sekumega pamoja najua hata kupata nafasi hii ni kimbali kikumbwa sana kwa hivyo nasema asante kwa mungu na pia nasema asante kwa wale wa ya mahali hapa kwa sababu ya kupata nafasi hii hakika nimeona bwana akiwa nanena na moyo wangu jana na leo nikatamani nifike mapema lakini nimeshindwa kwa kwasababu nina mwenye asikii vizuri so, mpaka ningeacha nigeacha nimemwandalianimpikie nimwache yuko vizuri lakini hata hivyo leo bwana amenifikisha masaa mazuri pia na naninasikia kuendelea kumwinua bwana asifiwe kwa hivyo wakati huu nataka nichukue nafasi hii nililete neno la bwana bwana amehudumia moyo wangu na ananitumia leo kama chombo kwa sababu si chochote nimefanya tumekuwa tukiangalia of ama mama wa mvuto wamvuto e, mimi saigie naogeaga kisungu na, kisu, kisu na kwa hivyo hao wasikii kiswahili naona leo watanisikia hata nikiongea si sisaawangi kutafsiri maana ninajua maeneo tunaishi E, hata pare kwetu kanisani kuna washirika hata wajaendaata nsari sitakangi waende bila kupata kitu kwa hivyo siku ya yareo tutapata kitu na sababu tunaangalia huu mwanamke mwenye ni wa mvuto muvuto ninatamani niwe mmoja na wewe utamani uwe mmoja jana tulikuwa hapa na tukasema mwanamke wa mvuto ni mpaka awe na ule ulembo wa danu ulembo unaotoka na ije kwa hivyo uwezi kusema wewe una mvuto na ulembo wako ni wa hapa inje tushaona wanawake wengi sana wana ulembo wa inje lakini ule wa ndani umeoza na dio maana jana tukasema tukiwa na uo ulembo wa dani tutavutia wengi especially our generation tutawavutia watoto wetu tutawavutia wavijana tutawavutia kwa sababu tukiwa tunajua jia tutaonyesha wengine jia kama wewe hujui jia ni shida kuonyesha mwengine jia lakini kama unajua njia uko mwepesi sana ya kuonyesha mwengine jia kwa hivyo tunatamani tuwe kama mama huyu mama aliyekuwa na mvuto na ninataka tusome katika hiyo john kitabu hiyo ya yohana ishirii na tisa mpaka pare therathini yohana e, ishirini na tisa mpaka therathini basi wa, wacha nianze nianze hiyo ishirini na tisa njoni mtazame mtu aliyeniambia mambo yote niliyotenda je haimkini huyu ndiye kristo basi wakatoka mjini haya halafu turuke tusome 99 haya tusome hapo hapo yohana mtakatifu 941 eh. eh. nasoma na katika mji ule wa samaria wengi walimwamini kwa sababu ya neno la yule mwanamke aliyemshuhudia kwamba aliniambia mambo yote niliyotenda basi wale wa samaria walipomwendea walimsihi akaye kwao naye akakaa huko siku mbili watu wengi zaidi wakaamini kwa sababu ya neno lake amen mbwana yesu asifiwe tunaona mama huyu ni mama alikuwa mwenye tabia mbaya kama vile tuliambiwa jana na mtumishi wa mungu hapa na tunaona ya kwamba a, vilipofika ni kutumikia mungu baada ya kutambua yesu ndiye mesia aliweza kujitoa bwana yesu asifiwe ninapomwangalia nataka kuongea kuhusu instrument of use. chombo cha kutumia chombo cha kutumia instrument of yaani nataka nisele ya kwamba mwanamke huyu alijitoa kama chombo baada ya kuwa amejuwa masiya na baada ya kuwa ameelewa yesu ni nani akajitoa kama chombo akakimbia na ninashukulu bwana kwa sababu hakutuleiniwa na mtu jinsi ya kusema lakini ujumbe aliyoupeleka huko inje hata hatuwoni yesu akimtuma <laughs> bwana asifiwe hatuoni yesu akimwambia nenda tunamuona out of the con- ile k- ile ullkule uh, kutaalika alikotaalika akaona ya kwamba ninavaa niende huko inje usuri huu nimeujua nao wengine waweze kuja wamuone huyu pengine ana kitu kwa ajili yao bwana yesu asifiwe kwa hivo ninapo mama huyu namuona akiwa mbio namuona akiita mtaa muji anakibia kule mjini anaambia watu njooni muone njooni muone mtu aliyeniambia mambo yangu yote yankini huyu anaweza kuwa ndiye kristo njooni muone na kusema ukweli mama huyu alikuwa na jua maana kristo alijifunua kwake na akamwambia ya kwamba yeye ndiye mesia bwana asifiwe kwa hivyo kinataka niseme ni kwamba mama huyu akatumika hakutumwa nataka niseme hakutumwa lakini alitumika nikawa nikijiuliza siku ya leo ni wangapi wanaotumika aukutokana na mapenzi yao si kwa sababu ya kusukumwa si kwa sababu ya kuwa wametumwa si kwa sababu ameambiwa nendeni ni wangapi siku ya leo wanaweza kuendea watu na waambie joni muone bwana yesu asifiwe mara nyingi tunataka tutumwe mara nyingi tunataka tuambiwe hayaendeani mukawaambie lakini nataka niseme yeyote aliye mji wa kristu haitaji kuambiwa nenda uwambie anavaa kuondoka mwenyewe na aende awaambie nashukuru kristo alipokuwa naongea na mwanamke huyu pengina watu wengina wakumwelewa kama wale wanafunzi hawakumwelewa yeyehuyu eh, eh, mwanamke ni nani ninani nashukuru bwana kwa sababu kristo alipokuwa akiongea na mwanamke yule si ya kwamba alimpata pale kisimani kimakosa alielewa ako hapa na alielewa atakuja na kwa hivyo hatamia yake kubakia pale si ajabu alikuwa akimngojea kwa sababu kesho yetu mungu anaijua bwana yesu asifiwe kesho yetu mungu anaijua na kwa sababu anaijua unaweza kuwa wewe ujijui ni nani na unaweza kuwa wewe ujielewi lakini kristo anajua wewe ni nani na anaelewa ni nini unaweza kufanya inifucha huko mbelembele bwana yesu asifiwe anajua ni nini unaweza kufanya na kwa sababu anajua ni nini unaweza kufanya kile anachofanya anapokuja anajifunua kwako ni jukumu lako kuchukua hatua ufanye kile unaweza mbwana asifiwe mama huyu alikuwa hawezi mambo mengi lakini alikimbia akaenda akawambia joni muone bwana asifiwe akakusanyia yesu kristo krused mahali pale yesu akawa ana nafasi ya kuumbilia watu wengi nikawa nikijiuliza shuale sote tungetumika pale mungu ametuweka kila mungu kulingana na nguvu zake na kile uwezo walio atumike na amutumikie mungu ni matunda magapi tunaweza kumzalia kristo lakini siku ya leo tunataka mpaka tuambiwe mama huyu hakungoja kuambiwa mama huyu alikusanya mkutano watu wakanja watu wengine pengine walikuwa wakimwona beren wanamwdharau wanamuona mama msherati mama maraya mama wa wakujiusa lakini ukianguka mikononi mwa bwana na ukimbadilishwa wachaneni na historia ya watu wanaweza kuwa huko nyuma walikuwa si chochote lakini wameanguka mikononi mizuri na hii mikono inajua kubadilisha bwana yesu asifiwe mama huyu alipo alikuwa alikuwanaona wengine na wana kuja wabadilishwe na kwa hivyo akawaendea na akawaita na akawaleta bwana yesu asifiwe na naalipoaleta aliwaleta kwanini aliumbili ni niushuda wake tu bwana yesu asifiwe naona hakuna mtu eyote alie na ya yote sababu ya yakutamumbili huyu kristo usitoe sababu yeyote usiseme mimi sijasoma ushuda wa huyu mama ushuda peke yake uliweza kuvuta watu mujini wegina wakafunga maduka wejina wakafunga biashara zao kwa sababu ya ushunda waliohusikia wakaja kumuona huyu mungu ama huyu ni nani na ninashukuru bwana baada ya kuwa wameenda na wameona huyu ni nani maandiko inasema ya kwamba walimfuata walipofuata ule mama a, a, wakaenda maandiko inatwambia ya kwamba wasamaria wengi walienda walienda kwa saabu ya ushunda weule mama na katika o39 amahlai a ti inasema wasamaria wengi waliamini ushunda waule mama na wakaenda na walipoenda pale tunaona ya kwamba wali poumbiliwa wali apia yesu akae saidi siku mbili na wanasema ndio wakaja wakaambia yule mama ya kwamba kwa sababu yakwamba kwasababu yahaya kwa sababu ya yahile neno lililo umbiliwa na yule yesu wengi wakasindi kwamini bana yesu asifiwe sasa nilikuwa ninauliza kama sisi hatutatumika kugusa mioyo ya wengine ni ninani atakaaenda kuwakusanya na kuwaleta bwana yesu asifiwe mama huyo alitumika akaenda na kagusa mioyo ya wengine na akaweza kuwaleta mahali pale na tunamuona alipowaleta hakunjisifu bwana haku haku yesu asifiwe hakujisifu na hakwenda pale yesu amtambue unajua kuna mtu kitu kanisani anataka kutambuliwa <laughs> bwana unajakuna mtakitenda kianausipomtambua <laughs> utampa, utampa mawaso ma mabaya anataka kutambuliwa mwanamke huyu hakutaka kutambuliwa waro mwana mwanamke huyu hakujisifia yesu wana asifiwe najua kuna wakati moja nilipoanza huduma kama mchungaji mshirika moja akaja akaniambia <laughs> mama ninaona kama si ile bidini nafanya hevajilisii hii kanisa alinge na watu nikamuuliza hawa wamekuja ni niwewe umeleta hey, akaanza kuvunja vidole fulani nikamuvuta nikamleta furani hey. nikamvuta nikamleta nikasema shuari nikamwambia wacha, nikwambie wachaanikwambie iwaja batabeso wewe ni chombo tu wewe ni chombo tu mungu alikutumia waca kujitukuzamaanatakazi ulioifanya hautambalikiwa kwa sababu tunapo jisifu na tunapo endelea pale kutaka kutambulika ile kazi tumefanya tumefanyahatutambalikiwa tunavaa kufanya kazi mungu afanye nini aone unajua kwangu nyumbani nilikuwa watoto wangu yumba wa inasiwatotowangu nawe mpaka ushinda ukiletashinda sabau yatuvyombotudogo hivo wewe naosha fanya vizuri mungu akuone wakati wambia, A, cho cho te tenda dunia hi, na kwa chochote hii mungu mungu mungu anaona ukifanya wema ule wema kwa