e taka nikiri ya kwamba wewe usalama mikononi mwa mungu hili nataka liweze kupenya katika moyo wako na ulisadiki na utembee ukijua ya kwamba i, ukosalama katika mikono ya bwana kweli ulimwengu una mambo yake mengi sana mambo ambayo huwezi ukatabiri mwenzako unapokutana mahali popote uweze ukamtabiria lakini katikati ya hali zote hizo ilimradhi uko salama uko katika uweza mikono ya bwana wewe uko salama bwana amejipeana yeye mwenyewe kuhakikisha ya kwamba usalama wako yeye ndiye anayeushughulikia kwa hivyo kuna safari zile unazotembea kuna maeneo yale unayoenda kuna watu wale unaokutana nao haujui kile ambacho pengine wanawaza ama wamekusudia lakini sina na hauna sababu ya kuwa na hofu yoyote maishani mwako kwa sababu uhai wako uko salama umehifadhiwa umelindwa na si zochi ama kk ama kamakdf lakini umelindwa na mungu yeye mwenyewe na kdf wakati mwingine zauzwa dukani sijuu kama umewahi kuonananazoe nilienda nakasikia mtu anasema nataka kdf na kwa kweli akapewa na hizo ukinunua mbili chai na hizo mpendwa uko salama ni kdf nikdkwenu utashinda vizuri kwa hivyo kama hizo zinazotengezwa na watu zaweza <laughs> kukupatia amani kwa mchana ule je ni zaidi gani wakati umepata uhakika ya kwamba usalama wako umelindwa na mungu kuna mmoja alimtuma ka, ka ujumbe na nikaona ya kwamba kweli mungu anahusika na yule aliyetazimia ya kwamba aweze kuhusika kwake na ni jambo la kushangaza kuna nchi moja hapa afrika iliyokuwa ina matatizo hasa watu wakafurushwa watu wakawa wanaishi msituni kwa sababu ya maharamia na mama mmoja na mtoto ambaye wanafikiria ni wa kutambaa yeye naye akajikuta katika hali hiyo na kwa sababu alitamani usalama wake akaenda akagi akaingia aka yeye pamoja na mtoto katika pango hasa haijulikani kilichotendeka hapo ndani eidha pengine ni njaa ama ni nini lakini yule mama akafa yule mtoto akawa haya mtoto anayetamba anakula nini na cha kushangaza ni kwamba kule kwenye msitu mtoto huyu haijulikani alikuwa amekaa pale kwa muda gani lakini angetoka kwa pango akacheza pale nje na baada akihisi njaa anarudi pangoni lakini mama si hai jambo la kushangaza wale askari waliokuwa wanawafurusha wale sasa maharamia wakaenda na bahati nzuri kwa mbali kidogo wakakuta wakaona huyo mtoto sasa wajua watu wa vita wana mbinu zao wakafikiria huyu mtoto huenda akawa amewekwa kama mtego kwa hivyo tumfate na wafanini waje watuvamie pengine lakini wao wakafanya ujasusi wao wakazunguka wakakuta hakuna chochote na wakimfata yule mtoto akaingia pangoni lakini walipoingia na wao wakakuta kuna mama ambaye ameaga amekufa lakini ameanza kuoza kutoka kwenye kiunu kuenda miguuni lakini kwenye kiunu kuja huku juu yuko mzima kabisa na mtoto huyu kumbe alikuwa anakuja akicheza nje akisikia njaa anaenda kunyonya kwa mamake na mungu akahifadhi huyu mtoto mpaka akaja akakutwa na hao askari hiyo ni jambo ambalo nilameujiza mama ana maziwa lakini amekufa na ameanza kuoza kwa kunu huko ukoji lakini kwa sababu mungu anajali na alikuwa hapendi kwamba uhai wa mtoto ule uweze kufika mwisho akatenda nyeujiza ya kwamba maziwa bado yapo ili hali mama amekufa ili kwamba ahifadhi hai huyo mtoto ndio nasema ya kwamba wewe usalama mikononi mwa mungu kuna usalama wa pemba zaburi ya tisaini na moja paka tuiangalie hii kua nzia hiyo mstari wa kwanza wakati ukituruhusu tutafika mstari wa kumi na sita bibilia inanena hivi aketia mahali pasiri pake aliye juu atakaa katika uvuli wake mwenyezi huu mstari huo, huo. naamini umeupitia ukiusoma lakini huende ikawa ulikuwa unaupitia haraka kama jinsi nilivyokuwa ninaupitia mimi lakini leo hii tuuangalie vizuri anasema aketiye mahali pasiri pake aliye juu atakaa katika uvuli wake mwenyezi kwa hivyo mstari huu unatwambia ya kwamba kuna uwezekano ukifanya maamuzi na mimi nami nifanya maamuzi nitaweza kuketi mahali pa pake yeye aliye juu na tunavyo jua ya kwamba huko juu hakuna mwingine aliye anajulikana kuliko