sikiliza tokeya siku ya kwanza hadi siku ya sita kipindi envionnement nov kuanzia saa mbili ya usubuhi kwenye mitabendi 881 fm radio taina nvironement nov ni kipindi kuhusu mazingira kupiganisha kuongezeka kwa joto duniani pia mlimo kwa utangazaji daniel makasi amjambo wapende wa sikilizaji wa kipindi environnement notev kwenye radio taina karibunu kuifuata makala hii tena kwa siku ya leo ni nakuwa daniel makasi kwa utangazaji siku yaleo tuna mpokea mtaalamu wa mazingira ambae anaitwa philipe akcanti akiwa msimamizi wa biogra drc dirc na pia kiongozi wa association de jardinie mide la nature congo yaani ajanac kwa siku ya leo anazungumza pamoja nasi kuhusu habari ya bangi na mtindo inayoweza kuleta wakuu viongozi waweze kumaliza habari kuhusu bangi pasipo kuharibu mazingira na yeye atakuakitweleza nini inapasho fanyika ili moshi ya bangi isiendele kuleta mazara kwa wakaji zaidi sana kwa mazingira unaweza kutwandikia ujumbi wako ku 09 5608 0916081 kwa swahili 09915 9681 ziro tisa tisa moja tano tisa sita ziro nane moja bwana philipe acant tueleze kwa siku zilizopita kwa mwezi huu wa tano wa mwaka 22nata huko tarafani beni uh, waku viongozi waliweza kushika mifuko sita ya bangi na kuweza kuziunguza lakini uh, mwingine, kwa pande mwengine si fto muindo tulimpokea kwa siku zilizopita ndaniya kipindi kynvionme nov alitwambia yakama ile ni mtindo ambayo inaleta watu wengi kuvuta pasipokutaka sababu moshi ya bangi inakuwa tayari kiwafikia nawe kama vile mtaalamu wa kimazingira maoni yako ni gani kuhusu habari ya kulunguza bangi mara tu inaposhikwabo mahali ambapo nsiaio inaezafanyika walakulunguza bangi nazafanyika sisi kama vile wanamazingira kwanza hatupendi kulunguza bangi kwa sababu wakati unalunguza kwanza ikama amazingira ile moshi ni cod wakati na pande unacontribue kwanza kurhauffema ontribuion mm. e ya nani ya emission ya gaz fdeser ndaaribisha sh natuuia mamishai yausndrea mingi huku ile cod ile moshi utatsha kwanza dalunguza naenda kubomola ile she de zoe semenye atufutake unatufutisha t huko nakamata deja wakati unailunguza vile wenye hawayaonjaka kubangi unawaonjesha ayo bila kupenda fasi ambapo apsfasi ambapo inapashwa tumiwa sisi kama na ni kuibeba kufanya sikunapel is walaunakamata neti uakamatanetia opost inaoza ikisha oza, inakuwa mboleo na ile mboleo inasaidia shamba kavile tulizoea sema mupigine vipindi ilifou kupatia muti ikule muti enzake etadir muti nasikia mzuri wakati nakula muti cetadir vishusho tasikia bia wakati anakula vangi me mutu anasikia fa wakati anakunywa angi no aieuunwisha mutu bangi m ilif kukulisha muti bangi na kuikulisha ni kusema nini ni kuikamata unaikatakata kama ilikuwa nakauka ile poudre munaenda mwnemwanga mngarani ama vile compost minaoza paske mubangi muko ile ilemuko ma... ile nani muko ile mboleo muko azote muko hospore muko votation mubangi quelquesois itakuwa maproportion fulanifulani e parapres sasa mnaenda mne muna mwanga mule mukishe mwanga mule neskue tena ya kusema ao njnakudomine paseke bangi kuwa masbstane fulani ile matoksine inawezaenda kuharibisha ku, ku, mbulongo ni kitu gani inatuma kulunguza bangi inakuwa jambo la hatari kwa afya unajua vatu ambao wanavuta sana banakuwa na probleme ya roho roho inaenda