mlango wa k nbili tumai tumefika kifungu hicho cha kumi lakini hicho cha tisa paulo akawa anawasisitizia hawa wapendwa ya kwamba upendo wao usiwe na unafiki kwa hivyo kama ni kupenda umpende mtu huyo kwa moyo wako wote kwa akili zako zote kwa nguvu zako zote ili kwamba ikajulikane ya kwamba wewe unaenenda kulengana na shauku na tamanio la mungu kuhusiana na upendo hivyo ninashawishika ya kwamba kufikia majura haya hakuna kati yetu ambaye huenda ikawa kuna jirani yake ambaye amekaa karibu na yeye ambaye hampendi kwa maana uikiwa uko katika hali hiyo basi wewe na mungu hamuko pamoja kwa maana mungu ni pendo na kwa sababu yeye ni pendo basi imenipasa hata na mimi nami nikaweze kutembea katika huo upendo mstari huo wa kumi mstari wa kumi kwa pendo la undugu mpendane ninyi kwa ninyi kwa heshima mukiwatanguliza wat, muki wenzenu kwa upendo kwa pendo la udugu mpendane ninyi kwa ninyi kwa heshima mukiwatanguliza wenzenu paulo ananena nini hapa bado angali anaendelea kueleza kuhusu huo upendo ambao umeambiwa ya kwamba usiwe na unafiki na hapa ana kiri ya kwamba katika pendo hilo la udugo basi imetupasa tupendane sisi kwa sisi tena kinamna gani kwa heshima tukiwatanguliza wengine Hivu, anane na nini huyu mtu anachokizungumza ni kwamba katika kunipenda kwako wewe lazima pendo hili lisiwe na upendo wa mdomoni tu lakini pendo lazima liwe na matendo kwa maana hatuwezi tukadhihirisha upendo kwa maneno peke yake ndiyo maana hata maandiko yanasema katika kitabu cha yohana hiyo 1 ya kwamba kwa maana jinsi hii mungu akaupenda ulimwengu na baada ya kuupenda akafanya kitu alifanyaje alitoa mwanawe kwa hivyo upendo halisi haubaki katika maneno lazima uweze kufuatiliwa na nini na vitendo hasa pendo hile anayolizungumzia hapa ndo maana akasema kwa pendo la udugu tumewekewa mpaka ni pendo hilo la udugu hilo ndilo ambalo twnapasa tuweze kutanguliza wengine ya kwamba lolote kama nilifanyike kwangu basi kwanza nigetamani lifanyike kwa jirani yangu lifanyike kwa mpendwa lifanyike kwa ndugu zangu kwa sababu nisiwe ninajiangalia mimi mwenyewe kwanza lakini kabila yayote likutangulize wewe na kadri ninavyokutanguliza wewe ninapaswa niweni muto ambaye sitakuwa kila wakati nina kuudhi kila wakati ninauumiza moyo wako bali kiwa kuna lolote ambalo niweze kurihisi kutokana kwangu mimi basi ni iwe jambo ambalo linakutia moyo jambo ambalo linakufurahisha hivyo inanipasa hata kunena kwangu na wewe niwe ninachagua ni maneno gani linayozungumza nawe kukutanguliza wewe kuakisha kwamba sikuudhi kuikisha kwa kwamba siku kwazi kwa maana unayompenda huwezi ukamuudhi unayompenda huwezi ukamkwaza ndio maana hata maeneo pale tuliposoma katika wakorintho wa kwanza kumi na tatu pakanena ya kwamba upendo hauhesabu mabaya hivo nikiwa mbele zako na wakiwa mbele zangu sina, sipasi kuona chochote kati yetu isipokuwa nione upendo peke yake kwa hivyo kimizo ni kwamba kila wakati ni hesabu mwenzangu kuwa ni bora kuniliko mimi yohana mtakatifu wa tatu. Johanna, mtakatifu mlangowa ktato mtaktfml kifungu kifungu kifungu cha na kifungu cha na kifungu cha na yohana mtakatifu amri mpya na wapa mpendane kama vile nilivyowapenda ninyi nanyi mpendane vivyo hivyo kumbe si chaguo kwamba unipende ama usinipende hii ni amri ambayo bwana wetu yesu kristo alitupa na anasema amri mpya ninawapa mpendane ninyi kwa ninyi kama vile nilivyowapenda ninyi nanyi mpendane vivyo hivyo kwa hivyo hauna chaguo kama unataka