unaangalia hapa kichwa hapa cha ujumbe huu kizunguaingilianiimesemahiyo kizungu kidohainingii kwa akili vizuri leading our lives in integrity integrity integrity kuongoza maisha yetu kwa uadilifu leading our lives, lives. Vs. In integrity uh, yes, very good achkaah hiyo ndio imeningia vizuri kuongoza ama kuelekeza maisha yetu kwa uadilifu kwa maadili kwa tabia njema na ndiyo tujue ya kwamba maneno haya ya uadilifu na tabia njema na, na maadili e, maneno haya yamepewa mkazo sana katika hata sheria za nchi e, nyinyi ambayo mnasoma katiba ni kipengele gani kinaongea haya mambo ya maadili inaitwa chapter chapte kiambia mtu chapter chapte anajua bas hata kazi ikitangazwa unaambiwa uh, sadhea to chapter numbe s sasa mtu anafikiria maobe anafikiria maskeleto anafikiria makesi anafikiria nini anajitoa mwenyewe atakabila atolewe maana meambua afikiria chapta kipengele hiki kinaangazia maadili kinaangazia tabia njema uadilifu utendaji kazi uliyo sawa na mwanadamu anayatengeneza mwenyewe yametoka kwa neno la from the word of god na ukiona tumefika mahali ambapo sasa lazima sheria ya nchi inaonekana kilikuwa kimeumana inaonekana unajua sasa kwa sababu mungu ni wa rehema tumechukulia rehema zake kwa muzaha sasa inabidi sheria ya nchi iingilie kati ndio izuia watu wasikuwe viongozi maana mungu ni wa rehema tunapiga magoti tunamuita anatusikia anatusamehe lakini ile serikali haita kusamehe si ndio mnaona hata siku hizi department ile ya cid etwa di wanatoa matangazo ilani wanasema watoto wa shule waambiwe si a inatembea hiyo schools jua ya kwamba matendo wayafanyayo sasa yataweka doa katika maisha ya watakapokwenda kutafuta kazi huko mbeleni these things will catch up with them ulihusika kwa kuchoma mashule kuongoza migomo na mambo mengine mengi kwa sababu gani maadili naye mwanadamu ambaye hajajizatiti kikamilifu katika maeneo haya hii a haifichiki milele kuna wakati itakuja kujionyesha sasa nataka tu tuangalie a wide subject na uwezi huhubiri biblia nzima tutaangalia tu vipengele vichache tu alafu tutamalizia pale integrity tunapozungumzia maneno haya integrity wale wa wasomi wa hesabu wa, wa tunapoongea kuhusu integral but ikuwa tunaongea kuhusu something which is one yeah. one something that is whole yeah. so hi integrity imetokana hi na hiyo neno integral and andineger yani ambacho kimekamilika hakiwezi kugawanywa gawanywa oh. so when we talk about a man or a woman of integrity tunaangalia mienendo yake na vile kile kiini cha maisha yake tunamwangalia n yani ile foundation yake huyu ni mtu ambaye moyo wake umetulia pamoja hivi ama ni mtu wa hapa pale na kuyumbayumba if you are whole tunapozungumza maneno ya integrity tunaongea maneno ya karaktaarakt tabia oiwa sa zingine hiyo translation hainishiki hai vizuri tabia na i think tabia is narrow character is wide na huwa wanasema karakta ya mtu si wakati amekaa na watu wengi karakta ya mtu ni wakati ako peke yake mtu mmoja akasema usiniambie uwezi iba inategemea ni pesa ngapi zimewekwa kwa kwa meza si lazima hiwo ukweli lakini huwa mara nyingi shilingi kumi. ah kumihilini kumi yo okay haya anakaa kidogo eh, mia mojai maarago tu na chapati ngapi hapo apohwachana mwekee milioni moja anaanza Mweke kufikiria mwekee milioni kumi anasema anasema hii si ni flat hii ni nikichikwa si ni flat ah, anakufa naye the amount so lakini hujue ya kwamba tabia yako amaadili yako inaanzia vile vitu vidogo tu lakini huwa imefichika huko ndani lakini hivyo ndivyo ulivyo but because hujapata opportunity ama fursa ya kujionyesha hasa huwa tunakuona kuwa umetu. lakini ngoja tu uwekewe kitu kikubwa kwa meza tutakuona na kama umeangalia sana siku hizi katika mitandao na magazeti ukifungua unaona ofisa fulani mali yake imekamatwa ukifungua pale ofisa fulani mali yake imekamatwa iye sisi na nini hayo yote ni mambo ya nini maadili na integrity ndiyo yanazungumziwa hebu tuende kwa zaburi 7b zaburi 7b 8 stari wa 6565785 ndipo bwana alipo amka kama aliyelala usingizi kama shujaa apigaye kelele kwa sababu ya mvinyo akawapiga watesi wake akawarudisha nyuma akawatia aibu ya milele ila akaikataa hema ya yusufu wala hakuichagua haku kabila ya efrahimu akajenga patakatifu pake kama vilele kama dunia aliyoiweka imara milele nyuma akamchagua daudi mtumishi