lakini lengo lake ni avae nguo suruale na shati iwe ina gharama ya elfu kumi sasa mungu naye akikuangalia akiona hayo ndiyo madumuni yako atasema basi kuna haja gani ya kuweza kumpatia hizi fedha huyu hivyo tunahitaji hizo fedha lakini wewe wastaka kwa sababu gani hmm? asa hiyo nia ndio wale wapendwa walikuwa shida yao ni chakula lakini pia kukawa kuna mmoja ambaye nia yake ni kuhakikisha ya kwamba ile tatizo ya chakula haikuisha kwao wao peke yake lakini samaria nzima ikaweze kufaidika hivyo nashukuru mungu kwa sababu ya ukweli huo kwa ambao unaweza kudhihirika kwetu kuhusiana na kuweza kuondokea hizo vihunzi ambavyo tunakumbana nazo hasa katika maeneo yetu ya kiuchumi kwa sababu tunapoviondokea tutakuwa salama jana nikasema ya kwamba injili haiwezi ikahubiriwa pasipokuwa na pesa hatuwezi tukaihubiri hii injili bila fedha hatuwezi kuihubiri hii injili pasipokuwa na kuomba hatuwezi tukaihubiri injili usipokuwa na imani hatuwezi tukaihubiri injili usipokuwa na huruma hivyo nikaona mungu ameyaunganisha haya masomo matatu ili kwamba yakaweze kusaidiana na hatimaye kazi ya mungu ikaweze kufanyika kwa utukufu wake yeye mungu na nanena kuhusu uingilisi na pia nikasema ya kwamba isingekuwa ni kuhubiri basi kila aokokaye angeondoka moja kwa moja akaenda minguni haptakaa naachwa pafanya kazi gani lakini kwa sababu kuna wengine ambao hawajafikiwa na habari hizi ambazo zinaleta matumaini ya uzima na ukovu ndio maana ukiokoka mungu anakufanya kuwa mvuvi wa watu ili wale ambao hawajafikiwa wao nao ukapate kuwafikia lakini jambo la kushangaza ni kwamba waamini wengi sana hawako na hiyo juhudi bidii ya kuhakikisha ya kwamba yeye habari hizi njema ambazo aliweza kuzipata anamshirikisha na mwingine pia mbwana yesu apewe sifa sasa kwa sababu hiyo ya kuwa hu mshirikishi mwingine ndio wale wakawa na shaka yule kiongozi wao wale waaina akawa na shaka akasema tusipowashirikisha wengine habari hizi nzuri itakapopambazuka tutakuwa mashakani na ndivyo ilivyo na wewe nao usipowmshirikisha mwingine habari hizi ambazo zilikufikia ukamkubali kristo yesu na hivi umepata afueni ya kwamba katikati ya hali hizi zote bado ni tumaini la uzima usipomshirikisha mwingine kutakapopambazuka utaulizwa maswali ulifanya nini na hizi habari ndio pale kristo alipokuwa anaondoka amekaribia kutoka hapa chini ya jua arudi kule alikotoka akanena enendeni kote ulimwenguni mukawafanya mataifa kuwa wanafunzi wangu wewe unafanyaje wewe tangu ulipomjua huyu yesu kristo ni wanafunzi wangapi umewafanya ni wangapi umewaendea na ukawaambia ya kwamba wapendwa nimekuja hapa na habari njema na habari njema ni hizi ambazo inasema ya kwamba yesu anaokoa wangapi umewafanya kuwa wanafunzi wa yesu kristu kwa hivyo ninakuhimiza nimekuja kukutibua ili kwamba wewe ujue ya kwamba kusudi kuu kwa nini umeokoka na kwa nini uko hapa chini ya jua ni kwamba ukawafanye wengine kuwa wanafunzi wa bwana wetu yesu kristu jana tukaulizana winjilist ni nini tuliulizana hilo swali na tuka jaribu kufafanua na ufafanuzi mwingine ni huu ambao mchungaji alikuwa anaueleza hapa ya kwamba kuwashirikisha wengine habari hizi njema za injili zinazoleta wokovu ukifanya hivyo unafanya nlisti shirikisha mwingine pia ni kumueleza ama kumshurukisha mwingine kile ambacho bwana wetu yesu kristo amekutendea tangu ulipookoka tukaulizana hilo swali hapa na tukawa tunalijibu hivyo alafu tukawa na swali lingine ni yakenani walioitwa kufanya uinjilisti tukasema ya kwamba walioitwa kufanya uinjilisti ni wanafunzi wote wa yesu kristo na hapa tuko sote tu wanafunzi wa yesu kristo hapa kwa hivyo ili muradhi wewe ni mwanafunzi wa yesu kristo umeitwa kufanya uinjilisti kwa usisemi kwamba mi simzoa kanisa mimi si mchungaji mimi si askofu kwa hivyo sipaswi kuhubiri aa wanafunzi wote