nashukuru mungu kwa ubali ambapo ametuleta kuna mambo ambayo nataka tu kushea kifupi kwa sababu tunajiandaa katika kusoma le kuna mahali tunatoka kuna mahali tunaenda nikisema hivyo najua wengi wanasema yes kutoka kwenda kuenda tuko na zaidi ya mwaka na kama unaangalia mambo vile anavyoenda kuna utayarishi tunatakana kuwa nao kwa mfumo unayoingia wacha mwaka mwaka hachana nao mwaka utapita ni miezi kumi na miwili na zitapita lakini kuna mfumo ambao tunaingia ambayo si rahisi kama mambo yamekuwa magumu sofa hivi tunaingia mengine magumu zaidi bwana <laughs> siwe sana kama ni watu kukosana ndio watakosana zaidi na nandio maana amani inatakikana tuipeane maana kutakuwa watu hawana amani huko nyumani nili, nilichangaa wakati moja na nilikuwa sijaokoka nililetewa kesi ya ajabu makahaba wawili wanazazania mwanaume ambaye si mume wa yeyote lakini alikuwa na uzoefu na mmoja lakini ilibidi niamue kwa haki na kabii nimwambie yule ambaye alikuwa ameanza kuingilia ucherati wa mwenzake aachane nawa <laughs> mbona zii sana Hey, kawambia waebaki na wako mwashimu mwenzako na maana sisi ni wapatanishi na tusipofanya upatanishi kwani ile kesi ambayo asolomoni aliamua ilikuwa ni akinai walikuwa ni makahaba si ndivyo walikuwa ni makahaba alafu akawafanyia upatanishi hey. kwa hivyo tutaitwa maeneo tofauti tofauti lakini lazima tuwe tuko tayari tunapoingia kuna vitu fulani tunabidi tubadilishe na especially emjue sasa whatever you sing, inaenda moja kwa moja bila, bila kuchunjwa kwa hivyo hapo napo ziwe juu nataka niongee kuhusu jinsi ya msimamo ambayo utakuwa nao katika imani imetubidi tuingie katika levo nyingine ya imani ambapo sasa kama ni kutumika katika kipindi kijacho achana na mwaka mi sina haja na huo mwaka mwaka utapita na uja mwingine nao upite lakini kile kipindi the season this season is not going to to to be easy and the church has got to know how to in faith katika haya mambo ambayo mungu anatuitia mungu anatamani watu wake wasimame si kujionyesha kwa kujivuna lakini wajionyeshe kile ambacho wako nacho watu wa mungu tangu jadi walikuwa wakijitokeza na wanajitokeza na misimamo ile waliokuwa nayo na ndiyo tunaenda kuangalia sehemu hizi za kututia moyo kwamba tutahitajika kufanya maamuzi katika situations fulani na tutasema hivi ndivyo nitakavyofanya na hivi ninavyotakiwa nifanye sivyo nitakavyofanya hiv tuangalie katika kitabu cha ests mlango huo wa tatu mstari wa kwanza hadi sita chapt s baada ya hayo mfalume hasuero has, hasu alimwongezea cheo hamani bin ham, hamadatha mwagagi akampandisha Akamwe, akamwekea kiti chake juu ya ma, maakida wote waliokuwapo pamoja naye nao watumishi wote wa mfalme walioketi mlango, mlangoni wa mfalme wakainama na kusujudia hamani maana ndivyo ilivyo alivyoamuru mu, mfalme kwa habari zake bali mordekai morde hakuinama haku ina, haku wala kumsujudia basi watumishi wa mfalme walioketi mlangoni mlango, wa mfalme wakamwambia mordekai mbona wewe hawi, hawi, waihalifu amri ya mfalme ikiwa waliposema naye kila siku aliwasiki, aliwa, awasikilize vizrinaye kila siku asiwasikilize wakamwharifu amhamani ili kuona kama mambo yake mordekai yatasimama maana alikuwa amewaambia ya kuwa yeye ni myahudi hata hamani alipoona ya kwamba mordekai hainami ali, wala kumsujudia alighadhabika sana akaona si haka, shani kumtia mikononi mordekai peke yake maana wamemjulisha wame kabla yake mordekai kwa hiyo amani alitoka kuangamiza wayahudi wote waliokuwa wakikaa katika ufalme wote mzima wa ah, ah, asurore yaani mtu wake mordekai huyu mfalme anaitwa aheswero unajua ukiwa na mazoefu ya kusoma bibilia za kiswahili kizungu hayo majina utayakramu