walikula nini eh? lakini watoto ndio wanasikia wazila ngirila eh? eh? wao walikula tusana walikula maembe <laughs> mabichi lakini sisi ndio tunasikia wazila eh? <laughs> bwana yasisiwe walikula wao hatukuweko lakini mpaka saa hii twasikia wazila katika meno hasani hiyo ni mambo gani bwana asifiwe lakini siku ya leo tunashukuru bwana kwa sababu hayo madhambao yamenenewa hayo madhambao leo tumeyavunja bwana yesu asifiwe sisi tuko huru na bibilia inasema bwana yesu akiweka huru unakuwa huru kweli kweli amen bwana asifiwe anashukuru bwana kwa asubuhi ya leo pia ameniamsha vizuri amenileta katika nyumba yake si hesabu kuwa ni kawaida huwa ina gharimu mkono wa bwana bwana yesu asifiwe na ninashukuru kwa sababu siku ya leo pia bwana amenipa kuheshimika tena kuweza kunena na nyinyi si kawaida bwana asifiwe na kwa hivyo nazidi kumshukuru bwana na pia kushukuru wenye madambao hii pia kwa kunitambua na kuona ni vyema ninene na watu wa mungu na nannasikia pia kushukuru mungu kwa sababu amenipa nyinyi tuweze kuwa pamoja bwana asifiwe kwa hivyo siku ya leo nina neno na ninasikia kufurahi sana sababu at least leo mungu amenijalia nimepata sehemu kumbwa jana nilipata pia neno la holy spirit na neno lile pia ninajua vile tumejazwa roho wa mungu sasa na leo pia madhabau simevujika tumenenewa baraka hakika tutatembea tukiwa tumebalikiwa bwana asifiwe hakuna kuhusunika tena na hakuna kuomboleza tena kwa hivo chuga sana isiwe imevujo nawo ukarudishe kwa hivyo ni vizuri uendelee kuichochea na maobi na kunjua neno la mungu linasemaje na, na kulitii maana ukiasi na kuacha hili neno basi hutalaumumutu bwana asifiwe kwa hivyo twendele kutiro neno twendele kila wakati kuishi maisha matakatifu dio tuweze kumfurahisha aliyetuhita na aliyetuokoa bwana asifile nashukuru bwana asubuhi ya leo ama mamasahaya bwana menipapia neno ninarotaka kushiriki na nyinyi na kwa sababu tumejaswa roho jana sababu jana aa, tume- tume- na leo tumefunguliwa ninaona sasa ile ninaenda kunena bwana ameitengenezea njia bwana asifiwe deo nataka kukupa kichwa cha ujumbe na kichwa kile nikonacho siku ya leo ni Arise and Shine. inuka uangaze kwewe ukiwa umefunguliwa minyororo yote na umejaswa roho wa mungu sasa siuinuke na uangaze bwana asifiwe inuka uangaze maana nuru sasa imekuja hey. na jisa metoeka bwana yeah. <laughs> yesu asifiwe uruhusu mataifa angalao wakibiria hiyo nuru iko ndani yako kwa sababu ni wewe unaitwa ukawaokoe na ukawakomboe bwana asifiwe kwa hivo leo nanenea iyo kichwa na penda hupeana kichwa and shine. inuka uangaze nataka tusome katika isaia 6visaia 6 yangu hatayangu ainaolm amen bwana yesu asifiwe Aha, leo leotunambiwa ni kuinuka bibilia hmm? yangu ya kiswahili inasema odoka hmm. odoka sasa inuka arais inuka ondoka sasa unapoondoka hapa tukitoka hapa pia na wewe uende uwangase tunaelewana mana tunaambiwa kwa kuwa nuru yako imekuja na utukufu wa bwana umekusukia kwa hivyo sa ukitoka mahali hapa utajuwa utakuwa umebeba utukufu wa bwana na sababu na utukufu wa bwana si uanao ukijisikia vizuri ni uweze kuinuka uhangaze na uhangazie wengine mara tunabiwa giza limejaa duniani na limefunika dunia na ilo giza halitatolewa na mwengine hilo gisa litatolewa na mimi na wewe tutakapo kumbali kuangaza bwanaisasifiwe jajauniikuwa jana jana namwambia mchungaji nimeona kitu na nikafurahi hizi taa kwa sababu kanisani kwetu nina- ninapokaa pale madhabaoni ninatatisika nina kuona lakini saika baibo kangu kana maandiko madogo sana lakini ninaona kwa sabgani kuna mwangaza na sababu kuna mwangaza ninaona na kwa hivo nikamwambia nimegudua siri kumbe niniweke taa hapa ndio niweze kuona na kwa sababu itaa iko hapa muradi iko hapa nitana nitaona na kwa hivo na wewe ukiwa nitaa ya ulimwengu hinuka na wewe watu aone mwangasa wako na mwangasa uli utakuwa mwangasa uliona faida ngali ya mwanamke msamaria baada ya kujua ukweli wote aliinuka na akaenda kwambia watu njooni muone na alipowambia johni muone wale wakakuja wakaona wakasema hatukwamini tu sababu ya ushuhuda wako ni kwa sababu hata na sisi tumesikia bwana yesu asifiwe siku yaleo shinda tuliyo badala ya kuinuka tuangaze tunainuka tukiwa tumeangaza namna hii tukiwa nuru sahii imetunjilia na utukufu wa bwana umetufunika tunafanana kama lilo neno linalosema tunawasha taa lakini tunaweka chini ya mvungu ile taa haitazaidia yoyote ikiwa mvunguni inavaa iwekwe mahali penye kinara iweze kuangazia kila mtu kila mmoja aweze kuona mwangaza ule kila mtu aweze kupendezwa na uo mwangaza bwana yesu asifiwe kwa hivyo kinataka nikwambia siku ya leo tumepewa nafasi hiyo sasa ya kuinuka na tuangaze maana nuru nasi imetukujia anasema tazama giza litaifunika dunia na giza kuu litazifunika kabila za watu mbali bwana atakusukia wewe na utukufu wake utaonekana juu yako amen apenda huyu mungu bwana asifiwe Sijui wewe unampenda kiwango gani kwa sababu anatwambia ya kwamba hata kama gisa liko kuna utukufu ameshukisha juu yetu na sababu amesukisha anasema ya kwamba atakuzukia wewe na utukufu wake utaonekana juu yako hata kama dunia limejaa gisa lile gisa halitatolewa na mtu mwengine ni mimi na wewe wanasifiwe wakati inapoenda na kunena juu ya mungu kwa wengine ni la mbusara sana kwa sababu kuna jisa liko ndani yao na lile jisa alitatoweka pasipopatikana mtu anayenjua ukweli kwa sababu katika kitabu ya romas inaulisanga watajuaje eh? watajuaje pasipotumwa mtu aendi awajulishe na sasa sababu nuru imejaa juu yetu na utukufu wa bwana uko pamoja na sisi wacheni tujitume twende tukaweze kuwaambia mwanamke msamaria utukufu uliposhuka juu yake hakungojea tena aliyenda akawaambia jooni bwana asifiwe katika kanisa hili ni wangapi umewaambia njooni muone bwana asifiwe kwa hivyo even uke okay, na tuweze kutangaza wema huu wa bwana na sababu vasirina inasema nini na mataifa wataijilia nuru yako bwana asifiwe mataifa wataijiria nuru yako kwa hivyo mataifa wanapoona mienendo yako mizuri tabia yako nzuri mafanikio yako mazuri na vile unavyomtumikia mungu kwa kujitoa wale nao watatamani huwa kama wewe bwana asifiwe lakini shinda tuliyo hata baada ya kuwa tumepata neno nzuri namna hii mbando kagiza ni kama katungojea pale ngitini leo nataka kukwambia hiyo giza limetoweka kile kimekufunika saa hii ni utukufu wa mungu kwa hivyo ukiinuka hapa na ukitembea huko anza sasa kumwakilisha kristo anza sasa kumwakilisha na mienendo yako maanasitulisema tuwe na ule ulembo wa dani na ule ulembo wa dani tulisema una uwezo wa kumbili bila neno kwa hivo tutawaumbilia kwa matendo yetu tutawaumbilia kwa mienendo yetu nataka nikwabia akuna kitu kinachoniusunisha kama niko mahali na watu wanasema wakiniangalia tabia zangu wakianiangalia mienendo yangu wakiangalia kutii kwangu hawaoni yesu mpaka wanashanga wanashida sasa huyu anashidaka kitwimbia ameokoka ameokoka nini nataka nikwambie ruhusu utukufu wa mungu ukufunike mpaka kazini mpaka pale unafanyia biashara watu wakikuona waseme hakika huyu dada hakika hatuhitaji ushuda wa kinywa chake hakika huyu dada ameokoka bwana yesu asifiwe lakini mara nyingi tunataka tuseme na midomo tumeokoka lakini tabia zetu zinapoangaliwa wokofu wokovu ha? wokofu hauonekani watu wa kirifi wacheni tupone wacheni wokofu wetu uonekane maana pale tuliambiwa kwa menendo yao mizuri tabia nzuri si urembo wa ije wa- wa- urembo wa ije hauna dhamana yeyote bali urembo wa dani ndioulie na dhamana kumbwa mbele za mungu kwa hivyo ni mpaka tuinuke na tuangaze bana asifiwe mimi ninaishi mutaa mtaa ule ninaoishi nilisikia watu pale wakiongea kitu na wakawa wakisema heli uh, wakikuyu ni wambaya wakikuyu ni wa mbaya wakikuyu wakiwa karibu na wewe ni stress <laughs> kwa sababu waliishi na wakikuyu wa kupigana eh? mpaka wakao wakiambiana furani alikuja hapa kasi yao ni kupigana furani naye amekuja naye ni kupigana hao wakikuyu ni kupigana nami nikamwambia bwana nishukie utukufu wako unifunike lakini mwenyewe wakajia wakasema lakini hata kama tunasema wakikuyu wote wanaishi kupigana bona kwa mama akeshiro hatujaikusikia duru na kusema ukweli wawaja hikusikia basi wakasema si wakiku iwote wabaya inaonekana ni tabia ya mtu nikashukuru mungu bwana yesu asifiwe kumbe munaweza aibisha kabira yenu munaweza kuaibisha kabila yenu ama ukoo wenu kwa tabia zenu kupigana kwenu ha? kusosana kwenu mpaka hapa ndani ya nyumba mkiwa kuna kunamd kuna kukosana hamuelewani vinajulikana mpaka wapi nje ni tabia mbaya kwa wale walioshukiwa na huyu utukufu ni tabia mbaya unaaibisha kristo bwana asifiwe kwa hivyo ni mpaka tuwe na watu, tuwe watu wenye wataweza kuangaza kale kwetu amejua mkikuyu anaweza kuwa ameolewa na mkikuyu mwenzake na wapigani wanaweza kuwa wameona wawili na wateti na nilisema kwangu hakutakwahi kuja kuamuliwa vita na atu kwa sababu sitawahi kupigana na sitawahi kutetashana na nikaomba hekima ya mungu na imenikalia mpaka leo bwana asifiwe kwa hivyo kila taka nikuambie wewe nawe ukisema umeokoka wacha hata pale unapokaa katika hiyo prot watu wajue wewe umeokoka na wajue wewe ni nube ya ulimwengu lakini si ukiwa pale ukipata watu walilauka mapemo akaanika nguo kwa kamba yako basi havishikiki pale ha? watu hawezikaa na amani mpaka unachukwa sile guo za mwenyewe unaangusha chini na kanisani narii furahi waliponambia twede nyumbani kwa baba