mtu ambaye mungu anatafuta mtu the person who god o after nadhani hiyo kizungu iko sawa kama haiko sawa lakini mumeelewa mtu ambaye mungu anamtafuta the person that god is after na mungu anatafuta mtu mungu anatafuta watu lakini kabla wawe watu ni mtu individual then from the individuals wakiungana pamoja wanakuwa wengi na mungu anatimiza makusudi yake na nimekuja kujua ya kwamba hakuna kitu rahisi na hakuna chochote ambacho kitapatikana kwa urahisi na tukiangalia katika bibilia tunaona ya kwamba mpango wa mungu kutoka mwanzo ulikuwa ni awe na watu ambao atakuwa na ushirika na wao po mdabigini mungu alikuwa anataka mtu ama watu atakaokuwa na ushirika wa karibu na wao lakini kwa sababu mwanadamu yule wa kwanza aliasi na akaondoka katika sehemu aliyowekwa kwanzia ya wakati huo mungu anatafuta mtu tukiangalia mwanzo tatu mwanzo tatu kwanzia ya mstari wa saba jenesis kwanzia mstari yule wa sab wakafumbuliwa macho of course nimechukua tu katikati but tukitaka kuelewa kutoka mwanzo tuwekee tu mstari kwanza kwanzia mstari wa kwanza basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliyowafanya bwana mungu akamwambia mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu musile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustanini twaweza kula lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani mungu amesema msiyale wala msiaguse msije mkafa nyoka akamwambia mwanamke hakika hamutaku kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mutakayokula matunda ya mti huo mutafumbuliwa macho nanyi mutakuwa kama mungu mukijua mema na mabaya mwanamke alipoona ya kuwa ule mti sasa angalia huo mstari wa sita kwa makini hapo mwanamke ametoa ama hawa ametoa sababu tatu ambazo alikuwa ana, anaji anaji najanajanajiliwaza ama anajustify mm, anajaribu kujustify kwa nini ni vyema afanye vile ambavyo alikuwa anataka kufanya Kuji? kujipatia haki yes mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula namba alisema wafaa kwa chakula pili wapendeza macho tatu nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa mambo matatu hayo aliyojiambia basi alichuma matunda yake akala akampa na mumewe naye akala mume hakuwa na maswali maana bibi alikuwa ameweka mhuri wakafumbuliwa macho wote wawili wakajitambua kuwa wako uchi wakashona majani ya mtini na kujifanyia mavazi ya kustiri uchiwao kisha wakasikia sauti ya bwana mungu akitembea bustanini wakati wa jua kupunga adamu na mkeu wakajificha kati ya miti ya bustani bwana mungu asiwaone bwana mungu akamwita adamu from seven and the eyes of them both were opened, and they knew that they were naked, and they sewed fig leaves together and made themselves aprons. and they heard the voice of the Lord God walking in the garden. In the cool of the day, Adam and his wife hid themselves,. And Adam and his wife hid themselves from the presence of the Lord. from the presence of the Lord. Among us the trees of the garden. and and the lord god called unto adam and said unto adam said him where at? kilicho of course mungu alijua adam na hawa wako wapi sikuthakujua mahali walikuwa alijua hata sasa wewe ukitoroka ukisema umeenda kujificha eneo la mungu linasema ya kwamba macho ya mungu yanaangazia pande zote pembe zote kila mahali kwa walio haki na wasio haki macho ya mungu yana wamulika kwa hiyo mungu alijua ya kwamba hawa watu nawaona ndiyo wale pale lakini nataka hao wenyewe kwa vinywa vyao waniambie sababu iliyowafanya waende kujificha walitoka katika uwepo wa mungu wakaenda kujificha And that's what happens unapotoka uweponi wa mungu unadhania umeenda kujificha walitoka katika sehemu waliyowekwa from waliyowekwaoheii ndiposa mungu akaja na akawa anauliza wa ati dha uko wapi na hata leo bado kwanzia siku hiyo mpaka leo wakati mwanadamu ameondoka katika uwepo wa mungu njia za bwana mahali ambapo aliwekwa awe akiondoka hapo mungu anauliza hata sasa uko wapi Where unajua unaweza kuwa umekuja kanisani na bado mungu anakuuliza uko wapi na uko hapa kanisani na umekaa na unanisikia lakini mungu anakuuliza uko wapi kwa sababu sehemu ambayo nataka uwe haupo assignment ambayo nataka ufanye hufanyi kile kitu ambacho nilikuandalia ufanye hufanyi wea ah, na anaendelea na ndiposa hebu weka mambo ya chronicles ni mambo ya nyakati e, wa pili kumi na sita mstari wa tisa mungu anatafuta mungu anatafuta mtukui na st kwa maana macho ya bwana hukimbia kimbia duniani kote ili ajionesha kuwa mwenye nguvu kwa ajili ya hao waliokamilika moyo kuelekea kwake kwa hayo umetenda upumbavu hapa mungu alikuwa anazungumza na mfalume anaitwa asa huu ujumbe huu hapa ni mwendelezo wa maneno yaliyokuwa yananenwa kwa