tunafikia kukimaliza maliza kitabu cha warumi mlango huo wa kumi na nne na katika mlango huu paulo alikuwa anasisitiza jambo lililo ambalo ni la muhimu sana kwa sababu ya mazingira yale ambayo wale warumi walikuwa wanaishi hasa mlango huu akawa anazungumzia kuhusu maono maoni maoni ambayo huwa yanapatikana katika nyumba ya mungu kwamba sisi ni watu tofauti ambayo tumelelewa katika misingi tofauti kabla ya kuja kumkubali kristo kama bwana mukozi na kila mmoja ana maoni yake ambayo anaweza kufikiria jambo moja ambalo paulo alikuwa analigusia kuhusu upande ule wa roma ni kwamba kulikuwa na tetesi ya kwamba je mtu huyu wa kuokoka anaweza kula nyama hilo lilikuwa ni tatizo katika washirika wale waliokuwa katika kanisa la roma na si kwamba nyama zilikuwa ni mbaya lakini katika dhamira za wale watu walikuwa wanajua ya kwamba na desturi za waroma ilikuwa wanajua ya kwamba nyama nyingi sana zinazouzwa katika yale maduka ya nyama huwa ni matoleo yaliyotolewa kwa nani kwa vigango na kwa miungu kwa hivyo walikuwa wanatoa mdhabihu nyingi sana kwa wale miungu kiacha kwamba hawangeweza kuzilao wenyewe kwa hivyo zingine zikawa zinaletwa katika maduka yale ya kuuza nyama kwa hivyo wale waliokuwa sasa ni wameokoka wakawa wanajuuliza sisi tunajua kwamba nyama hizi huwa wakati mwingi zingine zimetoka katika zile magabau za wale miungu ambayo wanayoiabudu je sisi watu wakookoka tunaweza kula nyama zile ndo wakawa na maswali hayo paulo akayasikia ndiposa akawaandikia waraka huu kutaka kuwaambia ya kwamba basi maoni yenu yasiwagawanye siwatatize yes, kwa maana wakati mwingi pia tunakuta kwamba tuna washirika waliyokuwa katika desturi tofauti waliotoka katika misingi ya tamaduni tofauti na kwa ajili hiyo basi mambo mengine tutakapoyahusisha ama kuyaleta kanisani yanaweza kuwa kikwazo kwa mwingine na hatimaye kukawa ni chanzo cha cha na chanzo cha paulo akatumia maneno mawili pale akatumia e na strong bv akawa ana nena ya kwamba nyinyi mulio waamini ambao imani yenu imeweza kukuwa viwango musiye kikwazo kwa wale waamini ambao imani yao bado ingali chini na pia akawa ananena ya kwamba nyinyi nanyi waamini ambao imani yenu iko chini musiwe vikwazo kwa wale ambao imani yao imekoma hatimaye ndugu yetu paulo akaweza kufikia kuhitimisha ya kwamba basi kula nyama ama kutokula hakuhitajiki siyo kanuni ambayo kwa hiyo mtu anapata wokovu akasema hivyo kwa hivyo eidha awe anakula ama hali bado hajageuka kuwa yeye si mokovu kwa sababu hali nyama si mokovu kwa sababu anakula nyama kwa maana hiyo si kanuni lakini kinachomaanisha ni kwamba iwapo nitakula na kimkwaze yule mwenye imani ndogo basi kwa sababu ya dhamira ya yule mwenye imani ndogo mimi mwenye imani kubwa napaswa ni sile ili e kwamba nisiweze nikatatiza dhamira ya yule ambaye imani yake ingali ndogo hebu tuwekee mstari wa kumi na wa kumi na nne na kumi na tano afikiri hu ndo tuliyoumalizia angala kuanzia hapo tuweze kuchukulia hapo misaro wa kumi na nne na kumi na tano siku hizi mmetufanya kuwa wavivu hata wakufungua bibilia kwa sababu tukisema mnafanya yeye aliye dhaifu wa imani mukaribisheni lakini msimhukumu mawazo yake wa kumi na tano kama ulikuwa umeniwekea wa kumi najua tena nimeshawishika ama nimesha, nimehakikishiwa sana katika bwana yesu kuwa hakuna kitu kilicho najisi