umepokea neno umepokea neno ili ufanyike nini neno likufanyie nini neno likupeleke wapi sijui kama umewayijiuliza hilo swali umeokoka so umepewa kipawa ndani ndani yako umekitumiaaje ama unakitumia kivipi na tangu uokoke umejua yu what is your calling umeitwa umeokolewa una ndani yako ln yako unaitumiaje ama kwanza unaijua ili ukaweze kuitumia do you know the calling? siku ya leo tunaomba mungu ya kwamba tukaweze kuamka kwa kile kipawa kwa yale ambayo ameweka ndani yetu kwa wokovu aliyetupa ili tukaweze kuamka up use our to serve god amen wacha tusome kitabu cha mathew 26 sita soma yote nitasoma tu sehemu sehemu and amraiinlisinkin ames266 sita mpaka kumi na tatu katika sehemu hii kuna huyu mama aliyekuwa na mafuta e nanza hivi and when jesus went to bethany at the house of simeon the leper a woman came to him having an alabasta ja, jof ja very costly fragrant oil and she poured it on his head as he sat at the table but when his disciples saw it they were indignant they were indignant saying why this waste for this fragrant oil might have been sold for much and given to the poor. But when, but when Jesus was aware of it, he said to them, Why do you trouble the woman? For she has done a good work for me. For you have the poor with you always. But me you do not. Have always twelve for in pouring his fragrant oil on my body she did it for me, for my burial, sorry. Assuredly I say to you, whenever this gospel is preached in the whole world, what this woman has done will always be told. As a for her. kuna huyu mama ambaye alikuwa na mafuta yaliyokuwa ya gari sana haya mafuta yalikuwa ni mafuta yangeweza kuuzwa na hata yakalipa maskini wengi sana so huyu mama katika maisha yake yeye alikuwa na hakukuwa na jambo lingine katika zingine i mean in other books huyu mama wanasema ni mary ndugu ya lazaras lazaro ule mwenye alifufuliwa na yesu the friend of jesus lakini hapa hatujaambiwa ni nani so huyu mama akavunja mafuta yake which was very expensive na akafanya nini akamwagia yesu it was a preparation for the burial of jesus christ this oil was very expensive katika in the thest uh, kwamake kwa soko ilikuwa ni mafuta iko ghali sana lakini yeye akaitumia kwa yesu bila kulipwa chochote so yeye alikuwa natafuta nini what do we learn from this? This is her service. hii ndio huduma alikuwa nayo hili ndilo jambo peke yake alikuwa nalo katika maisha yake ili akaweze kumtumikia mungu ili akaweze kumwonyesha ili akaweze kumwandaa yesu kwa ajili ya kuzikwa kwake ama kifo chake ali kwa vile tunaambiwa ni mary ule ndugu wa lazaro tunajua alikuwa na aconetion na huyu yesu so even as today we are seved tunajua tuko na connection na yesu so what our connetion gives us it's a priori, a privilege to serve the lord huyu mama alijua kwa sababu ya uhusiano wake na yesu wake ndio kwa sababu alichukua yale mafuta aliangalia kitu cha dhamana katika maisha yake akachukua akaenda akafanya nini aka akakitumia alimtumikia ali ali ali, ali yesu kwa njia yenye angeweza yani, the only way she could and then we are told what next for her the, in, ili neno popote litahubiriwa huyu mama lazima atajwe ya kwamba mahali popote neno litahubiriwa lazima afanye nini atajwe pale mahali so huyu mama alijitambua alijitambua alitambua kitu nacho ndani yake alitambua yale akonayo hata sisi leo hii tunajua yale tuko nayo unajua kile kiko ndani yako Just it it what you have God with twende kwa isaia 4iai4bi hapa ni mahali tunaona shetani ama lusifer anatupwa kutoka mbinguni i will read kutoka kumi na mbili isaia kumi na nne kumi na mbili how you have fallen from heaven o lusifer son of the morning how you are cut down to the ground you are, you are weakened the nations You who weakened the nations. For you have said in your heart, I will ascend into heaven, I will exalt my throne above the stars of God. I will also sit on the mountain of the, con- the congregation, on the farthest side of the north, I will ascend above the heights of the clouds. I will be like the most high. Yet you shall be brought down to Shion, Shilon, the lowest depth of the pit. Sixteen, those who see you will gaze at you and consider you saying, Is this the man who made the earth tremble, who shook kingdoms who made the world as a wilderness and