I want us to go to the word. I started releasing this word on on a Friday. What God is telling the church now. And today in the morning, I was surprised when one of our pastors posted something very, very awesome. na leo nilishangazwa na mmoja wa wachungaji wetu aliweza kuweka kwa mtandao kitu kingine ambacho kilikuwa ni kizuri sana ah, cha kikubwa sana ambacho kinashangaza A white horse on yani farasi mweupe akitembea juu ya Aki mawingu i ma- i saw that that and I compared with the that god has given me inaepoona kitu hicho na nikalinganisha na ujumbe ambao mungu amenipatia i realize we need to be nikatambwa ya kwamba tunatakiwa tuweze kuwa wa kumaanisha the the message message message was ready i i did not make the message out of that because I started preaching this message on friday hata hivyo ujumbe nilikuwa nimeshapewa tayari maana nilipewa tangu niliuanza tangu ijumaa lakini si hati kwa sababu niliona hicho kitu but now It is a confirmation of how much we need to pay attention to the word of God. The message today is attention to God's word. kuwa macho kwa ajili ya neno la mungu whenever you hear saying, attention attention attention naposimkia mtu akisema timamu timamu we are used to tangazo tangazo tangazo kama tu vile tumezoea hiyo mbiu ya mgambo tangazo tangazo pay attention and listen to to what is about na sikia hivyo mara kawaida tunakuwa tunakuwa tumejitayarisha kusikiza kile ambacho kinataka if if it it it is is not yours you it. If it is yours kama kusemwaaacha kwako unawachana nacho na kama ni cha kwako kinakuhusu wewe basi unakifuata vile ilivyosemekana if we have been praying about with the message of god it is so much god kama tungekuwa tukicheza na neno la mungu sasa ni wakati wa kuwa makini na kulichukulia manani. because time is so much maana wakati wetu umeenda sana and we have no space to pray about na basi hatuna nafasi kabisa ya kucheza cheza If not careful you be locked out kama hautakuwa mwangalifu utafungiwa nje like I said i started preaching this message on friday kama vile nilivyosema kwamba nilianza kuhubiri ujumbe huu siku ile ya ijumaa na naendelea nao hata leo Because i maana najua yule aliyenipatia neno hili we may have programs wakati program, tuko na mipango mipangoinawezekana tuko na mipango lakini hata hivyo mpango wa kwake ndio ulio mkuu And this time, the na wakati huu analitaharisha kanisa tusomewe katika kitabu cha hosea mlango wa kwanza mstari wa kwanza mpaka wa tisa kitabu cha hosea mlango wa kwanza mstari wa kwanza mpaka wa tisa usomewe a hili ndilo neno la bwana lililomjia hosea mwana wa be, beiri siku ya uzia na yotamu na ahazi na hezekia wafalme wa yuda na siku ya yeroboamu mwana wa yoashi mfalme wa israeli hapo kwanza bwana aliponena kwa kinywa cha hosea bwana alimwambia hosea enenda ukatwaye mke wa uzinzi na watoto wa uzinzi kwa maana nchi hii inafanya uzinzi mwingi kwa kumwacha kum, bwana basi akaenda akamwoa gomeri binti diblamu naye akachukua mimba akamzalia mtoto mwanamume bwana akamwambia muite jina lake yezreel kwa maana bado kitambo kidogo nitaipatiliza nyumba ya yehu damu ya israeli na kuukomesha ufalme wa nyumba ya israeli tena itakuwa siku ile nitauvunja upinde wa israeli katika bonde la yesreeli akachukua mimba tena akamzaa akazaa mtoto mwanamke bwana akamwambia mwite jina lake loluharama kwa maana sitairehemu nyumba ya israeli tena nisije nikawasamehe kwa njia yoyote lakini nitairehemu nyumba ya yuda titawaokoa kwa bwana mungu wao wala sitawaokoa kwa upinde wala kwa upanga wala kwa silaha wala kwa farasi wala kwa wapanda farasi basi akiisha kumwachisha lor, loruhama akachukua mimba akazaa mtoto mwanamume bwana akasema mwite jina lake loami kwa maana ninyi si watu wangu wala mimi sitakuwa mungu wenu tena itakuwa ya kwamba hesabu ya wana wa israeli itafanana na mchanga wa bahari usioweza kupimwa wala kuhesabiwa tena itakuwa badala ya kuambiwa ninyi si watu wangu wataambiwa ninyi ndiyo wana wa mungu aliye hai na wana wa yuda na wana wa israeli watakusanyika pamoja nao watajiwekea kichwa kimoja nao watakwea wote katika nchi hii kwa maana siku ya israel itakuwa kuu sanai a naona mungu akizungumza kuhusu vitu ambavyo atavifanya kwa sababu ya hali ya israeli when we we look look look at at at this word israel israel are seeing a people don't look at the israel, the israel people don't the but look at what it represents today israelinapoangalia sehemu hii ya maandiko unaposikia israeli wewe usichukulie ile nchi ya