little more unajua wengine wetu tukizoea kupiga makelele saa zingine tunabidi tusipige makelele sana kwa sababu ya, ya kukohoa kidogo nakoo lakini sijazoea nataka nipige kelele <laughs> persist a little more yaani vumilia tu kidogo usikate tamaa ninasikia tu kukutia moyo leo i just want to encourage you And also to encourage myself. Dawoodi kasema. Akajiti nguvu katika Buana. Wewe pia siku ya leo. Asubuhi ya leo. Nataka nekuti nguvu. Vumilia kidogo. Persist. Dunu. Ka hapo. Usitoke. Relax. There. And wait for the salvation of Jehovah. just in case umesahau na unaona kana kwamba ni wewe peke yako unayepitia hali ngumu unasema kama hivi ndivyo kama wangeniambia ya kwamba wokovu ndio huu nisingeingia kama wangeniambia unajua tulipohubiriwa tuokoke way kila mtu ako na experience yake ya wokovu kila mtu tofauti sana kuna wengine walilewa ndio wakabidi waokoke wakiwa walevi kuna wengine walijikuta kwa mikutano tu na wakaokoka wengine katika manyumba yao kwa vitanda vyao usiku wakakutana na bwara yaani kila mtu mwingine alikuwa mgonjwa akaponywa na akamkubali yesu mwingine tu alihubiriwa akashawishiwa akaambiwa kwa bwana kuna uzima kwa bwana kuna mazuri ukija huku hakuna magonjwa hakuna matatizo utapata mke utapata mume utapata kazi huku ni kwema na akaingia alipoingia kuna chapter chapta hawakumfundisha they only gave him chapter one. chapter vchapchapta hawakufika na chapter chap ni sasa maisha huende kujifundisha pole pole nataka tu nikukumbushe haya mambo unayajua vizuri sana na unayaelewa i am talking about unayaelewawaesafa kama mkristo kwa nini unapitia mateso kwa nini unapitia hali ngumu kama mkristo lakini neno la mungu linanena waziwazi ya kwamba na tutaona hivyo hapa tu kwa muda mchache tulionao kile ambacho neno la mungu linasema kuhusu maisha yako na yangu na kwa nini tunayapitia haya ambayo tunayapitia na nataka nikutie moyonataka nataka nikwambie ya kwamba there will be no testimony without a test there is no testimony without a trial. tuko pamoja yeah. kuna ule ushuhuda wa kusema ya kwamba nilikuwa mwenye dhambi na sasa nimeokoka na mshukuru bwana that is just the beginning huo ni mwanzo kuna mambo yanakungojea ukiona mkristo ambaye amedumu kwa nimeokoka na yesu ni mwema mwaka wa kwanza mwaka wa pili mwaka wa kumi hasongi akui yes lazima utuambie yale mambo ambayo mungu anatenda katika maisha yako lazima tuone kile ambacho mungu anatenda katika maisha yako because god is taking you on a journey. ni lazima ujue ya kwamba kila mwanadamu glory of god unajua katika mipango ya mungu hakuwa ametaka wewe na mimi tupitie hali ngumu hakuwa amepanga hakuwa anataka ufe hakuwa anataka upitie hali ngumu hakuwa anataka ungangane hakuwa anataka magonjwa but what happened kwa sababu ya Adam, because adamuna huo ndio msingi The challenges we go through have their foundation in the fall of man. The challenges have their foundation in the fall of man. Suffering is the product of the fall and the consequence of the human sin against God. Are in a, a ev baadhi ya changamoto tulizozipitia zimesababishwa na sisi wenyewe kufanya maamuzi yasiyokuwa ya sawa lakini pia kuna changamoto zingine ambazo hata kama haujafanya maamuzi ambayo si ya sawa bado utazipitia there there are are challenges challenges that that you you will will go go through because of your own making but there are challenges that you will go through kwa sababu ya yes, sababu zingine na mungu ameziruhusu katika maisha yako kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iingia