lopita lilimalizia na kusema ya kwamba sisi tu viungo katika mwili wa yesu kristo na viungo hivi vinahitajiana kimoja na mwingine kama vile ilivyo viungo vyako katika mwili wako hakuna kiungo hata kimoja kinachoweza kusema ya kwamba kinaweza kikaishi peke yake mwilini mwako bali viungo vyote vinahitaji mmoja na mwingine ndio umwili ukaweze kuwa salama na ndivyo ilivyo na sisi nasi tuliohitanishwa na jina la bwana wetu yesu kristo ukiwa katika mji wa kilifi uende mombasa katika taifa la kenya uende taifa la uganda tanzania ama kote ulimwenguni iwapo utakutana na mtu ambaye ameyapeana maisha yake kwa kristo yesu huyo ni kiungo kimojawapo pamoja na wewe na ili mwili huu ukaweze kuwa salama basi lazima kila kiungo kikaweze kufanya kazi ile iliyokusudiwa kwa maana macho kazi yake ni kuona miguu kazi yake ni kubeba mwili uupeleke mahali ambapo unahitajika hivyo chochote kilicho katika mwili wa mwanadamu kinahitaji kiungo kile kingine ili kwamba kiungo hicho kiweze kuwa salama na pia kiweze kutekeleza kazi yake pasipo viungo hivyo vingine hatuwezi sisi kuwa kama tunavyotakikana ndiyo maana paulo akasema ya kwamba sisi ni mwili, katika, ni mwili wa kristo sisi ni viungo katika mwili wa yesu kristo hivyo jua ya kwamba nina kuhitaji na wewe nawe unanihitaji jini jambo la kushangaza ni kuona ya kwamba viungo hivi vilivyo katika mwili wa yesu kristo wakati mwingi sana hutamani kukaa peke yake peke yake kuto kujali vile viungo vingine kuto kuhusika na vile viungo vingine na kwa sababu hiyo tumeufanya mwili wa yesu kristo kuwa dhaifu lakini reiti ningejua na wewe nawe ukajua ya kwamba ili mwili huu uweze kuwa na nguvu nupate kuwa thabiti na, na utekeleze kazi zake kama inavyopaswa basi kila mmoja wetu aliye ni kiungo katika mwili wa yesu kristo anapaswa aweze kushirikiana na kiungo kingine kwa hivyo tuna kuhitaji wewe nawe unatuhitaji na ndiyo maana hatuokoki na tukabaki manyumbani kwetu lakini tunaokoka na baada ya ukuokoka tunatengeneza ushirika ambao ushirika ule sasa ni viungo vya yesu kristo vimekuja pamoja ili kwamba viweze kushirikiana kuweza kujenga mwili wa yesu kristo hivyo nina imani ya kwamba neema hii itaendelea kututosha na tutazidi kutambua ya kwamba liwe liwalo nina kuhitaji na wewe nawe unanihitaji pasipo mimi hauwezi ukafanya kazi vizuri na mimi nami pasipo wewe siwezi nikafanya kazi vizuri niko tuko katika mstari wa tisa na mstari huu unasema mate, uh, warumi mlango wa kumi na mbili mustari wa tisa mstari huu unanena maneno haya pendo na lisiwe na unafiki lichukieni lililo ovu mumbata muki mukiambatana na lililo chema narudia sema kwamba pendo na lisiwe na unafiki lichukieni lililo ovu mukiambatana na lililo hema sasa kama vile nilivyonena ya kwamba katika sura hii paulo anatamani kuweza kudokeza tabia za mkristo na anafikia mahali hapa anasema ya kwamba imetupasa nafikiri mkinirudishia hiyo hapo inatupasa sisi watu wa mungu kwamba pendo lisiwe na unafiki lichukieni lililo ovu mukiishika lililo jema sasa hili pendo hili sijui wewe unalifikiriaje lakini hapa paulo anasema ya kwamba tusiwe katika hali ya unafiki tunapokusudia ama tunapoijilia jambo hili la kupendana na watu wa mungu wapendwa tumekuwa na upendo usiokuwa wa dhati upendo ambao niko nao wakati ninakuona lakini