nacho amini ni kwamba mahali popote palipo na uwepo wa mungu kuna kila anachokihitaji mwanadamu na tamanio letu ni kwamba siku moja tukawezi kurudi pale ambapo mwanadamu alianzia hilo ndilo tamanio la kila mmoja ambaye ameyapeana maisha yake kwa kristo yesu ukweli wa mambo ni kwamba tuko safarini na kivyo vyote vile siku itafika kila mmoja atatua ama atarudi maeneo yale ambayo mungu alikuwa ameyakusudia tangu mwanzo kwa sababu tulikuwa tumeumbwa kuwa na ushirika na mungu na mambo yalipoharibika pale katika shamba la ideni ukweli wa mambo ni kwamba mungu hakuyaacha jinsi yalivyokuwa yameharibika lakini akatafuta njia nyingine ambayo kusudi lake likazidi kubaki vile alivyokuwa amelikusudia pale mwanzo na njia hii akamtuma kristo yesu ili kwamba kila atakaye mwamini basi asiweze kupotea bali akaweze kuwa na uzima wa milele na ndivyo ilivyo kwetu sisi tuliomwamini yesu kristo kwamba tuna matumaini ya uzima tuna matumaini ya kuenda kukutana na bwana mungu wetu na kwa ajili hiyo tunayo mashariti ambayo tumewekewa tukaweze kuyafuata ili tukaweze kuufikia ule uzima tunaoutarajia ombi langu ni kwamba wewe na mimi tukaweze kuyazingatia ili mashariti hayo tutakapoyazingatia kile tunachokitarajia basi tukaweze kukifikia hivyo ninakuhimiza wewe na na mimi nami ninajihimiza kwa sababu kipimo kile kile utakachopimiwa wewe ndicho kipimo hicho hicho ambacho na mimi nami nitapimiwa hivyo nina imani ya kwamba unajibidisha na mimi nami ninajibidisha ili tukaweze kufika katika mahali pale ambapo tunapatarajia sote asubuhi hii ya leo kunako jambo ambalo nililianzisha ibada ile ya tatu siku ya jumapili na ninashawishika ya kwamba nyinyi karibu nyote hamkuweko katika hiyo ibada ya tatu ni wachache sana ambao walikuwekwa kwa hivyo nikisema ninaendelea nitawaacha nyuma kidogo na nikawa ninajiuliza vitakuwaje kwa sababu ndivyo itakavyokuwa mpaka utakavyorudia ile old hasa nikaona itakuwa ni heri kwa sababu zile ambazo ibada ambazo inapatikana ni ya kwanza ya tatu kwa hivyo nina tamani kuweza kuanzia pale mwanzo ili nanyii nanyi, nanyi sukule nyingine tukikutana tena tutachukua hapo tulipofikia leo ile ya tatu nayo tutachukua pale tulipofikia jumapili ile iliyopita kwa hivyo kile linakiangalia sana hapa ni fundisho lililo la kimsingi sana lakini ni muhimu kwa ajili yako na kwa ajili yangu mimi kwa sababu ndilofunzo ambalo nikana kwamba limebeba tabia ya mwamini imebeba tabia ya mkristo na tunapolizingatia basi tutaishi kulengana na makusudi na matakwa yake yule mungu ambaye tumemsadiki hivyo tamani kwawezi kuangalia fundisho tunaloliita tunda la roho mtakatifu hilo ndilo ambalo nililianza na leo pia itabidi nianze hivyo hivyo ili sasa nitakuwa sianzi tena wala wakati mwengine itakuwa ni kuendelea kwa sababu kila kundi tutakalokutana nalo na takuwa tumeweza kuwa na mwanzo hivyo nazungumzia kuhusu tunda la roho mtakatifu na nimesema ya kwamba wapendwa katika ulimwenguni hapa kila mti kama si yote lakini ninaimani kila mti hata lile ua ambao liko hapo nje tu tayari lina matunda huwa linazaa kila mti una matunda yake na matunda haya sisi wanadhamu tukayaweka makundi mawili kundi la kwanza tukasema ni matunda yale yaliyo mazuri kwa sababu tunaweza tukala na kundi la pili tukasema ni yale matunda yasiyoliwa kwa sababu