shujaa kwa sababu kama vile gidioni aliitwa ewe shujaa kuvumilia kuna watu wame, walianza ibada ya maombi wangapi mlikuwa kwa ibada ya maombi asubuhi ishara ya mikono very good god bless you ibada ya maombi ulikuwa hapa ibada ya kwanza umekuwa hapa ibada ya pili uko na ya mwisho unamalizia ibada ya tatu uko wapi tena baadaa hapo uende kwa mkutano si umebarikiwa siumebarikiwawewe shinda hapa kwa sababu we have come to the best place visible progress kuendelea kunakoonekana watu wamechoka na sarakasi watu wamechoka na ma- mafumbo yasiyokuwa na vifumbulio mm. wamechoka na stori ya kwamba huyu yesu anataka wamuone wamwonellv wamuone yesu ndiyo mtu mmoja akasema watu hawajamchukia yesu wamemchukia nani wamemuchukia yule yesu ambaye wewe wanafanya nini unamudhihirisha swalini ni yesu yupi huyo ni yule yesu kristo wa nazareti ama ni yesu wa duruma ama kauma na huyo yesu anafanana na yule yesu yule yule mmoja tu yesu yule ambaye tunamuomba na kumwabudu ambaye ni bwana so tunaongea kuhusu kila kitu unacho kizungumza uwe mchache wa maneno uwe mwingi wa matendo ambayo yatamudhihirisha huyu yesu the best that you kan do to win anyone ni wewe hebu tuende kwa the first reading ndio nisiongee sana because be unajua nataka kuwa stai kuwa hipokriti petero kwanza. wa pili sura ya kwanza kuanzia mstari wa kwanza mpaka wa kumi na mbili simoni petro mtumwa na mtume wa yesu kristo kwa wale waliopata imani moja na sisi yenye thamani katika hali ya mungu wetu na mwokozi yesu kristo neema na iwe kwenu na amani iongezwe katika kumjia mungu na yesu bwana wetu tulihatua hapo isonge tulihatuahapo Sababu, this is the main text ambayo nitasoma zingine huenda ztasoma tuia hapo kwanza petero amejitambulisha kwanza kutumia maneno mawili ama njia mbili ya kwanza amejiita nani mtumwa servant mnajua zamani zile kulikuwa unaponunua mtumwa unakaa na yeye nafikiri ni miaka saba baada ya hapo huyo mtumwa anapewa nafasi ya kunatakana umurilizi aende lakini kuna yule mtumwa ambaye anaweza sema wewe umekuwa mzuri sana umekuwa bwana mzuri hata kama ulinunua na pesa lakini nimekaa kwako mimi nimefaidi siendi sasa huyo akisema haendi ulikuwa yule mwenye mtumwa anachukua chuma amechoma na moto anamtoboa nini masikio alama ya kwamba sasa nime mara ya kwanza me mara ya pili nimeamua wene mwenye, mwenye kukaa niwe mtumwa tu nyumba yako hii nikutumikie kama kama si mtumwa wa yesu basi bado to be watumwa wanani Because when tulipokuwa katika dhambi tulikuwa watumwa wa dhambi so there has to be a substitution kutoka mtumwa kwa dhambi kwa mtumwa wa yesu so amesema petero bodaat mtumwa namba mtume mtumeapostol so ya kwanza amesema kwa hiari yangu mimi nimeamua niitwe mtumwa wa yesu lakini jambo la pili yesu naye aliponikubali kama mtumwa wake amenituma kama nani mtume kwa hivyo ya kwanza ni chaguo ya pili ni makusudi ya nani ya mungu yule ambaye umemkubali kuwa mtumwa wake na mtumwa huwa ni yes sir. yes madam mtumwa hakuna siku mtumwa alikuwa anapasa sauti kugombana ama kuuliza ni akiambiwa anafanya kama vile watu wa siasa husema nikiambiwa ruka anauliza hai nikiambiwa keti hau hiyo ndio biashara yako tu lakini watumwa waleo wameakuire different definition hao ni watumwa inakaster petro amesema mimi numbe oe nimeamua ni mtumwa numbe to kwa sababu nimekubali niwe mtumwa nimejipeana nitumwe kule ambako nitatumwa asanaostl jambo la pili hapa anatwambia neema na iwe kwenu na amani iongezwe grace and peace be multiplied kama kuna kitu ambacho wewe na mimi tunahitaji zaidi leo hii ili ndio utoboe leo hii dunia hii wakati huu ni neema ya mungu izidi kukuongezekea