Sema ya kwamba mipaka boundary is anything that will distinguish you from another the boundary is what will define you mipaka itaonyesha utofauti wako wewe na mwingine chochote kile ambacho kitadhihirisha ama kuonyesha utofauti na nikasema ya kwamba kama vile ambavyo kuna mipaka inayoonekana kwa macho pia kuna mipaka isiyoonekana kwa macho na tunajifundisha kutokana na mambo ambayo tunayaona na mungu ndiye mwenye mipaka kuanzia kwa kitabu cha mwanzo moja ishirini na sita ishirini na saba ishirini na nane tunaona ya kwamba mungu akamuumba mwanadamu na akamwambia ya kwamba haya ndiyo maeneo ambayo utatawala haya ndiyo maeneo ambayo utaishi na hii ndiyo kazi yako akasema watawale wanyama wa baharini waangani na vitu vyote vinavyotambaa viumbe vyote vitembeavyo juu ya ardhi hayo ni maeneo nimewapa na hiyo ndiyo mipaka nimewapa tena akasema mbingu ni za mungu lakini nchi nimempa ama nimewapa wanadamu tena ukiangalia mwanzo mbili kumi na saba akasema ya kwamba adamu kula vyote utakavyokula lakini kutokana na mti huu wa nini ujuzi na nini na uzima na ufahamu kutokana na huo mti matunda yake usiyale maana ukiala utakufa hakika utakufa hiyo ni mipaka alimuwekea mwanadamu na tukasema ya kwamba mungu yeye mwenyewe jinsi alivyo amejifunua kwetu kutokana na neno lake ametuambia yeye ni nani ametuambia vitu ambavyo hapendi na vitu ambavyo anapenda ametuambia vitu ambavyo atafanya na ambavyo hatafanya kuna kitu mungu hawezi fanya <laughs> nataka tuulizani je kuna kitu ambacho mungu hawezi kufanya ndio baadhi ya mambo ambayo mungu hatafanya ni kama gani Uongo. hesabu wongohesabu kile ambacho amesema kitatimia maana yeye si mwanadamu aongee na asitimize tena kitu chengine ni kwamba mungu habadiliki aliyetembea na wana wa israeli aliyetembea na musa na eliya na ibrahimu ndiye anatembea na wewe leo mungu yule yule habadiliki anayebadilika ni nani ni mwanadamu lakini mungu habadiliki in his nature and mungu habadiliki na hatabadilika lakini mwanadamu ndiye huondokea njia za bwana na akakosa kutii maagano tena mungu amejidhihirisha katika utatu wake in his trinity But he is one mungu baba mwana roho mtakatifu he is one ni yeye mmoja lakini udhihirisho wake in his i anajidhihirisha kwetu in those dimensions lakini kila mtu anafanya kazi yake lakini wote ni ni mmoja he is one na huwa naunapenda kutumia mfano, huu mfano wa kwamba ni kama maji maji yatachukua sehemu tatu maji yanaweza kuwa haya maji yanayo haya liquid form si ni maji bado hayo maji hayo hayo ukiingiza okay, ndani ya barafi anakuwa donge si sindio hayo maji hayo okay, hayo ukiyachemusha anakuwa ni maji bado yes water but coming to us in different dimensions but one person god distinct a ameweka mipaka sasa kama wewe mwanadamu ukipata kapuloti kashamba kitu cha kwanza unafanya nini unaakisha kuna nini kwa hiyo plot umeweka kuna kwa nini kwa nini unaweka o ujue mpaka wako na utaki mtu akanyage hapo is not allod so unaweka unawekao tt tena baada ya hapo utosheki unaweka nini ingine munga fence kwa nini unaweka fence kama kuna wale waizi wadogo wadogo kutoa wakutoa mapaipai ma sasa watayaonea kwa mbali wale wakupura korosho zangu sasa asa wanasikia uchungu uchungu sana mmoja siku moja akaniambia wewe si fence umewekan kwako sasa wacha ng'ombe zako zikule feni keni mtu alikuwa sasa <laughs> <laughs> mimi nimefanya makosa gani kuweka fence eni <laughs> nimefanya makosa gani akanambia <laughs> usitoe ngombe ukafunga huku nje wacha zikule nini <laughs> alikuwa anasikia uchungu nami lakini mii sijafanya makosa yoyote i am demarcating my land na nataka mtu yeyote na baada ya kuweka ukuta