wote isipokuwa ni mungu asa mimi naambiwa kama nitafanya juhudi na bidii nikaweze kukaa mahali pake huyu mahali pale pasili pake yeye aliye juu basi nitaweza sasa kukaa katika uvuli wake yeye mungu mwenyezi kwaona haya mambo ndugu zangu ndo maana nikaanza na kusema ya kwamba kama kuna kitu ninatakikana niwe na juhudi na bidii katika dunia hii kukitafuta ninitafute kupata nafasi ya kukaa mahali pasiri pake yeye aliye juu kwa maana nikipata fursa hiyo na nikaketi mahali hapo yeye mungu mwenyewe atahakikisha ya kwamba atanifinika na kivuli chake kwa maana inasemekana atakaa katika uvuli wake yeye mwenyezi wapendwa tutafute kukaa katika mahali hapa pasiri ambapo panazungumziwa na huyu mwandishi wa saburi hii tafuta ndugu yangu tafuta dada utamani kukaa mahali hapa basiri kwa maana kumbe nitakapopata fursa hiyo nitakuwa niko chini ya kivuli cha huyo mungu mwenyezi na nina imani ya kwamba mpendwa takapokaa na kifiniko changu ni mungu sioni kuna lolote ama chochote kitakachoinuka kinyume nami kitakachopata nafasi cha kunidhuru ama kunigusa kwa ubaya wowote uwao ule ndo maana nasema tafuta upate hii fursa ya kukaa mahali pa pake yeye aliye juu ndi posa akufunike na kivuli chake ndugu zangu hacha uwe na juhudi na bidii ya kutafuta kukaa mahali pale ndugu usitafute vingine hivyo vingine nitakapofanya maamuzi ya kutafuta kuketi mahala paseri na niwe nimefinikwa na kivuli chake hivyo vingine vitakuja pasipo mimi kungangana kwa maana ni bwana anasema ya kwamba sijui analofanya sijui anavyotenda la kininachojua atakapoamurisha lazima vitakamilika wapendwa tutafute kukaa pahali pasiri pake yeye aliye juu ndugu zangu kwa maana ushindi wetu uko hapo mpendwa usalama wetu unapatikana hapo ulinzi wetu unapatikana hapo baraka zetu zinapatikana hapo uzima wetu unapatikana hapo afia yetu inapatikana hapo amani ya kwako na ya kwangu yapatikana na hapo kila ninachokihitaji ndugu yangu kitapatikana kwa maana nimepata fursa na nimeazimia kutafuta kuketi chini mahali pa pake yeye aliye juu mbinguni tafuta ndugu yangu kwa gharama yoyote uketi katika mahali hapo pasiri wapendwa hatuanze sisi ndugu zetu walitafuta wakajibidisha na walipopata bidii hiyo walipopata nafasi hiyo ya kuketi hapo mahali pasiri pake yeye aliye juu hawakuhitaji kitu dhoruba ziliinuka kinyume na wao hawakujali changamoto zikawazunguka hawakuogopa pale zikainuka zilizo kinyume nao hata hapo napo hawakuwa na shida liposa huyo mpendwa katika zaburi ya ishiri na tatu anasema katika uvuli katika bonde la uvuli wa mauti tena mimi sitaogopa kwa nini amegundua siri ameketi mahali pa siri pake yeye aliye juu ndo anasema hata nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti tena hapo sitaogopa kwa maana nimefunikwa na kivuli chake yeye mwenyensi kwa sababu nimechagua na nimetafuta kuketi mahali pake pasiri yeye aliye juu wapendwa tafuta hii kwa juhudi na bidii zako zote kwa maana hapo ndipo palipo na jibu ya lile swali ambalo unajiuliza ukiwa umeketi hapo jibu liko hapo suluhisho liko pale wapendwa hata hivyo unauliza nitapataje suluhisho la tatizo hii niliyo nalo nataka ni kuambia ya kwamba utakapoweza kuketi mahali hapo pasiri pa yeye aliye juu na akufunika na kivuli chake hiyo ni suluhisho tosha la kila tatizo na kila swali litapata jibu lakini jukumu ni lako jukumu ni la kwangu kutafuta kukaa hapo mahali pa siri pake yeye aliye juu daudi alipata hiyo siri akapatafuta na alipopata kukaa mahali hapo pasiri akatawala akatembea katika chini ya uvuli wake mwenyezi ndio dubu atakuja mnyama aliye mkali sana ana njaa ashike kondoo daudi aseme hata huyu kondoo hutamla kwa maana mimi sitakubali nipeleke hasara nyumbani na akabiliane na dubu auwe dubu akiwa peke yake simba akaja akauwa si kwa sababu ana nguvu si kwa sababu ana uweza lakini ni kwa sababu alikuwa amechagua kukaa mahali pasiri pake yeye aliye juu kwa hivyo kivuli kikawa kimemfinika na