ambaye tunaweza mwamini kutimiza yale aliyoahidi bana asifiwe katika utangulizi tuanze katika kitabu cha waibrania kumi ishirini na tatu kunas inayoipenda hapa inaitwa naipenda kwa sababu ya urahisi wa maneno haina dhai dhao ao hataiz thae hao ni mzuri lakini inanisaidia kuelewa uh, neno katika undani kuna siri moja nitawapatia hapa saa amaanasaingine huwa unangangana na hiyo thahao na hata huelewiutatoka hapo unashindwa hii hibibnd inakua ngumu kusom kuna so many versions uh, find a version hata uh, hiyo king james kuna, kuna very good messages that you can also understand sisemi ni mbaya but find a version that will be easier for you to understand and mungu atakusaidia kuweza kusoma bibilia ikuwe kamatabia let us hold tightly without withoutwvei to the hope we affirm. for god can be trusted to keep his promise Sijui kiswahili theopwafam forg betwsnamlishike sana ungamo la tumaini letu lisigeuke maana yeye aliyeahidi ni mwaminifu wakati mwingi sisi kama wakristo tunamwamini mungu kututendea mambo sana sana hata tukisema sababu gani ambayo tuko hapa sisi kama waamini we we we we are here because believe believe believe in god, in, we believe in salvation. We believe that god god salvation that sent his son jesus christ to come and dye afye msalabani kwa ajili yetu ili tupate wokovu lakini kuna hali zingine huwa zinatokea tunakosa kumwamini mungu kuna mfano hata ulipeano hapa na mama mchungaji hapa akiomba saingine yan uko uko nyumbani unasema huyu mungu hata hajanipa school fee sina chakula kwa nini niende nimwabudu kuna disconnect. so niliandika hapa ya kwamba for us christians uisea many of us hu sometimes we believe in a god that we dont trust ust yaani tunamwamini huyu mungu kweli ukiulizwa yes nimeokoka nampenda yesu lakini huyu mungu sa ingine hatumwamini humwamini ya kwamba anaweza kusolve hizo shida ambazo zimekukumba mbona asifiwe so hat i thepin the i want to addess tday than ofg eve when mambo hayakai kama yanaenda vile yanafaa kuwa let us hold tightly without ve yaani tushikilie pasipo kuyumbayumba ama pasipo kutingisika kwa ile imani ambayo tunai, ile ungamo ungamo niliona jina the hope that we affirm, for god can be trusted to keep his promise ile mara tunaacha tuna kumwamini mungu unajua mara nyingi tuna we on our own wisdom eh? earthly wisdom earthly maana mungu alitupatia hekma ya ulimwengu huu na kuna mahali hata kwa bibilia lakini anasema there, there is a difference between the the heavenly wisdom and the earthly wisdom and earthly na mara nyingi tunapochukua hii earthly wisdom kuna mambo mengine ambayo inakuja nayo na hata imeandikwa hapo mwisho this earthly wisdom is usually nikikiona Uh, corinthian so this, okay thiswacha tutarudi kwa hiyo amoh time but basically we need to trust god maana yeye peke yake ndio tumaini letu ndio kimbilio letu tusiwe watu wa double mindedness james 3. Verse 13. Okay, James 3, verse 13. If you are wise and understand God's, God's ways, prove it by living an honorable life, doing good works, with the humility that comes from wisdom. But if you are bitterly jealous, yes, this is the one I was looking for. But if you are bitterly jealous, And there is selfish ambition in your heart dont cover up the truth with boasting and lying tuendelea apo chini for jealousy and selfishness are not god's kind of, kind of wisdom such things are arthly and spiritual andemonic mbona sifiwe yani hii hi hekima ya duniani hii kuna mambo inakuja nayo na si hekima ya kiungu kuna earthly wisdom and heavenly wisdom we should yearn to have ile hekma ishukayo kutoka juu bali si ya kidunia bona sifiwe uh, wachatusome provrb chap 356 proverbs h35 inasema trust in the lord with all your heart do not depend on your own understanding