wewe unajua tunaishi nyakati ambazo wanadamu wana manufdhambi kuna mahali inasema ya kwamba itafika wakati ambapo madhambi yale mengine mnayajua yameisha anatafuta mengine wayatengeneze to their own sins. This is the time we are are if you are to toboa o na petero alielewa ya kwamba nao usi petero alipokuwa anaandika hii alikuwa mzee these are the words ukisoma okay, huko chiu namwora anasema wakati wangu wa kutoka ndani ya hema hili ume mimi wangu ujafika sou huko chi sitasoma <laughs> so huu ni uhosia wa mtu ambaye anakaribia siku zake za because mstari wa kumi na mbili anasema sitachoka kuwakumbusha na mimi leo nafanya nini nawakumbusha neema unahitaji ndugu yangu dada yangu neema ni leo hii unahitaji hiyo neema unahitaji ndio tito wa pili kumi na moja inasema neema inayookoa wanadamu imefunuliwa the grace that saves has been revealed unto all men neema ambayo inaokoa unahitaji you know neema tena anasema neema hiyo inatufundisha sisi kukataa maovu kama kuna wakati kumejaa maovu leo imagine of anything, chochote kinaitwa uovu uovuna na wanadamu ni waovu kwa sababu naye ibilisi ametambua wakati umeyoyoma andheafo lazima ni kamate wengi sasa yeye anakamata wee unakamata nani yeye anakamata aingize kwake na wewe unakamata nani neema na iwe kwenu na amani unahitaji neema na amani ndio wache kuhangaika mpendwa ndio wache kuhangaika unahitaji neema na amani the peace of god neema na amani unajua leo hii kitu kinachosumbua mwanadamu kikubwa leo hii mwanadamu wa kawaida nafikiria ni nini leo hii ni nini babaketera nafikiria ni kitu gani kinasumbua mwanadamu wa leo hii yaani yale mahangaiko yake mengi yamefoka wapi mwanadamu wa leo ordinary man dama d kutafuta nini pesa na ku maisha mazuri yes sahizi mwanadamu wa kawaida na tena hiyo nimekuwa very, very modest hata wakristo wengi wa leo hii wanatafuta nini wakristo wengi wa leo hii wanatafuta nini besha na maisha na huo ndio udanganyifu ambao umeingia katika kanisa hata leo we have shifted the focus kwa mambo yetu tumetoa ile zoom hmm? kutoka kwa yesu unajua wanafunzi wa yesu you know practical practical christianity noyatokaboutiiai practical. ukisema yesu amekubariki unasema nini unasemaniiutause ndio yule jirani mama, ke, ke, mama kekarisa pale aone yesu amekubariki unasema nini mama unasema nini Eh? they want to see what is this thing called blessing waone sio mambo ya kustori mingi hapa twende kanisa apana i want to see it this blessing that piece ambayo inawahangaisha il hawana amani wanataka waione kwako how kan they see it ili ndio wache kusumbuka because tunasumbuka sana leo hii ukifungua maintaneti ma mitandao huyo anasema kila mtu ni mwalimu kila mtu anajua kila mtu ni economist kila mtu ni mwanasayansi hata david ndia ndi n ameturuka us anasema shauriyenu kana amja somaizovitu sia kokonana ametu dison na akakwa so perol ya serikali as the chief advise anasema you are on your own then where do you go to my friend unahitaji amani yenye itakuambia hata dola ifike mia tano mbinguni bado imesimama we are receiving a kingdom that is not cannot be shaken maana tumepokea ufalume ambao hautingisiki ikannot behe is is hausukumiki tunas, tunasimama mbingu imesimama na yesu abadiliki watu wanasema wait for the crash ya economy yenye hajawaionekana 024 hiyo ni shauri yao that is their business the issue is do you agree wanasema sasa wizara ya elimu imesema school sijui kama ni kweli kwa day schools kwaday mmeona true basi sasa wazazi wameweza kuangai wanasema hasa serikali is walisema free education na siku moja end of free education End of free imzazi sasa