ukila yanaleta matatizo katika maishani mwetu na unakuwa mwangalifu sana kwamba usithubutu kushika aina za a unakuwa na huo uangalifu sana na pia unafundisha hata na wengine hasa watoto wako unawaambia kwamba tunda la mti huu alifanini haliliwi na kunako mimea mingine inafanana kidogo inafanana lakini vivyo hivyo umetambua ya kwamba ingawaje hili tunda hili lafanana na ule tunda tunalolikula lakini hili haliliwi nikaleta mfano wa tunguja na kule kwetu kuna mti unaitwa mtula kiswahili sijui unaitwaje huo lakini matunda yake ukiangalia vizuri yanafanana na tunguja lakini inapopandwa pamoja hiyo wewe mwanadamu utahakikisha ya kwamba hutatunda huo mtondo lile tondo lile ua utatunda, utatunda tunguja kwa sababu unajua y kwamba huu mwingine hauliwi na kwa sababu kwamba hauliwi ni kwa sababu pengine unasumu na unapokula basi inaleta matatizo sasa katika ulimwengu wa kiroho taka ni kiri ya kwamba tuna aina mbili za wanadamu kulingana na matunda wanadamu hawa wanayotoa katika ulimwengu wa rohoni na hata pia katika kawaida ulimwengu wa asili kwamba tuna aina mbili za watu aina mbili za wanadamu na aina hizi mbili zimetofautishwa na ile aina ya matunda aina hizi mbili zinazoz kwa hivyo kunako wanadamu ambao matunda yao hayaliki na kunako wanadamu ambao matunda yao yanapatwa fanini yaliwe sasa itategemea huu mti umepandwa katika mchanga wa aina gani aida udongo wa shetani ama udongo wa mungu sasa ukiwa umepandwa katika udongo wa, wa, wa mungu utazaa yale matunda ambayo yanampendeza bwana na pia yanatupendeza sisi tuliyohitanishwa na jina la mungu lakini kama umepandwa katika udongo wa yule ibilisi basi upende ukatae utazaa matunda yanayompendeza huyo shetani na yaliyonichukizo kwa mungu na kwetu sisi tuliohitanishwa na jina la bwana kwa hivyo sana sitaangalia upande ule wa ibilisi lakini nataka niangalie sehemu hii ambayo sisi sasa tuko lakini takutajia tu baadhi ya yale matunda ambayo yanapatikana katika ufalme ule wa giza wagalatia eh. eh. wa wata mstari wa 16 basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani kushindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayoyataka lakini mkiongozwa na roho hampo chini ya sheria basi matendo ya mwili ni dhahiri ndiyo haya sasa hayo ndiyo matunda ya yule ambaye yamepandwa katika udongo wa yule adui tunaambiwa basi msara wa9 basi matendo ya mwili ni dhahiri ndiyo haya uashirati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu hasira fitina faraka uzushi usuda ulevi ulafi na mambo yanayofanana na hayo kumaanisha kwamba hii orodha bado inaendelea kwa hivyo kuna mengine ambayo hayakuandikwa hapa lakini tunaambiwa na mambo yanayofanana na hayo kwa hivyo hii orodha bado inaendelea lakini huyu mwandishi anasema nini katika hayo nawaambia mapema kama nilivyokwisha kuwaambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawata urithi ufalme wa mungu lakini tunda la roho sasa sijui kama unapata picha hapo tayari huku tunazungumzia matunda lakini tunapofika mstari wa ishirini na mbili unazungumzia tunda lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria hhivyo tumepata kutambua ya kwamba kunako hizo hali ambazo zimepata kujidhihirisha ya kwamba kunako tunda ambalo chanzo chake ni roho mtakatifu wa mungu sasa hili tunalolizungumzia