leo ndio topic yetu na tutaiangalia mahali ambapo komon letu napasoma lakini unajua mungu akiamua kupatia another reveltion unakuta same, same scripture lakini the revelation is different from what you knew kwa hivyo leo tunataka tuangalie kitabu cha john chapter 4 yohana n kwanzia mstari wa tao 3 Warak- kitabu cha yohana mtakatifu sura ni ya nne kuanzia mstari huo wa tano basi akafika kunako mji wa samaria uitao sikari karibu na lile shamba ambalo yakobo alimpa yusufu mwanawe na hapo palikuwa na kisima cha yakobo basi yesu kwa sababu amechoka kwa safari yake akaketi vivi hivi kisimani nayo ilikuwa yapata saa sita akaja mwanamke msamaria kuteka maji yesu akamwambia nipe maji ninywe kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula basi yule mwanamke msamaria akamwambia imekuwaje wewe myahudi kutaka maji kwangu nami ni mwanamke msamaria maana wayahudi hawachangamani na wasamaria yesu akajibu akamwambia kama ungalijua karama ya mungu naye ni nani akuwambiaye nipe maji ninywe ungelimuomba yeye naye angelikupa maji yaliyo hai li mwanamke akamwambia bwana una kitu cha kutekea na kisima ni kirefu basi umeyapata wapi hayo maji yaliyo hai jewewe umkubwa kuliko baba yetu yakobo aliyetupa kisima hiki naye mwenyewe akanywa maji yake na wanawe pia na wanyama wake yesu akajibu akamwambia kila anywaye maji haya ataona kiu tena alakini yeyote atakayekunywa maji yale ntakayompa mim hataona kiu milele bali yale maji nitakayompa yatakuwa ndani yake chemichemi ya maji yakivubujikia uzima wa milele yule mwanamke akamwambia bwana unipe maji hayo nisione kiu tena wala nisije hapa kuteka yesu akamwambia nenda ukamwite mumeo uje naye nenda mumeo uje naye hapa yule mwanamke akajibu akam, akasema sina mume yesu akamwambia umesema vema sina mume kwa maana umekuwa na waume wa tano naye uliye naye sasa siye muume wako hapo umesema kweli yule mwanamke akamwambia bwana naona ya kuwa unabii baba zetu waliabudu katika mlima huu nanyi kusema ya kwamba huko kwa yerusalemu ni mahali hatupasapo kuabudia yesu akamwambia mama unisadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu ninyi mnaabudu msichokijua sisi tuabudu tunaabudu tukijuacho kuwa wokovu watoka kwa wayahudi lakini saa inakuja nayosaa ipo ambapo waabuduo halisi watamwabudu baba katika, katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu mungu ni roho nawo mavudio yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli yule mwanamke akamwambia na jua ya kuwa yuwaja masihi aitwaye kristo naye atakapokuja yeye atatufunulia mambo yote yesu akamwambia mimi inayesema nawe ndiye mara hiyo wakaja wanafunzi wake wakastajabu kwa sababu alikuwa akisema na mwanamke lakini hakuna aliyesema unatafuta nini au mbone unasema naye basi yule mwanamke akamua, ak, yule mwanamke akauacha mtungi wake akaenda zake mjini akawaambia watu njoni mtazame mtu aliyeniambia mambo yote niliyoyatenda je haimkini huyu kuwa ndiye kristo basi wakatoka mjini wakamwendea tunapoangalia neno hili leo tunaliangalia si tusiiweke tu akili zetu katika skuensi ya matukio lakini nataka tuangalie jambo hili la imani kule kuamini neno mwanzo kabisa tunaona kwamba yesu alikuwa na utofauti sana na yule mwanamke hawa wawili hawakuwa na sababu ya kwamba hata wanaweza kuongea washakuongea kukutana au kukaribiana na hapa sasa tunaona kwamba huyu mwanamke mara alipokuwa amemkuta ame yesu pale yesu