fanya kuna pisha moja nimemwambia project wacha tu tuone alafu niizungumze tu kidogo hiyo pisha alafu tuta naona hiyo pisha vile ilivyo kuna watu wawili wame- wamemchoro huu kuna mtu mmoja ambaye amevaa mavazi ya ki n kiutajiri hata ukiangalia hiyo taji yake alafu ameketi on the floor. na mwingine ambaye haku, hakuvalia utajiri mwingi vile ameketi kwenye kiti yani kama hivi rahis aje niwe nimeketi kwenye hiki kiti alafu yeye anaketi hapa chini anasikiza ushauri ananiuliza na uzuri yale mambo walikuwa akizungumza walikuwa anazungumza mambo ya bingoni maana huyu bwana alikuja kauliza nifanye nini mpaka nipate ufalme wa biguni kaambiwa lazima uzaliwe mara ya pili simemjua ni nani huyo eh. yesu sasa yeye in his dressing mfalme yameketi hapo msomi on the floor anamwangalia eh? anamwangalia amemkazia masho asikie kile ambacho akonacho sasa yesu huyu aliweka kitu ndani yako ambapo wafalme aisaya anasema watakujilia watajilia mwangaza wako bwana ziwe sana wafalme wanapaswa waajilie mwangaza wako mwangaza wa kile unachokisema kile ambacho kimeingizwa ndani yako maana watu wanaweza kuwa na mali lakini wakose kile uko nacho bwana ziwe sana we are highly kama vile wamesema uh, yaani malaika t, walele, ati malaika akifanya hivi ngoma inalia akifanya hivi trumpet akifanya hivi keyboard na katika udzuli huo wote hajafikia vila tumeumbwa hajafikia maana si tumeumbwa na mfano wa mungu manake unajua mungu kama anakutengeneza uko na na na na hiki na hiki hiki hiki ni kama ule wa mfano nakutengeneza ukona hik nahhkml amfano waulembaytekasema basi wewe uko na akili sana yan unaweza kufanya million things in one second akasema ni kweli uko intelligent yani ukon kuna hekima kuliko wanadamu ksema eh, lakini wako na kitu ambacho sina mwenye kuhoja kachangaa kausa nini nafsi nafsi ilitoka kwa mungu alikupulizia sasa huyu mungu kwa kuzaliwa kwake yesu akaja akakupulizia tena sasa wachakuwa ile nafsi iliyo hai sasa nafsi iliyo hai zaidi ndiyo hii send bath amen. amen sasa katika maisha haya nataka kuelezaeleza tu vitu in tuanze kwa kusomewa katika injili ya luka mtakatifu mlango wa pili msari wa sit hadi wa saba luka mtakatifu mlango wa pili sita, Those two s hadi sbvfunuhivyo viwili tayari2 Sita na 7 ikawa katika kukaa huko siku zake za kuzaa zikatimia akamzaa mwanawe kifungua mimba akamvika nguo za kitoto kamlaza katika hori ya kulia ngombe kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni many people who profess to be christians watu wengi ambao wanashuhudia wana kuwa ni wakristo without knowing pasipo kujua they have remained at that point of a child being born wao wamebaki tu hapo mahali pa mtoto akiwa amezaliwaapojeted we, we, we apie o uh, thebath of christ jumapili iliyopita tuliweka picha ya kuzaliwa kwa yesu kristo what people see uh, joseph josetin thee uh, behind him a very big cow and Waka. in front of him a major with a child and mary sited there very comfortably as though she did not just give birth mahali ambapo tunamwona yusufu akiwa amesimama hapo na ng'ombe mmoja mkubwa sana hapo kando yake halafu na mtoto mchanga katika ile hori ya kulia ng'ombe na mariam mwenyewe akiwa amekaa pale mtulivu kana kwamba hajatoka tu kujifungua kujifunguawale ambao wameshajifungua si kama sisi wanaume ambao bado wanajua ule uchungu ambao unakuja baada ya kuwa umejifungua even i hata, hata kutembea kwenyewe huwa ni shida wakati ambapo tayari umeshajifungua but the, uh, the, uh, the, the taswira tunayopewa ni ile ya utulivu wa ajabu even the cow is sleeping calmly. hata ngombe mwenyewe naye amelala kwa utulivu and joseph is not even bothered He's just there ve na yusufu mwenyewe hata hajasumbuliwa na chochote yuko tu pale akitazama the baby is