hatutakuwa hapa kwa muda mrefu utakuwa muda mfupi sana sababu kile mgu ameweka ndani ya moyo wangu mambo mafupi lakini najua natatubariki gojeni tuombe <coughs> baba katika jina la yesu kristo tunasema ni asante kwa ajili ya nafasi ingine nzuri umetupatia kuwa bele zako ili tukasikie neno lako hatushoki kusikia neno lako sababu neno lako ni uzima neno lako ni upanga hunena nasi tujapopata nafasi ya kulisoma neno lako jehova tunakushukuru sababu huwa kuna jambo ambalo unatuangazia kupitia neno lako ili maisha yetu asibaki kuwa vile lakini tusidi kusoga pamoja na wewe wakati huu jehova ninaomba mioo yetu ikakuelekee wewe ili tukasikie kupitia maandiko yako unanena nasi e, e, katika jina la yesu kristo tumeomba na kuamini amen asante kwa ajili ya mike nilikuwa nashidwa <laughs> nitasungumza namnangani nanasikia sauti yangu lakini nasikia I'm not o so nashukuru sana niliambiwa tu juusi nijitayarisha kwa ajili ya neno na nikaomba mungu na katika ile kuaza mungu akanipatia neno ambalo tutaenda kulisugumsia kuangalia maandiko na kichwa cha hiyo neno ni kama vile imeandikwa pale hekima ya mungu na e, tutaenda kuangalia hekima ya mungu sababu nilitabua kuna hekima ya mungu na kuna hekima ya dunia na sisi kama watu wa kuokoka na waamini huwa tunataka tuangalie hekima ya mungu ili tunaweza kupiga mstari tukajua kuna mambo ambayo yanakuwa ni yanaweza kuwa si hekima ya mungu iwe ni hekima ya dunia hii ama hekima ya, e, ya, ya mtu na mungu anatutarajia kila wakati tu, e, tu, tuwagasie mambo ya binguni bwana asifiwe kwa hivyo huwa kuna hekima na kuna knowledge, knowledge yaani ufahamu sasa katika maandiko mengi nilikuwa naangalia nikaona kuna mahali job e, aliangalia akasema juu ya hekima na akasema hata katika maeneo tunaishi hekima mara nyingi ni wazee wanaitwa sababu ni wazee wenye hekima na kama wazee na hekima ni kumaanisha ya kwamba hata kuna misemo imesemwa katikati ya watu the society wanasema palipo na wazee hakukosekani jambo kumaanisha wasee wana hekima na ni sababu ya miaka bwana asifiwe kama sisi binadamu tunaweza kujua wasee wana hekima je ni hekima gani aina gani tunaweza kupata kwa mungu wetu na ndiye mzee wa kale kumaanisha ya kwamba sisi kama wakristo kado na ufahamu mwingi knowledge tunaweza kuwa nayo kuna hekima ambayo ni muhimu sana katika maisha yetu kama wamini na tutaanza na kuangalia kitabu ambacho kitatufundisha mtu mmoja ambaye alijua hawezi kufanya kitu bila hekima ya mungu na huyu mtu si mwingine ni solomon solomon alikuwa mtoto wa daudi na tunajua kupitia maandiko kuna wakati daudi alitamani sana kumjegea mungu hekaru lakini mungu akamwambia si wewe utakaonijegea hekaru bali ni mwanao solomon kwa hivyo wakati solomon alishukua e, ile nafasi ya kuwa yeye ndiyo mfalme kumbe mungu alikuwa anajua moyo wa solomon uko namna gani na tutaenda kuona aliansisha e, alizungumza maneno gani na mungu ambayo yanaweza kutuonyesha sisi siku ya leo kama waamini tunaweza kuzungumza na mungu na tutasoma katika First kings wafalme wa kwanza tatu mstari wa tisa mpaka kumi na tano nitaenda niki e, mistari kadhaa hapo lakini tutasoma kwanza hapo wafalme wa kwanza tatu tisa mpaka kumi na tano na nitasoma kwa hiyo nipe mimi mtumwa wako moyo wa adili ni wahukumu watu wako na kupambanua mema na mabaya