Stigmatized against you. Timothy was told, Let nobody despise you because of your youth. You have to overcome that stigma. They are coming with stigma, but you are overcoming it with the power of God by the grace. Bestowed upon you. And that, that issue of Timothy and the people testifies to us exactly how we can overcome stigma uh, by, by, uh, by the grace of God. swala hili la timotheo na wale watu linatudhihirishia wazi ya kwamba tunaweza kushinda unyanyapaa kwa neema ya mungu however we are not looking at that word today hata hivyo hatuangalii neno hilo leo we are looking at other areas nane... ordinary people were tra to point, to a point of of of authority because of the grace of god bali tunanena kuhusu katika maeneo fulani ambapo watu wa kawaida wanaweza kubadilishwa na kuwa wa- wakuu katika huduma uh, ya mungu kwa ya bwana wetu yesu ema yas tunaanze kwa kusomewa katika hesabu mlango wa kumi na moja ishiri na ine mpaka ishiri na tano kitabu cha hesabu kumi na moja ishiri na ine mpaka ishiri na tano kitabu cha hesabu mlango wa kumi na moja msari wa ishiri na nne hadi ishirin na tano hesabu 4 na 25 musa akatoka akawaambia watu maneno ya bwana akawakutanisha watu sabini miongoni mwa wazee wa watu akawaweka kuizunguka hema ndipo bwana akashuka ndani ya wingu akanena naye akatoa sehemu ya roho iliyokuwa juu ya msa akaitia juu ya wale wazee sabini ikawa roho hiyo ilipowashukia wakatabiri lakini hawakufanya hivyo tena wa wewe weze kuelewa kuhusu unyanya pambo unaozungumzia nataka tusomewe kwanzia mstari wa you, you can feel i waishiina mojat to that see the stigma that was in moses nataka uweze kuona unyanyapambo ulikuwa katika musa even though he was having god hata kama alikuwa anamtumikia mungu even though he had seen mighty things god hata kama alikuwa ameshaona mambo makuu kupitia mungu Let's see how he answered God. Let's start. Maybe we start from verse 20, but I really wanted verse 21. That is what is giving me exactly what I want. Hey, go, go up a bit from 21 but i think uh, yeah go go up a bit because we want to see god confronting the spirit in these people yeah. hata hapo nyama hiyo itakapotoka katika mianzi ya pwa zenu nanyi mtaikinai kwa sababu mmemkataa bwana aliye yenu na kulia mbele zake mkisema tulitoka misri kwa maana gani 2 musa akasema watu hawa ambao mimi nakaa na kati yao ni watu sita miae waendao kwa miguu nawe umesema nitawapa nyama ili wale muda wa mwezi mzima je makundi ya kondoo na ng'ombe yatachinjwa kwa ajili yao ili kuwatosha au samaki wote wa baharini watakusanywa pamoja kwa ajili yao ili kuwatosha bwana akamwambia musa je mkono wa bwana umepungua urefu wake sasa utaona kwamba neno langu litatimizwa kwako au sivyo musa akatoka akawaambia watu maneno ya bwana akawakutanisha watu sabini miongoni mwa wazee wa watu akawaweka kuizunguka hema ndipo bwana akashuka ndani ya wingu akanena naye akatwaa sehemu ya roho iliyokuwa juu ya msa akaitia juu ya wale wazee sabini ikawa roho hiyo ilipowashukia ilipo wakatabiri lakini hawakufanya hivyo tena tenawe looking at this ordinary men tunaangalia watu hawa ambao walikuwa ni watu wa kawaida who moses also so counting himself among them watu ambao hata musa mwenyewe alikuwa najhesabu miongoni mwao For he said the people that are with me are 600, me being with them maana alisema ya kwamba watu ambao wako pamoja nami ni watu alfu mia for a month na akawa namtia mungu changamoto kwa kumuliza unaweza kuwapatia watu hawa wanyama kwa muda wa mwezi mmoja hapa jangwani you can read the the rest of the story but let us ourselves in in what, uh, what I'm teaching katiwao mwenyewe weza kusoma hiyo hadithi yote lakini tuweze kuzingatia sehemu hino ya maandiko moses was seeing the inability of god to do exceeding above what he could maandikomusa yeye alikuwa anaona kuwa mungu hataweza kufanya kile ambacho e mwenyewe hadhani kinaweza kufanyika but god knew that when his grace is upon people lakini mungu alijua kama neema yake iko juu ya watu he can change them from the the ordinary to anaweza