ama kweli tuna mungu ambaye anahusika nasi kila inapoitwa leo isingekuwa ni yeye bwana kuwa upande wetu basi ya mkini haingekuwa vile ilivyo maishani mwako na maishani mwangu siku hii ya leo nafikia mahali mtumishi wa mungu akauliza ya kwamba kama siye mungu kuwa upande wetu basi israeli naiseme sasa nachoamini ni kwamba walikuwa wamefikia sehemu wamepiga darubini katika zile hali ambazo wamezipitia changamoto walizokutana nazo na kila aina ya pingamizi ambazo zilikuwa wamekumbana nazo na wakaona vile jinsi ambavyo mungu wa mbinguni ameweza kuwashindania basi akawa na sababu ya kuuliza swali hiyo ya kwamba raiti haingekuwa ni huyu mungu ambaye amekuwa upande wetu basi israeli naiseme sasa hivyo wapendwa tuna sababu zote za kumshukuru mungu kwa sababu ya vile tulivyo siku hii ya leo kunako changamoto nyingi ambazo tumekumbana nazo lakini mungu wetu wa mbinguni amekuwa upande wetu ametutetea ametupigania na ametudumisha katika kusudi lake na kwa ajili hiyo leo uko hapa ukiwa mzima mwenye afya yaliyo nzuri na mungu wa amani amekubariki na kila ulichokuwa unakihitaji katika maishani mwako hivyo basi tumekuwa ama nimekuwa tuna fundisho ambalo tumekuwa tunaliendeleza lakini imekuwa kidogo na changamoto kidogo kwa sababu ya ibada zetu vile zilivyogawanyika sasa unakuta kwamba ibada ya kwanza tuko mbele ibada hii ya tatu tuko nyuma na tamani niulize tu si sote tumewahi kuwa ile ibada iliyopita ya kwanza wiki iliyopita kuna hye ambaye alikuwekwa nauna ni watu watatu peke kwa kwehvyo tanibidi nianzie pale, pale pale ambapo nilipakia hii ibada ya pili kwa sababu kama tungekuwa tulikuweka basi tungeenda ile hatua ambayo inafuatilia ya pili lakini sasa tukienda hatua ya pili nyinyi tutawaacha nyuma kwa hivyo natamani tuweze kuendea mahali pale tulipoachia wakati niliposimama siku ya jumapili ile iliyokuwa ili kwa masaa kama haya naamini tulienda mpaka tukafikia mahali tukakwamia hapo kwa sababu ya wakati na leo nataka tuweze kuangalia tangu pale ambapo tumia, pale ambapo tuliweza kupakia ili kwa pamoja tuende ndio maana huwa naweka nakala huwa naangalia hii baada ya kwanza nimepakia wapi nina, naangali, naweka alama ili nisije nikaja nikarudia ni baada ya pili nayo na vivyo hivyo tunazungumza kuhusu tunda la roho mtakatifu na nimekuwa nikisisitiza na ni nitasisitiza ya kwamba tunda hili la roho mtakatifu tutakapokuwa tumeliruhusu liwe sehemu maishani mwetu basi mlango wa mbinguni hawezi ukafungwa tunapoukaribia kwa hivyo ni desturi na tabia za mwamini na ninapokuwa nimeruhusu tunda hili la roho mtakatifu lifanye kazi ndani yangu basi sitakuwa na shaka wala na udhuru ama na shida na mtu awayo yoyote atakee kuwa karibu na mimi haiwezekani kwa sababu tunda hili la roho mtakatifu limetuonyesha vile jinsi ambavyo tunaweza tukaishi katikati ya wenzetu na nikiazimia nienende kama tunda la roho linavyonielekeza ndivyo ninakiri ya kwamba sitakuwa na shida mahali popote nitakapoingia kila eneo nitakalokanyaga nitakuwa na amani kila eneo nitakaloingia nitauona ukuu wa mungu kila mahali nitakapokanyaga sitakosa marafiki kwa sababu hili tunda la roho mtakatifu litanitengenezea hayo mazingira lakini watu wa mungu tume kataa kuruhusu hili tunda la roho lifanye kazi katika maishani mwetu na nikaanza kwa kunena ya kwamba tunda hili la roho mtakatifu limejigawanya katika vipengele tisa tunda ni moja lakini ukilishambua hapo ndani utakuta ya kwamba limejigawanya vipengele vingapi tisa na tukavitaja vipengele hivyo na tukaona ya kwamba katika vipengele hivyo kuna kila tabia ambayo mtu wa kuokoka anapaswa kuwa nayo na ukiwa na tabia hizi zilizokita ndani ya tunda luro mtakatifu ndiyo nimesistiza kusema ya kwamba hautakuwa na shaka na mungu na mungu hatakuwa na shaka na wewe na hautakuwa na shida na mwanadamu mwenzako hivyo ndugu yangu dada yangu tamani niweze kuendelea kuanzia pale tulipoachia johana mtakatifu mlango wa kumi na tatu tunaangalia tunda la roho kipengele kinachoitwa upendo hiki ni kipengele kilichomuhimu sana na yohana mtakatifu