alipofinikwa na kivuli hicho basi ikawa hakuna tatizo hakuna adui atakayeinuka kinyume na yeye atakayeweza kufanikiwa ndiposa akiwa huko msituni mungu akamwambia ndugu yetu samueli ya kwamba sikia nimemkataa sauli lakini nimepata mtu ambaye moyo wake unatafuta moyo wangu na huyo ndiye atakayetawala israeli badala ya sauli kwa maana alichagua kuketi mahali pasiri pake yeye aliye juu na akafinikwa na kivuli cha mungu mwenyezi mstari wa pili mstari wa pili anasema atasema bwana ndiye kimbilio langu na ngome yangu mungu wangu nitakaye mutumaini nani huyo atasema hivyo yule aliyechagua kukaa pahali pasiri pake yeye aliye juu na amefinikwa na kivuli cha mungu mwenyezi ndipo atasema ya kwamba bwama ndiye kimbilio langu na ngome yangu mungu wangu nitakaye mutumaini wapendwa ni kweli wewe nawe waweza kufikia mahali hapo ukafikia mahali pa kusema ya kwamba kimbilio la kwangu mimi ni mungu na ngome ya kwangu mimi ni bwana na katika yeye mungu mimi nitamtumaini nitatumaini katika maisha yangu yote nani aliyechagua kukaa mahali pasiri pake yeye ambaye ameazimia ambaye anaketi kule juu umeamua kuketi mahali pasiri pake yeye aliye kule juu na unapofika hapo unafinikwa na kivuli chake na utakapofinikwa na kivuli chake ndipo utatembea chini ya jua watu wa kushangae watu wawe wana, wanaulizana ni nini siri yake siri ya ufanisi wake siri ya ushindi wake siri ya ulinzi wake siri ya kubarikiwa kwake ni nini nawe utasema bwana ndiye kim- bidio langu na ngome yangu mungu wangu nitakaye mtumaini kwamba niko hivi nilivyo kwa maana nimegundua mahali pa kukimbilia niko hivi nilivyo kwa maana nimejificha ndani ya ngome ambayo hakuna awezaye kuivunja ndipo huyu mwandishi wa akasema ya kwamba jina la bwana ni ngome imara na wenye haki wajapokimbilia uwasalama wapendwa chagua kuketi mahali pasiri pake huyu aliye juu ushindi wetu ndugu zangu uko hapo tafuta ta, kubali kugharimika kwa gharama yoyote iwayo ile upafike mahali hapo pasiri na ukakae kwa maana utakapofika ndugu dada wewe usalama katika mikono ya bwana kweli mambo yatainuka tena yazunguke karibu na wewe lakini kwa sababu umefinikwa na kivuli cha mungu aliye juu haitakutatiza wapendwa najua hasa wakati huu wazazi wengi huwa wana wasiwasi kwa sababu mambo mengi sasa yanatendeka kwenye vyuo yanatendeka mashuleni mashule ya sekondari kuna watu wanakuja wakiwa na mizigo yao watu wanaokuja wakiwa wana maeneo wamejiingiza na wanatamani pia kuweza kuingiza wengine lakini nik pampendwa webu mwambiye mtoto yule atafute kukaa mahali pake pasiri yeye aliye juu na wewe mama hutaangaika baba hautaangaika kwa maana utakuwa na uhakika ya kwamba ili muradhi mwanangu binti huyu amekaa mahali pasiri pake aliye juu amefinikwa na kivuli cha mungu mwenyezi kwa hivyo hakuna lolote litakaloweza kumfika tamani mpendwa himiza mtoto wako na kama ni yeye akae ni akukute nawewe uko mahali hapo kwa maana huwezi kumwambia mtu aende mahali ambako wewe hupajui lazima wewe mama wewe baba uwe umegundua mahapo mahali pasiri umwambie njoo binti yangu njoo mwanangu tukaye hapa kwa maana tukiketi mahali hapa kuna kivuli cha aliye mkuu kote duniani ambacho kinakufinika anasema ya kwamba atasema nani mtu huyo aliyeketi mahali hapo pasiri ambapo amefinikwa na kivuli cha bwana kwamba bwana yeye atakuwa kimbilio langu na ngome yangu wapendwa hakuna mahali salama kama mahali hapo mstari huo wa watatu maana yeye atakuokoa kutoka kwa mtego wa mwindaji na katika maradhi mabaya nane mungu atakuokoa kutokana na mitego ya wale wote ambao wanakuwinda hapa chini ya jua hii kazi ya bwana kwa hivo haya mengine tunaoyatenda tumejitwika majukumu ambayo si ya kwetu majukumu hayo tunayoyafanya wakati mwingine ni ya mungu wapendwa na ndiyo maana hatufanikiwi katika kuyatimiliza kwa sababu tumeacha jukumu letu na jukumu letu ni lipi kutafuta kuketi mahali pasiri pake yeye aliyeju kwa maana anasema mutu atakayefika mahali