profit from, profit from faida kutoka kwa upungufu faida kutoka kwa mapungufu profit from mapungufuwaliokuwepo ibada ya kwanza tulisoma nini kujenga madhabahu ya munguna ibada ya pili the supremacy piliethesuprema ohewr na sasa tunamalizia tukisema tukisemaprofito na unapoona faida ama profit nataka upanue mawazo yako don't limit yourself to money only usifikirie tu pesa nataka upanue mawazo yako expand your expand your your view or your perspective panua na tunapoangalia kutoka kwa neno la mungu profi nataka jambo la kwanza nataka niweke msingi unajua kanisa hili linaitwaje ili kanilinaiaje najua pia hata hataa ujui jina ya kanisa tabernacle of of temple of praise na misingi yetu ni ipi A base of truth and revelation msingi wa ukweli na ufunuo sini hivyo mkalimani nitafusiri vizuri eh? yeah. yes. ukweli na ufunuo kwa hivyo hapa tunajenga juu ya huo msingi wa ukweli na nini ufunuo nitakushangaa sana kama utaanza kutapatapa na kuhangaika ukitafuta ukweli mwingine ilihali unajengwa juu ya msingi wa kweli na ufunuo so jambo la kwanza ambalo nataka tulijuwe ama tukumbushane ni kwamba mungu anatarajia kila mtu awe wa faida mungu ana tarajia ya kwamba kila mtu awe wa faida god expects us to be profitable na tunapoongea kuhusu faida ni mambo mengi anaongea kuhusu yagroth kukuwa kwako anaongea kuhusu jinsi ambavyo unaweza kuleta ladha katika maisha ya watu wengine yako na ya watu wengine jinsi ambavyo mungu anaweza kukutumia wewe na mimi kutimiza malengo yake wewe unakuwa wafaida unakuwa wafaida kwa sababu unatimiza malengo ya baba kama mimi ni baba na ni mwanadamu tu na niko na niko na matarajio na kuna yale mambo ambayo nitafurahi zaidi nikiyaona yakifanyika kupitia kwa wana wangu ama watoto wangu wale waliotoka kwa magoti yangu na wale ambao ni wa kiroho wawe wa faida That is the hayo ndiyo matarajio ya baba yeyote ama mzazi yeyote yule ya kwamba tuwe watu wa faida that we must be profitable, profitable. kuna wakati nilikuwa nikimsikiza baba yangu mzazi akiongea anasema anaongea kuhusu watu wengine anasema ela kweli huyu atakuwa wamaana kweli yani ameongea ameongea ameongea anataja huyu anataja huyu anafikia kwa migili anasema huyu kweli ela atakuwa wafaida kweli wama wamaana huyo ni baba muzazi baba yangu kwa sababu amemchunguza mienendo yake amechunguza vile jinsi yanavyoongea ya vile anavyofanya kuna yule ambaye akitumwa akona uharaka wa kukimbia na kuna yule ambaye anatumwa anasema siendi na anaambia baba yake mama yake siendi siendi ama anaambiwa nimewacha vyombo vichafu huko ndani tafadhali nikirudi vive vmesho kirudi bado hata maenzi yamejaa huko na ako nje anafanya shughuli zake huko na kuna yule ambaye hata hautamwambia chochote enda ukirudi nyumba amefagia vyombo ameosha viti amepanga ameweka vitambaa ametoa makobwe kila mahali hata kama hutaongea kwa moyo wako lakini unasema hapa niko na mtoto wa maana wa faida sana katika hii nyumba vivyo hivyo baba yetu aliye juu mbingine anatuangalia ana fanya analysis na wale record keepers malaika faili yako iko na malaika fulani anaambiwa lete hiyo faili inaletwa waaea aa h hapa kuna shida apa kuna shida kwa sababu anaangalia from the expectations list anaona bado yale ambayo anatarajia uyafanye huyafanyi na hatuongei kuhusu kupimana kupimanaaa kwa