seek his will in all you do and he will show you which path to take bona asifiwe mara nyingi huwa tunatumainia hekima zetu unaona kama shida zimekukumba yani umefika ume mahali unasema yenyewe hii bibilia iliandikwa kweli lakini wakati huo hakukuwa na internet Mm, wakati huu hakukuwa na uh, simu hakukuwa na technology so unasema huyu mungu basi kuna mambo mengine hapa hakuwa anayeelewa lakini saa hii basi kuna hekima nyingine ya But the Bible says clearly, seek his will in all you do and he will show you the path to take si wewe mwenyewe utafute njia yako umwanya wako vile uta, utapasua in utapasuamaanai kutoka mwanzo bado mungu ni yuyo huyo mpaka wa leo anijua kutakuja hizi eknoloji kutakuja shida mpya ambazo wale watu wa kitambo hawakuwa nazo bona sifiwe hmm? wale watu hawakuwa na shida za kuishiwa na tokens hmm? anyumbani wakati huo wewe uko nyumbani unamwamini mungu na tokens imeisha huna hata shilingi hmm? huyu mungu shilingishuyuu l huyo mungu anaelewa his will will will in in all you you you do And he will guide you. he guide show you which path to take anaelewabaasifiwe usitafute namna zako mwenyewe za kujifanyia mambo muulize mungu hapa hii hali iko hivi nifanye nini nasa nyingine mungu atanyamaza na hiyo haimaanishi hajasikia ao maybe jibu amekupa hujasikia na maybe jibu anajua utalipata tu baadaye ile hekima yake ukiitafuta ile hekma ya mbingunifumtambue yani huyu mungu najua ku mtu ni tuseme mtu ameingia hapa ushaienda hii mikutano ma, maarufu mtu akipewa akipewar pale kabla aanze ku, kuongea na, ana wale watu Wame, wamepewa yani anatambua uwepo wako hivyo huyu mungu basi katika maisha yetu we we acknowledge his presence every time in ha dsi ati wakati ule tu mambo yanaenda vizuri but in every that you face, you face acknowledge god naye ni mwaminifu atakuonyesha ile njia ya kufuata but one thing we should know is that human understanding is limited you can only do so much naile hekma ambayo mungu amekupatia. but if you let his wisdom if you let his you know he, you let god guide you and lead you then you will be able to do exploits Kunavasi nasema those who trust in the lord those who know god will do mighty exploits wewe unamjua kwanza kumaanisha unamtambua yn unamfahamu vyema na unamwamini yeye utatenda mambo ambayo ya kawaida we acknowledge god through through his word and through prayer thran tosf in everything that we do you know this bible that we were given by god na inasema hii bibilia it was inspired by the holy spirit spiritizi si hekaa ama stori ziliandikwa na yo mitume it was god himself using these people to write hata old testament wale walioandika ile agano la kale they were inspired by god to write these things so this, this bible ihi uh, bibilia ndiyo dio msingi wa kila kitu everything in life iwe ni pesa mambo ya ndoa mambo ya ufanisi mambo ya wefikiria chochote kile imeelezewa vile inastahili kufanyika katika hii biblia bona asifiwe so when we read god's word tunaposoma neno lake na tumwendee yeye katika maombi unasoma una na unamuuliza neno lako linasema hivi na kuna hii hali hapa napitia mungu nifanye nini mungu ni mwaminifu atakuonesha njia na si, si hivi hivi tu atakuonesha njia by the way hata kama humsikii kuna mubiri moja alisema when you pray to to god god and god is silent take that opportunity to thank him h asifiwe sababu hujui ni nini anafanya behind the huwezi jua ni nini anafanya behind the scenes. you know this god there is something e inaitwa nini na of god ukuu a kiswahiliuuilikuwanashangaa yani kuna mambo mengine hata yesu mwenyewe hajui lakini mungu baba anajua imeandikwa nini anajuaa no not the angels not even the sn hebu of... imagine huyo ni mungu anawak vipi that is called sverenty of god yani kuna