unaweka ama fence unaweka nini ingine Get. nikasema ya kwamba jambo la kwanza mipaka inakusaidia ni kuonyesha sehemu unayomiliki it it gives it helps you to know the place that you miliki unamiliki nini sehemu ambayo unamiliki mipaka inakusaidia jambo la pili ni kwamba mipaka inakufanya uchunge kile ambacho unakimiliki nikauliza swali ni nani anayeongoza maisha yako na nikasema usiniambie ni yesu kwa sababu kuna sehemu ya yesu na kuna sehemu ya nani yako mua kuna mtu alikushika mkono akakuleta hapa kanisani leo siuliamuka huko mungu alikuwezesha ukaamka ukaenda ukaoga ama chochote ulifanya ukatafuta nguo ukavaa na kiatu ulipiga mswaki ukufaa hiyo ni mengine lakini ukafika wapi yes so kama shamba hiyo unaichunga unaamka asubuhi unaenda kuangalia migoma yako unamwagia maji iko katika mazingira yako ambayo umeifunika na bicon zako je maisha yako nayo hiyo ndiyo shamba yako hayo maisha yako ndiyo shamba yako hiyo shamba yako unaitunza na munagani unaishughulikia kivipi nikasema wazungu ama wataalam wametutengenezea mwanamke ambaye wanasema atapunguza matatizo ya vijana wale ambao hawataki kuoa lakini si wa hapa kanisani wametumia intelligence ni kama robot itafanya mambo yale yote unatuma unafanya nini nini alafu huyo msichana akawa anahojiwa anaulizwa e, na nawewe uko na akili nyingi sana kushinda wanadamu akasema hapana mimi nime, ni mwanadamu ndiye ameni tengeneza soni nitapitaji huyo mwanadamu akasema kwanza hata mwanadamu wa kawaida akona fadhali sana maana mwanadamu wa kawaida akona sul akona nafsi iliyo hai wewe ni mwanadamu kwa sababu mungu alipuliza hewa katika mapua yako ndio sasa hiyo hiyos ni shamba yako unajua mipaka yake na unaitunza namna gani ndiyo methali ine ishirini na tatu ikasema linda sana moyo wako kuliko vyote unavyo maana ndani ya huo moyo ama hiyo nafsi kunatoka nini chemi chemi ya uzima Issues of life of life kwa hivyo mipaka inakupatia nini Ownership, kumiliki jambo la pili inakupatia jukumu la kuchunga na kutunza kile ambacho uko nacho jambo la tatu nikasema ya kwamba mipaka inafanya nini jambo la tatu nataja tu kwa wale alafu niendelee mbele inakuonyesha ni kitu gani cha kuruhusu kiingie na ni kitu gani kikae nje ndiyo maana ya geti unajua mipaka siku ta ambazo hakuna nafasi ya mtu kuingia maana kuna geti sasa utaruhusu ni kitu gani kiingie na ni kitu gani kitoke nje utaruhusu kizuri kiingie na kikae Na kibaya, kitoke inje. What to bring in and what to take out. Alafu jambo, la ine, ni inakusaidia. It helps you to set your limits. Limits. Utaenda umbaligani. How far can you go in dealing with a matter or an issue? How far? g na nikatoa mfano ya kwamba wale wa, kuna wazazi walienda kuona mshauri kwa sababu ya mtoto wao mtoto wa miaka ishirini na mitano alafu wanasema huyo mtoto ako na shida akaulizwa shida ni nini akasema huyo mtoto aaet anatoka hapa anaenda shule ile anaenda kule pesa tunampatia nyingi atumie lakini matumizi yake ni mabaya akaendelea kueleza huyo mshauri akasema huyo mtoto hana shida wenye shida ni nyinyi inyi ndio na shida mnabeba mzigo wa mtoto na yeye atabeba nini If you his his weight and his problems what will he ify na hii mipaka hii mipaka nikasema ya kwamba mwaka huu umekuwa na changamoto zake kuna mambo mengi ambayo kila mtu amepitia mazito rahisi we have our our highs and our lows hapo umefanikiwa pale umepitia kitu kigumu sasa ni wakati wa kukaa chini na kujiuliza katika yale mambo ambayo nilitarajia kuyafanya yale mambo ambayo nilikuwa niniyatimize nimefika wapi na kama sijafikia nimejifundisha nini nimejifundisha nini ili ndiyo inisaidie kuweza kuingia mwaka wa elfu