wa maombi wake binafsi mama sana karibu sana you are welcome yes. welcome yes yes yes back home yes. personal prayer yes. sasa tunamalizia na hat kipindi cha mapumziko kifupi tu cha kupumzika nilitaka kujua katika historia ya soka najua mara nyingi wa nimepiga macho nikaona wale wengi mlio hapa ni wamama na wadada na wasichana wengi si wapenzi wa eh, kuna ambaye ni mpenzi wa soka wa wamama wadada mama zetu ambaye anapenda mpira wa soka sana I mean, soka, soka soka football kuna yeyote naona hakuna wale vijana wangu karibu wote wameshaenda hao ndio wenyeji they are the of football unapenda soka timu yako ni gani kule uzunguni sababu unajua napenda uzunguni sana man, man city na hampendi goroma hiyanaafc sawa sawa tu so nikataka kujua katika historia ya mchezo huu wa soka hii hili swala la lat lilitoka wapi so nikaona ya kwamba kufikia mwaka wa elfu moja mi n sitini na tatu Half time ilikuweko lakini mchezo wa soka ulikuwa hauna sheria za kutumika kila mahali kwa hivyo kipindi cha kwanza kilikuwa na sheria zake na kipindi cha pili kiko na sheria zake kwa hivyo half time ulikuwa ni wakati wa kubadilisha sheria mlicheza kipindi cha kwanza na sheria hizi sasa awamu ya pili adsli ndio tubadilish punusoauaso kipindi cha kwanzadakika uh, uh, arobaini na tano mnacheza na sheria hizi alafu mnapumuzika dakika kumi na tano mnaingia awamua pili na sheria tofauti baada ya mwaka wa 1863 sheria zikabuniwa zikakuwa harmonized kwa hivyo kipindi kile cha mapumziko kikawa na sababu nyingine tofauti haikuwa kubadilisha nini sheria k okay, nikasema okay sawa sawa lakini kwa hali ya ukawaida watu wanaocheza mchezo huu wa uh, soka baada ya dakika arobain na tano huwa wanaambiwa ni wakati wa kupumzika na kunafanyika nini kwa nini kuna wakati wa kupumzika why is there half time? kitu ya kwanza ni ku- kupumzika si sindio wamehema sana wamekuwa dehydrated sasa ni wakati wa kupumzika jambo lingine ni ili wafanye nini kubadilisha kurekebisha makosa pengine e, wengine walikuwa wa, vile walivyopangwa hawachezi hivyo wameingia kwa kiwanja ni wachoyo hawagawanyi mpira anataka atoke nao huko mpaka afunge bao peke pekaya, yake wengine wanangojea hawaunusi hawauoni ama pengine tu wameharibu mutiririko wa, wa, wa mchezo kwa hivyo tufanye marekebisho pengine pia tutoe watu wengine kaa kwa bench wacha nguvu mpya ifayi nini iingie kiwanjani lakini pia oous hata wale fans pia wapate kusol kidogo wapate kopo la maji wapate ki... si ni kweli umekaa kwa mpira hata uangalii hata njaa inakuuma lakini5 minuts unasema hasalemigo angraakapoft ama nipate kaugali kidogo ilipate nguvu ya kurudi wapi kiwanjani eh? kurudi wapi kiwanjani kipindi cha pili lakini wakati mwingine kama ile timu ambayo ilicheza awamu ya kwanza walicheza rafu card itamaanisha nini kipindi cha pili na wa mtu mchezaji red card anafanywa nini ana so souenda ikawa awamu ya pili mtakuwa awamu ya kwanza mlikuwa so so rough so, awamu ya pili mtakuwa wachache hata pengine pia alipigwa nini red card mkaeka yule waench mkatoa mmoja mwingine red card akaenda wapi tna nabidi mmoja wenu kufanyika kufanyika Sinyi watu wa mpira si iwewe e. ambaye ni umekuwa nani because ulicheza katika mchezo wa soka it is definite unajua ya kwamba kipindi cha kwanza dakika arobaii na lakini unaweza anza hiyo arobaii na tano ya kwanza usimalizovunjike mguu si so sihufanyika pia hiyo ubebwe kwa machela ama netuwa nini ninetwa machela na uende nje na kipindi cha pili unakiangalia hata waweza kufa watu hufa ndani ya kiwanja hufa na wakaenda kuzikwa na mpira ukafana nini uka? ukaendelea bila wewe without you you can, you can be ou kanbb ot 45 minutes round