ulimwenguni na dhambi hiyo mauti mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote dhambi hicho you ndiyo chanzo ya yeah. changamoto and the sufferings that we go through kama wanadamu wanadamutuamini hii itafanya kazi kama wanadamu na nasema ya kwamba dh wewe mwenyewe umefanya maamuzi yasiyokuwa ya sawa na ukajikuta katika hali uliyo ndani yake ama ni kwa sababu zingine ambazo siyo wewe umezisababisha na ni lazima ujue kila wakati unapopitia hali kama hiyo yoyote iliyo ngumu lazima uweze kupambanua kupambanuatshapen ni kitu gani kinaendelea katika maisha yangu ili ndiyo uweze kujitokeza katika hali iliyo ya sawa so that you can respond yesu alipokuwa anazungumuza na wanafunzi wake siku moja baada ya kijana mmoja tajiri aliyekuja kwa yesu akamuuliza bwana mwema nifanye nini ndiyo niweze kuurithi ufalme wa mbinguni akamuuliza kwanza zile sheria zile sheria zote amri zile tulizopewa unazitimiza akasema hizo niko na asilimia mia moja na nazitimiza zote kwanza yesu alimuuliza mbona umeniita mwema hakuna mwema mwengine yeyote skuwa mungu peke yake alafu yesu aliposikia ya kwamba kijana huyu ametimiza amri hizo alifurahi na akampenda huyu kijana akamwambia lakini kuna jambo moja ambalo bado haujatimiza enda ukauze mali yako yote na uwapatie masikini alafu uje uichukue msalaba wako na unifuate akasema hiyo ni ngumu hiyo ya mali yangu ni ngumu na akageuka akaenda akiwa na huzuni sana kwa sababu alikuwa na mali nyingi sana alafu yesu akasema itakuwa vigumu kwa watu wenye mali kuingia ufalme wa mbinguni itakuwa hata rahisi kwa ngamia manani gamia kupitia kwa tundu ya sinda kuliko mtu petro akayasikiliza hayo kwa majini na kwa sababu petro ni mtu wa biashara na anaelewa mambo ya faida uliza basi ni nani anayeweza kuokoka kama yesu amesema hivi haivitawezekana maana hata yeye ni mtu wa vitu mtu na mali yake alikuwa mwanabiashara mvuaji samaki shupavu wako pale ni madaktari wako na vitu vya kwao yesu aka akuna yeyote yule ambayo aemwacha manyumba amewacha waume amewacha watoto amewacha hayo yote akanifuata mimi ambaye hayo yote aliyoyawacha npia uzima na aliyeviwacha hivyo vyote atavipata hapa na pia uzima lakini akaongezea akasema atavipata vyote na mateso akaongezea hivyo vyote alivyoviwacha atavipata vyote and persecutions hebu tusome huo mstari ambao unaongea kuhusu persecution tusome huo mstari mark mstaria tusome kitabu hiki cha mark 10, 17 to ma lakini tusome tu huo mstari wa mwisho sababu story nimeshakwambia enda huko uko 30, enda thelathini na eh, ila atapewa mara mia sasa wakati huu nyumba na ndugu wa kiume na ndugu wa kike na mama na watoto na mashamba maana watu na mashamba lazima wapate na mashamba pamoja na udhia in english it can be persecution, it can can be be persecution ua na katika ulimwengu ujao uzima wa milele kwa hivyo nitakushangaa ukikaa chini alafu unajiuliza mbone mimi niyapitie haya na kama sio wewe unataka na ayapitie haya It is a It is part of the na yeyu akawa anawatayarisha anawambia ya kwamba hayo mnayoyataka mtayapata iaha mkanifuata na mmewacha mkimaanisha ile sio ile mewacha nusunusu ama vijana nakusumbua unasema hiyo namba naiblok lakini saa zile kama roho yako imetulia unaani block Itulia unani blok metulia unaninaakiukasirisha unabohiyo badoawai Lit, uki, ukitaka unatafuta rafiki yake yakupatia namba yake unamuongelesha ama una kwa anasema unasachikwatrukolaanaseme walivyo we'll your... na pia watapata uia hali ngumu lazima zitakuja katika maisha yako zima zit kat... yako Nothing