wake akamwondoa katika mazizi ya kondoo nyuma ya kondoo wanyonyeshao alimwondoa awachunge yakobo watu wake na israeli urithi wake akawahudumia kwa ukamilifu wa moyo wake na kuwaongoza kwa busara yamikono yake ebueka kizungu that verse uh, 72 in english so okay and 71 in english from tending the sheep he brought him to be the shepherd of his people jacob of israel his inheritance and David shepherded shepherd, shepherd, shepherd, shepherd. <laughs> uh, Them with integrity of heart, with skillful hands, he led them. Integrity of heart. And skillful hands. moyo Integrity Of heart. habari ya daudi tunaifahamu tunaifahamu sana maisha yake tunayafahamu kutoka kwa bibilia na jinsi ambavyo mungu alimtafuta akamtoa mahali alikuwa akichunga kondoo za baba yake akamleta ili achunge israeli akiwa kule nyikani alikuwa skuli alikuwa anafundishwa he was in school naye mungu anapotafuta mwanadamu anaangalia moyo mungu anapotafuta mwanadamu amtumie mahali kokote kule kwa kazi yoyote kubwa ama ndogo anaangalia moyo wa huyo mwanadamu ndio tunaambiwa kwa ukamilifu wa moyo wake na kuwaongoza kwa busara ya mikono yake of his heart. ndiposa mungu akauliza samweli utamulilia sauli mpaka lini maana mimi nimeshamukataa baada ya mungu kumkataa sauli mungu akamuuliza samueli na akamwambia nimejitafutia mtu i have chosen mtuaam fo mye na condition was who is hapo mnapajua hebu enda matendo ya mitume matendo ya mitume kumi na tatuacha e, hiyo kizungu kwanza After removing Saul, he made David David their king. God testified. Hmm? God testified. Yani Mungu Akatoa. Ali Kuhusunani Concerning him. Akasema, I have found David, son of Jesse. and the was after my own heart. And then he will do do everything i want him to do. mungu alishuhudia kumuhusu nani daudi kwa hivyo mungu ako kwa biashara ya kuangalia mioyo yetu na mungu akipendezewa na mwanadamu kuwa amefurahishwa na moyo wa huyo mtu na matendo na maisha ya huyo mtu yanaonekana kwa moyo wake na mungu akaona mtu ambaye anampenda mungu mtu aliyekuwa na maadili na uadilifu akamwambia samueli huyo ndiye mtu ambaye nimemchagua na mtu huyu atafanya chochote ambacho nataka yeye afanye maana mungu unajua mungu ni mungu but you know that god god, some, munajua, either, that god god god is is there some some he also limited mnajua hivyo has limitations munguuhasio kuweti amepungukiwa aa, lakini kuna vitu hawezi akafanya mnajua hivyo eh? there are things he he can never and he will not be able to do He to do it. so anataka chombo lakini chombo hicho akakipata kwa daudi na was his heart. na kule tumeambiwa naye daudi alipotolewa kule akapelekwa kuchunga hawa wana wa israeli kitu kilichomsaidia ama kumwezesha afanikiwe mambo mawili ukamilifu wa moyo wake na nini hekima ya ama imeitwa hekima ama nini busara ya mikono ya ndio ilimfanya akafanikiwa mambo mengine yote weka kando hiyo hayo mambo mawili ndio alimfanya akafanikiwa na tumeona ya kwamba tunapoongea kuhusu integrity ama uadilifu tunaongea kuhusu mtu mwenye moyo uliosimama na kitu ama na mtu mmoja not divisible, not divisible divided is indivisible mtu mmoja david qualified kwa sababu moyo wake ulikuwa umeelekezwa tu kwa mungu peke yake naye mungu akashuhudia ndiposa hebu ebu nhiyo t6 hiyo tu hiyo acts hiyo na kilichomfanya mungu amtoe sauli niye manajua osemowa bibilia alikuwa ni nini disobedience ndio ilimfanya mungu akamtoa sauli akaambiwa na samweli kutii ni bora kuliko dabihu kwa now when david had served god's purpose in his own generation he fell asleep he was buried with his ancestors and his body decayed ile area ambayo naitaka ni now when david had served baada ya daudi kutimiza makusudi yake weka kiswahili sasa kwa maana daudi akiisha kulitumikia shauri la mungu katikati no katika kizazi chake alilala unajua mtu <laughs> siku nataka kuhubiri kuhusu hiyo wengine hapo likuwa nataka tu hiyo ya kutimiza makusudi yake shauri lake sasa ujue alitolewa kama amelif moyo wake ukampendeza mungu na ulikuwa umekamilika kwa mungu na akasema huyo mtu atafanya chochote nitakacho afanye ndiyo maana anakuja baada ya kutimiza kile ambacho mungu alitaka afanye akalala wanaolala huwa wamemaliza kazi yao mm. ali wengine kama hujamaliza wee umekufa ujalala yes hiyo ndo inaashiria hapa ya kwamba