hapa wapendwa tunazungumzia hilo tunda haya mengine tulikuwa tu tunayapitia hayo lakini ya tuhusu kile tunataka tukiangalie tunaangalia hili tunda la roho mtakatifu na tunapoangalia tunda la roho mtakatifu nataka uelewe ya kwamba hili tunda ni moja lakini ndani ya hili tunda lina vipengele hivyo tisa tunda ni nini ni moja lakini ndani yake lina vipengele vingapi kwa hivyo iwapo tutatembea katika roho maandiko yametwambia ya kwamba hatutatimiza tamaa za mwili na unapoazimia kwamba ukaweze kutembea katika roho ninachokuhakikishia ni kwamba ndugu yangu dada yangu hautaenenda na kudhihirisha matunda ya sehemu ile nyingine ambayo tumeipitia kwanza kwa hivyo ni lazima wewe na mimi kama mtu wa mungu nikapate kuelewa kama nimemjua huyu kristo kama bwana na mokozi maishani mwangu ni nini kinachotakikana kitoke katika maisha yangu kwa hivyo kinachohitajika kutoka katika maisha yako ni kitu gani ni tunda la roho ndani yau kezu hili tupende tukatae na kama halipatikani ndani yangu then kutakuwa na maswali kwa wale walio katika ile jamii na ndivyo inavyokuwa hata katika ulimwengu wa asimu kwa maana tunda hili tunalolizungumzia wapendwa nina tangaza ya kwamba chanzo chake ni mungu na kama chando chake ni mungu basi sisi nasi inatupasa kwamba tukaweze kujitokeza kadri vile ambavyo mungu anatamani kwa hivyo tunatamani kwenda kukiangalia ama kuliangalia tunda hili ndugu zangu si katika mpigo lakini tunataka tuende kipengele hadi kingine tumesema kwamba kuna vipengele tunda ni moja lakini kuna vipengele vingapi tisa chukua mfano wa chungwa unapoinunua ile chungwa inaonekana kwamba ni chungwa ni moja lakini unapoishambua sasa usiishambue vile ambavyo mumezoea lakini shambua yale maganda ya juu alafu uondoe yale maganda utakaokutana nayo baada ya kuondoa yale ya juu alafu iangalie ile chungwa utaona imejigawanya vipande vipande sasa ndilo hili tunda la roho jinsi lilivyo hilo peke yake ni moja ngala hapo ndani ndilo lina vipengele hivi tisa ambavyo tumeviangalia kuanzia mstari huo wa ishirini na moja vipengele hivyo tisa unasema ya kwamba lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi asahivyo vipengele tisa vyapatikana katika hilo tunda na tunda hili ndilo latakikana liwe napatikana ndani yako wewe na liwe lapatikana ndani yangu ima kwahivyo nataka tuangalie kile kipengele cha kwanza ambacho kinaitwa upendo kipengele cha kwanza kinaitwa nini upendo hicho docho nataka tukiangalie wapendwa na utaviangalia mpaka tufike kile cha tisa na hatuna haraka kwa sababu nataka ukifahamu na ukielewe vizuri sana hiki kipengele h taka ukifahamu na ukielewe vizuri sana Kila hili tunda la roho nataka ulifahamu na ulielewe vizuri sana hili tunda la roho upendo na amini ni kitu ambacho kila mmoja anakihitaji na sijui kama kuna wakati mmoja ulihisi kuwa haupendwi mahali fulani na kama ulihisi jinsi hiyo basi una vitu vilivyokuwa vinafanyika ndani yako kuna mambo yalikuwa yanatendeka ndani yako baada ya kuhisi kwamba hapa niko kweli lakini aonekana watu hawana hajanai sasa katika afrika neno hili upendo halijafafunuliwa vizuri sana kwa sababu ninapomwambia mtu kwamba nakupenda wakati mwingi sana huwa kuna maswali yanakuja katika hali ya kawaida ya kiafrika na unaweza ukafikia mahali ukaanza kutatizika sijui kama