one, 45 minutes, round minutes katika maisha yetu sasa lets now come back katika maisha yetu half time. pia sisi katika maisha yetu kuna kunaat kuna nini half time. Half time. kuna kipindi ambacho chafika katika maisha yako unajua na kuna wengine hawajui kuwa kuna nawaambia iko ujue ama usijue hiyo haijalishi is half time. na wakati mwingine unapitia mwengine na hujui ni wakati wa na pia hujui kama maisha yako uko awamu ya kwanza ama awamu ya You don't know whether you are in the first half or the second half or in half time. You may not know. Hasanza in first round, half time, amani kwa second. Katika maisha heto, you may not be a hundred percent sure because. You are not so certain. While well, we are praying and we believe God to live as many years as we will desire to live. Lakini, we are not 100%. So we don't know whether he has time to go. Eh, how much time is remaining for the second half? Hmm? How much time is? How much time is? ya pili nataka tujiulize maswali mawili hapa tu katika hekima hii ya muda huu wa mapumziko this time muda huu wa mapumziko katika maisha yetu kuna wale wamesema ya kwamba ukitumia miaka ya mwanadamu wanasema ya kwamba mtu yeyote ambaye ako miaka thelathini ikienda kuishaisha hayo ni maoni ya watu eh? mtu aliye miaka thelathini ikienda kuishaisha na kikaribia miaka hamsini wanasema hiyo ni kipindi cha kwanza wanasema hivo hiyo bado huyo ni mtu ambaye sasa anaenda kumalizia kipindi cha kwanza aingie kwa halftim akingojea kuingia second half thirties, up to senda5 wanasema huyo mtu kwa maoni yao huyo mtu huyo katika miaka ya mwanadamu anaenda kumalizia awamu ya kwanza aende haltim akingojea kuingia second half coach yoyote ambaye anasimamia mpira huwa akiita watu wake second ile wakeilea anawaambia we need to change our play tubadilishe nini mchezo wetu eidha unaweza kuwa first half ulifunga mabao mengi sana so ukiingia second half utafanya nini unataka kudefend mabao yako Sindiyo? first half ulifunga mabao mengi sana sasa second half unasema ni kudefend, defensive strategy ili tusifungwe na kama ulifungwa mabao round one, round raundit ni kukomboa na uongeze so you are changing your game plan hiyo ndio kazi ya coach wewe na mimi katika maisha yetu lazima pia na halftime lazima tuwo na kipindi cha kusema hebu wacha nikae kando kwanza nitathmini ni nifanye nini evaluation ya first half wale ambao pengine ni bado ni mayouth ana hawako hapa tu james na huyu hapa na hawa wamekaa hapa wengine wameenda kutafuta kuenda kupika na kukula wanawezafikiria ya kwambamimi bado niko na wakati mwingi sana first half yangu ndio inaanza ile kipenga kinapulizwa cha kwanza mpera una eh. sasa unawezafikiria uko na wakati na ucheze rafu watu wengi wakiwa vijana watu wengi anaongea from experience ni kwamba ile miaka michache sana nimeishi lazima niheshimu umri ulio hapa ni kwamba watu wengi hawafikirii wakati wanaanza maisha yao duniani hawafikirii jinsi wanavyotaka maisha yao yaende watu wengi hawafikirii they dont think wakati huo wanasema tu i am young and because niko kijana bado niko na muda wa kupanga maii kwa hivyo hakuna haraka so they don't think hawafikirii watu wengi siku moja nikawa ninafanya nafanya evaluation ya maisha yangu na nikawa na uchungu mwingi sana na nikaorodhesha majina ya watu nikasema hawa awaatu na nikasema hii orodha ya majina haya na laiti hawa watu nisingekutana nao katika maisha yangu maisha yangu yangekuwa yangechukua yang, yang mkondo tofauti why because nilipoyaanza siku kaa chini na nikajiuliza haya maisha haya anayaanza kama kijana wengi wanafikiria maisha tu ni kuzaliwa kuenda shule kusoma