akaanza kuzungumza naye akastrike a conversation ambayo alikuwa hana budi kujibu amwambia nipe maji ninywe sasa unajua hata kama walikuwa kisimani si rahisi uanze kwenda na kuomba maji na ni ya strenge hata mtumishi wa abrahamu alipokaa kisimani yeye alisema atakayekuja nimwombe maji na aninyweshe na anyweshe aseme atanywesha na mifugo atakuwa ndiye ile kule kuamini lile neno kutembea na neno lisha ya hali ngumu ambazo ziko tunamwona kwamba huyu mwanamke alipoambiwa vile tayari yalianza kuwa na, na maswali si kwamba sikupi maji lakini nachangaa imekuaji sasa wewe unaniongelesha na haipaswi tuwe na mawasiliano na ukitizama hapo sasa lack of communication ili ukosefu wa mawasiliano ndio unazuia lile neno kufika lile neno ambalo litaaminiwa na mara nyingi tunapokosa mawasiliano hata kanisani tunapokosa mawasiliano katika kuenenda kule ambako nitue katika shirika zetu za manyumbani tunapokosa mawasiliano katika nyumba zetu hapo ndio kule kuamini kunapokosekana lakini where there is communication kuna dase ya kwamba utafika mahali ya kuamini kile mtu anasema tuangalia hta katika kisheria kotini umepatikana na jambo lazima kuwe na mawasiliano ndiposa iaminike kama una hatia ama hauna hatia bila mawasiliano hakuna ufahamu wa kweli hakuna haki itakayokuwa imetendeka sasa yesu hapa alipokuwa anazungumza na huyu mwanamke nimesema walitoka maeneo mbalimbali maadui wale maadui kizaria si kwa sababu amemkosea lakini nimaadui kizaria sasa na yesu yeye aka akaanza aka kuzungumza na huyu mwanamke naye aka immediately. yani cha ajabu ni kwamba hakunyamaza maana ameongeleshwa alikuwa na haki ya kunyamaza lakini akajibu tayari katika ukweli wake na katika unyofu wa moyo wake na hiyo nitaprvu baadaye akasema imekuwaje wee unaniongelesha unaniomba maji na, Una na wee ni myahudi na mi ni msomalia na hatupaswi kuongea yani kuna ukuta kati yetu palipo na ukuta hakuna communication na hakuna kuelewa hamwezi mkaelewana angalia germany ilipogawanywa kukawekwa ukuta taifa lililokuwa taifa moja likagawanywa kukawekwa ukuta kukawaa germanyet germany, germany. iliishia kwamba hata mambo yao maendeleo yao ni tofauti na wadui ukawa uko pale kwa sababu tu wengine niwa east wengine ni wa west panapowekwa ukuta tayari kunakuwa na division here in kenya kuna mahali mnajua pamewekwa ukuta angalia mounti kenya kumekuwa na mout kenya east mnt kenya west watu wamoja wameanza kuwa kutegeana hmm? kwa sababu gani kuna ukuta lack of proper communication ukuta si lazima huo umejengwa ukuta unaweza kuwa ukuta wa kufikirika na kuaminika unafikirika na unaaminika na unakuwa ni ukuta na hapo ndio sasa mawasiliano na imani inakosa yesu alipoelekeza kwamba uvunjwe huyu mwanamke ambaye alikuwa alikuwa si lazima waongee akakubali uvunjike mawasiliano yakaanza na wakazungumza mengi tu wakazungumza zaidi ya yale maji maana alipoenda kuendelea ku, ku, kuongea ikafika mahali mwanamke akasema basi nipe hayo maji unayosema nayo asaangalia huyu mtu ameniomba maji alafu saa hizi mimi ndio namuomba maji yake na ninaona kabisa hana hana chombo cha kutekea maji hasa pale ndipo imani ya huyu mwanamke imeanza kudhihirika ya kama kweli huyu ana maji ambayo anaweza kunipa nisiwe na kiu na hapa tena kama vile alivyosema anamwamini kwa maneno wamejuana tu muda mfupi lakini akona uwezo wa kumwamini kitu ambacho kimekosekana sana katika kanisa kwamba watu hukosa kuamini