mfalume asa asa ukitaka kujua habari yake asoma vizuri kuanzia kumi na sita hata kwanzia kumi na tano ujekuja kumi na sita izo sura mbili utaelewa vizuriaaa wa wa asa alianza vizuri alipokuwa mfalme alikuja akaharibu madhabahu iliyokuwa imewekwa kwa ibada ya sanamu akavunjavunja akakatakata kila kitu na akaleta ibada ya mungu wa kweli na alipovamiwa na maadui waliokuwa wengi jeshi lilikuwa karibu milioni moja na hao walikuwa mia tatu tu pekee yake akamulilia bwana akamlilia mungu na mungu akampa ushindi lakini mara nyingine akavamiwa tena alipovamiwa akaamua kuingia katika mkataba na mfalume adui alafu akachukua vitu vya bwana katika hazina ya bwana akavipeana na hapa ndiyo anaambiwa ya kwamba amefanya kitu cha upumbavu maana ushindi hata upata ndiyo akawa anaambiwa maana macho ya bwana hukimbia kimbia hata sasa macho yake yanazunguka kila mahali sababu yanatafuta mtu ambaye amelipa gharama mtu ambaye amelipa gharama inayostahili kulipwa ili ndiyo mungu ajionyeshe kwake ili ajionyeshe kwa kuwa mwenye nguvu kwa ajili ya hao lakini gharama imewekwa pale mbele waliyokamilika moyo kuelekea kwake translation nyingine ina, inasema ya kwamba it says in a different uh, translation ya kwamba Whose heart is completely mine? Whose heart is completely mine? Moyo ulio kamilika kwake. And that's a price. Hii wiki yote hii, sasingini nilikuwa naka na Yani, wanafunzi wa shule, walete shida. Alafu, sisi tuwito tukai wiki nzima, tukihoji, wanafunzi na wazazi. What a waste of time. A whole week. monday tuesday wednesday thursday friday sababu ukisikia yale maneno ambayo wanasema kwa nini waligoma kuna sababu zingine hata hazina maana Iti kwa sababu wasaba alikataa kutupatia gomba ndio wameleta shida kwa sababu waliambiwa huyu huyuprinip mlie naye last year alikataza wale wengine kuwa na gomba wakaanguka Nyinyi pia nanyi mtaanguka nyinyipia dio tupate mwingine wa kuruhusu nini kuruhusu bomba watu wasiokuwa tayari kulipa gharama ya masomo watie bidii ndiyo wafaulu katika maisha yao sasa jinsi ilivyo weangalia mtoto, mtoto kama huyo ambaye hataki kulipa gharama ya kusoma na akiajiriwa je atakuwaje huyo mtoto sasa ameajiriwa kazi na ni gva tuseme tumemchagua ni gavana county atakuwaje huyo governor gavana atakuwaje huyo gava mkani maji wamekataa kulipa gharama pale gharama imewekwa wale ambao mungu anawatafuta ni wale waliyokamilika mioyo yao kumwelekea yeye Whose heart is completely mine. na ukiangalia hata wakati mungu alipokuwa anaongea kuhusu daudi daudiompee nataka ulinganishe wakati sauli alipokuwa anachaguliwa kuwa mfalme na wakati daudi alipokuwa anachaguliwa angalia utofauti sauli kilichotajwa kuhusu sauli ni nini kama mnakumbuka sifa gani zilitajwa kwa sauli usemu wa biblia. alikuwa mwanaume mwenye umbo la kupendeza mabega sawasawa mrefu kushinda wote hayo ndiyo yaliyotajwa kwa sauli Saul. Not Saul, the, Saul, the King. na ukiangalia sana kwa nini mtu huyo alichaguliwa ukirudi huko nyuma usome utaona ya kwamba samuel alitumwa na mungu aja awaambie hawa ya kwamba kuna wakati utafika nyinyi mutalia kwa sababu ya yule mfalme muliyejichagulia kwa nini walisema tunataka mfalume tuwe kama watu wengine atakayetutetea naye mungu akawapatia yule ambaye walitaka angalia daudi alipokuwa anachaguliwa mungu alisema nini akimwambia samueli alimwambia enenda kwa nyumba ya yese huko nimejichagulia mmoja wa wana wa yese na sifa yake ni gani eh? sifa yake ni gani simuniambie na mwanajua wanauliza maswali mimi sifa ya, ye, ya, ya huyu mwana wa yese ambaye ni daudi ni gani aliye- aliyependeza whose heart is after my heart? moyo wake unafanya nini unatafuta una, una moyo wangu tena akaongeza na atayafanya yote ambayo nitamwambia afanye na atayafanya yote you can see the moyo kamilika, kuelekea mungu na ukiendelea kuangalia zaidi utaona ya kwamba kile kitu kinachopewa uzito ni moyo wa mwanadamu na nimekuja kujua ya kwamba kumbe sasa kama utalipa gharama nusu basi pia nao ukuwe tayari kuona vitu nusunusu ama usione kabisa katika maisha yako ukitaka kuona nguvu za mungu katika maisha yako ni ulipe gharama iliyokamilika full price garama iliyokamilika kama unataka ufaulu katika mtihani kama wewe ni mwanafunzi ni usome you must aaaoaam nwalipewa gomba shule shule shule nyingine st, st, st, shule. Tengene, wakuwa, shule nyingine hiyo mtoto wako huko kule walipewa gomba wote wa chini kabisa ni wa chini peke yake na ndiyo wanafunzi na unajua atakaelipia gomba ni nani who will pay for the gomba ni nani kwani mwanafunzi ako na pesa ako na pesa mwanafunzi pesa aliyo umempa umemupa umempanles ameiba na ameiba kwa nani awe ameiba au amepewa sponsor mkubwa