mbili na ishirini na tatu na nikasema ya kwamba mipaka ambayo tu, tumejiwekea maana mungu ndiye mwanzilishi wa mipaka na neno lake limetuwezesha kuona ya kwamba kila maeneo kuna mipaka we kama ni mtoto uko na mipaka yako uhusiano wetu kama wazazi na watoto wetu kuna mipaka mume na mke kuna mipaka kanisani kama wandugu na wadada kuna mipaka washirika kuna mipaka wananchi wa kenya kuna mipaka kila mahali ni mipaka swali ni what are the limits na mara nyingi tunaumia katika mioyo yetu maana tumeweka vitu ndani ambavyo havistahili na vinatuumiza na tumeruhusu watu wengine kuendelea kutuhumiza ili hali ni tuachilie ili nasi tupate kupona so tunabeba mizigo ambayo ni tusiibebe sababu mipaka tuliyoiweka basi sasa nikiweka mipaka si ukiweka ukuta sinakuwa mchoyo hapana bora umeelewa mipaka ambayo neno la mungu imeweka katika maisha yetu alafu nikasema pointi nyingine ni kwamba mipaka inakulinda wewe inakulinda kama vile adamu aliyeambiwa ukila utakufa ukila utakufa mipaka ni kulinde wewe, preserves you your wewef na pia inalinda kile ambacho kiko ndani yako kile ambacho umebeba ukiheshimu mipaka unalinda kilicho ndani yako saul aliyekuwa mfalme wa israel wa kwanza aje atoe dhabihu siku saba akangoja akachoka na mara tu alipoamua naanajua watu kona sababu yaani nimengoja siku saba hujakuja na hawa watu wangu wameanza kuchoka wanaenda alafu wale maadui nao wamechacha ningefanya nini watu ulaihavdan maadui wamechacha hawa majeshi yangu wananitoroka nawa nabii hujafika mimi ningefanya nini silinibidi tu nitoe nini dhabihu ili ndio tuende kwa vita saa ile tu amemaliza ndio samueli akaingia kamwambia umefanya upumbavu kwa sababu hiyo haikuwa kazi yako hiyo si kazi yako ilikuwa ni kazi yangu lakini kwa sababu uliamua utawala wako sasa hautadumu milele kwa hivyo mipaka tukiiweka inatusaidia inatulinda inahifadhi vitu vilivyo ndani yetu na jamii zetu nataka ni kwa hii ibada nataka nigusie mambo mawili mambo mawili hayo ilikuwa nayataja kwa sababu ya wale ambao hawakuwa ibada ya kwanza nahiyo habari ya saul iko katika kitabu cha samueli wa kwanza kumi na tatu nane mpaka kumi na nne samueli wa kwanza samueli wa kwanza kumi na tatu nane mpaka kumi na nne lakini kwa ibada hii nataka tuzungumze tu mambo machache kuhusu bado tu mipaka hii na unajua kama kuna sehemu ambayo imetutatiza katika karne hii tunayoishi sote tu kwa ujumla ni jambo la kwanza ni malezi malezi parenting malezi malezi sasa karne hii ya ishirini na moja ikilinganishwa na huko nyuma ni tofauti changamoto zimekuwa tofauti na zimeongezeka na sisi wazazi wa leo nasi tuko na changamoto zetu na watoto wetu nao wako na changamoto zao swali ni mipaka yetu iko wapi alafu jambo lingine ambalo tunakumbana nalo ni hali ama gharama ya maisha inaendelea ku... kupanda kuongezeka kila asubuhi big challenge to us swali ni mipaka yetu iko wapi lakini ukiangalia misingi ya hayo yote si mageni ukiangalia misingi yake ni ile ile lakini ni ongezeko katika vile mambo yanatendekae yana ama malezi na pia ku kuangalia hali eh, ama gharama ya ya maisha sasa mwaka huu umekuwa na ugumu wake kama tu miaka mingine sababu haujaanza kuwa huu mgumu lakini kila kukicha the are increasing naongezeka inaongezeka na, ungezeka, na, ungezeka. na huo wakati mwingine we war kujiangalia sisi wenyewe na kuangalia wengine nasema basimbone kama tunaishi kilifi county sote si simbone mi naona kidogo nang'ang'ana sana kushinda mwingine sijui kama unatumia una kigezo gani maana tulipoanza mwaka malengo yako na yangu yalikuwa sawa si yalikuwa tofauti lakini mbone wewe na mimi unaangalia tu matokeo huangalii kutoka mwanzo naongea