mambo ya kiroho unaweza tu kuyajua ukiwa ndani ya roho bwana asifiwe hutayajua kwa hii mwili mambo ya mwili ni ya mwili mambo ya kiroho ni ya kiroho bwana asifiwe na tutajua ya yakiroho aje ya yakiroho ni roho mtakatifu anatufunza na wakati hule tushaokoka wakati hule tumekuja tumekili na tukatoa na hata tukasema obi ratoba kuna kitu biud hapo bwana asifiwe kuna kitu kigine tuna stahiri kuwa nacho bwana asifiwe si wokofu tu wokofu bila roho mtakatifu ni wokofu wa kawaida ni kama dini ni kama kufugwa bwana asifiwe ni, ki, ni kifugo kigine aleruya simunipigie makofi yesu ameteremka hey, hey, hey. Hey, bwana asifiwe kiswahili oh aleluya m jesus bwana asifiwe nataka kusema aje yesu akaabia wanafunzi wake nayesakosa kuwashia kitu kingine lakini siaashi kama yatima akawabia nitawaashia nini roho mtakatifu atawafanya nini huyu roho mtakatifu roho mtakatifu ni wa nini tena eh? na yesu tumekuwa pamoja na wewe pengine hata wanafunzi wakanza kuhuli sana na huyu anasema juu ya roho mtakatifu hajawahi kutwabia hajawahi kumumnshon hata wakati ule wote tumekuwa tumeketi na yeye lakini bona leo anasema si waashi kama yatima na waashia roho mtakatifu naye maandiko ya yakwamba wakati ule yesu alifufuka na akakutana na wale wamama akawabia muede munigojee inar bwana asifiwe sifie mm? na wakaenda inanaparum hey, haleluya wakaenda kwa nyumba iliye juu haleluya hebu tutafute twende tuedekwa kiloho tutembe tupadess bwana sifie tunapada tunaenda hey, tuko kwa tukokoa sasa haleluya tunagojea nani tunagojea roho mtakatifu na wakiwa katika hiyo hali hawakuwa tu wanamgojea roho mtakatifu kihivi hivi bwana asifiwe ujue ya kwanza hata hawakuwa wanajua huyu roho mtakatifu atakuja akiwa mtu atakuja akiwa nini hawakuwa wanaelewa na hata hawakuwa washamuonana naye tena haleluya mpaka siku hiyo na maandiko inatuambia katika t unaweza kutusomea my sister is reading in kiswahili kunaye anatusomea ndiyetuelewe ya kwamba tunasema nini na huyu roho mtakatifu ni nani ambaye anakuja matendo ya mitume bili ianza tu kwanza okay mm-hmm. nasoma katika kitabu cha matendo ya mitume mlango wa pili kwanzia mstari wa kwanza hadi ilipotimia siku ya pentecosti walikuwa kowote mahali pamoja kukaja gafula toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi kukawatokea ndimi zilizogawanyika zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho alivyowajalia kutamka bwana sifiwe endelea hapo nini sijui ni niichia ile wameongea vile petro aliwaambia na wa, na walipokuwako yerusalemu wayahudi wakikaa watu wataua watu wa kila taifa chini ya mbingu basi sauti hii iliposikiwa makutano walikutanika wakashikwa na fadhaa kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe mwenyewekumi na ine lakini petro akasimama pamoja na wale kumi na mmoja akapaza sauti yake akawaambia enyi watu wa uyahudi na ninyi nyote mkawawa yerusalemu lijuweni jambo hili mka- mkasikilize mka, mka, mka, mka maneno yangu sivyo mnavyohani saa eh, sivyo mnavyo dhani watu hawa hawakulewa kwa maana ni saa tatu ya mchana lakini jambo hili ni lile lililo nenwa kwa kinywa cha nabii yoeli itakuwa siku za mwisho asema mungu nitawamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na bindi zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto haleluya bwana asifiwe yaani hata imetokezea vizuri sana imesema ya Si, it, si wakati huo ambaye yesu amesema ati roho mtakatifu atakuja sio hapo tu ilianza ilikuwa ishatabiliwa bwana asifiwe Amen. ilikuwa ishatabiliwa yakamba nyakati za mwisho nitamimina roho w wangu na atakuwa juu yenu wengine hapa wataota doto wengine watafanya yale mengine bwana asifiwe sasa nataka kukuelesea yakwamba hudie ya huyo wakati bwana asifiwe hidiye wakati waloho mtakatifu kufanya kazi mara nyingi hatumuhelewi na hata hatujui ni nani huyu tukienda mbali kidogo twagalile kama petro petro alikuwa anajua yesu na walikuwa wametembea na yesu lakini wakati ule yesu ilifika wakati ameshikwa na amepelekwa katika kotini sa huko walikuwa tunaona petro akisema nini mi huyu mtu simjui huyu mtu sijawahi muona bwana asifiwe hivi hiyo ni sababisho la nini ya kukosa roho mtakatifu bwana asifiwe kwa sababu petro alimkana yesu na akamkana kinaganaga huyu simujui simuelewi hey, mi msinishikanishe na yeye hata hatujawahi kuwa pamoja kwanza hata -hata hatujawahi ongea na yeye bwana asifiwe hivyo unaona petro akiongea ndivyo tunaongea zile hatuna roho mtakatifu sa zingine unatakiwa uonyeshe yesu ule ako dani yako lakini wewe kwa sababu roho mtakatifu hako dani yako neno ama amakueresee vile waweza kuongea unaongea vitu zako unasema minimiokoka mm, e, mm. ah, polisi anakwambia umeruka mataa sijui kama mombasa kuna mataa traffic tii <laughs> uka -unasema ee, ee, nimeruka nime, nime nimeruka unasemainimeluka haya polisi anakwabia