tenda wema ule hivyo aone sasa hiyo hohote atenda mungu bwana yesu asifiwe lakini tunapoangalia huyu mwanamke tunamwona ya kwamba yeye ye kasi aliyofanya ni niyakupendesa wengi waliamii wengi walikombolewa leo hii nashukuru bwana kwa sababu ametupa vipawa tofauti tofauti na kwa sababu tumepewa hizi vipawa ni sisi tuweze kutumika katika nyumba ya mungu tutoke nje kama mwanamke msamaria na tuweze kuambia wengine joni watu sikuelewa na kufa na dhambi kule nje na tuna shindwa kwenda kuwaelezea ya kwamba wanje wakutane na yesu ndani ya nyumba ya mungu bwana asifiwe na wengine katika nyumba ya mungu na tunatumika lakini tunataka kusifi kujisifu eh? tunataka kujisifu mungu atusaidie sana tunataka kujisifu tunataka kutambuliwa tunataka kujisifu na mimi siku ya leo nina habari jema kwa ajili yako fanya kazi nzuri mungu akuone wacha kujisifia watu siku moja niliona mshirika mmoja anasema na wewe siku nitakoza kuja kwa hiyo and worship watachanganyikiwa ah. nani mimi anaambia nikamuuliza nataka nikuulize nani alikupa kipawa cha uimbaji kile uko nacho hukununua ni neema tu umepewa kwa hivyo kile uko nacho akikisha unakifanyisha kazi ndani ya nyumba ya mungu na huyo msichana aliponiambia vile nikamwambia wacha nikwambie leo hii ukafa hile kanisa unadhania itafungwa ama unadhania haitaimbwa tena akaniambia a walwamenisoya vibaya mpaka mimi wachangamke nakwambia nikamwambia ende uketi chini na, uke na bado tutachangamka kwa sababu kwasababu ushusha nguvu za mungu mungu anashushanga nguvu zake anaposia katikati ya sifa ya watu wake akaanza kusema naye nakuona hunielewi nonsense Kuna mtu kama anaweza kuja kukwambia ivarafu unaanza ukweli wa neno kazi ya mungu itaendelea taede yesu asifiwe akaisema nisimuelewi na nikaingia nika worship worship unafanyanga nini nikasema nikasema hiyo kwa kwa sababu sababu ninajua kuimba sasa kile kilikuwa kinanichanganya ni ya ya ya, ya, ya mazoezi nilikuwa mbandu, nina watoto na mimi, sema, pamoja na watoto namimi nikakairikaaaabua kb ki kii mungu anaona kwa nini wanaliwa nikasema naenda huko na nikaanza kusifu nikawa nikisema akidhania yeye ushusha nguvu za mungu kiburi chake kitamwangusha pambaya kitambo lakini haikuwa mapenzi ya mioyo yetu lakini kiburi kikiingia mtu anaanza kuona kama ni nguvu zake anaanza kuona kama uwepo wake usipokuwa mahali pale hakutaendelea jambo nataka nikwambie wewe unaanguka kisikia ada akiongea hivyo haraka bwana yesu asifiwe kwa sababu ninapoangalia siku ya yaeo kuna vitu vingi sana mungu ameweka ndani yetu na singine tumesilalisha ama tumesikalia mimi nilipoanza kuimba praise and worship nafikiria kwbata lakini nikasema kwani nini nahitaji tu tunaenda kuimbia huko uh, a tunaimba nakwasau tuikwa tukiwaimbia mabishobuetu atawakija kanisani tisuttke tolikwa tunamwimbia sasa nikasema na huyu mungu amenipa sauti we umekalia sauti sasa umekalia yako bwana asifiwe Unajua kuna mtu mkimwambia mnamuona naumenikymk hata mnashid aendi na ngoma sikupenda kwake ameumbwa hivyo na mungu hakumpa lidhimu ha? lakini wewe umepewa unacheza unatembea na ngoma hivi nangoma ha? hata ukimba unaenda na ngoma hivi ngoa hiv vilezinavyopia vile zinavyopiga vile unatembea nas kuna mwengine akiapiwa be hapa anakimbia kabra ya ngoma na sikupenda kupenda kwake nikumba ameumbwa hivyo sasa wewe umepewa it alafu unaanza kuilingia bwana yesu asifiwe unaweza kuilingia unaweza kusema sitatumika sitaenda nione watafanya nini kwani sisi tutakufanya nini bana asifiwe unajua tuna chakukufanya sisi lakini kuna mmoja anayeona na anayeelewa ni nini ameweka ya ndani yako na ni nini unaweza kufanya kama mwanamke huyu msamaria bwana yesu asifiwe na kwa sababu anaona ni nini unaweza kufanya na haufanyi wamkasirisha mungu bwana yesu asifiwe mara nyingi tunataka kuuliza watasemaje gai ni nani hao wanasema nani hao niowalikupa ndio walikupa kipawa ndio walikupa kipawa wate watasemaje watanionaje nione vile takavyaniona wewe lakini na macho mamoja hu natamani sana yanione macho ya mungu pekee yake na haya yakiniona yametosha mbwana asifiwe sasa wewo waogopa watu ha? waogopa watu unakosa kumtumikia mungu kwa sababu ya kuogopa watu ni vimbaya sana mbwana asifiwe mama huyu angeogopa watu watanionanje mnajua tabia yake angeenda mtaani kweli angekibia are mujini kwabia watu joni muone ah, hata kama kama ni mimi na watu kama si sauru. Sauru hata alikuwa kibia kanisani watu nimebadilika alipobadilishwa alikuwa kanisani wana wanatoroka jon muonetkmkaliobadiliswa tlkttnakiia anasamaniule muwaji hawakuwanau amebadilishwa hata nddkamobe anasema kwani wewe mungu ujui ula mtu anauwa wa kristo kwani wewe ujui ayanamwaviaule nimembadilisha amekuwa chombo changu cha kutumika na ntamonyesha vile atakavyaumia kwa kuumbili injili lakini kwani watu walikuwa wanaamini bwana yesu asifiwe lakini ukiwa umebadilishwa wewe umebadilika usijali historia na ndiyo bibilia inasema katika isaia 43, verse 4389 inasema ya kwamba tusikae katika mambo ya samani. forget the thamanisahao vitu vya thamani ana usidumu hapo anza kuona mungu akitenda jambo jipya na wengine hapa wanapokuona wanakuonanga vile ulikuwa kiimba mabwana za watu wanasema oh, oh, anasema nikae na wangu vizuri asiimbe nataka nikwambie amebadilishwa bwana yesu asifiwe na mtu kama amebadilishwa akiwa chombo hapa hasa nikianza kuimba hapa nikisema ninaimba wimbo wangu sasa hapa si na ninataka sasa sidionaninatakaasakila moja arudie sasa nikianza kuimba hakuna milima tukasemwedo sasa ninaimba sasa asanalemsheratle wewe nimebadilishwa bwana yesu asifiwe ni ni tele nimebadilishwa niko katika roho roho hivi niko sasa yesu on leo achana na historia sa watu. Angalia, the story now. historia watu kuangalia wachana tniamai uviaina nimeashwa nitiokiniia mungu anabadilisha watu wengi waamini ya kwamba hu mwanamke amebadilishwa lakini god for the anointing. kwa ule upako alipoeda pale akawabia john mwone akuchelewa kufika kwa sababu walishidwa huyu mwanamke ni yule tunajua niule tuaaanjuu yake ni yake na na ni naye kumbe macho yake amekutana na na na kristo wakaweza kumfuata siku ya leo ubadilike tumikia mungu kwa moyo wako wote na usijali watu atasema nini maana hii watu atasema nini imekalisha watu chini mpaka wanashindwa kumhudumia mungu ae mungu anashindwa kuwambaliki kwa sababu nataka nikuulize kama siku ya leo yaleo nije nikupe kitu kizuri kwa mfano uwe ni mtoto wangu nimunulie kalida nikimpa anakataa kuifanya kazui ha? hapa kipaai aatakituma pale ataknda kiaatwafikie nasikiaje lilo linena hachukua na, na nilitupe ama nilipeane kwa sababu hana shukurani wawenawe ulie na kipawa cha mugu dani yako huna shukurani ndio maana haumutumiki haufurahi kwakuwa wewe umechaguliwa katikati ya wengi bwana yesu asifiwe ahka siku o nikiwa katika kanisa letu tunaliitanga matacha, hapa mabilikan nikawa nime chaguliwa ok nilikuwa naimba kwaya naimba pres na, na faia choo naweka tishu manji huko kila kitu hizo zndio zilikuwa kazi zangu sasa nikaja nikapata unjauzito ulinisumbua sana na mungu akanijalia nikaja nanikazaa lakini nikazaa hali ilikuwa ngumu sana hata mama alikuja kuniangalia nilikaa na kidoda chakuzaa operation hakitaki kupona kinapopona napoenda kuinama hivi kinapasuka tena ninapoenda kufanya kinapasuka nitafanya nini mpaka daktari akasema hii kidoda sasa siki cha chakushono kitatibiwa uh, kitapewa tiba sasa nikaanza kutibiwa ninawekwa sukari robo inajaa kwa lile shimo mpaka nasema mungu wangu nitakufa nini lakini nasema unazia kitu kilifanya nisikufe <laughs> 996 <laughs> eh? nilikuwa nimeota ninaona nina umbili na ninafanya kazi ya mungu na nilikuwa na umbili karibu na uvuo wa bahari mpaka nauliza ngai hii indio bahari eh? paka yani nilianza kucheka Kansidua, tuna nani wetu nitafika namna gani hata naweza kuwa unajua kuna ile uchanga uchanganilika nimetokana tu na kuokoka nimeokoka hiyo tukivuka tukivuka mwaka wa sasa naweza aiackatiaiaaweakubil Ah, anasema mungu nao umekoza mwingine wa kuchagua kuchaguaukadio <laughs> na mimi. Hai. haya nikawa sasa nimekaa hiyo 96 9 hey, mungu hachana na njia za mungu sikafunguka niwe nitakuja hapa kilifi nikashidwa bita lakini njia zilipotokea za kilifi nikakuja nilipokuja hapa 9 sasa nikawa nikisema sasa bado kumbiri karibu na nauvua mbali sababu sasa mungu asa mahali kuna bahali nilikuwa si hatuna mtu wetu na hatuna yeyote lakini mzee wangu akapata kasi, aka aka kasi ya contract hapa kilifi alipopata daktari dktariakamkujia mpaka kule nyumbani kule nairobi tukakuja hapa hapa akakuja akaanza hiyo ya contract nikadhania ni mwaka ukaisha aauaaa nahoaiali taumaa ukaiaapaka naona utaisha akaniambia kule ni nikuzuri twendeni kule kule so tukaishikule soakaa nikarsani na nikakunja nika nika huku sasa