Kenia. ubora katika sehemu yako ya huduma kila mtu ako na sehemu yake kila mtu ako na sehemu yake katika jamii uko na sehemu yako katika afisi yako uko na sehemu katika biashara yako uko na sehemu katika nyumba ya bwana uko na sehemu kila mtu mkubwa mtoto mama baba kijana msichana mvulana uwe ni mchungaji si mchungaji uko na sehemu yako na katika hiyo sehemu hapo ndipo ambapo mungu anataka uwe bora katika hiyo sehemu in that place of your service katika sehemu hiyo yako ya huduma hapo ndipo ambapo mungu anataka uwe bora na kuna uwezekano ukawa na kiwango cha ubora sehemu nyingine ambayo siyo yako ndiyo mwandishi mmoja akasema the greatest tragedy in life is not not but to live and not knowing why you are living akasema kitu kile cha kuhuzunisha sana si kufa lakini ni kuishi na ukose kujua kwa nini una naishi uwe ni muokofu na ukose kujua kwa nini umeokoka na nikafikiria maneno hayo na nikaona yana ukweli unaweza ukawa bora katika sehemu nyingine ile lakini hautafikia kiwango cha ubora kile ambacho ungekifikia katika ile sehemu yako ni kama hue unapanda ngazi unataka kuenda ghorofa ya juu kabisa unapanda ngazi ili ufike kule juu upande mpaka ghorofa ya ishirini ukifika huko utambue kumbe ngazi ilikuwa kwa nyumba ambayo sio sasa ni ushuke utafute nyumba ile ya sawa ubebe ngazi yako uanze kupanda tena acha tuangalie mifano kadha wa kadha katika biblia na mifano ni mingi sana na nataka tuangalie mistari michache pale kitabu cha danieli sita mstari wa kwanza mpaka watatu danieli sta mstari wa kwanza mpaka watatu ilimpendeza dario kuweka juu ya ufalume wa kuu mia moja na ishirini wawe juu ya ufalume wote na juu yao akaweka wakuuwa watatu na danieli alikuwa mmoja wao ili wakuu hawa watoe abu kwao falme asipate hasara basi danieli huyo alipata sifa kuliko wakubwa na watawala kwa kuwa roho bora ilikuwa ndani yake naye mfalme akaazimu kumweka juu ya ufalme wote weka kizungu pia Then this daniel It pleased Darius to set over the kingdom an hundred and twenty princes, which should be over the whole kingdom, and over these three presidents, of whom was first, that the princes might give account unto them, and the king should have no. Damage three, then this Daniel was preferred above the presidents and princes because an excellent spirit was in him, and the king thought to set him over the whole realm. Ufalmehu Ulukua Mukubasana was an expansive kingdom. ufalme mkubwa sana na ndiposa mfalme dario akaamua kuweka maliwali mia moja na ishirini ili wamsaidie katika uongozi alafu akasema juu ya hawa maliwali mia nitaweka nitawekama ama wakuu watatu na danieli akawa mmojawapo lakini hapa imesema eye ndio alikuwa wa kwanza katika hao watatu na kulikuwa na sababu kwanini mfalume alifanya hivyo vyawazn sababu ya kwanza ilikuwa hawawatu hesabu accountability watoe hesabu kile ambacho wamepewa wafanye kwa hawa mabwana watatu wakubwa na jambo la pili ili mfalme asiwe na nini na hasara asiwe na hasara ndio nimesema is a tragedy kulingana na yule bwana ya kwamba uishi na ukose kujua kwa nini unaishi kwa sababu kila kitu kiko na sababu lakini danieli akawa wa kupendeza zaidi danieli akawa tofauti na wale wengine He He distinguished himself. na sababu ya kuwa alijifanya awe tofauti ni nini kwa sababu roho ya ubora ilikuwa ndani yake danieli alielewa sehemu yake he his place. his place was serving god in administration, serving god god in in administration politics alikuwa ni kumtumikia mungu katika utawala wa dunia hiyo ndio ilikuwa sehemu yake ilikuwa ni kumtumikia mungu katika maeneo ya utawala wa kidunia kwa hivyo wale ambao wanasema ya kwamba ni vigumu kumtumikia mungu ukiwa ndani ya serikali ni uongo si a ndioa alikuwa mtu ndani ya serikali danieli alikuwa mtu ndani ya utawala mtawala mkubwa duniani But alikuwa tofauti na ukitaka kuelewa utofauti wa danieli itabidi urudi nyuma danieli kwanza mstari wa nane mahali ambapo danieli inasemekana aliamua katika moyo wake alichagua ndani ya moyo wake ya kwamba yeye alikataa kuna jisi roho yake kuharibu maisha yake aliamua sasa alipoamua naye mungu akampa nguvu na ndiposa hapa mustari wa tatu wa danieli sit naye yedaniel akawa tofauti utofauti wake katika sehemu yake ya huduma yake ministry in He kila kitu alichokifanya mtazamo wa mbinguni kila kitu alichokifanya mungu kwanza naye danieli ndiyo ukiendelea kusoma mstari wa ine wale mabwana wengine wakasema haiwezekani huyu mtu aliyekuja uhamishoni ndiye awe sasa mfalme anataka amuweke juu ya taifa zima haiwezekani tutafute sababu ya kuona huyu bwana huu ubora wake utaisha lakini kama sehemu yako