yule ambaye anawaletea neno na wamekuwa wamemzoea lakini huyu stranger amekuja amesema anayo maji ambayo ni mazuri zaidi kuliko yale ambayo uko nayo na akakubalika kwa upande mmoja watu wameamini stranger sana kuliko yule ambaye hakuna ukuta kati yao na nukatekwa nyara ukaenda akross lakini hii ni, ni kinyume sasa ilikuwa ni ya kujenga uhusiano na kuvunja ukuta ambao ulikuwa unaenda lakini yote ilitegemea imani ya huyu mwanamke kumwamini yesu kristu kuamini neno lake sho nvstin yule mwanamke akawaam ameshawishika ya kwamba lazima huyu basi ana maji kweli hawezi kuongea na ujasiri huu na awe hana na imajini ameanza kumwomba maji halafu sasa na hana cho, chombo chochote na sasa amemwamini kwamba anayo maji ndio nasema mambo ya kuamini neno nenokuamini neno la mnu yesu alikuwa anaashiria neo alikuwa bado hajaeleza mambo ya roho alikuwa hajafika huko lakini hata kabla hajafika huko huyu mwanamke akasema basi nipe hayo maji seti anamjaribu aliyataka akasema nipe hayo maji nisiwe na ku na nisije hapa kuteka tena yaani alikuwa anataka kufika a point of rest na akajua huyu kile anachoniambia kinaweza kunipatia pumziko na ninaweza kuacha kuchoka mambo haya ya kung'ang'ana mambo ya kusumbuka yesu naye sasa akaleta another dimension kama ni nikupe haya maji joo enda ukamlete mume wako sema sina akawambia umesema kweli maandake amekuwa na watano na hata huyo uliye naye saa hizi watu husema wa sita lakini si wa sita yesu angekuwa amesema umekuwa na sita na hata huyo liye naye si wako mama akasema yaonekana waye ni nabii wajua sasa inasema yaonekana wewe unajiwa kupitia mungu yaonekana wewe ni wa kuaminiwa kwa neno unalolizungumza na ndio akamweleza akazungumza naye akamwambia basi tunajua kwamba nabii atakapokuja atatuambia mambo yote aitwae kristo kamwambia basi huyo ambaye anayezungumza nawe ndiye Chidi not even question kumbuka wayahudi walikuwa na hali ngumu sana ya kuamini kwamba yeye ni kristo lakini huyu mwanamke ambaye hata ni wasamaria amekubali mara mmoja na akasema yesu alisema akaambia ah, utakuwaji wewe ndie kristo hakusema hivyo lilimwingia tayari na kakubali roho ambayo inapokea unajua kama una unyofu wa moyo una ukweli maichani mwako kinacholetwa utakijua na utakipokea cha mungu na kilicho si cha mungu utakikataa lakini kama feret yako iko na makosa pana shida huyu mwanamke katika kuzunguza mambo ya maisha yake alisema uwazi yesu si sina mume yesu akamwambia ndiyo umesema kweli yeah. na katika hio umesema vilivyo vye sawa kwa sababu umekuwa nao hata yule yuko si wako kwa hivyo kuna mmoja alikuwa anaishi naye na pia si wake kwa hivyo hakusema washa nikamfuata nika maana angemleta si mumewe japo alikuwa na maisha ya ukahaba lakini tena ukweli alikuwa na ujua na anauzungumza mtu ambaye anazungumza ukweli kuamini ukweli si shida lakini yule hazungumzi ukweli ana shida ya kuamini ukweli anaweza kuamini uongo zaidi ya ukweli kwa sababu ule uongo una utaamu fulani ndani yake umekuwa ga umetengenezwaust fo yu waangalia watu ambao wameingia katika upotoi wanatengenezewa wanaandaliwa mpaka akipewa anasema hii ni yangu inakuwa kama vyu sasa anaipokea hii ni yangu sasa na kumbe inampeleka kombo hmm? lakini huyu mwanamke pamoja na maisha aliyoishi aliweza kuwa na hali fulani ya e imani we angalia hata maswali aliyokuwa akiuliza yesu basi nyinyi wayahudi mwasema tu, tuja jerusalemu na sii tuaja tua