bwana la asubuhi ya leo na kabla sijaingia hapo nataka kusema ya kwamba huu uh, ujumbe ninauendeleza nilikuwa nao friday nikaongea robo yake sasa nataka niumalize bwana yesu asifiwe na naomba utembee nami sitakaa sana lakini tembea nami bwana asifiwe nataka kusema hivi ya kwamba tulikuwa na kipindi kizuri cha mwezi mzima cha maombi na tukachochewa na tukapata nguvu na sasa tunaendelea katika zile nguvu ambazo tumezipokea tukaingia katika uwepo wa mungu sasa nguvu zile ama uwepo ule lazima tuutunze tu, sasa nimepeana kichwa cha huu ujumbe wangu ndio hicho hapo bwana yesu asifiwe haleluya na nina besi katika kitabu cha yuda yuda mlango ni wa kwanza kiko na mlango mmoja hichi kitabu sina mazoea ya kukisoma lakini ilibidi nikisome kiko na mlango mmoja na mlango huo mmoja tunatoa huo ujumbe katika kifungu cha ishirini na ishirini na moja bwana yesu asifiwe sasa ili kwamba tukaweze the glory of god kuhd <clears throat> tunapaswa tutulie tukiingia hapo mahali ambapo hapo ambapo tumeingia tayari tutulie na tutafute jinsi gani tutakavyotunza huu utukufu bwana yesu asifiwe inawezekana tuwe hatuko katika viwango vimoja vya utukufu si sindio mimi ninawezekana niwe niko chini kiasi labda cha tuseme futi mbili alafu mamaskofu yuko urefu wa futi saba hatutoshani hapo yuko juu zaidi bwana yesu asifiwe kwa hivyo nataka kusema kwamba katika kile chi, kile kiwango chako cha utukufu ulicho hapo hapo na nai bwana yesu asifiwe lazima upatunze maana ukicheza unaweza kupaondoka hata hapo na kuondoka kwako kwa edha uwe utaenda juu ama uwe utaenda chini kwa, sab- kwa hivyo ni lazima uwe mwangalifu bwana yesu asifiwe uwe mwangalifu usije ukashuka zaidi ukapaondokea pale tamanio langu ni kwamba kama utaondoka uwe unapanda maana tunaambiwa ni glor to gloryto glory to glory amen kwa hivyo ombi langu ni kwamba usishuke bali upande bwana yesu asifiwe hata mtoto akizaliwa anaenda stage baada ya nyingine anatoka kwa kuzaliwa ana ana nkunaewa kusikwasikwa yani anawekwa kwa mabosi ama mabeseni aketishwe pale anafundishwa kuketi mpaka aki, aki, akiwa anaweza kujizuia anaachiliwa anatolewa kwa beseni ama kwa kwabos anawekwa akaye peke yake kisha atatoka hapo ataanza kutambaa akitoka kutambaa ataanza kujifundisha kusimama kushika vitu anaendelea yani anaondokea ule utoto polepole pole. sasa huku nako kwa huu uokovu ama kwa huu utukufu nao ni hivyo hivyo unaondoka hapa unaingia hapa unaondoka hapa unaingia hapa kwa hivyo chunga usije ukashuka yaani ukaondoka kabisa kuliko upande wewe ukashuka kuna watu walishuka na waliposhuka hawakuwa vizuri bwana yesu asifiwe kwa hivyo hata wewe usishuke yuda ndiyo kitabu cha mwisho kabisa kwenye new netestamenti kiko hicho cha mwisho halafu ndio unaenda ufunuo wa yohana kwa hivyo ninasoma yuda ndiyo sasa niendelee yuda moja ishirini na ishirini na moja ninasema hivi bali ninyi wapenzi mkijijenga juu ya imani yenu iliyo takatifu sana na kuomba katika roho mtakatifu jilindeni katika upendo wa mungu huku mkingojea rehema ya bwana wetu yesu kristo hata mpate uzima wa milele bali ninyi wapenzi ametuita wapenzi wapenzi hawa wanafanya nini wajilinde juu ya imani iliyotakatifu wajijenge juu ya imani iliyo takatifu kumaanisha kuna imani ambazo si takatifu tujijenge katika imani iliyo takatifu kwa hivyo ndipo tuweze kunei ama tuweze kutunza huo utukufu usiweze kutuondokea haleluya tuweze kutunza huo tukufu usiweze kutuondokea nitujijenge juu ya imani ujijenge wewe juu ya imani nijijenge mimi juu ya imani maana nje ya imani hakuna utukufu na kama uko ni wa shetani na si mzuri maana ni wa kidunia bwana yesu asifiwe lakini wa mungu unatunzwa kupitia kujijenga katika imani na nikawa ninaangalia nikaona ya kwamba tunaweza tena tukatunza huu utukufu wa bwana ndani yetu tukiishi maisha ya utakatifu tukiwa na utakatifu ndani yetu bwana asifiwe tunaweza tukautunza pamoja na utakatifu tukiwa uta, uta, kama tutajiingiza na tukaye katika utakatifu tutakuwa tuna maintain the glory of god bwana yesu asifiwe utakatifu utakatifu ni mbinu moja ya kutunza huu utukufu wakati sauli alipokuwa ameasi utukufu ulimwondokea na akabakia yeye peke yake bwana yesu asifiwe na alipo baki peke yake tunaona kwamba kuna hasara iliingia maana aliingizwa roho ya chuki akamchukia daudi kwa sababu utukufu ulikuwa umemwondokea