israeli bali angalia wale watu look at the christians today Who are saying they are Christians. And the kind of things that are happening in the house of the Christians. The things that are going on today with total disregard of the will of God. vitu ambavyo vinaendelea leo ambavyo havilingani kabisa na, na mapenzi ya mungu god is not with these things at all mungu hafurahikii vitu hivi kamwe hashikani. hashikani kabisa na vitu hivi because whatever the evils that evils are happening in the name of god maana wovo wote unaofanyika kwa jina la mungu And it is not of God. Now he Mungu. And it is not from God. mungu. God will judge. Mungu And not so long to come. It will be soon. I'm not speaking a message to scare you, I'm speaking a message to alert you. sizungumzi ujumbe ili kukutia hofu bali nazungumza ujumbe ili kukutayarisha so you, you know that you are tt ili hata unapojipata basi mwenyewe kwamba umefungiwa nje utakuwa unajua kwamba ulikuwa shambiwa vitu hivia you you righteous ave na utapata basi hukumu ya haki A very good righteous judgment. According to your actions. Because people today are doing things that are unspeakable in the church. We are not here for those things. We are here for the gospel. But God is also looking and seeing what is happening. Those of us who were together when we were at St. Thomas Church, there is a time, and you are one of them. and my wife is also one of them yes. is a time the church people were misbehaving in church kuna kipindi ambapo watu walikuwa wanafanya makosa kanisani and as a pastor loving my people i dino want god to do anything to them na mimi kama mchungaji ambaye napenda watu wangu singependa mungu afanye kitu kwao i was not encouraging them mimi sikuwa ninawachochea kuwa forgive them lakini nilikuwa namwambia mungu tafadhali mungu wasamehe it went on for a long time na kitu hicho kikaendelea kwa muda mrefu until i also got tired tired the way god was hadi mimi mwenyewe pia nikachoka kama vile mungu naye alikuwa amechoka i asked him for amechokais chance nikamuuliza tu kwa nafasi ingine mmoja togiv Onyo nipeane. nipeane onyo kanisani nalipoenda kanisani katika kipindi hicho nikasema hapa kuna watu kwa hakika wananiumisha sana any time god wants to take action i plead with him na kila mara wakati mungu anataka kuchukua hatua huwa ninaenda kumlalamikia kwa ajili yao but this time lakini safari hii i want you to know nataka ujue if god wants to take action llno stkama mungu anataka kuchukua hatua sitamzuia they ran away from church and they said people are going to die na wakahama kanisa wakisema watu watakufa wakisema hiti watu watakufa watu hawakufa wao ndie wangekufa because if we are lifting The name of Jesus in the church, and somebody else is playing games, they are not going to be allowed to stop the purpose of God to be accomplished. We will not take action against anybody. But God will protect His church. That, so that the ones who are intent on making it to heaven can make it. They will not be distracted. That's why He says, I am not going to. g to, uh, I'm going to judge na ndio maana akasema ya kwamba sitaendaninaenda uh -huh, kuhukumu israeli lakini yuda nitamwokoad yu kno wem oiof judah ee wajua sitotoka katika lile kabila la yuda Jesus is the Lion of judah yesu ni simba wa yuda and as we have believed in jesus christ na kama vile ambavyo tumemwamini yesu kristo we are of the tribe of judah sisi ni wa kabila la yuda now for you to remain in that tribe you have to to the things that jesus teaches kwa hivyo kama ni ubaki katika ilo kabila la yuda ni lazima weze kutenda yale ambayo yanampendeza yesu you cannot do the evos That the ordinary church is doing. Because the judgment is, is there. But God says, but as for Judah, I will save them not by, by sword, not by weapons, not by an army. lakini mungu anasema kwa ajili ya yuda hao nitawaokoa na si kwa upanga wala kwa majeshi lakini kwa jina la bwana to to stand to be saved or to be destroyed basi ni chaguo lako wewe kuamua kama utakaa katika upande wa kuokolewa ama upande wa kuangamizwa Good business reaching people out there. But when they come, what do they find? Do they us taking pride of being Christians, or are we living as born again Christians? e watapata watu ambao wanaishi kama wakristo ama wanaishi kama watu ambao wamezaliwa mara ya pili wakristo ambao wamezaliwa mara ya pili if we live the life of born again christians kama tunaishi maisha ya wakristo