kuna kuna mtu ambaye ameengea hii ibada kenda bwana asifiwe kama hakuna mtu ambaye amekuja hii ibada basi huo ujumbe hata, hata nilikuwa wakati mwingine nashutuka nasema hey. lakini ni vizuri kuwa rohoni bwana asifiwe si hata mmeona vile ame, ameandika pale nilikuwa ninaongea kuhusu dhuruba dhuruba katika maisha ya mkristo na kama umeokoka lazima uwe umepitia dhuruba moja ama nyingine katika maisha yako zinaweza kuwa hazikufanana yangu haijafanana na yako lakini kama umeokoka ni lazima uwe umepitia dhuruba labda uwe unatushindikiza pengine hiyo dhuruba yako uliyopitia nikiiona nitasema bevi vikari na wewe nawe nikianza kukwambia yale nimepitia utasema tasema basi hii ni dhuruba lakini kila mmoja ana sehemu yake katika maisha ambayo atapitia ambayo itakuwa inamtatiza bwana yesu asifiwe siku moja mimi nilipitia dhuruba yangu katika maisha si moja wala mawili lakini siku moja nilipitia uchungu wa maumivu ya mwili halafu nikapitia uchungu wa maumivu ya moyo sikiza nikwambie hakuna mtu mwingine anaweza akakabidhiana na hayo ni wewe mwenyewe na mungu peke yako kwa sababu hata ukaona dunia imebadilika ukaona kunkuwa kweusi ama kunkuwa kweupe hakuna mtu mwingine anaweza kukusaidia hata, hata, hata yule anayekupenda akausongeyani hakuna mpaka wewe mwenyewe ukabibiane nayo hiyo dhuruba wewe na mungu hapo utapata afueni utapoa ama utakombolewa kutokana na pale mahali utakapokuwa umewekwa yani unaweza sukumwa mpaka ukafika mwisho huku huendi na huku huendi ni wewe na na mungu bwana yesu asifiwe tusome marko 5marko siku hiyo kulipokuwa jioni yesu akawaambia natuvuke mpaka ng'ambo wakauacha mkutano wakamchukua vile vilevile alivyokuwa katika mashua na mashua zingine zilikuwekwa pamoja naye ikatokea dhoruba kuu ya upepo mawimbi yakaipiga mashua hata ikaanza kujaa maji naye mwenyewe alipokuwepo katika shatri amelala juu ya mtu wakamwamsha wakamwambia mwalimu si kitu kwako kuwa tunaangamia akaamka akaukemea upepo akaiambia bahari nyamaza utulie upepo ukakoma ukawa shwari kuu akawaambia mbone mmekuwa waoga hamna imani bado wakaingiwa na hofu kuu wakaambiana ni nani huyu basi hata upepo na bahari humtii bwana yesu asifiwe turudi katika maisha ya kawaida bwana yesu alikuwa katika mkutano na akaambia wanafunzi wake tuvuke gafula tu hivyo tena siku moja ilikuwa ni jioni baharini kuna vyombo vingi sana mi nafanya kazi baharini si le ya kuchukua samaki na kukaranga hapana kuna shirika lingine lilikuja linaitwa eden likachukua watu ambao wana- wanapanda mikoko kwa hivyo kila asubuhi saa kumi na mbili tunakuwa bandarini tunachukua boti tunaenda sasa ule wakati wa kuenda huwa ni raha kwangu zile siku za mwanzo mwanzo kwa sababu huwa ni asubuhi huwa upepo umetulia kabisa hata unaweza kusinzia hata una, yani unaenda tu shwari lakini wakati wa kurudi ndio ni kivumbi mkichelewa ikifika saa abla kabla kabla hamjatoka huko yani huwa anasikia vitu vingine hata sijui nini kwa sababu wakati wa kurudi utaita mungu utaita mama hiyo ni shauri yako maana kile chombo huwa kinapigwa na maji hata yani kuna sehemu sehemu za kukaa sasa wale wakubwa huwa wanakaa pale karibu na dereva mara nyingi huwa hakufiki maji lakini ukiwa uko upande huu mwengine ambao hakuna dereva na ni, ni mbali huku kwanza kwanza utatota hata kama hutaki kwa sababu hicho chombo vile kitaenda sasa kwa sababu mimi sijui kuogelea sijui kutoa maji basi hao maji yakija kija ti yanakuja moja kwa moja sasa utaona yani hey, apa