basi nataka tushiriki pamoja neno siku ya leo katika ibada hii <clears throat> uh, ujumbe huu ambao nimeupa kichwa unasema understanding your place and In God. kuelewa sehemu yako ndani ya mungu ama katika bwana understanding your place and position ama useme tu your kuelewa sehemu yako ni muhimu sana kujielewa ni muhimu sana kujielewa na ni muhimu kila wakati tukumbushane tukumbushane sehemu ya kila mmoja wetu ndani ya mungu tunataka tujiulize maswali kadha wa kadha yatakayotusaidia kujihakikishia sisi wenyewe katika mioyo yetu ya kwamba hii ndiyo sehemu yangu tutaangalia mamlaka tuliyo nayo uwezo tulio nao tutagusia tu kwa kifupi kadri vile ambavyo bwana atatuwezesha sisi tuko na uwezo na mamlaka na ningetaka tujiulize maswali yafuatayo mimi ni nani huamai mimi ni nani mimi nimebeba nini huamay a nimebeba nini Who is my enemy adui yangu ni nani silaha zangu ni zipi na vita vyangu ama vita nilivyo navyo nitapigana na mna gani na sehemu yangu ni gani mimi katika kuelewa uwezo na nguvu niliyo katika bwana ukiangalia askari yule ambaye anasimama pale barabarani kusimamisha magari na haitajalisa haijalishi ni gari ni kubwa ama ni ndogo kiasi gani as long as yeye amevaa unifom yake amevaa kofia yake sawasawa sawa, na amesimama katika barabara akiinua tu mkono gari itasimama iwe ni kubwa iwe ni ndogo kwa nini kwa sababu kuna mamlaka yaliyo ndani yake hereis authority in that police man police woman na yeye amejielewa ya kwamba niko na mamlaka na ndiposa anayatumia kama anavyoyatumia isipokuwa wakati mwingine wanayatumia vibaya so i want us to look at some of the things ama baadhi ya yale mambo ambayo yatatukumbusha tena Tunajwa to meokoka kamo meokoka ni vizuri. But it is good to know that Hatakama ni meokoka inanipasa ni ishi maisha yaoshindi. We have to live a life of victory in Christ Jesus. So what is our place? And for us to understand our place, what is our authority? Mamlaka tulionayo. uwezo tulio nao ni upi ukiangalia kutoka mwanzo kitabu kile cha mwanzo ensis chapta na ule mstarivefemos wa ishirini na sita mwanzo moja ishirini na sita mwanzo moja ishirini na sita nasema hivi ndipo ama ah? nimeenda oh sorry mwanzo ni e oh, okay. <laughs> mwanzo ishirini na sita ama hakuna 26. Eh? mwanzo ni nini ni genesis ii eh. eh. mungu akasema kumbe mko macho na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawala samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi huu mstari unatupatia msingi wa sehemu yetu wa mamlaka yetu nguvu yetu na ushindi wetu unaanzia hapo kuendelea ukiangalia vizuri katika vitengo vyote ambavyo mwanadamu aliambiwa atawale kuna kitu ambacho hakiko pale na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale sasa akataja kuna samaki baharini kuna ndege wa angani na kuna wanyama na vyote vitambavyo katika nchi lakini hapo hakuna mwanadamu mwanadamu hakuambiwa ya kwamba ako na mamlaka juu ya mwanadamu mwenzake mi simuoni pale lakini kuna vitu ambavyo maeneo yote aliwekewa ya kwamba hizi sehemu hizi huende ukatawale na ukiangalia vizuri mungu mwenyewe amejitoa pale kwa sababu kama angetaka ange ajiweke angesema na tuende tukatawale lakini akasema na waende na wakafanye nini watawale sasa mungu akapatia mwanadamu uhuru na uwezo wa kuenda kutawala alafu yeye mwenyewe akakaa our place and our authority na nguvu tuliyo mwanadamu mwenzako ama mwenzangu hakuwekwa pale kwa sababu ako na sehemu ya mungu ndani yake na hakuna mwanadamu anayeweza kutawala mungu kwa sababu wewe na mimi tunambeba mungu na kama ingesemekana ya kwamba pia mwanadamu ni baadhi ya wale ambao ni uende ukatawale basi ingemaanisha ya kwamba unamtawala mungu kwasababu sehemu ya mungu iko ndani ya mwanadamu so man was told to go ymwanadamu dominion lakini sasa tunaona ya kwamba huyu mwanadamu hakulazimishwa hakulazimishwa hakuambiwa ya kwamba ama mungu hamulazimishi ndiposa ukiteremuka chini unaona maagizo ambayo huyu mwanadamu alipewa akaambiwa ya kwamba vyote kula uko na uhuru wa kula vyote lakini mti huu matunda ya mti huu usile which means nguvu tuliyo