nimekuja huku nikaona bahari dioi mpaka naanza kushukula asante bwana umenileta karibu na bahari lakini nitaanzanje kumbili mwenyewata sijui kunaanzianga wapi nitaanzanje basi nikamwambia bwana asante nilipofika hapa kilifi nikatafuta kanisa la kwenda na kwa sababu nilikuwa nakaa hapa nianakaaapait nikatafuta kanisa li liko kalibu, kwa sababu nilitaka watoto wangu waende kanisa nilikuwa naenda kanisa la redeemed, nairobi lakini hapa nikasema lada ai akii aa ikasma ntaenda lilliko kaibu saau yawatoto s so, kaenda hio a lpoenda a takushuudia ku, ni shida unajua hii kiswahili ya hapa nayo ina shida eh, lakii ashkuru sa nimekuwa mwenyeji ilikuwa nishi sasa unashindwa hata- utasemaje na jaribu nikishuhudia natetemeka mpaka nguo inafanya hivi na nimuumbili hati ameona bahari huyo sasa lakini sikujua kuna process of making kuna ile nafasi ya kuundwa sasa nilipojipeana katika kuundwa kuudwa sikujua nifanyeje na sikutaka hata kuambia mchungaji asija akaniharakisha kabra ya wakati so nikaanza kutumika pale nika nyumbani mwa bwana nakupa huu shunda na nawe uamkie hicho ulicho nacho nikaanza kutumika pale nyumbani mwa bwana nikaanza kufahia cho unajua kuna kazi zingine utapata mtu akushidana naye hiyo yachoo kuosha kanisa hakuna mtu mtashidana hiyo utaosha filile so nikawa mwaminifu kila jumamosi niko chachi kuosha na choo nasiosha juba pili nahakikisha kuna tisho na kuna maji nikaendelea hivyo nikaendelea hivyo nikajuana na watu pale nikaendelea kujuana na watu baadaye nikaanza ku-, ku kuingiliana na hao anasema ale sitaimba nika- nika- kaunikaingia kwa praise and worship nikaanza kuimba nikaingia kwa kwaya nikaendelea kuimba na ninafajia choo na ninaosha kanisa kasi inaendelea kuongezeka so nilipoenda kupata ule mtoto wangu wa watatu 9 pale ndio nikapatikana naile njanga la kidoda cha miezi mitatu kwa tumbo lakini nashukuru mungu abiguni wa wakati huo niko na mwambia mungu siwezi kufa nilikonda nikawa mweupe mweupe mwengine wakufanana kama sina damu hata niga sielewi ama ndani ya nyumba sijui nikawa nimekonda kwa sababu ya maumivu na nini na hicho kidoda bado lakini nashukuru mungu nilikuja nikiombewa na watumishi wa mungu hata mama walifika wakaja wakaniombea nikanja nikapona na nilipopona siku yangu ya kwanza kwenda kanisani after nilipatana na uchaguzi wa chridi watu anachagua chridia nikasema kwani yule alikuwa nini ndio mchague mwingine haya akasema ataki haya kukachaguliano ikasemekana kupigwe kura kura zikapigwa ngesi ni nani aliyechaguliwa na miezi mitatu siko kanisani na hapa nina katoto ka miezi mitatu nikachaguliwa ai cheariii nikajalivu kura zilipoesabia ataulako nyuma yangu na nusu sometimes nimemuachananusu wakalauliza mungu aaemungu yangi kwa sababu wewe unanjiwa ata nguvu za mwili zamwilisina alafu ukunako umeni pakazi sasa mimiaa nikaenda mpaka kwa pasta naliababaa hata nipate nguvu ya mwili siumruhusu tunipate nguvu simnaniona vile nimeisha ananiambia ularuhusu uchaguliwe simimi sikukufana kmei mekufana kampeni nahaukueko sidio urakini mekujaleona wakakuona wewe aliye ruhusu uonekane atakutia nguvu uko ndani kwa ndani nikastuka nikashindwa vitakuaji kamtotodikohaka bado ni nikasema sawa sawa sitalia tena kama mungu utanitia nguvu basi nikaanza bad nikadogonikasema awataaaaa aaausowot kasiyaeia ta akaambia kasi maana akaniambia kasi ya ni, ni, ni mungu wa mungu sasa unaniachia ro nitanjuanje mimi atauku ni mchanga wa kirobadu akaniambia mungu wa mungu atakufundisha nashukuru bwana nikanjipeana kwa mungu kama mwanamke hakujua kama ataita watu wanje eh? lakini alipoenda kuwaita mungu alirusuwakunji na mimi nilipoingia katika ule uchearidi nikasema kitu cha kwanza siku ya maombi <laughs> siku ya manda every monday maombi mnaombanga manda yeah. maomba sikuga made wepasa yawamama mande We ah -ah, ya ah? <laughs> ikaanza mande kiira mandi. ya wamama hiyo nikaweka hini yafiri nikajua kile cha kufanya nikasema siku tukikosa mama kanisani huyo ni mama wa kutembelea wakutembelea achakuhidabaukiiba mimi ni ri unafanya nini wafanya nini wewe careji kama mko ni sawa lakini wafanya nini Heh? kuitisha ajire ya peke, ya peke yake ishirini ishirini amani hamsini hamsini amani mia ile hasandi na hapa yapa kwa sababu nanjua kama maulembo haya ni wamama ama ni wanaume nawapakirendetimbuli ni wamama gud maulembo kama haya ni wamama hata hii ilavaiwe ni wamama i kanisa nakwambia nikaanza kuogawanya groups tuwe tukienikareji wa mama wengine wakanimbwaga lakini mii niko animbwagha bu wanaasifiwe nikikupa kazi ukatae nakwambia hutanizuiria kwenda na nadio watu ananiitanga mshidani unajua ukiwa mtu utaki kuangusha mungu utaitwa mshidani maana wanataka wakiketi na wewe uketi wakikataa na wewe ukatae lakini kama kina fanya chamtukuza mungu wa mbinguni ah, sitaki kujua nani yako mbele yangu bwana yesu asifiwe so nikaanza kuhudumia wamama huku huku mtaa huyu tunaenda hata dotudoo tunavuta wamama tunawaongeresha wanakuja kanisani mabwana yao tunawapata nyumbani tunawapa ijiri tunaenda yani nilifanya kazi ya mungu hata nikawa nikishindwa mutu kumbe kufanya kazi nihivi <laughs> bwana aziviwe nikawa nasunguka kweli na kile kitoto changu mgongoni siku ana pesa ya meid so sijiajiri meid nikawa nabeba mtoto wangu lakini asachea redi nilisaa matunda mpaka nikaonewa wivu na viongozi na viongozi msioneange wenzenu wivu nilionewa wivu na nikaambiwa ate watu wanasema mii sikujua wanasema na sikuambia waseme mpaka wanasema kama sio mamakeshiro mimi lile kanisa lakini mamashiro ana tabia akikukosa kanisani huyo yuko bio unajua tu atakuja alafu anakutia moto anakutia moto mpaka unasimama nikashukuru mungu sifa zilitoka saa aina hii viongozi wakaanza kunionea nini wivu lakini na mimi si kuangusha mungu unaona nikaambiwa sasa nitatolewa chiarende niwekwa evangelist <laughs> sasa nikashindwa e, sababu hizo sifa zinaendelea zikiendelea hivyo mamashilo watakupokonya kanisa wanaambia mchungaji kanisa kanisaw nikawekwa vageis evangelism tunabeba maspika tukiekelea vichwa tunakuja mpaka huku ni nukudikwa mabilikani huku tunakuja huku, Tuna huku. Eh? sai sentitomasi ni wapi ninahapa tunaenda mpaka kulya karibu na shule ya sentitomas tunaenda mpaka kula kwa kina maiki nina ubiri hata mkiniweka wapi mimi bado nitaendelea bwana asifiwe mungu alipoona uaminifu wangu akaniaminia kanisa langu bwana <laughs> banayitu asifiwe nilikuwa mwaminifu kwa kazi ya mwenyewe mungu sasa akabidi na mimi anidhawabishe naya na ya kwangu na saa hii nashukuru mungu bwana asifiwe kila nataka nikwambie wewe unaweza jinyima baraka kwa sababu ya kuzuilia kufanya kazi ile mungu amekupa wewe umeinuliwa kama moja kusapoti ama wakuinua kazi ya mungu na pesa zako hakikisha mahali pale hautingizwi na haungoji sifa bwana asifiwe anaugoji kutambuliwa najoizmati kama sio mimi hawaangepata hayo maji endokauze uone kama mungu atatoa njia ingine esa kuna kitu alichoambiwa na modekai usiposaidia wayahudi kwa wakati huu mungu atatoa njia ingine lakini hata acha wayahudi waangamie kwa hivyo mungu na jua, mungu anayetoanga nafasi ingine bana asifiwe kwa hivyo usinje ukazi hesabu kuwambora sana kwa sauku kuna mahali umekalia njua ya kwamba hapo ni mungu amekukalisha na ana uweso wa kukuodoa na akarishe mwengine kwa hivyo bihefu sana uendelee kukalia bwana asifiwe bwana yesu asifiwe mutanipenda mama ngidi ni jilani yangu amutanipiga kiwa karibu bwana asifiwe <laughs> kwa hivyo kwahivo kiletakanikobia siku ya yaleo usigoje kutingiswa utumikie mungu jitoe kwa iyali yako mwenyewe usiseme wana haribu choo kama hawawezi kuharibu choo basi wezi pata kazi ya kuosha inaoshwa kwa sababu imeharibika nenda uoshe na usioshe ukinugunika maana kuna mungu aonaye filini bwana yesu asifiwe nataka nikwambie akiona atakuinua akiona atakumbariki akiona maisha yako hayatabakia kuwa vile bwanasiviwe nandio maana mimi sidharau mtu na sitawai kudharao hata wakati mmoja kwa sababi najua hicho ni chombo na mungu akakitengeneza kwa makusundi yake nitahaibika bwana asifiwe kuna watu waliokusanyika na wakawa agenesimikinyuma na mimi na wakawa wanasema tutahakikisha tumemkalisha chini na nikaitwa nanikaitwa nikambia hapalidia atutarundi kukupa tena sawa nini ingine hapa ndani usirudi kutembelea wamama tena sawa hapa hapadani utakuwa ukifanya kile tumekwambia kaambia sawa nyinyi mnaweza kuniambia hivi lakini kuna ula nayenitumanga naye mtasemaje akinituma kasema sasa akikutuma ni niyakutume kwengiami nikamwambia nakwambia hiyo roho akashuka kaniambia waambie <laughs> ukitazama namna hii namnahii nakuangalia kilifi hiv ukisunguka ivia Haibu, kile kiko ndani yangu kaukuta kwahivo huko nitaenda akiweikulimita lakini nakakaukutdlakinisembele washirika wakanisa nikamwambia