hapa tutatoboa hapa siku ya kwanza siku ya pili moyo ukasema nimpigie siofisa nimwambie ni nahoma ili nisiende lakini kadri vile tunaenda yani zile siku zinaenda unazoea unazoea unazoea paka siku nyingine nikapewa nikapeleka yani unazoea ile hali ya kule baharini lakini si rahisi ikifika saa ine saa tano yaani hayo maji kama yanaingia hivi sasa kule ambako mnaenda afadhali kama hayo maji yanaingia muwe mnaenda hivi huwa ni rahisi lakini kama mnakuja hivi <laughs> na hiyo mashua kubwa ikipita katikati ya vile vidogo vile vidogo vitachingisika hata vingine vinamwaga hivyo vitu vyao kwa hivyo huwa kuna barabara ambayo huyo nahodha anajua nikienda hivi hata vile vyombo vidogo vikewa kule sitawadhuru hivyo maana atapiga huku hayo maji yataenda hayatawapata sasa hasa hawakenaetro hawa walikuwa ni wavuvi ujue kwa hivyo walikuwa wanajua zile shida zote za baharini walipoambiwa tuvuke hawa hawako wana shida walijua kama maji yataingia tutatoa hayo maji na tutafika maana kuvuka si n kuvuka tu sehemu ndogo lakini hiyo sehemu ndogo kukiwa na hayo mawimbi hapo ndo utaita mama lakini kwa sababu kena petro walikuwa wameshughuliwa huko baharini wanajua yani wanajua hali zote wanajua ujuzi hata wanajuwa kuogelea kwa hivyo hata kama ile chombo kingezama kikajaa maji hawo wangetumia zile nguvu zao wangeogelea wakavuka lakini mtu kama mimi nilikuwa ni mwoga hapo mwanzo mwanzo ulikuwa mwoga lakini hivi siogopi tena hata nikimaliza wiki siendi natamani kupanda boti sasa aokena petro walipoambiwa tuvuke katika maisha yao walivichukulia hivyo vitu rahisi wakaingia wakamchukua yesu vile alivyo huwa kuna life jacket mnavaa huwa kuna mijiyatu tunavaa lakini yeye yeah, wakaenda tu vile vile walivyo bila bn yani, bila ku, bila silaha yani bila kujikinga zile zileaifu zaketukivaa unaambiwa ukianguka hutazama hata kama hujui kuogelea lakini kwa sababu umeifunga vizuri ukianguka mtu anaweza kuja akakusaidia lakini kama hujui hata hiyo kama umevaa unaiona unabenda nisaidia nisaidianoni kama mimi nii sijui kuogelea huwa tunakuja tunawekwa mahali tumebabandika jina tunapaita mtoto wa haya tukifika hapo hata utashuka nauogelee iutashuka sasa wakinilazimisha sasa hata amojana pia naweza pewa hiyo boti kama hakuna mawimbi nikaendesha lakini kama kuna mawimbi na huyo driver si yule wa kila ule nasema huyu tede <laughs> bwana asifiwe sasa kena petro walikuwa wana ule uhodari yaani wana yale magamba ya kuwa sisi tunaweza kila kitu kwa hivyo yesu alipowambia tuvuke ah wakaenda tayari wakachukua boti lakini tunaambiwa kulikuwa na maboti na vyombo vyengine pia na badala ya hapo vile vyombo vyingine havikutajwa tunaambiwa hii ambao walikuwa ni kama ambayo wanaiamini walipoanza hiyo safari haikuwa rahisi kwa hivyo wewe kama mkristo kama umeokoka na hujapitia hayo unaona hata hakuna shida lakini hapa neno linanifundisha ya kwamba unapoona hivyo yani unapoona dhuruba usitegemee akili zako ama usitegemee nguvu zako hizi za kimwili kwa sababu hao kena petro walikuwa salama kabisa kulingana na vile mimi ninaelewa hizo dhuruba zakuu huko baharini basi hao kena petro walikuwa salama yesu anafikiri hiye alijipeleka pale karibu na dreva pale akalala maji akawa hayampati amelala tu haa wanangang'ana kutoa maji hata siku nyingine tulienda tukatoa nyavu kwa boti tukazibwaga zote kwa sababu lilikuwa limekuwa zito hatuwezi kungangana maji yanaingia mpaka tunaona hapa basi tunazama hapa tukatoa hizo