maana ni nani awezaye kuwahukumu watu hawa wako walio wengi neno hili likawa jema mashoni pabwana yakuwa suleiman ameoba neno hili mungu akamwambia kwa kuwa umeoba neno hili wala hukujitakia maisha ya siku nyingi wala hukutaka utajiri kwa nafsi yako wala hukutaka roho za adui zako bali umejitakia akili na kujua hukumu basi tazama nimefanya kama e, ulivyosema tazama nimekupa moyo wa hekima na wa akili hata kabra yako hapata kuwa na mtu kama wewe wala baada yako eh, hatainuka hata, ha, hata mtu kama wewe na mambo yale usiyoyaomba ya nimekupa mali na fahari hata hapata, hapata kuwa na mtu katika wafalme, ka, eh, wafalme kama wewe siku zako zote nawe ukienda katika njia zangu na kuyashika mauzia yangu na amri zangu kama baba yako daudi alivyokwenda basi nitazifanya siku zako kuwa nyingi naye suleman akaamka na kumbe ni doto akaenda yerusalemu akasimama mbele ya saduku la gano la bwana akatoa sadaka za kuteketezwa akatoa na sadaka za sa amani akawafanyia karamu watumishi wake wote bwana asifiwe e, suleman alikuwa anaomba kama tungesoma hapo mbele hapo hatukusoma kabla ya eight, nine, eight huko utaona ya kwamba alikuwa amekabidhiwa ule ufalme akaongoza wana wa israeli na sababu amefanywa mfalme wa wana wa mungu kitu cha kwanza sulman alipofanya ni kumwomba mungu ampatie hekima ili aweze kuongoza hawa watu wa mungu bwana asifiwe bwana asifiwe na hapo wapendwa nikawa ninaangalia na nikaona suleman alitambua ya kwamba ni kweli nimefanywa mfalme lakini hawa watu ambaye nimeambiwa nisimamie hawa watu ambaye nimeambiwa niwaongoze wa, eh, ni, ni watu wa mungu siwezi kuwaongoza na jia zangu mwenyewe siwezi ku, kuwaongosa na akili yangu isipokuwa ni mungu anipatie hekima the wisdom of doing that sijui nitaanza wapi na wapendwa nikawa ninaona tukiangalia mapenzi ya mungu katika kila jambo mapenzi ya mungu ni ni watu wa mungu wote wakapate kukobolewa agalia musa ilibidi azaliwe kama mtoto maana yake akaongoze watu waisraeli watoke utumwani which means katika kila jambo ambalo tunaweza kufanya ama kupatiwa kusimamia ni sababu mungu ako na haja na wale watu wake bwana asifiwe na ndio neno likasema lika pale mstari wa kumi mungu akapendezwa na maombi ya sulemani ya kwamba hakuomba mambo ya kujitakia wewe, yeye mwenyewe wala hata hakuwabia mungu ninataka unipatie ushidi eh, kandwa na wale adui zangu hata hakuomba ya kwamba ninataka niwe mfalme zaidi ya wale wafalme wengine wote bali alioba nipatie hekima na akili niweze kuongoza watu wako bwana sifiwe kwa hivyo huduma yoyote ambaye mtu anafanya kama ni ya mungu ni mpaka ifanyike sawasawa na vila mungu anataka sababu unamhudumia mungu mwenyewe na nikaona dio sababu neno la mungu linasema mahali ya kwamba hata katika jambo ndogo gani ambayo tunalifanya kama huduma we are doing it as as to god tunalifanya eh, ya kwamba tunamfanyia mungu yaweza kuonekana ni huduma ndogo sana ni ya kuosha show yaweza kuonekana ni huduma ndogo sana ya ku, ya kutumikia watumishi wa mungu but we we doing it as we are doing it it as god hiyo ndiyo swai ama tunafanya sababu ni sisi wenyewe ama tunafanya ili tuonekane tunaweza ama tunafanya ili tupate eh, tupate femu neno la mungu linatuonyesha hapa suleman akawa na hiyo hekima na suleman alikuwa na hekima siyo hii tu sababu gani