kufanana na kristo yesu kama unataka ukaugusa moyo wa bwana kama unatamani kutembea na kristo basi hapa kuna amri ambayo ameipeana ame ya kwamba ni lazima unipende inapendeka unipende sipendeki unipende vivyo hivyo kwa maana amri hiyo haibatilishwi amri kazi yake ni kuva nini ni mtu akiamurishwa ati lakini jeyetwapendana je naitimiliza amri hii na wakati mwingine amri hii wapendwa inakosekana hapa kanisani na vivyo hivyo hata huko manyumbani watu wanakaa pamoja si kwa sababu ya upendo lakini wamewekwa pamoja kwa sababu tayari washazaa kwa hivyo watoto ndio wanawaweka pamoja lakini ingekuwa hakuna hakuna watoto wangesema kila moja afane nini njia yake amri mpya nini tumepewa ya kwamba mpendane ninyi kwa ninyi kama nilivyowapenda mimi kwa hivyo wapendwa huu upendo tunaozungumzwa hapa si kwamba hauwezekani wawezekana kwa maana kama yesu aliweza kutupenda basi hatwambii tupendane zaidi ya jinsi alivyotupenda tupendane kama alivyotupenda sisi na ninashawishika kama tutatembea katika upendo huwapendwa hakika haya mambo haya ambayo tunayazungumza kama tutayazingatia na tutembee na kuitihi amri nina imani ya kwamba kule nje watu watatoka waseme hata na mimi nami nataka huyu yesu kristu kwamba nimeona hawawaokovu wanapendana hawa lakini mara ngapi umenikwaza ni mara ngapi nimekukwaza na hayo yote yanafanyika kwa sababu hakuna upendo kama palipo na upendo sitafanya lolote lile ambalo haliwezi kukupatia furaha kwa hivyo ni amri mpendwa na usiponipenda unavunja amri na yesu akasema ya kwamba ukinipenda utashika maagizo yangu kwa hivyo usiponipenda mimi inamaanisha hata yesu kristo huna haja naye kwa hivyo hili huwezi ukaruka hapa ni lazima muradi unasema yesu ni bwana basi kama ni bwana maishani mwako anapaswa na yeye uweze kuzifata sheria zake usimame na maagizo aliyotuagiza na agizo hili ni kwamba tupendane sisi kwa sisi kama yeye alivyotupenda kwa hivyo sita, sijui wewe ni wanani kama ndani ya moyo wako kuna umebeba mwenzako kwa njia salama ndani ya moyo wako una chuki na mwingine sijui kama wewe weweni a ukumahali ambapo uwe uko mahali makosa ka mahali hapa hakuna chuki mahali hapa tunaambiwa tu ya kwamba kama ni chochote kipatikane ni upendo nakumbuka nimesema ya kwamba upendo hauwezi ukakamilika pasipokuwa na vitendo lakini nitajuaje kwamba huyu mtu ananipenda nitajua ananipenda wakati ambapo nikihuzunika yeye naye amehuzunika wakati ninasumbuka yeye naye anasumbuka wakati nina tatizo hilo tatizo limekuwa ni lake na hatatulia mpaka ahakikishe nimetoka katika hilo tatizo nitajuaya kwamba huyu ndugu huyu dada hakika ananipenda kwa hivyo ni amri kwahivyo tunaambiwa ya kwamba hapa kazi ya kufanya hai, si nyingine lakini ni kupendana tena kwa lazima unipende kwa lazima nikupende kwa lazima kwa sababu ni amri ambayo tumekabidhiwa na bwana wetu yesu kristu sema amri mpya ninawapa pendaneni ninyi kwa ninyi kama mimi nilivyowapenda ninyi acha tuangalie wafilipi wafilipi bil mstari watatu wafilipi mbili mstari wa tatu anasemaje msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali unyenyekevu kila mtu naemuhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake musitende lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu amhesabu mwenziwe kuwa ni bora kuliko nafsi yake hapa umtiyaanihu tumeanguuka leo ulipochagua ile nguo ulioivaa dhamira ilikuwa nini dhamira yako ilikuwa asemaji liko ni kwa sababu vae ama ni kwa sababu angalao watu