kadri ya viwango vyako sawasawa sawa na uwezo wa nani wa mungu us to be profitable increase progress expansion Jeremiah chapter number mlungueremaya hap8 makuhani hawakusema yupo wapi bwana wala wana wanasheria hawakunijua wala wana sheria hawakunijua hawa, okay, hawa wachungaji nao waliniasi nao manabii walitoa unabii wa baali wakafuata mambo yasiyofaidia kitu Ana, anajaribu ku hapoiop meanza na makuhani makuhani wakasema hawakusema yuko wapi bwana hao makuhani ndio wakawa wanauliza huyu bwana yuko wapi tena akasema wala wanasheria hawakunijua alafu akakuja kwa wachungaji akasema wachungaji nao waliniasi alafu akasema nao manabii semnajua kuna manabii semnajua kuna manabii munajua eh? na kama kizazi cha leo kile kitu ambacho watu wengi katika kizazi cha leo wanachokitafuta ni nini unabii kizazi cha leo kile ambacho tunakitafuta tunataka mutu wa kututabiria na kutuonea sasa tunaambiwa nao manabii walitoa unabii wa kina nani wabaal wale ambao tulitajiwa asubuhi wakati wa eliya contest between mungu wa kweli na mungu wanani wa baali na wale manabii wa baali wakaahibishwa sasa manabii wanaotoa unabii kwa baali lakini kuna wale ambao wanatoa unabii pia kwa mungu wakafuata mambo yasiyofaidia kitu kwa sababu ya hawa watu waliyotajwa hapa hawa waliyotajwa hapa ni viongozi hawa hawa waliyotajwa pale ni watu ambao wako na ushawishi wa kushawishi kondoo sasa kama hawa viongozi wako mstari wa mbele kondoo watafuata wakawapeleka wapi kwa mambo yasiyokuwa na faidat The priests said not, Where is the law? And they that handle the law knew me not. The pastors also transgressed against me, and the prophets prophesied by Baal and walked after things that do not profit. Wakazifuatangia Ambazo Fida He this one I said what the famous NIV Nasemanini. the prophets, the priest did not ask where is the lord those who deal with the low did not know me wale wanaoshughulikia sheria hawanijui wanajua tu kusoma lakini hawajui mwenye aliye ndani mwenye, neno mwenyewe hawamjui lakini kusoma tu na ata quote machaptes yote lakini hamjui yule ambaye Nieneno. kuna mujamaa mulevi aliniambia nimesoma bibilia mara tatu mwanzo kutoka genesis mpaka revelation chapter mpakaap chapter nab ufunuo chapter namb ngapi ya mwisho ndo yamwishov nas akasema nimeisoma mara tatu nni mlevi na anavuta sigara na hayo yote mengine anasema na nimesoma lakini hajui chenye ambacho anasoma na nguvu iliyo ndani yule ambaye anamsoma juu yake the the rebelled against me the prophesied by Baal following worthless sasa tunapoziondokea njia za bwana na kuyaendea mambo yasiyoleta faida ndani ya ufalme mungu apendezewi anatuangalia anasema kila mnapoamka ni mambo gani mnayaendea ni vitu gani mnavifanya mumejenga madhabahu gani kwa vitu gani uwewe ndi madhabahu ya kwanza wewe na mimi sasa chochote kile ambacho nakipatia nafasi Nina, ninawe, ninawekeza kwakewakatiesauhusiano hayo ni madhabahu anasema mnapoziondokea njia ambazo ni zangu namwendee mambo yasiyokuwa na faida mstari wa faidaekamstariwanadio nikatoa mfano wa watoto wetu kwa nyumba utawona vile mtoto anavyojitokeza na unaweza kuwona mambo mengi mbele yake je taifa wamebadili miungu yawo je taifa wamebadili miungu yawo ingawa siyo miungu lakini watu wangu wameubadili utukufu wawo kwa ajili ya kitu