kwa hivyo kuna hatari wakati utukufu wapendwa unapotuondokea kuna hatari wakati utukufu unapoondoka katika kanisa kuna hatari wakati kibali cha mungu kinapoondokea kanisa kuna hatari bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni lazima tujizatiti kuutunza utukufu wa mungu mwingine ni samsoni na hata mamake alipewa masharti kabla yeye kuzaliwa na alipozaliwa akayaelezwa yale masharti lakini akafika mahali akataka ma- ah, kukaa kama watu wa dunia akashikamana na mtu kumbe yule mtu ni shetani akabembelezwa mpaka utukufu ukamwondokea wakati amefatwa sasa anaambiwa wafilisti ndio hawo wanakuja anasema nitajitokeza kama kawaida yangu kumbe sivyo mungu hazoelewi bwana yesu asifiri usimzoee mungu kabisa yeye alikuwa amezoea maana tangu utotoni yeye akifanya hivyi anakata kamba sasa akawa ameyazohea hayo maisha ameyazoea kumbe sivyo wakati huo hakujua kwamba utukufu umemuondokea na hatari ikamfikia bwana yesu asifiwe kwa hivyo ndio tusipatwe na hatari ndio tuweze kutunza utukufu wapendwa tukaye katika utakatifu ya pili ni kwamba ndio tuweze kuutunza huu utukufu tuombe katika roho mtakatifu anasema tujijenge juu ya imani yenu iliyo takatifu kisha tuombe katika roho mtakatifu sikuomba tu peke yake katika roho mtakatifu kwa sababu kwa nini tunaambiwa tuombe katika roho mtakatifu kwa sababu roho mtakatifu ndiyo anayetuwezesha huko kuomba kwa utakatifu pamoja na roho mtakatifu ndiposa tukaweze kukaa mahali pa siri pa aliye juu maana si mahali pa mzaha pale pahali pa siri pa aliye juu pahuyo mtakatifu mwenye huo utakatifu bwana yesu asifiwe roho mtakatifu anatutia nguvu hata wakati mwingine unapokuwa unaomba unajisikia na kwamba hupenyi hupenyi hupenyi lakini ukiingia katika roho uanze kuomba na roho unasikia unahuishwa polepole unahuishwa polepole mpaka ule mori wa kuomba sasa unakujana unajipata unaendelea vizuri hata kama utaanza katika hali ya kung'ang'ana lakini unapojiingiza katika ndimi katika roho unasikia ya kwamba anakupatia ana, ana nguvu za kusonga na unajisikia kabisa ya kwamba sasa hapa na kwa sababu gani yuko hapa kwa ajili ya kutusaidia kwa hivyo tunapokuwa katika utakatifu tena tuombe katika roho basi tutakuwa tunatimiza kutunza utukufu wa mungu nyingine ni kwamba anatwambia tujilinde tujilinde jilindeni katika upendo wa mungu huku mkingojea rehema ya bwana wetu yesu kristo hata mpate uzima wa milele kwa hivyo baada ya kuomba katika roho mtakatifu tunajilinda tutajilindaje basi bwana yesu asifiwe ni jinsi gani tutakavyojilinda hebu tuangalie mwanzo thelathini na nane mustari wa tisa kuna kasehemu pale katakapo tusaidia kujilinda kwetu ambako kalimsaidia samweli mwanzo thelathini n tis mstari wa tisa9 inasema hivi wakati yusufu alipokuwa katika nyumba ya, ya, ya, ya potifa kuna majaribu pale kuna hali zilitokea pale ambazo zilikuwa zataka zimuondoe katika ule utukufu anasema hivi hiyo tisa hakuna mkuu katika nyumba hii kuliko mimi maana alikuwa amewekwa katika mamlaka ya nyumba ile alipewa mamlaka ndani ya ile nyumba sasa yale majaribu yalipomujilia tusome hapo juu kwanziya hiyo sabas bale anasema naye yusufu wacha tuanzie hapo hapo saba hapo juu sita hapo katikati alafu tutaunganisha huku naye yusufu alikuwa mtu mzuri na mwenye uso mzuri ikawa baada ya mambo hayo mke wa bwana wake akamtamani yusufu akamwambia lala nami lakini akakataa akamwambia mke wa bwana wake tazama bwana wangu hajui kitu kilicho wekwa kwangu nyumbani na vyote vilivyo na vyote alivyo navyo amevitia mkononi mwangu tisa sasa hakuna mkuu katika nyumba hii kuliko mimi wala hakunizuilia haku kitu chochote ila wewe kwa kuwa wewe umukewe nifanyeje ubaya huu mkubwa nimkosee mungu bwana yesu asifiwe anataka kutunza utukufu hataki kuharibu ule utukufu maana alikuwa anajua bado anasonga na alianzia mbali mpaka akafika kwa potifa kwa sababu ni utukufu hadi utukufu bwana yesu asifiwe majaribu yalipomjilia pale alisimama akasema itawezekanaje hata kama nimewekwa mwangalizi wa kila kitu kiko mikononi mwangu ndani ya hii nyumba lakini si wewe hujawekwa mikononi mwangu wewe kwa sababu wewe ni mke wa bwana wangu sina ruhusa nawe wewe lakini mama akawa anazidi anazidi kumshawishi lakini ashukuriwe mungu kwa sababu kijana alikuwa ameingia amejua kukaa mahali pasiri, pa siri pa aliye juu mpendwa ukijua kukaa