kuhusu mipaka bado katika maisha yetu unaangalia mbone eh, kila siku uko kunasiki kunatoka harufu kuna karangwa huko hukwetu basi hakutokei harufu na ikitokazia ni kipande cha papa kinachomo maana pia nazi nazo hazipatikani tena na ukiipata hiyo nazi moja ni pesa ngapi sabini tena vile vidogo vidogo hata vilikuwa bado ni vichanga vichanga e. hata mbuzi haingii e. sasa unajiuliza una sasa kwani na tunaenda kanisa moja sote tumeokoka kwani mungu ni yule ama ni mwingine na tumesema ya kwamba yeye yeah, amesema ya, ya kwamba sibadiliki so ya kujilinganisha na watu wengine hevyo tusome wagalatia sta mstari wa kwanza mpaka watano wagalatia st mstari wa kwanza mpaka watano haya ah, yeah. ndugu zangu mtu akishikwa katika kosa lolote ninyi mulio wa roho mrejesheni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole ukijiangalia nafsi yako usije ukajaribiwa wewe mwenyewe mm-hmm. mchukuliane mizigo nataka mwangalie neno limesema pale inil kwa wingi mizigo na hivyo kuitimiza sheria ya kristo maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu wala si kwa mwenzake maana kila mtu atauchukua mzigo wake mwenyewe mstari wa kwanza wamesema tubebeane nini mizigo hapa inasema kila mtu abebe mzigo wake katika tafsiri ile ya kwanza ile mizigo iliyowekwa kwa wingi ni ile ambayo wewe mwenyewe peke yako wezi ukabeba ambazo hata ufanye nini utahitaji mwingine afanye nini akusaidie lakini huu mstari wa tano ule mzigo ule ni ule ambao inajulikana ya kwamba unaweza ukafanya nini ukabeba wewe pekee peke yake na mungu anajua kwamba unawe unaweza lakini hapo katikati amesema ni vizuri mtu aiangalie kazi yake mwenyewe na aipime hiyo ni kufanya nini kutathimini analii kazi yako mwenye haja- hajasema uchukue yako uweke hapa na uchukue ya samson uweke hapa na ya patrick hapa uzipime hapana uangalie yako huu mwaka anasema hivyo tunavyoenda tuna kumaliza mwaka kila mtu afanye nini achunguze na apime yake pima kazi yako pima kuhudumu kwako pima ile biashara yako pima mambo yako mwenyewe kwanza unayaangalia usichukue yambu na yako ulinganishe hapana na kila mtu apime nini kazi yake mwenyewe hebu eka mstari wa watatu i watatu uh-uh. aenda tu hapo juumbili es lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe na utaipima na nini utaipima na yale makusudio na malengo uliyokuwa nayo kutoka mwaka ulipoanza unasema okay katika biashara yangu nilikuwa nimetamani ya kwamba niongeze mtaji nilianza biashara elfu hamsini na nikasema ya kwamba nitaongeza ufike elfu mia moja je nimefikia kiwango hicho na kama sikufika kwa nini ni mambo gani yalinifanya nisifikie nitarekebisha wapi what can I do? apime yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu tena anasema kujisifia wapi, wapi? ndani yeye nafusi yake pekee yake sikuenda kutangaza kufika tarumbeta huko eciangalieni nilisema nitafanye na nimefanya hapana e, sio hiyo wewe mwenyewe ndani ya nafsi yako pekee yako wewe mwenyewe lakini umefanya nini assessment umefanya kutathimini ulisema ya kwamba mwaka huu nataka promotion dayana nilisema mwaka huu nataka nini promotion alafu ukasema ili ndio niinuliwe nitaenda kufanya short course hii nifanye ile nilete makaratasi swali nio ulifanya hivyo pengine ulifanya na nahukupromotiwas so utasema haya hii vitu haifanyangi kazi nilifanya yote hayo na sikupromotiwa nilifanya digri nikamaliza na my degree lakini wewe mwenyewe si ulisema utasoma na mungu akakusaidia ukaweka pesa ukapata wakati ukawa mzima ukawa salama akili timamu ukafanya ukafaulu uko na sababu ya kufanya nini ukona sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yako yes uko na sababu ya