ukuu wake ndio unasema tuache mungu awe mungu tu kuna mambo mwingine huwezi jaribu kumwexplainia ati mbona hii inafanyika hivi because god is you, can, you cannot question god in anything that he does mbona bonasifiwe so we shld always not mix our own understanding, our own you own know, understanding perception mambo yale yal vile tunavyo mitizamo yetu tusiichanganye na mambo ya mungu tusiwe watu double minded watuwachatuende hapo kwa james kwaaes 15 p 8 god, ask our god, generous. Ask our generous god. And he will give it to you. He will not rebuke you for asking. But when you ask him, be sure that your faith is in God alone. Bona sifirwe. Unajua saingi na tunashindwa wu mungu sasanta muli zaji. No na mambowhai ayenti. Lakini tunaambua. mambowa. Kamu unaita jeehekman. No unajua jeehekman deina tuong'koza katika maisha. It's only wisdom of God. The wisdom of God that will tell you, do this, don't do this. But the moment you don't seek God's wisdom, you are led by your own understanding. And this is where now we part ways from trusting God. But when you ask him, be sure that your faith is in God alone. Do not waver. For a person with divided loyalty is as unsettled as a wave of the sea that is blown and tossed by the wind. imani yako unamwamini mungu kweli ndio ndi nilianza nikusema ya kwamba we believe in a god that wedon trust yani kuna wakati mwingine huyu mungu unamwamini lakini kuna nyakati zingine ah, uamini kama atakutendea uko hapa hakuna chakula hakuna sapa huko hapa kweli umekuja unamwamini mungu lakini unasema, ah, sioni kama leo munguunamwamini mungu nusunusu you are not trusting god fully na hapo ndio maombi mengi huwa hayajibiki maana kama unamwamini mungu hichi na hichi kingine humwamini wacha tuendelee uone such people should not expect to receive anything from the lord wewe ambao uko na wavering belief in god usitarajie kupata chochote their loyalty is divided between god and the world And they are in everything they do bona asifiwe tusiwe watu ambao tuko hatuna msimamo katika chochote tufanyacho wacha tuamue lewe ya kwamba i will in god come rain come sunshine iwe hali ni nzuri ni mbaya mimi najua kunaye mungu ninayemtumainia bona asifiwe na ni mungu mwaminifu kutenda mambo yote aliyoahidi si wakati wote mambo huenda shwari Uh, as we have said hebu tusome mak chap kuna uh, hii hadithi hadithi ya yesu wakati yule alikuwa amewaambia wanafunzi wake waende ng'ambo ile nyingine asevenig ame jesus said to his disciples lets cross to the other side of the lake hizo unaona hayo maneno yake vile yamewekwa int hebu rudi nyuma kidogo Let's cross to the other side of the lake. Uh-huh. So they took Jesus in the boat and started out, leaving the crowds behind, although other boats followed. But soon a fierce storm came up, high waves were breaking into the boat, and it began to fill with water. Jesus was sleeping at the back of the boat with his head on a cushion. The disciples woke him up, shouting, Teacher, don't you care that we are going to drown?" when jesus woke up, he rebuked the wind and said to the water, "silence! be still!" suddenly the wind stopped and there was a great calm. then he asked them, "why are you so why are you afraid? do you still have no faith?" the disciples were absolutely terrified. "who is this man?" they asked each other. even the the wind and the waves obey him. Hii passage, hii, hii passage kuna kitu nilikuwa najifundisha kutoka kwayo unaona yesu alikuwa amewambia kuna, kuna lengo walikuaameshawambia kuna mahali walikuwa wanaelekea mbona ngambo ile waliuawanaelefwuui wakiwa katikati bahari ikachafuka mambo yakaanza kutendeka hata alienda akalala lakini alikuwa amewambia nini hapo mwanzo tunavuka ile ngambo nyingine