wanaolala kazi ime lakini wale wana ambao wanakufa kulingana na lugha ya bibilia hawajavai nini yes lakini condition ilianzia kwa moyo david was chosen by god kama tu vile wewe umechaguliwa na mungu chosen by god by the will ofgod and hepsued the will of god alichaguliwa na mungu kwa mapenzi ya mungu akafuata mapenzi ya mungu na akamaliza ile ambayo alikuwa ni na akalala when we talk about integrity kwa kizungu inasema it is the inasemaitise Of being honest. And having strong moral principles. Quality of being honest. And having strong moral principles. The state of being whole, whole, whole as an individual. The state of being whole as an individual. I'm when I'm integrity is the practice of being honest and showing a consistent and uncompromising yani ni ile hali ya asubuhi nilisema you must be predictable yaani wewe si huwa mnajua ya kwamba ukizoeana hata wewe na mkeo hata mtu mwingine akija akikuuliza swali na pengine wee ni muke mume hayuko unaweza ukamumalizia kile ambacho angesema kama angekuwa hapa why y ameestablish amerat fulani na wewe umeizoea unajua unasema hata kama angekuwa hapa angefanya 4 maana so integrity ni ile hali ya kuwa unaweza tukatabiri vile ambavyo utafanya maana tumekuzoea hivyo na umejitokeza kwetu hivyo tunajua huyo mtu kunyeshe kusinyeshe hivi ndivyo atafanya na hiyo haikwange rahisi ndio kwa sababu hata watu wa ulimwengu wakaimba kigeugeuhta <laughs> watu wa ulimwengu wakaimba nini kigeugeu maana mwanadamu by his very fle nature ni mtu wa yes but god is calling us here to be men and women Integrity. mimi ninajua tunapoongea kuhusu swala hili la integrity na maadili haikuwangi rahisi na hapo ndio mungu anataka tushinde hapo ndiyo yeye aonekane maana maadili yataonekana katika maisha yetu tukiwa nyumbani tukiwa kazini tukiwa kanisani tukiwa barabarani tukiwa mahali po, tukiwa sokoni mahali kokote kule itaonekana It is the practice. Practice ni practice. Of being honest and showing a consistent and uncompromising adherence to strong moral and ethical principles. And values the honesty and or accuracy of ones actions yani huyu ni mtu ambaye kama ni bulak ni bulak ni nyeusi ni nyeusi unajua kuna watu unaweza ukakuwa convinced kabisa jua la waka lakini akwambia kuna nyesha na ukubali We unasema kama kwanyesha kwanyesha peke yako mii najua jua white, white. ndio mungu anasema huyo mtu namjua mimi atafanya kile ambacho nataka afanye sijui mungu anashuhudia nini huko juu mbinguni kunihusu ni sijui I don't know. sijui anashuhudia nini kukuhusu heye ndugu yangu dada yangu what is he what does god saying vile kuhusu daudi na inaonekana mungu ni tabia yake ya kushuhudia kuhusu watoto wake ni tabia yake kuongea kuhusu which means god wants to be proud of you kama kama wewe mwanadamu ambaye you are a fallen man ni kwa neema tu ya mungu muzazi yoyote mtoto wake kama anaendelea hata asipoulizwa ataongea si mnajua nini wale ndugu zetu wametoka kule kwa mto ile bahari ndogo tunawalinganisha hao na ndugu zetu wengine wametoka hapa kwa bahari kubwa wanaitwa wachonyi ubwwwanchonyi kwa kawaida yake hata kama amelala njaa mara ngapi kwa hiyo nyumba utamsikia anaongea na sauti nyingine paka utashangaa na hana kitu hapo mahali yako unawajua ndugu hasa <laughs> hatutaki hiyo oh empty tunataka ile mungu anasema anajivunia watoto wake he is is happy he is pleased with the prosperity of his hischildenzabu3527anafurahia ufanisi wa watoto wake About you and me sasa mungu huko mbinguni akikuangalia msimamo wako unamupendeza msimamo wako una undivided hebu tuwekee9kumbuumbuni uh, chronicles kumbukumbu kumbuumbu kumbu uh-huh. mambo ya nyakati yeah, yeah mambo mambo ya ya ya nyakati unajua hata hata sijui kwa nini pesa pesa pesa pesa ilipotea leo i think because nilikuwa nakuja kuongea integrity ikapotea na kuhungea, ya pesa ilipotea, na ikapata mwenyewe niwaambie si rahisi mtu angeokota hiyo angesema hii mungu ame pesa, mungu amenibariki ndani kanisa umeokota amekubariki unaipangia nyama kilo moja unapata kwa hiyo ama nusu kilo na akamchele nusu kilo Eti mungu amenibariki Integrate. na integri, imagine huyo mtoto anaokota pesa na uko na akili ya kwamba hii pesa siyo yangu huyo mtoto abarikiwe sana na hiyo tabia hiyo wazazi wa, wa, si wazazi watu wengi hawana