karibuni mpendo wa msikilizaji wa redio ya kijamii taina kuifuata kipindi chenu nviom noev kwa siku ya leo tutakuwa tukizungumzia mada tuliokuwa tumeanzisha kumepita juma nyingi ili tuweze kuwaelekeza kuhusu tena vinyume ya kihembe kwa watu fulani fulani sababu tulikuwa tukizungumzia kuhusu kazi ya kuuzisha ihembe kihembe, kihembe inayokuwa maragwe ambao watu wanakuwa wanawamelobeka wana na kisha wanaimenya na kuanza kuyauzisha kwenye utangazaji wa kipindi chenu ni mimi daniel makasi kwa siku ya leo tutaweza kumpokea ntriionist anayeitwa tadekauva mtaweza kumsikiliza akituambia ni nani anastahili kula kihembe ni nani asiyestahili kukula kihembe sababu watu wengi wanasema wanatumia kihembe lakini muda mwingine inakwekiwa koroga tumboni wengine wanakula kihembe lakini hawafahamu kama inaweza kuwa na tatizo gani mwilini na kila chakula inakuwa na wakati wake unakuwa muda ambapo unastahili kuu la kihembe na muda ambapo si vema kutumia hiyo chakula na hiyo mafasilio ndio mtaweza kuyasikiliza kwa siku ya leo ndani ya kipindi chetu ma- nov na kama unakuwa na maoni fulani fulani sababu tumeanza mara tumeanza mwezi wa desemba mwisho wa mwaka tayari umeanza kuonekana unakuwa umependelea kuzungumzia uh, mazingira namna gani kulinda mazingira kwa wakati huu ya maandalizi ya masikukuu mbalimbali unaweza kutuandikia ujumbe wako ukituambia kuhusu salongo wewe unataka salongo ifanyike namna gani kwa hiyo wakati ya mandalizi ya sikukuu za mwisho ya mwaka ungelipendelea salongo longo iachishwe isimamishwe kwa hiyo wakati ya mandalizi ya masikukuu za mwisho ya mwaka ama ungelipendelea saa ziongezeke ama zipunguke na pale utakuwa ukitwandikia ujumbe wako ni kunamba 09 6896081 na kwanza tuzungumzie mada ambao tuliweza kuandalia wa kihembe watu wanachuuza kihembe wa baba wa mama watoto wanapenda kihembe zamani watu walikuwa wakikimenya nyumbani zamani watu walikuwa wakikitumia nyumbani wakati walikuwa wakizunguruka wamekilobeka watu wanazungumuza wakimenya lakini kwa sasa kumekuwa hiyo uh, fasilitasio wanaanza kusaidia watu au tatenahimenya kihembe lakini wanaanza kusaidia na pale njo tunaanza kuzungumuza sasa na mwalikwa wetu wa siku njiani mwasimu tuweze kumsikiliza kuvmjambo hajambo kwa sasa tunakuita unapatikana wapi kwa sahii niko kiwanja kwa nyamba ya kazi okay. tad katufa tunakumbusha wasikilizaji kama unakuwa nrioist na unakuwa umefanya kabisa utafiti kuhusu namna gani kulisha watu kuwapatia chakula wafaa kwa mwili hapa mjini goma kumeonekana hiyo kazi ya kuuzisha kihembe ni maragi ambao wana, watu wanamenya unaweza kutuambia kwanza maragi inakuwa na mafaa gani mwilini mwetu na pia hiyo tabia ya kumenya maragi je inakuwa na shida ama inakuwa ikituma kunakuwa uh, sa vile vitamini gani ambayo inaweza kupotea sio uh, tu vitamini kuna kwenye maragi E, proteine ndiyo ya lazima kabisa iliyoko na ya pili mko ani chakula inayoleta nguvu yaani enerji na kuisha kihembe iko kazi kweli inakuwa kama inovaio katika mgini wa goma ila ni kusaidia wamama chikoni waweze kufanya haraka ila tena i ya maana ndani ya magugu ya maharagi E, kunakwaka kitu wanaitaka ndani ya ile maplishir. sasa wanapotosha ile majani kubakia kihembe wanakuwa wamepunguza ile iliyoko ndani ya ndani ya maragwi sababu watu wenye wakuwa na damu mingi hawawezi tumia maaragwi sababu ya ile inakwaka nisi iliyoko na inapunguka wakati wanaweka kihembe kwenye maji ni kusema hiyo kutengeneza kihembe inakuwa nayo ikisaidia ndiyo kabisa inasaidia vizuri ili kila mmoja aweze akaiweka akaitumia bila tena kukuwa na oga ya ile inayokuwa ndani ya maalagi hiyo sasa wakaaji wa wakati wanakuwa wakiuzisha hiyo kihembe tunaona wamoja wanaziweka ndani ya masashe pima kutueleza juu ya konservaion ya chakula ndani ya sashe kama inaweza kuwa na shida gani e, sashe kuna aina mbili ya sashe kuna ile yenine inatengenezwa na kauchu no inatoka kuevea ile haina toksine yeyote lakini ingine inatengenezwa kulaboratoare na mko ndani e, fluor na ile ni sumu kabisa ka enye kubeba chakula yeyote ila wangetumia hasa ile nyewe inatoka kuwaevea na ni ile inayoitwa dekalo uvya ile wanaufungaka nayo sukari lakini hizi zingine za nware za vere za bleu ile inatengenezwa na flio, inachukua for mingi na for ile inakuwa sumu katika chakula yote tunaochukua huko mm, kunakuwa kwa mfano mkazi mmoya ndani ya vipindi vyetu vilivyopita alikuwa ametwandikiana kusema kama hiya anapenda hiyo kihembe sana anasema na kwao pale katindo d benyewe banauzishaka abakuwe propre ndiyo kila kitu inaomba vile usafi na ondiim