To the word of uh, recovery from lukewarmness. For one to be lukewarm, it means you are hot, but somehow you are, you are, you are growing cold. There. And Jesus says, yeah, The one I love, I love, I rebuke. na yesu akasema ya kwamba yule ni mpendaye namkemea so iam seeing somebody who is on a journey to coldness having reached the point of lokwamness sasa naona mtu ambaye yuko safarini kwenda kwa kwa ubaridi akiwa sasa amefika katika ile hali ya uvuguvugu and because jesus loves that one na kwa sababu yesu anapenda huyu mtu he and says i know where hebkansino na yesu anamkemea na anasema ya kwamba najua kule unakoelekea i know where you are at now najua pale ulipo sasa And I know where you are heading na najua kule unakoelekea i wish you y ae ee yo us na tamani angalau ungekuwa pale ulipokuwa you are now where you are heading ama uwe uko kule ambako unaelekea so that i mean i have lost you ili kama uko kule nijue kwamba nimekupoteza But in this area of lukewarmness, I want you to shake on your life. Either you continue going downward or you come back. Up. And I want you now to to buy, come and buy gold from me, refined gold. na nataka sasa uje ununue dhahabu kwangu dhahabu safi so that you can talk about being rich ili hapo sasa ndivo utaweza kuzungumza ya kwamba uko tajiri and also youclean your gment so that you can be now a arightos person na pia uyafue mavazi yako ili iliwezekuwa mwenye haki and you have the, the, the, you, you put some uh, what do you call it uh, an youaoupus What do you call that uh, stuff you put in the eyes? It's, it's not lotion. It's not medicine. It's I don't know what you, what name do you use? Yeah, it's he, he, talking... What, what name did he give in Swahili? Nidawa ya macho. Lekin ndawa ya macho wa kawaida si tu ikona kajina kati. Simna There is a way it is it is it is uh, addressed because it has got some special work. Macho, so that you can see again. you are really not sick. we don't, we don't wear specs because we are sick. hatuvai miwani kwa sababu tuko wagonjwa ama ni agoh no. si magonjwa lakini twavaa miwani si sindio hiyo kitu naleta sasa yeah? si ugonjwa lakini kuna, kuna kitu kimeingia katikati katika kinaleta giza fulani kwa hivyo tunataka dawa ili hiyo giza iondoke si ugonjwa mimi si mgonjwa kuna wakati nilikuwa mgonjwa kitambo 960 kufikia 6 nikaanza kuvaa miwani by then sikwa mgonjwa lakini nilihitaji miwani now there is something you need to do to rectify what your sein sasa ni kwamba kuna kitu ambacho apaa kufanya kuhusu iyo macho yako ili kuona vizuri so that you can see the direction properly ili uweze kuona njia vizuri to the vizurina uweze kuelekea mahali ambapo unatakiwa kuenda so i see look -on look -on as a vision kwa hiyo mambo hayo ya uvuguvugu ni kama ile hali ya kwamba macho yako yana kwamba its like ukungukungumba huo i nikana kwamba unaugua una ugonjwa wa macu yani hali ya kutoona vizuri si ugonjwa hali ni hali hali ya kutoona vizuri na kwa sababu katika hali ya kutoona vizuri hujui direction na ndipo sasa nakimada hey, hey, hey. si huko ni huku hey, umepotea njia rudi so jesus said those that i love i rebuke ndio weza akasema ya kwamba wale niwapendao wapendao nawakemea mostof eti do mara nyingi huwa hatupendi kukemewa but i see it here that if he doesn't care about you he won't rebuke you lakini naona hapa ya kwamba kama hakukemei basi nikuonyesha hakujali kama hakujali If he doesn't love you and doesn't care about you, he will allow you to continue in your way. When Ahab had gathered for himself uh, prophets who could prophesy lies to him, alipokuwa amekusanya manabii wake ambao wangemtabiria uongo and they were telling him of how great he was na wakawa wanamweleza jinsi alivyo mkuu how he was a mighty vile mkuuhivile alivyokuwa ni