kuondoa kutoka hali ya kawaida kuingia hali hiso ya kawaida and they out of the, kind of the kind stigma that they are in na watoke katika hali ya unyanyapaa ambao wako nani yake and become people of grace na wawe watu wa neema nitakuwa nikizungumza kuhusu kiwango kingine cha neema hapo baadaye but are lifted from their ordinary position lakini watu wameinuliwa kutoka hali ya kawaida to an extraordinary position na kuingizwa katika hali isiyokuwa ya kawaida. Through faith which the grace of God upon them kupitia imani kwa neema ambayo mungu ameweka juu yao initially these people were crying to Moses, They were complaining that they don't have meat. It's not that they had no food. They had got food. But they did not have meat. So they were feeling stigmatized because they are eating meat as they are used to. kwa hiyo akanaono anafanyia unyanyapaa kwa sababu walikuwa hawapyo nyama kama vile viluko wamezoea and so they cried to moses kwa hiyo akamlilia musa and they complained na wakalalamika and moses joined them in that sigma na msa akaungana nao katika unyanyapaa huo and even saw so the inability of god to supply na hata akaona kutokuweza kwa mungu kuweza kuwapatia nyama failing to understand that the grace of god is sufficient akiwa anakosa kujua ya kwamba neema ya mungu inatosha to supply the, all their needs ili kuweza kukutana na mahitaji yao yote you you see when fight somebody being stigmatized unapobaha mtu ambaye anapitia hali hiyo ya unyanyapaa most of unyanyapaaos othetiihathe anosee h the christ mara nyingi huwa wao ni akina nani katika kristo because if you you fail to see who you are in christ maana kama utakosa kuona wewe ni nani katika kristo kama utakosa kuona neema ambayo inafanya kazi ndani yako kwa sababu sababuhuko katika imani you can walk in a state of stigma utaweza kutembea katika hali hiyo ya unyanyapaa and nothing will work in your life Now, God instructed Moses to bring to him ordinary men. They were not ministers. They were among those that were crying. But he said, I'm going to take the spirit, part of the spirit in you, and put it in them. na akasema nitaenda kuchukua sehemu ya roho ambayo iko ndani yako niweke juu yao here i have a challenge hapa niko na changamoto god take a part of the spirit that that you have and and put it in somebody who is and that person changes changamotoe so, mungu anaweza kuchukua sehemu ya roho ambayo iko ndani yako na aweke kwa mtu mwingine na huyo mtu abadilike ambaye yuko katika unyanyapaa Can you ask your neighbour? Can God take a part of your spirit so that you can be able to prophesy about another person? Do it, do it, do it! You're hearing a mask. Now, what can make him not have that deposit in you? ni nini ambacho kinamfanya asiweze kuwa na uwekezaji kama huo ndani yako the only reason why he cannot get that deposit is if you yourself, you yourself are sababu kwa nini hawezi kuweka kitu kituhawezi kupata hiyo sehemu ya roho yako ni kwa sababu wewe mwenyewe unatembea katika hali ya unyanyapaa Through faith in Jesus Christ. Christ is something he can extract from you to put to work, even to help others. But when you are walking in a stigmatized position. Christ cannot find anything he can use in you. Although Moses had joined the other people in, in weeping and crying, God said, I am not creating a new thing. I am using what is in you. mungu akasema sitaenda kuumba kitu kipya bali nitatumia kile ambacho niliweka ndani yako bring me those ordinary people who are yakoniletee hao watu wa kawaida ambao wanalia let them come close to me wache karibu nani and I'm going to to take out of you a part of you that spirit and give it to them na nitaenda kuchukua kutokana na ndani yako sehemu ya hiyo roho na niweke ndani yao and moses brought them closer to god na musa akawaleta karibu na mungu and god removed that spirit and put it in them na mungu akachukua hiyo sehemu ya hiyo roho na kuweka katika hao watu and it started na wakaanza kutabiri However, that they never did it any other time na