umekuja kufanya nini nyumbani kwa baba wewe badilika badilika kuna watu wanasemanga wananionea hawa ni waziima zuri lakini nataka nikwambie hakuna mtu hata mmoja anakuonea ukiwa tabia yako ni nzuri ni sawasawa na kichungi kile kinatiishanga chai kinaweka majani kando chai inapita kwa hivyo kila mmoja aelewa ana, anawekewa kichungi na furahia ukiwekewa kichungi hata wee niwekee kichungi niwekee niwekee kidhanio utachunga majani ndani yangu naomba mungu hutawaiyapata mbwana asifiwe saii tukakuwekea kichungi hata kitainama hivi vile kimezidiwa kime na usito aya tabia yako tumbadirike sasa tuinuke tuangaze tumwambie bwana sababu nuru yako imetukujia sasa ni kuangaza mataifa waliojaa waliojagiza wataona nuru yetu na watatukujia maana hapa wamesema nini wamesema kwamba mataifa watajiria nuru yako na wafarume kujia mwanga wa kuzuka kwako mpaka wafarume bana asifiwe mpaka wafarume watakujia wewe usijidharao usijione duni inuka tu wangazi nuru yako ikijulikana utajipata unaitwa mahali mpaka unauliza ngai wameona nini eh? unaanza kujiiza sasa hata nitavaa nini unavaa nguo kama mbili tatu ukishindwa ni, ni ipi zuli unachanganyikiwa kwa sababu unaona pale umeitwa ni mahali pa utukufu sana lakini nataka nikwambie tukiendelea kuangaza tutajipata hapo bwana yesu asifiwe mungu wetu ni mungu ainuae na ni mungu atoae njia kwa ajili ya wale wanaoangaza nataka tuone mwanamke mmoja ameangaza vizuri sana naua ananitia moyo sana wakati nipokuwa naambiwa naambiwawanawake hey, wanawake wavaikumbili wanawake wavai wana damu ya mwezi nilinjipeahawavaikumbili watu waliona nguo zimeinamana oh, kashindwa shuali havaikumbili nurui imeniangazia kwanini ziambia wengine wewe nuru kikusukia ambia wengine tusome tusomeja Five. uamuzi tano. Five, uh, kwanzea, uh, okay, six to kwanziato alafu turuke tusome ter wewe ndio utaenda kusoma yote wamuzi tano kwanzia sita katika siku za shamgari mwana wa anati siku za yaeli njia kuu zilikuwa hazina watu nao wenye kusafiri walipita kwa njia za kando maliwali walikoma katika israeli walikoma hata mimi debora nilipoinuka nilipoinuka mimi mama katika israelibi amka amka oamka amka amka imba wimbo inuka baraka wachukue, wachukue mateka wao waliokuchukua matekaee mwana wa abinoamu <coughs> bwana yesu tunashukuru bwana kwa sababu kuna wamama waliangaza <laughs> huyu ni mmoja wa wanawake aliyeangaza vizuri katika israeli ukianzia tiaukianzia na tunamwona pale chaptar wameinukiwa na jeshi la mfalume aliyekuwa anaitwa sisera eh? na alipoinukiwa na hili jeshi maandiko inasema ya kwamba walikuwa wanataka akuwapigha kiwango cha kuwa walifadhaisha israeli mpaka watu wakawa wameacha njia wakawa wanatembea vichochoroni kama saa hii tukoze kutembelea ile barabara iko pale chini tuanze kupenya na huku tukiteremkia kule tunajua pengine hatutapatana hatu na adui na katika maisha ya debora maisha ina, ma, ma, bibilia inasema ya kwamba wakati huo sesara alikuwa ni mtu anaoopesha sana na akawa yuko tayari akupigana uh, na israeli na kwa hivo akawa amewafadhaisha lakini wacha kwa nini walikuwa wanafadhaishwa ni kwa sababu walianza wali kuambudu miungu mipya utakapoanza kuambudu miungu mipya tarajia vita marangoni mwako miungu mipya hii tulikuwa tunaongea njana kwenda kwa hao manabii kwenda kwa hao mavueni kwenda kwa hao pare kashemu kwenda kwa hao taranjia vita marangoni mwako lakini kwa sababu ndibora alikuwa mwanamke aliyekuwa ameamua kusimama na ameamua kupigania israeli maandiko inatambia kwamba akainuka kama jaji akawa yeye akawa kama mwamusi mwa na akaendelea kwamua katika israeli na sasa ikafika mahari nisiule sisera wapigane naye na, na alipokuwa atapighana naye akajaribu kwambiya baraki aliyekuwa ni mkumbo wa mlijeshi wa wakati huo yakwamba vila atakavyoenda naapighaneile vita baraki alioghopa alioghopa akasema sitaenda si peke yangu kwa sababu aliogopa lakini mwanamke aliyekuwa amejaa nuru dani yake hakuogopa natio tunasoma hapa fiv anasema hiyo ni ives anasema anasema ya kwamba katika chapta uh, vs hiyo s hapa anasema katika katikaok okay. uh, njia kuu zilikuwa hazina watu unasikia nao wenye kusafiri walipita kwa njia za kando njia za miitato huku kwa maproti alafu maliwali wali, wali, wali, walikoma wali katika israeli walikoma hata mimi diboraaeluya walikoma hata mimi dibora nilipo inuka nilipo inuka mimi katika eh, mama katika israeli hata mimi dibora nilipo inuka nilipo inuka mimi mama katika israeli mwataakuniambia kulikuwa hakuna wanaume siwalikuwa lakini dibora aliamua kufanya nini kuinuka na alipo inuka akahamua kufanya nini kuangaza kulipatikana surisha makuyu kupatikana kulipatikana mpaka jeshi la sisera lilivunja vujwa rote na mpaka huyo sisera mwenyewe naye akamaliswa kwa sababu ya mtu aliye amua kuangaza na tunaona katika chapta najiambia hapa amuka amuka dibora anadiwa nani ni yeye anajiongelesha anasema amuka inaonekana alikwaya meketi kwa muda mlefu lakini sasa amka na leo tunaambiwa na sisi amka uende ukaweze kuenesa hii jili uweze ukaambie wengine waliyogisani juu ya kukombolewa kwao sasa hapa anamwabia inuka na namka amka dibora hey. hamuka amuka. iba wibo He, inuka baraka wachukue mateka wao walio kuwa, alio, walio kuchukua mateka He? baraka wachukue mateka wao walio waliokuchukua mateka kwa hiyo kunaonekana nini kuna watu walikuwa wamewachukua mateka sababu ya mama aliye inuka na akasema ni tangaza waliokuwa wamewachukua mateka sasa ni wakati wawo kuchukua hawo waliokuwa wamewachukuwa sasa wawe mateka yawo bwana yesu asifiwe sasa mimi nakuhulisa wewe uko tayari kuinuka uko tayari kuwangaza uko tayari kwabia wengine juu ya uyu yesu bwana yesu asifiwe tunapo mwangaliyo udibora anasema niliinuka na nataka nikwabia alipoinuka alikuwa hainuki mahali penye pana mtelemko palikuwa na njitu lenyewe ni kama enjisa ndaudi njitulina kibisa wengine lakini yeye alienda kakib... akakabiliana naro bwana asifiwe kwa hivyo siku ya yaneo na wewe tunapotoka mahali hapa ni wewe uinuke amuka amuka hey, amukila moja jiambia amkaamuka na utanjiita wewe usiniite mimi pia nitanjiita haya twanze hamkhamka ldie hey, turudie tena utaja jina lako zeo tunajiamusa haya hamka hamkhamka lidia macharia ukangaze hey, sama nin itangaza nuru yangu itangaza hey, vile tena bwana asifiwe utangazia wengine kwa tabiya zako kwa mienendo yako na kwa kinywa chako utawambiya habari ya yesu kirisitu bwana yesu asifiwe ndibola na kaangaza barabara sila silikwa simeachwa watualilundiya barabara kwa sababu ile miungu myungu walikuwameinuwa ili mbidi na ni vizuri sana wewe ukiamuka uhangaliye kwako kama kunambudiwahhaleluya hey, kunambudiwa mungu wa kweli amakuna mbudiwa vinyago mana ukiruhusu vinyago vyendele bita havita tokamalangoni yale yamevujwa leo yataendelea ya kuasumbua kwahivyoni mpaka uinuke ufaye uchunguzi wewe mama tamapa kwangu kuna mama kunambudiwa jaamamakabuka litwambia alipokuwa <laughs> kulipo kuwa kumesemekana muumbili sori mtu mwenye matatizo akaombewe pasta akaangalia mtoto wa pasta akaonekana alisema hata kwao jioni ya waombi kwa hivyo akaonekana huko kuna upungufu wa maombi nje wewe <laughs> watoto wako unajua wanajua kwako kwa kuna maombi unafundisha watoto wako maombi unawaombea jioni unawaombea asubuhi wanajua kama wewe ni mwombesi ama wanakwangalia wanasemaapakt nikulala na kwamka tunaombeangatu <laughs> samai siktndokakatiiknaombea maisnkikul <laughs> niliogopa samaki lakini ya saia sina shida niliogopa samaki kwa sababu ya mwimba so, kila wakati bwana naomba samaki kwa amani na kataa kudugwa namwimba katika jina la yesu paka <laughs> nikawa nimezoea kuombea samaki lakini wewe kwako kuna maobi unapoinuka kuangaza ni mpaka uchunguze huko kwako ni vitu vitugani yamfanyi tukaja leo hii pengine na watoto wako miaka tano na kuendelea njee ukawaambia waseme kifungu cha bibilia wana kipi wana kipi kama wanajua kutukanana halafu naanza kusema kama vile watu wengine tunasema siku hizi watoto wa siku hizinajua eh? kuna tuanasema watoto wa siku hizi nataka nikwambie usipeane watoto wako kwa siku hizi mungu wetu ni mungu wa wakati wote na ule alipokuwa jana leo hata milere habadiliki akwanini unabadilisha watoto wako na kisazi cha siku hizi unasema akisikii akizikii nini ni wewe umeshindwa kuangasa vizuri ukishindwa usisingizie kizazi bwana yesu asifiwe bwana asifiwe ukishindwa usisingizie kizazi kizazi akina shinda inategemea nini umeweka ndani leo hii ukiwa na nyungu hapa kama hiiiko hapa hii hhii ni ya maua situmeiweka maua na kwa sababu imewekwa maua ina angaza ayo maua kila utaweka hapa ndio tutakiona kwa hivyo ukishindwa kuweka kitu kizuri usisingizie kizazi wa rais asifiwe ukishindwa kuweka kitu kizuri wacha kusingizia kizazi ndibora aliinuka siku zake na kwako kwa nyumbani nataka nikwambie hivi kukikosa neno kukose maombi siku moja ma- maidota alikuja na mwanawe atotokamevaa majabiwahani no mwarogotangu mama wenawe nikamwambia wacha nikwambie maidota mpaka uzao wa tumbo yangu na hiyo uzao vile utakavyoendelea natamani ao watoto wavarishwa vizuri siku ya yareo tumeachilia watoto na biblia inasema katikav mlee mtoto katika njia ipasayo yenye hata iacha ataakiwa mzee sasa tumewacha si tumewacha dijito usao juusi mama kabuka basa akasema kuna nguozinavaliwa mikono mmoja ije ha? na tab