shujaa wa vita god said who nah, who is is going going where shall we get somebody who is going to, to mislead this one so that he can go to and, and die na so ndipo mungu akasema tutapata wati mtu ambaye ataenda kumuongoza vibaya huyu ili aweze kwenda vitani na afi alafu ndio ile roho ya uongo ikaja na ikamuongoza vibaya entered in the ikaingia katika wale manabii wake was misled na akaongozwa vibaya and even when he was He was corrected by Micaiah, he, he could not take that. Regard. And he died as a fool in battle. But it is because God had this, uh, had, had designated that he should die. lakini ni kwa sababu mungu mwenyewe alikuwa amekusudia ya kwamba lazima afe but as for you and me he rebukes so that we don't die lakini kwako wewe na mimi hapa anatukemea ili tusife so where there is tusifeo kwa hiyo mahali palipo na he doesn't care about you Let's go back to memory lane. We, we are doing as a memorial this today. How were you five years ago in your commitment with God? ulikuwaje miaka mitano iliyopita katika kujitolea kwako kwa mungu if you were born again by then kama wakati huo ulikuwa umeokoka miaka mitano iliyopita if you don't have those five years maybe three, how are you you when kama hufikio miaka mitano labda miaka mitatu iliyopita ulikuwaje uli if you have years years how are you two years ago kama umeshaka katika uokovu miaka miwili ulikuwaje hiyo miaka miwili have have you you declined or have you progressed je umeshuka chini ama umepanda juu if you have declined there is kama umeshuka chini basi kuna uvuguvugu if you you have progressed then you only need to to be encouraged to keep on kama umepanda juu basi wahitaji tu kutiwa moyo ili uendelee mbele As we are going to see the word today, it's a matter of personal audit of your spiritual life. Nobody can bring you back unless you are rebuked and you decide to come back. Personal audit of your life. yaani kujichunguza mwenye kibinafsi maisha yako in job chapter chapter yakooakatika ayubu kumi na tano mstariwa un moaaayuuu a n mo hadi thathi na tano tulivu wa mungu ni mdogo sana kwako maliwa, maliwazo ya mungu ni madogo sana kwako mbona moyo wako unakutaharakisha na macho yako je kwa nini yaangae hata ukageuza roho yako kinyume cha mungu na kuyatoa maneno kama hayo kinywani mwako je mwanadamu ni kitu gani hata akawa safi huyo aliyezaliwa na mwanamke hata awe na haki yeye hawategemei watakatifu wake naamu mbingu nazo si safi machoni pake sembuse mto ambaye ni mwenye kuchukiza na uchafu mwanadamu anywaye uwovu kama anywavyo maji Let's leave it there. You can read the rest for yourself. Now, we are looking at Eliphaz. Eliphaz is rebuking Job. Job was testified by God to be a man who was, who was special, there was none like him. In his early days. And God was testifying to the devil himself. Have you seen Job? Have you seen my servant Job? Somebody who is so good. So, so, so, so, righteous. There is none like him in the whole earth. But a time came when he was suffering, and people were accusing him of, of being evil. You know, sometimes we come into lukewarmness because we heard somebody talking about us. wakati mwingine huo wa tunaingia katika hadi hali ya uvuguvugu kwa sababu tulisikia mtu akizungumza vibaya kutuhu. we just want to be vibayakutuhu tunataka tu kusifiwa. but when somebody talks ill about us we, we, we feel bad lakini wakati mtu anapozungumza vibaya kutuhusu twa hizi vibaya now job was a victim of such circumstances sasa huyu ayubu alikuwa mwathiriwa wa mambo kama haya Just because people are telling him he's a sinner, you have, must have done something wrong. You cannot be this way because, unless God is, is punishing you. And as they kept on pressurizing him, he reached, he reached a point of seeing God punishing