katika maandiko tumeambia kwamba hawakuvifanya tena it was just a one time thing kilikuwa ni kitu cha wakati huo pekee yake why was it a one time thing kwa nini ni cha huo pekee yake because they were running on the and the and grace that was in moses ni kwa sababu walikuwa nakimbia na na neema na imani ambayo ilikuwa ndani ya musa not what was in them na si ile iliyokuwa ndani yao this i want you to pay attention hapa ndipo nataka weze kupangalia kwa like to run in the grace That is in the past. Not that which is in them. And for this reason, they can only see results for a short time. This is not the plan of God. You are supposed to walk in grace all the days of your life. And because they don't experience it after they have left their pastor, that's when they seek other sources whereby they expect to get grace to enable them to move on. dio wanapotafuta vitu vingine ambavyo vinaweza kuwapatia neema ya kuwasaidia y kusonga mbeli kwa bahatimbaya katika maeneo hayo wanaoenda kutafuta hiyo neema wanaingizwa katika hali ya unyanyapa wanaonyeshwa jinsi ambavyo hawawezi chochote how they can live on chochoti wanaonyeshwa jinsi ambazo wanaweza kuendelea kuishi wakitegemea mtu mwingine not god na si mungu and they live all their lives depending on people na wanaishi maisha yao yote wakitegemea watu moses had nobody else to, run to even when he was musa alikuwa hana mtu yeyote wa kumkimbilia hata wakati alipokuwa analia had god to naliayeye alikuwa tu na mungu wa kumlilia who do you wewe wamlilia nani who you you call anytime you feel that ani ni nani ambayo unaweza kumwita wakati wowote ambapo unahisa kwamba mambo haendi sawa and why is it that you don't have that to ha go ni kwa sababu gani basi hauna huo ujasiri wa kumwendea mungu reason why you you may not not have that boldness is is when the grace of god, the grace grace of of god god in sababu ya pekee ambayo inakufanya usiwe na huo ujasiri wa kumwendea mungu ni kwa sababu ya kwamba nema ya mungu haiko ndani yako because the grace of god is is not something that that you you make it is a deposit that he gives you neema ya mungu si kitu ambacho unaweza kujitengenezea bali ni kitu ambacho kimewemwa ndani yako moses had that grace inherent in him musa alikuwa na hiyo neema katika yeah, ndani yake ambayo ilikuwa inadumu ndani yake the days of his life katika maisha yake yote hapa chini ya jua and for for for that reason he could refer to god for, for extension na no, kwa sababu hiyo angeweza kumwendea mungu ili aweze kuongezewa kila mara wakati ambapo mambo yalikuwa haendi sawa alijua mahali mali from the beginning even before he went to egypt tangia mwanzo hata kabla hajaenda misri his desire was to see the glory of god tamanio lake lilikuwa ni kuona utukufu wa mungu Even before he was sent. And he lived as one with an experience of God, and he could not be stigmatized by Pharaoh because of what. na aliishi kama mmoja ambaye alikuwa amemjua mungu hali ya kwamba hangeweza kuwekwa hali ya unyanyapaa na yule faraowakati alipokimbia kutoka misri alikuwa amewekwa katika unyanyapaa he had grown unyanyapaahata kama alikuwa ameenda kama aaalikua amekua kama mwana wa mfalme That he was so low, he had come to the position of a slave. But when he received the grace of God, he was far above the Pharaoh himself. Not much had changed, maybe age. hakuna kitu ambacho kilibadilika labda umri Ovate. na umaskini labda. Those are the things he had acquired after leaving the palace maana kuna vile vitu ambavyo alikuwa amevipata alipokuwa uh, katika ile ikulu alikuwa ameviwacha yani, alipotoka aliingia umaskini maanake hana mafarasi hana magari ya farasi hana askari sasa alikuwa na, na ufukara fulani wa kawaida at the same time He, had, he he had he had also he had lost his position na vivyo hivyo pia alikuwa amepoteza ile nafasi yake kama mwana but when he got the grace of god lakini alipoipata neema ya mungu he could not be stigmatized by those who are in authority munguangeweza tena kuwekwa unyanyapaana wallouwa katika