ukiondoka machoni pangu hata sikufikirii sasa paulo anasema ya kwamba upendo wetu utoke moyoni kwa maana upendo usio na unafiki huwa umetokana na moyo ndio maana hata ujaponiondokea tena bado nitakuwa ninakufikiria tena bado nitakuwa ninakuombea tena bado nitakuwa ninakutakia mema tena bado nitakuwa nina waza ya kwamba mungu wa mbinguni asikupungukie wala kukuacha lakini upendo ulio na unafiki hauendi mbali ndugu na kwa sababu hauendi mbali hata mungu mwenyewe upendo wa aina hiyo hawezi ukamsababisha kwamba akaweze kupata wethawabu kwa sababu ya upendo ambao uko nao lakini ni unafiki kumwelekea mwenzako kwahiyo ni lazima kama ni kupendana tu, tuweze kupendana kulingana na tamanio la moyo wa mungu ndio maana maandiko ya kakiri ya kwamba mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe lakini hiyo imekuwa ngumu sana kwa maana ningempenda jirani yangu kama navyojipenda mimi nikivaa na kiatu lazima jirani yangu avae kiatu kwa maana jinsi nilivyojipenda mpaka nikavaa kiato basi kwa sababu nimevaa kiatu kwa sababu ninajipenda na nimepasa nimpende jirani kama navyojipenda mimi basi na jirani yangu naye ni wapo na kiatu yeye naye naavae kiatu lakini ndivyo ilivyo sivyo ilivyo na watu wa kuokoka nijapokuwa nimepika lazima ni ya kwamba jirani yangu naye anakula kwa maana ndivyo ninavyopaswa kufanya kwa sababu nimeambiwa nimpende jirani kama navyojipenda mimi kwa hivyo nijapopika lazima nijue jirani yangu naye amepika ndio upendo ambao unazungumziwa hapa ya kwamba usiyo upendo wa unafiki lakini kwa sababu upendo wangu ni wa unafiki upendo wangu si wa kweli wakati jirani yangu hajapika mimi nina chakula ndipo ninasherehekea ndipo nina, nina msuta ndipo nina munena hilo silo pendo ambalo linazungumziwa na paulo hapa maana sema pendo lisiwe na unafiki na pia lisichukiane na lililo ovu lisikubali kabisa ovu lolote katika moyo ulionaupendwa kumwelekea mwingine kwa hivyo tamanio la paulo anakiri ya kwamba mwokovu kumwelekea mwokovu mwenzake wakati wao wowote anapokuwa na shida ni kana kwamba yeye naye anayo shida kwa hivyo hata tulia mpaka ndugu yule dada yule shida yake iwe imepata suluhisho ndoupendo anaozungumzia paulo hapo hivyo ombi ninaloomba ni kwamba waokovu tubadilike tuweze kubadilika wapendwa kwa maana kubadilika hatutaweza ndugu zangu kuufikiria vigezo ambavyo neno hili linatuzungumzia siku hii ya leo kanisani tumejana ma, na wanafiki wengi sana hali ambayo haipasi kuwepo ni hali ambayo inatakikana iwe iko kule katika ulimwengu ule wa giza lakini si katika ufalme huu wa nuru lakini vivyo hivyo katika ufalme huu wa nuru kunako watu wasiokuwa na upendo wa dhati kuelekea wenzi wao lazima ninapokupenda takuwazia mema ninapokupenda nitahakikisha ya kwamba hakuna dhara litakalokusibu nikiwa karibu na wewe nitakapokupenda nitasimama na wewe wakati unaponihitaji lakini kama sikupendi nina upendo wa unafiki basi kila unapopata na shida ndivyo nitakavyoenda mbali na wewe zaidi ili kwamba hiyo shida iendelee kukutatiza Wakorinto wa tunataka kuuona upendo huo ambao paulo anauzungumzia ya kwamba upendo huo usiwe na unafiki na pia upendo huu usiweze kuwa na lolote lisilojema nalolifikiria kumwelekea ndugu yangu ama dada yangu Wakorinto wa kwanza mlango huu wa kumi na tatu bibilia inasema nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika kama sina upendo nimekuwa shaba iliyayo na upatu uvumau yaani anasema nini anasema ya kwamba hata kama nitajiona mimi ndiye kiroho kabisa mutakatifu kuliko watakatifu wote lakini kama ndani ya moyo wangu sina upendo kazi yote hiyo ni bure huo utaua hauko huo utakatifu utakuwa nauona mimi lakini mungu hauoni hizo lugha na kurabashanta kwako itakuwa ni kwa faida yako wewe lakini mungu haoni kitu kwahivyo upendo ni kijezo ambacho mungu amekiweka kukiweza kuangazia kwama huyu mtu kweli ananipenda mimi kwa sababu kama hauna upendo kwa jirani yako hauwezi ukasema ya kwamba wampenda mungu ndio akasema wasemaje ja wanipenda mimi usiyeniona na, na, na, na unayemwona wamchukia ndio anasema ya kwamba hata nijapozungumzwa kwa ndimi ziwe ni za wanadamu nizungumuze kijeremani nizungumuze kitaliano ki nizungumuze kifurasa ni nene hata kama ni kidigo lakini kama nitayanena hayo yote lakini sina upendo ndani yangu hiyo ni kazi machoni kwa bwana na iwapo nitazungumza pia lugha za malaika lakini kama upendo haumo mpendwa unachokifanya ni bure mpendwa unachokifanya hakiwezi kubadilisha upendo hakiwezi kubadilisha maisha yako hakiwezi kuleta mguso katika moyo wa bwana kwa hivyo mpendwa mungu ana mena ya kwamba upendo ulio nao ausiwe ni upendo ambao niwo unafiki upendo unaochukia maovu katika maisha ya watu Mungu. wa mungu mstari wa pili wa korintho hiyo tena nijapokuwa na unabii na kujua siri zote na maarifa yote nijapokuwa na imani timilifu kiacha kuweza kuhamisha milima kama sina upendo sikitu mimi naona kitu hapa kwamba hata karama tulizonazo ndugu zangu haziwezi kafanya kazi chini ya uovu na uadui kama niziweze kufaidi mwengi wa yesu kristo na pia huduma hiyo imuguse mungu niifanyike katika upendo bila upendo anasema ya kwamba wezikita hata kama naweza nikaomba moto ukashuka hapa lakini moyoni mwangu kama sina upendo mungu bibilia inasema ya kwamba hiyo ni kazi bure hivyo ninasema nini nasema ya kwamba ndugu yangu dada yangu kilicho kilichokigezo cha kuweza kuweza kuugusa moyo wa bwana ni upendo si huduma ninayoifanya kwa maana kama ninaifanya huduma hiyo lakini kwa ajili ya kujiinua ni kwa ajili ya kuweza kuona ya kwamba watu wanaona mimi kwa ajili watu wanione kwamba simu chache hapo hakuna upendo kwa sababu hakuna upendo huduma hiyo inafanya kazi bure sasa je haitagusa mtu inaweza iguse mtu naisaidie yule ambaye anaipata lakini wewe ujaposimama mbele za bwana si kitu kwa maana umekosa kigezo hiki cha upendo anasema hata kama nina imani ambayo naweza kuenda kusimama katika mahali ambapo mulima, mulima ule wa kuku upo niuambia mulima wewe kuanzia sasa na kuamuru ondoka hapa na ukatupwe baharini na mlima unitii lakini kama sina upendo si chochote hiyo nitakuwa na ambulia patupu kwa hivyo ndugu yangu ninachokusihi ni kwamba hebu chunguza moyo wako nami nichunguze moyo wangu jinsi vile ambavyo tumeketi nikiangalia nyuma mbele kando kulia na kushoto hawa wote walionizingira moyoni mwangu wana nafasi je ninawapenda na upendo wa dhati je ninawapenda na moyo wangu wote kama vile ninavyojipenda mimi na iwapo kanisa litafika katika ki, kiwango hicho wapendwa hatutahitaji kuhubiri kuishi kwetu itakuwa ni injili tosha watu watakuja kanisani wambao hawajaukoka