great is suffering nothing nothing of of value nothing notable is out of suffering. hakuna chochote chochoteokovu wetu yesu kupitia hali na mimi za kufurahia zakufurahiavilevile mm. akawaambia wanafunzi wake katika johana johnkuna kitu yesu aliwaambia wanafun hayo nimewaambieni mpate kuwa na amani ndani yangu ulimwenguni munayo dhiki lakini jipeni moyo mimi nimeush wngu alikuwa anawaambia inadvansi anawatayarisha hayo nimewaambieni mpate kuwa na amani unajua yesu alielewa hawa watu wanachohitaji ni amani amani haimaanishi ya kwamba hakuna matatizo amani haimaanishi ya kwamba uko na kila kitu amani haimaanishi ya kwamba vyote unavyotaka uko navyo hapana amani hata wakati unafutwa kazi uko na amani amani hata wakati watu ndani ya kazi yako wanakupiga vita wanasema huyo mutu asulubiwe si kama yesu lakini katika hali yako usulubiwe wanasema hata yule muliyefuta murudisheni huyu aende kwa niaba yake aende hatu mutaki uko na amani wakati wanatafuta njama ya kukuangusha wa wakutransfe uende mandera mahali hakuna marupurupu mahali hakuna chochote unaenda unakaa kwa ukame bado uko na amani amani wakati kaunti wamekuja kuvunja kibanda chako na jui jioni ya leo watoto wako watakula kitu gani bado ndani ya moyo wako uko na amani akawambia nimewambieni mapema maana mapema ndiyo besi nimewaambieni mapema musikaye hapa mkifikiria nilikuja niwapatie raha pekee yake hapana nataka muwe na amani ndani yangu amani wakati ambapo daktari amepeana ripoti imekutetemesha lakini bado huko na huwa napenda kuwaambia mfano wangu wa siku moja nikaambiwa na mtu mwingine hao ha awa kunyongwa na anaamka asubuhi anafanya kazi yake wewe uko na feloni sijui ni feloni ni kitu gani kosa kidogo huli upumui, kama utaku, upumue utakufa una- una unapumua una, una, lakini kila mtu utakayemwona card ukimwona petero report card ukigeuka huku ukimwona josefu card ambia ya ndugu kweli unapitia hali ngumu wengine wanacheka huko ndani wanasema tulijua tu huendi mbali tulijua hiyokimbelembele mingi huko nayo hungeenda mbali lakini akawaambia na mapema amani ndani yangu ndani yangu kwa sababu huko nje mtapitia hali imagini paulo wakati ule akienda damaskas na yale aliyokumbana nayo ananias akatumwa na ananias akawa naogopa akasema hatuwezi siwezienda huyo mtu tumemusikia ni muuwaji sasa nitaendaje kumuona eza kumwambia hapana nimemuchagua enda kwa sababu nataka uende ukamwambie mambo yale atakayoyapitia magumu kwa sababu ya hili yajiandae si tumeambiwa hapa sasa eh. pia na sisi lazima tujiandae kwa sababu hali ngumu zitakuja na kama vile nimesema kuna hali ambazo zimekuja kwa sababu wewe mwenyewe umezikaribisha kuna milango uliifungua na hali hizo zikaingia primarily kwa sababu ya kutotii disobedience can bring kutoti na kuna mfano nataka tusome hapa kitabu cha hesabu thelathini na tatu hesabu theathii na tatu kwanzia mstari wa hamsini mpaka hamsini na sita hesabu. Numbers. kisha bwana akanena na musa hapo katika nchi tambarare za moabu karibu na yorodani hapo yeriko na kumwambia nena na wana wa israeli uwaambie mtakapovuka mto wa yorodani na kuingia nchi ya kanani ndipo wafukuza wenyeji wote wa hiyo nchi mbele yenu nanyi mutayaharibu mawe yao yote yenye kuchorwa sanamu na kuziharibu sanamu zao zote na za kusubu za kusubu kuvunjavunja mahali pao pote palipoinuka nanyi mtaishika hiyo inchi kuimiliki na kuishi humo kwa kuwa mimi nimewapa ninyi hiyo inchi ili mwimiliki nanyi mtairithi nchi kwa kufanya kura kama jamaa zenu zilivyo hawo walio wengi mtawapa urithi zaidi na hawa