him. akafika mahali pa kumwona mungu akimwadhibu and now talking against god na akaanza sasa kuzungumza kinyume na mungu and god was silence. na mungu alikuwa then he used eliphaz to rebuke him alafu akamtumia elifazi kumkemea now, can you, can you, can you talk about your righteousness na ndipo akawa anamuuliza unaweza kuzungumza kuhusu haki yake how dare you open your mouth and talk against god unawezaje kufungua kinyoa chako na kuzungumza kinyume na mungu are you equal to god ee wewe uko sawa na mungu if the itself has not, no righteousness how about you a mere kama hata yenyewe haina uadilifu wote ee wewe ambaye ni mwanadamu tu woman ambaye umezaliwa na mwanamke you know there is is a pressure that is working against us us to to take us back mskuma, to where we came from kuna msukumu ambao unafanya kazi kinyume nasi ili kuturudisha kule tulitoka where we came from in unrighteousness mali tulipotoka kusiku na haki Just because people are gathering us and putting us in the fire. And those that God loves. He rebukes. If you're good, if you are doing wrong and you're not getting a rebuke, you must ask about. Your relationship with god kama unafanya ma-unafanya jambo lisilo sawa nahupati kemeo lolote lazima ujiulize maswali kuhusiana na usiano wako na mungu the rebuke could come from somebody kemeo laweza kutoka kwa mtu deep inside you can feel What I'm doing ama ndani yako nice. mwenyewe unaweza kusikia sauti kikuambia kwamba kile unachofanya the holy akifairoha mtakatifu akikukemea wewe na kukwambia kwamba ubadilishe menendo yako you unajua kabisa unachofanya si cha na hakuna kuhukumika Then you must, uh, you must ask yourself about your relationship with God. Because there must be some lukewarmness even in the sensitivity of the Holy Spirit. And if you realize that you're not sensitive. nkama utatambua ya kwamba zozote you need to to repent and ask god to rebuke you matakiwa utubu na umwambie mungu akukemee weweumwambie tu mungu david used to say my heart o god daudi alikuwa anasema chunguza moyo wangu e mungu na kama kuna kitu chochote that you don't like Reveal it to me. Because he knew that he was doing some things which were not, were not right. But he was not sensitive. When he took Uriah's wife and killed Uriah, he was not sensitive. And the Bible records that he never did any other sin except that one of taking Uriah's wife. Because any time he did wrong, he would ask God to reveal it to him and he would repent. But this one of Uriah he was told, the sword shall always be in your house. we have not reached that stage. but there are some things. maybe even in our commitments. maybe even the way we relate. maybe even in the way we, we handle other people. lakini kuna vitu fulani fulani hata kwa kujitolea kwetu ama jinsi ya kuhusiana na wengine but we we can ask god to to show us where we need to Kini tunaweza kumuuliza mungu atuonyeshe mahali ambapo tunatakiwa tujirekebishe if there is nothing to rectify, he will tell you i don't see anything kama hakuna kitu chote kurekebisha atakwambia kwa sioni chochote but if there is he will make you See it and become perfect. Now, when he had been rebuked, we see in, uh, in Job 28, he is coming to his senses and he is talking to God. mwazo kabisa anajizungumzia mwenyewe kuhusu kile kinachofanyikaayubu1hakika kuna shimo wachimbako fedha na mahali wapatapo dhahabu waisafishayo chuma hufukuliwa katika ardhi na shaba huyeyushwa katika mawe binadamu hukomesha giza huyatafutatafuta hata katika maeneo ya mbali mawe ya madini katika giza giza kuu hufukua shimo mbalimbali mbali na makawi ya watu husahauliwa na nyayo zipit, zipitazo huning'inia mbali na watu huyumbayumba huku na huko katika ardhi ndimo kitokeamo chakula na chini yake hupinduliwa kama kwa moto mawe yake