nayo iko na mipaka yake sehemu yetu iko na limits iko na mipaka yake na ukichukua tanki ya maji wewe hue umeweka gatas kuzunguka nyumba unataka maji yaingie ndani ya mtungi alafu huo mtungi uweke mbali na pale ambapo ile e, gata ya mwisho inaingiza nini maji so hata mvua ikinyesha usiku mzima hayo maji hayataingia ndani ya hiyo ya hiyo tank. because hiyo tank iko out of hiyo tank haiko katika sehemu yake ambayo niiwe inaweza so kunyesha usiku mzima lakini maji bado yasiingie ndani ya tank the tank is out of so mwanadamu akawekwa katika bustani na akapewa maagizo na akaambiwa ya kwamba nimekuumba uende ukatawale this is is your station and this is your position And this is what you will do. lakini tuna jua ya kwamba mwanadamu akaja akaanguka kwa sababu ya kutotii kutotiji hangeweza kuendelea kupata kile ambacho mungu alikuwa amempangia kwa nini tunaishi maisha ambayo siya kushinda kila siku why are we not enjoying the delegated power ambayo mungu ametupa ukisoma tena katika kitabu cha mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nanemathay ishi a 8 Ustaru wa yesu akazungumza maneno haya 28 and verse 18. akasema hivyo ya kwamba yesu akaja kwao mathayo 88 akasema nao akawaambiwa akawaambia akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani Nineteen. basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu yesu anaambia wanafunzi wake nimepewa mamlaka yote mbinguni na hapa duniani tena baada ya hapo anawaambia wanafunzi wake enendeni kumaanisha nini ile nguvu na mamlaka ambayo yeye amepewa anapeana anatumautoi kama vile pale mwanzo ambapo mungu alimwambia mwanadamu atawale ni delegated authority kama vile askari anatumia mamlaka yaliyopewa na serikali simunaona askari wa kaunti hapa kuna vitu anaweza kufanya na vingine hawezi kufanya askari wa kaunti hawana bunduki ama wako na bunduki siku hizi hawana yao ni marungu tu na yule askari mwingine wa serikali kuu ako na bunduki hakuna pawa zaidi kushinda huyu mwengine kwa sababu ya yule aliye nyuma yake nguvu ya serikali ameibeba ameibebaai chochote asemacho kinabeba ule uzito sasa mungu tukimwangalia vizuri alikuwa anaweka misingi ya mwanadamu amuwakilishe A human being was to God. hapa duniani ndiyo kutoka mwanzo tunaona tumefika hapa ambapo yesu amekuja arudishe utawala ule ambao shetani aliuchukua kupitia kwa ulagai na kuanguka kwa mwanadamu yesu amekuja anasema mamlaka yote juu mbinguni na hapa duniani nimee yapewa alafu anasema enendeni sasa anatuma mwanadamu aende akamuwakilishe kama kufikia sasa bado haujanishika ninaongea juu ya nini nataka niirahisishe tena ya kwamba wewe na mimi tunamwakilisha nani mungu aliye juu mbinguni wewe na mimi tunamuwakilisha mungu aliye juu mbinguni na hatuwezi tukamuwakilisha kama hatujaelewa sehemu yetu vizuri ndio nataka tukumbushane ya kwamba mungu anatarajia ya kwamba mimi na wewe vile yesu aliwaambia wanafunzi wake mamlaka yote juu mbinguni na hapa duniani nimeyapewa mimi lakini sasa enendeni mkafanye nini mkawabatize mukawafanye wanafunzi mukawahubirie o na akiangalia chini anakuona wewe na nii anataka aone utawala wa juu mbinguni ukiwakilishwa wapi duniani mamlaka ya juu mbinguni ikifanya kazi wapi duniani lakini sehemu yako na yangu lazima tuweze kuielewa vizuri na kwa sababu wewe umeokoka ukisoma yohana moja kumi na mbili yohana moja kumi na mbili inatuhakikishia inatuambia nini wale wote waliookoka waliompokea walipewa nini uwezo wa kuwa eh. pawa bali wote waliyompokea eh. waliyompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu ndio wale waliaminio jina lake aliwapa uwezo aliwapa nguvu He gave them hegveempowe kuwa watoto kwa sababu mtoto kuna vitu anabeba kama mimi mwanadamu wa kawaida kuna jamaa mwingine jana, jana nani mwislamu alikuwa anatuambia ana ya kwamba kama mtu huamini ya kwamba kuna mungu ti walipokuwa wanasoma shuleni wakaulizwa swali in college kila mtu aa, aeleze kama kweli mungu yuko anaapeane sababu ya kwamba kweli mungu yuko so yeye anasema alisema tu mungu yuko kwa sababu unaona ng'ombe nyeusi inatoa maziwa