wa mwanafunzi ni nani mzazi ama guardian so kwa kizungu tunasa... an, an, an accomplice yaani wewe ni mshirika pamoja na mwanao kununua nini gomba sababu gharama ni kubwa kuna kijana niliyokuwa namfundisha sikuuza huko nyuma akaniambia aliniambia had the kuniambia nataka unipatie pesa nikanunue gomba nikamwangalia huyu kijana is serious kweli kijanaya mimi shule ule my own brother blood brother blood ananambia nipatie pesa nikanunue gomba nio nipate grade nzuri zaidi so ni kitu gani kinakufanya usipite nimekulipia boarding unakula huko unalala huko unafanya kila kitu huko ili usome tena unirudie mimi uniambie nipe pesa seriously nikamwambia my friend Wewe ni mchezo uko nao mkubwa sana nikamwambia sikia na ukipata grade ya kwenda campus na si sisikulipii hata rasilipi kule mahali utajiweka ndiyo utaenda And that was the deal. unajua chenye alifanya kuna siku nilifanya makosa huwa kawaida nilikuwa nalipa pesa direct kwa shule kuna siku nilimpatia pesa aende kulipa a kulipa kumbe nafikiri hiyo pesa ndinapengine alichnel wa kwa gomba sijui And hiyo ingine huko. the message was this ya kwamba mtoto pi ni mzazi either directly or indirectly uwe unajua ama ujui mioyo iliyokamilika kwa bwana mungu anatafuta mtu ambaye Akotar. najua miua, kila kitu ninachokiona huwa nataka nikitumie niki nikieleze katika maeneo ya kiroho nilikuwa naangalia kuku <laughs> kuku kuna kuku ambaye akitaga akiangua vifaranga leo kesho vimeisha vyote na makunguru ukosijuu kwenu uko kwanguu kwa huyu kwa mama mamali anapenda kuweka kuku lakini hawa makunguru wamemsumbua kuna kuku ambaye akiangua leo kesho hata atoe kumi naassysz at alafu nanimestadi nikaona kuna kuku mmoja kitambo umupokonye kifarangamyre hakuna awe ni mmoja awe ni wawili ni watatu atapigana na kunguru na nilimwangalia nikaona kweli wakristo mtuwe kama i atakuja atamrukia hata, hata, hata wewe ukimsongea anakurukia na nikaona alikuwa na kifaranga moja kimetoboa alikuwa na waine mmoja akaenda watatu paka hasa wamekuwa wakubwa akawambia huyu saa ndiyo kuku huyu huyu saa huyu ndio mkristo kweli huyu huyu ndio mkristo analipa gharama ya kupigana na kunguru to tv watoto wake lakini sasa sisi tunataka ukristo ambao utakuwa rahisi kwetu sy all the way mungu hatafuti watu hao god is not looking for those people anatafuta wale ambao wako tayari willing to pay the price that their hearts mioyo yao itakuwa komplteli kwa ukamilifu wote unamilikiwa na mungu jambo la kwanza jambo la kwanza nataka niseme hivi sasa mungu anakutafuta wewe. god is looking for you anakutafuta wewe si mtu mwingine wewe na anauliza uko wapi He's asking anauliza uko wapi mbone pale mahali tulipokubaliana tukutane kila siku hatukutani tena unajua ukimwambia okay, mungu ya kwamba unaweza kuwa unajiuliza hii zaburi tisaini na moja mustari wa kwanza na wapili inasemaje nafikiri mstari wa kwanza na wapili inasemaje vile na, na, nani atanikumbusha nasahau yes, vile inaanza hihu abide aketie mahali pa siri sasa unawezauliza hapa mahali pa siri kwa bwana ni mahali pamoja ama kila mtu anaweza kuunda mahali kwake kwa siri pamoja na mungu Or you can create unaweza kuunda na kutengeneza mahali ambapo munakutana na mungu pale mumekubaliana jibu ni, unaweza because nii ni uweponi mwa bwana mahali pale pashirini kwa bwana anayeketi hapo ni mtu anayeishi hapo anaishi hapo hata akienda kujaza form anaandika permanent address secret place of god skunafotunajaza eh? unaishi wapi naishi huwa wanasema current address permanent address alternative address permanent alternative if not the same as above hiyo wanasemainothebvyomnaona hizo fomu so hapa kuna mtu ambaye mungu anataka anayekaa yule ambaye atamwambia mungu nataka kila siku saa t ya usiku nionane na wewe. 3 a weweili ndiyo mungu akishuka anaangalia tena situlikubaliana uko wapi anatafuta mtu ambaye sikigeugeu ambaye akisema tukutane unajua kuna watu huwezi mkakubaliana na wao ukiweka mkataba na wao ole wako they will never keep their word unamwambia let us meet 87. inafika saa tatu hajafika unampigia simu oh, pastor niko mombasa hasa uko mombasa na tulisema tuko na mkutano hapa anakwambia niko mombasa imefika hata hana ule moyo wa kukwambia msori mchungaji kimeumana nimeitwa kazi ya dharura bosa ameniamkia hana ati nani mkristo wa ndimi zote za kutafsiriwa ambazo hazitafusiriki mungu atafuti uo huyo atafthuyo mungu atafuti mtu huyo if you can't be a to one another unafikiri mbele za mungu unajua haikuangi tofauti it can't be different mungu anakuja so mungu anakutafuta wewe munakumbuka habari ya saul bado hii katika kitabu cha samueli wa kwanza ti sitasoma yote lakini utajisomea