mlango wa kumi na tatu na nikaja nikasema ya kwamba sheria zote kumi ambazo mungu alizipeana kwa wana wa israeli na ambazo ndizo zinazotuongoza hata na sisi zimekita katika kipengele hiki peke yake ukisimamia kipengele hiki cha upendo umetimiliza sheria zote kumi kwa maana jamaa mmoja akaenda akamuuliza yesu akasema nifanye nini akamuuliza yesu akamuliza ni kati ya sheria hizi kumi ni ipi iliyokuu sasa yesu akamweleza na akamwambia kati ya hizi kumi ukiwa utatembea na hizi mbili hizi kumi zote utakuwa umezitimiliza kwa hivyo ya kwanza imekupasa umpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na ya pili umpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe basi akisema ukitembea katika hizi mbili zile, zile nane zingine umezitimiliza na ndiyo maana katika tunda hili la roho mtakatifu mtumishi wa mungu paulo alipokuwa anapangilia vile vipengele akakiweka hiki cha upendo kikawa ndicho cha kwanza nami nasisitiza ya kwamba unapoazimia kutembea katika upendo basi umeazimia kutenda sheria yote maishani mwako lakini je yawezekana kuwezekana inawezekana kama nitamruhusu roho mtakatifu achukue mamlaka na achukue huwo husukani ndani ya maisha yangu nimesema yohana nazungumzia kipengele hicho cha upendo yohana mstari wa sa biblia inasema hivi amri mpya na wapa pendaneni kama vile nilivyowapenda ninyi nanyi pendaneni vivyo hivyo hivyo watu wote watatamua ya kuwa ninyi mumekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi na yesu anasema ya kwamba nauwapa amri mpya na amri hii ni kwamba mpendane nyinyi kwa ninyi kwa hivyo tuna jukumu la kuhakikisha ya kwamba amri hii tumeweza kuitimiliza na anasonga pale mbele anasema ya kwamba mutakapopendana ninyi kwa ninyi ndipo watu watajua ya kwamba nyinyi ni wanafunzi wangu kwa hivyo yesu akitaka kujua ya kwamba sisi si wanafunzi wake haangalii mengine anaangalia ndani ya moyo wangu ndani ya moyo wako je kuna upendo kumwelekea mwingine yesu akitaka kujua kama nimeshika amri zake ataangalia ndani ya moyo wangu je kuna upendo ndani yangu ya kuelekea mwingine kwa maana amri hii ametupa na kumbe kupendana si chaguo ni amri uitimilizi sasa ndani ya moyo wako ni nini ambacho kinanisababisha ya kwamba siwezi nikampenda awaye karibu na mimi ni kitu gani sasa unapokigundua inapasa ukiondoe kwa sababu usipokiondoa utaendelea kuivunja amri ya yesu kristo na unapoivunja amri ya yesu kristo hamko katika mapatano na yeye kwa maana akasema amri inawapa pendaneni ninyi kwa ninyi na mtakapopendana ndipo watu watakapojua ya kwamba nyinyi ni wanafunzi wa na nimeona ya kwamba nitakapofanya maamuzi ya wewe na mimi kupendana itasababisha hata mwingine naye atamani kutamani kujua siri ya upendo wetu kati yetu na atakaponijilia tamwambia twapendana hivi kwa sababu ndani yangu kuna tunda la roho mtakatifu ambalo liliingia ndani yangu nilipomkubali yesu kuwa bwana na mkozi katika maishani mwangu kwa kwahizo ninachosema hapa ni hiki ya kwa kwamba upende ukatae ili mradhi wataka taka kuiona mbingu lazima utembee katika upendo kwa ndio amri ambayo bwana yesu aliweza kutupa taka niulize hapa je kama ni hivyo ya maanisha ya kwamba sitakutana na sababu iliyo na uwezo wa kunifanya ni yule mwingine haimaanishi hivyo ya kwamba vigezo viko sababu utaziona nyingi za kumchukia mwenzako za kumchukia jirani yako za kumchukia yule aliye ambaye ni ndugu katika bwana za kuchukia hata yule ambaye mwafanyakazi pamoja za kuchukia yule mnayekaa pamoja lakini yesu anasema amri ninawapa kwa hivyo hata sababu iwepo haipaswi inisababishe kwamba nivunje amri ambayo bwana yesu amenikirimia lazima nimupende hivyo hivyo na kikama hataki kupendwa imenipasa ni mpende kwa lazima kisanamana sitaki kuvunja amri ambayo bwana yesu amenaambia niishikilie kwa hivyo tunalo jukumu wapendwa hauwezi ukasema ya kwamba simpendi kwa sababu yeye ndiye amesababisha ni simpende ni sawa kabisa lakini bwana yesu kumbuka akasema ya kwamba ilisemekana umpende anayekupenda lakini sasa na nena hivi mpende jirani mpende aduu yako na tena umwombee kwa hivyo hauna sababu ya kumchukia yoyote awaye katika ufalme huu na hata yule ambaye si wa ufalme huu lakini unakaa pamoja naye hauwezi ukamchukia na ukaupendeza moyo wa kristu yesu kwa maana hata adui amesema ya kwamba tumtende kwa hivyo unalojukumu ndugu yangu unajukumu dada yangu kuuangalia moyo wangu kulingana na kipengele hiki cha roho mtakatifu je chatenda kazi maishani mwangu na kama hakifanyi kazi basi lazima nitafute ni wapi ambapo nimeenda kombo ili nirekebishe na kipengele hiki cha upendo kiweze kufanya kazi katika maishani mwetu yohana 15yohana 5yoh 15. 