profitable mtumishi mwenye faida ama mtendakazi mwenye faida Profits. katika lugha ya biashara biashara si biashara kama haina faida biashara si biashara kama haina ni sawa utaanza upate hasara ama losses huwa tunasema kuna break even point katika lugha ya kibiashara break even point mahali ambapo una balance uh, matumizi yako inatoshana na mapato ama revenue ama income hiyo ni break niyani hauna hasara na pia hauna faida umebalance Nituanga break even point mahali kwa kuvunjika sijui kama kiswahili unana na gani <laughs> hiyo ndiyo lugha ya biashara sasa hasa jiulize kama mwanadamu ambaye ni mwanadamu wewe na mimi anajua hiyo lugha ya biashara ya kwamba kama niko kwa biashara nikinunua vitu niuze ni nipate faida Ufahamu, wapi muulize huyo jirani yako kama wewe unajua habari ya faida kama mwanabiashara huo ufahamu huo, huo uliutoa wapi ulisikia wapi unajua ni vile hamkuangi watiifu hiyo tu ndio shida yaani tumezoeana ya mpaka nikisema muulize jirani yako naniangalia hivi mimi ndio jirani yako simple instructions to... najua kanisani tumezoea unakuja unakaa umekauka ume relax bwana jiwachilie relax relax huko nje umechakwa viboko huko nje umesukumwa huko nje huko nje ukija hapa si siua hey, ujienjoi bwana hey, it's a to be happy E, najua uenda nje umoya uligandamana ukakuwa kama barafu ukija hapa kuna joto na uyeyuke si uyeyuke ndio angalau upate mafuta ya kuenda kuendelea wiki nyingine tena huko nje na jumaine upatikane hapo upate mafuta tena upate mafuta tena uje uchote ndio urahisishe maisha yako so nikisema muulize unamuuliza wewe ufahamu huo wa faida uliutoa wapi eh. yes. sasa ujue ya kwamba mwanabiashara wa kwanza mkubwa ni mungu yee ndiye mwanabiashara wa kwanza mkubwa kwa sababu anawekeza vitu vyake na anataka faida anataka faida anataka faida ndiyo tunajiuliza who is this profitable servant mtendakazi ama mtumishi ambaye mungu atampa vitu vyake na tayari vitu umepewa vitu umepewa hasa katika hivyo vitu mungu anataka a ablane kuna na balance nan unajua lugha poleni hiyo hiyo ndio chakula yangu by profession ni muhasibu sasa nikitumia sana hiyo mambo ya uhasibu mtanielewa tu profit and loss account anasema hii account ht hi akaunt huyu mtu nimeweka vitu vyangu ndani yake na nampatia uhai huo uhai umeniletea faida gani kwangu anapumua hewa ya bure hewa ya bure siku ile utajua ya kwamba iko na mwenyewe ni sahizile kimeumana unahitaji upumue niliona yule mzee ambaye alikuwa chairman ma conference unamjua chairman of the men's conference <laughs> unamjua huyo mzee ama anaitwa aaanaitwa marehemu kibor alakini yeah. hiyoakunangaoimayonerene hakuna eh? niliona alikuwa anatembea na mitungi ya oxygen kwa gari alikuwa anatembea na mitungi ya oxygen kwa gari kwa sababu ya hali yake ya, ya kiafya ndio ikifika hapo utaelewa ndio mungu anasema nimewekeza ndani yako nimekupatia qualify lakini ameweka ya uhai what what is is the the return return return on investment what is the return? kama wewe unapiga mahesabu unaandika mtu na ukimweka uki kwa duka ukienda jioni unamwambia lete vitabu una, mwanadamu na una balance na kama hiyo kitu aunawambia kazi imeisha kanyaga nje we ni mwanadamu eh? kanyaga nje na usiwahirudi hapa tena maana wee ni mwizi mwanadamu anajua hiyo kazi lakini na mungu je ambaye ndiye mwekezaji wa biashara zote za maisha ya wanadamu na huwa tunakaa tunasema mungu ataelewa lakini wee uelewi i hebu tuangalie pale mahali ambapo tunapajua sana mathayo ishirini na tano kumi na nne mwaka thelathini sitakaa sana kwa kueleza hao mabwana watatu lakini nitachukua tu vitu vichache vichache nivigusie pale hata mzazi anaambia mtoto anamwambia wewe nimeona autakuwa wafaida wewe ni kuna wazazi wanaambia watoto ao yani anasema nilikuzaani hasa katika balance sheet yangu nimeona we ni loss, liability unajua kuna kuanga na assets rasilimali kuna kuanga na nini ingine? e, kuna ingineun watupo walisoma hizo vitu kuna na equation assets plus