nini rete siwale wanaedeshagali wanajua zile polisi amekwambia sazilelisi amekwabia si anataka sianatakahuwe umeweka kitu hapo hmm? wewe uko hukokwa kibeti na umeweka kitu bwana asifiwe hakijameni umemkana yesu kama petro tu mara nyingi tunaona kama petro alikuwa mtu wa kukaana yesu ama tunaona tu hapo hiyo maneno ya kwamba petro alidinaye jisas lakini hata sisi wenyewe mara nyingi tumesurubisha yesu mara nyingi tumemkataa mara nyingi tumeanguka majaribuni mara nyingi tumeteda yale mambo hatu kutakiwa tuyatede kama wakristo mara nyingi tumejikuta tumeingia pahali hatukutakiwa hatu, tuingie bwana asifiwe hata tumetenda mambo ambaye kama mkristu huutakiwi kutenda umeongea maongeo mengine alafu ukimaliza unaanza kujiuliza nimi nimeongea haya maneno kwa nini unayaongea kwa sababu huna roho mtakatifu bwana asifiwe na maandiko yanasema roho mtakatifu wakati ule alikuja juu ya aliwakuta katika hiyo nyumba waliogea na dimi bwana asifiwe waliogea in thang, in different bwana asifiwe na kuongea in kuogea si kuongea tu pekee yake kuna kitu hufanyika dani yako wakati ule roho mtakatifu ameingia dani yako orogwewe si mtu wa kawaida tena wewe si muokofu tu wa kawaida huogei kikawaida kwa sababu roho mtakatifu akiwa dani yako anakuonyesha jinsi ya kuogea anakuonyesha ni marafiki gani hutakiwi kuweka tena bwana asifiwe anakuendesha katika njia za wokovu yeyedi anakufunza tabia ya wokovu bwana asifiwe kwa sababu hata katika wokovu kuna tabia yedi anakufunza rkta yako ile uta buldi kwa sababu karakta haitegenezwi na siku moja si ati kwa sababu umiokoka sasa uko na karakta kama ya yesu no unaendelea kujega karakta bwana sifiwe na karakta utaijegaje utajega karakta ile inamfurahisha yesu kwa sababu ya roho mtakatifu sababu maandiko yasema roho mtakatifu ni mwalimu haleluya ni mwarimu yeye ndiatakupunza ye vitu za biguni yeye ndiatakupunza vitu za wokofu ndiatakupea ushuhuda ule wamukamilifu ule ambaye hatawe ukienda fahari watu watajua yakwamba kuna wokofu ndani yako kwa sababu wataona kristo ndani yako bwana asifie wataona wokofu ndani yako bwana asifiwe bwana asifiwe tunaenda pahali tunaelewa roho mtakatifu ni nani kwa sababu hata tuokokeaje na tumemis ubatiso wa roho mtakatifu kuna mambo hatuwezi na hata hatuwezi stimili kuna mioto itakuja na tutashomeka bwana asifiwe kuna mioto ya mwili itakuja na ujikute huko katika dhambi kuna mabo itakuja umetukanwa na nawee umetukanana kuna mabo itakuja umegogwa badala ya kupeana the other side na nawee unaghongana haleluya roho mtakatifu akiwa dani yako na ukimuweka vile anataki, anatakiwa kuwekwa dani yako roho yako ukiisafisha ukiifanya iwe nyumba ya roho mtakatifu sababu roho mtakatifu akaipahali pachafu bwana asifiwe anakaa anakapahali pale umelimia na umeteda yale mabo anataka utede unajua katika wokofu sikuokoka tu kuna utakatifu bwana asifiwe kuna kuna kuwa sanctified hallelujah. and the holy ghost akikuja dani yako anakusanctify bwana asifiwe anakwabia hiyo tabia uko naye hiyo si ya mkristo usiwahifanya hivyo tena bwana sifie anakukanya kama huna mtu wa kukukanya utawezaje kuendelea na hii safari vigumu hata mtoto ule hana mtu wa kumwambia hii ni baya hii ni baya anakuaga mtoto mwema kweli hmm? si tu mtoto tu ene haule kwa hivyo sisi roho mtakatifu razima hiyo si ati ni by the way lazima roho mtakatifu awe dani yako kwa sababu yedi atakuwezesha kuasha dhabi atatukokubilie mandiko gapi hata gapi na roho mtakatifu ajaigia dani yako habi utateda aua mm? abi lazima utateda ataujifanya uko, uko yeah? ati uko mtakatifu kwa kwasababu takatifu sikwajiri yako utakatifu ni wa mungu bwana asifiwe inatoka kwa mungu ndi anakutakasa anakuweka kama chobo bwana asifiwe na atakutakasa kama roho mtakatifu ako juu yako kwa sababu roho mtakatifu ndi ataingia dani yako atachokola hii achokole huku achokole kila pahali akitoa haleluya akikuabia hijia hapana nadie unaona mtu anawesa toa ushuhuda aseme nilikuwa ninapitia hijia Arafu, nikasikia sauti ama nikasikia kitu usipite huko na wakati ule ule nilipita jia igine, nikasikia kitu imefanyika hapo bwana asifiwe huyo mtakatifu hmm? atakuwa akikuonya meniambia bwana asifiwe mara nyingi tunajikuta katika mitego ya shetani kwa sababu shetani ako kila pahali ako na mitego yake ile anatutega nayo lakini atahuta igudua na atahuta ijua sababu umemi roho mtakatifu dani yako lazima awe dani yako lazima umukubatie lazima mtebe na yeye na lazima umuweke pahali pema bwana bwana sifiwe sababu roho mtakatifu ukisikia akiitwa roho mtakatifu ni mtakatifu ni mtakatifu nawaambia jameni roho mtakatifu ni mtakatifu hajishaganyi afadhali ya kuondoke afadhali akuodokee ikiwa anakukanya na si wakukanyika wesi wakuambiwa weni wakujua yote yani gentleman atatoka akae kando mpaka siku ile utajitakasa karudi