hapo mahali hakuna atakayeweza kukuondoa maana mke wa potifa alijaribu kumuondoa yusufu na hakuweza maana alikuwa amejua mahali alipo ni mahali pa mkuu wa wakuu bwana yesu asifiwe na mama akangangana akang'ang'ana anataka kumuondoa lakini akasema siwezi na alipovilazimisha kijana alimbidi hata joho amwachie huyo mama kwa sababu nataka ku utukufu mimi hata hilo joho chukua sijui alitoka akiwa aje, aje kama alikuwa na bukta huko ndani kama vilikuwa ni vile vya kuzaliwa tayari anavijua yeye lakini ili mradhi ajiepushe alikuwa anajilinda alikuwa anajilinda hakutaka kuchafua jina la mungu wake hakutaka kuchafua utukufu alikuwa na ulinda ule utukufu akaazimia kukibia na akatoka kabisa na mama akamwekelea maneno bwanake alipokuja akachukuliwa akapelekwa gerezani kule gerezani pia hakuwasi utukufu kule gerezani nako kuna hatua nyingine aliyoifanya ambayo ilimutoa pale na ikamurudisha ikulu mahali pajuu zaidi bwana yesu hasifiwe kwa hivyo katika kutunza huu utukufu kuna kuingizwa utukufu zaidi kwa maneno mengine nasema kile kiwango ambacho uko unaweza ukatoka hapo maana kuna kuwekwa kiwango chengine bwana yesu asifiwe akatolewa pale gerezani akaingizwa kukawa na wafanyikazi pale ambao walikuwa pale wa huyu potifa wakaota ndoto wakarudi hawana mtafsiri wamehuzunika wamefedheheka kijana yuko hapa na wauliza mbona leo hamna, ha- hamna raha tumeota ndoto akawatafsiria ndoto na moja ikawa ni ya kurudishwa katika huo tukufu akarudishwa na mwengine ikawa atashushwa kuondolewa katika huo tukufu akakatwa kichwa lakini alipowatafsiria ile ndoto aliwambia alimwambia yule ambaye anare- anaregeshwa kwamba usinisahau huko unikumbuke unaporudishwa unikumbuke maana alikuwa anajua bado hatima yake inasonga bwana yesu asifiwe tuchunge Tata. lazima tuii huo tukufu siseme maombi yameisha kwa hivyo sasa ni kula na kunywa ah, ah, maintain bonsasii ah, msichana mmoja akawa ameolewa na bwana mzuri mwenye mali sasa yule bwana akioa lengo lake alikuwa anataka watoto naye msichana anasema mimi na maintain ig hii siwezi nikachafua na maintain hakutaka kuzaa bwana yesu asifiwe lakini wewe nakwambia tamani kuzaa ni mojawapo ya huko kui huwo utukufu lakini unazaa katika ulimwengu wa kiroho unazawa rohoni bwana asifiwe kwa hivyo yusufu akajilinda akajilinda na alipojilinda akafanikiwa kuingizwa akafanikiwa kuingizwa gerezani na kufanikiwa kwake kukamfanikisha zaidi maana alipotolewa gerezani yule ulyule yule yule, yule aliyekuwa ameota ndoto alipotafsiriwa ndoto yake akamkumbuka akaja akatolewa pale gerezani na akawekwa mkuu wa huo ufalme akapewa pete kuna kuvikwa pete bwana eh? ukim utavikwa pete alivikwa pete yusufu ya potifa ikatolewa akawekewa yeye ku, ishara ya kupewa mamlaka zaidi kuna kuvikwa pete kama utatulia katika kumenteini jambo la ine ni kwamba tuna ngoja sasa maana akiwa gerezani alisubiri akamwambia unapofika huko unikumbuke niko hapa lakini na ngoja najua siku yangu ya kutoka inakuja kwa hivyo unapojilinda unajilinda kisha ukingoja ukingoja kusongeshwa mbele sikurudishwa nyuma unangoja kusongeshwa mbele bwana yesu asifiwe Una, unangojea kusonga mbele usingoje kurudi nyuma ngoja kusonga mbele mwana huko mbele kuna mazuri zaidi bwana asifiwe huko mbele kuna mazuri zaidi na kutaka kuongezea ama kusisitiza hilo neno la yuda uh, kitabu cha hiyo yuda tunasoma wakolosai mbili saba hiyo pia nayo inasema inatusistiza ya kwamba tutajengwa tunapo nei huu utukufu tutajengwa na tutaimarika katika imani tutajengwa katika huu utukufu kisha tutaimarika katika imani mimi nakusihi naku, na, na ya kwamba upatamani upata mani hapa mahalioloans inasema mtaanzia hapo sita kidogo ndio nichanganya sita inasema basi kama mlivyompokea kristo yesu bwana enendeni vivyo hivyo katika yeye wenye shina na wenye kujengwa katika yeye mumefanywa imara kwa imani kama alivyofundishwa mulivyofundishwa mukizidi kutoa shukurani tukae katika kujengwa tujijenge na tukae katika imani iliyoimaria bwana yesu asifiwu hizo zote ni mbinu ambazo zinaweza zikatufanya tukaulinda huu utukufu wa mungu nikawa ninasema ya kwamba gari haiwezi kutembea kama haina mafuta na maji na yule mwenye gari akatueleza ya, ya kwamba ikikosa iwe na mafuta peke yake ikose maji njini itakolea moto alafu itaungua vivyo hivyo huku katika haya maeneo ya rohoni pia ni hivyo