kitabu cha warumi mlango ni wa kumi na mbili kuanzia huo mstari wa kwanza kabisa hapo kitabu hiki ni waasia ambao paulo alikuwa anaosisitiza sana kwa ajili ya ndugu zetu waliokuwa katika kanisa kule roma na na amini ya kwamba iwapo umekuwa unatembea nani tangu tulipokianza kitabu hiki nina imani kwamba mungu wa mbinguni ameweza kunena na wewe katika maishani mwako hasa katika maeneo kadha wa kadha ndiyo maana alipofika katika sura hii ya kumi na mbili paulo ananena ya kwamba mungu wa mbinguni ni mungu wa rehema sana ni mungu mwenye rehema na kwa sababu ya rehema zake akawa anaangalia ya kwamba sisi wanadamu ni lipi jema ambalo tungeweza kulitenda ili mungu wa mbinguni aweze kuturehemu akasema ya kwamba hakuna chochote isipokuwa tuko vile tulivyo ni kwa ajili ya rehema zake yeye bwana na isingekuwa ni yeye mungu basi hatungekuwa vile tulivyo siku hii ya leo kwa hivyo nina sababu zote za kumshukuru kumwadhimisha na kumtukuza huyu mungu wa mbinguni ambaye amenifanya kuwa vile nilivyo siku hii ya leo shida ya mwanadamu anakuzoea vitu kwa maana kinafanyika kila siku e inafikia mahali unakichukulia kuwa ni cha kawaida lakini hakuna chochote kinachofanyika maishani mwako kwamba ni cha kawaida huwa kimegarimu mkono wa mungu na kwa sababu mungu amehusika basi wewe na mimi tunapaswa kila itwapo leo tuwe na kujinyenyekeza chini ya mkono wa mungu ili atuelekeze vile atakavyo yeye lakini kwa sababu na uzoefu na kuona kwamba ni kawaida wakati mwingine hujiona ya kwamba ninajiongoza mwenyewe na maeneo yale atakayojiongoza mwenyewe kile kitakachojitokeza ni majuto lakini napomruhusu mungu kwamba aweze kunielekeza na kuniongoza kinachojitokeza huwa ni faida na furaha kwa yale ambayo utakuwa mungu ameweza kuyatekeleza katika maishani mwangu mstari huo wa kwanza warumi kumi nambili mstari wa kwanza anasema basi ndugu zangu nawasihi kwa huruma zake mungu itoeni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana mstari huu unaendeleza kile ambacho ndugu yetu paulo amekianza kuanzia mlango wa kwanza wa kitabu hiki cha waruu sasa anaposema itoeni mili yenu sijui wewe unafikiria ananena nini anazungumzia mwili huu au anazungumzia kitu gani huyu paulo kwa hivyo kila ambacho anakizungumzia hapa paulo anaposema ya kwamba tuitoe mili yetu iwe dhabihu iliyo hai takatifu inayompendeza bwana hazungumzi kuhusu huu mwili peke yake lakini ananena kuhusu mwili na vyote vilivyomo katika hu mwili anazungumza kuhusu mwili na vyote ambavyo mwili unaweza ukafanya ukapata kwa hivyo anazungumzia kuhusu vyote vile ulivyo navyo wewe vitu vitoe, kama dhabihu iliyo hai iweze kumtumikia bwana kwa hivyo kama ni ngombe wako umtoe kwa maana kama wewe mwenyewe ushajitoa basi na vyote ulivyo navyo vinavyohitanishwa na wewe upate kuvitoa jambo ambalo limeonekana ni zito sana katika maisha ya waamini kwa hivyo anasema nini anasema ya kwamba the word body represents for more than just our belongings and all our it means the totality of our life plans and kwa hivyo anaponena kuhusu mwili amechukua kujumuisha ya kwamba chochote kitakachofanyika na kitakachopatikana kupitia mwili huo kitolewe kiwe dhabihu mbele za nani mbele za mungu kwa inamaanisha ya kwamba hata ile pochi iye nao ni ya nini ni ya bwana niitoe ina maanisha ya kwamba wakati pia nilionao ni niutoe ina ya kwamba vyote vilivyomo katika