kwa mstari wa kwanza mpaka wa ishirini samueli wa kwanza tisa mwstari wa kwanza mpaka wa ishirini nitazungumza tu baba ya sauli akawa amepoteza punda simnajua hiyo habari ya punda kupotea sasa huyu baba akatuma sauli na mfanyakazi wake mmoja ndeni mkatafute hawa punda niwalete nafikiri walienda siku tatu Three days. na punda sasa sauli alipokuwa amekata tamaa ya kuwa punda akamwambia tumekaa anaambia hu mfanyakazi wake tumekaa sana huku nje huenda ikawa sasa baba amewacha kuhangaika na punda anahangaika na sisi wacha turudi ile mfanyileni kijaka, kijakazi aa e, nita servant akamwambia hapana kuna mtumishi wa bwana katika lalo hili Sin, sinetwa ni lalo e, katika maeneo haya kuna mtumishi wa bwana huyo mtumishi wa bwana ameheshimika sana respected servant of god <laughs> na chochote ambacho anaongea kinatimia ningeomba hebu tumwendee huyu mtumishi wa bwana tuende tukamuulize atuambie angalau ni njia gani tupitie ndo tuzione hizi punda maybe tumeenda the wrong side na punda ameenda mwilima mwingine huko na hatujui atujui tuende najua hata wale watu ambao unatembea nao ni muhimu sana huyu ni tu tu lakini sikia yale maneno ambayo anaongea najua hata wakati mwingine mungu anakutafuta lakini wale watu ambao wametembea nao ndio wanakupeleka mbali mbali katika uwepo wanakutoa kabisa uweponi mwa mungu mungu anakutafuta lakini wale watu ambao umeunganika na wao hawakusaidii dont hawakusaidii si mnakumbuka hata naaman kilichomfanya aje samaria ni nani msichana wa wakazi namwambia kama bwana wangu angeenda huko samaria huko kuna mtumishi wa bwana so alipoambiwa haya akayakubali wakati mwingine wesi unaambiwa na unakataa kusikia na mungu anakutafuta wewe lakini kwa sababu ni mkaidi basi unaendelea kupotea na walipofika kwa samweli akaambiwa kumbe mungu naye alikuwa ashaongelesha samueli ya kwamba nitakuletea kijana huyu uje umpake mafuta kama mfalme wa watu wangu israeli awakomboe toka mkono wa wafilisti angalia hiyo situeshoni yote ilivyokuwa mungu alikuwa anatafuta sauli god was after Saul. na vile ambavyo angemuwe, angemuunganisha na samwel unajua wakati mwingine unajikuta kwa hali ambayo unashindwa kuieleza lakini kwa sababu haujajiandaa katika moyo wako kusikia kile ambacho mungu anaongea na anatafuta unasema pengine mungu anatafuta vitu vingine hapana kumbe mungu god god is your your attention attention wants to draw your attention to draw him lakini wewe uko na shughuli nyingi sana you are too busy umejiingiza kwa mashughuli mengi husikii katika ile hali ambayo imeruhusiwa ije katika maisha yako unakosa kusikia ya kwamba mungu god is drawing your attention to him why he has an assignment kuna kitu anataka ufanye lakini husikii a too busy omplii na kulalamika utaamka asubuhi uanze kulalamikia ukame hakuna mvua ukimaliza hiyo ulalamikie um, bei ya unga imekuwa juu sana ukimaliza hiyo uende kwa watu ambao hawalipi madeni yako uliwakopesha imefika mchana sasa umeanza asubuhi umefika mchana ingo ya jioni umalize siku god is trying to draw your attention but you can't hear husikii you yuanta And god is after that person anatafuta mtu ambaye moyo wake ameuegesha unakumbuka hata elisha alipokuwa wakati wake wa kuchaguliwa umefika eliya akaambiwa huko wewe nakuona sasa umechoka na kazi hayo ni maneno yangu mungu hakusema hivyo nakuona wewe umechoka na kazi anasema sasa mimi ile kimesalia ni nikufe tu sasa maana nimekufanyia kazi mungu lakini bado nimebaki peke yangu tu peke yangu sikiza elia niko na watu elfu saba elfu saba hata katikati ya uovu huu wa mabaali uliojaa na jezebeli wake na ahabu wake nimejitengea watu elfu saba wako wapi hawa watu elfu saba waleo anasema kila mtu anahongana pasta achakunambia nani hahongani hapa sikuhongana ni kawaida tu sinomo jua kunangia wananambiapasta usikuwe mkristo sana Wai uroho mwingi wachana nao pastasaa zinginefunga jicho moja unatoa na mkono wa nyuma hutaonekana unasema siku hizi kimeumana maintain purity mpaka aolewe na aoe akiwa bado hajaingia kwa mambo mengine it is possible inawezekana wanasema vijana wengine lakini si hapa hapo maalik wengine wakaniambia sinionje kidogo ndio nijue ni matunda gani naenda kukula naenda kuonja matunda gani hiyo ni pepo inakusumbua it is possible akaambiwa nimejitengea watu elfu saba ambao wewe huwajui na wajua mimi maana mioyo yao mioyo yao mii siangalii nje naangalia ndani mioyo yao imekamilika na itawala mimi na katika hao elfu saba elisha alikuwa mmoja wao akaambiwa sasa enda ukampake mafuta elisha achukue nafasi yako elisha alipatikana wapi alikuwa wapi elisha kama mnakumbuka alikuwa shambani akifanya kazi si mnakumbuka hiyo he was plowing