hivyo ukikosa maombi ukikosa utakatifu ukikosa kujitunza ukikosa kungojea unakaa kama gari ambayo ni mafuta peke yake imekosa maji sasa unatembea unafika mahali unaungua maana injini yako itaungua itakolea mpaka ba itateketea kabisa na nainjini kite, ikiteketea hakuna gari a maana hiyo gari basi ni hiyo injini bwana yesu asifiwe kwa hivyo ukikosa roho mtakatifu ndani yako kisha ukose maombi una hatari hutaweza ku bwana yesu asifiri hutaweza kwa hivyo ni lazima umwambie bwana mimi niko hapa bwana niko hapa leo naomba unisaidie kama nilikuwa sijaanza kumeinteni nianze sasa nianze kulinda sasa nianze sasa bwana kwa sababu sitaki hii hatari inifikie nikasema juzi ya kwamba tumewakishwa moto ndani yetu na ndiyo huu moto uendelee ni lazima uhakikishe unaondoa majivu yaliyoko pale mahali maana mahali pana jivu nyingi ama ni jingi moto huwa hauwaki kuni ziko kweli lakini kwa sababu jivu limejaa pale mahali huo moto hautawaka utajisumbua kupepea na hautawaka lakini ukielewa urudi pale utoe yale majivu yote alafu urudi usukume usuku kuni zishikane hivyo urahisi kutakuwa na wepesi wa huo moto kuwaka bwana yesu asifiwe na nikasema ya kwamba moto wetu umewakishwa sasa ni wewe uhakikishe ya kwamba kuni zako haziishi kuni za madhabahu yako zisiishe uweke kuni kila wakati na hatu, mahali hapo hakuna kulala maana ukilala ukiamka moto utakuwa umezima kwa hivyo unakuwa macho bwana yesu asipiwi usongeshe kuni zako majivu uyaondoe na nikasema ya kwamba hata kama kuna ukuni mbichi mmoja lakini umewekwa katikati ya kuni ambazo zimekauka mbili hakutakuwa na tofauti wala hautajua kwamba huu ni mbichi kwa sababu gani zile mbili ambazo zimekauka zinawaka vizuri zinafanya ule mbichi nao unapata moto na unashika vizuri na unaendelea hakutakuwa na tofauti hapa kwa hivyo nikawa nasema nini ya kwamba sisi ni wamoja tunahitajiana mmoja na mwingine hatuna utofauti maana ni wana wa baba mmoja na ndio tuweze ku maintain lazima tujaliane mmoja na mwingine tuhusike kwa mmoja na mwingine ndiyo upendo wetu ukaweze kuimarika bana yesu asifiwe ndiyo moto wetu usiweze kuzima maana moto kama utaendelea kuwaka utukufu lazima utaonekana tu bwana yesu asifiwe moto wako kama unawaka vizuri utukufu haufichiki utaonekana bwana asifiwe na tena tunaambiwa ya kwamba ili kwamba tuweze kunei huu utukufu wa mungu tuweze kuutunza ni lazima tukae ndani ya neno bwana akasema ya kwamba katika yohana kumi na tano mstari wa ine mpaka wa nane mimi ndimi mdhabibu wa kweli mimi yeye yesu sasa Si mimi mamagidi si mdhabibu yeye sasa ni mzabibu wa kweli na baba yake ndiye mkulima halafu mimi mamagidi sasa tawi na ndiyo niweze kukaa vizuri na kutunza utukufu wa mungu ni lazima niingie na nishikamane na huu mdhabibu kama niniweze kufika mbali ninikae ndani ya mdhabibu na muzabibu ni neno la mungu kukaa ndani ya neno kutakufanya uweze kumenteni utukufu wa mungu bwana yesu asifiwe inje ya neno hakuna kuna, kuna kifo kule inje ya neno kuna hatari lakini ndani ya neno ushikamane na neno la mungu anasema mukiwa ndani yangu na mimi yesu niwe ndani yenu hakuna vile mtaomba kitu nikose kuwatimizia bwana yesu asifiwe hakuna maana kama unatembea katika utakatifu umejiweka katika utakatifu umejilinda eh? ni nini kitamzuia mungu akose kukufanyia kile ambacho umemwomba hakuna kwa sababu kanuni zake umeziweka kwa hivyo ili tuweze kutunza huu tukufu ni lazima tukae ndani ya neno kaa ndani ya neno neno likae ndani yako kwa sababu wengine wakiambiwa kukaa ndani ya neno anachukua bibilia anajibandika kichwai halijakaa ndani yako bado liko nje na halitakusaidia ndio unakuta mtu amelala anachukua bibilia analiwekelea kichwa mchawe akija anatengenezwa maneno akiamka bado amechoka hivyo hivyo na bibilia liko hapa kwa sababu haliko ndani lazima likae huku ndani hu bwana yesu asifw lifanye kazi huko ndani likiwa huko ndani litakusaidia hata huku nje litajidhihirisha tu pasipo wewe kusema litajidhihirisha hilo neno bwana yesu asifimo lakini likiwa nje yako kuna hatari nje ya neno kuna hatari kwa sababu ukiendelea kusoma inasema ya kwamba ukikosa kukaa ndani yake wewe utakuwa tawi ambalo sasa halina matunda halina faida kwake sasa linakula chakula cha bure pale halizai halimzalii bwana matunda lile tai lina katwa liirushwe uko nje sisi tukipita tulikanyage sasa likikanyagwa