majaribu ni mazuri kwetu sisi watu ambao tumeokoka ingawaje yako na sehemu mbili ambayo yanaweza yakatuleta ama yakatufikisha lakini katika yote ni kwa utukufu wa mungu bwana asifiwe wakati tulipookoka tulikuwa tunafikiria ukiokoka ni basi ukiokoka umeokoka wewe ni mtu wa amani kila siku lakini sivyo hivyo ambavyo tulikuwa tunafikiria kila mmoja wetu alikuwa anajua hivyo kuwa ukiokoka ile tu ukiombewa sala ya toba basi umepa kama umgonjwa umzima na hutawahi huta kuugua tena na kama ulikuwa una majaribu hutawahi kuyaona tena maana umeokoka lakini si hivyo majaribu yako hata kama unaongea na lugha hata kama wewe ni bishop majaribu yako majaribu hayaangalii haya huyu ni mdogo huyu ni mshirika ama huyu ni pasa majaribu yana kila mmoja na majaribu yako na majaribu hayaogopi na majaribu hai, yani hakuna labda ukiwekwa pale kaburini ndio mwisho wa wewe kujaribiwa lakini kadri vile tunaishi tunao huu mwili wa nyama majaribu yako ndiyo maana rafiki yetu mpendwa wetu yaob akatayarisha wakristo kwa kuwandikia barua Wak, hiyo barua inasema ni kwa watu wote wale ambao ni wakristo akawaandikia barua kuhusiana ama kuwatahadharisha kuhusu haya majaribu kuonyesha basi hayo majaribu yalikuwa hata wale walekena paulo ambao walikuwa wanafanya tu kupita tu kivulivuli mtu anaponywa kwa sababu alikuwa ni mwokofu sana kwa sababu alikuwa anatembea na mungu karibu ndiyo maana hata alikuwa wagonjwa wanamwangalia wana kivulivuli chake kiko wapi wanasimama huko tukikuguse tu tayari unakombolewa kutokana na yale majanga ambayo ulikuwa uko nayo tena majaribu yalikuwa ndiyo maana uyhuyu jacob akaandika hii barua kwa watu wote kuwatahadharisha Kuhu kuhusu haya majaribu Hiya, kwa mba, ya kwamba hata yajapo si ati majaribu ni yaje yakuangushe akawatahadharisha watu wote akawatahadharisha washirika wa tabanal haya majaribu mimi nimeangalia kama mitihani mtoto akienda akitaka kuenda darasa lengine mpaka apatiwe mitihani yani majaribio akipita ule mtihani wa kile klasi alitoka hapo anaruhusiwa kuvuka darasa lengine lakini wakati mwingine hata walimu husistiza hata wakaita mzazi ili huyu mtoto asiende darasa lengine kwa sababu hakuyapita hakuupita ule mtihani afadhali huyu mtoto wako arudie na walimu huwa wanawasihi sasa itakuwa ni wewe na huyo yule mtoto wako ama itakuwa ni mimi ambaye nimefanya huo mtihani edha niendelee kwa darasa lengine ama ni baki kwa lile darasa ambalo nilikuwa ili nisome zaidi bwana yesu asifiwe basi hata waokofu nao tuko hivyo hivyo mungu huwa anatujaribu kuangalia kama je imani yake huyu ajapopita nijapompitisha nijapo kwa hili jaribu atasimama ama ataendelea tukapatiwa roho mtakatifu ambaye huyo roho mtakatifu ni mwalimu anatufundisha jinsi vile ambavyo tutakavyoenenda katika haya maisha ya ukristo tutakavyoenenda kuhusiana na majaribu ili haya majaribu yajapokuja wewe kama una roho mtakatifu basi una mwalimu mwema anayekufanya upite na ukipita yale majaribu unastahili kuenda kiwango chengine maana utakuwa mshahidi hata unaweza kumwambia mwenzako Aa, basi mimi ni, hayo pia niliyaona lakini nikapita kwa hivyo majaribu mimi nayasema