just sleeping comfortably in the mtoto akiwa amelala kwa amani kabisa katika ile hori ya kulia na maria mwenyewe akiwa amekaa tu pale kana kwamba amekaa ili aweze kupigwa picha we have a wrong mentality about christmas tuko na mtazamo ambao si sawa kuhusiana na mambo ya no wonder jesus never bothered about that bath after that si ajabu yesu mwenyewe hakushulika tena n kuhusiana na jambo hilo la kuzaliwa baada ya kuwa kuasha when he was talking to nicodemus he talked about the second seondbah alipokuwa anazungumza na nikodemo alikuwa anazungumza kuhusu kuzaliwa mara ya pili ambao ndiko kwa muhimu zaidi na kwa taarifa yako yesu hakuwahi kusherekea siku ya kuzaliwa kwake lakini wewe umeruhusiwa kusherekea si ati ninashutumu mambo ya siku ya kuzaliwa akini hata hivyo kuna vitu vya muhimu zaidi kwetu sisitunapofahamu hizi sherehe zote iaii sherehe inamaanisha nini kwetu sisi kwa kukataa kubebwa na hiyo hali ya kwamba kuna mtu amechora hiyo taswira kubwa sana uh, uh, sanahapoai ina ilisemwa kuhusu mfalme ambayo alitaka kwamba picha ichorwe ya kuelezea amani eeea amai ametuambia kwamba tunatakiwa tuwe na furaha kwa kuwa na amani amanitayai tu, tuko na wewe lakini bado kuna amani ingine And this king, You know, he when you know that the kin has demanded youno know heis going to pa wel na wakati mfalme mfa, mfa, ametaka kitu unajua kwamba atakuwa anataka at, hm? atalipa, atalipa vizuri so people drew all the kind atakua ataiatalipa vizurisoeheino kwa hiyo watu wakachora hiyo michoro vizuri sana kuhusiana na lile swala alilosemalyi at the chtha that uh, be share with palm trees and the ocean and, and the ocean eanee akiwa amejilaza pale ukingoni mwa bahari kukiwa na ile minazi pale kando kandoyniyale ma mazingira ya kule baharini vile in the, in the, in, in the you know, in, in a very beautiful miyado, the grass is so well yani pia nyasi ikiwa imerembeshwa vizuri others like the, way the state lik thewtheo wite o ashou thewae neveto there pia kama vile katika ikulu ya rais vile ambavyo kuna maua mazuri pale kana kwamba hayakauki kabisa hakujawahi kuwa na, na, na, na miba pale yani tangu dunia izaliwe hiyo nigrofe with no thon yani eti inakaa kana kwamba hakujawahi kuwa na miba kabisa hapo mahali kama vile le shamba la then one man, one young man young that was kijana moja akachora yake ambayo ilikuwa inaonekana ya kushangaza ikionyesha ile hali ya mwanguko wa maji is ever noisy anyway ule hali ya mwanguko wa maji kila mara huwa uko na makelele mengi nashukuru mungu mana tuko nazo mbili kule nyumbani kule nyumbani ziko tu karibu na hapo nyumbani kama mita mia mbili upande wa kulshoto na mita moja upande wa kuulia tano pndea kushotondugu pite alikuwa hajaviona atakiwa unitembelee kule ili ikuonyeshe vitu kama hivyoepanga siku twende kule nikuonyesha hivyo vitu na nyuma ya hiyo maji kulikuwa na kiota And in the nest there was theaabad na katika iko kiota kulikuwa na ndege the king theki at it na mfalme akaitazama na akasema hii ni amani with all witl i behin tedoit katika yale makelele yote ya ule mwanguko wa maji bado kunayo amani nyuma ya hayo maji ya hizo kelele za maji peace is not as we want to draw it amani si vile ambavyo tunataka kuichora it is what you experience in the midest of a stom ni kile ambacho unakutana nacho katikati ya dhoruba thats why this man with all the rishes he could sit down and look at this. Now, how can i get there ndio maana hata huyu mtu katika utajiri wake wote aliweza kuketi chini na akamuuliza yesu nitafikaje huko na yesu akamwambia amini amini nakwambia lazima uzaliwe mara ya pili ndipo uone wa mbinguni na ndipo kumuliza yesu mi nitawezaje kurudi tumboni la mama wangu ndugu pita unawezaji kurudi