hata hiyo mikono unaweza ukaitandika sawasawa kuna watu kama kinaik voyc mavujik hawana mikono hawana miguu lakini bado wanamtukuza mungu eeoeaaan ai tunataka tuzungumuze kuhusu The man or woman that God wants to use. Or God uses. The man or woman that God uses. Mwana mume au mwana muke. Ambaye mungu anamutumia. Mwana mume au mwana muke. Ambaye mungu anamutumia. The man... A woman or the that god uses tulikuwa tunafurahishwa na hawa watoto walipokuwa wanaleta vifungu hapa na pia wanacheza na ukitaka kuona mtu ambaye iko ndani ya damu yake of course, kama uliangalia vizuri uliona wale ambao you could see Kwa Kwamba iko kwadamu. damo. <laughs> mungu wa na mungu awatie wa moyo. Na, na we pia uwatie moyo, encourage them. Because as they continue to come here, wanajenga my shayao. They're building their minds, their memory, and they are also hiding the word of God in their hearts. na pia unawasaidia wanakuwa wajasiri ili waweze kusimama mbele ya watu na wazungumze sababu hata kuna wengine wetu hapa tukiambua kuja usimame hapa unashindwa kusimama na umtu mzima kwa hivyo hawa wanajaribu sana na kuna baadhi ya mambo ambayo tutayaangazia ambayo pia hawa watoto wametufundisha kuhusu huyu mtu mwanamume ama mwanamke ambaye mungu anataka kumutumia kwa nini mungu why god be after a man or a woman kwa nini mungu atake mtu ama mwanadamu ambaye anataka kumutumia because tuko wengi lakini it means theres a qualification na katika kule ku Kukualify, ni, ku, ni, ku, ku, ni kufanya nini kuhitimu ni kuhitimu eh? Eh, katika kule kuhitimu kuna mtazamo wa mwanadamu na kuna mtazamo wa mungu there is the the of man and the of God. na ukiangalia katika hiyo mitazamo miwili kuna tofauti mkubwa sana Because god looks at things differently ndio kuna mmoja ametupatia kifungu hapa isaya hamsini na tano mstari wa kumi na moja ulisemaje kuwa mnasikia wakikariri vifungu hapa ilisikiaisaya hamsini na tano mstari wa kumi na moja kwa maanao nafkiri ndio ben hebu ni gani5ama hiyo naweza kuwa hiyoneaka hata mimi tayari <laughs> <Yes. laughs> ninasema yakobo nakumbe ni eh? eh, ina, inasemaje maana mawazo yangu si mawazo mawazo yes njia njia zenu si si zangu maana yangu kama yenu na njia zangu siyo kama which means god has his own criteria ako na mbinu yake ya kutuhitimisha ama kutufanya tuwe watu ambao anataka kuwatumia na hebu tuanze kusoma hapa zaburi ya 1 k5 mstari wa kumina sit mungu anatafuta wawakilishi god is looking for representatives here on erth zaburi 15 mstari wa kumi na sita kwa kizungu nimewekewa pale niv nasema the highest heavens belong to the lord but the earth he has given To mankind ka kiswahili zaburi mi a mstariwa kuna sit mbingu ni mbingu za bwana bali nchi amewapa wanadamu we have been given a territory tumepewa maeneo yetu mbingu ni ya mungu mwenyewe mbingu fora mbingu zote kule juu ni za yeye mwenyewe lakini dunia the earth amepea nani mwanadamu na ili ndiyo mungu aweze kufanya kile ambacho anataka kufanya ni lazima atafute mtu because god is mtueausei mungu ni roho na roho hairuhusiwi katika kanuni za mungu hairuhusiwi kutembea roho hapa bila kuwa na kuingia ama kutumia mwili ama mwanadamu ama chombo chochote kile cha kubeba huyo roho na ili ndio aweze kuja hapa afanye kazi yake He needs a man or a woman to his agenda anahitaji mwanamume au mwanamke ili ndio aweze kufanya mageuzi mabadiliko afanye kile ambacho anataka siua tunaimba maiti manoalafu oh. tunasemaje tuna, huko mbele oh. alafu ah, sio ho ilikuwa ninatafuta nina, nina, nina, nina ile inye, inye, inye, inasema come and do what only you can do inaanzaje ben si ndio hiyo oh, ni vile sijasikia kwa muda ikiimbwa sababu inakaa kama sio hiyo hiyo e, come and do what only you can can do but for him to come and do what only he can do the hastobeaman or aoman anatafuta mtu aingie ndani amuonyeshe kile ambacho anataka kumwonyesha dunia hii ni ya mwanadamu amepewa awakilishe so god awakilisheo mwakilishi zaburi ya nane kwa nzia ya mstari wa kwanza mpaka wa sita kwa hivyo kama mungu hajakutumia kama vile anataka inamaanisha kuna mambo ambayo bado haujahitimu kwayo na tena inamaanisha ya kwamba you are him the opportunity unamkataza fursa ya yeye kufanya kile ambacho anataka kukifanya e mungu zaburi 8 mstari wa kwanza mpaka wa sita e mungu bwana wetu jinsi ilivyo tukufu jinsi lilivyo tukufu jina lako duniani kote wewe umeuweka utukufu wako mbinguni mm-hmm. vinywani mwa watoto wachanga na wanyonyao umeiweka misingi ya nguvu kwa sababu yao wanaoshindana nawe uwakomeshe