nimepeana tit kwa kizungu Can you read the title the of vita ya kuabudu vita hii nataka nieleze kabla tujaenda kwa maandiko iko kali zaidi ndani yetu kuliko nje bwana sigue sana nataka kufanya a short demonstration small demonstration kufanya maonyesho kidogo as the example najitumia mii mwenyewe kama mfano this is me in huyo ni mimi katika mwaka ule wa sabini na mbili <laughs> This is me, yeah. Now, <laughs> what do you see here <laughs> kijana mdogo ijana je unaona kitu kingine zaidi ya kwamba ni jamini mdogo Yeah? Nini? Uh huh. No, ni jacket. Anything on the jacket? I love Yeah. <laughs> yeah? You are missing something very, very crucial. Yeah? Yeah? You are missing You very I'm a badge. Oh. Kuna badge ni hapo kuna nimevaa ya kunab nimevaahapoy969tanu mwaka ule waia tis nimekuwa nikivaliab hiyo A chief of police or, yani mtu Anahukumu, Akikuchika, Anakuhukumu, anakufunga. That is how it has been operating in the US. Uh, either that, I used to have two badges. One is that, the other one is the field marshal. The field marshal, and Kimadia requires a field marshal. Yeah. You are leading Anami, and you are in charge, and you are not questionable yani so, unaongoza jeshi na wewe ndiye msika mkuu na hakuna mtu anayekuuliza kwa hiyo nimekuwa nilikuwa nikivaa hizo beji mbili if I'm not wearing the one of the the the one of the field yeah. the one of of i to wear kama sijavalia hiyo ya huyo chifu mkuu basi nilikuwa nikivalia hiyo ya komanda head small, small photo inside my photo inside insi aer i beia ile ile komanda ilikuwa na picha ndogo ya kwangu mimi. so even if you you it it meant you are not the field mimiso i am the field hehe kwa hiyo hata kama utaichukua hiyo beji yangu uivae wewe itamaanisha si wewe ni mimi ndiye ambaye ndiye komanda mkuu Now the, that meant I wanted people to see me. As the man, Kama mutu. And I was highly respected. Although these badges were like those ones of. president bokaa hata kama hizi beji zilikuwa kama zile za huyo rais was the most decorated bokasahuyo rais bokasa alikuwa ndiye mmoja ambaye alikuwa amerembeshwa sana ulimwenguni wote kupambwa aliyepambwa sana ulimwenguni yaani yeye alikuwa amejaa hizo mabaji kila mahali Idi Amin wanted to, uh, to do him, and so he put them on both sides. You know, the badges are usually put on the on the, on the left, but Idi Amin put on both sides. Idi Amin. One of them being the commander of the of the British Empire. No, conqueror. Conqueror of the British Empire. That was Idi Amin. sasa huyo alikuwa ni mwenye kushinda hilo jeshi la alijitunza yn alijitunza chewe yani ya kwamba yeye amepiga ame, ame ameshinda empire ya british british empire yeah. kwa hiyo akawa amejitunza kwamba ameshinda hilo, hilo jeshi yeah, yeah, yeah, la liletaifa la uingereza yeah. British Empire, at Kenya, it was at a rate, uh, uh, Australia, the Comoros, uh, and other countries in, in, uh, in America. For your information, even the late Queen Elizabeth became queen in Kenya, in Nyeri, at the uh, Treetops Hotel. kwa taarifa yako hata yule malkia elizabeth wapili alitawadhwa kuwa malkia akiwa hapa nchi ya kenya katika kule nyeri katika hiyo hoteli hotel ya, ya there is one thing to to be lifted and you hoteliya kuna kitu kimoja cha kuinuliwa na kingine cha kujiinua we mwenyewe amen amen Can I show you another, another one of myself e nikuonyeshe picha ingine ya kwangu this is the most photo hii ndio ambayo haieleweki kabisawatu hawaielewini ruto huyo tunasami ambayo haieleweki kabisa if you dont lkseiit you annot see what itri kama hautaangalia kwa makini sana ndani yake hautajua inabeba nini i came to seewhat i iha hn aa ked at it nilikuja kuona kila ambacho kiko ndani yake he wakati ambapo mtu fulani aliweza hey, kuiangalia mzee kidogo na eh, mzee ni wa nguvu yaani ulisalimiana naye ulijua atakuja kuwa rais <laughs> i knew it is being it according to him he worshiped me as a great man who has been a friend of the president kulingana na yeye alikuwa ananiona kama mtu mkuu sana ambayo ameweza kusalimiana na kuniabudu huyu hey. jamaa si kidogo hmm. it's hiyo sasa ni ibada want at least to That guy hey, and the president I'm telling you we have nothing to do in common yani unakaa ukimsifusifu lakini mi nakwambia kwamba hakuna chochote ambacho tuko nahusiano wote na but when i put it in the house you, you get the wrong impression lakini ninapoiweka pale the, nyumbani inapoitundika pale ukutani utapata taswira isiyo ya sawa two photos are sawana hizi picha kawaida huwa ziko pale nyumbani na ndio picha za pekee ambazo ziko hapo nyumbani but they carry a message from the truth lakini hata hivyo zinabeba ujumbe tofauti kutoka ule ukweli we like being worshiped tunapenda aliposema hivyo basi mimi ningeanza kujikutua nikasema unajua mmi si kidogo mi naweza kuongelesha <laughs> Uh, president