nyumba yangu vilivyopatikana kwa sababu ya mwili huu uliweza kushughulika na kutenda kazi hivyo vyote tuvitoe viwe dhabihu kwa mungu walaki je ndivyo tunavyofanya tumetoa sehemu lakini hatujatoa vyote na tukitoa sehemu bado paulo ana mena ya kwamba hatujaitoa mili yetu kwa dhadihuu kwa bwana kwa hivyo ile mili ama ile dhabihu tunayozungumziwa hapa ni tendo la kiroho pia ambalo linatusababisha sisi kumwabudu ama ni ibada ambayo tunaipeana kwake mwenyezi mungu acha niangalia hapa mahali pa kuabudu ibada wapendwa kwa watu wa mungu imekuwa ni ngumu sana kutoa sijui kama wewe unaonaje una lakini nimepata kugundua ya kwamba kwa watu wote wengi sana kati ya waamini wanakuwa na ugumu sana wa kutoa ibada kumwabudu mungu hivi sasa tukasema na tusimame tumwabudu bwana hazitafika dakika kumi na tano wengine wataketi wengine watatoka nje kwa maana kutoa ibada hiyo sasa ni kana kwamba unajimimina wewe mbele za bwana inakuwa ni ngumu sana wengine watashika vichwa waangalie chini sasa hapa anasema kwamba itoeni miili yenu iwe dhabio iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana hili tunalo jukumu wa penda na hauwezi ukatoa ngombe yako kwa sababu <coughs> ya kazi ya mungu ikiwa wewe mwenyewe haujajitoa sasa shida inakuwa hapo ndugu zangu ya kwamba hatutaweza kabisa kutoa tulivyo navyo viweze kumtumikia bwana kama mimi mwenyewe sijajitoa na inajitoa wapi najitoa katika kumwabudu huyu bwama kama ninapojipeana kumwabudu ndivyo ninavyozidi kusema ya kwamba mungu mimi najiachilia kwako kama dhabihu iliyo haya kwa nini inakuwa vigumu sana kwako wewe kupatikana katika ibada shida ni hiyo moja haujautoa mwili wako haujajitoa kama dhabihu ndio maana wakati bado ni wako lakini ingekuwa umejitoa hata wakati nao ungekuwa ni wa bwana kwa sababu sijajitoa kama dhabihu mbele za mungu pia hisia ninazozihisi zaweza kunizuia kuto kuenda katika ibada kwa maana nitasema ya kwamba ni kweli mungu unajua nimefanya kazi ya kuchosha kutwa kwa hivyo hizi saya masaa naomba nipumzika mtu ambaye hajajitoa kama habika bwana kwa maana yeye anajithamini kuliko kwu mthamini huyu mungu apo anasema kwamba basi ndugu zangu nawasihi kwa rehema zake kwa huruma zake mungu <coughs> itoeni mili yenu kwa hizo mwili wowote ambao haujatolewa kama dhabihu mbele za bwana utakuwa na sababu zote za kuto kujidhihirisha mbele za mungu ta wakati mwingine utakuta ya kwamba mwili huo utapelekwa bichi wakati hapa kuna ibada kwa maana ni mwili ambao haujajitoa kama dhabihu kwa mungu kwa hivyo mambo ya kibinafsi kuhusiana na mwili huo kwake huo mwili ni muhimu kuliko mambo yale yanayoupendeza moyo wa bwana kwa hivyo kutakuwa na ibada hapa ataenda bichi huyo mwamini aanahajajitoa si dhabihu kwanini hakusema sadaka pali itoeni mwili yenu kama sadaka y kwanini dhabihu wakati mwingi nyakati zile za agano la kale dhabihu ilikuwa ni mnyama na mnyama yule anapotolewa huwa anatolewa kikamilifu paka afe ndipo aweze kufanya nini kuteketezwa kwa maana dhabihu wakati huo ilikuwa yalazwa kwenye kuni kuwekwe moto iteketee mpaka imalizike ndio maana akasema kama tutaweza kutembea na kuenenda kulingana na mpiga moyo wa mungu basi ni tujitoe kama dhabihu sasa ili ya zamani ilikuwa yachinjwa wewe hasa ni ili dhabihu iliyo hai ukisikia huo moto utatulia Eh, umejitoa kama dhabihu li uhai moto umewachwa kule hasa tangu unatoa moshi