tunajua mungu alimpatia nafasi ya kuandika the book of proverbs na proverbs ni medhali Eh, medhali ambao zimejaa hekima za maisha hekima katika kila jambo so he was a man of wisdom na eh, tutaendelea mbele tumefika kumi na tano hekima tunaweza pengine hiyo neno kujulisa ni nini na nikawa ninaangalia ninaona ni uwezo wa kupabanua mema na mabaya uwezo that ability. ya kujua is this right is this this this light or it wrong do i decide this? Don't i decide decide don't yakujua kwa hivyo huo uwezo ndio mungu alimpatia na mahali tumesoma meona mungu aliedea mpaka akamwambia hakuna mwingine atakaye simama mbele yako na kado yako ambao atakuwa na hekima kama wewe na hivyo divyo ilikua eh, tuedele hiyo hiyo first king hiyoi eh, tusome ves eh, 22 uruke hiyo mistwede24 t27 akaondoka kati ya usiku akamuondoa no, sorry we have to akamwondoa noletatua tasugumzia hiyo ndipo wanawake wawili makahaba walimwendea mfalme waka- wakasimama mbele yake na mwanamke mmoja akasema e bwana wangu mimi ni mwanamke niwanamkemimi na mwanamke huyu tunakaa katika nyumba moja nami nilisaa nami nilisa, nilipokuwa pamoja naye nyumbani kisha siku ya tatu baada ya kusaa kwangu ikawa mwanamke huyu naye akasaa na sisi tulikuwa pamoja hapa kuwa na mtu mwingine pamoja nasi nyumbani isipokuwa sisi wawili tu na mtoto wa mwanamke huyu akafa usiku maana alimlalia akaondoka kati ya usiku akamuondoa mtoto wangu ubavuni pangu nami mjakasi wako nilipokuwa usingizini eh, akamweka kifuani pake na mtoto wake mwenyewe aliyekuwa amekufa akamuweka kifuani pangu nilipoamka asubuhi nimnyonyeshe mtoto wangu kumbe amekufa na asubuhi nilipotazama sana kumbe siye mtoto wangu niliyemzaa ndipo yule mwanamke wa pili akasema sivyo hivyo bali mtoto wangu ndiye aliye hai na mtoto wako ndiye aliyekufa na, na mwenzake akasema sivyo hivyo bali mtoto wako ndiye aliyekufa na, na mtoto wangu ndiye aliye hai ndivyo yalivyosemwa mbele ya mfalme td ndipo mfalme akasema huyu anasema mtoto wangu yu hai na mtoto wako, wako amekufa na huyu anasema sivyo hivyo bali mtoto aliyekufa ni wako na mtoto aliye hai ni wangu mfalme akasema nileteeni upanga wakaleta upanga mbele ya mfalme mfalme akasema mkate mtoto yu aliye hai vipande viwili kampe huyu nusu na huyu nusu dipo mwanamke yule abaye mtoto aliye hai ni wake akamwambia mfalme kuwa maana moyoni mwake alimuonea mtoto wake huruma akasema E bwana wangu mpe huyu mtoto aliye hai wala usimuwe kamwe lakini yule mwingine akasema asiwe wangu, eh, asiwe wangu wala wako na akatwe ndipo mfalme akajibu akasema mpe huyu wa kwanza mtoto aliye hai maana yeye ndiye mama yake bwana asifiwe maana yeye ndiye mama yake baada ya kuwa solomon ameomba hekima kwa mungu na akapewa ameletewa ameletewa mtihani na huo mtihani tumeuona wa wanawake wawili mmoja ameralia mtoto wa kafa akajua sio hivyo nitashukua huyu eh, sababu mamake amerara nimnyonyeshe ili mtoto wake awe ndi amekufa sasa hii testi ambaye solomon aliletewa tunazungumza juu ya hekima e, <clears throat> akiwa na ile hekima ya mungu aliitisha upanga na ujue wasee wana, wana, wana hekima bwana eh? wana hekima hawa wasee sasa ule, ule upanga ulikuwa ni ukate yule mtoto eh? pale ili wagawiwe sababu kila mtu anataka mtoto wa Waku, kuishi sasa swali yangu ni solomon alikuwa anatafuta nini