liability kuanga nasiulisoma hizo vitu sasa wewe mzazi unasema katika hesabu zangu liability wewe kazi yako ni kukaa kwa nyumba yangu ukula chakula yangu kitanda nimekupatia maji unakunywa nguo nimekupatia aulipi kodi wewe ni liability sasa jiulize na mungu je mungu je anasemaje kukuhusu wewe double liability kwa sababu kwanza kama huyo mtoto umemweka kwa hasara weye ndiyo hasara ya kwanza kwa sababu anataka kizazi ya ambacho kitamchamuu kupitia kwa nani through you ndio kwa sababu mungu alikuwa anaangalia vizazi akaanza na keni akaja nani mkubwa abel nani kain abel akakaa akakaa akangojea kizazi cha mtu mwingine mpaka mwingine alipozaliwa ndio ikasemekana wanadamu wakaanza kufanya nini kumtukuza mungu nani huyo sinoa nani huyo kwa sababu gani kizazi kwa nini mungu alikuwa anafuatilia ili ndio ahakikishe yesu kristo atatoka kwa kizazi ambacho yeye mwenyewe ameweka muhuri kwa nini kwa sababu ndioit a mtoto wako hasara double loss la ability maana itakuwa kama mfano wa mtu aliyetaka kusafiri akawaita watumwa wake akaweka kwao mali zake akampa mmoja talanta tano na mmoja talanta mbili na mmoja talanta moja kila mtu kwa kadri ya uwezo wake akasafiri mara yule aliyepokea talanta tano akaenda akafanya biashara nazo akachuma faida talanta nyingine tano vilevile vile, na yule mwenye mbili yeye naye akachuma nyingine mbili faida imeandikwa eh? nini hapo chini faida lakini yule aliyepokea moja alikwenda akafukua chini akaificha fedha ya bwana wake baada ya siku nyingi akaja bwana wa watumwa wale akafanya hesabu nao akaja yule aliyepokea talanta tano akaleta talanta nyingine tano akisema bwana uliweka kwangu talanta tano tazama talanta nyingine tano zilizopata faida bwana wake akamwambia vyema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja yule aliyepokea talanta mbili akasema bwana uliweka kwangu talanta mbili tazama talanta nyingine mbili nilizopata faida bwana wake akamwambia vema mtuma mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja na yule aliyepokea talanta moja akasema bwana nilitambua ya kuwa ni wewe mtu mgumu wavuna usipopanda wakusanya usipotawanya basi nikaogopa nikaenda nikaificha talanta yako katika ardhi tazama unayo iliyo yako bwana wake akajibu akamwambia wewe mtumwa mbaya na mlegevu ulijua ya kuwa vuna nisipopanda na kusanya nisipotawanya basi ilikupasa kuiweka fedha yangu kwa watozao riba nami nikija ningalipata iliyo yangu na faida yake basi mnyang'anyeni talanta hiyo mpeni yule aliye nazo talanta kumi kwa maana kila mwenye kitu atapewa na kuongezewa tele lakini asiye na kitu hata kila alicho nacho atanyang'anywa na mtumwa yule asiyefaa mtupeni mbali katika giza la nje ndiko kutakuako kilio na kusaga meno ukiangalia kwa kizungu huo mstari wa t 3 the unprofitable umesema e mtumishi ama mtumwa asiyekuwa na faida nataka tumwangalie huyu bwana mmoja huyu bwana mmoja ambaye hawatumwa ni watatu mmoja akapewa tano mbili na mwingine moja nataka tumwangazie sana huyu aliyepewa talanta moja kuna tafsiri nyingi talanta inaweza kuashiria pesa ama kuashiria kile kilichowekwa ndani yako na mungu asubuhi waliokoa kwa ibada ya kwanza tulisema ya kwamba angalia ndani Look inside ni kitu gani ambacho kimewekwa ndani yako na mungu ni kitu gani ambacho kwa njia ya urithi kwa kizazi chako umepokea what what is it that you you have received what was transferred to you? ni generation ni kitu gani ambacho umetoa kwa babu yako na babu yake na mamako ani huo musururu wote mpaka kwako that heritage look inside angalia ndani sasa mungu ama huyu mtumwa anaashiria bwana anasimamia nafasi ya mungu bwana wetu yesu kristo amepeana kila mtu kulingana na uwezo alionao lakini ukitaka kuona mtumwa ambaye si wa faida angalia huyu bwana aliyepewa talanta moja mtu ambaye ama mtumwa ambaye hana faida jambo la kwanza iza lezi servant iza lezi hilo ndio aliitwa yu lezi wewe mtumwa mulegevu lezi zalzizni hmm. mvivu ni mlegevu hawezi akajisukuma hawezi