meupe aok eh? lakini yeye akasema kwa nini ng'ombe nyeusi itoye maziwa rangi nyeupe ni kumaanisha ya kwamba kuna mtu fulani mahali amekaa ambaye ako na nguvu anafanya nini ana manufaka we mwenyewe uwezo ukaelewa ngombe inakula nyasi inakunywa maji na mwishoe inatoa maziwa mbona hayakui anyway, yeah. hiyo ni, uh, by the way. wale wote waliyompokea mtoto ako na uwezo kuna vitu anabeba mimi mtoto wangu anabeba jina jina langu stin alirejesta uko la akaweka majina yake yote hakuweka jina langu nikamwambia ili litakusumbua hili lazima langu likuwe maana sanem si yako mtoto wako atabeba ya lakini wewe upende usipe alipoenda palolani destiny nilikwambia si iko sipe poenda lmeandika huko kwa sababu hiyo ni lazima utabeba jina la so nguvu ya kuitwa mtoto si jina tu inabeba kizazi inabeba generation inabeba jeans, inabeba replication inabeba mambo mengi ndani yake sasa jina kama mimi jina langu likitajwa kwa mtoto wangu nasikia raha sikufa kufa mudaka wakati wangu ukifika nitawacha wengine wako hapa wanaendelea jina langu halitafanyika nini halitasahaulika sasa uwezo tuliopewa na mungu anataka tuendelee kumuwakilisha anataka tu... yeye yeah, akikaa kule mbinguni ana, anafurahia ya yeah, kwamba kama vile alivyomuuliza shetani umemuona mtumishi wangu nani ayubu have you my job kwa nini alikuwa anamupendeza anamuwakilisha vilivyo bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto maana watoto wako na haki watoto wanasimamia urithi watoto wanasimamia kuendeleza kwa culture na values ya jamii mtu mmoja akauliza wazazi mkutano wa wazazi akauliza wazazinyinyi wazazi ni jina gani ambalo mnatengenezea watoto wenu mnataka watoto wenu wabebe jina gani sijui kama umekaa kwa familia yako ukajiuliza hii familia hii ya mchungaji kasisi mwa rome ni mwachuma unajua zia ni na konfusa zingine inajulikana kwa kitu gani iiso fowt hili ndiyo gideon akiwa mahali huko asema siku hizo wee ni mtoto wa kasisi fulani hiyo familia tunaijua kwa sababu kuna misingi fulani iliyowekwa hasa hiyo misingi iliyowekwa inamfungulia milango milangoi na wajukuu wa mchungaji hasa mungu naye hivyo ndo ankizazi na mungu ana vizazi na vizazi generation mi likua nashangaa kwa nini anataja huyu akazaa huyu akazaa huyu akazaa yule mpaka unapotea hapo katikati unafikiria ni majina tu yanatajwa hapana kuna sababu hivyo vizazi vinabeba mambo ndio sisi watoto tunawakilisha kama vile mwanadamu mtoto wangu ananiwakilisha pia mbinguni inaangalia watoto hawa wananiwakilisha maana hiyo ni sehemu yetu tunakumbushana hapa amen ndiposa wewe ukienda mtoto wangu akija wa kwangu anakuja na ujasiri isipokuwa mababa zetu kule zamani utikuwa tunawaogopa hatasi heshima peke yake ilikuwa ukimwendea hujui atasema nini hasa unatafuta lugha ya unapanga maneno una maswali yote ambayo yatauliza ili uwe tayari na majibu maana unaweza unawezaomba kitu ukawakiwa ukarukiwa lakini wazazi hawa hawako namuna hiyo hawa Hwa, wazazi hawa wote wameokoka wanampenda yesu Wana, wanasikiza watoto watoto wakienda kwa baba yao wanaenda na ufahamu na ujasiri wanaenda wakijielewa hao ni kinanani wanajua ya kwamba niko na haki na niko na nafasi niko na uwezo na niko na nguvu ya kuitisha kitu ya kudai kitu fulani kuna siku nilipiana mfano hapa warais mwingine kule marekani wakati alipokuwa anafanya mkutano wa wa, wa biet mawaziri kule marekani sasa kijana tu kakaingia atoto kadogo tu kakaingia hapo kama huyu juma huyu anatembea anatembeap akaenda akakaa kwa labsi za baba yake hasa wale wazee waliokuwa wamekaa pale wakawa wote wamenyamaza wakawa wanamwangalia wana huyu mzee rais na yule kijana kijana akawauliza mbone mnaniangalia mna, mna, mna, mna huyu ni babangu this is my father kijana na ujasiri ya kwamba munaniangalia tu nimentafia na mkutano wet hiyo ni shauri yenu huyu ni baba y ni baba yangu so that is the confidence ambayo mtoto huwa akonayo mungu anataka tumwakilishe hapa duniani tukishajua sisi ni kina nani tukijua ya kwamba tumepewa mamlaka haya mamlaka tuliyopewa kama tulivyoona kutoka mwanzo ya kwamba ni tutawale hayo maeneo