ndani ya hawa wa mama kuna kitu alikuwa anataka kuona ndani yao na hicho kitu ambacho alikuwa anatafuta ndiokilijitokesa eh? wasiwasi eh, yuda mama ambaye ni mwenye mtoto akasema hapana kama ni kukata huyu mtoto tumesoma moyo sababu ya huruma iliyokuwa dani ya ya moyo wake wewe huwezi si kuruhusu kuona mtoto wako anakatwa sababu ya kesi kama ile hata kama igepelekewa chifu huwezi si kubali bause kuna kitu dani yetu ambayo kinatushuhudia kina mambo ambaye ni yakweli na mambo ambayo si ya kweli bwana asifiwe nhiyo ndio solomon alikuwa anataka kujua kutokana na hawa wamama h is right haya ikaonyesha wasiwasi ya kwamba yule, yule ambaye anataka mtoto sababu wa ameua wake ameambia mfalme pale eh? basi afadhali akatwe huyu akose na mimi nikose that is aong decision na hiyo inaonyesha kabisa huyo siyo mamake mtoto na hiyo ndiyo hekima ya solomon ambaye sasa amepita mtihani sababu mungu amempatia hekima ya kijaji case bwana asifiwe kwa hivyo kuna kitu ndani ya mioo yetu ambaye huwa kinatafutwa na hiyo kitu ambacho kiko ndani ya mio yetu kama wamini mara nyingi hakiwezi ku, kupatikana kwa knowledge sababu kujua ni sawa unaweza kujua jambo lakini kuna kitu zaidi ambao mungu angetaka kujua hote siaot una una mawazo gani kuhusiana na hii hali unawasa nini ugeamua namna gani na, na wapedwa nilipokuwa nimeangalia ni hayo mambo nikaona hekima huwa inatafuta tuna gani kwa hali fulani wakati mmoja ama mwingine hekima inaweza kupatikana kwa maneno unazungumza vipi juu ya mambo fulani wakati fulani hekima inaweza kuonekana katika matendo unajitokeza kivipi wakati fulani na wakati wa hali fulani na sababu ya hayo mambo solomon akaleta aegativ kitu ambacho kiko negative ili aone reactions askie maneno naone aone bwana, na aone matendo bwana asifiwe na nikaangalia sisi kama wamini katika maisha yetu huwa tuna situations nyingi sana ambao tunaweza kuwa tunakuwa tested na tukose kujua ni roho wa bwana anatutest ili aone tutariakci namna gani ili asikie tutazungumza nini ama aone tutajitokeza kivipi katika hiyo hali gumu sasa ile hekima ya yule mama ambaye si hekima ya mungu inaonekana katika ile ilevs hekima ya kibinadamu tu, eh, turudishe hapo vs pale tumesoma katika hiyo hiyo hiyoi akaondoka kati ya usiku kumbuka ni yule mama ambaye ameferewa na yule mtoto akamwondoa mtoto wangu ubavuni pangu nabi mjakasi wako kumbuka wanazungumza na mfalme e, nilipokuwa kuwa usingizini nikamuweka kifuani pake na mtoto wake mwenyewe aliyekuwa amekufa akamweka kifuani pangu yule mama ambaye amefelewa na mtoto katika ile hekima yake ili apate mtoto ambaye yuko hai ameamka usiku akashukua yule mtoto e, ambaye yuko hai akambadilishia yule mama ambaye yuko uzingizini akamweka mtoto wa kufa awe ni kama ananyonya yeye akashukua mtoto wa ambaye yuko hai hekima ya mwanadamu haifaidi chochote na inafunuliwa na hekima ya mungu bwana asifiwe sijui kama hakufikiria mfalme atawezaji kujua by the way na hii ni case hii ni case tuna presenti kwa kwa mfalme kama kesi ingine yoyote anawezaji kujua huyu mtoto eh, si wangu na hata hakuona vile nilikuwa nimeamka nime usiku kufanya kwa hivyo hiyo ndio ilikuwa hekima ya, ya yule mama ambaye haitakikani kwa waamini it is a false wisdom eh? ambaye anaona ni yeye mwenyewe anazungumza uongo mbele ya mfalme