adui na mujilipiza kisasi nikiziangalia mbingu zako kazi za vidole vyako mwezi na nyota ulizoziratibisha mtu ni kitu gani hata umkumbuke na binadamu hata umwangalie umemfanya mdogo kuliko mungu umemvika taji la utukufu na heshima umemtawaza juu ya kazi za mikono yako umevitia vitu vyote chini ya miguu yake ili ndiyo nizungumze kidogo pale weka pia zaburi ishii 1 mstari wa kwanza zaburi 2shirinna 4 sorsa24 zaburi i mstari wa kwanza <coughs> nchi na vyote viivyo vilivyomo ni mali ya bwana dunia na wote wakao ndani yake mungu ameweka utaratibu god has his order and his and way of doing things na akamteua mwanadamu yule ambaye ako tayari awe mwakilishi wake ndiyo yule mwandishi wa zaburi anauliza mwanadamu ni nani hata umkumbuke mwanadamu ni nani who is man that you are mindful of him anauliza because ismathat yua anaulizain theofi mwanadamu si chochote nothing but then god has appointed this man to be his representative amemtewa huyu mwanadamu awe mwakilishi wake ndio daudi anauliza mimi ni nani wewe ni nani Why? kwa sababu it is a privilege. ni fursa tu ambayo huyu mwanadamu amepewa alafu akawekwa juu ya vyote vilivyo ndani ya nchi na dunia lakini ukumbuke si vya mwanadamu sababu tumeambiwa vyote ni vya nani ni vya mungu sasa jinsi vile ambavyo utamuwakilisha mungu itategemea je unamuwakilisha kama vile anavyotaka ama kama vile unavyotaka wewe hatilkehee So, nilitaka kusoma vifungu hivyo ndio ni kuonyesha ya kwamba huo ndio mfumo ama mpango wa mungu katika yeye kufanya kile ambacho anataka kukifanya tukiangalia kutoka mwanzo mungu alimuumba adamu na hawa na akawaweka katika bustani lakini wakati bustani la eden wakati adamu alianguka na mkewe wakatoroka wakaenda kujificha mungu anakuja katika yale masaa na wakati ambao huja na anamuita daadam ukisoma mwanzo t mstari wa tis enesis 39 anaamuliza au uko wapi kumaanisha ya kwamba adamu alikuwa ameondoka katika sehemu yao ya makubaliano he was away out of position na mungu akawa anamtafuta god was looking for him kwa sababu katika bustani hilo mungu alikuwa ameweka ushirika god had fellowship that angekuja ili aweze kuwa na ushirika na nani So God is looking for a man. Why? Because he wants fellowship with that man or woman. He wants to create a bond, a relationship. God is looking for a relationship. anatafuta uhusiano Above all things right from the beginning tunaona mungu akitafuta nini uhusiano ushirika na baadhae wee usi, usishangae kwa nini hata wewe na mimi pale mahali ambapo unatarajiwa uwe wakati mwingine hauko haijaanza na wewe hata baba yetu kutoka mwanzo pia ye pia tabia hizo alianza nazo ndio mungu akaja kumtafuta where are you because where ubeuse erep you hauko usishangae hata liowii kwa nini umeajiriwa lakini uko na tabia za civil service za kuweka makoti na kwenda kuzurura mwnazijua hizo you know them usishangae usi ulizaliwa nayo you ya kwamba wakati ule you are to be somewhere hata wakati kuna wale ambao wanataka tu wafanye kazi wakati macho ya wakubwa yanawaona ndiyo tukaambiwa tuka na paulo ya kwamba usingoje tu kufanya kazi wakati macho ya mkubwa yanakuona but when you are out of his sight bu uh, macho yake you do what you want to do jaanza na wewe iko, iko ndani yako na, na, na, na niitoke It has to go because the Mungu ali ali tafutanzi aningi na yakufanya hizo kitundani yako kitoke. Because God, from the beginning, was looking for somebody who will genuinely have a relationship with Him. Nekasikia mubiri mungu na na linganisha, garama yile ambayo Yesu Kristo alibidi alipe. Anasema that sacrifice. was like paying dauri alikuwa analipa mahari si yesu kristo ametuoa so we are the wives of jesus christ so alitulipia nini mahari kwa kufa kwake alikuwa analipa nini mahari was paying the bride price alafu akauliza ni mwanaume mugani ambaye atenda kulipa mahari alafu hiyo mwanamke akija nyumbani hampendi That woman is not reciprocating i i paid the price for you so I expect you so expect also to reciprocate as my wife lakini ikifika nyumbani jeuri vile tu, vile tu tu we... <laughs> jeuriviletu unaweza kusikia uchungu sasa we ni mwanadamu unasikia uchungu we fikiria sasa mungu anasema hawa watu niliwalipia mahari so to speak what he wants is a relationship anataka nini uhusiano so tabia zile ambazo zinachipuka saa zingine zizikushangae mahali zilitoka because god wants fellowship and he wants partnership, partnership. anataka kufanya kazi pamoja na wewe kupitia wewe partnership So we have a to run away. We have a to run away because