kwa asili, kwa asili yake lakini kwake yeye kwa akionaye kitu kuwa najisi kwake huyo kitu kile ni najisi kwa hivyo hapa alikuwa paulo anasema nini anatuzungumzia ya kwamba kulengana na dhamira yako wewe wakati kitu kile umekiona dhamira na kushuhudia kwamba ukifanya, ukifanya ama ukila umetenda makosa basi kwa sababu ya dhamira hiyo hicho kitu kimekuwa najisi kwa maana mungu anasema ya kwamba maandiko yanasema ya kwamba hakuna kitu kilicho najisi lakini kama dhamira yako ina kuhukumu ya kwamba hiki ni kikila basi takuwa nimejinajisi basi kwa sababu ya hiyo dhamira ulio nayo hiyo ni najisi nikapeana mfano ya kwamba huku kwetu hauwezi tukala nyama ya umbwa kwahivyo wewe kama nyama ya umbwa ukiiona kwako wewe dhamira yako inasema ya kwamba hii nyama si nzuri hii ni najisi basi utakapoila utakuwa umefanya makosa kwa maana dhamira yako inakuhukumu lakini kwa yule ambaye akiiona kwake yeye dhamira yake haimtatizi akila hana makosa ndio maana sisi hatuliumbwa lakini wenzetu kule china wanagula kwao haitatizi si shida kwetu si shida kwao kwetu sisi ndo ni shida kwa sababu kwetu sisi ni shida ndiyo maana tunaambiwa paulo anasema kwamba basi kama dhamira yangu inanihukumu ni sile nyama ya umbwa lakini kama dhamira yangu inasema nyama ni nyama kwa hivyo hata nikawekewa thatu tena naweza kula na hakuna shida kuhusiana na uhusiano wangu mimi na mungu wangu mstari huo wa kumi nafikiri hapo ndio tumefikia msara wa kumi na sita hapo nd tunataka tuanzie basi huo wema wenu usitajwe kwa ubaya huo unaofuatilia hapo kumi na saba atasema basi wema wenu usitajwe kwa ubaya maana ufalme wa mungu si kula wala kunywa bali ni haki na amani na furaha katika roho mtakatifu hizyo anatuambia ya kwamba wapendwa wema wako wewe wema wangu mimi usitajwe na mabaya kwa maana mambo ya vyakula hayo hayapaswi kututatiza kati yangu mimi na wewe kwa maana ufano wa minguni sikula wala kunywa bali ufalume huu ni kwamba tutembee katika haki tuwe na amani na watu wote tuwe ni watu walio na furaha watu tulio na upendo na hayo yote yafanyike katika roho mtakatifu na wakati mwengine nimesikia watu wamefunga ndoa wa wameuana lakini kati ya hao watu, watu wawili mmoja anakunywa maziwa mwengine hanywi maziwa sasa hapa paulo anasema kwamba yule anayekunywa maziwa asimhukumu ambaye hanywi maziwa na asiyekunywa maziwa naye huyo anayekunywa asimuhukumu kwa nini kwa sababu hizo tofauti mbili hizo haziwezi kuwa kikwazo cha mimi kuto kumuona mungu kwa maana sikula na kunywa lakini ni katika kutembea katika haki niwe na amana watu wote na moyo wangu uwe na furaha na tena nikifurahia kila mtu katika roho mtakatifu kwa hivyo ninaona ya kwamba wapendwa tunalo jukumu la kuhakikisha ya kwamba mambo madogo madogo kati yetu hayatugawanyi hayaleti mugawanyiko na mafarakano kati yetu wapendwa kwa maana hayo hayana, hayanibadilishi wala hayakubadilishi wewe katika msimamo wako na mungu ndo paulo akawa anasema ya kwamba maoni yenu katikati yenu ambayo yanapita yasiwatatize ili si kanuni inayopatikana katika ufa, katika bibilia katika kitabu cha mungu yayo yasiwasumbue cha kufanya ni kuafikiana tu na kuweza kuelewa ya kwamba huyu ndugu huenda ikawa imani yake ni changa na kwa sababu imani yake ni changa mimi sipasi kuwa na kuwa kikwazo machoni pake kwa hivyo la kufanya