akajue ya kwamba mimi nami si kidogo hapa tunaambiwa ya kwamba tusifanye neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno mara ngapi kumekuwa na mashindano kanisana inaenda mpaka inafika mahali kwa sababu sasa kuna hayo mashindano makanisani kumekuwa na vikundi hawa ni wale wa kusonga shikamoo hawa ni wa abuja yanashindana na, na kwa nini utajua ya kwamba kuna mashindano kwa sababu wa abuja atatembea na waabuja washikamoo naye atatembea na, na shikamoo hawawezi kushikana hiyo inadhihirisha ya kwamba wanayoyatenda hawayafanyi kwa utukufu wa bwana wanayafanya kwa kushindana na kwa majivuno sasa tumeamdiwa kama unanipenda usifanye lolote kwa kushindana nami wala kwa ajili ya kujivuna bali kwa unyenyekevu na kila mtu uweze kunihesabu mimi kwamba ni bora kukuliko wewe hesabu mwenzako kuwa ni wa muhimu sana hesabu mwenzako kwamba anafaa kuliko kamana ndivyo ambavyo tunaagizwa na ndivyo ambavyo vitazidi kutuleta pamoja na yoyote anayema esabu mwenzake kuwa ni bora kamuliko yuko tayari kupoteza chochote kwa ajili ya furaha ya mwingine yuko tayari ndio maana yesu akawa tayari ya kwamba hata uhaya utoe kwa sababu ya amani yako kwa sababu ya wewe kuweza kuunganishwa tena na mungu kwa ajili ya furaha yako na kwa ajili ya furaha yangu mtu ambaye ameazimia kumhesabu mwenzake kuwa ni bora yeye yuko tayari kulipa gharama yoyote kwa ajili ya amani ya yule mtu mwingine lakini ikoje leo kwa waokovu ikoje je niko hivyo nilivyo ama niko hivyo inavyopaswa niwe kama andiko hili najonena. sina majivuno wapendwa kama kuna mahali huwa, kuna mahali ambapo huwa majaribu sana ni hapa moja ama nyingine pepo nena ujivune pepo atataka una na mwingine uone ya kwamba wewe ni bora boraumliko lakini hapa tunaambia ya kwamba tusiwe katika hali ya mashindano ni kuhesabu kuwa wewe hm na wewe nauna nihesabu kuwa ni, ni muhimu kuniliko sidhani kama kutakuwa na ugomvi mahali hapo kwa maana kila mmoja anamthamini mwenzake hivyo ombi langu ni kwamba mungu wa mbinguni akusaidie na anisaidie na mimi kama kuna chembe yoyote ya majivuno ndani yangu nimwambie bwana na omba uweze kuondoa takataka taka hii kwa maana imenipasa ni mhesabu ndugu yangu kuwa ni bora kuniliko mimi huo ndio uokovu wa kweli hua. huo huo ndio uokovu ambao unaugusa moyo wa mungu hua ndio wokovu ambao unaweza kusababisha wengine nje waseme hata mimi nami kutokana na vile wanavyoishi hawa watu wakokoka hata mimi na mtaka huyo yesu wao lakini mikuaji hapo katika eneo unalokaa watu wanakuogopa wanasema ya kwamba mwokovu huyo uwe hashikiki mwokovu huyu sijui lakini ni mwokovu ambaye hajali mtu lakini hapa tunawambewa kwamba tuhesabu wengine kuwa ni bora kutuliko sijui wewe ukoje ndio wakati mwingine yesu akataka pia angalau aweze kupata fununu na ufahamu watu kule nje wanasema mimi ni nani wewe ukiwa huko nje hapa tunakujua huko nje wanakuambia wewe ni nani wanasema wewe ni nani wanasema wewe ni mokovu ama wanasema ya kwamba huyu mokovu huyu anaenda huko kanisani kujificha sasa kwa taarifa yako ataka nikuambia kwamba zile siku za kujificha chache zimeisha kwa sababu yeye kristo mwenyewe atawafunua wale ambao wako hapa kujificha kwa maana ushuhuda wa hapa hautoshi ushuhuda ule utakaotupatia uhakika ni huko nje watu wanasema wewe ni nani unawahesabu kuwa ni bora kuliko ama wewe una majivuno na kushindana na kuinwa na unapofanya hivyo basi kulingana na andiko hili linasema ya kwamba upendo wa bwana wetu yesu