5 15, hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake ninyi mmekuwa rafiki zangu mkitenda niwa nayoamuru nayo hmm. sijui kama umepata kitu pale ambacho kinaogofya anasema hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake nanyi mmekuwa rafiki zangu mkitenda ninayowaamuru anayotuamuru ni nini mstari huo mlango hu wa kumi na tatu pendaneni ninyi kwa ninyi ndo amri na akasema amri mpya na wapa na anasema ya kwamba mtakuwa marafiki zangu mtakapotenda amri yangu na yesu anafikiria kusema ya kwamba hakuna upendo ulio mwingi alionao mtu kwa rafiki yake huu kuutoa uhai wangu kwa ajili ya nyinyi marafiki zangu kwa hivyo mahali palipo na upendo kuna kujitolea na kujinyima kwa yule unayompenda kama upendo upo kweli nitajitolea kwa yule nimpendaye pia nitakuwa tayari kujinyima najinyima nini najinyima furaha yangu najinyima kula kwangu najinyima kile chote kinachohitajika ili kwamba ninayempenda aweze kukaa katika mazingira yanayo stahili ndo maana alipotupenda huyu mungu alipotupenda bwana wetu yesu kristo akatoa uhai wake akajinyima uhay akauona ni kwamba ni heri ni utoe kwa ajili ya huyu ninayempenda kwa hivyo upendo ndugu yangu dada yangu una gharama na usipotaka kugaramika haujakamilisha upendo hauja ukamilisha na anasema atakayekuwa rafiki yangu ni yule atakayeyafanya ninayomwamuru samisi nywi kama huwe ni rafiki wa yesu hivi sasa ukiwa umeketi hapa ama wadui yake ka mana kama huyatendi aliyokuamuru hata hili lililo gumu kwa sababu hili wapendwa ni gumu kabisa la kupenda ni gumu kwa sababu kunaye mtu ana vijezo vyote ya kwamba usimpende lakini amri inasema ya kwamba umpende hivyo hivo na ili uwe rafiki wa yesu kristo lazima umpende ushike amri yake ushike maagizo yake na wewe huyu mtu hautaki hata kumwona lakini hapa kigezo ni kwamba umpende sasa mi sijui kama unataka kujiweka katika sehemu gani sehemu ya yule aliye rafiki wa yesu ama sehemu ya yule ambaye si rafiki wa kristo yesu kwa maana nitakuwa rafiki yake kama nitatenda anayoniamuru nisipoyatenda mimi si rafiki yake nakumbuka nimesema upendo una gharama lazima ugharamike bwana yesu asifiwe sijui kama nyinyi mmefika mahali kama pale ya kwamba mshaoana vizuri sana hivi na mwanzo mkaanza vizuri lakini siku moja mkaja mkakorogana pale ndani ya nyumba tena si ndani ya nyumba ndani ya chumba mmekaa pale mpaka siku hiyo kila mmoja akaelekeza uso upande wake sijui kama myai kufika mahali kama hapo mshakorogana kwa sababu smkilada nyote uso unaangalia baharini lakini kwa sababu ya vile sasa kila mmoja anasikia uchungu anaangalia huya anaangalia baharini kula kunakotoka jua mwingine anaangalia huku kunakoenda jua lakini kumbuka bwana yesu bado yuko pale anasema ya kwamba kama wewe utakuwa rafiki yangu lazima ufaneni uyashike maagizo yangu kwa hivyo angalia huko kunakotoka jua mwezako angalia kunakuenda kuna jua lakini asubuhi ikifika hayo yote yawo ni ya usiko muanze mwanzo mpya ndiyo mumpendeze rafiki yenu bwana yetu yesu kristo ndio maana nikasema ya kwamba ina gharama upendo kupenda wapendwa kuna gharama na gharama nyingine si za kuwa echi utagaramika kwa sababu na wat wake gharama yingine ni za uchungu ndani ya moyo ya kwamba kweli amekutonesha kiasha kwamba ungekuwa ni na uwezo ungesema mimi huyu mtu sina haja naye lakini mpendo ukasema ya kwamba ikiwa unanipenda mimi yesu kristo basi lazima uyashike maagizo ya mana yesu asifiwe ndugu zangu ili yesu aonekane kumbuka bale amesema