liyozaliwa mara ya pili that is the thing they they are going to take when hicho ndicho kitu ambacho watakichukua wanapokuja mungu hawezi kuturuhusu zo kufikia watu ili waje waangamizwe kwa sababu ya ule uovu wetu sisi nadhani unanielewa maana nazungumza kuhusu mwili wa kristo nasii kanisa hili You are counted in it, but if you are living a life as a born again Christian, you are saved, and God is proud of you. Katika kanisa hili, kama wewe nuliambia, a kuto ni Mungu Kristo kwa hilda, basi tayari yuko katika hiyo hatari ya kuangamizo. Laki niki kama unaiishi kama Mungu Kristo mara ya pili, basi Mungu ana kuwesabu kama wakuaki. Likewise, in every church where they are worshiping God. vivyo hivyo katika kanisa lolote lile mahali ambapo wanamwabudu mungu wa kweli now we go back to this man hosea sasa tunamrudia huyu mzee hosea hosea was an honest man of god hosea alikuwa ni mtu mwaminifu wa mungu but god told him iam going to use you so that i can portray the message lakini mungu akamwambia nitaenda kutumia wewe ili niweze kudhihirisha ule ujumbe now i want you to go and and look for a halot and get mungu akamwambia nataka uende utafute kahaba na and have children in with her na upate watoto na huyo kahaba now as not really, if god was to tell me that today i would have many <laughs> kama mimi basi mungu angeniambia neno kama hilo leo ningekuwa na maswali mengi i would really really ask him is is it really you god who is telling me that maana ningemuuliza je kweli wewe ni mungu ambaye unaniambia kitu kama hiko kn you prove it to me je unaweza kuithibitisha kwangu can you at least go and tell my wife so that she can tell me angalau uende umwambie mke wangu ili aniambie yeye maana lazima nitakuwa katika matatizo ya kwamba jambo hili liaminike kwamba limetoka kwa mungu but i have another one a in reality ya kwamba niko na mke mwingine ambaye hata nikahaba hey, Matata, is that to hiyo ni kali <laughs> hiyo ni kali bwana but this guy was attentive to the voice of god lakini huyu hosea alikuwa mtiifu kwa ile sauti ya mungu and he heard clearly what god was na alisikia vizuri sana kile ambacho mungu alisema and he obeyed na alitii that one later nitaifafanua hiyo baadaye let's go to the next reading tusomewe sasa katika isaya kitabu cha isaya st a moja mpaka kumi na sita kitabu cha isaya mlango wa stt5 moja mpaka kumi na tano, hadi sita usomewe pale watu wasionitaka wanauliza habari zangu nimeonekana na hawa wasionitafuta na liliambia taifa lisiloitwa kwa jina langu nitazameni nitazameni mchana kutwa nimewaonyesha mikono yangu watu walioasi watu waendao katika njia isiyo njema wakifuata mawazo yao wenyewe watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabihu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika mahali pao pasiri walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo katika vyombo vyao watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi pwani mwangu moto uwakao mchana kutwa tazama neno hili limeandikwa mbele zangu sitanyamaza lakini nitalipa ni italip, naam mimi nitawalipa ujira wao vifuani mwao maovu yenu maovu yenu na maovu ya baba zenu pamoja asema bwana ninyi muliofukiza uvumba juu ya mlima na kunitukana juu ya vilima basi kwa ajili ya hayo nitawapimia kwanza kazi yao vifuani mwao bwana asema hivi kama vile divai mpya ipatikanavyo katika kichala na mtu mmoja husema usikari, usikiharibu kwa maana mna baraka ndani yake ndivyo nitakavyotenda kwa ajili ya watumishi wangu ili ni waharibu wote nami na nitaleta uzao toka yakobo na mrithi wa milima yangu toka yuda na mteule wangu atairithi na watumishi wangu watakaa huko na sharon na sharoni itakuwa zizi la makundi ya kondoo na bonde la akori mahali pa kulala makundi ya ng'ombe kwa ajili ya watu wangu walionitafuta bali ninyi mmwachao bwana na kusahau mlima wangu mtakatifu na kuandika meza kwa ajili ya bahati na kuijazia ajali vyombo, vyombo vya divai iliyochanganyika mimi nitawaandikia kuwaua wupanga na ninyi nyote mtainama ili kuchinjwa kwa sababu nilipoita hamkuitika niliponena hamkusikia bali mlitenda yaliyo mabaya machoni pangu mlichagua mambo nisiyofurahia kwa hiyo bwana mungu asema hivi tazama mishiwagutazama watumishi wangu watakula bali ninyi mtaona njaa tazama watumishi wangu watakunywa bali ninyi mtaona kiu tazama watumishi wangu watafurahi bali ninyi mtatahayarika tazama watumishi wangu wataimba kwa furaha ya moyo bali ninyi mtalia kwa huzuni ya moyo mtapiga kelele kwa sababu ya uchungu wa