na tunasema ni dijito na tuna waruhusu kwa sababu wajirani wanavaa na kwa sababu wamchungaji mwengine wanavaa nataka nikwambie mbi orijin uwe wewe uwe ni orijino wewe ni wewe yule mwenyewe usifighe wengine bwana yesu asifiwe watoto wako wavaye vizuri kwa sababu tumewaachilia tumekosa kuinulia mungu kizazi na bibilia inasema kusudi la mungu kumwinua ibrahemu ni aweze kumwinulia kizazi kitakatifu sai tunainua kizazi kinafananaji pakakikiimba hapa mababaoni unaanza kushika nguo yako hivi na aina shida kwa sababu imepasuliwa mdude umefika wapi kwetu hakuna milima tukazemwendo unaona hapa unaona hapa very comfortable kanisa limekubali dunia iingie dani badala sisi tubadilishe dunia sisi ndio tunabadilishwa na dunia kwetu ni amani tele tukazemwendo unaangaliampaka unaanza kufanya hiv nasi yako wewe yako sini zuri yangusi mnaona haina mukato lakini ninashika hivi hivam nakwanga mpaka nikiona vitu utaaza kuona amani nilika apenda ana lakini skuhi nimeacha kwasababu niki naweavunja miguu maana yule ako mbele yangu atakipata maana nitagonga tu Eh? na mimi bol, measha, hata siko kwa kwabol nimeacha hata nimemwambia mungu niondolee kuipenda kwa sababu sasa hata nitavunja vitu mtu wangu akishindwa sitapata usingizi na si wetu unaona kubeba kitu na akili yote hiyo nataka nimbebe yesu na akili yangu yote <laughs> kwa sababu nikibeba yesu na akili yangu yote kwangu hakutakuwa na shinda kwa hivyo watoto ni mpaka wapate mtu wa kuwaelekeza wawe na nidhamu inayo wao watoto wanaomcha bwana bwana yesu asifiwe ni kweli wengine wakifika ulioko kama anasoma akitoka nyumbani mtu mtu mwingine mwingine lakini akifika shule alikuwa alikuwa hizo nguo wapi ama anastoa wapi siku moja maindotanaoikskuki nimetoka tu nikakuta nayecharwa mai kai nilimuriza nditoka hivi nyumbani ah, ah. kumetwaizi nguo wapi isarafiki yangu kwayi kwa kwaivona unatamani kuvaa hivi una tamani una tamani kuvaa hivi kai amevaile kanaitoka kamiso kara kaamukanda hapa hata mburaya inaonekana mikanda yake umetoa wapi a rafiki yangu nguo zago ziko wapi kwa rafiki yangu kwa hivyo naenda hivi darasani ama uko shuleanahiziuonikasikia kumpigia charoamaiwewe naja mimi napigananga by the way nikasikia kumpiga nikamuuliza nimekufundisha kuvaaidi tu leotu leo tu ukitoka nyumbani suritoka na nguo ingine ii umetoa wapi yangu ni nini sawa naraiiyanguashiratu tafayabiaanikageukatienee aamunguanuaia njionaipaa njioni mtoto amevaa vibaya pakanashindwa nguo si zake ameenda pewa hukasababu anajaribu kufundishwa atorewe ushamba kwa sababu anaonwa ni mshamba sasa anatorewa ushamba nilipo alipokuja jioni nikaketi na yeye natukaongea nikamwambia mwanangu yesu moyoni siku zote atubevi yesu time t unabeba asubuhi mpaka saa saaine unamweka chini unarudi unafanya yako alafu nambeba njioni ukinja nyumbani yesu tunavaa kumbeba wakati wote na sababu sisi ni mashuhuda wa yesu kristo hata kuvaa kwetu kunavaa kuumbilie wengine so nikamwongeresha akaniambia akaniembia mamii autaona hivo tena bana asifiwe kama niwewe ungesema, ah, ni sawa ni maisha yake na nanikaendelea kukritiizi nguo hizo sana lakini na mmoja mwenye anisikiangi katika nyumba ykukozangi mmonja mwenye kichwa saigiro tampata amevaa enyeata magoti aina imekatwa huku mpaka namuulizanga sababu umeiva imekusaidia na nini wasikia nini sasa kila wakati nikimuona namudunisha namuuliza imekusaidia nanini ina faidi na nini wewe na maraya wambaa mkawekwa pamoja tofauti yenu ni nini mkiangaliwa ije hivi kuna tofauti gani na ninakuwa mkali sababu ni mkali huwa anipendi anasemanga mimi ni mkali na hata eli niendelee kuongea ndio nikahukumiwa ni na nani na mungu mungu anjue hata kama viko lakini naongea cusi nikamwona amevaa linda nzuri Hey, my doctor, congratulations I can see you are very smart nikamkkaaba m- ule ujinga wa kuvaa nguo fupi umeniondoka <laughs> nikasema asante yesu kwa sababu ukijaribu kuongelesha munakosana anakukimbia kuna mahali unaweza kumuitania akavikosea maana kwa rahisu asifiwe lakini siku ya leo tumewaachilia siku ya leo hatuongei sana sababu hata wenzao wako hivo siku moja tulikuja usiku kiwa tumechelewa mahali nikaja tukaja usiku wa saa saba tukaja tukashukishwa pale pwana niliposhukishwa nikaviangalia mpaka nikauliza hao wa watoto walizaliwa wapi na mama yao ni nani He? na sijui kama umeshawahi kuwa kusoma spesiali kitabu ya rn mambo ya nyakati mara nyingi unaposikia mfarume yako pale mara nyingi anatanjangwa mamake mpaka nikaa kwa nini anatanjwa mamake hatasi babake kwa nini anatanjwa mamake alikuwa nani na saa hii tukianza kukutanja na watoto wako utasikiaje kama hawaji na tabia nzuri hawana nidhamu ukianza kutanjwa nao utasikiaji na unajua mwanangu aliniambia nini mama nakwambia unaona manguo haya wanavaa hayarundi kwao hii ni ya hapa sababu anajua mamake kule ni mkali sawa niliposikia hivyo nikapata siri siri sasa awe mbali awe karibu kuna maombi ya kumwombea na kumwambia bwana murekebishe mrekebishe mwondolee tamaa ya nguo fupi mondole tamaa ya kuvaa vitu vya dunia mwondole katika jina la yesu na utampata ameanza amevaa vizuri hata kama amesungukwa eh? na watu wanavaa maajabu utampata anavaa vizuri kwa hivyo kile kinatafanya tufanya hivyo nini ni wakati tutakapoamuka tutaleta tofauti ndibora bora alipoamuka alileta tofauti na wewe utakapoamuka uhakikishe katika nyumba yako kuna kuabudu katika roho na kweli nataka ni kwambie maisha yakwako kwa yatabadilika bwana yesu asifiwe lakini mara nyingi tunaachia tu na tunasema hakuna shida leo hii tumewaachia tv na mitandao tumewaachia tv iwafundishe kuvaa tumewaachia tv iwafundishe kufanya mambo wewe ule wakati na watoto wako nataka nikwambie usipokuwa na wakati na watoto wako wewe wesikwambia mtoto wa jirani ninashkuru mgu kwasababu aieteesa o na nayeye na mtoto naendelea yeye na ninaona akiendelea bwana yesu asifiwe kwa tt naendelakuwobedao nikwambia siku ya tnuk ni mpaka tuinuke ni mpaka tuinuke tuseme muka, muka drop the sema, tuta amuka mkaa zlao sema tutaamka tutaangazia kizazi na tukikiangazia hicho kizazi utukufu wa bwana utaendelea kuonekana bwana yesu asifiwe kizee ama ni gani. And worship, na una fry, imevaliwa mimi nataka aeshawakwnda ktaliavaaafurai ana imevaliwa kuna wawili watatu nguo zao imegawana si na kama una tabia ya ku kuvaa tafadhali zinakosesha mungu heshima vaa nguo ndefu zimegawanya paja hapa mpaka akiiba unashindwa hiyo migubila navyoipeleka badala yakucheza huko hivi umemwangalia unashida na pakanashinda napastwake anaona hivi ni vizuri ningelika hapo ningekuwa nimekutelemusha vaa vituko vyako huko na kama utavivaa huko inaonyesha bado okofu haujafika wapi moyoni bwana asifiwe auwezi kuvaa huko nje tumesema tunaangazia ulimwengu ni kweli na ulimwengu tukiwa tunauangazia ni mpaka hata tukiwa huko nje na tukiwa ndani ya kanisa tuweze kuangaza na kwivo unuru yetu itakapoonekana watu atampenda mungu bwana asifiwe lakini tukiwa tunavaa vimbaya ninajua sitapendwa sana lakini kuongelelea hapo maana nasikia roho ananituma hapo bwana asifiwe ah, tutakapokuwa tumeamua kubadilika na kuvaa vizuri tutamtukuza baba aliye mbinguni bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni mpaka tufundishe watoto wetu vile vinavyostahiri na tuwaambie kila wakati na tuendelee kuwaombea na tuendelee kuketi na wao hmm? kuwafundisha hata maombi bwana asifiwe kuwafundisha maombi unaona mtoto asiesikia ana shida unaona huyo uyonakwambiawakwangu moja askii lakini sai ameanza kusikia by the way alikuwa anaenda shule <laughs> amesoma sekondari tatu sekondari tatu eh? sekondari tatu ni mtoto wa pasta e unaskianje ukisikia hivyo na amesoma miaka tano badala ya kusoma miili unasikianje ni mtoto wa pasta ha? ni sawa nilimwambia bwana kile kikombe unataka ninywelee nitie nguvu na nitakinywelea na nitakimaliza lakini huyu ninajua atasoma na amesoma by the way lakini akiwa huko shuleni vile <laughs> vitukw anafanya ni nyingi ana wamwalimu anakosema usiende pale yeye yeyendi atakua wakwanza kwenda hata eli mwalimu agesema usiende sabu yndi atakua wakwanza kwenda sukuna so, siku alienda akafukuzwa akafukuzwa o mpaka nashiro sami ntampeleka wapi akawa meniuhi sijuini mfanye nini lakini kaendelea kuambia mungu toa njia hmm? toa njia na mungu akatoa njia akapata shuri akafanya fofo yake na akamaliza lakini akiwauma shuleni kwa sababu askii na ataki mungu sijuu kama u na mtoto anakusumbua niangabwa na mtoto ana wasumbua wenu wameokoka wote mama mungu akubariki wa wenu wameokoka wote mimi nina mmoja nanifanyanga zote magoti ayatoki chinu <laughs> akiwa ile shule anajifanya mu 70 day. Siku, siku siku ya sunday anaenda kukaa na wasevenhide kwasababu ataki kwenda kwa cu kani kwauayasasad day wasienda hayumo sunday cu wakienda anavaa awe kwa cu su aenda kukaa na day sababu ataki kanisa lakini kitu kilifanyika eh? kitu kilifanyika na ninashukuru mungu kilifanyika kwa sababu kilipofanyika <laughs> kilimfanya kukaribia mungu kuliko mbeleni akapata mwenzake shule sababu unaona mtoto mtukutu hata fo afui so kukawa kuna music festival na akawa ni mmoja wa kuimba ni mwimbaji mzuri by the baiheatakanisaniayaa <laughs> akaomba aka unifomu alipoomba unifomu akavaa kutoka siku sikuyo mambo yake akabadirika yeye aka ye tena niule mwenye unifomu na mwenye unifomu