oja tuanze na waefeso mo8pak s haya maneno ni paulo akisugumsa na lile kanisa na wakati paulo alikuwa anasungumsa na hili kanisa he was in prison alikuwa prison in rome lakini akawaandikia haya maneno ya-ya- ya, ya kuatia moyo ili waendelee hata akiwa hayuko na akiwa amefungwa sababu ya kristo na akawaambia masha ya mioyo yenu yatiwe nuru mjue tumaini la mwito wake jinsi lilivyo na utajiri wa utukufu wa uridhi wake katika watakatifu jinsi ulivyo ngoja tusimame hapo vas kwanza kumbuka anasungumza na watakatifu because he was talking to a church na anawakumbusha ya kwamba be enlightened masho ya mioyo yenu eh? yatiwe nuru ili mjue tumaini la mungu so there is aliyomita soa kuna, kuna kitu ambacho E, kilifanya muitwe na mungu na ndio hishi ambacho nataka muwe na nuru ili mjue zaidi bwana asifiwe na pia mjue ulidhi wake katika nyinyi katika nyinyi watakatifu wapedwa haya maneno nilikuwa na, nasikia yanazungumza na mimi kama mtu ambao yuko ndani ya chachi hata kama siko ndani ya chachi waefeso e, niko ndani ya chachi ili ni jue ya kwamba mungu anatarajia niwe na eh, na ufahamu katika masho ya muoyo wangu the, the eyes of my heart they be enlightened ili nijue the hope that i have in his calling bwana also thepthat eh, pole wakati mwingine nashaganya sana lakini ile ina frutu hm? nijue kuna ichabo abaro ameniwekea kama mwamini ili niipate na nielewe vizuri tuendele na ubora wa ukuu wa uwezo wake dani yetu tuaminiyo jinsi ulivyo eh? na ubora wa ukuu wa uwezo wake sisi sote tukiwa wamini hakika tunajua mungu ni muweza lakini kumbe kuna kitu angetaka tujue hmm? huu ukuu wake kuna kitu anataka tukishike sana kwa kadri ya utendaji wa nguvu za uweza wake na hakika tunajua mungu ni muesa, but i could see, i could could see feel there is something more we need to know ili tuelewe kabisa hizi nguvu za uwezo wake siko gani na bado siko dani yetu na najua siko dani yetu sababu yesu alipoasha eh, wanafunzi wake aliwavia sitamwasha pekee yenu nitampatia roho mtakatifu atakuwa mwalimu wenu na atakuwa dani yenu na ule uwezo ambao ulimtoa katika kaburi ndio uwezo ambayo tuko nao siku ya leo bwana asifiwe kwa hivyo nikaona anatamani sana tu, tu, tuelewe of that eh, eh, eh, of that, th- that power sed him from the dead kuna kitu anataka tukijue sana tukiwa kama wamini ili tujue haya mambo ya biguni ni halisi na mwito wetu katika yeye haitakuwa tu ni sababu tumeitwa lakini kuna mambo ambayo yanataka yafandike dani yetu na tuyaelewe na hatuwezi isipokuwa atuwezeshe tuende katikav0 pia ikiwa ni kitabu ambao yohana eh, alifunuliwa na roho wa bwana kuhusiana na mambo vile yalivyo in the spirit na haya mambo nikawa ninaona ni muhimu ili tujue heaven is real mbigu ni kweli kabisa si si ile tu tunasema tunaenda biguni tumeamka tuseme tunaenda but in heaven ambaye ni tujue na tuishie yohana akaandika akasema katika tazama nasimama mragoni na visha mtu akisikia sauti yangu na kufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nami bwana asifiwe na alikuwa anataka kuaonyesha yakwamba god isonia so mungu hayuko bali yuko tu karibu na ndiyo sababu namwambia namwabia i again lakini pia naona nilipoambiwa elireti nikajua mungu ule ujumbe amenipatia ndio tutasidi ku- e, kusikia kama watu wa mungu bwana asifiwe mungu yuko karibu nasi na kama katikati yetu kuna mtu ambaye hajaokoka ajue hata sasa mungu yuko karibu sana na yeye na anavisha ili aingie ili wakule pamoja na yeye sababu haya mambo ya mungu huwa ni mystery yaani ni mambo ambao e, ni nituyasikie na tusikie ili