wa yesu kristo ndio walioitwa kuifanya uinjilisti alafu tukaulizana basi ni kwa nini tuhubiri kwa nini tuweze kufikia haa wengine kwa nini tufanye uinjilisti tukaulizana hilo swali hilo tukasema sababu ya kwanza ni kwamba tunafanya uinjilisti kwa sababu tunataka kumtii bwana wetu yesu kristo aliyetuagiza na kusema edeni kote ulimwenguni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi wangu na sababu ya kwanza ni utiifu kumtii yesu kristo pia tunafanya uinjilisi kwa sababu tunataka kuwafikia wale wengine ambao injili haijawafikia tukasema tunafanya uinjilisi kwa sababu kuna siku kila mwamini atajitokeza mbele za yesu kristo sasa tukawa tunajiuliza swali hili nitajitokezaje mbele ya kristo bila kuwa na kitu cha kumupa utamshuhudia kwamba ulifanya nini huku duniani mii nitasema ya kwamba nimekuja na nashukuru bwana kwa sababu nilipo nilipokuwa kule duniani huyu na huyu niliwafikia na nikawahubiria na ukawaokoa ukawa. wewe ukisimama mbele za yesu utasema ulifanya nini hasa kwa sababu nataka niwe na kitu cya kumpa yesu kristo ndio maana ninaifanya hii winjilisi ninawafikia wale wengine ambao hawajaokoka na kuwahubiria ili wajapo wajapookoka niwe na kitu cya kushikilia takaposimama mbele za yesu kristo pia tukasema ya kwamba kuna uwezekano kuna hatari ambayo inaweza ikatufikia na hatari hii ni ya kukatwa kama tawi lisilozaa mwana yesu apewe sifa na sababu wewe za kuendelea kuishi kama hauzai sisemi upande ule mwingine Haa. nasema huu upande wa mambo ya kiroho hawewe hauzai mzabibu ambao hauzai tunaambiwa tawi hilo halipaswi kushikamanishwa na mzabibu kinachofanyika ni likatwe linyauke liingizwe kwenye moto So, wakati mwingine kama uko hapa na hufanyi huduma hufanyi uinjilisi unakuwa tawi lisiloza na kuna hatari ya kukatwa na ukikatwa ndugu yangu itakuwa ni hatari sana ukikatwa itakuwa ni hatari hujui utakatwaje utakatwaji tahivofaanihubiri kazi ya kufaa nini ni kuhubiri hayo mengine muachie mungu hayo mengine unamwachia mungu lakini ye hmm. kazi yako fanini ni kuhubiri pia tukasema ya kwamba hauwezi ukahubiri bila nguvu dipo pale matinda ya mtume mstari mlango wa kwanza mstara wa sita mpaka wa nane yesu akawaambia nendeni mukasubiri yerusalemu mpaka atakapokuja huyo msaidizi na msaidizi huyo atakapoajilia mutapokea nguvu mutakapopokea hizo nguvu ndipo mutakuwa mashahidi wangu kuanzia yerusalemu yudea samaria mpaka mwisho wa dunia nzima kwa hiyo ni lazima tukauwe mashahidi na kama nituwe mashahidi lazima tupokee nguvu nguvu hizo toka wapi zatokana na roho mtakatifu nikasema ya kwamba bwana yesu alipokuwa katika kitabu cha yohoa na mtakatifu anakaribia kwenda kusulubishwa pale akafikia mahali akawapulizia akawaambia pokeeni roho kwa hivyo ro- nguvu za kupokea roho mtakatifu ni kiwango cha chini ambacho hakiwezi kukusababisha uwe katika hali ya kuhudumia uwe na bidii na juhudi ama uwe ev lakini unapojazwa sasa ndio pale aliposema atakapowajilia wakajazwa na roho mtakatifu na walipojazwa na roho mtakatifu wakazungumza kigerienge alizungumza kigerienge kila mtu Gwamana kwa maana kwamba kulikuwa na mchonyi alizungumza kihindi kigerienge hicho nmhindi akawa anasikia kabisa anasema hawa si hawa wote na no wabrania hawa mbone huyu anazungumza lugha yangu huyu kwa sababu alikuwa amejawa na roho vwa bwana na alipojawa na roho vwa mungu kukabwa akapoke wakapokea nguvu mpaka ndugu yetu petero aliyekuwa ni mwoga akajazwa na ujasiri lakini yesu aliposhikwa kijakazi kilikuwa kinamwogovyi hata wewe nilikuona asema we awe yawe yamekuponyoka hayo maneno kwa maana alikuwa muoga lakini alipojazwa na roho mtakatifu wale watu wakawa wanasema yamkini huenda ikawa hawa jamaa wamekesha ama wamekunywa mnazi hawa ndio maana wananena maneno wasiyoelewa petero akasema ndugu zangu hata kama nikulewa ni