kinamna ya kufunga kitu lazima hugeni kuwepo ila bahati hakuna mwenyee anatumiaka maragwi na kama haipikwa hmm. uikondisione mzuri na kuipika kwa wakati unaofaa ndio kitu ya lazima kweli wanaoujisha lazima wajiweke tayari kuwa ee, safi kusudi watu wakuwe na hamwa ya kutumia kihembe hicho ndio kwa hio wakati ambapo tunakuwa tuki, a tukimaliza hiyo mada ambayo tulianzisha depuis juma mingi zimepita tulikuwa napata maujumbe mbalimbali mbali ya wakaji hapa goma saa vile mmoja alikuwa alikuaaka tayari ametuandikia anasema uh, wamama wanaoendesha hiyo kazi uh, ni kama vile tu creation ya amploi I, na pia wanasaidia watu kumenya menya hiyo maragwe na anawambia kuraje sasa eh, kwa hiyo uh, masehmu yake unaweza kutwambia wakati watu wanakua wakimenya wanapasha kuwa wanatwala prekoucio gani Eh, kuimenya lazima kwanje kwe trombe kama chakula yeyote sababu trambage inatosha ndani ya chakula yeyote maalkaloide mingi inayokuwa ndani na maakaloide mingi inakwaka kanisumu na moja yake kama mapreipe aktife ila inaomba wakisha menya isifanye zaidi ya dhou de ta kama hai ya wekwa kwa kupika sababu unapoiweka hadi kesho utakuwa mmepitia manzime mingi yenye ile kauchu likuwa na protege lazima watu wafahamu ya kwamba sio lazima upenye kihembe kesho leo ish pikiwe kesho yake lazima imenywe leo na ishe hnaipikiwe ile siku tdiri iko parmi le podioeraeri do zinaharibika mbele ya wakati kama wametosha hi ndio kulikuwa tena na mwingine e, msikilizaji ambaye naye alikuwa ametuandikia anasema kevin anasema muzee mwenyee alisha kakula kukihembe haezi kiacha na siye huku kuvilaji ya minova tunakipigaka tunakipigakao utaweza pima kutuelezea kama vile nutritioniste souvenir gani unakuwa nayo na naweye juu ya kihembe kihembe awali mk- nilikuwa nimesema kwamba wakisha tosha hiyo kauchi wanapunguza ile ukasikia mganga ukamwambia emo anataka taa mambo ya damu lazima kila mmoja hata maragi yote tungekuwa natosha ile kauchuu lakini sababu sio kabisa kawaida lila kiembe kabisa ni cha mzuri kupichi, kupita ile maragi, piremana, chile, ile maragi nyiko piremana trnga nachukua ile kauchu nikusema kiembe ni mzuri sana kushingia hiyo maragi yenye ya kauka ndiyo wale wanaopoteza damu wanaokuwa na manemi njo wao sio lazima kumenya maragi yao sababu so inasaidia vile kuongeza inaleta inaongeza fer kusudi oxygen pate kutembea mzuri ndani ya mwli sababu so fer nji nakaptaka oxygen na mule mulemule ka uchuu unakuwaka fer mingi ndio maana wenyewe wako na damu mingi yawateli watumie maragi ila wenyewe wako na nemi wenyew naitaji wapate me, nani damu mingi lazima wasitoshe ile kauchu lakini kama kawaida tukatosha kauchu tutakuwa tumepunguza ile gltnn ilioitaya ikiwa toksii niliyoko ndani ya mahragwe ni kusema kwa kusikiliza mzuri kunakuwa mambo mawili ya kwanza umesema ya kama wakati mtu anakuwa na damu mingi mumwili ni vizuri kwake kukula kihembe na yule anayekuwa na damu kidogo ni mzuri akule hiyo maragi ambayo inakuwa na ile ngozi yake itamsaidia kwa kuongeza damu sasa kwa hawa watoto wa wachanga ambao mara mwengine wanakula kihembe na kisha wanaanza kuhara uh, wanashiba sana sasa utweza kutuambia namna gani kukula kihembe ili siweze kuleta mazara na kuleta shida tumboni sababu maragwe mna vitu mingi visivyofalia lazima ibikwe kwa wakati unaofaa na ndio maana wakati inapikwa ovyo inaleta indigestion kwa watu e wao wazima wao watoto ne, ne, yani ile indigestion ukwamba, ma, e, ni yniile inaonyesha y kwamba jikoni kulikuwa makosa sababu kwenye mafika ndioatware ya kwanza na pale wanasema mara propre no propre no sababu chakuli liupikwa ovyo lazima kihembe tokote mzuri waweke matungulu sababu iongeze vitamine sababuama mko e, ndani ya kihembe mko tu glicide na proteini sasa wakaweka matungulu ya kutosha inakuwa kumekuwa vraimen tres complet vitamine imeingia pale na wengi inapokuwa na indigestion sababu hawakuweka vitamini ya kutosha tukijua kwamba vitamine ina protege mwili na proteini ndani ya maharagi inajenga mwili na inaitwa inaitwahyroxide de arbon inaleta nguvu kwenye mwili ya mtu sasa unapoweka matungulu inakuwa sana kwako vrimnrpampltdava nimimi na kushukuru papa jurnalisi. asante tunafika mwisho wa kipindi chetu ov kwa siku ya leo kwangisi mmekuwa mmesikiliza tumekuwa tukizungumzia kihembe namna gani kukula kihembe namna gani kupiga kihembe nani anastahili kukula kihembe na nani anastahili kukula kihembe nilikuwa daniel makasi kwa utangazaji tade katuva ndiye aliyekuwa mwalikwa wetu kwa siku ya leo mlikuwa wengi mkitusikiliza twawatolea nyote shukrani