ni mahali zipatikanapo uh, yakuti na nayo ina mchanga wa wada, dhahabu njia ile hapana ndege mkali aijuaye wala jicho la tai halijaiona wanyama, wanyama wakali wajivu nao hawajaikanyaga wala simba mkali hajaipita huunyosha mwamba wa gumegume mkono wake huipindua milima hata misingi yake hukata mfereji kati ya majabali na jicho lake huona kila kito cha thamani okay. Now, if you look at this passage, Job is talking about how a man searches for gold. Earlier, we saw in the version that we need to go and buy the refined gold. Gold is not one of those things that are easy fights. You go down, deep down in that in that shaft. They don't even call it a, a hole, they call it a shaft. And we told, when you're down there he will he will cut his way through rocks. na tumeamewa kwamba napokuwa kule chini kabisa unakata katikati ya mar ana passage through the t stone na unatengeneza njia yangu katikati ya hayo Ile gume ngume. mama you remember the ones ma we igumengumee yale maye magumu ukikonganisha hivi yatatoashehi anakata njia hapo ndani akitafuta dhahabu he cuts his way Just to go and find gold and dust. He could even have a kilometer down in the ground. And he told that the, no, nobody knows that place. No wild animal knows that place. It is only a man. Who knows that bali ni mwanadamu pekee yake ndiye anayejua hizo njia for njiakutafuta dhahabu so when god says that we go and buy gold from him kwahiyo mungu anaposema ya kwamba twende tukanunue dhahabu kutoka kwake it calls for extra energy yeah. and commitment to get kwakehiyo ni mwite a kwamba kuweka bidii zaidi ili kwenda kupata ile dhahabu in our life with god katika maisha yetu na mungu there is need for extra energy and more commitment una uhitaji wa nguvu zaidi na kujitolea zaidi so that you you can get get what god wants you to ili uweze kupata kile ambacho mungu anataka ukakipate ukakipatehawezi kukipata hapo juujuu dhahabu huwezi kuipata tu hivi hivihivi juujuu tu ya mchanga basi unaona dhahabu ndio hii you go down lazima uingie ndani kabisa katika hilo handaki you start alafu tena uanze kuchimba zaidi katika hayo mawe magumu and in that darkness, in that that darkness pit na katika hilo handakiutajua njia ya kwenda kuipata hiyo dhahabu They are tell-tale signs which you are going to follow and they will take you to the goal that you are looking for. Kuna, kuna, kuna vitu, any, kuna dalili kunadalili sa kuonyesha mahali hiyo dhahabu habita patikana. Divyo hivyo katika maisha yeti ya wokofu. Kuna zo dalili za kutuonyesha. Ukipita hapa, utaipata. Ukipita hapa, utaikosa. And we must reach a point of sensitivity. With God. So that He can lead us to the fine gold. So that we can get healed from this lukewarmness. Let me come a bit clear. Once you start walking this walk, of salvation, you get used to many things. You even get used to God. But let me tell you the greatest danger is getting used to God. If you get used to God, unapofika mahali pa kumzoea mungu tayari ushapoteza mwelekeo wa kuifikilia dhabu yakoafyeye hatafutiki, He is Yeye hatafutiki. He is Yeye hatafutiki. If in your mind you you think that you have made it katika nia yako kama unadhani ya kwamba umefaulu in your ministry katika huduma yako in your work katika uh, kutembea kwako you are digging the wrong shafts. utakuwa unachimba And not come out with any zao na hautatoka hapo na dhahabu yoyote but when you you realize that you need to lakini unapotambua ya kwamba una, una, inakubidi ina mtafute mungu come out with god utatoka na dhahabu you yourself will be refined like god dhahabuwewe mwenyewe tayari utasafishwa kama hiyo dhahabu be useful in his kingdom na utakuwa wa matumizi katika ufalme wake so job came to realize that this god is wakeo kwa hiyo ayubu akaja kugundua ya kwamba huyu