maana hiyo hivyo ndivyo moyo wetu ulivyo kile kilicho ndani kinachokusukuma nicho kitakufanya kama humaanishi katika uhusiano Behave. you will behave in any manner because the relationship means nothing to you. why is god seeking for a man or a woman? ezekiel 30, not 22. ezekiel, ezekiel nataka mstari mmoja tu lakini kwa sababu ya kuelewa kile kinachozungumzwa kina nitaisoma hiyo ezekiel hiyo yote but I'm looking for only one verse to expound on hiyoyoteezekiel 22 kwanzia mstari wa kwanza mpaka mwisho cha niseme mwisho ndio sioni kuwa ni mrefu sana ni ndefu sana <laughs> neno la bwana likanijia tena kusema nawewe mwanadamu je utauhukumu utauhukumu muji huu wa damu basi uujulishe machukizo yake yote nawe utasema bwana mungu asema hivi muji umwagao damu ndani yake ili wakati wake upate kuja muji ufanyao vinyago juu ya nafsi yake ili ujitiye unajisi umekuwa na hatia katika damu yako uliyomwaga nawe umekuwa na unajisi kwa vinyago vyako ulivyovifanya nawe umezileta karibu siku zako nawe umefika karibu na miaka yako basi kwa sababu ya hayo nimekufanya kuwa lawama kwa mataifa na kuwa dhihaka katika nchi zote zilizo karibu na zilizo mbali nawe zitakudhihaki ewe mchafu uliyejaa fujo tazama wakuu wa israeli kila mmoja kwa kadri ya nguvu zake wamekuwamo ndani yako ili kumwaga damu ndani yako wamedharau baba na mama kati yako wamewatenda wageni udhalimu ndani yako wamewaonea yatima na mujane umevidharau vitu vyangu vitakatifu Umezitia, umezitia unajisi sabato zangu wasingiziaji wamekuwamo ndani yako ili kumwaga damu na ndani yako wamekula juu ya mlima kati yako wamefanya uashirati ndani yako wamefunua uchi wa baba zao ndani yako wamemfanyia nguvu mwanamke asiye safi wakati wa kutengwa kwake na mtu mmoja amefanya chukizo pamoja na mke wa jirani yake na mtu mwingine amemharibu mke wa mwanawe kwa uhashirati na mtu mwingine ndani yako amemfanyia nguvu dada yake binti ya babaye ndani yako wamepokea rushwa ili kumwaga damu umepokea riba na faida nawe kwa choyo umepata mapato kwa kuwadhulumu jirani zako nawe umenisahau mimi asema bwana mungu basi tazama nimeipigia kofi hiyo faida uliyopata kwa njia isiyo haki na hiyo damu yako iliyokuwa kati yako je moyo wako waweza kuvumilia au mkono wako waweza kuwa hodari katika siku zile nitakapo kutenda mambo mimi bwana nimenena neno hili tena nitalitenda nami nitakutawanya kati ya mataifa na kukutapanya kati ya nchi mbalimbali nami nitauteketeza uchafu wako ili ukutoke nawe utatiwa unajisi ndani ya nafsi yako mbele ya macho ya mataifa nawe utajua ya kuwa mimi ndimi bwana neno la bwana likanijia kusema mwanadamu nyumba ya israeli imekuwa taka kwa ta taka za fedha kwangu wote wamekuwa shaba na bati na chuma na risasi katika tanuri wamekuwa taka za fedha mwanadamu basi bwana mungu asema hivi kwa sababu ninyi nyote mumekuwa taka za fedha tazama nitawakusanya pamoja katika, katikati mwa yerusalemu kama vile watu kusanyavyo fedha na shaba na chuma na risasi na bati katika tanuri ili kuvifukutia moto na kuviyeyusha ndivyo nitakavyowakusanya ninyi katika hasira yangu na ghadhabu yangu nami nitawalaza huko na kuwayeyusha nam nitawakusanya na kuwafukutia moto kwa ghadhabu yangu nanyi mutayeyushwa kati yake kama fedha iyeyushwavyo katika tanuri ndivyo mtakavyoyeyushwa katikati mwake nanyi mutajua ya kuwa mimi bwana nimemwaga ghadhabu yangu juu yenu neno la bwana likanijia kusema mwanadamu uiambie nchi wewe unchi isiyotakasika wala kunyeshewa mvua siku ya ghadhabu fitina ya manabii wake imo ndani yake kama simba angurumaye akirarua mawindo wamekula roho za watu hutwaa kwa nguvu hazina na vitu vya thamani wameongeza idadi ya wajane wake ndani yake makuhani wake wameivunja sheria yangu wametia unajisi vitu vyangu vitakatifu hawakuweka tofauti ya vitu vitakatifu na vitu vya kutumiwa siku zote wala hawakuwafundisha watu kupambanua vitu vichafu na vitu vilivyo safi nao wamefumba macho yao, wamefumba macho yao wasiziangalie sabato zangu nami nimetiwa unajisi kati yao wakuu wake kati yake wamekuwa kama mbwa mwitu wakirarua mawindo ili kumwaga damu na kuharibu roho za watu wapate faida kwa njia isiyo halali na manabii wake wamepakia chokaa wamewapakia chokaa isiyokorogwa vyema wakiwa na maono ya udanganyifu na kuwatabiria maneno ya uongo wakisema bwana mungu asema hivi iwapo bwana hakusema neno watu wa nchi wametumia udhalimu wamenyanganya kwa nguvu nam wamewatenda jeuri masikini na wahitaji nao wamewaonea wageni bila haki nami nikatafuta mtu miongoni mwao atakayelitengeneza boma na kusimama mbele