asubuhi mno hii lakini haya munayoyaona na kuyasikia ni yale yaliyonenwa ya na nabii oeli ya kwamba siku za mwisho mungu atamimina roho wake kwa wote wenye mwili akaanza injili pale na maandiko yanasema ya kwamba alipomaliza kuhubiri watu elfu tatu wakaokoka kwa nini kwa kasaba washapokea nguvu nguvu za nani nguvu za roho mtakatifu mpendwa kama ni ufanye uinjilisti lazima upokee nguvu za roho wa bwana wewe peke yako kazi ya uinjilisti itakuwa ngumu lakini roho wa bwana akiwa pamoja na wewe na yesu akiambatana nawe kazi ya injili inakuwa rahisi na ya kupendeza na ya kufurahisha warumi kumi warumi kumi warumi kumi mstari wa kumi na tatu nazmstase kwa kuwa kila atakayeliitia jina la bwana ataokoka basi wamwiteje yeye wasiyemwamini tena watamwaminije yeye wasiyemsikia tena watamsikiaje pasipomhubiri tena wahubiri, wahubirije wasipopelekwa kama ilivyoandikwa ni mizuri ka, kama nini miguu yao wahubirio habari ya mema habari jema bibilia na nini kila atakelitia jina la bwana yesu ataokoka hapo chini maswali wataliitiaje jina hili la yesu wasipoamini na wataaminije kama hawakuhubiriwa kwa hivyo ili watu waokoke unasubiriwa wewe unangojwa wewe uwafikie ukawaambie kuhusu habari hizi za bwana wetu yesu kristo ili waamini na watakapoamini ndio waweze kulitia jina la yesu watakapolitia jina la yesu wapate kuokoka hapa mtu wa mungu yeye ameketi tu anasema roho yangu tulia ukae na bwana hasa wewe ukitulia kuna mwenzako anapata shida kuna mwenzako anatatizika kuna mwenzako ana changamoto ambalo jibu unalo wewe na jibu ni habari hizi njema zinazoleta wokovu injili ya bwana wetu yesu kristo na anakungojia wewe mwinjilisti umfikie ili akapate kuamini una kazi ya kufanya wapendwa tusiketi tuna jukumu na jukumu letu ni kufika kila sehemu kote ulimwenguni kuwafanya mataifa kuwa wanafunzi wa yesu kristo una kazi ya kufanya ili mtu huyu ambaye hajaokoka apate kuweza kuokoka kwanza mpaka awe na imani na imani hii hataweza kuwa nayo mpaka kuwe na mtu atakayemhubiria habari hizi njema kwa maana maandiko yanasema ya kwamba imani huja na huja kwa kusikia na kusikia nini kusikia neno la mungu atasikiaje huyu kama hutaenda ili imani ndo ijengeke atasikiaje ana yesu apewe sifa mwaona hivi viti vilikuwa vingi hivi hivi viti vilikuwa vingi hivi lakini sasa vimekuwa vichache kwa maana tumevivunja matuavivunja kwa sababu kila siku tavikalia hatuondoki hatuendi havina hatu hatu nafasi vya kupumuzika lakini kama tungeondoka vingekuwa vingine havijavunjika haya sasa tunaambiwa tuende kwa hivyo wewe fanya maamuzi ya kwamba liwe liwalo litaondoka angalau kama sitaenda mbali nimufikie hata yule jirani yangu yeye naye aukoke uli uzuri huu wa kuwa na matumaini ya uzima kuwa na mtu ambaye tunaweza kumkimbilia wakati mambo ni magum'u huyu jirani yangu naye apate huu uzuri kwa maana yesu kwetu sisi ni kimbilio sindivyo zaburi harba st navousema kwamba mungu kwetu sisi ni kimbilio na msaada unaopatikana oh, tele wakati wa mateso sasa sasawewe ukiwa umepatikana na shida una mahali pa kukimbilia jirani yako hajua akimbilie wapi na uko hapo karibu na yeye bwana akusaidie uinuke tuondoke katika hali ya kuketi wapendwa tuwafikie na wengine ili na wao nao wapate kuwa na matumaini ya uzima hata wajapoondoka hapa chini ya jua sijui kama mnajua statement ya nani ya, ya bwana wetu yesu kristo alipokuja huku alikuwa na maono na alipokuwa na hayo maono akawa pia ameangazia ni jinsi gani ambavyo ataweza kuyatekeleza hayo maono ndo hayo tunaita st- st- mission tunaitaisaya1 isaya 61 isaya 61 kuanzia mstari huo wa kwanza kabisa bibilia inasema hivi roho ya bwana mungu ijuu yangu kwa sababu bwana amenitiya mafuta ni wahubiri wa nyenyekevu habari njema amenituma ili kuwaganga waliovunjika moyo kuwatangazia mateka uhuru wawo na hawo