ana mapepo ni mtu amejiunganisha na madhambau baya ni tevowoshipa so kupewa unifomu ki akavaa yeye tena akaangia nyumbani kaa akaniambia manu nashindwa nina nini nami namuliza nini akaniambia kuna kijana wa nganze waanzeboi aliniambia wewe machari ya utoshi nitakua nikashindwa ananiambia ataniwa ninanini akaniambia uh, ulipo kamuliza ukumuliza nakulia nini akasema alisema tinaenda nikiwamenya usiku wewe sasa unamenya watu akaniambia ee, anasema hivyo lakini hata hivyo mami sida mtoto naotaota siku hizi sinanitia hofu nikamwambia nipe moja akaniambia akaniambiakamwambia ah, kabaji chini aa una mapepo wewe una mapepo weka chini haya nikaanzana na yee nikamwambia una mapepo na umeridhishwa maroho na haya lazima nitoahaya taingia hapa kenilikwambia upende mungu wajifanya msd siku ya sande na ukai kwa si kwa iedekwa basi usikie wanaemanni agala usandi ukikosa kuakukawavedi kwa wasevei na uendi kwa cu wewe ni weweninani kamabianwandaume vishwa yalio itkhdd ninaita dayana hamtaniweza kawambia unasema wesipekuweza nikamwambia dayana unatoka dani yake uliingia viti sema hasiniyeye natabia ya kuombaomba nguo za watu ni kila nguo inavaliwa no. kasema kube uliingia basi nikandiru na dayana mpaka dayana akatoka nalemambo unaniletea una kwa kutoenda kwa siu mambo unaniletea nikawapata zuri pale Nika mtoto akarudi kwenda yesu asifiwe kwa hivyo kila taka nikwambie siku ya leo watoto wetu tuwa tuwafundishe maobi tuwafudishe bibilia tuwaonyeshe njia iliyo ya sawa na tutakuwa tunamfanyia mungu nini kazi hata hatuo unasema te, ah mimi wanipi nafasi pale mahambaoni madhambao madha ya kwako umemalizana nayo yaumo nyumbani ama kwako hakuna madhabao kwetu kuna madhabao madhabao ile tunasomanga neno na madhabao ile tunaomba pamoja madhabao ile ina mashauri je watoto wako unawashauri vilivyo unawaonyesha maombi unawafundisha kusoma neno wana yesi usipotrain usipofundisha watoto wako katika njia ipasayo nataka nikwambie utakuja kujuta minashukuru hiyo nimeweka dani yao hata nabofanana kama anatoka kuna unabile mungu anamurudishanga bayesu aif naninashukuru ya leo anangangania jumapili kuliko wengine kanisani hakosi ananiabia naendeile ibada ya safurani mpaka safurani ananiambia kile kimeumbiliwa naninamwona amebadilika yesu asifiwe ni kwa hivyo kila nataka nikwambie siku ya leo mpendo tuna kazi ya kufanya na ni mpaka tuinuke mpaka tuhakikishe kwetu nyumbani kunaabudiwa mungu watoto wetu wanaabudu mungu watoto wetu wanamjua mungu bwana asifiwe lakini si ukienda ukiwasomesha unaambia kama si mimi amungi alisoma si wengine tunafanya hivyo kama si mimi mama yenu nilifunga mshipi kiunoni anyinya mfungamji mshipi ulifunga lezo eh? amungesoma wambia watoto wako kama si mungu maana mungu ndio amewafundisha kama siyo mungu hamungelisoma dio wajua ya kwamba mungu anawapenda amewasomesha maata pesa ulizo nazo ni nani anakupa ni mungu nani anatupa uwezo wa kufanya utajiri ni mungu kwa hivyo kila sikitu tunavaa kumpa yeye utukufu bwana yesu asifiwe kwa hivyo anaposomesha usishinde ukiimbia watoto baba yenu kazi ni munasi tu kutewa munasi kazi ni wanawake tu mimi kama si mimi wewe sema kama si mungu hao watoto hawangelisoma kama siyo mungu hamungevaa kama siyo mungu mungekuwa mumekufa lakini ukiwambia ni mungu ni mungu kila mahali watapenda mungu bwana asifiwe na leo nataka tutraini watoto wetu juu ya kupenda mungu na kwa hivyo tunapo watreni kupenda mungu itakuwa jambo zuri sana tuwatraini hatakumtolea mungu kanisa la leo lina shida ya kutoa hmm? lina shida hata ya kutoa kwa sababu hamukutreiniwa hamukufundishwa na mama zenu mama zenu alikua wa wakiwapeleka kwa madaktari wawaganga hamukufundishwa nandio tunashinda hata siku yaliyo kutolea mungu kanisa kuinuka imekuwa ni kuinuka polepole kwa sababu watu hawajafundishwa kutolea mungu hmm? tukija na ishirini tunasikia tumetoa maza ukitoa mzini unasikia umempa kabisa kabisa mungu atusaidie twinuke kiwango chengine natufundisha watoto wetu nashukuru pale kwetu kanisani kuna mtoto mmoja nilisikia aliambia mamake basta alisema tusitoe pesa za kupigia mungu makerere na mimi nilikuwa nimesema mnafundisha watoto kutolea mungu pesa zinapiga makerere hata zikitua kwa bahasha bahasha inasema a inararuka hmm? ni bibaya sana kanisa kama hili na kumbwa hatakwe kunahesabiwa mapesa ya mashiingi mashilingi maishilini na matano na kumi mpaka inafika herufu ni tabia mbaya tufundishe watoto wetu kutolea mungu na namfundishi hata kimbalikiwa mahali aja atolee mungu fungula kumi anaasifie hata ukimpatia keti unamwambia weka kama nimekupa mekupa mia tano weka hamsini kwa baasha maana hiyo ni fungu la kumi tunawafudisha ndio tukifika huko kuwe na kanisa nzuri sahii tunang'ang'ana sana na kanisa tukitaka kununua tukitaga basi tutachanga tuchangi hata tusikie tumechanguka kwa sababu gani matoleo ni yafifu imefika wakati tufudishe watoto wetu tunaelewana tufudishe watoto wetu kutolea mungu, mungu vizuri na wewe ujifudisha vizuri mana bibilia inasema kila unachotoa ndicho unachopewa kipimo cha kujaa kusindiliwa kusukasukwa hata kumwagika ndicho utakachomwagiwa kifuani mwako hiyo ni luka 638. kwa hivyo wewe kama hujui kutoa kitu kizuri hata watoto wako watakuwa havivu wafundishe kutoa vizuri siwape pesa inapigia mungu kerere bwana asifiwe kwa sababu si hatiya kwamba tunakosa unaona kuna wakati mmoja nilikuwa house nilikua na nikawa inapesa nika nashindwa nitafanya nini. itafanyani nini. unajua akuna kitu kibaya kama kuwa ulikuwa unafanya kazi urudi uwache uje uanze kumaneji nyumba hakuna kitu kama hicho kwa sababu umetoka mahali ulikuwa unajua kugawa sasa umeingia mahali pakughawiwa sasa ukipewa ile pesa unaopewa haitoshi ha? unashindwa nitafanya nini watoto wanataka sandaka wao wataka sandaka na fungu la kumi itatoka wapi na nikawa nasikia hali ngumu hali halizitu na nikawa naona mungu ni hapa. Mungu <laughs> aelewe hapa lakini niligundua mungu haelewi bwana asitiwe aelewi wakati huo kwa sababu nilipoangalia vile ninavyoendelea na mashida nilielewa mungu haelewi ndio nikamwambia bwana nitie nguu nikaanza kutoa vizuri fungu kamili tandaka zuri tafutia watoto na, na wangang'ania wanapata ukiachiwa mia tatu utambabanya vile utakavyombabanya wewe mwenyewe uweke pesa mahali na kila jumapili nilikuwa nina tabia ya kwenda dukani kwenda kuvuja mashiringi nipewe noti hata yule mwenye duka alikuwa anajua hapa mamashiro atapita alete mashiringi yake ndio nipewe noti na ninashukuru mungu nilipojua kumtolea mungu vizuri mashinda yale nikwa nimeona mengi yalianza kuyeyuka moja baada ya ingine moja baada ya ingine kuinuliwa kukaanja kui, kukaanza kunja wewe nataka nikwambie siku ya leo usiseme uko nganze na usiseme uko kirifi ni mahali pakafu mahali pakafu kama umwaminivu na icho kidogo kingi bwana atakupatia yeye bwana yesu asifiwe kwa hivyo tunapokuwa katika kanisa la bwana tufundishe watoto pia kumweka mungu mbele kambu vitu vyote na utaona uokofu wa bwana bwana asifiwe kwa hivyo siku ya leo tunaposidi kufundisha hawa watoto nataka nikwambie kuna neno linasema tunapoanza kuwafundisha hata neno la mungu twandike mpaka kwenye mimo ya milango sikamaamesha hi kusoma vitrono misita eh? unambio wewempete mungu kwa moyo wako wote eh? na roho yako yote na nguvu zako zote na ukishaa na mambo hayo uyatie pia kwa watoto wako uangereshe waketipo wararapo mtembe yapo hata kwa mimo ya milango mpaka nikasema we, unaiyo bidii wewe unahiyo bidii kama una bidii kufundisha watoto wako tafadhali anza bidiile inuka uangazi angazia hao watoto na kesho yako utafurahia utajia sio bule nikalisha watoto wangu neno sio bule nikatenga wakati na watoto wangu bwana yesu asifei watoto wako ni vila vila wa dhamana lakini hatuwaangalii vile vinavyotakikana hatuwapandikile wanavaa kujua tunataka wafundishwe huko nji ndio unaona siku ya leo hata vijana watu wazima eh? kijana mtu mzima amevaa eh? imevaliwa surualitr imevaliwaf imefika huku karibu na magoti mpaka huo mtu akitembea akiwa karibu nana na unaanza kuvuta yako na wewe atahuna sasa unashindwa una shindwa siuyataanguka vile anavyotembea nahee ni mtoto wa mtu lakini mama aliyeshindwa kuweka maarifa ndani yake bibilia ilasema katika ea watu wa mungu wanaangamia kwa kukosa maharifa pea watoto wako maharifa nasiiwe kama mimi kwangu nimeambia watoto wangu mana sai wanaanza kuonekana na wanaonekana eh? wanaonekana naambia siwanaonekana kwa hii nyumba ilo eh? takaereta umwambie vizuri nitamwangalia vizuri sana nitamwangalia hata kama utasema ni wako na unampenda kama hukutafuta mtu anafanana na wewe nitamwangalia niretea amevaa suruali magoti nini furahi imefika huku kwa magoti huku kwa kichwa amenyoa mpaka ameaza turasa tunarukaruka hivi unaniretea unaniretea nitamwangalia maana kitu nimegudua yesu akiwa dani yako anakufundisha jinsi ya kuvaa na anakufundisha jinsi ya kujiweka akiwa dani yako atakufundisha mimi sikufundishwa na mtu kuvaa nilisikia tu nikivaa nguo sina amani nayo na mpaka nasema kaninanini kwani na nini kwani nini lo mtakatifu anafundisha mtu kuvaa na unasikia kabisa viletunavyoabia vaa mavazi yanaostil unavaa unasikia unasikiahii nikitoka bele ya watu nitaonekanaje unasikia hapana hai, haivai haivai kwenda unasikiahi aivai kwendasilenguoot nasiivanda una siku ilaakutoa