instead of running he confronted badala ya kukimbia alienda kukabiliana nao He was no longer stigmatized because of the grace of God When the grace of God is upon you, you can utter strong words that people will wonder where they are coming from. The early disciples. they were known not to have been learned ooah wanafunzi wa bwandatu yesu kristo walijulikana kwamba ni watu ambao and they, could, they, could, they, they they could could uh, the the lawyers lakini hata hivyo waliweza kuwashangaza wale wanasheria how they they speaking in such authority and we know they have i an weneavo inakuwaje wanazungumza na mamlaka kama haya na tunajua kwamba watu hao hawajasoa Have you ever observed the lawyers, the, the lawyers we have, the way they speak? Even when they are talking, the way they handle themselves and they keep adjusting their coats, their, their gowns. It is, it is not that the gowns are falling, but it's like they're displaying this thing is over. kwa sababu yale majoho yanaanguka lakini kule kujionyesha kwamba hichi ni kitu cha mamlaka but now they are faced with fishermen who had never been to lakini hapa sasa wanakutana na watu ambao hawajawahi hata kuingia shuleni and they are speaking in authority na wanazungumza na mamlaka let me tell you you education is good wacha nikwambie elimu elimu ni ni nzuri nzuri because without it you get i job Maana, bila ilimu, kupata without it, you cannot understand how to handle some other affairs. Bila pia, jinsi ya na vitu even how you are going to handle your finances. Hata jinsi ya ku, ya ya fedha how you are going to do more than farming. but without education and you have the grace of god, you can walk without being stigmatized naweza kutembea pasipo kuweka unyanyapaa some some of us cannot testify, testify to some people wengine wetu hawashuhudii watu kuna watu hatuwezi kushughudia ukiona mzungu sema ntamwanza hey, hey. wapi mwanze hapo unapomta Are you getting what I'm talking about? If you have the grace of God, start right there. Nowhere else. Start right there. Because, like Moses, you are in higher authority. A certain old man was walking and he found. a a man whose vehicle, a ford model know a, a mode of ford was you know, had stalled. kuna alikuwa anatembea na akaona, akaona gari aina ya, ya ford imesimama na akaenda akamuuliza yule, aka yule mwenye gari kuna shida gani akamwambia basi hii gari imekuwa nini nini naweza kuusaidia But how can you? Because he's not wearing dirty garments to show you a mechanic. Yeah, I have a cuba male major who is a mechanic. I can't understand this idea. What kind of idea is it? I am Henry Ford. I am the one who who made the Ford vehicle. I can say henry ford mii nili, nilibunisha gari ya ford so i know everything about this car kwa hiyo kwa vile mimi ndiye niliyeunda magari aina hii najua kila kitu kuhusu magari haya and the other man allowed him because of that grace in him na huyo mtu akamruhusu kwa sababu ya hiyo neema iliyokuwa ndani yake he allowed him to his yakehealhimto alimruhusu kuweza kushughulikia gari lake didn't look anything like a lakehata kama hakuweza kuonekana kama you may not look anything like a doctor we naweza uwe huonekani kama daktari but you can bring healing to somebody lakini unaweza kuleta ukonyaji kwa mtu you may not look anything like a lawyer mtunaweza kuwa huonekani kama mwanasheria but you may present wisdom That is unscratchable because of the grace of God. So, with this grace of God in you, you can be able to present yourself without allowing anybody to stick. Right? And when you ask, how do you get that boldness? David said, I have been with God when I was facing the, the, the lion and the bear. And I have him now. He has given me the boldness to. To counter, to, uh, to, uh, to counter this enemy ananipatia ujasiri wa kwenda kukabiliana na huyu adui ambaye jeshi la i have that grace of god not my merited favor, but merited eshi naweza kusema ya kwamba niko na hiyo neema ya mungu si kwamba nime- yani, nimeistahili eh? lakini