watakuja waseme nataka na mimi nami kwa umujiwa huyu yesu kristo kwa nini nimeguswa na jinsi mnavyopendana walakini leo hii wakati mwingine hata wale waliokula nje wanapendana zaidi kuliko sisi kwaaana wanaweza kuonana njiani wakamulizannda nyumamapema ah, haya kwa sababufuu shida si wewe shida ni kwamba hauna upendo upendo wako ni wa juujuu na upendo wa juujuu ndo unazungumziwa kwamba ni upendo wa unafiki kwa bahati mbaya ni kukuta hotelini naingia unajiziba kabisa na mtu nisikuone ni ili kwamba usinunulie kikomi cha chayo kwa saabu haunipendi lakini paulo paulo hapa anasemea kwamba hata kama naweza nikaomba moto ushuke niweze kuomba mulima uondoke lakini kama sina upendo ndugu yangu kazi yote hiyo haifui dafu mbele za bwana hasi chochote mungu hahesabu kitu diomana ombi langu ni kwamba bwana akusaidie na mimi nani anisaidie ili kwamba niweze kuwa wa baraka kwa mwingine kwa mana ni upendo pekee yake ndio unaweza kunisababisha kuwa wabaraka kwa ndugu yangu kuwa wabaraka kwa dada yangu ni upendo peke yake ndio utakaonsababisha ya kwamba ndugu yangu akiumia na mimi nami uchungu anauhisi ndio uchungu ninauhisi mimi lakini sivyo lakini pia tuna nafasi ya kurudi mahali pale tulipopaondokea mahali ambako ungesikia mpendwa anapitia hali haungekuwa na amani paka uendo ukamwone na unapofika kumwona unaangalia hali hii tunawezaje tukaiondokea tunawezaje tukaiepuka na ujapomusalimisha ndipo na wewe nawo we unakuwa na amani lakini leo ikoje kila mmoja apambane na hali yake sasa huwa msemo si wa kanisani niwa huko kwa farao hapa tunapambana na hali za wenzetu ndio tudhihirishe upendo kwa maana ndugu yangu akiwa hana nguo ni mimi sina kwa hivyo ninitafute nitafanyaje ili huyu ndugu yangu nawe na awe, awe nazo ili akiwa nazo ndio mimi nami na nitakuwa na amani lakini wewe nikikosa doraha yako kwa sababu moyoni mwako hakuna utendo kuna kujionyesha watajua ya kwamba mimi namisi kidogo akinanayi na ikizidi sana hata ukiingia huwa hatukuoni sasa wewe wafikiria kwamba twakuangalia kumbe hatukutazami sisi huwa tumekuja kumwangalia kristo kwa hivyo hatukujui wakati ule tukiingia hapa chachi wapendwa tumekuja kumtazama kristo yesu lakini kwa sababu wewe moyoni mwako hakuna upendo wasema ya kwamba watanijua na si jumapili ile ambayo hatukukujua jumapili ijayo utavaa viatu vya juu vinavyopiga kilelo ukiingia tena utaanza kule nyuma ndo tugeuke sote paulo anasema ya kwamba si kitu hicho upendo wapendwa kama kuna kitu hukusanya watu pamoja ni upendo ndugu zangu ndio maana hata maandiko yanasema zaburi mia thathnatatu ya kwamba ni vyapendeza jinsi gani wapendwa na wandugu wakikaa katika upendo na wakiwa katika umoja vyapendeza na mazingira hayo yanamsababisha mungu kuja katikati yenu lakini upendo ujapokuwa haupo ndugu yangu dada yangu hakuna lolote tutaita mungu hatashuka tutalia mungu hatasikia mstari waina anasemaji upendo huvumilia upendo hufadhili upendo hauhusudu upendo hautakabari upendo haujivuni upendo haukosi kuwa na adhabu hautafuti mambo yake hauoni uchungu hauhesabu mabaya hufurahia haufurahii udhalimu bali hufurahia pamoja na kweli upendo huvumilia hapa nasema nini pa upendo fanini huvumilia ya kwamba ni kweli mambo hayaendi kama inavyoyanavyopaswa kuenda hali ni ngumu panaonekana kana kwamba