litakuwa na uhai lilo halina uhai kwa hivyo nje ya neno hakuna uhai nje ya utukufu hakuna uhai nje ya, ya utukufu hakuna ushindi ushindi unapatikana ndani ya neno la mungu kwa hivyo ni afadhali tutamani na tuwe na kiu ya hili neno daudi akasema neno moja nimeliomba kwa bwana na niikae hilo ndilo ninalolitamani hilo kwamba nikae nyumbani mwa bwana siku zote za maisha ni, uz- ni utafakari uzuri wa bwana niutazame huo ni utafakari hu- humo ndani ya bwana si nje ya bwana ndani ya bwana na huyu bwana ni huyu neno ni huyo neno daudi alijua alijua kukaa mahali pasiri ndiyo akasema neno moja tu nalitafuta neno moja mimi nalitafuta hata mimi nalitafuta hata mimi hilo neno moja nalitafuta nikaye katika huu tukufu maana ninajua kuna kuinuliwa na kupandishwa mpaka yesu aje bwana asifiwe wapendwa tukae katika neno ni siku za mwisho ni siku za hatari ni siku za mambo mengi na kama utakuwa hauna neno utatekwa utatolewa na kama marafiki wako wengi wenye wamekuzunguka si waokofu chunga anlisu uwe umejawa neno wewe lakini kama neno liko inje yako chunga usija ukaotolewa utukufu umeachiliwa kwa ajili yetu na uko juu yetu sasa ni sisi t tuingie na tukaye na tutembee katika huo utukufu bwana asifiwe nikawa namwangalia pia kijana mwingine hapa samweli wakati alipokuwa amepelekwa hekaluni na akakaa mahali pale na kuna kipindi akasikia sauti akaitwa akaitika akaenda kwa yule mzeali yekuwa pale akaitwa tena akaitwa tena na tena akamfundisha jinsi ya kujibu na yule kijana akaendelea kukaa mahali pale maana alikuwa amepeanwa na mamake lakini alitunza alitunza utukufu hakujichanganya huyu nabii huyu hakujichanganya mahali popote alijitunza alitunza huo utukufu na akakaa vizuri bwana yesu asifiwe hata sisi tunaweza tukautunza utukufu na tukakaa vizuri tunaweza maana tuna yule ambaye anatutia nguvu za kutunza tunaye anayetuwezesha si kwa uweza wetu lakini roho mtakatifu atatuwezesha maana yeye ndiye anayetutia nguvu lakini mpaka tukubali kutembea katika utakatifu ndio na yeye atatembea pamoja na maana hakai mahali pachafu mahali penye majivu yamejaa mpaka moto hauaki hakai hapo kabisa anatoka pasipo wewe kujua anaondoka aliondoka kwa samsoni ukamuondokea huo tukufu akabaki peke yake Aka, ak, ak, ak, ak, ukamwondokea sauli akabaki peke yake kwa hivyo hakai mahali ambapo ni pachafu lazima utoe majivu na uwe na tabia ya kutoa majivu ndio moto uwake vizuri na utafute kuni za kutosha zitakazokuwa katika mafiga zikiisha waingiza tayari zengine usiache mpaka zikazima zikizima kuna hatari bwana asifiwe bwana atusaidie mungu wetu anaweza akatushikilia akatu, akatu na sisi tukaweza kuwa watunzaji wazuri wa huu tukufu ana uwezo wa kutushikilia bwana asifiwe wacha tusome zaburi ya arobaini na mbili mstari wa pili pia pale inatuambia ya kwamba tukiwa na kiu kwa ajili ya mungu tutakuwa tunaweza utukufu tutapata pia nguvu za kuneni huo utukufu nafsi yangu inamwonea kiu mungu mungu aliye hai bwana asifiwe ni lini nitakapokuja nione, nione- nionekane mbele za mungu bwana yesu asifiwe kwa hivyo nilazima uwe na kiu juu ya huyu mungu wa utukufu ili kwamba ukaweze kushikamana naye na kwamba ukaweze kuwa na nafasi nzuri ya kutunza huu utukufu maana tunaweza kuwa tunaongea kuhusu utukufu na hata wewe huna kiu ukawa hata haushikanishi unashindwa utukufu nao ni nini ni, ni, ni nao bwana yesu wasifiwi lakini ukaumbike iwe ni tamaniola kuumbike kiu ndani yako ya kwamba mimi natamani kukaa uweponi mwa huyu mungu kama vile daudi na tamani nikaye uweponi mwa huyu mungu ili nimujue na yeye anijuwe na akinijua najua atanishikilia daudi akatamani tamani mpendwa tamani kiu ianze sahihi ndani yako ili ukaweze kuwa na hiyo nafasi ya kumni bwana yesu asifiwe ukaweze kutunza huu utukufu kuna faida katika kuutunza huu utukufu hautabaki bure uta, utasongeshwa mahali pa utukufu mwingine maana ni utukufu hadi utukufu mpaka yesu aji akawa na kiu ya kutamani kuweza ku kwama kutunza huo utukufu na tukisoma zaburi ya tisaini na moja mstari wa kwanza nayo inasema ya kwamba aliye aketie aketie mahali pasiri pa aliye juu atakaa katika uvuli wake mwenyezi bwana asifiwe mahali pa siri pa aliye juu hapa si rahisi hapa panahitaji maamuzi panahitaji bidii mahali pasiri juu mahali pa siri pake aliye juu pana hitaji wamuzi ndiyo daudi akapaona na akasema