sisi watu wazima wengi hatu maana umefinyiliwa na matatizo hata ukiona pesa ambayo siyo yako unaipangia eh, mambo ya nyakati ishir na ti kuanzia mstari wa kumi kwa hiyo daudi akamhimidi bwana mbele ya mkutano wote naye daudi akasema uhimidiwe e eh, bwana mungu wa israeli baba yetu milele na milele hiyo moja peke yake e bwana ukuu ni wako na uweza na utukufu na ushindi na enzi maana vitu vyote vilivyo mbinguni na duniani ni vyako ufalume ni wako e bwana nawe umetukuzwa umkuu juu ya vitu vyote utajiri na heshima utoka kwako wewe nawe watawala juu ya vyote na mkononi mwako munauweza na nguvu tena mkononi mwako mna kuwatukuza na kuwawezesha wote lakini mimi ni nani eh? likua umeruka eh? basi sasa mungu wetu tunakushukuru na kulisifu jina lako tukufu lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa hiari hivi kwani vitu vyote vyatoka kwako na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea kwani sisi tuwageni na wapitaji mbele zako kama walivyokuwa baba zetu wote siku zetu duniani ni kama kivuli na hakuna tumaini la kuishi e bwana mungu wetu akiba hii yote tuliyoiweka ili tukujengee nyumba kwa ajili ya jina lako takatifu yote inatoka mkononi mwako na yote ni yako wewe nami nina jua nami ninajua mungu wangu ya kuwa wewe wajaribu moyo nawe wapendezwa na unyofu nami katika unyofu wa moyo wangu nimeyatoa haya yote kwa hiari yangu mwenyewe nami sasa nimeona kwa furaha watu wako waliyopo hapa wakikutolea kwa hiari yao itim ndio hiyo e bwana mungu wa abrahamu na waisaka na waisraeli baba zetu ulidumishe jambo hili milele katika fikra za mawazo ya mioyo ya watu wako ukaiongoze mioyo yao kwako weka kwakoweka kizunu huu ni wakati ambapo daudi alitaka kumujengea mungu nyumba lakini mungu akamkataza akamwambia wewe umemwaga damu nyingi sana kwa hivyo wewe hautanijengea nyumba lakini mtoto wako ambaye ni solomon atakuja kunijengea nyumba lakini sasa daudi hiyo haikumuzuia daudi kuandaa ujenzi wa hiyonyua haikumuzuia daudi in fact ukiangalia kwa makini sana daudi ndiye aliyegharamia ujenzi wa hiyo nyumba alitoa mali zake na akasukuma watu wakatoa suleimani alikuja tukifanya nini kujenga ndio sasa hapa alikuwa anazungumza na ukiangalia hayo maneno yanakuonyesha mtu ambaye moyo wake uko mahali pamoja tu ana ufahamu ya kwamba yeye ako kwa sababu ya mungu na vyote alivyo ni vya mungu kwa hivyo anasema kutokana kwa vitu vyako tumekutolea wewe Ume, umepata hayo maneno eh? huyo ni mtu ambaye ako na moyo uko mahali pamoja tu pamoja tu peke yake i know my god that you test the heart and are pleased with integrity you are pleased with integrity hicho ndicho kitu mungu anaangalia Who are pleased with integrity All these things i anaangaliaiiivhasa mungu anachunguza moyo ana ujaribu moyo aangalie utayumba ama utasimama mungu ana- anaweza kukufungulia mlango ili akujaribu aone utabihevu na gani All these things I have given willingly and with honest intent, and now I have seen with joy how willingly your people who are here have given to you. Next. Lord, the God of our fathers, Abraham, Isaac and Israel, keep these desires and thoughts in the hearts.. haya matamanio haya kama niliyokuwa nayo mimi na ambayo wameonyesha naomba mungu yaendelee kukaa katika mioyo yao in the hearts hearts hearts of your people forever and and keep keep their their loyal to you and keep their hearts. weka mioyo yao kwako wewe weka mioyo yao si ndio sababu inasema Uh, where your treasure is so there is your is your heart dunia hii tunasukuma na mambo mengi sana loaliti yetu unajua juzi tulikuwa tuna- tulikuwa tumeingia kwa competition fulani kule shirika letu la, la kule kazini na sasa tukaambiwa part of the qualification ya kuchaguliwa kama mshindi kuna part of it wanaangalia records zetu na historia yetu kwa maripots lakini ingine ni voting, voting, voting kura so tukaambiwa tupige kura kuanzia y mwanzo wa novemba mpaka mwisho wa novemba na unaweza piga kura once after every one hour baada ya kila halisaa piga kura baada ya kilalisaa piga kura tuliambiwa tu hivyo sasa si ndio viongozi hata wengine tukakaa tukifika kama tarehe kumi na tano tukiwakwa mkutano One of our colleagues akatuuliza ni wangapi wamekuwa w- wakipiga kura tangu hii kitu ianze uh, nikaona karibu wao watu wamekaa hapo karibu