zaidi ya yote yesu ni bwana amenipenda amenipenda na kunipendelea maana pale nilipotoka ilikuwa huwezi kutoka waona wale wat wali waliofungiwa kwa uislamu kutoka pale ni neema maana wamefungiwa kikweli ni madarasa e, na kukaa hivi na kuimba ililhmhaadaudbilashetairajimu aknaiknart yaani hivyo na hutoki lakini neema ya bwana inatosha akaona ni vyema nitoe pale nyumba ile na nitengeneze kwa kuniweka kwa wateule watu wanaopendwa wa kwenda mbinguni naongea neno moja ambalo jana sikuliongea ili tuendelee mbele wengi wananijua maana mimi ni waakilifi lakini kitu ambacho kilikuwa kimenishinda nikusamehe yule mwanamme aliyeniacha mwenyewe makusudi hajanishika na mwanamume mwingine lakini kwa ajili ya yesu utabaki na watoto wako na huyo yesu wako sasa mtu huyo ameokolewa anarudi najiona najionakweli ameokolewa kweli ama anakuja ili aja sasa vya vyawazwa humo akilini neno la bwana linakuja linakwambia msamehe lakini mwingine ela eh, si naotaka kumuleta ili yaja kumalize lakini nataka niseme nilipomtafuta mungu maana alikuwa siwezi nikamtafuta mungu kwa siku mbili kama huwezi mpendwa mtafute yesu atakuwezesha mimi vilikuwa vimenishinda nitamrudishaje atakuja kaa vipi na vile ninavyomjua kumbe amebadilishwa siku mbili hizi nikimtafuta mungu maana sasa niye anipe uhamuzi asubuhi kabla niamke ndio ni kule ile asubuhi ah, picha inaletwa bwana nimefungua mlango na nimemwekea kabuka kiti anaingia nyumbani neingia nyumbani namwambia hakuna mume mwingine hapa ni wewe lakini wa kwanza ni yesu wa pili ni wewe watatu ni mimi alafu wafate watoto nikaamka kutoka kwa usingizi ah, wapendwa nililia kumbe anauya yuna mutu ah! hakuna mme mwingine kweli miaka minne ila ntakayemuona namfananisha na shemegi ninayemuona namfananisha na jirani ninayemuona ni kama ndugu yangu ni kama baba yangu hakuna kufanana na kabuka lakini we samaha ulikuja kwa neema samaha mara wa uongea hivi kwa mdomo lakini ule wenyewe ule unachoma utalia ndio uachilie samehe na kuachilia mpeno samehe samehe na kuachilia kumbe ukisamehe na kuachilia milango ya baraka yafunguliwa mama niliyekuwa nikijenga na mafundi mpaka nikawafundi masongi jenga na simiti vizuri wakiliswwana nijua wale waliokuwa zamanya lakini milango ikafunguliwa mwaka a tisaini tarehe kumi na nne septemba ilikuwa ni jumaa unasema januari ndio mtu anajiriwa hapana yangu ilikuwa septemba unasema tarehe moja ndio mwanzo wa mwezi yangu ilikuwa kumi na nne septemba unasema jumatatu ndio wiki inaanza yangu ilikuwa ijumaa kaitwa pale hospitali ya nikaambiwa kuna kazi ya wiki moja eh, nilimshukuru mungu nikamwambia bwana asante maana kama wamesema ni wiki kwako ni siku ngapi na miaka elfu ni kama siku moja ao wamesema ni wiki ni miaka wiki moja hiyo waliosema nilifanya kazi miaka ishirini na tisa nilitiritaya 29 septemba dipo nikaritaya 20 6 babaangu mzazi abdallah akaniita yuko mji wa magongo pale bomu kanita Hey, nafunga nakuomba ameniita naona ataenda kuni- kuni- kunikaskuni kuni, kuni kuni laani lakini nikifika pale na dadangu usaumu hapo mtepeni nikifika pale baba ananiambia hey, nimekuita mwanangu maana wewe ni kama baba mdogo vile navyokuona shujaa miaka minne hukugeuza waume kama nguo naona mungu huyo ndiye ambaye atakuwa mungu wangu nimefunga nikiomba naona anaenda kunilaani ili lano asilishike kumbe ni mtu ambaye amekuangalia amekuona amechoshwa na kule aliko sasa anataka huu upande wako naye afatane nawe nilichukua vitu vyake vyote baba alikuwa ni mganga mganga mganga kweli wa mikoba mitatu ni na nikaichukua tunguru zake zote nguo zote za, za kuagulia arobaini na tisa nikazishikana mkono huu nikaenda nazo nyumbani kwa kuchoma nilipochoma kumbe baba ananiangalia kwa siku tatu akaja akanipa mkono akaniambia mwanangu nimejua mungu wako si mungu wa kawaida maana vitu vyangu havishikwi na mkono na mtu akawa mzima ni mpaka nimwagilie wagiriama tunajua kuna mavuo mpaka mtu amwagiwe hayo ndio apate kuvishika vyombo vya baba nilivishika na mikono hii vuo lilimwagiwa na yesu hapa na nikachoma na mungu akani- akanitendea akani ya ajabu baba akakataa jina la abdalah akaitwa baba josefubabayangu nguo zote arobain na tisa tukachoma na vitu vyake vyote lakini kumbe ni kwa kusamehe na kuachilia naye aachilie ile neema ambayo amekuandalia ni kwa kusamehe na kuachilia vumilia na kusamili aliyekwambia kwa yesu kuna mazuri matupu ni nani mwenyewe alidungwa mijeledi mwenyewe alitandikwa makofi mwenyewe akatemewa mate wewe wataka aati ati nitambarare ni tambarare kwa jesu ni tambarare kuna magumu utayaona lakini kupitia hiyo neema ya kuvimilia samee na kuachilia ndio watakuona ukiendelea Niliche kwa mji wa kilifi nikasema mana lesu ilikuwa ni moja wapendwa nguo ni moja na ilichaguliwa dukani akaandika hilo jina usimlaumu kaniki ni rangi yake ndio unajifungia mtoto ndio najifungia wewe dobi, kaniki rangi yake kwa mikutano ya wamama ni hiyo kwa matanga umeenda mazishi ni hiyo lakini kumbeaja siku wapendwa kuna kitu ambacho