hello my name is eugene emil yunga and ill be your host on this show on this podcast called decompose where we talk about te and everything in between leo nataka nianze kwa kukuuliza swali moja je umewahi kununua simu mpya na je akati unanua hiyo simu ni vigezo gani ambavyo ulivitumia mimi nitashia na wewe leo vigezo ambavyo mimi naviangalia nikiwa nanunua simu mpya nasana sana hivi vigezo ni vinne lakini kuna utofauti kidogo wa jinsi ya kuviangalia hivi vigezo na nitakupa baadhi ya trick baadhi ya tekniki ya jinsi ya kujua hiyo uh, simu kama imeweza kukidhi vigezo unavyovitaka nimekuambia kuna vigezo vinne kigezo cha kwanza na nabtr watu wengi wakiwa wanachagua simu anapenda kuangalia simu kiasi gani au inakaa na chaji kiasi gani na hii waga inaonyeshwa in sasa milliamps waga zinapotosha watu wengi sana sababu unaweza ukaona simu ambayo ina 5 5 ukahisi itakaa na chaji zaidi ya simu yenye el5 lakini bado ndani ya hicho kigezo kuna vigezo vingine vitatu ambavyo vinachangia simu kukaa na chaji cha kwanza ni prosesa kwenye hiyo simu hiyo simu ina prosesa gani kuna baadhi ya prosesa ambazo hazihitaji umeme mwingi kuna nyingine zinahitaji umeme mwingi inabidi uangalie hicho kigezo na naweza nikakutarajia kwa mfano prosesa iphone ambayo ni uh, kwanzia a11b mpaka a bionic ni prosesa ambazo zinatumia umeme mdogo sana ndio maana iphone mara nyingi sim zao wanakuwa nazipa batri uh, ya milin ef4 mpaka elfu t kwa sababu wanajiamini na prosesa zao na wanajua prosesa zao hazitumii umeme mwingi sana prosesa ambao inatumia umeme mwingi ambao naweza nkakupa mfano ni saaon 8 en1 sio 8 Plus, ni snaaon8 e1 zambao ipo kwenye baadhi ya simu za samsung hiyo prosesa ni prosesa ambayo inatumia umeme mwingi sana na ukiieka na betri ndogo hiyo simu haitakaa na chaji lakini pia kuna kigezo cha skrin hiyo simu inatumia ya aina gani au inatumia display ya aina gani kuna aina mbili kuu za display kuna lcd na kuna kunadisply asa humu ndani naweza nikakuchambulia lakini hiyo itakuwa ni upande wa tekniko sana inachoweza kukuambia ni kwamba simu ambayo inatumia lcd display itakuwa haina mwonekano mzuri sana lakini itatumia umeme mdogo sana simu ambayo ina OLED display itatumia umeme mwingi lakini itakuonyesha itakuwa inaonyesha vizuri zaidi hasa kwenye lcd kuna kuna vipengele au kuna baadhi ya uh, variations wanasema ya hiyo display lcd kuna uh, tft panel ambao ni type ya lcd nayo ambao ina mwonekano mzuri zaidi kuliko lcd ya kawaida lakini pia inatumia umeme mdogo lakini pia kwenye oled kuna AMOLED display au super AMOLED display ambao ni displey inayotumia vigezo vya oled ambayo inaonyesha vizuri zaidi lakini pia inatumia umeme mdogo zaidi sawa so, wayo ni vitu vya kuangalia ukikuta simu ambayo ina AMOLED display hiyo ni simu zuri simu ambayo ina super AMOLED display hiyo ni simu zuri itaonyesha vizuri na itatumia umeme mdogo lakini pia saizi ya skrini mara nyingi watu waangaliaji hii na pia unaeza ukasema ni kitu kidogo kwa sababu mara nyingi simu ikiwa kubwa na inakuwa na natt kubwa pia kwa sababu kuna nafasi kubwa ya kuweka ttr kwayo inabidi ni kitu cha kuangalia kama unataka simu ambayo inakaa na chaji muda mrefu inabidi uchague simu kubwa ukichukua simu ndogo kwa mfano ukichukuaiphe13 mini haiitakaa na chaji sana ukichukua ukichukuaieac haitakaa na chaji sana kwa sababu yenyewe tu ni ndogo kwao hawawezi kuweka betri kubwa kwenye ile simu kigezo kingine ambacho nakuja kuongelea sasa hivi ni spidi au uwezo wa simu sasa hapa kuna kampuni kuu nne ambazo zinatengeneza prosesa za simu kuna ap kuna snadragon kuna exos na kuna tensa hizo ndio kampuni kuu kuna prosesa nyingine kama dimensity uh, lakini hizo ni ndogondogo na zipo kwenye simu ndogo lakini simu nyingi za tanzania zinatumia kama x na utakuta zinatumia hizi chip za dimensity ni chip nzuri lakini sio chip ambazo ziko in mass au ambazo zina shea kubwa sana apple nadhani tunazijua kwanzia x walianza kutengeneza a11bc ambao ni chip yao wenyewe ambayo ni chip nzuri na kwa mwaka wake ile chip ic ilikuwa ni noma sana hakuna chip iliyoifikia na hata leo hii ukichukua a81 ambayo ni chi kabisa ya haiwezi