mahali hapa hapa kaliki lakini kwa sababu kama unanipenda utanivumilia utavumilia ndugu ya dyo maana unakuta mtu ya kwamba ameenda kukaa na mtu ambaye hajisikii vizuri mgonjwa na hawezi kujifanyia chochote yeye katika hali zake zote anazifanya pale hasemi ya kwamba pananuka hapa Ha-ha. kwa sababu ya upendo alionao kwa mpendwa yule mtu yule atavumilia ndio hivyo nataka ni kwamba ndugu yangu upendo huvumilia upendo hauoni kupungukiwa palipo na upungufu lakini upendo upo bado katika nyumba ile panakuwa na amani lakini nyumba zingine ziko mashakari kwa nini kwa sababu huyo ndugu asipungukiwe kusikosekane sukari hapo kusikosekane chumvi lakini kama kutakuwa na upungufu wowote patakuwa na malumbano amani inaondoka lakini hiyo inadhihirisha ya kwamba mtu huyu hapendi yule mwenzake kwa maana angempenda angefumilia kama shida ni chumvi na hakuna chumvi sukanunuwe mchunga mchunga huyo kwa chumvi utataka chumvi hapo lakini wafanya hivyo kwa sababu hutaki kukwazika na kwa sababu unampenda yule ndugu yako wampendwa yule mpendwa ndio maana unaona ya kwamba hapa nikienda kununua sukuma nitataka chumvi na nyumbani hakuna chumvi nitakwazika kwa hivyo ukienda sokoni wanunua munavu kwa nini kwa sababu ya ule upendo kaana upendo huvumilia ndugu zangu acha ni waambia ya kwamba watu kupendana ni lazima wavumiliane kwa nini kwa sababu kuna mapungufu kati ya mmoja na mwingine kila mmoja na mapungufu yake na kama unataka wewe awe kama vile unavyotaka wewe ama uvile ulivyo wewe mpendwa kalika hapo nyumbani lakini wakati mwingi sana upendo unavumilia kuna wengine hawataki kupiga mswaki na mtu huyu yuko naye hapo uko naye pale kila itopo siku kila jione lakini ana shida ya kupiga wake hana huo wakati utaondoka kwa sababu kinywa kinanuka upendo fanini havumilia kwa hiyo ndugu zangu nidyo nikasema ya kwamba hii sura ya kumi na mbili paulo anaidhihirisha tabia ya mokovu pia unasemea kwamba mpendo hufadhili baada ya kuvumilia kuna kuja kipindi cha kufadhili mpendwa kwa kwahivo wakati ninapokuwa na changamoto nina upungufu fulani wewe unayenipenda ambaye umokovu mwenzangu unapaswa unifadhili lakini uaokovu hatufadhiliani kabisa kwa sababu sikupendi kupendi ndiyo maana sikufadhili hunipendi ndiyo maana hunifadhili lakini wakati ninapokupenda nitahakikisha ya kwamba wakati wowote unaponihitaji nitakuwa karibu na wewe ili kwamba niweze kukufadhili kufadhili huku ni kusaidiana kufadhili huku ni kusimama na mwenzako wakati anauhitaji kufadhili huku ni kutembea na mwenzako wakati mambo ni magumu walakin mtu wakuokoka haoni umuhimu haoni maana kwa maana moyoni mwake hana upendo w kumwelekea ndugu ama dada lakini tunaambiwa ya kwamba upendo mpendwa hufadhili kuna wengi katikati yetu wana upungufu fulani lakini kwa sababu wewe hauna upendo hata kujua hautajua lakini mwenye upendo atataka kujua ndugu yake dada yake anaendeleaje upendo wapendwa ufadhili upendo pia hautakabari hauwezi ukatakia mtu yasiyokuwa mema upendo huu ndugu zangu unaozungumzwa ni jambo muhimu sana katika maisha mwetu na hili si katika maisha ya mwamini hata kwako nyumbani kwenu kule uliko na ndugu zako na watu wa ukoo wenu pasipokuwa na upendo hakuna maendeleo hata nyumbani kwako kwa wewe na mumeo wewe na mkeo kama hakuna upendo hapo ni kazi ngumu hapa