kikipata hicho ushindi wa mungu unaonekana kwako samehe na kuachilia samehe na kuachilia kumbe sasa unaweza ukavaa moja kuanzia tarehe moja ya mwezi mpaka tarehe thalathini ya hujagusa ya kwanza yani kuna mungu wapen yuko na anaweza samehe na kuachilia tunasoma huyu mwanamke huyu mwanamke yohana nne hiyo ishirini na tisa anasema joni mtazame mtu oni liyeniambia ya yangu yote sikujua ujambazi utaonekana pale uwanjani nilipofika pale nataka kuchunguza waleluya ili nami nikaseme kule chonyi sikujua ukora utajulikana kwangu sikujua jua masengenyo yatajulikana sikujua fitina itajulikana lakini asante kwa yesu yuko na anaweza aliyeniwezesha hata wewe atakuwezesha mama yule aliyekuwa akichekwa mtaani hana nguo ya kubadilisha watoto wake waume kwa wake wote ni hizi nguo kuna leso ambayo ukikata katikati inakuwa vizuri hiki kipande kimoja umemfunga umemfunganajo mtoto hapa kishingoshingo mnakimanya ni kishingo shingo sasa msichana mvulana wa nasare hizo maana hata ya kubadilisha ni rismas mpaka christmas, paka christmas mama yao naye kule alilelewa hivyo baba ni yule aliyemwacha mama miaka zaidi ya ishirini sasa nami ni ni christmas christmas christmas mpaka tena tena hiyo christmas, ukiva, unava uniformu, hiyo unavaa uniform maana maana januari iko karibu utafungua shule yangu, shule usije ukatatiza mzazi yangu na nina, na ile ya nayo niampakatena ioukiaa navaaakauafnuashiyn animya acekelea naifurahia lakini kumbe ikawa ni kipindi cha chaita watoto wangu walipokuwa sasa nao ni shingo shingo na kuvaa hizo kri- ni za za kilifi primary o mwaka umefika twanunua hizo sanabl na suruale na, suru na shati za kilifi primary maana tukimaliza christmas januari ndio hii tutatoa wapi tena maana baba ndio huyo yuko mariakani asante kwa yesu Ea, njoo huangalie huyu mtu njoo uangalie mtu njoo utazame huyu mtu aliyeniambia ya yangu yote nikajua ujambazi ni dhambi nikajua ukora ni dhambi nikajua fitina ni dhambi nikajua kujinua asifike popote kiburi hakifai mungu akaninemesha akanipa kazi hospitali ya kemri watu wakajaanza kuniuliza ulienda kwa nani ndio ukapata ile kazi maana hilo shirika linajulikana nairobi ikiwa hedikilifi nayo iko kivyake hapa ulienda kwa nani hajui mimi ni magoti niliyompiga bwana nikamwambia wewe unajua ya kwamba hii kazi ya ujenzi haitafundisha mtoto secondary kazi ya ujenzi haitapeleka mtoto university na kuhitaji wewe ni kuone maana sina mume mwingine ni wewe neema ya msamaha aliponipa liponikawa pale nikiwa pale mungu ni waajabu miaka, miaka kumi na mbili nimefanya pale amrod wengi wananijua lakini miaka kumi na miaka mbili pale miaka kumi na saba operator nikiwa jua ghorofani watu nawaangalia kwa nje ofisi yangu inakioo na ni wa darasa la saba mtu wa form ndiye ndiye supervisor wa cleaners yule wa form wafm ndiye supervisor wa cleaners mime wa standard 7 niko mashini opereta wanakuja wazungu wakitaka kujua mashini inaoparetiwa vipi mwenye kuopereti ni wa darasa la saba nilionyeshwa siku moja hizo buttons, nikilala usingizi mtu anakuja ananiambia asubuhi kifika fanya hivi na hivi na hivi na hivi na, na atakaye kuja uta- uta- utamwona koi zake ataendelea asubuhi nikifika anaanza kuitaj kvifanya kabla hakujaja mtu ie nikaonekana nami lakini nkifanya hivyo vinakuwa nasema asante yesu mimi nilifundisha zile mashini na mwalimu wa mbinguni nisingeweza kusikia kizungu nisingeweza kuelewa kizungu lakini yuko ambaye anakuashiria hivi na hivi na hivi unaona na macho unaelewa na asubuhi kina mama mama, mama yangu huyu ananijua wasomi wanakuja wanauliza inaopareti waje namwambia ni hivi ni hivi na tunaendelea yaani unashangaa kazi ya mungu lakini kwa kusamehi na kuachilia usiache kitu ndani yako naye atakufungia nje samehe na kuachilia akushikilie na anapokushikilia hata nani hawezi kukufata unamwona mwanamke nguvu alizopata hatukusoma kwamba alisomewa sale atoba sijasoma hapo labda bibilia yangu iko pengine yako lakini hapo sijasoma lakini vile nenda ukachukue mumeo mulete hapa akaona he haya sina mume maana hata nliye naye si wangu wata niate mtungi na nikaambie kijiji badale ya mume maana si wake anaata mtungi wa sitina mtungi wa kimbelembele mtungi wa hasira mtungi wa, wa, wa, wa uishirati ni kahaba huyo mama amezirwa hata mtaani akaata vyote pale miguni pa yesu mbio johni mumtazame huyu mtu johni mumtazame aliyeniambia mambo yangu yote mambo yako yote mamini yanajulikana hata ufunge mlangu ufunge na madirisha uzimetaa funga mlango wa chumbani zima taa ya chumbani Usio, usilale hata kwa bedrumu mvunguni bado anakuona yamejulikana leo tumeitwa hapa maana yamejulikana yamejulikana ili tuyaache miguuni pa yesu tuondoke kanisa likaendelea kule kwa kanisa lako watu wakaseme eh lilo kongamano lilizaa mambo samehe yule mumeo samehe mawifi zako samehe mama yakovya samehe ule ukoo haukuongezii kitu na huwezi kukupunguzia samehe mungu akujaze na kanisa la bwana liendelee mbele anangojea moyo uliyovunjika na kupondeka ili