waliopunguka utawapa kama kupunguka kwao mahali popote kura itakapowaangukia mtu yeyote mahali hapo ni pake mtarithi kama makabila ya baba zenu yalivyo lakini kama hamtaki kuwafukuza wenyeji wa nchi watoke mbele yenu ndipo hao ambao mtawabakiza watakuwa kama sindano machoni mwenu na kama miba ubavuni mwenu nao watawasumbua katika hiyo nchi ambayo mwaka kisha itakuwa kama nilivyoazimia kuwatenda wao ndivyo nitakavyo because of disobedience mungu akaambia musa awaambie wana wa israeli mnaenda katika nchi ambayo niliwapia baba zenu na muende kumiliki mfukuze hao walio huko wote msibakishe hata mmoja wote waende miungu yao vitu vyao vyote kila kitu fagilia na nyinyi mumiliki lakini kama mtakaidi amri a watu mkiwawacha atakuwa kama sindano katika macho sasa so imagine the irritation katika macho yako inaweza kuwa kitu chochote itakuwa kama miba katika ubavu wenu kwa sababu muliwawacha hawa watu kukaa katikati kwa hivyo nitaruhusu matatizo ya wafuati na yale niliyokusudia kuwafanyia hao E, lakini pia kuna wakati mwingine mungu anawachilia mambo mengine kwa sababu ya utukufu unamkumbuka yule kijana aliyekuwa amezaliwa akiwa na changamoto gani na kijana aliyezaliwa kutoka mwanzo akiwa haoni ama alikuwa hako na nini alikuwa na nini le kijana mbona hamnikumbushi alikuwa kipofu john 9s Tisa, moja mpaka na alipokuwa akipita alimwona mtu kipofu tangu kuzaliwa wanafunzi wake wakamuuliza wakisema rabi ni yupi aliyetenda dhambi mtu huyu au wazazi wake hata azaliwe kipofu yesu akajibu huyu hakutenda dhambi wala wazazi wake bali kazi za mungu zidhihirishwe ndani kuna mambo mengine unajisumbua bure kutafuta sababu mambo mengine unatafuta sababu mahali hakuna sababu mungu akawaambia hawa huyu mtu wakutenda dhambi hata wazazi wake hawakutenda lakini kwa sababu ya utukufu wa wow upate unajua wakati mwingine unaweza kuwa na changamoto ukaenda mchungaji si hapa mahali pengine si hapa kamwelezea tabu zako anakwambia dada wewe ulitenda dhambi we dada utoi fungu la kumi ama ndugu wewe nimepiga darubini nikaona unakula fungu la kumi wewe matoleo utu- na nawe unajua unatoa matoleo yako yote kama inavyostahili anatafuta sababu anachakiza chakiza sababu akwambie akufandikizie na ili hali hakuna mungu mwenyewe ameruhusu hali hiyo ili utukufu wake uonekani sasa wewe maombi yako ni yabadilike umwambie mungu jidhihirishe mungu jionyeshe jitwalie utukufu katika hali hii ninayo ipitia nauache kulia ukilia unajua mungu hasukumwi na kulia kwako kwingi neno lake kanuni zake unasimama katika neno lake na unatimiza haki yote inayostahili mungu hanabudi kukujibu mungu hanabudi kwukutendea kile ambacho unamuomba kutendee akasema hakuna aliyetenda dhambi lakini kwa sababu ya utukufu wangu upate kudhihirishwa wakati mwingine mungu anataka kuuona upendo wake ndani yako anataka auone upendo wako kama unanifuata nimesema kwanza waweza kupitia hali hiyo kwa sababu ya kutotii because of disobedience umekataa kufuata kanuni za mungu god will allow those things to come to come you mpaka siku ile utaamka useme ina, is ina. ama jambo lingine kwa sababu mungu anataka utukufu wake uonekane kupitia hali hiyo jambo la tatu nasema ya kwamba mungu anataka auone upendo ulio ndani yako kwake kwani ayubu na ayubu ho tunapenda kumukoti sana kumunukuu tunapenda kumuhubiri sana kwani ayubu alikuwa amefanya nini makosa yoyote ya kustahili apitie aliyoyapitia na hakuna yoyote hapa katikati yetu amepitia hayo kiwango hicho cha ayubu ama kunaye amepitia kiwango cha ayubu tena basi mungu akachagua