so hata hii hapa, hii dhoruba dhoruba hapa inamjalisha ina maana hizi ni hali za dunia na na hivyo hivyo sisi unajua tukiwa waamini when we know huyu mungu tunayemtumainia kile alichotuahidi alikuwa amesema tunavuka ngambo ile nyingine mungu amesema yaani hii hali tuaetumainia hii hali utavuka lakini inakuja inakuwa ngumu mpaka unashindwa ah bwana unashindwawewe hujali hujali tunakufa hivyo ndo walimuuliza wa, wa, hawa wa, wanafunzi wake na kitu kingine hapa nilikuwa naangalia na hii passage ya, unajua kuna kazi kubwa ilikuwa inaenda kutendeka hiyo ngambo nyingine ad I, I, I, I, chapter 5, verse 1. So they arrived on the other side of the lake in the region of uh, Garasenes. When Jesus climbed out of the boat, a man possessed by an evil spirit came out from a cemetery to meet him. This man lived among the burial caves. And could no longer be even with a chain. hii hadithi najua tunaijua mbona asifiwe hapa hapa nilikuwa nasema ama hapa, hapa ndiyo, pale unakumbuka yesu akitemtiwa alisema ibilisi alimwacha kwa kwa muda sasa alijua hapa ki, kinakuja kuumana tena ndio maana maybe hiyo ho hata akaifungua kaifungua yani, ah, nacha tummalize aliona huyu jamaa amelala hapa acha tu wamalize wote waangamie so you you the atakutandika vizuri sawasawa hata wao wanajua kile kilicho huko na hata hicho ambacho kilichokua huko huyu legion, huyu aliulizwa wewe ni nani akasema i am legion. maana tuko wengi ta hana jina tuko wengi sijuu wakianza kuitana hapo ata ni fulani, ni fulani ni fulani ni fulani walikuwa wengi lakini vivyo hivyo yesu alikuwa ametulia maana anajua tunaenda tuandagambolkuenda ile, God. ile ngambo na waweza kukomboa huyo mtu na huyo mtu anasema alipoachwa huko alibaki huko alitaka kuwafuata kamwambia hapana hapanawe baki na aliendelea kuhubiri huko kiwatangazia le aliyofanyiwa ingawa wale watu wengine waliona eh huyu jamani aondoke huko kama anaweza toa mapepo hivi na pigs eh, waliangamia but still ule muujiza wa mungu ulionekana pale bwna asifiw so we should never give weshnevgvu mambo yamekuwa magumu you dont know how god works behind the scenes. mungu anafanyanga mambo mengine makubwa behind the scenes. mtu mwingine ilikuwa namwangalia ni joshua joshua you know joshua, joshua lived in a practical world wakati alikuwa vitani huo ulimwengu ni, ule, ni ulimwengu hu walikuwa wanapigana mapanga kawaida tu kama vile sahii watu wanabomwana lakini ile siku alikuja akasema akaomand jua na mwezi zisimamean tha i hebu niambie wewe ingekuwa mi, mimi wakati huo imefika jioni hivi vita vimepamba tunawamaliza eh, tu vile kuna matochi tungesema watu kadhaa washike matochi watuulikieu To malise, Batu who uyumtu who umtu, umtu banaliguana tumia wisdom yamungu. Alijuwa who mungu, mungu ambaya metu ezeshai vita. ndio Creator of this earth. There is nothing that is impossible. Simamisha iloju pale, na moezipale. Paka yikazi ishe. Bonasifiu. That is the kind of trust in this God that we need to have. Bonasifiu and faith in Him, because this is a God that we serve. Mungu asiya na chochote. There is nothing na hii hekma anayokupatia hekma kama hii ya uh, yoshua maana hii ilikuwa hekma hii hii ilikuwa hekma ya kusimamisha jua na nini wamalize hiyo kazi it was not uh, thinking of his own kuna there is a, there is another young man in zimbabwe nozsijuu kama nishaiwaambia watu kadhaa hii story A, another young man huyu jamaa anaitwa maxwell chikumbuso unaweza hata mtafuta hiza life mpaka saa hii huyu kijana hakumaliza haku hata fom f but he made a very very natafuta jina life changing discovery if yuko zimbabwe hapa zimbabwe ni mwafrika hakumaliza hata form f yaani alifanya uvumbuzi wa aina ingine haujawahi kuwa since of this earth. hata inahawaawa wasi wanaiaa Asema, hizi