ni sawa lakini nitaenda huko nje hiyo niliangalia nikasema lakiitaenda hkokabisaahoilangaa nataka natakanikwambie hivi kile unachofanyia mungu utakosa vikwaso kaukijiada utapata vikwaso lakini ole yeye aletaye kikwazo wewe ukisuiliwa huku enda na huku ukisuiliwa na huku enda na kule lakini ataka niteme akikisha unafanyia mungu kitu bwana asifiwe wewe huwe chombo kizuri kama mwanamke huyu alikuwa chombo kizuri akatumika ndani ya nyumba ya mungu okindani ok, ya krusedi maana ni krusedi aliyoletea aliyoletea yesu na nawewe nataka nikuulize wewe mwenyewe unatumika namna gani unatumika ukiraramika wameniachilia sana aakila nani nani alikupa kazi kwa nini unararamikahawataki tusaidiane nani hao wewefanye pale uwezo so wako unafika bwana asifiwe kwa sababu kitu ninajua mungu kazi yake haiswiliki na kitaka ifanyike itafanyika hata kama atatumia adui tnahelewana munakumbuka ule amusichana wa farao msichana wa farao alikuwa ameokoka si alikuwa akiambudu vinyago lakini mungu alipotaka musa alelewe mahali pazuri ili asome maana wana waisraeli walikuwa wasomi wakati huo ili asome na ili awe na ule ujuzi wa uongozi alimtafia nafasiakmtafuia nafasi, nafasi. mwafikilie ule mutoto kupelekwa pale mutoni hata mama yake musa alijua kama atakuja kuokotwa hakujua lakini mungu aliakikisha mipango yake Ni ajabu vile tunavyo imbanga mipango yake akaakikisha atawekwa mahali ataonekana kusudi akapewe ile elimu inayotakikana na akachukuliwa na mtoto wa fara mtoto wa farao akatumika kama chombo na bila kujua ha? na akalea makusudi ya mungu kwa sababu siku ya yaleo tunasomaga baibuli tunambiaga vile vitabu vya kwanza tano vimeandikwa na nani na musa kama hangekuwa mesoma vingekuanji siku moja alikuwa nasoma biblia ingine ilikuwa inabrifa inasema ya kwamba katika chapta ya exodus akawa akisema ndio waisraeli washike uh, yare musa alikuwa akiwaambia mara nyingi alikuwa akiwatungia wimbo ndio washike kwa sababu hawajui kusoma ha? lakini mungu alipotaka kazi yake ivinishwe ivi aliinua mutu mbaya akalea yule mtoto kwa upendo mwingi akimwita mwanawe lakini alikuwa akilea makusundi ya mungu kwa hivyo siku ya leo wewe unaweza jivunia kai a manake msamaria kasimama hapasiku yae naweza tucharji sana anaweza twambia mimi ni lienda, nikaambia na semea, wangapi on muone watu watuanakufa na dhambi kule tukiwa tumenyaa ee watakatukwenda mbinguni peke yako unapoenda na unaambia mwengine unafanya kazi ya mungu bwana yesu asifiwe nataka nikobie hata wema tunayoutenda pia ni mguso kwa wengine nataka tusome katika m- matendo ya mitume tuangalie mwanamke hapa aliyetumika kama chombo cha mungu kwa kazi pengine wewe udhanii kama huko ni kutumika maana tunafikiria kutumika ni kuumbili tu na matendo ya mitume tisa matendo ya mitume tisa mstari wa h6 9 matendo ya mitume tisa mstari wa thelathini na sita mpaka thelathini na tisa samaai nasoma katika kitabu cha matendo ya mitume mlango wa tisa mstari wa thelathini na sita hadi thelathini na nane nasoma na mwanafunzi mmoja alikuwako yapa jina lake tabitha tasiri yake dokasi yani paa mwanamke huyu alikuwa amejaa matendo mema na sadaka alizozitoa ikawa siku zile akaugua akafa hata walipokwisha kumwosha wakamweka waka orofani na kwa kuwa mji wa, wa lida ulikuwa karibu na yafa nao wanafunzi wamesikia yakwa ya kwamba petro yuko huko wakatuma watu wawili kwake kumsihi na kusema usikawie kuja kwetu hmm. so, na petro akaondoka akafuatana nao alipofika wakampeleka juu orofani wajane wote wakasimama karibu naye wakilia na kumwonyesha zile kanzu na nguo alizozishona dorkas wakati ule alipokuwa pamoja nao uhum. amen bwana yesu asisiwe tunaangalia pia mfano tu mzuri wa kuigwa na unaofanana na mwanamke wa kuvutia na tunaona mama huyu anaitwa ndorokazi maandiko inasema ya kwamba yeye alikuwa na huduma ya kusaidia wale wasiojiweza anasaidia leo hii watu wakisaidia wanataka mpaka waungane utaki kujitoa na mali yako wataka kuungana na watu lakini nataka nikwambie kama mungu amekupa kitu kama hicho kipawa kizuri namna hiyo anza kusaidia huyu akawa kazi yake ni kushona tu manguo na akawa anasaidia wale wasionjiweza natunaona kwamba wakati mmoja akagonjeka na alipogonjeka gonjeka kama vile niliwambia niligonjeka niko namwambia mungu mimi sifi kazi ulionioa ulionionyesha nionyesha kule kando ya bahari bado sijafanya kwa hivyo sifi na nilikuwa na sikufi mamanzu alikuja akaniona akalia usilie nitapona mimi hapa sikufi kwa sabu hado sijafanya ile na huyu naye tunamwona kazi yaliyokuwa akifanya ni hii ya kutengeneza manguo na maskini na mwahitanji aliwasaidia wajane na tunaona hapa alipogonjeka akawa amekufa watu watuawakumuweka masishini awakumpeleka moshare sori sikumweka masishini wakumuweka mohare awakumpeleka moshare walimuosha wakampeleka chumba cha juu maana waligudua huyu si wakukufa na tunaona hapa mwanamke huyu akawa sasa ame ame- amewekwa ame, ame pali akiwa wamekufa wakatafuta suruhisho wakamwendea petero na petero akaja mahali pale na alipokuja wakamwanza kumwonyesha amteli nileo hii wewe watu wanaweza kuonyesha nini juu yako bwana yesu asifiwe watu wanaweza onyesha nini juu yako watu wanaweza kusema nini juu yako bwana yesu asifiwe mimi kuna mtu mmoja nilimpenda sana na alikuwa akiumbili anaponya moyo wangu kabisa mpaka siku moja nikawa nashindo kwani huyu mtu anapitianga kwangu kuja mashinda kwangu dkaumbilipaliamanani anamwambianga siku moja nikasema pengine anaambiwa na mtu wacha niende niulize mzee kama huyu mtu ameshawahi kumpitia nikaenda nikauliza mzee hey, na umepesa kumuona lini akaniambia nani nikamwambia an ha, nikamwambiakaniambia atasijui nikajua kitu cha kwanza si yeye anamwambia kwa sababu kuna mambo mengine ya ndani ya nyumba yako nikanja nikajua ni roho wa mungu anamnenea nilipojua ni roho nilikuwa naona aibu mpaka nasema mpaka nibadirike ha? kuna wengine sahii wakibii kiumbiri waki hapa watasema ameambiwa ameyambiwa ameambiwa dio maana hivyo kwa sababu roho wa mungu hayuko wewe unaese siku sote ameambiwa ni wewe unavaa kubadilika nataka ni kwambia kuna mtu amekwambia ameambia mtu ni roho wa mungu na roho wa mungu akinena ni wewe uangalie wo uzaifu wako uachane nao bwana yesu asifiwe tunamwona dorokasi watu wanainua manguo wakimwambia angalia isi nguo angalia haya imishipi angalia ni niye aliyetutengenezea kasi yake ikawa inanjiongelelea aas asifiwe sababu kasi yake nayo ilinjiongelelea tunamwana yakwamba ko hakingembeba yake wewe udumayake ee inafurahiwa na watu wangapi ama wewe ni mmoja wale moja waleunawambia ah, tusiendeleo nini ni sawa msikunje lakini mjue mje mmesema mungu amefanya nini amesikia kila ninajua siku ya leo kanisa la leo haliogopi mungu na likifanya rorote linaona kama linafanyia mwanadamu lakini mimi nitaishi kujua hata hapa nimesimama sijasimama sababu ya mtu nimesimama kwa sababu ya mungu na ninamhudumia mungu bwana yesu asifiwe na kwa sababu ni mungu amenipa nafasi hii heri nikwambie ukweli maana watu wengi wanarogana wanaroghana mm, mnaroghana ambiatusieda tusiende kama kwetu kuna kijana mmoja anapiganga hii keyboard ana tabia yakutokuja masoesi na mimi siku moja nikasema niende leo kanisani nile nikaone ni wako huko nikaenda nilipoingia watu walistuka maana wajazoea kuniona saturday walistuka nikachukua kiti nikakaa pale nyuma nikangonjea hata siku nilwasalimia tu nikanyamaza nikaona vile wanavyofanya wakafanya nkanyamaza sikuongea nikatoka jumapili ilipofika fika sini satade jumapili ilipofika yule kijana akanja bio kwa kibod na wale waibaji wengine hawakufika wako mbio madhambauni niliingiwa na hasira niliwashukisha wewe niliwashukisha teremka teremka jana ulikuwa mazoezi telemka kabrasija kwaibisha teemk jan limae ateemk teajnlia mae na keyboard. nae wachana na wachananayo tutaimba leo naile pekeyake jana ya likua yako ni ya niyamwimu kuliko ya mungu teremka niliwateremusha wote tuliimba siku hiyo nahii dramseti peke yake na nanikasema yatosha jumamosingao nilipokunja wote wako sasa wangoje mpaka wangaliwe ndio uje wangoje mpaka wangaliwe uje wangoje mpaka ujwi kuna mutwana ujwi kuna kuna supavaisa mkubwa anakuangalia wewe haya sababu lieremsha sasa unaona u sasa unajibidisha tena unajibidishaibidisha miezi miwili tena warudi pale aaudi ai naishiangaaia gu aka inaishianga wapi mbona nguvu ya kutumikia mungu wapi kwa nini kwanini kuwa chombo cha kutumika kwa nini mama ni ni na na stress leo leo hii nipata depression mshauri mzuri sana by the way kwanza amaanakufaneoaa Hmm? nilipatwa na depression siku moja nikasema hapana hii hali taniwa. jana mama aliongea kitu akasema ni sababu ya kunyamaza sitaki kujulikana mambo yangu mapito yangu sitaki naweka mwenyewe lakini niliposhikwa na depression sikujua unajua mtu ajijui ni