roho zenu nanyi mtaliacha jina lenu kuwa laana kwa wateule wangu na bwana mungu atakuwa nawe naye atawaita watumishi wake kwa jina lingine hata itakuwa yeye atakayejibariki duniani atajibariki kwa mungu wa kweli naye ata, atakaye hapa duniani ataapa kwa mungu wa kweli kwa kuwa taabu za kwanza zimesauliwa na kwa kuwa zimefichwa machoni pangu When we look at... The same message coming from the mouth of Isaiah. And it's bringing the difference between the two people. He is bringing the difference between the two people. The true church and the false church. God says, I have been stretching my hands to people that have got no interest in me. People who even tell me, stay away from me, are more righteous than you. God is really looking at the kind of church that He wants. mungu anaangalia kwa makini sana kanisa aina ya kanisa ambalo anataka not the kind of we want to give him na si aina ya kanisa ambayo sisi tunataka kumpatia yeye. we may be very much advanced in technology nawezekana basi tuwe tumeendelea sana katika mambo na teknolojia god is more advance lakini hata hivyo mungu wetu amaendelea zaidi before the technology started he was there kabla hata hiyo teknolojia yenyewe haijaanza yeye he is the one who gives wisdom na yeye ndiye anayepeana hekima so technology cannot cannot withdraw withdraw god and it cannot withdraw his church kwa hiyo teknolojia haiwezi kumwondoa mungu na pia haiwezi kuliondoa kanisa lake technology cannot say we, we know better than what you are saying teknolojia haiwezi kusema ya kwamba sisi tunajua zaidi kuliko kile unachosema wewe and hi says i am going to judge na anasema ya kwamba nitaenda kuhukumu but for my people lakini kwa ajili ya watu wangu those that are hearing and obeying me wale ambao wananisikiza na kunitii wao watakuwa wanakula wakati wale waovu wanakuwa na njaa they will be happy when you are wao watakuwa na furaha wakati wale waovu wanaomboleza the the good things will happen to the church commanded by god mambo mema yatafanyika kwa kanisa ambayo yameamriwa na mungu mwenyewe and bad things will happen out there commanded by the same god na mambo mabayo yatakuwa yanafanyika kule nje yakiwa yameamriwa na mungu mwenyewe and let me tell you something when god commands something you cant escape it nataka nikwambie kitu wakati ambapo mungu anaamrisha kitu huwezi kukiepa and the one who knew god so well like hosea they could do terrible things which we could cast them for because god has said kama. Yani, kama hosea anafanya kitu ambacho huwezi kuamini huyu ni mtu anayesikia sauti ya mungu lakini kumbe amemsikia mungu na akamfuata mungu to the heet wakati huu ni wakati wa kanisa kufanya kile mungu anasemao huu si wakati wa kufanya kile ambacho tunataka no haijalishi ni kizuri namna gani it is time to ask god have you approved this or not bali ni wakati wa kumuuliza mungu je hiki umekikubali ama bado if you have not approved it i apred t na kama hujakikubali basi sikitaki i remember one time I nakumbuka kuna kipindi wakati mmoja nilimtembelea dada yangu in nairobi kule nairobi and when i got there i was given a question na nilipofika pale nikapewa swali The, they used to call me papa even els those who know elelois and her sister then her sister asked me papa is this song godly? ndio huyo dadaangu akaniulizaotowakeakaniuliza uh, papa mtoto wake akaniuliza papa wimbo huu ukweli ni wa wish song kiungunikamuuliza ni wimbo gani huo ni wimbo ambao na imbo na hicho kikundi ambacho kinaitwa the way they dress, the dress dance kinaitwani wanavyocheza havionekani kama ni vya i And the parents were playing that song because it is of God. I go to the Bible and I say, Now, let's check. Is it there in the Bible? Someone that That is not in our scriptures today, that there is a different thing. That one that's By the rivers of Babylon. You know it? yo zaburi ya mia na is na unapoimba ukiwa sayuni basi ni sawa but when you sing it in the land, it in is not basini lakini unapoimba katika nchi ya kigeni basi si sawa was also another, another song which was very popular kila mtu hata uchukuu mzigo wake mwenyewe it was more popular in pia kuna huo wimbo nao ulikuwa basi kule mabandi ulikuwa unaimbwa sana hata kushinda sana. Even that by the of hata huo wa kando ya mito ya, ya babeli by the By the rivers of Babylon, there we sat down, there we will, when we remember Zion. I will not continue. I know it. By the river, by the willows where we hang our harps. It