ni mi peke yangu lakini nafikiria ni sote anles tuwe tumekuwa wazungu sana lakini usimamishe msichana umwambie na kupenda ni nini kinaingia makilini mwake ni kitu gani kinachokuja tayari katika akili yake sasa shida si kwamba hili neno ni baya shida ni itikadi ni mila na desturi ambazo tuliweza kushukulia hizo mpaka ikafika mahali sasa tukajihisi kwamba hivyo ndivyo vilivyo lakini kuna hawa wenzetu neno hili waligawanya mara ngapi mara tatu na unapomwambia yeye hana shida kwa sababu bado anataka kujua ni nini ama ni aina gani ya upendo unao unaouzungumza kwa hivyo hata tatizika ukimwambia mgriki unajua mgiriki ama mlimsikia si mgiriki mgiriaa wale wagriki wenyewe kama uliwasikia ukimwambia nakupenda yeye hana shida kwa sabu ngoja ujielezi unanipenda na upendo w aina gani aa wasiwasi kahivyo hana shida kama sisi kwa hivyo wakaugawanya vipengele ama wakauweka katika aina tatu na nataka niweze kujieleza ni aina gani hii inayotaka kuizungumzia ama nikipe, ni aina gani ya upendo unaopatikana katika tunda la roho wakati mwingine tusipoyaelewa maandiko tunaweza kufikia mahali tukatatizika kwa hivyo huyu mzungu akaweka aina tatu za upendo wa kwanza akauita eros sasa kiswahili hatuna neno ambalo tunaweza kusema eros ni nii kiswahili isipokuwa nifanye kulieleza sasa ni. huu upendo unaoitwa eros huko uzunguni ni upendo ambao unasimamia watu wawili mke na mume ama nijieleze zaidi hapo kwa sababu mke na mume si njiani kuna wake na ome lakini unasimamia watu wawili waliooana mke na nani na mume kwa hivyo ni aina ya upendo ambayo chanzo chake ni hisia na watu hao wawili waliooana wakijenga ndoa yao katika aina hii ya upendo hiyo ndoa itakuwa na shida sana itakuwa na tabu kwa sababu hisia huja na zikafaa nini zikaondoka sasa kama wamekita katika aina hiyo pekee yake hiyo jamii itakuwa ni jamii ya matatizo kwa sababu watakapokuwa sasa hawana hisia basi hawapendani kwa hiyo sizungumzi kuhusu upendo huu hilo tunda la roho haizungumzii upendo huu aina Tunawita, ya pili tunauita au wazungu wanauita ya lafu pia hatuna kiswahili yake hiyo lakini kueleza tunaweza kuelezana aina hii ya upendo sasa imepanuka kidogo kwa sababu inasimamia wale wote ambao muna uhusiano nao zakuwa ni mtoto shangazi mjomba binamu na wote wale ambao munahusiana hii aina hii kwa hivyo hii nayo siyo ile ambayo bibilia inazungumzia kwa sababu utapenda wale walio wa jamii yako walio una uhusiano nao lakini ukiona mwingine utakuwa hauna haja naye na mungu wetu huyu ni wawote katika ulimwengu mzima kwa hivyo aina ile ya tatu ambayo sasa ndiyo tunaiangalia mzungu akaita agape sasa hii agape ni upendo ambao sasa chanzo chake ni mungu tunauita love upendo wa kiungu hasa huu upendo huu ndio ule ambao unazungumziwa katika tunda la roho mtakatifu kwa maana ni upendo ambao hautawaliwi na chochote hauna masharitihuu lakini hizi mbili za juu hapa zina masharti edha awe ni ndugu yako eidha awe ni mkeo ama awe ni mumeo hizo mbili zapo juu lakini hii ya tatu haina mashariti na kwa sababu haina mashariti ndiyo maana ikaitwa upendo wa kiungu na ndio huu unaopatikana katika tunda la roho kwa hivyo utanipenda vile jinsi nilivyo na mimi nami nitakupenda vile jinsi ulivyo hakuna mashariti niwe napendeka sipendeki ni unipende hivyo hivyo kama hili tunda