anasema basi kime kimeumana kimeumania wapi jamewea pter akasema nyinyi mnahitaji hiiace aounaio akasema nini katika kumujua mungu katika kumujua mungu Your peace is founded on the knowledge. Kumuhusu nani? Yes. Mungu. Na hapa Katika kumujua Mungu anatamani tumujue. Yesu anatamani tumujue. Diomama akasema, "Talking God." Who talking God is not from nowhere. Is msing ndiyo pol akasema him nataka kumjua huyu yesu na nguvu iliyo ndani ya ufufuo wake Verse three. Verse three. kwa kuwa uweza wake wa uungu umetukirimia vitu vyote hapa inasema hivyi kwa kuwa uweza wake na uungu umesiyeti utatukirimia uh, ume uta na ume tenses tayari mungu anasema uweza niliyo nao umewakirimia umewapa kilichosalia ni wewe uchukue sehemu iliyo yako na iweze kuhi kuonekana katika hali ya kawaida uweza wake na uweza wake huko ndani wa huyo yesu aliye ndani yako uweza uliyo ndani uweza umetukirimia vitu vyote vipasavyo nasikia he has given us all things concerning life lif andg yaani amesamaris kila kitu kwa mambo mawili tu hayo maisha yako yamekuwa ya summarized everything that aptains to you are Life. you have it lakini ufahamu na unajua nilisoma hiyo mistari nikaona kama kuna neno limerudiwa karibu zaidi ya karibu mara nne ni knowledge. hata hapa tayari amesema vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua nani yeye kwa kumjua pia piavas walisema kumjua neema na amani imefichwa ndani ya kumjua unajua ndio poul siku mmoja akatembea dunia ingine akaona imeandikwa walikuwa ni watu wa kuabudu vigango vingi akaona vibao vimewekwa akaona kimoja kimeandikwa to the god yaani wanaabudu mpaka mungu wasie hasa amani yetu na neema yetu imefichwa ndani ya ufahamu tulionao kumuhusu huyu mungu na hata hapa anasema tumekirimiwa vitu vyote ipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe kuna mambo nataka niyataja pale haraka haraka lafu tumalize hapo tena kwa hayo umekirimiwa ahadi kubwa mno za thamani ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu tabia unajua tuongea kuhusu progress na ni macho haya yaone na hapa amesema tumeshirikishwa wapi tuwe washirika wa tabia kuna tabia ambazo mungu ako nazo anataka pia nao uwe uwe nazo ili ndio watu wakikuona waki ukitembea waki huko wanasema kweli huyu huyu yesu anasema akonaye basi ni kweli hata bila kumhubiria anasema mimi si, ah, watu wakwetu sijamona kama huyu huyu ni tofauti because kuna tabia ambazo tuwe tumeitwa tuwe washirika mkiokolewa kutoka kwa uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya nini tamaa sasa hiyo ndio nilikuwa nauliza pale nyuma ni kitu gani kinasumbua watu eneo hii ni tamaa na si eti haiko hapa kanisa hata makanisani iko hata makanisani iko kwa sababu kila mtu anajitafutia lakini hicho sicho ambacho mungu ametuita kwacho ndio wale wanafunzi waliotumwa na yesu kuenda but, yani walikuwa na theory na practicals akawatuma wawili wawili wakaenda waliporudi wakasema yesu hey, walikuwa wamefurahi wamefurahi sana wanasema hata mapepo yanafaa nini anatuheshimu yesu akawaambiaje aliwambiaje yesu msifanye nini mwanaongea na uoga msifanye nini msifurahi lakini mfanye nini yes kwa kuwa majina yenu yameandikwa wapi katika kitabu cha uzima na tumeambiwa huo ndio ulikuwa uinjilisti mkubwa wa nani kwa yesu lakini we have diverted the focus from that gospel of salvation to our own business na ndio yesu anaangalia mtu wa kumwakilisha hamuoni hamuoni kwa hiyo kijiji chako cha mula chake wanataka wamuone yesu yesu yule ambaye semnakumbuka ile story ya mtu alikuwa anamtafuta yesu lakini akasema huyo mtu umemdsrib huyo mtu umemdiskribe wechani kupeleke kwa