ni nini ni kutafuta amani na yeye na kama ni kutafuta na kwama itapatika, amani itapatikana kwa kutokula nyama mimi basi sitakula ili kwamba niwe na amani na huyu mpendwa ndugu nduguya na katika kufanya hivyo mimi sihesabiki kwamba nimkosa machoni kwa bwana na hata huyu naye hahesabiki kwamba nimkosa machoni kwa mungu kwa hizo kuna tofauti ambazo huzuka katikati yetu zisiwe ni sababu za kuleta mafarakano wapendwa lakini sote tujue ya kwamba kanuni ambayo inatakikana ni kumuangalia tu kristo tutembee katika haki wa kwa kuwa yeye amtumikiaye kristo katika mambo hayo humpendeza mungu tena hukubaliwa na wanadamu kwa hivyo yeye anayefanya hivyo anayekula hiyo nyama anakula kwa ajili ya kristo na yule asiyekula hali kwa ajili ya kristo kwa hivyo hapo ngoma ni nini ni nid nawehuli kwa sababu ya yesu na mii aa kwa sababu ya yesu sasa vita vinatoka wapi hapo kwa amana kilichonifanya mimi nisile hizo nyama kilichonifanya mimi nisifanye kile ambacho naona hakifai ninafanya ni hivyo kwa sababu ya kristo yesu wewe we, nawe unayefanya hivyo ama unayekula hizo nyama wala kwa sababu ya kristo yesu vita vyatoka wapi si sote twafanya vyote kwa ajili ya kumpendeza nani huyo huyomoja aapo paulo anaseme ya kwamba mambo hayo wapendwa yasiwe ya ni chanzo cha nyinyi kufarakana cha nyinyi kutokuwa na amani cha nyinyi kutokuwa kukosa furaha cha nyinyi kutokuwa na nini na upendo la kufanya ni kwamba alaye anakula kwa ajili ya yesu na asiyekula hadi kwa ajili ya kristo yesu kwa hivyo sote machoni kwa bwana tusawa sasa kama bwana natuhesabu kwamba twafaa sisi wewe na mimi ni nani tuweze kuwekeana madoadoa ya anatoka wapi hayo kwa maana kwa mungu hakuna shida kwa hivyo, kama hakuna tatizo kwa bwana acha na mimi nami nisione ni tatizo katika wewe kwa hivyo kama mimi ni lazima nikunywe kunywa chaiya maziwa na wewe nao haunywi chai cha rangi wapendwa heri tupike tuwe na tamosi mbili ya maziwa na cha, ya nini ya rangi ili wewe usikwazike na mi nami sivaa nini lakini mmoja anaweza akatoka hapo akasema ya kwamba ni sawa wewe unakunywa hayo maziwa na mimi aymimi kwa sababu wanywa wewe hayanisumbuhi lakini licha ya kuyanywa hayo hata harufu yake asitaki kuisikia hautafanyaje ndo hapo hasa tunarudi pale kwa kwamba kwa sababu ya dhamira ya huyo mwenzako wewe nao usinywe maziwa na kama hautaki kuonekana kwamba umeshindwa amweni ya kwamba sasa mimi sitakunywa maziwa na wewe nawe hautakunywa chai ya rangi tutanunua nini kalibar koko ama kokoa sitakuangamandhuro hapo si maziwa na si majani ili muradi tu na amani kwa hivyo ninaona hapa paulo alikuwa anatuzungumzia mambo yaliyo ya muhimu sana alikuwa anaondoa vitatizo vi ugomvi unaotokana mambo yasiyokuwa na maana hmm? kama mtu atete kwa sababu mboga zimeingia chumvi nyingi tatizo likowapi hapo sini za leo tu za kesha zitakuwa na chumvi nyingi sasa kwa nini na kuna mboga ambazo hizo chumvinyingi aaainimbabog ambaz inini eamai bao ziaua na ni oo tojo zikiingia chuvi nyingi hizo hata usijisumbua kuongeza maji hiyo labda itatoka kwa kuongeza maji lakini chuvi haitoki sijui zina nini zile lakini kama ni siku hiyo ya leo tekeake kwa nini tusile tena tule na amani kwa sababu kesho zitawekwa chumvi nzuri na kama yule mpikaji ana kasoro kila wakati anaweka chumvi nyingi tutakubaliana chumvi yetu