akajituma na huyo mtumwa huyo na huo uvivu wake umeitwa wickedness you lazy and umeitwaz wicked utajuaje kwamba wewe ni mvivu ama ni mlegevu ishara ziko waziwazi aidha ni mzazi ama ni mtoto ukiwa shuleni ukiwa oleji ama ni mfanyakazi unapewa asmen humalizi una holiday na assignment unarudi nayo hujamaliza unfinished assignment hivyo ndio mungu pia anakuangalia you are on an assignment assignment kama vile mwalimu anapatia holiday assignment wewe ni assignment ya maisha inaanza siku ile umetoka kwa tumbwa ya mama yako mpaka siku ile utasema kwa mchanga ulitoka na kwa mchanga mavumbini utarudi na tuwache ule msemo ya kwamba tulikupenda sana tulikupenda lakini mungu alikupenda sana kwa hivyo ndio akakuchukua wale mungu anawapenda sana na nawachukua wale ambao hawapendi anawawacha wale ambao hawapendi sana assignment yako hiyo das siaka ukienda kwa kaburi tomston imeandikwa sunrise sunset 950 to9 ama to 2 whatever 70. Katikati ni mutsora. Tadash. You are on an assignment. Like any to tunaka, as though our assignment will never come to an end. Tunajisahaud. Lazy servant. huyu ambaye ni lezi huyu ni mtu ambaye cannot do even the bare minimum alimuuliza kama ulijua mimi navuna ambapo sijapanda ninakusanya mahali sijatawanya si ungechukua tu angalau upelekee wanaotoza riba angalau hawezi hawezi even the ber kile kidogo kabisa ambacho a, a hafanyi yuko tu yuko tu the bear minimum kile kiwango cha chini zaidi hawezi akafanya anaitwa huyo ni mtu ambaye ameweka ma- kigezo chake chini standards chini iko chini kwa l fulo ni kama unajeekea tgeti mahali ambapo hata ukipiga magoti utaishika you can't stretch huyo ni mtu ameka standards viwango vyake viko chini cant do the bare minimum hawezi fanya hata kile kidogo kabisa ambacho a reasonable man ama ungepeleka kwa bank hiyo pesa baadara ya kuchimba you spend energy kuchimba mashimo uweke hiyo vitu ungeweka hiyo ungeenda tu kwa benki uende tu waambie chukueni hii mwekeni huko akija huyu mwenyewe mnipe ile niliwapatia na ile riba ambayo imetengenezwa kwa hiyo pesa hiyo tu minimum uwezi fanya ejiulize katika maisha yako uko unaperte kwa level gani bear minimum average above average ama uko exceeding expectation mnajua hizo eh? eh, kuna, eh, kuna... ya chini ni gani below average mnajuaizo <laughs> <laughs> oh, ina rank yachini nigani id iarnamnaiyoakunanga uh, max huk lakini niulize below average maxi mahali ndio embilae hakunaai average Iyo, max ukaficha huko kando hapa <laughs> below average <laughs> bila shaka iko eh? yeah. average e at what level am i operating below I'm average dunia hii imejaa inaitwa the law of average everyone wants to be average unataka uwe gora Simunajua gora yeah. i don't want to be different gora moja nyote ni hivyo gora moja wale mnajua gora ni ile muna, ile inafanana tu kila mtu ni... hata kama ni maneso rangi moja maandishi moja rangi... kila kitu gora because being different is expensive kuwa tofauti ni gharama unafikiri nguvu ambayo mtu alitumia talanta talanttano akai same as a to not not the same. Not the same same ndio mtu kama huyo pengine ako generation alichukua moja akafungua duka ingine akawekeza kwa soko la hisa ingine akanuniwa ytorrensinauwahovtsk ingine akakoniwa Effort is expensive si wengi mmekoniwa hapa at at what what level level are you operating at what level? average average average average kila mtu anaamuka saa kumi na mbili kama watu wameenda mbele za mungu kuna yule amefika saa tis ya usiku we unafika saa zile mungu ameenda kwa prograu ingine unamsumbua unaenda zile watu wamemaliza wamemaliza ibada ibada unaingia unaingia nimekuja utabaki yako yako na -haleluya <laughs> eh? watu waemaliza badataaeke aliyefika saa tisa aliyefika saa kumi aliyefika saa kumi na mbili na wa saa sit mchana edauwmbia mungu asante kwa siku ya leo siku ya leo saa sit ya mchana unamshukuru all mshukuru lakini ndio ya kwanza unasema asante kwa siku ya leo hii ndiyo siku