namsalimia kwa mkono utaniweza at one time i took my uncle to, to have a cup of no we were going for im tmynsiihuumu kwa chakula imesema nilikuwa naunwa wakati huo we went for a beer at the, at the hotel o siku moja nikaenda mi na mjomba wangu katika hiyo Elephant's castle. Yo, in elephant castle, kupata, at least pale. And we went and picked a table and sat. And while we were there, I didn't know what was going on. The house was full. There were so many people. And then from the inner room, I saw the former president, Kibaki, when he was a, a vice president. He came out of, the, out of the room. And the minute he came out, our eyes met. my uncle wanted to start up. Told him, no, don't, don't start quickly let the bodyguard start yule mjomba wangu akataka kusimama lakini nikamwambia usisimame wacha wale walinzi wake wasimame because i know what he used to say maana nilijua kile ambacho alikuwa akisema he used to say my enemies are are behind me they are not in front of me aotoye alikuwa anasema adui zangu wako nyuma yangu bali hawako mbele yangu the people around me are my enemies yaani wale watu zangu so the bodyguard boa up kwa hiyo wale walinzi wake wakasimama then he walked to my table alafu akaja kwa ile meza yangu we shook we kasalimiana kwa mikono I to my mn nikamtambulisha kwa mjomba wangu he shook heads. na wakasalimiana kwa mikono and he went to the e room af akaenda. akaenda kwa chumba cha wazee hey, <laughs> kusimama <laughs> Then my uncle said, today I don't think I watch this hard. I was shaking the heart of the vice president. <laughs> I told him well we always shake hands so it is not an issue because <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <In laughs> i was part of the people who were campaigning for him in 1974 as he was moving from, uh, from bahati nairobi to odaia <laughs> katika kipindi hicho tulikuwa nimezoea kusalimiana naye kwa mkono mara nyingi maana mimi ndio nilikuwa mmoja katika wale waliokuwa wakimfanyia but whatever we do, we do don't take the glory to ourselves lakini chochote kile tunachofanya hatuchukui ule utukufu sisi worshiped unapochukua ule utukufu unataka kuabudiwa So, as I begin to teach this, I want you to know that the greatest battle of worship is inside us, not outside. When we stand to preach, I want people to see me. And not see Jesus. When we start to praise and worship, we want people to see us and not Jesus. In that 2nd Corinthians, verse 17, we are, I think we are, we are told the bottom line should always be. katika waraka huo kwa wakolosai tumeambia ile mbili lanomsari wa kumi na saba tumeambia kwamba cha msingi kabisa kinafaa kiwe kristo because if whatever whatever you you do and whatever we see about kristovyodo av abo kwa sababu chochote kile unachofanya ama chochote kile tunachokiona kama kinamwonyesha kristo okay. basi ni sawa You're giving him the glory kwa, kwa maana wampatia ye utukufu. yeye utukufuna yeye ndiye ambaye anastahili kuabudiwa lets go to the, to the readings tuingie katika masomo yetu ya leo twaanza isaya kumi na ne kumi na mbili hadi ishirini acha nizungumzie tu kuhusu hiyo this is about He Lucifer. You can read it because we have so many read, so many so verses. Isaiah. No, we, no, they will read it at, later. Yeah. I encourage you to read, be reading your Bible. Okay. I want okay. to talk about it. It talks about Lucifer. How art thou fallen, O Lucifer, son of the morning star? You said you are going to lift your seat high up. Like the most ulisema ya kwamba utaenda kukinua kiti chako juu kama cha yule aliye mkuu sasa umeanguka chini kabisa and people will at you saying is this the the one who shook the nations na watu watakushangaa je huyu si yule aliyetetemesha mataifa see lucifer this self i wao unaona kwamba huyu huyuifer aliweza kujitwalia hiyo ibada ya kibinafsi he started it alianza hiyo ibada ya kibinafsi wanting to be worshiped akitaka kuabudiwa yeye na wakati alipobwagwa hapa duniani bado hakukata tamaa today as you you hear this message and it working on you, the battle is not over yet leo unaposikia ujumbe huu na unapoanza kukufanyia kazi ujue kwamba vita havijamalizika bado chapter badokatika uh, injili ya marko somee marko 8 hadi kmi kuna kitu ndao kiona hapo marko msari wa8 nyingine zikaanguka penye udongo ulio mzuri <coughs> <No? coughs> kisha ibilisi akamchukua mpaka mlima mrefu mno akamwonyesha milki zote za ulimwengu na fahari yake akamwambia haya yote nitakupa ukianguka kunisujudia ndipo yesu alipomwambia naenda zako shetani kwa maana imeandikwa msujudie bwana mngu wako mwabudu yeye peke yakewanaona baada ya kuwa amebwagwa hapa duniani hakukata tamaa To tempt jesus fursa aliyopata kwenda kumjaribu yesu and every opportunity he gets to tempt us na kila fursa ana, anayopata kutujaribu sisi anataka kuabudiwa this kuabudiwathisi