nguo unatoa unaitoa huko unapeana kwa mwingine itakuwa mbarakakumbwa kwa sababu pengine ni mfupi kwa hivyo itakuwa imerefuka eh? na pengine yeye ni mwe baba na wewe ulika mnono soilikuina kubana sana kwake yeye itakuwa rus itakuwa imeregea kwa hivyo nikawa nikisema roho mtakatifu akinishuhudia nguohii nguo hii hata kama nimeiona nzuri nasikia roho mtakatifu na ukumika nasikia huko akiniambia hii aivai mbere ya watu hiyo nguo itaitoa bwana yesu asifiwe roho wa mungu ni kumpa hatunjampa nafasi anafundisha mtu hata kuvaa anafundisha mtu mambo yote na utasikia umo ndani tu kuna kataa marahiso asifiwe lakini kwa sababu ya kujijaza atitudi yadotikea ya kutonjari unafanya vile unasikia wacha nikwambie leo wewe ni hekaro la roho mtakatifu na sababu wewe ni hekaro ya mungu na roho mtakatifu anaishi ndani yako akikisha aukwazi roho mtakatifu tunaelewana kwa hivyo kama wewe ni hekaro la bwana akikisha hautaudhi mtu pare nje sijui kama meshaiona mtu amevaa afu mlikwa mnatembea kama mwingine niliona wanatembea nambwanake wanatembea <laughs> nambwanake au msichana alipewa nyama wakati zilikuwa nyingi <laughs> so amepewa mapaja anatoshana hivi haya huku nako kwatoshana hivi amepewa wakati nyama zilikuwa nyingi sasa amerudikwa alafu vile amevaa mpaka bibi na bwana wanatembea hivi bwana naye akamwangalia akamwangalia wanaenda mpaka akasaa anaenda akaaza kuangalia bibi naye amevika kule alimurundia nyuma akamuliza wangalia nini wewe <laughs> wagalia vindonda vya inzi az <laughs> akaaza kutebea mbeleakakemangi mimi uyasini angalia mimi uliweka kwa nyumba sasa sa mwanaume ule zikupenda ni haya manyama yako anaangalia sasa mtu y anangalia haa mwanamkeatalipatakameamanyamaya nikawa nikiona sasa kama uo mwanaume agekua na wanmchana amevaa kwelia angegeuka ugombi ungeingia na kutoka hapo akaanza kukosana ha? si kupenda kwake ni macho machoa nabiangwa aina mbazia lakini sababu gani we bibilia inasema atakayekosesha mmoja eh, wa hawa atatiwa nini eehii njingo taa atatiwa lila njiwa la kusiajia utatiwa hiyo njiwa la kusiajia wewe na kutupwa katika kiriti mwa bahari niambie wewe kwan, umekosesha wangapi mi memwambia mungu sitawai kukosesha mtu na kama nitakosesha nitakosesha kwa kutokujua asifiwe kwa hivyo ni mpaka tuangalie sisi tuliookoka tuokoke mpaka dani na ukiokoka mpaka dani roho mtakatifu ataendelea kukushudia lile la kufanya tunaelewana tunaeleana wapendwa wewejuaniekaro ya roho mtakatifu na roho mtakatifu tunaambiwa akiwa dani yetu tunakwa tunafanywa upya eh? tunaambiwa tunakufanywa upya na tunapofanywa upya tunajua mapenzi ya bwana si sindio tunajua mapenzi ya bwana yaliyo mazuri ya kupendeza na yaliyo makamilifu tunayajua sasa kama hujafanywa upya niya yako ndio taendelea ukisumbua familia eh? tunapelekana na bwanangu na tumetoka nyumbani vizuri halafu mpaka amezao anaenda eh? mpaka amesimama mpaka <coughs> wewe usikoseshe mtu bwana yesu asifiwe kwa hivyo kama kanisa tuokoke na tukishaokoka tutabadirika bwana asifiwe Aa, nataka tusome katika kitabu ya titus titus ama kiswahili tio tito, tito? amaailaitaj mbili tusome titus mbili 35 ionjwe ni mpaka wewe uinuke sijui kama utakaa mpaka lini titus mbili tito mbili, vivyo hivyo na wazee wa kike wawe na mwenendo wa utakatifu wasiwe wasingiziaji wasiwe wenye kutumia mvinyo nyingi bali wanaofundisha yaliyo mema ili wawatie wanawake vijana akili wawapende waume zao kuwapenda watoto wao na kuwa wenye kiasi kuwa safi kufanya kazi nyumbani mwao kuwa wema kuwatii waume zao wenyewe ili neno la mungu lisitukanwe mbwana yesu asifiwe pengine na unaf- nyamaza unauliza sasa basta anasema tuangaze tutaangaza upandegani hasa sini meongea juu ya familia vilotaangaza wachaniongee juu ya uko nje vilo utaangaza yeah? tunaambiwa nini wazee wa kike yeah? wawe na mwenendo wa utakatifu wazee wa kike sasa hapa apaja asema miaka ngani nyanyangidi <laughs> avija ongea miaka yeah? kwa hivyo hata na wewe una nafasi ya kufanya kazi ya mungu iseme mimi ni nyanya aija sema ukifika miaka sabini ya maeite ndio mwisho inasema wazee wa wawe na mwenendo wa utakatifu wasiwe wazingizianji si unajua kuna wasingizianji hata wakiwa ni wazee lakini bibilia zimetukanya na ukikanywa na bibilia umekanywa na nani amen piga makofi haya wasio wenye kutumia muvinyo mwingi nyingi mbali wafundishao wema kwa hivyo kama kile kitakachotoka katika wamama hawa wazee wa kike ni mafundisho mema na mafundisho hayo mema mimi nasemanga hivi kwa kuishi miaka nyingi kuna kupeanga experience experience ni nini ufahamu bwana yesu asifiwe unapoishi miaka nyingi kuna ufahamu fulani uwa uko nao na unajuanga katika miaka hii yangu mingi ni vido unasikianga wa, wa, a wa, msemo unaosema umu, mzee akiwa ameketi na yule kijana akiwa amepanda mti hata wakiangalia uko mbele mzee anaona mbali kuliko huyo mzee ameketi kwa kiti kijana ko juu ya mti lakini huyu aliye keti anaona mbali kuliko huyu kijana kwa sababu amepitia mambo mengi na kwa hivyo leo hindyo ni kwa najiriza wale wanyanya wa samani na sikia walikuwawakiketisha watoto wa kike na kuwapatia maneno maneno maneno walienda wapi walienda wapi hao wanyanya msichana akiolewa na sikia alikuwa na na wanyanya anapewa abcd ya maisha leo hii wako wapi hawako tena kwa sababu wengi wamebebwa na usingiziaji <gibu> wengine wamebebwa na kutojitambua kiwango cha kuwa hawana lakuambia mtu sasa hapa inasemekana hao wazewa kike wawe wa wana mienendo mitakatifu kwa sababu ukiwa na mienendo mitakatifu hautakosa la kuambia mtoto wako hautakosa la kuambia mtoto wa jirani lakini mienendo yako ikiwa ni mimbaya hautaona la kuwaambia lakini ukiwa mienendo yako ni mizuri unaambiwa uwafundishe mema na four, inasema nini ili wawatie wa, wa, wa, wanawake vijana hakili wanawake vijana hakiri muko wanawake vijana muko amuja fika miaka dhate na muko na hao watatiwa akili na wanawake wazee kwa hivyo katika jenerethon hii tuko nayo ama uu zao tuko nao kama kila moja atazimama katika zamu yake ya kufundisha hao vijana he, hao wamama vijana tuwambie maisha vile yalivyo tuwambie yale sisi tuliyopitia na ule uvumilivu tuliokuwa na nao hata na wao awatavunja nyumba zao lakini angalia siku ya leo harusi hapa tunaimba tuna tulaimba hapa tunayo arusi yetu tunayo asante bwana situnaimbanga jameni hata zikuyatana mimi najitiatianga wewe arusi ya msichana tautaona mamako kama nakiza hapa na nitacheza maana si sianavuka daranja tukitundalile ua tumelitunda tunalionanga ua kweli uiko uiko mama nione nlelekane <tongue> kapindi We, na kwambia wazoikingiriama <tongue> ni kitamu weweh hey, napenda hizo nyimbo wewe asifiwe nisacheza mpaka nikicheza njio naenda meza pana ndo mwili wote unauma <tongue> kwa sababu ni mazoe zisinjiazoea lakini ni furaha iliomo dani ni furahi hivo vyote baada ya miaka miwili kwa saa chana oh kashaa chana ni kwa sababu alipoana hakuna mama muzee aliyepatikana wakwendelea kuongeresha ile doa hakuna mama muzee aliye na maneno na mafundisho mema wakowapileo ah, halafu na nawe uko humo maana nimuzingisianje <laughs> arizika pamba we <laughs> nakaviazena arusi kapamba lakini leo tunaongiana wewe hey. majako ako kwao chonyi na mwengina ko kwao mareleni ninikisikiaarusi imevunjika nasikia ngakulia nasikiangakulia awayagu soarusi we ilikuwa na maana manausherati umetupa rus akwachana swe ilikuwa na ushrati lakini hisi zingine vikwazo vidogo vidogo vidogo vidogoakatumiwa ah, akatumiwa akatumiwa meseji na na na, na na na kazo kamwitandarini hiyo ni ah, ya kufanya mini niende lakini siku nikikushika na usharati ndio tutaongea vizuri lakini mimi kuna vitu haya mamake akaja hapo siuyo mama ake diana mimi najua nimepewa mamuraka na nimepewa uwezo wa maombi na nikiwa mwanamke wa maombi kuna vitu avitasimama nyumbani mwangu maana nitazifahia zote na nitamwambia bwana niodoree na sababu leo tumeambiwa chochote utakachofunga hapa duniani hata viguni kimefungwa na kini hapa duniani hata viguni kimefunguliwa ninajua kufunga na ninajua kufungua bwana yesu asifiwe kwa sababu ya kukosa maombi ndio unaona tunaondokea jamii kwa mambo madogo madogo mambo madogo madogo sana mimi naona ngakosa kumba katika ndoa jambo la kwanza ni kupigwa hiyo sitaki wezinipiga zitinioa na meno zate tu uliniwa mtu mzima bwana halafu kitu chengine najua ukiondoka uko ukianza kufanya usharati wako utaniuwa haraka sidio siku na magonjwa hiyo sasa ndio vitu viwili tu nilikuwa hata nina, ninasema katika maisha yangu na hata katika maisha ya mtoto wangu mtotowangu omba sana usiwahi kupatana na msharati na na usiwahi kupatana mtu wa kupigana nausiakupatanat baana masababu hizo vitu viwili mtoto wangu apigwe wa eh? alisema sitarusu mtotowangu apiamwanakejlma wanake alishikwasabaualikammba eh? ameimba ame pesa na masanduku ile iliku ili inapelekwa mbangi akaja akachimba nyumba akaingizika aka hapo akaambia bibi nikienda kufungwa hata nikinyongwa hii pesa mwanamke kitu skadeank bwana akaja akashikwa kweli akaenda akatewa akateswa siku moja bibi akawa ameitwa akaona vile bwanake anapigwa anapigwa bibi ni nani alienda akaivukula nimekuja na yoteyote yote. leo nimesema leo harali njera hachukuweni pesa zanu mumwachilie kumbe hata vi tamfanya afungwe zaidi <laughs> na vivi nasevanga i mutwakawa mtoto wangu aweni wakumpiga kama niiza