ambayo bwana umeifanya wenzako walisema sa tia ya, ya usiku are are you How Where are you namna gani usikuhata pia faida ndio ukiangalia matayo kumi na tatu inaongea kuhusu viwango vya faida ule udongo mzuri ambapo mbegu ilipandwa na ikamea na ikazaa mazao kuna mara ngapi zimetajwa pale tatu ya kwanza ni tht asilimia thelathini asilimia ngapi sitini na asilimia yes what level are you Uko wapi kuwa tofauti <coughs> mtu huyu ambaye ni unprofitable anafikiria makubwa ambayo hata madogo yenyewe hawezi ha, watu nafikiri mnawajua they think about thin things but cannot do even the small expected things cannot cannot lakini ukimsikia natumia mfano ya wachonyi kwa sababu mimi ni mchonyi mahali mchonyi yuko ukimsikia anaongea utafikiria yeye ndiyo mtajiri mkubwa wa kilifi nzima ani mjeuri anaongea na kivweso yes. asimudunia nzima ameibeba yeye mchonyi hayamfuate polepole pale pole mahali amekaa utashangaawezifanya uku kwetu mutajua sini kina nani babarignwacha mbari, mbari, mbari wewejosu Yo a kusema mbari alisema mimi na familia yangu si mbari si mambo ya mbari mambo makubwa wea ufikirie mpaka dunia ipasuka, una faida mungu anataka faida faida faida kama wee mwanadamu unajua kuan vitabu vyako kwa nyumba yako na ofisi yako unauza samaki unauza kumbu una yee mungu na yeye mungu mungu abalance nini unataka vitu gani viingiliane baby steps hawezichukua hata zile hatua ndogo zenye haweziacha ntaje mimi sitakaa kwa muda nataka kusamarahis sasa mambo matatu mambo matatu huwa nakwenda hivyo hili ndio hata ukisahau mengine ukumbuke mengine jambo la kwanza mtumwa asvan who wants to beable must know their place lazima ajue sehemu yake must know their place if you want to be profitable hacha tusome timotheo wa pili 2ili kuin t5no mpaka ishirini na 1oja timoth jitahidi kujionyesha kuwa umekubaliwa na mungu mfanyakazi asiye na sababu ya kutahayari ukitumia kwa halali neno la kweli jiapushe na maneno machafu yasiyo na maana ambayo si ya dini kwa kuwa wataendelea zaidi katika maovu na neno lao litaenea kama donda ndugu miongoni mwa hao wa wamo himenayo na fileto waliopotoka kutoka kwenye kweli wakisema ya kwamba kiama imekwishatokea hata kuipindua imani ya watu kadhaa lakini msingi wa mungu ulioimara umesimama wenye muhuri huu bwana awajua walio wake na tena kila aliitaye jina la bwana na auache uovu basi katika nyumba kubwa havimo vyombo vya dhahabu na fedha tu bali na vya mti na vya udongo vingine vina heshima vingine havina basi ikiwa mtu amejitakasa kwa kujitenga na hao atakuwa chombo cha kupata heshima kilichosafishwa kimfaacho bwana kimetengenezwa kwa kila kazi iliyo njema kila mtu ambaye ni alete faida ni ya sehemu yake wewe ni chombo cha aina gani wewe ni chombo cha aina gani ni kile chombo ambacho hata kwa nyumba kinafungiwa kwa aba kinatolewa tu wakati kuna wageni si kuna vyombo kama hivyo katika <laughs> ha, hizi manyumba nyingi hizi kuna vyombo hata vimeshika kutu huko haifanyi kazi yoyote It's special nawee mwenyewe unakula na, na na mivure special special chombo ambacho mungu anataka kukitumia ni chombo ambacho nikitimize mambo fulani fulani ndiyo mungu akitumie amesema si vyombo tu vya fedha na dhahabu kuna miti una udongo sii tulikuwa tunakula na hizo mivure ile imechongwa kwa, kwa ale pengine hamjui mivure ni, ni mabakuli ya mbao kauri ya mbao alafu kuna ingine ilikuwa inachomwa na udongo hiyo hiyolwig e, lwiga hivyo hizo vyote ni vyombo itafika wakati tukavipiga mateke tukasema tumekuwa wastaarabu hivyo ndio tulisema tumekuwa wastaarabu tukaleta ilemaim what what hivyo vyote ni vyombo na yule ambaye amevinunua amevipatia thamani kwa sababu ya kazi ambayo vinafanya kwa sababu ya faida ambayo vinaleta ndio hivyo vyombo vikagawa. so inamaanisha y kwamba mivure ilikuwa ni haina thamani vinatudunisha vinaonyesha ya kwamba sisi ni watu wa zamani na watu wamestaarabika yale mabuli yalikuwa ya chuma tukatupa tumenunua ma... yaani kulingana na sisi