haujawaka vizuri ukianza kuwaka kile kijoto kinakolea polepole kikikolea utatulia hapo kwenye madhabahu ama utaruka sasa nd tunakuta ya kwamba dhabihu nyingi zilizo makanisani hazitulii kwa madhabahu za ruka ruka kwa maana hazitaki kuteketea sasa nasema ya kwamba heri ukubali kuteketea kwa maana isipoteketea yale manukato ile harufu nzuri ambayo inaweza ikapaa juu mbinguni ili mungu imuguse haitakuweko kwa hivyo inakuomba mungu akusaidie na mimi nami anisaidie ili kwamba nikaweze kuwa dhabihu iliyo hai anasemaji hapa presenting your bodies as a living sacrifice christians must give their lives totally to god yaani inamaanisha ya kwamba mimi nijitoe kikamilifu kwa mungu na kusiwe na lolota litakalofanyika kupitia mimi kisichokuwa chanjo chake ni mungu naona mtu aliyekuwa amejitoa pendwa aliyekuwa amejitoa mwili wake kama dhabihu mbele za bwana naona ndugu yetu mzee wetu ibrahimu alikuwa amejitoa kama dhabihu kwa maana alipokuwa amefanya hivyo hakungetakikana chochote na mungu maishani mwake na akizuie wewe umezuia vingapi na mungu amekuzungumzia kabisa lakini unasema hiki hiki hakiendi chache mkweli bwana unasema lakini hata mimi nakihitaji na hasa shida si wewe shida ni kwamba haujajitoa kama dhabihu kwa mungu lakini ibrahimu alipojua siri hii akajitoa kama dhabihu kwake bwana hakukuwa na chochote mungu atakachosema ibrahimu akipinge mtu aliyekuwa amejitoa kama dhabihu mbele za mungu bwana akamwambia akamfata akamwambia huyu ndugu naonekana mtaka vitu ambavyo pengine vinaonekana navyo kwa vingi sana leo acha ni katika kile ambacho alikingojea kwa muda kukipata na sasa nikihitaji nione kama kweli amejitoa huyu mwili wake kama dhabihu kwangu kumbuka tumesema kwamba unapokuzungumzia kujitoa ni wewe unajitoa kikamilifu maisha yako mipango yako pesa zako mali yako wakati wako yani kila kitu umekikabidhi kwa bwana na akamwambia abraham nataka utoke hapo ulipo uende safari ya siku tatu katika milima ya morea ukalitolee isaka mwanao dhab kujitoa kama dhabihu ibrahimu kwa sababu alikuwa ameazimia kujitoa na amejitoa kama dhabihu kwa bwana akimaanisha ya kwamba napojitoa mimi vyote vinavyotokana na mimi ni vya mungu akasema hata isaka sitamzuia nitaenda kukutolea mungu kwa nini kwa sababu alikuwa ameutoa mwili wake kama dhabihu machoni kwa bwana sijui wewe waonaje wewe waonaje ama umefanyaje ama umejitoa ama haujajitoa lakini ombi langu ni kwamba mungu wa mingune akusaidie na mimi nami anisaidie katika nyakati na majira ambayo tuko tujitoe kama dhabihu iliyo hai na hili litaweza kufaulu tu iwapo utayazingatia maneno haya ambayo aliyasema bwana yesu katika kitabu cha marko 1nbstakasemaj akasema maneno haya ya kwamba nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote nawe mpende bwana kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote huyo mtu akitimiliza haya atakuwa amejitoa mwili wake kama dhabihu iliyo hai mbele za bwana moyo wako wote nawempende na bwana mungu wako kwa moyo wako wote sijui kama umehitimu hapo kwa moyo wako wote katika sehemu ya huo moyo ninashawishika ya kwamba kuna vi, vi, vi, vinyumba machumba ambacho hakijakabidhiwa mungu huo moyo huo licha ya mwili mzima huo moyo tayari kuna visehemu vingine bado ni vyako na nahapa nasemea kwamba moyo wako wote Tifu angalia huko moyoni wampenda mungu e na moyo wako wote hata ibrahimu alimpenda