ni mazuri yanatufundisha yanatusongeza kukaa karibu na mungu yanatusongeza kujifundisha jinsi ya kuishi hapa duniani bwana yesu asifiwe tusomee matayo ine labda vile nimesema ni matayo ine mtu mwingine amepapitia hapo hata anajua ninasoma kuhusu nini hiyo haijalishi majaribu ni majaribu majaribu unaweza kujiletea wee mwenyewe sababu uhusiano wako utakuwa si mzuri kwa mungu kama hujajiambatanisha basi majaribu yatakufuata na hutapicha utaanguka kwa sababu utakuwa unaogelea hapo hapo hauna kiongozi roho mtakatifu mathayo matayo Moja. kisha yesu alip, alipandishwa na roho nyikani ili ajaribiwe na ibilisi akafunga siku arobaini mchana na usiku mwisho akaona njaa majaribu mjaribu akamjia akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu amru kwamba mawe haya yawe mkate mkatebana na... yesu asifiwe yesu kristo alipandishwa na roho ili ajaribiwe huyu yesu alikuwa bado hajaanza kazi yake lakini alikuwa amejazwa na roho mtakatifu sasa roho mtakatifu akamwongoza kule nyikani akafunge siku arobaini ndiyo maana watu wengi wakiwa wanafunga huwa wanajitenga mara nyingi mtu unajitenga mbali na watu ili ukaf- ni ili ufunge ndio huyu bwana wetu yesu naye wakati alipokuwa amejazwa na roho akaenda nyikani ili af, ajaribiwe na ibilisi jaribu hilo ni la kwanza alikuwa amefunga siku arobaini ibilisi alikuwa amemwona kuwa ana njaa na kwa sababu alikuwa huyu yesu ana njaa akajua huyu nitakapomjaribu na hiki chakula hatashinda huyu atakula tunaambiwa alimpeleka mpaka mahali kwenye mawe akamwambia kama wewe ndiwe mwana wa mungu geuza ili jiwe liwe mkate lakini kwa sababu yesu alikuwa ni mwana wa mungu alikuwa yeye ni mungu akajua tayari hiyo mbinu ya huyu mjaribu alikuwa na mjaribu ageuze lile jiwe liwe mkate ili yale kama huyu ibilisi angemwambia yesu nigeusie hili jiwe liwe mkate nile yesu alikuwa hashindwi kugeuza lile jiwe liwe mkate lakini kwa sababu alikuwa amemgundua kuwa anamjaribu maana alimwona ana njaa so jaribu lolote ambalo litakujia mama mungu anajua hilo utalishinda kwa sababu anakujaribu kulengana na lile thamanio la moyo wako si so, alikuwa anamwona yesu ana njaa na atakapomwambia ageuze hili ili jiwe liwe mkate atageuza na ale lakini yesu alikuwa anaongozwa na roho yesu alikuwa ni mungu tupe jibu kabia simama usiondoke naye akajibu akasema imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha mungu munguana asifiwe huyu yesu alikuwa amemtambua tayari huyu ibilisi ndiyo maana akamwambia mtu hata aishi kwa mkate alikuwa yesu ameamua kutimiza zile siku zake arobaini akiwa hali akiwa hanywi sasa huyu ibilisi alikuwa anaona akimpeleka hapa mahali kwa chakula na ana njaa atamweza lakini yesu akatambua ile hali ya yule ibilisi akamwambia mtu hata aishi kwa mkate so hata wewe unaweza mwambia ibilisi lile jaribu ambalo atakuwa amekuwekea mbele yako ukamwambia mimi sitaishi kwa hili bali kwa neno linalotoka katika kinywa cha mungu bwana yesu asifiwe utamwambia mimi sitaishi nikiwa na huu ugonjwa maana unaweza chukua ugonjwa ukajibandika ukasema wewe uko na sukari wewe uko na presa na ni ugonjwa wa- wako ukisema ni ugonjwa