tuweke kwenye meza waweke yako nyingi nami nami niwekela kiasi <laughs> ili kuwe na amani katika ile nyumba na tena sote tuenende mbinguni kwa maana machoni kwa bwana haoni tofauti yoyote eidha kuwe na chumvi nyingi ama kusiwe na chumvi nyingi vyote ni sawa sasa tofauti inakuja kati yetu tu sisi kwa hivyo kila mmoja yale ayafanyayo anayatenda kama anayatenda kwa ajili ya yesu kristo basi acha yakubalike machoni kwa mungu na yakubalike pia machoni kwa wanadamu kumi na tisa basi kama ni hivyo na mfuate mambo ya amani na mambo nayo ya faayo na mambo ya faayo kwa kujengana anasema kama ni hivyo tufate mambo ya amani na mambo ya faayo kwa kujengana lewe anasema kama hakuna tofauti kati ya wewe ulai na asiyekula machoni kwa bwana basi acha tufate mambo ya kuwa na amani na kama tutanena lolote liwe ni jambo la kujenga mmoja na mwingine lisiwe ni jambo ambalo linaleta tafaruki ama ta tetesi katikati yetu lakini tufate nini amani tuweze kunena maneno yatakayotujenga maneno yatakayotuinua maneno ambayo yanaweza kuleta tofauti na wakati mwingine inakuja hapa muko wawili kule nyumbani asa mmoja ana vipindi anavyotaka kwa runinga mwingine hivyo navyotaka havitaki mkiketi pamoja sasa <laughs> la kufanya pale ni hili ambalo paulo amefanya nini analizungumzia hapa kwa hivyo kile ambacho mwenzako hakitaki sikinamkwaza hasa wewe mwenye imani ya juu hebu suka kiwango chake acha wakati ameketi na wewe angalieni hivyo vipindi vyake akiondoka kwa vipindi vile vipind na nawew ili pale nyumbani paan nini la sivyo hiyo rimoti mnaweza kuivunja naukiangalia ukiangalia ukiangalia kile cha mwenzako hakuna madhara utakayopata eza kwa nini kuwe na mgongano kwa sababu ya mambo ambayo hayana umuhimu wowote wewe kwenda mbinguni kwa maana hivyo unavyoviangalia si vibaya na anavyoangaliae si vibaya lakini kwa sababu yeye ana mkiwa mketi pale kwa sababu ya amani na kuweza kuwa na furaha fanye ni nini angalia kile ambacho kinambariki alafu akiondoka huyu mwenye imani kubwa angalya vile vingine ambavyo vinakubariki na wewe ndo hapa anasema ya kwamba basi kama ni hivyo vipi kwamba mbele ya mungu vitu vyote ni sawa basi fuateni mambo ya amani na mambo ya faayo kwa kujengana na tukifanya hivyo wapendwa tutasaidiana katika safari hii ya kwenda mbinguni kwa maana viwango vyetu vya imani haviko sawa kila mmoja ana mahali ambapo bwana amemfikisha na tunaendelea kukuwa kila inapoitwa siku kwa hivyo unapoona mwenzako yuko chini wewe uko juu hebu usiwe chanzo cha wewe kumdharau kwa maana ujapo mdharau na kumvunja moyo hata hiyo imani ndogo nayo utakuwa unaiharibu lakini kwa sababu wewe umejua simama na kumshika mkono na kumwinua ili afikie hicho kiwango chako ili yeye naye apate ufahamu ya kwamba hapa duniani kote mungu ni mmoja kwa hivyo haijalishi hizi nyama zimechinjwa wapi zimechinjiwa nini lakini mimi nachokijua kwamba mungu ni mmoja moyoni mwangu kwa hivyo wakiniletea mimi nafanya nini na kula kwa maana sili kwa sababu ya hiyo mingu yao lakini nala kwa sababu ya nani ya kristo hasa imani yake kama umevuta kufikia kwango hicho cha kwako basi sasa mtakuta ya kwamba munatembea katika amani na chochote mnachokifanya hakuna ambaye dhamira yake inaumizwa ama inakwazwa kwa sababu sote tumefika katika kiwango kimoja na kwa sababu hiyo basi kunaingia