yote ambayo yametajwa nataka nikwambie hivi mwanadamu mwenzako si adui yako sababu mara nyingi huwa saa zingine tunachanganya mitazamo tunafikiria ya kwamba kwa sababu fulani alinena maneno yakaumiza moyo wangu yeye ndiye adui yangu ndio nikawaambia maswali ambayo tunayajibu hapa ni mimi ni nani nimebeba nini nani adui wangu silaha zangu ni gani vita vyangu ni vipi sehemu yangu ni gani ili ndio tukipigana vita tunapigana na ufahamu jirani yako si adui yako ndugu yako hata kama mtoto wake kila siku anaiba machungwa kwa shamba yako si adui yako kuna kitu kilicho ndani yake ndicho kinamtatiza huyo ndiye adui ambaye saa ni udili na yeye hebu tusome luka kumi kumi na tisa luka kumi kumi na tisa umeniwekea hapo eh? tazama nimewapa amri ya kukanyaga nyoka na inge na nguvu zote za yule adui wala hakuna kitu kitakacho wadhuru tazama nimewapa amri amri ni kama komande eh? nimewapa amri ya kukanyaga nyoka na nge na nguvu zote za yule adui adui yetu lazima tumuelewe na alikuwekwa kwanzia juu mbinguni akiwa malaika akatupwa chini akaenda eden akamchanganya adamu na hawa ndio huyo bado mpaka leo hizo nguvu zake hizo tumepewa amri ya kudil nazo adui yetu ni yule afanyaye kazi ndani ya hicho kitu ama huyo mtu na hiyo nguvu iliyo ndani ya huyo mtu tumepewa mamlaka juu yake tumepewa mamlaka juu yake tayari ya kudil nayo niwekee pia pale waraka wa yohana wa kwanza i changanyi zote mbiljohn wapenzi msiamini kila roho bali zipimeni hizo roho kama zimetokana na mungu kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani songa mbele katika hili mbili katika hili mnamjua roho wa mungu kila roho ikiriyo kwamba yesu kristo amekuja katika mwili yatokana na mungu mm-hmm. na kila roho isiyomkiri yesu haitokani na mungu na hii ndiyo roho ya mpinga kristo ambayo mume, mumesikia kwamba yaja na sasa imekwisha kuwako duniani For ninyi watoto wadogo munatokana na mungu tulisoma kule yohanamoja kumi na mbili ye kwamba wote waliomwamini ama waliyompokea aliwapa uwezo kuwa wana ama watoto ninyi watoto wadogo munatokana na mungu nanyi mumewashinda kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia nanyi mumewashinda kina nani haa mumewashinda nanyi mumewashinda ni zile roho tumeambiwa kwamba roho isiyokiri ya kwamba yesu alikuja akaishi hapa kwa mwili hiyo roho haitokani na mungu lakini roho inayokiri ya kwamba ama nafsi inayokiri ya kwamba yesu alikuja kama mwanadamu hiyo roho inatokana na mungu lakini sisi ambao tumeokoka mimi na wewe ndio hawa watoto wadogo na tunaambiwa ya kwamba tuko na mamlaka na uwezo tumewashinda hao ni zile roho ile roho ya mpinga kristo na iko mpaka sasa roho yoyote ambayo haitaki mambo ya mungu ni roho ya mpinga kristo roho yoyote ambayo inajiinua kinyume na nguvu za mungu mamlaka ya mungu na kazi ya mungu ndiyo hawa ambao sisi tunaambiwa tumewashinda hao anini kwa sababu yule aliye ndani hasa ndiyo tunabeba nini wotawiki tuna? tumebeba nini unapotembea hapa Ume, unaelewa ya kwamba umembeba mungu unajua hiyo ndio huo saa zingine haituingii haituingii eti mwanadamu mimi na mimi fulani wa fulani nimezaliwa hapa nimekaa hapa eti sasa inasemekana neno la mungu linasema yule aliye ndani yako ambaye umembeba ndio saa zingine <laughs> mchungaji mkwini akauliza unapoomba na ukisema ya kwamba baba tumekuja mbele zako hua umetoka wapi ndio useme baba nimekuja mbele zako ni swali tu alikuwa anauliza na unaweza ukalieleza kwa mitazamo tofauti tofauti unaweza ukampinga ukasema ya kwamba ni sawa ama useme sio sawa halafu akauliza kama huyu mungu unambeba sasa to- alikutoka lini ndio akakuingia tena ndio uwe mbele yake huyo ni maswali tu ya kufikiria lakini tujue ya kwamba yule aliye ndani yako ni mkuu kushinda adui aliye nje hasa ni mtazamo tu ni mtazamo ulionao mtazamo ulionao ndio utakusaidia kutembea na huo ujasiri utakusaidia kutembea na huo ujasiri ya kwamba mimi ni mtoto nilitokana kwa mungu na mungu inayembeba ni mkuu kushinda wale wote walio nje wanaopigana na mimi ningetaka tuangalie mambo kama maine tu hivi ambayo yanatuonyesha ama yanatuambia kwa