aliyekuwa mtakatifu wa wote katika dunia hiyo ya mashariki in the east mungu naye ni waajabu sana amejiingiza huko kwa mikutano isiyokuwa yake wakati wana wa mungu ilifika wakati wao waende mbele za mungu naye anayejigeuza kama malaika wa nuru anajidizikaizindo kwa sababu lakini si hapa hapa huwezi ingia huweziingia malaika wako wa nuru ingia hapa naye akajigeuza akafuatana na wao wamepeleka ripoti kwa mungu hawakumuona ndio wakati mwingine tunatembea na mashatari na hatuyaoni haitafanyika katika jina la yesu kristo macho yako yatafunguka na utaona utapambanua roho aliye ndani yako atakuhuisha atakwambia hapana huyu wachana na yeye na ukiambiwa wachana wachana wacha shingo ngumu tuseme bwana huyu ndiye amenibariki naye huyu huyu basi enda lakini ujue chuma chako kimoton wachana nayee naye akaingiliana na wao hawakumuona lakini mungu akamwambia wee unafanya nini hapa wewe unafanya nini wewe hata hao walishangaa kwani huyu tena hapa amekuahapa ninani e, akasema nimekuwa tu nikitembea huku na huku alafu mungu ndiye alianzisha mujadala wa ayubu pengine nde shetani alienda aliendamadha tofauti alikuwa pengine ameenda kulalamikia mambo mengine hata ayubu hakuwa kwa akili yake maana alimjaribu akashindwa unajua kuna watu ambao shetani amewachana na nyinyi kwa sababu mmewekewa upigo mmewekewa yani mikuta juu ya kuta juu ya kuta mpaka anakuonea huko anasema huyo wachana na yeye kabisa lakini mungu akamuuliza a yaani mungu mwenyewe ndiye akaanzisha mjadala je umemuona mtumishi wangu ayubu antheni mungu akaanza kuburaga kama vile wewe mtoto wako akikama anafaulu wee mzazi nakuona kama mtoto wako anafaulu mitihani anakuwa namba anapewa mazawadi anafaulu mpaka ameenda ng'ambo na anaendelea kufaulu ukila mtu ukimwona hetumaisa my and my masa yaani hiyo ndio furaha ya kila muzazi ni ukweli sasa yes. kama wewe ni mzazi na ni mwanadamu ambaye haujakamilika na unajisifu kwa sababu ya watoto wako je mungu aliye mbinguni kumbe mungu anajidai yaani mungu anatembea huko mbinguni anasema haki nimependezwa na hawa watoto wa tabernacle of temple waale suwe ni wewe ama mbinguni mbingunihatameeanazo amera anazm anaangalia angalaa muone elizabeth amuoni yes najua uko suwe ni wewe basi mungu aseme have you my servant petero hata kwa darasa god is pleased with a a man or a woman who is upright mungu anapendezewa na kikawa ndio chanzo cha mateso ya ayubu bigini kumbe kujidai pa kwa mungu kwako kunakuwa chanzo cha mateso lakini mungu ako na wewe hiyo habari soma ayubu sita ano ayubu moja sita mpaka kumi na mbili na ayubu, na, na, na shetani mwenyewe akatoa sababu akasema wee mungu wani kwa nini anakupenda kwa sababu umemuvunika na umemulinda sana umemulinda sana huyu muu hii ndio sababu umempa utajiri mwingi a pana kumbe mungu anajua Yo anasema god knows those who are his anawajua walio wake anasema hapana moyo wa huyo mtu mimi mwenyewe naweza kutoa ushuhuda mungu anatoa ushuhuda kwa niaba yako joshua mungu mwenyewe mbinguni in his majesty hismajest imagine mungu mungu mungu mwenyewe mbinguni mungu mwenyewe mbinguni mungu mwenyewe mbinguni anatoa ushuhuda munga anasema najua munga moyo wa munga hata nimupatie nini hauwezi kupinduka that thatht kannot chane ino mungu yaani mungu mbinguni hey, igu wengine wanasema huyo wachana naye malaika wanasema mungu baba situpeleke anasema huyu mtu ameomba sana hapana mwacheni hivyo mwacheni hivyohuyo ataniwachetakaniwache hiyo anafanya kidogo imenitosha e, mwacheni hivyo huo mfereji wake mkifungulia hizo baraka atahoha hapo