zangu mahali palipobomoka kwa ajili ya nchi nisije nikaiharibu lakini sikuona mtu Tha, 31. kwa sababu hiyo nimemwaga ghadhabu yangu juu yao nimewateketeza kwa moto wa hasira yangu nami nimeileta njia yao wenyewe juu ya vichwa vyao asema bwana mungu that was was a long reading but i was looking for verse alone lakini hayo mengine yote nilikuwa nataka musikie vile mungu alikuwa anazungumza wakati huo kupitia huyu nabii ezekieli amenena maneno mengi amezungumza kuhusu watu wa kawaida ameongea kuhusu viongozi ameongea kuhusu kinanani makuhani na wachungaji ame, na amezungumza yale yote ambayo yanafanyika ambayo yehayampendezi sasa nataka uchukue picha hiyo ya siku hizo israeli ilete sasa katika wakati wetu i want you to transport that in your imagination from israel to kenya to kilifi county alafu uniambie kama kuna chochote ambacho kimetajwa pale ambacho hakifanyiki is there that you have seen there ambayo haifanyiki kuna chochote ambacho umekisikia pale tukikisoma ambacho unakifikiria hakifanyiki Now hakuna, what was obtaining then is obtaining today, and maybe even at a higher scale. No. He said, "I look for a numero uno, one. for a man. Not people, not men, but just for one, one person. that's why god every morning mungu kila wakati usiku na mchana biashara yake anatafuta anatafuta wanadamu mwanadamuanatafuta mtu yes we are many tumeokoka tuko wengi katika idadi na wanasema the many there, the many they are wanasemahe wana siasa wantafuta wakiona umati wawatu wanakwa motivated kuongea. We are those who love crowds. Lakini mungu. Mungu and afta mutumomoja. Because one person with God equals the majority. One man with God, one woman with God equals the majority. so anasema nilitafuta mtu nami nikatafuta mtu miongoni mwao atakayelitengeneza boma kinachotengenezwa aidha kilikuweko kikaharibikaanitafuta so, mtu wa kutengeneza kujenga tena ama kinastahili kiweko na hakijajengwa So antafuta mtu ambaye ako na hayo macho ya kuona what is missing, what is is missing needed ni kitu gani kinastahili kuweko I looked, I searched. hebu weka mambo ya nyakati Shibif. mambo ya nyakati ngapi second chronicles mambo ya nyakati nafikiri chronicles nyakati ndionyakati eh? 6 mstari wa 9 niunganishe tu kile ambacho ninasistiza hapa Chronicles. Yes. kwa maana macho ya bwana hukimbia kimbia duniani kote macho ya bwana hukimbia kimbia duniani kote hata sasa vile tumekaa hapa macho ya bwana yanafana nini yanakimbia kimbia, kimbia hata hapa yanakimbia kimbia, kimbia. Do you know we we might be many present, we be many many present present present but but few actually physically may katika ile mitazamo ya vile mungu anaangalia kuna wengine tumemakiwa absent maana macho ya bwana hukimbia kimbia duniani kote ili uh, ajionesha huh? ukimbiakimbia duniani kote ili ajionesha kuwa mwenye nguvu kwa ajili ya hao waliokamilika moyo kuelekea kwake kwa hayo umetenda upumbavu kwani tangu sasa hii ni habari ya asa so i will not go to the details kwa sababu yeye mara ya kwanza alimtegemea mungu na akapata ushindi mara ya pili akamsahau mungu akafuata misaada kwa watu wengine akamwambia my friend hapo umetupa mbao hapo sasa uko peke yako ndio anamwambia umefanya nini upumbavu upumbavuu anatafuta mtu ambaye moyo wake umekamilika moyo wake umeshawishika yule ambaye moyo wake umekamilika kuelekea kwake moyo uliyokamilika kuelekea mungu huyu ndiye mungu anamtafuta afanye nini ajionyeshe kwake kwamba yeye ni mungu mwenye nguvu he wants to show himself strong on your he wants to show anataka ajionyeshe yeye ni mwenye nguvu kwa niaba kwa niaba yako so akasema nimetafuta i have looked for a man nimetafuta mtu ambaye atajenga boma in bomaatajenga ukuta ama kuta na asimame katika uwazi to stand in the gap. so what wazi o sisi wa kenya especially uwe ni mkristo ama si mkristo nimeona tuko na tabia zingine ziko are complainers ni watu wa wakuu kulalamika na ukiangalia kenya hata sasa kila mtu ni mwana ni mwanasiasa si kila mtu wengi kitembea huko utaona watu kwa vikao wana political wanaaoliicalanalyst in the villages anakwambia hapa iko namuna hii iko namuna hii na hii everyone a majority b kuna wachache ambao hawako hivyo majority na pia tuko naule uzoefu wa kupoint matatizo eint changamoto but never offering solutions So I I looked for a man who would build the wall and stand in the gap. In so that I may not destroy. So when you see destruction, ask yourself, what have I done? What is my role? ukiona uharibifu katika mazingira yako maeneo yako what