kaifikia chip chs yaipe ambao nia16i wako vizuri wanajua anachokifanya wale jamaa up sana lakini pia sawana chip zao ambazo ni hizi chip hazijapata sana soko kubwa lakini sbautwanatengeneza simu wanamwaga tu kuziweka kwenye simu zao wanasemaa kwamba hizi chip zinapata sana moto kwahyo somtime kama wee haupendi simu ambayo inapata sana moto inabidi upay attention sana na ile swala la prosesa ya simu prosesa ambazo zina hazipati sana moto ni snapdragon na apobyoic na pia snapdragon inategemea ni prosesa gani ukichukua sadagon j1 sio kuna 8j1 ambao ni ya mwaka wa nyuma yake hiyo oses inapata sana moto na pia inakula umeme mwingi sana ko hivyo ni vitu vya kuangalia lakini pia google wana poses yao ambayo inaitwa lakini hio mpaka sasa inaonekana kama bado vile iko kwenye e za ukuaji tunasema bado wanaifanyia baadhi ya modification kuifanya ho vizuri lakini mpaka uh, sasa ni h nzuri sana ambayo iko based sana na naa inaweza sana ku, ina, ina, gogle wanaitumia vikubwa sana kwenye simu zao kwa ajili ya kupe picha kwa ajili ya kue maneno ukiwa naongea assistant hii chip ni bomba sana kwa ajili ya kufanya vitu vinavohusikana na ai sasa kipengele kingine ambacho napenda kukiongelea leo ni screen ambao ni kama vile nishaiongelea kuna lcd kuna OLED. sawa kao wewe kama ni mpenzo wa kuangalia mv kwenye simu lazima upei attention hiyo simu inatumia screen gani um, simu ambazo zinatumia oled technology ya ambazo ni eh, oled yenyewe ukiona simu imeandikwa oled display ukiona imeandikwa ukiona imeandikwa hizo ni simu ambazo waga zina mwonekano mzuri na pia zinakwaga na always on display ambayo ni ile ni feature ya simu ambayo simu yako ukiizima ikiwa imezima screen bado inakuwa inaonyesha muda simu ambazo zinatumia lcd display haziwezi kufanya hivyo bali simu ambazo zinatumia display zinaweza kufanya hivyo kwao kama huwe ni mpenzi wa hiyo ficha inabidi ununue simu ambayo ina inaisly display au AMOLED display au super AMOLED display sasa kipengele cha mwisho ambacho najua watu wengi waga wana pei sana attention kwenye hichi kipengele ni kipengele cha picha au kamera sasa hapa kuna nyingi sana na naomba nikiongelee hichi kipengele in deep kuliko vipengele vyote vingine kwenye kipengele cha kamera kuna mambo mawili kuna picha na kuna video sasa inategemea wee ni mpenzi wa nini kwenye kipengele cha picha watu wengi waga wanaumia kwenye swala zima la megapixel mtu atachukua simu akiona ina megapixel kubwa ina meael m8 sijui ina megapixel 50 lakini megapixel haimaanishi kwamba hiyo simu ina uwezo wa kupiga picha nzuri sana lakini inamaanisha kwamba hiyo simu ina uwezo wa kuchukua infomathen nyingi kwenye picha moja sawa so, kwa hiyo pay attention, pay attention attention sana iphone wamekuwa wakitumia kamera kwenye simu yao ambao ni megapixel 12 lakini vitu ambao au picha ambazo wanaweza kazitoa na hizo megapixel 12 ni picha ambazo ni kali sana kwa sababu wanachukua hizo megapixel 2 na wanajua jinsi ya kuzi kwayo inabidi uangalie na kila kampuni ina jinsi yake ya kuprocess picha kao inabidi uangalie kampuni gani ambayo wewe unaenjoy picha zake au unapenda picha zake watu wengi wanapendelea sana iphone lakini pia najua kuna watu ambao wana, wana, wana, iphone kwa sababu wanafata mkumbo sasa usifate mkumbo inabidi ujue unanunua nini uh, iphone wako vizuri sana wakikwambia sehemu ina meal kumi na mbili wanahakikisha wanatumia meael zote kumi na mbili kukupa picha ambayo ni bomba ambayo hauta et lakini pia kuna kampuni nyingine kama kamaa ambao nawo wako vizuri na nwanajitaidi sana kutumia megapixel wanazoweka kwenye simu zao lakini samsng wanapenda sana kufanya vitu vipya kwaio wataweka megapixel nyingi japokuwa teknoloji na yenyewe haijaweza bado kuah na hizo megaiel kwa mfano kuna simu uh, motorola ambayo ina megapixel mia20 lakini ukilinganisha na picha ya letsai ipone 13 ambayo ina megapixel 1nbl pichaio 13 inaonekana iko vizuri zaidi kwa sababu iphone wana proces picha zao vizuri zaidi lakini kwenye upande wa video kama wewe ni mtu wa video yani hapa hata staki kupotezea muda wako hakuna simu ya android ambao inaifikia iphone kwa kuchukua