ni neema eaimeirw hii h iyakukirimiwaaa ni nayo ambayo nimekirimiwa na ndio inaniwezesha kufanya haya hata kukujibu yale ambayo unajibu ninajibu and you can be be able now to to walk in boldness refusing to be stigmatized na unaweza kutembea katika ujasiri huo ukikataa kuwekwa katika hali ya unyanyapaa to that, to that, that grace mungu ametuita kwa hiyo neema so walk out of that stigma ili tukaweza kutoka katika hali hiyo ya unyanyapaa lets go to the next unyanyapaatusomewa sasa katika injili ya luka mlango wa kumi mstari wa kumi na saba mpaka ishirin na ine injili ya luka mtakatifu mlango wa kumi mstari wa kumi na saba mpaka ishirin na nne njili ya luka mtakatifu mlango wa mtakatifumlangowam7 wa ndipo wale sabini waliporudi kwa furaha wakisema bwana hata pepo wanatutii kwa jina lako akawaambia nilimuona shetani akianguka kutoka mbinguni kama umeme tazama nimewapa amri ya kukanyaga nyoka na nge na nguvu zote za yule adui wala hakuna kitu kitakachowadhuru lakini msifurahi kwa vile pepo anavyowatii bali furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni saa ile ile alishangilia kwa roho mtakatifu akasema nakushukuru kush- na- na baba bwana wa mbingu na nchi kwa kuwa mambo haya umewaficha wenye hekima na akili umewafunulia watoto wachanga naam baba kwa kuwa ndivyo ilivyokupendeza akasema nimekabidhiwa vyote na baba yangu wala hakuna amjwaye mwana ila baba wala hakuna amjwaye baba ila mwana nna ye, yeyote ambaye mwana ampenda apenda kumfunulia akawageukia wanafunzi wake akasema aka aka nao kwa faragha heri macho yaonayo heri macho yaonayo munayoyaona ninyi kwa kuwa nawaambia ya kwamba manabii wengi na wafalme walitamani kuyaona myaonayo ninyi wasiyaone na kuyasikia mnayoasikia ninyi wasiyasikie They were like the church of today. In church, but not understanding the power that works in them through grace.: I'm sure even when they were stout, two by two, they were feeling stigmatized, that were facing the world without Jesus being with them. na mina ya kwa kwamba hata walipotumwa walikuwa waliu walipotumwa wawili wawili walikuwa wanasikia hali ya kutoa kwa sababu walikuwa ha, hawafahamu hiyo nema kama iko ndani yao but the anyway lakini hata hivyo walienda so when they hea back kwahiyo waliporudi they were so excited that even demons not people even demons were subject to them walikuwa wamesisimka sana wakasema y kwamba hata mapepo yanatutii That means, even as they left, they were stigmatized about confronting the evil spirits. Remember in Mark 9 when they were unable to cast out a demon. In Mark 9. And later, when they asked Jesus, why is it that we could not cast out this demon? And he said, Some of these cannot go out except by prayer and fasting. In other words, they had not put them in themselves in a position to receive that grace which could enable them to work. hio neema ambayo walikuwa nayo and and and even the the church today wants to go and pray and fast when there is a problem problem not before the problem comes na hata kanisa leo linataka kwenda kufunga na kuomba wakati kuna shida na si kabla ile shida haijaja and so they cannot experience the grace that is at work in them na kwa sababu hiyo basi haoni neema ambayo inafanya kazi ndani yao they experience kuipata ikifanya kazi wawezi kuipata hiyo neema ikifanya kazi ndani yao and so when they are they they are they confront an issue they back, they are stigmatized na wakati wanapokutana na jambo naliweze kukabiliana nao wanawekwa katika hali ya unyanyapaa and they withdraw na wanarudi nyuma not not knowing it is not their power but the grace of god enabling them to overcome yua On our own, we can't do anything. We can only do it through the grace that is put in us, or rather, that is given to us. And when we receive it, we are not stigmatized. katika hali ya unyanyapaa amen amen when you receive it and you know you have it you're not afraid napoipokea na unajua kwamba uko nayo usiogope people are always afraid watu ambao wanapitia hali ya unyanyapaa kila mara huwa wako na hofu