god has given given you the the please don't with the tongues. Tongues are given by isipokuwa mungu basi ndiye amekupatia hizo ndimi lakini hebu omba tu katika ufahamu maana ndimi zapeanwa na mungu mwenyewe kuna wakati watu walikuwa nafundishwa ambi hebu fungua mdomo sema oo, oo, oo. endele endelea endelea <coughs> vinafundishanwa bwana haujawahi kuwa mahali watu wanafundishwa haujawahi nani amewahi kuwa mahali kama hapo watu wanafundishwa ina iko Yeah, kuna shule za kufundisha fungua <laughs> mdomo tu usi- usitenge- usiweke maneno wefunguo mdomo tu know how stupid uo sasa ni upumbavu the the bible says he gives i upumavubibianasema kwamba atakupatia kutamka now somebody is giving you kutamkaomia sasa hapa mtu anakupatia kutamka is he god kwani ee ni mungu is he the holy spirit kwani ni mtakatifu lets come out of that hebu tuondokee vitu hivi and if you know that your come agenda, please hiv na kama unajua ndimi zako zaja pasipo mada yoyote hebu wachana nazo ili iliweze kujazwa na naotakatifu Pray with understanding until He gives you the understanding. I would rather we just pray with understanding than tongues which you cannot even interpret. In the morning, yeah, we taught, you taught that. Uh, if you pray in tongues and you don't interpret, it is useless. That's what you taught. Eh? refend mwatata asubuhi alifundisha hapa kama utaomba katika ndimi na hakuna mtu anayetafsiri hizo ndimi basi hazina you interpret interpret nobody else can interpret. then what are they for yaani mananiwe mwenyewi kuzifasiri na hakuna mtu kuzifasiri basi hazina maana and you are praying in public na unaomba mbele hadhara if you, you, there cannot be any interpretation pray in private kama hakuna mtu kutafsiri hizo ndimi heri uombe huko kando you keep mwenyei ama, ama ukime ndivyobiblia si mimi nasema ndivyo bibilia inasema unyamaze kwa sababu hakuna kitu kinaendelea hata ni kelele know what you are pi for yaani ukiwomba katika hizo ndimi kama mtu atakuja kuuliza aombea nini lazima uwe useme kile t unaombee for Just keep quiet. kama hujui kile kicho katazo ndimi time, Heru, no, si time zimeenda <laughs> naona kama basi tutaendeleza wakati mwingine bnazisamana mw. ndivyo hivyo mambo yalivyo ninajua ni topiki refu na tuko katika hiyo o aya tusome scripture tufune mtapewa se zote lakini kunajua kupewa scriptures haitoshi kwa sababu bibilia huko nayo tayari yote matendo ya mitume mbili moja hadi ne yasomwa ja hiyo hata ilipotumia sipu ya pentekoste walikuwako wote mahali pamoja ukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa pepo wa nguvu ukienda kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi ukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto iliyowakalia kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho alivyowaajalia kutamka He gives, not, not he gives each person personally a romtakatifu anapokuja anapeana kila mmoja kibinafsi lugha but this one was like of fire lakini hizi zilikuwa kama ndimi za moto kale kata, utambi unapowaka vile kalivyo vikaonekana ilikuwa ni indication kwamba hawat wamepokea because they were being baptized with h fire ha so, the, the, the had each one had you know somethi asin was on top of them kwa hivyo hawa kila mmoja alipata hiyo ndimi ya, ya moto kichwani mwake now wishall know you have the tongue when we see the manifestation after the tongue Tuna, tutaweza kuzia kwamba uko na na hiyo ndimi baada ya udhihirisho kwamba umepokea after you have prayed what But, are the manifestations baada ya kuwa umeomba udhihirisho wake nini Or is it just a ninii mani tu kule kusema tu peka yake hebu imagine tumepewa kila moja akona sembo yake pale kila mmoja ameshikilia yake tuseme haya tupige gonooo mwingine anapiga spidi mwingine napiga polepole pole. na na tutasema ni wimbo gani huo hakuna wimbo lakini ukipewa itakuwa ni ni vile ambavyo sasa chombo hiki chombo hiki chombo hiki na zinakutana na zinatoa wimbo ambao unaeleweka anawasiwe sanak not just the, the, the, the, the we, get. we won't have a demonstration of speaking in na na na hayo won't our instrument to speak vinene you, you tell me whether niambie kama voteaaeeiaaooa sote tumepewa and they are from the holy spirit na zimetoka kwa roho mtakatifu how they become jinsi it can never be noise haiwezekani kwamba ziwe ni kelele because there is a subject that we are addressing kwa maana kuna swala ambazo for the church kama tunasema kwamba tunaombea kanisa and people go to pray in tanges alafu watu waingie kuomba katika ndimi those that ae filled wale wambao mejaza the words will be different maneno yatakuwa tofauti but the meaning will be the same lakini maana yake itakuwa moja the only one who will be confused with that message is the devil yule mmoja tu mbaye taaamechanganyikiwa nauo ujumbe ni shetani because he cannot decipher the message maana hataweza kuelewa ule ujumbe hey, han, hana king'amuzi cha ndimi shetani mm. h hana kingamuzi ndio maana ni vizuri ujue ku, ku, ku, kuongea na lugha sikupiga kelele na lugha <laughs> bwana ziwe sana kuongea na ndimi sikupiga kelele na ndimi maana ukipiga kelele na ndimi ana king'amuzi anajua huyu amelala wanamsikia ni kelele lakini amelala anangorota kabisa