hapo maana yeye atakuokoa kutoka kwa mtego wa mwindaji nani mungu atakuokoa kutokana na mitego yoyote itakayokuwa imeinuliwa kwenyuma nawe iwe ni kazini kwako iwe ni masomoni kwako iwe ni katika ndoa yako iweni katika biashara yako iwe ni katika maisha yako iwe ni katika kutembea kwako jiani bwana anasema ya, natuna, neno linasema ya kwamba yeye mungu atakuokoa kutokana na mitego ya huyo anayekuinda kwa hivyo mimi naona wapendwa tutafute kupaona hapo mahali pasiri pa bwana na utakapo pafika keti usiondoke lakini wakati mwingine situnasituwajifanya wajanja wajanja sana tunajifanya werevuwerefu sana wakati u hu, unatafuta lakini ukipata sasa wafika mahali unasema kama huyo mdhuruma alivyonena ya kwamba mungu vile ulivyonibariki nibariki mulungu ni bai ni basi sitaki tena baraka zingine hasa ukifika hapo utatembea kulengana na makusudi na matakwa ya huyu bwana kwa maana utatembea kulengana vile jinsi lizo baraka zinavyofanani zinavyokuongoza na ndiyo maana waokovu wengi sana wamekaa waaminifu katika ufalme huu wakati ni mhitaji lakini bwana akimubariki anaona ya kwamba uku wa mungu hakufai hasa anajitoa katika kile kivuli cha mungu mwenyezi na inayosalia ni kwamba badala baraka hizo ziwe baraka kwako zinakuwa ni shida mateso ukosefu wa heshima kwa maana zitakufanya ufanye mambo ambayo kila atakayekuona anasema ya kwamba huyu mtu hana mana lakini kama ungeendelea kukaa hapo mahali pake huyu mungu paseri na aweze kuzitumia baraka hizo kwa ajili ya utukufu wake utaitwa mheshimiwa mahali popote utakapokanyaga lakini kwa sababu wewe umeona ya kwamba bwana amekuinua zile juhudi zote za kutafuta kuendelea kukaa mahali hapo pasiri unaziacha unakuwa mtu wa kawaida nasikia anasema ya kwamba atakuokoa, kwa, atakuokoa kutoka kwa mitego, mitego wa muwindaji kwa hivyo utakapokuwa umejiondoa sioni kama kuna uokovu mitego yote iliyowekwa kinyume na wewe utaiangukia tu ndio maana wapendwa kama nimebarikiwa ndani ya huyu bwana hacha baraka hizo nizitumie katika huyu kristo tena kwa utukufu wake uitafute vitu vingine ambavyo vitakuwa ni masikitiko hata tukikuona utatabasamu utacheka lakini si wewe unaicheka nitakuwa ni kicheko kile cha kujifanyia cosmetic laft smile ya kwamba ondoa hilo ovaado ondoa hiyo hiyo hiyo hiyo hiyo, hiyo claton katika huo uso na hiyo wanja na nini na hiyo abaki yeye utapakimbia kabana haangaliki walakini abarikiwe mtu yule atakaye mteni kukaa mahali pasiri pake yeye aliyejuu juu hata miaka tisain wafalno wakikuona wanababaika wana, wana huyu mrembo anatoka wapi kamulize sara sidhani kama alikuwa anajipaka uvakado lakini aligundua siri ya kuweza kutembea katika urembo ushindi na baraka ni kutafuta kukaa mahali pake pa siri aliye juu kila muji atakapoingia anasema ya kwamba ha? nimewaona wengi sana wafalme wa mji wa huo wanasema ya kwamba nimewaona wengi sana lakini ule wimbo wa bahati mikuku wewe umewazidi wote e, kama ni warembo nimewaona lakini sara umewazidi wote lakini si vipodoziaa aligundua ha, siri ya kuketi mahali pasiri pake yeye aliye chum na ndivyo mpendwa navyokuhimiza siku ya leo kama mitego uliyowekewa iweze kuweza kuiepuka tafuta kukaa mahali pasiri pake yeye mungu tafuta mungu utembee na yeye aishi ndani yako akufinike mpendwa utawekewa mitego utaenda kupita katika katika njia hiyo na mtego huo huo lakini wewe utapita atakayekuja asiye mungu ashikwe mpaka watu washangaya huyo amepitaje na mtego lukuko hapa wa huku m umeketi chini ya uvuli umefinikwa na kivuli uvuli wake yeye mwenyezi kisa na maana umechagua kutembea na huyu bwana wapendwa anasema ya kwamba pia atafanya nini atatuokoa na katika maradhi mabaya nduku zangu haya magonjwa ambayo yanasemekana ni mabaya ndo hayo anayoyazungumza hapo kwamba mwenyezi mungu atatuokoa na maradhi mabaya iwapo tumechagua kuketi mahali pale pasiri pake yeye atatuokoa na maradhi mabaya na si mwanzo akisema vile katika kitabu cha kutoka