Eh, already ni mchana ni saa sita inaelekea na nusu nataka tukaweze kuingia katika neno la mungu la mchana wa leo kuna unajua kila mtu kuna vile mungu ambavyo amemuita mwingine ni mwalimu mwingine ni ni nani mwingine ni mchungaji sasa mimi nilijikuta mungu ameniita katika hali ya uinjilisti na wakati mwingine wakati okay kwetu ni mpeketoni nimekuja mahali hapa kilifi poleni si I have been transferred t kilifi kikazi na ninamshukuru mungu kwa yote kwa sababu yeye ni mungu anayetenda vile ambavyo anataka so nilikuwa nasema ya kwamba nilikuwa mara nyingi ninahepa ninajiuliza hey, na mara nyingi my my dad ama nyingiama awa ananifuata sana anasema ya kwamba katika kanisa hili tumebarikiwa na wainjilisti mke wake ni mwinjilisti na akasema grace ninajua na ninaelewa ya kwamba mungu kuna kitu ameweka ndani yako mungu ameweka roho ya uinjilisti ndani yako sasa mimi wakati mmoja nikaanza kujiuliza na mimi nikienda madhabahuni nitasema nini nikawa ninamuomba mungu na kumlilia mungu na kumwambia mungu jastaeso fanya na mimi vile upendavyo basi wakati mmoja nikajikuta ya kwamba nimepigiwa simu ananiambia grace On Sunday, wewe ndiye unahudumia kanisa nikasikia kunyenyekea na kumuuliza mungu maswali mengi lakini ninataka nikwambie ya kwamba kama kuna kitu mungu ameweka ndani yako kama kuna huduma ambayo mungu ameweka ndani yako huwezi kuhepa bwana sifir huwezi kuhepa kama jona so, nataka tuingie katika ujumbe wetu wa siku ya leo nataka kuongea juu ya kusimama kwa imani wakati wa dhoruba bwana sifiwe tulihubiriwa tuli asubuhi juu ya imani na tukaambiwa imani ni nini na masaa haya ninataka tuongee juu ya kusimama kwa imani wakati wa dhoruba unaweza jiuliza dhoruba ni nini dhoruba ni nini e, pengine wakati mwingine tunasema dhoruba ni yale mawimbi tunaonanga yakienda kwa ocean dhoruba ni mapito magumu ni mapito magumu ni mapito machungu ambayo wakati mwingine tunapitia katika maisha yetu dhoruba ni mapito ambayo yanakuta mtu wakati mwingine unajiuliza mungu wangu mahali mimi nimefika nitaweza kuinuka tena dhruba Sika maisha yako ukiangalia upande unaona giza ukiangalia upande huu unaona giza unachuuliza na mimi nitasaidiwa na nani unaangalia ndugu zako wamekuhepa maisha yetu bwana asifiwe na ninataka tuangalie mifano ya watu ambao walipitia dhoruba katika bibilia walipitia mambo ambayo mimi nikisoma bibilia ninajiuliza my god kama ingekuwa ni wakati huu wanadamu wa siku hizi ungefanya nini fungua nami katika kitabu cha ayubu naomba brother ben kama una bibilia ya kiswahili msaidieni na mike tafadhali ayubu mlango wa kwanza unaweza soma ni, nikisema nini ni? si naeminnitasoma si, palikuwa na mtu katika nchi ya usi jina lake ilikuwa akiitwa ayubu ayubua tafadhali naomba uinue sauti yako yakotafadali si palikuwa na mtu katika nchi ya usi jina lake lilikuwa aliitwa ayubu mtu huyu alikuwa mkamilifu na mwelekevu ni mmoja aliyemcha mungu na kuepukana na, na uovu kisha walizaliwa kwake wana saba na binti watatu mali yake ynayo yalikuwa na kondoo es na ngamia eutatu na jozi la ng'ombe ma tan na punda wake ia tan na watu wa nyumbani, mwaki, mwa, m, nyumbani wengi sana basi hivi mtu huyu alikuwa na m, mkuu sana kuliko watu