wako basi umejibandika ni wako utakuwa wako mpaka mwikeni bwana yesu asifiwe lakini ujapotambua kwamba hili ni jaribu na mimi sikuumbwa mgonjwa mimi sikuumbwa na sukari utamshinda huyo shetani utamwambia sitaishi kwa hili sitaishi kwa kugandamizwa sitaishi kwa kuwa chini kifedha sitaishi nikiwa na nguo moja sitaishi nikikosa chakula tamka tu lile neno mwambie sitaishi ibilisi nikiwa hivi sitashinda leo na njaa nitapata chakula lakini ukisema haya ni maisha yangu utabaki hivyo hivyo hutashinda bwana yesu asifiwe utaishi hivyo hivyo utaishi hivyo hivyo kama ni shmaisha ya maisha ombaomba omba, utabaki hivyo mpaka ubandikwe majina kwa sababu utakuwa hili, ja, hili jaribu hujalishinda umelikubali ukisema wezi, mimi siwezi funga maana ni mgonjwa basi utafunga na hatuwezi kumshinda ibilisi kama hatutafunga huyu huyu yesu huyu alikuwa ni mungu tena 40 days akiwa amejitenga je wee ushafanya ngaa siku mbili ujitenge tu na hako kasima siku mbili hiyo pia nitabu bwana yesu asifiwe tuendelee kisha ibilisi akamchukua mpaka mji mtakatifu akamweka juu ya kinara cha hekalu akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu jitupe chini kwa maana imeandikwa ataku, atakuagizia malaika zake na mikononi mwao watakuchukua usije ukajikwaa mguu wako katika jiwe wanasifiwe ibilisi bado hajaondoka hajaondoka katika maisha yako uko naye sababu alishinda hili hhili la jiwe kubadilisha jiwe ili ale ibilisi hakumwacha hata wewe nawe utakaposhinda hilo jaribu moja usifurahie maana bado ibilisi yuko nawe atakuchukua akupeleke mahali kwengine kitu tofauti ambacho hata hakifanani akamchukua huyu yesu akampeleka katika mji akamuweka juu juu ya nyumba kama hiyo huko juu akamwambia kwa sababu wewe ni mwana wa mungu jirushe tu mungu huyo mungu wako atatuma malaika na atakushikilia hutaanguka ukavunjika mguu hayo yanaweza kuwa ni mawazo ya mtu uko na vitu unafikiria ambavyo si vya kimungu akamchukua atakuchukua mpaka mangweni akakuweke hapo ane vile watu wana siunywe tu hiyo hiyo hiyo, hiyo ni dawa kwa tumbo lako atakuchukua mpaka mahali unaweza upata pesa kirahisi kwa sababu anajua una ta, la moyo wako wewe unataka pesa ndani ambaye hazitaki hata mimi kisha nazihenza atakuchukua mpaka mahali akakuweke angalia si so uchukue tu chukua na mungu atakusaidia chukua ibilisi anaongea na wewe kama alikuwa anaweza kuongea na yesu tata wewe pia anakuongelesha kuna vitu mungu shetani anakuongelesha ambazo si vya kimungu sasa ni wewe uwe uko karibu na mungu uweze kuvishinda lakini kama roho mtakatifu hayuko ndani yako na kama wewe hukuambatanisha maisha yako na mungu hivyo vitu vitakuangusha kwa sababu hutajua kupambanua hivi ni vizuri ama si vizuri huyu yesu alikuwa anajua kuwa huyu ibilisi ananijaribu wazi kwa sababu aki, kama tu angejirusha na wewe hayo ambayo mungu an, yani shetani anakuzungumzia kwenye akili yako ama kwa mawazo yako huko unakoishi kipeke yako kwani kwwani hivi kwani kwani fanya tu hivi si mungu tu atakusaidia na nahuwa iblisi anaongeana anaongea ana na watu anaongea kwenye moyo wako anaongea katika akili yako na vitu ambavyo si vya kimungu