kusema kuna mwanafunzi aliamuka kule akakataa kuja shule si juzi akuji anapigiwa baba anapigiwa simbo anasema huku kwangu ametoka huku amefika nyumbani hayuko shule hayuko akasema hata akuje tu aandike jina pekee yake ndio asiwekewe nini X. akuja mpaka siku ikaisha hmm. akuja sikukaisha Kuyo ni hix miaka nne imeenda west mtoto wa max ama t 6k hakuja na kuna msichana ambaye ameolewa lakini bado ile familia ambayo ameolewa wamesema lazima asome She's among the the best in the school aani hmm? ni mke wa mtu wife i hmm. <laughs> na tuna wasapoti wote hau utamwambia mke wa mtu angalia huyu mtu hapana hiyo si kazi yetu te slikimilia kuolewa huko hapana si kazi yetu huyo lakini unaangalia ile bidii na ile mipaka amejiwekea akiingia shule ni mwanafunzi na anafata nini mwanafunzi na tunamwambia pongezi unafanya kazi nzuri huyu so, mwingine wa mwinginewa anapotelea kwa musitu na akili ambayo ingemsaidia na kila mtu apime wapendwa kuna sehemu ya maombi na kuna sehemu ya kuchukua kiti uketi chini ujiongeleshe na ujiambie si maombi hiyo wingine ni ukaye chini ujivunjika moyo watu wamepiga hatua utavunjika moyo utakata tamaa utasema sasa na ninazeeka ninazeeka miaka hairudi nyuma nilikuwa ninisevu akiba sija sevu nafikia miaka hamusini kitambo hii izaa ikuwe mingi itakuwa nimeenda wapi hapana hapana haikwangi namna hiyo jii maisha ya watu wengine ni somo unajifundisha lakini siyo kigezo kigezo ni unataka nini wewe mwenyewe na akasema ambaye anajidhani ya kwamba ni kitu na si kitu mumeona hapo mstari watatu ambaye anadhania ya kwamba ni kitu yani mtu ambaye anajipiga kifua na sifa nyingi na kumbe ni bure mi huwa anapenda kutoa mfano wa wachonyi maana mtu maana mi ni mchonyi akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidangaye nafsi yake mchonyi Ha, amekaa kwa nyumba ya nyasi na matope na hakuna chakula anakula na anasema mimi mtaniambia nini nii ke na hakuna kitu hiyo ni mchonyi unawajua una a <laughs> <laughs> eh, najua munga unawajua ao na hakuna kitu na sahii ameenda kwa ulevi amenunuliwa pombe amepewa mboko moja tu anajifanya amelemo na si yake atatukana kila mtu huko everybody <laughs> na akienda nyumbani hakuna takituya kupeleka nyumbani maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu hii ni roho ya unyenyekevu ukitaka hata mungu amesema nyenyekeinyenyeke unasema <laughs> nyewe hapa i am responsible kitu ambacho naongea ni kwamba asilimia mia moja unahusika. 100% responsible si mtu mwingine kama kuna kitu nimejifundisha katika haya maisha yangu madogo machache ni kwamba i am 100% responsible kuna sehemu ya mungu na kuna sehemu mimi nimekuja kuona hakuna kitu mungu atakulazimisha ufanye hakuna ama nyini mmeona hakuna kitu yesu ti kama vile mtoto wako ni mgonjwa na anakataa dawa unamshika mwa anaitwa nini mwa mwaludea ama ni nini unakunywa ama ile ng'ombe yako unakunywa dawa utakunywa kwa lazima si ng'ombe wewe hakuna hiyo ni uamue kufanya ama usifanye chaguo ni kama wokovu ambayo mimi ninaamini ndilo Um, uamuzi mkubwa katika maisha ya mwanadamu wokovu the greatest choice in life is salvation mungu hakulazimishi yesu hakulazimishi kama huyu ndugu very sad huyu mc very sad very sad kijana mzuri kijana mweupe shap maneno tamu eh? Lakini, it was too late yaani ni uamuzi wako mwenyewe utafanya mwaka huu naomba pia mimi mwenyewe najiambia i have my misses yaani kuna yale nimekosa kuyafikia na yale ambayo kidogo nimefikia kidogo ni wakati wa kujipiga msasa ni wakati wa kujiangalia na kujiuliza maswali na ujiambie ausiwe na mambo mengi ya kukusumbua akili mambo machache tu moja mbili kwa na hayo shika hayo muombe mungu