kupata kazi kuoa na kuolewa kuzaa kuzaa kuzaa na kuzaa na kuzaliwa na kukufa they don't plan for their, for their lives so mimi nikarodhesha orodha yangu ya majina ya watu ambao in in order of priority. In order of of priority priority that time tulikuwa tunaongea jana huyo lakini hakuwa kwa orodha because yake ilikuwa kidogo ile uchungu alinisababisha sema hata huyu pia amekuwa governor huyu amechaguliwa governor nikakumbuka vile me con. me he sold a car to me without documentations aliniuzia gari bila makaratasi and I was so naive. so naive unaasiumu kila kitu kwa maisha kitakuwa sawa aikuandi hivyo ndo huwa hope matumaini peke yake bila kuwa na mambo mengine na hekima juu yake haitoshi so jama, because nilikuwa na, na, nataka gari nami nisemekane ni gari ya gariya akaniambia hii gari ilikuwa ya ambassador na imekuwa well maintained gari ya mzungu this car to you kwanza alinigonga sikujua alinigonga because I know. Now I know. He me. sasa baada ya kuwa tumeandika agreement makaratasi i trusted this I was, I was lying to myself hakuna makaratasi mpaka leo over 10 years mpa onilikahirika sana mpaka nikaiuza hasara niliyemuuzia naye akanilipa nusu wingine akabaki nayo nikamwachia First round nilifanya namuna gani ili ndio ingia, second round niingia na munaga namunagani jambo la kwanza ambalo lazima tulichunguze na tulifikirie sana katika kipindi cha half time, number chanb number kwa sababu nilisema tuko na muda mwingi sana nb jambo la kwanza you must come to your senses you must come lazima akili yako ikurudie nikasema hata huyu amekuwa amekuanule uchungu mungu anisamehe hiyo ni kitu lazima ni deal nayo n huyu mtu amekuwa na ni amekua gvanimnahihi sitamtaja kwa sababu ya mambo mengine mengi ni makosa kumtaja that was part of my first round come to your your senses and change your game plan lazima akili zako na nia zako zikurudie na ubadilishe muundo ama mpangilio wa maisha yako come to your senses lazima nia zikurudie lazima akili yako irudi tena sawa sawa ujiongeleshe uji ujiambie na ubadilishe mchezo wako change your game plan kama vile atasema boys come here. you are playing a useless game hasemangi hivo asiwavunje moyo lakini anawaambia mkicheza hivi mtafungwa mpaka mjue to change your game plan mujueluka kumi na tano story ambayo tunaifahamu vizuri sana luka kumi na tano kwanzia y mstari wa kumi na saba no kumi na moja mpaka ishirini na naneluka 58 akasema mtu mmoja alikuwa na wana wawili yule mdogo akamwambia babaye baba nipe sehemu ya mali iliyo urithi wangu akawagawia ya mali yake na baada ya siku zisizokuwa nyingi yule mdogo akakusanya vyote akasafiri kwenda nchi ya mali akatapanya mali zake huko kwa maisha ya uasherati alipokuwa amekwisha tumia vyote njaa kubwa iliingia katika nchi ile yeye naye akaanza kuhitaji akaenda akashikamana na mwenyeji mmoja wa nchi ile naye alimpeleka shambani kwake kulisha nguruwe akawa akitamani kujishibisha kwa maganda waliyokula nguruwe wala hapana mtu aliyempa kitu kumi na saba nintakwamia hapo huku wengine mtasoma wenyewe alipozingatia moyoni mwake alisema ni watumishi wangapi wa baba yangu wanaokula chakula na kubakiza na mimi hapa ninakufa kwa njaa kumi na nane nitaondoka nitakwenda kwa baba yangu na kumwambia baba nimekosa juu ya mbingu na mbele yako rudi kumi na saba ukae hapona sab alipozingatia moyoni mwake kwa kizungu inasema unajuami sijui uko katika stage gani ya maisha yako i don't know nimekuja kujua wakati ule unapotea ufikirii hata ukizungumziwa na mtu usikii wakati ule gari yako iko kmparawa g ukipotea in the wrong direction marafiki potovu wamama na wababa potovu na kila kitu kinakuendea