ambayo unangara ndiyo ile yako ya huduma hawawezi kuzima hiyo taa hawawezi kutoa utukufu wa mungu ndani yako katika sehemu yako in your of hii nilikuwa ninasoma tu itupatie foundation lakini tutaangazia sana katika maisha ya mama mmoja katika bibilia hapo ndio tutakaa sana mama mmoja katika bibilia mama yule mshunani woman. hapo ndio tutakaa sana lakini ua nataka tuweke msingi hapa kwa danieli danielindio mnaona pale basi mawaziri na viongozi wakatafuta sana kupata sababu ya kumshitaki danieli na utasoma utaendelea utaona kila mtu lazima atafute na ajue na, nafasi yake shida ni kutoelewa sehemu yako na wakati mwingi tunang'ang'ana kufanya mambo katika sehemu ambazo sio zetu na hapo huwa tunangang'ana sana maana si kwako ni kwa mtu mwingine hebu twende mfalme wa pili sura ya kanzia mstari wa 8t na wak ufalme wa pili katika habari za huyu mama tutaangalia mambo matatu na kama sitayamaliza nitayaendeleza katika ibada ya tatu tutaangalia mambo matatu jambo la kwanza ni uwekezaji wako katika ufalme wa mungu Your investment uwekezaji wako katika ufalme wa mungu jambo la pili tutaangalia ni kukabiliana na hali ngumu kukabiliana na hali ngumu ama hasara katika maisha yetu dealing dealing with with with pain kukabiliana na hali ngumu katika maisha yetu alafu jambo la tatu restoration. ama urejesho restoration. mambo matatu uwekezaji wako katika ufalme wa mungu jambo la pili kukabiliana na hali ngumu ama nyakati ngumu ama hasara tukimwangazia huyu mama tu bado n jambo la tatu ni restoration niurejesho wachatusome mfalume wa pili sura ya ine kwa ya mstari wa nane hata ikawa siku moja elaisha alikwenda shunemu na huko kulikuwa na mwanamke mmoja mwenye cheo naye akamshurutisha aje ale chakula ikawa kila alipopita njia ile huingia kula chakula yule mwanamke akamwambia mumewe tazama mimi naona ya kuwa mtu huyu apitaye kwenu mara kwa sikw kwetu <laughs> mara kwa mara ni mtu mtakatifu wa mungu na kuomba tumufanyie chumba kidogo ukutani na ndani yake tumwekee kitanda na meza na kiti na kinara cha taa na itakuwa atuji atujiapo ataingia um tuachie Kwa hapo kwanza elaisha nabii wa bwana aliyechukua kazi hii baada ya mkubwa wake kuenda mbinguni eliya na elisha katika shughuli zake za kufanya kazi siku hii iliyotajwa aliingia kijiji cha shunemu kama kawaida ya kwenda kuhubiri kuhudumu elaisha alikuwa ametembea amehudumu ameongea amechomeka na jua alikuwa amechoka pengine wanasema kutoka mlima karimeli mpaka shunemu ilikuwa kama kilomita hamsini na mbili hivi na huyu mama huyu mama mshunemu akamuona hatujaambiwa jinsi walivyokutana hatujaambiwa hatujaambiwa jinsi walivyokutana huko shimeni huyu mama hatujaambiwa jina lake lakini kijiji chao lazima kilimjua lakini sisi ambao tunasoma sasa hatujui jina lake na kwa sababu halijaandikwa lazima kuna sababu izarizo that mwanamke kama huyu ambaye kuna stori hii ambayo tutasoma lakini jina hatujui weka hilo kwa akili yako huyu mama akamuona elaisha na alipomuona ndani ya moyo wake akamwambia bwana mtumishi na kuomba tu uingie kwa nyumba yangu ngalau upate kaugali kidogo na kopo la maji angalaa n inasema alimulazimisha hakuwa anataka alimulazimisha alimu, alim, alimukazia alimukazania mpaka akakubali na inasemekana ya kwamba hiyo sasa ikawa ndiyo tabia yake mara kwa mara akija shunemu anapiga kona anaingia hapo anapata tonge la ugali na pia anapata kikombe cha maji mwishowe huyo mama akamwambia mumewe naona huyu bwana anayekuja hapa kila siku huyu ni mtumishi wa mungu a holy man of God, holy, imesema hivyo a holy man of God, huyu anakaa mtumishi ambaye ni mtakatifu wa bwana naomba tu tumjengee kachumba ka, ka karumu ka kidogo huko juu mahali ambapo watakuwa katika pitepite zake akija atakula na pia baadaye apande juu awezi uh, kulala akaweka kule vitu vine a tutaweka pale kitanda tutaweka pale kiti tutaweka meza na pia tutaweka nini taa na bwana akakubali mume akakubali nataka tuangalie baadhi ya sifa za huyu mama katika hii awamu ya kwanza uwekezaji wako ndani ya ufalme wa mungu hakutajwa jina kwa sababu jina si muhimu katika mtazamo wa kimwanadamu ya kwamba kumtumikia mungu si lazima uwe na nini lazima uitwe naisilaimauitwe na ndiposa hatujaambiwa lakini kazi yake tumeambiwa she she was we don't know. what she did, we have been told. huyu mama alikuwa na moyo wa ukarimu alimwona mtumishi ambaye pengine amechapwa na jua kiatu kimejaa vumbi ameongea okokeni mpaka koo imekauka akasema huyu huyumtumishi anahitai mtumishi angalau ku apanguse jashu kido alikuwa na roho wa kutambua siiosemet tosa kuona hitaji na kulishughulikioa to and toed to that