na maokseni wake elisha naye akawa amejiweka mahali pa kupatikana kwa kuonekana kama angelala kwa nyumba angeonekana kweli sababu alibidi apatikane kwa njia ya eliya ndiyo apokee kile ambacho mungu alikuwa ni aupe ili amfuate eliya alikuwa anatafutwa na akapatikana wewe unatafutwa mimi natafutwa lakini niko busy am too god is after you katika ile hali ngumu ambayo unaipitia nataka ujue kwamba mungu anakutafuta wewe <laughs> god msemoay oiafte you god is after m jambo la pili jambo la pili mungu anatafuta watu walio tofauti na bidii ya kutenda wema ama mema anatafuta watu walio tofauti na bidii ya kutenda mema watu walio tofauti watu walio tofauti kama kuna wakati ambao hata hung'angani kutenda dhambi ni wakati huu nataka mnielewe <laughs> inamaanisha nini kama vile huyu huyu aliyeua ndugu yake kile kitabu cha mwanza anaitwa nani aliyeua yake anaitwa nani naitwa kain aliambiwa dhambi iko wapi iko hapo mlangoni p inakutafuta sasa ni wewe uishinde it. iko hapo mlangoni tutakuwaje tofauti wapendwa wakati kama huu ambao tunaishina tutakuwaje tofauti hebu tuwekee tito mbili mstari wa kumi ama kumi na moja mpaka kumi na nne tito mbili maana neema ya mungu kama kuna kitu ambacho wakristo wa leo wamejua kukitumia vibaya ni hiki kitu kinaitwa neema ah neema itanitosha ndugu neema basi neema inakutoshaji na, na wewe mwenyewe hujibidishi neema ndugu imenitosha tu maana neema ya mungu iwaokoao wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa hiyo neema hiyo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu, ulimwengu huu wa sasa tukilitazamia tumaini lenye baraka na kufunuliwa kwa utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wake mwenyewe waliyo bidii katika matendo mema hebu kizungu pia 11 to 40. 11. for the grace of god that salvation hath appeared to all men teaching us memaiwekeekizunufortheceofgod hatbringethohapeaedtolmechiu thatdeyie And worldly lusts, we should live soberly, righteously, and godly in this present world, looking for that blessed hope and the glorious appearing of the great God and our Savior, Jesus Christ, who gave Himself for us that He might redeem us from all iniquity and purify unto Himself a peculiar people, zealous of good works. Peculiar—that's the word I was looking for. Peculiar people. Watu aseyo kuwa wakawaid, wakawapisha watu aseyo kuwa wakawaida. tunawasoma kwa bibilia hapana tunataka act. ile ni matendo ya mitume tunataka ingine ya matendo ya mitume wa leo wako wapi hawa watu tuko wapi sisi watu weawi hao ndio watu mungu anawatafuta hata leo ambao watakuwa tofauti wenye bidii ya kutendaea in this generation unasema aa, aa, ukristo leo ni mugumu si kama enzi hizo hapana kwa hivyo mungu alifanya makosa kukuzaa unasema afadhali enzi za kinababu ukristo ulikuwa rahisi walikuwa na tabu zao hata kina babu lakini mungu amesema uishi leo nasema kulea leo ni kugumu afadhali kulea kwa baba zetu hakuna hiyo story so nani ulikuwa nataka aishi leo kama si wewe na wewe ni mkristo kama si wewe uwe tofauti anasema neema hii ambayo inaokoa wanadamu imefunuliwa kwa wote na hiyo neema inatufundisha kukataa lakini leo tunasema neema ya mungu itatosha hata nikiteleza kidogo sawa neema ya mungu ndio mahali kungine akauliza je tuendelee kutenda dhambi kwa sabu ili ndiyo neema ifanye nini izidi the same grace is teaching us ya kwamba seino seino kataa kwa mikato mikato kataa kwa mienendo isiyo kataa kwa masengenyo kataa vono umekuwa industry ya masengenyo industry of n wakitaka maneno mapya ah, hujapata habari enda kwa dada fulani hapo ndiyo senta ya maneno enda huko utabwagiwa yote eh, ukitaka unajua kuna wakati niliibiwa simu pale bombo lulu wakaniambia ah, si so ungesema mapema kuna mahali tunajua zinakuanga hizi kama ungesema tu tungekimbia hapo tukaipata hiyo simu yako we know the boys havijana tunawajua ungesema tu tungekimbia hapa kabla iuzwe tungeinunua sisi hiyo simu yako huyo ulichelewa kusema yaani kuna watu wana hata kanisani si hapa lakini wanajulikana ya kwamba ukitaka dos fulani enda kwa fulani you you but what are you giving uaenbi unapeana ni center hii inapeana nini hiyo ndio swali ukita kuna watu ambao ni nibi unajua kwa kanisa kukitangazwa jambo linaonekana gumu sasa ukienda kwa watu fulani hati ah pastor vnakuambiapast ako na mchezo past hii mamo kama hii itafanyika wapi hmm? past ameongea kuhusu cathedral itajengwa wapi cathedral hii itajengwa wapi we ukiangalia kwa kanisa kuna watu wa kutoa pesa nakwani si ni mtu kuna watu ambao hiyo ndio biashara yao but anasema i am looking for a peculiar people watu ambao amewatakasa kwake kwa ajili yake he has purified them