tumboni la mama ak najunampeda huyu bwana kila mara anaenda kule kauma kule mbuzi ili awe na mama ake ndio maana hatandugu amansema alizania kwamba atakuwa yuko huk you you see you go back there and be born again hujue kwamba huwezi kurudi pale ili uzaliwe mara ya pili but we have been given the privilege of being born again lakini hata hivyo tumepewa hiyo fursa ya kuzaliwa mara ya pili and we live a better life na tunaishi maisha bora we get a new nativity yaani tunapata mtazamo mpya wa maisha wa kuzaliu, yani wa wa mara ya pili. kuzaliwa ya mapya kuzaliwa A new of, of our yani mazingara mapya ya kuzaliwa kwetu unlike the former. na si kama ile ya najua mke wangu amesahau but the day she was our lakini ile siku alipokuwa anatarajia mzalia to wa kwanza thats the day i knew that glass is not thed glass, gl glass windows are strong ndio hiyo siku lijua kwamba yale madirisha ya vyoo ni magumu sana she would pull it it it and and bang was not breaking angeichukua <laughs> akaigonganisha na ilikuwa anaifungua hewa haivunjinaifunuanafunh i was thee asema jamani hapa kuna kazia nipo hapo nikawa nashangaaawakambaekana kwamba ninatazama video anuwas asing me some eio ast niht andha thereafte when irurawas bon she told me this is the pain of lovi you na na na wakati irura alipozaliwa akaniambia huyu ndio uchungu wa kupenda wewe you know, the, the is so so not hio ye havikumbuki Chiz, ye alisema hajui mimi nikanakidi kwa sababu nikuwa naambiwa unajua unajuadi uzuri wakuwa waku hapa umeketi unafundishwa kwa kwasababu unaskia ulanasema hajui eh? nikaeka kafaile nikon oachianasema yao yangu sijui siuni ajibi ngapi imeeka vitu tokambalihiyo haju ataameskialeo hizombili nimesema io a <laughs> hey, winduniiso yeye alikuwa anagonganisha hayo madirisha ya vioo na alikuwa hayavunjiki sasa hapa tunaonyeshwa mary akiwa amekaa pale ametulia kana kwamba hakuja tokea leo tunaambiwa na yesu kwamba kuna kuzaliwa bora zaidi had no midwife hebu kumbuka huyu mariamu alikuwa hana mkunga pale there was no maternity bed kulikuwa hakuna kitanda cha kuzalia pale there were no there, there were, there, there were no mattresses there kulikuwa hakuna magodoro pale the scene was just you wa know, if jesus thins about how and where he was born hiyo hali ilikuwa ni ya kusikitisha lakini bwana wetu yesu kristo hana haja ya kuangalia hayo mambo mamboe anaangalia mambo bora yaliyo mbeli kile ambacho kilimfanyikia baada ya tukio hilo to na iindicho ambacho tuweze kutilia so that we can offer it to ili tuweze kukipeana kwa wengine if you you can can value it kama unaweza kukithamini unaweza kukipeana but if you you don't value it you can't offer it can't mean kukipeanaai kama ukithamini huwezi kupeana maana hakina maana yoyote yoyotekwako wewe badala ya kuendelea tu kuangalia hiyo uh, uh, uh, hadithi ya kuzaliwa kwa yesu yesuiajabuajabu ya, yani ya, ya, ya, ya, ya, ya kusikitisha ya katika kuzaliwa huku kupya kuna kitu ambacho mungu alifanya na Nandik- a kinamaanisha you know, today we, we like mbacho kinamaanishaleo tuataka kuona vile yale marembesho ri tree vitu vingi vimewekwa pale kurembesha nyumba na hapo ndio tuna hisi ya kwamba kwa hakika tuko na krismas tusomewe katika injili ya madhayo mtakatifu mlango wa pili moj hadi kumi na mbili mathay22 yesu alipozaliwa katika betlehemu ya uyahudi zamani za mfalme herode tazama mamajuse mashariki walifika wa yerusalemu wakisema yuko wapi yeye aliyezaliwa mfalme wa wayahudi a tuliona nyota yake mashariki na si tumekuja kumsujudia basi, basi mfalme herode aliposikia hayo alifadhaika na yerusalemu pia pamoja naye akakusanya wakuu wa makuhani wote na waandishi wa watu akatafuta habari kwao kristo azaliwa wapi nao wakamwambia