karibut hawajapiga haya akauliza Do you know that we have a youtube uh, channel yes how many of you have subscribed nikaona kwa hiyo mkutano karibu kila mtu haja s akauliza na hiyo kitu ikanigusa sana kwa moyo wangu unajua mi huwa sitaki kupoteza opportunity yoyote chochote ambacho nakisikia nakileta kwa mambo ya kiroho na, na, na, i want to take it and then interpret it in the spiritual aspect loyalty hapa inasema keep their hearts loyal to you kama kweli ili shirika unalipenda mbona upigi kura kama kweli ili lishirikambona haulike pages zake like? mbona hausubscribe mbona haurecommend nahuo ndio moyo kama huyu yesu huyu mungu tunamupenda kweli mbone matendo yetu hayaonyeshi mbone huambii wengine mbone hamusifu moyo wako daudi david his heart was fully fully loyal to god fully. a heart that put, puts god putsg moyo ambao unamweka mungu kwanza A heart that is ready and willing to give out of love for god moyo ambao uko tayari kupeana ama kutoa kwa sababu ya upendo nataka tuangalie hapa maadili ama uadilifu utatufanyia nini sisi what will this life of integrity do to us and for us mifano ni mingi katika maisha yetu ya kawaida nilikuwa nasoma story nyingine ya kijana mwingine kule la liberia liberia liberia liberia liberia wana historia liberia, ili- ilikaliwa na wazungu ama haikukaliwa na wazungu was it colonized or not liberia wana ni ya maslaves, eh? oh. nani rahis wa liberia tasema saa, pastor, yu, yu kweli ni ya, ni, <laughs> nani kelinani <raisu> wa liberia unajua <laughs> kama tunahonji watu kule wapate kazi We ask them very basic questions kama hiyo tu kuna alikuwa mchezaji wa mpira zamani hmm? And george wea, yeah, yeah. george wea. so jui niliona kuna kijana wa miaka8ibodaboda or 22 years ni boda boda huko kwao Ko, ni ni city, eh. ni ni ama wapi kule capital kwaonwi boda sasa i don't su kulifanyika na mnagani akabeba sijui kama alibeba mteja na alikuwa akona mzigo fulani na huo mzigo ulikuwa na pesa hiyo ni pesa ngapi ilikuwa kwa madola na saa hizi dola moja iko kama e, e, mia moja kumi na mbili kumi na tatu hata kumi na nne ukipiga hesabu nakuja kama milioni ta, tano nukta saba milioni ya hapa kenya sasa huyo bwana ni kama aliangusha ali huo mzigo sakama zilifanyika sieleu lakini niliona tu ya kwamba akaokota hizo hizo pesa sasa akaenda akaambia marafiki zake akamwambia bos okay, pesa kama hii unangojea nini hiyo pesa itumie igeuze maisha yako na achae na umasikini milele bilene milioni basi akakaa kijana akauliza mawaidha pale na pale kila mtu anamwambia wee kijana ni mjinga sana pesa kama hiyo unakula mara moja nunua mapikipiki fanya hivi so akafikiria for akaamua kutafuta mbinu ya kutafuta mwenye hiyo pesa kama tu vile mtoto aliyokota ile pesa pale so evental mwenye pesa akapatikana na akapewa pesa yake watu wakamwambia wewe ni mjinga utakufa masikini utabaki bodaboda milele na utawaiendelea akasema ni sawa tu lakini moyo wangu uko huru so hiyo habari kwa magazeti ikaikizwa kwa magazeti ikafikia presidenti wa nchi akasema nitafutieni huyo kijana akatafutwa kijana akaenda kumuona rais wale bodaboda wengine wataingia eh? kwa kutoka kwangu mimi mwenyewe akampatia 1.8 million cash akampatia. asante kwa, kwa kampatia wakea hii ni pesa yangu nimekupatia million cash akamwambia jambo la pili ni alikuwa ni school s akamwambia arudi shule aupai for you up to the highest level ile unataka kusoma aup nikuulize hiyo 5.7 million hiyoinukikompea na ile benefits ambazo atapata kuna, kuna kuna kuna z yoyote mai ni nani ambaye atakataa kuna ambayo atakataau hakuna kila mtu anataka watu wa so ameenda kuona president amekuwa overnight celebrity amepata pesa atasomeshwa na guaranteed ataajiriwa kazi integrity kwa sababu alichagua alichagua kuwa mtu wa maadili number o jambo la kwanza uadilifu integrity ni ngao mbayo inakulinda inakuhifadhi is that protects you you and preserves you. zaburi inakuifa nasema hivi uwatazame adui zangu maana ni wengi wananichukia kwa machukio ya ukali unilinde nafsi yangu na kuniponya unilinde nafsi yangu na kuniponya nisiaibike maana ninakukimbilia ku, nina wewe ukamilifu na unyofu That is integrity and honesty zinihifadhi maana na kungoja wewe ukamilifu na unyofu kizungu taona imesema integrity uh, integrity and Zini May