akiona hitaji like Ability to see a need and attend to that need. Bila kuambiwa. But ilindi ujua ya pia alikuwa na hiyo roho ya kutambua. mama hakuwa muchoyo. She was not selfish. Because a selfish person cannot see an opportunity to serve. Cannot. A selfish person will never see an opportunity to serve. akiona mtu wa hitaji, anasema hawa nao wanaenda wapi nani aliwaambia watu kama hawa waonekane u wachungaji wengine kama hawa ni matatizo ni wale matapeli avsuma seebotudisa uliona ya kwamba hapa kuna hitaji na hilo hitaji nani hitaji nini nilishughulikie Sia, hakusema nitaenda nitatafuta wana wa mana, because welisha alikuwa na wana wa manabii alikuwa na wana katika huduma hakusema nitawaendea wana wa manabii maana karimeli si mbali nitatembea nasemekana this woman muguui inasemekana his alikuwa mama na vitu vyake inasema mwenye cheo in this translation mwenye cheo a notable woman a great woman a woman of means a rich woman fine this one was rich in materials but you can be rich in your heart a general's heart kila wako was utajiri wa yake usiseme basi wale wako navyo nilikuwa mahali kwengine na walikuwa wananiangalia wanasema huyu mchungaji anaingia na gari tunaangalia anatoa pesa ngapi sasa wee umekuja kanisani utoe na moyo wako vile mungu amesema ama unaangalia mchungaji kwani hiyo kanisa haina kamati kwani hiyo kanisa haina chairman hiyo kanisa haina hainwee pre- ndio president kwani kwani hakuna Munga? The only president sijasikia mwingine mwingine eti sasa kama kuna hitaji hata wacha tutaambia viongozi wewe well, ndiwe kiongozi you see a need and address the ua na unanyamaza hata jina lake halijulikana unanyamaza ndio yesu akasema kama unafanya mambo kwa watu wacha mkono huu usijue mkono ule mwegisindio hiyo ndo alisema yes do it When you do your charitable deeds Do them quietly, silently wacha mtu asijue lakini baba yenu wa mbinguni aonaye kwa siri anayeketi mahali pa siri atafa, atawazawadisha kwa wa yes. this one. tena hilo halikutosha kwa nini tunatapeliwa leo Why? kwa nini watu wanatufanya wapumbavu wanasema ukristo ni ujinga kwa sababu ni wajinga nitawakula sawasawa haeois ina inamaanisha ya kwamba naye elisha alikuwa mtu wa maadili mema na baada ya pitepite za muda akaweka tiki, this one is tiks alikuwa sawa na mungu mama alikuwa sawa na mungu na pia elisha alikuwa sawasawa mungu roho zao zika connect in the wewe ukitaka kujua ukweli kaakwano ukitaka kujua huyu ni wakweli ama ni wa uongo kaa na mungu kwama na mungu ili nayeye ndio akuonyesha hapana hapa toroka h o your, your life lakini hapa unaweza ukakaai na si hapo tu pekee yake huyu mama alikuwa mama wa ushawishi alimwendea mumewe baada ya kuwa amefanya utafiti wake rohoni na ametosheka akamwendea mumewe akamwambia my husband I that this man is not huyu bwana si mtu wa kawaida huyu bwana si mutapeli wa karimeli huyu si wale wahubiri wa barabarani ambao si wa ukweli si wote wengine ni wakweli wengine si wakweli lakini huyu ni wa ukweli naomba tu tumujengee naye mume kwa sababu alikuwa ana fuloo kwa roho aliye ndani ya mke na wakakubaliana akasema ni kweli tutumie pesa pesa zetu tufanye nini kile ambacho umutajiri nacho ndicho utatumia kuwekeza ndani ya ufalme wa mungu kile ambacho umutajiri nacho hicho ndicho utatumia kuwekeza ndani ya ufalme wa you your heart si lazima wingi ni moyo unaosukumika kwa sababu ya mahitaji ya watu wengine you you moved in the spirit, you will act in the the spirit act amen na wakajenga walitumia pesa pesa zao ili wafanye nini ili wamjengee mtumishi wa mungu mahali pa kuja na kupumzika niulize telaisha tu anatembea kwa kijiji tu koanazurura huko you think ilikuwa ni nie ilikuwa ni bahati nasibu hapanahapana mhu anaambia watu kwa mungu hakuna bahati na nasibu Everything is by Everything is by divine appointment. Everything is by plan. It is only man who bets. God never bets. In a ya kwamba, ulikuwa ni mupango wa mungu, kuunganisha Elisha na mama mushu nami. Kulikuwa na wana sana kule There were so many women. And some were even richer than this one. But because this woman alijiandaa na akajiweka kwa sehemu ya muujiza wake wakati mungu anatembea ndiyo yeye akapatikana kuingia katika sehemu hiyo hmm. yeyote alikuwa anaweza kuingia katika sehemu hiyo lakini huyu alikuwa amejiandaa huyu alikuwa amejiweka katika nafasi positioning in the spirit you must position yourself to hata leo hii umeingia kanisani ninaongea hapa ninatoka jasho si kila mtu ananisikia dhani zahuo ndio ukweli si kila mtu ananisikia si kila mtu anapata wengine wa kwamba wanawaza ugali lakini si hapa