of all iniquity oh amewatakasa kwa ubaya wote maovu yote kwa ajili yake hao ndio anawatafuta hao anawataka hata leo anatafuta mimi anakutafuta for you ili ndiyo sasa akitaka ku-akitaka kutumia mikono yako uwekee watu waokoke na wapone anatumia akitaka mdomo wangu autumie ninene baraka anautumia akitaka miguu yangu iende kutia moyo mwingine anaitumia akitaka chochote anatumia hata macho yangu akitaka kuyatumia ayatumie because nimejipeana nimesalimu amri hao ndio watu ambao huyu mungu anatafuta people wanaenda kwa ofisa wanasema niliwambia siku nyingine kufanya mwingine mwingine anaambia msichana lienda afisaagin anaambiaaawee ni mwanamke tumia nguvu yako nikashindwa msichana akakuwa mkali na nilipenda vile hali, hali, hali kwa ukali akamwambia wewe ni mzazi na uko na wasichana kama mimi so unawaambia pia wakienda kwa ofisi watumie miili yao ndio wapate kazi Ah, si ni kawaida tu it is tunm na ni kiongozi former somebody which i whom I cannot mention former, eh, kiongozi ya kuchaguliwa na watu sasa huyo mtu huyo akiwa ni kiongozi ataeneza maadili gani sema, we na nasemaenaw kumbe wewe ndio mechaguliwa unapokea mm-hmm. mapande ya <laughs> ya mkubwa huko lakini unapokea mapande ya mkubwa ukifika hapo ukishika mike ukiongea kanisa inatingisika ina, ina huyo mtu utamuhubiriaje aokoke huyo mtu huyo ambaye unapokea mapande yake utamuhubiriaje hau utamfikia hachi mungu anasema i want a people nataka watu walio tofauti katika mienendo anatafuta mtu ambaye nitakuwa tofauti katika miendo yangu na nitakuwa na bidii kila mahali niendapo nitende mema kila mahali niendapo nitende mema nitende mema wema yesu mwenyewe alisema hivyo kila mahali alipokwenda alitenda sasa wewe nao nabeba yesu ndani yako anatafuta mtu huyoaa mutu ambaye ni tofauti mtu ambaye ni tofauti anakwambia hii ni kenya kwani ujui hii ni kenya lakini ututakuwaje tofauti kama itakuwa kenya ya kawaida how will we be different <laughs> ndugu mwingine akawa ananiambia kwa sababu nilikataa kutoa hongo nilikosa tenda kubwa kubwa kamwambia usijali wantuwari mungu huyu ambaye ulimheshimu na ukakataa kutoa hongo kwa tenda hiyo atakupatia tenda nyingine atakupatia tenda nyingine na utafanya kazi bila kuongana akasema inawezekana inawezekanae eh, kenya hii eh, inawezekana it is inawezekanasi lakini wale walio mstari wa mbele kuongana ni wa christians because 80% of kenya wanasema is christian so in every watu wanane watu kumikma uh, huo ni, kama ni takwimu ta, za kweli watu kumi wanane ni wa kristo so wanatoahongo sana ni wa yes according to the takwimu ni wa kristo sasa mungu anataka aingie hapa afanye kazi akiingia pale akiangalia pale akiangalia pale only two are in charch on that day awa wengine wote ni idadi mungu anamulika hivyo anasema oh you think you are present. you are present are absent kulingana na rekod yangu you are absent you have come to fulfil aricho it is a sunday i must go to church but god is is looking for that one who is different yule mtu ambaye nitofauti jambo la tatu nanimalizia hapo kwa sasa jambo la tatu mungu anatafuta watu waliofanya maagano na yeye kupitia kwa dhabihu watu waliofanya maagano na yeye kupitia kwa abihu kupitia kwa dhabihu watu waliofanya maagano na yeye kupitia kwa dhabihu zaburi hamsini mstari wa tano najua hiyo hosikuwa nimekupatia hapo nikusanyieni wacha mungu wangu waliofanya agano nami kwa dhabihu najuwa very specific hakusema nikusanyieni watu a hapana hapo tano tu peke yake nikusanyieni wacha mungu wangu nilijaribu kuangalia kila mahali ambapo kumeandikwa macho ya bwana macho ya bwana macho ya bwana nikaona kila mahali kuna kifungu kimesema macho ya bwana anasema aidha macho ya bwana yanatembea dunia nzima yakitafuta mtu ajionyeshe kwake ama macho ya bwana yamemwangazia mtu anayetenda mema ama macho yabuana, ya bwana yanamwangalia mtu ambaye ni mtakatifu na masikio yake yako karibu kusikia kile ambacho wanasema nikaona kila mahali thimu ni moja tu ujumbe ni mmo ni mmoja nikusanyieni sasa nikawa na, na, na, na, na, na tafakari hawa ni kina nani hawa ambao wamefanya maagano na bwana kwa dhabihu nikarudishwa pale kwa warumi kumi na mbili mstari wa kwanza, kwanza hapo mnaujua vizuri sana waliofanya maagani waliofanya mili yao kuwa dhabihu takatifu inayokubalika impendezayo mungu kuanzia hapo warumi ku kwanza. induction kwanzaruku na orientation basi ndugu zangu basi ndugu zangu na wasihi kwa huruma zake mungu itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana itoeni miili yenu mwili wako na wangu ni hekalu la mungu hekalu la roho mtakatifu na mungu anasema sikai mahali palipo pachafu mwili wako umebeba nini mwili