integrity and zinihifadhi my uprightness protect me because my hope lord is in you inakulindaje wakati ambapo watu wanaingia kwa na ma wewe ukisema naziondokea kuna mtego pale mbele ambao mungu atakuepusha nao ungejikuta katika huo mtego na unaweza ukakosa kutoka kwa huo mtego lakini ukiziondokea tabia hizo that honesty and integrity protects you inakulinda ni ngao inakuhifadhi na tuko na mifano mingi sana niliambia dada mmoja nikamwambia wewe hii kazi yakuwa mkubwa naijua sana kwa muda mchache na nimeona uzuri wake na tabu zake na kuomba kama na kitu kinakusumbua nitakusaidia kimawazo kwa sababu najua hii kazi akasema sawa lakini kiti kikubwa cha kuzunguka hivi unaweka miguu hivi unafinya tukengele unaletewa vitu hapo hayo maisha hayo usipochunga kama moyo wako hauko loyon kwa mungu utapotea alipoingia kwa hayo maneno akasema mwatata akaye mbali anajua nini ako nje akuchukuaa alipata walimu wengine ndio kama vile adam akaulizwa nani alikwambia uko uchi Who told you, you nilikuacha ulikuwa hauko uchi kulifanyika nini hapa mpaka umekuwa uchi akapata walimu wengine Hakukua, hakuchukua round aliingizwa kwa mitego akakuwa compromise akakuaoproise asiakin ni marehemu so integrity inakuprotect inakulinda inakuchunga inakuepusha na vitu ambavyo ungeingia ndani vikutatize ama hebu weka pia hiyo mtaandika mtasoma twende integrity brings gods approval maadili ama uadilifu unaleta nini kwa, kwa kiswahili unaletaikwa kiswahiliat approval kukubaliwa gi, kukubalika ama kama ni rating ile unapewa rating unapewa rating ya juu ya kwamba umehitimu maadili yanaleta gods god's approval, approval. tuangalie zaburi 2 6 moa mpaka 6e bwana uni hukumu mimi maana nimekwenda kwa ukamilifu wangu nami nimemtumaini bwana bila wasiwasi e bwana unijaribu na kunipima unisafishe akili yangu na moyo wangu maana fadhili zako zimbele ya macho yangu nami nimekwenda katika kweli yako For sikai pamoja na watu waovu wala sitaingia kuwa pamoja na wanafiki hebu nikei kwa kizungu sijaona ile mi natafuta hapo in english i do do not sit with the deceitful nli idonotsit wi henoi t No, oh, sorry. Uh, Twenty-six, verse one. <laughs> right. Of David, vindicate me, Lord, for I have led a blameless life. I have trusted in the Lord and have not faltered. Mm-hmm. Test me, Lord, and try me. Examine my heart and my mind, for. I have always been mindful of your unfailing love, and I have lived in reliance of your faithfulness. I do, okay, I do not sit with the deceitful, nor do I associate with the hypocrites. Here verse one, I think it's in another translation, eh? Joy Zingine, we read in so many translations. In Asema Yakwamba, declare me innocent. I think it is the new NLT. inasema s dae meen sgod isgivin isapprval anasema hata mimi hayo maisha yako nayajua vile umeyaishi sina shaka na wewe anasemat he qualifies you anakuhakikishia ya kwamba umekubalika because of your integrity siku moja nikawa tumeenda kwa mkutano board meeting huko zamani huko tukakaa kwa board meeting alafu baadaye tukaambiwa na wale wakurugenzi managers wote watoke ile next item want to iemodiscssinusen mi nikatoka nikaenda zangu nyumbani nikakaa kufika saa kama saa moja na nusu usiku nikaona mtu ananitumia text message ananiambia congratulations huyu mtu ananiambia ananiambia hivi ni kwa nini akatuma tena akasema umekuwa appointed kama acting ceo hiyo kitu unajua unalala na hujawahi waza kitu kama hicho katika maisha yako yaani haijawahi ingia kwa mawazo yako nikajiuliza mimi nilikuwa ni audit, man, audit manager hakuai ha, kwa, kwa frontline hawa ni watu wa makaratasi kwa, fizika, kwa kona huko na mafaili murundo hivi kuangalia kuangalia manual, na kusema naksema h ni mbaya hiyo ndio kazi yangu huko sasa nimeokotwa huko wameasha wale managers huku mbele finance program, business nini nini wakasema me nikasema kwa nika, nikamwambia okay asante nimepokea ujumbe wako ni sawa so later nikaambiwa unajua tuliangalia ya kila mtu tuliangalia kila mtu na maisha yake lakini tulipofika kwako hakuna mtu aliinua kidole juu yako tukasema huyu ndio anafaaahivyo ndio mungu anasema umekubalika wanatafuta watu lakini wanakosa mungu anawaelekeza kwako anasema huyo ndiye ambaye nimemchagua kwa nini maisha yako god approves you and declares you innocent