unaona huyu Lucifer, who is satan ambaye ni shetani he didnt give up hakukata tamaa On his desire to be worshiped kwa thamanio lake la kuabudiwa he failed to to put the throne next to god's throne next god's alishindwa kuweka kiti chake karibu na kiti cha mungu cha enzi but when he met jesus enzilakini alipokutana na yesu hapa duniani worship me, I'll give it to you akamwambia unaona hizi milki zote za ulimwengu nimepewa mimi na kama tu utaanguka chini na kuniabudu nitakupatia wewe don't be that there are so many usije ukashangaa ya kwamba kuna watu wengi sana wanao mwabudu ni kwa sababu wameonyeshwa vitu ambavyo wataenda kupewa given na wakati mwingine kweli wanapewa But they have to worship before they get there. And in their worship, they also give sacrifices. Now, the thing about being in devil worship, there is something which is first of all removed from you. pia katika hali hiyo kuna kitu fulani ambacho kiliondolewa kutoka kwako kwakokinaondolewa kutoka kwako kwakositarajii hiyo niko na mmoja wao hapa there is that is from them. kuna kitu ambacho kinaondolewa ndani yao ili zile hisia na huruma because those that worship the devil they can give anything. they can can can give their children, they can give give give anything their their parents children money kwa sababu wale ambao wanamwabudu shetani huwa hawana huruma huruwanaeza kutoa watoto wao kama dhabiu kutoa wazazi wao waoaa kutoa ndugu zao kama dhabiu ama hata fedha wanaweza kutoa to get blood they don't care they will give the best that is maybe the one who you get a fanani one who you get zaidi one who you get a ilo patata iladamu who have a jani and you want to go to mana rasama ataiva a mungo ya tan patani so they get the, the, the, they are seeking to get so much so that they can get that property, but the devil wants that worship. In worship, there is submission. There is submission in worship. Anytime you want us to worship you, we are we have to, you know, we have to submit to you. The devil wants us to submit to him so that we can worship him. Because God also wants us to submit to him so that we can worship. Him. You cannot worship God when you have your throne high up next to his. hawezi kumwabudu mungu kama umeweka kiti chako juu kabisa karibu na chakwake there is no way, there is no way way you you can be a if you are the one to be seen hakuna vile unaweza kuwa umwabudu kama wewe ndiye ambaye unataka kuonekana we we have to to come down so ni that we can, we can be able kuonekanani lazima tushuke chini kabisa ili tuweze kuabudu so this battle is greater Inside us than outside there. And we must win. Jesus told the, the devil, Get away from me! And these days, people think they, they, they have the same power. say, kwa, kwa hi yes, yeah, i kitu ganihikoyesu akamwambia ndoka mbele yangu shetani siweze kukuabudw ni mungu peke yake ndi anaye stahili kuabudiwa Said it is only God who is to be worshipped. He was ready to worship his father and not the devil so that he can get these things. Instead of getting those things by uh, giving the worship to the wrong person, how much do we. See? Do we pay the price of refusing the enticement so that we can maintain worship? Because worship is not cheap. It see, see, see, is not cheap. It is expensive. It is very expensive. ni sana if you you decide to to be a you have to pay the price kama utaamua kuwa mwabudu lazima uweze kulipa gharama nitaelezea kadi tunavyoendelea tusomewe sasa katika kitabu cha yohana injili ya yohana mtakatifu n ishirina moja hadi ishirina in mstari Julia, Johana, wa ine, msari wa moja, yesu akamwambia mama unisadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa wokovu watoka kwa wayahudi lakini saa inakuja nayo sa, sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba twawatafuta watu kama hao wamwabudu mungu ni roho nao wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli chamsingi hapa ni je unajua yule unayomwabudu because you you cannot worship him him if you don't know him. kwa maana huwezi kumwabudu kama humjui you you must differentiate when when it is about you and it is and when it is about about and him ni lazima uweze kutofautisha wakati ambapo ni kuhusu wewe na wakati ambapo ni kumhusu yeye kama hautaweza kufahamu hilo you can't worship hauwezi kuabuduni lazima uweze kujua ni kiwango gani unaweza kwenda kwa kujiwasilisha mwenyewe unaposimama ili kuabudu not kuabudusizungumzi mambo ya kuongoza ibada because nobody can kwa maana hakuna mtu ambaye anaweza kukuongoza kuabudu you who can worship Leadership of worship is, I can say it is a kuabuduni wewe mwenyewe ndio unayestahili kuabudu na si kuongozwa mambo haya ya kuongoza watu katika kuabudu nafikiri yametengenezwa tu na mwanadamu how can you lead me to worship utawezaje kuniongoza mimi kuabudu if i don't have the worship