kisichofaidia watu wangu watu wangu ni kina nani watu wangu ni kina nani watu wangu ni kina nani as i sisi sasa anaongea na sisi yeah? ama alikuwa anaongea na wana wa israeli anaongea na sisi sisi ndio wana waisraeli waleo s kuna wale the real ones. lakini sisi, by adoption pia ni kama hao anasema watu wangu wameubadili utukufu wao yaani anasema ya kwamba mungu anataka tuubebe utukufu hiyo ni faida kwake utukufu wa mungu juu yetu ni faida anasema hawa kweli ni watu wenye faida kwa sababu gani wananidhihirisha wananionyesha kwa watu na kwa ulimwengu utukufu wao wakiubadilisha na vitu vingine kuna vitu na kuna hali ambayo unaweza dhania kwako ni ya maana lakini kwa mungu anasema umebadilisha utukufu wako kwa vitu ambavyo havina faida unajua shetani shetani Hwa ana by the way shetani anajua kiwango cha kila mtu anajua anajua anajua ya kwamba huyu ni moto wa kuotea kama vile alimjua ayubu ni moto wa kuotea yeye yeah, mwenyewe anasema so is anas ako na rada yake ako na watu wake wanatafuta anaona sanga oh, anajua sanga najua jinsi ya kumfikia anaenda kwa elizabeth anasema huyu ah, huyo usithubutu That one, don't dare. Don't an angalia anasema hapana yule yule aombangi afungangi asomi neno aendi mikutano huyo ni ugali wa kula mchana to be eaten. bila gharama yani anajua kila mtu andhefo akaasema ayubu we mungu huyu ayubu wako mimi nimejaribu nimeshindwa simufikii simuvikiwa ayubu wako amenishinda kwa hivyo anakujia kulingana na vile amekuona sasa kuna wale watu ambao hawako hawakos kwa hivyo hata hata kuzuia kuingia lakini atakuchelewesha atakufanya uzunguke hapa uzunguke miduara mingi time and opportunities kwa sababu kuna uko na nguvu kiasi lakini bado anapata nafasi anapenya hasa huwa anapunguza utukufu wako mahali ambapo ni ungare sawa sawa unangara kidogo kama taa ambayo mafuta yanaenda kuisha utambi umechomeka mpaka hata rangi nafanya nini umeshaona hata utambi wake kama hauna mafuta ama kama ni mchafu vile unawakanga ntofauti eh? kuna mwingine ni moshi mzito hata ukiingiza mapua utatoa moshi sasa pia huwa kuna wale ambao ni moto na kuna wale ambao kwa kweyi utukufu unabadilishwa kwa vitu visivyokuwa na faida so god us to be profitable na nimesema ya kwamba profit ni katika maeneo ya maisha yako yote usiangalie pesa pekeake angalia Increase, value expansion angaliaangalia thamani ya maisha yako thamani ya maisha yako thamani ya maisha yako katika ufalume wa mungu what change what value utofauti gani unaleta katika nyumba ya bwana je wewe ni yule mtu ambaye ukiingia hivi hali ya anga inabadilika na furaha inajaa katika nyumba na utukufu wa bwana unashuka ama ni yule ambaye jambo la pili jambo la pili mungu anataka faida yako na yangu ionekane kwa kila mtu ionekane kwa kila mtu anataka faida yako na yangu ifurahiwe na watu wengi ionekane na watu wengi hivyo ndiyo paulo akaambia timotheo ya kwamba jaribu sana ili kuendelea kwako na kuwa na faida kwako kuonekane na watu wote kwa hivyo siyo siri siyo siri na nataka unifuate topic ni profit from na nitaunganisha hasa hiyo faida na ni nini timotheo wa kwanza n timotheo wa kwanza in mstari ule wa kumi na mbili mpaka kumi na sita mpaka kumi na sita je ah, bado mtu awaye yote asiudharau ujana wako bali uwe kielelezo kwao waaminio katika usemi na mwenendo na