nyavu za wavuvi tukazibwaga chini tukabakia na hilo boti peke yake haya twendeni kuzuri kwa hivo labda petro waliangalia vile vitu ambavyo ni vizito pale kwenye boti wakatoa lakini maji bado kukinuka hivi mpaka mwishowe wakapelekwa mwisho wa ukuta waka, wakawa sasa hawana la kufanya wamejaribu vitu vyao lakini upepo haujatulia hawa basi wakawa wamejiona kabisa tuko hatarini na hapa tukimwagwa utakufa ndo wakaanza kumwamsha yesu mkristo usingoje mpaka ukale utoka bwana asifiwe usingoje hata uwe umechoka ndio ukumbuke ah, lekshakonakuvoya vitakushinda katika hiyo safari yako ukianza anza tayari na mungu ukienda tembea na yesu hapa kwa hapa na usimwace alale katika maisha yako maana akilala utachoka yezo yuko hapa hata ukifanya hivi yuko nawe kitembea uko na yesu lakini umemuwacha amelala yeye hata alikuwa haoni vile wanavyongang'ana hata yesu usipomwamsha usipomwacha yesu akiwa macho katika maisha yako atalala na akilala utachoka kutoa maji ukimwaga haya uchukuwe nyavu uzitupe lakini hakuna kitu chochote kitakufanya ufaulu ukitumia nguvu zako na uweza wako wakimwili bwana yesu asifiwe mwamshe yesu kabla hujachoka maana aliwambia tuvuke ng'ambo alikuwa anajua hayo yote yatakaokuwa hapo katikati lakini hawake na petro mm, hamnazo kwa hivyo na wewe nawe unaweza kuwa unangang'ana katika maisha yako kwa sababu unajua ya kwamba utayaweza lakini kama hutamshirikisha huyo yesu tena mshirikishe kabla hajalala usije ukachoka bwana asifiwe pengine unang'ang'ana katika maisha yako ya kifedha lakini unasema huu mwaka huu ukuko kugumu lakini mwaka ujao nitatoboa hapana pengine hayo un- maisha yako hayako sawa eh, unatamani uwe kama wengine lakini hujamwamsa yesu umemwaza yesu wako amelala pale karibu na dereva yeye hapati maji yeye hawoni vile mnasumbuka kwa sababu amelala na ni wewe mwenyewe unaweza mruhusu yesu ame, alale walipokuwa wamefika mwisho wamejaribu vyao wakashindwa wakamgeukia wakamgeukiabwana ah, mbona hata hujali sisi tunaangamia dewere azaona tutakushangaa wewe mwokofu wa kitambo uangukie majaribu halafu anze unaanza tu kulaumu he kamani voyerere Ho, nilienda kwa pasa hakuniombea ni kwa sababu umemuazha yesu wako amelala mwamshe yesu mwamshe yesu katika maisha yako atatuliza hizo dhuruba zote ambazo unapitia maana hakuna mtu ambaye hapitii dhuruba sisi tunaweza kukuona huko mzuri huku eh? mwonekano wako ni mzuri mama kopesha amerembeka kumbe una vitu unapitia yesu amelala hapo ndani kwenye chombo chako kwenye roho yako yesu amelala una vitu vyako wewe mwenyewe unavijua kabisa kuwa hivi vitu basi vimelala na haya singeyapitia ni kwa sababu huyu yesu amelala kwanzia leo mwamshe yesu katika hali zako za maombi mwamshe yesu hata katika ugonjwa mwamshe yeye atayatuliza hayo mawimbi yote ile miinuko yote inayoinuka oh, mara wa ni kwa sababu yesu amelala umookofu basi una chuki una vitu umebeba unabeba una watu oh, fulani alinifanya hivi ni kwa sababu huyo yesu wako amelala lakini kama angekuwa macho hungeona haya ambayo anakufanyia huyu mwenzako basamwatata ansema ameambiwa hata ni mwevi eh? wanakula wote wanaishi watata wamekaa hapa kumbe mwenzake anamwazi huyo yesu wa huyo alikuwa amelala kama yesu hapa sa mwatata angekuwa amelala angetia kofi si tuko hapa karibu wewe sasa vitu vingi vinainuka katika maisha yetu kwa sababu huyo yesu wetu amelala hayo unayoyapitia dada hayo unayapitia ndugu yangu ni kwa sababu yesu wako amelala lakini akiwa macho utapita