helo and welcome back guys today weare gonta talk about something that most people take for granted tutaongelea kuhusu internet siku hii yaleo the word internet is a really misused word kwa sababu watu wengi wanashindwa kuelewa the concepts behind the internet nowhapa nitaelezea mostly the evolution of the intenet na imekuwaja paka sasahivi tuna, uh, tunaona social media na web pages na blogs na vlogs na youtube and uh, everything that lives on the intenet mpaka sasahivi paka nfts nitavielezea vyote hivyo siku ya leo lakini like i wont really get into the ngred i kwasababu that will be too technical ok anyways so the evolution of the web is fairly easy because hatujafika mbali sana i kan say kwayo teknolojia hii ni teknolojia ambayo inaweza kuwa stretched zaidi na ni kwa sababu every stop that we made along the way was a really significant Place for us kao watu walikuwa wanataka kuexplore more about that space sawa so the internet was first born on january 1 1983 januari tarehe 1 m1983 inasemekana ilikuwa official release ya internet back then internet ilikuwa tu ni kwenda na kuangalia information flani kuhusu kitu flani na ilikuwa ni very expensive kwa mtu yoyote kuposti kitu chochote in the internet sio kama sasa hivi yani zamani ilikuwa inabidi uwe na vitu kama server na uwe na special people ambao wanajua jinsi ya kuzioperate hizo server of serveofourse hivyo hivi vipo lakini vipo kwa wale ambao wanahitaji more advance things lakini kwa wewe ukitaka kupost kitu in the intenet sikuhizi watu wanatumia tu laptop zao na simu zao na kompyuta zao lakini zamani ilikuwa ni lazima uwe na sr kuposti chochote yani hata kama unataka tu kupost ati kwenye internet ilikuwa ni lazima uwe na sere yako ya kuhostia hicho kitu no the innet i uh, ni muunganiko wa kompyuta nyingi yani wewe unaamua kwenye kompyuta yako au kwenye simu yako nini ambacho unataka ukishare na kompyuta nyingine nini ambacho unataka kompyuta nyingine ziweze kuaccess hiyo ndio basically the idea behind the internet ilikuwa ni ku uh, creat this ace ambao watu wanaweza wakashare vitu kiurahisi sasa tukianza mwanzoni kabisa ambao watu wengi wanapenda sana kuiita hichi kipindi web webo ambayo ilikuwa ni the first forum ya internet kipindi hicho internet ilikuwa only about uh, posting vitu kuhusu kampuni yako ni yani labda ets uh, brief history ya kampuni kani ilikuwa ni zile unasema static wepges yani peji ambazo they just give you information na hamna jinsi ya wewe kuntat na hiyo peji na hiyo ndi ilikuwa inaitwa e.o kwahiyo ilitokea ya makampuni makubwa ambao mda alikuwa na uwezo wa kununua hizi wakatengeneza website zao kwa ajili ya kujitangaza h lakini pia net sio kwamba kila mtu aliipokea na sio kwamba ilipokelewa na watu wengi internet ilikuja kwa shida sana kama vitu vyote vinavyohusiana mabadiliko kwenye society yoyote lazima vitakumbana na matatizo mengi sana na nnet haikuwa sana watu wengi waliona kama vile ni vitu vya kufikirika watu waliona kama ni kama some sort of uh, game hiv au watu wametengeneza tu ili kupata hela na vitu kama hivyo hawakuichukulia manani mpaka makampuni yalivyoanza kuinest kwenye intnet huko makampuni kama google ndio watu walivyoanza kuchukulia vitu maanani sasa google na yahuu walikuwa na mchango mkubwa sana katika kutengeneza he intenet ya tunaita 2 ambao ni internet ambao wengi hapa waga tunaijua sasa internet 2 ilivyoanza uh, ilikuwa ni basically the beginning ya hizo search engines, search engines izo websit kama oogle a yah au bing ambazo zinakuwezesha wewe kutafuta kitu chochote kwenye internet kwa hiyo mara ya kwanza ilikuwa ukitaka kusearch kitu kwenye intaneti inabidi ujue ile address kabisa ya s ya hiyo kampuni ambayo ilikuwa ni kitu kigumu sana kwa mtu kumemorize namba namba tu kwao ndio maana watu wengi wakaona ni kitu ambacho hakitaleta tija lakini google alichokuja kufanya wakatengeneza system ambayo mtu yoyote ambaye hata hujui chochote hata ujui website lakini ukienda ukisearch pale inakupa majibu the era ambayo sn kamagoogle ya hu vilikuwa invented uh, ilisaidia sana watu kuser the web na kujua kitu gani kiko sehemu gani lakini pia devices zilivyokuwa chipa na devices zilivyoanza kuwa much more