kwamba nafsi yangu inakuonea kiu maana nimepaona mahali pako pasiri napatamani nina kiu napo hapo nataka nifike bwanaasifiwe akaaye mahali pa siri paaliye juu atakaa katika uvuli wake mwenyezi siku zote hiyo siku zote nayekamini haiko hapa yeye akaaye mahali pasiri yeye atakayejua mahali pale utukufu unapatikana huyo mtu atakuwa wakutishi yeye atakaye weka bidii ya kutunza hu tukufu afike pale mahali pasiri pa mungu juu mungu atakuwa uvuli wake yaani mungu atakuwa kifuniko chake atatembea mungu akiwa amemfunika sasa ukifunikwa na mungu wewe ni kitu gani ambacho kitakutatiza jua halitakufikia mvua ikinyesha haitakufikia bwana sefili baridi haitakupiga maana kuna mtu amekufunika unatembea ndani ya utukufu wa mimi napenda hii natamani pahali pasiripa aliye juu panapatikana tumaini pale mungu atakuwa tumaini lako atakuwa tumaini lako ukie atakuwa tumaini lako ukipajua hapo mahali na uingie atakuwa tumaini lako amekufunika amekuwa kifiniko tena anakuwa tumaini kisha baada ya kuwa tumaini anabaki kuwa kimbilio na hiyo haitoshi kwamba ni kimbilio tu anakuwa mlinzi anakuwa mlinzi sasa unapata tumaini umepata kifiniko umepata mahali pa kukimbilia hautakuwa mtu wa kulialia ambaye anakaa mahali pa juupasiri akai wa kulialia habahatishi huyu mtu anakuwa wa tofauti akiingia mahali anaambukiza watu ule utukufu bwana yesu so asikw maana moto wake unawaka ndiyo maana nikakupatia huu mfano wa kuni mbili mbichi na moja mbili za kukauka na moja mbichi ni kwamba mahali hizo kuni mbili za kukauka zinawaka ukiweka mbichi hapo huo moto hauzimi utaendelea kuwaka kama ulivyokuwa unawaka sasa na wewe ukipajua hapa mahali pasiri, pa siri pa aliye juu watajua ya kwamba wewe hubahatishi maana unatembea na jemedari mkuu hawamuoni ama wanamuona lakini wanajua ya kwamba wewe hawawezi wakakufik ayubu alipajua hapa hapa ayubu alipajua hapa mpaka ikamlazimu shetani kuenda kuomba nafasi ya kumfikia alikuwa hapa huyu ayubu hapa alikuwa ayubu hapa maana kama hangekuwa hapa mahali hapa pasiri hapa shetani angemfikia tu mara moja lakini akawa amemjaribu siku nyii amemtafuta hampati maana amezungukwa na ndiyo maana alikuwa mlinzi hapa huyu mungu alikuwa mlinzi amemzunguka yubu na ulinzi alikuwa kivuli amemfumika shetani hawezi kumfikia alikuwa kimbilio bwana yesu asifiwi akaenda akaomba ruhusa akaambiwa nenda mali yake peke yake akaenda akachezea hiyo mali mali ikaisha akarudi tena akaambiwa nenda mwili peke yake nyama kwa nyama akamchapa ayubu na majiku lakini hata hivyo hakumuasi mungu hakuondokea huo utukufu alimaintain mwisho wake napenda vile alivyomaliza ayubu alirudishiwa kila kitu alirudishiwa kwa sababu gani bwana asifiwe hata bibi yake alipokuwa anamwambia siumuwasi huyu mungu wee utaendelea ku, kushikilia mungu mpaka lini watesek hakuweza kumuwasi mungu bwana alikuwa amepajua hapa mahali pasiri paaliye nsw asifiwe jameni tupajue hapa mahali aketie mahali pasiri paaliye juu atakaa katika uvuli wake mwenyezi na ukiendeleza hiyo zaburi ya tisaini mpaka ufike pale kumi na ine hadi hiyo kumi na sita kuna mambo mazuri yanafanyika ndani ya hii zaburi we nenda uisome yote tini. nenda uisome itakuchochea itakupa tamanio la kutaka kumjua mungu zaidi hii zaburi ya tisaini na moja itakupatia tumaini itakupa tamanio utakuwa na ile thamanio kutamumbika shauku ndani yako ya kutaka kumjua mungu zaidi bwana asifiwe kwa sababu hiyo kumi na nne na kumi na sita inasema ya kwamba ah. kwa kuwa amekaza kunipenda huyu ambaye amemaneni utukufu kwa kuwa amekaza kunipenda mtu huyu nitamuokoa na kumuweka palipo juu kwa kuwa amenijua jina langu bwana yesu asisimi yaani kwa sababu umemaintain na umemjua mungu kuwa ni mungu wa kweli ah ah mimi sijui sijui si, tutamani kumjua huyu mungu wa kweli jamani kanisa kuna mahali bwana wetu anatupeleka kuna utukufu sahihi tuko kwa utukufu na tunatakana tutoke hapo tuingizwe kwa utukufu ndio anatusistiza ya kwamba huu ambao ni hapo ambapo niliwaingiza tayari hapo hebu jaribuni ku jaribuni kuendelea kunipenda na mkiendelea kunipenda hivyo basi ha? hiyo kumi na nne mkiendelea kunipenda hivyo nyinyi ambao mnanijua nyinyi ambao mume mkiendelea kunipenda mukikaza kunipenda nitamuokoa na kuwaweka palipo juu zaidi zaidi naaeekamini haiko hapo kwa nini niwaweke juu zaidi ni kwa sababu mumenijua jina langu