wote na upande wa mashariki, na upande wa mashariki. nao wana, wanawe hwenda na kufanya karamu katika nyumba ya kila mmoja wao kwa siku yake nao, nao wakatuma na kuwaita mao, maumbu yao watatu ili waje kula na kunywa pamoja nao basi ilikuwa hapo hizo siku za karamu zao zilipokuwa zimetimia ayubu hutuma kwao akawatakasa kisha akawa akaamka asubuhi na mapema na kusongeza sadaka za kuteketeza kama hesabu ya, yao wote ilivyokuwa kwani ayubu alisema yamkini kwamba ha, hawa wanangu wamefanya dhambi na kumfu, kumkufuru mungu mioyoni mwao ndivyo alivyofanya ayubu siku zote ilikuwa siku moja ambao hawa wana wa mungu walikwenda kujihudhurisha mbele ya za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamwuliza aka shetani umetoka wapi wewe ndipo shetani akamjibu bwana akasema natoka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na humo kisha bwana akamuuliza shetani je umemwangalia huyo mtumishi wangu ayubu kwa kuwa hapana mmoja ka, kama yeye duniani mtu mkamilifu na mwelekevu mwenye kumcha mungu na kuepukana na uovu ndipo shetani akamjibu bwana akam, akasema je huyo ayubu ya, chgu yamchwa bana bure wewe hukumu zingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyonavyo haleluya tukomee hapo bwana asifiwe ukijisomea katika kitabu cha ayubu hapo mwanzo kinaelezea vile ambavyo mungu anamjua na kumuelewa ayubu kinaelezea ya kwamba ayubu alikuwa ni mtu mcha mungu ayubu alikuwa ni mtu ambaye alikuwa na hofu ya mungu lakini kando na hayo hapa duniani wakati alikuwa chini ya jua mungu naye pia alikuwa amembariki er alikuwa amemfanikisha katika ulimwengu mwingine alikuwa amemwinua katika kiwango kingine naye shetani naye akiangalia alikuwa anamwangalia ayubu na kuona vile ambavyo ayubu alivyo na moyo wa kumpenda mungu alikuwa anaona vile ayubu hawezi badilika kiimani hawezi tetemeka kiimani na kwa hivyo alikuwa anajua ya kwamba iko siku mimi nitaenda kwa mungu nimuulize ya kwamba je huyu mtumishi wako vipi na kwa hivyo mungu naye alikuwa vile amba, alikuwa anajua vile ambavyo Ata um dibu. shetani bwana asifiwe lakini ninashukuru mungu ni kwa sababu ya msimamo wa ayubu maandiko inasema ya kwamba wakati ambapo tutaenda kwa haraka wakati ambapo ayubu aliletewa habari ya kwamba vitu vyake vyote vimeisha ya kwamba kila kitu ambacho kinachohitanishwa na yeye kimeisha ayubu hakuanza kumuuliza mungu maswali Ukisa soma bibilia wakati wote ayubu alikuwa anaenda mbele za bwana na kusema sikuja na kitu duniani na sitarudi na kitu jina la bwana libarikiwe bwana asifiwe wakati mwingine tukiwa katika chini ya jua mimi ninaangalia ninaona ya kwamba wakati ambapo mke wake alipoangalia na kuona ya kwamba hey, mume wangu vile ambavyo amekua itafika mahali sasa mimi nitamhepa hey, wanawake an wasichana siku moja tutaolewa eh? sasa unaona wananyamaza saumu ewe anaongea na wasichana pekee yao siku moja si tutapata ubavu wetu haleluya maandiko inasema ya kwamba wakati ambapo mke wake aliona ile hali ambayo alikuwa nayo bibilia inasema ya kwamba alianza kumhepa that smell akaanza kuihepa na kitambo wakati alikuwa anamuita hani alikuwa anaona ni mzuri lakini wakati shida wakati ambapo dhoruba zilikuja wakati ambapo majaribu