murama ukiambiwa usikii until you come to the end of yourself mpaka ufike mwisho ugonge mwamba si niliwaambia siku ingine hapa tukiwa watoto tulikuwa tunafukuza paka unamfukuza chini juu wapi siku moja nikamfukuza paka mwingine mpaka akapanda kwa mtu ule wa mkwaju kufika juu <laughs> akanigeukia nikajua hapa kimeumana because hakuna mahali ya kwenda tena ataruka aende wapi akasema wacha tuonane nilipomwangalia hivi nikajua huyu nikashuka pole pole nikawachana na yeye nikawachana, because nilijua atanirukia kwa uso because he, he has, the cat had come to the end of tricks and strategies huyu kijana alipofika mwisho wa ule ufahamu wake mdogo ambao aliuita ujuzi na maarifa yake ndipo akaanza kujizungumzia alizingatia moyoni hauwezi kuwa umeshikana na mtu ambaye amekuingiza kwa matatizo na ukiamka kidogo unamrudia It's like going back to your vomit ile ilinasemekana nyumbwa imetapika tena ikarudia nini niniyule yes. mtu ambaye alikuingiza kwa michezo isiyo yule mtu ambaye alikudanganya huyo huyo bado ukianza kuona mwangaza when you you are getting lost you can't think samson alipokamatana na nayuyu na nimesema nini na yuyu kweli hiyo ni lugha gani mama hiyo lugha unaijua <laughs> na huyu <laughs> yule mwanamke alikuwa anaitwa nani yule mwanamke alikuwa anaitwa nani tanani eh, yule ambatunamo tunamjua sana delila anaingia huko ana, anaambiwa siuniambie tu siuniambie tu siri yako nini siuniambie tu mpaka anasema sasa ikafika mahali akawa amechoka samsoni amechoka akamwambia anafungwa ana, mikono analala wanakuja mara ya kwanza anatoboa mpaka mwishowe alipoambiana siri anajaribu kufanya namna hii hamuna kitu But, umekuwa hapo muda wote when you are in that situation mungu akuonekanie hapo because akili hakuna te tunasema you D- unakuwa becameunakuwa you cannot hear you cannot see but when you begin to think when you come, unakuja unafika mwisho unasema hapana a minute where am i Wait a minute maisha yangu yote tangu nilipoanza kazi hata akiba miaka ishirini imeenda ukua tunaambia wanachama wetu naambia nyinyi wamama seriously umekuwa na sisi miaka kumi you want to exit hii kampuni Savings ni elfu moja seriously? miaka kumi akiba yako ni elfu moja na unatupigia kele hiyo elfu moja miaka kumi umekuwa kweli ukizingatia na tumekwambia kila siku weka akiba ili ndio haca ukisema watoka toka na laki mbili basi zikakusaidie million zikakusaidie so unafika mahali unasema hapana vile ambavyo naenda katika uokovu wangu sivyo i have to change my game plan lakini uzingatie na utazingatiaje hebu tuwekee hapo wafalume wa kwanza 9 mtajisomea wenyewe ama wekatu mfalume wa kwanza kumi na tisa kwanzia ya mstari wa kwanza mpaka kumi na mbili basi ahabu akamwambia yezebeli habari ya mambo yote aliyofanya eliya na jinsi alivyowaua manabii wote kwa upanga ndipo yezebeli akampelekea eliya mjumbe kusema miungu wanifanye hivyo na kuzidi nisipokufanya roho yako kesho panapo wakati huu kama roho ya mmojawapo wa hao uh-huh. naye alipoona hayo aliondoka akaenda ahifadhi roho yake akafika biasheba mji wa yuda akamwacha mtumishi wake huko lakini yeye mwenyewe akaendelea katika jangwa mwendo wa siku moja akaenda akaketi roho yake afe sorry akaenda akaketi chini ya muretemu akajiombea roho yake afe akasema yatosha sasa e bwana uniondoe roho yangu kwa kuwa mimi si mwema kuliko baba zangu naye akajinyosha akalala chini ya mretemu natazama malaika akamgusa akamwambia inuka ule akatazama kumbe kumbe pana mkate umeokwa juu ya makaa na gudulia la maji kichwani pake akala akanywa akajinyosha tena malaika wa bwana akamwendea mara ya pili akamgusa akasema inuka ule maana safari hii ni kubwa