nini mara nyingi we are not working in the authority given to us ama saa zingine tunatumia mamlaka tuliyopewa vibaya why are we not working in that authority kwa sababu saa zingine unatembea saa zingine hutembei kwa nini why are you not consistently in that power in that authority sababu ni nyingi lakini metaja tu chache ya kwanza ya kwanza kutoelewa mbinu ambazo huyu adui anazitumia Not understanding or not knowing the devices or the tricks that the enemy uses. Lack of knowledge of the devices and the techniques and the tactics. Ambazo shetani anatomia. Ama adui anatomia. so unakuta mtu ameokoka anampenda yesu kweli anaomba vizuri lakini bado kuna maeneo fulani fulani ambayo bado hajapata mwangaza hajapata kufunuliwa ili ndio aweze kutembea katika mamlaka na nguvu ambayo mkristo huyu amepewa hebu tuangalie wakorintho wa pili mbili kwanzia kumi kumi na mojas korinthians chapta s imeweka ama nijisomee mwenyewe yeah. lakini kama mukisamehe mtu neno lolote ok lakini kama mukimsamehe mtu neno lolote nami nimemsamehe kwa maana mimi nami ikiwa nimemsamehe mtu neno lolote nimemsamehe kwa ajili yenu mbele za kristo kumi shetani asije akapata kutushinda kwa maana hatukosi kuzijua fikira zake hiyo tu ni moja ya mambo ambayo yanaweza kutufanya tukose kuelewa mbinu zile ambazo shetani anazitumia na hapa anaongea kuhusu msamaha msamaha tu na kama kuna kitu ambacho huwa kinasumbua ni kitu kinaitwa kusamehe mtu hilo huwa ni kovu linabaki muda mrefu sana na anles neema ya mungu iwe imekutosha sana na umefika mahali umeelewa neno la mungu sawasawa na umenyenyekea huwa ua unaweza, ku, unaweza kuwa bado unabeba vitu na watu na unatembea na wao sasa mtu ambaye alikuumiza mara moja unamruhusu aendelee kukuumiza kila siku hiyo ni mbinu ambayo shetani ni mbinu mojawapo ambayo shetani anaitumia mi kuna siku nilipeana mfano hapa mwalimu wangu mi nikiwa mtoto tu primary school na unajua watu wao wanasahau mambo mengi lakini kile kitu ambacho ulifanya kikanifanya mimi ni fil kitu fulani hicho wanadamu hawasahau hata iwe miaka mwalimu nikiwa sijui f4 ama five, shui, ama sijuklas huko anaamuka tu from tuo ananitandika viboko mimi na mwingine rafiki yangu hapo sababu eti sijui na ndani ya esenga akatutandika vibaya sana nilisikia uchungu yaani nilisikia uchungu siku moja naona mtu ananipigia simu kushika simu eti ti halomd so so. unanikumbuka una the same ticha ambaye alinitwanga viboko baada miaka ishirini na ananitafuta eti nimusaidiei nasi hata pia nyinyi sa zingine munakwanga na hivyo tu eh, hivyo tu mimi ninajua sisi ni wanadamu haikuwa rahisi hiyo ni mbinu sasa ni wewe mwenyewe ilinchukua muda baadhaye kitambo nikuja nidina hiyo kitu na niwachane nayo ilinchukua muda kabisa sasa inasema ili ndio tusiwe watu tusikose kuzijua tusikose shetani asije akapata kutushinda kwa maana hatukosi kuzijua fikira zake yeye biashara yake ni akuangushe ya wewe biashara yake ni usitembee kwa ushindi biashara yake ni akufanye ya kila siku yaani unapigana na vitu tu visivyoeleweka na hutembei kwa nguvu ile ambayo mungu anataka utembee naye msamaha kitu kinaitwa msamaha mwingine akawa ana, anasema eti sasa nikamuuliza huyu mtu si unasema we umempenda hey, nimempenda kabisa na unataka bado akuoe hey, lakini sitamsamehe bale alinifanya hii sitamusamehe sitamusamehe kabisa sitamusamehe shetani anapiga makofi anasema hapo ni sawasawa tu endeleeni lakini nafasi hii nafasi iko ya kudili na wewe kwa sababu bado kuna kitu hiyo ni trick ambayo anatumia ili yakuweke chini ukisoma isaya isaya tano mstari wa kumi na tatuamsaiwakmia tauaiihamtegemek ah, <laughs> Okay. kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa na watu hao wenye cheo wana njaa na wengi wao waona kiu sana kwa sababu hiyo hebu rudi hapo kumi na mbili sababu huo ni, ni uendelezi na kinubi na zeze na matari na filimbi na mvinyo zote ziko katika karamu zao lakini hawaiangalii kazi ya bwana wala kuyafikiri matendo ya mikono yao sasa ukiangalia hapo ni kama kuna ibada inaendelea hapo eh? kinubi na zeze na matari na filimbi na