ni vshon za mungu mimi nikikaa nikilala kuna maono mungu ananionyesha na nikiamka natengeza hicho kitu he a that he can, make, he can create out of. na aitumii aitumi, yani kifaa uh, electromagnetic hhanahaitumiisoakifaa uh, eh? knasi za simu kuna radio frequency zenye mungu ameziweka huku, huku kwa hii dunia yetu hiyo dvic inazin na ina convert that to electricity kuna dvis alitengeneza inaweza kupawe0ata0 huyu jamaa siku hizi amejificha maana anawindwa unajua kuna hiyo teknoloji yake inamaliza hii mambo yote ya industry ya oil inawamaliza inamaliza industry ya kenya powe mm? inamaliza yani hizi teknoloji zote za power hata gari hiyo kifaa chake alimpaka gari inaweza tembea na hiyo device anaiweka haitumii electricity haitumii solar haitumii diesel just radio frequencies that are freely available in this na akiulizwa anasema anasema ni mungu hajui yeye ni maono ya mungu hii ndio wisdom ya mungu unajua kuna vitu vingi sana mungu anajua ambavyo sisi hata hatuvifahamu this is a true story tafuta jamaa maxwell naitwachiumbuso sijui kama ni, mu, ni wa kule chi, <laughs> kule chi <kule> zimbabwe mchonywa <laughs> hmm. yeah? kulkulezmbwu <laughs> <Chasimba. laughs> wakwenda <laughs> thing i loved about this young man he acknowledges god hakusema ah, unajua eh, mi nimesoma bana mimi ni mtu nimesoma ni mtu na elimu zangu sema hii kitu mimi hata ana anasema yeye mwenyewe hajui hizi frikweni zinatoka wapi hajui kama ni mungu anazituma lakini it works that is ambna wisdom. wisdom kuna wazungu walikuja walikujaenti wakaja na mamashini wakapima hii kitu lazima kuna tawa ina wakatafuta hakuna wakasema enyewe eh, hii ni muujiza wamemkataza kupatent hiyo technology wanasema it beats the, the laws of physics yaani haiendi na, yani, hai, hai na sheria za physics kwa hivyo hawezi hiyo so hiyo technology teknoloji nayo hajaifanya mass production lakini hawezi maana wamemkataza na wale wanaosema isipatentiwe ni hao watu wa industry ya oil na electricity but who is god amempatia hii technology and his vision was to share this especially in africa pale ambapo watu wanagandamizwa na energy you know energy is everything unaona hata hapa kenya bei ya mafuta ikipanda kila kitu kinapanda that is energy but god has all this wisdom hii wisdom yote mungu akonayo ya ku harness that energy and use it this is a great god that we serve servebnasifiwe so even when situations are hopeless and mambo hayaendi haya tu vile yanafaa kuwa let us always know god is able to do everything hebu tumwangalie abrahamu katika genesis71 hii hadithi ilikuwa nanifurahisha hapa then god said to abraham regarding sarai, sarai, sarai, sarai y wife her name hanemilolonga no b sara From now on, her name will be Sarah, and I will bless her and give you a son with her. Yes, I will bless her richly, and she will become the mother of many nations. Kings of nations will be among her descendants. Verse 17 in the same. Then Abraham bowed down to the ground, but he laughed to himself in disbelief. how can i become a father at the age of a he thought and how can sarah have a beby when she is 9 years old so abraham sai to god may ismael live under your special blessings htubaki hapo kwa ishmael kwanza unajua abraham alikuwa na mpango wake tayari mambo yalipoona hayaendi alikuwa ashapata ishmael sasa hapa alikuwa anajaribu kumwambia mungu hacha ni kuseve hii shida I shida una, ni stori nzurihii unaniambia lakini hayaw eh, ni sawa lakini niko na naii hapa wacha aishi katika hizo baraka ambazo unazozisema unazozisematunaweza kuwa na hali yani unaona hali ziko vipi unafikiria eh, hapa nafikiri hivi naona hapa, mungu ataelewa tu But that was not God's plan. So Abraham said to God, May Ishmael live under your special