mtu ambaye anafanana na huyo mtu umakapeleka kwa mkristo akasema, huyu hy hiyo vitu yote huyu basi nafikiri ndiyo yesu huyu hiyo vitu yote umesema ako nayo because ya maisha yake hebu songa chini naam kwa sababu hiyo jitahidini sana jitahidini sana ili katika so jambo la kwanza anasema imani yenu and progress our faith is at the top imani na sitaongea kuhusu imani lakini nataka niseme hivi hatuwezi tukamupendeza mungu kama hatuna imani hatuwezi tukamfurahisha mungu kama hatuna imani hatuwezi tukayafanya yale ambayo mungu anataka tuyafanye kama hatuna imani na uzuri uwe si mwanzilishi wa hiyo imani mwanzilishi ni yesu anasema yeye izi mwanzilishi na atakayekamilisha imani yako katika hiyo ujitahidi ujitahidi sana sana unajua katika kumjua huyu yesu lazima uwe na bidii katika kumjua huyu yesu lazima uweke bidii ndani lazima uweke bidii ile bidii ulionayo samson ya kuenda kazini sasa iongeze yong, uweke kwa upande mwingine pia ile bidii ambayo mama wanjaa unaamuka uende sokoke sini sokoke sijui kama ni huko bado kuliponyesha juzi ulienda ama amaukuenda wangapi walikuwa kazini juzi siku ile kulinyesha the, the holday nione shara ya mikono mulikuwa eh, kazini eh. na kwenu akukunyesha aku mama tayan kulinyesha lakini ulienda kazini wacha nikuambie kama ingekuwa jumapili hiyo siku ah, tungehubiria awatumstariwa mbele pekeeamaass peke yake tungehubiria pastors na wake wao na watoto na pengine elders na huo ndio ukwe? sini ukweli nikuulize wangapi mwaka jana walikuwa kwa ibada ya sikukuu hapa kanisani ama kule ulikuwa nione isharia ya mkono ibada ya krismas eidha hapa ama kule ulikwa wachani <laughs> waambi hiyo ibada huwa iko na watu wachache wachache sana kwa nini tumeweka kula mbele hau ndio ukweli yaani umekesha ukipika una, unaomba kuamke asubuhi mwanze kula kula umekula kwanzia januari mpaka disemba utoshai unakula akwaniwachieniwambie Una, tumbo hii ni siko tulipewa tumbo ni yachakula na a niyatuma na vyote vitaharibiwa the for the food. The food for the and both will be vitaharibiwaa bidii yako inaonekana kwa kwabbusituambie kwa mudomo aiyo hatutaki hatutaki ukristo waleo wapendwa si wa stori hii vitu naongea kama mimi haijanigusa unajua hakuna kitu inafanya nawaambia tu historia na mambo mengine ukisoma okay, yakobo tano kumi na sita inasema maombi ya mwenye haki okay, kwa kizungu inasema the prayer of a righteous man an effective and effectual prayer Ha, a, availeth much or has power ombi, ya, ombi hilo ambalo limekuwa described hapo effective and fectl ni ombi ambalo kama wewe mwenyewe halijakugusa otastyou time alitamgusa mungu you wont kama wewe mwenyewe unayomba ni kama tu ni sarakasi passing time and you expect god to hear you na unatarajia yule malaika ambaye kazi yake ni kubeba mabakuli mbinguni kuna malaika wengi na kuna wale ambao kazi yao ni kubeba unajua maombi yako na yangu inaenda mbele za mungu kama incense kama nini manukato manukato it's an, it's sweet smelling ili inanukia ina mbele za mungu na kuna malaika ambao kazi yao wanabeba mabakuli na ndani ni maombi ya wenye haki prayers being brought before who? god kama ombi hilo sisi sie si na unatarajia mungu hakuna bidii hakuna bidii anasema jitahidini sana jitahidini sana And let me tell chani waambia kuangi rahisi haikuangi rahisi kwa mchungaji kwa mshirika kwa bibi ya mchungaji kwa kasisi kwa pasta kwa mwimbaji haikuangi rahisi it is never easy why because spiritual matters you have to fight for them you must fight you must win the battle lazima uishinde ndio unaona una, ukiingia huku unachichiswa ukienda huku everywhere you turn