katika upendo na imani na usafi hata nitakapokuja ufanye bidii katika kusoma na kuonya na kufundisha usiache kuitumia karama ile iliyomo ndani yako ipewa kwa unabii na kwa kuwekewa mikono ya wazee uyatafakari hayo ukaye katika hayo ili kuendelea kwakoiys iy uyatafakari hayo ukaye katika hayo ili kuendelea kwako kuwe dhahiri kwa watu wote kumi na sita jitunze nafsi yako na mafundisho yako dumu katika mambo hayo maana kwa kufanya hivyo utajiokoa nafsi yako na wale wa kusikiao pia enda hapo sasa paulo alikuwa amemzungumzia huyu kijana wa mchungaji uh, timotheo na akawa amempatia maagizo sasa hapa anamwambia hiyo kumi na tano tu hapo hapokumi na sasa hapa anamwambia yale yote ambayo nimekuagiza yatafakari ya tafakari na kisha ukae katika hayo uishi ndani yake kwa sababu gani kwa sababu nataka kuendelea kwako you are profiting pi pgress kila mtu aone kila mtu aone ya kwamba huyu kweli mungu anamtumia kila mtu aone kweli ya kwamba huyu ako na roho wa mungu ndani yake hivyo ndio mungu anataka na hivyo ndivyo vinamfurahisha mungu hivyo ndivyo vinavyomfurahisha mungu ayubu alikuwa wa faida nyakati zake na mungu akawa amajidai kwa sababu ya ayubu na tumeambiwa ya kwamba alijenga madhabahu ya bwana na ukisoma habari yake utajua ya kwamba alikuwa mtu wa kusaidia watu alikuwa mtu mwenye hekima kwa hivyo alikuwa wafaida na watu wakaona ya kwamba alikuwa wafaida si siri its not a god wants to make a statement about you and me publicly anataka atangaze waziwazi -wazi. aulize je umemuona mtumishi wangu recho umemuona aseme ndiyo nimemuona that one is profitable katika nyumba yangu huyo ni wa maana sana kwa sababu ananipendeza anafurahisha moyo wangu na anafanya makusudi yangu na hajaziondokea njia zangu na kuendea mambo yasiyokuwa na faida so god us to openly. Openly. Openly. Openly. kama ni pesa openly kama ni hekima openly kama ni kusaidia watu openly kama ni huduma waziwazi kama ni kuimba waziwazi wazi. Ch- vyote vile ambavyo mungu amekusaidia kuvitimiza waziwazi ukikuwa katika neno inaonekana wazi ili watu waweze kuiga mifano yako na kukufuata wakisema nataka niwe kama fulani katika maeneo ya maombi nataka niwe kama fulani katika maeneo ya kufunga na kutoa nataka niwe kama fulani katika utumishi na kunyenyekea yani wanatamani kile kilicho ndani yangu na yako wewe ni wafaida wewe ni wafaida unajua hata kwa kazi wale watu mumeajiriwa wachanikwambie kuna watu ambao kama i tenchment imefika hawafikiri mara mbili they don't think twice retrenchment imefika wanajua we were waiting wakati kama hao ufike ndio hawa viherehere waende hawa wazembe waende hawa ambao watusaidii waende yani wewe on the utonei tg hiyo inakuanga hivyo way katika makampuni huo ndio ukweli wa mambo saazile wana kampuni wanasema sasa tuna et fulani aende yaani wana reorganize na wametageti mtu ae lakini kuna yule ambaye hata mara ngapi wanasema hapana we must create something for him huyu mtu lazima tumtafutie nafasi tumuweke kwa sababu gani ni wamaana ni kiungo muhimu katika nini hii kampuni swali ni wewe na mimi ni kiungo cha aina gani katika ufalme wa mungu What kind of a, a tool or an instrument or instrument tunapenda kumuhubiri alikuwa nani kumuhubiriora simnamjuao alikuadwa tunapenda kumuhubiri lakini je aliyoyafanya tunayafanya She