eh? na huku natuambia unaomba kingamuzi chake kinamwambia huyo huyo msimsumbue yule ndio shida yetu maana yule anaongea na mungu nataka tusomee ile ya mwisho tu scripture ya mwisho ya mwisho kabisa alafu atapewa hizo zingine hiyo ya mwisho mwaweza kaa hapo tu hakuna shida nishamaliza mtatupatia wimbo matendo ya mitume kumi kitabu cha matendo ya mitume mlango wa, wa ine, kumi mstari4448atendo hadi matendo 448petro alipokuwa akisema maneno hayo roho mtakatifu akawashukia wote waliosikia lile neno na wale waliotahiriwa walioamini wakashangaa wote wakashangaa watu wote waliokuja pamoja na petro kwa sababu mataifa nao wamemwagiwa kipawa cha roho mtakatifu kwa maana waliwasikia wakisema kwa lugha na kumwadhimisha mungu ndipo petro akajibu ni nani awezaye kuzuia maji? Kuzui maji hawa wasibatizwe watu waliopokea roho mtakatifu ile vile kama sisi akaamuru wabatizwe kwa jina la yesu kristo ndipo wakamsihi azidi kukaa siku kadha wa kadhan is after cornelius had uh, asked simon to be, to come and tell him the message hiki ni kile kipindi ambapo cornelio alikuwa amemwita simoni petro haja ya peani ujum he spoke in understanding alizungumza katika ufahamu when they were attentively listening wakiwa wanasikiza kwa makini hilo neno the word. the holy spirit saw their interest to know the word roho mtakatifu akaona lile tamanio lao la kulijua neno and he gave them na akawapatia hizo ndimi they they were were not led to to salvation first hawakuongozwa katika toba kwanza only attentive to the word wao walikuwa tu wasikilizivu kwa neno the word that god wanted them to hear neno ambalo mungu alitaka aweze kulisikia an they received it na walipolipokea they digested it na the holy spirit came and confirmed roh mtakatifu akaja akalithibitisha and he gave them on the spot na akawapatia ndimi mara moja The guys who had come from Jerusalem thinking that the, the Holy Spirit is theirs. They were surprised. How can it be? These people are not even circumcised. I know they are speaking in tongues like us. <laughs> and Paul said, Now who can, who can, who can stop? who can resist that we baptize them na etro akauliza nani anaweza kuzuia tusiwabatiza watu hawa that they, they have already received the baptism of the holy spirit just like us ya kwamba tuna kwamba wameshapokea ubatizo o mtakatifu kama vile sisi so he made it equal that circumcised or uncircumcised they had all received the holy spirit kwa hivyo akafawezekanoa kwamba wametairiwa wametairiwaa wajatairiwa wote wamepokea mtakatifu eeoichch eh chch aa kama wametoka kanisa hili ama kanisa lile i mradi tu amepokeara mtakatifu wakabatiza aliwasawazishaaimaanisha kwamba askofu a ziko juu zaidi kuliko za mwingine <laughs> bona sana. amen naweza kuongea matope na naweo kaongea ujumbe kwa sababu ninataka nionekane sasa watu wanaongea na ndimi na nami hapa na hiyo by the way hio inafanyika sana katika mikutano mikubwa roho haja ndimi ya kuongea lakini hutaki kuachwa nyuma watu wanaongea nesaautaki kuashwa nuamai endi uko madhabaoni hivyo naanza karakarakaraa <laughs> utajichosha bure bwana sana here does not make me superior when it comes to the the matters of the holy spirit kuwa hapa hainifanyi kuwa mkuu inapokuja ni mambo na na, roho na roho superiority goes to to the the the the holy spirit unaenda he proved it to peter and the company kwa petro petro na na na tongues the ones who came from from uh, simon's house house katika nyumba ya but the ones who who were in khiihwakuena a nii nothing Uh, nothing ti aoiwaliokuwa nanna na ndimi na waliokuwa katika ile nyumba ya cornelio ambao walikuwa hawajui chochote kuhusu mambo ya ya -ya -huo ukristo and that was that was na hiyo ikawa ni philip also in the desert philipo pia kule jangwani with with the with the jangwaniua akiwa na toashi after he had baptized him baada ya kuwa the holy spirit took philip away to amembatizaphi roho mtakatifu alimchukua filipo akapeleka mahali and the the came out of the water in mali na huyu toashi akatoka katika maji akinena katika god akimtukuza mungu what we we have to do is when we the spirit ndiniakimtukuza mungukile tunachotakiwa kufanya ni kwamba tunapompokea roho mtakatifu ni kumtukuza mungu as they give us the tones, uh, message uuwa <coughs> tumefika arintwaraka wa pili kwa wakorintho mlango wa kwanza ishirin na moja hadi ishirin na mbili unaandika <coughs> oh. nyumbani hmm. kuna aenda waraka hmm. kwa uarakaafeo mlango wa n ishirina tisa hadi thelathina mbili unaandika timotheo wa waraka kwa tim, waraka wa pili kwa timotheo mlango wa pili mstari wa kumi natis mstari wa kumi na tisa al meandika hapa ni kumi na tisa pal meandikwa tisa siuini wa pili timoteo wapili 29lakini msingi wa mungu ulioimara umesimama umesimama wenye mhuri huu bwana awajua walio wake na tena kila aliitae jina la bwana na wache wo huo mhuri waro mtakatifu anawajua walio wake na kila alitaja jina ajiepushe na kuova hiyo ndio siliiliomegongwa uswahizi yaani anajua walio wake <clears throat> na kila ambaye ni wake ayashane na uovu iwasili yani ulikiwa mhuri anyway, ukisoma hizo scripture utaelewa sita, sitaki kuendelea inashukua muda sasa kwa hivyo wacha tu mama aja malizi yaya mwingine tutadili nayo roho wa