dhani bwana asifiwe nahi utakaso tutajitakasi tutajitakasa aje kuna utakaso wa neno la mungu kuna utakaso wa maombi kufuga na, kufu, na kuomba wewe unahua unafuga wewe kwa sababu umeokoka umefuga mara maragapi si kwa sababu huna pesa si kwa sababu huna shakula si kwa sababu kuwako ni moto tu imewaka kwa nyumba mara ngapi umekaa hivi ukasema hmm, ninataka kutembea na mungu nataka kutembea na yesu nataka kuwa mtakatifu nataka kuigia biguni kama vile tu tuniluwabia jana bali na kuokoka bali na kusema tunaenda biguni kuna kuna utakatifu kuna utakatifu na biguni hutaigia kama ni mchafu bwana asifiwe kwa sababu kama huna roho mtakatifu hata tarubeta ikilia utajuaje imeria hmm? na na atakwambia the time is now wakati jitayarishe tayarisha roho roho roho roho yako yako eh? kwa kwa sababu gani? Kwa sababu gani wako oh, wa ya wa akiwa biguni unajua biguni unajua mambo utasikia mtu akikwambia nilikuwa tamhroho ama nilikuwa tukiomba nikaona ni kama nimesukuriwa kidogo nikaonjeshwa nikaonyeshwa nakube ikakuja kufanyika mwana kazi ya roho mtakatifu u niwambie kidogo kuna wakati mmoja nimerara. hata nimemaliza kuomba kukaa hivi nikasa nika nimelala nikaona nika kuna accident kunapahali na ule nilikuwa naona accident kwa accident ni Fred yangu mmoja alikuwa shearidi wa chachi yetu by then lakini nikiangalia kwa kitanda icu nilikuwa naona mtoto wangu mtoto wangu ndiye ninaona icu lakini kwa dream ni kama ni shearedi wetu ako na accident nili- nikaamuka niliomba sasa unajua mtoto wako hapo Hey, ni mama gani atalala tena utarara nilyamuka nikaoba nikakemea nikarani a nipitie kwa sitagu nimsalimie the knumekasikshaidaatdokamaiiiteka harafu nifanya nini nipade gali ni nairobi mimi naye tukoijili meru napata simu haleuya aleua mtoto wagua melia hey, ma nikokwainimegogwa sijuidamwiminatokaweti sijui damu wapi. sijui kama kichwa oh, god Ifo, ifo lisema, hajui kama ako na kichwa lakini <laughs> anaongea anaongea hmm? anaongea lakini hajui kama ako ako na na kichwa Ebu, imagine imagine niko wapi naye uh, nini accident lakii hajuikamakonakichwa eb aa nikikubukanikowapi eh? eh? unaniona najaribu kupigia tasi zote zile najua sababu tuko kwa matatu kila mtu ananiambia nakuruni bali na sasa hata nikipiga sijui kama nikufurahi ni nitafurahi nifike nairobi narobidawanishukue ama nitaenda haleluya hmm. nikajua sasa hapa its god. it's god god nikakumbuka mungu kwa kwa mungu alikuwa amenionyesha nikaanza i know kile shetani alikuwa anataka kufanya hajatenda hajatenda si mtoto haatdateda simtoto eaa hataenda hataenda nikapigia siae wanakuru nikamwambia fanya hivi tafuta tafut ama ujue vire, na ujue vile vile saa hizo naye mtoto utaenda utafute Thank god wakaenda na waka kana, kana na wakampata lakini mingi uevlevleutaedatft anakufa yeah. walishukuliwa na na na hospitali ile iko hapo heavens gate nice. Jia, lakini alikuwa anapiga kelele kwa bia. kwa hiyo hiyo ni mtoto anajipeda mnisaidia mnisaidia nitakufa unajua nimekuwa field ya ya and what have you keleleaoamtotonajpdn them ukipiga kelele hakuna mtu atakushughulikia wewe sikunae madaktari huku si wanajua mnajua hivyo wanasema we uko na gufu ya kuongea si sindio wewe huko na gufu at huja gufuhujaumiso sana sindio? si sindio wale wengine wakashukuliwa sisaki akafika alikuwa tu amekatwa hapa <laughs> na mi, na miwani miwani nafikiri vile amekataapaamai ilikuja vil miwani algogeswa ikamkata hapa sasa hiyo ndiye hana kishwa bwana asifiwe <laughs> so the na bwana asifiwe <laughs> ninataka kusema nini kuna mambo yanatendekaaanakuonyesha shetani akutegee mitego na kuue ama afanye aje unajua bwana asifiwe kazi yake ni nikutwerea na nakutufunulia sili sote asifiwe sa biguni tunajuwa sili sote uwesijuwa sili za baba uwesijuwa sili za biguni kama huna roho mtakatifu na naujue hii biguni nakwabia si biguni tu ya kawaida iko na sili mingi kwa sababu mwingine hapa ni mgojwa na hajui hata naajuyatiatae anaweza kujiobea hiyo eh? ni sili moja unatakiwa ujiobee unatakiwa ukatae bwana asifiwe siku moja niliamka nilyamka himugu yaguilikua inauma nikiteka kukanyaga na na nikakaa hivyo tu tu tu ignorance bwana asifiwe ile ninajua mtu anaweza lakini nika- nakunywa sijui nani alisema nnikakaahvot ya t hapa <laughs> nikakunywa mapenikila hii nikakunywa ingin ushugu inaeda saidi usiku moja nikaamka iilamkaikaaikanililiya nika nika sasa nika kitu inaniduga nililia sasa nikajua nikawaga samnitahedakhospitali kufanya pethon nikakubusha na lst aumepeahiopakaa nikashika mguyagu pale pana peni nikaweka kidole hivi nikasema wee ushugu wee uko hapa hukohapadani hoteva uyua utoke nikaomba maombi na naniliyaomba unajua kuna maombi yale tunaomba na ingine ni ya kupitia wale washafe kupitia kama mimi wanajua kuna ile maombi tunapitianga na kuna ingine hey, hey, hey