asi asiudharau apate kuheshimu uko wapi hata ukifanya kitu kanisani wataka watu watambue hata mwaka kesho biblia naniambia ukitoa mkono huu mkono huu usijue lakini mimi nikitoa ah, huku wako kanisani wewe wakati ule ah, nakwambia kulitendeka kitu wewe kamunge kuwako mwana we hey, hey mungu alionekana kumbe wataka wamsema wa, wa, wa mungu lakini wataka wewe uinuliwe maana alitoa fungu la maana hapo kuwambia kule kanisani hata bila mama kabuka injili yaendelea mbele yaani usiseme kwa sababu mapepo yanatoroka kwa sababu watu wanakombolewa kwa sababu watu wanaokolewa kupitia ushuda basi ujiinue hata bila wewe mama kabuka bado injili yaenda mbele watu wataendelea kuokolewa watu wataendelea kukombolewa watu wataendelea kuponywa watu wataendelea kuimarishwa kwa jina la yesu na shukuru mungu maana huyu mama alipowaita ujasiri aliokuwa nao nguvu alizokuwa nazo akawa sasa kijijini washajua kijiji kishajua kwamba huyu sasa si mtu yule nataka nikuambie uliyeko hahapamamii wewe ni mtu wa maana mtu muhimu mtu wa thamani ni mtu wa maana mtu muhimu mtu wa thamani maana yako yapungua tu pale unaposengenya maana ushaipunguza ile thamani yako waiondoa unapojisifu ule umuhimu wako unapungua unaposengenya lakini wewe ni mtu wa maana mtu wa thamani na mtu muhimu bwana yesu asifiwe kwa hivyo jitahidi hivyo vingine usivifanye ili maana thamani na muhimu izidi kutumu kwako utumike utumike siku hizi kanisa nikisema kanisa huwa naangalia lile, lile, lile maana ilionalona kanisa ni wa wavivuwa kwamba ndiposakisikia kuna eh, watu anatoka ujaluoni wakija huko nao wanaenda wanaenda kufunga mlolongo hata atajulikane atalala wapi maana mpaka amuone eh, alafu akienda akipewa vile vitu ndipo jana nikawashuhudia alikesha kuminywa kumiwa namajoka matatu eh hey, fanyeje sasa siku ya kwanza imekuwa hivi hiyo siku ya pili Bua, a. Kwa mama kabuka hata usimwambie kwamba ulienda wapi we mwambie tu mimi njozi zangu leo nimekesha kuminywa na nyoka watatu akaja kabla sijaambiwa ametoka wap kaniambia hmm. juzijuzi tuliomba na wewe vizuri mtoto sasa nywele zimemea na hakuna shida sasa kuna nini tena wacha tuabudu damu ya yesu iliyomwagika inaweza mambo yote kaabudu huo nikiabudu huo kumbe ndio ataniambia mwenyewe kabla ni kabla uombe pasta mimi mimi ilienda wapi ikaombewa nikaona ukiombewa vitu vingine vitaacha vitugani kati mume wake ana miezi mitatu hajampigia simu ajamuliz habari ya watoto ana vitoto viwili huyo mama nikashangaa mimi wangu wa wasaba ndiokuwa nao miaka minne sina simu na haji mbona sikufanyika kitu miezi mitatu na mama naye ni mchanga tu wa vitoto viwili ah. hivyo kumbe basi vinamfanya mpaka akaunge foleni ya siku tatu hajamuona ili amuone haya apewe hicho kitambara na hayo maji hajui tabano hizo zimetoka wapi eh, kama unaenda mahali mpendwa mtafute mungu ufunuliwe yule hizo hizo nguvu zitatoka wapi siku hizi hata hapa ni hapo narab hapo katikati baharini ni depot ya freemason nia na watu wanaenda pale kwa wiki nzima na hata yule tuliyemwombea mwisho anaitwa jenzuma msichana alikombolewa mpaka aliolewa sasa hivi lakini alikuwa A- fi kilifi yetu hii tuna wachungaji kumi na watano kwa pamoja nao huko hata mmoja juzi akaleta mtoto wake wa kiume ili utajiri uendelee na asiwe na usumbufu mwingi wa maombi maana nikisema mwanguka nyote ni nguvu za mungu mtumishi wa mungu uliyeko leo umeletwa hapa ili ukatumike kwa kanisa bwana alilokupanda tafuta mungu aku njia ya kweli ya kuhudumia wengine maisha yako ya salama maana hata nikienda hapo na nipewe vide vya kupewa nitaingia mbinguni alikesuaa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe wahio tafuta mungu mungu huyo ambaye nasema mimi ni kwamba ni mungu wa kibinafsi hapa tuko hata tuwe mia tano hapa lakini sisemi hawa watu mia tano tuliopo tutaenda kwa sababu ni ah mungu anaangalia individuals vile ambavyo amembeba vile ambavyo unasikia sauti yake vile unavyohudumia watu alikwe jesu mtafute mungu kanisa tuwache uvivu uokovu si njugu za kwenye uteo ati kumi kumi kumikumi kumi kumi hata kama umekaa kwa, kwa ile gari za letwa dirisha tu unaokota hapana uliuwa mtu bwana ni wathamani mno mtafute bwana maadamu anapatikana mwite maana yukaribu alipompata kijiji kilijua tusome <coughs> tusome mama mwingine ambaye namuona namwona mama msamaria huyu ali- alipata hizo nguvu kitabu cha esta nne kumi na tano nakuendelea kidogo esta nne huyu mama huyu kitabu cha esta esta nne kumi na tano nakuendelea sante mpaka mwisho mm. ili wa mjibu wamjiuodekaakawatasmaha wacha ni ansi basi esa akawatuma ili wamjibu modekai mm. uende uka- ukawakusanye uk, wayahudi wote waliopo mm. hapo shushani mkafunge kwa ajili yangu msile wala kunywa muda wa siku tatu usiku na mchana nami na wajakazi wangu tutafunga vilevile vile. kisha nitaingia kwa mfalume kinyume cha sheria nami nikiangamia na niangamie basi modekai akaenda zake akafanya yote kama vile esa alivyomwagiza bwana yesu asifiwe haleluya yeah! huyu mama alivyopata