tumeweka thamani kulingana na kazi chombo kinafanya lakini mungu anasema kila mtu ambaye atajielewa atajitakasa huyo mtu atakubalika na mungu atamtumia na huyu mtu ataleta faida katika nyumba ya bwana hebu wekahu msari tena apo eye ni chombo cha aina gani basi ikiwa mtu amejitakasa na kujitenga na wale watu kunahimenayo wale wanenao maovu wale watu wametajwa huko juu ajitenge na hao ikiwa mtu amejitakasa na kujitenga na hao atakuwa chombo cha kupata heshima atakuwa chombo cha kupata heshima Unatuliwa, unatumiwa na wa, una, unafikiri mfalume anatumia vyombo gani kukulia huko hasa wewo uwe kile chombo ambacho mfalume anatumia kukulia na mfalume wetu ni mungu wetu uwe kile chombo ambacho kinamuletea heshima unamletea faida heshima haiji kama huuleti faida hacha nikuambie dunia hii kwanza we don't recognise anybody with no results kwani hamjui hiyo we dont recognise anybody ambayo hana nini results ile inaongea ni ni nini tuone ni nini matokeo yes. tusitanganyane nobody will recognise atoka mutu akuongeatu huyoakuda mtuatajuawewe lakini heshima inakuja kwa sababu wewe ni chombo special kinachofanya kazi ya mfalme umejitenga umewachana na hao na umeji, uh, you have availed yourself umejipeana ili utumike katika kazi ya bwana no wewe ni chombo aina gani ama ni kile chombo ambacho <laughs> wale watu unajua kuna jirani yako akikuja unasema n- ninaomba maji jameni huko kuna mikep, m- kuna mikopo ambayo hupati eh, hiyo kuna mikopo ya watu wa kawaida naomba maji jameni mamake mnyazi huko kuna mkopo umetupwa huko ndio unatolewa huo apewe nao maji lakini kuna pastor as ameingiash iko wapi ile kabat <laughs> bishop. Bishop. lazima aone ya kwamba ni bishop hasa <laughs> pia sisi ni hivyo hivyo hivyo hivyo katika rabdha ya mungu anajua vyombo kuna mahali tulisoma shui kama ni sahizi ama ni ile ibada nyingine nasema mungu anawajua walio wake mungu anawajua walio wake mungu anajua vyombo vyake hata kwa rada ya mungu pia ni hivyo anajua huyu ni wafaida huyu si wafaida anajua huyu huyu nimewekea vitu zangu bure bure huyu nimeweka vitu zangu bure zima tulipea bure bure bure, eh, bure lakini bure kwa nani anataka returns We ni chombo cha aina gani ni chombo cha aina gani ama ni kujeza orodhatuna idadi members wanajaa kwa list tunataka vyombo vitakavyofanya kazi numbe two mtendakazi huyu ama mtumwa huyu does does not not despise the days of humble beginnings does not despise the days of beginnings ile minimum vile vitu ambavyo ni vya kawaida ni ufanye hmm? unaanza <laughs> juzi tulikuwa kwa mkutano mwingine kule nairobi so tukawa tunafanya assignment ya group katika trainings hizi unapewa assignment ya group si tukaambiwa nyinyi ni wanabiashara ambao mnapatiana mikopo kwa wamama pekee yake kwa hivyo nataka mtuambie za wamama eidha wanaishi in towns mijini ama vijijini mutuambie characteristics zao so tukawa tunaongea nyingi nyingi mmoja akasema wamama ni watu ambao wako tayari kuanza chini pole pole na wajenge biashara zao ziwe kubwa lakini mwanaume hataki hiyo, hiyo hiyo habari anataka ya kuanzia milioni ngapi aini anataka ajisikie yeye ni mwanaume mwanaume na huyu ni mtu ambaye mwanaume ukienda kumuuzia bidhaa zako yeye ni mtu ya logic lazima afikirie lazima sisemi kuwa wanawake hawafikirii lakini huyu anataka aende aene yachore mpakaii eh, logic lakini wa mama, sometimes is emotions lakini tukasema ya kwamba hawako tayari kujenga biashara zao zikue mpaka ziwe kubwa lakini mzee ama mwanaume wengi starting from the top wengiuwezipandamti kutoka juu mwanaume anataka apande muti kutoka juu utaanguka chini but women wanaanzia chini wana grow. you dont the waazekaraya n moja mpaa ukaan moja mpaka kumi, kumi. na yule malaika hmm? okay. na yule malaika aliyesema nami akanijia mara ya pili akainamisha akaniamsha kama mtu amshwavyo katika usingizi wake akaniuliza unaona nini nikasema nimeona na tazama kinara cha taa cha dhahabu tupu nacho kina bakuli juu yake