mungu kwa moyo wake wote ndiposa alipomwambia sasa sitaki kondo wala ng'ombe na taka isaka ibrahimu akasema bwana iwe kama ulivyonena kwa mana moyo wako wote moyo wake wote ulikuwa umemwelekea yeye mungu hakukuwa na sehemu iliyokuwa imemwelekea isaka ingekuwepo angemtoa isaka lakini moyo wake wote ulikuwa umemwelekea bwana wewe ni wako wote ama ni nusu na tunapompenda mungu na moyo ulio nusu wapendwa sehemu zingine hatutampendeza huyu bwana hatutakuwa tumehitimu kuwa dhabihu iliyo hai itoeni mili yenu alafu anasemaje anasema kando na moyo wako na roho yako yote moyo na roho hivi ni vitu viwili tofauti sasa hautaweza kumpenda na roho yako yote ikiwa hu moyo haujatoa haujaupeana wote kwa roho yako yote iwe inampenda mwenyezi mungu na ukifikia roho yako yote inampenda mwenyezi mungu hautakuwa na tashwishwi wala na shaka na chochote atakachokitamka bwana kila atakaloline na mungu utalitekeleza na roho, wa, roho yako itakuwa inaongozwa na roho wa bwana lakini nisipokuwa nimeipeana hiyo roho basi kutakuwa na kazi ngumu na nasema kando na roho pia na akili yako yote akili zako zote natakushangaza umeketi hapa lakini akili zako zote haziko kwa bwana na hata hivi sasa unapiga mahesabu ya kwamba nikitoka hapa taenda kufanya hivi na hivi ama kuna fulani ananingojea mahali fulani kwa maana akili zako zote hasiko kwa wap kwa mungu hasa ni mtu ambaye hajajitoa mwili wake kama dhabi huu mbele za bwana na akasema pia kwa nguvu zako zote katika nguvu zetu zote wapendwa zinaelekea wapi zinamwelekea nani nguvu zetu kwahivyo katika nguvu zetu ya ya kwamba nijitume kwa ajili ya kutekeleza na kutenda makusudi na mapenzi ya bwana kupitia nguvu anazonipa kila iitapo leo kwa hivyo ninapolima matikiti ni, ni nguvu nimezitumia pale matikiti yanapokuwa tayari hayo ni ya bwana si ya kwangu maana nampenda bwana na nguvu zangu zote huyo bwana anasemaje anasema je mimi ninapofanya hiyo kazi na mavuno ya japo hakuna sehemu ambayo anaweza ukatumia sehemu ipo sehemu ipo ambayo unaweza kukatumia lakini katikati katika hali hiyo ya kutumia bwana anaweza kunena jambo kuhusiana na kya, yayo mavuno uliyoyapata mungu akizungumza kwa sababu unampenda na nguvu zako zote usiwe na maswali hata akisema kwamba peanayo mahindi yote kwa malezi ya watoto yatima usiulize kusema mi takula nini aliyekwambia upeane hakuwa anajua kuwa una tumbo tesi nayo maswali na peana kwa maana nguvu zako zote wampenda bwana na zaidi ya hapo umejitoa kama dhabihu kwa hivyo unapojitoa hakuna kilicho chako ama hivyo mkitoa sadaka hapa mua mwazifata tumezitoa niza mungu kwa hivyo mungu ataazimia atazifanyaje atazifanyaje ni shauri yake kwa hivyo wewe nao unapojitoa kwa mungu sasa hauna maamuzi ya kwako utakachokitenda ni kile mungu atakacho kuamurisha na wapendwa tukifikia kiwango hicho tutakuwa kama elisha, elija tuseme ya kwamba kuanzia hivi leo hakutanyesha mvua ila kwa neno langu na mbingu iseme amina namvua si nyeshi kwa maana wewe na mungu sasa hamuna tofauti kwa maana umejipeana kwa mungu na akinena ukinena ni mungu ananena ukitenda ni mungu anatenda na tukifika kiwango hicho ndugu zangu hakutakuweko na chochote utakachokihitaji ambacho hautakipata kwa maana mungu wa mbinguni ndiye atakayekuwa mpeanaji wako ndo maana elija alipokuwa ametangaza ya kwamba hakutakuwa na mvua na mungu akajua ya kwamba ile ingawaja