destroyed its city who did not open the house of his prisons in Endelea in the twenty one. But we are looking at Shaitani. ama aiyeye alikuwa mbinguni tunajua alikuwa ni malaika mkuu lakini akafanya vile alifanya akatupwa duniani alipotupwa duniani yeye mwenyewe anang'ang'ana kujiinua anataka kujipatia mamlaka anataka, mi, by the hii nilikuwa nikisoma nikajiuliza mbona ameitwa ati son of, son of the morning anataka morning inatakana kuwa something good so meako hapa duniani he knows himself he's here to make disciples he's here to do what he wants to do ye mwenyewe ndani yake anajiambia i will ascend to heaven i will exalt my throne anajiambia i will sit on the mountain of the congregation huyu ni shetani anajiambia mambo ambayo hawezi anajiambia atakaa in the frthest side of the north pale mbali kabisa kwenye anasikia atatawala lakini ukweli ni kwamba he will not aend he will not go anywhere he is here with us so he knows his work so what is next for or lucifer? lucifer yuko hapa chini busy looking for disciples busy people ako tayari kuwa, kupata watu kuwaangamiza yani aousif as, as Disi- na watu wake pia nao wanang'ang'ana kutengeneza nini disciples wake ili mwisho utakapokuja pia wao wajipate ako na kikundi kubwa a question will come where are you Me and you, to koapi. Are we here to hear the word? Ingie, to kwe, to changamushwe, alafu to liyeche to endetu na lucifuku, to endeleze mane nozingine ukoinje. Are we holy just on Sundays when we are here? Are we holy in front of those who know us? And then behind the curtains, in the darkness, we are doing other things? Because Eh, lusife si mjinga Lucifer si ati ni ni, ni mtu hajui, hajui neno anajua neno na anajua jinsi ya kujiposition unless you position yourself in the word yeye atakuja kwa hilo neno ambalo unalijua alafu atakuuliza nini ni kweli alisema na utajifikiria tena utajirudi usema ah, kweli it looks good so if it looks good what next utafikiria kuichukua ile yenye unasema it looks good and that is where we are uti in, in a trap so unless the word of god is alive in our lives we may get ourselves in a trap na hiyo trap inapopatikana kwetu tunaweza pata tumeenda to the deepest hed yenye hata kujitoa ama kutoka huko itakuwa ngumu kwetu so wacha mungu atusaidie ya kwamba tukaweze kuwa alert in the spirit na tukaweze kujua ya kwamba kwa kweli lusifer yuko hapa yuko hapa na anata halali the beauty of it ni kwamba hawezi kuwa kila mahali that is the beauty of it but the worst thing ni kwamba anajipiion kama mwanadamu kama mwenzako na ana maagents wengi sana all over so unaweza kuwa unajaribiwa hapa mtoto wako anaguzwa kule na unasema ah kwani yuko kila mahali no he has positioned himself it is up to you now tutamwangalia mama mmoja katika kitabu cha ruth nikimalizia kuna huyu mama anaitwa naomi alikuwa ameolewa na alikuwa na, na watoto wake wa kiume wawili watoto wake walioa mabibi za moab mmoja alikuwa ni orpa mwingine alikuwa ni ruth huyu mama mmewake akafa baada ya miaka kumi watoto wake wakafa waka, akawachiwa wake wa watoto wake ama wakaza wanawake so kukaja njaa pale alipokuwa naishi akaamua kurudi kwao ama akaamua kurudi huko kwenye bwanaake alitoka ali so alipoamua kurudi tukiangalia namba ruth 4 eh, inasema hivi now they took wives of the women of moab the name of the one was waorpa name of the other Ruth and they dwelt there about 10 years then both Mar, Mar Marion and Chilion also died so the woman survived her two sons and husband aliachwa bila akawachwa na watoto To kisonga 2 for to two inasema hivi so ruth the moabite said to naum please let me go to the field and grien heads of grain after him in whose sight i may find favour and she said to her go my daughter Kuliku- alipo rudi kwao huyu mama na mtoto wake wa kike mmoja ambaye ni mke wa mtoto wake ambaye ni wa pili alienda kukawa kuna njaa akaamua kwenda kutafuta chakula kwenye watu wanavuna arudie nyuma pale kama kwetu kwenye tunatoka watu wanapotoa mahindi huwa wanawacha mahindi zingine kidogo kidogo zinaanguka so after wametoa leo kama kesho wengine wanakuja wanaanza ku- kuokota okota but this woman ye yeah, alikuwa waende before her yee yeah, abakie nyuma akiokota maybe ile yenye mebakia so walipokuwa wanaokota huyu mama alipokuwa