kwamba mimi ni mungu ninayeishi tukimjua kwamba yeye ni mujua, kwa mungu anayeishi atakuokoa tukimupenda zaidi atakuokoa kisha sijui ah, bwana yesu asifiwe kumi na tano inasema baada ya kuwa sasa tu, tukiendelea tukimpenda atatuokoa atuweke mahali pajuu kisha akituweka hapo mahali pajuu hat kwa sababu tumelijua jina lake kumi na tano inasema atatuita na akituita tutaisikia sauti tutapewa sikio la kumusikia na tutaisikia sauti na tutaitika maana bwana wetu ametuita maana tunamjua kwa jina lake bwana yesu asifiwe maandiko yanasema kondoo wanamjua mchungaji wa sauti ya mchungaji wao wanaijua vizuri naye mchungaji anajua kondoo anajua sauti ya kondoo wake na kwa sababu kondoo wanajua sauti ya mchungaji wao wanamfuata na sisi kwa sababu tutakuwa tumemjua mungu wetu na ntumemjua kwa jina akiita tunamfuata tunamsikia tunamsikia akituita tunamsikia maana atatupa sikio la kwamba tumsikie na tukiisha kumsikia inaendelea sikia nitakuwa pamoja naye na tabuni yule ambaye atanisikia nitakuwa pamoja naye taabuni nitamuokoa na kumtunza ah. si kuokolewa tu si kutusikia tu tutatunzwa tutawekwa vizuri tutanawiri tutapendeza bwana asifiwe ile disemba nikawa nimeenda harusini mahali fulani nilikuwa ni na msichana wangu abi tukaenda tukaketi mahali sasa tulivyoketi kumbe watu walikuwa washa kula tayari chakula kukaja mzee pale akaambiwa kuna wa, kuna wamama mama na mtoto wake wamekuja pale hawajakula yeye akasema nimeona nimeona wasichana wawili wameingia wameingia kwa hii hema wale wamama wakaanza kucheka maana walikuwa wananijua si msichana wakacheka akaulizwa tena mara umeona nimeona wasichana wawili wameingia wakaketi kwa hii hema hapa mama mwingine akamwambia si wasichana wawili ni mtu na mamake ah akaja mpaka pale nimeketi sasa mama pole sana mama ah, mimi naona wasichana kumbe ni mtu na mtoto wake nikasema asante yesu maana unanitunza asante maana unanitunza kumbe hata sionekani tena hata niko na vinywele vinywele vyeupe ukumbeleyele kumbe basi havionekani hata naonekana kasichana vile abii wangu hata hajafikisha kumbe ni kumbe nimkaschana miikaii nikamshukuru mungu wewe utafikiria nacheza lakini nilimshukuru mungu kwa sababu gani namjua yule niliye naye kwamba anaviweza hivyo kuniweka hivyo anaweza hmm? anaweza na kwa hivyo tutakapo menteni atatuokoa tu, ata kisha atatutunza hatutazeeka wana waisraeli jangwani hawakuzeeka nguo walizotoka nazo misri ndizo walizotembea nazo miaka arobaini pale jangwani na hakuna siku tulisoma tukaona nguo zile zilipasuka kwa sababu kuna neema ilikuwa meachiliwa juu yao ya kwamba hawatachakaa hawataonekana kama chokora walimenteiniwa na mungu wale utukufu uliachiliwa juu yao wakatembea katika huo utukufu kwa hivyo hakuna aliyeonekana amezeka na hakuna aliyeonekana kuchakaa wala nguo yake kupasuka mungu anaweza anaweza kututunza kama tutamneni bwana sifiwe anaweza kututunza sisi akatuweka vizuri tukaonekana tofauti kabisa lakini mpaka tupajue mahali pasiri pahali ya juu tukipajua tu hapo bai tunatengenezwa tunakaa warembo wana waayubu wale wale na wale binti za ayubu wale walikuwa warembo na waliporudishwa walirudishwa zaidi ya vile walivyokuwa wakawa warembo zaidi na hakuja kuwa warembo kama hao wajua walikuwaje wewe hmm? wajua walikuwaje wajua walikuwaje walikuwa wanapendeza ukisikia walikuwa hakuja kwa warembo wao walikuwa wanapendeza kukuliko hata ingawaje wajipaka vitu vitu walipendeza hao na hujafikia hao lakini ukikaa hapa mahali hapa pasiri hapa utafanana na hao maana utavishwa huo utukufu na mwenye utukufu atakuwa, atakuwa utapendeza tu utapita mahali ambayo kakale kasichana ka miaka kumi na mitano kama mamagii kumi na sita anamaliza baada ya kutuzwa kwa sababu tumeokolewa sasa anasema atatuokoa kisha itamwokoa na kumtunza Tutatu, tutatuzwa ni kutuzwa yani tutazawadishwa sindio tutakumtukuza ni kumtukuza eh ni mimi miwani inanichanganya kumtukuza kumtukuza baada ya kuwa tumeokolewa tutatukuzwa sasa yule ambaye amekaa mahali pale ndiye atakayeokolewa kisha fanye nini atukuzwe baada ya kutukuzwa kumi na sita sikia inasema hivi kwa siku nyingi kwa siku nyingi si chache kwa siku nyingi nitamshibisha mtu huyu nami nitamwonyesha uokovu wangu yaani kumbe tumeokolewa lakini bado hatujaonyeshwa ule uokovu lakini baada ya kutu tutashibishwa kwa siku nyingi