vishinde na hutaweza kuvishinda kama hutamkaribia huyu mungu kwa sababu ukimkaribia mungu ndio atakupatia neno akamwambia jirushe tu mungu atakutumia malaika watakushikilia mikononi mwao usija kajikwa maana wewe ni mwana wa mungu sana kwa hivyo ibilisi atakwambia fanya wewe ni mwokofu sana hata watu hawatajua si wanajua wewe umeokoka kwa hivyo hata ukifanya hivi hawakuoni anakuzungumzia ibilisi fanya tu fanya kama ni kuiba iba hmm? si unaiba na kalamu nani atajua kuwa uko ofisini na umeiba we ni mwokofu hawatajua kuwa wewe nawe unaiba sitajua mimi sitajua hata hakuna mtu atajua lakini yule anayejua hivyo hivyo unavyofanya uvifanye na vitakuwahibisha kwa sababu utavifanya mahali wewe umejitenga uko juu umebebebwa hapo na ibilisi si yesu huyo wala si mungu lakini vinakuzungumzia wewe mwenyewe katika maisha yako vitakuwahibisha afadhali uvishinde utumie basi nena imeandikwa imeandikwa kama nitakoa masikini kwa sababu ya hukukui imeandikwa usiibe imeandikwa usimjaribu bwana mungu wako imeandikwa sitafanya Uki, ukisema tu sitafanya hayo mawazo yanatoka ukitamka tu sitafanya hivi hmm? hayo mawazo yanakuondokea na utakuwa mkenya huru utakuwa mwokofu huru hapo hapo hata ibilisi kwa sababu bado unaishi atakufuata tu na kajaribu kengine tuendelee yesu akamwambia tena imeandikwa usimjaribu bwana mungu wako kisha ibilisi akamchukua mpaka mlima mrefu mno akamwonyesha milki zote za ulimwengu na fahari yake akamwambia haya yote nitakupa ukianguka kunisujudia ndipo yesu alipomwambia nenda zako shetani kwa maana imeandikwa msujudie bwana mungu wako umwabudu yeye peke yake kisha ibilisi akamwacha na tazama wakaja malaika wakamtumikia waka bwana yesu asifiwe ibilisi hakumwacha yesu sasa vile ambavyo hakumwacha hata wewe hajakuwacha hata ingawaje unarauka saa kumi na moja uko hapa lakini ibilisi bado hajakuwacha ana, umekaa ana nakuongelesha akamchukua ibilisi huyo yesu akampeleka mpaka kwenye mlima mrefu ukisimama kwa, kwa mlima unaona huo uzuri wote ambao uko huko chini amen ukisimama tu mahali juu mlimani unaona zile nyumba nzuri vile ziko basi akamwambia ujapo ujap, tu ni sujudi ukiniabudu tu kidogo hivi vyote ni vyako hivi saa hizi basi una- ta unalala na nzala halafu jijamaa msitana li, limekuonyesha och Kid, kidogo nani hataku kidogo tu hivi vyote ni vyako nina manyumba nina magari ukiangalia uko vizuri ukweli na umeokoka jamani haki iyo sawa wei imaonevuu amekuonyesha pochi watu wanasema huna mbele wala huna nyuma nikiwa na yesu nina vyote hasa akikuonyesha tu hivyo msichana nakwambia una, una mwaka hata huja nunua nguo linunua kajitengeka krismas halafu umeonyeshwa pochi tena oh, peke yenu ankufata tu hapo kazi ni kwako hapo ofisini mwawawa akiingia hivi i ni jambo dada halafu akae hayo yatakayofuata unajua wewe halafu lipochi hilo limejaa sasa wewe msichana mzuri hivyo hmm? unateseka tu tu nikubali eh? kwani wako, kwani wako hivyosetuaoofu waoadhivyo basi vinaandikika huko kwa akili yako vinaandikika hiyo siku unaweza jifanya mwokofu ukakataa lakini akikurudia mara ya pili basi yesu alipandishwa kwa mulima nawe mlima wako ni hiyo