sikujuaninayo wako nayo lakini nilipoenda ninasahau nyumbani ni wapi ninaweza kusimamisha watu abali yako nzuri kwetu ni wapi washindo kwaninauliza mazwali sasa azananiz bono unaniuliza mi nitanjua wewe umetoka wapi hata waenda watu namwambia nimesahau nyumbani hai akaniza uko sawa kabia sina neno naunasaa nyumbani namnagani naishi wapi kai hata hatami mwenyeesijui naenda kazini naika nikifanya pale karibu na hirito naenda napita kazi huyo miguu urupakiote huyo paka kenyata miguu sasa taila nasikia nimechoka nashindo nilikuwa naenda wapi na niliko ni wapi naona mtu habari yako nzuri nilikuwa naenda wapi hatau mtu ananishangaa ha, mama nitajuaje niambie hapa nilipo ni wapi ha, huku sini sehemu ya kenyata hospital huku ngayi nimekujaje gai hata nime naye anashindo ataniambia nimekujaje nitarudije tn nitarudije tan k ataemwenyaanashide mpaka that depression ilifanya nikaokoka iri mpaka nikaokoka huh? naminilipookoka vikweda hospitali na nasikwenda kwa, kwa mshauri nikwatukila saa naenda pare abaseda apale palikuwa na, na, na gresawa ebas eh? si abasda ebas pale nasimama namwadilia mungu na bwana nihurumie hata nikwa sina maombi mengi nihurumie nihurumie nihurumie ni uniponye nihurumie nikamwomba mungu anihurumie maana siku moja hiyo ndio ilinitisia sasa na nanikajua sikonomo maaskari awa trafiki wanasimamisha gari anayabia simama haya ngari inakuja inasimama inaonyeshwa kwa kwakwenda nami nikombie kwenda kumshukisha mkono anisalimie <laughs> nilifika mahali nikasema gotf niliwasalimia wote waine Mama hapo kama nataka funikaimamaaoakama naminatakanifanya rai amanatakanifanyean nikafika mahali nikasema yamsiki yamnoti maiseo tena alafu rafiki yangu nikaenda nikamwambia vile nimefanya e rafiki yangu mpaka le kwenda kumtembelea nakaanga marurui akaniambia lydia wewe ni nikamuliza ni nimugonjwa namimi ni? akaniambia sile vituko uko nasojusi kwa sababu ya kuchelewa ali eh, anjui kule nilikuwa nimetoka ao nimezunguka nikobaakenyata nimechelewa na kazi naa kazi sasa mniambie akanitukana kana kama nafikiria o kasi niababanguataeliange nyamaa mimi uniwesi hapa na kama niliokoka niliokolewa hapa na kwambia yare nilio mpasha na mpiji ya mesa lakini yoyote aikunisaidia lakini nilipokutana na yesu nikaamua kubadilika depression ilipona hakuna ugonjwa mungu hawezi akaniponya na nikaponya nikapona kabisa na kutoka siku hiyo nikasema nitashughulika kujua nini hii imenigojesha sababu matatizo mengi mariji haifanyi kazi mashinda ya pesa mwatoto nini nikasema hii mizigo yote nizito na ivua yesu na nilipompa yesu nikapona mpaka leo hii leaininakilia ngutimamo asifiwe <laughs> kwahivo kutoka hapo mungu akanipa karama <laughs> enye sikusomea ya ushauri sasa nikisikia inashinda nikombio nikisikia walo na ninaenda asijali masaa mume wangu wa tuondoke, hanga, na tunaenda tunaondoknga yesu aua sikujua ni nini mungu anataka kuweka ndani yangu na namimi nimesema chochote ameweka ndani yangu nitakifanyisha kazi hata siku sauseni sitakiachilia kiondoke hivi hivi bwana yesu asifiwe na sitasimamishwa na mtu wewe unayeogopa watasema nini nataka nikwambie wewe utakutana na mungu wewe anza kutumikisha kipawa kile mungu ameweka ndani yako kama nichakusaidia anza kusaidia wengine kama nichakutia moyo wengine sia moyo wengine ma wewe ni mwimbaji imba kama hutaimba kesho imba kwa nguvu zako zote kama wewe ni mumbili umbili kama kesho haumo bwana yesu asifiwe na kama wewe mungu amekupa ya deliverance ipaye kwa moyo wako wote bwana asifiwe huduma ya deliverance, <laughs> deliverance ni utawaijua usipotumikia mungu ujue kile unaweza mwanamke huyu kama hangeenda mtaani ambie watu wanje hangejua ule uko ndani yake na kwa hivyo mimi nafanyanga chochote nasikia kufanya amenisaidia menisaidiauna mwanamke alikunja kwangu akawa akiniambia anasumbuliwa na aauaanaume hawa, hawa wa usiku anasema harali kabisa ya hao wanaume wa usiku nikauliza mungu sasa hawa wanafanyangwa nini sijui akaniambia me tebea makanisani akiombewa na bado ule mwanaume hanja acha nikamwambia mama nitakuombea leo kwa kwasababu nilikasirikanasema harari na siji sasa muda gani harari kamwambia nitakuombea nikamaliza ibada vizuri watu akaenda nyumbani nikaita baadhi ya wawili watatu tukaanza kumwombea pale yule mama niliona vitu sijawaikuona nautawaiviona kama huta kua wakunjialibukile mungu amekupa wa niliona akifunguliwa nikaona yule mwanamke akitoa ahi kumbe alikuwa amevaliswa vazi we amevaliswa vazi vazilikatolewa nilikuwa naona anashika chini analeta nini ah sinatoa vazi vazi langu langu kwa mwenyewe nilikuwa nimemvalisha nashika kwanziakutiata ailanguamwachia hey, hey, aiangu amwe alikuwa bibi yangu sasa anikata mpaka nibebe vitu vyangu sasa kule anakokotana ana akavua akavua akasema pete yangu pete ikatolewa Eh, ana vipuli vyangu vipuli vikatolewa atatoa zile ziko kwa masikio kumbe kuna singini vikatolewa iyakufunika uso ikatolewa, Iy, kufu, ikatolewa. Ikat... sasa aa sa, ile niliona ameingiza mkono huku nikwanashindw anatoanini mpaka nashindu anatoanini nini huko anasilale zangu na nabaika zangu hayatoa toa toab ohehe vitu vyako vyote atoe si Aha. Siju na kitu hata ukifanya toa timwachina kitutasiunaug kifanamet akamtoa m akatoa kila kitu akasema mwanamke mwanamke akafungua nikasema Aka nikawa nikisema gai kiki kilikuwa ikaonikisema ngaikilikuabadodani kilikwa hapa mbando ndani nanikwazijwi kilikwa ndani etimiteri wachanikwambia utawainji njua kusipofanya masoezi kusipo ngang'ana na kile hujui bwana yesu asifiwe nili maka kutoka siku iya mama yule akafeda mungu kutoka sikuile mama yule akaskiyakohuru ana ananiambia mama ninarara hata mtoto ana chelewa shule amarara e mpaka mtoto anashere sababu hakuna masumbufu tena naweza kuwa uko hapa na wewe nawewehurali eh? hao wanaume wa usiku hao eh? hii ni kosti najia nikwa karibu kutoroka mini mahali hapa watu wananyongwa nilikua na nyongwa mpaka nasikia gai mpaka lini taishi hivi eh? kunyongwa hapa lakini nashukuru mungu nilitoa kile kiko ndani yangu wachai wakakaa mbali na mimi kunyongwa kukaisha una wakati unashikwa nguo hapa ha, watu watuaukusiiabaaasia wa nimeona hayo unashikwa nguo hapa inapanda mpaka hapa kwa shingo alafu unasungushwa unapata mwenzako unapata napata kwaza kwa mume wako unasikia unaikia kumambiai mm. uweziongea matezo ya mapepo nawe pengine wateseka namnaile oabwala kufungue mpaka tulale hatuvai kulala tukinyongwa atuitaji waume wa usiku mpaka tufunguliwe mpaka tuwekwe huru kama tamahutatumika bwana yesu asifiwe mungu anatafuta vyombo vya kutumia lakini wewe um, mtoto mtotomtoto eh, unakaa hata kile unasikia roha bwana nakushundia fanya unasema siwezi kila kitu ukiambiwa fanya siwezi mimi hii nimesema hakuna kitu siwezi maana bibilia inasema nayaweza yote kwake yeye anisiaye nguvu kwa hivyo hatakuje nani ninaoba na sina shida na naona mungu akifanya kitu hapa watu wamesubuana na mapepo mpaka wanaenda kwa ezekieli waninamuogopa nasi pengine wee umeenda mpaka umeenda umepewa kitambaa na kitambaa kinalipishwa herufu saba hata unaenda kurudishiwa nyota unaenda huko unakaa siku tatu maana mpaka umuone umuoneeye ndio nyota irudishwe paka nikwambie weka uhusiano wako vizuri na mungu kilichopotea na kilicho liwa na madumadu madu, na parale bwana atakirudisha amen bwana asifiwe mtu tu mtanataakukaatuv ala aone mkonowabwana rahisi mkono wa wabwana uonu hivyo utatembea sana kwa eseke. na eseke ni mkitatisa kwanak niangasflnashinda kitaawachna nkaltba nkelea kcha munaenda mnapewa sijui nini munaenda mkimwaga sijui ni maji sijui nini mnaenda mkimwaga mpewe mafuta mwende mkimwaga nataka nikwambie mafuta uvaikuya beba mafuta bibilia nasema uende kanisani uombewe na wazee na wakupake mafuta lakini si wakupatie umbebe wabeba irisi ulete hapa leo <laughs> Wa, wanabadilisha ukibadilisha bagi unabadilisha na mafuta ukibadilisha h nabadilisha na mafuta mafuta wavaa kupakwa huvai kubeba ainaenda wanapewa vifa hio kakutana mwanamke mmoja ati amepea mpaka upanga wa kukata shetani mungu wangu sahiyo ana mimba anasema ye kila wakati akizaa mtoto anakufa kila wakati mtoto akizaa mtoto anakufa ha, wangapi anakufaliomeuawangapia nasaini na, na wasiwasi nilienda kwa mtumishi wa mungu nimefungwa msisi oh, msisi hivi una msisi msisi wa mutigani ah, ni msisi ameniambia sababu nyoka ilonyokalinaniulia watoto amelizuilia na musisi hmm. kamwangalia kawatu ni wagonjwa kule ana mtoki niwagonjwa nika sahiyo nikwa nimeenda kusalimia mshirika wangu ametoka wa kuzaa nikavakamfata huko na mimba yake na hata simjui ka mama una pepo pepo kaniambia mama sina unaenda kanisani kanisani ni wapi na ni kamulisa, kuna kitu umepewa huko kanisani tunapewa mpaka tunapewa faio kufagia shetani tunapewa upanga wa