in me kama mii mwenyewe sina ibada ndani yangu you you lead me utaniongozaje only lead me if i have it utaweza tu kuniongoza kama mii mwenyewe niko na ibada ndani yangu if i don't have it you can't lead kama sina nayo ndani yangu hautaweza kuniongoza so these people had been worshiping they, they go to their synagogue and the worship but they did not know that it comes from insiht kwa hiyo hao watu walikuwa wakiabudu wakienda katika masinagogi wakiona wana kwamba wanaabudu lakini hawakujua kwamba ibada inafaa itokane na ndani yao and jesus said you must be inh yesu akasema kwamba lazima uwe katika roho ndipo ukaweza kumwabudu baba ambaye ye mwenyewe ni roho before you kabla hujaanza ni lazima uwe katika roho ni lazima ufahamu kile anachokitafuta kutoka kwako so give it to ili uweze kumpatia hicho give him what he want hichouwezi kumpatia kile ambacho hataki ambacho hata hakitafuti alafu unatarajia kwamba aweze kukipokea so that sola hapa ni ze uko na kile ambacho kinatakikana ili ukaweze do you understand who you, are do you understand are worshiping kuabudue unamufahamu ile uraemwabudu ee unafahamu kile anachotaka kutoka kwako ili ukaweze kumpatia kitu hiko atasema tu asante kama umempatia kile ambacho kwa hakika anataka and thats why he said i have seen a man in the house of Jesse who is after my heart na ndipo akasema katika neno lake kwamba nimeona mtu katika ile nyumba yayese ambaye anautafuta moyo wangu even when that man the the small boy david was meeting goliath he said you come to me with all the a to na hata huyu kijana mdogo daudi wakati alipokuwa anaenda kupambana na goliathi alimwambia goliathi ya kwamba unanikujia na hizo silaha zote na hivyo vifaa vyote lakini so mimi ninakujilia na neno la mungu ambaye jeshi lake unalitukana What god kwayo anaona kwamba daudi alijua kila ambacho mungu alitaka and god knew that david alitakana mungu alijia kwamba daudi alijua kila ambacho mungu alitaka wangekutana kwayo angekutanaunapokuja ni lazima we mwenyewe ujiulize maswali To go je niko tayari kwenda katika ibada hino ya kuabudu if youre not ready maana kama hauko tayari basi utakuwa unapoteza wakati wako na kama vile yesu alisema kwamba ibada ni ya kibinafsi na ndipo akamwambia mama mnaabudu kile msokijua What we know. lakini tunaabudu kile tunachojua maana uokovu ni kwa ajili ya wayahudi kwa hiyo kama uokovu ni kwa ajili yako wewe basi unaweza kujua jinsi ya kuabudutundet timoteo wa kwanza mlango wa pili nane hadi kumi waraka wa timotheo wa kwanza mlango wa pili msari wa nane hadi ule wa kumi usomee basi nataka wanaume waombe kila tarudia basi nataka wanaume waombe kila mahali huku wakiinua mikono iliyo iliyotakata pasipo hasira wala majadiliano vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani bali kwa matendo mema kama iwapasavyo wanawake wanao ukiri uchaji wa mungu read us in English, the that says holy hearts, up holy If you have an version, I'll read I In every place, men should pray without anger or quarreling or resentment or doubt in their minds, lifting up holy hands. Also, I desire that women should adorn themselves modestly and appropriately and sensibly in seemly apparel, not with elaborate hair arrangement or gold or pearls or expensive clothing. Now, when we look at that god is expecting Tunapa? not only men but even the women to appear in a form of holiness before him tunapoangalia katika sehemu hiyo ya maandiko mungu haongelelei wa tu wanaume peke yake lakini anatarajia hata wanawake nao wanapokuja mbele zake wawe katika hali hiyo ya utakatifu not just clean hands but holy hands si mioyo tu misafi lakini mioyo mitakatifu why do you think we lay wela on the sick and they don't get getd unafikiria ni kwa sababu gani twawekea wenye mikono na because maybe we have the hearts, we have even haveve but they are not holy labda ni kwa niwasya kwamba tumenawa mikono na labda tumetumia ile mikono lakini bado mikono yetu haiko mitakatifu full full of anger. The are full of anger. They are are they they contaminated so they cannot heal ni kwa sababu mikono yenyewe imejaa uchafu imejaa asira kwahivo imechafuka haiwezi kuponya mtu and and so that worship service which is supposed to bring healing and deliverance cannot work because There is no holiness. There must be the holiness which will flow now into the hands. So that as those hearts are lifted up, God sees no blood, no anger, no resentment. He sees nothing else. But what mungu haoni damu haoni hasira haoni chochote kile ambacho kiko kinyume naye bali anaona tu kile anachotaka we say, let us lift our hands and worship god kwa hiyo wakati tunaposema wata tunio mikono yetu na tumwabudu mungu mikono iko vipi na viandio maana nikasema lazima tu maswali mengi sana sometimes all those hearts may be not holy wakati mwingine hiyo mikono yote inaweza kuwa si mitakatifu