tunaona kwamba hapa kuna jambo lilikuwa limefanyika na halikuwa, halikuwa mbaya mfalme mwenyewe aliona ni vizuri ampandishe cheo hamani kwa maana alikuwa na tamani huyu mtu awe na mamlaka na uwezo wa kusaidia katika utawala na kwa hivyo akampandisha cheo na akaagiza kwamba kila ambaye yani akiwa anapita kila amwonaye chalt apige goti moja kuachilia heshima kwa ajili ya yule mtu mkuu ambaye mfalme amemwinua lakini hapa tunamwona mwedekai naye ni myahudi kuna mambo hawezi kufanya hawezi akaabudu mtu hawezi akaabudu kinyago hawezi akamudu kitu ambacho si mungu na kwa hivyo modekai akawa tofauti na wayahudi wale wengine wale wengine katika hofu wakawa sasa wanafanya lakini modekai yeye akasema hiyo sifanyi na watu wakamrahi wakam wakamuuliza mbona wewe unaihalifu amri ya mfalme mbona inakuwa sasa kule tu ku, kuinama tu na si kwamba utabaki kwenye magoti saa yote ni wakati huyu jamaa tu anapopita akasema mimi ni myahudi christians, christians. myahudi akasema mimi ni myahudi hayo hayafanyiki na myahudi na ukitizama saa hizi yale mambo mengi ambayo yanakuja tunaingia mfumo ambapo kutakuwa na vita nilizungumza la sunday nikasema somo lilikuwa nini yeah? unaongea naonge ongea, yeah? ongea tu kwa sauti remind the ones who don't remember the the system versus the church sasa system ikianza kupiga kanisa hata kama ni kile kipindi tulipitia cha corona ilifika mahali mpaka rais wa amerika akasema hapana acheni wachungaji na washirika wao ninawajua hawana mpango mbaya lakini haikuwa rahisi kwa sababu system ilikuwa inazungumza hapo ndio tunataka kugonga na ikabidi hata wale tuliowaweka katika uongozi wakabadilika wakawa watawala ikawa sasa hawawezi wakasimama nasi sahizi tunaenda kuingiza wengine na watakuwa watawala na it is not easy kwa yale mambo yaliyoko wao kugeuza ama kupunguza makali nataka ukumbuke wakati musa alipoenda kutoa wana wa israeli misri alipofika na akamwambia farao waachilie watu mungu amesema waachilie watu wangu waende huru kile kilichotokea toke, pale musa alis, uh, farao alisema sasa itabidi watengeneze matofari zaidi bila vifaa walivyokuwa wakipewa watafute hivyo vifaa wenyewe na watengeneze najaribu kusema kwamba tupeni hivyo vifaa basi tutengeneze tafuteni wenyewe na mtengeneze na yasipungue se ikija haitaki kusikia maana ni imla. ni mambo ya ml sasa usidhani kwamba kanisa tuko mahali pepesi hali inazidi kuwa ngungu na kanisa itabaki itazidi kuwa kanisa na itabidi watu wawe na misimamo ya kusimamia imani yao na kusrviv si kusimamia imani inakufa kusimamia imani na kusurvive in these hard times kuna vitu specifically utasikia mungu anakuongoza ufanye ambavyo si kawaida na utakapovifanya utajikuta kwamba unaweza kusurvive that stage kwa mfano sasa ni kipindi ambacho mambo yanaweza kuwa magumu sana kifedha lakini kuna watu watakaokuwa na uwezo angalau wa kuhifadhi wengine angalau kwa kidogo at least waone kesho na mungu atakuwa anaangalia kuona watu wanaofikiria wengine zaidi ya kujifikiria wao wakati mambo yanafanyika kama ni duka ukikuta wengine sasa ndio wameingiza wameongeza bei enda hapa hospitalini utashangaa kitabu hununuliwa dukani stage ikafikishwa pale kkatwa nusu na hiyo nusu ikauzwa bei ya kitabu kizima alivyonunulia pale na wale wananunua hizo vitabu ni wagonjwa ambao hata hizo pesa wanazitaka nimeongea tu kitabu kuna vitu vingine vingi na we utakuwa pale mwamini ambapo unatakikana uwe na moyo wa huruma ujue kwamba niliponunua vitabu dazani nzima nilipata faida na nikiwa nimeziuza zikiwa nyingi nitakuwa na kitu tunaita tanova wenzangu wakiuza katoni moja naweza kuuza kumi kwa sababu watu watakuja maana mtu ah, si