yale ya yesu akabadilisha kijiji twamuona mfano wa kazi ambayo alikuwa sasa ni aendelee nayo ya kuomba kama esta esta naye <clears throat> vashti alikuwa mjeuri akakataliwa esta akapata kibali kwa unyenyekevu aliokuwa nao sasa hapa tunamuona ameambiwa kabisa na modekai ya kwamba wayahudi wamepangiwa kuuwawa akajibizana na modekai lakini modekai akamwambia wazi ukimpenda ndugu yako mwambie wazi mwambie ukweli usione ya kwamba hapa wewe utapona peke yako ili wayahudi waangamie hata kama wewe utanyamaza kabisa wakati huu lakini bwana atatoa njia atatoa mlango mwingine wa watu wapate kupona wayahudi lakini ole ni wako akaambiwa hivyo ukisoma panasema hivyo ole wako maana ni wewe na mlango wote wa baba yako ndiyomutaangameah kumbe lile neno la kweli huwa linachoma esta eh, akachomwa neno la kweli linachoma moyo na ukichomeka unaangusha silaha unainua mikono unasarenda kwa bwana bwana yesu asifiwe ndipo esta hapa sasa akasema sasa waambie kawakusanye wayahudi wote shushani nzima mukafunge kwa siku tatu musile wala kunywa mchana na usiku nami asasa angalia yule mama vile ambavyo wanastahili kuwa nami na wajakazi wangu tutafunga vile vile lakini waongofu wengi wajakazi wanakula jikoni e, wanakula jikoni yeye ni mzee na watoto wake hapa ni karembo uko apa ni, niko huku kwani unafanya nini nilikuwa nimekataa sima yangu haya basi kula haraka ujiondoe vyombo hapa kula haraka ujoondowe vyombo lakini huyu mama wa tofauti mama wa kukombolewa mama mokofu asema na mimi na wajakazi wangu tutafunga vile vile nami nitaingia e, nauhenza ujasiri yani nautaka ujasiri wa esta asema nami nitaingia tena ni, ni kijana yani ni msichana ambaye hana baba wala mama lakini anasema nami nitaingia kinyume cha sheria na kama nikuangamia na niangamie okofuaseenani kufa kupona wataka leo spageti kesho ni nyama kesho kutwa nchaia maziwa eh, wiki hii yote mwaimaliza na kubadilisha u, u, unasahau kwamba huko bamba ya ndani huko kuna watu wanatamani mahindi ya kuchemsha achote tu mkono mmoja hivi atafune na maji lakini wewe unakula na kutupa sisemi wewe lakini nasema mwanamke bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe e! nampenda huyo mama mara nyingi huwa nimetaka mfano wake sana esta nitaingia najua kabisa ni kinyume cha sheria lakini nitaingia kama nikuangamia hataniangamie lakini wayahudi wafanya nini wapone kama ni kuangamia wapendwa tuangamie kanisa lipone kama ni nikuangamia naniangamie kanisa lipone kama nikuangamia naniangamie kanisa lipone haleluya ushindi unapatikana lakini je umejishughulisha wingine ni mpaka maombi yatangazwe hapo unasikia unasikia si vibaya kutangaza ni sawa kabisa lakini je kama yule mwenye kutangaza atasahau asitangaze wiki hiyo huchukui maombi kagatangaziilwe juzi basi ndio nimepata afueni hivyo nakula na kumwaga tu wiki nzima maana hayakutangazwa maombi pana mimi na mungu ni ushirika wa mimi na mungu nisikize atakaloniambia hata kama hayakutangazwa lakini akaniambia chukua siku tatu kwa ajili ya jambo fulani nichukue havikutangazwa havi hata ukionekana njo hapo pate soda ni wakatiniko sawa takua wakati mwingi si hata juz yakukutangaza maombi kwani weo umefunga yaani paka vitangazwe lakini kuna wimbo ambao unaopenda sana ushirika wa mimi na mulungu wangu naudumu sana shirika wangu wena uvoyera na udumu hata milele bwana yesu asifiwe ushirika wa mimi na mungu udumu hata nani atanipenda nani atanikataa lakini ushirika wa mimi na mungu udumu maana unapodumu hata milele nami ninaingia ushindi ninao uzima wa milele nikiachana na yesu njiani hapo ndipe nimekosa uzima wangu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwi asema nitaingia nitaingia kinyume cha sheria na wakati ule basi huyo mfalme mpaka uweke appointment lakini nashukuru kwa sababu yesu yesuhanae ah, iwe ni asubuhi iwe ni uchana iwe ni jioni iwe ni usiku hata ufunge wiki nzima muradi mwambie mimi hapa anakulinda na yote na utamwona mungu akikutendea yac mwanadamu wa dunia hii kumuona ah, leo alikuwa haoni watu wanje, eh, wa wa nje anaona pekee yake ni hapa duniani watoka maana wanje ah, nilikuwa nataka kumuona kuonaakiumbe si siku yake leo siku ya kesho ah, leo alikuwa anaona wale aliananaalaba hawa aawawidhini hapana haya unaondoka maana maanahaonekani mpaka ile siku ambayo anaonekana ndiomuone lakini yesu ah, shangilie bwana mshangilie yesu mshangilie kwake hakuna en kwake hakuna ointment uhurutuliopewa wapendwa tutumie piga magoti asubuhi piga magoti mchana piga magoti jioni piga magoti saa sita ya usiku bado yeye simu yake haishiki na sekretary ni yeye mwenyewe anav kawenda kwakwe baii angalau tukapata huko kufunguliwa tukapata uponyaji nanii mwanamke msamaria akajijua ya kwamba yeye alikuwa hajui yeye ni mdhaifu luka kuminsaba kumi yesu anaongea ana, ana, ana kitu pale ambacho ni mimi na wewe tujijue luka kuminasaba kumi luka kumina sabakumi nasoma katika injili ya luka mtakatifu mlango mtakatifumlangoa7 mstari wa kumi nasema vivyo