kristo haumo ndani yako warekawa petero wa kwanza mlango hu wa pili tuangalie kifungu cha kumi na saba waheshimu watu wote wapendeni ndugu mcheni mungu mpeni heshima mfalume hiyo unaona haya mambo yanazidi kuwa mako napaswa ni heshimu kila mtu haijalishi hadhi aliyonayo katika jamii muradi ni mtu nimehimizwa me, ni, ni heshimu watu wote na ndugu ni wapende na katika kufanya hivyo basi nitakuwa nina mcha mungu na zaidi ya kumcha pia ninampa heshima mfalme mufalme nani mfalme kristo yesu kwa nini kwa kujitokeza vile anavyotaka mimi nijitokeze anasema tuwaheshimu watu wote mara ngapi umedharau wengine tena hata ukanena wee mwenyewe fulani mi namdharau sana kwa nini ni mwenyetu moyo wangu ni pepo ivyo mungu atusaidie tuondoke katika changamoto hizo ili bwana akituangalia aone watu wanaofanana na yeye yesu hakuna ale mdharau hata mwenye ukoma alimgusa wakati mafarisayo na, na masadukayo na makuhani wanawafukuza nje ya mji yesu akawakumbatia yesu akawagusa kwa maana alitamani kuheshimu watu wote sasa kama bwana wetu yesu kristo alienda umbali huo sisi nani tusiweze kufika maeneo hayo na hapa anatuhimiza ya kwamba imenipasa kila mmoja nimpatie heshima na nita, itawezekana tu nitakapotembea katika kumpenda huyo ndugu kwa hiyo anasema nini huyu ndugu anasema ya kwamba wapendwa sisi watu wa kuokoka tunaohitanishwa na jina la yesu kristo tunapaswa tutembee kama bwana wetu yesu kristo alivyotembea katika mambo ya upendo mstari mstari wa wa yohana hiyo, ja, hiyo warumi upendomstyo yohanmaaa hio warummstwarumi basi ndugu zangu na nawasihi kwa huruma kwa bidii bila kulegea mkiwa na juhudi katika roho zenu mkimtumikia bwana kwa juhudi sasa ameanza ametueleza jinsi linavyotakikana niweze kuwa katika kumpenda na baada ya hapo sasa anasema kwa bidii bila kulegea mkiwa na juhudi katika roho zenu mkimtumikia bwana na bidii hii na juhudi hii ya utumishi kwa bwana itapatikana wapi nitaipata wakati nimependa hawa watu na ninampenda huyu yesu kristo kwamana nimesema ya kwamba ninayempenda hakika sitakuwa ninamuumiza moyo wake anasema kwa bidii bila kulegea mkiwa na juhudi katika roho zenu mkimtumikia bwana niambie wewe katika utumishi wako ni wapi umeingiza bidii ni wapi umeweka juhudi ni wapi ambapo haukulegea maeneo mengi wapendwa tumekuwa walegevu maeneo mengi ndugu zangu tumekuwa hatuna bidii maeneo mengi tumekosa kuweka juhudi na kwa sababu hiyo tumekosa kuuona ukuuwa bwana tumekosa kuona baraka za bwana tumekosa kuinuliwa ku na mungu kwa maana yoyote aliyeinuliwa na mungu angalia gharama aliyolipa alikuwa na juhudi alikuwa na bidii katika utumishi katika eneo lile ambalo bwana amemweka katika mambo ya mungu wewe haya mambo ya mungu umeyaweka nambari ngapi katika taratibu ya mambo yako tumekosa kuwa na bidii na yote hayo hayataweza kama sina upendo upendo kuelekea mmoja na mwingine na upendo kumwelekea kristo yesu sitakuwa na juhudi sitakuwa na bidii kila wakati nitakuwa ni mtu ambaye natembea katika ulegevu katika mambo ya mungu na ndija lilivyo kanisa la kristo sasa limekuwa na ulegevu sana asa ni andiko chunga andiko natakikana kuja kutimia lakini naomba lisitimie kwako likatimie kwa wengine kwa maana andiko hili linasema ya kwamba upendo wa wengi utapoa upendo wako kumwelekea mungu japopoa ndio takuwa na ulegevu takuwa huna juhudi na kazi yake utakuwa hauna bidii na kazi yake na ukweli wa mambo ni kwamba waokovu wana juhudi na bidii kwa mambo yao