is a godly song, but sung in the strange land. yaani ni umbe wa kiungu ambao unaimbwa katika nchi ya kigenyiso we cannot annot viit to go and dance kwa hivyo they cannot hivo the kannot pla in the bar and then we go there to kwa hivyo hawezi kucheza kule katika vilabu halafu twende huko tukachezi yes. now the, rivers, the song rivers of babylon is being sung in church not in reality people are singing aa yani, watu wanaimba vitu vya kiungu na kufanya vitu visivyo vya godly words. Wataz, wanazungumza naongea wa- leo wa- wanazungumza mambo ya kiungu lakini matendo yako mbali god is not amused and he is not interested. the church has got to be church. and it is an individual's decision. it is not about the pastor saying, don't do this, don't dress like that, don't speak like that, don't go to this place. He says, I've been stretching my hand. I've been telling these people. They already know the word is being spoken all over. But they are not doing what God wants them to do. God is aware of what whatever you had. mungu anajua kila kitu ambacho likisikia. because he commanded somebody to come and tell you maana aliamrisha mtu aje you na unapofanya kinyume na hilo neno hukumu to the men jumapili iliyopita nilizungumza na mtu na wanaume na wanaume Who you mze? Eh? did I fulfil my promise? I did. Confirmed. <laughs> <laughs> and I said, Men, cultivate that love. Put your wife in the basket again by taking her out. <inaudible> ushuhulikiani ule upendo tena umwingize uo wa mke wako kwenye box na umtoe nje yni mpeleke umwingize kwa box nilimpeleka aliingia rahisi because it is eueitisdat imyi lakini it, hicho maana ni cha kiungu maana nampenda na mke wangu no e, ni kiungu kwamba nimpende mke wangu naye aniheshimu si ndio so na we have to Check what is being said that is of God and we follow that. We have to see what is of God and we follow it. We don't follow what is not of God. Even if it is spoken in church. Atakama kimezungumzo kaniisan. Because when it is spoken and it is wrong. Mana katikimezungumzo anakiko makosa. God will not approve it. Mungu hataki sebichiisha. Now, God's intention is that the church becomes church. Makusudi yangu mungu ni kwamba kani sali wakaniisa. And we do what he wants. And we eat the good of the Lord. That is his promise. If you do the right thing and you don't eat the good of the Lord you can ask him what is happening kamo, with your word? Why are they enjoying and we are not? And your word says that we shall enjoy, and they will not. The plan of God is that we do our part, and He does His. And when He comes, He comes as a righteous Judge. Let's see this judgment in. aatuoe uh, hukumu hiyo katika isaya hiyo hiyo sinatano, mpaka 25. Sinatano, mpaka 7 pamaana tazama mimi naumba mbingu mpya na nchi mpya na mambo ya kwanza hayatakumbukwa hayata wala hayataingia moyoni lakini furahini m- mkashangilie daima kwa ajili ya hivi ni viumbavyo maana tazama naumba yerusalemu uwe shangwe na watu wake wawe furaha nami nitafurahia yerusalemu nitawaonea shangwe watu wangu sauti, sauti ya kulia haitasikiwa ndani yake tena wala sauti ya kuomboleza ha, hata kuwapo tena mtoto wa siku chache wala mzee asiyetimiza siku zake kwa maana, moto, kwa maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia bali mtenda dhambi mwenye umri wa miaka mia atalaniwa nao watajenga nyumba na kukaa ndani yake watapanda mizabibu na kula matunda yake hawatajenga akakaa mtu mwingine ndani yake hawatapanda akala mtu mwingine maana kama siku za mti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu na wateule wangu wataifurahikia kazi ya mikono yao muda wa siku nyingi hawatajitaabisha kwa kazi bure wala hawatazaa kwa taabu kwa sababu wao ni wazao wa hao waliobarikiwa na bwana na watoto wao pamoja nao na itakuwa ya kwamba kabla hawajaomba nitajibu na wakiwa katika kunena nitasikia M- mbwa mwitu na mwanakondoo watalisha pamoja na simba atakula majani kama ng'ombe na mavumbi yatakuwa chakula cha nyoka hawatadhuru wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote asema bwana unapoangalia kwa makini katika hilo neno ni kwamba mungu ana mpango mwema kwa ajili ya kanisa and is speaking it clearly to us na analineena waziwazi kwetu sisi mungu hatungojei tuweze kumuomba ili aweze kutufanyia hayo Yat mema tuweze kumsihi tuweze kumsihi ili atufanyie hayo memaibariki tafadhali nionekanie bwana nionekanie wangu Stop wasting time asking for things which are already in your hands. Do what he wants