capable ndo tukaona the spread ya we 2 ikazidi kabisa Uh, so web2.0 was all about making the web uh, much more social tofauti na web1.0 ambayo ilikuwa tu ni uh, information ambazo usa unaweza access ukasoma na ukagain labda knowledge lakini sasa hivi ulikuwa unaweza kwenda kwenye website na kuacha namba tuseme wakakuontakt au ukaenda kwenye website na wao ukawatumia message through hizo contact form vitu kama hivi k kwenye web2.o vilizaliwa vitu kama jamii forums and the like lakini pia kuna stage moja hapa ambayo inaitwa web 2.5 now this is my own personal opinion of how this is going on kwa sababu bado kuna mkanganyiko watu wengi wanasema sasa hivi tuko kwenye web 3 lakini i don't think its that way so according to what ise web 2.5 sasa ni tunaingia ina place ambao the internet is a much more social place than hata web 2.0 ndo tunakutana na vitu kama facebook tunakutana na vitu kama instagram tunakutana na vitu kama tiktok youtube and the like uh, kwenye web 2.o the mos social you could get ilikuwa ni truugh email lakini in the web 2.5 sasa ndo una, mtu unaweza kutuma message unaweza ukafungua page yani ilitengeneza democratization ya yeah, the internet kwamba the internet ikawa ni sehemu huru so lazima uwe na sere kubwa au sio lazima uwe kampuni kubwa ili uweze kumiliki apae uweze kus kusanya data online kwao vitu kama facebook hizi social media zilishusha the barrier to entry kwamba hata mtu wa kawaida anaweza kuchangia on building the internet unaeza ukapost picha unaweza ukapost audio unaweza uka video na vitu kama hivyo lakini pia web 2.5 involves ar na vr vr ni virtual reality na ar ni augmented reality the difference is that kwenye virtual reality unakuwa ina digitlsace full digital space ambayo unaweza ukamove uka, move, uka na watu wengine kwa kuona na kwa kuongea yni unaweza ukageuka kushoto na kulia na ukaona nani uko pembeni yako na nani o kushoto na nani upo kulia na nann yupo mbele na nani yupo nyuma sawa so, lakini ar ni kitu kama uh, zile fil za uh, snapchat zinachofanya una overlay something digital into the real world wanatumia like, amea kukokea kwenye uso ile nia inaitwa ss na watu wengi wanaona kama r na ar ni kama vitu vya michezo auwatu wanaona kama hizo zitaishia tu kwenye fio kama Snapchat, au zitaishia tu kwenye r itaishia tu kwenye game vitu kama hivyo lakini hizo teknoloji zote zina use case kubwa sana na ni kwa sababu watu wengi hawatumii na ndomaana nyingine hatuzijui mwanzo wa internet hakuna mtu ambaye alijua kwamba the internet inaweza ikawa sehemu ambao unaweza ukatuma video unaezakatuma picha unazukaongea na mtuwa upande mwingine kabisa wa dunia hamna mtu alijua hichi kitu lakini sasa hivi watu wanaona na kitu cha kawaida mara nyingi watu wakidharau kitu au wakikipiga vita mara nyingi tena haswa haswa kwenye upande wa teknoloji hicho kitu kinakuja kuhit aito histo so kwangu mimi naona rarni ve very, very near future for us uh, itafika kipindi kama simu ilivyokuja kuteka uh, watu kompyuta ikawa asecondary device itafika kipindi simu na yenyewe itakuwa asecondary device and vr will be your primary device that future is not that far but also sio kwamba iko karibu kiasi hicho inawezakaa labda miaka kumi au miaka kumi na tano ijayo lakini ukiangalia time span iliyochukua kutoka kwenye e0 kwendo wa web ilikuwa ni kubwa sana kwa sababu bakthe tulikuwa hatuna skills za teknoloji kama sasa hivi lakini sasahivi teknoloji zipo na sio kwamba hizo devices za r na ar ni device mpya completely no zinatumia zinaboro vitu kutoka kwenye simu zetu vitu kama kamera vitu kama spika na vitu kama hivyo na processa lakini vinahitaji some new things vitu kama hizo lens za kwenye hiyo miwani na vitu kama hivyo na pia makampuni makubwa kama meta yakishaingia kwenye the game itis really hard to escape that future kwa sababu meta right now they have a hse that is 300 if not 400yn dola mi ambayo ni bei ya simu ya kawaida tu watu wengi wanatembea barbani na simu za dola mia nne watu wanatembea barbani na simu za dola elfu moja mia mbili kwa hiyo dola mia nne so hela nyingi sana ni kwamba tu watu hawajajua kama hiyo hiyom awajajua kama headset hizizina na pia hata kama wamejua hawajaona umuhimu