yule yule anauza bei rahisi twendeni pale na utakuta kwamba unafanya kitu ambacho hakikugharimu na hicho ambacho hakikugharimu kinaleta tofauti katika maisha ya watu na mungu anayosema huyu ndiye mtu wa kuweka hapa aendelee ndio utapingwa kama hujui bei ya nyama hapa ilikuwa inapandishwa na watu fulani wanazunguzia busheri wanasema kuanzia mwezi ujao tutakuwa tukiuza nyama kilo moja kiasi hiki na hao ndio kusema sasa inabidi kila mmoja auze hiyo bei iko na uandamizaji lakini kanisa linaleta afuni linaleta afueni na hivyo ndivyo takavyoweza hebu mtu anipatie anlete maji moto hapo kuna glasi iko hapo mezani kwangu kee maji moto siwezi inazungumza kwamba tufanye mambo kinyume na mungu lakini imani tuliyonayo nayo inatuambia tukatae kufanya mambo kinyume na mungu ilikuwa ni hatari sana kutoinamia mtu ambaye amepandishwa cheo na mfalme akasema askizwe yeye na abudiwe lakini mworeka akasema hapana mimi ni myahudi siuiname tu she mimi ni myahudi kumbe dio yule akapandishwa mori zaidi akasema basi kama ni hivyo namwangamiza yeye pamoja na wayahudi wote stori mnaijua mungu aitoavyo mungu ilimgeuka yyote na ikawa kwamba sasa yeye mwenyewe kwanza afe namba seond wanawe wafe alafu watu wengine lakini wayahudi asifiata mmoja kwa sababu gani mungu anaangalia haki yote ilitokana hiyo vita yote ilitokana kwa sababu kuna mtu amekataa kupiga goti mbele ya hama ati hakuwa na uhasama mbeleni na wayahudi hakukuwa na vita na wayahudi lakini sasa pale ilipoanza ikawa ni lazima sasa mungu aingilie kati kwa sababu muyahudi amesimama na amesema sifanye tamsamee mdomo wangu uko kavu sana na tunamwona modekai yeye hakujali kile kinachoweza kufanyika kwake kile alichojali ni kutimiza mapenzi ya mungu bwana sive sana si kwamba alikuwa mkaidiaa lakini uyahudi wake haungemruhusu haungemruhusu yeye awe kwamba atainamia mtu maana alikuwa na wa kuinamiwa ni jehova pekee yake yesu alikuwa taajaja alikuwa na kama kuna wakupigiwa goti ni mungu wakati inapo lakini hata mfalme mwenyewe si wakuinamiwa na ikafika hata hiyo si sehemu ya mazungumzo ya leo ikafika wakati hata wale chedrak mishek na bednego walipoambiwa wainamie sanamu ambayo mfalme alivyoinua akasema mfalme sisi hata hatufikirii tukwambieje lakini naujue tu kwamba sisi hatuwezi kuinamia sanamu ulioinua kwa sababu sisi ni wayahudi lakini walisema hawawezi si kwamba ni vigumu kuinama kuinama tu lakini hawawezi ni kitu tofauti yani ni kitu hakiwezekani ya kwamba wanainama wakimaanisha wanaabudu na kule tuendapo sasa mambo mengi tutaambiwa tu tuopomise lakini atafaulu mtu yule ambaye atajua imani yake inamwambiaje na asimame katika ule msimama kwa sababu ukibedi kidogo naambiwa ongeza ongeza tena utaenda mpaka kishwa kiguze chini eh? kwa sababu umeanza utaenda by now makanisa tulikuwa tuko tu, tuwe tuko katika sheria zingine kali sana za sa, mwigai ni tulienda hatuku yazungumza makanisa lakini tulidas namae wakae petition, na ikazuiliwa kwa muda hatujui sasa kama huo muda utaisha na kwa sababu hiyo hata we need huko mbele tunahitaji loye huko mbele tunahitaji abyabod ambayo itazungumza kwa niaba ya kanisa maana we peke yako hutapigana huyu alishinda kwa sababu ni myahudi nasi uko mbele katika zile ambayo tutakuwa tumechagua zimekuwa nyingi sana hapa hapa lakini nikiangalia nikiangalia kiongozi naona naona hapo kuna kuna kuna kitu kitu sielewi sielewi pia inafika pale kuna kitu sielewi tutahitaji kuwa na msimamo kama kanisa na tutahitaji kuwa na msimamo kama mtu binafsi kwa ajili ya yale mambo ambayo yanayokuja si wakati kwamba tuashe kumwabudu mungu la mambo mengine yatakuwa makali na tinasema mambo ya, ya kutuma kupeperusha