wako uko na sehemu za kuonekana na ambazo hazionekani hizo zote zikiunganishwa pamoja zitolewe mbele ya bwana kama dhabihu Sacrifice, umesema ya kwamba nimeutakasa mwili wangu nimeufanya mwili wangu uwe tayari na unapatikana kwa kazi ya bwana nimeutakasa nimeuweka tayari vile paulo akasema nautandika mwili wangu kila siku ili unisikie mimi unitii day ili ndio uwe mtumwa wangu mimi maana mwili uko na shingo ngumu sana na mwili hauokoki mwili ambao umetayarishwa eh? na huwa mwili unalazimishwa mwili wenyewe haukubali maana mwili unapigana na roho kila wakati hawa wawili ni maadui lazima mpaka mmoja achukue mamlaka juu ya mwingine unafikiria kwa nini unashindwa kuamka uombe unafikiria kwa nini unashindwa kufunga unavua ni kitu cha kawaida hapana no kwa nini unasema kweli nitarauka niombe na kweli hayo masaa yanafika hata usingizi unapotea kitandani hutoki unageuka tu Una, paka machogo kungare kwani nini? kwanini ani hamyajuia ha? simnayajua ha? hai hmm. na ulipolala ulisema nitaamka paka ukaweka alam halamwililia ukaipiga makofi kaanguka chii mwili, mwili lazima uupige utie kamba useme mwili sikia wewe kuna bwana mwingine aliyefunga siku moja alita, alitatizika sana alifunga hiyo siku ya kwanza maishani mwake kila mahali akigeuka anaona vyakula tu akiangalia huku ni a kiangalia huku ni makukwa kila mahali ni tabu tumbo ilimsumbua siku nzima jioni akasema akasema tumbo sikia leo umenisumbua ya kutosha ili ndio nisifunge sikia basi kesho nafunga tena tuone nani mwanaume kati yako na mimi kesho nafunga tena wewe tumbo sikia alifunga 14 days na akatoboa wewe si umefunga kidogo tu umesikia tumbo inakata msumeo na nafa tayari hufi hufiheoa that body must be iwe ni dhabihu huwa vile ikiwekwa hivi kigeuka hivi haileti haina haina ninini kuna noanga wanatumia hawa wachonya haina hiyo yani ukigeuza hivi inakubali yani mwili huwe uko tayari yaani, flexible anytime lakini ukiona kuna mvutano mwili bado unatawala bado kuna kibarua anataka watu ambao wameweka maagano ya dhabihu na yeye na wanayaheshimu hayo maagano kunyeshe kusinyeshe wewe wacha kunyeshe leo utaona hafu ya kanisa hakuna itukwa pasa hujui kumenyesha ani hujui kumenyesha wewe kwa hivyokani mimi ndio mungu wako mimi ndio mungu wako nayekuwekea hesabu kama unakuja ndio nikuone mimi basi unatupa mbao pia mimi niko na tabu zangu nataka pia mungu anione wewe nataka mi nikuone wewe <laughs> ndio kila hapa kila mtu anamtafuta nani mungu kumbe wewo ulitafuta sababu ndio uextend lakini siku ile kumenyesha mvua ya mawe naniufike kazini mombasa unaamka saa kumi saa kumi uko pale naiva saa kumi ya usiku watafuta nini eh, niko na mkutano wa ofisini na bos bosi mwanadamu ambaye anaweza kakufuta lakini bosi mungu ambaye jina lako limeandikwa mbinguni humwoni kuwa ni you know with the christianity salvation kama kuna watu wamekuwa wazembe ni sisi wa kristo kristu a aot aoa kama kuna mashirika ambayo tukienda mikutano unaambiwa simu weka simu kwa mlangoama ni wapi weka wapi kwa mlango hapa kanisani unaingia na simu inalia unatoka tu maestia kwani umekuja mkutano wa chama ya wamama ama ni chama gani eh? yes. so mungu anasema oh, kumbe nyinyi watu mnafikiria dealing with the village elder here, a village chief bado mwili inatusukuma wacha simu ya pesa iingie hapa tit yani ili una, unaweka o oh, ndo pesa ikiingia pesa uone useme bwana amenitendea zima hiyo simu ziingie zisiingie zima simu huu ni mwili mwili unakitokeza kwa njia zozote zile any other way uko hapa na busy busy chatting busy chatting on yes huu ndio ukweli ungebaki nyumbani jasi baki nyumbani, nyumbani chati vitu zako kula usingizi ya muka, kaa huko ukilemewa ndio tuambie pasta anataka maombi mu nafikiria nini mapepo yanaandama watu situmefungua milango na huu mwili umekataa kusikia na atakaefanya usikie ni wewe anatafuta watu watu ambao wameweka maagano wamesema mchungaji mmoja kulinyesha mvua ya mawe akaingia amenyeshewa wakamwambia pasunge baki nyumbani akasema hapana umeweka margan na akasema ya kwamba kwani kila siku inanyeshanga hivi sio sio kila siku It's not every day haitakuwa hivi kila siku wewe basitakua mepata sababu sasa sababu maombi hufiki wapi huendi kani husikii hataw kuna watu walingojea korona wapate sababu hawajarudi kanisa mmpaka leo hata shirika hawaendi korona ilikuwa kuko mpaka leo bado wanasema kuna korona walitafuta sababu nikusanyieni wale watu wacha mungu walioweka maagano unaona nguvu ya dhabihu na nguvu ya dhabihu niliangalia huyu, mu, huyu kuna mahali niliona hapa um, wafalume mtajisomea Mta, wenyewe sababu wakati hata umeisha mtajisomea wacha niwaambie ni tu hapo mtaenda kusoma wafalme