you to do. Live the life he has set for you. And leave the rest to him. Even the issue of your health. hata swali la afya yako and you, the length of your life na pia urefu wa maisha yako it is his hivyo vyote viko mikononi mwake and you you experience them if you obey his voice na utavipata ikiwa utaitii sauti yake but those that, that do not obey his voice lakini kwa wale ambao hawaitii sauti yake if, it will not be enjoyable kama wataishi maisha marefu hawatakuwa maisha ya kufurahisha they will not enjoy the long life hawatafurahikia maisha hayo marefu because they destroyed it with their way of living maana waliaharibu katika jinsi walivyokuwa wanaishi not because they were drinking or doing whatever si kwa sababu yetu walikuwa wanakunywa pombe ama wanafanya nini but they disobeyed god lakini walikosa kumtii that obey god lakini kwa wale ambao wanamtii mungu that hear his voice and do according to him ambao wanasikia sauti yake na wanafanya sawasawa na watakavyo yeye atafanya kitu kwao wife i used to to drink up to 3 a. M. mlize mke wangu nikiwa ni kinywa hadi saas asubuhi a few beers just 25 bottles chupa ishiri na tano peke yakeikama si uokovu kwamba mungu alinitoa katika hali hiyo je uokovu ni nini basi now the, the, the better part is it has forgotten my excessive drinking kitu kizuri ni kwamba amesahau hali hiyo yangu ya unywaji wa pombe just like he has forgotten the evils you youuse to do kama tu vile pia amesahau uovu uliokuwa ukifanyaai who is na unaona ndio maana hatuna aina hiyo ya ushuhuda eti haya shetani sija amefanya nini here anyway kazi yake ni hapa We are here to raise to lift the name of the Lord. Cannot lift it unless you live in it. Amen. <laughs> Amen. And then you enjoy the package. He has explained it. You can go and read that book. It was written for you. Now, Hosea and Isaiah had from God for you. And they put it down for you. wakaandika chini kwa ajili yakowewe so that you may escape judgment and enjoy the privileges enjothevili waweze kuwepa hukumu na weze kufurahikia haya mapenzi ya mungu the person. privileges munguthepivihuo ah, yeah, yeah. uzuri wa mungu amen, amen. so so not just talking a message so that you just be so i want you to have The, the, the of god kwa hivyo sizungumzi ujumbe ili kukutia hofu bali ni uwe na katika ile hali ya utakatifu wa mungu you on the things you are missing out na pia ninakuambia vitu ambavyo unavikosa kwa kukosa kumtimu yaani nakuchangamsha uone vitu vile ambavyo ni vyako vimekugojea lakini huvifikii saa zingine hatuna haja ya kwamba bwana leo sina chakula kwa nini sinlisema watu wangu wale bwana leo sina nguo si silisema mtavaa vizuri because ziko hapa jamani bwana sijui hata kama nitafika miaka hamsini siulisema miaka yangu ni mia na ishirini god has a good package for us mungu ana kifurusho kizuri kwa ajili yetu but we access it if we live In accordance to his way you go with your ID card and put it in the slot of the ATM machine and tell me whether you you come out with the money but you go you deposit in the, in the, in the bank and put that ATM card. lakini wewe kama umeshaweka fedha katika akaunti yako ukienda na ile tm kadi yenyewe kama ni ya cb ukiweka pesa zitatoka that is ni vivyo hivyo basi na mambo haya ya mungu our technology is far advanced teknolojia yetu imeenda mbali amen plant love you reap love panda upendo utavuna upendo amen i i i wish you saw how my wife was was was was looking at me that day ungeona vile hiyo siku enjoyed the but more satisfied than she uev anaaaii mii ilitimilizwa zaidi hata kuliko yeye nilifurahia zaidi maanake nilikuwa na- nashukuru nimefanya kitu kizuri hebu teda uzuri uone najua hey. saa zingine naweza kuwa- naweza hebu toa ka, kadovu kamoja unichape nako pita uone tashukuru <laughs> <laughs> amen, amen. yaani penda tu fanya mema tu burebure yaani wee ufanye tu mema burebure bure tu and god will, will do something to your life na mungu atafanya kitu maishani mwako because that is us christians maana hiyo basi ndio sisi wa wakristo waliozaliwa wa mara ya pili amen Let's go to amen. the tunaenda sasa kusomewa katika kutoka kitabu cha kutoka mlango wa pili mstari wa kumi na moja mpaka wa kumi na tano kutoka mbili kumi na moja mpaka kumi na tano mtu mmoja wa nyumba ya lawi akaondoka akawa binti mmoja wa lawi yule mwanamke akachukua mimba akazaa mwana na alipoona ya kuwa ni mtoto sura ya pili mstarwa kumi na moja samahani hata siku zile musa alipokuwa mtu mzima