video iphone is the king of video kama wewe unapenda sana tiktok kama unapenda sana ig stories kama unapenda sana snapchat videos wewe nunua tu waipone mtu wangu ukinunua android ndio zipo ziko samsung nzuri ambazo zinaweza kutoa picha nzuri lakini hazitakupa qwality nzuri kama ya iphone sasa kwa kuongelea vigezo vyote hivyo nataka nikupe simu tatu ambazo ziko chini ya laki lakitano simu tatu ambazo ziko chini ya laki tano kwenye kila kipengele nitakupa top 3 kwenye kila kipengele sawa tunaanza kipengele cha kwanza betri kwenye btr chini ya bajeti ya lakitano unataka simu yenye betri bomba kachukue e11 kwa kweli ni ile line nzima ya Note kutoka Xiaomi redmi ni simu ambazo zinakaa na chaji mpaka utashangaa not11 na not0 ni simu ambazo unaweza ukazipata ziko vizuri simu kali lakini zinakaa na chaji hata siku mbili utegemeana na matumizi yako lakini pia simu moja ya mwisho kwa sababu nimekutajia not 11 ikiwa ya kwanza0 ikiwa ya pili ya tatu ni nokia g21 no g21 hiyo pia ni simu zuri simu kali ambayo inaka sana sana sana na chaji na hii ndio zile kesa ambazo nakuambia ni simu ambayo inakaa na chaji kwa sababu chipi yake haitumii umeme mwingi sana tukiamia kwenye kipengele kingine cha srin ukitaka simu yenye skrin kali chini ya laki tano wanataka kuchekim uenjoy wanataka kuongia instagram uone picha zikiwa zinaonekana kwa uhalisia wake samsung e ndio simu ya kwanza ataka kurekomendia chini ya hapo kama wee ni mpenzi wa apple mpenzi wa ios nitakurekomendia iPhone x kama wewe ni mpenzi wa google lel nitakurekomendia google pixel 4a hizo ndio top to phones ambazo zina display kali chini ya lakitano tukiingia kwenye swala zima la speed simu ya kwanza ambayo nitakutajia chini ya lakitano yenye spidi ambazo kwa hapa inaweza nikasema kwamba zote zinaweza zikawa za kwanza kwa, kwa, kwa sababu zinachuana kuna samsung s0e na iphone x hizi ni sehemu ambazo zinachuana ambazo zinakaribiana sana zinapeanani uh, zi zimepishana kidogo sana they giving really close blows to each other samsung se and iphone x lakini ya tatu ikiwa ni google pixel 4a tukiingia kwenye kipengele cha kamera ya kwanza na najua hii mtakuwa mnaitegemea wengi sana ni iphone x of course ya pili ni google pixel 4a na hapa mimi kama unavyoona sijaangalia kigezo cha meaixel nimeangalia kigezo cha picha kali ukipiga picha kwenye iphone x utapata picha kulingana na kitu ulichokiona au kitu ulichokipiga picha ukipiga picha kwenye ogleel 4a gogle waga wanapenda kuiedit picha kidogo kuifanya ionekane vizuri wanafanya rangi zina pop They make the colors pop abit ambao kwa macho ya watu wengine wanaona ni picha kali lakini iphone x ipoex oveondo inachukua picha ambayo iko very ambao unaweza ukaichukua ukaiedit ukaipeleka photoshop ukaifanyia mambo na bado ikawa pichakari lakini kwa nafasi ya tatu inaingia sag se na kama utakuwa umenisikiliza kwa karibu sana utagundua kwamba nimetaja simu tatu t kwenye hiyo list ambazo zimejurudia mara nyingi nyingi S10e, iphone x na l 4a kwa kweli kama una bajeti chini ya laki tano simu kali ambazo unaweza ukazipata ya kwanza kama wewe ni mpenzi wa android tafuta samsg ste kama wewe ni mpenzi wa iphone tafuta iphone x kama wewe ni mpenzi wa google pixel tafuta google pixel 4a google pixel laenyee ni android kwao unaweza ukachukua leel 4a au samsg s1e lakini kwa ushauri wangu mimi nakushauri chukua s kama hye ni mpenzi wa android hautakuja kujutia ina mambo mengi mingine ambayo sijaongelea hapa ambayo yatakuongezea quality of life ambayo yatafanya maisha yako yawe marahisi na hiyo ndo, sababu, ndo lengo kuu la kuwa na sim. simu simu inatakiwa irahisishe maisha yako ikusaidie wewe kuote na watu wengine vizuri mimi naomba nikuache hapo kwa leo nimekuacha na simu tatu kwa wale ambao wanasch sasa hivi wanataka kunua simu na labda wako kwenye bjet ya lakitano nimekuacha na madini madini ambayo huwezi ukapata sehemu nyingine yoyote na hii nimeangalia zote za tanzania nimeangalia online nimeulizia ig hizi simu utazipata chini ya laki na kama itazidi sana basi itazidi efu which is probably not a big deal anyways until we meet again that's been it signing off