anafuata nyuma b ambayo ni mwenye alipita shamba nyingi lakini akafika kwa shamba moja ya mtu anaitwa huyu boas akafanya nini akamti ama akaulizia aliyekuwa amesimamia hilo shamba wakati wa kuvuna akamtis huyu mama akauliza na ni nani akaelezewa ni nani alipoelezewa ni nani kumi na moja inasema hivi anboanait It has been fully reported to me all that you have done for your for your mother-in-law since the death of your husband and how you have left your father and your mother and the land of your birth and have come to a people whom you did not no before alitoka huko akakuja na huyu modher in-law akakaa na yeye huyu boas akaambiwa hii ripot akiendelea kusoma hapo chini akaambiwa hii ripot so the lord repay your work boas ndi anaambia huyu ruth the lord repay your work and a full reward be given you by the lord god of israel, under whose wings you have come for refuge." then she said, "let me find favour in your sight, my lord, for you have comforted me and have spoken kindly to your maid servant, though i am not like one of your maid servants. ruth alikuwa amejijua na alikuwa ameamua alikuwa na kitu kinaitwa determination na uamuzi wake ulimfanya akatoka to from her motherland to a a a new land with a woman who she called mother-in-law sisi kenya tunajua mother in tunajuamoheilws vile tuko lakini yeye alipata a mother in-law like my own motherin-law aka- akaenda akapata kibali katika macho ya boas na boas alikuwa amepata report juu ya mama huyu hapo juu kuna mahali amesema aliambia madhailo wake wacha niende nikatafute pengine nitapata feva so yeye alikuwa na kalikuwa na mambo amejipanga anataka tayari alikuwa anataka taya, anataka chakula na pia alikuwa anataka kibali alikuwa anaenda kutafuta kibali so akaenda na kweli akapata kibali na akapata chakula decisions people make in life mambo ambayo watu wanajipangia what do you tell yourself unapoamka asubuhi umeokoka unajiambia nini what do you want in life kukuja kuokaa kanisani upokee neno ushapokea neno urudi nyumbani ukafanya mambo yako ama umejiambia utapokea neno na utamtumikia bwana kwa mali zako utamtumikia bwana in your physical being present utamtumikia bwana in which way huyu mama alikuwa present physically and she looked o haku keti alitafuta so akaenda akapata kibali kwa boa alijua ni nini ako nacho ndani yake what next for ane what next for ruth tukienda matthew o tunaona ya kwamba ruth amekuwa mentioned yeye amepatikana katika genealogy of jesus christ simply because she knew herself simply because she was determined tunaona ukienda kwa hiyo genealogy of jesus tunaona lakini ikifika kwake na mwingine na wa david tunaona pia mama ametajwa wengine ni wanaume wanatajwa wanatajwa lakini ikifika kwa boss, boss with kwaboas withha alibigot so we have a duty in ou life we have work to do As people we need to position ourselves we need to go hiyo hiyoathw inasema salmon begot boas by rahab and boas begot obed by ruth so ruth ametajwa yeye alijua ni nini alitaka yeye alikuwa ameona mbele yake do we know where we are going in life we have been saved tumeokolewa tunajua mahali tunaenda umechora lahini ya maisha yako umechora do you have a target of where you are going god has blessed you with children have you, have you said what you want from them have you said where you want them to reach have you drawn a map in your life words have power ruth alisema favor ever is o portion what is your portion today where are you going today what do you want in life today mungu atusaidie ya kwamba if maybe we have been saved not knowing what we need that we will sit down and draw a line and make a map and make a plan maybe we have been saved and we don't have targets in life wacha mungu atusaidie ya kwamba nothing that comes without planning kwa sababu umeokoka ume, ume panga maisha yako mwambie mungu unataka una nini na mungu atakuelekeza even venhoug We, barabara inaweza kuwa so rough mambo yanaweza kuja yakakuchapachapa tumeambiwa wakati when wende mamajusi walikuwa wanaelekea ile nyota iliwapotea kidogo simply because walipote, walitoke, walitoka kwa njia so maybe umepigwa ukatoka katika njia ama umepata changamoto ukatoka katika njia Just know that Bado Uko Nawokovu Nawokovu it is the assured way to take you where you want