waliofungwa habari za kufunguliwa kwao kutangaza mwaka wa bwana uliokubaliwa na siku ya kisasi cha mungu wetu kuwafariji wote waliyawo kuwaagizia hao walio katika sayuni wapewe taji ya maua badala ya majivu mafuta ya furaha badala ya maombolezo vazi la sifa badala ya roho nzito wapate kuitwa miti ya haki iliyopandwa na bwana ili atukuzwe hiyo ndiyo kazi ambayo yesu anataikana aweze kuitimiliza hapa hiyo ndio shuguli dmishstimeti yake kwamba bwana huko juu yangu amenipaka mafuta ili kuwahubiria masikini habari njema walioonewa ni watoe katika uonevu wanaoteseka waondoke katika mateso ambao wanahuzunika ni faraja na walio katika majivu ni waondoe katika majivu na waweke mahali pa heshima na ambao wana mioyo mzito ni wapatie mioyo ya sifa hiyo ndiyo kazi ambayo yesu kristo anapaswa aitekelezwe ndipo alipomaliza miaka yake ya huduma akasema kazi nimeianja nina wakabidhi nyinyi wanafunzi wangu e, enendeni kote ulimwenguni mukaifanye kazi kahivyo kama ni mutu afunguliwe ni wewe umufikie kama ni mtu aweze kuwa na kufarijika baaday kupitia hali zinazomsonga na kumtatiza wewe ndiwo una uwezo wa kuenda kumpelekea neno la faraja kama ni mtu aondoke katika moyo uliomzito moyo wa uliovunjika moyo wa huzuni ni wewe una uweza w kumwendea habari hizi njema ya kwamba mpendo haupasi kuhuzunika ukampe nini moyo wa sifa hiyo ni kazi ambayo yesu alituachilia lakini sisi wanafunzi wa yesu kristo tumeketi hatutaki kuwa vyombo ambavyo vinaweza kutumika ili hii misha ni ya bwana wetu yesu kristo iendelezwe iendelee kwa hivyo tuna tu jukumu wapendwa na jukumu hili tutakapolishikilia vizuri kutakuwa na ushindi hapa chini ya jua na kama hatutaenda kuvua hawa watu hatutaenda kuvua hawa watu basi adui wetu halali kila siku yeye anatafuta yeye yuko kazini adui wetu ibilisi halali yukomioni na yeye naye nayye anamisheni stetimeti yake huyu adui shetani ana mission set yake inayopatikana katika kitabu cha yohana kumi, kumi. mission ya ndoyabshi yohana kumi, kumi. yohana mlango wa kumi kifungu cha kumi mission statement ya shetani na yeye anahakikisha kwamba anaishughulikia kabisa bibilia inasema hivi mwidhi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu hapo yesu naye anamaliza asema mimi nilikuja ili wawe na uzima kisha wawe na hoteli hasa misheni ya huyu ndugu huyu ni kuiba kuharibu na kuchinja anachinja nini sikondo anaharibu nini si vitu anaharibu watu wa mungu anachinja watu wa mungu kwa hiyo shetani anaendeleza misheni statimenti yake tena kwa juhudi na bidii zaidi sisi watu ambao tunaweza kuleta matumaini kwa wale wanaoteswa na shetani sisi tumetulia mungu atusaidie tuamuke wapendwa tuamuke tuende tuwafikie hawa watu kwamba si sawa wateseke na mimi nipo na mimi nina jawabu jawabu ni yesu kristo kwamba ana uwezo wa kuandoa na kuwatoa katika shida hizi mimi niwafikie na nikahubiri hizi habari njema zinazoleta wokovu wafikie wakati mwingine nashangazwa na, na waamini ma, wana marafiki tena warafiki wa karibu sana ambao hawajaokoka nani rafiki yako kabisa wakula na kuondoa sasa ngua nini mtu wa nyote mwambie kama hu utaokoka hu rafiki utaisha sasa twazungumza sa nini nachosema ni nini mhubiria huyo rafiki yako na ukimwona umehubiria mpaka sasa ni kana kwamba anakuchokesha weka weka distance kidogo akuulize mbone siku hizi hunipigie simu sana mbona siku hizi nikikwambia twende mahali mpeleke unasema una kazi nyingi umwambie ni sawa nasema hivyo kwa sababu giza na nuru haziwezi kutembea pamoja wewe ni giza ni nuru kwa hivyo eda ubadilike uwe nuru ama sivyo utanitatiza hilo giza lako laweza kupenyeza huku kwangu kwa nami staki kuharibu nuru yangu ndio maana siku hizi kwa bada nimekuambia za kutosha miaka ni mingi nimekuhubiria wewe unaonekana umeamua kubaki na gisa ataenda kujifikiria yaani urafiki