mvinyo wanasherehekea lakini hawaiangalii kazi ya bwana wala kuyafikiri matendo ya mikono yake yeye mungu enda, enda, sasa as kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka They have been taken hostage sasa mtu ambaye amechukuliwa mateka hana uhuru za na mtu ambaye hana uhuru unajua anaishi at the ya yule mtu ambaye amemteka nyara sasa inaweza kuwa ni sehemu ya mtu ile inasema watu wangu inaweza kuwa ni sehemu ya mtu kwa sababu hiyo watu wamechukuliwa mateka kwa kukosa ufahamu ignorance unajua shetani hana nguvu ile ambayo tunampa lakini anatumia kutokujua kwetu He uses our ignorance anafanya kazi kutumia kutojua kwetu ili yeye naye apate nafasi ya kutuzuia tusimwakilishe mungu kama Lack of ignorance maana shetani anatumia hiyo kutuweka chini kutuingiza katika mambo ambayo yanazuia kungara kwetu ya mungu asionekana haki zetu zile ambazo ni tuzifurahie hatuzifurahii kile ambacho nitupate hatupati na tunafikiria tuko sawa tuko sawa okay. ndio ukisoma muhubiri inakwambia ya kwamba ukiangalia mhubiri kumi tano mpaka saba ndio tunaona ya kwamba kuna kitu kinafanyika pale ambacho hakiko sawa kuna kitu kinafanyika mhubiri niasi na kitu kinafanyika ambacho hakiko sawa liko mubiri kumi tano mpaka saba liko baa nililoliona chini ya jua nalo ni kama kosa litokalo kwake yeye atawalaye sita ya kuwa upumbavu huwekwa mahali pa juu sana nao wakwasi hukaa mahali pa chini saba mimi nimeona watumwa wamepanda farasi na wakuu wakienda kwa miguu juu ya nchi kama watumwa nione imesema upumbavu umewekwa juu sana upumbavu ukosefu wa ufahamu unafanya mtu ambaye ako na haki yake lakini hiyo haki haitumii hayo mamlaka amepewa hayatumii anatembea sasa kuna exchange imefanyika mtumwa ndio amepanda farasi na yule ambaye sasa ni apande farasi sasa anatembea kwa a an kwa sababu ya ignorance na kama kuna kitu shetani anataka kushikilia ni kutojua kwetu kutojua kwetu kwa mfano tu kwa mfano ishu ya ufanisi katika maisha ya mwanadamu prosperity is more of a covenant issue ni agano la mungu ni agano na agano huwa linatimizwa kwa kutii si sikuomba sawa sawa eh? proseriy anioseri fo eampe ismoe ofassue aneefore agano linatimizwa kwa kutii na si kwa kuomba peke yake ukiambiwa giv ded to pra o of course unasema ya kwamba ni sawa unamuuliza mungu nitoe nini ni wapi lakini umeambiwa give a, that, that is a covenant issue hasa ni ufahamu sasa shetani anataka atuweke mahali kwa kuulizana maswali nitoe nisitoe nipeane nisipeane alafu anasema ya kwamba si unaona hata hapo kanisani hiyo pesa inaenda wapi munajua hayo ni minongono hizo ni story unapewa kwa akili yako mishowe unasema sitoi ye anasema so, and because umebana matoleo yako na mafungu yako ya kumi na matoleo mengine yote naye mungu anabana a covenant isu siyetu unaomba eti mungu nifungulie njia na wewe kile ambacho uliambiwa ufanye hufanye as simple nawana ndio kisoma hiyo usiweke inasema ya kwamba it is god who teaches us to make wealth ni mungu ndiye anayetufundisha sisi kutengeneza nini mali sawasawa sawa na agano lake according to his promise hasa kuna vitu ambavyo si vya maombi salazima tuelewe lakini shetani anatubana kwa sababu ya kutoelewa ya kwamba haya ni maagano yaliwekwa na nikitimiza agano mbinguni haina budi kutimiza sehemu yake mbinguni haina budi kutimiza nini sehemu yake watu wangu watu hao wametekwa nyara na hapa unaona upumbavu ni ukosefu wa ufahamu umewekwa juu sasa ni kumanisha ya kwamba hao ni watu ambao hawana nini ufahamu hawajaelewa kile ambacho mungu anasema kile ambacho mungu ametupa ambacho nituchukue hatukiombei tena ni kuchukuasian naamini tuko pamoja ule kijana wa kwanza wa yule tunamwita mwana mpotevu mwana ndugu yake mwanampotevu si tunamujua huyo yule mdogo akachukua mali yake akaenda akaenda akaitafanya akamaliza mwishohwe akarudi huyu mkubwa siku ile mdogo ameingia akasikia karamu inaendelea huko akaja na uchungu mwingi sana uchungu mwingi sana babake akamuuliza si wewe Si umekuwa na mimi hapa siku zote na hii mali yote niliyonayo yote ni ya nani sini yako hasa huo sini upumbavu kama