iwe katika maisha kila mmoja anajijua yuko wapi hata nisipokuuliza wewe mwenyewe unajijua uko wapi unaweza kusema saa hii nikikuuliza uko wapi utaniambia uko kanisani sawa na hata ukiwa mahali pengine pia nikikuuliza uko wapi niko dukani sawa lakini unaweza kuwa umeenda pale dukani na malengo mengine tofauti vile ambavyo mimi nitakuelewa nikikuuliza uko wapi ukiniambia niko kanisani pengine unaweza kuwa umekuja kanisani na lengo tofauti lakini madamu uko kanisani mimi ninajua uko kanisani lakini kunaye mtu ambaye anajua sahihi wewe uko wapi kuna mtu ambaye anafuatilia maisha yako ama anayajua maisha yako hata usiponieleza mimi nikajua yeye anajua hata kabla hujamwambia anajua wewe uko wapi wakati huu tusome mwanzo mbili bwana mungu akachipusha katika ardhi kila mti cha mwanzo, tatu, mstari watisa. bwana mungu akamwita adamu akamwambia uko wapi hap bwana yesu asifiwe mungu alipowaumba hawa watu wawili alikuwa anajua amewaweka wapi tuseme ni adamu na eva mungu alikuwa anajua amewaweka wapi sasa desturi ya mungu alikuwa anatembea kila siku kuenda kuwasalimia ama kuenda kuwajulia hali pale mahali alipokuwa amewaweka lakini ikapatikana siku moja alipoenda akawaona pale amewaweka hawako alikuwa amewaweka mahali salama alikuwa amewaweka mahali ambapo palikuwa pana ulinzi alikuwa amewaweka mahali ambapo mungu alikuwa anajua hawa hawaweziondoka wakaenda kutafuta vitu vyengine maana kila kitu walikuwa wako nacho pale mahali mungu alikuwa amewaweka walikuwa wako salama lakini kwa sababu ya akili zao ama kwa sababu ya udanganifu wa shetani wakajikuta wameondoka pale mahali wamewekwa bwana mungu alipofika pale mahali hakuwauliza wote wawili ama tumesoma kuwa aliwauliza wanadamu mko wapi inaonekana alikuwa anajua kila mtu anajua pale mahali yuko kwa hivyo hakuuliza wote wawili akamuuliza bwana mungu akamuuliza adamu uko wapi tunaweza kufikiria uko hapa kanisani kumbe we uko hapa huo mwili akili yako iko huko, huko mahangaikoni ama tunaweza tukakuona tu kila jumapili unakuja hapa kumbe hauko hapa uko kwa uledhi huko huko ndo unapatikana kwa wingi bwana mungu anakuuliza uko wapi uko wapi tusome matendo tatu hapo mbili kitabu cha matendo sura ya tatu mstari wa pili na mtu mmoja aliyekuwa kiwete toka tumboni mwa mamaye alichukuliwa na watu ambaye walimweka kila siku katika mlango wa hekalo uitwaa mzuri ili aombe sadaka kwa watu waingi yao ndani ya hekalu bwana asifiwe huyo mtu alikuwa amezaliwa kiwete toka tumboni mwa mama yake kila mtu katika ule mtaa ama ule hiyo hapo ambapo alikuwa wanaichi walikuwa wanajua yeye amezaliwa kipofu ki, ki, kiwete kiwete ni yule ambaye hatembei lakini wakawa wana desturi ya kumbeba na kumpeleka pale mlango wa hekalu lakini umepewa jina mlango mzuri hiyo desturi yake siati alikuwa anaenda pale na malengo yake fulani hakuwa anaenda pale kumwabudu mungu alikuwa anaenda kuomba sadaka wewe uko hapi una malengo gani sisi tunaweza sema umekuja kumshukuru kum, kum mungu ama kuja kumsifu mungu kumbe uko huko nje uko hapo kwa mlango mzuri umekaa desturi yako kila jumapili unakuja kanisani lakini hapa hauko uko hapo kwa mlango kwa sababu matamanio yako yako tofauti na hayo mazingira ya kanisani bwana yesu asifiwe yeye alikuwa anarauka asubuhi kuja kukaa hapo kwa mlango mzuri anabaki na uwete wake hapo mlangoni haingii hapa ndani akabadilishwa uko wapi na umekaa hiyo miaka ambayo umekuja hapa lakini uko hapo nje hakuna kitu chochote katika maisha yako ambacho kimebadilika kama una kanyumba ka kando uko nako