have you done in the spiritual arena umefanya nini ukiona uovu unaongezeka anasema m looking for you for a man, for a a man woman oao na akisimama akiomba petitioning god i will stay my hand on destruction nitazuia uharibifu nitazuia maafa majanga nitazuia kile ambacho ninakusudia kukifanya I will hold nitasitisha mungu anakutafuta wewe na mimi tuinuke To inuke and pray. To inuke and petition God. Even those who are aggrieved went to the Supreme Court to petition and made their prayers. And expecting answers. We also have a place we go to petition before God. But who will do it? Danya Tafanya. It is us Watoto wa sikuhiji wako A B C D. What is your role? Etimina sina wato wa ukonao. You have children. Silazim biologiko. Silazim wale waliataka kuatumbola. Ko a a. You have them. You can make a difference because God is looking for a man and a woman. The best thing you can do for Kenya is to pray. The best thing you can do for, for the families of Kenya is to pray. The best thing you can do for Kilifi County is to pray for its prosperity. You can't prosper in a country that you don't love. You <laughs> cannot. so lazima ucheze sehemu yako kama inavyostahili god is looking for one person jambo lingine jambo lingine nataka kulitaja why why is is is god god god looking looking for for a man a true ati mungu anatafuta mtu ambaye ni wa kumwabudu yeye kwa roho na na nini na kweli he is looking for a true who will worship him in in the spirit and in the truth hiyo sitasoma yote nitawawachia msome nyinyi john yohana in kuanzia mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na nne but i will read only verse 23. john 234oh4o s 1, john 4, sorry. John 4. From verse 1 to 24 lakini nitasoma mstari wa yet a time is coming aweka tuyo kizungu pia ni tu alafu niende kiswahili yet a time is coming And has now come. When the true worshippers will worship the Father in the spirit and in truth. For they are the kind of worshippers the Father seeks. Lekaki Swahilisas. in a nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba hawatafuta watu kama hao wamwabudu weka 24 pia eas mungu ni roho na wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli tunaongea kuhusu the man or woman that god uses mwanamume ama mwanamke ambaye mungu anamtumia na tukasema ya kwamba kwaanzia mwanzo mungu amekuwa akitafuta watu katika shamba la edeni yakaja akatafuta adamu na tumeona ya kwamba mungu anatafuta mtu wa kujenga boma ama kujenga ukuta na wa kusimama katika uwazi ili mungu asilete ama asiruhusu uharibifu kufanyika katika jamii yako katika watoto wako mumeo mukeo kanisa hili kaunti ya kilifi na nchi ya kenya heis looking for you and me alafu tunasema ya kwamba god is looking for true, true worshipers because watu wanafikiria kwenda kanisa ni kumwabudu mungu watu wanafikiria doing anything anyhow is worshiping god god is looking for your heart ondiyo pale akasema macho ya bwana macho ya mungu hukazunguka huku na huko ikitafuta mtu ambaye moyo wake umekamilika kumuelekea yeye a yot ili ndiyo ajionyeshe ya kwamba ako na nguvu kwa niaba yake moyo huo dio unaweza kumwabudu mungu utamwabudu mungu kimaanisha. of course worship is a whole subject on its own. but I'm just mentioning nataja tu utamwabudu mungu kwa sababu moyo wako umetaka hivyo moyo wako umesukumwa kutoa kuleta ibada kwa mungu by giving your time and your money All oh, by singing to him in praise and worship. ukitamua ya kamba yoye ndiye mungu. Ana tafuta, ana sema. watu mungu anawatafuta. Those are the people that God is seeking. True worshipers. So, wacha ni malizie kisema hivi. So, who is God looking for? So, mungu anatafuta tafuta na wewe na mimi. It is you and me. Why? because anataka mtu asimame kama mwakilishi wake mungu achanimalizia na mambo matatu yeah. mn inanimeza <laughs> jambo la kwanza god is looking for ordinary men and women mungu anatafuta watu wa kawaida ordinary men and women ordinary watu wa kawaida you you see you must be disqualified by the word to be qualified by god ukiangalia katika historia watu wengi ambao mungu amewatumia very ordinary people watu wa kawaida hawakuwa na majina ya kuitwa majina wengine wao hata majina yao katika bibilia pengine hayatajwi wengine wao familia zao hazijulikani hawana historia kubwa ordinary people hawakuwa watu wa masomo mengi some had never gone to school at all but something in them that god was looking for ordinary men and women yesu kristo alipokuja kuchagua wanafunzi wake most of them were ordinary people