ametangaza na bado anaishi katika nchi hii ya uisraeli kwa hivyo kutokuwa na mvua kutamuguswa hata na yeye akamwambia nenda ukajifiche mahali fulani nimeagiza kunguru wakulishe mtu ambaye amepeana mwili wake kama dhabihu kwa hivyo unapopeana mwili wako kama dhabihu kwa bwana sasa si wewe unajishughulikia ni mungu ndiye atakaye atakayekushughulikia kama nasasa dhabihu inaweza ina, kujifanya nini ni yule ambaye amepeana ame ile dhabihu ndio ajue ataishughulikiaje lakini tunasumbuka sisi kwa sababu hatujajipeana kama dhabihu a tuajisumbukia wenyewe na mara tunafikamahali tunakwama lakini ombi langu ni kwamba mungu amiguna kusaidie na mimi nami anisaidie nijitoe kama dhabihu wapendwa na nikifikia kujitoa na nijiachilie kwa yule ambaye nimejitoa kwake sitakuwa na uhitaji kwa maana yeye ambaye nitakuwa nimejitoa kwake atanishughulikia alipokaakaa pale kiangazi kikazidi kile kijito cha kiherethi kikakauka hakuwa na sababu ya kujishughulikia wala kuwaza vitakuwaji kwa maana yule aliyekuwa sasa amejikabidhi kwake kama dhabihu akamujilia akamwambia usikuwe na shida kwa sababu kijito kimekauka na kutuma zerepta na imeweka mjane atakayekutunza mpaka dakika ya mwisho elija hakuwa anajisumbukia ni aliyejipeana kwake kama habihu ndi alikuwa anamsumbukia hasa nawemwe nawe inawezekana ya kwamba mungu akusumbukie lakini je umejipeana kwake umempenda bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote bwana yesu sifa na waamini wengi hawajampenda bwana kwa maana kama asilimia kumi ina kushinda utajipeana asilimia mia kwa mia asilimia kumi ni shida kwa waamini wengi hapa hp sifa wangapi mnalipa fungu la kumi asilimia kumi sasa hiyo tayari ni tatizo utapeana mia kwa miaw shida hizi tent 90 chukua mwenyewe sasa mungu anasema ya kwamba tpeent niletee ikiwa hiyo asilimia kumi imekuwa ni shida kwako utajitoa kama dhabihu dhabihuwe na hapa tumeamba kwamba napojitoa kama, na kama dhabihu unajitoa kwa kila kitu kinachotokana na wewe na shughuli zako zote na chochote kilicho chako ni cha bwana hivi sasa alikwambia asilimia kumi imekuwa ni shida tangu uokoke mpaka leo hii visababu vingi sana haya hii warumi kumi na mbili mstari wa kwanza utaviweza unaona tuko mbali sana hatujafika hata asilimia mungu akusaidie na mimi nam nisaidi hivyo tangu ule hilo fungu la kumi umeongezeka wapihd <laughs> pna ume ume amani huna furaha hauna na umeokoka na maandiko yanasema ya, ya kwamba mimi ni bwana mfalme wa amani nani ambaye yuko humo ndani kama huna amani nani aliye humu ndai shida si dhabihu hujajipeana hasa kama hio ilimekawee kwa wale walio fani waliojitoa kama dhabihu ndugu zangu hawezi kumeka weo mahali popote, popote tu lazima atengeneze njia mahali ambapo huyo mwenye anataka hiyo njia amejikabidhi kwake hivyo ninakuhimiza heri nipungukiwe kwa sababu nimejitoa kwa bwana na nina imani ya kwamba katika upungufu huo kuna muujiza mungu atatenda ili kutoka katika huo upungufu ili yeye atukuzwe lakini isipokuwa nimejitoa kama dhabihu hakuna kitu ambacho wapendwa tutaafikia na ninajua hiki si rahisi lakini kinawezekana kwa maana kama utakuwa na juhudi na bidii numambie mungu natamani niwe dhabihu iliyo hai mikononi mwako nifanye kuwa hiyo dhabihu wapendwa mungu ataweza kukufanya kuwa dhabihu na ukifikia kiwango hicho hata ulimi wako utakuwa ni hatari uutakuwa ni mtu wa kunena mambo