hivyo hivyo na unakuja kanisani kama msichana una mpango wa kando huko unakuja sisi tunajua haujaolewa lakini unajijua wee mwenyewe pale huko unataka vitu vifanyike katika madhabahu na ni wewe unazuia kwa sababu unasimama pale ukimsifu mungu lakini hauko hapa umekaa huko nje hapo hapo ambapo umekaa kile kitu umekiketia kile kitu ambacho unakishughulikia ndiko huko uliko hauko hapa uko huko mazingira yako unayoyajua wewe mwenyewe sisi tunajua bibi yako ni fulani kumbe wewe hey, ataona mabibi wawili watatu unawajua huko ndiko uliko hauko hapa bwana mungu akamwambia adam uko wapi akaanza kutoa visababu nilijiona niko hivi ndio maana nikajificha mungu alikuwa amemweka katika mazingira mazuri sisi tunajua uko hapa katika mazingira mazuri kumbe hauko hauko hapa uko huko kwa uhesherati huko ndiko uliko uko huko kwa ulevi huko ndiko uliko umekaa tu katika mlango mzuri na kuendelea kufanya hayo huko unayoyafanya kwa sababu hao watu wote wanakujua wewe ni mshirika wa hapa unakuja kanisani kwa hivyo wewe ni mwokofu lakini kumbe huko uliko ndiko uliko toka bwana mungu akamwita akam, akatoka huyo adamu kwa sababu alikuwa yuko mahali amejificha hapa si mahali pa kujificha unajificha ili ufanye hayo yako yote kama ni uchawi unajificha hapa sisi tunajua we ni mwokofu kumbe bado umutai halafu unatushikia gita unalisakata vizuri sana na umwesherati wachatoka tunataka mungu afanye kazi hapa ukija hapa ujijue uko hapa si uwe uko hapa huku hapa vilimshinda sisi hivi akawa huko anataka na huko anataka akitaka kwenda huko anasongeza akitaka kwenda huko anasongeza akapasuka wewe utapasuka kiroho utapasuka utapasuka toka huko uliko toka toka toka unajijua wewe uko wapi toka na alipopasuka hakuendelea na hiyo safari huku hakupata na huku hakupata unaambiwa utafanya nini kama huku huko na huku huko utafanya nini utakula huu hasa hiyo huu ni nini hiyo huu ni nini ulikaa siku moja ukajiuliza hiyo huu ni nini waokofu wengi ama wakristo wa siku hizi wanaishi maisha hayo ya kujifanya wako hapa na wanajijua kule ambako wako uko wapi yohana tan moj baada ya hayo palikuwa na sikukuu ya wayahudi naye yesu akakwea kwenda yerusalemu na huko yerusalemu penye mlango wa kondoo panabirika itwayo kwa kebrania betsata nayo ina matao matano ndani ya hayo jamii kubwa ya wagonjwa walikuwa wamelala vipofu viwete na waliopooza wakingoja maji yachemke kwa maana kuna wakati ambapo malaika ushuka kaingia katika ile birika akayatibua maji basi yeye aliyeingia wa kwanza baada ya maji kutibuliwa akapona ugonjwa wote uliokuwa umempata na hapa palikuwa na mtu ambaye amekuwa hawezi muda wa miaka thelathini na minane yesu alipomwona huyu amelala naye akijua ya kuwa amekuwa hali hiyo siku nyingi alimwambia wataka kuwa mzima amen bwana yesu asifiwe hapa tumesoma tunaijua sote hata kabla nilikuwa sijasoma wewe ulikuwa umejua ya kuwa hii hstori inasema nini lakini mimi inasema, na, na mahali tu kidogo ambapo nataka kupaongelea hapa kulikuwa na mtu aliyekaa pale miaka thalathini na minane yuko pale kwa birika wewe umekaa hapo kwenye hiyo shida yako miaka mingapi kwa sababu unajikuta unajiona uko mahali kwa sawa hakuna mtu anayekuona haya unayoyafanya uko hapo miaka mingapi huyu alikaa miaka thelathini na minane basi hata kama alikuwa songea kila mwaka akasongea stepu moja kila mwaka stepu moja kila mpaka mwaka... miaka thelathini na minane mebingirika hapo mebingirika eh? hata haingemchukua hata mwaka huko kujisongeza tu ajiburute maana hana mtu ajiburute mpaka ka hapo hapo