muno kwako akainuka akala akanywa akaenda katika nguvu za chakula hicho siku arobaini mchana na usiku hata akafika horebu mlima wa mungu akafika kunako pango akalala ndani yake na tazama neno la bwana likamjia naye akamwambia unafanya nini hapa eliya mm-hmm. akasema nimeona wivu mwingi kwa ajili ya bwana mungu wa majeshi kwa kuwa wana wa israeli wameyaacha maagano yako na kuzivunja madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga nami nimesalia mimi peke yangu nao wanitafuta roho yangu waiondoe akasema toka usimame mlimani mbele za bwana na tazama bwana akapita upepo mwingi wa nguvu ukaipasua milima akaivunjavunja miamba mbele za bwana lakini bwana hakuwamo katika upepo ule uh-huh, sijamaliza lakini bwana hakuwamo katika upepo ule na baada ya upepo tetemeko la nchi lakini bwana hakuwamo katika lile tetemeko la nchi akasema huh? uh-huh na baada ya tetemeko la nchi kukawa na moto lakini bwana hakuwamo katika moto ule na baada ya moto sauti ndogo ya utulivu nimesema ya kwamba ukiwa katika hali ya kutojielewa hautamsikia mungu ndio hautaweza kufikiria sawasawa sawa. huu ni mfano tu mambo mengi yalifanyika kabla sauti ila ya utulivu ili ndiyo elia asikie imufikie elia alikuwa wapi ametoka wapi anaenda wapi hiki ni kipindi gani kwa elia Is it half time? Is it first round round or second eliyauhuu ulikuwa wakati mgumu kwa elia alikuwa amevunjika moyo lakini katika mtazamo wa mungu safari yake ilikuwa bado kubwa mbele yake lakini yeye anataka kuikomesha he wants to bring it to end. why jezebel jezebel ameongea maneno tu baada ya kufanya jambo kubwa baada ya muujiza mkubwa ameua manabii wa jezebel akamwambia mumwambie huyo hata haikuwa to hataaik ni maeno tu yalitumwa akaik mumwambie huyo vile alivyofanya hawa ndivyo na yeye nitamfanya na ndio huyo akaanza kukimbia lakini ukiwa katika na hali hiyo ya maisha hauwezi kusikia sauti ya bwana ili ndio akili zako zikurudie lazima uwe mahali pa utulivu uwe mahali ambapo unaweza kuchagua sauti na useme hii sauti ya mungu inaniongelesha ili ndio niamke nibadilishe mchezo wangu i will wake up and my game plan. you must be able to discern that voice beb tothatoethe wakati mwengine hata ni mtu ametumwa kwako aje akuongeleshe lakini husikii aje akuongeleshe lakini husiki. because you you are are in your things. You are high on your things things high on lakini sauti ya utulivu ilipokuja ikaanza kuongea na akapata instructions ukitulia ndio utapata maagizo mapya receive new instructions zikutoe mahali uli because umuhimu wa kufanya kipindi cha mapumziko ama ama half time ama reflection is because you want your second mapumuziko amaat amaeu ouant ouna toeete be taousa unataka awamu yako ya pili iwe bora zaidi kushinda awamu ya kwanza so unasema ni kitu gani ambacho sikufanya sawa ni wapi niliteleza na useme haidhuru maana mungu ni mungu wa urejesho He is a god of restoration yes hili ndiyo awamu ya pili nianze na sasa hapa si mambo ya miaka tunaongea juu yake sababu kuna watu wamestaafu ap wanasema na mimi sasa hii ni kipindi cha lala salama hapana hiyo unaita lala salama be your first round hiyo ambayo unaita kipindi cha lala salama even be better Then first round iwe bora zaidi kuliko awamu ile ya kwanza why because umetathmini umetulia umesikia sauti ya bwana roho mtakatifu tunaambiwa ya kwamba wale wanaoongozwa na roho mtakatifu hao ndio wana wanani wa mungu na hauongozi kwa kushurutishwa ama kulazimishwa unaongozwa kwa kukubali za kukutoa katika shimo ambalo umeingia you hear that voice? and na are you sensitive enough kilichomfanya kijana yule ni njaa na matatizo na hakuna mtu wa kumsaidia akasema