hatutakosa chochote kwa siku nyingi atakuwa natushibisha kisha baada ya kutushibisha atuokoe atuonyeshe uokovu wake si huyu mki ni mzuri janai huyu ni wa kuishiwa hubi huyu. huyu ni wa kushikiliwa huyu ni wa kutafutwa na mtafute pahali pasiri palipo juu hey, pana gharama pale mahali ndio ufikishie mahali pa kushibishwa ni lazima uwe umelipa gharama za pale mahali si bure pana gharama na kama utaazimia kwamba wataka kupafika ugharamike mimi nawkuhakikishia wewe utakuwa wa pana gharama pale mahali ndiyo utukufu umeachiliwa lakini kukaa hapo kuufikia ndio tume basi ni gharama ndio hicho kiwango ambacho tunataka kuingizwa tu kuna gharama ni lazima tukigharamikie kiwango hichi hatua hiyo ambayo anataka kutuingiza sasa lazima tuigharamikie atuone kwamba tuna bidhii ya hichi ambacho tayari alikuwa amekiachilia na akituona na hiyo bidii ndio mana atatuwekana hapa hapaa atatuijitap atatusongeza banayesu asifi hata maandiko yenyewe yamesema wazi kwamba ni wale wa mtafutao kwa bidii ndio watakaomuona kwa hivyo si rahisi rahisi vile unavyofikiria niutie bidii kama vile unavyotia bidii kazini kwako kama vile unavyotia bidii kwa mwajiri wako yaani kazi umeibebakana kwamba ni yako kumbe ni kazi unalipwa mwishoa lakini inakufanya hulali inakufanya huli ukashiba maana unasema ya kwamba nikikosea kidogo tu hapa nitafutwa na nikifutwa nitafanyaje sasa hiyo bidii hiyo ambayo uko nayo huko hebu irudishe huko umuone huyu mungu kama hutamuona katika maisha yako hiyo bidii hiyo lakini sisi hatutaki kumenteni kwa sababu wengine wanajaribu wanafanya vizuri lakini wengine ile jumapili ndio wanaona hati amepata siku ya kupunguzika hujapajua mahali pasiri weli hujapafunuliwa ati leo siendi kazini kwa hivyo wacha nilale nitaenda ibada ya pili wajidanganya si uje hiyo ya asubuhi upate zote maana wiki nzima hujakuwa na nafasi na huyu mtu huja na nafasi nayo sasa angalau hiyo jumapili useme mimi kuanzia kumi na mbili nitakuwa pale maana nina kiu na nitachapa ibada zote nitapatoka saa saba pale maana nataka nimjue huyu nataka nimjue kwa jina huyu bwana yesu asikili lakini wewe wasema leo ni siku ya kupumzika si ya kupumzika amuri kumi katika mmojawapo hapo inasema ikumbuke siku ya sabato itakase siku sita fanya kazi amekupa ruhusa ya kufanya kazi siku ngapi sita lakini siku ya saba ni sabato ya bwana bwanamngu wako ikumbuke lakini wewe hata ukija hapa kanisa basi kumetangazwa mkutano huo mkutano hata kwako hauna maana maana uko na shughuli basi kuanzia jumatatu mpaka jumamosi mozi haziishi na hazitaisha ni kusakrifise wapendwa ni kusacrifice kama ni ufike hapa mahali hapa pasiri ukutane na huo tu basi ni lazima ni kujitolea hmm? ni kujitolea tukikosa kujitolea tunajikosesha mambo kuna wale wengine wanaeleweka wameshikika maana mwingine hata amekesha kazini lakini amesema sitalala maana nikilala hiyo ya kwanza nitaikosa hiyo ya pili nayo nitaikosa ya na hiyo ya tatu nayo nitaikosa maana ni wiki nzima basi yuko kazini sasa mimi navua tayari haya ma- majoo yangu naenda tayari hivyo hivyo ili nipate hiyo ya kwanza basi nirudi nilali huyo mungu anamwachilia anam neema maana hata ametia bidii anaachilia neema kwa huyomtu maana amemtambua ingawaje amechoka lakini anasema naenda hii ya kwanza si silali nikilala nitakosa maana hujui hujuhujui utalalaje sasa wacha niende angaleo nipate hiyo ya kwanza hata jua likishikashika kazi hivi likianza kunipiga najua usingizi utaanza nitatoka sitaki aibu nije nilai huyo bwana anampatia neema maana hapo mungu atamshikilia kisha atamfungulia mlango ya kwamba atamuwezesha atakuja mpaka atapanda mpaka apate ya pili na apate na ya tatu kwa sababu mungu anaiona ile bidhii iliyoko ndani yake lakini wewe ambaye hujashikiliwa na chochote na wiki nzima uko nyumbani umekaa hata ibada ya katikati huji lakini hiyo jumapili nayo waja ibada ya yasaatatu ya saa nne ya saa tano ya mwisho ibada ya mwisho kabisa ambayo hata wakati mwingine wachungaji huwa wamechoka ama hata hakuna wakuhubiri ikaachwa tu watu ende nyumbani ikiachwa iki, hivyo wewe huwa watokana nini wewe wakuchelewa watokana nini ni maamuzi ni maamuzi kufika mahali hapa ni maamuzi hapa mahali pasiri hapa nimesema kaisome hiyo sas yote mpaka kumi na sita utasikia ule mori ambao unashuka ni maamuzi wapendwa ndio tupafike hapa ni maamuzi