blessings. But God replied, No. Sarah, your wife, will give birth to a son for you. You will name him Isaac, and I will confirm my covenant with him and his descendants as your everlasting covenant. As for Ishmael, I will bless him also, just as you've asked. It I will make him extremely fruitful and multiply his descendants. He will become the father of twelve princes, and I will make him a great nation. But my covenant will be confirmed with Isaac, who will be born to you and Sarah about this time next year. So, tu, kuna mara nyingi tunaweza kuwa na mipango yetu ambayo tunaona hiyi ndiyo mipango ya sawa lakini we need to ask god what is your plan what is your will abraham alikuwa amejitengenezea mpango wake anaona ah hapa hali ni hii na mungu anakuja yni mungu imagine mungu anakuongelesha anakuambia ni hivyo namwambia ni yani kweli anacheka kwanza eh, hey, hii story itakuwa ngumu eh anamwadvise mungu na ile hekma yake lakini mungu unajua niko na kijana hapa anaitwaisai hizo baraka hizo mbarikiee ahuo haukuwa mpangwamuu we should always sik for god's plan to know his plan in everything that we do wedo him in all your ways in everything na mungu atafulfil hispl The other verse I want us to read is uh, Exodus 23 verse 27 to 30. Hapa nataka how God works. Eh? Hapa ilikuwa wana wa Israeli wakati walikuwa naambiwa vile wakiingia huku the land yenye Mungu Patia. I will send terror ahead of you and create panic among all the people whose lands you invade. I will make all your enemies turn and run. I will send terror ahead of you to drive out the Hivites, the Canaanites, and Hittites. But I will not drive and drive them out in a single year. Pona si firi? Yani yamekuahidi na na hapa ata likuamzura kuapatiya plan. Mano na juu wengine kuo impatient. Mungo ametupatiya hi inchi. Nambo na iko hivi. Na kama mbia kwanini, because the land would become desolate and wild animals would multiply and threaten you. Hmm? i will drive them out a little at a time until your population has increased enough to take possession of the land. yani mungu yani hawa watu and they take over. that is the land they will live in. the other year, I will do something else Pona si ati walikuwa waingie basi utawale tu kulingana na vile you know humanly thinking mungu uh, akikwambia destiny yako unataka kut ufika pale utaki kujua huku in between itakuwaje. lakini mungu ana mpango wake he he has his own plan on how how to to get you there na hapa aliwaambia clearly how he plans to do it step uh, step by the the same way i look at uh, uh, the story of wakeli when his brothers uh, did all they did to him you know joseph alikuwa ameoneshwa his destiny alioneshwa destiny yake lakini hakuoneshwa hapa katikati kuko vipi hakuoneshwa hii njia itakuwaji itakuwa straight ye aliona tu hawa watakuja kuinamia lakini hakuambiwa atalala jela atalala kwenye shimo atafungwa atafanyiwa mambo aina yote hayo yote na wakati ule hayo yote yametendeka mpaka amepandishwa ame cheo kule hawa ndugu zake unajua walikuja wakakumbuka waka, wakati baba yao alipokufa akasema sasa kitaumana huyu mzee ameenda na tumeachwa mikononi mwa huyu yusuf walipanga njama wamwambie hii ilikuwa story tu alicraft wa wamwambie eh. unajua baba alisema eh, hawa ndugu zako wasamehe Uh, abu let's read uh, genesis genesis 50 verse 15 to 21 abu. but now that their father was dead joseph's brother became fearful now joseph now joseph will show his anger and pay us back for all the wrong we did to him they said so they sent his, they sent this message to joseph before your father died, he instructed us to say to you, Please forgive your brothers for the great wrong they did to you, for their sin in treating you so cruelly. So, we, the servants of the God