was kwa sababu ya faida na alipokufa wajane wakasema huyu ni arudi this one must come back this one must come back mimi na wewe je kuna watu ambao watasema kweli huyu ni wa maana wacha aishi kama, kama kweli uzima ni kupigiwa kura kama uzima ni kupigiwa kura basi tu tuwasiumtu kama kuna watu wanapega kura je utapigiwa kura iende wapi wea kama vile askofu akauliza kila mtu hapa ya kwamba pasta wako anaweza kukuandikia barua akuite mwanamke mustahiki ule mama ile s nakumbuka o barua iandikwe yako na mimi inazungumza kuhusu wewe sanga na mimi je itaandikwaje let let your profiting be let it be evident it open sasa nataka niunganishe sasa the insufficiency katika ku kuwa watu wa faida lazima tuelewe ya kwamba kila mwanadamu amepungukiwa kila mwanadamu amepungukiwa o maana wote wametenda dhambi na kufanya nini na kupungukiwa na for all have so kila mwanadamu aitwaye mwanadamu akona upunufu ako na upungufu, akona upungufu na katika hayo mapungufu bado mungu anataka uwe wafai wa faida katika hayo mapungufu tuliyonayo wewe na mimi bado tuwe watu wa wafaida nimefika pointi ya pili sitaki upotee sasa zingine naona watu wanapotea imesema pointi ya kwanza pointi ya kwanza ni kwamba mungu anataka uwe mtu wa faida namba mbili nikasema faida yako ama kuendelea kwa kuwe waziwazi kila mtu afanye nini aone anywe your cap aje achote maji kwa kikombe chako cha kufaidika kwako naye afanye nini afaidike hasa jambo la tatu nasema ya kwamba mungu alitufanya tukiwa na mapungufu mapungufunina alituumba tukiwa tumefanya nini tumepungukiwa hivyo hivyo he did it intentionally na katika hayo hayo mapungufu tuliyonayo bado anataka tuwe watu wa faida god intentionally made us insufficient in ourselves and he still expects us to be profitable in our insufficiency In so we are all sote tumepungukiwa matendo ya mitume 7 yes. mungu aliyeufanya ulimwengu na vitu vyote vilivyomo yeye kwa kuwa ni bwana wa mbingu na nchi hakai katika hekalu zilizojengwa kwa mikono wala hatumikiwi kwa mikono ya wanadamu kana kwamba anahitaji kitu chochote kwa maana ndiye anayewapa wote uzima na pumzi na vitu vyote naye alifanya kila taifa la wanadamu toka katika mmoja wa juu ya uso wa nchi yote akiisha kuwawekea nyakati alizoziamuru tangu zamani na mipaka ya makazi yao ili wamutafute mungu ingawa ni kwa kupapasapapasa wakamwone ijapokuwa hawi mbali na kila mmoja wetu kwa maana ndani yake yeye tunaishi tunakwenda na kuwa na uhai wetu kwa vile mmoja wenuk okay. hiyo parsitaka lakini sawa mtunga mashare alivyosema maana sisi sote tuwazao wake hapa tunaona nini nimesema ya kwamba mungu alituumba katika hali yetu ya mapungufu na katika hali hiyo hiyo mungu anataka tuwe wafaida kwa nini nasema hivyo kwa sababu katika mapungufu yetu twajipatia visababu vya kusema ya kwamba siwezi fikia hapa Ksa mimi ni, ni mwanadamum so, an mungu anajua ya kwamba alikuumba hivyo katika hali ulivyo na mapungufu uliyo nayo anasema ya kwama yeye ndiye bwana wa mbingu na nchi ameviumba vyote ameumba mataifa yote hata yeye ndiye alipanga wewe utaishi kenya unajua kuna watu wanajiuliza timbone mimi nikizaliwa mweusi so ulikuwa sieu yeah, aliwalani wa enya sinaonana wa, wakiuliza wa, wa maswali kwa aasap kwa mitandao ati hu kenya hapana etimbone mii nikazaliwa kenya etimbone mii