hata pepo zote sa dunia sinajua umeamuka unaomba bwana asifiwe sote simetetemeka sinasema kameamuka. Eh? sinakuwa kameamuka sinakua kukuja karibu na wewe. lakini imagine tena aini kwa sababu hiyo maombi ni maombi ya kutikisa. bwana asifiwe vile mmiauta kutembea un vileniliamuka kutedea shulikwa meda nampakareo nambakao nambaka leo, nambaka leo. haijarudi haijarudi kwa nini because of the holy vitu kwanini anakufunsa anakufunsa anakuonyesha tu hapa tembea kule unatembea Ubaya ni umbayanunilete uof wache nikwambie roho mtakatifu vile anakufanya anakuchi kwa sababu anatoa kile chote kibaya anatoa ile kitu ambaye inaweza fanya jina la mungu li, li, hm? lishukiwe eh? bwana asifiwe anatoa kile kitu ndiye anajaza vitu zake nakubuka wale walikuwa jana walisikia stori vile mi tulienda na tukaenda hatukuonana na huyo mtu tena Ten years haelua sababu hata vile alianza kupiga simu minilimwambia si, nilikuashia barua na nanikakwabia usinitafute i, I nikamwambia nimehesabu the nime nimehesabu gharama na nimeamua nitalipa hiyo gharama kwa hivyo usinitafute sitarudi na haleluya natumi hata a ata niki sign. I with the, na finoltdaniyangu da, kwangu haikuwa juma. hata hata na nani hata nilikuwa na shakesha, dada yagu, jana usiku niliambia mungu haikua mwenyewe hata ulete malaika niwaone na macho madiko imenikubalia niede, na nanisiolewe haleluya nitaenda simutaki tena na sitaki mwingine bwana sifiwe nastaki mwingine na ikakuwa hivyo naikakua years siku ahikumwona na haya macho yangu ns na, na siku na wakatule niliogea maneno yangu yake atakwetu baada ya miaka miaka ndiye mm-hmm. niliongea hiyo maneno hatuko pamoja dada zangu wako hawajui baba yangu wako hajui na nnaenda nyumbani lakini ni kwa nini roho mtakatifu Amen. roho mtakatifu nakwambia kama kuna wakati nilikuwa nasikia mimi na mungu hata pepo ikikuja gani eh? hata pepo gani atapepo oh igekujagani sikuogopa nataka kukuambia wakati ule uko na shida mara nyingi tunatoka ij yamungu akini tunatakiwa tued mi kuna wakati mungu alinishika hivi ni wakati huo wakati huo nilikuwa nilikuanatembeanarbi naona mweda wa simu amekuja akipiga mayoe hey, hey, watu wanakibia nasikia sauti naniurisa hata wewe utatoroka hata wewe utatoroka ninasema siwe zitoroka washaikuje tukabiliane bwana asifiwe sisiwe yeah. eh? nasimama kwanza kwa ukuta hivi hivih hey. pepo mwenda wa simu anakuja watu wote wamepotea na nakuja, nakuja pole pole. vile narobi alikuwa oole lkua kuniangalia hivi hivi hivi niko tu lakini akiachanikambie kama sio hiyo sauti ilikuja kama hata mimi nitatoroka ningekuwa pengine wa kwanza kukibia sababu saa hizo anakaribia nilikuwa hivi vile natetemeka lakini hapa nilikuwa nasikia ha, kuja lakini hii mwili diyetu inaambiwa ikufe kwanza eh, sababu hii inaweza kukufanya hata usione mungu inaweza kukufanya usione mungu sababu mi nimesikia sauti na nimejua ni sauti ya mungu through the holy lakini mwili nayo imeogopa na tetemeka kama vile nyasi natete mega akakuja akakuja hivi akaniangalia macho nimekaa mini mekaatuhivi nagojea ata efanevi hata sikujua kama kamanikulibiuk amaniaje lakini na nafildaniagu wewe nikamanikiongeaneno utashukuriwa upelekwa wapi eh? nilimwagalia tu hivi na nimekaa tu hivi watu wa nairobi diye hawa wamekuja haleluya <laughs> aeuya eh, eh. kuna mugu anapitishaga watu wengine usiwahi tamani mtu hati sababu umeniona nisimame hapa useme unawesa tamani kuwa kama grades usitamani tamani kuwa wee tamani kuwa wewe samani kuwa wewe sababu hujui ujuigras si amepitishiwa magani bwana asifiwe na pegile huwe sistamili yale huyo muhubili amepitia ama huyo dada kwa hivo karaini yako bwana asifiwe mwenda wasimu akaniangalia naminimemwangalia alikuwa na pesa kwa mkono akanipea nikamwambia staki nani amekwabia nataka pesa yako staki akaniambia shik hmm. shika, shika. mashetani zimeisha sasa hiye ni binadamu hata ako ferihabo nikamwambia mi staki akaniambia shika nikamwambia weka hapo akaweka akaenda akiniangalia akaenda akiniangalia kufika hapo wasimu zote zikatoka tena wale watu walikuwa wamekuja kutusigila walipelekwa bio bwana asifiwe nasema hii kwa nini sababu hata usiokumbuka mambo mengine utakumbuka ya yakwamba ghost anaogeaga na mtu anafanya mambo yale hata uezi fikiria fanya dunia hii bwana asifiwe kwa sababu kuna vitu vingine mimi kama Gradis. mimi nimuoga kwanza tunione gisa imeigia Aa. wacha mi nikae kwa nyumba hata naweza fuga na kila. By the way kwetu by six. by byby huwa tumefuga kila pahali kila pahali buana asifiwe bwana asifiwe kwa hivyo uone mkono wa bwana ati ninaweza simama na huyu ni mweda wa simu na naenda kirusha watu na nimesimama hapo huyo si mimi nataka uonea kwamba si mimi si mimi niroho mtakatifu aliniogeresha msichana uli aliolewa na huyu msee time taime nimekaa nikaambiwa