wavunjika tu kwa sababu ya uokovu anikiokoka ntaharibikia wapi anajuuliza juu, mwenyee a nikiokoka ntabadilika wapi tni tabia tu ndio zitabadilika tena zitakuwa nzuri zaidi tena nitakuwa na matumaini ya uzima wa milele atakupigia kambia naja huko kwako nyumbani kesho nije niokoke ambe ukija sasa ukijaokoka urafiki uno utaanza tena kisha utakuwa na nguvu zaidi alafu tunandwa hivi kama ni tuweze kuzaa matunda katika winjilisti basi lazima tufanye unjilisti na nia iliyo nzuri if we want to be effective in evangelism we do it with a pure motive nia iliyo nzuri na mhubiria huyu kwa sababu gani usiende kumhubiria kwa, kwa sababu unasema ya kwamba nataka kugeuza mikate ijiwe mawe yawe mikate kuna wengine wamefanya hivi anamhubiria kwa sababu anataka mwoe nia ukiwa nia yako ni hiyo ndugu dada unafanya, unafanya kazi bure sababu yesu alisema haiwezekani mawe yageuzwe kuwa mikate mahubiria ile mbinguni kwahiyo nia yako ni nini nia yako ni nini sisi watumishi nasi a wakati mwingine tunashida wafatafata mtu kwa sababu unajua huyo akiokoka huyu fungu lake litakuwa kubwa litakusumbua atakusumbua kabisa kwa maana kama nia ni hiyo ataokoka aje na vitabia vyake ambavyo huwezi ukamkemea kavana kita kumkemea unaangalia unaangalehelo fungumuhupirie aende mbinguni kwa hivyo nia ikiwa safi injili hi itazaa matunda kwa hivyo usifuate mtu ukiwa na dhamira kando na kwamba yeye amjue yesu kristo aende mbinguni Njilisti. na nistna wa miketi hapo wako wengi kabisa kwa hivyo kila ninapomfata mtu kwa sababu ya kumhubiria acha nimhubirie kwa sababu nataka kujaza ufalme wa mbinguni kama una mengine simamia matayo st ththitatu tafuta kwanza ufalme wa mungu na haki yake hayo mengine mwachie bwana akuzidishie lakini we kazi yako ni kuhubiri kazi yako ni kuhakikisha ya kwamba umesukuma njili ndani ya huyu mtu mpaka afikirie kuamua ya kwamba hatana mimi nami nataka nilitie hili jina la yesu kwa maana limesemekana kila anayelitia jina hili ataokoka Now daudi akawa account with it. akatupatia mfano akasema wapendwa tunapomtumikia bwana hatumtumikii bure tunapohubiri ili watu waujue kristo yesu hatufanyi hivyo bure mungu naye anaona hii kazi tunayoifanya nipo daudi akasema nimekuwa kijana sasa nimekuwa mtu mzima sijawahi kuona mtu mwenye haki wa mungu ameachwa na mungu wama uzao wake kuomba mkate barabarani kwa hivyo unaposhughulikia kazi ya bwana mungu naye anashughulikia kazi yako anashughulikia mambo yako kwa hivyo usifikirie ya kwamba tutakapotoka kuenda kuwahubiria hawa wengine wasiomjua yesu ili wamjue kristo yesu ni utakuwa unafanya kazi ya bure hakuna kazi ya bure katika kumtumikia bwana mungu unapomtumikia yeye naye anatafuta nitafanya nini ili niweze kumsababisha aendelee kuifanya hii kazi kwa hivyo mahali ambako pangekutatiza mungu anapashughulikia ili kazi yake iendelee huyu mtu anayeenda kumhubiri huyu mwingine anatakikana ndani yake au amebeba tabia aina love lazima wewe mwinlisi uwe umejawa na huruma na upendo wa kumpendanani na kumhurumia nani yule anaitesweka ambaye hajamjuuwa yesu kristo kama bwana na mokozi maishani mwake lazima uwe na huruma ndiyo maandiko yanasema ya kwamba yesu akatazama kule kundi akalihurumia na pia upendo unapompenda yule mtu ambaye unataka kumuendea pia itakuwa kuna urahisi hata wa kuweza kunena naye na, na kumhubiria habari hizi nzuri lakini kama humpendi hata kumkaribia hautamkaribia kwa hivyo mtu huyu huyu mwinjilizi huyu ambaye ni wewe na mimi twatakikana tuwe na huruma na upendo kwa wale watu ambao wanapotea katika dhambi huruma na upendo na hili wapendwa ni kweli mtu ambaye humpendi humwazii mema na hata kumhurumia haiwezekani tahurumia mtu ambaye humpendi kwa hivyo ili uweze kumfikia huyu mtu ambaye haja yesu kristo kwanza nimpende tena baada ya kumpenda umhurumie