yani wa kuinunua yani hawajaona kwa nini wainunue hiyo waache kununua simu tunakoenda wanavyokuwa wanavokuwanen kutengeneza vitu online na uhakika kuna either maybe ihb activity ambayo itahit sana kwenye vr itawafanya watu wengi sana waamie r an that future is comin ar pia itatembea aong si r kwa sababu ar andoomothar anyni kwenyer unaweza ukawa kwenye mkutano kwenye boardroom labda huw umekaa peke yako lakini ukawa kwenye m na watu labda saba tusemi wengine ambao wako nchi nyingine kwa kutumia ar kwa hiyo these technologies are coming na mimi nimeziweka hizo technologies kama web 2.5 if that is web 2.5 then ais web3.0 sasa we3.0 tunaingia kwenye swala zima la blockchain no napoingia na na kwenye blockchain naomba usahau onept zote kuhusiana na intenet unazozijua hizo onept zote hachana nazo maaki kwenye blockchain zitakuchanganya fundamentally the internet and the blockchain zinafanana ni collection of devices ambazo zina share infomation lakini kwenyelochain information kwa mfano unavoenda benki ukifanya mwamala au tigo pesa ukifanya mwamala ukitoa hela ukiweka hela ukituma hela benki ina rekodi zile event au activities unazofanya ili iweze kujua una kiasi gani cha pesa kwenye akaunti yako sasa blockchain inafanya kitu sawa na benki lakini yenyewe badala ya kuweka vitu vyote central kwenye sehemu moja inavyodistribute kwenye mashine lets say milioni mbili according to mashine ngapi zimekuwa connected to the blockchain kwa hiyo unapotuma hela unapofanya any kind kio of thelochin inarekodi na inaikopi hiyo activity to maybe 10millio computes huko kwahiyo kubadilisha hiyo ni ngumu na tukitaka kujua unashi ngapi kwenye akaunti yako the ttheocchin tunazie hizo mashine zote ambazo zina hiyo infomation say ume, umetuma uh, milioni moja sawa so, ukenda kwenye mashine moja ukafanyikiwa kubadilisha ukasema kwamba o ulituma labda laki moja sasa tukienda kuchukua kwenye zile mashine nyingine zilizobakia ambazo hukuzibadilisha hii mashine yako moja itaonekana imekosea kwahio bado utakuwa unaonekana unaonekanaama umetuma milioni moja kwao ni vitu kama hivyo sasa the blockchain pia watu hivi wameanza kuixan na kuweka vitu kama nfssa they work the enye tkama nitoka kuielezea ohumepiga picha kwenye simu yako ukaosaa so, mimi leo nikiamua kutengeneza knt nikaipa akaunt yangu jina lako naeza kachkua ile picha nikaios mimi na ikasema il pica ni yakwanguab so, watu awjanionasura yangu akini aez kama ab ul i mii nail pcha ikanu aipigi ukichukua hiyo picha ukna ukai kwenye blockchain inamaanisha hiyo picha itakuwa ina ownership ya kwako hata mtu akiikopi akaipesti sehemu nyingine atakuwa amechukua tu kopi ya orijinal kwayo hi inasaidia kujua what is original and what isae ni sa sana hizi uh, tuseme iinti ambayo ipo famous sana ni inti ya mwanalisa s the ini ofmwnalisa uh, wanaweka physical records za nani is the real owner of the real monalisa sawa so, but through the blockchain sawa so, you can do the same for digital pictures videos oudio any digital file ate documents unaweza ukafanya the same ndomana unaona vitu kama the first treat ivokuwa minted in the blockchain sa so, iliusa for a lot of money and kama sakosea that is the nft that was sold for the highest price nft za digital files that are minted on the blockchain and ownership kwamba mimi nichukue picha yangu ni mint kwenye blockchain na niwekee ownership yangu kwahyo inamaanisha wewe hata ukienda pale kwenye website hiyo ukasaive hiyo picha kwenye pc yako tukienda kucheki kwenye blockchain tutakuta ownership sio yako ni picha yangu na kubadilisha kitu kwenye blockchain ni ngumu sana kwa sababu inabidi ubadilishe almost mashine milioni na huko kwayo the lokchain really ukija kuifikiria ni kama its anothe uh, au niseme its an evolved internet and uh, kusema ukweli that is what to me feels like we3o e is going to be about that life yani kwa sababu tunavyoingia kwenye vr inawezekana hata physical clothes zikawa they dont matter that much ukawa unaenda kununua uh, it sasa tutajuaje kama hiyo nguo ulionunua ni ya kwako ko thats where the chi wilcome ukija kuangalia vizuri ni kwamba web 2.5 itakuja kumer na web 30 kutengeneza the next internet that nobody wili really