katika bethlehemu ya uyahudi kwa maana ndivyo ilivyoandikwa na nabii nawe bethelehemu katika nchi ya yuda humdogo kamwe katika majumbe wa yuda kwa kuwa kwako atatoka mtawala atakayewachunga watu wangu israeli kisha herode akawaita wale mamajusi faragani akapata kwao hakika ya muda tangu ilipoonekana ile nyota akawapeleka bethelehemu akasema shikeni njia mkaulize sana mambo ya mtoto na mkiisha kumwona nileteni habari ili mimi nami niende nimsujudie nao waliposikia maneno ya mfalme walishika njia na tazama ile nyota walioiona mashariki ikawatangulia hata ikaenda ikasimama juu ya mahali alipokuapo mtoto nao walipoiona ile nyota walifurahi furaha kubwa mno wakaingia nyumbani wakamwona mtoto pamoja na mariamu mamaye wakaanguka wakamsujudia nao walipokwisha kufungua hazina zao walimtolea tunu dhahabu na uvumba na manemane nao wakisha kuonywa na mungu katika ndoto wasimrudie herode wakaenda zao kwao kwa njia nyingine hata hivyo ujumbe wa leo ni mazingira mapya mapyakuzaliwamazingira mapya ya kuzaliwa tumeambiwa hiyo hadithi ya kuzaliwa kwa bwana wetu yesu kristo Of Bethlehem. Because the parents were not living there. But his being there and being born there, it shaped the, the, the, the, the status of Bethlehem and to say it will not be small again because out of it a king. All be, all lakini kwa kule kuwepo kwake pale na kuzaliwa pale kulifanya mazingira ya e bethlehemu ikabadilika na ukaambiwa si mdogo kamwe when christ is born in you wakati kristo amezaliwa ndani yako you are you are no longer small mara moja unabadilika na si mdogo tena unakuwa mtu mkubwa like bethlehem your kama vile bethelehemu uh, mazingira yako yanabadilika mazingira mani... hali yako inabadilika yeah. you automatically just yeah. jesus has been inabadilikayn yani unabadilika mara moja kwa sababu yesu amezaliwa ndani yako and and there are others who need to come and find him there. na kuna wengine ambao wanatakiwa kuja na wampate yuko hapo unfortunately sometimes he is born and then rimokina, you can go to your, your, your, your original kwa, kwa bahati mbaya tu anapozaliwa baada ya kuwa amezaliwa tunawambia sasa unaweza kwenda kule ulikotoka and you with only a name that he was born there ulikotokaalafu unabakia tu na hilo jina kwamba alizaliwa hapo that does not make your status hiyo haifanyi hiyo hali yako ya kuwa mkubwa wa kuendelea hali yako ya maisha itaendelea ikiwa yesu mwenyewe ataendelea kubaki katika hayo mazingira ya kuzaliwa then only it will have a meaning in you hapo ndipo kuzaliwa kwake kutakuwa na maana kwako we do today does not make wewesherehe nyingi tunazofanya leo siku ya krismasi hazileti maana yoyote kuhusiana na hali yako kama mkristo Have, have you ever seen me in these clothes? Yes. Are they not the same ones? Yeah. It is not the new clothes. I did not plan for any new clothes. But I got two sets. My wife brought me one from. The other day I, I praised my mother in law. She gave her a chat and it came. nilipata mbili moja niletewa na mke wangu ambayo alipewae ma ma ni mamngumbayo alipewa na mamangu anileteeso <laughs> m nottii kwa hiyo si ati ninashutumu mambo ya kupata nguo mpya ihave ohes which I have not even put onati to u on. thehaelso kuna zingine ambazo bado hata zijazivaa na ngoja nizivae ambazo bado ni, also new. ni never by anybody just like nimambazo no, ah, hazijavaliwa na mtu yeyote kama vile yule punda ambayo yesu alipanda ambaye alikuwa hajapandwa na mtu yeyote yoyote hiyo nguo mpya ni nzuri kwa hakika but they don't change. Your lakini hata hivyo hazibadilishi hali yako pole mama najua uko eh? <laughs> <laughs> na ulikuwa mp ulikua takuvamesema itakupigapasiai nakasealeo nikoaukoa likua ta kuvaa pasi nayo