kile kinachoitwa hapa tulichofundishwa asubuhi uvumilivu umevumilie huyu mwenzango mpaka afike ili kiwango ambacho wewe upo ndiyo sasa kama ni kunwa chaiya maziwa mwe mwanywa bila shida yoyote kwa hivyo lazima kuwo na nini na kuvumilia mstari wa ishirini mstari wa ishirini anasema hivi kwa ajili ya chakula inasemaje lile lino lingie ona hapo lile usi Ehe. kwa ajili ya chakula usiharibu kazi ya mungu kweli vyote ni safi bali ni vibaya kwa mtu alaye na kuji kwaza kwahivo katika mambo ya chakula wapendwa usiharibu kazi ya nani ya mungu kwa sababu ninapo mhukumu mwenzangu kwa ajili ya chakula basi nitakuwa nimesimama katika eneo ambalo si la kwangu naisitoshe ile kazi ambayo mungu ametenda kumuondoa kutoka ufalme wakiza na kumleta kwa nuru nitakuwa linaiharibu akikwazika atasema basi kama uokovu ni huo bakini nao nyinyi wenyewe bakini nyinyi watakatifu sisi wenye dhambi twache tutakuwa umeharibu hapa hasa kwa sababu ya chakula usiharibu kazi ya bwana hasa hapa ni mfano ni chakula tu kwa sababu ya mambo mengine mengine madogo madogo ambayo katika neno la mungu hayana shikilio lolote wapendwa kwa sababu ya maneno hayo usiharibu kazi ya mungu hebu kuwa pamoja ungana mkono pamoja na e mungu kumsaidia huyo ndugu msaidie huyo dada afikie kiwango ambacho yeye nayetakuwa thabiti badala ya kuwekwa kikwazo na kumsababisha kwamba aone hataheri kule nilikotoka kulikuwa hakuna mahaya maneno mahukumu kuhukumiwa hakukuwa na huku kuonekana kwamba hufai huku nimeokoka lakini kila ni fanyalo naonekana kana kwamba bado sijaokoka na no kiliangalia kweli lile ambalo namhukumu nalo si shida hata kwa mungu hakuna matatizo hasa badala ya kujenga ile kazi ambayo bwana ameifanya wewe unaiharibu wapendwa kuna watu wengine ambao wamekaa kanisani nawanampenda mungu kabisa lakini siku moja umwambie ndugu ama dada funga omba tufunge ibada utasikia aseba, ombeni tayari tu hasa huyo simhukumu kwa maana imani yake bado iko chini ye anafikiria kwamba akiomba maombi yake hayatasikika kama vile mnavyoomba nyinyi kwa hivyo anawambia amba ombeni tu tayari hasa hivyo ombeni tayari usimlazimishe omba alafu kama una la ziada mfate kwake ukazungumze naye mbone tulikuamba ufunge ibada uka ukashindwa kufungwa ma ukasema tuombe badala wewe uombe atakwambia hata akikwambia unaanza hapo mbia basi hata hatavisumbui huwa vinafanyika hivi na hivi na hivi tayari tu maombi ni, ni maombi hata ukaomba mistari miwili kwa mradi tumeiomba kwa imani mungu nini anasikia hasa umeifanya ile kazi ya mungu badala ya kuiharibu umeijenga hata wakati mwingine za kwenda kuambiwa mahali kwengine akaomba na kari vile sasa anavyofunguka ndivyo anaendelea mpaka anafika mahali asa maombi kwake yeye yanakuwa pia si tatizo lakini kama utakuwa umemhukumu ataona ya kwamba basi sasa hapa sioni naonekana mimi basi ndiye mwokovu wa chini kabisa kwa hivyo acha eidha ni wache huokovu ama nikatafute mahali kwingine na kwa sababu sasa atakuwa ametoka pale kwa kosa kwakosma kwa hukumu lile ambalo limemhukumu kunatakakoenda shetani atatumia kipengele hicho hicho Koma, kwa mana malengo yake ni kwamba aweze kumfanya aone viki aone kusinywa na aache wokovu lakini kama mimi nitaweza kumuelewa na kumfahamu ya kwamba kwa kweli huyu ni kwa sababu bado yuko katika hali ya kujifunza katika