kuna msichana nakutafuta nikasema haya akuje aonyeshwe kwangu msichana anakuja Ah, ah, na nakujua nikamwambia ulinijulia wapi nilionyeshwa brother yako. brother inilo inilo yako yupi i i don't think nanambia minakujua kamba ulijuiaapinilionyeshwa narahanloyakonaja il unatokaga na naunatoka lakini sisemi ufanye hivyo bwana asikie skie muniskie vizuri wamamashikeni hivi mimi sijaambia mtu atoke kwa bwana yake bwana asifiwe nausiwahi toka mimi nilieda nanikashea problem yangu na, na bishop mmoja akaniambia washa niende niogee na bibi yagu tukutane kesho wakakuja bibi wasasa kesho nikakuja nikawaona kaniambia hajawahi abia mtu aende lakini go and pack and go unajua kinenawa bia tu sija wabia, maneno hata nikiasema hapa egine hamutamini huyu mama bwana asifiwe lakini sasa huyo nilimwambia na ninakosa kusema kwa sababu kuna watoto wetu kuna wajukuu wetu siwesiongea mambo bwana asifiwe hmm? vile niliongea sa huyo bishop nilimwambia eh? yote yote yote akaniambia wewe ata ume ofaka kwa hiyo nyumba eda upaki wede hiyo tumeongea hata atabiguni meskia haleluya die bishop aliniambia nikaambia nikabia yangu jana usiku hata ndiye alijua nilienda kwa huyo bishop akaniambia hivyo alijua jana usiku nikasema niede yaje mm? ninaeda aje mugu amesema mugu ameongea na nyinyi sasa ni, nimetoka huko vile mi nilifika kwa nyumba uko vilminilifika kwanyumba nikabia muu si umeongea na hao mihuja niogeresha niongeeshe niongereshe ni e, kama nimekaa nime sana kwa nyumba na nilitakiwa niwe orede nimetoka niogereshe unajua nilikaa kwa hiyo nyumba mwaka igine moja mwaka igine moja bwana asifiwe nikigojea nini ni nani na mungu aniambie kama nikutoka ama nikuishi hapo angesema ninakaa hapo ningekaa haleluya ningekaa hata kama shetani anakuja akiwa shetani ningekaa hapo tukabiliane haleluya bwana asifiwe kwa nini sina nguvu zangu mwili na damu ni kwa roho mtakatifu mwana asifiwe kwa sababu hata najua mara mingi ile tungekuwa tumeuawa na, na watoto wangu sababu hata kuna siku tuliambiwa tutashijashijwa hivi, nakisu, Atu, tuta, shijua, hivi. Kwanza, kuwa, nisa, <laughs> na kisu na tukunyiwe damu haleluya ati tutashijwa kwanza alikuwa anafanya nitawafanya na na kisu niwakunywe damu haleluya sasa sisi akunywe damu yetu akunywe damu yetu yetu anaweza kunywa hey, hey, haleluya ha? kunywaeu hapo sasa dear. unajua what the is saying unakisa vile bigu zinasema nikasema sitoki si simi nimeishi kwa hii nyumba nikioba kira sanaoba ilikuwa ni kama hata nikama atanilikua nakura ni kama nimefanya dhabi food nasikia nik nikienda kukulaas nastuka nimekula nikaa nimefanya dhabi kukura, nasikia, nikama, kukura. Nasuka, nikama, nimefanya dhabi kukura. Eh? haya nikakaa siku moja sema da day. day morning nilitoka kwa kitada hivi tuna si mi niko huko nyuma siedie huyo nilitoka hivi ukanyaga hapo nikaskia sauti imesema i refuse to be haleluya sauti ilisema unajua kwanii nawambia hii diemsiede mkisema si sihuyo mama anahubiri na ame, ashana na bwana yake ashana na bwana yake uende ukahubili uone hachana na yeye hachana na yeye uede ukahubiri ndie utajua shetani ni nani hatakugonga ugogeke He. kwa sababu unaenda nani amekwambia uede nani mumeogea na yeye tunsa bwana yako mtunze hata kama yeye ni nini hmm? hata kama amekaa aje na hiyo unaweza tukufanya ukiwa na roho mtakatifu ndiye nakwambia uokofu tutaokoka lakini bila roho mtakatifu hutastimili huta, huta hutampeda hutampikia naniliwambia hata siku ile nilijua ninaenda niliamka asubuhi nikampigia fas nami ninaenda siku hiyo na nasijamwambia nikampigia breakfast nikaosha guo nikampakia guo zake sakuli alikuwa anaenda sababu satadi akitoka atakuja usiku aeua nimempakia kila kitu breakfast kunywa lakini ujue mungu ameongea haleluya aeuahas god spoken spoken has god spoken? bwana asifiwe mungu akaongea mi be defiled nimekata kunajisiwa nikaagalia nani ameongea nikasikia tena i refuse to be defiled mara mara maratatu halafu nikaenda kumwagalia kama niyeana anaongea sisa hivi nilisikia nika upanga umekuja na nikama kulikuwa na kode, imetushikanisha nikasikia nikaa paga imepitishiwa katikati yetu tume- imekatanishwa hiyo kitu ilikuwa imetushikana imetushika t- hmm. hmm. ile ilikuwa imetushikanisha eh. nikasikia nkama ni i- kitu imekatwa ha na nikasikia ni- eh. ka kakutikiswa ka- hivi nikasikia going bwana s nilikaa kama mtu amefuguka pahali alikuwa amefugwa niriskie ni, gai hatda wacheni niwambie kuna fifugo tunafugwa tuna vifugo eh? tuna tunafugwa ni mugutua nawesa kutufugua Through the holy spirit kwanza mtu akijigisa kwa shetani akijigiza kwa shetani hujui ni mafitu gapi amefanya huko hmm? mumepeana soosenu Luwa, sijui nini eh? Kasi yako ni tu ukipigana na na na na na maroho huko hmm? Uki, ukiangalia hivi hivi unakuta roho hapo ukifanya hivi na hapo ukifanya