matangazo saa hizi yamekaribia sana si kwa sababu tunataka kujifanya lakini yaweza kufika kiwango hicho mengine najizuia tu kuongea lakini tunayajua kuna ugandamizaji mkali sana kunaokuja na umelenga ibada yako kumwelekea ya mungu na pastor hataweza kulazimisha uliza mama hapa tukuwa tuki, tukija kwa kwabarkati ulikuwa na lockdown tunakuja mpaka gari inasimamishwa hapa nataka na na hawa ni wachukue ni wapeleke ndani namwambia achana na wende, wende nyumbani nyumbaniaya wanaenda mi bkp kwa sababu gari kuna mambo lazima tufanye walikuja hapa sijui ni mara ngapi lakini ibada hapa haiko sita ijapo haikuwa ya watu wengi kwa sababu gani kuna mao mengine hatuwezi maana akija namuuliza unaona watu wangapi hapa kanisani kama niko peke yangu nimeweka kusaikolipi kwa hivyo niachenifanya nandio nikuwa natengeneza mahubiri hapa nikiwa peke yangu nikituma kwa sababu gani ibada lazima iendelee ya mbili bwana sifue sana ugandamizaji utakuja lakini lazima tuelewe atakapokuja na njia hii nitatokezea na njia gani na niendelee kumwabudu mungu maana huko ndio tunaelekea sahi najua wakati tunasifu na kuabudu hatuoni shida na team maana mtakuwa mukihubiri pamoja nasi sisi tutaweka kitu ambacho hakitahitaji editing na nyina nyimbo za and worship mtayarishe uimbaji ambao hauhitaji editing ukiingia hapa ni kuimba kishika mik aanza tayari dont waste even a minute stories tuwashie sisi wahubiri because that is where we are going. na ukisimama imba wimbo ambao unajua kila neno unalolitamka halitawekwa doha kule nji kwa sababu ni kipindi ambacho tunaingia na hicho kipindi kitakuwa na kupimwa na si tukija tutatoa neno ambayo tunajua hilo neno hata ukaniuliza maswali takwambia ni hivyi na hivi na hivi na hi naye mtu yule ambaye anaendelea kule usihudumie usi, usi kana kwamba unahudumia wale wako hapa unahudumia dunia nzima bwona siwe sana kuna maswali mengine huwa anasikia yakiulizwa ni yasiwepo usiulize watu unachezeanga wapi mbona mbona umekaa kana kwamba you no, dont don't put that the issue is do what supposed to do. na mi nikija siwezi kuanza kukemea mtu ambaye ameketi hapa kwa sababu si yeye peke yake yanasikia kuna wengine wako uko siwaoni wanasikia hata wanaelewa kwani kule kuna nini hiyo station kkuna n hoiko na ma, mambo mambo hiyo si station hata mambomambohhtyakus kuna sndad ya i tunaotakana kuwa nayo kama watu wa mungu na i yetu itaongozwa na msimamo wetu ndani ya kristo bwana sii sana we will do some practice and until we are satisfied kama ni mhubiri wengine tawambia tafadhali hiyo madhabau wezi ukakanyanga kama wewe kuongea kwako kuko hivo wewe tafadhali hauna nafasi kama ni mwimbaji utawambia ndio sauti yako ni nzuri lakini tafadhali sauti ni nzuri lakini maneno hayako sawa kwa wahivo uwezi kwamba chezi wakati watu wanapiga makofi we. Tasema, ah, wengine hapo wako cold watakuwa naulizia huko kwa runinga zao so when you you you you are doing what you do you will do will because this the way god wants you to do utafanya kwa sababu ndivyo mungu anavyotaka hufanyi na ninasema haya si mambo ya azima, ya azma ya 02 ni hii system vile inavyokuja na kanisa nayo iwe vipi ili tuweze kusonga na msimamo mmoja ivyo tuangalie katika kitabu cha danieli s mstari wa kwanza hadi kumi na saba mtasoma daniel s mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba ilimpendeza doria dario dario kuweka juu ya, mfalme, ya, ufa, ya ufalme maliwali mia na ishirini wawe juu ya ufa, ufalme wote na juu yao akaweka wakubwa watatu danieli alikuwa mmoja wao ili, ili maliwali mali hawa watoe hesabu kwao mfalme asipate hasara basi danieli huyo alipata sifa kuliko wakubwa na