enough is enough enough <laughs> enough enough how much is enough? Enough is sisi enough. Si, si, si, si, asannaongea hapa ninahubiri come here mukuja hapa wale wa, wa, wa kuna wengine wanacheka wameshaelewa akasema imetosha ni ufike mahali useme imetosha it is enough enough lafu uanze kujuuliza na nilifikaje kwa hii shimo hii shimo niliingia na mwana gani na nitatokaje hapa ndio niende kule ambako nataka niende jambo la pili au nimesema wakati ni mwingi jambo la pili evaluate learn, and take action. evaluate learn, and take action action tathmini pilitathmini jifunze na uchukue hatua evaluate tathmini Nukai chini have a meeting with yourself kaa chini wewe mwenyewe kalamu na karatasi peke yako jiulize you see, you see want your second half it could be masomo yako ulitupa unajua kuna watu tulilala na kama ulilala usiendelee kulala milele amka ndio sababu kuna ngumbaru kuna masomo ya, ya uzeeni tuko pamoja kama ulilala sawa usijiuwe kind to yourself jihurumie jihurumie lakini ujua ya kwamba not not over It is not over kuna half time na kuna second round kunanr wale kuna timu ambayo ziko na fighting spirit walikuwa mabao n z yani wamefunga z wamefungwa second half wanayakomboa yote tua wanafunga yao hiyo timu kama hiyotimka hamjasikia siziko fighting spirit so unasema haidhuru nilitupa mbao lakini kuna jamaa tulisoma na yeye hata uh, mi nilitupa mbao niliitwa chuo kikuu sikuenda i didn't go nikasema nimechoka kutegemea watu nataka niende njia ya haraka nijitegemee I am tired of depending on other people so degree miaka ine ni mingi shortcut hakuna Sh- kitu ambacho hautalipia autalipia lakini unasema haidhuru mungu ni waneema nikazunguka huko f- i went for the long so nilipokuwa nafanya nilipokua nfahasadr nikakutana na mzee mwingine huko kenya methodist huko meru akaniambia yeye yeah, alikuwa mtu wa darasa la saba uyo zamani akajisomesha mwenyewe mpaka form 6 akama anafanya ka nafanya kazi hasa mpaka sasa akanafaya nini degree tuko na nayee ni mzee sleo hii is a ekture jaramugi odinga odinga ile inakwanga huko nakwanga huko fini bondo kuna univesity huko bondo jof is a ekture with rphd hiyo ni mtu alikaa akasema nililala lakini my my second round round will be better than my first round. why unasema I have to evaluate ni kweli ulikupokuwa unafanya kazi ulifuja mshahara kuna mjamaa linaambia piga hesabu miaka yako yote umefanya kazi chukua average ya pesa yako ambayo so assuming nimefanya kazi miaka miaka over 20 years lakini naheshimu miakaaiiahehiumia so chukua miaka ishirini chukua average mshahara yako ni elfu mia moja moja kila mwezi msharahele yote umepokea ni pesa ngapi james piga hsabu ya haraka million ha, 20 years na kila mwezi0 for 20 years mwaka moja ni times hiyo ni ngapi 24 million so akaniambia jiulize4 million ni capital ulikuwa unapewa kila siku imezaa nini4million trust 24 million capital umepewa kila mwezi kwa miaka ishirini itafute mahali useme ndio hii ama iliingia yote kwa kwa ile inakuanga ile ile, ile ya kule nyuma kimwambia nimesikia you you have been given millions and you can't account for? akasema umekula nusu yake umekula ugali na nini hiyo nusu hata ilikuwa serikali lakini lakini tafuta angalau useme Haythuru. nilitupa mbao. Hi, nilitupa mbao, lakini, sasa iiyo us ingietlikwaa serikaliingiil alafu unafaa nini jifunze Learn. and then take action yule kijana yule kule ambayo tumezoea kumwita mtoto mpotefu ule mstari wa kumi na nane akasema ni taamka arise and go kule tuliso ile luka kumi na ngapi na tano kwa nzia mstari wa kumi na nane akasema nitaamka yani sasa hakuna mtu atakuja nobody will come and arise you you