nikazaliwa afrika ama nikazaliwa wakati huu sinigezaliwa nyakati hapana hapana mungu ndiye alipanga ya kwamba huu ndio wakati wako na huu ndio wakati anataka uwe wa faida na akaweka wazungu huko akaweka wachainizi huko kila mtu mahali kwake na anakaa kwa mipango ya nani ya mungu anasema mungu ndiye apaye mwanadamu uzima uhai na vitu vyote which means on our own we are insufficient sisi wenyewe kwa nguvu zetu na jinsi tulivyo tumepungukiwa we are insufficient but god still expects you and me to be profitable in our insufficience ukisoma unajua hapa ametwambia kwamba ndani yake yeye tunaishi ndani yake yeye tunakwenda na kuwa na uhai wetu ndani yake yeye nataka huo ufahamu tujikumbushe tena ya kwamba hivi ndivyo tulivyo dizahawia unajua haya maisha ya ukristo kuna yale mambo ambayo ndivyo yalivyo na ukijaribu kuyabatilisha ama kuyageuza basi wewe si wa kampuni hiyo kwa mfano maisha ya ukristo hauwezi ukayaishi pasipokuwa na imani full stop huwezi kuwa mkristo bila imani huwezi ukampendeza mungu bila bilayani hiyo ni negotiable hivyo ndivyo mkristo alivyo ukiishi nje ya imani wewe si mkristo jambo lingine ambalo ni, ni, ni, ni the foundation. mukristo ni mtu wa kuomba hivyo ndivyo mungu alivyofanya upungufu wa mwanadamu lazima kila wakati hapa amesema nini i7 n ap ili wamtafute mungu yaani vile uliumbwa wewe na mimi tuliumbwa ya kwamba biashara yetu nikufanya nini nini eh, huo ndi, hivyo ndivyo ilivyo ndi, ndi, ukijaribu kuigeuza uko nje anasema ili angalau wamutafute ingawa ni kwa kupapasapapasa wakamwone tena anasema ya kwamba huyu mwanadamu hiyo biashara yake ya kuwa ni amutafute mungu ni aelewe ya kwamba ndani yake hakuna uwezo yeye mwenyewe wa kujiendesha isipokuwa ni kwa nani ni kwa mungu ili ndio awe mtu wa wa faida anasemahasa usipoomba ukoj Asa mtu anauliza basi kama huyu mungu anajua kila kitu ninataka mbona niombe e, hivyo ndio anataka hakuna maswali anajua kila kitu unataka anajua taabu yako bado anasema niombe ndioskofu akasema ya kwamba kama humjui hautaomba utaulizaukona njaa na hujui na naumjui ndiyo kwa sababu instead of kuomba unalalamika na kunungunika uko nje ya mambo ambayo ni basic niyani hiyo ni msingi wa mkristo anasema ya kwamba ili wanitafute katika hayo mapungufu yao bado nataka wanitafute ili ndiyo mimi niwafanye kuwa watu wa faida katika nyumba yangu wanitafute kama biashara yao so god intentionally created us ni katika mapungufu yetu ndiyo mungu anakuwa mungu ndani ya maisha yetu ni katika hayo mapungufu yetu ndiyo mungu anaonekana kuwa mungu katika maisha yetu in our insufficiency, It is in our insufficiency that god getsthe iaba39staibwana uh, yes, yes. unijulishe mwisho wangu na kiasi cha siku zangu ni kiasi gani Nijue jinsi mm-hmm. tazama umefanya siku zangu kuwa mashubiri maisha yangu ni kama sikitu mbele zako kila mwanadamu ingawa amestawi ni ubatili And mine age is as nothing before Thee. Verily, every man at his best state is altogether vanity. Yani anasema mwanadamu yeyote katika ile haliake ambayo anasema niomesh tausana anasema ni bure niubatili. That is the level of our insufficiency. Anasema in your best. when you think ukifikiria umengara sana anasema hapana vanity why you are still wakati unafikiria ya kwamba ndio umefika anasema hapana you still need me