unakutana kitu kingine unless uwe holy spirit huwezi vita zingine zingine bwana utakufa utakufa na usikwe tumeona wengi wakikufa e si tunaona mabibi mhkitakifanatt wa mabwana mabwana wanauwa nini mabibi sao watoto wanaua wasasi bwana asifiwe hebu niwambie kuna maroho na kuna mambo ambaye kuyaelewa bila roho mtakatifu bwana asif mimi vile tuliashanishwa hiyo ndiyo ilikuwa siku yangu ya kusikia niko huru mi nilikuwa nasikia baridi hata wakati jua iko mingi sana nilikuwa nasikia baridi nilikuwa nikienda kasini niki jioni kifika pale nitawekewa na nagali nitaenda nikilia mpaka nigie kwa nyumba nita- ntkwanza nikimajini naenda wapi macho nikitoka tu hivi naanza kulia nita, tegine nitaasha kulia dio watoto wasinione lakini nimekuja hiyo jia yote nikilia nikishagaa naenda wapi bwana sifiwe hmm? lakini god fruh the holy spirit he talked to my spirit A- aliniweka aliniweka watu hawakujua hata wale walisikia wengine wanaona grads ani mubaya aliasha bwana yake sababu hawajui hii story hawaijui apart from my bishop bishop msoba etuti yeah, alijwa na akakuja akakujakujaaelua <laughs> hey, akajaribu kuogea ikakuwa ni moto huko bwana asifiwe kukakuwa kubaya yani such that wakati wa saday ivileaday ilifika alikuwa anapewa microphone pale akikibia kusema ame kwa wachach yale maneno aliona sile pepo aliona eh. hivyo asifiwe unafikiri katika kanisa saa hizi unafikiri ningekuwa katika wokofu kama sio roho mtakatifu nikauliza Ni mgu maswali mfote ama mia lakini he kept h n- nilikuwa nasikia sauti inaniambia nakupenda nakupenda nakupenda siku moja nakumbuka kuna siku hiyo sitasema ilikujajet lakini nilimwambia jana nimeuriza mungu maswali halafu akaniambia nimekuchagua nimeku nime, nikua hmm. wacha niseme na kiswahili halafu mmoja tatu tasiria sindio ukonini <coughs> nikasikia mungu ameniongeresha sa hiyo nimelia kilio ikaisha now I'm like i die now i die on nikuve hapa mbele yako mungu nikasikia sauti imesema ninakupenda nimekusafy nimekutaka nimekuchagua mm. hey. oh, utakaswa ha? hey, haleluya hiyo jina jinatieli hey. ninakupenda nimekutakasa na nanimekuchagua haleluya haleluya awe umeambiwa hivyo ndie uende mi nimeambiwa na akaniambia nisidiku mwangalia bwana asifwe mi hata unifanye nini hata unionyeshe madharawati kwa sababu sinamse astllinga haleluya nitaenda na malingo ile ujawahi bikasi ti ni mimi tu najua hadibi yangu Amen. na wewe umejua tu atasikuota Eh, kwa hivyo usiende ukiongeza mambo yako ile kidogo nimekwabia kanayoikiwa hio mm? usieda kukurudia sababu sijaandika ei ya mwisho bwana asifiwe Amen. bado nitaendelea nikiandika bwana i niiaumichana alikua mea wakwanza msichana akakuja kaniambia ma nimekutafuta nimekutafuta nikamwambia unanitakia nini hati unajua midia nilishukua bwana yako nikamwambia yakonikamwabia uh-uh. si bwana yangu haleluya <laughs> hey, si bwana yangu wasa kunipea bwana ni bwana yako si siwedi ulienda na nayee ni bwana yako okea juu ya bwana yako msichana hey, akachaganyikiwa because alifikiria maybe ntampiga mybntanza kumharas si nilikupea ni wako sasa ni nini sasa tena mumefanyana grace ya mungu hata mimi sikujierewa ha? pengine weni kumchapa ugemchapa pegine nilikuwa namjua pengine ungemfanya nini hmm? ungemfanya nini na nikamkaribisha nika nikaongea na watoto wangu nikawaambia msimwonyeshe madharau god kama kuna mtu amepewa wa watoto ni nim ni mimi sababu wamnaamini mam ameokoka na mam hawezi kufanya mambo ambaye si ya mungu nikawaambia huyu msichana mumpe heshima msimuonyesha madharau washa tusikie nini ikiwa ni kitu tutamsaidia tutamsaidia msichana naye alikuja na story yake aeua <laughs> alikuja na maneno hata mengine sasa nilijulia hapo hmm? sasa nikamuliza unataka nini mistaki kurudi huko sasa umekuja hapa kwaguziugeda kwenu kwani hapa kwagudie kwenu hapana nilikuja ndiye nikuambie ni kuambie, mi hatuko na nayee tena ninajua we ni haleluya aleluya najua weni muobaji hmm. <coughs> na pengine kwa sababu kila siku na shida nikichapwa akatoaguo oh mamadha nililia yo mtoto alikuwa amechapwa nani msichana msupu nikashanga He? kwani hata hawa wasupu hivi wanachapwa chapwa hmm? nani msichana mdogo wa n years wa n years vile akidoho ya gutu nikakiatu nimeparagashana <laughs> eh, eh, kumuimajini na nikeupe tu hivi nimchikatuivi na huyo mtoto nikampeda nikaskia nimempeda nikaskia upedo igine sijawahiskia haleluya si mimi huyosimimi si mimi, si mimi. haleluya hata kama sigepigana sidhani nigemkubatia haleluya lakini nilijikuta nimekashika hivi ninalia tu nimekashika hivi hmm? naye amelia sasa hata ameanza kuniita mama <laughs> jesus haua nikam tukamkaribisha unafikiri alikaa kwangu kwa muda mgani hmm? unafikiri nilimwambia ende wamama tuwe wamama tuwe wamama usipiganie mse uh. usipiganie mtu hoyu mtoto hakuenda kumtafuta bwana