mahali zake naweza beva zote zote kwanini unampiga eh? kwanini asipige mtoto wangu ni vizuri watu wakae waelewane na usifike mahali pakupigwa una vitu vili kabra hiaolewana wasichana wetu kama muko mukomwambiange bwana kabra ja kuoa mwambia mimi kabra ujaniwa uniambie kama utawainipiga maana siku ukinipiga hiyo ukinipigahiyodoa itafika mwisho misho na uniambie kama utakuwa utakua mshratia utatoshekana maana hiyo maroo mawili dioinayo ni isanga sana asiwezi unamwambia kabra ya kukuoa ndi hata akikuwa kienda kuvifanya ajue hapa nilipewa wanini na mapema lakini shida yetu otatukimwona ni msherati hatunjali tunasema ataacha akinioa nakwapia mbego vile ni ya yavile unafuata pesa zake wachana na pesa ndoa haijengwi na pesa mkiingia umodani ndoa yajenga na mapenzi upendo maana mkiwe muna upendo hakuna kile mungu atazuilia mpate kwa hivyo hapa nazi tunaambiwa wamama wazee tuko tuwaambie hawa vijana hawa hawa tuwatie wanawake vijana hakili wapende waume zao si mnajua kuna wanawake hawapendi waume zao siku ya leo ana mamboana waije na hataki mtu ajue na kanisani yumo lakini kuna mtu mnaandikiananga mesenji ukifuta mungu akuokoe leo mana wewe autaweza kuangaza hata sababu banako hakuona unaona umebahatika na kwambia siku za mwisi ni arobaini siku ukipatikana hata sisi wenyewe tutashindwa tutasemaje so wapende waume zao na ukipenda mume wako umwambie mungu nisaidie na unifundishe kutosheka na huyu vile alivyo maana utapata wengine wana magari na pengile panakohata baisikeli hana na nagari na anakwobia wewe ni mzuri na anakobia za kubeba pamoja na mtoto wako ndio utaacha huyo uende kule ama ndio vitakuaji ni mpaka huwe na msimamo usemeliwe liwaro ni huyu wakati aisiku na hiyo hiyo ma, ma ma nini nadhiri inawekangwa hapa wakati wa, wa, wa umaskini na wa utajiri si mnajua unakujanga wakati wa magonjwa na wa uzima si unakujanga unavaa kumpenda siku zote umwambie nitaishi na wewe hata tuwe na shida bora tuwe tunapendana tutaishi kwa hivyo siku ya leo haya maadiri yote yatawekwa na wamama wa kike wazee wanaowafundishe m- wa vijana juu ya kupenda waumezao hasa wee mama, mama kama unadharau mbwanako utaambia huu mdogo na mnagani amamuji hai kusikia mama anastaki baba yao kwa wa, kwa watoto huu babako haya akanifanya haya tuka yani anastaki unashindwa hanjashughulikia shida zake zikaisha apone ndio aweze kuponya ndoa za wengine hasashinda mtoto ni mgonjwa mama naye ni mugonja sasa nani ataponya mwezake sasa ni sisi tulio ndani ya kristo tukumbali kuwa na mienendo mitakatifu tuwe wa mama watakaofundisha mema mwanzo hayo mema tuwe tumeyafanya kwetu na tumeona matunda yake ndio tuweze kwambia na hawa wengine wa tuwaambie jinsi ya kupenda waume zao na kuwapenda watoto wao kuna hatu siku yaneo wapendi watoto wao hmm? kuna siku ilikuwa naona kwa tv mtoto aligongwa na gari ni mtoto inaitajeni madarasa haya ya sikuhizi hata inachanganya ni pp ama inaitwa nani iya uku chini kabisa ni nipp pp wanu nyinyi mumeingia huku kwa hii inaendwa mpaka kila siku inaitwa pipi anu njiredi njiredi wanu pipi wanu oh. sasa mtoto wa pipi wanu mamake anaamka anamwanda anamwambia enda shule yeye anarudi kurara mtoto wa pipi anu kalio nawezanjifikisha shule mtoto wa miaka mitatu haya yeye alipoenda kuvuka barambara hata hangalii yuko umo tu akaenda kafaghiriwa na gali mtoto akakufa sasa nikawa nikijiuliza wewe usipopenda watoto wako utapendewa na nani mtoto ukiwa unampenda utampeleka mpaka shureni uyo mpana ni mdogo mpaka afike na kama utampeleka utamuunganisha na watoto wengine wakubwa waenende na yeye lakini wewe sababu ya kupenda usingizi na uvivu unamwachia barabara anaenda peke yake eh? hiyo ni hatari kumbwa sana waraisu wasisiwe ni mpaka nanyi tuwafundishe kupenda mpaka ukiwa unapenda mtoto wako utampeleka mpaka shule utampeleka mi wakati mmoja nilikuja nikaza kitoto e, mtoto huu mdogo nikiwa na miaka nyingi na wezake wamepefuka lakini nataka nikobia asubuhi ninamwadaa namulisha s halafu nambeba ninaenda naye mpaka shule naacha nimemfikisha alafu ninarudi naja kushughulika mambo yangu nilipoona ninachoka ilibidi nibadilisha mwezake shule ili wasome shule moja kusudi wawe wanaendanisha mpaka wapi pale shule kile kinanifanya ninaenda ni nini huyu mtoto ni mdogo sana hakapata mtu mbaya mwenye hakiri mbofu ambebe aende naye ama aende akamnajisi ni taraumu nani wamama tuwachane na uvivu nyinyi wamama wa ndogo mwwachane na uvivu fikisheni watoto wenu shule kama uko kazini anjiri msichana wa kazi hamfikishe shure kwa sababu hapa katikati mtoto anawezapatikana na mabaya na hajui kujieleza kwa hivyo tunapowafundisha kupenda watoto wao watawashughulikia na kitu chengile tumeambiwa hapa na kuwa wenye hati, wenye kiazi eh? hii ni kazi ya wamama wase wafundishe hawa wadogo wawe na kiazi kuwa safi kufanya kazi nyumbani mwao kuwa wema eh? huwatii waume zao wenyewe ili neno la mungu lizitukanwe mwanasikia nyinyi wa mama wadogo ni mpaka mujifundishe kuwa na kiasi self control ukiwa na self control ama kiasi kuna mipaka utaweka sawasawa unaweka mipaka maishani mwako na unasema kama ayubu nimeweka agano na macho yangu <laughs> sitawaiangalia mwanamke kwa kumpenda na naunaweka agano na macho yako sitawaiangalia mwanaume kwa kumpenda unakuwa na kiazi nausiwaifikiri ati ukatoka hapo uende kule ndio maisha yatakuwa vizuri wale nilikuwa naongea nilionaogeanao niliwambia hakuna ndoa nzuri ndoa ni kutengenezwa inatengenezwa inakuwa nzuri na kama utaitengeneza huna hutaitengeneza hunamutabebewa huyo mume akatengenezewe kwengine na kwa hiyo kama htutatengeneza tutaraumunani nandoo haitengenezwi na nyundo yatengenezwa ya na maneno maneno mazuri matendo mazuri tunaelewana kwa hivyo tunaambiwa ni mpaka wawe wasafi ni muhimu sana kuwa msafi mama usiwe mchafu hawezi kwenda kuambia wengine haya namuhe wasafi na we mwenye umejaa uchafu wawe wasafi kufanya kazi nyumbani mwao ufanye kazi hata nyumbani mwako fanya kazi nyumbani mwako kuonyesha tukija kwa nyumba yako hatitapata vumbi si sindio tukija katika hiyo nyumba hatutarakiwa na masani kule nje kwa sababu mtoto atialibeba akaenda akambwaga kule Haa, utaokota na utarudisha pale inastahili hatutapatana na manguo ushaitambea nyumba zengine aa ukienda kuketokoetpaka ukienda kuangalia surari za mkonjwo sile zimevulia mtoto saa asubuhi zimewekelewa njuu ya kiti ndio sinafanya bio kutolewa sasa hapo palikuwa pamewekwa surali za mkonjwo kweli nitapakalia ntaketia jamensharipaa tufanye kazi ndani ya nyumba zetu sisigrumsi ya kuwekwa minguo ya makonjo tunaelewana ni mpaka uwe na ndoo mahali hata kama nyumba yako ni ndogo ndoo mahali unaweka alafu unafunika zikingoja wakati wakufuliwa mpaka tuwe wasafi hata nyumba zikiwa dogo mpaka tuwe wasafi kwenye ngoja unapua ngoja, ngojangoja kenyasaio tayari ulikoe me, merirismasusati unaenda kukaa halafu naanza karibu anguke hapana mbwana asifiwe nakuwa wema nmpaka wawe wema kuwatii waumezao kutii mumeo ni muhimu sana kuna mama mmoja aliniambia yeye hajaolewa olewa naoni akiolewa ni msichana by the baidhea kwa sababu mwanaume anaulizia soksi wapi mimi niee ikaulizana mtu mzima soksi zikoapi mpaka oh. nikashida sasa huyu iakaishi mpira mbwana huyu nikamuuliza hapa kama tumeambiwa tuwatiwa umezetu mpe soksi zake na kama humpi jifundishe kusiweka mahali eh? kama ni kwa shelf kama una shelf weka pepa <laughs> mbaji mwambia hapo ndio sile za ndani ziko hapo na kwa pepabaji hii soksi osindio iko na kwa hii ndio kuna handikachii ha? si umemwonyesha njia atakusumbua tena lakini mwingine anachanganya manguo na masoksi hadikachivu sandani mpaka anashidangwa soksi ziko wapi nataka nikwambia siku ya leo wewe uliyeolewa na wewe huja olewa. na unakusudia kuolewa ka ukijua kum utakuwa mtu wa kutii ukiurizwa sos enda upeane soksi ukiuriswa hadikachifu enda upeane hadkachiu ukiurizwaile ya ndani enda upeane bwana asifiwe lakini ukiwa una uwezo tengeneza kadroa droa hii ukivuta niisosa ndani hi ukivuta ni sos hi ukivuta ni adika chf na ingi na ukivuta ni simu zako naji wale watu in, ine wanasumbua <laughs> lakini tutafanyaje hapo chini chini uweka viatu zake kuna hakikisha ni safi umepiga kiwi usiwahi kuweka kiatu hapo kwa droa kama hujapiga kiwi siku na hizo nini tunawekanga za kuweka viatu usiwahi kuweka hapo kama siki safi enda upige kiwi kile cha kuosha osha kile cha kufanywa nini ufanye uweke hapo na siku mmoja autahisikia akikuuliza siko wapi maana amejua pale pakutoa na kwa hivyo tunaambiwa nini tuwafundishe kuwatii waume zao kwa hivyo tunapokosa kuwatii jina la bwana linafanya nini linatukanwa kwa hivyo wamama wazee mko na si hate ni ni hawa tuwa hapa sahii tumeamua tutaangaza hata yule si wa hili ukimwona mfundishe sawa sawa hata wale watoto wetu hakuna nyanya wewe ndio nyanyake na ndio mamake mwambie ili jina la bwana lisitukanwe mwabie eh? mwingine akaeja kwangu anasema mama huyu mwaname basi anakaa kwa nyumba kama mbosi yayatu na limoti ya aniaasinisaidia kupaguza nyumba ayasinisaidia kuosha vyobo aasinipasaidia kufunga mtoto daipa mungu atusaidie munguatusaidie situmewazoa kuaona bosi hmm? na mwanaumeambisaidia ukimwambia hata unaweza kumtorosha dani sasa wewe unamuka unapanga vivile ma... utanzia na ukiwa mtu wa kujipangia mambo yako yataenda vizuri wacha akusaidie kwa