watu wa kawaida normal people lakini yesu alipowachilia maisha yake ndani yao na kwa sababu ya uhusiano people could see that hawa watu wako tofauti kwa nini kwa sababu ya yesu kristo ukisoma matendo ya mitume ine kumi na tatu unaona ya kwamba hawa mafarisayo wakasema hawa watu hata kama ni watu wa kawaida hawa watu ambao hawana masomo ya kueleweka na hawana cv ndefu page 60 pages lakini nikiangalia hawa basi walipoona ujasiri wa petro na yohana na kuwajua jua ya kuwa ni watu wasio na elimu wasio na maarifa wakastaajabu wakawatambua ya kwamba walikuwa pamoja na yesu ordinary people unajua hata wewe pengine uko hapa na umeambiwa ufanye kitu ukasema but I'm just an ordinary but I'm not a pastor who told you you are not a you lazima pastor but me, i can't do it. i i it do am not a so I cannot pray pray only pastors bibilia inasema nini kuhusu maombi imesema pray inasema kama mtu wa kwenu ako na shida afanye nini kusema, pastor hapo chini kuna another formula lakini imeanzia na mtu wa kwenu must do what men oh, men ought to to pray always ukiona men, weka women ought to pray always alwaikusema pastor oht to pray oh um, pastor is a man or a woman first fist before kue pastor is fist a man or a, a woman hata wakiitwa a man of god hejanza na god man means a man of which means is man first and then and then what pole unajua miimi ni mwalimu na huwa nikiongea Nataka watu wanajibu. Na huo ni na because mi sana na wanafunz especially prefects. Na wambia I enjoy talking to ladies more because those girls are very lively and they encourage me a lot. Ni kiongea swali wanajibu on the spot. lakini ukiongea na wazee hata vijana tu hawa- hawa-, hawa hawasumbi yaani wanakuangalia tu hivi ni kama uongei kitu <laughs> they don't encourage you <laughs> so as a teacher, i like a response ordinary aiik unaambiwa ya kwamba fanya kitu unasema no miamota naasha Me see Asha. You on not see Asha. And I will use Rachel. I'm a Anne. Uh, not Anne, sorry. Uh, Alice, yes. Alice. Yes. You do That's their business, not my business. Me, I'm just an ordinary member. But God is looking for the ordinary member. And you on committee. Where is the church committee? a committee is made up of ordinary members. They are just members. Then they form a, a committee. You don't become a committee, then a member. No, it's a member, and then, so it's called members of the committee. So where's the epokaiyo? That I'm just a youth. How can I represent the bishop? That is in your mind. But God is saying, I'm looking for you. And I'm depending on on you for my agenda h kuna mhubiri mmoja alikuwa anaitwa dmudi mudi, mudi wakati wake alikuwa one of the greatest evangelists siku hizo na kuna bwana mmoja akamwongeresha akamwambia unajua mungu anatafuta mtu wa kawaida alafu amtumie awe mtu mkubwa sana na aonyeshe nguvu zake mudi akamwambia nataka niwe huyo mtu i want to be that person An ordinary person allowing God to use him or her to become a great man or woman of God. And indeed, he became one of the greatest evangelists those days. Wakurinta Wakwanza, Suraya Kwanzaa, Ustara I'm just a child. Now, I am just a child who hujaanza wewe not the only one. hata wengine walisema hivyo huko nyuma timotheo akaambiwa usiruhusu mtu kudharau wako don't let anyone despise you because you because are young person wijana because wewe hauna cheo kanisani hauna cheo kanisani cheo hakijengi cheo ni muhimu lakini si lazima ili ndio mtumikiemngu You can arise. Whether you have a portfolio, no portfolio, you have a name, you have no name, does not matter. Yes, 1 Corinthians 1 27. 1 27. But God chose the foolish things of the world to shame the wise, God chose the weak things of the world. The the bali mungu aliyachagua mambo mapumbavu ya dunia awaaibishe wenye hekima tena mungu alivichagua vitu dhaifu vya dunia ili aviaibishe vyenye nguvu mfano wa daudi A very common example david katika bibilia mnakumbuka hiyo habari ya daudi alivyochaguliwa kuwa alivyopakwa mafuta kuwa mfalme wa israeli na samueli First of all samuel alitumwa aende kwa a small town a small village called bethlehem Bethlehem was just a village. Jerusalem was the main city, but Bethlehem, we know Tajua Bethlehem, Lakini No, it was a very small town. So imagine a big prophet, a mighty, mighty prophet like Samuel of Israel. To a small kila mtu hiyo kijiji alijua samueli ameingia in this village wakamuuliza umekuja kwa amani ama kuna ni kama ile kijiji chenu the smallest village uko kwenu uko, president akuje