alizungumzia maneno hayo hayo na wana wa israeli akawaambia kama mutakuwa waangalifu na namutembee pamoja na mimi musiende kushoto wala kulia muzishike maagizo yangu na muyatekeleze sitaruhusu maradhi ya misri yapate nafasi maishani mwetu na hapa anatuambia ha, tena ya kwamba kama tutachagua na tufanye bidii tupapate mahali pale pake pasiri na tukae hapo yeye atatuokoa na maradhi yote mabaya kwa hivyo kandwa na nhif ukipaketi pale mahali pake pasiri utakuwa umenunua bima nyingine ambayo haitakuruhusu ukanyage mefi wala kairati kwa sababu yeye mungu mwenyewe atakuokoa kutokana na maradhi hayo kwa hivyo hautafika avyo ule mchango wako utakuwa ni wakusaidia wale ambao hawajaigundwa hi siri ulioigundwa wewe pakuketi mahali pasiri, pa siri pake yeye aliyechuu wapendwa hebu tutafute hatutafuti kukaa mahali pa siri pa yeye aliyejuu kuna mama aliyesumbuka muda wa miaka kumi na miwili lakini hakuwa amegundua siri hii lakini alipo maliza vyote alivyokuwa navyo kama vile ambavyo wengi wetu kule mashambani wanakuja makanisani si kwamba walikuwa wamesikia njili Haa, wamezunguka wameenda kairati wakaenda wakaenda pandia wakaenda wape wakafika kwa nani kwa kithuro wakaenda kwa hare vimeshindikana ndipo wanaambiwa si ujaribu huo uokovu na alipojaribu anapojaribu unafikia ya kwamba bwana nini anamsaidia hata huyu mama naye alikuwa amefanya hivyo amemaliza kila kitu lakini akagundua ya kwamba baada ya miaka kumi na miwili hii kila nilichokuwa nacho nimekitumia kimeisha akapata habari ya kwamba aketie katika kivuli aketie mahali pasiri pake yeye aliye juu atakaa katika kivuli cha mungu mwenyezi akasema sasa nachagua chaguo hili na alipolichagua hayo maradhi yaliyomalizia pesa zake zote bwana akamwokoa kutokana nayo kama vile anavyosema kwamba na atakuokoa katika kutokana na maradhi mabaya hayo maradhi mabaya aliyokuwa nayo huyu mama muda wa miaka kumi na miwili alipogundua siri hii ya kukaa mahali pasiri pake yeye aliye juu hakutaka hakuhitaji kuwekewa mikono alisema nitakapoligusa pindo la vazi lake haya mateso haya yataniondokea na kwa kweli alipojibidisha akaligusa pindo nguvu zikamtoka kristo yesu zikaingia kwa huyu mama zikaondoa ule msiba wake na akawa mzima kwa mana alikuwa amegundua ya kwamba si chochote bali ni kutafuta kukaa mahali paseri pake yeye aliyejuu mstari wa ine kwa manyoya yake atakufunika chini ya mbawa zake utapata kimbilio uaminifu wake ni ngao na kigao sikia lakini ili niweze kufinikwa na manyoya yake na nikae chini ya mbawa zake lazima niwe nimetafuta kupaona mahali hapo pasiri nikaketi mahali hapo ndipo manyoya yaweze kunifinika na mbawa zake zipate kufaanini kunifinika na nitakapokuwa nimefika hapo basi yeye atakuwa, at, ataweza kuyatenda haya na kwa nini nitakuwa na uhakika huo uaminifu wake huyu mungu huyu mungu wapendwa ni mwaminifu awezi kanena na akakosa kutimiliza kwa hivyo uaminifu wa bwana utakuwa ngao na kigao maishani mwangu nikiwa nimepapata mahali pale pasiri pake yeye aliyejuna nimeketi basi atamifinika na manyoya namba kimilio, na mbawa zake ztakuwa kimbilio na uaminifu wake utakuwa ngao na kigao katika maishani mwangu tafuta kukaa mahali hapa tafuta kukaa wapendwa kama ni kuketi mahali hapo uwe tayari kugharamika kwa maana kuna kila unachokihitaji ili kufika mahali pale wiwapo utajitolea ujitolee na mimi nami nijitolee wapendwa tukusanyike hapa siku kama leo sote tumeketi hapo mahali pa swiri pake aliye juu hapa mahali, mahali patawakamoto kwa maana hata tumana atashuka yeye mwenyewe hatatuma atakuja yee menyewe na yoyote ambaye ataingia mahali hapa ambaye hajapafika mahali hapo kwa sababu uwepo wa bwana upoo hata yeye naye ataweza kupata fursa ya kuungana na sisi lakini chanzo ni wewe ambaye uko humu tayari utafute kukaa mahali hapo pasili wapendwa pana gharamu ambapo ni lazima uwe na juhudi na bidii kwa maana kama ni kutafuta wapendwa kunahitaji juhudi na bidii kwa