hiale yake kwa sababu zaingine wanashikangwa na kusaidia na akishikwa na kusaidia mwondokee kama pengine ukimwambia asaidie ataona ni sawa na asaidie au anaweza kuambilika sawa lakini kama haambiriki fanya kazi zako tunaelewana wacha ashike rimoti wacha ashike ngazeti wacha apandishane miguu maana si wanayetanga miguu hivi aaweye hey, nipe maji huko aya <laughs> hiyo hey, chai kwani yaijaiva nipe chai eh, anakuanga kama mdozi ni ni by the way kwa hivyo tuwanjue na tuwaelewe na wamama wazee tufundishe watoto wetu ya kwamba anayekuoa siku moja atakuja kuwa mbosi kuna siku moja nikuwa nikifanya kazi tuko nairobi taishk kunaitanga giura kwa pale geraasa sikumoja akatorokaafikanga aaaaa anafikianga hapohapo sotukafika ote watoto niika nimechukua nimepelekea jirani so nikaenda kuchukua watoto kabla ya kchuku watot abasikumingiaba so nikachukua watoto nikakuja na nawao nipokuja nawao nikapika mbio nipopika iwanirishie watoto nikafue napi yadi nii mna shukuru ni mungu sisi katwagangana napi hata ndasanitatu kufua manapi na ya mkonjo eh? tunafua ninafua sasa si nikamwambia siunirishie hawa watoto mmoja alika nawesa kujirisha ndio hawezi kiunilishie na mimi nifuange pale alinuliza mimienonam kasemasaa nika nikaketi sababu watoto siwatarara nikaanza kumuli, kumulisha nikamlisha kamlisha nika aliposhiba nikamuosha ezake nikamosha nikawaweka tayari sasa hata wakilara wako sawa sasaatawakilala wakosawa nayenikamwekea zake kakula haya ee, anaangalia tizi. nika anja nikaweka maziwa kwa moto maziwa ya watoto ichemke na mimi nikafikiria niende nichukue mandoo nitoe pale nje niende nifue Aa, nikaanza kutoa hizo nimekuja hio mapipa basi nikambwaga pale haya nikatoa mandoo nikaweka haenda kuteka manji nikasaau nini nina maziwa mwenye yuko ndani ameangaliav yakimwagika mpaka saivi niieta kukumbuka nina maziwa nilikutana na maziwa mlangoni uko inge nikija kuangalia atayamekauka ataalemambatie hata jaingrasi na ilikuwa ilikwalita mzima kama niwewe ungefanyaji ha? na ako hapo nasia kwamba haoni nilipomuuliza si jameni siungenimzimia moto alienda hiyo si kazi yangu maziwa litanzima sasa kesho ni kama watoto hawana maziwa watakunywa nini na ninaacha mtoto na niwakunyonya mmoja natakunywa nini niliangalia mwanaume hivyo nikashindo nitamfanyaje lakini kama ni wewe hiyo imetosha kurudi kwenu nataka nikwambie kuwa na moyo mkumbwa kutoka siku hiyo nikajua huyu vila wanaambiangwa ni walikuwa wanya, wa, wamepewa wanyama kutawala ule unyama bado bando aujohaujaondoka so siku ingine nikuwa sasa nikija sababu nilikaakaa bila msichana karibu mwezi ninachemusha maziwa yangu na hakikisha nimemalisana na ndani ndio nitoke inje kwa sababu nimejua hapa sina sinamsaidii lakini nashukuru mungu hayuko hivo tena sahii naweza kutupata tukomezanini zisi tunalimoti ede yuko jikoni <laughs> mungu umbadilisha kwa hivyo naendelea kufanya nini kumwombea awa na utu adolewa ule unyama wa pale kwa shamba la sinajia likaa na wanyama mwanzo iyo unyama naye ukamwingia yaani mtu anaweza kuangalia mazua hivi na huku kamuha ng'ombe yakamwagika mpaka yakaisha anaogopa kesho usimpe hiyo kazi ukamtawala unajua naajuakuna kitu kinaogopesha mwanaume kamakutawaliwa lakini kwa sababu hataki kutawaliwa mtawale na maombi ukimwombea akiendelea kuvujavujwa siku ingile utampata ndio ko jiomazawaketu akiingima apa staki mtu nanizuilia kusunguka apike apike apike apike akimaliza anapakua anabeba mesani kila mtu chake kila mtu chake haya alete manji haya amarise lakini msimwambie aoshe vyombo amaondoe vyombo <laughs> yesu amembandirisha lakini tulichukua kuomba lakini tulichukua pia kuvumilia kwa hivyo ni mpaka tuwafundishe wawe wavumilivyo sawasawa sawasawa mbwana asifiwe kwa hivyo kila taka ni kuambia siku yaleo napoenda kumalizia kila mmonja ainuke aangaze nafasi yake kwa sababu tumepewa nafasi ya kuangaza na ni mpaka kazi zetu zionekane tunaelewana mpaka kazi yako ionekane mtoto wako mwambie mukasa mwana mwambie tunaelewana mwambie mweleze ajue vile vya kufanya maana akipata bwana kama huyo taza hiyo hiyo mi nachukia hii simu maana usaijiro na mwanga kesi hata saa saba ya usiku aya mami huyu baba ake fulani ameacha maziwa imemojika sasa wataka mi nifanyeje na siwezi kuja mchapa wataka nifanyeje wataka nimfanye nini kwa hivyo ni mpaka tuwe washauri wazuri ukiona wako ako hivyo vumilie ukimuombea muda si muda ule unyama utaondoka na atakuwa mtu wa maana pakasiku moja nilimwambia unajua ndio nione amebadilika nilimunulie unajua kuna vile unavyomwonanga nikaenda tu tuuku mitumbani mitumbani nikaona imeandikwa imeandikwab hata sikuinunua sababu ya rangi walanini ninunua sababu ya maandiko aktdatasakipitapitaaa nika uh, hiyo tsh limpajina na mimi nikandila kwambia bwana nimuone st naona mnyama mwengine renew my imaid, renew my nikaendelea kuni nikaendelea ku mpaka nikaanza kumwonas na niipomwona mungu nayekawa ameanza kumshughulikia mungu akambadilisha maana kuna inategemewa mwonanji vile umonavyo divi atakavyokuwa maara bibilia inasema ni wapi <laughs> soh vileufikiliavyo naata uombe kama mafikira uja yabadirisha ya yabuli badirika uone huyo mtu akiwa mtu mzuri analewa best best dad best dad analewapobet atuazipata kama huyo best dad bt unapozidi kumwona akiwa the best. atakuja heb hatakuija kuwah vileumwonavyo divyo alivyo kila unacho kili ndicho utakachopokea kwa hivyo napo kili ni mbaya ah, huyu mnyama akasindikwa mnyama na mnyama kabisa lakini napo kili atakuwa vizuri nataka nikuhakikishie siku ya leo atakuwa vizuri leo hii nasemaga hata kama vile vinaambia watu wakarudishwa mbinguni washuke wambie mtu aende akatafute mwanaume yule anatenda ninge wangu sana sinje akachukuliwa ningemungangania nasija kachukuliwa kwa sababu istheet nasija ona kama yeye unajua kila umechonga uesi kupea mtu mwingine maana tunaambiwa ya kwamba ni eli, uh, eh, nani maraika, ni shetani unaolijua kuliko malaika uzirolijua ni heli umemchonga umemtengelesa au mwende biguli mwambio mujemchagua nigetuani memaki ukoap nikiwa hivi wanu wamaji ungenishinda nirudi hapo hapo mara nimemjua na mungu amemchonga amebadilika si ule wakuachilia maziwa inamwagika siule kuachilia chakula kinaungua akiwa anaangalia na ana sense of smell na si na nikufanya tu hivi si huyo tena lakini mjue katika kila ndoa aina mitihani mpaka mpitishiwe katika hiyo mitihani hakikisha umepita mtiani wangu mimi nilipita siku hiyo nilikasirika kwambibakaremaziai amebakinichikatukidasakare kaishika kasufuria akagongesha hivyo wazimu wote haukunisaidia nilikagongesha kare kasufuria kasufuria kamekosa na nini huko ni kuaribu vyombo nilikagongesha siku ingine nikawa nimekasirika hivyo hivyo mboga eh? nimepika mboga nzuri nyama hapo nikatoka inje tena wakati tu akuna mchana kuli na hizo vituko basi nikinja nyama ni makaa na yuko hapo na nasikia arufa sasa moshi nilichukua sima na nyama zote otesililala nje haya yote haya kunisaidia mimi nashangaa yaani unajua kuna ile ugashiko ughashiko ukiwa mwingi ni mbaya unachukua unatupa sima unatupa boga. Awa, jua, nini tu atahije tukarara hivo naye hakulala hivo alitoka akaenda akakula aliyelala hivo ni nani ni mingi sasa huko sinikujitesa jameli lakini hizo zilikuwa ni vituko vya wakati ni kwa bado mama kijana watoto wawili lakini sahi niko mama mzee hivi siwezirusha sima no. siwezi kurusha hata wamenifanya nini siwezirusha na si shidi kura na yeye nitahakikisha amekula tulikuwa na vituko sana lakini hatukuwa na wamama wazee wamama wazee mko leo tusalimia na wamama wazee fote yes hawa wasichana niwanjiwe sasa ningekuwa na mama mzee singewahi kurusha sima wakati mwengine nakasirika onakuja napika onapika yaan unamwona amekwachilia mambo yote kile kitoto w kil changine w halafu wesisaidia unapika ile nyama nyama kama ilikuwa ni kile yote, yote. sabu nani anaumia na latkulaimalake naiyonyama membakuli akule pale atashindiwa aachia hapo wewerara hivo na katika hiyoyote ikanipa s ikanipa ausas. mimi hapa lakini wokovu ni mzuri kama sio wokovu sijui ei ningekuwa naokota makaratasi wake ama ningekuwa nimegongwa na ngali kitambo nikakufa lakini sisi na sababu tuko hapa hamtashikwa na depression wewe ukiona kwako kwa yamezidi twata mama mzeu wata mama mze, mze. naemwona na watoto wakumbwa kabisa pana. Kwa mama. Kuna na kwa na ah. nikapata hata matendomaaenda kuniliko <laughs> <laughs> nikauriza hapa kunasiamoronindanikunuria <laughs> ul p ulikuwa meutanini nini hapa hata ni kukuliko kwiyatanimugonjokukuliko ndio namtia moyo badala badaraeanitia moyo ni mugojokuniliko nanimamamze mungu atisaidi nakatakuona vijana wamama wa vijana wakiteseka nikiwa niko na nitawaambia na nitawafudisha na sababu tumeambiwa tuinuke tuangaze wacheni tuwaangazie ukiwa na wao hakikisha unaachilia mambo matamu tu na mazuri hakikisha unamwambia vila navaa kuweka nyumba ikiwa safi hakikisha unamwambia vile vya kuosha watoto lakini si mtoto ukienda basi hata ukimwangalia huku alikula maembe juzi mpaka maembe yamechoraraini huku kwa kifua maana ile supu ilimwagikia huku ya maembe na aja na huyo ni mama kijana na si gojwa ni tuwasaidie <laughs> bwana yesu asifiwe tuwasaidie hawo wa mama tusaidie vijana wetu wapate vijana wa maana hatutaki kuona wakiolewa na watu wa mihalisho hatutaki kuona wakiolewa na wanaume