namunagan. When you are coming to church. Because God is in the business of visiting His people. Have you prepared yourself? Are you ready to receive? Because God is doing His business. mara anasema macho ya bwana hutembea tembea kila mahali yakiangalia mtu ambaye moyo wake ameuelekeza kwake ili amutendee makuu kwa niaba for the eyes of God are to and fro, looking for someone whose heart is loyal to looking someone is him to show himself yakeoeoooo This woman this woman had also positioned herself. not just any woman, it, anyone was a candidate. anyone anyone here is a candidate. for the visitation of God, God wants to address issues in the lives of people. anataka kuhudumia mambo kadha wa kadha katika maisha ya watu lakini je hawa watu wako tayari hawa watu wamejiandaa mioyo yao iko tayari wameifanyia kazi na nafasi iko ya kupenya ama wana repel. Do you wana wametuimbia kwamba bila jesu sadima sasa Do you understand that I need God now to meet with my issues? And am I open to Him to address my issues? This woman was ready. Nandio Elisha Wakakutana Naye Kwampango by design. Mahalipopote ukiyona wanamuke. ona Kanisa. Anywhere you see a woman, because the woman has been equated or symbolically represents the church. If that woman was compassionate as a church, are we compassionate? Compassionate. sisi kama kanisa tunasukumwa na huruma ya kuhurumia wenzetu katikati yetu na nje awi awdsa alikuwa na uwezo wa kuona na kujua na kutambua je na sisi kama kanisa awi ama ni watu ambao tuko na mambo yetu unajua mtu akiwa amejaza mambo yake ndani ya moyo wake hakuna sehemu ama nafasi ya mambo mengine huyo mtu hata mungu akitaka kumwongelesha hawezi akasikia kanisa Roma. kanisa ambalo linaona mahitaji na kuyashughulikia mara hiyo hiyo kuna mambo kuna vitu viine vilivyowekwa ndani ya chumba cha elaisha wacha kwanza tuanze na kile chumba chenyewe ambacho walimujengea elisha That room, room, ama chumba kinaashiria nini mahali kwa uwepo wa mungu a place to wamungu mahali kwa kushikilia kwa kuweka isi kila kitu ambacho walikuwa wanakifanya ilikuwa ni kabla ya yesu kristo kuja so ituo za shado ilikuwa ni kama shado ni nini kivu kivuli o simbolikali kuashiria yale ambayo yatafanyika wakati yesu kristo atakuja wakati ule mungu hakuwa anaishi ndani ya mioyo ya watu si kama sasa baada ya yesu kristo kuja itunambeba e mungu kwa hivyo mwanamke huyu alikuwa anaweka kitu mfano ama sehemu ya kuashiria uwepo wa mungu so if this woman put up a room, whether whetherelisha was there or he was not there ilikuwa inasimamia wa now we carry him then that room ilisimamia hivyo alafu akaweka nini kitanda kitanda ishara ya mapumziko mapumuzikosini hivyo si hata unaenda kulala ndio fanye nini upumuzike of rest so when you invite god in your life you are sasa alipojenga chumba na kumruhusu elaisha aje kulala pale mara kwa mara alikuwa anataka uwepo wa mungu na anataka nini mapumuziko katika maisha yake sihivyo ndiyo yesu alituambia njoni kwangu yenyi nyote msumbukao na mwilio lemewa na mizigo nami nitawafanya nita, nita, nita nini because in him find rest so huyu mama alikuwa anaashiria mapumziko mapumziko meza mezab ordinari li katika nyumba zetu meza ina mambo mengi lakini kazi yake kubwa huwa tunafanyia nini niku kuekelea chakula ni mahali tunaweka chakula tukule is a place of tukuleia ni mahali kwa ushirika munakaa na jamii mke na mume watoto ama watu wa familia munashirikiana katika kula chakula so that was ushirika Desiring the with with god with jesus christ and soaiiushirikaoewu That table signify that it was complete. ilikuwa imekamilisha kila kitu ambacho mama alihitaji kukaa katika uwepo wa mungu ushirika nayataja tu yes ushirika nimewambia eh, tumefika ngapi tulianza na tulianza na nini chumba pili kitanda meza tuko kwa meza ni mahali kwa ushirika kiti kiti vaezache katika utawala kiti kinaashiria nini kwa hivyo kiti kikiwa ndani ya chumba cha mtumishi iliashiria uwepo na mamlaka ya mungu ndani ya hiyo not just the room room but by extension that room ilikuwa juu ya nyumba yumha ako chini ye ako wapi ako juu hata alikuwa juu kwa sababu alikuwa anamtafuta mungu kwa niaba yao kwa sababu juu yes. because you see going to the mountain and a higher place wakamweka kumtafuta thenakumtaut kwa hiyo kiti kikaashiria nini mahali kwa mamlaka mahali kwa utawala na mungu ameketi pale na uwepo wa mungu uko pamoja nao alafu thelaeea The The ta ni mahali kwa nuru ya ufunuo wa mungu kwetu sisi mahali kwa nuru inayoleta ufunuo wa muru kwetu sisi na pia inaashiria ushuhuda wetu mungu anajionyesha kwetu na pia sisi