yalikuja wakati ambapo changamoto zilikuja akaanza kumwondokea polepole ikiwa na maana ya kwamba imani ya ayubu ilikuwa juu bwana asifiwe ayubu alisimama na msimamo mmoja na kujua ya kwamba ingawaje vitu vyote vitaniondokea ingawaje kila kitu ambacho kinahitanishwa na mimi kitaniondokea lakini nitabaki na imani yangu moja ya kwamba nina jua ambaye aliyenipatia hizi vitu siku moja atakuja kuniinua tena siku moja atakuja kunifanyia njia haijalishi watu watuwal mu- na vipi haijalishi watu walimsemea 6auu95 job, job mtasoma lakini mimi najua jua, mte, mte, mte na jua na ya kuwa mteteaji wangu yu hai na ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchina baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivi lakini pasipokuwa na mwili oh, haleluya pasipokuwa na mwili wangu nitamwona lakini mimi ninajua ya kwamba mteteaji wangu yu hai bwana asifiwe hii ni imani ambayo alikuwa amesim. unajua imani mimi napenda ungea imani imani sasa siongee imani ya ya nani imani ya Mr. benson yamimi sijui najua imani yake bwana asifiwe kuna mambo ambayo ben is unmovable kwayo bwana asifiwe kuna mambo ambayo mom, here, yani, kuna mambo ambayo hawezi kubaliana na wewe ukimwambia ati haiwezekani bwana asifiwe ninajua ya kwamba kuna mungu anaweza full stop bwana asifiwe eh, nimekumbuka kitu ingine, lakini nikimaliza anawezauiiaiiawaiaaumuhe ninasema ya kwamba ayubu alikuwa na msimamo ambayo ulikuwav akasema ya kwamba ninajua mimi mtetezi wangu yuhai na ijapo ngozi yangu itaisha ijapo vitu vyangu vitamalizika ijapo kila kitu ambacho kinaitandishwa na mimi kitaisha ninajua nitamuana mungu bwana sifiwe anajua yeye mwenyewe ya kwamba atamuona mungu raiti wa kristo wa siku hizi tuwe na imani kama ya ayubu huyu mtu hakuyumbayumbishwa na chochote huyu mtu hakutetembeshwa na chochote lakini jambo moja aliyojua ni ya kwamba imani yake katika mungu ni dhabiti bwana asifiwe najua katika maisha yako umepitia katika dhoruba umepitia katika changamoto nyingi umepitia katika magonjwa wakati mwingine wana kuangalia wanauliza na huyu atapona kweli lakini ni kwa sababu ya imani ulio wakati mwingine umepitia changamoto za kifedha wazazi sa zingine unakuta ya kwamba una hata shilingi ya kupeleka watoto shuleni lakini bado umeweka imani yako kwa yesu kristo unasema I know, my jehovah iom will jir ninajua ya kwamba mungu ninayetumikia hatapeana maana neno lake ni kweli naniamina anasema ya kwamba yeye ni jehovah jire maana ya jehovah jire ni ya kwamba ni mungu anayepeana kwa hivyo ni Mimia, maya, ninaliya, kwa nini yeye asinipatie mimi ambaye ninaliamini jina lake kwa hivyo wakati mwingine tukiwa chini ya jua mi unajua okay nkua oh, nimesema nitawaambia sasa naanza anaanzaa niseme lakini okay at times katika maisha yetu uwe mzee uwe kijana uwe msichana kuna imani kama vile nimesema awamam hapa kuna mambo unaweza kumwambia na kuambia kwamba hapana mimi nina ninajua ya kwamba mungu wangu anaishi ninajua ya kwamba mungu wangu anatenda ninajua ya kwamba mungu wangu yu hai ninajua ya kwamba mungu wangu anatawala na kwa hivyo kama umekuja na imani ingine basi siwezi kubadilika maana imani yangu ni dhabiti nasifiwe unajua siku hizi wasichana