rod rod block and, and, uke, uke, block hukueewee youkaooceveywee najua kuchechiswa niinaja kuchchiwa najua kuchichiswa <clears throat> then uh, ms crispas is not working ni rod block kila mahali ukitan rod block you want to eat you want to pray kila why because it is not easy ndio unaambiwa kwa kizungua sana with all diligence llden oh. jitahidini sana jitahidini jitahidini sana kama tunataka tupatikane kule on that day siku ile na tukipatikana nyuma kuwe kuna msururu kuna watu ambao tumeshikanishwa na wa wanasema nisingeingia mbingu nisingeingia kama sio the, the enemy will give you an easy ride Where? kama we hata kazini kwako kwa nagangana na ndiopeka promotion kama mwanadamu mwenyewe anakwambia Show evidence. Show evidence that i must promote you ti t- nini Kuna watu wa imst eh, pote pr- that i promote you na unangana. Unangana. Niku, liku, kwa serikali performance mtu kienda huko kudfend contract yetu Pick up nzima imejaa documents o, tulifanya hivi evidence tukaenda hapa evidence hata picha tuko nazo evidence kama mwanadamu anataka evidence wene we utakunafikiri mungu ni mganga hakuna ma jitahidini sana with all diligence because we want an incorruptible reward thawabu isiyo haribika idumuyo milele kuna siku nilifanyiwa presor niko nafanya kazi kwa bank tulishinda the whole day na tukinananamanae nakakata nisikia uchungu sana yaani i i feel I have worked nasema ie iavsevot hmm? just because i want some few coins kwa mshahara nimepiga hesabu nikiambiwa nimewak nikapea elfu tatu nitapata loan juu yake ya kuongezea nifanye kitu inginehy duniani wear struggling to prove that we have worked hav you, you dont struggle to prov theaeen And when you know yououkno you have worked you are waiting for the reward jitahidini sana ili katika imani yenu so imani ongezea wema ongezea nini wema vachu kwa hiyo imani yako ongeza wema wema ni kile kitu kinatoka ndani yako flows to another person yesu alipoguswa na yule mama aliyekuwa na matatizo ya damu kwa miaka kumi na me, me. wakamwambia bwana watu wamejaa hapo kwa mkutano wanakugusa wote kwani wewe asema nom I, mean i know virtue has left me wema vachu ni kitu kinachotoka kwako kinamwendea mtu mwingine nakinabadilisha like maisha yake it changes the life it impacts positively i want you to askyoudit oh, yourself ando a balanceshit of your life lifebalanceshit uko assets rasilimali liabilities hayo madeni na ile vitu vingine <inaudible> <inaudible> umekopa <inaudible> ni gani ni nzito wema is an asset ni rasilimali the other side <inaudible> ni liability we <inaudible> ndio unasumbua na mpakanakuwa gativ inakuwa it must balance sasa jiulize mimi beus tunaongea kuhusu kuendelea matokeo yanayoonekana wema katika imani yako ongeza wema sitaenda kuwa ndani kwa sababu ya wakati alafu anasema nini na katika wema ongeza nini maarifa that is knowledge na nimwambia knowledge imerudiwa sana ongeza knowledge nolejwch niwambie kila wakati ulienda kombo huenda ikawa 99 you the knowledge that is one or t ulikuwa na knowledge ukuwa na understanding na Nahu, hukutenda kile ambacho likuwa niufanye ule wa kila wakati ulienda kombo ama uliipotea any decision you made on the wrong side maamuzi uliyofanya kinyume knowledge maarifa aikukua ukujua ulikuwa anasoma atikol ingine jana ya mzee mwingine ako miaka saano aliretire alistafu alikuwa anafanya kazi ile ya zamani kenya post and telecommunication akapata penshon yake.8 million anasema i am i am in a useless U- useless investments aliwekeza kwas, anasema sikuwa na nikawekeza mahali ambapo hakukuwa na maana nikapoteza pesa yangu ya