la roho mtakatifu liko ndani yako kwa maana lisipokuwa ndani yako lazima utakuwa na vigezo utakavyoniwekea ili kwamba uweze kunipenda lakini kama unatawaliwa na tunda la roho mtakatifu basi ukweli wa mambo ni kwamba ni lazima ukampende mtu pasipo kuwa na mashariti yoyote sasa tukirudi kanisani tumerudi hapa sasa huu upendo unapatikana kweli watu wa mungu anapendana naona bado tuna upungufu katika eneo hilo hili juma umepigia watu wangapi simu licha kumtembelea kumpigia simutu kumwambiatakujulia hali Kuna yote aliompigia angalau huy aiysm eh, aijaribu dg eh? kwa sababu kule kutembea tuna kazi nyingi sana kila mmoja na kazi zake tena nyingi sana kwamba hatuwezi tukatembeleana lakini angalau tumerahisishwa kidogo angala umemwaza mtu ukamwambia angalau huyu nilimpeza tangu jumapili hacha angala nimjulie sasa kuna upungufu fulani hapo katika jambo hili la kupendana kama watu wa sasa atajitetea atasema wamuzekwa hivyo ni ninachokiangalia hapa wapendwa ni kwamba lazima tukadhihirisha hili tunda la roho katika maishani mwetu kama watu wa mu hacha tuangalie chanzo cha upendo huu unatoka wapi kitabu cha yohana bibilia yasema hivi kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele kwa hivyo tunaona ya kwamba chanzo cha upendo huu si mwengine lakini ni mungu na kwa nimi tunasema ya kwamba ni upendo usiokuwa na masharti tuasema hivyo kwa sababu wewe na mimi hatukuwa tuna stahili hatukuwa tunafaa ulimwengu ulikuwa haufai siku hizo ya kwamba mungu afikie mahali pa kumtoa kristo yesu ili aje afe kwa sababu ya hua ulimwengu ulimwengu ulikuwa umeharibika ulimwengu ulikuwa ni mchafu ulimwengu ulikuwa umeenda mbali na mungu tunapozungumzia ulimwengu tunazungumzia sisi watu hatukuwa twampenda bwana tulikuwa tumemwasi mungu tulikuwa tumeenda mbali na mungu lakini vivyo hivyo kando na hali zetu licha ya jinsi tulivyokuwa tumengu. zungumzia unaopatikana katika tunda hili la roho mtakatifu chanzo chake ni mungu mwenyewe sasa utashangaza watu kama huyu baba yetu wa mbinguni yeye mwenyewe anaitwa kuwa ni upendo kwa hivyo hawezi akajifungua watoto walio tofauti na yeye sijui kama unaona so huwa uzito hapa kwa sababu kwangu nyumbani hivi natujua so mi natoka china mwenzangu naye ametoka hapa jaribuni alafu kuzaliwe muhindi si hata nyina mtakwana maswali kwanini aliyezaliwa hafanani na aliye wazaa sasa nyinyi mwamshangaza mungu wakati mwingine mungu pia anajuhuliza hawa watu hawa wamezaliwana nani kwa maana wamejawa chuki wamejawa kutokupendana wamejawa fitina wamejawa uzushi hawa wametoka wapi hawa kwa maana y mungu ni upendo nyinyi wapi kabisa hawa watu kweli ni yinyi etokaapambigu sasa mnaona huyo bwana ksanamana kwa sababu licha hata ya wale kula wengine sisi wenyewe hapa ndani tena hatupendani hatupendani na sijui kama ni kwa sababu ya teknolojia lakini yakobo akafika mahali akasema akaviangalia akaona ya kwamba wameondokea ile dini iliyo nzuri akasema ya kwamba ninaitamani ile dini ya zamani dini ambayo haungeweza kuona tofauti katikati ya wapendwa lakini leo hii mnaonaji hata mgeni akija hana haja aambiwe ya kwamba kuna tatizo katika ushirika kuna tatizo katika ushirika hakuna haja aambiwe kwa sababu yeye akiketi pale nje na kiti chake alafu mutoke atajua ya kwamba kuna shida hapo mkitoka pale nje