uwe na huruma angalau upendo utakufikisha kwake huruma itakufikisha kwake na umwambie ndugu nimekuja kwa maana nimeona jinsi unavyoenenda kuna hatari lakini kama ungeshika njia hii tungefika salama hruma yesu kila wakati alikuwa anahurumia tatukaambiwa jana hapa na askofu kwamba alipokuwa amewahubiria muda wa siku tatu a watu walikuwa na shauko ya kusikia hili neno kweli yaani siku tatu wameketi mahali hawali hawanywi wanasikiza tu injili na wakati walipokuwa umefika sasa wa kuachiliwa yesu akawahurumia akasema nikiwaachilia jinsi walivyo wengine wataenda kuzimia njiani kwa hivyo tufanyeje wanafunzi wakli wapeli chakula wale ndo waende huruma pasipo huruma mpendwa hutahubiri injili pasipo kuwapenda wale ambao hawajaokoka utawafikia na injili kwa hivyo lazima uwe ni mtu unayewapenda na kuwahurumia na kama una moyo uliochafuka moyo usiokuwa na huruma moyo usiokuwa na kupenda hebu kafanya kama daudi alivyofanya akachukua nafasi ya kwenda kumwomba mungu akamwambia mungu wajua na moyo wa kuchukia watu amenikosa haijanikosa mimi kama simtaki basi simtaki kabisa na kuna watu wengine wako hivyo yani wanichukia tu kwa sababu upua yangu ilivyo siinge kuwa imezamishwa chini kidogo lakini imeinuka sasa daudi akawa katika hali hiyo akaenda akamwomba mungu kawambia bwana niumbie moyo safi moyo utakaokuwa na huruma moyo utakaokuwa na kumpenda yoyote takayekutana naye ili niweze kumtangazia habari hizi njema moyo wa kupenda na wakuwana huruma mbili tabia ya mtu ambaye tabia inayotakikana kwa mtu anayetakikana kwenda kuhubiri injili ya pili you be a after godly heart uwe mtu ambaye moyo wako unamwelekea mungu na ukiwa na moyo wa aina hiyo ndipo utaweza kufanya mapenzi ya bwana na mapenzi ya mungu ni yapi eneneni kote ulimwenguni mukawafanye mataifa kuwa wanafunzi wa bwana wetu yesu kristo hayo na mapenzi ya mungu hayo na ukiwa moyo wako unaotafuta moyo wa mungu moyo wako unamwelekea bwana kila itapo siku utatenda mapenzi ya bwana lakini iwapo moyo wako uko mbali na bwana hautaweza kutenda mapenzi ya mungu kwa maana mtu ambaye hayuko moyoni hatakumuwaza huwezi ukamwaza lakini wakati moyo wako unamwelekea mungu wakati moyo wako unatamani kuwa karibu na bwana ninashawishika ni ya kwamba pia utakuwa tayari kutenda mapenzi ya mungu wakati unapoenda sasa umekutana na yule mtu ambaye unataka umhubirie tunaambiwa ya kwamba in evangelism you should make sure the message is centered around christ ujumbe utakaokuwa umempelekea huyu habari utakazokuwa so unamhubiria ziwe ina zinamunena kuhusu yesu kristo peke yake usiende pale kwenda kujisifusifu wewe huwezi kuokoa ni ziwe zimekalia katika kristo yesu peke yake kivipi ujumbe huo natakana uwe umekalia kristo yesu kivipi unaenda kama kuna ulazima unaenda kuzungumza kuhusu kuzaliwa kwake yesu kristu kwa ujumbe umekaa hapo na kuzaliwa kwa yesu kristo kwa nini akazaliwa alizaliwaje hasa pengine ulitaka huyu mtu ukajua ya kwamba roho amekuongoza kwamba huyu nikimwanzia huku mbali ndipo nitaweza kumfikia pili pia baada ya kuzaliwa uweze kunenda kuhusu kifo cha bwana wetu yesu kristu d unasema ujumbe uwe umekita katika kristo yesu kuzaliwa kwake na kufa kwake alizaliwa ee na lizaliwa kimaajabu maajabu kivipi huyu mariamu alipokuwa hajaolewa akawa na mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu sasa unamweleza na baada ya kuzaliwa alipofika siku fulani ama wakati miaka fulani yesu akashika na wayahudi akawawa pale juu ya msalaba kwa nini afe msalabani unaweleza yani ujumbe wako unanena zaidi kumhusu yesu kristo na baada ya kufa vikawaje unasema baada ya kufa pia akafufuka unene kuhusu kufufuka kwa bwana wetu yesu kristo na baada ya kuwa amefufuka ndio vikawaje umueleze pia akafufuka akatembea pale yerusalemu kwa siku kama ni arobaini na alipomaliza