kaliki kila mmoja atatafuta sababu ya kuja kuchelewa kwa sababu hataki kumuona mwenzake kwa masaa mengi angalau akija au amelala na shida nini hakuna upendo hapa paulo anasema ya kwamba pasipokuwa na upendo machoni kwa mungu wewe mokovu si chochote mungu ni upendo na aliye na upendo yeye mungu yuko pamoja naye lakini asiyependa basi yeye mungu amemuweka mbali naye upendo haujivuni hauna majivuno wapendwa upenda hauna majivuno upendo kila wakati utatamani ndugu huyu dada huyu awe sawasawa sawa na mimi hakuna majivuno hizo nasema nini nasema ya kwamba kama kuna kapengele cha kujivuna katika maisha yako jua ya kwamba hauna upendo wewe kwa hivyo nifanye nini kaondoe hako ka majivuno na majivuno ndiyo huleta nonani yaani kila unakuenda nataka kuonekana wewetu anaotaka watu wakuone hasa tukichunguza sana twakuta kwamba una majivuno na mahali palipo na majivuno hakuna upendo kwa maana unapojivuna nikana kwamba umendalilisha unadalilisha wengine unapodalilisha wengine basi wewe hunipendi kwa maana vile jinsi hutaki kudalilishwa ndivyo unapaswa wengine nao usiwadalilisha walakini kama nina majivuno nitahakikisha ya kwamba nikiingia kila mmoja amejua kwamba mimi nimepaingia nime kila mmoja atajua kwamba sasa nimekuja kwa maana kwanza hiyo afyu takaojipiga itakuwa hata na, ikipitana kule uko ndani ya nyumba pasipo kuniona utajuani fulani huyo anapita kwa sababu ni ya kwangu mimi peke yangu haina mwingine niya elfu an ati na nyinyi ote amwezi kununua afyuelu ta majivuno sasa huko kuna semekana ya kwamba mtu huyo huwa hana upendo na ukweli ni kwamba mwokovu huwezi ukajitenganisha na kupenda wengine na ikiwezekana ni wewe ujione kwamba si bora kumuliko mwingine lakini mungu akatusaidia akasema mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe kwa hivyo naamesema kwamba upendo hauna unafiki sijui nyinyi wa kisasa mwanayafanyaji mnaandikaji lakini sisi tukuwa tunafanya kutumana vibaruwa wakati ule wa zama zetu na utaandika hapo kabisa uongo unafiki kabisa kwamba wewe unampenda huyo mwenzako kia cha kwamba huli hunywi hulali ukiangalia maneno ni ukweli he huli hunywi hulali na hufi sikuna uongo hapo sasa huo ni unafiki kwiviwapendwa wapendwa sema nini nasema ya kwamba paulo anatuhimiza wapendwa turudi katika ule upendo tulioonyeshwa na bwana wetu yesu kristo kwamba alikuwa radhi kufa kwa sababu anakupenda wewe huo ni upendo usiokuwa wa kawaida ndivyo anavyosema kwamba angalau tufikie eneo angalau kama sihapo kwake lakini kiwango kinachokaribiana na yeye ya Ye, kwamba nisitubutu kumuona ndugu yangu dada yangu katika matatizo na nimuache jinsi alivyo huyo nitakuwa simpendi usiwe mtu wa kujivuna kwa maana upendo haujivuni mstari huo oh, wa tano haukosi kuwa na adabu kwa hivyo mwenye upendo pia ni mtu ambaye ana nidhamu ni mtu aliye na adabu atembei haneni hasemi vitu hovyohovyo hovyo. haupendo haukosi kuwa na adhabu kwa hivyo mwenye upendo huwa ana heshima mwenye upendo huwa anajiheshimu mwenye upendo huwa anahakikisha ya kwamba mahali popote alipo kwenye watu hakwazi yoyote kwa maana upendo haukosi kuwa na adhabu ni wakati mwingine utashangazwa mutu yaja kanisani basi hako kanguo atakakokuwa amekavaa ka kamekosesha adhabu kila mmoja nayoja chache hata mpaka unakosesha amani wa mama wanakutafutia