mambo haya imani nitaomba na baadaye nitachukua hatua ya kwenda kusaidiana na yeye ili na yeye niweze kumleta na kumfikisha mahali pale ambapo mimi ninataka kwa hivyo usiharibu kazi ya bwana kwa ajili ya mambo ambayo aanasema kwa vyote kweli vyote ni safi kwa hivyo hapa paulo alikuwa anasitizia kwamba machori kwa mungu hakuna kilicho najisi vyote ni safi ukila konokono muradhi moyo wako haukuhukumu hilo si tatizo wewe bado umeokovu lakini kama moyo wako unakuhukumu basi usile hiyo konokono kuna wengine hata kamba hawali kamba hawa kamba hawa ambao wanaitwa kizungu kuna hawa wadogo kuna wale wakubwa wale lobosta hawali kabisa kwa sababu akimwona dhamira yake yna mhukumu kwa hivyo ukihukumika hicho kitu kwako kwa kwa kimekuwa na jisi kwa hivyo usile lakini katika macho ya mungu vyote vimetakaswa vyote vimefanya nini vimetakaswa kwa hivyo nikipata mathali ukiniona nala visikusumbue kwa maana bwana amefanya nini amevitakasa kuna siku nyingine aliletwa hapa wakati wa family day hapa sijui kama wengine walikula ama hawakula wulikula eh? hmm. wengine hawakula eh? kama kama <laughs> kwa kwa sababu sababu dhamira dhamira dhamira yake ilikuwa na muhukumu, na hakula, na na hakula hakuwa shida machoni bwana lakini angekula na na angekuwa yuko kwenye dhambi ndio hapa hapa unachokiona una, yako inakuhukumu usile ukila mayiauusuhdne chochtenahokiniyakokskutndaamb lakii sisi mboydkikeish inaona hapa vitu vidogo vidogo wapendwa visiwe ni sababu za kuleta mgawanyiko katika kundi la kristo yesu wapendwa hacha tuangalie ya kwamba kiki kwani huu ndugu yangu anakiisije akiona kwamba mkwaza mimi wa imani kubwa nisikifanye kwa ajili ya ndugu yangu isirina nasema ni iea kutokula nyama wala kunywa divai wala kutenda neno lolote ambalo kwa hilo ndugu yako hukwazwa huyo anasema ya kwamba ni vyema kabisa ndugu yangu usile nyama wala kunywa divai ama kufanya lolote ambalo ukilifanya machoni kwa ndugu yako linaleta kikwazo katika maishani mwake ayo si vizuri usile ili kwamba kazi ya mungu ndani ya huyo mpendwa isiharibike kwa hivyo kama nikinywa mnazi wewe unahukumika unasemaya kwamba sasa huyu ndugu sasa ni mokovukia nakinwa mnazi hata kwa sababu ya wewe sitakunywa samesema tu kama nidivai pal <laughs> kwa sababu ya wewe sitakunywa na kwa nini hatunywi munazi atuunywi kwa sababu ya wale waamini ambao imani zao ni changa pili ya wale ambao hawajaokoka kwa maana ukinywa tuasema fulani ni gani jana tulienda tukakunywa sote vizuri kabisa sasa kwa sababu ya hao usikunywe na hakuna mahali ambao hutakutana na watu aina hiyo ndio ndomaana hata tukaenda wapi hatuyu na vivyo hivyo hatuli nyama za matangani kwa sababu ya wao lakini paulo amesema ya kwamba vyote viefa vimetakaswa haijalishi vimechinjwa wape lakini kwa sababu ya wale ambao hawajaokoka hatuli ili kwamba tuweze kuwaingiza katika imani ya kristo yesu evyo siku nyingine nikija nikakuona nikija, kwenye msibo wala utanikwaza na nikikwazika umetenda dhambi kwahvo kwa sababu ya mimi ambaye ninakwazika basi usile na lolote lillo nalolitenda ambalo kwangu mimi naona halifai kwa sababu yangu mimi wewe usilifanye ili kwamba kazi ya bwana isiharibike ndani yangu shirini anasema ile imani uliyo nayo uwe nayo nafsini mwako mbele za mungu heri mtu yule asiye asiyejihukumu nafsi yake katika