ni mtu asiwe mgonjwa hospitali iko mbali sasa mtu akiongojwa hapa umeenda umeenda mission umevuruga hiyo buga hapa eh, ukiumwa na hata hakuna mahali pa kununua but if if you you have that grace you know even if the comes, the comes kishwhatahakuna is already here lakini kama uko na hiyo nema tayari unajua hata kama kitw akitaanza kuuma uponyaji tayari uko hapa a brother who came from sweden And he stayed with us for some time. Some can remember David Olive. David Olive. David Olive came for the first time to Kenya and he carried with him a lot of drugs, of presumed species that you would find in Africa. kuja na madawa mengi kabisa yakiwa yameandikwa magonjwa ambayo alikuwa anadhania kwamba atakuja kuyakuta huku kenya but when he came, he that he need lakini alipofika huku alitambua ya kwamba hata hakuhitaji hayo madawa yote and he was coming on a missionary uh, uh, trip wakati huo ambapo alikuwa anakuja kwa huduma so when he went back he told guys, you don't need you don't need to to go with drugs you don't have faith aliporudi kule alienda kambia wenzake utaki kubebana na madawa labda uwe una nema a the next time he came with his wife na mara hiyo ya pili lipokuja na mke wake and we were you know he was living an ordinary life but the wife was a bit septical huyu mume alikuwa anaishi maisha ya kawaida lakini huyu mke kidogo alikuwa na hou so she could observe not to get sick in africa kwa hivyo alikuwa mwangalifu sana asije akawa mgonjwa hapa afrika soa anotato ush ak or ili asija kambidi akimbia nyumbani ili aende akafanyia upasai ama kwa matibabu but one day she got sick lakini siku moja akawa mgonwa got into her toe and there was a jiga anafunza <laughs> <laughs> <laughs> and when you saw it's a jigger, she asked, how how is, the, how is am I going to be operated? <laughs> <laughs> and she had a doctor just in the church. <laughs> <laughs> yeah, sister Edna just removed the jigger and she did the operation. akatoa hiyo funza now now uh, you see now, to because now with an object a a living thing in in my body i must be in a terrible akatoahioa iyi sasa alikuwa anapitia hali ya unyanyapaa akiwaza kwambayani mnyama ambaye anaishi ndani ya mwili wangu this is how stigma works hivi ndivyo unavyofanya kazi but when the grace of god is in you, you can be able to overcome unavyofanyaai lakini wakati neema ya mungu iko ndani yako unaweza kushinda vitu kama the third trip that david Olive made in kenya ea kile kipindi cha mwisho mwishohtatu ambacho huyu david alikuja kenya we we met met at Charuamai. he had come to malindi and then we met at alikujja kenyaulikutana naye pale charoamae maana alikuwa ametoka malindi and he just bought uh, uh, a piece of octopus na akanunua kweza eh? Yes. Eh, kweza yes he he bought a piece of octopus and he just started chewing akanunua kipande cha kweza na akaanza kula tayari he was not stigmatized that this thing can be for him safari hii alikuwa hana hali hiyo ya unyanyapaa ya kwamba kitu hicho kinaweza kuwa hatari kwake mzungu ananunua kweza na hapo hapo anaanza uaf hjashehayani kulingana na wao hajapikwa hajafanywa lolote amemkuta kwenye wazi i saw somebody who had grown in faith niliona ni mtu ambaye amekuwa katika imani somebody who knew that the grace of god is able to protect him mtu ambaye alijua kwamba nema ya mungu inaweza kumlinda yei. and he he had also grown preaching because I used to preach, he could hold a small paper and Is he is is reading reading and mm. and and preaching preaching morome can remember then after after 15 minutes im hata pia katika huduma ihubiri alikuwa amekuwa maana hapo mwanzo alikuwa anatembea anasimama madhabaona ya kijikaratasi chake wakati anahubiri soma na kusema na ndakakuitano pekee yake anasema nimemaliza and that is, that is the end of the of service na hiyo basi bada imeisha but the grace of god removed him from that lakini neema ya mungu ilimwondoa katika hali hiyo ya unyanyapaa na akawa mtu wa faida katika huduma wengine wetu wanaweza kumkumbuka yes tusomee sasa katika