retirement i am regretting. at mreti years 5 anaambia wengine jitahadharini tunaambiwa katika huo wema wako huo ongeza nini maarifa katika bwana sik tunoo tafuta kujua tafuta kujua ili ndio ukifanya jambo ufanye kwa sababu unamfahamu twendelee na katika maarifa yenu kia control kiasi katika maarifa yenu muongeze nini kiasi self control nani kwa kila kitu kuna mahali inasema hiu desires For who desires mastery masryni yule ambaye anatamani ukuu hmm? na kiwango cha juu lazima awe na kiasi katika mambo lazima ajizuie katika mambo yote ajizuie katika mambo yote Must have be temperate ajizuie ajizuie kukula ajizuie kukula kwa sababu huko kukula ndio kuna kufanya huombi hufungi ufungi na unafikiria it is normal. its not itisnomanonma kwanini kila wakati you are on uafasti ndio rafiki tuwakule kuku kwai sazire ufungi hakuitii kuku fikiri kuwa kuna kitu hapo you think it is it's not aa ajizuie kukula ajizuie katika matembezi ajizuie kuvaa ajizuie kulala hata kulala unalala sana you sleep a lot sanaanalala sanaalala sana nalala sana mpaka unashindwa kufanya mambo mengine ambayo niyafanya tuko na masaa ishirini na nne tofauti ni vile tunayatumia niulize mnafikiria ukienda kwa mtu ambaye anapumua yake ya mwisho ukimuuliza what what is your do do you you have any regret regret think will it be his greatest regret if he has, or she ukimuulizamnafikiria ni nini ini iswali tu ama ukienda kumwona huyo mtu ambaye anataka kupumua yake ya mwisho unafikiria ataongea juu ya nini unafikiria ataongea juu ya nini ya mtu atakuambia ile shamba yangu iko wapi ataongea kuhusu mashamba nswali tu nauliza ata mnafikira atawaza kuongea juu ya nini baadhi ya mambo ambayo atakuambia kama ni muzee atakwambia nichungie na mwingine atakwambia laiti ningalikuwa na muda laiti ningali ningalikuwa na nafasi ningefanya because kiasi na kufanya jambo kulingana na wakati na majira ni muhimu sana azima ujizuie na katika kiasi uongeze nini subira ama uvumilivu pae mkristo lazima upitie hali ngumu lazima upitie hali ngumu lakini uvumilie kuna nafasi ya hali ngumu unayopitia lakini ni ya muda ongeza subira na katika subira yenu utaua godliness, godliness. godliness. godliness. utaua kama kuna kitu ambacho kinakupatia tiket ya kuruhusu mungu akutumie utaua kama kuna kitu ambacho kinamfanya mungu atake kukutumia na uone ishara na miujiza yake is godliness. so katika su, subira yako ama kuvumilia kwako ongeza ongeza nini utau teremka chini na katika utaua wenu upendano wa ndugu upendano brotherly brotherly brotherly kindness kindness kindness upendano wa ndugu hiyo ndio itafanya mwingine najua hata yesu alitwambia another ili ndio watu wa jua ya kwamba nyinyi kweli ni wa ni wanafunzi wangu lavu wana nadha nasema katika upendano wa ndugu tuongeze nini upendo ili ndio watu inje wa ya kwamba hawa kweli ni wa yesu kwa sababu yesu mwenyewe ni upendo mungu ni upendo na upendo hupeana upendo hupokea tupendana kupendana si maneno tumeambiwa hapa kupendana ni vitendo nionekana ya kwamba kweli tunapendana kweli tunapendana ya ukweli hakuna kinyongo hakuna uongo tunapendana kweli it has to iastbet teremuka maana mambo hayo yakiwa kwenu na kujaa tele hayo mambo manane tumeyataja yote ya kwamba katika imani uongeze nini wema katika imani uongeze wema katika wema uongeze nini <laughs> katika wema uongeze nini maarifa katika maarifa yako uongeze nini uongeze kiasi katika kiasi uongeze saburi ama uvumilivu katika saburi uongeze utaua katika utaua uongeze upendano wa wandugu katika huo upendano uongeze nini upendo kama hayo mambo hayo yote yatakuwa yako eh? na yadumu