neno li, lile analo katika neno ambalo ambalolile e, alifanyalo au analolikubali kwa hivyo hapa tunasisitizwa ya kwamba ile imani niliyonayo nayo mimi ya kwamba naa kufanya vyovyote niwe nayo ndani yangu mimi pamoja na mungu lakini kwa sababu ya hawa wenzangu ambayo hawana imani kama hiyo nikatembee pamoja na wao yale ambayo ninayo makuu ni yawe ni kati yangu mimi na nani na mungu ili kwamba huyu ndugu yangu azidi kuimarika na tuende pamoja asikwazike afike mahali mpaka afikie kukwazika kuna wakati mmoja petero alikuwa akila na wayunani wale ambao si wa waibrania lakini walipoenda mahali ambako ulikuwa na wahibrania petero akawa ataki kula na wayunani hasa hapa wale ndugu wayunani wakawa sasa wanafikiria huu ndugu s tukela sote kule hivi sasa mbone hataki tule na sisi ndio paulo akaingia pale akawmsaidia petero nikwambia ndugu unaofanya ni unafiki huo kwani kuna tofauti gani wakati ukila wakati hawao hawako na hivi wako ukila nao kuna tofauti gani huo ni unafiki kwa sababu sisi hatuendi mbinguni wokovu hatukupata kutokana ni nani tunakula naye ama ni nani hatuli naye sasa paulo hapo akawa anataka kuvunja desturi fulani ya kuonyesha ya kwamba wengine wameokoka zaidi kuliko wengine na ili hali damu iliyowatakasa ni damu moja ya yesu kristo hasa na sisi nasi tusiyo wanafiki wapendwa kwa sababu tujue ya kwamba katikati tulio tuko katika imani viwango tofauti sasa mimi ambaye yangu imeinuka napaswa ni linde huyo ambaye yake iko chini ili kwamba wakati niko na yeye naweza nikashusha yangu ili nitembee na yeye na kama niko peke yangu ama niko kati ya, ima, ya watu ambayo imani yao imekuwa kama mimi kwa hivyo tukiwekewa hatutauliza maswali hizi zatoka kwa nyenyere za mwezi ama zatoka mabuluni tufanyeje tu tunaswaga tu wamana tunajua mungu ni mmoja tu na yeye peke yake ndiye anastahili kuabudiwa lakini kama uko katikati ya watu ambao wanda, utakuwa kikwazo kwao usivifanye na tayari tumezoea kwa hivyo hata hatuwezi kurudi huko na uzuri ni kwamba hata hakuna Hayo, sijui kama iko tena msiba l chn iko hiyo mabulu kweli na kama iko tena basi hilo, hilo kundi utaliona ni kidogo sana si kama pale zamani utafikiria ni mkutano wa wa kenya kwanza lakini ja hizi kidogo kabisa paka unaweza kuuliza bali kuna nini hapa kuna uh, kuna daa manni kwa sababu wale watu ni wachache sana kwa maana vishapitwa na wakati na wewe ulaye kwenye kwenye ufariji huwa imechinjwa wapi simechinjwa si matangani ho na huwa mnaswaga kabisa mkitoka pale huwa kuna hukumu yoyote huhukumike uh, si shida kwa maana haikuchinjwa kwa sababu aliyekufa imechinjwa ni mboga ya wale waliokuja kuzika Na haya kama si nyama ni sawa wakati mwingine huwa tunapikiwa pilao ya maharabwe hapo baada ya kuzika mbona hiyo unakula hii kwa hivyo tunachokiona hapo wapendwa kinachosisitiza ni kwamba iwapo kwako wewe hakikusumbui unakula lakini pia kando na kuwa hakikusumbuhi unaangalia aliyekaribu nami ni nani je ni kila kitamkwaza hasa kwa sababu yake yeye sitakula ili niwe na amani na yeye mstari huo wa mwisho ishirini lakini alaye na mashaka kama akila amehukumiwa kwa kuwa ana hatia kwa maana hakula kwa imani na kila tendo lisilo lisilotoka katika imani ni dhambi anaweka hitimsho hivyo kwamba kama utakula na moyoni mwako una mashaka basi umehukumiwa kwa nini kwa sababu