ndani mungu anajua m saa zingine usione kwa kwanini huachiliwi vitu mvua ikinyesha na, na, na, na niwachilie milango yote hakuna mtu hapo huyo atapotea so limit kidogo kidogo kidogo kidogo na aiu akapitia hali ngumu kwa sababu mungu alikuwa anataka kuprv apoint kwa shetani ya kwamba huyo nimemjaribu na ni wangu na ni wangu hawezi akageuka hawezi akaenda wapi moyo wake niko nao na ni mimi amenitumainia siuwe ni wewe basi si siuwe ni wewe najua yes. amujazea hiyo kusema amen sema amen tena mungu anataka kujionyesha ya kwamba yeye kweli moyo wako ameukamata hivi na wewe huwezi wacha nimalizie nikisema hivi what what is our response to what is our response to suffer. tutajitokeza namna gani tunapopitia hali ngumu ama changamoto katika maisha yetu what is our to yetun elewa ya kwamba mateso ni lazima elewa ya kwamba mateso lazima huyapitie teso lazima lazima zaburi thelathini na nne mstari wa kumi na tisa zaburi thelathini na nne mustari wa kumi na tisa Many are the afflictions of the neno la mungu linatuambia meni mateso ya mwenye haki ni mengi sio mii nimesema neno la mungu limesema mateso ya mwenye haki ni mengi na unajua kuna viwango tofauti tofauti kuna mateso mengine ukiambia mwingine anasema basi wee nawe ni nini sasa za kutuambia hapa basi hayo ndio yanamaliza ya ya ya mtu oh, haja unataka kuambie mengine hajayapitia hayo ndio yake abimani yake iko hapo yake ni ya ugali chapamba na huyo hali yake ya ugali wewe yako ni kubwa kwa sababu wewe kiwango chako ni tofauti hatima yako ni tofauti makusudi ya mungu juu yako ni tofauti mungu anakuandaa uwe mwinjilisti hawezi kuwa sehemu na mwingine yako ni yako shughulikia yakwa shughulikia ya many the of the E umeingia ume hospitali ukiwa wewe mwenyewe unasikia umzima kabisa yale ambayo unaenda kuambiwa huko yanakumasha kabisa yanakushua ya that is not enough yanakumashayani yanakushaunapigapoinie mtotoamefuuwash alafu wa, umeenda na kakati kako ka, kanapigwa ka, kanaambua hakuna iliisha no insurance cover unapiga wanasema we don't cover that one w lakini bado anasema nimewambieni Nime mapema muwe na amani ndani yangu nimewaambia mapema wachakulia tambua ya kwamba lakini ameendelea amesema lakini bwana anafanya nini Me, the the the the righteous righteous person may have Many are the afflictions of of but the lord him out of them Oh, si nusu yote sasa kizungumukuti ni itakuwa muda gani na ni lini na ni vipi lakini amesema i aw deliver them o e oh. from them so elewa hiyo you must understand that napotembea unasema oh ndio nyinyi mmekuja unamgeukia mungu namwambia asante kwa changamoto maana najua ya kwamba utanitoa kwa hii na nyingine na nyingine na zote utanitoa unamgeukia mungu si uende kwa mtu mungu kwanza unasema mmekuja ndio nyinyi jambo la pili jinsi ya kujitokeza sio siyoeepekeyao si wewe peke yako ati kwani you think you are so unique hupitie hayo hapana sio wewe peke yako unayepitia changamoto hizi so unaweza kutia moyo mwingine naye akakutia moyo wa wa moyokoriwsrasak asema nini jaribu halikuwapata i-ninyi isipokuwa lililo kawaida ya wanadamu yaani mungu anasema hu unakaa hapo unasema iyo ni ngumu sana ni kawaida kwa wanadamu anayeitwa mwanadamu lazima apitie changamoto isipokuwa lililo kawaida ya wanadamu ila mungu ni mwaminifu mungu ni ambaye hata waacha mujaribiwe kupita muwezavyo lakini pamoja na lile jaribu atafanya na mlango wa kutokea ili muweze kustahimili Ma, he will make a for you sasa saa zile umejaribiwa sana mpaka unasema i give in h ndio walikuwa anataka