maliwali kwa kuwa roho bora ilikuwa ndani yake naye mfalme akaazimu aka kumweka juu ya ufalme wote basi mawa, mawaziri na ma, maamiri wakatafuta sana kupata sababu, ya, sababu za kumshtaki danieli kwa habari za mambo ya ufalme lakini hawakuweza kuona sababu wala kosa kwa maana alikuwa mwaminifu wala hakuonekana kosa wala hatia ndani yake ndipo wale watu wakasema hatutapata sababu ya kumshtaki danieli huyo tusipopata katika mambo ya sheria ya mungu wake basi wakamawaziri ba- basi wale mawaziri na maamiri waka pamoja wakakusanyika pamoja mbele ya mfalme wakamwambia hivi mfalme do, dario milele uishi. uishi milele mawaziri wote wa ufalme na mana, manaibu na maamiri na mad, mad, madiwani na maaliwali wamefanya shauri pamoja ili kuweka amri ya kifalme na kupiga marufuku ya kwamba mtu yeyote atakayeomba dua kwa mungu awayoyote au kwa mtu awayoyote katika muda wa siku thelatini ili ila kwako e mfalme atatupwa katika tundu la simba sasa e mfalme pamoja piga marufuku ukatie sahihi sahi, maandiko haya yasibadilike kama ilivyo sheria ya wamedi na wajem isiyoweza kubadilika basi mfalme dario akayatia sahihi maandiko yale na ile, na ile marufuku hata daniel alipo, alipojua ya kuwa yale maandiko yamekwisha kutiwa sahihi akaingia nyumbani mwake na madirisha katika chumba chake yalikuwa yamefunguliwa kukabili yerusalemu akapiga magoti mara tatu kila siku akasali akashukuru mbele za mungu wake kama ilivyokuwa ilivyo akifanya tokea hapo basi wa, watu hao wakakusanyika pamoja wakamwona daniel akiomba dua na kusali mbele za mungu, wa, za mungu wake ndipo wakakaribia waka wakisema mbele ya mfalme katika habari ya ile marufuku ya, ya mfalme je hukuitia sahihi ile marufuku ya kwamba kila mtu atakayeomba dua kwa mungu yote au kwa, kwa mtu awayo yote katika muda wa siku thelathini ile, ila kwako e mfalme atatupwa katika tundu la simba mfalme akajibu wakam, akasema neno hili ni kweli kama ilivyo, ilivyo sheria aumedi na wajemi isiyoweza kubadilika basi wakajibu wakasema mbele ya mfalme yuli. yule danieli aliye mmoja wa wana wa wale waliohamishwa wa wayahudi wwayuda wa, Hakuji, hakujali, Haku. wewe, hakujali wewe e mfalme wala ile marufuku uliohitia sahihi bali aomba dua mara tatu kila siku basi mfalme aliposikia maneno haya alikashirika sana akakaza aka moyo wake ili kumponya danieli akajitabisha kumwokoa hata jua likachwa li, li, li, li ndipo watu wale wakakusanyika pamoja mbele ya mfalme wakamwambia mfalme e mfalme ujue ya kuwa ni sheria ya wamedi na wajemi lisibadilike lisi neno lolote lililo marufuku wala amri yoyote iliyowekwa na mfalme basi mfalme akatoa amri nao wakamleta, wakamleta danieli wakamtupa katika tundu la simba mfalme akanena akamwambia danieli mungu wako unayemtumikia daima yeye atakuponya ataku likaletwa jiwe li, likawekwa mdomoni mwa lile tundu naye mfalme alitia mu, mu, mu, muhuri kwa muhuri yake mwenyewe na kwa, kwa muhuri ya wakuu wake lisibadilike neno llotneno lolote katika habari za daniel. okay tunaona kwamba hapa mfalme ameinua danieli miongoni mwa na wale wengine na daniel naye aliposikia kile kinachopangwa kwa sababu alikuwa hana kosa wale wengine wakasema hapana huyu mtu tukijaribu kutafuta makosa tumshtaki hatupati manake hawataki awe katika utawala wasema huyu kama ni kutafuta makosa tutayapata katika mungu wake mpendwa wacha kama ni makosa yapatikane katika sheria ya mungu wako bwana sii sana ipatikane kwamba wewe husikii lazima uombe lazima uweze kufariji watu lazima utende mema juzi lipokuwa katika uh, shughuli ya nairobi ile ya, ya kodein wachungaji tulikuwa tumejiandaa pamoja kabisa mpaka tufanye meza ya bwana tukawambiwa basi