mungu yuko tofauti you you can't say you know him hakuna vile unaweza kusema kwamba unamjua it's not easy to know him si rahisi kumjua yeye when you think you you think know him he shows you another page unapozania kwamba unamjua anakuonyesha ukurasa mwingine the late one day was given a scripture marehemu oristeruo wakati mmoja alipewa kifungu na yesu ili ahubiri long time. He said, ah, this one i kwa vile yeye alikuwa anaweza tu kuongea na yesu akamwambia tu hii naijuanawa na akaambiwa hujui chochot ket hapo ni and and was taken through that that common passage nikufundisha was anamized at how much he hh na akapelekwa kupitia hayo maandiko hilo andiko na akashangaa vile ambavyo alikuwa ajui mambo mengi pale me one about the bible palekatembeka yani, eh, yani, moja tu adhahabu ka, ka bibilia bibilia ukiisoma uisome tu hiyo stori yaupiti usiende mbali rudi usome tena ni niuisome ikuzungumzie ukisoma ikikuzungumzia hapo ndio utakuwa umesema umesikia kile mungu amesema na unaweza ukampatia mwingine lakini kama utaisoma tu kama kitabu kingine hata kama umeisoma times hakuna kitu unajua lazima ikuzungumzie yani unasoma ai kani mungu hapa alikuwa wasemaji ukifika hapo anakwambia hapa nilikuwa nasema hivi lakini ukisoma umalize shukuu usome umalize hujasoma na mara nyingi ndio watu wanaambiwa chukua kalamu ukifika mahali adaraiingidaaa uandika hapo kando kile umeelewa kile umeelewa si kile mwingine amekwambia kile umeelewa soma bibilia uelewe ndio hapo utakuwa unasema unaijua bibilia unaielewa lakini kama huelewi unasoma tu ni kitabu kingine vile unashika novu hayahaa mungu anataka uchimbe uchimbe chimba katika hiyo hiyo hadaki mpaka ufikie mahali utaona gold dust yani ni yani kama vumbi vumbi ye, ya dhahabu sasa hapo unajua anishapata ule mzizi sasa unaitwa unaupata una unaufuata ule mzizi mpaka unafika mahali mzizi uki kuelekeza kwa ilo jio linaitwa ngume ni ngumu tena unakata hapo uzunguki waweza poteza unakata hapo huo mwamba unaenda unasoma zaii unaenda hiyo itakusaidia kutoingia uvuguvugu itakusaidia kutoenda kwa uvuguvugu achana na hii bibilia tunayofundisha mimi nakwambia vichashe hata vile nimesoma vyote sivyongei hapa sasa wewe nikikwambia kuambia kidogo lakini mimi nimesoma kingi zaidi sasa wewe utatoka na nini ya utadoka na kile kidogo hebu nenda ukasome ukasome zaidi na upate kueleva ukiwa rafiki wa bibilia hautaingia uvuguvugu nija karibu zaidi eh? nisomge karibu zaidi hapa karibu zaidi wengi wetu sahizi tuna ukaribu wa simu zetu tuna ukaribu wa simu zetu sana 90 pecentbibeent kama umefikishaen yaani unaweza kusahau bibilia nauendele na safari lakini sio simu yako <laughs> eh? hapo, hapo tuko wengi eh? ufike tu sti Ah, nafikiri meashe nyumbani warudi na ulikuwa umechelewa lakini warudi maana simu imeashwo nyumbani lakini baibl ah. haya mafundisho basi nitaskiza ni tu niandike notes lakinisimu warudi hey, hey, hey. mbona <laughs> si mbonaz that is how lost we are hivyo ndio jinsi ambavyo tumepotea yes i know there are some bibles in our phones ndiyo najua kuna bibilia zile za Simone. but that is called a, a bible p lakini hiyo basi inaitwa tu imewekwa inawezazimwata hiyo simu inaweza ku simu inaweza kuisha bati ikazimika huu na bib sahii mm, mm. utakuwa hauna bib hey. afadhali hata ungekuwa na kale kale kai kadogo hey naweza kukavuta ukasoma mistari simu imezima kwanza ikizima ndio faida pale mambo pale kwa kupata msaada wakati nko na njaa unaangalia hapo kwa kupata msaada wakati ambapo nimekasirika unaenda hpo katakusaidia ako lakini simu haitakusaidia si <laughs> sana angalau mungu anaona huyu mtu t Yes. na hivyo ndio unaondokea ule uvukuvuko ndio naaza kupona pnza kupona huyu mzee akatambua he realized he has gone away from the righteousness of the former days huyu mzee alitambua ya kwamba