hivyo yes. <clears throat> nanyi mtakapokwisha kufanya yote mlioagizwa <clears throat> semeni sisi tuwatumwa wasio na faida yes. tumefanya tu yaliyotupasa kufanya bwana yesu asifiwe haleluya yeah. sasa wewe kama mahadhi hapo si bibiliani ya wote jamani bibilia ni yetu sote hata iwe yako ni kubwa iwe ni ndogo mradi hapo luka kumi kumi na saba kumi inasema hivyo hiyo ni bibilia sawa sawa bwana yesu asifiri lakini ukijijua ya kwamba mimi ni mtumwa nisiye na faida nimefanya tu yanayonipasa kuyafanya hutauza maji maana umeyaombea kwamba unagula maji <laughs> hutauza maombi watu wananunua kijarikheni hiki cha lita tano ni mia tano kijaricheni cha lita tano ni mia tano anatoa maana gabarikiwa kwani hizo baraka waziuza ulinunua kwa nani hata watakafaida alikwe jesu sasa ukijijua kwamba kumbe nikifanya yote hakusema ukiombea mtu uh, ukifanya yale yote ambayo bwana amekuwezesha kufanya sema tu mimi ni mtumwa ni mtumwa nimefanya tu yale yanayonipasa kufanya si ya ziada ambayo sijatumwa ndi waati nichukue pesa nimefanya yale yanayonipasa uyafanya bwana yesu asifiwe utakuwa mwerefu hutanunua maji wala hutanunua mafuta maana nitajua kwamba kumbe ni nimtumwanisie na faida nauza nini nasikununua maombi nauza nini nasikununua nguvu za kuponya mtu ulizinunua kutoka wapi hata wataka faida bwana yesu asifiwe nikikubali vile mimi sina chochote nilicho nacho nitakuwa kila wakati ni mtu kunyenyekea mdio bwana mimi hapa mimi hapa nitumie upendavyo ulimi wangu siwezi kuongea nahitaji neema yako nina macho bali sioni ninafahamu nashindwa na kuelewa ulinipo masikio bwana bali kusikia sauti yako ni ngumu nisaidie na ukisema huwezi anakuwezesha ukisema sioni anakupa macho ya rohoni wazakua watembea kabisa hivi mpendwa lakini ukifika mahali ukaona wasimama kuna mtu mm, pita anakwambiapita naii mwenyewe basi na hii mwisho ile sauti unapita kumbe pale utakwendaona kuna mgonjwa ambaye alikuwa anahitaji maombi kule ungekwenda mpaka sokoni lakini kumbe kule kuna mgonjwa mwaka huu mwezi wa watano tulikuwa twaenda kisumu shirika wetu alifiliwa na father in law ukaenda kule basi tulipopita nakuru pale mbele gari ni hii dreamline tukasikia ni chuma kama kimeanguka ah, chuma kimeanguka usiku saa ah, basi kumibasihawataki kusema wenyewe kukukuk, wanafanya vitu wanafanya vitu afanvnafanya vitu hmm. kuna nini hawataki kutuambia asije tukawa tutatizika lakini baadaye ikasikia ku, kuimba ah, nikawa na ibada pale ndani ya gari kumbe kuna mwanamke ambaye ni kama ma-mamsamaria kuna kitu usione pale unapitia wapitia tu ah, ah, kuna makusudi na malengo ya yawewe kupita pale sikujua mimi kamaliza ibada vizuri nikimaliza ibada ya kuimba kuabudu kusoma neno na tukaomba nikimaliza kuomba kumekucha sasa mpaka jua limetoka mama ananita mmoja wetu alikuwa ameenda kujisaidia o mchungaji njoo shuka pale ah, kuna kuna huyu baba hapa anahitaji ah, msaada anahitaji eh, msaada amsalimia vizuri zee anaitwa yeremia hapo hapo sijui ni milango minnepanaitwa milango minne sijuhi karibu na timboroa hapo namsalimia una nini baba ah, nina vidonda kainua hizo suti zake hivi miguu ililiwa na vidonda anasema ni mwaka watatu sasa kuanzia hapa akumbe hizi suti mara ingine za ziba vitu kuanzia hapa mpaka hapa goti huku na huku hata hizo nguo waziona zina matone ya damu kumbe ni hivyo vidonda vinachulizika hmm. asema nimeenda hospitali hata hapa nimekaa basi nilikuwa naona huyu mzee kuna mshirika wetu ni mnono hivi na ukionekana okay, hivi basi watu kama hawa ni rahisi kwamba nisaidia <laughs> Una Bana, na mia moja maana anaonekana na ni vizuri maana tulie naye nitajirwa matajiri sasa alikuwa nataka tu anipatie nini kumbe naye ameenda kuzinunua brashi huko na maji hata amebakisha bo kampa lakini hazikumsaidia yesu akamsaidia eh, nikamuuliza hivi unaamini kwamba saa hii tutaomba na mungu yule ambaye namjua atakausha vidonda unaamini ninaamini maana ni sijui kwa nini nimekaa hapa mpaka saa hii na kule nimeenda meenda kwingi nasijasaidika hospitali hata mara nyingine wananiatendi mara nyingine wananiambia gozi hakuna mara nyingine wananiambia bandages hakuna sasa narudi bila maana sina pesa kamwambia sasa amini tukiomba twamuombea ile vidonda vikauke tulipomaliza maombi mzee anafuta machozi nikajua roho wa mungu amemgusi ukiona mtu mmeomba lakini hakika kabisa kama moyo wake amefunguka ana, ana, anafuta machozi yale machozi ya kulia ni ya mwisho sasa yatakuwa ya furaha huko mbele kumaliza maombi kurudi ndani ndio yule mwanamke nakwambia ameona ya, ale vile vilivyotendeka pale mzee alikuwa amefanya kuletwa mara moja baada ya nusu saa tamuona kumbe anaenda hivi ndio anavuka barabara wale wauzaji vitunguu pale barabarani barabarania anatembea anakwenda anakwenda vuka barabara, ni... barabara. hiyo polepole akaenda kwake maana hatumjui hatu, hatu anaitwa yeremia ni watu wa jumamosi kashukuru m nikirudi ndani ya gari sasa huyu mwanamke hata mimi nami anaita hata mimi nami nimesikia hayo maombi