hapa meza ya bwana haiwezi ikafanyika kwa sababu ni sehemu za utawala mama anapajua huko huko utawala kawambiwa hapa hairuhusiwi meza ya bwana ikawa kuna ki ya kuebrt hata hiyo hailiki kwa sababu sheria hairuhusu yaani uruhusiwi kula ki uruhusiwi kula, kula meza ya bwana kwa sababu sheria imekataa basi hayo ni yale yaliyonipata nipokwa huko ujue nayo yatasambazwa yata na nikaambiwa basi hapa tukijaribu kuvifanya hata hautaenda mbali maana wamejaa huku wanahakikishia kwamba haifanyiki sheria yani kama likupatikana na makosa ni yapatikane kwa sababu unafanya sawasawa na sheria ya muda. kama watu wameambiwa wasitembeleane wewe kwa sababu unapaswa kuwaendea wale wagonjwa hapo ndio utavuja sheria kwa sababu sheria bwana mungu wako inakwambia kwamba uende kama ni mambo ya kwamba huwezi ukapeana chakula umepika na mtu ananjaa na unajua hapo ndio unaweza ukavunja hiyo sheria upatikane na haya makosa makosa ya kumfidi mtu mtu amepita hapo ananjaa ukampa chakula sahizi nikiongea unaweza kuona kana kwamba ni mambo tu najipangia lakini we heading there si nikuwa huko kaambia hiyo uh, keki haikukatwa hata sherehe ilipoisha haikukatwa ile kitu tu nilifanya kila mmoja nilikuwa na muoden anapiga magoti hapo nampaka mafuta namwekea mikono wakutaka kuja kuondoa mkono wangu aje aondoe kwa sababu hauruhusiwi hata hatakuguza mtu kama fi ni mageni yeah. hairuhusiwi lakini sasa nitampakaje mafuta nitamwekeaje mkono ukiwa hewani na wale ambao tulifanya hivyo walijua kwamba we are doing according to the law. kwa hivyo kama ni kushitakiwa hapo tashitakiwa kuna mwingine aliombea mtu akaanguka kanisani akaenda kushtaki kwamba ameangushwa eh? haya mambo yako lakini sasa tunaona kwamba danieli anatwambia hata kama nilikuwa nikifunga madirisha sasa nayafungua kama nilikuwa anafanya kisirisiri sasa si siri tena kwa sababu mungu wangu anataka aniendeleze na tunajua kwamba danieli alipotupwa kwenye lile tundu hata alipokuwa mfalme anampeleka pale akamwambia danieli mungu wako ambaye unamtumikia kila siku atakuokoa aliyeweka sahihi hiyo sheria ambaye ameweka sahihi lile tundu la simba akaweka muhuri wake kwamba mtu akitoa hana hiyo siri hawezi kuja kuweka kufu, kufunga tena kwa hivyo ni akaye hapo ndie akamwambia mungu wako atakutoa maana mfalme hakowa pamoja na wale waliokuwa wakifanya haye mambo yeye ni vile tu alihadaiwa akatumiwa vibaya na alipotumiwa vibaya Ika fi, ikabidi afanye yale yaliyo mapenzi kwa hivyo kuli tunaenda kuna ujanja mwingi wa kutuwinda lakini pia katika ule ujanja kama wewe umebaki mkamilifu mbele ya mungu wako mungu wako atakuokoa na hayo yote hatutakaa tukose kutimiza mapenzi ya mungu haitawezekana maana tunaambiwa kwamba waliokolewa kwa damu ya mwanakondo neno la ushuhuda na kutojipenda mpaka kufa al tunabaki katika em ya mungu hiyo sstem nyingine haitatuweza bona zive sana maana hatukuokoka kwa muda tuliokoka kwa kuendelea na hivyo ndivyo itakavyokuwa hata kama si kesho ngojea usife haraka utayaona bwana sana usife haraka utayaona lakini kuna watu watasababisha ibadilike juzi uingereza watu walikuwa wanaandamana barabarani wakikataa mambo ya chace na mbeleni kuna wengine nao waliandamana huko nafikiri nafkiri fkiri ilikuwa ni canada lakini katikati ya haya maandamano kuna wengine walikuwa wnaandamana wakienda bunge kufungua bunge wamevaa nguo nyekundu na bedela zao za kuabudu shetani na wengine wakiwa wakowishi barabarani wakifanya ibada yao na hakuna mtu anawauliza kwa sababu wako katika hiyo sstem lakini woo ukifanya unatiwa pingu lakini afadhali kutiwa pingu ukiwa unafanya kile cha sawa hatutamkaana kristo kwa sababu ya mambo ambayo yanagandamiza