huo si upumbavu ni ugani mwingine sini huo yaani vitu vyote akaambiwa na babake na huyo anarepresei mungu huyo baba huyo ni mungu ihed vitu vyote Hiko hapa kwani saa hizi saizi n kitaka kukuhatashikat gtjapokua mimi, kuku mimi nimekuzwa katika nyakati ambazo ilikuwa nikibarua kuona hata mguu wa kuku ni kibarua friend hata yai tulikaangwe ni kibarua afadhali tukatafute tuka maparare huko tukule nyama na kuku ziko zikoap hatugusi amaeniahamukuwa am, am, am, am, hivyo uko kwenu wengine fastayanga kwenu haikukuwa hivo eh? gusa kuku alafu uleita ule fi, firi, firigisi ndio utajua wewe hujui hivi na mungu ndivyo anatuambia vyote ni vyeni lakini kama hujaitisha ndio wanasema hamna kwa sababu hamjaitisha na pia mkihitisha mwahitisha vibaya mwaitisha na sababu ambazo si za sawa wrong motives you you have not because you ask not because ask and even if you ask you have a yous motive av kama unataka kiatu omba tu mgu akupatie kiatu usiseme nataka nipewe kiatu ndio wajue kiatu weginewanasema hao wataniona pia mimi niko na sasa hiyo motive tayari iko wapi iko nje hata mimi nitanunua gari ndio wajue kuwa niko na uwe red akaambiwa yule kijana si vitu vyote hapa ni vyako na umekuwa hapa siku zote jambo la pii mara nyingi hu uh, hatutendi neno we are not doers. na hii nahii inakwanga ni neno tutunalijua tu, tu, tu mara nyingi hatutendi hasa tusipotenda hakuna matokeo tusipofanyisha lilo neno kazi halitazaa na hivyo ndio mungu tu anafanya kazi na kutenda mara nyingi si mambo makubwa yale madogo madogo tu madogo madogo tu vile neno la mungu limesema tukilifuatilia hivyo tunakumbushana ya kwamba tusipolifanyia kazi halitazaa hakutakuwa na matokeo na huo ndio ukwelie hivyo ndio yakobo anasema moja ishirini na mbili mpaka ishirini na tano muwe watu wa kutenda vile linavyosema tulifuatilie hivyo not, our, not at our convenience si vile sisi tunataka hapana sio vile sisi tunataka ndiyo paulo akasema kama nyinyi mulikufa na mkafufuliwa na yeye akasema haya maisha ninayoishi sasa kwa mwili siyo mimi ninayeishi bali ni nani ni kristo sasa kama mtu alikufa kweli ako na wili yake kweli tena ya, ya, ya kubishana na mungu etuhoo sijui nini hakuna hakuna fuatilia kile ambacho neno la mngu lakini iweni watendaji wa neno wala si wasikiaji tu namii wa mara mingi nawafanyangat hawa watu wangu nikifika nyumbani nawauliza zile ibada zote mulizokuwa mniambie ibada hii kulihubiriwa nini na hii ilihubiriwa nini na mimi niliongea nini saa ziie ta niliongea yangu wengine wamesahau saa zingine siyo saa zote saa zingine hata kile ambacho nilihubiri mimi pia kime sasa hapo kuna kindumbwendumbwe kama kukumbuka imetoka na kufanya nayo jambo lingine mimi sasa okay siku hizi angalau jumbe zinatumwa kwa mitandao unasikiza haya kama huna bundles. na sasa haukuwa na kitabu hukuandika hujui vifungu ni gani siyo ibada itakuwa imeenda bure twambiane tu ukweli hiyo ibada itakuwa pengine imeenda tu yabu, yabu. musiwe tu wasikiaji bali hali mkidanganya mukidanga, wala mu, m, e, e, lakini iweni watendaji waneno wala si wasikiaji tu hali mukijidanganya nafsi zenu kukidanganya kwa nini ya kwamba vumefanya kazi na hakuna kitu mmefanya, it is in the doing vumefanya iiid hai ni katika kutenda ndiyo matokeo yatapatikana na kutenda kwanza ni usikie alafu ulisome tena mwenyewe alafu sasa ulifuatilie na kunena na kutenda speaking and doing kama kuna kitu ambacho tunasumbwana nacho mara nyingi sisi wa kristo mara nyingi ni kuambatanisha maneno yetu na neno la mungu sijui huwa ni nini inatusumbuabaa kuambatanisha maneno yetu tusemayo na neno la mungu kama umejaribu kuomba na umeshindwa kuomba enda kwa kitabu cha zaburi chukua zaburi moja kama ishirini na tatu igeuze iwe maombi yako msomee mungu umurudishie ni kweli yafanya ayo maombi yako na nakuhakikishia ukifanya hivyo kila siku kila siku na ufuatilie utaanza kuona nini utofauti zaburi ni maombi tu yale maombi yale na kumsifu tu mungu kama umeshindwa fungua tu zaburi zaburi ya kwanza soma mwambie mungu haya ni maombi yangu yapokee haya kesho zaburi ya pili