akatoka kuwaendea ndugu zake akatazama mizigo yao akamwona misri anampiga mwahebrania mmojawapo wa ndugu zake basi akatazama huku na huku na alipoona ya kuwa hapana mtu akampiga misri yule akamficha ndani ya mchanga katoka siku ya pili natazama watu wawili waibrania walikuwa wakipigana kamwambia yule aliyemdhulumu mwenzake mbona unampiga mwenzako yule akasema ni nani aliyekuweka wewe kuwa mkuu wetu na mwamzi juu yetu je wataka kwuniua mimi kama ulivyomuua yule misri musa akaogopa akasema kumbe jambo lile lilijulikana basi farao alipopata habari akataka kumuua musa lakini musa akakimbia mbele ya farao akakaa katika nchi ya midiani akaketi karibu na kisima na wakati ambapo huhitaji kuambiwa na mtu yeyote you you don't need a to to tell you what to do huhitaji nabii haji akuambie ya kile cha kufanya if you you have have come come to age you have come of age kama umesha kuwa mtu mzima there are things which you you just can decide you don't need to to wait for anybody to tell you kuna vitu ambavyo unaweza wee mwenyewe kuamua na si lazima mtu akwambie there akuambie Need to do in the house of God without being told because you have come to be of age. When you come of age, you make decisions which are according to God. Moses had lived all his life as an Egyptian. But when he came of age, he knew that his people were actually the Israelites. And deep inside him, he knew it is God's plan to deliver these people. the only thing is he did it his way kitu cha pekee ni kwamba alifanya kwa njia yake mwenyewe but it was also a atarist for god to use him to do his way lakini pia ilikuwa ni kichocheo ili mungu amtumie kufanya kile ambacho alikuwa amepanga he ran away but god returned him back there to fight for the rights rht alikimbiathees lakini hata hivyo mungu alimrudisha pale pale ili aja wapiganie waisraeli since you have been again kwa sababu wewe umeshazaliwa mara ya pili and it has gone on for some time na imeendelea kwa muda- na umeendelea kwa muda mrefu are you of age ewe umeshakuwa mtu mzima and what what are you you doing what decisions how do you, how do you take the word of god na basi unafanya nini ili neno la mungu walichukuliaje you ask your name? Are you are of age hebu muulize jirani yako wewe umeshakuwa mtu mzima because i think we behave the way we do because of immaturity maana mara nyingine toajitoavile tunavyojitokeza kwa sababu bado hatuja kuwa tuwazima we fail to do what is expected of us tunakosa kufanya kile ambacho kinatarajiwa kutokana na sisi there is nothing compelling us to do what god hakuna kitu chochote kinachotusukuma tufanye kile ambacho mungu anataka But the time has come we should grow up like moses lakini kumefika wakati ambapo inatupasa tuweze kukua kama vile start seeing no, no whatever is going on is not right atuanze kusema hichi kitu ambacho kinaendelea hakiko sawa this is not the way we should be doing church hivi sivyo ambazyo tuweza uh, kufanya kanisani and you start doing the the right thing even if you are the only one doing it na alafu unaanza kufanya kile kitu cha sawa hata kama ni wewe peke yako unayefanya musa alifanya pasipo kuuliza ushauri wa mtu ama kukubaliwa na mtu yeyote lakini mungu alimkubali i hope the the man who, who asked him the question who made you our prince I, I hope he was alive when moses came back <laughs> nadhani na yule awe alikuwa hai mwanammenatamani huyo mtu ambaye alimuuliza msa hilo swali awe alikuwa hai wakati msa alirudi kuja because he came back having been made a prince by god kuaokoa maana alirudi akiwa amefanywa mwana wa mfalme na mungu mwenyewe akafanywa mkuu wao hmm? mku mkuu wao na mungu mwenyewe nende kawatoe huko musaasema mimi hata sijui kuongea bwana sauti yangu ndi hivyo naweze na, na kigumizi nikitaka kuongea na farao hanielewi b waenda hivyo hivyo wewe ndiye kiongozi wao and went back and back delivered the, the a na akarudi na akaenda kuwakomboa wana wa israeli but it is started by the inner voice lakini ilianzia na ile sauti ya ndani are you hearing that voice of god inside you je waisikia hiyo sauti ya mungu ndani yako if you ap to now you are not hearing any voice of god inside you you need to ask god just go on, pray tell him you don't want to be a baby anymoe you want to grow kama hujasikia hiyo sauti mpaka sasa kama hujasikia hiyo sauti ndani yako unatakiwa uweze kumwombea mungu mwambia kwamba sitaki tena kuwa mtoto mchanga anataka kuwa mtu mzima sasa Let there be things that are