wakifika umri umri wa kuolewa na vijana umri wa kuoa unajua mimi hata kule kwetu nawaambiaga i happened to be the cheer person, cheer lady kwa hivyo nimetoka eh, sasa nime- nimekuja huku na ni lazima tushee si eh, wasichana wana tuhesindiowasichawa bwana awabariki sana nawaambia ya kwamba msimamo ambao umesimama nao katika mungu ujue ya kwamba mungu huwa anaangalia huo moyo wako bwana asifiwe mungu anaangalia umesimama na msimamo gani katika maisha yako kijana mmoja akakuja akaniambia grace kuna kuna eh, issues ambazo wanayudhi huwa wanadiskas na sijui kama ni kweli sijui kama is is it it right or is it wrong kambi, yes let us share kidogo tu nisikie akaniambia akanaambia siku hizi wanasema ya kwamba kijana hawezi muoa msichana kama hajamjua kimwili bwana tusaidie bwana tuhurumie nikamwambia ya kwamba that is demonic that is what demonic hakuna vile ambavyo unaweza shikilia imani na ifika wakati wako wa kuwa wewe ni mzee ama mama alafu ukuze madhabahu ya mungu usichana wako ama ujana wako uyumbayumbishwe alafu ukuje katika madhabahu ya mungu ukiambia awadada apaast mwatata na amama ya kwamba ninaenda kufunganishwa harusi takatifu kuna mungu ambaye, ambaye anaangalia moyo wako bwana tuhurumie sana nilikuwa ninamaanisha kusema ya kwamba wacha imani ambayo uliyo isiweze kuyumbayumbishwa kama vile ayubu alivyosimama na imani akasema ninajua mungu wangu eh? tasababisha niongee kikuyu <laughs> nejoe gai wakoa yani gai ore ya jowe ni yani mungu ambaye mimi ninajua mungu ambaye mimi ninaamini bwana sifiwe na wakati ambapo mungu aliona imani ya huyu mzee kuna kitu ambacho mungu alifanya ili kwamba sifa na utukufu zikaweze kumrudia mungu mwenyewe bwana asifiwe baada ya kila kitu kumwondokea baada ya majirani kumcheka baada ya mke wake wa karibu kumtenga kuna kitu ambacho mungu alifanya bwana asifiwe the latter life of job mwisho wa ayubu ninajua umesoma lakini bibilia inasema ya kwamba mwisho wa ayubu ulikuwa mwisho wa kutamanika ulikuwa mwisho wa baraka ulikuwa ni mwisho wa kupendeza ulikuwa ni mwisho wa kuinuliwa another glorious tuanadhalsev ni kwa sababu alisimama hakukubali kuyumbayumbishwa bwana sifiwe laiti mtu akubali kusimama na imani dhabiti katika ulimwengu tulioko tunajua ya kwamba enerehn hii imetupotoka tunajua ya kwamba generation hii imegeuka ime wanataka kuenenda vile ambavyo wanataka wanataka kuishi vile amba... wanataka kuvaa vile ambavyo wanataka lakini mungu atusaidie katika imani ambayo mungu aliyoweka ndani yetu kile ambacho mungu alianzisha ndani yetu wata akaweze kukikamilisha bwana asifiwe sifiwe nomaed haijalishi ni nini ambacho wanatenda simama sema ninajua jua know ayubu akasema my inomyrid bwana asifiwe ah mimi ninajua jua personally hakujumuisha mke wake just imagine asante just mai wanaishi kwa pamoja wanaishi nyumba moja wana share everything together lakini kuna wakati ilifika akasema no na alipoambiwa mtu mungu bado alisema ino alifunga masikio ya kusikia mambo ambayo haikuwa na msingi katika maisha yake akawaambia ninajua mtetezi wangu mimi yuhai mtetezi wangu anaishi mtetezi wangu anakuja hata baada ya kupitia haya yote hes coming he's coming na alikuja katika wakati wake