down ikakwambia ikaikakwambia nayoakini hata hivyo umependeza sana hebu si hapo <laughs> ino eu njo usimameean mwatonaje ushika mdomo ni ii na mwanangu <laughs> my daughter uh, yeah, yeah. ni binti yangu <laughs> na kama huamini muulize huyu nilimtoa wapi mi ndio nilienda kung'ang'ana mpaka apewe nikwele masikweli tena alikuwa yuko kanisani wanajaribu kumfanyia vituko nasema na no i ainoha msi hiyo mambo ya kumuhasakienyeji sitaki hawa nawajua nao kanisani natetea mwanangu thank you my <laughs> <laughs> my son, um, my son God to my daughter myyani uh, mwanangu alimua binti yangu amen <laughs> so it is not necessarily new kwa hiyo si lazima hati nguo mpya sweet food chakula kitamu no it's ah. about your new nativity hapana bali ni kuhusu mazingira yako mapya ya ya kuzaliwa ya kuzaliwa your new nativity yaani mazingira yako mapya ya kuzaliwa ndio muhimu It's not the celebration that one day jesus was born si mambo na sherehe eti siku moja yesu alizaliwa we have a very noisy bar just next to us hapo karibu nasi kuko na ba hapo ambao inakelele hizo ndio nyimbo wanazoimba usiku mzima but it it is is true for them it is long time ago in bethlehem lakini ni kweli wao ni kweli ni siku nyingi zilizopita kule bethlehem ikifika yule bwana my lord bwanahapo ndi wanafurahia wanajiskia i yabo yacheza usiku kusha bwana Paka asubu, ya, yaani wanaenda mpaka nasahau waaendaaau n inaenda mpaka inakuwa kama ndoto but nothing is changing in them lakini hakuna kinachobadilika ndani yao for us, something is kwetu sisi kuna kitu ambacho kimebadilika we we that jesus was born to us, we are tunapojua yesu alizaliwa ili kutubadilisha tunabadilika I wish you knew how you were when you were born. Na ungejua ungejua vile ulivokuwa wakati ulizaliwa. Because even if you're born in a rich house, there is the way you are according to God. Maana hata kama ulizaliwa katika nyumba ya utajiri, kuna vile ulivokuwa kulingana na Mungu. If you are born in a poor environment. Na pia kama ulizaliwa katika mazingira ya umaskini there is a away hatod you, that you are born kuna vile mungu anajua kwamba ulizaliwa and and he came and your status na kaja nakabadilisha hali yako the question is have you accepted that new status swali ni je umeaubai uh, umeikubali hali hiyo mpya because if you havent accepted it you an't offe it and youare doing nothin in this world you are just like amz thatp you know, and ineve agin huj maana kama hujaikubali you know, ma ma huja basi wewe haufanyi chochote unakuwa kama ile hindiule uh, mche wa hindi ulishazaa mahindi akavunwa umebaki shambani na hautarajii uzae tena mm. si ni kweli mm. umesimama tu hapo wapaliliwa waekewa maji unawili uzidi ku uko kama ule mti au mm. kama hu ule evegren this one hata hivi tukimaliza ni utolewe nje uvutevute hewa maana umekaa sana ndani because it's alive kwa sababu uko hai and when we we are alive we face challenges na wakati tuko hai tunakumbana na changamoto but there is a place that god took us from lakini kuna mahali ambapo mungu alitutoa he us here na akatuleta hapa meaning there is a place he is also taking us kumaanisha kwamba pia kuna mahali anatupeleka And we will get there. Now to tafika huko. We are going. Heaven knows where we are going. We know we are. We will get there. Heaven knows how we will get there. We know we will. Will be fun when we get et itakuwa ni furaha utakapofika kule wakati wa ushughudi umeicha siniashe kuimba tusomewe yohana injili ya yohana mtakatifu mlango wa tatu kumi na nne hadi kumi na nane yohana chayohamtakatifumlangow8dk8n na kama vile musa alivyomwinua yule nyoka jangwani vivyo hivyo mwana wa adamu hanabudi kuinuliwa ili kila mtu aaminie awe na uzima wa milele