tunapata ushuhuda kupeana kwa watu wengine kwa kile ambacho mungu ametuonyesha na ametenda katika maisha yetu kuytaa aabomambo mangapi matano uwekezaji wako ndani ya ufalme wa mungu mama huyu aliwekeza kile alichokuwa na utajiri nacho na hapo ndipo alipobobea hapo katika uwekezaji wake thave youive you you wanasema shunemu ilikuwa ina shunemu inbr inamaanisha mahali kwa mapumziko mara mbili a mbiliau mahali kwa mapumuziko mara mbili kwa hiyo huyu mama alikuwa anampatia mahali kwa mapumziko mtumishi wa hiyo hicho kijiji cha shunemu ndipo mahali ambapo wale wafilisti walipokuwa wanapigana vita na sauli walijificha huko a place of peace. na hawangetambulika haraka wakaenda kujificha hata wakati wale wafanyakazi wa daudi wakitafuta msichana mchanga bikira atakayeenda kumtia joto daudi akiwa mzee abishak wakamutoa wapi shenene mahali kwa mapumziko na watu wametulia kama kanisa tunapeana mapumziko ama sisi ndiotuleta matatizo kwa wale watu ambao ni wapate mapumziko What kind of a church are we? Are we a place of double rest? Amma is a place of the opposite. What kind of a church are we? Are we a compassionate church? Are we a church that sees the needs and meets the needs? Are we a supportive church? Are we investing correctly? And a dead to self a generous this woman was known for her generosity nilikuwa nimeenda mahali siku ya ijumaa mahali fulani kule <todicumpe> malindi katika mahojiano fulani sasa tukiwa kwa chumba tukingojea kuingia mahali kwa kuhojiwa kawa mmoja aliyekuwa always wanasema hata kama ulikontest so, kama hautamntiwa kwa kiti yoyote kwa chama yako we to, na jina huyu alikuwa amechaguliwa awamu watmttu tay akashinda sonaye pia akawa amekuja kuhojiwa kama sisi sasa msichana mmoja akaenda kwa hicho chumba akahojiwa akatoka akakuja akatuambia aka, aka hawa watu wako na watu wengine ama ni sisi tukamuuliza kwa nini sisi tumekaatakuja kuhojiwa huko ndani kama tu wengine akasema hapana vile wameniuliza maswali hawanitaki kwanza huyo mwenyekiti names with hiyo mwenyekiti haku ananipenda kabisa so sihuyu mwheshimiwa ambaye tuko na naye akamuuliza ama ama anataka kukukatia asa ukiona mtu ana bhevu namna hiyo juu ako na interest nikupatie namba yake namba yake niko nayo utampigia baadaye umpigie tu Wambia, tumia nguvu yako kama mwanamke huyo msichana nimekaa tu kwanza nataka ni-ni-- nimutandike ni, ni, ni na maneno huyo msichana akasema hapana si watu wote wako kama hivyo huyo jamaa akasema hapana haiwezekani hii kenya haiwezekani wezi pata kazi kama wewe hujatumia kitu chochote haiwezekani kamwambia hapana mimi ni mfano imeajiriwa kazi si mara moja si mara mbili sikuwa na jua mtu sikutoa hongo sikufanya nini sikupigia simu mtu sikutafuta nani na ni kazi ilikuwa imeandikwa mnajua hizo daily daily nini DNA nini dna daily newspaper yaani imefichwa hata hujui ni kina nani wanatafuta mtu wakuajii we unaandika tu barua sasa siku ile ukiitwa ndio unajua ya kwamba ni shirika fulani ikamwambia hapana mwheshimiwa hiyo mambo yako huu ni ongu okay? yes. is is ya kwamba si lazima ufanye hayo yote unasema ili ndio huyu msichana ama mwingine apate kazi maadili yako yatakutambulisha kwa watu wengine na watajua huyu huyu ni wa kweli na huyu ni wa ni g na huyu amesimama na mwegi na hivyo ndivyo tulivyo kama kanisa watu kule nje wakituangalia Because ukienda mtu mmoja ukionekana hivyo wanasema kanisa lote liko iko hivyo mtu mmoja tu atembee pale nje wasema of of mabirikani waakuaawanakuanga na muna, muna? vileeterowanavu jootiotiop panakuanga aina kwa uzuri ama kwa ubaya ukiwa kama mama huyu huko nje sifa zinakuja kwa kanisa mwili wa kristo hayo mahojaano tukayawachia hapo huko mbele tukawachana nayo lakini tulimwambia ya kwamba one person can make a difference mtu mmoja peke yake anatosha kuleta tofauti katika dunia hii awamu ya pili nitaitaji alafu nitamalizia pale alafu nitamalizia hiyo nyingine baadaye wafalme wa pili bado sura ya ine kwanzia mstari wa kumi namwengelea mpaka thahi 7 ikawa siku moja akafika huko akaingia katika chumba kile akalala akamwambia gehazi mtumishi wake mwite yule mwisho nami naye alipokwisha kuitwa akasimama mbele yake akamwambia sema naye sasa tazama wewe umetutunza sana namna hii utendewe nini basi je uombewe neno kwa mfalme au kwa kamanda wa jeshi yule mwanamke akamjibu mimi ninakaa katika watu wangu mwenyewe akasema basi atendewe nini gehazi akajibu hakika hana mwana na mumewe ni mzee endelea akamwambia akamwambia kamwite naye alipokwisha kuitwa akasimama mlangoni akasema panapo wakati huu mwakani utamkumbatia mwana akasema la bwana wangu wewe mtu