huko present akuja uko Just From nowhere, ameonekana hapo akitembea kwa miguu the whole village will will know na watauliza kwani kunaendelea nini and of course niniuame alikuwa ameambia mungu unajua nikienda kupaka mafuta yule mtu unataka sol ataniua nawambia usijali wenda chukua sadaka uenda ukatoa dhabihi huko uwaambie i have come to offer a, a but the point is wakati wa wale wana wa jesse kuja mbele ya samueli waliletwa mababe vijana saba vijana waliokuwa wamenyooka sawasawa wenye misuli wa kupendeza warembo kuja one after the other walikuja wa kwanza sijui eliab abinadab shama mpaka saba wale vijana ambao ni mabarobaro lakini hata samueli mwenyewe ndani yeye alipomwona wow, the, um, the israel lakini ushawishi wa mungu ndani yae kamwambia hapana rejected him nimemkatahuyo simutaki imagine samuel aliand, aliambiwa tu amuka enda bethlehem kwa familia ya yese nimejichagulia kijana huko ambaye atakuwa mfalme na hakuambiwa ni nani so imagine if samuel kama samueli hakuwa katika mitandao ya mbinguni eh? hasikii mungu ako hapo na hasikii ndani anaambiwa sio siyohuyo wapili huyo siyo watatu sio huyo mpaka wa saba sio huyo why because man anaangalia tu nje mwanadamu anaangalia tu maumbile na ndio wanatahadharisha vijana saa zingine mchunge sana hiyo maorodha munajiandikia ya vijana na wasichana mnataka wawe mabibi na waume saa zingine ni mambo yenu mumejiandikia utatafuta huyo mtu na mtu hapatikani kumbe mwingine alikuja na hukumwona alikuja yule ambaye alikuwa ni afae lakini sababu wako wa wakufaa sio huyo six haikupatikana because man will use his eyes but god looks at the heart mwanadamu ataangalia maumbile ya nje lakini mungu anaangalia moyo wako anaangalia mawazo yako ndani ya moyo wako anaangalia intentions zako motives zako anaangalia je kila unasema ni kweli we utatudanganya hapa you atgo At huyo huyo rejected him him forget about him. Huyo ni kelele an htaemahu nimemkataahuyo yes. nikelellakini sisi hapo tunasema this is the one so kama samuel angesikia mungu mpaka mara saba angekuwa ameanointi mfalume wake sio wa mungu and remember saul aliitishwa na israeli lakini daudi akachaguliwa na na mungu god chose him but the other one because god was, was being pushed it's like they were giving him the cv wanasema philistines wako na mfalume amonis fia sii tupatie wakwenda kututetea so nataka mtu wakwenda kuwatetea ndio huyo but god told him now Sure, aliambia Samu, samueli sasa akamwambia mungu sasa akaambiamngu wameisha wana wa jesse is waes nani mwingine kamwambia kuna mmoja mdogo ako wapi huko anachunga nini kondoo akamwambia hatuketi wala hatuli chochote mpaka afanye nini afike hapa that boy was a young afikeapab alikua imagine aliingia hapo akinuka kondoo by association unanuka vile vitu unakaa navyo huo ndio ukweli vile rafiki yako ananukia utanukia hivyo yan marashi umevaa mkikurumbana utabeba hayo sokondoo akona marashi gani so the boy anakaa amechakaa amekaa kijana na fimbo yake hata nywele pengine lakini yeye ndio mungu anasema akamwambia now this is the king am ordinary people watu wa kawaida mungu anawaingiza katika mipango yake mungu anawaingiza katika mipango yake watu wa kawaida kawaidaa moyo alikuwa ameona moyo wa kijana huyu kuanzia kitambo aa na ukitaka kumuelewa daudi soma zaburi zake zile ambazo ameziandika ndio utauona moyo wa daudi na jinsi ambavyo alimpenda mungu anachagua vitu vipumbavu the foolish things of this world to shame the wisdom of this world kuahibisha hekima ya dunia hii jambo la pili nimesema ya kwanza ordinary men and women so don't doi yourself ukiambiwa okay, uchukue majukumu na mara nyingi mungu anakuzungumuzia lakini wee unasema I'm not qualified unasema am just a ayouth unasema bado ni kijana sijaola kuolewa unasema ammii ni mzee tu wa kawaida hiyo ni yako that's yours. god is saying it is you jambo la pili a heart for god anatafuta mtu a heart for god haao moyo unao mutaka nani yes. He who has a heart for god na hata hivyo ndiyo ilivyoandikwa kuhusu daudi hivyo ndivyo ilivyoandikwa kuhusu daudi ya kwamba mungu akasema nimejitafutia mtu ambaye moyo wake unataka moyo wangu I have sort for myself a man whose heart heart is after my my hasa wewejitathmini mwenyewe ujiulize je moyo wangu kweli unamtaka mungu na kama ndio kivipi how can you prove it ya kwamba kweli moyo wangu unamtaka na ukiangalia daudi katika maisha yake yote utauona moyo wake kwanzia utoto wake yeye daudi alijulikana kwa sababu ukiangalia sifa ambazo alipewa wakati sauli we just imagine