mlimani haya niambie ni wapi twende basi mwanamke niamini saa yaja na sasa ipo mambo ya ibada haitakuwa kama vile watu wanavyofanya bali ni katika roho na kweli maanake mungu ni roho na yeye anatafuta wale wanawamwabudu katika roho na kweli ndio wamwabudu na jibu lolote huyu mwanamke alipata kwa yesu alilipokea how many times tunapata neno la mungu na hatuliamini hatu, tunalisikia ndio na tunalikubali ndio lakini hatuliamini kwa hivyo halitendi kazi maishani mwetu kwa sababu hatukuliamini huyu hata kama alikuwa ni, ni msamaria na analipokea kwa, kwa myahudi alilipokea na akaliamini na hapo ndio mbapo nataka tushike sana kule kuamini neno la mungu ule, ule moyo wake ambao ulikuwa uko tayari kusema ukweli ulikuwa na urahisi wa kupokea ukweli natunawambiwa waji pokemtajua ukweli nao ukweli, na ukweli utawaweka huru katika kule kujua ukweli ule ukweli ukaanza, ukaanza kumweka huru na hata watu walipokuja wakamchangaa yeah, ku hakuwa na shida wale wayahudi wayahudi waliokuwa nafuatana na yesu they had hawakumuuliza nini unaongea na mwanamke nunataka nini kwake they had doubts mbona mwalimu wetu leo anajitokeza visivyo lakini mwanamke alikuwa na shida it was a conversation of truth mawasiliano ya ukweli ambapo hakulikuwa hakuna ajenda nje ya yale mazungumzo isipokuwa ukweli na alipoeleza ukweli ukweli akaupokea na ule ukweli ukambadilisha pasipokujua kwamba amepewa maji akawa ameshakunwa yale maji ya kuamini neno la mungu hakujazwa roho najua tunaangalia maji na roho lakini yeye hakujazwa roho lakini ile imani yake ilimwezesha kupokea kila neno linalotokana na kinywa cha mungu na tunaambiwa hakika kwamba kila neno linalotoka kwa kinywa cha mungu ndio dawa katika maisha yetu pale pale na maisha yake ukahaba akapata neno likamsafisha likamuosha na akawa huru hata hakukuwa na mambo ya kwamba apika apikabakoti uob hakuna mambo ya kwamba te nikakubatiza kiangalia yule towashi naye alipokutana na filipo lile neno alipoulizwa je unafahamu kile unachosoma nitajuaje kama hakuna mtu wa kunieleza alipoelezwa akalipokea na akaliamini na walipoendelea na safari akakuta, akakuta mahali kuna maji akauliza sasa maji ndiyo haya na nami nimeamini nini nanizuia Kamia, ukiamini na moyo wako wote na kukiri yesu ni bwana tabatizwa akasema ninaamini wakashuka akabatizwa ikaisha kwa sababu gani amepokea neno na amelikubali kama lilivyokuja kwake na katika ile kukubali ikawa mambo yake yamesawazika wapendwa tumeitwa katika mwito ambapo kizuizi cha uponyaji wetu na maendeleo yetu ni kule kutoliamini neno lililokuja kwetu likiwa limeshanganywa na imani lakini tungejifunza palipo na neno la kweli la mungu lililoshanganywa na imani mambo mengine yataisha tu yataisha tu kumbuka yule mzee ambaye alikuwa ni, ni kiweti katika mlango itaa mzuri petro na yohana wamekuja y anagojea mapeni kambia tuangalie sisi kawatazam akitarajia kitu kambia fedha na dhahabu sina lakini kile niko nacho takopa katika jina la yesu wa nazaret inuka na utembee akashika mkono akainuliwa ile hatua akaamini kwamba it is happening na hajawahi kusimama akaingia hekaruni anarukaruka hawgopi kama hiyo miguu yake haitaweza kumbeba hatuambii kwamba alijazwa manyama ndio akaona miguu imenon aliingia naruka namsifu bwana hekaruni ibada ikatatizika kwa sababu ya mtu mmoja nikwambie akiingia mtu na ameamini anaweza kuvurugha ibada na kile anachopokea si kuvuruga ile