wanasifiwe watu wengine ambao tunawaona ni vijana watatu ambao ni shdrak mikndnego vijana hawa watatu walikuwa wameamua katika imani yao when in in the book of first, in the book book of of daniel sorry chapter a7 nimepewa madakika na nimebakisha dakika kumi tu kama charman hajapata mtu yeyote anaweza anawezamea7 kama ni hivyo mungu wetu tunayemutumikia aweza kutuokoa na tanuru ile iwakayo moto naye atatutoa na mkono wake e mfalme bali kama si, kama si hivyo ujue e mfalme ya kuwa sisi hatutakubali kuitumikia miungu yako wala kuisujudia hiyo sanamu ya dhahabu iliyosimama simamisha ndipo nebukadnezar ak- hiyo sanamu ya dhahabu uliyoisimamisha bwana asifiwe nimesema ninaenda kwa haraka maana niko na muda mchache huu ni wakati ambapo vijana hawa watatu shadrak mishek ndabed nego walipoambiwa ya kwamba wainamie sanamu ya miungu na wao wenyewe walikuwa wanajua ya kwamba yuko mungu ambaye anastahili kuabudiwa yuko mungu ambaye ni mungu wa kweli ambaye anastahili kuinamiwa kupewa sifa na utukufu basi wakamwambia mfalme waziwazi ya kwamba sisi hatuinambii hii sanamu yako wakapewa, wakapewa muda na wakapewa kuna wakati sasa ile tarumbeta italia yani is like walikuwa wanawabembeleza wana wacha tuone wacha tuwabembeleze kwa huu muda sasa tuone hiyo tarumbeta hiyo ikilia kwa nguvu hivi bado hizi jamaa zitakataa ikafika wakati kitarumbeta kikalia lakini vijana bado walisimama wakasema ya kwamba tunajua kuna mungu mmoja ambaye anastahili kuabudiwa mungu ambaye aliziumba mbingu mbingu na nchi mungu ambaye ametuumba na sisi akasema ya kwamba hatuwezi na mia hiyo miungu yako na wakati ulifika ya kwamba huyu mfalme akatambua kuna mungu mbinguni ni kwa sababu imani ya shedrak mishek endabed nego haikuyumbayumbishwa na mtu yeyote hawakukubali kuyumbayumbishwa hawakukubali kutoa mguu wao katika imani ya yesu kristo walisimama wakasema ya kwamba hata huyu mungu asipotuokoa bado sisi hatutainamia hii hii tunajua ya kwamba sio mungu wa kweli na sisi tunaabudu mungu wa kweli basi huyu mungu wa kweli hata asipo tuokoa sisi we are not going to tob bwana sifiwe laiti mtu awe na imani na asimame kat- imani yake aseme ya kwamba mimi ninajua mungu ambaye ninaabudu mungu ambaye aliniokoa mungu ambaye amenisimamisha mpaka sasa and I'm not ready kutumikia miungu mingine mimi siko tayari kuyumbayumbishwa kiimani maana ninajua huyu mungu ambaye aliyeanzisha kazi nzuri ndani ya maisha yangu anakuja kuikamilisha na kwa hivyo imani hii ni lionayo bado mimi nitaishikilia bado mimi nitasonga mnayo bado mimi nitatembea nayo maana ninajua huyo ambaye anakuja anakuja na ujira wake mkononi na akikukuta wewe huna hiyo imani akikukuta ya kwamba umeyumbayumbishwa kutoka imani ya yesu kristo basi hata kulipa chochote utakuwa umepoteza laiti mtu akasimame na akaambie mungu aweze kumsaidia katika imani ambayo uliyo unasema ya kwamba mungu mimi sitaki kuyumbayumbishwa ninajua ya kwamba kuna mambo ambayo yatatokea chini ya jua kuna mambo na changamoto mbalimbali mbali. ambazo zinaweza inuka zisababishe imani yangu iyumbayumbishwe lakini ninaomba mungu ukaweze kunisaidia nimebakisha dakika tano kuna wimbo ambao unasema mokozi tafadhali mokozi nisaidie