kuchomwa mafafa inaribisha nani, inaribisha kichwa maana tunakuwa tukisema ilfou prida wakati ya kujere vito kuibana bangi ni muzuri ni muzuri tuna felisite me matukio sasa inakuwa ya mubaya kwenyew wanagere ile, ile bangi kutupa bangi haiko mzuri haiko mzuri kuichoma wakati unachoma unachoma vicho abatu hom vicho abatu utakuwa liwazo lienda kuleta soio uoaongeo njkmana unakuta tunakuwa tukianurae sana ili kuyanganya mabangi metunaderage faon ya mwisho asee mtnapta munjia ytta munjia atapenda ajue nini likuanuka vile nokisha vuta kantita mingi ya bangi utapenda korudikuya kidogo njhokumana bandukundugu uh, uh, daniel antuka inaomba bakubwa pajiukatusikiliza bafate hi shauri hapana kulunguza bangi patia muti bangi patia mumea bangi wala munechibia muudongo co tunasemakamfuisema yokisha mfuira ayo itaoza kama vile vilei wanazoasema vyote vitarujiaa mubulongo rudisha vangi muvulongo nanje mwelitokaka nositi mvichwa wa batu pasi kusharudisha vangi mukichw wa batu unaribisha batu philipe akcent tuelezee kwa kumaliza kipindi hiki nionm no kwa siku ya leo ni shauri gani unakuwa ukitolea kwa wakuu viongozi ambao kwa mara nyingine wanapokuwa wameshika saki mbalimbali za bangi wanaingelea kwa mtindo ya kuweza kuunguza ni shauri gani unaweza kutoa Bo, shauri ambayo tunatolea kwa viongozi kusema tunabafelisite kuanza kuona kazi ambao wanafanya fakazi ya mzuri ya securité kulkuta ile mavitu me inaomba uh, wakuu viongozi mbele yakufanya maio fulani st unaontt aspias inasdi san i u ukilas is ngani nantae mlaban unaivutisha raia benye habaaisikiaka na benye baipendi nawoobatu haujue banenda kuivuta tu ase uliichoma nmaana tunapatia tuna, tunapatian maelekezo hayo wakuu ambao amba wanatufatankusema wakati barakabata bagi una angalia gesi yakuoka vizuri mukiitia ndani ya udongo inaoza nagiokaudongu kwasababu anasema tutoka kwa mavumbiatariti kwa mavumbi na ingine isilunguziwe kwa sababu kilunguziwa ile moshi inaenda ukontribue ku emissio uh, gaz ile emission ya cod endataa kuharibisha mazingira jhulizefasi ambayo wanakamata inquant sai ya bani i saki ya bangi ilkirunguziwa nmingi shtnat naaatavut aaser aair baproesta bakatoiki tange merci sana wasikilizaje wetu tunashukuru sana kwakutusikiliza sut tunasukuru tovernemet makai aanya yakuseurité naomba vrimen guvernema kuwa na konsulte vateknisien fulani kwa mbele ya kufanya jambo fulani ili tujikingi na mazara kamatele bangi ilikuwa mzuri lakini tukue tunamaliza aksion tukiona gesi ya kukamatele bangi tunaitia ndani ya shimo na tunaitia mumimea inasaidia mimea tunashukuru vazaniena tunakushukuru bwana philipe aksant kwa kuweza kutupatia maoni yako na tunasema sante pia kwa wasikilizaje ambao walikuwa wengi kuisikiliza kipindi envionnement notv kwa siku ya leo daniel makasi nilikuwa mimi mtangazaji wako unaweza kusikiliza kipindi hiki kupitia tete ya mazingira podcast inga takuwa kwenye internet andika tete ya mazingira swahili pocast na pale utaweza kusikiliza kipindi hiki kiliza tokea siku ya kwanza hadi siku ya sita kipindi environnement nov kuanzia saa mbili ya usubuhi kwenye mitabendi 881 fm radio taina environment noev ni kipindi kuhusu mazingira kupiganisha kuongezeka kwa joto duniani pia mlimo kwa utangazaji daniel makasi