kukata shetani sijui iji tnasai namzizikwahivo unapanga na ufaio na, na muzizi na, na, na mafuta na maji hiyo hey, nyumba yako sina vitu vingi wewe nikamwambia basi mama kile kinachokusumbua ukiamini leo na ukiwa umechoka nacho kitakuondokea sasa hivi akaniambia sasa mi nitafanyaje ni sae mana huyu mtoto ako wiki nane miezi nane na wiki mbili nikamwambia nataka nikuahidi kabisa ukiniruhusu nikuombee utazaa hey, yule mama nikaanza kumwombea nika nataka natakatukambia vitu ndani ndani yangu kwa nazo ni out of kutumikia mungu kwa mungu hivyo ukimtumikia hata hii viiiishaaaanonazo kmkan taakuhatalika ndaniyangu ahatahii ningerifanya a hatahii eh? nikasikia nime inukwa na hasira kujisaidia kujisaidia nijisaidia mwanzo nionyesheni kwa hasila nikamwambia nika, nika, nika, nika, mama una pepo ananabya sina pepo sasa anaanza kukasirika namwambia naanza leo nakutoa autaenda naro akaniambia bana mama banamamamimi sina pepo waombezi si naenda basi ayabas hapa tulikuwa na mume wangu aananja mume wangu si kidogo sikidogo anadeda hatklos <laughs> nikamshika nikaanza kumwombea nikatekanyala kilaonatawala ndani yake mwanamke akawa woi naye kumulia mtoto ngai sasa tumbo mpaka mpaka tumimba tumimba hivi yaani kama akawale ita a niaaeatiia <laughs> lakini kusema ukweli nilimuombea na nanikamwambia utasaa vizuri maana alikuwa na nyoka linataka na kutembea hiv anataka tembee hivi naambia mume wangu kasana na kifua na mikono mume anakalia mama ametoka kuzaa awezilolote nawambia awewetaa kando namimi nikakasana namibu asi uwe mtoto tukakemea pakalile akatapika Aka fikia, tani ikwana, tani kapewa, nini basi nikaomba mwanamke yule akafunguliwa na leo hii leo hii ana mtoto wake leo anamshukuru bwana yesu wewe akaunguliwa oianattowianak ndani yako utajuaje nini iko ndani yako ikodaniyako kuna vitu vinatokeanga vina nasema vinatokeanaaavikutokea kitambo si mwenyewe nilikuwa mlegefu kama k situinuke situinuke tumfanyie mungu kazi situinuke tutateswa na shetani mpaka linu hicho chombo mungu anaweza kutumia bwana bana ukinituma wapi mimi nitaenda na sitaesabu garama nitaenda kwa hivyo nataka nikwambie kuna vitu vizuri vya dhamana mungu ameweka ndani yako vya kukomboa wenzako lakini hautajua viko ndani yako kwa sababu ya roho ya uogha kwa sababu vinatisha vyengine lakini pamoja na kutisha ni vitoke leo hii watu wengi wameharibiwa sahi na ndini na kijana mwenye alko, amesoma na ako vizuri lakini majini yamewekwa ndani yake mpaka unashindwa sasa watu watu hapa mna nini nani wamwombesi atakayesimama katika samu yake adi ya mungu aseme wa wachai wote waokoke wachai wote a wabadilike roho ya wivu utiru nayo maana kama hapa kuna roho imekita misizi ni roho ya wivu utaki kuona jirani yako akiendelea vizuri utaki kuona watoto wa mwezako wakisoma vizuri yaani uko radhi utoe pesa uende kwa mganga detejini makata haiyako akichwadwa mtoto anaanza kuwa wazimu kijana nika nimemwona nikaona kama ni depression Kumezi depression ni uchawi kumopea hivi naeza kumobea aiawani na nani ulie dani yake sisi ni simba simba wa watu wewe simba ulingiaje ulingiaje hapa yaani hapa ni mahali pa watu wa wivu na nyinyi wanairobi huko muombeange hii randi watu wamenjaa wivu hawataki kuona wenzao akiendelea hawataki kuona mwenzake akifanikiwa doulogwe nizawumekande ugekuomekaa vizuri watakuroga watashindwa hasa we waumekande likija haya huru kwa watoto haya lakini ukikaa vizuri utumikia mungu katika samu yako haya tawaikukaribia minilianza kwa kunyongwa nyimenyogwa sanapaaiti taliekuananinyonga na huyu anakuja powere anakuja ananikalia shingo bataoso pakanakujananikaliashingananinyonga nilipoziti kufanyia wangu kazi nika, nika mahali panaambiwa ni wokovuangukazi nikaeda nkanuua ahannasaan ni wa mhonjaniwamre unatoka huyu unaingia huyu unatoka mpaka unatokampakadaktari akaniuliza chome hapa doktachome aa maa aninia daktari ninampelekea pesa pesa na na ni private tuna nini nini nashindwa alishindwa mna maana siishi njiani pale mmoja nnampelekea esa nani rvati anaikambia a najirani oja yoinakaa iliiamangaaana kahivo aliacha vindonga ni nini kindonga akaniambia ni machupa mengine eyameweka vitu sa kiganga ndani vya ulinzi ziko pale za nyumba kake tulikapata mahali nikadhania nitachukua ile nikachimbe nitoe unjinga nkachimbe nikaanza kuchimba nilichimba kama shimo shimoracho nasikuona kitu na nilipokosa kitu nikaamua kufunga na kuomba kumbe tulikuwa tunarushiwa maroho yale tuondoke pale maana chila alikuwa akinunua pale anarushiwa mpaka anaondoka wanauza tena na warudishi pesa wanauza tena wanauza tena nikasema this time kama mumezoea hapa nitakaa hapa na mimi nikashika maombi nilipofunga siku tatu Chote, kidonga chafakidonga chochote kilichopandwa mahali hapa kama kime kimewekwa huko kwa kona ama kimewekwa katikati ama kimewekwa watu nakinyamasisha kwanzia leo na ninasema hakina nguvu juu yetu na ninakimaliza nguvu nakinyamasisha mirele katika jina wangoja mpaka uruhusu ya karara si ilaa limekupata maana una maanaunanguvu eh? bibilia inatambia ya kwamba jaribu lililokunja ni kawaida ya wanadamu si sidio natunaambiwa mungu ni mwaminifu hulipima kwa hivyo nakupeanga lile la na uwezo wako lakini we wataka kupelekea na wanabii manabii hawa wanajiita manabii huku enda na unga enda nacho-na na, na mafuta enda na nini mpaka unakuja kuharibu kasi ya mungu hmm? nataka nikwambie kanisa ataka nkambi kbo atakacoktuma jaribu lilo kupata ni kawaida ya wanadamu na mungu ni mwanimilifu analipima maana anajua uwezo wako li Deal with it. Kasi. Wangu ni kwa wahivo lile limekupata faia kaziuawangua jameni utuombe pale haparaliki unaona hivi unaota madoto yahivi unaota hivi bai aparaliki labsidaiihaliaba enda ufanyeai enda ufanye hata maefikiiaaengi viaailiia lakini nikasema amekataa kuniombea ameniambia nifanye mazoezi nifanye nitafanya tu nikafunga nikaomba yule ula alikuakitutatisa kamwambia mungu nifunulie nimuoni nikafunuliwa nikamuona nikamjua nilipomjua nilimpa vitu vitatu nikamwambia bwana kuishi na mchawi hapa ninaomba vitu vitatu eidha umuokoe ama umuhamishe ama umuue nsea kaniambia umeomba vibaya ungeomba viwili kwa sababu sasa ukimuhamisha huko anaenda si ataenda sumbua lakini nikamwambia sababu nishaomba hivyo wacha e, viire vitakavyokuwa huyo mama aliusa kiwanja chake na akaondoka akaondoka akauza kiwanja chake akaondoka akaenda konjora sichi kama huko anaishinje lakini kwangu nikapona kwa hivyo kila nataka nikwambie siku ya leo una uwezo ndani yako una nguvu ndani yako utazitoaje mpaka sifanye kazi ya mungu wewe wanasiviwe utagusa wengine namna gu na mnagani ukiwa wewe siku zote uko ukombio ukombio k ukoradhi ulipe pesa upate mujiza ukoradhi ukodishe watu wakuombee mombezi nao wamejua wauvile mko wa maombi wamekaa vinyumba huko na navinalipika wanakula vizuri wakinywa vizuri nakwambia hata linjeripi sihitaji muombezi hata atalijelipi sitanji si chochote nitasimama naro maana nasemanga ili mungu amelileta sababu ameona uwezo ulio dani yangu na kwa sababu ya hivyo nangang'ana naro mpaka ninaona limeondoka mwaka huu mwezi wa januari na februari nilikuwa siwezi kutembea hivyo navyo niona nilikwa siwesi kutembea ikuwa nainuliwa nikishukishwa nikipandishwa lakini nikasema hata hapa bwana amelileta kwa sababu anajua ninaweza kanaambia mume wangu hata usio na wasiwasi nitatembea tena nilitwa bediride hu mgongo haitaki kukanyanga chini siwezi kuwa na balance nasinjaenda hospitali ya mtu <laughs> hapa na hizo imani zako o mii hapa pengine mungu awe si mungu wangu nikaomba nikaomba nikaomba leo leohii natembea kitu nimembakisha nikuvaa kiatu ni kirefu nikivaa kilatu kirefu na kiakumia lakini nikiwa ninatembea na viatu vya chini sina shida shida kwahivo kila taka nikwambie na wewe inuka omba muliliya mungu sema pia wewe utateseka tena washida ukichukia watu wa kwenu oh, mpaka zungu eh? na namunjamba mpaka ingu atupendi hatutaki mema huo mtu munaweza kumfunga macho kiongo chakuwa hata waikuwaona tena maana umepewa nguvu na mamlaka na uwezo lakini wewe unaonanga asa niendekaawesidi hatanisaidia mpaka watu laini wesindi nimwombeziwaokn makaataapangalawesikugalimika komba uwezo uwesaulio ndani yako nini mungu alipanga tokea mimo ya dunia taweka ndani yako akamwambia nilikujua ndani ya ya tumbo ya Na kuwa nabii wangu Wewe unajua amekuchagua jeremaa k mpaka wanze hicho kidogo kumhudumia mungu huyu mwanamke msamaria angelia mbi atakujakamjirisi hange kmbali maana akijiangalia alikuwa anaona tu anaona alikwa na usheratitu ni kule wapi lakini kujiuliza baada ya hapo alirudi kutoa pesa wapi eh? alilundi alirudi kukula vipi lakini sababu alikuwa na yesu yesu angeweza kumwachilia sahii sababu tuna mungu tutakula na tutakunywa na mimejua watu