uvumilie afungue mlango utoke okay. ili jaribu ulishindi ni mungu anasema ya kwamba See, nina, you, hakuna kitu mnapitia kigumu we just imagine kile kitu ambacho kwa sababu kila mtu katika maisha yake kuna jaribu ama kuna tatizo ama changamoto amepitia na amesema is the mother of, all mother of all hiyo mungu anasema it is no hii ni kawaida kwa mtu anayeitwa mwanadamu vumilia nitatengeneza njia uweze kutoka ndani ya hali hiyo make a way. So, munasema, will make mnasema god god auekeasiamnasemamnasemanga hivtunaimba hivyo na hivyo ndio anasema make a way tengeneza njia so nataka nikupe moyo It is It is common mo mtazamo huo ndio utakusaidia umwambie mungu oh this one is naomas na ngojea tu njia yako niweze kutoka kwa hali hii ambayo imenikujia katika maisha yangu na uvumilie katika hali hiyo na uendelee kumwamini mungu na mungu atatengeneza njia number njianu mungu ameziita light light These light afflictions. light nyepesi iyinyepesimateso mungu ameziita light they are for a moment temporary light ni za muda tu mateso mepesi unayopitia ni ya muda unasema lakini mchungaji nimetafuta kazi miaka kumi ii ni nyepesi nyepesii si mimi nimesema neno la mungu nimesema light they are for si mimi nimesema eti nimetafuta kazi miaka kumi nimengoja mume miaka ishirini ni kuangalia wasichana sijapata miaka kumi alafu yes. kazini umeteswa sana kuna jamaa tuliunganishwa na yeye akawa ni mlinzi mikiwa kazini akakuja akaniambia sa disciplined sa lazima ait umeshai kuwa na mtu paka o mwenyewe unashangaa ananiita mimi ama naita mtu mwingine mambo ambayo hujazoea ti saa naangalia nani huyo anaitwa sana akaniambia i have worked as a constable for 17 years miaka kumi na saba naomba tu unisaidie aiasantatusaidia nikaandika barua niambia pelekea then alikuwa ni kimipia mbugwa alikuwa omandat wa ap ap na si muda mrefu akaa kanaambia saa promoted ambia ilikuwa ni sababu mungu ajionyeshe mimi hata sikuwa nakujua walikuleta kwangu mi nimeandika barua tu kumbe barua imekusaidia mungu akubariki huyo mtu mpaka leo ananipigianga simu mpaka leo over ten years ago kulipo wachana kanambia, saa mpaka mpaa ne itasapaka ananiambia watoto wako wanaendeleaje anaendeleaje na destiny na ananiambia ya kwake wangu pia ako huku na anaendelea vizuri siyo inapendeza jami kwa hivyo light afflictions are for hivyoyani our... ikuingie kwa akili yako ikuingie ikuingie ndio yale yani maombi ya ajabu ajabu uwachane nayo the funny, funny prayers you are praying wachana nazo mungu hata kusikia hata kujibu pray right. Right. Right hiyo unasoma kwa wakorintho wa pili wapili mstari wa kumu tusome hiyo hiyowakorinh wapili kumi na saba ili nimalize nisiende sana maana dhiki yetu nyepesi dhiki yetu nyepesi iliyo ya muda mfupi sasa huo muda mfupi year, year, by the way kuna vitu vingine utaomba tiutaviona mpaka ukue wajukuu wako na wa wajukuu wakuja wakule matunda ambayo petero iliomba mpaka ukaribu shike azimu na mungu akasema hii i ya mjukuu wa mjukuu ya tuandalia utukufu wa milele uzidio a mwingi furahia katika mateso a katafurahia katika, <laughs> katika mateso warumi tano mstari wa watatu mpaka wa watano warumi tano mstari wa watatu wala si hivyo tu ila na mfurahi katika pia mukijua ya kuwa dhiki kazi yake ni kuleta subira na kazi ya subira ni uthabiti wa moyo na kazi ya uthabiti wa moyo ni tumaini na tumaini halitahayarishi kwa maana pendo la mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na roho mtakatifu tuliyepewa sisi unavumilia kwa sababu kwasababu una, mungu unavumilia kwa