ya, kwa ya kwamba mtakapopendana ninyi kwa ninyi ndipo watu watakapo jua ya kwamba nyinyi mmekuwa wanafunzi wangu ili yesu aonekane katika ushirika tulio nao wapendwa lazima tuwe tayari ya kugharamika gharama yetu ni upendo na tuendelee kupendana kwa gharama yoyote iwayo ile upendo na nasema hakuna kwa hivyo wewe kama unanipenda utakuwa tayari hata kama ni uhai wako uondoke kwa sababu ya upendo kwangu mimi kwa maana uko tayari kugaramika wape tunda la roho mtakatifu kipengele upendo yani hapa pakikamilika na kanisa litembee katika kipengele hiki ndugu zano hapa chini duniani tutaishi katika mbingu iliyondoko lakini hivi sivyo ilivyo sivyo ilivyo na naomba bwana atusaidii iwe vile inavyopaswa iwe kama bibilia inavyotuelekeza samie sijuhi yesu ni rafiki yako ama ni adu yako kwa mana anasema kama wewe ni rafiki utayashika maagizo ninayokuamuru kwa hivyo usipoyashika hauna hana haja umwambie mimi, mimi si rafiki yako A, usipoyashika tayari anajua huyu si rafiki yangu na kura wengine wameshikilia wenzi wao vibaya sana sasa moyo uliojaa vitu visivyompendeza bwana hauwezi ukasikika machoni kwa mungu hata uombe kiasi gani ombi hilo haliwezi kufika kwa maana maandiko yanatusistiza kwamba tutembee katika upendo na kama upendo hakuna yanisikiza hii bibilia wakati mwengine huwa inatupatia maswali magumu sa mpaka amefika mahali anasema ya kwamba kama umekuja kanisani na tumeimba tumesifu twingine tumehubiriwa pia na imefika wakati wa kutoa sadaka lakini unaposongeza sadaka yako mpaka ifike pale kwa madhabau ukumbuke moyoni mwako kwamba mimi nina fulani simpendi bibilia inasema ya kwamba niniache sadaka hapo nirudi kule aliko huyo fulani tukasawazishe tuanze kusameheana na kupendana ndipo nikisawazisha nije sasa niitoe ile dhabihu kwa hivyo hiki kitu si kitu rahisi na si kitu cha mchezo inaweza kunizuia nisitoe sadaka kwa nini kisinizuie nisiingie mbinguni kwhivyo ni lazima wapendwa tutembee katika hiki tunachokiita upendo kwa sababu pasipo huo inakuwa ni vigumu sana kumbuka nimesema ya kwamba sababu ziko nyingi sana za kunichukia zingine zina maana zingine hazina lakini hata ziwe na maana tena haupasi kuwa na chuki nami kwa maana unataka kuwa rafiki wa yesu kristo warumi bado tunaangalia kipengele hicho cha upendo tu muone vile jinsi kilivyo na uzito wa upendo warumi kumi na mbili mstara wa kumi naanekumi nabili mstar w kumi na ane anasema kama yamkini kwa upendo wenu mukae katika amani na watu wote wapenzi musijilikize kisasi bali ipisheni kadhabu ya mungu maana imeandikwa kisasi ni juu yangu mimi mimi nitalipa anena bwana lakini adui yako akiwa na njaa mulishe akiwa na kiu munyweshe maana ufanyapo hivyo utampalia makaa ya moto kichwani pake uwasikia hii kazi wa ndugu zangu niguo muhimu maandiko yanasema y kwamba uwe na amani na kila mtu na siwezi kuwa na amani na wewe kama nakuchukia haiwezekani siwezi kuwa na amani na wewe kama sikupendi ndugu yangu hiyo inakuwa ni vigumu kwa sababu kama nina mzigo na niliyekubeba ni wewe kila nikikuona nawazakana kwamba ningekuwa na nafasi nikamalizana na wewe sasa bado hauja kuwa na amani na watu wote kwa hivyo upendo ndio utakosababisha niwe na amani na kila mtu atakaye kuwa karibu na mimi na nikikuta a kwamba sina amani na aliye karibu na mimi acha niangalie moyo wangu shida iko wapi huenda ikawa sina haja na ule mtu huenda ikawa simpendi na hapa pia tumeagizwa hapa tunaambiwa paulo anawaambia wapenzi tafuteni kuwa na amani na watu wote tutafute kuwa na amani na watu wote ndio mstari wa ishirini pale anasema ya kwamba adui yako akiwa na njaa mupatie chakula al hasa sijui kama unaviweza umepata nafasi angalau na wewe angala nawe kujilipiza hivi sasa ameshikika wataka kumthibitishia ya kwamba ni kweli ya kwamba hata mimi nami unaona sasa nazakuwa wa faida na kwa sababu hiyo sitakusaidia lakini hapa bwana yesu anahimiza ya kwamba imetupasa adui akiwa na njaa tumpatie chakula sidhan kama unaweza kumpa adui wakocha sasa ili uweze kumpatia chakula ni ushughulikile hali ya uadui iondoke