maana kinachotafutwa hakipatikani rahisi kaulize wachumba migodi ya dhahabu wako tayari hata kufinikwa na mchanga kwa sababu wanatafuta nini dhahabu na mwenzake alifinikwa na akaenda kwa bwana tena anasema ni bahati mbaya siku ya pili anarudi pale kwa nini ana kitu anachokitafuta hata na wewe nawe twataka juhudi hii mpendo si kitu kidogo kikufanye ukose kuja katika uwepo wa bwana si kitu kidogo wapendwa kikufanye ukose kuwa mwaminifu kwa mungu hayo hayatakuwezesha kuketi mahali pasiri lakini uwe na juhudi na bidii useme liwe liwalo kama ni ibada nitapatikana kama ni maombi nitapatikana kuna kongamano tapatikana kisa namana na tafuta kukaa mahali pasiri pake yeye aliye juu hilo ndilo litatusaidia wapendwa lakini uradhi usije kanisani lakini uende kwa mazishi siku ya jumapili itakutatiza na kukaa kwa kwako katika bahali pasiri pako asiyekuwa anajua ya kwa, jumapili Paka jumapili jumapili nani wakaamua kuweka mazishi na wasema huyu ni mama mkubwa basi watasemaje mbona hawakuweka ili sote tusiende mahali popote usiende biashara yakwamba usiende hupatikaniaaawkaaaw nami na mahaltsaaondem lakini mbone anaweka jumapili kwa sababu anajua ya kwamba hawaendi chach na hawana uhusiano na mungu kwa hivyo hawa, hawaleluakivyovyote watakuja mimi wakiweka jumapili hawanipate na hata wanajua kwa nini kwa sababu natafuta kukaa mahali pasiri pake yeye aliyejuu kwa hivyo atakapoweka jumapeli nimewekewa kijezo cha kuulizwa kati ya huyo mungu wako na huyo aliyekufa muhimu ni nani ukienda kuzikani umejibu muhimu ni nani lakini nitakapokosekana watakosa kuzika na wakienda wakikuuliza maswali mbone hukuja unawambia kwamba akifa mwingine tumuzike juma nne uzikia watasemaji yani waona wapendwa yani vitu vidogo vinakukosesha kuketi mahali paswiri pa yeye aliye juu wakati mwingine kuna vi, visababu vidogo tu ya kwamba twazika jumapili kwa sababu hapa jirani kumefiwa na wanatoa jumamosi wazike na tuzike sote pamoja aukunakuwa na shida gani sa kuna matatizo huyu baba tulimzika siku moja na ndugu yetu wa baba mdogo alikuwa amefiliwa na shemege yake na si mbali ni hapa na hapo hospitali twazika hapa na hospitali wanazika havikuisha lakini sisi wakati mwingine shetani anaweka kikwazo kadogo ili kutaka kukujua wewe na huyu mungu wako mumemaanisha ama kukiingia kakwazo kadogo utamwacha uende kwa hicho kikwazo na iwapo utakuwa hivyo mahali hapa pasiri mpendwa kutaketi sisi tuko hapa tunasema na iwe weshangwe wewe umeketi huko nyumbani kwako na gudulia na chai tena wataka ukae mahali pasiri pake yalejuu taitawezekana siwezi kuenda huko kongamanoni wapendwa kwa sababu na nguo za wenyewe za harusi hawakujua kwamba utakuwa na kongamano hata wanakuletea nguo za harusi <laughs> hutapaketi hapo palipo pasiri panani pa mungu yaani kuna wengine walio na juhudi wanasema ya kwamba si mimi kila mwaka nina livu ya miezi ya siku thelathini na kongamano iko hapa livu yangu haijafika taomba siku hizo wiki hizo siku saba naombezo siku saba waambie mtakata kwa livu yangu kisa na mana nataka nipatikani nipatika kwauamai nipatika ili niweze kupipa gharama ya mimi kuniwezesha kukaa mahali pa siri pake yeye aliye juu lkini waokovu tunataka mambo ya raisrahis hakuna wakati utakaokuwa hauna sababu nao ni wewe utenge majira kwa ajili ya mungu diposa upate hiyo fursa ya kuketi mahali pake pasiri mpendwa ndugu zangu kama nitufinikwe na manyoya yake na mbawa zake ziwe kimbilio na uaminifu wake uwe ngao na kigao maishani mwetu ni tuweze kuwa na juhudi na bidii zote maishani mwetu kutafuta kupaketi hapo mahali pashiri pake yeye mungu ndugu yangu kwa maana hapo ndipo alipo na ushindi wetu hapo ndipo alipo na nini na ushindi wetu mstari huo watano hutaogopa hatari za usiku wala mshale urukao mchana nani huyu aliye keti mahali pasiri pake yeye aliye juu na amekaa katika uvuli wa mungu mwenyezi anaambiwa ya kwamba hataogopa hatari za usiku wala mshale urukao