katika yeye kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima amilele maana mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu waukolewe katika yeye amwaminie yeye hahukumiwi asiyeamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa mungu najua Kwa kwamba ino ni hadithi ya maisha yetu that as god did during the days of moses so he did in the days of jesus ya kwamba kama vile mungu alivyofanya wakati wa musa vivyo hivyo pia alifanya wakati wa yesu kristu in the days of moses anybody who was beaten by uh, the, the fiery supet only needed to look at the, the bronzesupet katika wakati ule wa musa kila moja ambaye aliweza kugongwa na yule nyoka, Ali alitakiwa tu atazame yule nyoka wa shaba asabaliyeumwa na le nyoka wa moto Ali alitakiwa tu atazame ule nyoka wa shaba shabayalitegenewa na musa so so some people would even be lifted that so that they could see look at you know, to hivyo wengine hata wangeinuliwa ili angalau waweze kuona huyo nyoka wa shaba be na mara moja wanapotazama wanapomwona wanaponaf vivyo hivyo pia wale wengine wetu ambao walizaliwa sote tu si we si si sote tulizaliwa tu sick in the spirit yaani tulikuwa wagonjwa katika roho the the minute we acknowledge jesus on the cross mara tu tunapo mtambuwa yesu katika msalaba as our source of help kama chanzo cha afya yetu then we are recovered and we, we get our health back hapo tunapata afya yetu tena no jesus said as it happened those days so it is happening now kwa hiyo yesu akasema kama ilivyofanyika wakati ule hata inafanyika sasa this is is what christmas is about hiki ndicho mambo na, inahusu mambo na christmas. if you a, a nice dress feel fine kama umekosa nguo nzuri wewe tu. If you got it, feel fine kama ulipata nguo yako nzuri pia furahikia i really wanted to put on mine nilitamani sana kuvaa ile ya kwangu but it needed some adjustment so I'm sorry i did not come with a new dress lakini ilihitaji marekebisho hapa na pale kwa hiyo na samahani nasikitika sikuweza nivae tu zile za zamani but christmas is still on lakini hata hivyo bado inaendelea someti about our risma and our neivit ni? ni mungu anajua habari za krismas yetu na pia haya, haya mazingira mapya ya kuzaliwa kwetu yeah. Amen? Amen. and aslon as we are with him nakadi tu vile tukonaye wehave tuko na kila kitu ambacho tunahitaji drinking na na wale ambao wanafanya makeleo uko mabawa wanaendelea lakini kunywahata mi pia hapa ninakunywa iliyo bora zaidi wacha tusome andiko hili ambayo lii ndio litaka lokuwa la mwisho siku ya leo ezekieli kitabu cha ezekieli 16 neno la bwana likanijia tena kusema mwanadamu ujulishe yerusalemu mashukizo yake useme bwana mungu auambie yerusalemu hivi asili yako na kuzaliwa kwako kwatoka katika nchi ya mkanani mwa mori alikuwa baba yako na mama yako alikuwa mhiti na katika habari za kuzaliwa kwako siku ile uliozaliwa kitovu chako hakikukatwa wala hakikuoshwa kwa maji usafishwe hukutiwa chumvi hata kidogo wala hukutiwa katika nguo kabisa hapana jicho liliku, lilikuhurumia ili kukutendea lolote la mambo hayo kwa, hurum, kwa kukuhurumia lakini ulitupwa nje wandani kwa kuwa nafsi yako ilichukiwa katika siku ile uliozaliwa nami nilipopita karibu nawe nikakuona ukigaagaa katika damu yako nalikuambia ujapokuwa katika damu yako uwe hai nam nalikuambia ujapokuwa katika damu yako uwe hai nalikufanya kuwa maelfu elfu kama mimea ya mashamba, ya mashamba ukaongezeka na kuzidi kuwa mkubwa ukapata kuwa na uzuri mno matiti yako yakaumbwa nywele zako zikawa zimeota lakini ulikuwa uchi huna nguo basi nilipopita karibu nawe nikakutazama tazama wakati wako ulikuwa wakati wa upendo nikatandika nika upindo wa vazi langu juu yako nikakufunika uchi wako naam nalikuwa pia