akapaa kwenda juu mbinguni kwa hivyo kama juu mbinguni lina vinini basi unamalizia kwamba tena atarudi tena kwa hivyo ujumbe huo utakuwa umekita katika kristo yesu peke yake kuzaliwa kufa kufufuka na kuja tena kuwachukua wale waliomuamini yeye ukimaliza ni wamuuliza sasa wasemaji uko tayari kuokoka ama bado washikilie msimamo wako kwahizo katika kuhubiri kwako katika kuieneza hiyo injili hacha ujumbe wako uwe unakuwa umemzingira huyo yesu kristo hata kama nini ushuhuda unamzungumzia kile yesu alichokufanyia bado utakuwa imekita katika huyo kristo yesu peke yake ya kwamba unaniona hivi nilivyo ni yesu lakini nilipokuwa sinjamjwa huyo yesu kristo wengine walikuwa wakinywa kreti nzima peke yao na halewi siku moja <laughs> vikaenda vikageuzwa badala ya, ya maji kwa divai pombe ikawa maji yesu akikutafuta ana kila anavyoweza kufanya kwahiyo sasa ni usuuda wake huu mpaka mtu atauliza sasa ilikuwaje pombe kuwa maji an nilikunywa hizo tupa ishirini na tano lakini si kulewa kabisa kumaanyisha kuba alikuwa lukananywa maji kwa hizo tasema nii tasema ya kwamba katika huko kumhubiria huyo mpendwa wewe usionekane hapo acha kila kitu kimlenge kristo yesu ndiyo maana atakapokuwa amekubali aliitie jina la yesu apate huo wokovu kwa hivyo huyo mwenye dhambi anatakikana ajue ya kwamba bwana yesu kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zake pili baada ya kuwa alikufa kwa ajili yake kwa dhambi zake anatakikana ajue ya kwamba baada ya kufa alifufuka huyu bwana yesu kwa sababu ya matumaini ya kuishi kwake yeye tena Katik, yeye kuishi kwake yeye tena mwenye dhambi kwamba atakapokuwa ameokoka hasa baada ya wokovu utakuwa una matumaini ya kuishi tena hasa uwamwambia huyo unayemhubiria kwamba huyo alikufa kwa ajili yako ili wewe uwe asimame kwa niaba yako na alifufuka ili uwe na matumaini ya kwamba hata na wewe ciapokufa tena kuna siku utakuja kufufuka ili ukaishi pamoja na kristo yesu pia anatakana ajua ya kwamba alipaa kwenda juu mbinguni na alipoenda huko juu mbinguni hata enda kuishi huko kabisa kuna siku atakuja atuchukue ili sisi nasi tukaweze kuenda kuishi pamoja na yeye ili mahali pale yesu alipo sisi nasi tuliomwamini tukaweze kuishi pamoja naye lakini hatuendi hivi hivi atakuja kutuchukua hata sasa hivi tunauo tuna hayo matumaini ya kwamba siku moja bwana wetu yesu kristo atakuja kutuchukua kwa hivyo ni lazima unapoenda kuhubiri na kufanya uinjiristi ujumbe wako kila wakati ni uwe ujumbe wa kuleta matumaini kwa yule unayemhubiria na pia nataka ujue ya kwamba unapoenda kuhubiria wale ambao hawajaukokampendwa hao watu hawajui mambo ya uokovu usiende na maneno yako magumu magumu ya winjilisti maneno magumu magumu Ha-ha. uwe na maneno tu ujumbe ulio rahisi wa kueleweka hapa tunaambia kwamba speak the message of hope hapa tunaambia kwamba we use the word kiss keep it simple and sensible yaani ujumbe ambao unaeleweka rahisi tena uwe una lengo na lengo lako ni keep it simple and sensible kis ili usimchokeshe na maneno magumu na kufikiria kwingi lakini baadaye atakapoingia humu kanisani sasa ndio atafundishwa sasa afanywe kuwa mwanafunzi kule ni kwenda kumvua akija katika ushirika kazi sasa ana fanywa kuwa mwanafunzi wa yesu kristo sasa hayo ya kumfanya kuwa mwanafunzi wa yesu kristo si ya kwako na kama huyawezi aachilie hawa waalimu hawa kenapasta matatu atawafundisha ata wawe wanafunzi unajua kuna wengine wana hiyo neema ya kuhubiri kule nje waleti lakini ukimweka humu ndani anafukuza nima yake ni ya kule nje lakini ukimweka humu ndani atawafukuza hapa kwa sababu kila jumapili mtatubishwa dhambi mpaka wengine wajiulize ah, si tumekuka tayari lakini kila jumapili paka tutubu kwa maana umeweka mwinjilisi kanisani kazi ya mwinjilisi huko msituni akavue alete kwahivo kama wewe umevua