ameondokea ule uadhilifu wake wa siku zilizopita go now to 29? ayubu hadi mstari mstari mlango wa wa kwanza ayuuithadiiiaayubu mlangoaishirti mstariwa anzhuyu ni mtu ambaye anatafuta njia ya kurudi kutoka kwa uvuguvugu kisha ayubu akaendelea na hoja yake na kusema laiti ningekuwa kama nilivyokuwa katika miezi ya zamani kama katika siku hizo mungu aliponilinda hapo taa yake ilipomliika juu yangu kichwani nami na nilitembea gizani kwa njia ya mwanga wake kama nilivyokuwa katika siku zangu za kukomaa hapo siri ya mungu ilipokuwa hemani mwangu wakati mwenyezi alipokuwa angali pamoja nami nao watoto wangu walipokuwa wakinizunguka wakati hatua wa zangu zilipokuwa zikioshwa kwa siagi nalo jabali liliponimiminia mito ya mafuta wakati nilipotoka kwenda mjini kupitia langoni nilipokitengeza kiti changu katika njia kuu ao vijana waliniona wakanipisha nao wazee wakasimama kwa heshima wakuu wakanyamaa wasinene na kuweka mikono yao vinywani mwao sauti yao wakuu ilinyamaa na ndimi zao zilishikamana na makaakaa yao maana sikio liliponisikia ndipo likanibarikia na jicho liliponiona likanishuhudia kwa sababu nilimwokoa maskini aliyenlilia yatima naye na yule asiyekuwa na mtu wa kumsaidia baraka yake yeye aliyekuwa karibu na kupotea ilinjia, ilinjia. nikaufanya moyo wa mjane kuimba kwa furaha nilijivika haki ikanifunika adili yangu ilikuwa kama joho na kilemba nilikuwa macho kwa kipofu nilikuwa miguu kwa aliyechechemea nilikuwa baba kwa mhitaji na kesi ya mtu nsiyemjua niliichunguza nami nilizivunja taya za wasiyo haki na kumpokonya mawindo katika meno yake ndipo niliposema ntakufa ndani ya kiota changu nami na nitaziongeza siku zangu kama, kama mchanga shina langu limeenea hata kufika majini na umande kukaa usiku kucha katika matawi yangu utukufu wangu utakuwa mpya kwangu na uta wangu hurejeshwa upya Now, you see, this man, he knows who he was. I don't know whether there is a time you feel that you are not the way you used to be. sijui kama wewe kuna wakati unahisi ya kwamba hauko vile ulivyokuwa ulipoanza safari ya yaani huyu mtu ambaye alikuwa ndiye mwadilifu na mwenye haki zaidi ulimwenguni kote alifika mahali pa kutambua ya kwamba hayuko mahali alipokuwepo alipo he had lost his former alipoanzi alikuwa amepoteza utukufu wake wa mwanzo sometimes we think we think are still in that former glory wakati mwingine huwa tunadhania ya kwamba bado tuko katika ule utukufu wa mwanzo just like, like samson kama vile tu glory yeye hakujua kwamba amepoteza utukufu wake wa mwanzo and he thought its business mwanzi God is ever with him. The power of the Holy Spirit is ever with him. Even when he was and clean. Most of us, we have been chefed, maybe not clean. But we still think we have the former glory. It is important to keep checking our lives so that we can allow God to refresh us again. Because if we don't allow Him to refresh us, we will remain there and die there. maana kama hatuitamrusu atufanye upya basi tutabaki katika hali hiyo na tutakufia tu hapo hapo hapoayarbani nbili mustari wa kwanza hadi wa kumi kitabu cha ayubu arobaini na mbili mstari wa kwanza hadi wa kumi tusomewe pale ndipo ayubu akamjibu bwana na kusema najua yakuwa waweza kufanya mambo yote na yakuwa makusudi yako hayawezi kuzuwilika nenani huyu afichaye ushauri bila maarifa kwa maana nimesema maneno nisiyoyafahamu mambo ya ajabu ya kunishinda mimi nisiyoyajuwa sikiliza na kusihi naami nitanena ntakuuliza neno nawe niambiye nilikuwa nimesikia habari zako kwa kusikia kwa masikio bali sasa jicho langu linakuona kwa sababu hiyo najichukia nafsi yangu na kutubu katika mavumbi na majivu basi ikawa baada ya bwana kumwambia ayubu maneno hayo bwana akamwambia huyo elifazi mtemani hasira zangu zinawaka juu yako na juu ya hao rafiki zako wawili kwa kuwa ninyi