umpende ndipo uweze kwa nini kumbariki jambo hili lilimshangaza mfalme wa israeli lakini vivyo hizo akabidi afanye hivyo kwa maana mtumishi wa mungu amemwamuru ya kwamba mpendwa adui wako akiwa na njaa mupe chakula ale tena ale kwa amani na isiwe una chuki ndani ya moyo wako jeshi la washami lilipotaka kuenda kumshika elisha kwa sababu inakaanikana kwamba anamweleza mfalme wa israeli mipango yao alipofika pale elisha akamwomba bwana wale wa lile jeshi likapigwa na upofu wote alafu akamwendea yule kiongozi akawambiatafuta n atafuta mtushwg aawambidw g akawachukua mpaka kwenye ikulu ya rais wa israeli na rais wa israeli alipowaona akamwambia je baba hwawa niwamalize baada ya kuwa elisha amemwomba mungu tena wamefunguliwa macho hawa maadui wa mfalme wa israeli elisha akamwambia kwa nini wawamalizi waandalie chakula wale na waende zao ndio hili alilokuwa analifanya hapa na ndio hili ambalo tunahimizwa na sisi ya kwamba hauwezi ukaandaa chakula kwa mtu ambaye ni adhui na kama ingekuwa wangeandaa pasipo sasa kushughulikia ule uadui ndani yake huyu mfalme wa israeli yamkini mkini chakula sumu wakusema nakiandaa lakini naye wakifika kwao tumalizane na wao kwa hivyo wapendwa kama yesu ni bwana w maishani mwako unapaswa uwe na amani na watu wote na huwezi kuwa na amani na mtu ambaye humpendi hu ni uongo lazima ushughulikie ile chuki kati yako na wewe ndio huyu adui kama ni kumpa maji mupu hivo tunalo jukumu la kufanya duku zanu ili tuishi kama vile bwana wetu yesu kristo anavyotamani tuishi. tuishi ili watakaotuona wajue ya kwamba sisi ni wanafunzi wa kristo yesu hivo na kazi ya kufanya na haya yote nayafanywa kwa sababu gani kwa sababu ya lile ambalo tumeambiwa hapa ibada iliyopita ya kwamba ile hatima yako ya kwamba siku moja ukakae pamoja na mungu hayo ndio sababu tunafanya hivo sababu ndio tunatamani tutembee katika tunda hili la roho tukizingatia kipengele hiki cha upendo kwa kwakisanamana nataka niende nikakae pamoja na bwana kumi na tatu warumi hapo hapo mbele tuki kumi na tatu wa mstari wa kumi bibilia anasema hivi pendo halimfanyii jirani neno baya basi pendo ndilo utimilifu bado huyu paulo anasistiza kutuweka katika bahari pa mitihani anasema pendo halimfanyii jirani mambo mabaya tena anasema basi pendo ndilo utimilifu jirani ni nani yesu akaenda akaulizwa swali kama hili akapeana mfano lakini mimi nataka nikuambia ya kwamba jirani ni yoyote yule aliye karibu na wewe hata ndugu yako anaweza kuwa jirani yako mke wako anaweza kuwa jirani yako mumeo ni jirani yako ndo huyu hapa ameweka tu neno moja kwamba hange tamani aseme ndugu jirani mume mke mtoto baba mzaza akaweka tu akasema usimfanyie jirani ubaya kwa maana pendo halimfanyii jirani ubaya wowote niambie wewe umewafanyia hao majirani zako ubaya mara ngapi kunaambia kwamba hauwapendi kwa maana kama unawapenda hauwezi ukawafanyia ubaya na hapa anasema ya kwamba basi pendo ndio utimilifu wa sheria yote sasa unajukumu ninajukumu ni hakikisha ya kwamba hili tunda la roho mtakatifu na huu upendo huu na uzungumzo wa pendwa wewe mwanadhamu kibinafsi hauwezi ni lile tunda la roho mtakatifu liwe la tenda kazi ndani yako uruhusu roho akuchukue akutawale akuongoze ndipo utaweza kutokumtenda jirani ubaya wowote pedho halimfanyii jirani ubaya hauwezi hauwezi ukaniudhi ukanitendea mabaya kama unanipenda na wewe mtu wa kuokoka ni lazima unipende kwa maana amri imesema hivyo ya kwamba mpendani na hii ni amri mpya ambayo bwana yesu amefanya nini ameitoa kwa hivyo unapenda mtu yoyote awa na upendo huu watunda roho diposa hapa anasema ya kwamba when we we manage to love there is is nothing that can us from entering heaven this is because we would have done the weaetoe righteousness kwa okhivo okay. tunapotembea katika upendo hakuna kinachoweza kutuzuia kwamba tusiingie mbinguni maana tukitembea katika huo upendo tutakuwa tumefanya haki yote kwa maana kwanza nimeanza kumpenda huyo hakieand kwahizo nikimpenda huyo mungu sitamkwaza na chakumkwaza mungu ni kwamba sitamsengenya