it is you to do what arise. yes ni mimi najua nimekwama na ninijikwamue kuna siku nilisema kuna yale mafundisho ambayo mtu anajifundisha katika maisha yake na nanasema haya hata lifanyike nini nimejifundisha na huko sirudi tena i will not go back there sitarudi kasema is an ninijinyanyue na niende kama kama ilikuwa ni kama ndoa yangu awamu ya kwanza imekuwa kizungumu kutiami na seondhalf nitakuwa tofauti it will be sweeter than the ai rn unicheza raf round t unacheza raf my friend itakuwa ngumu itakuwa kama ulikuwa rafu badilisha game ya mchezo evaluate ndio kwa sababu paul u eh, tuangalie kwanza okay, luka kumi n iyoiyo hiyo nimeshasema wa filipi tau mpaka kuminasita. philippians philippians nb piiailiiaaawafilipi ta kwanzia kumi na mbili si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali nakaza mwendo ili nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na kristo yesu ndugu sijidhanii nafsi yangu kwamba nimekwisha kushika ila natenda neno moja tu nikiyasahau yaliyo nyuma nikiyachuchumilia yaliyo mbele uhum. na kaza mwendo nifikie tuzo la thawabu ya mwito mkuu wa mungu katika kristo yesu basi sisi tulio wakamilifu na tuwaze hayo na hata mkiwaza mengine katika jambo lolote mungu atawafunulia hilo nalo lakini hapo tulipofika na tuende katika lilo hilo poul anasema nini yeye mwenyewe anafanya evaluation ya maisha yake yeye mwenyewe anafanya assessment na anajiambia anasema hata mimi sijafika tumefundishwa hapa kuhusu nilisikia ibada ya kwanza tukahubiri wee jiulize mimi ni mkristo awamu ya kwanza assuming ni mkristo mchanga ama sasa ni, nimetoka kule katika umri pia umesonga jiulize awamu ile ya kwanza ilihubiria nilihubiria wangapi wangapi wameokoka direct wameokokanajua kuna wale wa direct uliwahubiria roho wa mungu akawa- aka, akafanya kazi ukawaombea direct na kuna wale indirect kupitia kwa maisha yako vile unaishi pengine hawa hutawajua lakini hawat hawa ni wangapi hawa... wangapi wangapi so unasema ye, awamu ya kwanza hakuna kitu nimefanya mungu nisaidie awamu ya pili iwe bora kushinda awamu ya kwanza Sijat Amo Sijat kuwa na wa maombi mimi ni ad hoc prayara. Ad hoc prayara. I pray when there's need. When there's no need, I don't pray. I am an ad hoc prayer. Kama kun nino kama ilu. Na the Bible, the word of God is so clear. And asema Mambo mengini hayata fanyika. So you wonder why they're not moving. They're not praying. As, unajua kama vile unawekanga akiba ili ndio ukiwa umeritaya na sikuhizi wa wamekuwa wajanja haya watu wa retirement authority wanatusumbua zamani ulikuwa ukitoka unapewakuzi hakuna 50% unapewa aa ile pesa yako umeonibut ile ash ile nyingine unaambiwa tukubaliane vitu mbili eidha kila mwezi tukupatie kitu kidogo kidogo kila mwezi hivi eh, ma uchukue annuity, annuity story mingi tu ya kutusumbua wakifikiria kuwa wanatusaidia of course kule kwa serikali ni ukitoka kuna pension Sisi wa private esisie kuangi rahisi hivyo kuangi rahisi hivyo so, vile tu unawekanga akiba ikusaidie awamu nyingine ndio pia maombi ni akiba ukifast okay, kumbe ni resevo una create ndio siku hile kimeumana anasema sijafika i have not arrived lakini jambo ambalo kila siku najiambia na kujifundisha ni sahau ya jana na kama kuna kitu ambacho kinatutatiza wapendwa mimi sinewaambia jana nilisikia hiyo kitu imenisumbua lakini uh, i know god is working on me kuna siku mchungaji yanga hapa aliniambia similar alikuwa alinambiaihliwmbichunajsameeumb nikamwambia mchungaji kumbe mine, have to deal with it mchungaji msamehe huyo mtu aliyekukoni hiyo pesa wachana naye nasi pesa kidogo sahau so sometimes ya jana ni ushindi wako wa jana umeshaisikia