naomba pia name uniombee ili hali yangu iniondokee ni hali gani msichana mrembo ah, kumbe amekuwa na wanaume watano hata humo mwa gari basi anapelekwa na yule mzee ambaye ni dreva anapelekwa huko kisumu bure alafu arudishwe maana ni wake na huyo mzee naye ana familia yake ato. asema hata mara ingine anakuja hata halali anakuja tu na anapita si wako bwana yesu asifiwe lakini tukaomba cozi akamtoka akakombolewa sema akinirudisha s saha hii tunaongeleshana anasema nilikuwa sijui kwamba hiyo kiu yaweza kuenda wavyo nataka nikuambie nini mpendwa ndani ya yesu anamaliza kiu zote kuna wengine hawalali si kwamba ni wagonjwa lakini mpaka atoke akapate mwanamume wa mtu ndipajalai kuna wengine lakini asante kwa yesu maana anamaliza kiu zote yapombe anamaliza ya wanawake anamaliza ya wanaume anamaliza anamaliza kiu zote nilipowachwa miaka minne aiosoyam nilikuwa naweza kutembea korosho ilikuwa imejaa hapo mtambo wa korosho tunaujua mamia ulikuja kitambo kidogo tambo wakorosho ulikuwa umejaa huo kulikuwa kuna wanaume bwana lakini kila nikiangalia nakwambia kiu zote zinaenda ndani ya yesu kiangalia unaona kama shemegi ukiangalia unaona kama ndugu yako ukiangalia unaona kama jirani hakuna wakufanana na kabuka yaani mungu ni mungu anaweza anaweza natangaza kwamba kristo anaweza yote vile alivyoniwezesha atakuwezesha nao kitu ni kufungua moyo samehe yale yaliyopita ulifanyia mtu ukaona utalipwa na waujalipwa amekukasirikia hata salamu hakuna maana anajua ni akulipe samehe na kuachilia milango ya baraka ifunguke samehe na kuachilia milango ya baraka ifunguke na ukisamehe na kuachilia utapata nguvu za kuvumilia na kustaamili nguvu za kuvumilia na kustaamili utazipata baada ya kusamehe na kuachilia samehe yule wifi yako samehe yule mama mamavya anakutusi kwa sababu mtoto ni wake na anasema anataka mshahara apewe yeye afanye kukugawanyea musamehe na kuachilia maisha yako yatakuwa sawa yatakuwa salama maana yesu huyu tunayemsema hapa ni yesu ambaye kwake hakuna isilwezekana ni baba wa wote katika yote ndani ya yote na nimuweza yote nimemuona na macho haya akitenda mambo ya ajabu tuliporudi kutoka kutoka huko huo usiku kule tulipokwenda nikahubiri ile luka kumi na tatu ile panamstari sita mpaka tisa kuhusu ule mtini ambao litafutwa matunda kwa miaka mitatu nikanini nikaongea hapo kuongea tu kwa muda mfupi alafu nikasema waweza kuwa huko hapa lakini pamoja na usomi wako umetafuta kazi miaka zaidi ya mitatu kama huo mtini hauna matunda bado mzazi wako anahitaji hela hakuna watu wanahitaji us- wasaidia hakuna lakini leo nakwambia ukimwamini kristo hizo stakabadi zako zitafanya kazi paka wana mmoja eriki anaitwa eriki hapa ni mulezi ni nmlezi ni mlezi tu mpaka pale ni mlezi amekuja mlezi lakini ni msomi sana baada ya kumaliza nimesimama nasema yuko kiswahili yetu ya pwani ni tofauti lakini is there anybody kageuza kizungu kidogo maana sio si amesikia akasimama ah, ah, huyo mvulana msomi anasema eh! hata kama hiyo lugha ya ya yakost ni kali lakini mimi nimeguswa mimi kwa kijiji hiki mimi ni msomi lakini hata pesa niipate leo yaweza kesho isifike kwa sababu kwa kwambamapima itaweka na kule baa tapeleka na kule kwingine nitapeleka nikirudi nyumbani wazazi wananiuliza kwani Lea, haukupata hata kachupaka maziwa nasema wakati wingine nahitaji hayo maombi nimeguswa sana mimi nimesoma lakini sijaona msaada wa elimu yangu nkamwambia ukija kwa yesu msaada wa elimu yako tauona utaona faida ya elimu uliyonayo maana kumbe elimu bila yesu ni ziro mali bila yesu ni ziro kumbe vyote vinakuwa na faida ukiwa na yesu ndani yake kijana tulikuwa na pasta mwasi wa anglikani hapa piga magoti pale umbia sale toba nikamwambia wazi nikamwambia sio sala inayokomboa ni moyo wako kama umeufungua hivyo vitu vyote vitakukimbia vitakukimbia ulevu utakukimbia maana hutapitia direction hiyo ule wa wamama utakukibias unasema mamapima ndio anakumalizia pesa zako hata kumalizia tena kama leo umekubali huyu mume wa waume kweli saa hii nasikia kanisa laendelea vizuri huko kisumu hali panaitwa msanda nashukuru mungu tukirudi ah. siku ya kwanza tumekuja ya pili ni kanisa siku ya tatu kumbe yule baba yule ameenda kuomba mjukuu wake anasimu whatsapp akapiga picha ile miguu yake akatumana akamtuma huyo mzee william kasema haya unamwona sasa vimekauka vidonda kabisa amatendea kumbe ile gari kule kustopishwa ilistopishwa na mungu kwa sababu ya jeremia tupate yale maombi na yule mama nayoni b hapa tulikuwa na, na, na, na mchungaji hapa naye tumuombee kiu ya wanaume nayo iende tulipofanya hayo kidogo na kidogo mmoja mm, wetu akakumbuka kwamba shemege yake ni askari tuko hapa tangu asubuhi mpaka sasa imefika saa na tuna watoto na natu mazishi natuenda sema itakuaima ah, wacha ninatuma signal sasa hivi na wataniambia kama watakuwa wamefika wapi wap ah. dakika hata kumi ni nyingi tuliona tayari kumbe hata walikuwa wako hapa na kuru hao mafundi e, wakakuja tayari kidogo na saa nane