sitazini sitaiba sitafanya yale mengine alaambia siyafanye kwa hivyo tayari upendo limenikamilishia kutembea na huyu bwana na nikirudi sasa nikimpenda huyu jirani sitamfanyia baya lolote haki yote nimeitekeleza hasa kwa nini nikuoze kuingia mbinguni za tatizo ni wewe tatizo si mungu tatizo ni wewe mpendo na inarudia tena ya kwamba hauwezi ukakosa sababu ya kutokumpenda mwenzako hauwezi hata pale mahali unapofanya kazi sababu ni nyingi sana za kutompenda yule mwenzako yule ambaye unafanya kazi pamoja na hii sababu ni nyingi sana lakini kwa sababu yesu ni bwana maishani mwako basi unapaswa umpende yule jirani ili usimfanyie ubaya wowote wakorintho wa knzktatsarazpwasab wa huyu paulo hapa alikuwa anataka kuzungumzia upendo wa unafiki kwamba hiyo nayo fanini tujiepushe nao basi kwa habari ya mambo yale mulio naandikia kinasoma mlango wakumi na tatu kuanzia mstari wa kwanza nijaposema kwa, kwa lugha za wanadamu na za malaika kama sina upendo nimekuwa shaba iliyayo na upatu uvumao tena nijapokuwa na unabii na kujaa siri zote na maarifa yote nijapokuwa na imani timilifu kiasi cha kuweza kuhamisha milima kama sina upendo si kitu sikitumimi tena nikitoa mali zangu zote kuwalisha maskini tena nikijitoa mwili wangu niungue moto kama sina upendo hainifaidi kitu unaona kwa hivyo upendo huu usiwe wa unafiki ya kwamba ma, kwenye uso unanipenda moyoni umenichukia hilo mungu halioni kwamba nipendo kwa sababu haangalii nje anaangalia ndani cho kivumbi ndugu zangu kwa hivyo tuna kazi ngumu hapa ambayo sisi wenyewe hatuwezi lakini tukijiachilia kwa roho mtakatifu wa mungu yeye atatuwezesha na ni lazima tujiachilie kwa huyu roho wa bwana kwa maana pasipo hivyo basi tutajidanganya sisi wenyewe kwa sababu tutakuwa na ugumu sana kuingia katika ufalme huu wa mbinguni mstari wa aine anasemaje anasema upendo huvumilia unaona hiyo kazi kamba palipo na upendo panauvumilia ni kweli huyu ndugu ni mlevi vya kupindukia na mimi na pombe hatusikizani lakini kwa sababu upendo upo itabidi ufainini huvumilie mpendwa wa mama ndohuo mnapata kazi ngumu kwa sababu mzee haja ukoka na ni mlevi na mwela dakita nda kimoja na umnazi wa nuka vibaya lakini kwa sababu una mpenda nini vumilia kamana upendo, upendo unaotokana na mungu huvumilia kuna mama mmoja ambaye alikuwa anaishi na bwanake ambaye bwana huyu alikuwa hamjui mungu na mzee huyu mama huyu ni mwamini na amejitolea kwa bwana lakini naye akawa amekusudia kumtesa huyu mzee amekusudia kumtesa huyu mama kwa hivyo angetoka akaenda akalewa jioni anakuja akiwa kwanza anakuja usiku mama akifika pale mama ametandika kitanda vizuri sana na shiti nzuri sana na kule kwao kulikuwa kukinyesha kuna matope huyu mzee atakuja akajurusiwa hapo kwenye matope kwenye kitanda na matope yake na viatu vyake kwahivyo jambo la kwanza mama atafanya nini atamfungua vile viatu avue avue avues akaweke mahali atakapoweka atoe shiti atandike shiti nyingine na walali siku nyingine aje amtake, atake chakula apewe lakini vile atakapokuwasa amepewa atuke chakula ampige nayo mama hivi kwa sababu upendo wa huvumilia akawa hahesabu na hapa tuna mahali tukaendelea hapo tunaona y kwamba kwamba upendo hauhesabu mabaya kwa hivyo huyu mama hakuhesabu hayo mabaya yote akaendelea kumtendea mema kwa mabaya kulipa mema kwa mabaya kumbe huyu mzee alikuwa anafanya hivyo makusudi ili aone kama kweli huyu mama huyo yesu anayemzungumzia yumo ama hayumo siku moja jumapili na asubuhi mzee akarauka na hi si kawaida yake akarauka akaenda akaoga akamwambia hivi leo naondoka na wewe mpaka huko kanisani nikamwone huyo ambaye anakufundisha maneno haya ya kwamba kando na yote ninayokufanyia wewe bado wanilipiza mazuri leo nataka nikamwone huyo akavaa nguo vizuri mama naye akasema si shida wakashikana akafikiria ni mzaa mzee wakaenda mpaka chachi sasa mama alipogundua kwamba sasa mzee huyu ameamua kuja hapa kanisani akamchukua kule mwanzo wa mlangu huko nyuma akajamketisha hiki kiti cha mbele hapa ili amsikie vizuri huyu anayemfundisha mke wake basi injili