amekaa akafikiria akaexpet na unaweza ukaona kama nfts ni vitu vya kijinga kwamba mi naendaje kununua picha sasa hivi kitu ambacho kinatokea watu wanajaribu kuonyesha hon yni tuseme kwa mfano simba watengeneze nft ya logo yao ya kwanza kabisa walioanza nayo yani logo iliyoanza na timu kabisa mwanzoni kabisa simba ilivyoanzishwa au yanga ilivyoanzishwa wakachukua ile logo wakaimitu wakaitengenezia nft alafu akasema mtu yoyote atakayinunua hii logo atakuwa anaingia kwenye mechi za simba au mechi ya yanga bure maisha yake yote unadhani hiyo nft haitauzika hizo ni perspective mbili za kuangalia nfts kwenye vr umuhimu wake lakini pia katika maisha ya kawaida umuhimu wake kwenye diamond akiamua kutengeneza nft labda akachukua tuka lika nyumbo yake ya kwanza tu pale akasema mtu yoyote akinunua hii nft atakuwa anaingia kwenye shoo zangu bure unadhani watu wangapi watanunua hiyo nft na unahisi hiyonf itauza kwashi ngapi lakini pia uh, advantage kubwa nyingine ya nft ni kwamba yule mtengenezaji wa ile nft anafaidika na ununuzi wa ile nft ukinunua so ile nft kuna pasenti ya hela ambayo inaenda kwa yule ona kitu ambacho sasa hivi akipo yule jamaa latengeneza pinti ya mwnalisa sasa hivi apati hela yoyote ni wanapata hela ni ao walio na hiyo ni yani ukinunua hiyo pii kanayo ukapanda bei ukauza inamaanisha unapata hela lakini yule artist mwenyewe ela yake alishaipata mwanzoni tu alivyouza basi hayo mingine hayo hayajui koo ni vitu kama hivyo ambavyo vitafanya nfts zitakuwa very popular it is very interesting to be part of the evolution of the web na mimi kusema kweli natamani ningekuwepo hata mwanzo kabisa internet inavyoanza ili ningekuwa naona hizi trends zinavyoenda but history usually repeats itself web 0 is here already kila kitu kimesha setiwa bado tu atokee mtu ambaye atakuja kuviunganisha vyote vikakaa sehemu moja alafu akavipa value watu waone value yake then maisha yatabadilika in just a second na unajua teknolojia ikibadilika watu wakishaikubali tu ndo basi tena nyo yani itapita ita kama upepo so, is es to be prepared nna shauri sana watu wasome kuhusu haya maswala ya nfts na maswala ya blockchain kama uh, you are interested in this it is a good thing to know na kusema kweli itakuja kukusaidia we mwenyewe nfts are going to be the future kufuatilia haya masuala ya technology and how the internet has evolved kila kitu kilianza hivi hivi kama nft inavyoanzan ukiangalia mikakati iliyopangwa na meta wanachokifanya na makampuni mengine wanachofanya ukiangalia hivyo vitu ukiangalia hizo fata utakuja kugundua kwamba we italeta a really huge change to how life is mabadiliko kwenye maisha yatakuwa makubwa sana na watu wengi wataachwa nyuma kama vile ulivoingia kwenye simu kuna watu waliachwa nyuma an uh, mara nyingi ukiwa the first new kuopenoo ndio faida zilipo kwa hiyo kwa makampuni makubwa ni faida kubwa sana kujua haya masuala ya, ya nfts na masuala ya vr na kuangalia the future lakini hata pia kwa makampuni madogo kwa mfano hapa nimetoa tu mfano wa simba na yanga uh, wakitengeneza hiyo nft leo by the time ambapo nfts inaanza kuwa famous wao watakuwa wameshafika mbali sana hiyo yani nft yao itakuwa ishatembea kwenye mikono ya watu wengi sana kiasi cha kwamba wao watakuwa wameshapata hela na kusema kweli chochote wanachoamua labda wachukue picha hata ya mchezaji wa kwanza wa simba wakaamua kuii afu wakaiekea fiait kwamba ukiwa na hii picha utaingia labda kwenye mechi bure au ukiwa na hii picha utakuwa unaweza labda kwenda kucheza mpira na labda sta mkubwa wa simba kwa mda huo vitu kama hivyo vitafanya watu wa, watamani kuinunua hiyonft na hiyo nft itapanda in price kwa mfanosiku ambayo simba itakuwa na sta mkubwa kabisa hiyo nft itapanda bei sana na nft inavopanda bei kwa sababu unachukua pent na pia ela unayopata inaongezeka kwaiyonf iareally important technology na watu wanadharau sana lakini sitopenda nikkona wewe msikilizaji wangu unakuja kuachwa kuwachwa nyuma anyways thas been it until we met again please check me out on my sol shows and we kan also discuss more about nfts and the world of the internet there twitter instagram tiktok jinalangu ni hiyohilo yunga utanipata kwenye hizo platform zote thank you