tuwe na imani ya kuyaamini ni kweli bwana asifiwe sababu nikikuambia mungu yuko pale mrangoni e? utaniambia pale mrangoni kunasumama asha mbona unaniambia <laughs> mungu yuko mrangoni na ni asha huwa anasumama mrangoni na yule kasi ya asha nikukaribisha wageni na watu wanapoingia na kuwapanga lakini hili neno linaniambia mungu yuko karibu moyoni mwangu nikimkaribisha mimi atakaa pamoja nami na nitakuwa niko na mungu ndani yangu bwana asifiwe kwa hivyo nafurahia hayo maneno ya pauru akitaka tujua ya kwamba nia inawahati nahata katika hali yoyote tukiwa tunapitia tujue ya kwamba mungu hua hayuko bali time ili tusemesane nayeye ili tukule pamoja sijui lakini neno la mungu linatukumbusha that he is always near let us linatukubushaa uh, <coughs> na kwanza mstari wa ishiini namoja kishwa changu ni heaven is, heaven is na heaven ikiwa l hayo huo ufunuo hayo maneno ambayo yohana alituandikia alikuwa anaonyeshwa ili tusiwe na tashwishi ama tusiwe ni watu watasahau hili vigu liko namna gani na ndiyo neno la mungu linasema hapa ya kwamba na ile milango kumi na miwili ni ruru kumi na mbili kuna mtu alinisaidia kuelewa ruru ni kama shuma eh, ni kama shuma kumi na mbili as na inaonekana huko biguni kuna milango kumi na miwili na kila mlango ni ruru moja na njia ya mji ni dhahabu safi kama kioo kingalo sasa nikasimama hapo nikasema hili haya maadiko yanatuonyesha the picture of heaven kuko namna mnang'ani kule ambao tunatarajia kwenda kuko kusafi na kusuri namna hii hata eh? At, tunaelezewa kuna milango na hiyo milango yote ni kumi na miwili nilipokuwa ninasoma nina, nina, nikafika maandiko yanasema kuna milango mitatu in the east milango mitatu in the west milango mitatu in the north na mirango mitatu in the, in the south kwa hivyo ni milango mitatu mitatu mitatu mitatu na nikawa nina ninada ninaona order bwana nina asifiwe ako na mipango mizuri na misafi eh? kwa hivyo ana- anasema katika hilo neno ya kwamba njia sa, sa huko ni sa dhahabu heaode yeah? inasema nambi si kuona hekalu ndani yake kwa maana bwana mungu mwenyezi na mwanakodoo ndio hekaru lake kumbe kula mahali hakuna hekalu sababu utukufu wa mungu eh, ni, ni ma, mahali kuko open simama hapo hakuona hekaru alipotembeswa katika roho kule mahali eh? sababu mungu mwenyezi na utukufu wake umetosha na ndio nikaona kumbe ndio sababu nituwe na mahekaru hapa chini B- e, ya jua na kama watu ha- <coughs> ni waja hekaruni si ni waje sababu wanataka kumjua mungu na kumtafuta mungu wale ambao wako nje pengine hawana haja na hekaru or, or churches lakini hiyo nafasi hawatakuwa nayo kuingia wakifika biguni so the timu ya a ni sisi tupende hekaru na tupende mambo ya hekalu na tuingiza watu katika hekaru bwana asifiwe sababu huko itakuwa ni mambo ya hekalu yameisha hapa ndio tuja ili tutayarishwe na tujue njia za kukaa kule mwana kodoo ndiyo hekaru la huko 3 na mji yule hauhitaji jua wara mwezi kua gaza kwa maana utukufu wa mungu huutia nuru na taa yake ni mwanakodoo kwa hivyo tukiwa shini ya jua ndiyo tunaona jua ndiyo lile linatokeza linaenda lakini kule hatutaona because god himself is light kwa hivyo wakati tuko shini ya jua ndiyo tunaona mwezi na tunaona mataa lakini kule ni mungu ndio anaangaza na mwa, mwanawe yesu kristo bwana asifiwe viguni ni kweli heaven is real. Heaven is s na kama pisha ndiyo hii natamani sana nikaingia na najua wewe pia unatamani na tutaingia katika maeneo kama haya 24. na mataifa watatembea katika nuru yake na wafalme wa nchi huleta utukufu wao ndani yake mataifa watatembea katika