kama sometimes a few of them may be holy ama wakati mwingine michache tu inaweza kuwa ni mitakatifu and majority are not na ile mingi itakuwa si mitakatifu so how will the worship come Z sasa katika hali hiyo ibada hiyo itakujaje If one God looks, He sees this bush is full of thorns. But when the hearts are holy, He says, "Oh, wonderful flowers!" This looks like the garden of Eden. Let me take a walk. Lifting up. Holy hands. Yani kuinua mikono iliyo mtakatifufor theht to be holy the inside must be holy kwa mikono iwe mitakatifu lazima ndani kuwe kuna utakatifu moses could not el uh, joshua win the war if his hearts were not ifishte katika kipindi kile musa angeweza kumsaidia yoshua kushinda vita kama mikono yake isingekuwa mitakatifu as he his holy hands, maana kadiri alivyoinua mikono yake mitakatifu yoshua angeendelea kushinda lakini wakati mikono yake ilishuka chini iyo mikono mitakatifu ilikosekana kwa hiyo mungu alikuwa i dont know you're going with me in in this holiness in worship sijui kama unaenda pamoja nami katika utakatifu huu katika kuabudu we can worship as a drama tunaweza kuabudu kama michezo ya kuigiza and god will not do anything na mungu hatafanya chochot tunaondoka mahali yapo tukiwa wakavu kama vile but if we our worship lakini, to come from inside us lakini ikiwa tutabadilisha ibada zetu zitokane na ndani yetu then god will say, this the place i want to be. hapo mungu atasema hapa ndipo ambapo unataka kuwa ni lazima tupigane vita hii na tuweze kushinda yes, we must win. lazima tushindi. If we don't win, we, we will lose. We will lose greatly because God will not be on our side. And I want to tell you this year, God is looking for worship. Before you pray, you must worship. kabla hujaomba lazima uabudu kwanza i didn't say you must be led into worship sijasema lazima uongoze katika kuabudu you we know we do lets sing one song of we pray kama vile tunavyofanya kila mara hebu tuimbe uimbo moja wa kuabudu kabla hatujaomba Of Jesus, oh, the blood of Jesus, it washes white as snow. And then we go to the, there is power in the blood, there is healing in the blood. But we have just sung, we did not worship. <inaudible> We must differentiate between the singing and the worshipping. I'm not saying we should not have those songs. But it's supposed to have a meaning in us as we sing it. The song alone cannot lead us to worship. It's our hearts of worship that can lead us to worship. If your heart is a heart of worship, you have set yourself to worship. Even without singing, you will worship. And thereafter, you will pray. Because worship brings the presence of God where you are. But it comes from inside. It's not the singing. You can sing a thousand songs, but if there is no worship in you, He still won't come. maana unaweza kuimba nyimbo elfu moja lakini kama ibada haiko ndani yako bado hakuna chochoti mekauka yeye anakuja kwa sababu kuna moyo wa kuabudu worshipers who worship in the spirit and in truth. na ndiyo maana bwana wetu yesu kristu akamwambia yule mwanamke kwamba mungu anatafuta mwabudu ambaye atamwabudu yeye katika roho na kweli He not God is for who sing hakusema mungu anatafuta waabudu ambao wanaimba vizuri He's for who are in the and in truth. yeye anatafuta wabudua ambao wako katika roho ni tunaenda sasa kwa kitabu cha wafalme wa pili mlango wa watatu Five kumi natatu hadi ishirin na saba mstari i want you to listen to that storyvery ahia hiyo hadithi kwa makini there are some three characters there or, or rather four one is a group one is elisha one is gehazi his servant then thennaman and then oh. there are the servants of naman kuna watu haa watu wanne hapo ambao tunataka tuwangalie watumishi wake wakamkaribia wakamwambia wakasema baba yangu kama yule nabii angalikwambia kutenda jambo kubwa usingalilitenda je si zaidi basi akikwambia jioshe uwe safi ndipo akashuka akajichovya mara saba katika yordani sawasawa na neno lake yule mtu wa mungu nayo na nyama ya mwili wake ikarudi ikawa kama nyama ya mwili wa mtoto mchanga akawa safi akamrudia yule mtu wa mungu yeye na mafuatano yake yote akaja akasimama mbele yake akasema, akasema sasa tazama na jua ya kwamba hakuna mungu duniani kote ila katika israeli basi na kuomba upokeye zawadi kutoka mtumwa wako lakini akasema kama bwana aishivyo ambaye nimesimama mbele yake sipokee kitu akamshurutisha apokee lakini akakataa na amani akasema kama sivyo lakini mtumwa wako ako, wako apewe mzigo wa udongo wa bagala wawili kwa maana mtumwa wako hata atowa tena sadaka ya kuteketezwa wala dhabihu kwa miungu mingine ila kwa bwana jambo hili bwana Tarudia. jambo hili bwana amwachiliye mtumwa wako bwana wangu akiingiya nyumbani mwa rimoni ili aabudu humo naye akitegemea mkononi mwangu nami nikijiinama nyumbani mwa ramoni hapo napojiinama nyumbani mwa ramoni bwana amwachiliye