lakini kwa mambo ya mungu hayo mungu ajishughulikie mwenyewe taka niseme hivi ya kwamba tusipoamka na kuanza sasa kuweka juhudi na bidii katika kumtumikia pwama eneo lolote lile na katika mambo ya mungu jua ya kwamba hautaweza kufikiria utimilifu wa baraka ambazo mungu wa mbinguni ametuwekea hapa chini ya jua haitakuwa rahisi haitawezekana lakini wanaheri watu wale ambao watakuwa na juhudi watakuwa na bidii katika mambo ya bwana na hata katika kumtumikia hakuna lolote alilolitamka mungu kuwahusu ambalo halitafanyika maishani mao kwa hivyo maamuzi ni ya kwako wakati mwingine tunashindwa na hawa watoto wa mama yetu mdogo yeye anaweza funga kazi yake funga duka lake aende kwa ibada lakini mokovu hawezi kuata tomato na vitunguu vyake aje kwa ibada kwa sababu saa hizi ndo watu ametoka kazini kazi ni kazi nzuri na hiyo ibada si ya kila siku hasa shida kwanza ni upendo kumwelekea nani huyo mungu na kwa sababu ushapoa hasa ulegevu na umingia bwana atusaidie angalau tuweze kuamka na wanapoamka pia wanaamka kama vile jinsi ambavyo sooda ya kakakola inavyofanya ukifungua kwa gafula itafurika lakini ipatie muda baada ya kitambo kidogo inafaa nini inarudi kuna kipindi tulikuja tukasema kitu hapa ibada za katikati zikaa zimegeuka hivi zimerudi vile vile upako wa kakakola shida ni ulegevu na ulegevu huu hautokani na shughuli nyingi ulizonazo unatokana kwa upendo wako kwa mungu kupungua na kama upendo wako kwa mungu umepungua kwako wewe na mwanada mwenzako utakuwaci si utakuwa mbaya zaidi ulegevu sasa hapa tunaambia kwamba tuwe na bidii katika nakuwe bidii na juhudi ataa ufanini juhudi wapendwa imeenda zaidi ya bidii sea kwa bidii bila kulegea mkiwa na juhudi kwa hivyo juhudi na bidii ni vitu ambavyo ni viwango tofauti bidii ni wakati hiyo nafasi ipo imepatikana na unafanya kazi kwa kujituma juhudi nafasi haipo lakini unaitafuta hivyo hivyo ili ipatikana ndio umetia juhudi hapo kizo anasema ya kwamba tuwe na juhudi kama wakati haupo tutafute kwa ajili ya utumishi katika mfalume wa mungu lakini bidii ni kwa sababu wakati ushapatikana sasa unaji, unajituma unabidhii kufanya kile unachokifanya pale kwa maana ushapata wakati lakini hii juhudi sasa ni wakati unaonekana kwamba umekuwa na mambo mengi sana hasa uache mengine ili kwamba uje ufanye hii ya mungu ndio juhudi lakini watu wa mungu hawana hiyo juhudi nkwa sababu sina juhudi mungu naye atahakikisha ya kwamba mimi nami sitakuwa ju- na juhudi kuelekea mambo ya huyu mtu kwa hivyo ombi langu ni kwamba wapendwa hebu tuwe na juhudi kwa nini tuchoke na mambo ya mungu walakini yale yasiyokwa ya mungu tuna nayo na hata hayana ulazima lakini tuna nayo kabisa wengine muko hapa kuna vipindi vi, hutaki kuvikosa katika runinga hata ukiwa kule mavueni utangojea matatu utapanda pikipiki ili masaa hayo ya hicho kipindi uwe uko hapa una juhudi kabisa na mambo ambayo hayaongezi ladha hayaongezi heshima haiongezi haya chochote maishani mwako lakini una juhudi navyo uko tayari kulipamia badale ya hamsini ili hujo ukione lakini mambo ya mungu nikipata nafasi hivi naona nimechoka sana mkweli kuna ibada lakini naona nimechoka mungu atajua e mungu anajua ya kwamba upendo kwake yeye wako umepoa anajua kwa hivyo ukiwa mlegevu yeye naye atakuwa mlegevu kwa mambo yako kwa hivyo vuta soksi zako uwe na juhudi na bidii katika mambo ya mungu ndiyo uuguse moyo wa bwana ndugu akaugusa moyo wa mungu mpaka bwana akasema ya kwamba