wa pili wafalme wapili, wapili. sura ni ya tatu mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na 7 hapo mtasoma lakini mimi nitazungumza tu kuna wafalme huyu um, mfalme wa moabu waabit huko nyumani alikuwa ameweka maagano na mfalme ahabu nafikiria lakini baada ya ahabu kufa hayo maagano akayavunja hasa alipoyavunja wafalme watatu wa uh, yuda uh, na waisraeli na wa edom edomites na unajua ukiangalia vizuri sana utatambua ya kwamba hiyo yu yuda na israeli ilikuwa ni mmoja north and ikagawanyikanrsout alafu edom ni uzao wa yule wanani esau esau eh? very good wakashikana hao watatu ili waende kupigana na nani na namoabit jehoshafati kwa sababu alikuwa ni mcha mungu akauliza huyu mfalme wa israeli kwani hakuna mtumishi wa mungu hili eneo lako akasema kuna mmoja lakini huyo mmoja mi si mpendi sana anaitwa elisha wakaenda kwa elisha elisha akaambia huyo mfalme wa israeli kama kkama haingekuwa ni heshima nilionayo kwa jehoshafati wewe nisingekusikiza lakini kwa sababu ya jehoshafati nitakusikiza na akaongea maneno kulikuwa na ukame wametembea wamechoka wanyama hawana maji au wenyewe hawana maji mungu, e, mungu kupitia kwa elisha akasema nitajaza maji huku kote na mtakunywa lakini bado hayo hayo maji ndio watakuwa kama chambo cha kuvutia wale waje ili ndio mekuja muwatandike wataona kule kwa mbali ni kama ni damu kumbe si damu ni maji watasema wale mabwana kule wamejipiga wenyewe wenye wenyewe wenyewe mpaka wamekufa hebu twendeni wakija muwavamie sasa yule bwana wa, mo, wa moabu akaona vita vimekuwa vikali sana vita vilikuwa vikali ukiangalia mstari wa ishirini kwanza kuna dhabihu hawa wafalme watatu walitoa na walipoenda vitani wakawa wanashinda hata wakawa wameshinda kabisa huyu mfalme wa moab akaangalia hivi vita vimenishinda akachagua wanaume mia saba angalau ajaribu kupenya huyo pande nyingine bado ikashindikana akasema sasa wacha nitoe dhabihu adhidu alichukua mtoto wake mkubwa wa kiume akamtoa kama dhabihu ya kuteketezwa He sacrificed his eldest son ambaye alikuwa ni achukue sehemu yake atawale akamtoa kama dhabihu kulifanyika nini the entire hti ikabadilika kwa kizungu anasema there was a lot of indignation kulikuwa na hali ya watu kutoelewana na hasira isiyokuwa ya kawaida upande ule wa kina israel na yuda na edomit ambao mungu alikuwa amewapa ushindi ushi? lakini dhabihu ikageuza ushindi huo wakatawanyika wakaenda na vita vikaishia k nina, ninajiuliza what is the value of a sacrifice unajua wale walitoa dhabihu yao lakini hii ya huyu bwana ikaja ikaif ikawa na nguvu na uzito zaidi wa kugeuza kile ambacho kilikuwa kimepangwa kutoka mwanzo unajua dhabihu yako maisha yako ukia package kama sadaka na mungu akiona ya kwamba ume maisha yako kama dhabihu na wewe kila kitu ni mungu ukiamuka ni mungu ukilala ni mungu unamuuliza nifanye nini tena niende wapi kama ni pesa yako hata huhesabu anasema huyu ndiyo mtu mimi nataka yale yote ambayo yalikuwa yamepangwa kinyume naye ni meakanso yale yote yaliyoundwa kinyume na yeye ni yote kwa sababu ya nini ameweka agano na mimi kupitia kwa what, ukiona watu mungu amewatumia lazima tutake kujua what what sacrifice has been given? Sacrifice has been given given ni nini ambacho huyu mtu amelipa huyu mtu amelipa nini what has he paid? what amelipani ndio mungu amtumie jinsi hii hao ndio watu mungu anawatafuta wa mfalume aliyekuwa hata simu cha mungu It was not godly lakini alijua maana ya udhabihu mfalume ambaye alikuwa simu cha mungu alijua maana ya udhabiu you jionoo know? unaweza kuwa na hali ambayo imekutatiza sana na ukasema kwa sababu ya hali hii nataka nitoe dhabihu ili mungu aishughulikia na usiiseme niwekwambia utoe pesa Aa, na kuonyesha nguvu ya nini ya dhabihu unasema liwe liwalo mimi tamtumikia bwana liwe liwalo kama ni hii chukua asante nilisikia mama bibi ya mwarome akisema kuwa hatutauza mashamba hapana ukiambua uza shamba uza na ulete nini pesa eh. kama roho wa bwana amekusukuma amekwambia uza ile kaploti leta ama hiyo ploti peana kwa kanisa peana kuna kitu mungu anashughulikia pande nyingine anazikitapita kuna kitu mungu anataka kushughulikia sehemu nyingine and he is waiting for you kama kuna kitu ambacho umeng'ang'ana nacho nikabiashara kako ni mtoto wako ama ni jambo lolote ama ni unatafuta kazi unaweza enter into an agreement. na useme mungu hii ni dhabihu yangu na kutolea anasema nikusanyieni wachamungu wangu walioweka maagano na nini kupitia kwa dhabihu nitawachia hapo kwa sasa kunazo point zingine zinaendelea huko mbele ni watu gani ambao mungu anatafuta is is is god god god looking looking looking for god is looking for you anatafutaom tusimame