lakini hajui huyu ni mfalme ambayo ametayarishwa na mungu katika hekima ya kimungu bwana asifiwe ndio akahitisha upanga kitu ambacho kitaumiza jambo ambalo litakuwa gumu na wapendwa nilipokuwa ninaangalia hiyo hali nikaona sisi watu wa mungu huwa tuko katika situations nyingine gumu sana katika maisha tunayaona na macho na tunaishi katika hali gumu lakini ile hekima yetu ambayo inaweza e, kufanya t ama tusugumse ama tuede kitendo inategemea tumemjua mungu na tumejisalimisha e, kwa mungu kiasi gani sababu hatutaki kukosa pia yule mama hakutaka kukosa mtoto hata mimi sitaki kukosa sitaki kukosa mali yangu sitaki kukosa jambo heshima mambo kama hayo but state, the wisdom of god ambaye huwa inatuangazia hiyo inaangaziwa na hekima ya mungu kama vile solomon aliangazia hii case na akajua na akasema bila shaka without doubt akasema mpatie mtoto yule mama yule ambaye amesema mtoto asiwawe situations bwana asifiwe tusome katika yakobo tatu kumi na tatu mpaka kumi na nanea inasema ni nani aliye na hekima na ufahamu kwenu na aonyeshe kazi zake kwa matendo eh, kwa mwenendo wake mzuri katika upole wa hekima lakini mkiwa na wivu wenye uchungu na ugomvi mioyoni mwenu msijisifu wala msiseme uongo juu ya kweli hekima hiyo siyo ile ishukao kutoka juu bali ni ya kidunia ya tabia ya kibinadamu na ya kishetani maana hapo palipo wivu na ugomvi ndipo palipo, eh, palipo mashafuko na kila tendobaya lakini hekima itokaye juu kwanza ni safi tena ni ya amani ya upole tayari kusikiliza maneno ya watu i- imejaa rehema na matuda mema haina fitina na haina unafiki na tuda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani eh, ya nafikiri ni yeah. <coughs> wapendwa mstari wa kumi na saba na kumi na nane unatuonyesha hekima ya kidunia hekima ya kibinadamu ambayo haina uungu na pale tuliposoma mnaona ni mashafuko tupu ambayo hujitokeza pale sababu na hayo mambo hutokana na mioyo yako moyoni haiko katika mwili yako inside of us na kama yanaweza kujitokeza mambo ya wivu kuoneana wivu fitina unafiki unafi eh? na kama pale tumeona wale wa mama hawataki kukosa yeye wengine wakose lakini mimi nisikose that is is the wrong wisdom it is not from god na tumeona wasiwasi wasi ya kwamba hekima ya mungu E, ina upole ina amani eh? na ina matendo mienendo mizuri na ya kukubalika lakini mara nyingi wale ambao wana hekima ya mungu wanaonekana kama wajinga wanaonekana kama wajinga utakubaliji kukosa utakubaliji kuonewa iwe ni wewe tu kumbe hiyo ndiyo hekima ya mungu kwa hivyo ni mpaka tuwe na utofauti na hii hekima na, na, na mungu atusaidie ili tuwe tunaweza kujua mazuri na mabaya the, the right and the e things tusome katika waefeso 42 nasema wala msihusunishe msi yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa mhuli hata siku ya ukobozi roho mtakatifu yuko dani yetu kila wakati na tulipata roho mtakatifu alihuishwa baada ya kuokoka alikuweko sababu watu ambaye hawajaokoka wako na roho ya mtu roho kila mtu wako na roho inaza waji lakini tukiokoka inahuishwa inakuwa roho mtakatifu na iko katika kila mtu ambaye ameokoka lakini tukimhusunisha huyu roho ambaye tulipata wakati wa kuokoka anatuondokea na tunabaki baki bila roho ama tunabaki na ile roho kidogo eh? ambaye haiwezi hai kutenda kazi na ndio wakati yule msina eh, alikuwa