of your father, beg you to forgive our sin. When Joseph received uh, the message, he broke down and wept. Then his brothers came and threw themselves. Uh, down before Joseph, look, we are, at your, we are your slaves, they said. But Joseph replied, Don't be afraid of me. Am I God that I can punish you? You intended to harm me, but God intended it for good. He brought me to this position so I could save the lives of many people. No, dont be afraid i will continue to take care of you and your children so he reassured them by speaking kindly to them mbona asifiwe yaani katika hizi hali zote kisha huyu yusufu alikuwa aliketi akajua hii hawa watu walitumiwa tu walitumiwa tu kwa sababu imagine kama hawangemuuza imagine kama hangeenda misri huo mpango wa mungu ungeenda vipi hii njaa ilikuwa inakuja watu wafe. lakini for all those things had to happen eh? ndio wafikie pale aje asaidie mataifa including them. including them wao walikuwa kwa mpango wa mungu hata wakifanya wakifanyao mambo yote bado mungu alikuwa amewaangalia huyu atakuja awasaidie baadaye mungu awe mungu bwana asifiwe mipango yake hatuwezi ijua no kuna ijuaaiasm mungu anapo, kila anachofanya he onsoled his own will in everything that he does bona sifiwe sikuwa nimekupatia hiyo hapi hebuwachani um, butuede kwa ehesians 1:11 niekee hiyo veshon inaitwa passioneen 111 through our union with christ we t have been claimed by god as his own inheritance before we were even born he gave us our destiny that we would fulfill the plan of god who always accomplishes every purpose and plan in his heart yani humpango wote kaba la to mungu mo mwake and everything he does he consoles his will he consults his heart yani humpango alakonao mo yoni hali ziwe vipi tumwamini huyu mungu he is a god we can trust trust him with everything with your school fees with your food with your healing with everything na mungu hata kuaibisha mbona asifiwe nikimalizia kuna nikiwa vile nilimaliza ampas ii Nili nilipata internship mahali nikafanya siku moja huyo bos akaja akaniuliza joseph unagonga na paspot wewe nkamwambia passport hata ndilikuwa nasikia na nayeye hiyo the first time mm-hmm. passport papt sina akaniambia kaniambia tafuta paspot haraka sana nataka kutuma nigeria ukanirepresenti kwa mkutano huko hiyo e, siku sikulala nawambia ukweli hiyo e, siku sikulala huyu bos kisha nikamrepresent kwa meeting sijawahi simama kurepresent e, mtu mimi ni intern tu hapo kuna mfanyakazi moja tukuwa tunafanyakazi naye hapo walikuwa the husband alikuwa nafanyakazi huko kwa so alinisaidia nikapata hiyo passport kajitahidi sosd kpata iyo hiyo story ya meeting hivyo ndio iliisha sikuisikia tena <laughs> pasot nilikuwa nayo but haitumiki sasa sasaniikuwa najiuliza sasa huyu kimoyomoyo tu kwa nini kama alijua hata nituma basi alinifanya niende nizunguke huko nitafute hiyo paspot yeah. mwenyewe nilikuwa excited yeah. <sighs> uh, paot hu inaexpire yeas eh? nakupatia ya hiit wakati ina, imebakisha mwaka mmoja kui hata nishatoka hiyo kazi sifanyi tena kazi huko nilipata safari ya kwenda kuenda hukoieria not a, si kama mtu anayetumwa sasa sasa naenda kama mi naenda kama mimi mwenyewe mwenyewe nilikuwa najiuliza yani hii kweli ilikuwa lazima ingeenda huko na niliporudi kweli nikaibadilisha maana ilikuwa imei sasa eh? nnilienda si mara moja nikaenda mara ya kwanza nikirudi imeespie nikarenew nika na ingine mpya sasa nikaenda na hiyo wengine asifiwe najiuliza yani mungu mungu na nilienda huko huko huko huko nigeria ambako ambako nilikuwa nilikuwa nitumwe huko, nilikuwa nitumwe hiyo years nyuma huko, huko, mambo ya mungu sa huwezi jua he works in ways you just need to trust uko nieri tummambo munu sangine huweziu tamalizia hapo wacha tuamini na tuombe