wakati ambapo watu wangekuwekelea vitu god declares you you innocent number three, integrity grants you access to god's presence maadili na uadilifu hata shuleni wale walio shule waalimu wanafunzi mtukutu hata walimu hawana time na huyo lakini kuna mwanafunzi ambaye hata saa zingine amekosa hesabu lakini wanasema huyu hawezi kosa wanaseahuyu awezikosa anawekewa tk hata mwalimu asomi na siku moja hii kitu ilinifanyikia nimefanya science nimepewa jamaa mwingine karatasi yangu hebu, hebu niangalie hii yako akaona akashiua nime, nime, nimepewa wrong Mani kwa mwalimu akasema huyu umempatia right Emi yangu wrong. kuja Juma kuja jumapili hapa pia akaniwekea nilitoa machozi <laughs> <laughs> nilitoa machozi amepunguza maxi bwana mpaka sijui siju nantingapi mi aseme nimepata anipatie mia vitu zingine walimu huyu hawezi kosa tick tic, tic, yote lakini kuna wengine ttm ameiba amepata aje <laughs> so, unajua ameibamepataajalu <laughs> unajua wanafunzi wako wewe <laughs> so inasema ya kwamba ukuingia katika uwepo wa kutambulika it it gives you access in the presence of god. in the the presence presence of of god god grants you access it gives you you a deeper that deeper relationship with god grants you. Una, unajua nikisoma bibilia nashangaa kumbe mungu sazingie anataka tu kupiga gumzo by the way anataka kupiga nini mungu vile yeye anaitwa mungu huwa anataka wakati mwingine kupiga nini story na watoto wake because akisema alipokuwa anaongea kuhusu musa akamwambia my what? my servant i speak to him fis to fis as my friend yaani anamuongelesha fis to fis kama rafiki yake ana kwa ana marafiki wanaongea aje marafiki si mnaongea kuhusu mambo yote all things so hata mungu anataka pia saazingini y kuambia mwagona napendezewa na la vile umevaa nafurahia mimi kama babako nafurahia umevaa god want to to talk to you as a friend mchape nini story lakini aata toyu aa ieha ni mungu atusaidie Sa zingine unajua story kuna mungine, story kuna wengine na watoto because we are not friends hatuko nini marafiki so nikakumbuka baba yangu alikuwa anasema mkuje tu tatu tu tatukae chini tuongee ng'anzi ng'anzi mnajua atusaideaa e, tu yaani tupige tu gumzo baba ananiambia huvu tu tukae tuongee nini Manenot, story tu so mungu pia anatamani The integrity of your heart and your life inakupatia nafasi ya kwenda mbele za mungu hata hiyo integrity david akasema sijakaa pamoja na wanyang'anyi you eh? you you know have you have confidence you have confidence kwenda mbele za mungu kwa sababu unaishi maisha ya uadilifu na maadili zaburi 41 namaliza eh, na sasa411 zaburi na moja, verse 11, eh, and 12. i know that you are pleased with me for my enemy does not triumph over mekumi na mbili because of my integrity you uphold me and set me in your unanishikilia unaniinua unaniweka katika uwepo wako kiswahili sasa I, uh-uh. I know, okay. <laughs> e, kwa neno hili nimejua ya kuwa wapendezwa nami unajua sasa ufike mahali wewe mwenyewe uambie mungu ya kwamba najua unapendezewa na wewe mwenyewe uende mbele za mungu umwambie mungu najua ni unapendezewa na mimi Are we that confident si kuenda tuumwambia oh, mungu najua najuahuwe na, oh, na, uh, na maana maisha yako unayajua umwambie najua mungu unapendezewa na mimi na jua s si na najua mungu umependezewa Nani? kwa kuwa adui yangu hajivunii kunishinda uh-huh. nami katika ukamilifu wangu wangui umenitegemeza umeniweka mbele za uso wako milele ukoma, yani maji unatembea na uko machoni mwa mungu 247 you are in his eyes anakuongoza na macho yake <sighs> lack of integrity nilikuwa naongea kuhusu what it will do but also kuna on the negative side the next point inasema ya kwamba ukukosa maadilifu na maadili inakupofusha it blinds your eyes inakupofusha inakupofusha compromise lack of integrity taking of bribes and giving of bribes failure to do what you should do blinds your eyes ebuweka kutoka kutoka exodus 23 kutoka 23 and verse 8 do not okay now we usipokee rushwa kwani hiyo rushwa huwapofusha macho hao waonao na kuyapotoa maneno ya wenye haki hakieka kizungu don't don't accept don't. for oi those who see and twist the words of the innocent kwa unyenyekevu tu mwingi wangapi wangapi hawajaitoarushwa hata siku hata moja hata siku hata moja mi nimeshatoa wangapi wangapi