to go. And the only way is to have the word in you. Because you will speak to situations, because you will tell the situations that are befalling you on what you want. And God will take you out where He wants you to go. Amen. First Peter, diana nisomee t ni kiswahili namaliza87t7 neno la na mwisho ni hili mwena nia moja wenye kuhurumiana wenye kupendana kama ndugu wasi, wasikitikivu wenye wanyenyekevu watu wasiolipa baya kwa baya au ulaumu kwa laumu bali wenye kubariki kwa sababu hiyo ndiyo mliyoitiwa ili murithi baraka kwa maana, kupenda, ma, kwa maana atakaye kupenda maisha na kuona siku njema auzuie ulimi wake usinene mabaya na midomo yake isiseme hila na aache mabaya atende mema afute amani aifuate sana atafute amani aifuate sana kwa kuwa macho ya bwana huwaelekea wenye haki na masikio yake husikiliza maombi yao bali uso wa bwana ni juu ya watenda mabaya naye ni nani atakaye wadhuru mkiwa wenye juhudi katika mema lakini mjapoteswa kwa sababu ya haki mna heri msiogope kutisha kwao wala msifadhaike bali mtakaseni kristo bwana mioyoni mwenu mwe tayari siku zote kumjibu kila mtu awaulizaye habari za tumaini lililo ndani yenu lakini kwa upole na kwa hofu nanyi mwe na damiri njema ili katika neno lile mnalolisingiziwa watayahirishwe wala nao mwenendo wenu mwema katika kristo maana ni afadhali kuteswa kwa kutenda mema ikiwa ndiyo mapenzi ya mungu kuliko kwa kutenda mabaya kwa maana kristo naye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi mwenye haki kwa ajili yao wasio haki ili atulete kwa mungu mwili wake akaua bali roho yake akaifuishwa Waneso sifiwe tuna sababu ya kuokolewa wapendwa na sababu ni kwamba tukaweze kuwa ni watu wenye huruma tukaweze ku, kuzana moja kwa mwingine tukaweze kubebana tukaweze kutayarishana tukaweze kuamshana tukaweze kutayarishana kwa sababu yesu anarudi na anarudi hivi karibuni karibunisad how unfortunate will it be mrs mwatata ameshinda kanisani miaka hii yote alafu mniache hapa kwa nini kwa sababu haukuchukua jukumu lako la kuni kuniamsha mahali nilikuwa nimelala tuna sababu ya ku ndio tunaambiwa tukuwe na huruma moja kwa mwingine tukuwe na upendo to be tusirudishe mabaya kwa mabaya tusilipize tusitukane kwa sababu tumetukanwa tusiongee tu kwa sababu mtu ameongea na wewe unataka kuongea kuonyesha pia wewe kiswahili unakijua wacheni tupendane wacheni tujue tuko katika safari na safari hii it's not isoash ni safari ya kutiana moyo ni safari ngumu lakini inawezekana kwa sababu we are aeao that christ is present and because christ is present we have to remind one another tunaweza songwa na mambo mengi sana hata ikafika mahali umesahau hata ikafika mahali unashindwa kweli umeokoka wacheni tukakumbushane ya kwamba sisi ni wokovu na yesu ametuokoa na si ati kwa sababu tusiteseke ndio amesema hapo eh, 14, amesema, but hapoamesema if you should suffer for righteousness sake you shu ou ae wewe fikiria umeenda unahubiri njili ama umetoka kwa sababu unaenda -kuhubiri njili umepatana na ajali how better how good Than when you are going to steal or than when you are going to shoot. Because sababu, mungu atafraya. Nahata ukipatikana kwa mak, ukwa kwa, iyo, kwa iyo shida. You are not the first one. Christ suffered. That is the joy. That we know Christ suffered and he conquered. We will also conquer. We will also be victorious. Kwa sababu, yuko pamoja nasi. Naametupa assurance. na ametuambiwa tumebarikiwa so kama tumebarikiwa wacha tukumbuke ya kwamba wokovu wetu ni safari na sio safari ya kuketi chini tungojee bali ni safari ya kwamba lazima tutapigana na vita ni safari lazima tutapatana na ma- mambo mengi kwa hivyo mungu wa mbinguni aliyetusaidia aliyetusaidia tukapata wokovu aendelee kutusaidia katika safari aendelee kutupa al uh, way aendelee kutuonyesha we are not paying any evil for evil for but we should refrain tujitoe kabisa kabisa katika kuongea mabaya tusidanganye tugeuke kutoka kwa maovu tufanye mema tutafute amani even in this i country kenya tutafute amani mungu atupe amani tunapolala tulale na tunaamka salama saifcris wacha, tu, wacha tufurahie kristo aliye ndani yetu ili siku zote hatupate tuko tayari even if he comes now tusiji tusijipate tukisema ngoja niende niambie dadibayi bali tukue tayari tu kwenda amen mungu awabariki