disturbing you on the inside. Moses was disturbed. That is how he heard the voice. You should be disturbed when you see things are wrong. That time you are hearing the voice of God. Stop this idea thinking that one day I'll be saved and say. i i am god I want you to do this wacha wacha mambo nakungoja hati wangoja mpaka ile siku ambao toka kutoka katika hizo video ya ho amri i hiyo dioli hati hiyo ndiyo sauti ya mungu muulize muulize elija alisikiayani kaupepo kaupepo hakuna mgurumo migurumo yote ilikuwa kando lakini kale kaupepo akasikia hapo kuna mungu ndiy akasongea asikia anasemaje hata na wewe hiyo sauti imekuwa ikikupita tu saa zingine unasukumwa siufanya hiki unasema ah, <laughs> <laughs> let me tell you you god is you already know what to unasemahh wa nikuambia kwamba mnu anaf... An anajua kile unachouu anajua kile ambacho unatakiwa una kufanya wamba unajuatwuwe like kama Musa. amen amen mtunaambiwa kwamba watoto tuwarudi tuwa wakiwa wachanga alafu wakiwa wakubwa tutawaongoza na jisho maanaake mungu anatuongoza na jisho likimulika humo ndanimnhufuatani amen. Amen. Yes, na watu mimi siwezi kufuatafuata hati kwa nini jana ulifanya hivi mbona nimesa hivi ya nini kama husikii ya mungu yangu ndiotasikia huwezi I will not waste my time. Start hearing God so that I can talk to you. If you read the, the, the, the book of Hosea and the book of the, the, the, the book of Isaiah, they were, the prophets of God were hearing God and acting and recording accordingly. kama utasoma kitabu hicho cha hosea na hicho cha isaia utakuta kwamba hao alikuwa ni manabii wa mungu ambao walikuwa wanasikia kutoka kwa mungu na kutenda kile ambacho walikuwa alikwa moses was in a place he could not hear the voice or the, the, anybody talking about god musa alikuwa mahali ambapo hangesikia mtu yeyote akizungumza kuhusu mungu because the only god who was being there was being there himself maana mungu wa pekee ambaye alikuwa anawabudiwa pale alikuwa ni farao mwenyewe and there with a place. na farao angesimama hapoageketi na... na na uso amevuta uso and be na farao ameketi hapo akiwa amekunja uso wake anatisha kweli kweli na wewe unasikia mu... una una un, una una hiyo sura na unaogopa na unasema ukifika pale hata umeanza kupiga magoti huko na weye si mganda si mwanamke wa kiganda unakuja na magoti na anaitwa mungu but moses had god lakini musa alimsikia mungu i want to hear god that way nataka nimsikie mungu katika njia kama hiyo and and i do something and people are wonder, who you to do it nifanye kitu hata watu wanaza kushangaa nani amekombea ufanye kitu hiko just look at you and laugh. takuangalia tu na nicheke maana najua mmi ni nani let, tusomewe it. katika kitabu cha waibrania kumi thalathini na tano mpaka thalathin na tisa waibrania waraka kwa waibrania mlango wa kumi thalathini na tano mpaka thalathin na tisa tusomewe pare basi msiutupe ujasiri wenu kwa maana una thawabu kuu maana mnahitaji saburi ili kwamba mkiisha kuyafanya mapenzi ya mungu mupate ile ahadi kwa kuwa bado kitambo kidogo sana yeye ajae atakuja wala hatakawia lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani naye akisitasita roho yangu haina furaha naye lakini sisi hatumo miongoni mwao wasitao na kupotea bali tumo miongoni mwa hawa walio na imani ya kutuokoa roho zetu so wear told that he is coming soon tumeambewa kwamba anakuja hivi karibuni so we should not throw away our confidence kwa hivyo tusii tukautupa ujasiri wetu and we are told we are not the type That throws away the confidence. We are the ones who do it and experience the blessings of God. Now, you can make that one yours if you know you have lived that life. May God bless you as you continue seeking to serve God. mungu akubariki unapoendelea kutafuta kumtumikia mungu chain his face upon you na aangaze uso wake kwako wewe mayhe stechhis and have meaning with the outstretched ith to you na kunyoshee mkono na uwe uwe na sababu na maana anapokunyoshea kuokoe acha neno la mungu liwe kweli kwako wewe in this Hebrews, we are hearing the gospel katika sehemu hii tumesoma ya wahebrania tunasikia injili which i am praching now to you ambayo inaihubiri kwako leo an inclusive gospel injili ambayo inatuunganisha in sote inatuunganisha in sote we are not the tpe Throws away the confidence. I am like you, you are like me if you do the word of God. So let us continue with it and enjoy the benefit that God has put. For us. Amen. Amen. God bless you. Let me invite my wife.