ya, ya, ya ubaya lakini ile attention nakumbuka wakati mmoja akiwa darasani kule bible school mombasa na mwalimu wetu ile mzee alikuwa anaongoza akawa nazungumza kuhusums mn sasa vile anaongea habari za mamunr ameshikilia kitabu kimoja na anazungumza mambo ya vitabu vingine akaniona vile nimemkodolea macho i was everything kile yaani ako akomadhabo iko mbali sasa akiwa hapa hapa roho roho ya ya pili pili wako niko yuko nahubiri nahubiri watu wanasikiza na shughuli zao lakini aliponiangalia kuna kitu aliona alirusha kile kitabu miona kitabu na nikwaraamini kile chote anasema kitabu kilikuja strit kifuani hasa watu wanachangaa tuko distance lakini there was a communication unaweza kuwa mbali na mtu lakini anavyozungumza ukweli ukawa we ndi umemkaribia zaidi kuliko wote sasa baadaye ya watu ah, basi we una bahati kambia sina bahati aliyokuwa nasema niliamini ndio kitabu kikaja kwangu nyinyi mtanunua mimi kimekuja kwa sababu ya ile imani hata sikumwambia nipe sikuuliza hicho kitabu na sidhani alikuwa amekusudia kukipeana maana vilikuwa vyauzwa lakini alivyoona nimepokea ule ujumbe akakirusha naye mungu akakipropel to akaki nimeketi hata siktlilisimama mana nimeketi tu kilikuja s kifuani kashikaa unapoamini neno la mungu litakuja to you lilivyoingia kwa huyu mama naye akaondoka pale akaenda akabadilisha samaria yote samaria iliyokuwa imemkataa kristo ikabadilika yote johni mumwone mtu aliyeniambia mambo yangu yote yamkini huyu ni kristo samaria yote ikaja nawakamsihi akaye siku tatu akiwazungumzia kwa sababu alipokea sometimes kutopokea kwetu kuna zuia wengine ambao wangepokea wapokee kwa sababu hatukupokea kwanza tukawafikishia unaweza ukapokea hata uponyaji wa mtu ukamfikishia unaweza ukapokea baraka za mtu ukamfikishia kwa sababu inapokuja unasema ni kweli this is what we are looking for na ukachukua na ukapeleka na ikawa kama vile ambavyo imesema kwa hivyo neno la mungu liko kwetu liko kwetu na liko kwa ajili na mungu anasema nalituma neno langu na alitanirutia mpaka likamilishe yale nimesema lakini hwa linarudi wakati mwingine bila kwa sababu hatakulipokea huyu mwanamke msamaria kama hangepokea samaria haingepona alipolipokea samaria yote ikakubali kristo ina single day angalia watu wa, wa ninawi walipopokea ujumbe wa yona alipotembea akipeana huyo ujumbe wakapokea ninawi yote ikapona haikuangamia kwa sababu walikuwa receptive walipokea neno la mungu wapendwa hukukupokea neno ndio dawa usigoje maji usigoje mafuta usigoje fagio usigoje sijui ukapelekwe wapi sijui ukabatizwe achane na hizo zote receive the word and it will be well with you this is aw simple message na kitu nilikuwa ambaoiata pokea tu nauone kile things just happen maanaake neno liko na kapasiti liko na uwezo wa waku, kuumba sinaambia aliachilia ali neno tu dunia ikaw neno tu neno tu hilo neno halijabadilika sisi ndiyo tumebadilika ile ile, ile, ile yaani dunia iliyokuwa na ilikuwa ovyo ilisikia ikakubali ikafoma na vitu vikazungumziwa mimea ikatoka eh. lazaro akiwa amekufa akasikia akatoka eh. amekufa akasikia akaamini akatoka we uko hai pokea neno la mungu linapokuja every time the word likija lichukue ni lako seilonla mm, flani kwanza liwe lako yula mwanamke wamsamalia kwanza lilikuwa lake ndio akawapelekea lifanye lako kwanza alafu baadaye uwapelekee nao waweze kufaidika amen mungu awabariki mnapoendelea kulifuata hili neno