na taa zake saba juu yake tena iko mirija saba ya kuleta mafuta kwa taa zote zilizo juu yake na mizeituni miwili karibu yake mmoja upande wa kulia wa lile bakuli na mmoja upande wake wa kushoto nami nikajibu nikamwambia yule malaika aliyesema nami nikasema e bwana wangu vitu hivi ni nini ndipo malaika aliyesema nami akajibu akaniambia hujui vitu hivi ni nini nikasema la bwana wangu akajibu akaniambia akisema hili ndilo neno la bwana kwa zerubabeli kusema si kwa uwezo wala si kwa nguvu bali ni kwa roho yangu asema bwana wa majeshi nani wewe eye mlima mkubwa mbele ya zerubabeli utakuwa nchi tambarare naye atalileta lile jiwe la kuwekwa juu kabisa pamoja na vigelegele vya neema neema i, ilikalie tena neno la bwana likanijia kusema mikono yake zerubabeli imeiweka misingi ya nyumba hii na mikono yake ndiyo itakayoimaliza nawe utajua ya kuwa bwana wa majeshi amenituma kwenu maana yeyote aliyeidharau siku ya mambo madogo maana yeyote aliyeidharau siku ya mambo madogo watafurahi naye ataiona timazi ikiwa katika mkono wa zerubabeli nam hizi taa saba ndizo macho ya bwana yanaona huku na huko duniani kote sitaenda kwa habari nyingi pale lakini tataja kama mambo mawili kitu cha kwanza katika hayo mazungumzo na ujumbe huo ambao nabii huyo alikuwa anapewa kuhusu zerubabel kamwambia ya kwamba si kwa nguvu zako si kwa uwezo wako It is not by power, right, but by power but my spirit lakini kwa roho wangu kwa roho wangu tena akaendelea kusema ya kwamba kuna siku za mambo madogo madogo the days of humble beginnings unataka unajua wengi wetu huwa tunataka tuanze kazi tuanze huduma tuanze biashara na iamke ina day ikimbie kama simon maconde the life of simon maonde mlimusikia huyo mm. born on a monday akafanya nini na by the end of the week ameshazikwa ukipata okay, changamoto kidogo unasema hii haiwezekani this one cannot work why because tunasahau wakati uwe mtu wa faida jua ya kwamba ni uwanze pale mahali ulipo uanze pale mahali ulipo uanze ulipo unaona mtu akumbuka huyu, huyu ni elaija aliye mvua kwa miaka ngapi tatu na na tena baadaye akaja akafanya nini ninisa alipoifungua ya nini baada ya akai unajua huwa tunaona tu ya kwamba eliya alifunga na akafungua lakini kuna kazi iliyoendelea huko nyuma kuna kazi iliendelea but there was a iliyoendelea kulikuwa na mwanzo nataka ujiulize uko wapi where are you je umeanza umepiga hatua gani where are you but dont despise the days kwa sababu walipoona ishara naye akaanza kukimbia eliya alikimbia mbio mpaka akampita huyo ahab lakini alikuwa ameona ameonaai kitu kidogo that was a small beginning A small hata wewe pia ukiona mtoto wako amekuwa ana strago na vitu fulani fulani alafu unamuona ameanza kumeke improvement mtie moyo wengine wazazi wengine muko na roho ya kua unatupa neno moja unapasua moyo wa mtu mtie moyo That's small cloud like the hand of a, a mtie moyo wengine mumesumbuana na hata mwenzio kwa nyumba kwa sababu ya mambo kadha wa kadha unamuona ameanza ku mutie moyo smwambi eel utaibadilika kweli vile ni nimekuachia nimekuachia nimekuachia mungu mungu mungu tu Simuana, mungu tu Mutia moyo a small beginning That's the beginning of profits. Niliona mutumwengine, niliona post mahali. Wanasema cooperative bank wame declare dividends ya shilling. moja. Akasema shilingi moja peanuts. Ni peanuts, but in a million there has to be a shilling. Yes, you build a million with shillings. They into a million shillings, one bob. Nasaya unasema one bob ni unasemabonia na ukitaka shilingi kumi ikose one bob enda kwa duka huwe uko na pesa kubwa alafu sasa yule jamaa anakwambia sina change niwachie hii pesa yako uchukue siku ingi ya enda na umwambie sasa mimi nikona eh, pesa ndogo nipatie atakupatia you Ata wont give utajua wa shilingi mo? one npatietut beginning usiote tu biashara usiote tu masomo usiote tu kitu kizuri anza Starts. profit si sia watu ambao wamelala kwa vitanda wakiota ndoto ni watu ambao wameenda katika