wa mungu usiniambie mimi mjakazi wako uongo yule mwanamke akachukua mimba akazaa mtoto wa kiume wakati huo huo mwakani kama elaisha alivyomwambia nchi hapo kwanza tumeona jinsi ambavyo mama alianza kumtumikia mungu mama alitaka nafasi ya kumtumikia mungu na mungu akaleta nafasi an opportunity And the hiwe yeah. fikiria ni mara ngapi mungu amemea fursa nhata wakati mwingine huwa anasema pia mungu ansamee kwa sababu kuna wakati nili, nilipatiana mtu pesa kwa barabara na akazunguka akanirudia na nikamwona ni huyo bado anaomba tena pesa kwangu the same same thing aliniambia hata siku ijaisha amerudi hapa tena akanifanya nikasema sitawahi mtu mti yeyote kiti yoyote kwa barabara sasa hujui jenin ni mgani na mkora ni mgani alitafuta nafasi na... nafasi akapewa na akaitumia vizuri sasa basi kwa sababu ya kutumia nafasi yake vizuri chok- vizurih provoked elaisha siku moja akaja na mtumishi wake gehazi na wakata, wakasema mwite huyo mama hapa umetutendea mema umetusaidia umeilisha tumekunywa tumepumuzika tumekuja tumelala hapa tukufanyie mama je iongeleshe mfalme kwa niaba yako ama amiri jeshi unajua ndio nikajua kumbe si vibaya mtu kuongea kwa niaba yako si vibaya lakini anaongea kwa niaba yako kwa nini je huko kuongea ndio mungu wako because god can use a man to speak on your behalf elisha alitaka kuongea kwa niaba ya mama as ni mtumishi wa mungu je una chochote ungetaka tumwambie mfalume kwa niaba yako ama huyu komanda mkubwa wa majeshi najua pengine kwa sababu aliona huyu mama sasa pengine aliona mama hana mtoto na pengine mume ni mzee na huenda pengine wakifa wote mali itaenda wapi ili mali yao ichungwe vizuri i don't idonno lakini wakawa wanasema uko na je mama akasema sitaki niko sawa naishi katikati ya watu wangu maana alikuwa ni mama mwenye cheo na kuna amani anasema sihitaji zihitaji wewe na mimi leo ukifanya chochote unasema kitarudi hata una diklea ni sawa lakini je msukumo wako wa kumtumikia mungu ni nini huyu mama alisema sitaki sitakilikuwa anasema satisfied I am contented simutumikii mungu kwa vitu siwekati kwa ufalme wa mungu kwa vitu ili ndiyo mungu as ukiona vitu vinachelewa unaenza kusema hata huyu mungu sitamtumikia tena huyu mungu nimemharibu ni, ni muongo oh. kuna watu huuchukia mungu wanaomba yes. maombi ya ajabu ajabu na mungu anawaangalia tu mama akasema ayamokei ayamsatisfa kama, okay. kama vilea katika timotheo wa kwanza sitas, ya kwamba godliness and contentment is a great game. taua ya kutosheleka mbele za bwana ina manufaa sana great lakini hazi ni mchunguzi mama alipoenda wakawa anaongea na <laughs> bwana akasema hapana mtumishi huyu mama ana mtoto na hata nimeangalia mumewa ni mzee An old man kwa ashiria ya kwamba hapa kama simu ujiza machine simuujizakutmhio so this one god only aa nasema basi mwite mwite mwite haraka mwitelha kumbe uko namfunua namisik nimeona na yaani jamaa amekuja kwa nyumba anachunguza tu kuna watu mnatembea na wao nawaowao ni ukirudi nyumbani anakuambia maneno wee hukuona hii ameona hukuona wewe hukuona walitembea na mna hii walificha hii kule hukuona kwani kwan, kazi yako alikwa <laughs> <laughs> ni nini one of them but this time round he got akasema to kwa mchungaji we w tu ajifanya hapa lakini ukienda huko ni utajua ujui lakini hali ya maisha imekufanya umezoea hali yako you are used to your problems umezoea hali yako mama alijua ya kwamba yeye alikuwa ni nzubar alikuwa ni tasa lakini ilikuwa hali ya naye mzee amekuwa mzee kiumri zinomo hasa huyu mtumishi aliponena maneno haya yakawa kwake si ya kwa ukweli kwa huyu mama hapana Niko sawa. Si mtoto. Yeah. Mungu it will take your investment for God to open your eyes to see. It will take your investment in God to cause Him to open your eyes to see what you need for Him to provide. Utumishiwako, una muchochea, una chochea, una chokosa, una leta vitu ambavyo. ulivizoea kama hali ya kawaida na kumbe siyo hali ya kawaida usizoee shida zako usizoeesizoee matatizo usi mata yako usiyazoee hayo si yako sasa kama unabeba wewe aa ikifanyika hivyo hata yule mtoto alipokuwa ikawa siku moja inasemekana hata yule mtoto alipokuwa ikawa siku moja alitoka kwenda kwa baba yake kwenye mavuna, kwenye wavunao akamwambia baba yake kichwa changu kichwa changu naye akamwambia mtumishi wake mchukue kwa mamake kama vile wa baba wanasema mchukue kwa mama yake haraka kelele kweli wazee harakaaashapatakalika haraka, haraka. basi tu hapo mtoto anaumia akamchukua akampeleka kwa mama yake naye akakaa magotini mwake hata adhuhuri kisha akafa mamaye akapanda juu akamulaza juu ya kitanda cha yule mtu wa