nisaidie ninapovuka na nakuingia mwaka mwingine haya nataka ataka usi- unajua ukisikiza watu wengine wanaongea makubwa makubwa wanaongea vitu vituanasemaa mi nitafika huko kweli He? unasikia watu wanaongea vitu vinaku vinakupasua moyo hiyo ni yao na wee uko na yako unaangalia yangu na mahali ambapo ninaenda 100% responsible wakorintho niwekee nye, hii pia tuangalie wakorintho wa pili kumi wapili, yes. wapili, kumi na mbili wakorintho wa pili yes wakorintho wa pili kumi kumi na mbili kwa kuwa hatuthubutu kujihesabu pamoja na baadhi yao wanaojisifu wenyewe wala kujilinganisha nao lakini munapojipima wenyewe kwa wenyewe na kujilinganisha wenyewe kwa wenyewe hawaonekani kuwa na ufahamu mwema anaongea nini hapa anasisitiza nini unajua mambo mengine ambayo wanavunja hata, hata yanaharibu ndoa ni haya mambo ya kupimana nguvu hey. haya mambo ya kukompea unasema angalia kwa kina fulani angalia mama fulani angalia hasa ni angalia wo wa, wa, ni wauko ama ni wa hapa Where do you ni wafamilia hii ama ni ile nyingine wewe ni mtoto wa hapa ama ni wa wauko kwengine wewe ni wakanisa hili ama nina watu wengine nani atajenga kama wewe unasema kanisa hamuweki hii hamujaweka fanza hakuna fulo nani atajenga nimesema ndoa lakini na naaros sasa hata nyinyi mnakaa hapa kwa hii kanisa kwani hamuoni kuwa hata ile inavuja na nawewe huna macho wee ambayo nanambia mi huna macho wewe ni wa hapa ama ni wacff wewe ni wa hapa ama ni wa where do you belong kwa sababu hata ndio mungu akasema ya kwamba bring tight in the storehouse. storehouse ni gala yako mahali ambapo unatoa ukifaya nini ukila haya kama wewe huleti hapa nani atajenga hapa you are very busy yaani nimekaa tu najilinganisha na makanisa mengine of course hakuna ubaya kufanya benchmaking unajua sitaki kusema hapana hakuna ubaya kuona yale mambo ambayo wenzako walifanya wakasonga mbele hakuna ubaya lakini usikwame huko utajipasua msamba na utakosa kuwajibika you will cease to be responsible Asa kazi ni mdomo tu kutoka asubuhi kashifu wachungaji mabibi ya wachungaji viongozi wa kanisa waimbaji wa kwaya wapiga wakwaya wapigam- anyway, kazi yako ni, from morning to evening hata ukilala unaota hiyo tu umevurugana na watu katika yes anasema jilinganisheni wenyewe kwa wenyewe that means we must have standards what are our standards vigezo vyetu ni vipi sisi katika maisha yangu what is my standard? what is is my my standard vision maono yangu ni gani ndiyo niseme ninataka ikuwe hivi na nimefika hapa imebakia so kwa nyumba tunasumbwana kwa sababu nilienda kwa fulani wanapaka siagi wewe huku <laughs> sijui nilikuwa ni, ni, nina sijui kama ni samsn ulikuwa unaongea ama ni ni nani ama ni wapi ninan ah, nilikuwa mkutano mwingine jana before nikuja hapa ati mtu ameenda kwa nyumba ya mtu amepikiwa rangi anasema yaani wewe nawe mgoja wa wa mbuzi ndio unatuletea una, una, una, una hapa chairangi yes airangi hiyo ndio anaita <laughs> what do we want to see kwa nyumba mnafurutana huko mtoto naye anasema hata wakina fulani liwaona walienda sijui wapi wakaenda sijui wapi bone hapa hatuendi ukija kanisani na napo instruments ni mbaya waimbaji wako namna hii hiiyani Instru- wewe kazi yako ni kulinganisha hapa tunaambiwa watu kama hao hawana ufahamu mwema watu kama hao hawana hekima na watu kama hao hawawezi kubadilika if you want to change look inside look inside evaluate yourself and then decide i want to become different amuo anataka niwe tofauti hiyo ndiyo mipaka ambayo nataka tujiwekee as we inataka tujiwekeean tunataka tuone nini katika ndoa zetu katika watoto wetu katika kanisa letu tunataka tuone nini ili ndiyo