danieli hakumkaa na mungu wake aligojia aliposikia imajini hata alipoenda kwa mfalme alimwambia wakuu wote kwa hivyo kumaanisha hata danieli pia ni mmoja wetu na ni sheria ya kumgandamiza alipojua imechatiwa sahihi ndio akaenda kuabudu vizuri sana lakini yeye hakuwa anapinga ile sheria alikuwa anatimiza mapenzi ya mungu hatuko hapa kwa ajili ya kupingana na sheria tuko hapa kutimiza mapenzi ya mungu kama watu wa kuokoka bwana siwe sana na hatutabadilika kwa sababu hiyo ndiyo tumeitiwa hiyo ndiyo lugha tunayoijua hayo ndiyo mambo tunayoyajua na tutasonga mbele na tutamwakilisha mguu wetu pasipo kubadilika nataka nimalize na kitabu cha waefeso waefeso sita mstari wa, Efeso. wa Efeso 6. kumi hadi kumi na saba Kumi, hatimaye mzidi kuwa hodari katika bwana na katika uweza wa nguvu zake vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hila za shetani kwa maana kushindana kwetu si juu ya damu na nyama bali ni juu ya mfalme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hii hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwa sababu hiyo twaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzishinda siku ya uovu na mkiisha kuyatimiza yote kusimama basi simameni mkiwa mmejifunga ukweli viunoni na kuvaa diriya haki kifuani na kama viatu vilivyofungiwa miguuni mwenu muwe tayari kuyatang, kutangaza injili ya amani zaidi ya yote mkitwaa ngao ya imani ambayo kwa hiyo mtaweza kuzi, kusimama kuizima mishale yote yeenye moto ya yule muovu tena ipokeeni chepeo ya wokovu na upanga wa roho ambao ni neno la mungu sasa okay. yeah. ukiangalia hiyo ya kuendelea hapo kumi na nane nazungumzia pia kuombeana hiyo hasikutaa niende hapo sasa tunaambiwa kwamba hii si kusimamishwa si kanisa litakusimamisha ni wewe unasimama mbona ziwe sana tumezoea sana kusimamishwa na kanisa tumezoea sana taratibu za kanisa tumezoea sana mambo yale tunaambiwa na kanisa lakini sasa tunaambiwa ni wewe usimame na utoae silaha zote kwa hivyo kama kuna jambo la kufanya tayarisha silaha zako zitakazowezesha ushindana hatunaambiwa si za damu na nyama hatupigani na watu tunapigana na falme na si falme za dunia za giza Spiritual kwa hivyo katika mambo haya yote vita vyetu ni vya kiroho kwingine utakuwa utasukumwa ujitokeze kimwili usikubali bwana siwe sana yesu alipo, alipofuatwa wajitokeze kimwili jeshi limekuja wanakuja kumchika lakini alipouliza mwatafuta nani yesu wa nazareti ni mimi wote wakaanguka wa shinu baadaye walipoinuka wanakuja tena petro naye akatoa upanga akakata skio likaanguka shimu yesu akamwambia rudisha kwa sababu anayeua kwa upanga atauliwa kwa upanga achukua sikio akalirudisha na ule ulimwengu uli, uli wagiza ukazidi kuja kumchukua mtu ambaye hata anawatetea kuna maeneo tutawashangaza bwana siwe sana kama vile ambavyo mfalme wa, wa samaria aliambiwa na, na elijah walipokuwa wamepigwa na upofu elia akasema wapigwe na upofu wan, wale wanajeshi waingie waje mpaka mjini walipofika mungu munlia uh, akasema wafungue macho wakafunguliwa macho wakajikuta wako ndani ya kambi ya, ya maadui mfalme akasema baba yangu baba yangu ni weue wote ba utaua watu ambao kujishikia mwenyewe wape chakula waende wakaandaliwa chakula wakaondoka wakaenda kuna kwingine tutachangaza katika kujitokeza kimungu bwana ziwe sana hatuna shida na hata wenyewe watasema hawa watu tawasumbua buri kitu tu vitu vingine itabidi tujichunge vitakavyosumbua nazo vitakavyoita kuna maombi mengine tutaachana nayo wewe mtaani sauti yako iko juu kuliko yajogo huyu mungu hahitaji kushauti bwana siwe sana si lazima iwe wewe sasa kila kitu ju e, ile siku tulikuwa na kesha hapa nilifika nyumbani mapepo