hamkunena yaliyosawa katika habari zangu kama alivyonena mtumishi wangu ayubu basi sasa jitawalieni ng'ombe dume saba na kondoo dume saba mkamwendee mtumishi wangu ayubu mjisonge, mjisongezee sadaka ya kuteketezwa na huyo mtumishi wangu ayubu atawaombea ninyi kwa kuwa nitamridhia yeye nisiwatende kulingana na upumbavu wenu kwani ninyi hamkunena maneno yaliyonyoka katika habari zangu kama alivyonena mtumishi wangu ayubu basi elifazi mtemani na bilidadi mshushi na sofari mnaamathi wakaenda wakafanya kama vile bwana alivyowamuru naye bwana akamridhia ayubu kisha bwana akamrejeshea ayubu mali yake hapo alipowaombea rafiki zake bwana naye akampa ayubu mara mbili kuliko hayo aliyokuwa nayo kwanza tunaona ayubu bado akiendelea na mazungumzo yake na mungu I have only been hearing about you, but now I have seen you. You know, when you turn back, you have now a personal, personal experience of God. You are not expecting somebody to see Him for you. Anna used to cry to her husband. Anna, alikuwa akimliyamewa. Give me a child. Atini pemtoto. But when she thought twice about it, lakini alipo liwaza hili kuamakini. She went to the to the temple. Alienda hekaluni. And now she talked to God. Na sasa akazungumza namu. And negotiated with God. Na akakajadiliyana namu. The way Job. kama vile ayubu naye alipyojadiliana na mungu said said she said, N if you y give me only one, only one one son na akamwambia mungu kama utanipatia tu mwana mmoja after winning him I'll bring him bring e ihim hobaada ya kumnyonyesha nitakurudishia na akafanya hiv Now, we need to come back and realize that we need to have the knowledge of God at a personal level. Sunday service preachings are not enough for you. They are not enough. I cannot be able to speak. A quarter of what I would like to speak. Because time does not allow. So three quarters is left with me, and you go with one quarter. But if you seek him for yourself, you will get the whole message. utapata From ujumbe wote kutoka kwake desire to dialogue with him kama utatamani kuwa na mazungumzo naye to you. hawezi kufunga masikio yako kwako he did not close to hakumfungia ayubu masikio yake instead after listening to him him he fought for badala badala ya ya badala kufunga masikio alimpigania He turned against his enemies. If if you don't go and as take a sacrifice to Job, I'm going to deal with you. I'll only forgive you if you go and repent to my servant. Because it is only him I can listen to because he has turned back. maana ni yeye peke yake ndio anaweza kumsikiza maana amenigeukia anaweza kusema hivyo hivyo kuhusu wewe kama utamtafuta kama utamtafutanasema ya kwamba kama utanitafuta kwa moyo wako wote utanipata if your pastor me me for you you with the whole of his heart you will find me. Sema, mchungaji wako akinitafuta uh-uh. wa? aki na moyo wake wote utanipata hajasema hivyo anasema ukinitafuta na moyo wako wote utaniona tunaelewana najameni uvukuvuku wetu mwingine umekuja kwa m- kuna a ua masiwend ukauugutatuletea nice. ujumb niko na shida naomba uniombee kunaweza kukuombea lakini kwanza imesemaje katika james chapter ames chapt 3a kama mtu wa kwenu amepatikana na mabaya naafanye nini iua nafkiri mtu asema aende kwa pastor <laughs> aombe kama umepatikana umepatikanabaya uombe kitambo ufike kwangu umeomba na ikiwa haviwezekani sasa ndio uja unaambia mi nimeomba lakini hapa nafikiri utanisaidia nafkiri utansaidia this is the rmula if you don't go that way youdot gothatw have, you have to ehuu you ndio mfumo unaofaa kufuata na kama utaenda hivyo basi utafikia mahali kwa uvuguvugu uvugu. kwani haja niongeze ni mengine siyo inatosha siyatosha hiyo sasa eh? leo nataka nikupe nafasi kabla mama hajaomba umwambie mungu wendio unajua uvuguvugu wako uko wapi wendio unajua huyu hata kuombia