vileso waje wakufunge ulipotoka kwako nyumbani huku uona kuwa hiyo umekosa adhabu sasa huwa sababu ni kwamba hutupendi kwa maana ungetupenda ungetusaidia ukavaa vizuri ili ukiwa hapa chache tukawa na uwezo wa kukuangalia lakini wakati mwingine unaona ya kwamba hata mtu huwe wazungumzanaye waangalia kando kwa maana hana adhabu upendo unasema ya kwamba haukosi kuwa na kwa hivyo kila ninapoitwa siku kama mimi ninapenda na ninawapenda watu nitahakikisha wakati wowote uwao maisha yangu njia zangu sehemi zangu mwenendo wangu unabariki hawa watu kwa maana ninaowapenda sipaswe kuwakosea adhabu kwa hivyo siku hizi kwanza hivi leo nitakuwa na kuangalia tu mwenendo wako jinsi unavyojitokeza nikijua tu nikiona tu ktafu najua wewe hunipende ungekuwa wanipenda ungejitokeza vizuri ungekuja vizuri ungenena vizuri ungenisonya wengine hata huwa wanalamba watu vishogo wazungumzanaye vizuri hapa na kuonyesha meno vizuri kabisa lakini mkiachana tu anajua hana upendoh sasa wapendwa inachosema ni nini wewe mtu wa kuokoka efukana na hayo ili kwamba tukaweze kuishi katika kupendana na tunapopendana tutasababisha uwepo wa yesu kristo ukae katikati yetu kwahivyo wewe ukikosa adabu na jua ya kwamba ehe huyu kando na kukosa adabu ananizungumzia ya kwamba mimi sina haja nawe sikupendi haya hautafuti mambo yake upendo hautafuti mambo yake aatafuta yanani wa yule unayempenda kwa hivyo kila wakati ninatafuta mema kwa yule ambaye ninampenda kwa yule ambaye ni mwokovu mwenzangu siyatafuti yaliyo yangu maana chochote nitakachokifanya kwa faida ya mwokovu mwenzangu chochote takachokisema ni kiwe ni cha faida chya mokovu mwenzangu lakini kanisani kumejawa kusutana ubuyu umezidi sana makanisani kwa maana anayesengenya anatafuta chakeye hatafuti cha yule anayemsengenya sa ombi langu ni kwamba bwana kusaidie kama huo mdomo wako hauwezi ukazuilika atafute barakoa uvishe barakoa ili kwamba uwe mtu ambaye utakuwa kila itwapo leo watafuta mema ya wenzako na mungu ni mungu mwaminifu huwezi mtakia mema yeye naye akose kukupatia mema unapomtakia mema mwenzako mungu naye anakutakia mema anakupatia mema ndio mana anasema ya kwamba basi upendo hauwezi unafaa nini upendo hautafuti mambo yake kila wakati unatafuta kuweza kutimiliza ama kutosheleza yule unayempenda hivyo ombi langu ni bwana akusaidie na mimi name anisaidie upendo hauoni uchungu kwa nini mwenzako akibarikiwa unasikia kuumia shida humpendi tkamana upendo hauoni uchungu mwenzako akishuhudia kwamba nimemuona mungu unasema unasemakuena mnamuona sasa shida iko wapi hapo kwamba ubamba mi nimemuona mungu chuk uchungu ndani ya moyo na jambo la kushangaza wapendwa kuna watu watakuchukia kwa lolote liwalo lile ukivaa vizuri atakuchukia ukivaa vibaya atakuchukia ukila vizuri atakuchukia ukiwa wa lazima na kumbu pia atakuchukia hivyo hivyo kila siku ni kumbu tu sasa hapa tunaambia kwamba upendo wapendwa hauna hauoni uchungu chochote anachomtendea mtu mungu anapomtendea mtu mimi nami napaswa nifurahie kwa maana ni kiungo kimefanikishwa na bwana katika mwili wa yesu kristo kwa hivyo mkono ukionea wivu mguu kwa sababu umevikpa kiatu sasa umkonoauwe kiatu huko njiani utaonekanaje watu watashangaa huyu ni kiumbmguu na viatu nana vatu mikono ilikuwa na wivu imeonea uchungu miguu kwa