yalikuwa yanatolewa mpaka sana yani nilibona usingizi baada ya saa nane na nusu mapepo bado yanatolewa na ilikuwa siyo siku ya kwanza huwa bado saa nane unusu kanisa liko katikati ya watu ndio mapepo na sauti ile mnajua ambayo husikii sasa kule kanisa liko ni mbali kwangu ikiwa ni hapa kama kule stage na kelele za mapepo kutolewa nazisikia pepo chanikupesili kidogo mamlaka hayaji kwa kushut unadhihirisha mamlaka kwa kusema ndi watanzania wan, wanatushinda naomba tuambatane kichuoni hivyo di, di una, un, station ukikataa hapo alipoomba ndio unaweza kutiwa pingo kutiwapingo manake ume? umekiuka lakini hapa kabla hujaambia umechashiko hapa eh? umeshik umeinuliwa juu hata ukanyangi vizuri waruchwo kwenye gari na akuna hata ukifika kule kitu wanataka tu mia tano tu kuashiria mamlaka yako katika kuongea ukijua unaongea nini taangalia sara ya bwana yesu hakuzungumza mambo ya kushauti alisema kwamba tusiwe kama wale wanaosimama pembeni za soko kupasa sauti aweza kuwa si sokoni pale kwako ndi umefanya pembe ya soko mpaka watoto hawezi kulala kwa sababu unaomba una shauti una ya mungu ambaye sikiziwi anakusikia najua hapo sasa kuna wengine sasa tua tukiomba omba vizuri omba vizuri tu tutaratibu tu pepo akijua kwamba una mamlaka ataenda mwenyewe ataondoka tu anaweza kueleza nyumba zi tulikuwa tunakodisha za waislamu tulifukuzwa tukafukuzwa nyumba hii tukafukuzwa tukafukuzwa hii mpaka kwani amnanna makosa gani Uwe enda tu mwisho nikaambiwa zile pesa zako wnazotua za kulipa nyumba zikienda huko huko msikitini zinasumbua nami hata sijatuma pesa zikasumbue bwana sana unajua zinasumbua kwa nini zikija fungula kumi sadaka kuna umeziweka wako hata hizo ambazo nizipean sasa ikawa ndio zaida y kusumbua manake hazikubaliki sisi kanisani tunaambiwa ujira wa ukahaba na mauzo ya mbwa tusiweke kwenye sadaka kwa hivyo na hizi takatifu nazo kuna kwingine hazikubaliki sasa katika maisha yale tutakayoishi a ya ushindi ya, kumtaka, ya kumtukuza mungu basi ndivyo ttakavyopata ushindi wapendwa kama ni kupatikana na hatia wakati huu ambapo tunaingia patikana na hatia kwa sheria ya mungu wako si kwa sababu umeenda kurusha mawe ukienda kurusha mawe haya utaenda kuongea mbelembele naasa aweze kakutoa ukienda kukimbizana huku ati watu wanachoma nyumba naye wanachoma utaenda kuvyongezea huko mbele mbele lakini katika sheria ya mungu wangu sijui kama mah naweza mb una kati ulikuwa kiambu hata mama mamaio tulikuwa sote kuna kuna shule ilikuwa na mgomo tulipewa ushuhuda huo hapo na ile shule watu wakawa na haribu vyombo lakini sasa wanafunzi walipoambiwa waja na wazazi wanafunzi walitetea mojao wakasema huyu hakuwa pamoja nasi hata alikuwa natuombea na kuturahi tuache kutoa fuju nafikiri mzazi wake alisikiaje mzazi alisikiaje hapo wanafunzi wenzake wanasema huyu hakuwa pamoja nasi hata yeye alikuwa anatuombea amepiga magoti anatuombea na kutuambia tuwache fujo kesi ikaishia palekwa ile wale wenye hatia nje ya mungu wao wakasomwa kwa hivyo huyu mungu anaweza kututetea na yuko tayari kututetea na ninazungumza kipindi kile tunaingia ni kigumu sichangae ukiwaona wamekuja kuangalia mpaka ndani na kuuliza maswali sichangae ukiona wanasimama mlangoone wakiuliza maana kama walifanya wakati ule saa hizi wanaweza kufanya zaidi lakini patikana na hatia katika mungu wako bwana siwe sana na hayo ndiyo mungu anataka tujiandae nayo kwa hivyo kama unaomba mwambie mungu nisaidie kusimama na silaha zote nisikutwe silaha zangu zimeenda kunolewa na adui ameingia nikutwe silaha zangu niko nazo za kupiga vita vya kiroho maana najua hapo ndipo utakaponipa ushindi kufikia hapo wachanimwite mama Aonde?