mtumwa wako jambo hili elisha akamwambiya nenda kwa amani lakini na amani alipokuwa ameenda mbali kidogo gehazi mtumishi wa elisha mtu wa mungu akasema tazama bwana wangu amemwachilia huyu na amani mshami asivipokee mikononi mwake vile vitu alivyovileta kama bwana ahishivyo mimi nitamfuata mbio nipokee kitu kwake basi gehazi akamfuata na amani nayenaamani alipo naye na amani alipo, na alipoona mtu apigai mbio anakuja nyuma yake alishuka garini amlaki akasema je ni amani akasema amani bwana wangu amenituma kusema tazama tazama sasa hivi wamenijia kutoka mlimani mwa efrahimu vijana wawili wa wana na manabii uwape na kuomba talanta ya fedha na mavazi mawili naamani akasema uwe radhi ukatwaye talanta mbili akamsihi akafunga talanta mbili za fedha ndani ya mifuko miwili na mavazi mawili akawatwika watumishi wake wawili nawo wakatangulia mbele yake wakiwa wameyabeba naye alipofika kilimani alivichukuwa kutoka mikononi mwawo akaviweka nyumbani akawaacha wale watu kuondoka nao wakaenda zao lakini yeye akaingia akasimama mbele ya bwana wake elisha akamwambiya watoka wapi gehazi akanena mtumwa wako hakuenda mahali akamwambiya je moyo wangu haukuenda na wewe hapo, hapo alipogeuka yule mtu katika gari ili akulaki je huu ndio wakati wa kupokea fedha na kupokea mavazi na mashamba ya mizeituni na mizabibu na kondoo na ng'ombe na watumwa na wajakazi basi ukoma wanaamani utakushika wewe na wazao wako hata milele naye akatoka usoni pake mwenye ukoma kama theluji Naman after he had been instructed to go and wash in the river Jordan. Because the, the worship was not in him. For him he only wanted the healing. So he was, when he was told that for healing to come there must be a cleansing kwa hiyo alipoambiwa ili uponyaji uje lazima kuwe na ule utakaso he didn't like the idea hakupenda jambo hilo so he, he, he preferred going back to his with his leprosy kwa hivyo akachagua kurudi makwao akiwa na ukoma sometimes we dont want to worship god we want to go back with our our state of leprosy in our hearts hebu fahamu jambo hili mara nyingine huwa hatutaki kumwabudu mungu bali tunataka turudi nyumbani tukiwa na hali yetu ya ukoma katika mioyo yetu we we want to go back home the way we came in yaani tunataka turudi nyumbani vile vile tulivyokuja rather than pay the price of worshiping badala ya kulipa ile gharama ya kuabudu But I'm talking about any time we are going before God. We won't, We would rather go back, even if it is in your house. We would rather go back to your problems than have time, quality time, to worship God. una una ni yani unaona una ni heri tu kwenda tu kwanza kuomba tayari pasipo kuabudu jambo ambalo litakufanya utoke mahali hapo ukiwa vile vile ulivyoingia vilevile ulivyoingialakini yeye anatamani akwamba, ya kwamba cha kwanza kabisa umwabudu ukiwa unalitii neno lake so ili akaweze kushughulikia hiyo hali yako So, when this man was explained, he agreed to go into the water, even though reluctantly. And when he was healed, he said, Surely I need to go back and give an offering to this God. And he went he offered the offering to the man of God, not to God. So this, he realized you know, Elisha realized that this man kwa hiyo elisha naye akatambua ya kwamba mtu huyu analipa kwa sababu ya kile amepata lakini haabudu habudukwahiyo elisha akakataa hizo dhabihu we don't dhabihuhatutoi kama malipo kwa kile mungu ametutendea tunaweza tu kutoa kama ibada but not na si katika hali ya kumlipa munguwayo elisha akakataa hiyo dhabihu ambazo zilikuwa za thamani kuu sana i A god na wakati elisha alipokataa hizo dhabihu huyu namani akamwambia elisha basi kama hutaki hizi dhabihu ni ruhusw ngalau nichukue mchanga wa hapa niende nao maana nimetambwa ya kwamba katika nchi ya israeli kunaye munguna katika huu mchanga ambao nitakuwa nimebeba hapo ndipo ambapo nitakuwa nikitoa dhabihu zangu But I am also making a request. When I go with the king as he is going to worship his god Ramon, and I have to be there with him, I want to be pardoned because. It is not to Ramon that I will be buying, but to. Nata, cani samehewe kwa sababu ni takuasi? inama, si inama kwa jilia huo ramoni. Bali ni na inama mungu. And then he was. He took his leave and went. Alafu akakakakawandoka. And Gehazi, the servant, the the, the assistant of Elisha, said. Alafu Gehazi sa sa ulem to Elisha. I don't understand this prophet. simwelewi huyu abiiamewachilia huyu mtu aende na hivi vitu vyote the mm. the money and the yani hizo fedha na hizo mavazi anamrusaende navyo hivihiviwacha niende nikapate kwangu So he after somebody who was left on a kwa hivyo akamkimbilia mtu ambaye aliondoka akiwa juu ya farasi if the horse, even if the horse is not running it is just within a short time it will be very hata kama farasi akimbia anafanya tu kuenda polepole lakini baada ya muda mfupi tu atakuwa