ye yeah, amekaa tu pale chini ya lile banda pale na kiti chake anasema hata wakitoka nje tu baada wamekimaliza ibada nitaangalia kama kweli hawawapendwa kuna ule ushirikiano na kupendana waupa wako wawu. na atajua kwa sababu wa abuja atasalimia wanani wakalikiti atasalimia wakalikiti na sisi ambao hatusongi nasi tutasalimiana satakuwa amejua tayari ama hapa kuna, kuna tatizo hapa sasa wapendwa sivyo kwa maana kinachohitajika hapa ni kwamba sote tuwa moja haijalishi jinsi nilivyo sijui kama munaona kitw kwahivo usiniangalia kutoka juu mpaka chini ukanipatia nini thamani saasa huyu unaza kushikana naye huyu kwa sababu nikimwangalia vile vyovaa hakosi elfu tatu kuna shida hakuna upendo pale na kama kweli siwezi nikashikana na huyu mpendwa kwa sababu ya jinsi alivyovaa yeye amevaa elfu moja mi nimevaa elfu tano sasa kwa sababu ni dada yangu ni ndugu yangu ni lazima kama ninampenda tatafuta yani mavazi elfu tano p ili tukishikana tuwetu na maji hutaki kutembea na yeye kwa sababu hata hajuai kumachisha hivyo ndugu basi ametenganya rangi kabisa hata sijui kama tatizo sasa hicho si kwa sababu hajui kumachisha shida iko moyoni tabu ni upendo kwa hivyo tunachokihitaji hapa wapendwa tusababishe tu hili tunda la roho litendekazi ndani yetu tunda la roho mtakatifu hiki kipengele hiki ndio maana huyu mwandishi akakiweka mwanzo ya kwamba tukiwa na hicho hivi vingine vitakuwa si shida kuwa ndani yetu yesu naye alipotolewa hakuacha kwamba vile sasa sa bwana usanitoa ka vanae hivyo yeye naye akasema nitatoa uhai wangu kwa sababu ya jinsi inavyowapenda wanadamu ili kwamba wasiangamie khivyo upendo huu tunaozungumzia wapendwa ni upendo ulio na kugharamika upendo unaotamani ya kwamba ndugu yako dada yako awe kama vile ulivyo wewe na paulo akawaambia wafilipi wa, wa, wa ya kwamba umhesabu mwenzako kuwa ni bora kukuliko wewe lakini vinafanyika hivi havitende sasa kisa na maana si mungu shida ni kwamba hili tunda na roho kipengele kinachoitwa upendo hakimo maishani mwetu naomba mungu atusaidie wapendo je mungu anasema nini zaidi kuhusiana huu upendo kuelekea mmoja na mwingine mahayo mlango watano sikia huyu ni yesu mwenyewe anayezungumza sasa anasema mumesikia kwamba imenenwa umupende jirani yako na umchukie adui, adui yako lakini mimi nawaambia wapendeni adui zenu waombeeni wanaowauvi ili mpate kuwa wana wa baba yetu aliye mbinguni maana yeye huwaangazia jua lake waovu na wema huonyeshia mvua wenye haki na wasio haki maana mkiwapenda wanaowapenda ninyi mwapata thawabu gani hata watoza ushuru je nao hawafanyi yayo hayo tena mkiwamkia ndugu zenu tu mnatenda m- tendo gani la ziada hata na watu wa mataifa je nao hawafanyi kama hayo basi ninyi mtakuwa wakamilifu kama baba yenu wa mbinguni alivyo mkamilifu unaona hapo tumeingizwa mahali palipo pagumu zaidi lakini hapawezi kuwapa gumu kama huyu roho mtakatifu yuko ndani yetu ka mana akiwa ndani yetu atakuja pamoja na hili tunda lake ndani na kama upendo wa roho mtakatifu upendo huwa kiungu uko ndani yetu mpendwa dada yangu haiwezekani kwamba nikose kutimiliza kile ambacho tumeambiwa hapa mahali tuliposoma biblia inasema ya kwamba ufanye nini upende hata wale maadui zako wapende anasema ukiwapenda wale wakupendao je ule ukristo ule wokovu uko wapi hapo ule uungu