Fuat, na ufuatilie na kutenda delighting in the word of God, meditating the word, thinking the word, and aligning your thoughts, your words, and actions to the word. Number three, walking in the consciousness of our position and place. Kutembea, katika ufahamu wa sehemu yetu Working in the consciousness ihcyani unatembea hapa lakini you are conscious akili yako inakwambia wewe ni nani na uko wapi Working in the consciousness na hiyo mtaandika tu vifungu hivi alafu mtavisoma nitaeleza e, tu ean wafes moja kumi na nane mpaka ishirini na tatu alafu waefeso mbili moja mpaka sita efesans8 and eeas ebu tusome hiyo just one of them tusome hiyoes achanisome <coughs> Fashions two. Fashions two. Billy. Okay. Billy, moja mpaka p nasema hivi nanyi mulikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo muliziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendaye kazi sasa katika wana wa kuwasi tatu ambayo zamani sisi sote nasi tuliyenenda kati hayo katika tamaa za mili yetu Tuli, tuli, tulio, tulipoyatimiza mapenzi ya mwili na ya nia tukawa kwa tabia yetu watoto wa hasira kama na hao wengine lakini mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu aliyotupenda hata wakati ule tulipokuwa wa, wafu kwa sababu ya makosa yetu Alituhu, alituhuisha pamoja na kristo yaani tumeokolewa kwa neema Six. akatufufua pamoja naye akatuketisha pamoja naye katika ulimwengu wa roho katika kristo yesu hebu turudi pale nyuma chap3 macho ya mioyo yenu yatiwe nuru mujue tumaini la mwito wake jinsi lilivyo na utajiri wa utukufu wa urithi wake katika watakatifu jinsi ulivyo 19. na ubora wa ukuu wa uweza wake ndani yetu tuaminio jinsi ulivyo kwa kadri ya utendaji wa nguvu za uweza wake aliyotenda katika kristo alipomfufua katika wafu akamweka mkono wake wa kuume katika ulimwengu wa roho juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na nguvu na usultani na kila jina litajwalo wala si ulimwenguni humu tu bali katika ule ujao pia akavitia vitu vyote chini ya miguu yake akamweka awe kichwa juu ya vitu vyote kwa ajili ya kanisa ambalo ndilo mwili wake ukamilifu wake anayekamilika anaye kwa vyote katika vyote wachanisamarais hiv yesu alipofufuka alipofufuliwa mungu alimpatia nafasi kuu kushinda zote akamketisha mkono wa kuume wake yeye mwenyewe juu ya nguvu zote mamlaka usultani na majina yote majina yote juu na hapa duniani tena akasema hapa ya kwamba sisi nasi sisi nasi ametuketisha pamoja na yeye sisi nasi kama uliokoka kama umeokoka basi katika ulimwengu wa kiroho kiti chako kiko wapi nataka mtu anijibu kama umeokoka yesu ni bwana maishani mwako kiti chako kiko wapi katika maisha ya kiroho ulimwengu wa rohoni uko wapi umeketi wapi umeketi wapi katika mkono wa kuume wa nani wa mungu hata kama unatembea hapa ulimwengu wa rohoni unatambulika ya kwamba umeketi katika mkono wa kuume wa mungu ndani ya nani ya yesu That is the hiyo ndio ule ufahamu ambao unatembea nao tena anasema akaweka vitu vyote chini ya miguu yake na kule mahali yesu ameketi na wewe inasemekana yani ni mbali juu zaidi ya yale yote ambayo unakumbana nayo kila siku ukipatana na changamoto unaiambia sikia wewe hata kama unaniona hapo lakini hunioni siko hapa mimi siko hapa niko wapi juu mkono wa kuume wa nane wa yesu wa mungu ndani ya yesu ukikumbana na hali zile zozote za kukuvunja moyo unaziambia sikiam sioeta azitakuja zitakuja ndio bibilia imesema wazi ya kwamba ukisoma isaya hamsini na nne kumi na saba ya kwamba silaha ni nini silaha zote all weapons formed zotesm silaha zote ziundwazo kinyume nami hazitafaulu sasa sikia silaha lazima zitaundwa sawa eh? lazima zitaundwa lakini kufaulu wee utaamua sawa eh? zitaundwa lakini kufaulu utaamua ukitembea na kwamba nimeketi juu ndani ya kristo mkono wa kuume wa mungu utatembea na ujasiri utatembea kwa nguvu amen hiyo wacha itoshe hiyo wacha itoshe na hayo maneno ambayo umesikia naamini ya kwamba kuna, kuna kile ambacho umeshika hicho kile kidogo ama kingi umeshika wacha kikusaidie wacha kikufanye utembee kwa ujasiri na kwa nguvu na mungu awabariki sana