hiyo nuru ya mungu And, eh, na kigereza mataifa ni nations na nilipokuwa ninasoma hayo maandiko nikaona you see the the the the nations are order order of god. The nation of of god nation kenya is in the order of god na ninaamini nation of kenya tutaingizwa kule na hawa wafalme wetu watatuingiza katika eh, katika maeneo mazuri hivyo as a nation bwana asifiwe na ndio sababu tuna kazi kuba ya wa viongozi eh, wetu kama raisi na wale wote ambayo wanatawala na wao because they are supposed to lead us as a nation to the glory of god bwana asifiwe mataifa watatembea juu e, juu ya hili nuru na hawa wafalme wa nchi watapeleka huo utukufu mahali pale wa ile nchi ambayo walikuwa wanaongoza na milango yake haitafungwa kamwe mchana kwa maana humu hamna usiku viguni ni kweli hakuna usiku kwa hivyo hakuna mirango ya kufunga hata sisi huwa tunafunga tukiwa shini ya jua tunafunga milango usiku kusiingie uobu kusiingie uadui lakini kule kutakuwa hakuna haja ya kufunga eh, dad kile tulikuwa tunataka tufanye tukiwa eh, huko chini bwana sifiwe6 eh, nao wataleta wata utukufu na heshima ya mataifa ndani yake hapo ndio tumezungumza kuna heshima ya mataifa ambayo presented before god na itaprsentiwa na hawa viongozi wetu ambayo tunawaombea na ni kazi yetu kuwaombea ili mungu akawaongoze ili waongoze ta, ta, taifa katika katika utukufu wa mungu 27, na dani yake hakitaingia kamwe chochote kilicho kinyonge wala yeye afanyaye machukizo na uongo bali wale walioadikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kodo wanasifiwe hakuna kitu kinyonge kitaingia mahali kule Ending week kwa hivyo mambo ya mungu sababu yeye ni and he is holy mambo ya biguni yanatuonyesha kule mahali ni kukamilifu kama vile tu tunaimba nyimbo so heaven is real. heaven is is na nashukuru mungu kunikumbusha haya maneno ili nisija nikasema tu ninaoko- nimeokoka naenda biguni na sina pikcha ya biguni kuko namna gani kama nimeokoka na ninaenda biguni na ni mnyonge sitaingia kule itafika mahali ni yabigua siwezi kuingia sababu ya unyonge wangu na tukiwa wana wa nuru sababu ndiosisi ambayo sasa tunasikia hili neno turudi katika waefeso nne baada ya kuwa tumeona bigu iko namnagani kumi na mnagani, saba maneno ya paulu pia akisaidia lile kanisa na akinisaidia mimi leo na wewe akasema haya akasema basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msiede kama mataifa waenedavyo katika ubatili wa nia sao edee ambao akili zao zimetiwa gisa nao wametengwa eh, wame na usima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mioo yao ambao wakiisha kufa ganze wanajitia katika mambo ya ufisadi wapate kufanyiza kila namna ya uchafu kwa kutamani bali nyinyi hivyo sivyo mlivyojifunza kristu ikiwa kwa hakika mlisikia habari zake na kufundishwa katika yeye kama kweli ilivyo katika yesu mvue mwenendo wenu wa kwanza utu wa samani unaoharibika kwa kuzifuata tamaa tama zenye kudhaganya na mfanywe wapya katika roho na nia zenu na, na mkavae utu mpya ulioubwa eh, kwa namna ya mungu katika haki na watakatifu wa kweli basi uvueni uongo mkaseme kweli kila mtu na jirani yake kwa maana tu- tuviungu kila mmoja kiungu cha wenzake muwe na hasira e, ila msitede dhambi jua lisishwe na ushungu wenu bado hauja watoka wala msi, e, msipe ivirisi nafasi mwisi asiibe tena bali afadhali afanye juhudi akifanya kazi iliyo nsuli kwa mikono yake mwenyewe apate kuwa na kitu cha sha e, kum, kumgawia mhitaji neno neno rorote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu bali lililo jema la kumfaa mwenye kuhitaji ili liwape