haukula katika imani kwa maana chochote kinachofanyika nje ya imani hilo ni dhambi hicho kitakuwa ilo utakuwa umefanya ni kosa kwa hivyo anasisitiza ya kwamba vyote tu vile imani lakini kama nitakuwa na shaka basi kila lishahukumiwa kwa maana chochote kinachofanyika nje ya imani hiyo ni dhambi huyo ninaona hapa paulo aliweza kushughulikia hili jambo katika hali ya ufasaha sana na naninaomba ya kwamba wapendwa tulizingatie na sisi tusiwe ni watu wa kugawanyana na viwango visivyokuwa na maana hmm? maneno na maoni yasiyokuwa na maana maanabibilia hey, imesema imesema tusijipambe kwa nje lakini tujipambe ndani lakini wale basi wanajipodoa hilo si tatizo hata ajido kwani kwake yeye anavifanya kwa ajili ya kristo na anavifanya katika imani na wewe ambaye haujipodoi kwa sababu ya imani yako kwamba nikikaa hivi na mpendeza wbwana pia wewe anayofanya nini rudhika hivyo hivyo hukumu yule mwenzako kwa sababu anajipodoa ndio hayo anayoyazungumzap lakini kama unapofanya hivyo moyoni mwako unahisi ya kwamba hiki nachokifanya si kizuri basi paulo anasemaya kwamba utakuwa umehukumiwa kwa maana hu kuvifanya katika imani kwa hivyo wewe nawe vinavyokuhukumu viache ama haujaona watu njiani ametoka nyumbani wake kuhakikisha kwamba amevaa hiyo nguo tena akaenda kwa ioo akaona anafaa lakini akitoka jiane akiwa anatemea akikutana watusayavutwa chini ya chini, chini yenyewe ni fupi itavutikati ulipotoka huko nyumbani ukuiona asa akivuta chini katikatia watu ni dhambi kwa maana dhamira nini inamhukumu kwa vyo alikuwa anaiache kutoka huko mwanzo akiwa akian ake nini dera lakini sasa kama umevaa na kuna uhuru katikati ya watu basi hiyo tayari kile kinachokuambia kwamba hicho hakifai kimekufanya kwamba ulichokitenda ni dhambi ndio paulo anachokizungumza kwa hivyo kbkjaondoka patana na dhamira yako ikikwambia hio ni sawa na iwe ni sawa mpaka katikati ya watu pia iwe ni sawa lakini kama katikati ya watu unahisi si sawa basi wewe umefanya kosa uko nyumbani ni uthubu na siku nyingine usiivae kama unaenda hadharani kum o chochote ambacho utakifanya kiwe na hukumu ndani yako jua tayari umekosa na ikiwezekana kabla huja toka usiher vaervace kabisa i kwamba uweze kudumu kuwa mtu ambaye una amani na watu wote na wakati mwingine mtu huvaa hali ambayo paka ikatatiza paka licha wale wa ndugu hata wadada wakatatizikatafutwaalipotoka Waka, ka nyumbani kwake akujangailainiamekuwa kikwao waea afu amani ipatikane pale mahali kwa hivyo chochote ambacho unachokifanya nje ya imani jua hicho hakifai machoni kwa bwana lakini ukikifanya katika imani mpendwa wewe hauna wasiwasi mbele za mungu na mimi nami nisiyekifanya naambiwa ni siku hukumu kwa maana sika sababu ya kuto kufanya hivyo ndivyo utafika mbinguni Hilo siki, hicho si kigezo na kwa sababu si kigezo basi mimi wa imani kuu ni sikuhukumu na wewe nao wa imani ambaye yako iko chini ukiniona fanya vingine ambavyo imani yako bado vinakuambia havifai kwa sababu yangu mimi pia wewe usinihukumu lakini nitakaikuwa na kuwa mwangalifu sana ni mimi wa imani ya chini imani ya juu ili kwamba kazi ya mungu ndani yako nisije nikaiharibu kwa hivyo nikigundua kumbe nikifanya hivyo hu ndugu anakwazika nitahakuwa mwaangalifu sana wakati nikiwa na wewe ha hayo maeneo nitayaepuka ili imani yako ikazidi kujengeka