amefika mbali sana lakini huyu gehazi alikimbia hadi akawafikia Running to lie. And when he was asked all the present, he said, Well, you know, uh, I've been sent by the prophet. Uh, as you left, some, some two sons of the prophet came, and so he has asked for uh, some money and, uh, and also some clothes. Ah, he have to give them. <laughs> na alipofika pale alipokutana na huyu namani akamuuliza kuna amani eh, amani lakini kumekuja wageni kule nyumbani na nabii basi wageni wawili na ni wana wa manabii na nabii amesema y kwamba ha, manake haa wanataka wapate mavazi na fedha kwa hivyo nabii ameniambia ni kufuate angalau utupatie ayo mavazi mawili na fedha fedhaat One talent, maybe a hundred thousand. Uh, and then he said, No, no, take two. So he took and and the, the clothes and when he was saying, okay, let these guys help you carry. You know, it must he put them in bags, eh? so they were heavy. and then he went and when he reached a far place on a hill, he, he told the guys, now I I, I i can from kwa kwa hiyo vile alijua anadanganya angeruhusu wale watu waende naye mpaka kule kwa who who has been living with a man of god who is led by the spirit yaani huyu ni mtu ambaye alikuwa anaishi na nabii ambaye anaongozwa na roho anafanya anaenda kudanganya na kuja na vitu na anaambia wale watu hebu msiende kwenda sasa nyinyi rudini nitaenda msidawa wndaid naye anadhania ya kwamba hakuna mtu so he hid them and went back kwa hivyo akaficha vivyo vikolokolo vyake na akamrudia nabii where have you been na nabii akamuuliza umetoka just just been around. I've just been around wapisema mtumishi wako sijaenda mahali sijaenda spirit of lying jambo hili. This of lying it is hiiyan hali hii ya kudanganya ni roho even when lying lying to God that you are him hata wakati unapo mdanganya mungu eti unamwabudu bado unadanganya kwa sababu tu unaongozwa kuimba kuimbaunamdanganya hauna ibada ndani yako Let my spirit go with you when that man stopped, looked back, stopped, and gave you those things. And then he came over the horse and gave you the presents. Is this the time to receive gifts and land? And, and all those things zeu ni wakati wa kupokea fedha na mali na mashamba na hiyo mali na zinaivyo vitu vyote let me tell you our worship is not because we are going to get those things vyotewaza nikuambie hivivya kwamba ibada yetu si kwa sababu tutaenda kupata vitu let us not worship so that we can get things hebu tusije tukabudhu kwa sababu tunataka kupata vitu we worship because worship because is in us bali tunabudu kwa sababu ibada iko ndani yetu And then the the man of god okay you have received those ones, but also that which was left in the river take it lakini iiakaambiwa na mtumishi wa mungu akamwambia gehazi kwa sababu umepokea hizo zawadi hata ule ukoma ambao uliwachwa kule mtoni wacha nao pia ukufuate be upon you and your generations forever na wacha ukae juu yako wewe pamoja na vizazi vyako hadi milele and became as white as aomara moja ukoma wote ukamujaa kwa uso akawa mweupe kama not even this thelujiy nyeupe kama do you know what that means he he looked like he was a thelujia alionekana kwamba kama -alizaliwa akiwa amekufa mwili ume, ume, umelika hey. just because of of missing the point of worship kwa sababu tu ya kukosa jinsi ya kuabudu this is a serious battle, hii ni vita kali sana you you miss it it can harm you. kama unaweza kuikosea inaweza kukuhudhuru without being armed usije ukaja kwa vita pasipo kubeba silaha hebu ubebana na silaha zako hizo silaha za kuabudu kuabuduhuu ni mwaka wa kuabudu kwa hivyo ni lazima uvae hizo silaha za vita vita ya kuabuduaya tunasomewa sasa katika zaburi ya ishiri na nane zaburi ya ishiri na nane moja hadi mbili mstari eh? yeah. zaburi ya isiri na an moja hadi ee hey, bwana ntakuita ewe mwamba wangu usiwe kwangu kama kiziwi nisije nikafanana nao washukao shimoni ikiwa umeninyamalia uisikie sauti ya dua yangu ni kuwaambapo nikipainulia patakatifu pako mikono yangu katika hiyo nakala yangu ya bibilia inasema mikono yangu mitakatifu To pray. I pray that you hear me. That I may not be like those people who are, who, who are not, you know, who, who are evil. When I come into, into your presence, Lifting my holy hearts in your sanctuary. The sanctuary of God is wherever you are, and your heart is ready to worship Him. You. you may be in a place where there is no building, but it, just like Jacob was in the desert. but it because of your your presence and your holiness unaweza kuwa hauko ndani ya nyumba labda uko mbali na nyumbani kama vile yakobo alikuwa kule jangwani lakini aka- akafika mahali akaona mahali ambapo aliona hapo ndio patakatifu pa mungu na ibada iko ndani yake so he says as i i hear my my prayers when I come, lifting my Holy hands na, na ndipo wanaposema ya kwamba ninapokuja mbele zako nikinua