mchana sitakuwa na shida iwapo kuna sababu yoyote ya mimi kutoka nje na kushika njia usiku wa manane kwa sababu kuna kitu ni lazima nikakitekeleze sitaogopa nikijua ya kwamba nimeketi mahali pasiri pake yeye aliyejuu sitaogopa kwa maana kmaanasema hataogopa hatari za usiku maana hata zijapo hazikupangiwa mimi na kama zitakosa njia zifike zitakutana na kivuli cha yeye mwenyezi mungu ambacho kimenifinika hakitaweza kunifikia ndio maana hata sasa hivi wapendwa jua la hatuogopi kwa sababu kuna kivuli tulichokaa chini yake kinachoitwa mabati hatuna shida vua inyeshe hatuogopi kwa maana kuna kivuli kimetufinika kinachoitwa mabati itanyesha na injili itaendelea sisi hatuna shida kwa maana mabati amfanini yametufunika sasa sisi nasi tutakapopata fursa hiyo tukete mahali pake yeye aliye juu kivuli chake kikitufunika hakuna chochote kitakachotutia hofu shaka wasiwasi kwa maana tuko salama mikononi mwa mungu na anasema hata na mishale ilukao mchana tiya hiyo nayo hatutaogopa kwa nini tuna mishale profu si walitengeneza bleti plufu sasa hisi nasi tuna mishale profu kwamana hata ijaporushwa kwetu sisi ibahati mbaya igonge ya gonga chuma ianguke tena ianguke ikiwa hizo ncha zimekunjana kwa mana tumelindwa na kivuli cha mungu wapendwa yani utakapojua siri hii utatafuta kuketi mahali hapa ndugu kwa maana ninaona ya kwamba hata nikikaa mahali hapo nipate fursa ya kuketi kwenye hicho kivuli kuketi kwenye hapo mahali pa siri pa mungu aliye juu na nifinikwe na kivuli chake sitaogopa mishale yoyote hivi sasa wazazi tumbo tumbwa zinawakamoto kwa maana kesho watoto ni warudi shuleni na hakuna pesa hiyo mishale tunaambia kwamba hatutaiogopa kama nimepata nafasi hiyo ya kukaa mahali pasiri nitapika muzungi wangu nile vizuri sana tena niwambie wapendo mwafungu alini kesho mwaenda shule na hapa hakuna kitu kwa nini kwa sababu tunaye ambaye hayo anafanini anayehangaikia si ya kwangu kwangu mimi ni kutafuta kuketi mahali hapo pake pasiri basi haya mengine si ya kwangu na zikikosekana kwa ni simu napiga kwamba nimepata tikiti peke yake wanakuja na usithubutu kunena jema ama baya kuwahusu paka nitakapo kurudia na kwa kweli hedi ticha altanyamaza sindivyo alivyoambiwa laban akamba unaenda nimekurusu uende lakini ukikutana na ya yakobo usinene baya ama zuri na baada ya wiki ya kwanza ya pili nimepata nalipa alafu nimfawadie huyo hejiticha hiyo meseji esi likuambia sasavimekuwa vimekuwa kwa, kwa hivyo hawa watoto hawaguswi ni wamfalume hawo lakini ni uwe umepata hiyo nafasi ya kuketi hapo mahali pasiri pake ndio utakuwa na ujasiri wote wa kuyanena haya hiyo mishale ya mchana hayatakutatiza haitakutatiza navapendwa huyu mungu ni mwaminifu ndugu zangu kwa maana kule kwamba anatuokoa na magonjwa mabaya kwa kweli anatuokoa ile mwaka wa 2020, wapendwa ilikuwaje ile sheria ya handisheki handicheki nini ishaondolewa ikiwezekana ni a lakini hii haikututatiza hewa tuliivuta na nataka nikuambie mpendwa ni mungu aliyetulinda aliyetuokoa na hayo mabaya kwa sababu upende ukatae milango inasikwa na kila mtu ukifungua uingie ufungue utoke kule milango ya maofisa uliyoingia ulikuwa na santis ndoufungue alafu antis utoke lakini bwana akafadii akatuokoa kwa maana tumechagua kukaa ndio maana naomba mpendwa jiza titi hii mishale ya mchana haitakutatiza kwa maana siku hizi watu wamepewa fursa ya kuwa vile watakavyo barabarani ukitembea mishale ya mchana haitakusumbua kwa maana watu wanavaa nguo sababu tu ya kuvaa lakini hajavaa wewe haitakusumbua utaangalia nafanini mpite lakini kama hujapata kuketi mahali pasiri utaangalia tena ugeuke na ukifanya mchezo upigwe na pikipiki kwa mana huangalii huko mbele yan ndugu zangu mambo tusisumbukie yale ambayo si ya kwetu tusumbukie ya kwetu ya kutafuta kuketi hapo mahali pake pasiri huyo mwenyezi basi haya mengine atatushughulikia ya ndugu yangu waona huyu wapendwa mimi ana wanantia moyo kabisa ndugu zetu