ofisi yako hapo umekaa wenzako wanapandishwa cheo hmm? unawaona wenzako tayari wanawakubalia hao wadosi na wamepandishwa hata hawakosa kila kila siku anabadilisha new wee kila siku wajana hilo dera la hukulakahuku yelo kila siku kwa sababu huna huna ingine hayo maisha unayoishi hako kashahara ni hicho hicho kisha nyumbani kwenu ni wewe wanakuangalia huku ule eh? kubali basi amba si ukubali tu huko yanakuongelesha utakuwa hivyo ulivyo utakapo ni kubali eh, kila siku twende twende lanchi akikupeleka anaku ni kitu kitugani wasichana wanataka pizza unanunuliwa pizza kule na soda ama chips na kuku halafu unarudi nyumbani unarudi ofisini umenyauka yaani unasikia uchungu yale anayokuambia hata tena anakupatia mifano si unamuona eliza yul si unamuona yule mwenzako si alikuwa kama wewe wewe tu umeshika tu jesu jesu hiyo jesu wako basi atakupeleka wati hata pengine hiyo siku umefunga msichana lakini kwa sababu umeambiwa pizza unafikiria sasa nikikataa hmm? nikifika huko nyumbani nitakula nini nimefunga nyumbani kuna kasukari kadogo sina tashirini atosiauo hey. mfungo ukaye huku vijana wenzako umeahidi kuwa jumatatu mwafunga wewe umeenda ukaonyeshwa ukapandishwa juu ya mlima ibilisi anakuonyesha zile fahari zote gbegelea nani atajua hivyo ni vya muda hebu webu soma hapo alimjibuniini hilo la mwisho kwani hilo ni bomu la mwisho na hilo linawapitia wengi hata si wasichana peke yake hata sisi sisi madezi ndipo yesu, alip, yesu alipomwambia nenda zako shetani kwa maana imeandikwa msujudie bwana mungu wako mwabudu yeye peke yake Watasifiwe kaambiwa kwenda zako na hizo pesa zako na hizo piza zako ishia akamwambia shetani nenda zako je wewe hilo neno linaweza likakujia mazingira kama hayo linaweza kukujia dera ni hiyo moja usiku ufue hiyo hiyo kabsozi yako si utaanza kuyafikiria hayo maneno ambayo amekubandika huyo ibilisi utayafikiria kila siku ukiamka ha. ukiangalia hata pengine unalala na kigodoro cha mtoto wa shule kama ningemkubali yule pengine labda akija hapa kwangu angebadilisha haya mazingira amen majaribu msichana akifika kanisani yo nawe hata aliye kabisa hi siati mtu uwaiwalia kwa sababu amejazwa na naroo anafikiria ile pizza kule nitaipata ama nitaikosa anafikiria vileo vile jumapili vile ju nitaendaje mimi na nguo mpya kanisani hmm? jamani grace kila siku yuang'ara anayafikiria yale kule kile kibunda kama ningekubali sasa unaomba kumbe umefikiria ukasema nimekosa mimi poleni wasichana si ninyi peke yenu hata sisi hata hao wa baba anaweza shikwa na lijishuga mami vipi wewe kila siku moja tu sikubali mi na gari nitakununulia gari utakuwa unaendesha gari lako aya sijui bulabulabla hivi nitakupandisha cheo nakubali hata utakuwa huna hata neno la kumpinga kwa sababu ukiangalia nijimama hata halina bwana ay Hayo, nani atakusumbua si unajiingiza tu upate pesa maisha yako yabadilike saizi hata mtoto wako amefukuzwa unangojea uze korosho ndio, ndio mtoto wako arudi shule uko hapo tu hapo hapo ofisini vyatu hata vyaisha. na jitu limama, li, ndio, ndilo hapo. liko na pesa likakwambia unaona hivi nasa ikakwambia aadsha gari nyingine