wanaweza kula na wakunywa wakati wa corona <laughs> wakati wa korona kazi zikafungwa zindio biashara nyingi zilifungwa na watu wakawa hawana nafasi eh? ya kufanya kazi hata sisi watumishi wa mungu tukakaa nyumbani mume wangu ni kotakta wakawa mawe hakuna na hakuna michanga ahivo hakuna kazi na yeye tukakaa zote pale nyumbani lakini nataka nikwambie niliona washirika kumbe wanawazanga mchunganji wakati yako kanisani akiwa nyumbani hawamuwazi ha? nikuwa naangalia ninashindwa ngai ha washirika mbona wako hivi hatukula mtu anasikia tatumefungura kumi na wengine bado wakokwa biashara nikasema wewe ulie niita maminifu a nikamwambia nangoja kula kunywa kanisa limefungwa akaunti za kanisa siwesi kwenda kutoa pesa kwa sababu ni mpaka nitafute masigini tore sina hanja nataka ujivirishe nakwambia kama kuna wakati nimekula vizuri nikanywa vizuri karibu semekorona ienderi hey. <laughs> ni wakati huo nivila inaua watu so unaomba iliondoke lakini nilikura vizuri na nikanywa vizuri na nika hata nilivaa mavasi hata wakati huo nikaenda nikafungua mlango wa kai nikafungua biashara nauku kiwandani eh? kafungua mlango nikaweka mahi sababu pesa ninisosipata nika sipati pesa hapa kenye nilianza kunyonya matiti ya kimataifa mpaka <laughs> nikawa nikisema ngai a watu ungewagusa ngewaguza unawagusa wakati wakatihu matiti ya kimataifa huko ninatumiwa pesa na waradiba paka nasema hiya ngai nimetumiwa zingine angalia hizi nakakaa siku tatu nona zingine haya zingine mpaka mekamiatausiona wasiwasi turia tukaehapatukula naukuni nikaenda paka nikafungua kazi lakini vile tu mungu nikifanya wa mungu nikifanya kazi kwa hivyo mkisapoti watumishi wa muwasapoti watu. na kuna watumishi mungu wakifanya kazi mii napoeka kazi naimbiangwat namaliziwa nawai nilianzia hapa saiti mungu akaniambia ya yakwamba siwesikuacha kazi yake sababu ya kazi yangu na akaniambia hii yako nitaimaliza ili yangu isimani na akaniambia natuma waisi nikana kiduka kizuri sana pali kikaja kikabebwa na usiku mmoja nilipewa mara tatu maratatuani namimi nani mkikuyu na biashara nimeshikilia emaee mungu nawe eh, unajua nimekuogopa ma nimekuogopa haianani vizuri kusikiza roho unahitaji na unarudisha pesa hey. nilimwoko pata kaenda kawambia nika mzee <laughs> kaambia mzee leo nimekutana wamama wameokoka <laughs> leo kuna watumishi pale wameokoka babakeshero nikaweza kumuandizia nikamwambia mimi nimetamani sana kuona watu wameokoka lakini mimi kutidio ilikuwa nashinda ninaongereshwa ena takwatoto natumiwa watu lakini nasikia nimechoka kuombaomba nashikilia kazi yangu nikaambia ikazi takuja kwenda na nanitakumbakisia chumvi kumbwa na chumvi ndogo nikasema oh, chumvi yote nikasemaanabakshachumiyote npelekewat nakwambia siku mwisi alipokuja akafungua akaimba nilimbakishia chumvi yote kumbwa na chumvi ndogo nikachanganyikiwa nikaulisa mbona mbona si sukari amamwingi kaailiwe ya ulimwengu watu, watu, na nakweli tena chumvi kumbwa nandogo uaatuandogo aabiachi lii niawaaniewataata nigepeekaat sasa mara ya pili nikaenda nikaweka hiyo kwa sababu ya kutosiki ikabebwa hmm? na yote. Alirusu, fungwe, fungwe, na usiku milango tunasema shimo hivi unafunga kuvuli juu kuvunjwa yangu ilivunjwa maliwamilangoaashimo iviafuasikunwannikabebwa maliyote nilipoenda tena mungu nikafungue si mwanangu nikaenda fungua kwa nilipata mlango mlango umerudishwa tu ninaenda kufungua naona unacheza cheza na kufanya hivi yeah, kumefunguliwa asubukfnadaliata ndani kufnngaladaia kumeenda madera yote maleso yote tena wanangojeangasaile umejaza nikasema bwana nisamehe nikaoba maombi ya kutubu karibu kalibu yawki zima na kutoka hapo nikaamua kwa sababu ni kitu mungu sasa wewe, mungu sasa sijui kipi chako eileewe umepewa biashara iliwe msanda wawapi wauduma kama hii hapa siapaninimeona tunakula natunakunywa eh? siku na si watu wamegalimika wawe pengine umepewa kwanjilia hiyo hakikisha unatumika pale ndipo bwana yesu asisiwe kwasababu tunapo tukimarizia napomarisia Napo ninaona palikua na mwanamke mmoja hmm? watasi mumoja wanawake watatu siunduma ya yesu ilitanji watu kusimama nayo kulikuwa na wanawake pale ukisoma ruka nane mstari wa kwanza mpaka watatu hebu tusome tuwasikie maana hao walijitoa kama chombo na wakatumika na mali zao injili njiliwalika mtakatifu mlango wa nane mstari wa kwanza hadi wa ad hadi ikawa baada ya hayo alikuwa akizunguka zunguka katika miji na vijiji akihubiri na kuitangaza habari njema ya ufalme wa mungu na wale senashara walikuwa pamoja naye na wanawake kadha wa kadha ambao walikuwa na pepo wabaya na magonjwa wakaponywa nao ni mariamu aitwae magdaleni aliyetokwa na pepo saba na yohana mkewe kuza wakili wake herode na susana na wengine wengi waliokuwa wakimhudumia kwa mali zao amen bwana asifiwe hapo wanasemekana hawa wanawake walikuwa wakimhudumia bwana ama yesu na mali yao kwa hivyo huduma ya yesu pia iliitanji pesa si ni kweli hmm. na pia hii kanisa ndiyomwona ikiendelea na ikilembeka zaidi inaitanji pesa na hakuna haja ya kusema huna maana watu wengine wasemaga mimi sina maskini wa mungu nina nini tena hata wajiita maskini wacha waha leo mungu hana maskini na kwanza ukijiita maskini ndio utabakia maskini maana ulimi una nguvu kwa hivyo jibariki na ulimi wako sema nitatoa ana asifiwe na tunaona wahawa wa mama waliisimamisha huduma ya yesu uduma ile aikuanguka aikuitanjika wanaume ndiyo iendelee mbali wanawake ndiyo walioisimamisha si pia mwanamke msunemi mwanamke msunemi sialiyejengea elisha nini nyumba alipotambua yeye ni chombo akakumbali kutumika na fedha zake tunamwona pale akijengea mtumishi wa mungu nini nyumba na pahali pale akawa akinja na naumbili rahisi pale sunemi lakini si tunaona mwisho wake alibalikiwa alilipwa aliulizwa ninii tunaweza kukupa mnaona kama alitumika kwa kutaka chochote hakutaka chochote lakini mtumishi wa mungu aliposumbuka moyo akanena baraka juu ya mtoto alizaa hakuzaa wewe waitanji nini wajua kutotumika kwako kwa kunaweza kuwa kumezuilia muunjiza wako kutotumika kwako nasema watasema nini nmi sijali mtasema nini sijari nilimwabia ni bwana ini opportunity nafasi yayote ikitokea ni sitaki kujua watasema nini walisema na bado ataendelea kusema maana kuna wale wataki kuona kazi ya mungu ikiendelea nilipoamua kufanya kazi ya mungu wengine walikuwa wengini walikwa nasemaalajipendekeza kwa mchungaji kuonwa na namimi sikujali maneno yao sikujali na sita jari. na namusumneni aliposimama na kasi ya mungu alimbalikiwa kuniambia yule mwanamke msamaria alikosa kumbalikiwa hakuna vile utakavyo mungu maisha yako yambakie vile tena bwana yesu asipiwe milango ya fedha itafunguka njia zako zitafunguka biashara yako itafunguka lakini zaza shinda yako utaki kumutumikia unasema nitawapatia wang'ale wao mmoja akawa akisema pale kanisani kwetu maana alikuwa ameingiwa na pepo toka mchungaji ameweka kanisa hapa maana kanisa langu llkanisa letu lilianza nyumbani alikuanza huko lilianza pale nyumbani avamatoka nimeweka kanisa pale nyumbani nimeanza kutumia hiyo pesa kujenga na huyo anaongea hivo hata si simutoanji mwaza watu si watoanji wana mdomo sana anasema huyo akiwanunulia kiwanja cha kanisa muje muniulize swari nao nimshirika mkonayeye anaita kikudi huko anakipa habari today mimi sikujengea pesa ya kanisa sababu nilifungulia kanisa nafasi pale kwangu nikalisongea nikajenga hapo mwanzo nilianzia mahali pandogo watu walipoongezeka nikapanulia hapa kwenye ngeti ha? watu akawa wanaendelea kunja aliona wivu akajwa sasa vile vya kusambaratisa niaseme na, na pesa gani hiyo hiyo kanisa aingeweza kunisimamisha in fact ilibidi nisimamishe mwenyeehsile ilika huo kama ndio wao nimiiniliuuasyawtiuaawamesiaa mdomo na, na siku moja nikamuota anatoboa anatoboa anatoboa yangu anatobo shimo anatobo reiju, anatobo hata mtoto mdogo wa hata wa si atafanya tupu na watu nikivaa asind tamufunga natboay natooi naonaona anafanya nilipoenda kuchunguza ni nini anafanya nikajua kweli amenianika huko amenianika lakini nataka nikwambie siku ya leo usianike mtumishi wa mungu ukimwanika utaanikwa wewe ukidhamia yeyeti atakaeanikika wewe ndio utakaeanikika kama hiyo ni kiswahili wewendio utakayanikwa alinipiga vita kweli lakini siku ya mungu kusema inafu ilifika alitoroka hii kilifi mbila nguo kile kilikuwa mwilini ndicho alitoroka nacho alisababisha mungu kumpiga hata niliondolewa yeye bila kumfukuza familia yake ika mbaki ilipo mbaki basi haina chakula haijui ifanye nini nikasema we tenda wema wende zako nikasema wachami ni walishe haya nikawarisha nkawarisha kawambia kitu sitafanya sitawalipia nyumba sasa fanya mbidi uuse hizo vitu naso ufuate mbwanako akausa vitu akafuata bwana mungu akaniondolea hiyo familia pamoja na uzao wake ya kwao bwana Wewe, tatisa