ikaendelea huyu mtu wa mungu alipokuwa anakaribia kumaliza kuhubiri huyu mzee akaondoka pale kitini pake akaja mbele akamwambia mimi nani nataka huyu yesu wa mke wangu lakini ili amufikishe hapo upendo Nanini na nini na uvumilivu na nini na mabaya lakini je tunaweza kufikia mahali hapo wapendwo upendo huvumilia upendo hauhusudu upendo hautakabali upendo hauhesabu mabaya naweza kuvumilia mpaka huyu ninayekaa naye amuone yesu kama huyu mama ndugu zangu uwezo upo kama nitamruhusu huyu roho mtakatifu aendeleze kazi yake kupitia kwa tunda lake maishani mwangu bila hivyo inakuwa ni vigumu sana lakini yawezekana kama utafanya mavuzi kena wakati mmoja tukatembelewa na mtumishi wa mungu mahali alikuja hapa kilifi nataka nimalize na huo ushuhuda hu kuliko tutakuja endelea baadaye ktufatie ushuhuda ambao ulikuwa chanzo chake ni huu upendo na si kawaida lakini wakati umeruhusu roho mtakatifu afanye kazi ndani yako na tunda lake likutawale Hali, hili aliolifanya huyu mtumishi wa mungu haitakuwa ngumu kwamba alikuwa anaishi na jirani na jirani huyu sijui kama alikuwa amemchukia huyu mtumishi wa mgu kiasi gani kwa sababu jirani huyu alikuwa haendi chooni choo chake ni mlangoni kwa huyu mtu wa mungu kila siku tangu huyu mtu wa mungu hajui anayefanya hivyo mpaka akamjua sasa sijui kama huu unaonaje si siku moja tulisikia kuasirika sana tulipokuwa kule Saint thomas tukaenda kanisani ibada ya katikati ya wiki tukifika juu ya madhabau kuna mavi mtu amekuja kunya hapo tulisikia kuahirika huyu mtumishi wa mungu sijui alikuwa anasikia lakini kwa sababu ya upendo aliokuwa nao huyu ndugu anasema ya kwamba kila asubuhi mimi nilikuwa nikitoka nyumbani kwangu kutaa kufungua mlango natoka nofagio na mwiko mwiko ule wa kukorogea simiti ili afa nini akatupe tangu hamujui mpaka akamjua na ndugu hakuenda kumwambia wewe hilo kazi yako yache hiyo hakuenda kumwambia ye aliendelea tu kufanya kazi yake kwa kasabu anajua kabisa jambo la kwanza asubuhi nikifungua mlango kabila kutoka nje ninishughulike kuna kazi imewekwa hapo sasa ikaendelea hivyo mezi ikapita sasa kazi ya miezi na si kazi nzuri na anaekupata hiyo shughuli ni mtu mzima na akili zake na unamjua lakini kwa sababu upendo huvumilia upendo hauhesabu mabaya huyu mtu wa mungu akaendelea kuondoa kile kinyesi pale mlangoni baada ya miezi kuna siku moja alipoamuka na fwagio yake na ule mwiko akifika kwa mlango hakuna hmm. salishukuru akaenda zake asubuhi yake tena siku ya pili hakuna siku ya tatu alipokosa kuona akasema hapana si kawaida siku tatu mfululizo acha niende nikambishia yule jirani akaenda akambishia akasikia mtu anabisha kwa mbali sana yuko humo ndani mlango aafungua mlango akifungua mlango akiingia ndugu ni mgonjwa mgonjwa kabisa mpaka vyombo vya tangu alipoanza kupika siku alipoukwa na ugonjwa viko humo nyumbani mwa nuka kwa sababu hivyo vyombo huyu mtumishi wa mungu akachuka vyombo akaviosha vizuri akamwambia asa imekuwaje atangu imeku, hivoaui weew akamtegenezea uji akampa akala alipopata nguvu kidogo akaketi alafu akamuuliza huyu ndugu aliye mgonjwa akauliza huyu mtumishi wa mungu ya kwamba umejuaje ya kwamba mimi sisikii vizuri huyu mtumishi wa bwana akamwambia nimejua kwa sababu kila asubuhi kuna kazi huwa ninafanya pale kwangu mlangoni lakini nimemaliza siku tatu hasijaifanya hiyo kazi huyu ndogo aliomba msamaha na akasema kuanzia hivi leo yule anayekufanya kwamba uweze kufanya vile unavyonifanya mimi kwa sababu ya mabaya yote lakini hulipiza mabaya nataka kumjua huyo yesu kristo huyo mpendwa akapiga magoti akaombewa akampokea nani kristo yesu kwa sababu ya upendo tu na akitushuhudia tulikuwa kuna shingira akitupatia ushuhuda huyo ndugu aliyokuwa akimpatia kibarua alikuwa ndiye mzee wake wa kanisa wakati huu huyu upendo unageuza bwana upendo unabadilisha taka kuwa na kuvumilia na kuto kuhesabu mabaya hivyo himizo langu ni kwamba ruhusu huyu roho mtakatifu na tunda lake lifanye kazi katika maisha yako tusimameni najua mwenyezi mungu amenena na wewe na amenena nami na tamani