kumbe m zake leo leowangujana ya blue kesho ile ya red ambayo pasaa nanino ameihubiri hapa amekuja nayo tasema eh, basi hela ile sini yule mhubiri ile ya red ile inaona ndio yag safodheli ni mkubali ninyi pia wa baba mumo sisi si peke yetu bwana yesu asifiwe lakini wakati utakaposimama kidete na umwambie magari yako kila kitu chako ishia shindwa pepo aja yeah. atakuogopa atakuogopa na wewe msichana wakati utakapomwambia hivyo huyo shuga baba na wewe baba nawe utakaomwambia hivyo lile jishughulile lipingilipingili lile liling, liling, liling. <laughs> maisha yako hayatakuwa hivyo mungu atakuwa na kuona kabisa kuwa huyu amekataa kutoka ndani na hana chochote kabisa wacha nimbadilishe malaika wakatumwa kuja kumtumikia huyu yesu ambaye alikuwa ameshinda haya majaribu malaika wakatumwa kuja kumtumikia huyu lili ambaye ameshinda majaribu hata kuwa kawaida vile vitu ambavyo anavifanya yee mwenyewe vile vidogo vitainuliwa vitabadilishwa mpaka hayo maisha yako huyo ambaye ya alikuwa anakudharau kudharau atakuogopa kwa sababu utakuwa umejiambatanisha na mungu na wewe uh, humrahisi na kushindwa na majaribu unayashinda kwa kutumia neno mwenzo huu ni mwangu ambao tunaishi sisi waokofu tumechanganyikana yani huwezi yani kutofautisha huyu yukoje na huyu yukoje tuko sawa sasa itakuwa ni kwa kutamka kwetu na yale matendo yetu ndio atakayotufanya tuwe tofauti lakini kama ni huku kuko juu huku kuko chini na si pia twavaa twavaa na tunamshukuru mungu hatuna neno maana si dambi lakini hizo enzi zetu alikuwa mpentekosti kwanza anafunga kitambara anavaa nguo mchikichiki ndefu basi wewe ni mjezo kabisa umelf hata kama unafanya dhambi lakini kama umevaa hivyo wewe ni mjesu kabisa lakini hiyo haijalishi hayo mavazi yametufanya tumechanganyikana ni sawa lakini je haya majaribu unayashinda ama huyo mdosi akija akikuona tu ivyumokofu ni ya akianza yale yake utashinda na ukishinda mungu atatuma malaika wakutumikie hebu, hebu fikiria harusi harusi ya msichana na mvulana ambao wameshinda yani ambao wamekaa maisha ya uokofu yani wa, yani ta sijui nielezeje ambao wamekaa na mungu na harusi ya wale walikuwa gwezelegwezele hizo harusi huwa ziko na tofauti hiya hawa ambao wameshinda itakuwa na utukufu wa mungu halafu vitu vyao yani watapanga rahisi rahisi pale huwa mungu ameachilia kibali fulani vile ambavyo wameishi maisha ya utakatifu mungu huachilia kibali watu wale malaika huwatumikia lakini wale ambao walikuwa wanaishi gwezelegwezele tayari wanajuana hata wamekuja hapa kuhalalisha wanatudanganya kwamba harusi zao ni ya kijana na msichana kumbe ni ya kuhalalisha wamejuana miaka yote hiyo huko hiyo harusi inakuwazi mara nyingine inakuwa na mngangano kamati inapanga hivi vinakuwa hivi yani hiyo harusi huwa ha, huwa wanaambiwa huwa uwawale waamini wanaambiwa kuwa hapa mnahalalisha lakini ile harusi ya wasichana na mvulano ambao wameshinda inakuwa nzuri inakuwa na msisimko kila mtu yani ataenda ne, hata ngaoni yani huwa kuna kibali malaika huwa anawatumikia wale maana walijinyima hmm? kila mmoja alisema no sitaingia kwa hayo makubaliano yako mpaka tuoane