injili ya marco mtakatifu Mlangu wa, sita, wa ine, mpaka mpaka injili ya mtakatifu angoa68amarkmtakatfu668 baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kutokuamini kwao na ugumu wa mioyo yao kwa kuwa hawakuwasadiki wale waliomwona alipofufuka katika wafu akawaambia enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri njili kwa kila kiumbe aminie na kubatizwa ataokoka asiyeamini atahukumiwa na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha mpya watashika nyoka hata wakinywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kabisa wataweka mikono juu ya wagonjwa nao watapata afya Now, Jesus here was to hapa yesu alikuwa anazungumza na waumini ambao walikuwa hawaamini believe walikuwa hawaamini ya kwamba uh, alikuwa hawaamini a alijua hawaamini alafu kisha anawatuma wakahubiri injili ya imani kwa watu wasioijua So he, he spoke to them. Even though they had not believed, he knew what he had put in them. So after confronting them, he sent them out. Now I want to tell you this. Jesus knows what you are made of. even though he was stigmatized sometimes hata kama kuna wakati ambapo unapitia hali ya knows what you wanyanyapaat yeye anajua kile unachoweza and he he he expects you to go out he will not send somebody else he will send you na anakutarajia wewe uweze kutoka kule nje maana hata tuma mwingine bali atakutuma wewe seeing that need to be rectified vile vitu ambavyo unaona kwamba vinahitaji kurekebishwa He is not going to send somebody else, you said you. So it is high time you accept the grace of God that is in you. And go out there and do what he expects you to do. Without fearing those people you are going to meet. wale watu ambao unaenda kukutana nao without fearing those situations that you are going to encounter pasipokuogopa zile hali ambazo utaenda kukutana nazo kule nje because the the grace of of god has you from the point of being stigmatized kwa, kwa sababu nema ya mungu imekuinua kutoka kiwango kile cha kuwekwa katika hali ya and if you accommodate stigma in yourself na kama utaweza kuruhusu hapo the way these were doing kama vile hawa wanafunzi undone kazi nyingi ambayo inatakiwa kufanywa itabaki pasipo na itakuwa ni kwa sababu ya yawe mwenyewe kujiruhusu kuwekwa unyanyapaa That god has put us wakati umefika ambapo tuinuke na tuingie katika viwango ambavyo mungu ametuweka moses had been raised to be king musa alikuwa ameelelewa akuja kwa lakini alipojitambua mwenyewe akawa mtuma wakati alipojitambua mwenyewe katika mungu he became more than a king alikuwa zaidi ya mfalme he, he he became like the father of arao akawa kama baba wa huyo farao and he was thron by god himself na akawambiwa na mungu mwenyewe that aaron your elder brother will be a priest to you aruni kakako mkubwa atakuwa kuhani kwako and he will be like god na nawewe kwake utakuwa kama mungu Being god is is one what what what what you decide, that's what happens. What you, re, you renounce, thats happens renounce renounced huwa mungu ni kwamba kile unachotamani tucho kinachokuwa kile unachokikataza ndicho yaani ukitamka mungu ashasema tayari paper, paper, paper. Wait, enda but that you see, that cannot come unless you grow tayarito na unaona kwamba hiyo haiwezi kuja isipokuwa uingie katika katukuefikif hiyo. hiyo kukuwa huku ni kwa kataa kuwakataa huo uh, unyanyapaa ndani yako hata mtu akija akijaribu kwambia weye unaweza nini namwambia si mimi nifanyae eh? ni yule ako ndani yangu na anaweza yote kwa hivyo ukiniangalia mimi wezani dharau lakini aliye ndani yangu anaitwa mzee wa siku anaitwa hekima anaitwa mshauri wa kweli anaitwa mfalme wa ajabu you you know if you start seeing ajabuii huou kama utaanza kuona yule unayembeba hautawekwa unyanyapaa kabisa amen, amen. The somewe ili, ili sehemu ya mwisho ambayo unapenda sana yakobo tano kumi na tisa mpaka ishirini waraka wa yakobo mlango wa tano kumi na tisa mpaka ishirini somewe pale yakobo tan kumina tisa na ishirini ndugu zangu ikiwa mtu wa kwenu amepotelea mbali na kweli na mtu mwingine akamrejeza