umwambie kitu kuhusiana na ne. ili wewe mbingu usikose na mimi nami mbingu isikose chaguo ni letu sisi lakini amri tumepewa ya kwamba tupendane amri tumepewa ya kwamba tupende maadui zetu amri tumepewa ya kwamba tuwe na amani na watu wote na anasema tusiposhika maagizo yake sisi si marafiki kwenu kwa maneno yako mwenyewe mwambie kitu huyu yesu kama kuna mahali ambapo unaona hapa kweli huyu mpeta nimekuwa ni na sinahaja naye mwambie kuanzia hivi sasa na enda kusawazisha mambo na huyu mpea ili niwe rafiki yako na mbingu nisiikose kwa maneno yako mwenyewe nakushukuru mungu mwenyenzi kwa sifa heshima na utukufu ni kweli wewe ni upendo na ndiyo maana unasema ya kwamba tusipokuwa na upendo hatukujui wewe na pia hauko ndani yetu hivyo mungu mwenye ensi tazama umenena nani ewe hwama ya kwamba ni amri mpya ulionikimia tupendane ewe mfalme wa amani ili tutakapopendana swiswi kwa swiswi ndivyo watu watakapoweza kujua ya kwamba mimi ni, mwa, ni mwanafunzi wako nanyenyekea mikuni pako kwa maana ni roho wako pekee aliye ni na uwezo wa kunisababisha nikupende na nitembee katika pendo hili ewe bwana pasipo ewe mfalme huacha kutimiliza yanayokupendeikwe hivyo roho mtakatifu nisaidie kasimame pamoja nami nineemeshe ewe bwana kwa mana sababu siko nyingi ambazo zaweza kunifanya nisipende wengi ewe bwama lakini bana wa mabwama ukasema ya kwamba niwapende hata maadui zangu tena niwaomee mfalme mwenye enzi nisaidie kwa sababu pasipo huyu roho wako dani yangu siwezi ewe bwana neemeshe ewe bwana nipatie kibali nipe hiyo nguvu nipe kutokuto oyo mfalme kuhesabu mabaya nipe ewe bwana kuvumilia ili mungu wa amani takapovumilia katika huo upendo hata na yule mwingine naye akakuone wewe akakujue wewe akaweze kuyasalimisha maisha yake kwako kwa ajili ya utukufu wa jina langu na kupa sifa na kupa heshima kupana utukufu kwa mane peke ni mungu na kando yako hakuna mwingine asante baba yetu uliyecobi tuna kubariki tunakuadhimisha kwa mane ni mungu mkuu haulenganishwi wala kufananishwa na yoyote amna na neno lako baba ni kweli na kila atakayelizingatia na kulitilia maanani na kuenenda kama linavyomwajiza baba yangu na mungu wangu umesema hautamwaja hautampukia ni kweli sababu ziko nyingi za kutufanya sisi tukose kuwa na amani na watu wengi ewe bwara sababu ni nyingi za kutufanya sisi kutokuwapenda watu wengi ewe mongo lakini kwa sababu umetuamuru ya kwamba amri mpya unatupaa nitukendane ewe bwana ili mungu wa mbinguni watu wakajuwe ya kwamba sisi ni wanafunzi wako baba yangu na mwamba wa amani gashughulikie ile chuki iliyo ndani yetu ewe bwana ndani yetu jehova kuelekea yule ambaye tumemuona kana kwamba hapendeki ili mungu chuki itakapokuwa imeondoka baba wa upendo upendo wako bwana utatiririka kati yetu na yule mpendwa yule ndugu yule dada pivyo ninakuomba baba mwenye enzi tusaidie kwa maana katika hali ya ubinadamu hakika hatuwezi lakini roho wako mtakatifu akiwa ndani yetu na tunda hili la roho mtakatifu lijapotenda kazi ndani yetu hakika bwana wangu tutaweza nasi tutakuwa rafiki yako na tutakuwa watu ambao baba tumetembea katika kuyashika maagizo unayotuamuru heshima na sifa tunakupa wewe kwa maana haulenganishwi wana baba yangu haishwi mioyo yetu ewe bwana inakuelekea kweli baba unaichunguza myoyo teleleza moyoyetu na mahala yapo tunaona baba pana ugomo wa kutembea katika upendo mungu wetu hebu katusaidie na ukatuwezeshe ili jehova tukaondoe kizingiti kilichosimama kati yetu ewe bwana ili tukatembee katika huo upendo sifa zote heshima na utukufu tunakupa kwa umanawepeke ni mungu na kando yako hakuna mwingine asante bwana asante jehova asante mwamba wa uwezo wa kubariki tunakuadhimisha katika jina la yesu bwana wetu tumeomba amen naomba tukaye tuna mgeni wetu mwenyeji ambaye yuko mbele zetu naomba tu wa kwa sababu wale wenzetu waliotutangulia wa ile ibada ya pili wameweza kusalimia na nyinyi nanyi angalau awasalimie wa alafu ndio tuweze kumaliza na tuende nyumbani tumpigie yesu makofi wakati kasisi anapokuja kuweza kutusalimia karibu sana