hiyo harusi huwo inakuwa nzuri basi ndio kama mtu ambaye ameshinda majaribu mungu huwa anamshughulikia je wewe unaenza ushuhulikirwe ukagururwe piza ama unataka mungu akushughulikie tusomee yakobo moja tunamaliza yakobo moja yakobo mtumwa wa mungu na wa bwana yesu kristo kwa kabila kumi na mbili waliotawanyika walio ndugu zangu hesabuni ya kuwa ni furaha tupu mukiangukia katika majaribu mbalimbali mkifahamu mbali. ya kuwa kujaribiwa kwa imani yenu huleta huleta saburi saburi na iwe na kazi kamilifu mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila kupungukiwa na neno anatutia moyo na nasema alikuwa anaandikia kabila kumi na mbili zilizotawanyika na huo waraka ulikuwa ni wa watu wote anawaambia ni furaha tupu wakati unapoangukia majaribu ni furaha kwa sababu wakati unapojaribiwa kulingana na imani yako hayo majaribu yanaokujia ni sawasawa ni kiwango cha hiyo imani yako sasa kama hujajua ndio utaanguka lakini ukijua kabisa haya majaribu basi ni ya kunifanya mimi niko mae wakati kama wewe unajua neno la mungu linasemaje linasema imeandikwa sitaishi kwa hili utafurahi tu wakati utakapojaribiwa hata ukiangukia majaribu unajua haya majaribu hayakuja yanimalize yamekuja yaninue wakati wa mungu anayejua ni mungu na ukiwa ni wakati wa mungu utainuliwa uta, yani vitu vitafanyika katika maisha yako wakati utakapokuwa unaishi kwa hili neno lakini kama unakuja hapa kila jumapili unarauka ukija ukilia lakini hakuna kitu hapa hakuna chochote ambacho kinaweza kikakusaidia kushinda hayo majaribu kila utakachokiona unaona umeonewa habari ukiishi katika neno na kujua ya kwamba unapojaribiwa una unavukishwa daraja lengine unaposhinda hilo jaribu umekuwa mtu mwingine tayari watu watakuwa wanakuogopa yaani hutaonekana kuwa wewe ni baba wa kawaida wala mama wa kawaida utaonekana ni mama mwenye kuvumilia majaribu bwana yesu asifiwe na inatupasa tuishi hivyo tunapopatwa na majaribu yasitudhoofishe usiangalie usi maisha ya mwengine ambayo yatakufanya uelekee kubaya amwangalie yesu vile ambavyo ameshinda uige huo mfano ya kwamba ibilisi anakubeba ako nawe ako nawe yaitwaje ileya hapa kwa hapa ibilisi yuko nawe bampa tubampa ukiingia ukiamka yuko nawe vile vile vile viwazo vile ambavyo a basi huyo ndiye ibilisi huyo ukijua hivi huyo anayeongea si mungu mwambie hapo ulipofika kama umeletea ume, ume mawili Hi, hayo yakomi usiongeze la tatu umeshindwa kwa jina la yesu okay, ukiamka wee hapa hapa basi ntaanzaje hapa basi vinaandikika ukisema ntaanzaje utaambiwa la kuanzia hata pia la kumaliza utapatiwa lakini ukiamka anza na mungu mwambie mungu nimeamka sijui nitakula nini lakini wee unajua leo wachai na mkate mchana nitakula sima na nyama jioni ntapika pilao yani ya e yale mazuri lakini ukinyauka ukiamka ukiona vile viko kuja basi basi niende kwa Samson, nikamwambia yaani ukiachilia tu kule kushindwa ukivikao kwa samson nayekana lakini ukiamka tamka ukiamka ukipiga magoti asubuhi nena mema tabiria hiyo siku yako kuwa leo itakuwa hivi na hivi na hivi na hivi mpaka fu stop halafu utembee na yesu uone vile bwana kama hata kubariki mungu awabariki