hovyohovyo kwa maana unachokitamka kinatendeka ndio maana eliya eliya kudbieliya amaelisha alipotumaniwa na mfalme ili kwamba akaweze kuitwa na mtu ambaye ni mmoja anatumaniwa askari hamsini na mmoja hakuwa mtu wa kawaida huyu mtu mmoja anatumiwa askari hamsini na mmoja wakamfuate na hana silaha lakini mtu aliyekuwa amejipeana kama dhabihu iliyo hai kwa mungu kwa hizo ilikuwa ni tisho hata kwa mfalme na alipo walipofika pale yule mkuu wa hicho kikosi kwa sababu hana hekima akamwita kimadharau elisa akasema ya kwamba kama mimi ni mtumishi wa bwana moto na utoke mbinguni ukuteketeze wewe pamoja na hao amsini ulionao na papo kwa hapo moto ukashuka ukateketeza wale watu hamsi na mmoja kwanini kwa sababu wanamshughulikia mtu aliyejipeana kama dhabihu mbele za bwana kwa hivyo siyeye anaye nena lakini kila atamkalo limetoka jumbigoi kao yawezekana kama ilitendeka kwa elisha yawezekana ikatendeka hata na kwetu iwapo tutakuwa na hiyo juhudi na bidii ya kujitoa mili yetu kama dhabihu iliyo hai mbele za mungu hivyo ombi langu ni kwamba mwenyezi mungu akusaidie na mimi nami anisaidie wapendwa kwa maana ubinadamu tuko nao lakini ubinadamu tukiweka chini ya utawala wa roho mtakatifu ubinadamu hautatutatiza bali roho ndiye atakayetuongoza roho ndiye atakayetuelekeza ndipo maandiko yananena ya kwamba anayeongozwa na roho ni mwana wa mungu kwa hivyo jiachilie uwe dhabihu iliyo hai takatifu inayompendeza bwana nirudishiweh mstari wa kwanza wa kwa pale dhabihu iliyo haya takatifu inayompendeza mungu sasa kumbe kule kujitoa si shida lakini inachokitoa kinastahili machoni kwa bwana ninachokipeana kama dhabihu je kinapendeza machoni kwa mungu Asa, hiki kipengele hiki kimekuwa ki na shida katika maishani mwetu sisi watu wakuokoka kipengele cha utakatifu ndio hiyo dhadiu ikamilike mtakatifu mungu akusaidia nami namenisaidie wapendwa ili tuweze kuwa watakatifu si machoni kwa wanadamu machoni kwa mungu na utakatifu utadhihurika wakati ambapo umekutana na changamoto je utabaki kuwa mteua ama utaazimia kuacha utakatifu ili ushughulikie hiyo changamoto iliyokuzingira dabihu iliyo hai takatifu mungu atusaidie wapendwa kwa maana hapa kwa utakatifu tumepaondokea kabisa na siri ya utakatifu bwana yesu akatuambia alipoa enda na wale wanafunzi wake kule shamba la getsameni alipokuwa anakaribia kuja kushikwa akawaambia kaeni hapa nami nasonga kule mbele kidogo kwenda kuomba naini ombeni pamoja na mimi aliporudi akawakuta wamelala usingizi kuna siri pale ya utakatifu alioipeana pale akawaambia munge hamungeweza kukesha na mimi angalau lisaa moja ombeni musija mkaingia katika macwaribu hiyo ndio siri ya utakatifu mtu mtakatifu hayuko mbali na mungu kila wakati na kama nataka ndiwo mtakatifu siwezi nikajitenga na maombi kwa maana maombi yananishikanisha na mungu mtakatifu lakini mwamini asiyoomba nionyeshe mwamini asiyeomba nitakuonyesha mwamini ambaye si mtakatifu kwa maana pasipokuomba hautaweza kuhimili vishindo vile vya bahari ambavyo mawimbi yanatupiga hapa katika ulimwengu wapendwa ulimwengu tu kama bahari hii kuna mawimbi na yatawezekana tu katika wale ambao wamekitananga kwa bwana wetu yesu kristo maombi peke yake sasa muokovu asiyeomba sidhani kama kipengele hiki cha utakatifu kinaweza kupata nafasi maishani make siri ya kuweza kuwa mtakatifu wapendwa hebu kuwa na bidii ikiwezekana