kiwanja and they are doing something ndio mungu anasema you become a profitable servant number nambe na ya mwisho a a profitable servant is is teachable teachable teachable has a teachable spirit and is willing to learn akona moyo ama roho ya kufundishika kufundishikahuyo ni ishara ya kwanza ya kuonyesha ya kwamba you you are profitable profitable will be profitable. kama kuna wakati ambao watu wame pigwa na taharuki kubwa ya kutaka kuendelea bokrk ni sahii sahii kwanza baada ya korona ilikuja kuonyesha watu hata wale matajiri ya matajiri ya kamba kumbe pesa yako inaweza kuisha kinibibilia imesema wanasema kwamba mali inamea mabawa inaporuruka simulisikia watu walikuwa familia ya soandi so walikuwa na malori walikuwa na ba- mabasi wengine leo hii hata nduthi hawana inamea nini mnajua nduthi pikipiki hata piki, piki. baiskeli ile ya muluya inamea nini mabawa baiskeli <laughs> ya muluya pole kama uko hapa muluya mungu akubariki sana mm wamejua ya kwamba kumbe pesa inaweza kuisha yes inaishanga inaishanga sasa kila mtu amekuwa expert wa pesa everybody kila mtu youtube kila mtu expert financial mtunini anatafuta njia ya kutengeneza pesa maana kimeumana but lakini mwanadamu wa kwanza katika biblia kujenga ustaarabu wa kwanza alikuwa anaitwa nani the first human being to build a civilization alikuwa anaitwa nani wasomo wa bibilia kain, kain alikuwa wa kwanza kujenga ustaarabu wa kwanza lakini alijenga ustaarabu wake nje ya mungu inasema and kain, departed from the presence of god na kain akatoka uweponi mwa bwana na akaenda tob tob akaanza kujenga muji wake huko na inasemekana huo mji Uli, yaani kumbe inawezekana ujenge vitu vyako nje ya mungu lakini ni kwa muda tu kwa muda tu hebu tuwekee pale zaburi ya thahia7ab moj mpaka tis najua hiyo sikuwa nimekupatia lakini imenikujia sahizi zaburi hiyo thelathii na saba moja mpaka tisa na muda wangu umeisha kwa hivyo ukiendelea kuweka mimi wewe sasa si mimi ni wewe usiangaike kwa sababu ya watenda mabaya usiwahusudu wafanyao ubatili mara kama majani watakatika mara kama miche mibichi watanyauka umtumaini bwana ukatende mema ukaye katika nchi upendezwe na uaminifu nawe ujifurahishe katika bwana naye atakutimizia haja za moyo wako umkabidhi bwana njia yako pia umtumainie naye atakutendea ataitokeza itoke, ata haki yako kama nuru na hukumu yako kama jina la dhuhuri utulie mbele, mbele za bwana nawe umungojee kwa subira usiangaike juu ya afanikiwaye katika njia yake wala mtu apangaye maovu ukomeshe hasira uache gadhabu usikasirike mwisho wake ni kutenda mabaya maana watenda mabaya watakataliwa mbali bali wamongojao bwana ndiyo watakaoirithi nchi kama kuna kitu ambacho tunasumbuana nacho ni kitu kinaitwa ufanisi mpaka imefanya sisi wahubiri tunaitwanga prosperity gospel rose mie wanasema kama naongea ukweli wa bibilia sawa lakini kama naongeza maneno yangu hiyo si sawa sawatunaishi nyakati ambazo tunalinganishana tunafananishana tunapimana tuna, tuna, tuna, tuna nguvu nilo na mungu limesema wachana na hao hata kain hawaanziwewe hawaanzi hawa ilianza hawa hawa, na nan na hata mambo ya poligami kuna mwenye alianzisha kwa bibilia mumemwona mahali hapo ndani katika huo mji ulioenda kujengwa huo wato kuna mtu hapo nafikira anaitwa ae yeye ndio alianza hiyo habari but it was a city away from God unaambiwa wachana na hao ambao kwa macho yako unafikiria wanaendelea wanaendelea kwa njia zao wachana na hao usikasirike usisumbwane na wao wewe kazi yako mtumainie bwana umungojee bwana hiyo ndio kazi yako maana hao wakati wao utafika wakati wao utafika lakini wewe ndiwo utarithi nchi kwa sababu umemungojea bwana tuwekee pale beessnapil48bwana mkombozi wako mtakatifu wa israeli asema hivi mimi ni bwana mungu wako nikufundishaye ili upate ebu ili upate ha. mimi nimi bwana nikufundishaye ili upate yes mimi ndimi bwana nikufundishaye nimesema lazima uwe na moyo wa kufundishika nikufundishaye ili upate faida nikuongozaye