hawajatoa wangapi wametoa wangapi wametoa polisi kwa barabara kwa vitambulisho E, faili imepotea seme tu ukweli e? nawaona e. e. e. e. unajua hata kwa nyumba una watoto wako e, tukifanya hii takupatia hii sasa tujue ya kwamba mungu atusaidie mungu atusaidie hii ni njia moja ambayo tunakosa integrity kwa maofisi kuenda kwa barabara umekamatwa na polisi unaongea na simu sikua nilishikwa tunaongea na simu nikiendesha gari pale hapa hili wakanisumbua mpaka wakanikula pesa mi nangojea kwa mkutano hey. wanate wanifungie kwa sel niende kotini kesho sasa itakuwa je kazi yake ni niinapofusha wale wana so the moment you give or take, you give take begin to lose your, your, your, your understanding your wisdom ability to think uwezo wako wa kufikiria sawasawa sawa, unaanza kupotea unatafuta maneno sasa ya kujustify Words. It unaanza kuaon yes unaanza kuwa muongo sasa you want to be promoted naba utanunua hii everybody is buying it nata kuwa askari ata kuwa nani pea kitu it blinds you begin to lose your ability to think a njia nyingine ambayo pia tuna compromise so hiyo yote najua tulitubu tulihongana na tukatubwe na tuombe mungu atupatie neema neema neema ya kutosha eh, tujenge misuli ya moyo ya kujua hii afa, yani, afa afadhali uende u, kotini ukapigwe fine uende kotini ukapigwe nini fine na <laughs> ulipe utoke <laughs> yuwill be inconvenience you have to forgo some thing vitu vingine tabiduviwach ndio uende huko ndani lakini sisi tuko na haraka another thing that compromises us ompromises ustupatiepale provb 632the area of our sexual relationships maeneo ya maisha yetu yes aman who kommits adlty has no sense whoever does so destroys himself hii inasema hivyo like lakini zingine zinasema destroys his own soul destroys his own imesema hivyo destroys his own soul eka kiswahili mtu azinie na mwanamke hana akili kabisa hana akili kabisa woman ni kali afanya jambo litakalo mwangamiza nafsi yake mwenyewe i was thinking on this verse so integrity ina protect inakutoa kwa hiyo mitego inakufanya huwe mtu wa hekima lakini ukifanya hii inakufanya huwe mtu huna akili na unaharibu nafsi yako mwenyewe ni nini kiko ndani ya nafsi yako na nikawa na tafakari juu ya yasamson katika nafsi yako umebeba akili yako umebeba eh, mawazo i mean kufanya your will, your emotions, your feelings. Yoyote So as you commit adultery, you are destroying everything. Who has the fikiria, Who has the amua? Everything in that will, in that soul, is destroyed. You become. In fact, Samson was Alikuwa dal When you ambaye ana. shikara na delaila anamudanganya anaamuka tena anarudi hapo tena anamudanganya you become dad. that's your soul. nafsi yako inaharibiwa kabisa inafika mahali huikirihufikirii tena ndio ni kumbe not only this hata ile ya rushwa pia ndio unaona mara nyingi pesa ile ambayo ume pewa ya rushwa mara nyingi hufikirii vizuri mara nyingi unaitumia vibaya maana hufikirii tena unayotumia vibaya na inapotea inapotea kwa maji kwa hewa ama pia we unakoniwa juu yake kwa sababu uwezo wa kufikiria unatoka uwezo wa kuwaza sawasawa inatoka uwezo wa kuamua sawasawa inatoka emotion zako zinakuwa on the other side huwezi ukazimanage huwezi but integrity itakutoa kwa hayo yote integrity maadili itakutoa kwa hayo yote therefore ya mwisho titus tumalizie na hiyo sasa thefo tits 7 8 7 to 8. Titus. In everything, set them an example by doing what is good. In your teaching, show integrity, seriousness, uh-huh, and soundness of speech that cannot be condemned, so that those who oppose you may be ashamed because they have nothing bad to say about you. Kiswahili? Namaneno. Okay. Kiswahili. Titus 2. Yes. katika mambo yote ukijionyesha wewe mwenyewe kuwa kielelezo cha matendo mema na katika mafundisho yako ukionyesha usahihi na ustahivu na maneno yafayo, ya yasiyoweza kuhukumiwa makosa ili yule mwenye kupinga atahayarike kwa kuwa hana neno baya la kunena juu yetu we we to to stand in we need to set good exactly mifano mizuri ya kuigwa na kusipatikane nafasi ya yule mtu anayetupinga kupata kitu cha kuongea kutuhusu aibike yule mtu ambaye anatuvizia aibike yule mtu ambaye anatafuta sababu ya kutuangusha aibike because we have set a good example sababu tumeishi maisha ya maadili tusimame nimesema hiyo mada ni kubwa