hawa hawashedi mesha kanabedenego walisema mpendwa nebukadnezar letu sisi ni kutafuta pakukaa kutafuta kukaa mahali pasiri pake yeye aliye juu hayo mengine ya moto hayo si yetu akituokoa ni bwana asipotuokoa ni bwana hivo lakini tunachokitafuta ni kwamba tuketi mahali pake pasiri yeye aliye juu na kwa sababu hiyo alituambia tusiabudu mungu yoyote awaye mwingine ila yeye hili li sanamu lako hatutalisujudia na mungu naye akasema natafuta watu wa aina hayo walio na msimamo na mimi kwamba wamekaa hapa kwenye mahali pangu pasiri mimi niliye juu na nimewafinika na kivuli changu nataka watu wa aina hiyo nebukadnezar akakasirika sana akasema nimekuwa mfalme kwa miaka yote hiyo nimeenda mataifa mengi wakiwa na miungu yao je kumbe kuweko mungu hata mmoja aliyewaokoa kutokanana mikono yangu hawa wapendwa anasema hata unatuchelewesha kwenye moto tupeleke na wakaenda kwenye moto ikulu ikafungwa kazi zikaachwa watu wote wa eneo lile katika mji ambapo nebukadneza alikuwa anakaa wakaelekea kwenye tanuru ya moto lakini kumbe wanakosa kutambua ya kwamba wanashughulikia watu ambao wamepata kuketi mahali pasiri pake yeye aliye juu walipoingizwa kwenye tanuru ya moto mbingu zikasema kwa sababu ya hawa watatu tunatuma mujumbe. mjumbe mjumbe akatumwa ndani ya tanuruya nawambia wapendwa masiwe na shaka nafikiria kama ni wakati wangesema gonga wakagonga kwamba mumegonga ndipo na muto huu hautamdhuru mtatoka salama na nebukadnezar alipoangalia anasema hapana hii si kawaida nimekuwa nikitupa watu hapa lakini haya sijayona yakitendeka tumetupa watatu huyu wa nne ametoka wapi tena mwonekano wake si wa kawaida kama mwana wa miungu kwa sababu haku anajua kwamba kuna mungu mmoja akasema ngoja ni waite watoke kwa hivyo akaita shedi mesha kanavideni akasema tokeni hapa shedi mesha kanavide wakatoka lakini yule wata, waine hakutoka kwa nini sasa hakuita kwa hivyo kama hukuita kule wkiobibiiatddoshtakam wakaangalia nywelsa nywele ziko sawazi eh. kawaida nywele na motole wote na zimetulia hivyo kama ni wingi la zimefanyanii zimetulia sawa kama walikuwa wanavaa wigi awapendwa <laughs> wakachunguza mavazi mavazi hayakupata dhara lolote wakasema lakini hebu wanuseni walipowanusa hata harufu ya moshi haik nebukadnezar akasema sijayaona haya na kuanzia leo unatangaza yani waona wapendwa ukitafuta kuketi mahali pasiri pake huyu aliye juu utabatilisha hata sheria za nchi zitabatilika hitakuwa na haja ya kwenda barabarani na masufuria kichwani itakuwa na haja ni kuzungumza tu na bwana kwamba haya yameziji kwa hivyo bwana lete suluhu na anaweza bwana ajibu kivyake yeye na mambo yawe salama kwa hivyo wapendwa nachosistiza ni kwamba tafuta kuketi mahali pake pasiri yeye aliye juu na utakuwa salama katika eneo lolote tatizo lolote jibu ni kukaa hapo kwa maana utakapo keti pale hataki mtu aliye na shida hata kubali huwe na matatizo ili usumbue ratiba yake atahakikisha atakushughulikia kila tatizo litaondolewa ili kwamba wewe uendelee kumtukuza na kumwadhimisha kwa hivyo naomba mungu wa mbinguni akusaidie kando na vyote unavyotafuta tutaachia huo mstari wa tano hapo kando na vyote unavyovitafuta mpendwa tafuta kukaa mahali pasiri pake mungu kwa maana ukiwa hapo na ije mvua inyeshe jua dhoruba iinuke wewe uko salama kwa maana hautaogopa hatari za usiku wala mishale smishale irukayo mchana hautakuwa na hofu yoyote ombi la moyo wangu naomba tu uweze kutafuta hiyo nafasi fanya bidii zote kama ni utakatifu uweke kwa juhudi zako zote kama ni kuomba jibidishe kabisa kama ni kufunga funga lakini siashaka hola fanya kama ni kusoma neno la mungu soma kama ni kumtumikia bwana mtumikie kwa maana katika juhudi hizo zote ndipo utakapoweza kufika pale mahali pake pasiri na uweke makao hapo ukifika hapo hicho kivuli kinasemekana kitakufinika kikikufinika sasa wewe hauna hitaji kwa maana chochote utakachokihitaji chini ya jua lazima kitta naomba tusimame