tu katikati ya moto utapita kwa sababu yesu yuko hapa we yesu huyaoni haya we yesu huyaoni kuwa analala na njaa we yesu huyaoni haya yakuwa sina hivi we yesu huyaoni hapa pananiuma lakini numwamshe mapema kabla hujachoka jana nilikuja hapa kwa kwai nilipoondoka nilikuwa na umwana mguu kwanzia hapa mpaka hapa hivi hata kukunja hivi siwezi lakini hata si kuongea na mtu na wala hata sikuomba lakini nilikuwa ninajua yesu wangu yuko macho haya nayaona haya usiku hata huo mguu hivi nikawa siwezi nasema nitasimamaje nitasimama hivyo hiv na nikaja hapa mguu ukiwa unauma lakini sifa hizi sifa za pili hizi hizi sifa za pili zikafanya kitu kwa sababu nilikuwa nna ya kwamba yesu wangu yuko macho hivyi hata sitikia Ae? ulikuwa haufiki hapa huu mguu kama kuna mtu asubuhini kiingia ameniangalia vizuri nilikuwa nikitembea na ufanya hivi lakini sikutaka hata mtu ajue hata mtoto wangu sikutaka ajue maana wakikuona uko na tofauti we mama wemama kwa hivyo tahata sikuwambia na lakini nilikuwa nasikia maumivu makali mguu nakata unashika nikamwambia achilia huo mguu kwa sababu hu mguusi wako nauachilie hiyo tu nikalala nikaja wakati wasifata, nikawa nikawa tu nafanya tu kama vituko vituko nilikuwa likanaufanya kitu humgu, na umepoa bwana yesu asifiwe sasa hayo yote unayoyapitia ndugu yangu mwamshe yesu kama ulimwacha yesu wako akakaa karibu na dreva mahali hapafiki maji yeye hatoti wewe ndio unatota yeye amelala wewe huko unangangana mwamshe kwanzia leo kila kitu chako ambacho unakiona kimelala katika maisha yako ya kiroho amsha hu mwaka tuliambiwa usiwe mwaka wa kawaida kwa hivyo kile ambacho we mwenyewe unakiona hiyo miaka hiyo ya nyuma hujakifanya jua yesu wako amelala mwamshe yesu akusaidie kupigana na zile dhuruba yeye basi hata hana mengi aliinua ali, tu mkono hivi kuwe shwari wakaanza kushangaa he nani kwani huyu hata upepo unamtii unamtii maana yeye ana mamlaka yote ya duniani na ya mbinguni kwa hivyo hakuna kitu chochote kwake ambacho kinamshinda hata katika maisha yako unapomkaribisha unapotembea naye karibu unapomwamsha akiwa macho hakuna kitu kitakushinda utaonekana wewe ni mwanamke tofauti utaonekana wewe ni mbaba tofauti basi watu watakuangalia uyu ameritaya mbona yuko hivi hmm? ni kwa sababu wewe utakuwa una huyu yesu ambaye hajabadilika anakubeba anakusaidia katika yale mawimbo anakuinua juu maji hayata hata siku moja bwana yesu asifiwe kwa hivyo kama wewe unajua jua ya kwamba yesu ako amelala mama baba ndugu mschana kijana mwamshe na ukimwamsha yesu ukitembea naye ukiwa naye pale mahali atakowa amekaa naweka hapo ili maji yasikuguse vile vidau vidogo havikutajwa vida. lakini basi hivyo ndo vina mashaka mengi yenyewe kwa sababu hata ukikaa hakiko t kinaenda hivi hata kama hakuna baridi tena ukikaa kwenye kile kidau kidogo kile basi uko hatarini uko hatarini kabisa maana unaweza kuanguka wakati wowote haje kama lile kubwa mawimbi hayakuweza kuzuia nani wewe mwamshe yesu mwamshe yesu katika ile sehemu yako unaona hapa panakushinda mwamshe yesu kabla hujachoka mwambie yesu hapa nifanyeje yesu lakini ukisema mimi ni mhubiri vinatosha kabisa hivyo utahubiri utabaki na uhubiri wako yesu atakuwa amelala na mwisho we utachoka utaanza kumtafuta yesu we yesu kwa sababu ulianza mwenyewe kitu chote kile utakianza na ujuzi wako hakitaenda mbali utachoka lakini anza huu mwaka anza kuanzia leo anza na yesu mwamshe pale mahali unaona hapa hapa hapa basi yesu amelala