anazungumza juu ya limitations nikaona sisi wa kristo tunaweza kulimit roho awe abaki tu vile tulimpokea baada ya ya kuokoka lakini hajaongezeka dani yetu haja kua haja kuwa mwingi mpaka tudaswe na roho ili tuweze kupambanua haya mambo na mahali tumesoma ni kwamba tukimhusunisha roho anaondoka na nilipokuwa ninaangalia maandiko nikaona ndio roho mtakatifu amekuwa kama dav e, dav yule mnyama yule <laughs> yule ndege yule alisimama juu ya yesu ejiwe jiwa na ukimhusunisha anaondoka sababu ni kama ndege tu ukimfukuza uki ndege anaenda lakini ukimkaribisha anakaa eh? so hiyo ni, ni, ni, ni sembo ya yeah, the spirit of god na kama moyo kweli hauna roho <coughs> na roho yuko lakini pengine haongezeki bas katika mambo mengine ya hekima tutakuwa tumepungukiwa tutapungukiwa sababu roho mtakatifu ni mwalimu wa karibu anatuhuisha anatuonya anatuonyesha kwa hivyo ndani yetu kama hatuna roho hata hekima kukosa katika situations ni rahisi sana kwa hivyo tusimhusundishe roho ili tuwe na nafasi ya kupata hekima ya mungu bwana asifiwe na warumi nane kumi na nne hiyo ninasema tu usifugue ni kwamba e, wote walioongozwa na roho wa bwana ndio walifanyika kuwa wana wa mungu kwa hivyo ni mpaka tuwe na roho ambaye anaweza kutuongoza katika situations wakati tuna decide wakati e, tufanye nini ama tusifanye nini ni roho wa mungu hutuingiza sababu sisi ndio wana wa roho na roho mtakatifu amepatiwa kibali cha kutupatia all the of god through jesus christ sababu yesu alisema sitamuwasha peke yenu nitamwashia roho kwa hivyo bila roho tutakosa mambo ambayo tulipatiwa kupitia kwa yesu kristo na ni mambo baba ametupatia buli bwana asifiwe moja yao ni hekima na kama tumefungukiwa na hekima tunaweza kuomba kama suleman alisema aliomba mungu na akampatia tuko karibu kumaliza tuliposoma s kings eh, tatu kumi tulisoma ya kwamba neno hili likamfurahisha mungu ya kwamba solomon aliomba hekima na hakuomba kitu kingine ili aweze kufanya kazi ya mungu god is concerned about his work about about the, the mungu ninaona huwa anatupatia nafasi anatushirikisha katika haya mambo yote lakini masho yake yako katika mwisho ili hawa watu wasija wakakosa mbingu asifiwe kwa hivyo idea ya mungu ni kwamba katika kila kitu watu watamjua mungu ili wakaii wakawe walidhi wa ufalme watu wata juua mungu na wamwishia wakulie njia za mungu so god is not eh, after kutufanya tuwe matajiri ama tukaye mambo kama hayo ndio ule mstari wa eh, hapo tuliposoma between 10 a 4 kuna mstari unasema hata mambo ambayo suleman hakuomba akapatiwa bwana asifiwe na kati ya hayo mambo yalikuwa ni utajiri na kulikuwa na kitu ingine i fahari akapatiwa na hakuomba hayo mambo sababu mungu alifurahishwa ya kwamba ninaweza kupiga magoti nikaomba mungu nipatie hekima niweze kufanya huduma yangu ninaweza kupiga magoti niseme mungu nipatie hekima niweze kuogosa hawa watu nipatieniombe eh, mungu nipatie hekima niweze jehova kuona ya kwamba kasi yako inaendelea that, that is what god na sababu ya kufurahishwa na na solomon akaangali akaongezewa mambo ambao hakuwa ameyaomba na mstari wa kumi e e na nne emurudisha hapo nawe solomon ukienda katika njia zangu na kuyashika mausia yangu na amri zangu kama baba yako daudi alivyokweda bee eh, alivyokweda basi nitazifanya siku zako kuwa