tushaondoka lakini mzee yeremia ameponywa na na mama yule amefunguliwa kumbe kama gari ingeenda yeremia bado angebaki na vidonda vyake akasababisha gari itoke chuma ili iwa haitakwenda mpaka jeremia aponywe vidonda vyake nisingemjua mahali hata siku jui lakini yuko anayekujua wewe ameleta hii kongamano na madhumuni ameleta kongamano na malengo ameleta kongamano ili wewe na nyumba yako upate uponyaji samehe na kuachilia samehe na kuachilia kunapo samehe milango ya baraka yafunguka kwangu ilifunguka na kama kwangu ilifunguka nikaachishwa mawe na simiti na nikaja nikawa hata oh, oh, mashiiperetasyani hiyo kitu wale wanaojua wanaelewa naongea nini from eh? from grass to grace. <laughs> from grass to to grace Se, na kuna mlunguyn kuna m kuna mungu ate kama lugha inaendelea kigirama lakini tutaelimishwa kristo yuko ni mwalimu wa walimu na tutaendelea kupatana kwa utukufu wa jina lake anasema vivyo hivyo nani mnapofanya yote semeni mimi ni mtumwa nisiye na faida nimefanya tu yaliyonipasa kuyafanya Hey, hata wakuite nani hata wakuiteje hizo ni title lakini unapofanya yote mpendwa yote talanta ziko watu wanakombolewa tukiona watu wanaponywa tukiona mapepo yatoroka fimathoni wanakombolewa mapepo yanatoroka majini yanatoka na mtu hanyongwi tena lakini niseme mimi ni mtumwa nisiye na faida nimefanya tu yale ambayo yamenipasa kuyafanya sijafanya ya ziada ya kwamba nipate malipo lakini ninatarajia malipo ya uzima wa milele maana nyingine ni hii si kwamba ukipelekewa ukatae ah, kama ameguswa amelutea gunia ya mahindi ninakula manipata vizuri eh kama uweguswa yale yaletendwa na mungu umeona mm, wacha naye apate hata akitoka au anajulikana kweli anatumika ukililetea kitenge nitavaa kama uikamamwanipate lakini pale hata umekuja na pesa ili nikuombee unilipe sijanunua sijanunua na siuzi maana faida naijua ni ya uzima wa milele lakini hata kuna mchungaji hapa hapa kwetu nitasema hapa kwetu hapa kwetu pwani utoaji wetu uko tofauti lakini kule bara tulienda mahali panaitwa isiolo huyo mchungaji alipokuwa anaendelea baada ya miaka mitatu akaona amtafute mungu zaidi wiki moja mtafuta mungu tu anataka kanisa nataka kanisa liwe vile unavyopenda wewe mungu sitaki kanisa la kushikwa na sheria yangu aa, aa, nataka la vile unavyopenda maana nataka kanisa ambalo mwisho wataingia uzimuamilee bwana yesu asifiwe okay. anamaliza maombi yake akakuja kanisani hiyo jumapili akiitisha watu ambao wamegandamizwa kazini wengine wame, wako kazini lakini faili zimefichwa miaka mitatu bado promotion hakuna miaka minne bado promotion wengine hata hawajulikani hatajulikani kama hakwenda kazini ndioani ah, leo leo hayuko kwa sababu hakwenda lakini akiwepo hajulikani hata faili yake haiangaliwi wala haishughulikiwi ikajulikana naye yuko sawasawa na wengine ni cheo akawambea nasema mmoja pale akawa ni askari baada ya maombi baada ya maombi yule mshirika ambaye ni askari akienda kwake nyumbani usingizini akaambiwa sasa milango imefunguka fanya hivi chukua hiki kampatie yule mchungaji akagairi siku ya kwanza akijiangalia ah. sasa chukue hiki hiki ah. hikianaanza ah. ku gari yake ni mpya bwana anaambua achukua hii kwampatie mchungaji ah! na maombi ambayo tumeomba hata sijajua kule kazini vitakuaje hmm? naambiwa niende a lakini mwisho akasema bwana hii najua ni sauti yako wacha nifanye kweli amfata mchungaji akaja kampatia fungu sma hii mekultea baada ya yale maombi niliambiwa milango imefunguka naninilete hiki mchungaji alipiga magoti pamoja na huyo kijana hapo askari madhabahuni mchungaji analia machozi ya furaha kwani mungu wewe hata kabla hatujamaliza hata mwezi vilikuwa ni juzi leo vinatimia tayari yani akaomba akashukuru mungu akashukuru mungu na kumwwekelea mkono yule wachalitimie lile ambalo lilikuwa mbele yake akaachana we kumbe promotion mbili zilikuwa zimefichwa fika pale jumatatu ikapita hajaona kitu anaona pengine atapata ju naye kama watazama hivi hakupatii na mlango huu undamonaha maana kote ni kwake we basi watarajia tu He, najua mlango wake ni huu. Aa, huyu hapa jumatatu ikapita jumanne ikapita jumatano ikapita alhamisi ikapita aa, ameona sasa hata wiki imeisha ijumaa na asubuhi kaitwa ofisini fika ofisini akaambiwa haya saini hizi promotion zako mbili sijui faili yako ilikuwa wapi lakini wewe naona uliomba sana bwana amekuonekania ana saini hizo barua na cheki zake tayari si kwamba beatu ukamtuweka hili sekretari Diyo, juzinilisaini barua ndio hii kwa hivyo sijui kama uta vile una sain chek ndio hizi semakumbe oh, nilichelewa kumbe ningempatia mchungaji kitambo haya yangefanyika kitambo lakini mungu wetu hachelewi wala harauki hachelewi wala harauki anakuja kwa wakati anaopenda mimi naweza niombe miaka kumi bado sijafanikiwa lakini yeye ninavyojua ni kwamba halali halsinzii na harauki wala hachelewi atakuletea hata kama ni wakati gani bwana yesu asifimi samehe nakuachilia samehe na kuachilia samehe yule jirani yako hata kama mlizozaana na kuku hata