yako kama angekuwa mzuri kwa nini ako na huyo akonaho hmm? nayo nauyo kwaniyetudi anatafuta ha? hata hatae anatafuta hata hatae anatafu kwa hivyo usiende kupiga huyo mama usiwahi usiwahi if anything hata mkikutana msalimie habali mama sowenzo so, uko e, uende Wacha. vile tu mama ni nani alisema tuwache mugu atupiganie hmm? uache mugu apigane vita kwa sababu mi kuna kitu nilikuwa na nimeabia mungu na mungu alikuwa amenifunza sana huruthe uh, kwa roho mtakatifu sababu yedie mwalivu wetu huyu msichana ni na nayeye tukakaa na ye, two weeks akaokoka nikampeleka kanisa mpaka akasimama haleluya hakuwa naguo alikuja hivi nikanunua guo nikanunua kila kitu akakuwa msichana ananitaga mama tukikutana naye pahali utasikia ikiwa na rafiki utasikia utaskia kiabia kule ukijua mamu ile ileshim alinitoa think nilifanya haya nikiwa mimin hata ha? mama mmoja tu hivyo akaniulisa nikaukomjialabia kwa nini anini huyo msichana akae hapa nikamliza kwanini ni asikae kwa nini asikae Mia mamatha, im for this I'm for mothering bwana asifiwe okay. mi ukikuja kwavu hata ukiwa na shida gani hata ukiwa mweda wa simu utaka utakaa itaenda bwana asifiwe okay. utakaa bwana asifiwe huyu okay. mschana akaokoka na akakuwa mzuri na natukaashana vizuri na nasikuahi kumuuliza l bwana asifiwe huyu mzee akashukua msichana wa nisiang, my niece. Hmm? my nisi nikakuja nikaitwa na naneiba uliniambia ule msichana amefanana hivi hivihivi ninisi yako eh. gai anakujaga kwa ule mzee huko i think that aeda uko aliniona nao tukaenda tukakuta wametoka tukaenda college kule msichana alikuwa tukakuta amedropiwa na mtu akaenda sasa hiyo tulifuata sababu nilikuwa nimeita mama ya msichana na kini. unajua nini nitamfukusa bwana asifiwe tuko hivi munasoma kitu munasoma kitu munasoma kitu kusoma tusi bibilia diye tuendelee kusoma ni, ni vitu kama hivi ukajua kuna mwingine amepitia lakini alisimama bwana asifiwe na hakuchukua paga akauwe mtu na hakuchukua kisu akaduge mtu bwana asifiwe bana asifwe hata akiwa shida gani hawezi abia ya mama yake hata mamake huwa ananiambia si mama akehuananiambia siwedeuogeena fredi yako wditudia kwa nini vile hawa walitaka because ndiye mdogo hawa mama ya mchana, ya ndiye nimefuata halafu mwingine naye ni mkubwa kabisa kuliko si sasa wamekuja na mioto mamaa imfata tgin ikuaa wkaa hisi vita yenu hii ni vita yangu saa nimewastopisha my sisters nimewaambia nyamaseni hii hi si vita yenu ni yangu ni yangu si chana na joic kashika mchana tukaenda bedroom tukaongea hata hawajui mpaka leo tuliongea nini na hiyo tukaisiru na ikaisha bwana asifiwe bwana asifiwe we utaenda kupiga mtu kwa nini unaenda kupigana kwa nini unaenda kupigana shuale shuale shuale mama unless you don't have the holy spirit kwa sababu roho mtakatifu akigia dani yako ukienda kutenda kitu ukienda kukasirika ati utafanya kitu anakukanya na anakuguide kwa sababu nikiongea hivi syongei si hivi ati nijigabe sababu hatami sielewi ua ielewi si sim si hataminigepigana hata mi siyerewi. Hallelujah. Hallelujah. Siyerewi. Siyerewi. Siyerewi. Siyemi. Siyemi. hata minigefanya kitu watu wajue nimefanya nilika nimeshukua nime roni kubwa sana nilikuwa nafanya na nakeml hmm? nimeshukua nimeshukuaroni kubwa tukanunua shaba tukajega na nyumba ilikuwa ilikuwatumebaki ua eh? siatami kuna wakati wakatinirikuanimeamuantaeda isiri ninunue sinaitohadigrndejsus <laughs> niedde hiyonyuba niirusietu alafu ati nione stone by stone ikiedda down ati alafu cheke nitoke niede That have given eka nimetosheleka i siknawanafana hvosikunawanaua sata sina wewald a nasiishi kwa hiyo nyumba unawesafi me k hmm? mtu, mtu oh, na hmm? ha? Ha, Ata wewe na aseme hakuna umeniangalia hapo pengine kuna mwingine alikuwa hako pale nitakapatia <coughs> kataona eh, usiende kupiga mtu bwana asifiwe usipighe mtu usipige namuwe mkikumbuka hii usiwahi piga mtu kama umeokoka kama umeokoka nasimama hapa kama mama yenu ama kama sisako lakini nakwambia kupigana ama amakuua mtu ama kuharibu vitu usiwahi because of, and, and, and, kwa sababu ya mwanaume hmm? sababu unaweza fanya haya yote na akuashe utafanya nini eh? utafanya nini ama wakupige we mwenyewe na huyo mwingine utafanya nini na mene ayoed umeenda kuchokosa ni wangapi tumeona wamepigwa na anaenda kusema ni ni bwana bwana bwana yangu yangu na anashika huyu mwingine umeagushanishwa kwa barabara nabwana na aibu gie hapo aaraara asifiwe tuwe watu ambaye wametulia kiroho bwana asifiwe na tutatuliaje kiroho tutatulia kwa sababu ya roho ya mungu bwana asifiwe hatuwezi tulia ndani ya roho kama hatuna roho mtakatifu lazima tuelewe mabo zabiguni lazima tuelewe mambo njia za wokofu bwana asifiwe kuna mambo mengi yanatukaba ama inatukuta hapa ulimwego lakini hata yakikuja ebu tuwe tukikubuka sisi si kama watu wa dunia bwana