yani upendo wa kuendelea wema wa kuendelea upendano wa kuendelea hmm? kiasi kuendelea uvumilivu kuendelea imagine if you possess all this hiyo mtu atakuwa na namwanagani theris no way yesu atakosa kuonekana heis no way wema uko ndani yaani is a cocktail of everything virtue love kindness uvumilivu wanakutukaa namwambia i bless you wanakuchokoza i bless you wanakuibia kuku namwongezea mwingine yakakule wendi kwa mganga huombi maombi akunamwombea afe huombi maombi kama hayo ti huombi maombi kama hayo watasema ah, huyu nimemjaribu lakini huyu nimemwona ni different huyu ni nini ni tofauti kama hayo yatakuwa kwenu na yadumu basi inakujaa tele na kufurika yawafanya ninyi kuwa si wavivu sio wa vivu wala si watu wasio na matunda wasiokuwa na nini you you you will will will not not be be unfruitful not be utakuwa unazaa matunda yanayoonekana kupitia kwa kumjua bwana wetu yesu kristo na m- huko chini mtaendelea wenyewe mpaka 12. kwa sababu ya wakati anasema ya kwamba mtu kama huyo that person shall never huyoa hivyo ndio vimesema mtu kama huyo ambaye ako na haya yamejaa na yamedumu mtu kama huyo shall never hb hatajikungwaa hatatoka katika njia ya bwana atabaki katika njia ya bwana andikeni haya hizi mkajisomee wenyewe yohana tano kumi na sita yohana tano kumi na sita mithali ine kumi na nane yohana tano kumi na sita mithali ine kumi na nane warumi tano tatu mpaka tano sorry nianze yohana tano kumi na sita mithali ine kumi na nane mithali ine kumi na nane warumi tano tatu mpaka tano alafu kuna ingine nimekuandikia hapo ni ngapi titus mbili mstari wa sita mpaka wa saba mpaka wa nane tito mbili sita mpaka 8 hiyo mtajisomea wenyewe paulo akaambia tito nataka wewe uwe mfano i want you to be the pattern of right living uwe mfano kwa wengine mambo matatu nikimaliza ya kwanza lazima tutie bidii katika kumtafuta na kumjua mungu diligence all diligence bidii ya kumtafuta na kumjua mungu jambo la pili ni lazima tukue kila siku baada ya siku We must grow kwa sababu haya yote tumeyaona pale ni growth unaanzia kule kwa imani uongeze mpaka mwisho you are growing every day na jambo la tatu lazima tujenge uadilifu wetu building our carat mtu kama huyo ambaye ako na mambo yale yote yametajwa pale ni mtu stable ni mtu asiyeyumbayumba ni mtu asiyetetemeka ni mtu asiyeiondokea njia ya bwana stable And that is a stable zaarat ni tabia ama ni uadilifu mungu habadiliki kwa hivyo mkristo anatakaa nawe character akisema hivi amesema hivyo leo kesho na kesho kutwa hiyo ndiyo tabia ya uungu ambayo mungu anatamani anatamani bidii anatamani kukua anatamani tujenge tabia ama tuwe watu waadilifu A good character agood christian character kuongeza tkuongeza hapo ninaamini ya kwamba kila wakati huwa hata kama maneno ni mengi hakukosi kitu kimoja ama mambo mawili ambayo umeshika na huwa kila wakati ni vizuri uhakikisha ya kwamba unatoka na kitu mimi kule nyumbani kwangu huwa kila jumapili kuna what we call a recap. na tunaulizani hu alikuwa kanisani ulisoma nini kwanzia ibada ya kwanza mpaka lna kila mtu aseme kile ambayo ajifundisha ili ndio kimusaii yake naomba ya kwamba tuwe watu ambao tutaonyesha kuendelea kunakoonekanaib watu wanatamani kuona watu wanatamani kumugusa huyu yesu katika maisha yetu na lazima sisi kwanza tuwe tumemgusa katika maisha yetu ndio tunasema kuna, kuna wimbo ulimvwa uo unasema aligusa vazi la yesu na amefanya nini basi eh, nitumguse kweli huyu yesu ili ndio tumonyesha na kumdhihirisha kwa watu wengine waone ya kwamba yesu ni kweli anatenda na yesu kweli ni mzuri na anapendeza astaseuje utuo utu mbe tafadhalilindi tu