yakitibu ajisukume aingie ya lakini yeye amekaa pale miaka thalathini na minane akiwa yuko sawa anajisikia yani yuko sawa sababu hana mtu hapa tumeambiwa watu walikuwa wakishikwa wakiwekwa atakayeingia wa kwanza kwa hivyo yeye alikuwa ana uwezo wa kufanya bidii hata kama nikujisukuma jisukume toka hapo ondoka wataka kupona wewe unataka kuondoka hapo ulipo unajua pale mahali huko unajijua vizuri kabisa kama ukifika kwa masengenyo hapo ndio unaogelea unajijua sahizi uko hapa na hata wengine huwapendi yaani ukiona unasikia mtu yani amekuboo ah. na kila siku uko hapa uko hapa yuko hapo kwenye birika miaka thalathini na minane na siati hayo maji yalikuwa hayatibuliwi yanatibuliwa lakini yeye mwenyewe ndio hakutaka alikuwa anasikia yuko sawa tu mwaka wa kwanza va uko amen toka toka hapo unapogelea toka mungu anauliza uko wapi toka mahali kwa sawa kuko na usikaye hapa ukajifanya uko mahali kwa sawa na umejificha adamu aliondoka akaenda akajificha tena akajificha hapo hapo kwa bostani akajificha yuko aefaaa alikuwa labda mafikirio yake alikuwa anafikiria mungu hata muona, pale mahali amejificha mungu anakuona hivyo unavyovifanya vyote mungu anakuona kama weye ni wamahasira kama udaku nambawani kama a unaka... mungu anakuona hivyo unavyofanya mungu anakuona toka hapo ulipo unajijua uko wapi hii ilikuwa ni sababu huyu anasema hey, maji yakitibuliwa hakuna mtu wa kunishika na nakun... haa wengine tumeambiwa walikuwa wanashikwa tumeambiwa yule atakayeingia kwanza ama mimi ndio nimesoma vibaya soma tena Si. mstari wa sita yesu alipomwona huyu amelala naye akijua ya kuwa amekuwa hali hiyo siku nyingi alimwambia wataka kuwa mzima hapo jibu ilikuwa ninini yule mgonjwa akamjibu bwana mimi sina mtu wa kuntiabirikani maji yanapotibuliwa ila wakati unapokuja mimi mtu mwingine hushuka mbele yangu <laughs> hapa hakusemwa kuna mtu anamshika na anambwaga mtu mwengine hushuka mbele yangu eyuko hapo tu anatosheka wewe unatosheka hivyo ulivyo sivyo unatosheka hivyo ulivyo unatosheka uko vuguvugu vugu, siku zote si unatosheka inuka uko wapi miaka thelathini na minane umebaki tu hapo na shida zako na uko hapo si hati alikuwa hayuko uko hapa una, uko hivyo hivyo na shida zako <coughs> yule basi <coughs> tena umwokofu na una unai huko wapi mpaka uwe unajulikana kuwa yule basi yuko hivi na hivi na hivi na uko hapa kanisani unajifanya umejificha sisi hatujui tunakuona tu ukiingia kumbe unabaki hapo nje kwenye mlango mzuri umekaa nahujioni kuwa uko nje wakamwambia tukodolema tuangalie hmm. wakafikiria atapewa lakini kile alichopatiwa kilikuwa cha thamani zaidi kushinda hicho ambacho walikuwa wanangojea hapo nje wee unangojea hapa kanisani bwana yesu asifiwe wa huko wapi si ni kiongozi wa praise kumbe unajijua wee mwenyewe pale huko unajijua toka na utakapotoka miujiza itafanyika hapa utajishangaa wakati utakapotoka halo umekaa unaomba unataka mume akuoe na yule uliyeegeza uh, macho yako si wako omba umwambie bwana akubariki usiombe ukasema nipesanga usiwe na matarajio yako peke yako maana hapo ndio upo kama hapo ndio upo na mungu sipo uko wapi achilie mwambie mungu nipe mume mungu nipe mke lakini usiombe ukasema natakapasa florence utabaki hivyo hivyo miaka thelathini na minane unaomba hilo ombi maana unaomba vibaya hao sisi tunajua uko hapa kumbe uko kwa waganga huko ndio kunakusaidia huko unaona hapa kanisani hakuna msada wa hayo matatizo yako ukiondoka hapa unajificha unaenda kwa waganga bwana mungu anakwambia uko wapi jitambue kama uko wapi samson