siwezi nikanyamaza nataka nipeane ushuhuda wa huyu ndugu jinsi alivyougusa moyo wangu akamwambia shetani umemuona mtumishi wangu wayubu jinsi anavyonipenda wewe mbingu inashuhudia nini uhusu mbingu inaoshuhuda gani kukuhusu na tena wasema ya kwamba nimeokoka naenda mbinguni wapendwa mbinguni sikuenda sokoni camba kila mmoja anahainda tu anapesa pesa anazanda tu akapita hapo katikati ya soko na akatoka kule kwingine si hivyo vyataka juhudi vyataka bidii ndohydo huyu paulo, ndiyo huyu mtumishi huyu petero anasema ya kamba ndo huyu mtumishi paulo katika warumi anasema kwa kwa bidhii bila kulegea mkiwa na juhudi tena wape katika roho zenu kwa maana kinachopenda ni roho waswahili wakasema ni dawa kwa hivyo juhudi hii kutokulegea bidii itokewa rohoni kwenu kwa maana kitu kikiwa ndani ya roho yako hautatamani roho ikwazike utafanya juhudi ukitekeleza kwa hivyo mbingu inatuona na wanasema ya kwamba huyu naye bwana utamleta huyu huku yesu anasema vile bado wakati haujafika na bado ni gari namwombea angalau mungu amrehemu sasa wewe nawe unayesaidiwa saidika inuka hata kama huwezi ukatembea tambaa angalau mbingu itasema kwamba ana juhudi ameshindwa kutembea lakini anatambaa lakini wewe hamnazo kabisa bwana atusaidie kwa maana kama watakaa wingia huko ni wenye juhudi na bidii basi wengine tutaenda kubaki hapo mlangoni na siyo matamanio ya mungu bali matamanio ya mungu ni kwamba tuweze kuwa na juhudi na bidii katika kuifanya kazi yake anasema kwa juhudi na bidii pasipokuwa na ulegevu mi naona katika huu mlango huu wa kumi na mbili hii paulo anajaribu kutengeneza tabia ya mtu wa kuokoka anafunua mtu wa kuokoka anapaswa aweje kwake yeye mwenyewe kwa mwenzake kwa majirani zake na kwa mungu na kwa kazi ya mungu anatakikana aweje mtu wa kuokoka bidii juhudi tuondoe ulegevu katika mambo ya mungu wapendwa tuondoe ulegevu kwa maana ushindi tutaupata tu wakati tumeugusa moyo wa bwana huyu ndugu daudi sidhani kama alikuwa mlegevu naona mtu aliyekuwa na juhudi na bidii katika ile kazi katika ule utumishi ambao bwana alikuwa ame mkirinia mpaka mungu amwambie m- nabii wake ya kwamba nimemkataa sauli lakini nimepata mtu ambaye moyo wake unatafuta moyo wangu naona mtu alikuwa na juhudi naona mtu aliyekuwa na bidii na mambo ya bwana na huyu daudi haku tofauti hakuwa tofauti na sisi alikuwa na mwili alikuwa na damu na nyama kama sisi tulivyo lakini akapata ushuhuda tena anashuhudiwa na mungu kwa nabii wake ya kwamba sauli nimemkataa lakini inuka nenda katika muji wa betelehemu kwa nyumba ya yesi nimepata mtu ambaye moyo wake unatafuta moyo wangu na akamtoa mahali pa chini akamtoa katika eneo lile alilokuwa chini kabisa mtu aliyemchunga kondoo akamtoa hapo moja kwa moja mpaka kwa ikulu kwa sababu ya juhudi na bidii katika mambo ya mungu bado mungu hajabadilika ana uwezo wa kufanya kama alivyofanya kwa daudi lakini uko tayari kulipa gharama ama twataka huu wokovu wa bwana asifiwe ndo huo huo tunaotaka hasa huo haumsumbui mungu haumsumbui bwana wetu yesu kristo uokovwa bwana asifiwe akasema ya kwamba sio wote wasema bwana bwana wataingia katika ufalme kwa hivyo ondokea hapo kwa bwana asifiwe naenda hatua zaidi weka juhudi weka bidii ndiyo uhitimu kuingia katika ufalme kwa maana siyowote wanaosema bwanabwana watakaoingia katika huu ufalme wevyo niweke juhudi ndugu yangu na mimi nami niweke mkazo katika kumtumikia huyu mungu na kujitoa kwangu mimi mwenyewe niposa hilo