mungu akamfungia mulango akatoka kisha akamwita mumewe akasema tafadhali unletee mtu mmoja wa watumishi na punda mmoja ili nimwendee yule mtu wa mu kwa haraka na kurudi tena akasema kwa nini kumwendea leo sio mwandamo wa mwezi wala sabato akasema sineno akatandika punda akamwambia mtumishi wake mwendeshe tuendelee mbele usini punguzie mwendo nisipokwambia basi akaenda akafika kwa yule mtu wa mungu katika mlima wa karimeli ikawa yule mtu wa mungu alipomwona kwa mbali akamwambia gehazi mtumishi wake tazama mwishu nami yule kule tafadhali piga mbio sasa kwenda kumulaki ukamwambie ujambo mume wako hajambo mtoto hajambo akajibu hawajambo naye alipofika kwa yule mtu wa mungu kilimani alimushika miguu gehazi akakaribia amuondoe lakini mtu wa mungu akamwambia mwache maana roho yake ndani yake ina uchungu na bwana amenificha wala hakuniambia yule mwanamke akasema je niliomba mwana kwa bwana wangu mimi sikusema mimi sikusema usinidanganye ndipo elaisha akamwambia gehazi jikaze viuno ukachukue fimbo yangu mkononi mwako ukaende zako ukikutana na mtu usimusalimu na mutu akikusalimu usimujibu ukaweke fimbo yangu juu ya uso wa mtoto na mama ya yule mtoto akasema kama bwana aishivyo na roho yako iishivyo sitakuwacha basi akaondoka akamfuata nagehazi akawatangulia akaiweka ile fimbo juu ya uso wa mtoto lakini hapakuwa na sauti wala majibu basi akarudi ili kumulaki akamwambia akisema mtoto hakuamka basi elaisha alipofika nyumbani tazama mtoto amekwisha kufa amelazwa kitandani pake basi akaingia ndani akajifungia mlango, mlango yeye na yule mtoto wote wawili basi akajifungia mlango yeye na yule mtoto wote wawili akamwomba bwana akapanda juu ya kitanda akajilaza juu ya mtoto akaweka kinywa chake juu ya kinywa chake na macho yake juu ya macho yake na mikono yake juu ya mikono yake akajinyosha juu yake mwili wake yule mtoto ukaanza kupata moto kisha akarudi akatembea nyumbani huku na huko mara moja akapanda akajinyosha juu yake na yule mtoto akapiga chafya mara saba na mtoto akafumbua macho yake akamwita gehazi akasema mwite yule mwishu nami basi akamwita na alipofika kwake elaisha akasema haya mchukue mwanao ndipo akaingia akamwangukia miguu akainama mpaka chini kisha akamchukua mwanawe akatoka achanitaja mambo machaatummalizia pale kwa sasa awamu ya pili ni kukabiliana na sara ama hali ngumu imewekeza baada ya kuwekeza haitakuwa rahisi kuna proses umewekeza vizuri umemuona bwana awamu ya pili ni majaribu yamefika utakabiliana nayo na managari mtoto amezaliwa ameamka ameenda kwa baba yake muda mchache analalamikia kichwa kichwa kichwa kichwa sabwana asemi angalau tuombe ambia mtumishi beba huyu mtoto peleka kwa mama yake akafika kwa mama akabebwa kwa miguu kwa mapaja akakaa mpaka dhuhuri ama ni saa ngapi saa sita ama ni saa ngapi kijana nataka uone vile mama huyu huyu mama alijitokeza na munagani hatujaambiwa kama alipiga nduru na kupiga nduru ni sawa lakini kwa sababu haijaandikwa si muhimu kilichoandikwa ndiyo muhimu kwetu tujifunze kutoka kwake alimchukua mtoto maiti ya mtoto mpaka kwa kitanda cha elaisha akamuweka huko akafunga mwulangoa tujui na kama angepiga nduru kungefanyika nini angeita umati wa watu na hakutaka hiyo sasa huyu mama alimchukua mtoto akamulaza kwa kitanda hakuna nduru kwa sababu hakuwa anataka mti yeyote aingilie katikatihtohe oh alirudi kwa kile chumba kilichoashiria uwepo wa mungu akasema Si hapa ndio elisha unalala na wesindiyo chanzo cha mtoto huyu na kurudishia kapo alafu nitamfuata kule mahali yako hakuambia mumewe hakuambia mfanyakazi hakutaka ushuhuda ya watu wengine alitaka ushuhuda wake akaita mfanyakazi enda umwambie mzee meme wangu nataka niletee punda mara moja nataka niende kwa mtumishi wa bwana mume akauliza sio sabato siyo mwezi wa ndamu kwani kunani sema, it is well. hakuna jambo ujue ameweka maiti ya mtoto wapi katika chumba cha mtumishi kitandani na anasema imagine moto umewaka na unasema hata because kama angevaa sura ndefu angeulizwa hapana wewe na hata mke wangu siku ile ameweka sura ndefu najua kuna matatizo na nituyashughulikie hiyo ndio ukweli hawezi akanidanganya akanidanganyaashakuna aoaajaanaamkeasbh upige m- mswaki uvae nguo uishe umingara nakuja well. hapa uime mpaka jioni It is well. nyumba ilifungwa mulango tano huwezi ingia vitu viko ndani well. kazi barua iko kwa meza iliisha tena umeshitakiwa huyu mama si wa kawaida mumesumbuana usiku mzima ujalala umeingia hapa na uende kwa pr and worship na unasema lazima itakuwa salama kwa sababu ni salama kama angejaribu kueleza maneno yoyote kwa mumewe ni ujiza ug wakati maneno yalinenwa