mikono yangu mitakatifu unisikie let me say, when, we, when we get to worship unisikiewaja niseme hivi tunapokuja kuabudu let us first of all, think about who we are worshiping hebu cha kwanza kabisa tufikirie ni nani huyu tunaye mwabudu so that we can offer him the worship he's looking for and also offer the prayers that we want to for prayers to be answered they must, they must be preceded by worship kwa maombi yaweze kujibiwa lazima yayo yametanguliwa ya na ibada because god is not a shopkeeper maana mungu si mwenye duka that when we we we get there there even without hello, we can just put the money there and, and point the thing we want mahali ambapo unapofika pale kwa mwenye duka hata hakuna haja ya kusalimiana unaweka tu pesa pale na unasema nipe chumbi and then you walk away unaenda zako we start by worshiping lakini katika mambo na ibada tunaanza kwa kuabudu well, when we have worshiped and he's satisfied with our worship baada ya kuwa tumeabudu na ametosheka na kuabudu kwetu then we we can tell him what what want thats uh, what david was saying hapo sasa tunaweza kumwambia kile ambacho kiko katika mioyo yetu hivyo ndivyo ambavyo daudi alikuwa anasema i desire that we start this year na tamani ya kwamba tuanze mwaka huu mpya na ibada ya kweli nobody will make you worship hakuna mtu ambaye atakufanya you will have to to personally decide to worship bali ni wewe mwenyewe kibinafsi uamue kuabudu we tell to to lift lift up up and your hands unaweza kukwambia usimame na uinue mikono yako juu we can tell you to, lift, to, and can tell you to kneel down and worship god ama tukwambie upige magoti chini na mwabudu mungu but we cannot make you worship lakini hatuwezi kukufanya uabudu. we can make you sing tunaweza kukufanya uimbe. but we cannot make you worship lakini hatuwezi kukufanya uabudu you must on your own ni lazima wee mwenyewe uamue kwa ridhaa yako in katika mwaka ule wa msanna mbili there was a young man in a young man in sweden kuna kijana moja katika taifa lile la sweden he had a habit of appearing whenever he went into, in, into, the, into the church alikuwa na tabia yake kila mara alipoingia kanisani he used to go there running kila mara alikuwa anaenda pale akiwa anakimbia late or not ama ae amechelewa ama hajachelewa and nai... minute he he gets there he care what is going on na atakapofika pale hajali nini kinaendelea god anaanza tu kuinua mikono yake na kumwabudu mungu not saying that that you do that. don't come and sijasema uwe unafanya hivyo usije ukaja kutatiza ibada kutatizaibada when you start praying don't come a a the team, you come and a bit, then come to the itosasa yani kuna <laughs> sasa wengine wako na hiyo tabia umeingia mwenyewe kuchelewa labda halafu una hapo unafanya alafu unaketihao unafanyahvi ua unapanda uh -uh, that's game game hiyo sasa ni michezo ya kuigiza but if you you come in and feel that you are not ready dont don't serve lakini ikiwa umeingia ndani na unajisikia kwamba hauko tayari usitumike Usi, even if you are pastor hata kama we ni mchungaji don't serve usitumike have time of worship hebu kuwa na wakati wa kutosha wa kuabudu so i prefer wake up ipefe and worship then you come kwa hiyo natamani wamke mapema uabudu halafu uja zako Because god is looking for the worship from you before he can send you maana mungu anaangalia ibada ndani yako ndipo aweze kukutuma when the worship is true things kukutumae happen wakati baada ni ya kweli kuna vitu hutendeka same church there, where of ekman is the, the pastor katika hiyo iyo kanisa mali ambapo huyo oh. ulf ulf ulf ofman ambaye ndiye mchungaji huko One day he was siku moja akawa na hubidialafu akanena kwa ndimi and he And started praying. He spoke in tongues as he was worshiping. Then he knelt down and he started praying. And the whole church knelt down and they started praying. After the service, one of the the missionaries who had been to Kenya sometimes. Asked him, "How have you been to to Kenya?" "Bada yada, bada, mazawa, missionary, I'm back in Ethiopia, but I'm going to Africa. I can't Kenya." He said, "No." "Can't "Then, but you spoke very perfect Swahili," so you said. tupige magoti tuombe tuombeakasema lakini umezungumza kiswahili safi sana wakati uliposema kwamba tupige magoti zote tumwabudu mungu tuombe tuombe na watu wote wakapiga magoti waka even he had been to Africa, wale wengine ni walikuwa yeah. no unajua ukiwa ukiwa mtu wa kuabudu magotiwfwnbua lakini kama mikono simisafi utatuabukiza na so we need to kwa hivyo tunatakiwa tujitakaze sisi wenyewe so that we can do the ili tukaweze kuleta ibada iliyo ya sawa tunapoanza mwaka huu bwana awabarikie awa ibada zenu bwana awaangazie uso wake na kuwapa amani Amen. katika ibada awafundishe kuabudu awafundishe na kumwelewa ili hata maombi yenu yakasikike katika njia ya uwazi Amen.