kwa njia ikupasayo kuifuata that una katika biashara yao kwa sababu ulikula ulikula kona kona uulikulakona ulianza vizuri ulianza na roho lakini ukawa kama the foolish ei ambao wanamaliza kwa unakula kona ulianza vizuri lakini ikafika mahali ulipoteza njia lakini nasema nitakuongoza kwa njia ikupasayo kuifuata are are you willing? Are you willing ready je uko tayari kumuuliza bwana je uko tayari in the tayarie katika soko ya dunia hii ndiyo kuna practicals wachana na hapa hapa kila mtu ni mkristo large kila mtu anaweza kuwa ni mkristo ama anamkiri yesu kristo hapa hapa hapa inakuanga grugrund hata shetani andesu mulete wewe hapa uh, nafasi ya kupenya inaweza kuwa ngumu andesu mulete wewe kama kila mtu amekaa ngangari ataingia na wapi bat kama ulifungua madirisha na, na milango ukambeba tutamkemea atoke lakini nje ndio kwa kiwanja practicals hapo ndio unahitaji mungu akushike mkono utembee nayeye je sauti yake unaisikia sauti yake unaielewa akikwambia hiyo kazi kuna ndugu alisema hapa ya kwamba unawezafanya kazi ambayo sio hiyo natakana ufanye je hiyo sauti unaisikia hayo maagizo unayasikia je kuna watu ambao wanaongea juu yako unawasikiza mungu anatumia wachungaji unawasikiza je kuna mentors wanakuongelesha unawasikiza uko nao hiyo biashara unafanya ni nani ambaye unamwangalia akupatie maneno kidoo kidogo ya kukusaidia katika hiyo huduma ambayo unafanya ni nani baba yako huizi wa fadha baba yako ni nani spiritual father ambaye anaongea maneno anakwambia hapa fuata njia hii na unakubali na unasikia watoto kuna rights child kunarithildi kila with responsibility can you be taught ndio mm tuweke ule wa mwisho paleutono eka t8kumi na 88 bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupaye nguvu ya kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako kama hivi leo mimi anasema mimi ndimi nayekufundisha nayekupatia uwezo nataka kila mtu tu wewe mwenyewe ujiulize kama ninichore balance sheet ama trial balance ile ambayo kila akaunti inawekwa huko hii upande wa kulia na upande wa kushoto zote kule chini ziwe zitatoshana we jiulize niko wapi nimefika katika haya maisha yangu faida ile ambayo je ninaleta faida Am I profitable pali tuliposoma kwanza kabisa akasema ya kwamba huyu ambaye hajaleta chochote mkamateni huyo mkamateni na mumtupe atupe wapi atupe jehaname hmm? <laughs> atupe wapi nje nje eh? kwenye giza ita utasokumba oh, kuna levels of darkness kuna kunaina kuna most immediate second and outer hatupwe huko sasa hiyo inaanzia sasa mpaka siku hiyo na ndiyo tunajua ya kwamba neno la mungu linasema ni sisi ni kama yale the branches matawi na yale ambayo hayazai yanafanya nini yanakatwa yanachomwa yanakatwa yanachomwa wejiulize balance balance balance will it jiulize nataka utafakari hayo will my balance sheet balance ama kuna mahali itakua iko it hivyo na ku ni faida profits kama kuna itakuwa na shida kama kampuni hufungwa kwa sababu haina faida je mwanadamu atafanywa nini acha mungu atusaidie may god help us. kujua ya kwamba mungu anataka faida maisha yako na yangu ni yalete faida lazima mungu aone tumeambiwa hapa ya kwamba tukahubirie watu hiyo ni faida anatafuta anataka faida anataka utoe watu katika ufalme wa giza na wajae katika ufalme wake faida faida anaongea kuhusu ndugu mwingine hapa namuona kila siku anaposti vitu yeye tangu astafu kazi yake hiwoza Ame evangelist amekua si un, unamjua kwa ile group every day rup da anapost eyda tano nne saba moja everywhere. kwa market, akitembea roho mtakatifu anamwambia ongea na huyo ongea nah faida ndiyo mungu anatafuta hii mambo yingine yote ni yako Those are additions lakini anataka faida ufalume ufalumeujae anataka wewe uwe mtu wa kuleta watu kwake kwa maisha yako ya jae yawe ni fountain inatiririka ni kama mto unatiririka mungu atusaidie sana na naamini ya kwamba hivyo ndivyo atafanya naamini hivyo ndivyo atafanya katika jina la yesu kristo naomba tusimame naomba tusimame