nikafanya agano nawe asema bwana mungu ukawa wangu kisha nikakuosha kwa maji nam nalikuosha kabisa damu yako nikakupaka mafuta nikakuvika nguo ya taraza nikakupa viatu vya ngozi ya pomboo nikakufunga nguo ya kitani safi kiunoni mwako nikakufunika kwa hariri nikakupamba kwa mapambo pia nikatia vikuku mikononi mwako na mkufu shingoni mwako nikatia hazama puani mwako na pete masikioni mwako na taji nzuri juu ya kichwa chako hivyo pulipambwa kwa dhahabu na fedha na mavazi yako yalikuwa ya kitani safi na hariri na kazi ya taraza ulikula unga mzuri na asali na mafuta nawe ulikuwa mzuri mno uka fanikiwa hata kufikilia hali ya kifalme sifa zako zikaenea kati ya mataifa kwa sababu ya uzuri wako kwa maana ulikuwa mkamilifu kwa sababu ya utukufu wangu liliyokutia asema bwana mungu Is terrible yaani pale mwanzo wake ile wakati wa kuzaliwa ni mbaya sana the child is born mtoto amezaliwa the cord is not even cut kitovu chake hata hakikukatwa and then the child is thrown in the bush alafu mtoto huyu akatupa kule msituni hatsho w we ivo we ndiivyo tulivyokuwa born, born again hatukuzaliwa you born, born again tumeokokaee ulizaliwa ukiwa umeokoka so our cord was not kwa hiyo vitovu vyetu vilikuwa we we we were were were just as we were born we were thrown out yaani tu vile tumezaliwa na vitovu na damu na kila kitu tukatupa huko nje and when jesus passed by na yesu alipopita mali hapo akatuona And he had pity on us. na akatuhurumiaheae he o theoat hia epe asip without a an hepened his mouth anaena sehemu nyingine ya maandiko inasema ya kwamba alipotoka katika ile mashua aliona watu kana kanawamba nikondo sio na mchungaji na akafungua kinywa chake akaanza akaanzakud kwa akawahurumia aka alafu akafungua kinywa chake akaanza kuwafundisha so he hne the status of those people kwa hiyo akabadilisha hali ya wale watu so even s when he found us struggling with an uncut umbilical cord in blood he hepite us kwa hiyo hata sisi nasi alipotuona tukitapata pale katika ile damu na kitovo kijakatwa alituhurumia na akatuchukua katuchukuaanasema yawamba hat hatukuoshwahatukupako hata hata chumbi wale wakunga wanaweza kutuambia chumbi inafanya nini ninina nasema ya kwamba mara tu nilipokuona nikakwambia utaishi na akaanza kutufanyia kazi akatuosha with water, kwa maji lakini safari hii kwa damu yake amen yakeama we hu kuoshwa kwa damu itutakasayonguo mm -hmm. nyeupe mno zimeoshwa kwa damu ya kondoa hebu fikiria taswira hiyo nguo ioshe na damu eve been to abuche and s hoseb je ushai kwenda katika maduka ya nyama na ukaona wale wauzaji wa nyama vile walivyo the more blood on you y thel y na kadiri vile damu inavyokuwa juu yako zaidi na zaidi ndivyo unavyozidi kuwa msafi zaidi na zaidi so he hehed us kwa hiyo akatuosha he put hput on us akaweka chumbi katika kile kitovu rape us withswading lt akatufinika na zile nguo za kitoto hi put onbae ch on our eetwapa amesema ngozi ya kondo lakini abaja isnot hbiblia akizungu takuta ni thech the, the, the wae obesifaisakatuvalisha so vile viatu mororo kabisa And, you know, he was, Careful that no alikuwa mwangalifu sana ili kusiwe na hatari yoyote katika maisha yetu best na akatupatia kile chakula kabisa neno la mungu munguna tumezidi kunawirishwa na neno la mungu And he us now with the, with his na akatuvika sasa na haki yake na utukufu wake ukaja juu wetu huon akatuvalisha hizo vikuku hi vkuk ndio banilina mikufu shingoni uh, that, I <laughs> oaatana ikawekwaaliturembesha sanamambo na you know, sana. risa ni, ni jinsi ulivyorembeshwaa akatukua mat- matiti nayo yakamea hiyo basi ndiyo sifa ya wasichana looking beautiful na tukaanza kuonekana tukiwa telling you he, he has done a lot about nadhifuakwambia kwamba amefanya mengi