hawa wazee wanasema do you know? during our time things were so cheap na wanaishi kwa things were so unasema nyinyi mnaishi hali wakati mgumu bwana sisi tuliishi wakati ndururu unanunua vitu mingi sana sawa lakini times have change. And change is sasa so kama akili yako itakwambia unaomba siku zile zirudi back forget zzitarudi nilipokuwa nafanya kazi kwa benki miaka ishirini iliyopita na leo benki imekuwa kama kioski leo siku hizo the bank was ukisikia mtu ni ban hata asema ni amefika vile wanavaa vile wanaishi lwanaishichukua mao wananunua manyumba wananunua magari ukifika level fulani kwa bank unaambiwa huwezi endesha mkokoteni na uweziishi mitaa hii na hii uishi huku siku hii si kama siku hizo then i came to realize kumbe kufanya kazi kwa bank ukitoka tufom unaingia benki ni kama umeingia jela i came to io alafu anakupatia loan miaka ishirini na mitano retirement, na kanyumba kamo hawajanisaidia hawajanisaidiai hawaja miaka ishirini na mitano nimelipa nimeenda kamaakla na kanyumba kamo? I have worked for them like a donkey lakini sahau yaliyo piga yeah. mbio ufuate let your today be better than your yesterday wacha leo yako na kesho yako iwe bora kuliko jana yako nimalizia na ayubu ayubu kumi na nne hiyo si nime- nimewapatia ili kuja baadaye ayubu kumi na ine kwanzia mstari wa ngapi wa saba ayubu kumi na nne kwanzia mstari wa saba mpaka wa tisa kuna matumaini There is hope. There is hope. that ukifika kipindi cha mapumziko unaweza kuingia second round ukiwa na nguvu na ushindi zaidi za kuwa ni masomo yako nwezakuwa ni biashara yako nawzakuwa ni ndoa yako ni huduma yako anything yakoo be kwani ayubu kumi na nne saba kwani yako matumaini that is hope ya mti ya kuwa ukikatwa utachipuka tena wala machipukizi yake hayatakoma ijapokuwa mizizi yake huchakaa mchangani na shina lake kufa katika udongo lakini kwa harufu ya maji kwa harufu ya maji utachipuka na kutoa matawi kama mche jana ilikuwa na aidha ulifunga mabao ama ulifungwa mabao hiyo imepita aidha pengine ulikuwa kama ule mti ambao ulikatwa ukabaki kisiki pia nacho kikaanza kuoza hata mizizi yake ndani ikaanza ku Kuoza. lakini kwa harufu ya maji kwa harufu ya maji mizizi inapoingia ndani na kupata harufu ya maji na unyevu ukipatikana inaanza kuchipuka tena harufu ya maji ni neno la mungu harufu ya maji ni kuwa na masikio ya kusikia vile mungu anazungumuza roho wa bwana anasema nini harufu ya maji ni kukaa na watu ambao wanakuelekeza vizuri na ushauri mzuri ili ndio uanze kuchipuka tena ili ndio uanze kutoka tena ili ndio uanze kusimama tena kuna matumaini as long as long yesterday you have evaluated, you have have evaluated learned And you're taking action for today umetathimini ya jana umejifundisha na unachukua hatua leo ili kesho iwe tofauti kuna matumaini nataka niwaachie hapa ya kwamba kuna nini matumaini There is hope. It's not easy to forget yesterday sio rahisi lakini ni ufanye nini usahau isikusumbua tena upate amani katika moyo wako na utulivu ili ndiyo miaka yako iwe na manufaa zaidi uwe kama vile tunaambiwa ya kwamba uwe kama ile mbegu iliyoanguka kwa udongo mzuri That seed, uwe kama ile mbegu iliyoanguka kwa udongo mzuri na ikazaa mara maradufu fold uwe ile ya 100 fold you can become 100 times better in your second half wacha mungu atusaidie wacha neema ya mungu itutoshe ili tuweze kujua ya kwamba Dari, kila mtu hapa akitathmini maisha yake kuna vitu ambavyo vilifanyika na havikukupendeza something you can change in your life kila mtu hapa mzee mdogo mtoto there is something you can change but learn and move forward amen wacha aeamenwacha nimalizia hapo na mungu awabariki sana