hiyo hapanahiyonataka iwaingie ya kwamba inamaanisha unamhitaji mungu Upu, mapungufu inamaanisha ya kwamba ili ndio uwe wa faida unamuhitaji mungu you need god anasema in your best form wakati ule unafikiria umepanda ngazi umengara sana katika maeneo ya kiulimwengu unafikiria umeleta faida nyingi lakini kwa mtazamo wangu mimi mungu nasema it is all you need me. Man, in his best state, anasema bado yeye amepungukiwa lakini katika mapungufu yetu ndiyo mungu anaonekana kuwa mungu paulo akayaongea haya paulo akayaongea haya katika wakorintho wa kwanza mstari wa ishirini na 7abandio yes. yes, yes, yes. hapio na makusudi nisipate kujivuna kupita kiasi kwa wingi wa mafunuo hayo na lipewa mwibwa katika mwili mjumbe wa shetani ili anipige nisije nikajivuna kupita kiasi kwa ajili ya kitu hicho nalimsihi bwana mara tatu kwamba kinitoke naye akaniambia neema yangu ya kutosha maana uweza wangu hutimilika katika udhaifu basi nitajisifia udhaifu wangu kwa furaha nyingi ili uweza wa kristo ukaye juu yangu kumi kwa hiyo napendezewa na udhaifu na ufidhuli na misiba na adha na shida kwa ajili ya kristo maana ni wapo dhaifu ndipo nilipo na nguvu in in your insufficiency. It is in your insufficiency ndiyo wakati mungu anafanya nini anakuinua na anajitukuza ndani ya maisha yako isiwe nafasi ya kukufanya wewe usiwe wafaida akamwambia paulo wachana na hiyo neema yangu you know, why do we need grace kwa sababu tuko na mapungufu twahitaji neema kwa sababu tuko na nini na mapungufu tumepungukiwa kama ingewezekana bila neema yesu angekuja lakini kwa sababu ya kupungukiwa kwetu kwa sababu ya udhaifu wetu na unyonge tuliyo nao mwanadamu ni mwanadamu wacheni niwambia mwanadamu ni mwanadamu na dawa yake ni mungu dawa yake ni yesu hivyo ndiyo anasema yakama moyo wa mwanadamu uko na namna gani umejaa nini U, ni mgonjwa umejaa uhovu na ni mgonjwa ukona ugonjwa wakuvaa nini wakuvisha nani atauhelewa nani ataujua na hivyo ndiyo mungu anajua lakini akamwambia paulo neema yangu imekutosha katika udhaifu wako wewe paulo ndiyo mimi napata nafasi ya kukutia nguvu na mungu anajidhihirisha na unakuwa wafaida anasema nafurahia dhiki udhaifu unyonge sasa atitudi yako ni gani katika mapungufu yako mtazamo wako katika mapungufu yako ni ipi unayatumia kama sababu ya kutompendeza mungu unayatumia kama sababu ya kutokuwa na faida anasema in your weaknesses katika udhaifu wako ndiyo nguvu zangu zinadhihirika katika unyonge wako ndiyo nguvu zangu zinadhihirika when i am weak, then i am am then strong by his grace. by his his grace grace nataka ni, zinadhihirikanataka nikisema hivi kama mwanadamu angekuwa amekamilika kama mwanadamu angekuwa amekamilika na hivyo ndiyo nafikiri anasema katika jeremaya jra ya kwamba mwanadamu hajakamilika na kama angekuwa amekamilika hangekuwa na haja ya mungu mwanadamu hajakamilika ukichelewa ndio unachelewesha watu kumalizabd e bwana najua ya kuwa njia ya mwanadamu haimo katika nafsi yake kuelekeza hatua zake si katika uwezo wa mwanaa anasema ya kwamba e bwana najua ya kuwa njia ya mwanadamu haimo katika nafsi yake yaani mwanadamu hajapewa uwezo wa kujielekeza mwenyewe na kuwa wa faida pasipokuwa na nani na mungu kuelekeza hatua zake si katika uwezo wa mwanadamu nataka nimalizie nikisema hivyi mungu anataka tuwe