sababu ina viatu na kwa sababu staki viongo vyangu vipigane ndio ni kanua viatu vya mkono hizo nasema nini nasema ya kwamba wapendwa wakati wowote tunapopendana wewe usiuone uchungu kwa sababu mungu amenitendea jambo kwa sababu mungu amekutendea jambo nisione uchungu ninachopaswa kufanya kwa maana ninakupenda twapaswa tuje tushikane tumshukuru mungu pamoja na tushereheke upendo hauhesabu mabaya yaani uko hapa hivi lakini ndani ya moyo wako umeweka nakala ya yale mabaya yote uliyotendewa hata unangoja hivi ya kwamba wakiongeza waki mmoja tu na patoka hapa kanezani hasa kadri ulivyoangalia hayo yetu wewe umeangalia yale yako uliyowatendea ya hao watu mabaya ama unaangalia haya tuliyokutendea sisi umeweka nakala tu kama yule mzee aliyoweka nakala ya mke wake atakachokosewa naandika basi akaandika hivi pake, akaona e, hi faili hi. akakosewa aka aka siku siku moja kofi naye hana angekuwa na na huyu baba baba ya akachukua yake wamekitishwa wazee haya akaanza akandika h ya sabini akafungua siku hii siku hii hasa hiyo ilikuwa ni dhihirisho ya kwamba huyu ndugu hakuwa anampenda mke wake kwa maana angempenda ange hesabu mabaya kwahiyo wewe nawe kama unayo yamejaa ndii humo moyoni mwako hebu nenda kwa naita nani yule mwimbaji upendo ni kone sijui nani yule uwasamehebure hawa madui zako utaweka wangapi moyoni utapasuka bure huo moyo kwa kuhesabu nini mabaya sasa shida si wewe shida hauna upendo na kwasababu hauna upendo ndiyo wajuumiza wewe mwenyewe taka nikuambia hivi ya kwamba tafuta mahali popote ambako wewe utatambani kwenda kukaa mahali ambako hutakwazwa tafuta kama utapapata mahali ambapo utakaa shwari kabisa pasipokuwa na vikwazo ndio paulo anatusaidia hapa ya kwamba kwa sababu huwezi kukaa mahali popote ambapo hautakuwa na vikwazo kwa hivyo unapokwaza usi oh, hesabu cha kufanya mimi nimetendewa mabaya na unasema nisi hesabu nifanyeje samehe uachilie ndio utasaidika lakini wewe umeweka nakala kule ndani mpaka ukiniona nikana kwamba waliniona juzi sijui kama mumewahi kuona watu aina hiyo watembea naye basi akutane na mtu badala ya salamu anatemamate yani anasikia ananuka kabisa ananuka huyo mtu kisa na maana ameweka mabaya kuhusu yule mtu ndani ya moyo wake ombi langu ni kwamba bwana akusaidie ndugu yangu hata yesu mwenyewe akasema ya kwamba vikwazo lazima tutakutana navyo vikwazo havitaacha acha kujaa aliyetahadharishwa ni yule anayevisababisha lakini kwako wewe unaambiwa vitakuweko na ili usaidike usihesabu mabaya uendelee kumpenda huyu mtu wandugu wapende hao wamama wana shida lakini wapende ni hivyo hivyo wapende kwa wakati mwingine wa wauzza swali ambalo hata huku nalitarajia ulizwe kunanyesha mua huko nje na nasikia napiga mabati kabisa <laughs> na gonga mabati, kabisa mabati kabisaasika agongamabatkabisaeshujhasa mumilie kwa hivyo nasema nini wapenda nasema ya kwamba paulo katika sura hii ya kumi na mbili anatuonyesha tabia ambayo inapaswa iwe na mukovu kwa hivyo wewe ukizishika tabia hizi ndugu zangu utakuwa salama hapa kanisani kwako nyumbani kwa, kwa ndugu zako kazini kwako biashareni kwako popote pale utakuwa salama watu watakushanga kwani huyu naye na shida gani hata umfanyeje yeye bado anakupenda tu Ha, ha, ni kwa sababu upendo hauhesabu mabaya chani mwite mke wangu aja yaombe