wanawake najua kuna na wanaume wanawake mnashindana kutengeneza kucha hmm? wewe umeweka naye mbwana ameweka umeweka na yeye ameweka mpaka nashidaga katika hiyo nyumba na kioza azengile huwa ni kimoja siwanangang'ania hapo sana kujiangalia mzee anataka aone kama imeingia vizuri haya brbr kama imeingia vizuri kucha kama siko vizuri oh, na nywele nayo a wengira na anasonga marasta wai mwanangu naobaboada usiwairuhusu mwanangu anete mwanaume anasonga nywele mwanaume ni mwanaume nanyolewe so, na vizuri na acha akanyweleka kupendeza lakini angalia wale wanaletwa sahii vijana mko kijana kijana kijana kijana unaonea ujana wako haya Ehe, muko kumbe hata saahilo nacheza hivi nywara inasema cheza cheza cheza naye anafanya hivi mpaka marasta yanagonga huku yakigonga huku na ni marasta yakubadita aliketi saruni ukiketi ni aende kinyusi ni sawa na sasa hapa ndipo mahali pakuomba kabula ujaingia huko uwe umeangalia tabia za zamtu maana utaenda kumwambilia uko na ulimpata na marasta yake ati nyoa nyoanyoa ata nyoa nayo sasa ukichagua saa hii uombe roho mtakatifu akusaidie maana au taweza kungalia wengine ukiwa vile Hati yesu hayuko kwa nywele yesu ako moyoni wewe yesu anafundisha mtu hata jinsi ya kuvaa na jinsi ya kujitengeneza mwanamke ni achiwe sehemu yake mwanaume naye akae kwa sehemu yake na ukichesa ukiolewa na hao wenye manywele utashangaa ukipata wao si wanawake si wanaume ni wanawake utarudi kusema mimi zikujua, ukujua, mpendea, nini mimi sikujua hukujua ulikuwa unampendea nini nalitaka na ukae na we, na yeye tu uh, kuna mmoja najua by the way ni mwanamke alikuwa anatengeneza uh, mpaka mwanamkealikw natengenezametengemaka yanukanda sana ukiiangalia uvasukiangalia hapaaema ha? lakini hivohivo anataka kuoa alipooa anaambia bibi mimi vile vya kufanya tafuta uko mtoto ulete tuli tafuta uko mtoto tuli nameokokati vo kisema imbaimba imba basi imba. anacheza mpaka unaonagaapavila anasungusha mpaka unasema huyu imwanaume <laughs> <laughs> eh? akimba kanisani ata staili zake ni sausheratu usheratu mpaka unasema hayya eh? nameretwa afundishe kanisani lakini mbibi akioa atafute watoto alete walee tafuta ulete tulee sasa hiye ni nini kwa hivyo ni mpaka tujiadhari sana unapoolewa jua nani anakuoa usijo ukatuletea mwanamke mwenzako siku hizi siku na wanawake kwa wanawake pia wanawana chunga sana kaa vizuri na yesu akupe mwanaume wa wakisawasawa anayekuvaa wewe maana mungu anajua ni nini kizuri kwako kwa hivyo tuna kazi wa mama wazee ndoa hapa kanisani mami usiruhusu sivujike tuko hasitavujika tutakuja na tutaongereshana tutaongereshana kwa hivyo tusiruhusu sivujike kwa hivyo tunaambiwa tunapofanya hayo yote jina la bwana halitatukanwa kwa hivyo kila nataka nikwambia ni kukwambia ni unapoinuka na kuangaza nirahi rin unapoinuka na kuangaza stagnation unaondoa kule kukaa mahali pamoja watu wanakaa mahali pamoja tunaamka tu tuko hivi tuko hivi kwa sababu utaomba na ukiomba mungu atawapeleka the next level. mimi siko pale nilianzia saa hii mungu naonanga akinipeleka hatua mbele nakakaa nanipeleka ingine mbele na kakaa nanipeleka hatua mbele mpaka nikawa siku ingile namwambia mzeebaba ah, ah, ah, shiro mume wangu nimejua kwa kwanini wanawake wanaambiang watoto wao wanapoolewa na wanaanza kuzaa yule bibi anasungukanga kwa watoto nimejua ni kwa nini nikamwambia ni kwa nika, sababu pale ndani ya nyumba hakuna upendo ndio bibi utasikia alienda fulani alizaa akakaa huko miezi miwili hata anjali mbwana anapikiwa na nani <laughs> ni kwa sababu hakuna upeikamuliza kama bile sahii najiskia na wewe kweli nawezaenda kukaa kwa mtoto hata wiki pengine awa amefanywa h ja naweza kukaa lakini sikai amamaangu alikaa na mimi mama angu ajakaa na mimi wangilia mamuko simnapoteleanga kwa watoto wakizaa nimeenda kumchamshia mimi nilipokuwa nazaa sababu najua siwezi kuzaa vizuri nimezaa watoto wangu na pereshon nilikuanikiwa na jua nataka naenda kuzaa natafuta mfanyikazi na nanjiri mfanyikazi akinja tanipikia atanifanyia yoce hanaenda mwagia mangi ya, kinja, ta nipikia, ta ta ya ha, magia, magia moto ninamwagwaandio mtu afanye nini ukae huko ta mumeume mwacha peke yake hasa hiyo ni nini utaua mzee mapema karibu na yeye mtoto wachanjiri meiji mi kila wakati nikipata tu nikijua haha sasa mwezi ume baki mmoja natafuta meji naweza kumufundisha vile vya kukapari na mwishoya atahudumia atanihudumia nikitoka sikitasi ha? atanidumia lakini mama naendaukotena nanjichomahuko mwazi wakwanza mwezi wa wapili mingieaktnakalishangamezi t a na angekua manjiriwana atakula nini mezi it nzwa koeke ye kukuona hapo amtaniongeresha lakini hiyo odio ukweli <laughs> nikikwenu msichana mwengine akaniambia mimi vili nimesa na itabili niende kwetu nikachemshiwe nikamuliza naenda kwenu na nau mbwana ataachiwa nani hasema hasianaelewa nimetoka kuzaa akaenda akimaliza miezi yake sita akirundi huku mbwana ashapata mwengine mieza niishida tutaombanje praisandisipu mzuri kanisani lakini miezi sita ikiishia huko akirundi huku kuna mwingine na kwali alienda mpaka akaolewa huyo mwengine yeye akakosa nafasi yake kwanini mnafanya watoto wenu wanakosa wkukaa na mabwana zao sababu ya kuwatendekeza mimi nimezaa wacha nikwambie nimezaa na nimekwambia nina watoto waine hivi navyo niona mi nimeenda vta mara sita aa sita aje angombe yake nani mbusi yake anaachia hapa ananikalisha ai moto aanze kuniota atulia uko afanye zakwake alime shabalake afulishe ngombe zake lakini wewe uko humo ha? hata ule mkazamwana shindwakusuta sababu ya wewe mpaka mm. <laughs> akiponye kwanza kusema pole pole pole pole mama <laughs> umata nini huko ama ji mtw akiwana mukewe hana shinda ana tu enewea hana shida lakini azapakiwa na mama mukwe pale mm, tamba natumbo natumbo lalia mmm, ni nini Oh, kumbe nikumbana haya baadaye afikie pegine nitatoka pole nitoke na kerere na uko hapo yule so akusema ilaila kkijana wangu hana adabu ulifuata nini huko wewe ulifuata nini si ruhusu yule mama akaye pare na mjiri, kama ni mfanyikazi aajiriwe badha ni naonanga kujitendekeza kwingine hata kunanihusunisha mimi kidodo tu kimoja ndio kiliniweka chini muda mrefu na sia hata hapo nilikuwa bado nashughulikia watoto wangu miezi sita miezi sita wafanya nini mwenzako amekauka hana mahali aunangoja miezi sita ni madaktari likua daktai ava kuna daktari wako daktari ukifanya unavaa kumaliza miezi sita bwana asifiwe hiyo ni kitu turekebishe kama umeokoka ukiwa miesi miwili umepona rudia bwanako mama mukwe rudi kwako kashughulikie mumeo wacha kukalisha watu pale mpaka wafule tumbo mbuli bwana asifiwe mi ni najua nikitoka apaleo nimebeba mwanangu amutanipiga kwa <laughs> hivo kila nawaomba na kila nawauliza na mungu atusaidie tuinuke tukiinuka na tukiangaza nataka niseme ya kwamba tutaacha kuogopa utaacha kuogopa ukianza kuelezea hii awa wa vijana wetu na watoto wetu njia ile inayovaa mbele za mungu utaanzia kwa uoga lakini mwisho utajipata umepata unjasiri na utaweza kuambia wengi na wengi na wengi juu ya mandiri mema na kwa hivyo nataka niwambie unaona pale kwetu chachi kila kijana ana mama wa kiroo ama baba wa kiroo na niliusema kila mtu ashike mwanawe utawapanyisha gazi na bfb kila mtu achukue mtoto na wale old mothers wana wanayaa hiyo nyumba yake ikivujika ntakuuliza wewe naweeya huyo ikivujika nitakuuliza wewe naujue anakaa wapi kama ile kazi ya chiaridi chiaridi anavaa kila mama anatoka wapi ndio mchungaji siku atasema taka kwenda kumwona furani uko hapo kwenda kumwonyesha anakaa wapi ni sawasawa ni mpaka tujuane na ni mpaka tuape kazi apie wewe kijana nilete msazi wako wa kiloho na wewe nilete wako wa kiloho ila naye kuangalia na nataendelea kumongesakumwongeesha niliona ata mumoja m- na namtu mimi nioa na nangalia sasa niliona mmoja akikula krsmas mpaka aite mwanawe anaenda naye mwengine hmm? anamfundisha njia jema na maadiri mema na sababu anafundishana hana, nasikia ngaraa sana kasi inakuwa rahisi bwana yesu asifiwe okay akukosangi vichwa mbaya vyenye avisikii eh? na kuna mwingine anasemaga mama alikuwa amenichagua kweji lakini namrudisha mimi simtaki kwa sababu haniskii akukosangi vichwa mbaya lakini listi vilikwota iko sawa kwa hivyo naomba kwanzia leo vijana utafute msasi wa kiroho uko kwenu kanisani umwambie e ndio utakuwa mama yangu wa kiroho lakini usitafute utafute tu asababu unamwona ana pesa hapana mtafute kwa sababu unamwona ni mama anatembea na maadiri mema ni mama anaishi maisha matakatifu ni mama anaweza ongeresha maisha yako akakusukuma mahali na yule mama ninasemaga hata siku ya harusi atatambuliwa sana kwa sababu yeye ndi amekuzuia na kuambia wachala na usharati wachala na vijana wa kukudanganya wachale na mabodaboda ama utaenda kumwambia a mwanangu haina neno hataao mabodaboda ni sawa mabodaboda ni wanaume lakini kama hata atamuoa si siyawe huyo mmoja kwani maboda wote ni wako ha? kwa hivyo ni tu, tufanyie mungu kazi na tukifanyia mungu kazi ninaona tutaacha uoga na kanisa litapona ni sawasawa tumele wana ni wangapwakwatali kuinuka wangaze men e, kanisa lipone kanisa la kristo lipone tuombe baba uishie milele na kutawala tunakushukuru tunakuinua kwa kumenena na maisha yetu ninakushukuru baba kwa sababu leo tumeona ile kazi tumeachilia na baba tumelala na tumeacha kuinuka na kuangaza