sababu unamwamini mungu anasema furahini katika mateso atitudi hiyo ukiwa nayo of course, mateso ni haliondo ukweli na si rahisi by the way unajua kuhubiri ni tofauti na kufanya mimi leo niko hapa nahubiri kesho niko nikoka hayo mateso How do i respond anasema furahini kwa sababu mateso huleta kuvumilia na kuvumilia kunaleta nini uthabiti na uthabiti unaleta nini tumaini and hope will not disappoint. hope tumaini kwa sababu upendo wa mungu uliyomiminwa ndani yenu pia kwa roho mtakatifu huo ndio unakuwezesha kuvumilia unasema hata kama nimeumia nimepitia haya kwa sababu nampenda mungu uacha nivumilie ili ndio uvumilivu ujengwe ndani na kama vile tu ukiwa shuleni usipopita mtihani unapewa unapewa nini niniea ukianguka tena supplementary yani lazima hilo jambo u... Ndiyo liende likuje lingine tena nalo pia uli hebu weka tusome mahali kwingine hapa mateso lazima tufurahie ndani yake ah, sio namba nyingine naendelea tu kueleza tufurahie ndani ya mateso hebu mateso yanaleta nini uvumilivu katika mioyo yetu nataka nimalize sasa nikisema mungu anatuhakikishia nini mungu anatuhakikishia nini katika hali ya kujitokeza nimewapatia mambo matano ya ya kwanza nimesema ni nini ya kwanza yes mateso lazima uyapitie jambo la pili jambo la pili siwe peke yako wengine pia wanapambana na hali yao yaon eh? mateso dhiki iliyo nyepesi ni ya muda ya mdanamb furahia eh? katika mateso kuna kuranab nani furahia eh? katika mateso so mungu anatuhakikishia nini joh5 ohn kwa maana kila mtu kila kitu kilichozaliwa na mungu huushinda ulimwengu na huku ndiko hushinda huushindako ulimwengu hiyo imani yetu kila mtu kila kitu kilichozaliwa na mungu huushinda ulimwengu nataka utembee ukijiambia ya kwamba mimi ni muzaliwa wa mungu mimi ni mwana wa mungu hakuna chochote ambacho sitaweza kukishinda not kukishindaivi hivyo ndio yesu be aliwaambiabofch for avhe yeyote aliyezaliwa si umeeka wewe siaa wewe umezaliwa na mungu hakuna yeyote ambayo hawezi kuyashindamaari Alafu. bado yeye mungu tu anasema ya kwamba yeye hufanya ama hugeuza mambo yote kwa wema anafanya mambo yote warumi yotearu nasi twa jua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wa mpendao katika kuwapatia mmema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake for god in all things god waks out for good in all things kwa mambo yote mungu hufanya kwa wema huwapatia mema na conditions ni mbili ya two conditions numbe o wanao mupemda wale wanao mupemda and numbe to waliyoitwa kwa nini kwakusudi ost oh, hali yako ni ya kawaida na najua utasema hali yangu ni ngumu yes sababu imekuja kwako haijakuja kwangu maana mungu alijua unaweza unasema sasa unaniambia hivyo na nambone siku baada ya nyingine zinaongezeka zinaongezekaee hey! kwa sababu mungu anajua unaweza umekoniwa leo umekoniwa kesho umekoniwa kesho kutwa ukiona vinafuatiliana kuna sababu nanikawaambia zingine ni wewe ndiyo shida zingine ni wewe ndiyo shida amka ambie mungu enough is enough. o umeingia kwa shimo leo kesho barabara hiyo hiyo unaifuata kwa kwashimo kesho kutwa kwashimo kwani niuwezi kujiambia lazima niende huku niende huku leo hiyo hali yako mungu anasema ni ya kawaida anasema ni dhiki nyepesi anasema kuna njia ambayo naiweza utoke katika hali hiyo lakini vumilia vumilia kaa ndani ya bwana na uwe na amani na utulivu umungojee bwanaanayafanya right mambo yote ua mazuri na ya kupembeza nataka tusimame ningetaka kuendelea lakini sauti nasikia sio ile nataka kuongea zaidi lakini sauti imekataa wacha hiyo itoshe wacha hiyo itoshi