mungu akusaidie angalau umeshikika sana siku isipite uwe umeomba angalau masaa matatu kwa siku angalau itakusaidia hiyo dabihu iliyo takatifu kwa maana ni kweli mimi sijui na jirani yako aliyekaa pamoja na wewe hajui lakini we mwenyewe unajua ya kwamba mimi ni chombo kichafu na kwa sababu ni kichafu siwezi kuwa dabihu takatifu machoni kwa bwana hata nikijitoa tena sitakubalika bwana yesu asifiwe bwana asifiwe sana wangapi mnaangalia ponografi najua hamtanyosha mikono na mko hapa hiyo tayari kule kutazama kuna kunajisi kuna kufanya kuondokea ule utakatifu unaotakikana pale kwa hiyo dhabihu lakini wewe walala saa sita saa saba za usiku ni wewe na simu unaangalia uchafu na huku unasema ya kwamba nataka nijitoe kama dhabihu mbele za mungu haitakubalika kwa maana ingewaje ni dhabihu yatakikana iwe takatifu haya baada ya kuangalia ukimaliza ndo utakuwa umepata nini imekufaidisha nini ii Ime na hukumu na hatia moyoni mwako moyo unakuhukumu dhamira inakuhukumu ya kwamba ulichokifanya si chema hasa kwa wewe uliohitanishwa na jina la mungu dhabihu takatifu itoeni miliyeni iwe dhabihu iliyohai takatifu ya kumpendeza mungu dhabiu mpaka imupendeze bwana ndiyo aweze kuikubali na kama wataka kujua ya kwamba kuna dhabiu zingine hukataliwa kamuulize kai alitoa yake ikakataliwa kwa maana haikuwa takatifu na kwa sababu ilikosa utakatifu mungu akakosa kuikubali akaikataa na ndivyo hata na mimi nitakapojitoa kama dhabihu mbele za bwama nisipokuwa mtakatifu wapendwa haitakubaliwa na mungu kwa hivyo jibidishe mimi nami nijibidishe wapendwa ni utafute utaua nitafute utakatifu ni posa nitakapojitoa iweze kukubalika machoni kwa bwana na ikikubalika machoni kwa mungu sitakuwa Balie, alie, thabihu, ni mimi tena bali yeye aliyenipokea kama dhabihu ndiye atakayenishughulikia na ndugu zangu sitakuwa na upungufu wowote hakutakuwa na kupungukiwa katika maisha mwako kwa maana aliye kupokea wewe atakuwa ndiye anayekushughulikia kwa hivyo ni lazima tuitoe mili yetu kwa ajili kama dhabihu kwa ajili ya kumwabudu mungu na pia kwa sababu ya kumtumikia bwana yesu apewe sifa ndugu zangu anasema basi ndugu zangu na wasihi kwa huruma zake mungu leo anatuzungumzia anasema ndugu zangu nina wasihi kwa huruma zake mungu muitoe mili yenu iwe dhabihu kumbe mi nasema kama lakini hapa ni iwe kwa kama yaweza kuwa itakuwa ama haitakuwa lakini hapa hakuna chaguo ni tuitoe mili yetu iwe dhabihu iliyo hai takatifu tena ikiwa takatifu ya kumpendeza mungu kwa hivyo acha mungu wa mbinguni atusaidie akusaidie na anisaidie na mimi ndugu yangu kwa maana pasipo kujitoa kama dhabihu hatutaweza kuugusa moyo wa mungu kwa maana nitakapojitoa kama dhabihu nitakuwa ni mtu ambaye si mimi tena ninayejiongoza lakini ni mungu anayenitawala na kunielekeza kwa kila lililojema machoni pake kwa hivyo ombi langu ni kwamba bwana akusaidie na mimi nami anisaidie kuanzia hivi leo kama simu inakutatiza usinunue sikiwa haina haifiki huko unakwenda ay usinunue tumia na kusikia, na kusikia na kupiga lakini pia hii siri niliyokuambia kama umeiondokea naomba uirudie ya kukufanya wewe kuwa mtakatifu maombi maombi tena ya juhudi na bidii kila wakati naamini ukiwa katika uwepo wa mungu hakutakuwa na nafasi ya kujinajisi kila wakati utabaki kuwa mtakatifu na dhabihu hiyo yako ya mwili wako itakuwa inapendeza machoni kwa bwana naomba tusimame