asifiwe asifie kwamba akwamba kuna mabo ambaye tunatakiwa tuonyeshe ulimwengu sisidie chumvi sisidie mwanga bwana asifiwe huyo mse anajua hata akaambia rafiki yake kama kuna mwanamke huyu bwana asifiwe hata aliulizwa na bishop alisema shida na naye ni vile tu najua mi maisha ile anaishi misiwesani nayo tena hmm? alisema hivyo maisha ile anataka kuishi anajua siwesani nayo hmm? akiulizwa kama amini ako na shida na mimi na hata shida ilikuwa ikitoka sana kwa sababu ni kama tumekatalia huko <laughs> hatuedi tumpee nafasi bwana asifiwe eh? hatuedi lakini ninaendaje ninaedaje namugu hajaongea bwana asifiwe si unajua tunaishi hapo tu mpaka tunauawa tukisema watoto watoto nini nini hmm? lakini mi nilikuwa maadiko imesema i hate i hate hate namimi nimeamini maadiko bwana asifiwe unaamini maadiko kama mimi mi bibilia kama kitu iko kwa bibilia iko kwa bibilia hakuna alternative bwana asifiwe sasa maandiko ninashanga maandikoanasema t n maraki sasa tena niamke niede naeda j naeda aje na, aje. na mpaka akaongea sababu aliona mateso Yenye mateso yenyewe tulikuwa nayo bwana asifiwe hata watoto wangu hawatakage kusikia hiyo jina mpaka nika nika mpaka nikaenda nikaenda majina nika ka bwana asifiwe eh? I, ha- i had to make diye hmm? majina sao itolewe hiyo jina hawataki kiku- kurisikia bwana asifiwe hmm? kama sio roho mtakatifu tungekuwa tumekuta bwana asifiwe sababu kila wakati angekuja kwa nyumba kama ametoka hwerefa wana- wanaenda kitu ya kwanza nikifugua mrago hivi nilikuwa najua hmm nikoru kuangalia macho tu hivi ninajua kuna maneno naanza kukemea naanza kuharibu bwana asifiwe sasa wewe kama huna roho mtakatifu nani huwa anakusaidia nani huwa anakusaidia mambo yakifika hapo nani ataweza kukusaidia gai washenikuniagalia nanini na hiyo huruma mingi mimi nishapona hata siko huko mbwana asifiwe ile kitu siwezifanya siweziolewa <laughs> na bwana asifiwe hata kama kuna wakati nililetewa bishop furani ati niolewa na yeye wamama wameugana pahali na wakaona hapana weni msichana mzuri umeishi dhani ya yesu bishop so sowensohana bibi sijui bibi ame- amepas haeuya haleluya haleluya vile walikuwa wakiogea ndiye roho yangu ilikuwa inakwasika vile waliendelea kunielesea roho yangu ilikuwa inakwasika karibu niwaambie mabo mabaya lakini kwa sababu ya roho mtakatifu nikanya-, nikanya bwana asifiwe kanama mini mutu wakuluka kwa hii, igine. kesho uko kwa gin ndiye nilitaka dinilitakakuaulia Dia nilitaka kuwauliza nani amewambia in the kwani mnanionaje ninatakanonaje eh? mimi ni mwanamke wa maadiko nam madiko ntasimamana aa ukoaje e uamuaasian ya maisha yako katika yakoatiaofu hmm? umeamua niwewe na roho mtakatifu na yesu na mungu ama nileohuerewi leo hujui uko wapi bwana asifiwe na ka skipitiayae wengine unajua m hata sijapitia yote kuna mwingine naye ya yake unasema haja. hata ya grades ni kidogo bwana asifiwe na wacha kwa sababu ya hiyo sf wachanikaie itu- ilikuwa training yangu kwa sababu ya hayo ya hiyo mimi hata mkutano naenda tu hata kwa town kuna siku ninatembea tu nikitoka job nasikia mama ananisimamisha bwana si nikisimama ananiambia nimesikia sauti sautinaniambia niongee na nawee shida ananipea shida ea naenda da nimechoka kusimama nimekaa mama mama ananiona nimekaa anakuja ananiambia tukae na hinia ananona aatukae nawee kuniambia nimesikia sauti ati ni- na at my nawewe anaanza kuchea bwana asifywe mm? naenda hospitali operation the daktari ulea anatakiwa aniadmit ananiagalia ananiambia maam kwanza anagalia nini i hi ji ni yako bia, Aye. Aye. Ah, ah, you don't look like si kama hii egi ni yako nikamwambia ni hii ni yangu akaniambia natakatu kuna kitu nasikia tu ninajua we ni mugojoa lakini kuna kitu nataka unisaidie akaamka akafuga mrago nikafikiria gayi huyu asiwe ni niwale wanatupaga bauanze kuniduga mashidano <laughs> daktari akamuaga roho yake mpaka nikasema mungu huyu daktari ni n wagati watapitia mikononi mwake na roho yake imeumia roho yake imeumia si kwa nini si kuandikia hata dawa ya ile kitu hujasema kwa sababu ya hujasma kwasababu yaile na kutoka siku hiyo nikawa na ya madaktari hata nikisikia ati hatanikisikia mki apit najua kwa sababu ya huyo mmoja nilikutana nilikutanana sababu yale maneno alimuaga kwa mesa nilimwagalia nikasema god sasa hata ukienda kuahieta mtu kama huyu huyuakuedia naku bwana asifiwe nataka mjue ya kwamba ni lazima tujiweke tukiwa wat, wateua bwana asifiwe watu wasafi mbele ya mungu Di hata pale unaenda mungu anakuonyesha mambo na hata unaelewa vile unaweza fanya next bwana asifiwe bwana asifiwe bwana asifiwe, Amen. asifiwe? Amen. kuna kitu mumesoma Amen. ama ni story tu this this is my testimony this is what has happened na it can only inaweza tu kuwa utapitia haya na ushide kwa sababu ya roho mtakatifu sistaida kuja unifungia