lango la mbinguni nikifika mbele yake lifunguke niingie tulikuwa na wimbo zamani tulikuwa tukiimba nashukuru mungu hatuimbi tena atamani sana kuingia yerusaem paradiso jerusalemu ya bwanna fanini sasa usipokuwa mwangalifu utabaki nakokutamani lakini kuingia ukose kuingia kwa maana wanaoingia katika paradiso hiyo iliyokuwa ikiimbwa ni wenye juhudi na bidii wasio na ulegevu katika mambo ya mungu hao ndio wataweza kuingia hapo lakini wewe kama utaimba tunatamani sana kuingia taendelea kuimba watu wanaingia wewe nasema natamani sana lakini kwa nini ikawe hivyo na neema imeachiliwa atekana utumie tu nguvu kidogo zile zingine neema itakusaidia uweze kutimiliza kile ambacho bwana anataka utimilize juhudi bidii katika mambo ya mungu acha ulegevu katika mambo ya mungu bwana yesu asifiwe iwapo sisi wa amini tutakuwa na juhudi na bidii katika mambo ya mungu kuna mambo mengine hatutahitaji kutangaziwa sijui wewe kama unaona kuna mambo ambayo niyafanyike hapa lakini yatafanywa na wale waliona juhudi na bidii tena ambao wameazimia kusema ya kwamba mimi pamoja na nyumba yangu nitakutumikia kwa juhudi na bidii pasipo ulegevu nasema mungu atusaidie angalau tuone hiyo juhudi na bidii kuna wakati tulikuwa na milango ya mabati hapa na hatukawa hatuoni kwa maana juhudi na bidii hatukuwa nayo mungu wa mbinguni vikamsinya akagusa watu nje ya hapa hiyo milango mnayoiona imewekwa kno walio hapa wenyewe hamnazo kwa maana ile bidii na juhudi ya kutumika katika nyumba ya bwana haipo mpaka leo haipo bwana anisaidie na kusaidie na wewe pia hivi tunangoja mpaka hili, hili paa lije lituangukie ndo tujue kwamba hili paa zuri na hivo una mpango wa kujenga nyumba yako mwenyewe ya milioni tano lakini hii paa hii shida juhudi bidii kwa tika mungu huwazi kabisa mungu atajua mwenyewe basi mungu ndi anaekaa hapa likaja likaanguka wakati ul atakaehumia ni mungu juhudiabidi wapendwa maeneo mengi sana ya kugusa moyo wa bwana ili akuondoe katika kulisha kondoo akuingize katika ikulu maeneo yako mengi lakini wako wapi hawa waliohitanishwa na jina la bwana wetu yesu kristu mungu wa mbinguni atusaidie wapendwa hiyo sakafu ulioikanyaga hiyo hata huulizi mbonaiakafu aiweki irkbahvyshindwa kuigea ni ulegevu na kukosa juhudi na bidii katika kazi katika kutumika umtumikiawa hivi viti hivivinavyovikalia hivyo ukivaa shati ymkono mfupi kalia alafu weke mikono kwa hiyo si bkretnaitwajeiet ukiangalia utabaki na vidude hivi vinamaanisha nini hata wehujuu vinamaanisha kwamba vimesinywa vataka kubadilishwa lakini naane ambaye anahusika kwa maana walio katika hiyo nyumba ya mungu hauwana juhudi hawana bidhii katika kumtumikia mungu mungu akusaidie na uzuri wa watu wa mungu basi ukizungumza anaonekana anasikiza wakati ameketi, akiondoka ameviacha hapa ndio ndiomaana hatugeuki ab liwe limejifinika vizuri lau limwagie maji alaundokaishik uliangalie kama kuna maji yote hasa ndivyo watu wa mungu wa siku ya leo anasikia akiondoka anajikutakuta baki nayo mwenyewe ndio maana hakuna tofauti hasa kama kwa haya tunayoyaona hakuna tofauti je hayo ya rohoni kuna tofauti yoyote mungu wa mbinguni aturehemu apea na mungu amekusaidia amekusaidia kabisa lakini kwa sababu wajihesabu weo mwenyewe kuwa ni bora kuliko sisi wengine hapa ndio maana husiki aya mungu wa mbinguni akusaidie tukasema ya kwamba kisha muwe katika upande ule ambao unaenda upepo msikie mkalimkwapeho ili kuwe na tofauti hebu hebu angalieni