ambao uko ndani yako kupitia kwa roho mtakatifu utakuwa uko wapi hapo ndio anauliza hapo na anasema si hata watuoshhuru nao anasema hata wale ambao hawajaukoka sio wanafanya hivyo hivyo kwa hivyo utakuwa una kitu gani cha ziada ambacho unaweza kuonyesha ulimwengu kwahivo kwa maneno mengine tunaambiwa kwamba tusiwe na maadui lakini ni newakova ngapi wamejaa maadui miyoni mwao yana anasema umpende huyo adui yako tena umuombee na sikuomba kinyume ya kwamba vile anavyotoka na hii gari naomba ikaanguke kabisa amalizike umombee mema umombee baraka umombee amani katika maishani mwake ili kwamba tufanane na baba yetu wa mbinguni sijui wafanana na nani wewe kwa maana baba yetu wa mbinguni ilijua hakusema ya kwamba liangaze kwa wale walio watakatifu walio ni wakristo peke yake Haa, hata wale majambazi tena bado wanaona mwanga wa jua na mvua namvua hasemi nyeshi kwa wale walio ni wakovu peke yake ikinyesha e yanyesha hata kwa yule ambaye moyoni mwako huna haja naye pia nafanii inanyesha huko ungekuwa na nafasi ungeenda kuweka libakuli kubwa hapo kwake maji yote yakaanguka humo bakulini maadui zako nini uwapende pia kwa ninaona kitu hapa ndugu zangu kama tutaruhusu hili tunda la roho lifanye kazi ndani yetu hakika katikati yetu hakutakuwa na shida na mmoja na mwingine na anapozungumzia maneno haya yesu amemaanisha ya kwamba adui hapasi kuwa adui kwako adui anapaswa apendwe na wewe na kwa mfano mtu aje akutukane kabisa akuzungumze mabaya akutukane hali ya kuwa hata hauna mahali pa kuangalia alafu uende ukalale asubuhi uende taskis ukafanya shopping nzuri sana ukabishe kwake huyo aliyekuja kukutukana mbe ndugu nimekuja kusalimia lakini vile naenda kazini huu mzigo ni wako waweza kuzifanya hivyo akiangalia mna maharabwe kisha ya, ya sura mbaya muna mchele mna sukari mna mafuta mna majani kisha jana, ta, ni huyu atakuja tena kukutukana kwa hivyo sisi watu wa mungu ndio tunaweka hawa maadui wenyewe lakini kama tutawapenda hatutakuwa na adui katika maisha nmwetu ndo hapa yesu akasemay kwamba imesemekana kwamba muwapende wale wanaowapenda lakini sasa naongeza wapendeni maadui zenu tena muwaombee hivyo tuna kazi wapenda na si kazi ngumu kwa sababu si wewe utakayeitekeleza wewe ni kuruhusu tu hili tunda la roho likutawale ndani yako basi unajua watu watasema mengi sana sema huyu mtu ni mjinga huyu mtu sijaa na nini huu ukovu umemfanya nini yayo si yako wewe unatengeneza hali yako na mungu kwa maana nitakapomweka yoyote moyoni mwangu sina ushirika na bwana kwa maana ninapoomba mungu ananiuliza kwa nini una tatizo na fulani mbone mimi na tatizo na fulani na fulani na fulani lakini jua langu linaangaza hata kukwa kwa hivyo wewe nawe niumpende na nauliza utapata thawabu gani ukipenda yule akupendae utapata thawabu gani kwa hivyo kumbe thawabu ipo wakati nitakapoazimia kumpenda adui yang yeah ami sijui adui yako ni nani we lakini ombi ninalokuomba ni kwamba bwana mungu akusaidie na mimi nami anisaidie vikwazo upende ukatae vitakuja sasa sisi tulio katika nyumba za kupanga pia tunapata matatizo sana kwa sababu hizi za kiswahili hizi mmepakana jirani na si kwamba mmepakana jirani mpaka pa vyumba tu hivi vinaangaliana es huyu jirani akifagia anafagia hapo hiotakataka naweaola asa wewe mtu wa mungu haupaswi nao