tuweke hiyo mipaka na tuchukue jukumu na mungu afanye nini atusaidie tusonge mbele amen weka nataka nimalize tu hapo staki kuenda zaidi ya hapo e, niwekee mithali0 mithali kumi na nne kumi naongea kuhusu mipaka lakini mambo mawili nasisitiza ni kujukumika na kuwa na vigezo na kujilinganisha mwenyewe kwa mwenyewe ili uweze kubadilisha maisha yako mithali 14 moyo hujua uchungu wa nafsi yake moyo huujua uchungu wa nafsi yake wala mgeni haishiriki furaha yake weka kizungu the heart knoweth his own bitterness kizunguwewe mwenyewe ndio unajua uchungu wako s so, tunasema uchungu wa mwana ujuai ni nani tulienda siku nyingine tukiwa pale maternity mungu palemuumungu neema mliopewa wadada wa nyinyi mungu azidi kuwaogezea hiyo neema ni kubwa kubwa wa dada halafu na wale wanaofanya kazi huko pia nao hiyo neema iwatoshe huko kuna koras zinaimbwa kila mtu anaimba koras yake lakini <laughs> baada ya hapo yote hiyo imeisha ukishika mwana kwa mkono wanayumba haleluya lakini hapo nilisikia ile mayowe huko poka mmoja eh ndugu watoto hutoka mbali ndugu <laughs> ni kweli watoto dubiwatoohutoka mbalilikua <laughs> nimeenda kuomba na dada mwingine huko ndani kaamba e hutapita hapa lakini nikapata mshirika mwingine mwingineuo kasema pastor as kaambee alafu utoke tu hmm wanatoka mbali meema ya mungu anayejua uchungu huo ni ile yule ambaye amba amebeba ndiye anajua uchungu moyo the heart knoweth his own bitterness but a stranger ana habari kile ambacho unataka stranger hajui kile ambacho unaazimia huyo mwingine hajui so it is you kile ambacho unataka we ndio unajua lakini mtu wa nje na unajua hiyo ndio tabu iliyokuwa na yusufu yusufu mungu alimpatia maono nan alimwambia atangaze Who told him to broadcast hakuna hakuna mtu alimwambia nimekuonyesha maono nimekuambia Nime uende uongee hakuna mtu alimwambia maana uchungu wa moyo wako unaojua mwenyewe mimi ukiniambia na sijaonyeshwa nasijaonyeshwa ntakukaribia mbia nawe kiao ni mzuri kweli hivyo ndivyo alivyoambiwa akaitwa mwana nani, mwana mwandoto mwana ndoto huyu muotaji why because i your mean, your vision is your vision is standad zako ni zako na usiaidike na usisumbuke bora unajua ya kwamba moyo wangu hivi ndivyo unavyotaka na mungu ananiwezesha usiangaike na watu wengine lakini kuuliza ushauri si makosa lakini lazima ujue cha kuongea na kile ambacho si cha kuongea maana moyo wako ndio unajua uchungu uliyo ndani yako moyo wako unajua msukumo ulio nao moyo wako unajua haja ulio nayo na yule mtu wa kwanza kunena naye ni baba yako aliyewapi juu mbinguni amen mithali ya mwisho nataka utuwekee pale ndiyo hii mithali 5 8 mithal 58 asiyetawala roho yake ni mfano wa mji uliobomolewa usio na kuta asiyetawala roho yake which means unajua wewe uko na roho ndio kwa sababu roho mtakatifu anakaa ndani ya roho yako wewe ni roho na roho wa bwana ndiyo anaunganika na wee kupitia kwa roho yako na ni wewe sasa unaambiwa asiyetawala asiyeweka vipimo asiyekuwa na kiasi asiyekuwa na mipaka katika moyo wake roho yake ni kama muji ambao hauna ukuta na chochote kinaingia maneno yote mabaya yanaingia maneno ya kukuvunja moyo yote yanaingia ni uwe na ukuta ambao yana back maneno yakija ya, ya kukuvunja moyo yanafanya back to senda. they bounce back to the senda yani umeweka moyo wako umekuwa mzito si ugumu wa kuwa usikii mungu hapana ya kwamba maneno mengine ambayo yanakuja kukushusha yakifika yanarudi bak senda maana umeulinda moyo wako vilivyo na kinachoingia unachagua na kinachotoka unaamua kitoke asiye tawala roho yake ni mfano wa mji uliobomolewa usio nakuta naomba hivi ya kwamba mungu atusaidie tunapomaliza mungu...