ya mtoto mume no, ah, aliambiwa mama mshuami ajui mtoto alitoka wapi tu aliambiwaaliambiw na nayeye akasum sayamdemani ayamdessos wai nilifanya kazi yangu Uongo yako mbona ulikuwa umeshindwa wa mungu akamuona kwa mbali sana akamwambia gehazi kimbia namuona vile anakuja mbio lazima kuna jambo mambo matatu muulize jambo la kwanza alisema nini wewe mwenyewe hujambo mume hajambo mtoto na akasema hawajambo wote ni wazima wote ni wazima hata iyelala kitandani mwako ni mzima hata niliyemulaza kwa kitanda chako kama hapumui ni mzima amelala anakungojea salahawaamb sasa alipomufikia mutumishi akamwambia kuna kitu lakini mimi nimefichwa mungu amenificha Mili. na kuna sababu alifichwa kwa sababu gani alitaka mwanamke atengeneze muujiza wake menee hakutaka mtu yoyote aingilie katikati imani yake ilibidi isimame na pia ilibidi anune kama alivyotaka because kama angeanza kueleza habari angeharibu muujiza sasa ilikuwa ni mama mwenyewe anene kile ambacho anataka kukiona ndio akasemao well. mtumishi alifichwa sion sasa akamwambia alipomfikia sasa mtumishi akamkamata akamwambia mtumishi nilikambia wampatie mtoto ask you for Asa amefika mahali alikuwa anataka enda kwa bwana mwaga moyo wako kwa bwana usiende kwa, kumwaga mwaga kwa watu go seek for an appointment with him tafuta nafasi na yeye mukabane na yeye Come. let us reason together kuja tujibizane lete maneno yako tuzungumze pamoja bring your, your mungu anasema tu lnatembeatuatembea ukiengea watu hawatakusaidia alijua gehazi hawezi mumewe hawezi wajakazi hawawezi majirani hawawezi wana wa manabii hawawezi alitaka nabiits hisa kajaribu tichukua fimbo ya kimbia mbio uendo weke akasema uawee fimbo nini peleka peke yako kama uendi daudi akasema no jakobo akasema nini sikuwachi sitakuwacha mpaka ufanye nini yes es imazimamira i, must mirror, I won't leave you elisha sikuwachi elaisha sibanduki mungu sitoki hapa mpaka nione mwuchiza wangu amen of course hiyo nyingine tumesoma kile kilifanyika there is no way kwa mtumishi wa imani yake ilikuwa kwa mungu na alitaka kumuona kumwona nataka ni sehemu hivi mfano wa huyu mama tumeuona tumeona imani yake kwa bwana tumeona jinsi alivyotamka maneno tunamuona jinsi alivyokiri kwa kinywa chake na kuuliza unakiri, unakiri nini wewe unakiri nini wewe unapoamuka unaangalia hali yako jinsi ilivyo unaona uchache unaona upungufu unaona ugonjwa unaona hasara unaona matatizo unakiri nini what are you you it it is well. how are you today? It is well. how is how today your home ni salama watoto wako ni salama na sahiyo mmoja pengine ameenda kwa kwa rehabilitation sababu ya ya madawa it is kwasaauyamadawaya well because unavyosema hivyo ndio unaumba kile ambacho unataka ukione mungu anasema ninatangaza yaliyo mwisho kutoka mwanzo i declare things as though they are yaani unanena maneno kama vile ambavyo unataka kuyaona it is well. sa hiyo hauko nyumbani hakukaliki unasema it is well uko shula na huelewi kitu huelewi unasema itizuai unasema ni salama hakunchao kwa sababu umeamini ya kwamba mungu bado anaweza adisu uma mtoto wake alifufuliwa kwa sababu aliamini hivyo na kilichofanyika mwisho kiliambatana na kukiri kwake kilichofanyika mwisho ni vile alivyokuwa ananena kila sehemu akiulizwa akitoa aki ushuhuda kwani mungu aliongea uongo akisema ya kwamba walio masikini waseme ni matajiri hmm? kani alisema ali, ali uongu kweli walio wagonjwa waseme ana unajua shida huwa shetani anaingia kwa nia yako anakwambia unasema umepona angalia angaliasm ha, hawa ni watu wakichaa kama Are you unaendelea kukiri kama vile ambavyo unataka kuona a this well we. so the fist thing she did went back to god jambo la kwanza alimwendea mungu alienda kwa mtumishi wa mungu na akakwama hapo wewe ukiwa na tatizo ni kitu gani unafanya cha kwanza what do you do kwanzahatukuwa ngum unafanya nini kwanza unaia una, una, simu watu kwa nini na ujaongea na mungu Why you busy, ongea na mungu kwanza sisemi ni makosab uh-huh. ynajua kwa simu kama msichana wangu an, an, ananiambia default mode ya kwa simu yake ni you have a call. So call. Akifinya tu, yani kama niataka kunongeleshifa ni ia najua ni ye ninakata nimpigie hiyo default mode What's your default yake ndioyaz kile kitu ambacho unafanya cha kwanza ni nini wakati umekumbwa na hali ngumu ama changamoto za maisha mwanamke akasema ni salama kila kitu ni salama kwangu hakujambo lakini haimanishi ya kwamba haumi alipofika huko mwisho alikutana na mungu wa kumwambia jamambo yako ni mungu wa kufungua moyo wako umweleze alimueleza mtumishi wa mungu na mtumishi wa mungu akajua huko kuna maneno