jueni ya kuwa yeye amrejezaye mwenye dhambi hata atoke katika njia ya upotevu ataokoa ata, ata roho na mauti na kufunika wengi wa dhambi mungu anatuangalia sisi kama watu ambao wako katika mamlaka na wako katika neema we have authority to confront even those that need to be confronted tuko na mamlaka hata kwenda kwakabili wale ambao wanatakiwa kukabiliano and we have grace grce remove them from where they are and we put them where we want them to be na tuko na neema ya kutosha kuwatoa pale walipo na twaweke pale ambao wanafaa kuwa what do we do lakini lakiniutafanya nini you see unaona mtu amelewa alaunasemashauri yake wachana yake naona dada ako amekuwa mgonjwa nasemashauyae yake hapo not knowing you have the grace to remove that that person from that position pasipo kujua ya kwamba unayo nema ya kuondoa huyo mtu katika nafasi hiyo ya kuanguka na umwingize cha kwanza kabisa unakabiliana na hiyo dhambi save that soul from from death na uokoe hiyo nafsi kutokana na kifo and then you take that person and put them in a position of grace once again. and you walk with that person now as a sinless person. not no longer fallen. mtu ambaye hako katika hali ile ya kuanguka tena but somebody who is with with you together with you together in grace lakini kama mtu ambaye anatembea pamoja nawe katika nema maana hawako tena katika hali ya unyanyapaa because others ulianguka unatuonyesha nini lakini kimona, mambia, ndugu kurudi bado kuna nafasi yako These are two different people, seeing things different. They are confronting the same person but one with grace and authority, the other one without grace. and without wote wawili wanakabiliana na mtu mmoja wakiwa na mitazamo tofauti mwingine akiwa na mamlaka katika neema ya mungu na mwingine akiwa hana hayo hiyo neema na neemanahana mamlaka hana mamlaka because you cannot do anything to that person maana hutaweza kufanya chochote kwa mtu kama both of them are seeing themselves as believers na wote wawili wanajiona wenyewe kama waumini there are so many people we have let continue living in wauminie kuna watu wengi ambao tumewache waendelee kuishi katika dhambi kwa sababu tulishindwa kutumia neema ya mungu ambayo iko nani them wakati askari anapoanguka wale walio wenzake awau wenzake hawamuui wanajaribu kadri wa ili kuweza kumfanya abaki akiwa hai the soldiers of christ should also keep that soul alive to hawa askari wa kristo pia wanatakiwa kuhakikisha wameweka hiyo nafsi ikiwa hai Also, they restore by forgiveness of sins na pia wamrudishe kwa kumsamehe dhambi and the first one to forgive that person is you na wa kwanza kabisa kusamehe huyo mtu ni wewe hapo uwe umsamehe ndio mungu amsamehe kwanza umrejeshe um, uweze, kum, uwe, uweze kumtoa katika hiyo hali ya kifo cha kiroho ndiyo mungu amtoe alafu umsamehe ndio mungu amsamehe bila hivyo mungu anajua huyu hata hata nikimwokoa atamrudisha sasa shida iko haiko kwa yule mtu iko kwa wale wanaomzunguka wana, wana bwana sana amen aha neema hii ya mungu ifanye kazi dani yetu let the grace of god do what it was meant he hata hiyo neema ya mungu ifanye kile ambao ilikuwa inatakiwa kufanya stop despising yourself acha kujidharau mwenyewe you are a of god's glory wewe ni mbebaji wa nema ya mungu unlike job you will walk into a place and people keep quiet kama vile ayubu utaingia mahali wewe na watu wananyamaza because they cannot continue with their conversation maana hawataweza kuendelea na yale mazungumzo aliyokuwa nayo not because you are going to tell on them si kwa sababu taenda kuwasema but your presence presene not allow that kind of talk lakini ni kwa sababu uwemo wako pale hawezi kuruhusu mazungumzo ya aina hiyo kuendelea watu wa neema hata unapokuja kuambio, unajua ndugu fulani yada fulani sijui sea siuasa kwa sababu hiyo unajua anakuingiza mahali anataka kudondoa ile ile neema yako ile neema iko ndani yako unajua ambia sijui na nasahii sitaki kujua maana sitaki kumjua hivyo nataka kumjua vile navyomjua maana wee uliyejua ulitakikana ufanye kitu amen amdan <laughs>