kule nyuma mwanaonanili kule vibanda ndani ya nyumba mashinda kuvitoa vibanda hivyo tena hata rangi havina He. hebu jiangalie jiangaliwe mwenyewe yani kulengana na hiyo hadhi na kiwango ambacho mungu amekuweka niuwe mtu ambaye ofisi ya mchungaji wako ofisi ya askofu wako inakaa vile kile kiwango ambacho huko kwa bahati nzuri wa marafiki zako asema atakaujuka ni kanisani kwa sababu unajua ya kwamba hakuangaliki na hakuenendi kulengana na hadhi ulio utasema jumapili hiyo nitakuwa nimeenda nyumbani kusalimia wasasa ili asije bwana atusaidie kwa maana kama mungu amekuinua inuka wewe umeinuliwa lakini unabaki hivyo hivyo kwa maana sina bidii sina juhudi katika kumtumikia mungu bwana wa mbinguni angalau atusaidie wapendwa ili kuwe na tofauti na nyumbani mwa bwana mkiwa munarembeka hata kwako kwa kutarembeka zaidi daudi akajuuliza inakaaji mimi nakaa katika nyumba iliyo imerembeka nyumba ambayo inamerembeta na nyumba ya bwana inakaa jinsi ilivyo akasema hasha nitamjengea bwana nyumba mungu akamwambia ni kweli kabisa mawazo ulionayo ni mazuri lakini wewe mtu ulikuwa na vita vingi sana ulimwaga damu nyingi kwa hivyo wewe hautanijengea mwanao ndiye atakayenijengea hivyo daudi akasema ni sawa bwana nyumba sitaijenga lakini mali ma, ma, mambo yote ama vifaa vyote vinavyohitajika kwa hiyo nyumba ili ijengwe na nitavitayarisha mimi ani watu waliokuwa wamefika mahali ana thamani na huyu mungu wake kwa mahali ambako mimi ni bora zaidi kuliko nyumba ya mungu lazima mahali kwa bwana pawe pazuri zaidi kuliko mahali Joseph, kwa hilo, do, hilo <laughs> na kila pale pale hakuna ambaye ligonge mtu mwangaidumapilialigonge Ah, yani sijui lakini sijui kwa nini mungu amesema ni niwaingilie kwani wengine kweli kweli hata nihiv wenginewaaanatangiaiingie ili tuweze kupona wapendwa madaktari wanajua kwamba sindano kwambasindanouaumiza lakini ukienda kule kama asidano atakudunga si kwamba hakutaki ili nini upone ndo mimi nami sisemi kwamba nawaingilia tunataka tupone ili mahali tukiingia wapendwa pawe pana utukufu wake yan hiyo hiyo jinsi panavyoonekana panadhihirisha tayari huwa utukufu hivyo basi nasema ya kwamba tuwe na bidii na juhudi katika kumtumikia bwana usiseme ya kwamba hawanipi kazi ya kufanya kazi ya kufanya si lazima upewe iko hapa. iko hapa kabisa ko madarasa bisamaarasa tumeimba mpaka sasa mtm nnayeche yaillivysakafu hakuna ya vile sakafu hakuna wako wazi walimu wanasema a watoto basi hawa hawa, hawa a makini kwa sababu hata akipita kuku mpaka waangalie mingapi ma hata kama huyo mungu hutaki kumtumikia hao watoto wako wahurumii yamekaa vile muda mrefu sana aka angala wa wakiwamulia waki ao wa hawaonekani lakini watoto wanashukuru mungu tunawasikia wanasema <tulia> kwa hivyo nituwe na juhudi na bidii pasipokulegea kulegea katika kumtumikia mungu wapendwa hapo ndipo palipo na ushindi wetu hapo na kwa sababu sisi uokovu tumekaa pasipokuwa hatuzioni baraka za bwana mwingine akiweza tu kuwa na bidhii na juhudi na mungu ambariki mwaanza kunena nyinyi tena juzi juzi hivi lakini hivi basi amegeuka ghafula kuna mahali ameingia ameingia wapi kama si hapa kanisana ni kwa sababu amegundua siri sili ni kumtumikia mungu kwa juhudi zako zote kwa bidii zako zote na pasipo ulegevu na ukimtumikia atakuinua hivyo ombi langu ni kwamba bwana atusaidie na mimi nami anisaidie angalau tufunguke macho kwamba baraka zetu zipo lakini ziko katika kumtumikia mungu naomba tusimame