watu wa faida na mungu ana jua ya kwamba tumepungukiwa even at the the very best by the way hata ule wakati ume, unajisikia umepanda katika maeneo yote ya ukristo wako bado ume umepungukiwa bado ume umepungukiwa bado jusi kuna ile tendensi ya kwamba unasema nimeinuliwa naweza kuomba masaa ishirini na nne naweza kuomba hivi ufikiria ya kwamba umefika bado you are insufficient anasema mwanadamu hiyo kitu alitupokonya ili ndiyo tumutafute hata ingawa nikufanya nini kwa kupapasa, papasa yani kwa bidii yote mpaka hata kama nguvu imeisha bado unamtafuta bause anasema mwanadamu hana huo uwezo in his best state that man or woman is still ia hata yule mtu ambaye unafikiria unataka uchukue nafasi ya mungu umuwekeyeye usiweke nafasi ya mungu ukaibadilisha na ya mwanadamu mwanadamu ni mwanadamu na amepungukiwa mwanadamu ili awe wafaida lazima amtafute mungu kila wakati ni lazima amtafute mungu kila wakati every human being is weak every human being is a ako na uwezo wa kukudisappoint ako na uwezo wa kukufanya usikie uchungu Everyone, every, including me and any other person and wewe ni kumwangalia nani mwangalia mungu macho yako weka kwa mungu macho yako weka kwa mungu macho yako weka kwa mungu wahibrania kumi na mbili mstari wa pili macho yako weka kwa mungu yeye ndiye nguvu yako na uwezo wako He is your strength yeye ndiye nguvu yako kumina, kumina mbili mbili. E mbili. Mbili. yes tukimtazama yesu mwenye kuanzisha na mwenye kutimiza imani yetu ambaye kwa ajili ya furaha iliyowekwa mbele yake aliustahimili msalaba na kuidharau aibu naye ameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu jsus rist aliona furaha mbele yake jesus so the joy unajua katika ukristo ni lazima uamue ya kwamba ni kitu gani unakiona kimewekwa mbele ya mbele yako ndio uwe wa faida is eo you yesu ingawa alikuwa kuna msalaba mbele yake lazima afe but he chose to furaha iliyokuwa imewekwa mbele yake akaudharau musalaba akadharau dhiki akadharau mapungufu akajua ya kwamba baada ya haya yote kuna ushindi tunaambiwa nini tumwangalie yesu kama mfano tukitaakwa watu wa faida kama vile mungu anavyotaka anasema tumwangalie yesu looking at Jesus. kumutazama yesu ambaye yeye kwa sababu ya furaha kwa sababu ya utukufu uliowekwa mbele yake ili ampendeze baba yake amfurahishe baba yake akaudharau msalaba akadharau na uchungu wote no, naonasi hakuwa na hakusikia uchungu hapana aliusikia lakini akajiambia haishi hapa akajiambia hapa siyo mwisho akajiambia kuna, kuna, kuna ingine iko mbele inaningojea So, wakati ule ambao kuna changamoto inakuzuia unajiambia haiishi hapa gari za bado kuna kitu kimewekwa mbele yangu bado kuna kazi iko mbele bado kuna thawabu bado kuna ushindi naangalia mbele Naokiwa na ukiwa na mtazamo huo utakuwa mtu wa kushinda kila siku utakuwa mtu wa faida kila siku utakuwa mtu wa kuleta furaha kila siku hata wakati kuna dhiki wewe unaleta nini furaha wakati hakuna sababu ya watu kufurahi unaleta furaha kwa sababu umejiunganisha na mungu na unamtafuta mungu kwa bidii wacha hiyo itoshe hiyo imetosha ukisahau yote shika kitu kimoja tu ya kwa kwamba mungu anataka uwe wa faida hata katika mapungufu ulio na anajua na anasema neema yangu anawachilia neema kwa sababu ya upungufu ulio nao ili yakuwezesha kusimama na kuwa mtu wa faida