juu yako wewe na mimi zaidi hata yakula hiyo pilau ama biriani ama nini chochote kile he has amefanya mengi juu yako we are remembering jesus because because of what he he has done. not just because he was born one day in a status tunamkumbuka yesu kwa kile ambacho amefanya katika maisha yetu na si ile siku ya kwamba alizaliwa katika mazingira yaliyo mabaya there hatutabaki tu hapo when my was born irura wakati wa kwanza alipozaliwa irura I raised havoc in that hospital. Nilileta. Chida. Nilileta Shida I said, I want to see him. So, no, you cannot see him. I said, I must see him before I go to work. I have no authority to get inside to see him, Sina but mla- I knew that I had authority to demand him. sina mamlaka ya kuingia ndani lakini nilijua kwamba ninayo ni mamlaka kudai ya kwamba nimuone i i refused to leave that place until I see him nilikataa kuondoka mahali hapo hadi nimuone it was was the first time i was going to see a, my yaani yeah, nimwoneilikuwa ni mara ya kwanza ambapo nilikuwa naenda kuona wa kwanza and I was serious na nilikuwa na That's how serious jesus is about us hivyo ndivyo yesu anavyomaanisha kuhusu maisha yetu And then one said ah, mpatie aone kama ni wake <laughs> <laughs> that was the best music I'm telling you wakezanu Yo, ni basi basindio <laughs> ule wimbo mzuri zaidi ambao niliwahi kusikia mpatie aone kama ni wake so he was brought there and washed kwa hiyo akaletwa nikamtazama akiwa hajaoshwa hajaoshwa akiwa but he looked good lakini alikuwa anaonekana wakupendeza Amen. You know, jesus you know, god iua anaonekanawakupendezaunajua w mungu hakutupenda kwa sababu sana so sabautuliuawazuisi kwa sababu eti tulikuwa warembo sana not ttulikuawarembo so si kwa sababu tulikuwa wasafi sana sabautuliuawasafi sanabali alitupenda kwa sababu tulikuwepo pale wa rehema zake na iko ndicho anachofanya hata leo na tunapokuwa hapo katika rehema zake anatutazama na anasema utaishi hiyo ndio iokwa siku yangu ya furah saa Not, who looks like angalau mungu aliniwezesha kuleta mtu ambaye anafanana na the sasa swali ni hili will you you bring to jesus somebody who looks like je utamletea yesu mtu mwingine ambaye anafanana na just wewekatika roho na si katika mwonekano Can you bring jesus a newborn baby e unaweza kumletea yesu mtoto mchanga a kama zawadi inawezekana wewe badilisha tu hali yako this christmas niayaoalafu uione krismasi ino kama krismasi ambayo utaikumbuka hebu mshuhudie mtu whether they get born again or not ama wawe wataokoka ama hawataokoka we are not told that Nicodemus gave his life to jesus because he was talking to jesus hatujaambiwa kwamba nikodemo alipeana maisha yake kwa yesu kwa sababu alikuwa anazungumza na yesu but we see his his action at se lakini tunaona matendo yake yeah, wakati wa mazishi yake ya yesu mazishi ya yesu was there alikuwepo pale because jesus to kwa sababu yesu alikuwa amezungumza naye you allow jesus to talk to talk somebody nayehebu He, muruhusu yesu azungumze na mtu kupitia because kwa sababu ya krismasi make it na utaifanya krismasi ya kukumbukwa not because of what you si kwa sababu ya kile ambacho ulipokea human being, kutoka kwa mwanadamu but what you receive from him. lakini kwa sababu ya kile ambacho ulipokea kutoka kwa yesu may god bless you as you as make this christmas, a christmas to remember hebu mungu akubariki unapoifanya krismasi hii krismasi ya kukumbukwa may god bless you as you as in this new nativity hebu mungu akubariki unapotembea katika mazingira haya mapya ya kuzaliwa may you cause others to come into this new nativity hebu sababisha wengi pia waje katika mazingira haya god bless you you and may he increase you. mungu akubariki na krismas njei