neema wanaosikia wala msimhusunishe msi yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa mhuli hata siku ya ukombozi uchungu wote na gadhabu na hasira na kelele na matusi yaodoke ya kwenu pamoja na kila namna ya ubaya tena iweni wafadhili ninyi nyinyi kwa nyinyi wenye huruma mkasameheane m- kama mungu katika kama mungu katika kristo alivyo wasamehe nyinyi bwana sifiwe advis ya paulu kwa lile kanisa la waefeso ambalo ni sisi ambayo tunaambiwa siku ya leo kama tutaingia katika lile mbingu ambaye imetuonyesha vizuri sana jinsi ilivyo jinsi ilivyo na oda jinsi ilivyo safi jinsi ilivyo ya kupendeza bas akawambia haya mambo ni mpaka tuya ache mwana asifiwe sisi kama wana wa mungu tunayajua hatutarudia lakini alikuwa anaonya lile kanisa na hili neno linanionya na linakuonya na ametupatia jia sa kutembea katika yeye tukisameheana sababu the example kama vile alitufanyia na sisi tufanyie wengine ili sote tukaingia katika ile bigu ambaye ni kweli bwana asifiwe yohana mstari watatu, akadibu, amine, amine, wa asifiwea yesu akajibu akamwambia amini amin nakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa -mungu hilo bigu litaingia wale ambao wamejisalimisha kwa yesu wale ambao wamekubali hiyo imani na wamefugua ule mlango wa moyo wao na kumkaribisha yesu ili akakule na -akakae na wao hao ndiyo watakapoingia hiyo bigu hapo alikuwa naambia nikodemas wakati alipomuuliza je naweza kufanyaji ili ni- eh, niingie niwone ufalme wa mungu na ni, you must akamweleza aai saa hii sababu tunasikia kama wana wa mungu tunashukuru pengine tume- tumeokolewa asante kwa mungu kwa kutupatia hiyo neema lakini the he ambaye alikuwa paulu anafatia ile kanisa la waefeso ili, wa ili wasiwe na unyonge wowote sababu neno lilituonyesha ya kwamba hakuna kitu kinyoge kitakapoingia mahali pale kwa hivyo nituzidi kujitakasa na kutafuta mungu na kumwavia atuwezeshe katika hii safari ili tukaingie hilo bingu ambalo vigu kweli ni hakika bwana asifiwe tunamalizia na warumi sita mbili mpaka nne nasema hasha sisi tu tulioifia dhambi tutaishiji katika dhambi mama hapo kwanza sisi ambayo tulikufa eh, tlikufa eh, tulikufia dhambi basi tutaishi namna gani na dhambi na ndio tukawa tunapatiwa hizo warnings ya yavile tunatakikana tuishi tukiwa tunampedesa mungu tatu hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake nne basi tulisikwa pamoja naye kwa jia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa jia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa usima bwana asifiwe akawa anawaelezea warumi kuhusiana na na na nabptism eh? ubatizo symbolic yani ni sembo ya kusema ya kwamba tulisikwa pamoja na yeye wakati tunaigiswa katika maji na tukitolewa tumefufuka pamoja na, na yeye That is only symbolic, ya kile kilifanyika na sababu tulitolewa tumetolewa nje ya maji sasa tuko na uzima wa milele ambayo tuko nao ndani yetu bwana sifiwe because he demonstrated that by the kwa hivyo neno la mungu linatuonyesha kama hakika nituingie katika ile mbingu ambayo ni halisi tuko na kazi ya kujifanyia kama wana wa mungu na na neno kusoma neno na kusoma neno e, itatuonyesha ya kwamba tunastahili kuishi namna gani ili tukaingie lili ila bingu ambayo tunaona tunaona ya kwamba itakuwa safi sana na nzuri ya kupendeza na ninajua e, kazi ambayo tutakuwa nayo mahali pale ni kumwabudu tu mungu bwana sifiwe na hatutakuwa katika hekari takuwa kazi yetu ni kumwabudu tu na kusema anastahili sababu yee ni mungu mwema bwana asifiwe basi kwa hayo wapedwa nasema tubarikiwe sote na mungu ambariki