kama mlizozaana na watoto lakini samehe na kuachilia samaha wako na kuachilia utafungua milango ya baraka zako watu watakushangaa mtaani watu wataona ni kama si wewe lakini bado ni wewe siku moja nikaomba na mtu naomba naye anatafuta anata ipeleka pesa zake siju ni wapi anataka gari huko zinachukuliwa huko poti amemaliza mwaka na haija pesa alipeana tayari ah, nikamwambia sasa ktoamini huyu ambaye anaamsha waliolala maana aliamsha hata lazaro akiwa na siku nne kabrini tumuombe yeye ili akumbushwe yule uliyempa pesa zako maana pesa zako nataka niwambie wapendwa pesa zako kama unazitoa fungu la kumi haziendi hovyo zinalindwa niliona mimi nikilindiwa zangu limwambia mama yangu mzazi wakati ule alikuwa hajaokoka nikamwambia mimi nimeokolewa na pesa zangu zimeokolewa pesa yangu haiendi kwa mganga pesa yangu hainunui ugoro ule wa kula hainunui sigara wala pombe mama ni mwerevu akaniambia ni kweli hata kokwe hunakoni vivyo alipoondoka kilifi akaenda mombasa mombasa kuna waduruma wengi pale wanauza tumbaku akaangalia huku na huku ameniacha kilifi nitamuona lini akanunua ah, maana sisi ah, kilifi ntamuona lakini aliponunua akaweka kwa kiko chake vizuri pesa yake ya ya balance akaifunga kwa leso leso tunajua wamama tunafunga kona a ile ya tikiti akashika mkononi hivi ndio akaenda pale mwembe tayari zamani zile basi magari ni hayo ya mazera mariakani hakukua na mchanganyiko wa mambo mengi akaenda tayari akaingia kwa gari zile za mariakani ili afike mazera ashuke haya ashike njia zake akaenda vizuri pesa hii ya tikiti yakampatia mwenye gari akifika mazera asinie ashuke ah. ile leso ambaye amefuka kile kiko pamoja na balansi ya pesa hakuna ah sasa vimekuwaji mwenye gari anamwambia ngalia umo ma kikapu haku hapa kuna leso hapa angalia ndani ya kikapu chako anajua ha, hakika hakuweka kwa kikapu amefunga kwa kiuno imetupwa pesa pamoja na goro wake akishuka pale amekasirika mama mzazi ni mtoto wake wa saba yuko kwangu sahihi akaenda dada yangu yuko pale esha lakini sasa ameokolewa na yesu Lipo pale lipofika pale anaenda akiongea peke yake wa wa kalo namna namna namna maana pesa zake ugoro zimepote azote, ugoro zimepotea zote na wangu hata sijui kama kio, a, yako, mazita, ya namna ya. A, kamambia, kama wake uko gani unakuja ukiongea yako akamwambia afadhali ungekuja mpaka hapa mimi okoka, ukaende, uka nunua, meambiwa, sema, aa a ambaye sijaokoka ukaenda ukanunua lakini si siakoka kaenda kanunua akiniikaeambiwa na uko sawa, sawa, na huyo ndugu yako haya akakataa hata kakata chai kaenda zake na mguu kwetu na na mazera unatembea two hours mama bado ana nguvu akatembea maana lakini lakini kwake maombi maombi wapendwa hata kama si leo kesho yatajibu kwtu namazera natembeaado nanm ambinafanakaziaendwafikumai kona tafute ki kingine akakitafuta hicho kiko kingine akatafuta tikiti akapata wiki haijaisha twamuona mama yetu ndie huyu amekuja eh, asante yesu heri. Ah, yani, anatupenda amerudi tena ah kilichonileta mtakijua haya ah, na nini nimeleta hiki kiko kingine nacho mkichome maana kumbe hata kama hauko karibu pesa yako yalindwa eh, nalimbo ameleta kila kingine tukichome tumwombee sala ya toba wakichoma pale kamwombea ya toba mpaka leo ana sifu yesu mwambie ukweli jirani yako mwambie ukweli umpendaye mwambie ukweli mwambie ukweli unapomwambia ukweli hata kama ni uchungu lakini huyo ukweli haitatoka kwa famu zake ataendelea akikumbuka mpaka atii naye atakuwa vyema wachungaji tuseme ukweli wa yesu tuseme ukweli wa yesu tunaposema ukweli wa yesu ushindi tutaupata maana tutaponya kanisa tutaponya kanisa nataka nikwambie tukisema ukweli tutaponya kanisa huenda ikawa uko hapa ulisamehe lakini bado wavikumbuka taka nikwambie kristo yuko leo akupatie nguvu ya kusamehe kabisa maisha yako ya wesalama baraka zako zipokee mwenyewe nyumba yako ipone majirani nao wajue ya kwamba hapa kuna chombo wewe msichana samehe hata kama walisema wanakupenda na wakazima simu samehe nakuachilia yuko amekutayarishia yule wako ambayo utaishi naye maisha ya umilele wewe mama wamekudhalilisha wengi huyu ana mama baba babake huyu ana babake kama yule mwanamke msamaria kama angekuwa na watoto watano kila mtoto angekuwa na babake lakini yesu yuko na anaweza tusimame yesu yuko na anaweza samehe na kuachilia samehe na kuachilia pendwa samehe na kuachilia nasema samehe samehe yule mtoto wako hata kama na tabia mbaya hakuzaliwa hivyo mazingira yamembeba samehe na kuachilia unapomwombea bwana atasikia na atamtunza samehe na kuachilia yule mama mkwe hata kama yuko vipi lakini ndiye mama wa, mama wa mumeo samehe na kuachilia nyumba yako iwe salama musamehe yule mumeo anakudanganya ni wewe pekee lakini ana mpango wa kando samehe na kuachilia wewe huna kipimo naye hana kipimo yuko mmoja tu aliyona vipimo vya kupima mwanadamu naye ni yesu samehe na kuachilia samehe na kuachilia samehe na kuachilia mungu atakutia nguvu ya kuendeleza injili yake Dàmu ya Yesu ili omwaki ka iná.