nyingi bwana asifiwe if there a condition wewe mfalme utaenda na njia zangu eh? na ufanya as i the lord ninataka na nimekuagiza nitakuongeza siku zako zitakuwa nyingi bwana asifiwe tuna mambo ya kujifundisha sana kama wamini going tunaenda biguni na hakuna shortcut kama mfalme angepiga magoti akaomba hekima ili aweze kutenda kazi na, na ku, eh, kujaji kesi za watu na kesi zingine nyingi na hata kuandika medhali nyingi ambaye ameandika tunasoma ya kutusaidia na akaweza kuomba mungu amsaidie na akamfurahisha mungu lakini akaambiwa na wewe basi ukishika maagizo yangu mimi mungu sababu sulemana ni mwanadamu ndivyo nitaweza kukuongeza siku ninaona hiyo ndio sauti ambaye mungu anas- ananena nasi siku ya leo ananena na mimi ananena na wewe gojeni tushike maagizo ya mungu gojeni tumjue zaidi natujue ni nini huwa kinamfurahisha mungu wetu ni kufanya mambo ya watu wengine yakampendese ya ya mungu si yako the others know god an tgo far hiyo ndiyo huduma bwana asifiwe na kabla sijatoka hapo hapo hatutasoma lakini tagasia kidogo tuili tumalize mathew 25 pana hadithi moja ya ya, wanawake kumi wa, watano wajinga na wa, watano werevu na tunajua ya kwamba wote walibeba mataa ili waende wakamakikamraki eh, nani bwana harusi lakini so they all had an expectation walipotoka nyumbani kwao walikuwa wanaet tunaenda kukutana na bwana harusi na wote wakabeba mataa e, mata. kumaanisha inawezekana ilijulikana ya kwamba ataingia usiku sababu wamebeba mataa na wale watano wajinga waliitwa wajinga sababu hawakubeba mafuta ya ziada kama wale wengine walibeba na mashupa wakaenda kugojea na kisaazaa kilitoka pale kulikuwa na taharuki ya kwamba amkeni sababu wote wamelala amekaribia bwana harusi wakaamka wote kutoka kwa uzingizi lakini wale wajinga vila walikuwa wamesima taa zao sababu ni usiku kusiwe na giza waziumbwe na eh? mbu mafuta yameisha haya basi wakaanza kuoba mafuta ya wengine of of confusion came about A of sababu hawakuwa na akili ya kwamba wangebeba mafuta kama wale watano ni nini ilipatia wale watano akili ya kwamba wabebe mafuta extra it was the spirit bwana asifiwe sababu hakunaye anajua siku hakunaye anajua saa so kama hauna mambo extra ndani yako ya kwamba unaweza mungu anaweza kusaidia siku inakuja ambayo unaweza kujikuta in confusion ujikuta in d sababu hukuwa na roho wakukukumbusha ambayo ni mwalimu wetu hutuonyesha eh, yule roho alikuwa amekuwa limited in the five foods. walikuwa na roho lakini alikuwa pengine wale wengine walikuwa na roho wamejazwa na roho I don't know, but roho aliwakumbusha hali kama hii ni vizuri tubebe mafuta ya siada na neno la gungu linasema hapo ya kwamba he walikosa they were all expecting hawa watano walifungiwa nje sababu yule bwana harusi alivoingia hakuwa na store tena na ni tena ni usiku na hawajui haajui kama ni wezi wanagoga mrago na wamefunga so, no so sisi wana wa mungu ambayo sote tunatarajia ufalme wa biguni hakutakosekana wengine ni wajiga katikati yetu mungu atusaidie sana kupitia roho wake mtakatifu tuwe ni sisi tuna roho ambaye anatu anatukubusha anatuonyesha anatusaidia ili tusiwe na upungufu wakati situation imekuja na tunataka hekima ya mungu ikaonekane ya kutusaidia katika wakati kama ule bwana asifiwe kwa hayo tumefika mwisho nitaomba tuombe na tutaashana