na huwezi kumfundisha mulete watakutana walimu hapa afundishwe awe mwanafunzi wa yesu kristo pia ili uwezi kufikia hawa watu vizuri tunaambiwa ya kwamba wewe mhubiri wewe unayeenenda kufanya uinjilisti lazima uwe mwamini anayeomba wapendwa huwezi kuwaondoa uinjilisti na maombi kwa maana pasipo maombi uinjilisi hauwezekani ndio maana yesu alikuwa na tabia ya kwamba kila jioni anajitenga na wanafunzi wake anaenda kuomba usiku asubuhi ikifika amejaa nguvu anaenda kuhubiri kwa hivyo katika kuhubiri kwetu lazima tuwe watu ambao tunaomba waamini waombao wahubiri wanaoomba kwa maana bila maombi hatuwezi na katika maombi haya ya kuenda katika huduma ya winjilisti maombi haya sana tunayoyafanya wazungu anaita i spiritual maombi ya kupiga vita wapendwa kwa maana twaenda kupigana na mtu aliyemchukua huyo mtu kuwa wake hivi twaenda kumchukua lazima atapigana utamruhusiwa kupewa tu hivi rais rais ndio maana tunakuwa na hayo spiritual maombi ya kupiga vita yani oba unasema ya kwamba naenda sehemu za mjongoloni na sehemu za mjongoloni nimekuta nikagundua ya kwamba kuna shida ya ulevi kuna shida ya ushirikina kuna shida hiina ya mila na desturi kwa hivyo tunapiga vita hizo roho tung'angane nazo tupigane nazo hata tukiingia ziwe zinatukimbia kwa maana tumekabiliana nazo tukiwahubiria wale watu wanakuwa na urahisi wa kumpokea kristo yesu dunasema kwamba uinjilisi hautautenganisha na maombi kama ni uwe wa kuleta matunda lazima uwe mokovu unayeomba hii ni kwa sababu katika uinjilisi wa pendwa huwa hatukabiliani na watu bai tunakabiliana na roho roho zilizoko katika ulimwengu wa rohoni kwa hivyo kwanza ni umfunge yule mwenye nguvu ndipo uweze kuingia katika nyumba yake usipomfunga huyo mwenye nyumba kuingia itakuwa ni vigumu sana mathayo sanamathay kuna kitu tukiangalie hapo79 mathayo mstari wa mstari wa ishirini na tisa kumi na saba na mstari wa ishirii na tisa kwel naonekana 9 kile nataka kukizungumza hapa ni kwamba wakati unapoenda kuingia katika nyumba ya mtu ni lazima umfunge huyo mtu ndo kama ni kuteka vitu vyake uviteke ndio kwamba huwezi ukaingia katika nyumba ya mwenye nguvu na upate kuchukua vitu vyake mpaka ukabiliane naye umfunge ndipo kama ni kutoka ama kuteka nyara ndio uchukue hivyo vitu vyake tena utakapokuwa unachukua atakuwa anajaribu hata kujifungua ili usichukue lakini utakua umemfunga vizuri sana kasisha kwamba kama ni kufungua kuje mtu amfungue lakini si yeye ajifungue ndiyo hapa inaposema ya kwamba pasipo maombi kwa sababu tunapoenda katika uinjilisi twaenda kupambana na roho nguvu ambazo zimewafunga wale watu sasa ni lazima tumkabiliane na huyo aliye auateka nyara tumfunge katika maombi ndipo tukifika kule tuweze kuteka hawo watu katika kambi yake tuwaingize katika kambi ya mungu panasema kwamba in evangelism we are not fighting against flesh and blood but against rulers powers principalities and forces in the wicked places in the spiritual rem kwa hivyo wakati tunaenda kwa vita wapendwa kwa, kwa uinjilisti ni kana kwamba tumeenenda kwa vita kuna falme kuna ngome kuna nguvu ambazo ziko katika ulimwengu wa kiroho zilizo kinyume na ufalme wa mungu kwa hivyo twaenda kupigana nazo na tunapopigana nazo hatupigani nazo katika hali ya kawaida hatushike fimbo basi uzipige hata ukashika fimbo hutaziona lakini ztapiganwa katika ulimwengu wa kiroho na hatuwezi kwenda katika ulimwengu wa kiroho vile tulivyo ila katika maombi peke yake ndo tuweze kupigana na hizo famo mamlaka ili kwamba tukaweze kuteka hizo roho alizoziteka na kuziweka katika himaya yake kwa hivyo kuna uwezekano na kunako neema ambayo tumepewa lakini twaenenda katika mtindo huu tabia ya mwinjilisti iwe imejengeka na imeumbika ndani yako ndio utaweza kuwafikia hawa wenzetu taka niachie hapo tutaendelea kutoka hapo