bwanaasifiwe nawakaribisha kwa ibada ya siku ya leo na nashukuru sana na huo wimba wa mwisho wa kwamba mungu hafananishwi na mwingine maana unatufungulia sehemu yetu ya somo leo maana tunaangalia katika msimu huu wa kufunga na kuomba jinsi tulivyo na msimamo wetu mbele ya mungu ili tuweze kupokea vitu ambavyo tunaviomba tutasoma katika izaya hamsini mstari wa kwanza hadi tatu kwanza na ili tuweze kuona jinsi ambavyo mungu anavyonena kwa ajili yetu saizaya hamsini mstari wa kwanza hadi huo watatu kututia moyo mpaka bwana asema hivi iko wapi hati ya talaka ya mama yenu ambayo kwa hiyo nilihachana naye au nimewauza nini, nime nini kwa nani katika watu wwanaoniwia ni ninyi mliuzwa kwa sababu ya maovu yenu tena mama yenu ameachwa kwa sababu ya makosa yenu basi nilipokuja mbona hapakuwa na mtu nilipoita mbona hapakuwa na mtu aliyenijibu je mkono wangu ni mfupi hata nisiweze kukomboa au je mimi au je mimi sina nguvu za kuponya tazama kwa kukemea kwangu na, naikausha bahari mito ya maji naifanya kuwa jangwa samaki wawo wanuka kwa sababu hapana maji nao wafa kwa kiu tatu mimi nazivika mbingu nyeusi nami nafanya nguwo ya magunia kuwa kifuniko chawo tunapotizama neno hili mungu anazungumza kuhusu mpango wake wa ukaribu nasi mpango wake wa ukaribu nasi yeye hatamani, hatamani sisi tuwe mbali naye na hajawahi kupanga ya kwamba tuwe hatuna ushirika naye nauliza swali hati ya talaka ya mama yenu iko wapi yeye hajaandika ate of divose kumanisha kwamba sisi si jamaa yake na nanasema pia nasi hajatuuza popote kwa hivyo kulingana na mungu sisi ni wake na tuko hapo kudumu kwa hivyo hakuna sababu ya kwamba tujihesabu kwama mbali naye na nanasema kwamba, kwamba alipohita hakupata mtu kumaanisha sisi ndiyo huwa tunaondoka nguvu zinatuishia kwa sababu ya kuondoka kwetu lakini si kwa sababu ya kuondoka kwake na anasema kwamba yeye mwenyewe ana nguvu za kuponya ana nguvu za kukomboa hata mawi, ma, mawingu yeye ndiye anayafanya yavaye nguo nyeusi yani kutengeneza mvua anayajaza mvua na pia bahari anaweza akaikausha na vile vile jangwani anaweza akafanya mito hahitaji huwe kuna mawingu ama kuna nini anaweza akajaza kumbuka wakati wana waisraeli walikuwa anaenda kupigana vita na ikawa kwamba wame wamekosa maji waliambiwa washimbe tu mashimbo na ndio maji yakaje si kwama walishimba visima ana uwezo wa kufanya chochote iwapo tuko pamoja naye wana waisraeli sasa walikuwa wana, wanaonyeshwa kwamba miujiza yinayofanyika ni kwa sababu yuko pamoja nao na hahajawatupa lakini maovu yao ndiyo huwafanya waende mbali naye kwa hivyo tunapoona mambo mengi mabaya yakifanyika katika taifa letu katika maisha yetu tuzunguka si kwa sababu mungu amepungukiwa la ni kwa sababu alipotuhitaji tuwe karibu naye hatukupatikana lakini tukijihelewa kwamba tuko pamoja naye tunaweza kurudisha hali hii katika kuwomba na hata kuweza kuwasiliana naye yeye ni mwaminifu kwamba hakuna kitu hata kimoja ambacho kinaweza kutukosekea na nandio tutastaka tusome katika warumi nane helahin na moja hadi hiyohelainnatisa tuwone vile ambavyo mtu anayejielewa msimamo wake mtu ambaye anajua kwamba hajaondokea mungu na mungu hajamuondokea msimamo wake kwa sababu mara nyingi tunaomba na kutishiwa na nguvu za giza basi umeomba tutaona kama vitakuwa lakini sasa ukijielewa unajua unapofanya maombi yako unapokuwa umekuwa na wakati mbele za mungu unajua kuna vitu vimefanyika na hakuna awezaye kuzuia hebu tusomeye basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwepo upande wetu ni nani aliye juu yetu yeye asiyemwachilia mwana wake mwenyewe bali alimtowa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukirimia na mambo yote pamoja naye ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuhesabia haki ni nani atakayewahukumia adhabu kristo yesu ndiye aliyekufa nam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mikononi mwa kuume wa mungu tena ndiye anayetukomboa ni nani atakayetutenga na uwepo wa kristo je ni dhiki au shida au adha au jaa au uchi au hatari au upanga kama ilivyoandikwa ya kwamba kwa ajili yako tutauawa mchana kutwa tumehesabiwa kuwa kama kondoo wa kuchinjwa lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyetupenda kwa maana limekwisha kujua hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyopo wala yatakayokuwepo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kingine chochote hakitaweza kututenga na upendo wa mungu uliyo katika kristo yesu bwana wetu kwa hivyo kulingana na neno la mungu na hata mmoja linaweza kututenga naye ikimaanisha kwamba dakika yoyote ile unapoomba dakika yoyote ile unaposifu dakika yoyote ile unapoishi ata katika maisha ya kawaida uko pamoja pamojanaye na iwapo uko pamoja naye basi inamaanisha hakuna kitu hata kimoja unafanya peke yako hakuna jambo unalifanya ukiwa ni peke yako hakuna ombi unaomba ukiwa ni peke yako roho mtakatifu yuko pale kupatiya kuomba sawasawa na mapenzi ya mungu hakuna jambo utakalakuwa uh, nalo ambalo unalifanya iwe ni niwee peke yako mungu amesema anakemea bahari anakemea vitu tofauti unapokemea yuko pamoja nawe hajakuacha bora tu uwe unajielewa unajifahamu mungu ni mwaminifu kwetu na anaenda kututia nguvu katika kazi yote tunayoifanya bwana sifue sana hakuna jambo hata moja na tunapoendelea msimu huu wa kufunga na kuomba ambao tutaumaliza hapo kesho kesho jioni ndiyo tunamaliza tunapoendelea hatufanyi haya mambo pekee yetu tunafanya akiwepo pamoja nasi na ni jambo linaloweza kufurahisha namna gani ya kwamba hata unapopiga magoti kuomba yuko hapo hata unapoinuka yuko hapo chochote unachokifanya yeye yuko upande wako tumwamini mungu kututia nguvu katika mambo haya na naninajua mungu atatuwezesha na hakuna jambo hata moja tutakuosa kutimiza