ufagie usirudishe hapo kwake mlangni chukua kidud cha taka huko nyumbani pale nje taaufagia uo ukatupe tena moyo wako uwe salama akiamuka haya hujambo jirani mumepata kifungua kinywa kama hajapata umununulie kwa maana tumesema upendo ni wa kugharamika kwa hivyo kama hajapata kifungua kinywa nini tumununulie akunywa na yeye ili awe kama vile wewe ulivyo nina imani ya kwamba hata kama hutasema wale majirani wengine watasema kwa niaba yako utaenda zako lakini wataketi wenyew sema wewe fulani unafanya vibaya wanii mbona kila ukifagia aka kutupa tena ukiwa huna chumvi unaenda kwake na chumvi hakupi ya kufanya, ya kufanya kupunguzia anakupatia nzima ile shilingi uuzianakupatianzima sasa haya unayoyatenda ni vizuri haya sasa wanazungumzia hao wenyewe utaona yule mtu sasa badala kuwa adui anakuwa rafiki lakini je watu wa mungu tunafanya hivyo kmana ndivyo tunavyotakikana hivyo, tunavyo hivyo. ili tufanane na baba yetu wawape wa mbinguni anasema uwabariki wale wanaokulani eh? hapa tumeshikika waukovo kubariki yule anayekulani waweza kubariki we eh? marangapi umeshukua maombi umechukua maombi ya kufunga na kuomba ombi lako ni kwamba airitani desenda wa, walirudisha wa, uko lilikotoka hapa tumeambiwa kwamba tuwabariki wanao tulaayyale tula. loyarudisha sasa itabidi uende ukayachukue uyapeleke kwengine kwa maana wanao tulani laimaa kwa tupende tukatae ndugu zangu lazima tufanane na baba yetu wa mbinguni kwa sababu hayo ndiyo matakwa na mapenzi yake leo tunakomea hapo kwa sababu tuna wakati tunataka tuti kuna mkutano wa katikati hapo kuna ibada nyingine ya ine ambayo itafanyika katikati ya ibada ya kwanza na ya pili kwa hivyo tunakomea hapo kwa sasa kwa hivyo ile ibada nyingine tutakayokutana tutaanzia hapa izakuwa ni mwezi ujao ama mwezi huu mwingine kini tutaanzia hapo lakini sistizo ni kwamba tunda la roho lifanye kazi katika maishani mwako na hasa kipengele hiki tukifaulu katika kipengele hiki hivi vingine vitakuwa si vigumu ndio maana kikawekwa mwanzo kabisa upendo nimuulize mkewangu aombtme mtakatifu mungu mwenye enzi tunakushukuru tunakuinua bwana twalibariki jina lako kwa sababu wewe ni mungu mkuu asante jehova mfalme hata kwa ajili ya fundisho hili ambalo bwana umeweza kunenda nasi masaha ya ewe jehova hakika wewe ni upendo na hata bwana wale wanaokujilia mungu unatamani wakaweze kufanana na wewe ili mungu wakaweze kuyatenda yaliyo makusudi yako bwana umenena nasi acha mungu ukatuneemeshe na ukatuwezeshe maana hatuwezi bwana pasipo wewe mungu kutuwezesha mungu wetu na baba yetu tunaomba ya kwamba bwana roho wako mtakatifu akaumbike ndani yetu akatawale mioyo yetu akatuongoze akatuwezeshe kupenda na hata kufanya yale ambayo bwana ni makusudi yako acha bwana neno hili hata tunapoondoka mahali hapa mungu wangu likaendelea kuhuishwa ndani yetu emfalme wa wafalme ili kwamba tunda hili bwana tukaweze kulifanyia kazi na likaweze bwana kuleta matunda ambayo bwana yatadumu yatakayoonekana katika ulimwengu mzima tusaidie neema yako ikatutoshe mana wewe ni mungu uliye baba yetu asante mana unatujali asante maana unahusika nasi asante mana bwana utaendelea kunena na mioyo yetu na maisha yetu kwa jumla inuliwa na utukuzwe maana hakuna wa kulinganishwa nawe kwa yesu kristo bwana tumeomba na kushukuru