alimwagiwa mafuta na baada ya hapo kulifanyika nini Things were just normal alimwagiwa mafuta and then samuel akaenda rama daudi akaenda wapi kwako ndoo no no wacha acha nikuulize kama ni, kwa, ni kuhulize, wewe hivi kenyan mkenya wa leo na amenwagiwa mafuta of course mbele ya, wa, ya kijiji cha watu wa bethlehemu na familia yake ya kwamba huyu ndiye mfalume wa israeli hata ungeenda kuprint card useme king elect busines cars <laughs> iam telling you ungeenda hata utengeneze gari ubebwe kabisa ukitembea hapo na ujiandikie watu wa kukueskot but he went back arudi wapi because alielewa ya kwamba ni sawa nimechaguliwa lakini bado kuna mtu amekaa wapi kwa kiti and therefore nitangoja bwana wakati moyo wake uh, haukutaka kukimbia mbele ya mungu ulitaka kuenda sambamba na wakati wa nani wa boy angetangaza kila mahali hata angea angeenda kwa so lamwambie by the way i have come now can we start the handing over i have come i have come semnajua hamjui wa Kenya nyinyi pengine sio nyinyi hamwajui eh i have come now can we start uh, arrangements mimi naongea kuhusu i'm just thinking in in my mind but the boy went back na akangoja moyo wako ukiwa unatembea vile mungu anataka hautahangaika you will not struggle utatulia na ongoja wakati wa nani wa bwana then opportunities zikaanza kutokezea pepo mubaya akaingia kwa soul. opportunity number kwasolinmbe ya kwamba sasa roho wa bwana ameenda na mungu ameruhusu pepo mwingine roho sasa imeingia ya pepo na ikasemekana sasa huyu hawezi saidika mpaka kupatikane mtu akuja kufanya nini kumchezea na kumwimbia hapa But he was a boy ambaye kazi yake ni kumwabudu mungu ni kumwimbia mungu na kuna ustadi wa kupiga nini hiyo ni gita ama ni ninih mmoja akasema tumemwona mtoto wa yese avsind of ofjese tumemwona mtoto wa yese and character ambayo pia roho wa bwana ako ndani yake na ako na ujuzi opportunity ikajitokeza na ndiyo yese uh, uh, uh, daudi akatafutwa na naakaingia wapi so imagine sasa ameingia huko angesema now the time has come by the way angemwambia hata hiyo pepo inakusumbua najua kule mahali imetoka because hiyo kiti ni yangu that you are sitting on is mine but alitulia ajua ya kwamba assignment imenileta hapa ni kupiga nini kupiga gitatu nitafanya hiyo whose heart is after god baada ya hapo alikuwa ni akuja acheze arudi acheze arudi another opportunity comes unajua kwa nini mungu alichagua daudi daudiu alijua kuna kuna kuna giant huko mbele na, na hilo jitu ni daudi tu angedal nalo you you you don't don't know know when god chooses you, you don't know. mungu hakuambii ni kitu gani kiko mbele yako hata kuambia lakini tu anataka umwamini na umtii kwa kile kichache ambacho ame- amekuonyesha alipokuja kukutana na hawa ndugu zake kuna kitu kiliamuka ndani yake alipomuona goliat alisikia uchungu kwa sababu How is your heart and how is my heart? Is it genuinely desiring to serve God? Genuinely sincere that I want to serve God? I want to represent God? And that's why I will pretend. Or because I genuinely. Want to serve god na jambo la mwisho uaminifu the last one is god is god looking for a faithful a faithful man and woman a faithful man and woman mtu mwaminifu je kwa kile kitu ambacho umepewa sasa ufanye ae you faithful ile kazi ndogo tu unafanya ae you faithful ama unachaguliwa leo kwa assistant chair wa waomit na yale majukumu ambayo umepewa hauyatekelezi kwa ukamilifu david was just a wasu boy but hata wakati akiwa kule akilinda kondoo alikuwa mwaminifu alikuwa anazitetea zile kondoo kukija simba ana dal na yeye And deal. He was faithful with the little things he was watching over. pia huko he was faithful. sema yes you have qualified because umaminifu now I can promote you. But it took David almost thirteen years to finally sit on that throne. Miaka kumi mpaka. akiwa miaka t 3 ndio anakaa kwa kiti faithfulness ya kila assignment ambayo mungu alimpatia alikuwa mwaminifu kwa wakati wake mwaminifu kwa skill na vipawa alivyovipewa alikuwa mwaminifu kwa kutoa chochote alichokuwa nacho kumtumikia mungu lakini pia daudi tofauti kubwa baina ya sauli na daudi ni kwamba daudi alikuwa na urahisi wa kunyenyekea mbele za mungu urahisi wa kuvunjika mbele za mungu hata wakati amekosa anasema kweli nimetenda dhambi so we don't see him anywhere repenting wedon se himan lakini daudi alikuwa na urahisi na uharaka because from an ordinary man to a man whose heart was after God to a faithful person huyo ndiye mtu ambaye Mungu hataleo leo anamtafuta amen Bwana Yesu asifiwe acha nikomea hapo