mtumishi wa mungu utajua kuna mungu Amen. utajua kuna mungu mtetezi wao kuna watu wanainuku kukavikao uyo mtumishi wa mungu mamwonanje ulienda kale kalida likuamevakananini umemununulia nataka nikobie usionge ju ya mtumishi wa mungu utapepetwa na upepo wewe na utatupwa mbali sana alipotupwa huko nilimuhurumia nilimuhurumia nikasema mungu wangu angelijua angeniacha si daudi anasema nini usiguze mtiwa mafuta wa wa mungu na sisi tunaambiwa sisi ni mbone ya nani ya jicho la mungu ha? na anasema ametuchola katika kikanja chake si ni kweli hata mwenzako usimuinukie e wataka kupigwa tu bwana asifiwe kwa hivyo siku ya leo tukiwa tutakuwa chombo cha kutumika uwesijiwa ni nini mungu ameweka mbele yako lakini na navio takuwa mwaminifu kwa hicho kidogo eh? kama msichana msichana wetu with na nasema, we, na na nguvu yote nasema hiyo yumo nikasikia kutika moyo sana. Eh? Na moyo sana wake wote lakini endelea ha iohivo hicho kidogo nacho kifanya endelea hivo hivo mungu ataendelea nani anajua kikupanulia ni mtumishi ni mchungaji mwishadali anajua wewe ni mwijirisi mwishadali anajua wewe ni mtume mwishadali anajua wewe ni nabii bana wasifiwe siku hizi nafurahi sana kwetu kanisani kumeinuka vipawa tamimi mwenyewe nasikia raha kuna nabii kama sade turitubu wewe raha bwana anasema natata kushuka lakini nitashuka wapi miayo imebeba meyainemema tubuni ni pate nafasi He, tuli tubu we kila mtu na stailo yake wakusimama wakupiga magoti wakuketi wakukaa chini unanje watu wapa wanashinda na kukaa chini anakaa chini kabisa tana nyorosha miguu tuli tubu tuli tubu mbanda ah, ya kutubu mambo yaliotendeka nashukuru mungu nikasema sasa hivi vipawa u alikuwa nacho na naila na wa miaka ishirini kumbe alikua mzuli kitu mbona akikuchipuka mapema na naeweiume kalia chako si umekalia si umekali chako unaona ulalasaahiatakaendaombe ya mtu sina waziwazi ninacjuaroa bwana atasema ananini huyu kwa hivyo kila nataka nikwambia siku ya leo chochea huo moto ulio dani yako uwe hicho chombo mungu akitumie nataka nikwambie nikwambia utakuja utakujajishangaa waze kujiuliza boda zikujua mambo haya mapema wangoja kuzeeka yajue saa hii na kwanzia zahikilo nafanya waendelee kukichochea kama wewe ni waku fagia kanisa fagia kwa, kwa moyo wako wote bwana akikuongezea chengine shikanisha akikuogezea chengine tena shikanisha kuachia rede yakuku nizuilia kuosha kanisa na kuku nizuilia ku, kuosha cho na kuachia rede yakuku nizuilia kufundisha watoto wa sunday school mi nishakua ami sijui ni gani sijafanya kanisani hata mwalimu wa sunday school mnaachia wasichana wenye wa hawana uchungu wa watoto sisemi ni wambaya lakini wachanganywa na wamama mnasema atimnasemaadianawezakurauka mapema wewetilauka mapema ukimjua kama mwanamke msamaria utajituma mimilikwenamuka ss na mwsha watoto naweza kuwaosha chai na wanywesha saa moja twatoka nyumbani maana sande siku ni saa mbili distance kumbwa naobebana na watoto wangu wote watatu nikaendelea ku kufundisha sunday school na ninashukuru bwana nakwambia kama kuna huduma zuri najuanga maandiko basi ni sunday school na kama kuna kanisa nzuri la kuhudumia basi ni sunday school neno unapoliachilia linaingiaga kwa undongo mwenye rotuba wacha bado unapima kama rotubaaoapaa ad yawapimi wanaokotanga kila kitu bao ukitoka banasikia akika nimeudum mpaka leohii matiko yalimajuaku Nili yakalili niliyakalili wakati huo nayakarili kwa mdomo kwa hivyo kwahihvokilataka nikwambie mpe mpembwana nafasi mutumikie kituna va kujua God is for ki mungu anatafuta wafanyikazi hiyo ni kituna va kujua leo for os mungu anatafuta wafanyikazi anashemba sambani mwake kunayo mavuno lakini wafanyikazi ni wachache sasa wewe kuwa huyo mfanyikazi uweze kufanya kazi sasamaga mirimani na mabodeni nitafanya kazi ya vwana nitafanya fanya kazi E na naufanyi chochote unajua kuna nyingine wachakubanananyumbo nyingizmazitasimamisha kanisani kitugani kitaniteenga na yesu si <tutu> ye mokozi si wangu Heani? ni asira hapanani mekataa na, mekata. na saaingineunakasita mpaka watoroka kanisa ha? ni nimasengenyo hapanani mekataa naukitoka kanisaniumemonarai iyo nidalikuamepauliliona <tutu> waulikomenda hesabu malinda ya watu hata wesisemalile nenoulilolisikia hiyo huh? kama nitambia mtu pala najua utaweza usiseme hapana nimekata hapana nimekubali kabisa huh? usiseme nimekata na naunavifanya huh? hai huh? tunaimba Baka tunatoa, andyash, hapa, na kata, na hapana kabisa umekataa wapi ukitoka umesha umeshashikana nao it is the high time tumbadirike. Tumbadirike. unajua ukibadilika watu ulilinga lakini wacha waseme wanipa umbea na nini mtu kiatu tuatamekaaekataakmesasikaaesashikanantubadiikeaeeiaaauaokatnikioe nikifanyie nini kama siwesimnuulia kama siwesi nini by the way hata watoto wangu unisaidia I'm so weak, katika siesimpokonya nichanibaiatawatotosaidiava sikija sikifuliwa oh, nilikuwa na na nguo gani hi. hiyo hiyo watoto mama nisaajmailiuie hiyohiy ulivaa hii Gaedanao, mungu si a nitamwambudu ni mavasi atanitenga na upendo wa mungu sasa na ingiria, ni rundi, ni eh? sasa naona haya vile wataniingilia niingilia mpaka naambiaga hapa enasema, ukijana, uliso, uli siku hii siku sababu sinjuangi wawe ukija na na na ile umekuja hata ukaniuliza ulikuwa gani siwezi kukwambia sasa siku naileumekujaakanuiaa ieikukwambia ya watu wewe unaesavia watu mpaka unajua unanjwa wananguongani ile ya bru ileya it ileya krimu na pia umeokoka mama wi mama we ha? richa kuno nakuonya wewe richa hiyo tabia si nzuri wacha kushinda kiesavia wenzako mashida ama utajiri wao ukutumwa i aiwishi sote tungekuwa ni na nia moja kumwinua kristu na kumtumikia kristu tusimame mbele za uwepoa bwana ah nina ninapointi nimesahau mbi fruti fuu uzae matunda ndani ya nyumba ya mungu uzae matunda unazaa matunda yanafananaje alizaa yake mwanamke kisimani kisimaniakazaa yake natumeyaona tunamwona dakasi alisaa ya yake tumeona mbinti farao alisaa yake hata wale waliokuwa wanafuatana na yesu alisaa ya yao we wasagana ayufrutifee una matunda kweli saa matunda usae matunda mema kuna wale mungu ameita kama waombezi omba kabisa kiombea watu wa mungu abadirike wa roza watu sijae mungu siache kujaa mapepo roza watu sijao hofu ya mungu maana ukijaa hofu ya mungu utawaicheka mtu mi nachukia sana wale watu wanacheka watu lakini saaza ngine wananifurahisha kwa sababu bibilia nasema nitandaliwa mesa katikati <laughs> kati ya maadui zangu kwa hivyo maadui wanapojinuau naonangaraha kwasababu najuaga kuna mesa uli naye ulinaejifanya adui wa mtu maana yule akimbarikiwa utahaibika kuna watu walikuwa wakiongea maisha yangu na nikashindwa nitawanyamazishanje maana wanaongea ukweli si sindio mtu akiongea ukweli kweli utamnyamazisha lakini nikasema mungu penda jambo mpaka uwanyamazishe penda jambo mpaka uwanyamazishe wengine ni watu wetu wenyewe v wetu wengire ni madada sangu wengine ni madugu sangu wananena bwana yakikamambiaboanatenda kitu ua, leo hii wamenyamasishwa weunataka wanyamasishwa arakanaujafanyia aroroche wache waonge wacha naweunaongea endelea kuongea sana siku yangu nikinuliwa utaibika waongee una meza na kweli tukija huna <laughs> una meza tukija kwako huna kiti una kile kiti kinasemanga nikujwe nikukalie au nikuja ukimaliza ndio uko nacho kweli uko na nahicho akiongea kule unakasirika wakathirikia nini mungu maana wameona hiyo nani awezae kufunika aibu yangu ni mungu pekeake na nataka nikwambie pendana na mungu muudumie mungu na mungu atafunika yako. aibu yako yote aibu yako si tatizo ni kutumika kwako kuna shinda bibilia inasema mungu utoa watu wapi mahali palipo chini na kuaweka mahali pakuheshimika hiyo ni kasi ya mungu si kasi yako utaheshimika wewe lakini na wewe mungu aone kasi yako uwe mwamini lakini si ukiweza kutia mtu moyo basi ukijua hey, akaja usiku hey, wa saa sita <laughs> <Hey>, alikuwa mlevi <laughs> niliwambia nji waceni ni wapashe unawapasha wewe ninani umesomea wapi kupasha tuachane na kupasha ukijua siri ya mtu kaa nayo muombee ukijua mapito ya mtu kaa nayo muombe lakini sikwenda ukitangaza bibilia yan vil navyoonanga vinatokanga kwa kwahuyu vinarundi kwako hmm? kuna moja alikukisema uumamakeshiruanamufagia miguu kwangu kila asubuhi nilikuwa asubui nikwelinikwanafagiliwa saiginatamanichaia maziwa na naninaenda nipechai paka naenda kule namfagianga miguu iposikia hivyo nikaacha kama via bwana nikumbuke nikumbuke leo hii aliyekuwa naona ule umaskini kwangu mungu ameumaliza saa <laughs> hii yee anaishi kwa huruma za watu mimi siishi kwa huruma za watu ninaishi kwa huruma za mungu bwana asifiwe kwa hivyo kila nataka nikwambie ulipo si tatizo tatizo ni wewe mwenyewe mwatoulio ndani yako ukiupepea uwake uwake uanze kutumikia mungu mungu naye atakutumikia tusimame